Jump to content

- - - - -

ใครเคยเจอแดงกลับใจบ้างครับ

• Please log in to reply
73 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

พวกมันจะกลับใจ หรือไม่กลับใจ ไม่สนครับ

ผมเกลียดแล้วก็น่าสมเพช พวกมันทุกตัวครับ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#52 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

แดงดี.สีสด บริสุทธิ์ ก็มี>>>>>>
อย่าลืม ( เลือดในกายซิ๊จ๊ะ ) >>>

#53 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

ก็ผมนี่ไง... ตอนนั้นยังไม่มีเสื้อแดงนะ
ก่อนปี 40 ผมเลือกไทยรักไทยเพราะชอบไอ้เหลี่ยมที่รู้สึกว่ามันมีโปรเจคอะไรดีๆให้ประชาชนจับต้องได้คล้ายๆยุคท่านอานันท์
แต่มารู้ทีหลังว่าโปรเจคอะไรต่างๆที่ออกมา มันมีเบื้องหลังที่จะต้องเอาผลประโยชน์เข้าตัวมันทั้งนั้น กอบโกยได้แม้กระทั่งตอน
ประเทศมีวิกฤตต้มยำกุ้งปี40 หลังจากที่คนตกงาน รวมทั้งผม เจ้าของบ.เจ๊งกันหมดจนบางรายต้องมาขายแซนด์วิชอยู่ข้างถนน
แต่มันกลับกอบโกยเงินทองบนความเดือดร้อนของคนทั้งประเทศ เห็นถึงสันดานมัน เห็นแก่ตัวเอารัดเอาเปรียบคนไทยด้วยกัน

จากนั้นมาผมก็ไม่เคยเลือกพรรคมารนั่นอีกเลย....

จะว่าไปอยากให้มีการสร้างวาทกรรมพรรคเทพ พรรคมาร เหมือนตอนนั้นนะ แบ่งกันชัดเลย เท่าที่จำได้พรรคเทพมีไม่กี่พรรค
ส่วนพรรคมารมีเพียบ กิจสังคม ไทยรักไทย ชาติไทย ฯลฯ มันเห็นภาพชัดดีคนจะได้เลือกถูก ว่าจะอยู่ฝ่ายธรรมะ หรือ อธรรม
ฝากบลูสกายไปพิจารณาด้วยนะ....

Edited by ขลำดำ, 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:56.

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#54 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

เคยเจอแต่ แดงรักเจ้าเปลี่ยนเป็นแดงเกลียดเจ้า :ph34r:

จากคคห. ของคุณแปลว่าพอจะยืนยันได้ว่ามี "แดงล้มเจ้า" จริงๆ สินะครับ

เห็นเสื้อแดงชอบบอกว่า "แดงล้มเจ้าอะไร๊ ไม่มี้" ไหงมาคราวนี้คุณรักนะยอมรับเองเลยเว้ยเฮ้ย

#55 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

จากคคห. ของคุณแปลว่าพอจะยืนยันได้ว่ามี "แดงล้มเจ้า" จริงๆ สินะครับ

เห็นเสื้อแดงชอบบอกว่า "แดงล้มเจ้าอะไร๊ ไม่มี้" ไหงมาคราวนี้คุณรักนะยอมรับเองเลยเว้ยเฮ้ย

มีก็ยอมรับครับ แต่คุณอย่าบอกนะว่า ไม่มีเหลืองล้มเจ้า

#56 wewe

wewe

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

แต่ทำไมผมเจอแต่สลิ่ม กลับใจอะครับ

เลือกตั้งกี่ที เสื้อแดงก็เพิ่มขึ้น ผิดกับ ปชป เลือกครั้งก่อนได้เยอะ แต่ครั้งนี้ ได้น้อยกว่าเดิม แต่มาบอก แดงกลับใจ

ฮา หลอกตัวที่อยู่ในทุ่งนา ได้อย่างเดียว

ก็คนมันสมองกลับด้าน

เห็นผิดเป็นชอบ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#57 Layla_Kop

Layla_Kop

น้องเก่า

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

มีก็ยอมรับครับ แต่คุณอย่าบอกนะว่า ไม่มีเหลืองล้มเจ้า

งั้นผมถามคุณว่าใครครับ
กรุณาให้รายชื่อ รวมทั้งพฤติกรรมที่ทำให้ท่านเชื่อว่าเค้าเป็นเหลืองล้มเจ้าด้วยครับ

#58 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:57

แหม่ถ้านับไป40 ผมก็กลับใจอีกคนล่ะสิ หลงเลือกมันมา2รอบ พอมีความผิดหนียุบสภา ตั้งกลุ่มลากดำเนินมาสวนพวกสงสัยทักษิณ ไม่รู้ว่าหลงเกลียดแม้วไปได้ไง อาจจะเพราะพวกลากดำนายุคแรกล่ะมั้ง คนบ้าอะไร ห้ามสงสัย สังคมคุณตะพาบทำไมต้องแช่งถึงพ่อแม่ (ว่าเกรียนๆ แบบประมูล จะระยำก็ทำไปขำๆ ไม่ได้ทำจริงจังเป็นหมู่คณะแบบพวกนี้) ก็เลยได้วัคซีนคุ้มกัน ในเมื่อสอบถามกันไม่ได้ จะไปไว้ใจกันได้อย่างไร
หลังจากนั้นก็มองแม้วอีกด้าน มันทำอะไรก็ตั้งแง่ลบไปก่อนเลย(ว่ามันเลว) พอทำแบบนั้น หลายๆ อย่างมันลงตัวกับการกระทำของมัน แล้วลิ้มก็มา

กลับสู่ปัจจุบัน แดงแถวบ้านก็เดิมๆ เขาทำอะไรให้นิดหน่อยจากเงินภาษี ผ่านมา10ปียังทวงบุญคุณกันอยู่เลย เถียงไม่ได้ด้วย เปลืองตัว พวกทีเบาๆ ก็อาการทรงๆ ตอนน้ำท่วมก็หงิดไปนิดหน่อย ท่วม10กว่าจังหวัดรวมบ้านอีกหลังตัวเองก็บ่นนังโง่นิดหน่อย พอท่วมกทมบางส่วนก็ด่าผู้ว่าใหญ่เลย คึกกันเลยทีเดียว พวกนี้นับเป็นแดงสินบนจนฝังใจ ช่วงแม้วเรืองอำนาจได้ผลประโยชน์ไปเยอะ แต่หนี้ท่วมหัวกันเหมือนเดิม ส่วนอีกกลุ่มอาการหนักแล้ว ไปชุมนุมไปมิตติ้งตลอด คนนี้พอคุยรู้เรื่อง เป็นคนที่ดีคนนึง เคยเกือบได้คุยเรื่องการเมืองกันแล้ว แต่คนในบ้านไม่กล้าออกรบ 555 ก็ดี ไม่เปลืองตัว เขาชอบ เขาสนุก ก็ปล่อยเขา ตอนคึกๆ ก็เกือบจะเป็นแดงล้มเจ้าไปแล้ว โดนกล่อมหนักๆ ก็เป๋ไปแปปนึง ตอนนี้ไม่แน่ใจเพราะไม่ค่อยได้คุย และเขาไปมิตติ้งบ่อย 555 ก็ดี ตรงที่จะเสื้อมีไหนก็ไปใส่นอกหมู่บ้าน จะคนละสีเราก็ไม่ตีกันเอง ส่วนอีกกลุ่มก็พวกตามน้ำ ใครว่าอะไรไม่รู้ รอเฮอย่างเดียว ใครว่าแดงกำลังมา ก็เฮเป็นแดง พอเจอน้ำท่วม เจอของแพง ก็ด่านังโง่ พอกระแสแดงมาก็กลับมาเฮใหม่ พวกนี้คงแค่อยากเข้าสังคม
ไม่ค่อยเจอพวกกลับใจ เจอแค่พวกที่เริ่มอวยกันน้อยลง พูดน้อยลง เพราะอีกฝ่ายดันไม่แดง 555 ก็เลยต้องพูดน้อยลง คงกลัวโดนจี้ใจแดง อีกฝ่ายไม่ปักธงด้วยสิว่าสีไหน เขาแค่ไม่เอาแดง ก็หงิดกันเลย

#59 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:38

กรุณาให้รายชื่อ รวมทั้งพฤติกรรมที่ทำให้ท่านเชื่อว่าเค้าเป็นเหลืองล้มเจ้าด้วยครับ

เหลืองล้มเจ้า แดงรักเจ้า วาทกรรมที่ออกจากปากเสื้อแดงเท่านั้น

Edited by voodoo, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:38.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#60 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

ถ้านับตั้งแต่มีเสื้อแดง คงไม่เข้าพวก แต่ถ้านับตอนทักษิณเริ่มเล่นการเมือง เป็นคนนึงที่เคยคิดว่าน่าจะดี (แต่ก็ไม่เคยเลือกนะ เลือก ปชป ตลอด) จำไม่ได้ว่าเริ่มเปลี่ยนความคิดตอนไหน แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้ โคตรรังเกียจ และสมเพชพวกที่อวยกันหน้าด้านๆ มาก
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#61 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

ผมเป็นแดงกลับใจครับ เคยเป็นตอนนั้นเรียนอยู่เมืองนอก แล้วเสื้อเหลืองมาปิดสนามบิน ก็เลยมีความเกลียดชังเสื้อเหลืองอย่างมาก บวกกับความไม่เป็นกลางของสื่อนอก ทำให้ผมเป็นแดงเต็มตัว แต่อย่างไรช่วงนั้นผม ก็ยังสนับสนุนคุณอภิสิทธิ์ให้เป็นนายกแทน ประชา พรมนอก แต่เชียร์คนของเพื่อไทยในเลือกตั้งเล็กๆทั้งหลายทั่วประเทศ แต่เวลากลับไทยเมื่อสงกรานต์ 2553 ผมเห็นการกระทำของเสื้อแดงและพรรคพท. ที่บุกการประชุมที่พัทยา ทำให้ผมเห็นท่าที่แท้จริงของคนพวกนี้ ไม่เหมือนที่สื่อนอกพูด ต้องยอมรับว่าผมโดนล้างสมองอย่างหนักเวลานั้น แต่ ณ บัตนี้ ผมฟ้าจัด และผมมาช่วยงานพรรคประชาธิปัตย์ 5555

#62 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ผมเป็นแดงกลับใจครับ เคยเป็นตอนนั้นเรียนอยู่เมืองนอก แล้วเสื้อเหลืองมาปิดสนามบิน ก็เลยมีความเกลียดชังเสื้อเหลืองอย่างมาก บวกกับความไม่เป็นกลางของสื่อนอก ทำให้ผมเป็นแดงเต็มตัว แต่อย่างไรช่วงนั้นผม ก็ยังสนับสนุนคุณอภิสิทธิ์ให้เป็นนายกแทน ประชา พรมนอก แต่เชียร์คนของเพื่อไทยในเลือกตั้งเล็กๆทั้งหลายทั่วประเทศ แต่เวลากลับไทยเมื่อสงกรานต์ 2553 ผมเห็นการกระทำของเสื้อแดงและพรรคพท. ที่บุกการประชุมที่พัทยา ทำให้ผมเห็นท่าที่แท้จริงของคนพวกนี้ ไม่เหมือนที่สื่อนอกพูด ต้องยอมรับว่าผมโดนล้างสมองอย่างหนักเวลานั้น แต่ ณ บัตนี้ ผมฟ้าจัด และผมมาช่วยงานพรรคประชาธิปัตย์ 5555

คงไม่ถึงขนาดเป็นแดงหรอกครับ เพราะขนาดคนที่ไปร่วม ด้วย ยังถอยออกมาเกือบครึ่ง แต่ทางเขาบอกว่าหนีระเบิด มา ซึ่งผมไม่ฟันธงอะไร
แต่สิ่งที่รู้แน่คือ มีระเบิดเอ็ม 79 ไปถล่มพธม.จริงๆ งานนี้ผิดถูกต้องว่าไปตามเหตุผล
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#63 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

ไม่เคยเห็นแดงคนไหนกลับใจ อะไรอย่างว่าสักคนคับ เห็นแต่มีคนหลั่งไหลเปลี่ยนใจไปเป็นแดง
เพราะทนเห็นความอยุติธรรมไม่ได้ เห็นใครถูกรังแกต้องยืนมือ ผมยังอยากเป็นเลย
มีด้วยเหรอ ..........

...... กลับใจจาก คนรักความยุติธรรม
...... กลับใจจาก คนรักความถูกต้อง ฯลฯ

รบกวนถามคุณOmegon นิด

"บวกกับความไม่เป็นกลางของสื่อนอก" "ไม่เหมือนที่สื่อนอกพูด "

สื่อนอกเขานำเสนอเนื่อหาว่าอย่างไรบ้างคับ ที่ล้างสมองคุณอย่างหนักได้ วานบอก :blink:

#64 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

แดงกลับใจไม่เคยเจอ โดยเฉพาะพี่ที่รู้จักกันเป็นแดงหัวก้าวหน้า นี่แบบโง่สุดๆเ้ลยล่ะ

#65 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

มีลูกน้องในออฟฟิศครับ ... ไม่ถึงกับเลิกเป็นแดง แต่ความบ้าน้อยลง ไม่ได้เชื่อทุกอย่างที่แกนนำพ่นออกมา ;)

ล่าสุดก็เมื่อกี้นี้เลย บ่นกับเพื่อน พนง.ด้วยกันว่าจะแก้อะไรนักหนา รธน. ป้ญหาปากท้องไม่เห็นกระตือรือล้นแบบนี้ :lol: ผมนั่งฟังได้แต่อมยิ้ม :P
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#66 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

ไม่เคยเห็นแดงคนไหนกลับใจ อะไรอย่างว่าสักคนคับ เห็นแต่มีคนหลั่งไหลเปลี่ยนใจไปเป็นแดง
เพราะทนเห็นความอยุติธรรมไม่ได้ เห็นใครถูกรังแกต้องยืนมือ ผมยังอยากเป็นเลย
มีด้วยเหรอ ..........

...... กลับใจจาก คนรักความยุติธรรม
...... กลับใจจาก คนรักความถูกต้อง ฯลฯ

รบกวนถามคุณOmegon นิด

"บวกกับความไม่เป็นกลางของสื่อนอก" "ไม่เหมือนที่สื่อนอกพูด "

สื่อนอกเขานำเสนอเนื่อหาว่าอย่างไรบ้างคับ ที่ล้างสมองคุณอย่างหนักได้ วานบอก :blink:

ผมเพิ่งเริ่มตามการเมืองใหม่ๆ อ่ะครับตอนที่เป็นเสื้อแดง เขาทำให้ภาพของพวกพันธมิตรดูแย่มากๆ โดยการบอกว่าแบบทำร้ายเจ่าหน้าที่ในสนามบิน จับคนเป็นตัวประกัน ข้อมูลที่ผมได้มาเกี่ยวกับการเมืองไทยมันน้อยมากครับ ณ ตอนนั้น แล้วอีกวิธีคือ สื่อบอกว่าเสื้อแดงเป็นพวกที่สนับสนุนรัฐบาล และ พูดเหมือนมีท่าทีคล้ายเสื้อหลากสีที่ต้องการความสงบ ผมรู้สึกแย่มากที่เคยเป็นเสื้อแดง ไม่เคยลืมวันที่ผมเป็น แต่สรุปแล้ว ผมโดนล้างหนัก ไม่ใช่เพราะว่าสื่อลำเอียงมาก แต่เพราะความรู้ของการเมืองมันน้อยมากครับ หวังว่าคุณเข้าใจครับ แต่ขอบอกอีกอย่างครับ ตอนนั้นผมเป็นเพราะอุดมการ ไม่ใช่ผลประโยชน์ครับ

#67 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

ช่วงปี 49 ผมสังเกตเห็นท่าทีไม่น่าไว้ใจของทักกี้หลายอย่าง แต่ก็รู้สึกว่าสิ่งที่ไอ้แป๊ะทำมันน่ารังเกียจมาก โหนเจ้าแบบออกหน้าออกตา เอาสถาบันมาแปดเปื้อนการเมือง เชียร์ให้เกิดรัฐประหาร ฯลฯ(ตอนนั้นทักกี้ยังไม่ดึงพวกควายล้มเจ้ามาร่วมแก๊งค์) หลังรัฐประหาร ผมเกรียนตามเวบบอร์ด ด่าสนธิลิ้ม สนธิบัง เหน็บแนมป๋า แล้วก็เคยร่วมสมทบทุนไปให้ นปช.(แม้จะไม่มากนัก) เคยลงไม่รับ รธน.50...แต่หลังจากนั้นผมถือว่า รธน.50 ผ่านมติเสียงส่วนใหญ่มาแล้ว รัฐบาลใหม่ก็มาจากการเลือกตั้งแล้ว ดังนั้นต่อไปนี้ห้ามอ้างเผด็จการอีก...ผมเฝ้าจับตาดูทั้งสองฝั่ง ทั้งฝั่งนอมินี่แม้วและ พธม.ว่าใครจะล้ำเส้นก่อน ธงที่ผมตั้งไว้คือ รัฐบาลใหม่บริหารได้แต่ห้ามนิรโทษกรรม พธม.วิจารณ์และตรวจสอบรัฐบาลได้แต่ห้ามก่อความรุนแรงหรือเชียร์รัฐประหารอีก ปรากฎว่าฝ่ายแรกล้ำเส้นก่อน แล้วยังล้ำเส้นรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ แถมยังดึงควายล้มเจ้ามาร่วมแก๊งค์ด้วย จากนั้นผมก็ตัดสินใจอยู่ตรงข้ามกับแก๊งค์ไอ้แม้วมาตลอด...

Edited by Huligan, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:20.

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#68 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

เคยเจอแต่แดง ไม่กล้าบอกว่าเป็นแดงครับ เห็นมีอยู่หลายตัวเลยในนี้ :D

#69 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

เคยเจอแต่พวกหลงผิดเข้าป่าไปอยู่กับแดงคอมฯ ภายหลังกลับใจออกมาพัฒนาชาติ

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#70 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

ขอบคุณที่ตอบคับ คุณOmegon

สื่อต่างประเทศไม่มีส่วนได้เสียในไทย คงรายงานไปตามที่เห็น

เขาไม่ได้ทำให้ภาพของ พวกพันธมิตรดูแย่มากๆหรอก

มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ เรื่อง ดิบ เถื่อน ถ่อย ต้องยอมพี่เขา ยกนิ้วให้เลยล่ะ เรื่องสถุล

จนหลายคนในนี้ แอ๊บไปสีอื่น เป็นกิ้งก้าเปลี่ยนสี ประดิษฐ์วาทะ "ไม่ชอบแดง ไม่ได้มีแต่เหลืองนะฮ้า"

:D :lol: :D :lol:

#71 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

ไอ้เหวงครับ เคยเป็นเหลือง ตอนนี้มันจะล้มเจ้า

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#72 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

ขอบคุณที่ตอบคับ คุณOmegon

สื่อต่างประเทศไม่มีส่วนได้เสียในไทย คงรายงานไปตามที่เห็น

เขาไม่ได้ทำให้ภาพของ พวกพันธมิตรดูแย่มากๆหรอก

มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ เรื่อง ดิบ เถื่อน ถ่อย ต้องยอมพี่เขา ยกนิ้วให้เลยล่ะ เรื่องสถุล

จนหลายคนในนี้ แอ๊บไปสีอื่น เป็นกิ้งก้าเปลี่ยนสี ประดิษฐ์วาทะ "ไม่ชอบแดง ไม่ได้มีแต่เหลืองนะฮ้า"

:D :lol: :D :lol:

ขอโทษครับ ลืมบอกไป ตอนที่ยังอยู่ต่างประเทศ ผมไม่รู้ว่าพวกแดงเป็น ไอ้พวกล่มเจ้า ถ้ารู้ตั้งแต่ตอนนั้น คงไม่มีวันเป็นเลย แล้วก็อีกอย่างด้วยครับที่พวกต่างชาติไม่มีวันเข้าใจ ถ้ากูไม่เป็นแดง กูไม่จำเป็นต้องเป็นเหลือง!!!!

Edited by Omegon, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:00.

#73 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

เคยนะครับ เพื่อน้องสาวผมเองแหละ ไปทั้งยืนแยกใบปลิว ทั้งชุมนุม แต่ตอนมีเสื้อแดงใหม่ๆ นะ เด๋วนี้ด่าทักษิณ เช้า ด่าทักษิณเย็น
ผมเองเมื่อก่อนก็ชอบมันนะ เด็ดขาดฉลาด แต่พอนานวันๆ หางแม่งออก เลยเกลียดมันก่อนปฏวัติ
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#74 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

ขอโทษครับ ลืมบอกไป ตอนที่ยังอยู่ต่างประเทศ ผมไม่รู้ว่าพวกแดงเป็น ไอ้พวกล่มเจ้า ถ้ารู้ตั้งแต่ตอนนั้น คงไม่มีวันเป็นเลย แล้วก็อีกอย่างด้วยครับที่พวกต่างชาติไม่มีวันเข้าใจ ถ้ากูไม่เป็นแดง กูไม่จำเป็นต้องเป็นเหลือง!!!!

ช่วงปี 51-52 ถึงตอนนั้นผมจะอยู่ตรงข้ามฝ่ายแม้วและเสื้อแดงแล้ว > แต่กรณีที่แป๊ะมันวางโกเต๊กหน้าพระบรมรูป+ด่า ดร.สุเมธ+ชวนฝูงชนไปปิดสนามบิน นั่นก็นับเป็นเรื่องที่ดูห่วยในสายตาผมเช่นกัน > ยิ่งตอนที่สุริยใสมันไปออกรายการวู้ดดี้คู่กับไอ้ตู่ จตุพร นี่ยิ่งบัดซบสุดๆ <_<
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน