Jump to content

- - - - -

////////// ลือหึ่ง.. อดีตนายกอักษรย่อ อ. กำลังจะถูกถอดยศ เนื่องจากหนีทหาร บ๊ะ!! แล่ว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอิ๊ก ๆ ๆ

• Please log in to reply
113 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

ผมไม่มีสด.43เหมือนกันแต่ผมไม่ได้หนีทหารนะพอดีทำหายนานและ :blink:

#52 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

ตอนแระดุดันแฮะ สงสัยกระแสมาแรงเลยเปลี่ยนแนวน่ารักเชียว

นี่คือสิ่งที่ต้องการ บอกไปแล้วนะ

ก.แก้ข้อกล่าวหาที่เปิดประเด็นมาเอง พร้อมทั้งแสดงหลักฐาน ที่ชัดเจน ตรวจสอบได้ ดังนี้

1.การไปควบคุมรีสอร์ทที่ลำพูน

- รีสอร์ทชื่ออะไร

- อยู่พื้นที่ไหน ตำบล อำเภออะไร ในจังหวัดลำพูน

2.การไปเป็นองค์ปาฐกที่ไต้หวัน ( แม้ต่อมาจะบอกว่าแค่ไปนั่งคุยกันก็ตามที )

- แสดงหนังสือเดินทางประทับตราเข้าไต้หวัน อนุญาตให้ปิดชื่อ นามสกุล เท่านั้น และ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

- รูปถ่าย อนุญาตให้เบลอหน้าได้ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

3.การไปชมคอนเสิร์ตเลดี้กาก้า

- บัตรคอนเสิร์ต เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

- รูปถ่าย อนุญาตให้เบลอหน้าได้ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

4.อ้างจบจากสามย่าน

- แสดงใบปริญญาบัตร หรือ ประกาศนียบัตร ทั้งหน้าและหลัง อนุญาตให้ปิดชื่อ นามสกุล เท่านั้น และ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

5.อ้างน้องชายได้ทุน

- ขอรายละเอียดทุน ชื่อทุน สถานบัน,องค์ที่ให้ทุน,ประกาศทุน เมื่อ .....

ข.ตั้งกระทู้ขอโทษเพื่อนสมาชิก ยอมรับเรื่องโกหกกระทู้เงินเดือน ยอมรับว่าเมคใบสลิปมาเอง

ถ้าแก้หมดเท่านี้ และตามนี้ จะเลิกตัดแปะให้

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#53 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

.

Unused plural form

Unused plural form

#54 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

#55 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

กำลังเซ็งๆ เข้ามาเจอใจดี อารมณ์ดีขึ้นมาทันใด
พวกเดียวกันอยากช่วยใจดีโพสต์
ใจดีคิดว่าอีป้าแก่ยังอยู่เมืองไทยหรือขึ้นเครื่องไปแล้ว

คราวนี้”ตั้ก บงกช คงมาลัย”ซึ่งมีอาชีพนักแสดง เมื่อทราบว่าอากงตายแล้วและถูกเสื้อแดงนำไปใช้ประโยชน์ ประกอบกับเป็นคนที่รักชาติ และสถาบันพระมหากษัตริย์อยู่แล้วจึงได้ เขียนลงใน Facebook ส่วนตัว ดังนี้

“เวรกรรมของอากง”
“แต่อากงไม่อยู่ก็ดีนะคะ แผ่นดินจะได้ดขึ้น ^-^”
“จริงๆ แผ่นดินก็ดีอยู่แล้ว จะได้ดียิ่นขึ้นเน้อออออ”
“ถึงฉันจะเปิดนม เปิดอะไร หรือมีชื่อเสียงไม่ดี หรืออะไรก็ตามที่คุณจะสันหามาด่า แต่ฉันก็ไม่โง่ แล้วทำไมคุณกล้าสู้เพื่ออากง แล้วเมื่อไหร่คุณจะตายค่ะ จะได้ไปช่วยอากงต่อในนรก เพราะอากงคุณตกนรกแน่ จากกรรมที่หมิ่นพ่อของฉัน”
“คุณรักอากง ฉันก็รักครอบครัวพ่อของฉัน ทำไมเหรอ”

#56 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

ทำไมไม่รอให้ศาลวินิจฉัยจากข้อมูลต่าง ๆ เสียก่อน แล้วดูว่ามีเหตผลต่าง ๆ อย่างไร ก่อนที่จะออกมาพูดจากัน ถ้ามีคนเช่นเจ้าของกระทู้อย่างนี้ จะมาร้องแรกแหกกระเชอกันทำไม เมื่ออยู่ในมือศาลแล้วก็ควรรอมิใช่เอาข้อความแต่ละส่วนที่เป็นความพอใจของตนออกมาบอก แล้วพอสรุปชัดเจนอาจจะไม่ใช่ก็ได้ แต่ถึงจะใช่มันก็ยอมมีเหตุผลและเจตนารมย์เข้ามาร่วมในการพิจารณาด้วย
พวกคนอย่างใจดีแยกแยะอะไรไม่ได้ เอาความผิดระหว่างการไม่ได้ไปเกณท์ทหารกับการโกงบ้านโกงเมือง พวกคุณๆทั้งหลายเลือกที่จะอยู่ฝ่ายคนโกงบ้านโกงเมือง เผาบ้านเผาเมือง ซุกหุ้นซึ่งได้รับการยกความผิดให้กับการบกพร่องโดยสุจริต พวกคนอย่างคุณ ๆ ที่รักทักษิณนักหนาให้อภัยได้ ครั้งเดียวก็พอทน แต่มีการซุกหุ้นครั้งที่ 2 อีก พวกคุณก็ยังบอกว่าไม่ขี้โกง คนไม่ขี้โกงต้องการปรองดอง นิรโทษกรรม พวกคุณๆ เห็นดีเห็นชอบด้วย ส่วนคนที่พวกคุณ ๆ ไม่ชอบมีคดีอยู่ในศาลยังไม่ถึงที่สุด พวกคุณก็เลือกที่จะเอามา ร้องแรกแหกกระเชอในส่วนที่จะมีการหาข้อมูลแย้ง เรื่องยังไม่จบ
คนอย่างคุณ ๆ รวมทั้งพ่อคุณ ๆ ที่ดูไบนะเคยคิดที่จะเอาข้อมูลที่เป็นความจริงทั้งหมดมาพูดหรือไม่ สรุปเราว่ารอให้ถึงคำพิจารณาของศาลเถอะ หรือถ้าศาลเกิดยกฟ้องขึ้นมา ศาลจะลำเอียงไหมหนอ รอเถอะ อย่าให้คนมองพวกคุณ ๆ เอาแต่เฮ ไร้สมองเลย เบื่อหน่ายเหลือเกิน
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#57 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

สงสัยดูทีวีสีแดงมากเกินไปแล้วนะคุณ เพราะผมก็ฟังๆอยู่เหมือนกัน หนีทหารกันเช้ายันเย็น ลองรับฟังข้อมูลจากแหล่งอื่นๆดูหน่อยก็ดีนะครับ :)
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#58 ชัยนาท

ชัยนาท

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

ที่ 58

#59 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

กระทู้เรียกแขก
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#60 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

ต้องขอบคุณท่านเด็กปากดีมากครับ ที่ช่วยสรุปกระทู้โคตรมหาอมตะของใจดีมาให้ดูจนผมเข้าใจได้ภายในเวลาสั้นๆ

แต่ยังไงคุณงามความดีของใจดี 20 อย่างนึงที่ผมเห็นคือ แกรักบอร์ดนี้มาก แล้วก็รักล็อกอินนี้ยิ่งชีพจริงๆ โดนขึงพืดขนาดนี้ยังไม่ถอดใจหนีแปลงร่างมาเกิดใหม่เลย

#61 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

โกหกเหมือนเดิม!

#62 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

ที่ 62 คงไม่มีใครมาต่อหลังผมแล้วมั๊งนะ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#63 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

กรรมติดจรวดจริงๆครับ
ตอนมีอำนาจเที่ยวไล่กลั่นแกล้งถอดยศคนอื่น
ณ บัดนี้ กรรมกำลังจะตามทัน ณ บัดนาวครับ :lol: :lol: :lol:

วิศวกรส่วนใหญ่พูดอะไรตรงไปตรงมา
บอกอักษร "อ"ไปทำไม

หรือรู้ตัวว่าโกหก บิดเบือน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#64 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

ที่แน่ๆ อดึตนายกฯอักษรย่อ "ท" หนีทหารออกนอกประเทศไปหลายปีแล้ว

จนป่านนี้ยังไม่กล้ากลับมา เพราะกลัวทหารเหมือนกลัวผีเลยว่ะ 555555

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#65 Noom

Noom

น้องใหม่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

ปิดกระทู้....

#66 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

////////// ลือหึ่ง.. อดีตนายกอักษรย่อ อ. กำลังจะถูกถอดยศ เนื่องจากหนีทหาร บ๊ะ!! แล่ว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอิ๊ก ๆ ๆ

Started by jaidee20, Today, 14:25

ตอนมีอำนาจเที่ยวไล่กลั่นแกล้งถอดยศคนอื่น
ณ บัดนี้ กรรมกำลังจะตามทัน ณ บัดนาวครับ :lol: :lol: :lol:

ขณะที่ พ.อ.สมโชค ตอบคำถามซักค้านของทนายโจทก์ ว่า
พยานไม่ทราบว่าการไปศึกษาต่อที่ประเทศอังกฤษของ นายอภิสิทธิ์
จะมี ก.พ.เป็นผู้ดูแลทำหนังสือผ่อนผันโดยตรง และไม่ต้องมารับการตรวจเลือกฯ
แต่ถ้าเป็นกรณีแบบนี้จริง ยอมรับว่าไม่ใช่การหนีทหาร แต่เป็นเรื่องที่ได้รับการผ่อนผัน
และเมื่อนายอภิสิทธิ์ได้เป็น อาจารย์สอนหนังสือที่โรงเรียนนายร้อย จปร.แล้ว
จึงไม่ต้องถูกเรียกเข้าประจำการ ตามมาตรา 14 วรรค 7

อันนี้แหละหมัดเด็ดของจริง น๊อคคางคกจตุพร คาคอก คุกแน่ๆ

ถึงแม้ว่าเกินสามบรรทัด.....
แต่เป็นวิศวกร(ของแท้)ต้องอ่านได้ อ่านจบ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

นายกฯอภิสิทธิ์ยื่น สด.9 + สด.41.....
ตามที่นายทหารจเร(พ.อ.สมโชค)ให้ปากคำในศาลฯ....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#67 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

ที่เท่าไหร่ไม่รู้..แต่อยากบอกมรึงว่า..เลิกบ้าได้แล้ว..

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#68 ultraman_b

ultraman_b

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

เอาจริงๆๆนะ ผมไม่เคยเห็นมาร์ค แพ้คดีเลย .. เสื้อแดงมันจะโง่ อะไรกันนักกันหนา

#69 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

ผมว่า jaidee20 เนี่ยคงเป็นพวกนักโพสชั้นสวะ โพสไม่มีข้อมูล ไม่ศึกษาข้อกฎหมาย อีกอย่างเรื่องสลิปเงินเดือนอะไรนั่น ผมว่าการปลอมแปลง เปลี่ยนแปลงข้อมูลในสลิปแล้วมาโพส มันอาจสร้างความเข้าใจผิดให้แก่พนักงานลูกจ้าง ที่ทำงานที่เดียวกับ jaidee20 ได้หากมีการนำข้อมูล jaidee20 นำไปโพสต่อ ที่สำคัญ jaidee20 อาจจะไม่ได้เงินเดือน 15000 ตามที่หวัง อาจโดนข้อหาทำให้บริษัทเสื่อมเสียชื่อเสียง โดนไล่ออก ก็ได้
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#70 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

ตกลงใจดีจบวิศวะ กะ ที่ไหนครับ

#71 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

ไม่เคยมาทู้ที่ 1-10 บ้างเลย หน้า 2 ทุกที Jaidee20 ฮอตเชี่ยๆๆๆจริงๆๆๆๆิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#72 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

คิดดีแล้วหรา กล้าเนาะ ไม่มีอะไรที่ดีกว่านี้แล้วเหรอ กรรมตามทันเหรอว่า จขกท มากว่าอีกไม่นานนะ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#73 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

ทำไมคางคูดตั้งกระทู้ต้องใช้ไม้ยมกเยอะๆ

#74 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

คุณ เด็กปากมอม
คุณก็แปะ ไปหลายกระทู้แล้ว
เก็บไว้ดูคนเดียวดีกว่าไหม
มันรบกวนสายตาคนอื่น ไม่อยากลากเมาส์นานด้วย :)

#75 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

มาไม่ทัน ที่เท่าไหร่ คนถัดไปนับให้ด้วยครับ :lol:

#76 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

ตกลงมันจบวิดวะสาขาไหนเนี่ย

#77 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

มันรบกวนสายตาคนอื่น ไม่อยากลากเมาส์นานด้วย :)

เจ็บใจหรือครับ

#78 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

ถ้าไม่ถอด ใจดีเป็นหมา

#79 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

ว่าเค้าเด็กปากมอม
แต่คุณน่ะ เด็กปากหมา

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#80 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

ขอคารวะ ใจดี แดง QC ทีี่เนียนที่สุดในบอร์ด :lol:

Edited by voodoo, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:15.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#81 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:16

กุอยากดู ไม่พอใจก็ไม่ต้องแหลมเสรือกมาดู

เค้าก็บอกชัดเจน เอาหลักฐานมาโชว์เรื่องที่มันตอแหล พอเคลียร์กันแล้วจะเลิกแปะ
หรือไม่เมริงก็บอกให้ไอ้ใจดีมันเลิกโพสท์ไปเลยก็ได้ จะได้ไม่ต้องดูแปะ

#82 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

ปกติต้องทำยอดโพสต์ ยอดวิวเท่าไหร่ครับ ทู้นี้ผมช่วยอีก 1 โพสต์ละกัน :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#83 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

1 ในกระทู้กากๆ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#84 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

อ. ย่อมาจาก ไอ้แอ้ว อั๊กอิ๋น อินอาอั๊ด ?

เนื่องจาก หนีทหารไทย ไปสวามิภักดิ์ ทหารเขมร

บ๊ะ!! แล่ว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โอ๊ค ๆ ๆ
Posted ImageLOL

Edited by Moo3storey, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:06.

#85 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

คนหนีคดี กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

#86 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:08

Edited by เดอะอำมาตย์, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:08.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#87 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:27

รอน้องเด็กปากดีอีกรอบได้มั้ย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#88 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:41

ที่89 ต่อไป ผมจะชิงที่ 1ให้ได้... :lol:
ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#89 ant

ant

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:16

หนีทหาร แล้วยศได้มาจากไหน ?
ซื้อมาจากโรงรับจำนำเหรอ..คางคูดจิตเสื่อม
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#90 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:32

เอาจริงๆๆนะ ผมไม่เคยเห็นมาร์ค แพ้คดีเลย .. เสื้อแดงมันจะโง่ อะไรกันนักกันหนา

คิดว่าเริ่มโง่ตั้งแต่เชื่อว่าแม้วโดนอิจฉาและถูกรังแกนั่นแหละค่ะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#91 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:50

โพสต์ล่อเป้าละหาย นอกจากตอแหล แล้วยังไม่เป็นลูกผู้ชายอีก
หัดใช้ชีวิตให้มีคุณค่ามั่งสิครับ นึกว่าสงสาร บุพการี

#92 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

ใจดีอ่า ... เรามาช้าไปหน่อย แต่จะพยายามไม่พลาดน๊าาาาาาาาาาา ;)
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#93 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

หรือว่าจะให้แปะเรื่องนายเวรชอบดมขี้ทักษิณแทนครับ

#94 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

ไม่ทันหน้าแรก TT

แต่ยังทันได้เห็นความโง่ของ"ใจดี"

:D :D :D
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#95 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

ไม่เคยทันที่ 1 ซักที :angry:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#96 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

ตลาดวายรึยังคะ?
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#97 Ixora

Ixora

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

จินตนาการน้ำแตกเกิดขึ้นที่โฟร์ซีซั่น หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#98 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

อิ๋บอ๋าย นี่กรูบ๊วยหรือนี่ คราวหน้าจะมาเป็นคนแรก
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#99 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:07

นึกว่าหนีประชุมไปเล่นจ้ำจี้ :D

#100 mike_gt3

mike_gt3

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

ที่ 100 :D
จงประพฤติตัวให้คนเกรง ไม่ใช่เป็นนักเลงให้คนกลัว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน