Jump to content

- - - - -

ถามปลายอ้อ อำมาตย์แปดสิบกว่าคือใคร

• Please log in to reply
120 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

ผมเชื่อว่าทักษิณสู้ไม่เกิน พล.อ.เปรมเท่านั้น !
ผมถามคุณข้อนี้ตรงนี้เลย ตกลงคุณยืนยันใช่ใหม ว่าเปรมคือคนที่โค่นทักษิณ

ฝ่ายผมมิได้เชื่อฝ่ายเดียวนะ ฝ่ายคุณก็เชื่อด้วยว่าเปรมโค่นทักษิณ

เขาละ ..

สุริยะใส กตะศิลา

Edited by ปลายอ้อกอแขม, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:46.

#52 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

ผมเอาภาพที่เผยแพร่กันในเน็ตมาให้ดูบ้าง
ถ้าทักษิณทำอย่างนี้ คุณว่าเขาจะมีสภาพเป็นอย่างไร ?
แต่นี่ เป็นป๋าเปรม เลยเงียบกริบ ..พวกคุณคิดกันอย่างไร ? กับภาพนี้
แต่สำหรับผม รับไม่ได้ !

บ้านนี้เมืองนี้ มีใครเขาทำกันบ้าง

โหย สเตปเทพ แถไปเรื่องเปรมเฉยเลย.....ฮา
อ่านหัวข้อกระทู้หน่อยสิท่าน ผมถามว่า อำมาตย์แปดสิบคือใคร
ท่านไม่กล้าตอบ

แล้วยังมีหน้ามาอ้างความจงรักภักดี หาว่าเปรมทำเหรียญอย่างนี้ รับไม่ได้

แต่ผมไม่เคยได้ยินเสื้อแดง ด่าเปรมเรื่องนี้เลย
ถ้าจงรักภักดี มันต้องเอาเรื่อง เหมือนเอาเรื่องทักษิณไปนั่งพรมแดงที่วัดพระแก้ว
แล้วบอกว่าเจ้าหน้าที่จัด ก็เลยต้องนั่ง .....เหอๆๆๆๆ

ล้อไหม้แล้วละ

#53 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ผมเชื่อว่าทักษิณสู้ไม่เกิน พล.อ.เปรมเท่านั้น !
ผมถามคุณข้อนี้ตรงนี้เลย ตกลงคุณยืนยันใช่ใหม ว่าเปรมคือคนที่โค่นทักษิณ

ฝ่ายผมมิได้เชื่อฝ่ายเดียวนะ ฝ่ายคุณก็เชื่อด้วยว่าเปรมโค่นทักษิณ

ผมถามคุณ

คุณต้องตอบ แล้วบอกด้วยว่าคำพูดใคร

แต่ไม่ใช่คำพูดผมแน่ๆ

Edited by amplepoor, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:46.

#54 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

รับเหรียญเปรมไม่ได้
แต่รับการทำเทียมเจ้าเช่นนี้ได้

เหอๆๆๆๆๆ

Edited by amplepoor, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:47.

#55 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

ไอ้ทักษิณมืงไม่จงรักภักดีก็เรื่องของมืง

แต่มืงอย่ามาทำลาย แผ่นดินนี้ไม่ใช่ของมืงอย่ามาชุบมือเปิบ

บรรพบุรุษชาติ ต่อสู้รบรา ฆ่าฟันเสียเลือดเสียเนื้อมาเท่าไหร่

อยู่ๆ มืงจะมาชุบมือเปิบ คนที่เค้ารักเค้าแหนหวงมีมากกว่ากลุ่มมืงนับล้านเท่า

เพราะนั้นกูว่ามืงเลิกความคิดเถอะ ไม่มีทางสำเร็จหรอก

ไอ้ควายเอ้ย(แดง) ไอ้เหฺื้ยไอ้สฺัตว์
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#56 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

คำถามนี้ ที่จริงก็บอกไปแล้วว่าผมเชื่อว่าทักษิณสู้ไม่เกิน พล.อ.เปรม

แต่ถ้าจะถามอีก ..จะขอยืมคำตอบของ เฮียใจดี 20 ที่ตอบในกระทู้ของคุณเด็กปากดีมาตอบซะหน่อย
ผมว่าเขาตอบดูดี มีภูมินะ เพื่อนๆในนั้นยังชมกันหลายคน

ถ้าบ้านเมืองเป็นประชาธิปไตยมากกว่านี้ ผมจะบอกคุณครับ

เสื้อแดงเขาว่างี้

เสื้้อเหลืองเขาว่างี้

งั้นก็ขอให้ท่านตายไปพร้อมคำตอบนั่นแหละ เพราะมีคนบอกว่าประเทศนี้ไม่เคยมีประชาธิปไตย มีแต่เผด็จการรัฐสภาแต่หลอกลวงว่าเป็นประชาธิปไตย :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#57 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

ปลายอ้อฯ รับได้แต่เหรียญพวกนี้
เอาไว้กันฆ่าตัดตอน
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#58 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

เออนะ

จะว่าไปแดงมันก็สอนคนให้ด้านได้ใจ

ปลายแคมอ้อ ใจดี ฯลฯ

โดนตบปากครั้งแล้วครั้งเล่า

ก็ยังถลกกางเกงให้เขาชำเราอยู่นั่นแหละ

ขอแค่ให้ได้เบิกเงินค่ากระทู้เท่านั้นน่ะหรือ

#59 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

ปลายอ้อฯ รับได้แต่เหรียญพวกนี้

ท่านครับ การทำเหรียญนะ ทำกันได้หมดแหละครับ
ยิ่งหลวงพ่อดังๆ เขาจะทำเหรียญออกมาแจกศานุศิษย์

ไม่ว่าจะเหรียญหลวงพ่อโกยหน้าตั้ง
หลวงพ่อโกยตูดแป้น หลวงพ่อโบ้ยตลอด
ก็ไม่มีใครว่า

แต่ที่เขาค้านก็เพราะว่า..เหรียญพล.อ.เปรมนั้น
ทะลึ่งออกแบบคล้ายมากับ "เหรียญกษาปณ์"

คุณเข้าใจนะ..

#60 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

ปลายอ้อก็เป็นแค่หนึ่งในพวกเสื้อแดงที่พยายามจะพูดจาดูเป็นคนดี มีเหตุผลและหลักการ

แต่เอาเข้าจริงๆ ก็ทำได้แค่ตอบลดเลี้ยวไปมาแบบศรีธนญชัย

#61 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

ท่านครับ การทำเหรียญนะ ทำกันได้หมดแหละครับ
ยิ่งหลวงพ่อดังๆ เขาจะทำเหรียญออกมาแจกศานุศิษย์

ไม่ว่าจะเหรียญหลวงพ่อโกยหน้าตั้ง
หลวงพ่อโกยตูดแป้น หลวงพ่อโบ้ยตลอด

แต่ที่เขาค้านก็เพราะว่า..เหรียญพล.อ.เปรมนั้น
ทะลึ่งออกแบบคล้ายมากับ "เหรียญกษาปณ์"

นั่้นไง ตั้งใจรออยู่

"เหรียญกษาปณ์"

ดูนี่นะ ปลายกอ

ชื่อผลงาน ออกแบบปั้นเหรียญมูลนิธิรัฐบุรุษ พลเอกเปรม ติณสูลานนท์
ชื่อศิลปิน อารุจ ปรีดิยาพันธ์
เทคนิค, ขนาด 30 x 30 ซม.
ปีที่สร้างงาน
แนวความคิด ออกแบบปั้นเหรียญเป็นรูปด้านข้างพลเอกเปรม
นิทรรศการ นิทรรศการแสดงผลงานคณาจารย์คณะมัณฑนศิลป์ ครั้งที่ 3 ปีการศึกษา 2543
http://www.era.su.ac... ... id=P000641

เหรียญกษาปณ์ บ้านคุณเหรอ

30 x 30 เซ็นติเมตร

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#62 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

ให้สัมภาษณ์ ให้ร้ายสถาบัน กับต่างประเทศกี่ครั้ง
สนับสนน ให้ท้ายสื่อเสื้อแดงล้มเจ้ามากี่เล่ม เช่น ตากสินวอยซ์ จงใจเอาชื่อมาใช้ให้เป็นคำพ้องกับกษัตริย์ในอดีต เนื้อหา ล้มล้าง จาบจ้วง สถาบัน เป็นคอลัมภ์ประจำ มี นักเขียนประจำเป็นคนหนี คดีหมิ่นอย่างจักรภพ เป็นต้น
ทักษิณ ถ่ายรูปคู่โชว์ว่าให้คนเสื้อแดงตามอ่านเล่มนี้
ทีวีเสื้อแดงปลกปั่นให้เกลียดชังสถาบัน ด้วยการสนับสนนถ่ายทอดปราศัย เช่น จะทำให้ศิริราชหายไป กระสนจากฟ้า ฟ้าทอดทิ้งดินแล้ว เรื่อยๆ จนถัึงปัจจบัันด้วยซ้ำ ที่ยังจงใจโชว์ sms หมิ่นเหม่ให้ร้ายสถาบัน
ไม่รวมสื่อออนไลน์อีกมาก
สนับสนน ให้สมาชิกพรรคที่ ปราศัยเลวทรามปลกปั่น เช่น เต้น ตู่ ก่อแก้ว ให้ร้ายสถาบันแบบคนฟังรู้ ว่าหมายถัังใคร ให้ท้ายมาเป็นปาร์ตี้ลิสท์อันดับต้นๆทั้งนั้น แซงคนอื่นในพรรค

เหล่านี้ เป็นเพียงบางส่วนที่ยกมา อยากทราบว่า การกรทำเหล่านี้ ของทักษิณ แสดงถัึงทัศนคติอย่างไรกับสถาบัน
นอกจากคณ จะไม่รู้เห็นเลยก็บอกยืนยันมาได้
ถ้าเคยรู้เห็นมาบ้างก็ควรจะละอายมโนสำนัึกของตนและยอมรับความจริง

#63 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

เบอร์มูลนิธิรัฐบุรุษ

๐๒-๖๒๘-๕๒๒๖

โทรไปถามมาสด ๆ คำตอบที่ได้คือ

"ไม่เคยมีการจัดทำเหรียญดังกล่าว ซึ่งรูปภาพที่เห็น ๆ กันนั้น เป็นการนำโลโก้ของมูลนิธิไปปรับแต่งให้ดูเหมือนเป็นเหรียญกษาปณ์"

ฟาย
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#64 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

๐๒-๖๒๘-๕๒๒๖

"ไม่เคยมีการจัดทำเหรียญดังกล่าว ซึ่งรูปภาพที่เห็น ๆ กันนั้น เป็นการนำโลโก้ของมูลนิธิไปปรับแต่งให้ดูเหมือนเป็นเหรียญกษาปณ์"

ฟาย

โทรไปถามมูลนิธิ..ได้รับคำตอบมาอย่างนั้น ..หึหึ

ฟาย

#65 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

๐๒-๖๒๘-๕๒๒๖

ฟาย

แล้วมันจะกล้าเข้ามาแถอีกมั้ยล่ะนั่น
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#66 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

เคยฟังกับหูว่าเสื้อแดงตัวใหญ่ๆด่าตั้งแต่ ร.1-ร.9 และ ร. ในอนาคต อันนี้คงปฏิเสธไม่ได้ว่าเป็นการอาฆาตของคอมมิวนิสต์เท่านั้น ไม่ได้แสดงเหตุและผลเลย อาศัยด่าเอามันส์อย่างเดียว แล้วมันประชาธิปไตยตรงไหนหว่า ไม่รู้ว่าคุณๆจะรับประชาธิปไตยที่่เสื้อแดงประเคนมาให้ได้รึเปล่า
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#67 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

๐๒-๖๒๘-๕๒๒๖

ฟาย

โทรไปถามมูลนิธิ..ได้รับคำตอบมาอย่างนั้น ..หึหึ

ฟาย

โถ ปลายอ้อ เอ็งช่วยหารูปเหรียญอีกด้านมาให้เห็นหน่อยซีวะ

ถ้ามันมีการผลิตเหรียญออกมาจริง มันก็ต้องมีเป็นเหรียญ ๒ ด้าน (ยกเว้นเหรียญบ้านไอ้หน้าเหลี่ยมพ่อเอ็งจะมีหน้าเดียว) และถ้าฝูงควายเอ็งเอามาเล่นกันขนาดนั้น ถ้ามันมีของจริง มันไม่มีทางที่จะไม่มีรูปด้านหลังเลยสักรูปหรอกว่ะ ยกเว้นแม่งจะกุกันขึ้นมา

อย่าเสือกบอกแต่ว่าไม่เคยเห็นของจริงล่ะ

ไอ้ฟาย

Edited by baezae, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:44.

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#68 butadad

butadad

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

แล้วถ้า อำหมาด คือป๋าเปรม ก็เรียกชื่อเขาตรงๆเลยดิ กลัวไร

#69 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

๐๒-๖๒๘-๕๒๒๖

ฟาย

แล้วมันจะกล้าเข้ามาแถอีกมั้ยล่ะนั่น

เข้าใจครับ เป็นธรรมดาโลก
คนที่เรารัก พูดอะไรก็น่าเชื่อถือ
คนที่เราเกลียด พูดอะไรก็ไม่น่าเชื่อ

นั่น เขาเรียกว่าอคติ

ซึ่งก็ดูเหมือนไม่มีประโยชน์ที่จะพูดคุยกัน
เปลืองเวลา

ใครเชื่ออย่างไร ก็คงต้องเชื่ออย่างนั้น
ไม่มีใครแก้ไขความเชื่อได้..เพราะความเชื่อมันไม่มีเหตุผล

ผมจะบอกให้คุณเชื่อผม
หรือคุณจะบอกให้ผมเชื่อคุณ
มันเป็นไปไม่ได้ ไปคนแนว อยู่คนละโลก

ยินดีครับ
ที่ได้รู้จักกับสมาชิกเสรีไทยอีกหลายคน

ได้แลกเปลี่ยนกันความคิดเห็นซึ่งแม้จะไม่ลงรอยกัน
ก็พอถ้อยทีถ้อยอาศัยกันไป
ได้รับรู้เรื่องราวต่างๆเพิ่มขึ้น

ได้เห็นมุมมองแง่คิดที่ไม่ปิดบัง
ผมถือว่าเป็นประโยชน์

ขอบคุณครับ !

#70 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ต่อไปอีก 5 หน้า 6 หน้า ก็คงไม่ได้รับคำตอบที่ตรงประเด็นหรอก
คำพูด มันจะพูดแบบไหนก็ได้ทั้งนั้น ให้ขาวเป็นดำ ให้ดำเป็นขาว ก็ย่อมได้
แต่สิ่งหนึ่ง ที่จะปิดบัง อำพราง บิดเบือน ให้ตายจนกลายเป็นซากอย่างไรก็ปิดไม่มิด ก็คือ

"เจตนา"

เรื่องที่ผ่านมาทั้งหมด มันจะไม่เกิน เปรม เลย
ถ้าทักษิณ มีเจตนาที่จะไม่ก้าวล่วงเกิน เปรม ..

ก็แค่เอา เจตนา + คำพูด แล้วสื่อสารออกไปชัดๆให้พี่น้องเสื้อแดงฟัง มันก็ไม่เตลิด ไม่เกินไปอย่างที่พี่น้องเสื้อแดงเป็นอยู่
แต่กลับใช้คำว่า "อำมาตย์" ซึ่งเป็นเฉพาะคำพูดที่สื่อสาร ซ้ำแล้ว ซ้ำอีกทุกวัน กรอกหูมันเข้าไปทุกเช้า ค่ำ โดยไม่รู้ว่าใคร
ไม่มีกรอบ ไม่มีขอบเขต แต่งเติม บิดเบือน กันไปเรื่อย จนกลายเป็นสภาพเสื้อแดงอย่างที่เห็นทุกวันนี้นั่นแหละ

หากไม่เขลานัก..ก็จะเห็น
เจตนาที่ไม่ดี ของ ทักษิณ..

มันชัดยิ่งกว่าคำพูดเป็นร้อยเป็นพันหน้ากระดาษเสียอีก

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#71 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

อ้าว *** ***ชิ่งหนีเอาดื้อ ๆ งี้เลย

ไหนรูปด้านหลังเหรียญล่ะวะ? ถ้ามันมีจริง มันต้องมีด้านหลังเหรียญสิโว้ย

***เดิมเดี๊ยะ ตั้งแต่เรื่องคดีที่ดินรัชดาฯ ที่แม่งเอามาตรา ๑๔๗ มามั่วลำดับ

ควายเอ๊ย

#72 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

ท่านปลายอ้อครับ ตอนนี้อำมาตย์อายุเท่าไหร่แล้ว?

1) แปดสิบกว่าๆ ตามที่ท่านทักษิณบอก
หรือ
2) เก้าสิบกว่าๆ เพราะท่านทักษิณบอกไว้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนี้น่าจะเกินแล้ว

ขอตอบจากใจจริงนะครับ รู้ไม่รู้ใจทักษิณไม่ว่ากัน :rolleyes:

คำถามนี้ ที่จริงก็บอกไปแล้วว่าผมเชื่อว่าทักษิณสู้ไม่เกิน พล.อ.เปรม

แต่ถ้าจะถามอีก ..จะขอยืมคำตอบของ เฮียใจดี 20 ที่ตอบในกระทู้ของคุณเด็กปากดีมาตอบซะหน่อย
ผมว่าเขาตอบดูดี มีภูมินะ เพื่อนๆในนั้นยังชมกันหลายคน

ถ้าบ้านเมืองเป็นประชาธิปไตยมากกว่านี้ ผมจะบอกคุณครับ

โทษครับ คุณปลายอ้อ ตอนนี้มันไม่ประชาธิปไตยตรงไหน ถ้าไม่ประชาธิปไตยจริง ผมคิดว่าคนที่คุณบูชาหัวขาดไปนานเเล้วครับ...

#73 PettyCash

PettyCash

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

อุตส่าห์รอคำตอบ สรุปตอบไม่ได้ทั้งอำมาตย์ ทั้งเหรียญ คนรออ่านเซงนะเนี่ย
วันหลังตอบมาเลยเอาไซน์ตัวอักษรใหญ่ที่สุดในเวปเลยนะ จะได้ข้ามๆความเห็นโน่น นั่น นี่เก่าๆไปอ่ะเบื่อ
ขอตรงๆ ชื่อเดียวเลย ไม่เอาแบบพวกใบ้หวย ให้ตัวเลขมาเพียบ ไปตีเอาเอง หรือไม่งั้นก็แทงตัวละ 20 เซงอ่ะ
เบือพวกตัวเองดีอยู่คนเดียวคนอื่นผิดหมด เลวหมด

#74 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

ผมว่าปลายอ้อฯ ก็ตอบไปแล้วว่าเขาเชื่อแบบไหน

ผมว่าคงไม่มีประโยชน์ที่จะมาเถียงกันในประเด็นนี้อีก

สิ่งที่ควรถามต่อไปคือ ทักษิณ(ถ้าจงรักภักดีจริง) ซึ่งขณะนี้ใคร ๆ ก็รู้ว่ายังมีอำนาจ ชักใยนักการเมืองในประเทศอยู่ จะทำอย่างไรในการปราบปรามพวกล้มเจ้า โดยเริ่มจากสสในพรรคตัวเองก่อน แล้วก็เลยไปถึงแดงล้มเจ้า และการปราบปรามเวบหมิ่นทั้งหลาย

ถ้าปลายอ้อฯมีข้อมูลพวกนี้ ผมว่ามันจะมาสนับสนุนความเชื่อคุณมากขึ้นครับ

และผมก็เชื่อว่าชาวสรท อยากฟังอยู่เหมือนกัน
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#75 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

ท่านปลายอ้อครับ ตอนนี้อำมาตย์อายุเท่าไหร่แล้ว?

1) แปดสิบกว่าๆ ตามที่ท่านทักษิณบอก
หรือ
2) เก้าสิบกว่าๆ เพราะท่านทักษิณบอกไว้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนี้น่าจะเกินแล้ว

ขอตอบจากใจจริงนะครับ รู้ไม่รู้ใจทักษิณไม่ว่ากัน :rolleyes:

แล้วเมื่อไรจะบอกคนเสื้้อแดงด้วยกันหรือว่าคนเสื้อแดงด้วยกันเค้ารู้แล้ว เป็นเสื้อแดงเมื่อไรก็ตาสว่างทันทีสินะ
แต่ก็พอรู้ตริงๆว่าคนที่สนับสนุนเสื้อแดงอีกจำนวนมากนะที่จงรักภักดี ถ้าพวกเสื้อแดงแสดงตัวเมื่อไรว่าล้มเจ้าก็คงไม่ได้เป็นเสียงส่วนใหญ่แน่
ถ้าไม่เชื่อและมั่นใจตัวเองนักก็ลองดิ ประกาศชัดๆไปแล้วเสียงส่วนใหญ่ยังเอาด้วย ก็ประกาศชัยตั้งรัฐใหม่เลยสิ

อีกอย่างที่อ้างใจดี20 ผมว่าใจดีไม่มีตัวตนจริง คุณเองก็น่าจะมาในชื่อใจดีบ่อยมากระยะหลังๆนี่ ยังไงๆผมไม่มีหลักฐานแต่ขอเชื่อแบบนี้ไว้ก่อน ผิดพลาดยินดีขอโทษ

#76 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

แดงแท้คือแดงแถ.. :D :D :D

จบข่าว
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#77 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

ผมเชื่อมานานแล้วว่า ปลายอ้อฯ เป็นอย่างว่า
  • -3- likes this
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#78 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:27

ปลายอ้อฯ แถวนี้เขาเชื่อกันที่หลักฐานค่ะ ไม่ใช่เชื่อเพราะอยากเชื่อ
แทนที่จะหนี รีบหาหลักฐานมาหักล้างดีกว่ามั้ย อุตส่าห์ตามอ่านมาขนาดนี้
กลัวมาก่อนเร้ว :D
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#79 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

ถ้าปลายอ้อหายไปเดี๋ยวก็จะมีทู้ใจดี มาเบี่ยงเบนความสนใจ

#80 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

๐๒-๖๒๘-๕๒๒๖

ฟาย

ฟาย

ก่อนคุณจะด่าเขา ได้โทรฯไปถามบ้างหรือเปล่า

ในเรื่องเหรียญ คุณก็จนด้วยข้อมูล
1 เหรียญขนาด 1 ฟุต จะเป็นกษาปณ์ไปได้อย่างไร
2 มูลนิธิก็บอกแล้วว่าเป็นแบบ ไม่ได้ผลิต แล้วเท่าที่อ่านดู
ก็เป็นผลงานออกแบบของสถาบันแห่งหนึ่งเท่านั้น...
อยากโวยวายก็ไปที่สถาบันนั้นสิ

แล้วคุณจะเอาอะไรมาโจมตีเปรมเรื่องสถาบันได้อีกล่ะ

#81 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

นั่้นไง ตั้งใจรออยู่

"เหรียญกษาปณ์"

ดูนี่นะ ปลายกอ

ชื่อผลงาน ออกแบบปั้นเหรียญมูลนิธิรัฐบุรุษ พลเอกเปรม ติณสูลานนท์
ชื่อศิลปิน อารุจ ปรีดิยาพันธ์
เทคนิค, ขนาด 30 x 30 ซม.
ปีที่สร้างงาน
แนวความคิด ออกแบบปั้นเหรียญเป็นรูปด้านข้างพลเอกเปรม
นิทรรศการ นิทรรศการแสดงผลงานคณาจารย์คณะมัณฑนศิลป์ ครั้งที่ 3 ปีการศึกษา 2543
http://www.era.su.ac... ... id=P000641

เหรียญกษาปณ์ บ้านคุณเหรอ

30 x 30 เซ็นติเมตร

นั้นแน่.. แกล้งมองไม่เห็นอันนี้ชิมิ ปลายกอ

เอาความเท็จมาใส่ความแบบนี้ จะรับผิดชอบยังไงน้า

แต่ผมคิดว่าคงแกล้งมองไม่เห็นอีก ฟันธง !!! :lol: :lol: :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#82 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

แดงแท้คือแดงแถ.. :D :D :D

จบข่าว

แต่ทำผิดถูกจับได้เป็นแดงเทียมครับ :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#83 riken

riken

น้องเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

โง่จนไม่ลืมหูลืมตา อะไรถูกอะไรผิดยังแยกไม่ออก แล้วมาร้องหาประชาธิปไตย ถุย !

#84 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

หรือ

ถ้าหากบอกว่าพล.อ เปรม เป็นอำมาตย์ ทำไมขบวนการไล่อำมาตย์ของเสื้อแดงจึงไม่ทำงานต่อ ทั้งที่สร้างกระแสและนิทานมือที่มองไม่เห็นบ้างล่ะ อำมาตย์อายุ 80 กว่าๆมั่งล่ะ แล้วทำไมไม่ทำต่อ เรื่องทั้งหมดรู้ทั้งรู้ว่าพล.อเปรม อยู่ในตำแหน่งอะไร ทำไปแล้วจะกระทบอะไรบ้าง อย่าทำแกล้งโง่เลย คนแก่ๆไม่มีความรู้ยังดูออก

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#85 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

การเมืองก็แบบนี้ เถียงกันยาวเป็นหน้าๆ
ถ้าเพียงกล้ายอมรับความจริง ตอบสองสามคำก็จบแล้ว -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#86 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

รัฐบาลนายกปู ที่มีผู้สนับสนุนเป็นคนเสื้อแดง ยังไม่ประชาธิปไตย(แบบแดงๆ)พออีกหรือ?

อย่าแถแถกเลย
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#87 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

หรือ

ทักษิณสู้ไม่เกิน พล.อ.เปรม <<ถ้าจริงขอให้ผมชิบหายตายโหงตายห่าลงนรกหมกไหม้
ทักษิณสู้ไม่เกิน พล.อ.เปรม <<ถ้าไม่จริงขอให้ปลายอ้อกอแขมชิบหายตายโหงตายห่าลงนรกหมกไหม้

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#88 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

๐๒-๖๒๘-๕๒๒๖

ฟาย

ฟาย

มูลนิธิรัฐบุรุษ พลเอก เปรม ติณสูลานนท์

๘๔ ถนนอู่ทองนอก แขวงดุสิต เขตดุสิต กทม.

http://www.ratthabur...id=54&Itemid=62

ไปดูให้เห็นกับตาเองเลยจะดีกว่ามั้ย ผมเคยไปมาแล้วสองครั้ง แต่ไม่มั่นใจว่ารูปปั้นนูนต่ำนี้อยู่ที่ไหน
ไปทั้งสองครั้งสายทั้งสองครั้ง จึงรีบจอดรถรีบเข้าห้องประชุม เลยไม่ได้สังเกตุอะไร

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#89 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

การเปิดเผยชื่ออำมาตย์ครั้งแรกคือการเห่าหอนของไอ้เต้นบนเวทีที่เขาใหญ่

หลังจากนั้น ควายแดงทุกตัวก็พยักหน้าหงึกๆ พร้อมกัน กล่าวว่า อำมาตย์คือป๋าเปรม

แต่ก่อนหน้านั้น ทำไมไม่กล้าบอกว่าเป็นป๋าเปรม .......... หรือว่าไม่ใช่ป๋าเปรม

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#90 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

นี่เป็นคลิบแรก ที่ทักษิณโจมตีป๋าชัดๆ ที่ซิดนี่ย์

อ้อนว่า ว่าผมเป็นนายกสั่งใครไม่ได้เลย
แถมยังอ้างไปโน่น ว่าลงเลือกตั้งก็สู้ไม่ได้.....เกี่ยวรัยกับป๋าหว่า
ทั้งอัยการ ทั้งสีกากี ก็ชัดแล้วว่าเป็นสมุนแม้วทั้งนั้น

http://www.youtube.com/watch?v=ld45TwniV90

พ.ต.ท.ทักษิณ - "ดึงเลือกตั้งไปเรื่อยๆ ถึงเดือนกุมภาฯ ดึงไปเรื่อยๆ เพราะไม่ต้องการให้เลือกไง ถ้าเลือกก็แพ้ผมอีก เขาก็เลยไม่ต้องการให้เลือก"
เสียงผู้หญิง - "ถ้าท่านไม่ลง ไม่เลือก"
ทักษิณ - "คนเขาก็คิดว่า คือวันนั้นสร้างโกหกขึ้นมา แล้วตอนนั้นผมจะจับสนธิ จะฟ้องสนธิ คุณเปรมก็ไปเที่ยวสั่งศาลไม่ให้ดำเนินคดี สั่งอัยการไม่ให้ฟ้อง สั่งตำรวจไม่ให้ฟ้อง ผมเป็นนายกฯ ผมยังไม่มีอำนาจเลย เห็นเปล่า เพราะคุณเปรมแอบสั่งหรือแอบพูด แล้วไปสั่งหนังสือพิมพ์ไปตีผมทุกฉบับ โดยผูกผมเป็นประเด็น คนก็เลยกลายเป็นว่าโกหกทั้งหมด"
ผู้หญิงคนที่ 2 - "พวกคนโง้โง่ ที่ไม่ทราบความจริง เชื่อค่ะ ก็มันโง่ไง"
ทักษิณ - "โง่ มันบางทีบางครั้งก็เห็นใจเขาเหมือนกัน เพราะว่าหนังสือพิมพ์พูดทุกวัน เขาก็ไม่รู้จะเอาข่าวสารที่ไหน"
ผู้หญิงคนที่ 2 - "แล้วที่นักศึกษาบางทีเขาเปิดเน็ตดูนะคะ ก็เชื่อในเน็ตนะ นักศึกษาก็งี่เง่าเหมือนกันนะ"
ผู้หญิงคนที่ 3 - "ไม่ อีกหน่อยประชาชนจะลุกขึ้นมาเอง"
ทักษิณ - "ผมว่าสักพักเขาคงรู้นะครับ เสร็จแล้วก็พยายามเล่นงานผม ไม่รู้ตั้งกี่เรื่อง เล่นงานผมไม่ได้ ผมไม่ได้ทำอะไร ทำแต่งาน"

คลิบนี้ลงวันที่ไว้ด้วย Uploaded by Diary1 on Mar 2, 2007
แต่วันที่พูด น่าจะก่อนนี้ เพราะอ้างถึงการเลือกตั้งเดือนกุมภาฯ

Edited by amplepoor, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:32.

#91 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

การเมืองก็แบบนี้ เถียงกันยาวเป็นหน้าๆ
ถ้าเพียงกล้ายอมรับความจริง ตอบสองสามคำก็จบแล้ว -_-

ถึงตาย พี่ปลายอ้อ ก็พูดไม่ได้ :(

#92 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

ถึงตาย พี่ปลายอ้อ ก็พูดไม่ได้ :(

เหมือนสนธิบังเลย ถึงตายก็พูดไม่ได้
ผมเห็นนัยยะบางอย่างจากข้อความนี้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#93 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

เหมือนสนธิบังเลย ถึงตายก็พูดไม่ได้
ผมเห็นนัยยะบางอย่างจากข้อความนี้

พี่เห็นอะไร บอกผมบ้างสิ

# 29

http://webboard.seri...ัดตั้งรัฐบาลใน/

#94 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

ที่ทักษิณพูดถึงการเลือกตั้งนั้นน่าสนใจ........
ดึงเลือกตั้งไปเรื่อยๆ ถึงเดือนกุมภาฯ ดึงไปเรื่อยๆ เพราะไม่ต้องการให้เลือกไง ถ้าเลือกก็แพ้ผมอีก เขาก็เลยไม่ต้องการให้เลือก

เขานี่คือใคร แล้วจะดึงเลือกตั้งได้อย่างไร ในเมื่อทักษิณชนะเลือกตั้ง 6 มกราคม 2544
ก็จะต้องมีการเลือกตั้งใหม่ในวันที่ 6 มกราคม 2548 แต่กำหนดวันเลือกตั้งจริง คือ 6 กุมภาพันธ์ 2548
หมายความว่า ดึงมา 30 วัน จะได้ประโยชน์อะไร

#95 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

พวกล้มเจ้าหลอกควายได้เลยนึกว่าจะหลอกคนได้
พวกนี้นอกจากปลิ้นปล้อนแล้วยังต้องหน้าด้านไม่เบา B)

It's us against the world

#96 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

เพี้ยนใหญ่ละ จะให้ทำเหรียญสี่เหลี่ยนม หรือเหรียญแปดเหลี่ยมละครับท่าน

จตุคามยังทำเหรียญกลมเลย ถามเรื่องอำมาตย์ก็ตอบเรื่องอำมาตย์80กว่าซิครับ

ไม่กล้าใช่ไหม
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#97 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

พี่เห็นอะไร บอกผมบ้างสิ

# 29

http://webboard.seri...ัดตั้งรัฐบาลใน/

ถ้าสนธิบังพูดว่าตัวเองทำรัฐประหารเองโดยไม่มีเบื้องหลัง คงไม่คาราคาซังถึงทุกวันนี้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#98 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

ถ้าสนธิบังพูดว่าตัวเองทำรัฐประหารเองโดยไม่มีเบื้องหลัง คงไม่คาราคาซังถึงทุกวันนี้

คุณอู๋ สนธิพูดมานานแล้วว่าคิดเองแค่2คนกับอนุพงษ์ แต่ที่มาตอนนี้พูดไม่ออกบอกไม่ได้เพราะมันอายไงครับ อดีตตัวเองเคยคิดว่าทักษิณเลวถึงขั้นใช้รถถังไปไล่เขา แต่มาตอนนี้มาบอกปรองดอง เหตุ-ผลมันเข้ากันไม่ได้ เลยอาย ลองอ่านคำพูดของบังดู

พล.อ.สนธิ ระบุว่า การวางแผนปฏิวัติ คิดกันกับ พล.อ.อนุพงษ์ แม่ทัพภาคที่ 1 ในขณะนั้นแค่ 2 คน ส่วน พล.อ.สพรั่ง กัลยาณมิตร อดีตแม่ทัพภาค 3 ในเวลานั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องเลย เพราะไม่ได้ร่วมวางแผน แต่มาตอนทุกอย่างเสร็จเรียบร้อยแล้ว

อย่างไรก็ตาม การรวมตัวของคณะปฏิรูปการปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข (คปค.) เริ่มจากความไม่เป็นเอกภาพ เพราะวางแผนเฉพาะในกองทัพบก (ทบ.) ก็ทำให้ ผบ.เหล่าทัพ คนอื่นที่แม้จะเป็นเพื่อน ตท.6 ของ พล.อ.สนธิ เพิ่งได้รับเชิญหลังจากการยึดอำนาจสำเร็จแล้ว เพราะ ผบ.เหล่าทัพ ล้วนเป็นคนที่ พ.ต.ท.ทักษิณ แต่งตั้งมาทั้งสิ้น

โดยคณะปฏิวัติใช้ บ้านเกษะโกมล เป็นที่วางแผน ตั้งแต่วันที่ 16-18 ก.ย. โดยมีแกนนำ 7 คน เข้าร่วมหารือทุกวัน คือ พล.อ.สนธิ พล.อ.อนุพงษ์ พล.ท.ประยุทธ์ จันทร์โอชา แม่ทัพภาคที่ 1 ขณะนั้นเป็นรองแม่ทัพภาคที่ 1 พ.อ.ภูมิพัฒน์ จันทร์สว่าง พ.อ.ธงชัย รอดย้อย นายทหารฝ่ายเสนาธิการของ พล.อ.สนธิ พ.อ.ชัยชนะ นาคเกิด ผู้การกรมรบพิเศษที่ 3 และ พ.ท.ปริญญา รื่นภาควุฒิ ผบ.ร.1 พัน 1 รอ. มือขวาของ พล.อ.อนุพงษ์ โดยมี พล.อ. วินัย ภัททิยกุล ปลัดกระทรวงกลาโหม เข้ามาร่วมด้วย ในวันที่ 18 ก.ย.

พล.อ.สนธิ ปฏิเสธว่า พล.อ.เปรม ติณสูลานนท์ ประธานองคมนตรีและรัฐบุรุษ ไม่เกี่ยวข้องกับการปฏิวัติ แต่ยอมรับว่า ตั้งแต่ก่อนปฏิวัติ ได้มีการเข้าพบ พล.อ.เปรม เรื่อยมา สัปดาห์ละ 1 ครั้งเป็นอย่างน้อย เพื่อเล่าสถานการณ์ต่างๆ ให้ฟัง

http://news.sanook.c...coop_264967.php

เขาพูดมานานแล้วว่าทำเอง
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#99 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

อ้าวตอนแรกจะมาดูปลายอ้อตอบว่าอำมาตย์ อายุ80กว่าๆ คือใคร แต่อยู่ดริฟไปเรื่องเหรียญ เฉยเลย <_< <_< <_<

#100 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

นี่เขาก็ย้ำอีกที่ปีนี้เองว่าป๋าเปรมไม่เกี่ยว

“พล.อ.สนธิ” ในฐานะอดีตประธานคณะมนตรีความมั่นคงแห่งชาติ ยืนยัน “พล.อ.เปรม” ประธานองคมนตรีและรัฐบุรุษไม่เกี่ยวข้องกับการรัฐประหาร 19 กันยายน 2549

พล.อ.สนธิ บุญยรัตกลิน หัวหน้าพรรคมาตุภูมิ ในฐานะอดีตประธานคณะมนตรีความมั่นคงแห่งชาติ หรือ คมช. กล่าวถึงคำถามเบื้องหลังการปฏิวัติรัฐประหาร 19 กันยายน 2549 ว่า พล.อ.เปรม ติณสูลานนท์ ประธานองคมนตรีและรัฐบุรุษ ไม่เกี่ยวข้องและไม่ทราบเรื่องนี้ แต่ไม่ขอเปิดเผยว่ามีใครเกี่ยวข้อง เพราะเป็นเรื่องสำคัญและเป็นเรื่องจรรยาบรรณ โดยการทำงานในเรื่องนี้ถ้ารู้เกิน 2 คนคงจะทำไม่ได้ แต่ที่น่าตกใจคือมีคำถามนี้มา 6-7 ปีแล้ว แต่ในการเสวนาผลวิจัยสถาบันพระปกเกล้าของคณะกรรมาธิการปรองดอง พล.ต.สนั่น ขจรประศาสน์ กลับนำคำถามนี้มาถามจึงขอตั้งคำถามกลับว่า ใครเป็นคนสั่งพล.ต.สนั่น ให้มาถาม และในภาวะที่กำลังจะปรองดอง คำถามนี้ควรจะมีหรือไม่

ด้าน ศาสตราจารย์ธีรยุทธ บุญมี ผู้อำนวยการสถาบันสัญญา ธรรมศักดิ์ เพื่อพัฒนาประชาธิปไตย มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ เสนอแนวทางการพัฒนาการเมืองไทย ระหว่างการประชุมเชิงวิชาการที่สถาบันพระปกเกล้าจัดขึ้น โดยยอมรับว่าสังคมไทยมีความคิดประชานิยม อนุรักษ์นิยมมาก ซึ่งเป็นเหตุผลให้การพัฒนาการเมืองไทยไม่บรรลุผลและเป็นปัญหา จึงควรทำให้เป็นรูปธรรมมากขึ้นด้วยการสนับสนุนให้สังคมและภาคพลเมืองมีส่วนร่วม และนำไปสู่ระบบการตรวจสอบที่เข้มแข็งมากขึ้น

http://news.sanook.c...ยวปฏิวัติปี-49/

ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า ป๋าเปรมก็พูดตั้งแต่ปี52แล้วว่าไม่ได้อยู่เบื้องหลัง http://webboard.seri...ูดนานแล้วว่าไม/

ก็ไม่เข้าใจว่าพวกล้มเจ้าจะสร้างข่าวเท็จกันทำไมอีก ขนาดทักษิณยังรู้แล้วและเลิกด่าป๋าแล้ว
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน