Jump to content

- - - - -

////////// ลือหึ่ง.. อดีตนายกอักษรย่อ อ. กำลังจะถูกถอดยศ เนื่องจากหนีทหาร บ๊ะ!! แล่ว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอิ๊ก ๆ ๆ

• Please log in to reply
113 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

กรรมติดจรวดจริงๆครับ
ตอนมีอำนาจเที่ยวไล่กลั่นแกล้งถอดยศคนอื่น
ณ บัดนี้ กรรมกำลังจะตามทัน ณ บัดนาวครับ :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

ที่ 1 ^_^

#3 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

ที่ 2

#4 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

ที่ 3

แวะมาสมทบทุน
ส่งน้องท่านใจดีเรียนต่ออังกฤษ

Edited by MIRO, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:29.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#5 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

*
POPULAR

ยังหน้าด้านกล้าโพสอีกหรอครับ jaidee20 ความคิดระดับสวะ ผมดูคุณมานานแล้ว ช่างน่าสมเพศเหลือเกิน

ส่วนเรื่องอภิสิทธิ์ รอเขาปลดจริงๆก่อนค่อยโพสก็ได้ครับ ถ้าเกิดไม่เป็นอย่างที่พูดมันน่าขายหน้านะครับ

#6 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

ที่ 6

#7 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ถอดยศ...ยศอะไรเหรอครับ? :rolleyes:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#8 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

*
POPULAR

เหม็นหึ่ง.. อดีตนายก นักโทษหนีหมายจับอักษรย่อ ท. กำลังจะหมดตูด เร่ร่อน อ้อนวอนอำมาตย์ ขอเข้าประเทศ เนื่องจากถังแตก บ๊ะ!! แล่ว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอิ๊ก ๆ ๆ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#9 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

ไม่ที่ 8 ก็ที่ 9 แหละวะ -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#10 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

ใจดีขี้โม้

ใจดีขี้โม้

ใจดีขี้โม้

ใจดีขี้โม้

ใจดีขี้โม้

ใจดีขี้โม้

ใจดีขี้โม้

ใจดีขี้โม้

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#11 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

หนีทหารแล้วได้ยศยังไงนั่น :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#12 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

#ที่เท่าไร ไม่สนใจเพราะต่อไปไม่ตามไม่สนใจ จากคนขี้โม้ ไร้สาระ กระทุ้กาก คัยจะทำตามก้อได้ไม่ต้องให้เครดิตคร้บ

#13 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

น้องมันก็ใกล้จะหนีทหารเหมือนกันแล้ว :o :o :o

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#14 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

กระทู้กากๆ ข่าวลือก็เชื่อเอามาตั้งกระทู้ แต่ที่แน่ๆอดีตนายกฯท. ถูกตัดสินจำคุกจากคดีทุจริต และยังเร่ร่อนอยู๋ต่างประเทศ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#15 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

ที่15 ก็เอาว่ะ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#16 หมอต้นไม้

หมอต้นไม้

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ก็แค่ข่าวลือ รอให้มันเป็นข่าวจริงก่อนค่อยออกมาดีใจก็ได้ ไอ้สลิปเงินเดือนปลอม

#17 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

คนหนีคดี กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#18 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

ตอน : My slip (เงินเดือน) is coming soon 31 ม.ค. เจอกัน

http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/

ปฐมบทของปฏิบัติการลอกวานคางคูด ถูกบันทึกในหน้าประวัติศาสตร์ สรท. เมื่อ 26 มกราคม 2555 เวลา 09:02 มหากาพย์ที่แม้แต่จ่าพิชิตยังเอาไปเป็นดราม่า คางคูดเปิดตัวอย่างงดงาม กับมหากาพย์ลวงโลก มาชม Review ย้อนความทรงจำกัน สำหรับเพื่อนๆสมาชิกที่ขี้เกียจคลิ๊กอ่านยาวๆ

เตรียมจ๋อยได้เลยะแมงหวาป ไอคางคูดเค้าว่ามางั้น

เยาะเย้ยเพื่อสมาชิกสุดฤทธิ์

ยังมีหน้ามาบอกว่า " พูดความจริงแล้วสบายใจ " ดูมันไอคางคูด

แหมมีบ่นท้อด้วยนะ ไอคางคูด ไม่คิดใช่ไหมว่าจะมีวันนี้

นี่เป็นไงละ ไม่สลด " ไม่แน่จริง ไม่ตั้งกระทู้หรอกว้อย " คางคูดมั่นสุดๆ หรอยๆพี่หลวง

นี่ยังโม้เรื่องงานคุมคอนโดด้วย ลองหลับตาคิดซิครับว่า แบบนี้เค้าน่าจะทำมาหากินอะไร

อุส่าซื้อยา " โลโมติล " มาตุนซะด้วย พ่อคู๊ณ ช่างรอบคอบจริงๆไอคางคูด

อุ้ย 30 ม.ค.แล้วหรือนี่ คางคูดไม่ยี่หระ สบายๆ นั่งจิบชาเบาๆ เป็นไงล่ะ แมงวาปเตรียมหงายเงิบ

ยังโม้รสนิยมกินชาให้เพื่อนๆฟังซะด้วย

ใกล้ถึงเวลาแล้ว คางคูดออกตัว เรื่องบริษัทก่อนเลยว่า ไม่ได้ใหญ่โตน้า

อาจจะมีเพื่อนสมาชิกบางคนไม่คุ้นหูก็ได้

ว้าว เรียกไปรับสลิปแล้ว

มาเต็มครับทั้งชื่อ-สกุล และเชื่อบริษัท นี่ของเดือนที่แล้ว

นี่ 15,000 เห็นๆ

แต่ต่อมาไม่นานเพื่อนสมาชิกหลายท่านเห็นถึงความไม่ปกติของสลิปเงินเดือนของคางคูด

บางท่านถึงขนาดคำนวนให้เบ็ดเสร็จ

เพื่อนสมาชิกบางท่านก็แนะนำหาทางออกให้ ด้วยการตรวจสอบจากหน่วยงานของรัฐ

และบางท่านถึงขนาดกรุณาไปตรวจสอบเพื่อเพิ่มความเชื่อมั่นให้คางคูด แล้วผลเป็นไงดูเอาครับ

ต่อมามีเพื่อนสมาชิกได้ตรวจสอบภาพถ่ายสลิปของคางคูด ผลปรากฎว่า

ถามว่าคางคูดกลัวไหม ตอบเลย ไม่กลัว เตรียมตอกกลับให้พวกแมงวาปหงายเงิบ

เพื่อนสมาชิกชี้จุดผิดสังเกตุตลอดจนหลักฐานการพิสูจน์ภาพถ่ายมาชี้แจง คางคูดมันว่าไง มันโบ้ยให้ออฟฟิศชิบ แถมมีหน้าจะเล่นงานลูกน้องในออฟฟิศด้วย โดยข้ามประเด็นเวลาในการถ่ายรูปภาพส่งมาประหนึ่งมองไม่เห็น

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#19 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

ที่ 18
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#20 เด็กปากดี

เด็กปากดี

หลังจากเพื่อนๆสมาชิกกระทุ้งมาขึ้น หลักฐานการแหกตามาขึ้น คางคูดยางตก เลยร้องขอ Mod ปิดเอาดื้อๆ แต่เดชะบุญ Mod อยากให้เป็นกรณีศึกษาต่อไป ( ขอบคุณมากๆครับ )

และเมื่อคางคูดถูกเพื่อนสมาชิกรุกหนักขึ้น ก็กลายร่างเป็น พญาราชผี เอ้ย สี ซะงั้น

แถมมีหน้าโชว์ตรรกะบอกใบ้ว่ามีคนหนับหนุนให้กำลังใจกว่า แปดพันคนด้วยน้า หลังไมค์อ่ะ ดู๊ดูมันเป็นไปได้

เมื่อเห็นท่าไม่ดีนับวันๆ จะมีเพื่อนสมาชิกเข้ามาดู เข้ามาขุด ทำให้ยางคางคูดไหลย้อยไม่หยุดหย่อนจึง เสนอว่า น่าจะมีกำหนดเวลากระทู้น่าตะเอง แบบว่า เอ่อ แบบว่า เปลืองพื้นที่อ่ะ ถุ้ย ไอคางคูด คนแถวนี้ไม่ได้กินหญ้านะ

เพื่อนสมาชิกบางท่านรุกหนักเพื่อให้ยอมรับความจริง และชี้แจงข้อเท็จจริง กลับกลายว่า กรี๊ดแตก

และนี้คือคอมเม้นท์ล่าสุดในกระทู้มหากาพย์คางคูด ดูเป็นพระเอ๊ก พระเอกนะ

ผมเคยตั้งกระทู้ถามเรื่องชื่อแซ่ ในกระทู้นี้ http://webboard.serithai.net/topic/5112-%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87-%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93jaidee20-%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%8D/ก็ยังเคยโดนคางคูดร้องเรียน Mod ให้ดำเนินการ และตำหนิผมเอาเป็นจริงเป็นจัง ว่า

และท้ายที่สุดก็ตาย สารภาพว่ากระทู้มหากาพย์นั่นเป็นเรื่องที่กุขึ้น เท่านั้นเอhttp://webboard.seri...ียนปัญหาของพี่/

ในกระทู้นี้เพื่อนสมาชิกทวงถามากขึ้น ก็สารภาพว่าตัวเองอ่ะไม่ได้เป็นวิศวกร หรอกนะตัวเธอว์ทั้งหลาย

แถมเงินเดือนก็ไม่ใช่ 15,000 ด้วยนะ ( อ่าว แล้วไอที่แหกตา เป็นเรื่องเป็นราวอ่ะ ว่าไง )

แล้วไอชื่อเสียงเรียงนาม ไออัครเทพ ดำรงค์กิจวานิชย์ อะไรนั่นละ ที่คางคูดขู่โฮ่งๆ ฟ้อง Mod ให้จัดการผมอ่ะ

เพื่อนสมาชิกเรียกร้องให้แสดงความรับผิดชอบ ไอคางคูดก็ออกตัว " แหม พวกตัวเธอว์เข้าใจผิดกันเอง " แถมชิ่งก่อน พร้อมปิดตำนานมหากาพย์ลวงโลก สลิป 15,000

และเมื่อมีใครสอบถามเรื่องกระทู้มหากาพย์สลิปว่าแหกตา ปาฮี่ หรือ ลวงโลกไหม คางคูดมักจะออกอาการ ปรองดองอโหสิและออกตัวว่า

วันต่อๆไปจะมี กระทู้ mini Review มหากาพย์คางคูด ให้ชมอีกเรื่อยๆนะครับ อาทิ ตอน โอ้ สามย่าน สถานศึกษาของคางคูด ,ตอน เกาะกระแสเลดี้ กาก้า ,ตอน คางคูด องค์ปาฐก อิน ไต้หวัน แมงวาปช็อค, ตอน คางคูด ผู้รังสรรค์รีสอร์ทสวย ณ ละปูน ตอน คางคูด ร่วมชุมนุมเสื้อแดง เป็นต้น เพื่อเป็นกรณีศึกษา ให้พึงระลึกพึงสังวร ในการนำเสนอข้อมูล ข้อเท็จจริง บนพื้นฐานของความจริง เองวัง ก็มีด้วยประการ ฉะนี้ครับ

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#21 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

ตอน : พี่มันเท่ว่ะ ไอน้อง พี่คุมก่อสร้างรีสอร์ทที่ละปูน หนาเจ้า

http://webboard.seri...ถึงกรุงเทพแล้ว/

มู้นี้มาพร้อมกับอุณหภูมิทางการเมืองที่คุกรุ่น กับการโหวตแก้ไขรัฐธรรมนูญในรัฐสภา อยู่ๆ คางคูดน้อย ส.จตุพร ( ชื่อค่ายใหม่ เพราะพุดอะไรเชื่อไม่ได้เหมือนกัน ) จริงๆเรื่องไอคางคูดจะไปไหนมาไหน ไม่มีใครใส่ใจ หรือสนใจเท่าปัญหาปากท้อง และปัญหาความขัดแย้งทางการเมืองในบ้านเราหรอกครับ แต่ด้วยเพราะไอความโอ้อวด ขี้โว นั่นละจึงทำให้เกิดปฏิบัติการถลกหนังหัวคางคูดขึ้นมาจนได้ มู้นี้ไอคางคูด ตีฆ้องร้องป่าวบนหัวกระทู้ประมาณว่า " คิดถึงเค้าป่ะตะเอง เค้ากลับมาแย้วนะ ที่เค้าหายหัวไปอ่ะ ไม่ใช่เค้ากลับไปเลียแผลที่ โดนสับ เละ ในกระทู้ตอแหล ระดับมหากาพย์หรอกนะ แต่เค้าอ่ะ ไป " คุม " การก่อสร้างรีสอร์ท ที่เมืองละปูน ( ลำพูน ) โน่น แนะ "

แต่ด้วยเพราะเพื่อนสมาชิกต่างรู้ในความปลิ้นปล้อน และอัจริยะภาพในการแต่งเรื่องของคางคูด ทุกคนจึงได้พากัน " หลาบ " แล้ว เพื่อนสมาชิกจึงขอให้คางคูดแสดงหลักฐานมาซะดีๆ " ไหนๆเอารูปมาดูหน่อยซิอิหนู มะรึงจะทำอะไรที่ไหนกะรูไม่ส๊น เอารูปมาโชว์ แบบ สลิปมหาเมพ ของมะรึงซะลีลี "

และบางท่านก็อุส่าต์ใจดีขอข้อมูล ที่ตั้ง ราคา สไตล์การออกแบบ เพราะว่าเผื่อผ่านไป ผ่านมาแถวละปูน จะได้ไปอุดหนุน กันบ้าง

เพื่อนสมาชิกบางท่านก็ตั้งข้อสังเกตุเรื่องสายงานการควบคุมงานด้านก่อสร้าง ของวิศกรใหญ่ อย่างคางคูด ว่า " แหมระดับคุมคอนโดน ยี่สิบสามสิบชั้นอย่างคางคูดอะ ไม่น่าจะลดระดับตัวลงมาคุมก่อสร้างรีสอร์ทได้นะ ตัวเธอ มันแปลกขิงๆ อะ "

แหมรุกกันซะขนาดนี้ มีหรือคางคูดจะยอมถอยง่ายๆ มามะคางคูดจัดให้ คางคูดออกมาจากรู ก็สาธกยกนิทานมาโม้ให้เพื่อนขี้สงสัยทั้งหลายฟังว่า " หูย รีสอร์ทที่เราไปคุมอ่ะนะ เค้าจ้างบริษัท พ่องเราอ่ะ ( อ่าวตกลง มะรึงมี บ.ก่อสร้างเป็นของตัวเองแล้วไม ไปทำ บ.คนอื่นเค้าละ ไอคางคูด ) แต่ตัวเราอ่ะไปแค่คุมงานเฉยๆ เท่านั้นเองนะ ตะเอง ส่วนไอสไตล์การตกแต่งอะ มันก็แบบ เรียบๆ เดิ้นๆ อ่ะละ ประมาณเขาหลักพังงา นี่ละน้า นี่ก็เพิ่งวางรากฐาน ไปเอง และที่ละปูนอะ แดดร๊อนร้อน ด้วยละตัว เนียะเสาร์นี่เค้าต้องไปอีกแย้วอ่ะ "

เพื่อนสมาชิกก็สงสัยละซิ อ่าว แบบนี้ ไองานที่คุมของ บ.ง่วนล่งอี้ คอนสตรัคชั่นของเอ็งละ ใครคุมงาน หรือเอ็งโดดงานว่ะไอคางคูด

เพื่อนบางคนถึงกับประหลาดใจ " โอ้ว บร๊ะเจ้า โอบาม่า ( เอ่อ เบื่อ จอร์ช แล้ว ) พี่คางคูดเป็นใครเนียะ หูยมีบริษัทรับเหมา เป็นของครอบครัวเอง แม่ม เจ๋งว่ะ " พี่คูดเอ้ย

เพื่อนสมาชิกบางท่านก็ให้ข้อสังเกตุเรื่องธุรการการท่องเที่ยวของละปูน ว่ามันไม่ขายตัวสักเท่าไหร่นะ โรงแรม รีสอร์ทแถวนั่นก็พากันขายกิจการ ชิบหาไม่เจอวายป่วงหมดแล้ว แล้วนี่เอ็งยังไปสร้างใหม่ มันจะไหวเร้อ ไอคางคูด

ไอตัวกระผมก็เห็นว่ามันน่จะออกทะเลกันไปแล้ว ก็ขอยิงขีปนาวุธ ตรงๆไปยังป้อมปราการของคางคูดไปว่า

และก่อนจะมาตอบคำถามของผม พี่คางคูดก็สวมบทที๊ชเช่อด้วยการแล็คเชอร์ ให้ความรู้ด้าน " วิศวะกรรมภฺมิศาสตร์ประเทศ " เล่นเอาวิศวกรน้อยใหญ่ และสมาชิกที่ทำงานในแวดวง ถึงกับอึ้ง ตาเหลือก ว่า " ตายหองและ สมัยเรียนวิดวะไหว ไม่เคยได้ยินวิชานี้ว่ะเนียะ โหย พี่คางคูดแกแน่ว้อยย "

และมาถึงคำถามของผม พี่คางคูด ออกแนวเหวี่ยง " เชอะ อะไรกันนักกันหนาเนี๊ยะ ไปอ่านดีๆซิย่ะ รีสอร์ทชั้นเพิ่งเทปูน เพิ่งจะวางตัวฐานเองน่ะ ตัวเธอ จะมาเอาอะไรกะชั้น นักหนาเนียะ กรี๊สสสส "

เพื่อนสมาชิกเห็นพี่คางคูด เหวี่ยงขนาดนั้น กลัวว่าจะพาลชิ่งอีก ก็เลย เคาะกะโหลกพี่คางคูดของเรา ด้วยการบอกว่า " เอิ่ม มะรึงคับ มะรึงคับ มะรึงอย่าหลุดซิ มาเข้าประเด็นดีกว่านะ รีสอร์ทนะ จะก่อสร้างได้ต้องขออนุญาต แล้วไอการขออนุญาต มันต้องมีรายละเอียดเซ่ มะรึงจะมาบอกไม่รงไม่รู้ได้เร้อ มะรึงน่าจะตกหน้า เด็กปากดีไปเลยว่าไอรีสอร์ทที่มะรึงไปคุมอยู่นะชื่ออาไร "

เพื่อนบางท่านก็สงสัยว่า " เอ หรือว่า พี่คางคูดของเรา เขาจะเส้นใหญ่ว่ะ ถึงไม่ต้องขออนุญาต โอ้ว เมพที่สุดในสามโลกหล้า " ข้าน้อย นับถือ นับถือ ในฟามด้านชา จริงๆ

พี่คางคูดเห็นท่าไม่ดี กลัวประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย ตอกย้ำแผลเก่า จะออกมาจากหลืบ ประกาศว่า " เอิ่ม เนียะ ประเด็นกระทู้อ่ะ อยู่ตรงนี้นะตัวเธอทั้งหลาย มันจะยุบสภาไหม ไม่ใช่มาจิกกะรูเรื่องรีสอร์ท ลำพูน เพราะกะรูกำลังไปไม่เป็นแระนะเว้ย "

#22 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

เพื่อนสมาชิกก็สวนทันควัน " กะรูว่ามะรึงเคลียเรื่องที่มะรึงโม้ก่อนดีไหมไอคางคูดน้อย ส.จตุพร "

เพื่อนสมาชิกอีกหลายท่านก็ว่า " เอ่อ คางคูด ถ้ามะรึงจะคุยเรื่อง ยุบสภา แก้รัฐธรรมนูญ แล้วมะรึงมาเปิดหัวจั่ว โม้แหลกรานเรื่องรีสอร์ทที่ละปูน ทำไมว่ะ ถ้ามะรึงไม่อยากให้มีประเด็น อ่ะ "

เพื่อนบางคนก็ขอความรู้เรื่อง ภูมิศาสตร์ ภูมิประเทศของละปูน ซะหน่อย

คางคูดเห็นช่องแสงสว่าง ที่จะออกมาหาเรื่องเลี่ยงบาลี คำถามหลักได้ก็โผล่ออกมาแลบลิ้นสองที แล้ว ตอบเพื่อนสมาชิกไปว่า " เนียะเรื่องเสาขงเสาเข็มอะ ไอลูกน้องมันท๊ำ แต่ถ้าคุณอยากได้ มันอยู่ในแปลน เด๋วผมจะเอามาให้ ( กะรุเห็นจนไป 6 หน้ากระทู้แล้ว มะรึงยังไม่เอามาให้เค้าเลยไอคางคูด )

ผมจึงตอกลิ่มปิดฝาโลงไปอีก ดอก

เพื่อนสมาชิกบางท่านก็มาปักหลักรอฟังชื่อรีสอร์ทในอากาศของคางคูด บางท่านก็เป็นห่วงว่าคางคูดจะมีปัญหา ถ้าไปคุมก่อสร้างรีสอร์ทที่ไม่ขออนุญาต

ในระหว่างนั้น เพื่อนสมาชิกก็แสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับการไปคุมงานของคางคูดมากมาย ทั้งวิเคราะห์ วิแคะ ความเป็นไปได้ต่างๆ นาๆ ในช่วงชุลมุนนั้น คางคูดได้โผล่แพล่มมาประกาศว่า " กะรูอะเป็นคนคุมงานเว้ย เรื่องรายละเอียดทั้งหลายกะรูไม่จำเป็นต้องรู้ทุกเรื่อง นะเว้ย นี่กะรูต้องไปรู้ด้วยเหรอว่า ต้องตอกเสาไปให้ลึกกี่เมตร ( อ่าว ไอคางคูด มะรึงเป็นคนคุมงานก่อสร้าง ถ้ามะรึงไม่รู้ว่าตอกเสาเข็มเท่าไหร่ แล้วมะรึง จะกะขนาดแรงกดทับของโครงสร้างได้หรือไอบาดลวก ) พวกคุณรู้จักองค์กร ไหม องค์กรอะ เชอะ กะรูจะเหวี่ยงละน้า "

ผมจึงได้สะกิดให้ คางคูดตื่นๆ ก่อนจะยาวไปกว่านี้ " เฮ้ย ก็มะรึงบอกเป็นคนคุมงาน แล้วไอใบขออนุญาตนะมันจะมีชื่อคนควบคุมอยู่ มะรึงจะมาแหกตาประชาชีได้ไงว่ามะรึงไม่รู้ เข้าเรื่องดีกว่าอย่าโยกโย้ นะไอคางคูด "

และเพื่อนสมาชิกหลายท่านก็ต่างวิพากษ์ วิจารณ์ ตลอดจนร้องเรียกให้คางคูดออกมาชี้แจง ไอคางคูดใช้มุกสุดคลาสสิคอีกแล้ว " อุ้ย เถ้าแก่เรียกอะนะ สงสัยจะมีงานเข้า เค้าลาก่อนนะตะเอง บับบาย "

เพื่อนสมาชิกที่เพิ่งมาถึง ตั้งคำถามไป แต่ก็สายไปซะแร้วว คางคูดเปิดตูดไปแล้ว

ผมเลยขออนุญาตตอกลิ่มทิ่มกลางกะบาล คางคูดอีกดอก

เพื่อนสมาชิกต่างพากัน อึ้ง ทึ่ง กับมุกเอาตัวรอดของคางคูด บางท่านก็แสดงความความเห็นตัดความน่าเชื่อถือของคางคูดลง ประหนึ่งสถาบันมู๊ดดี้ลดความน่าเชื่อถือของแบงค์

หลากความเห็นของเพื่อนสมาชิก

และนับแต่เถ้าแก่โทรตามก็ไม่ปรากฎว่าคางคูดจะย่างกรายกลับเข้ามาเยี่ยมเยียน กระทู้รีสอร์ท ละปูนอีกเลย

เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้

#23 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

แมงดาติดบอร์ด

#24 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

มันคงมีปัญหาทางจิต จริงแหละ เห็นโฟสแต่ละกระทู่ที มีแต่เรื่องเหลวไหลเพ้อเจ้อ น่าสงสารไอพวกมีปมด้วย ขาดคนสนใจ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#25 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

ที่ 25 ก็ได้ ขอให้ได้อยู่หน้าที่ 1
;)

#26 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

เชื่อข่าวลือของพวกควายในกะลาอีกแล้วนะ ใจดี :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#27 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

ถอดยศ...ยศอะไรเหรอครับ? :rolleyes:

น่านสิค่ะ ยศอะไรเหรอ คุณอภิสิทธิ์ ติดยศอะไรหรือค่ะ งง
ไม่เคยเห้น คุณอภิสิทธิ์ เป้นร้อยตรีอภิสิทธิ์ หรือร้อยเอกอภิสิธิ์อะไรมาก่อนเลย

มีแต่ พตท ทักษิณ แหล่ะค่ะ...ที่ควรถุกถอดยศเพราะโกงกิน คอรัปชั่น ทำให้ชาติบ้านเมืองเสียหาย
:P

Edited by ช่อมัลลิกา, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:36.

#28 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

ท่านเด็กปากดี ขออันที่มี ตรูไม่ได้บ้า ตรูจะฆ่าเมิง ประมาณนี้ด้วยครับ ชอบๆ
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#29 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

เด็กป.4 ข้างบนผมยังพูดจามีสาระกว่าใจดีอีกนะนี่
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#30 ดอกไม้

ดอกไม้

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

เราไม่ค่อยทราบเรื่องยศ หรือเรื่องการหนีทหาร จึงขอถามท่านเจ้าของกระทู้ว่า ถ้าหนีทหารแล้วทำไมได้ยศคะ ?
。◕‿◕。⊹⊱✲ จงเชื่อมั่นในการทำดี ✲⊰⊹

#31 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

ขอบ๊วยด้วยคนวะ...

เดี๋ยวจะหาว่าตกมู้

^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#32 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

กล้าๆเอ่ยชื่อหน่อยสิ แหมมาตั้งขนาดนี้แล้ว

#33 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

เข้ามาดูน้องเด็กปากดีน่ะ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#34 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

สักวันเราจะต้องเป็นที่ 1 ในกระทู้ใจดีให้ได้ :lol:

#35 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

ถ้าสมมติว่า อดีตนายก อ. ไม่มีความผิดหนีทหาร

จขกท. จะว่าไง กล้าพิมพ์คำว่า "ขอโทษ" ไหม

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#36 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

เห็นคนเดียวบ้าชื่อเสียงยัดทั้ง Dogเตอ ทั้งพันตำรวจโท ไว้หน้าชื่อตัวเอง

#37 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

อย่างน้อยก็หน้าแรกล่ะว้า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#38 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

ไม่ได้ดันนะครับ เข้ามาร่วมสนุก

#39 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

หัวกะทู้ก็เฮงซวยแล้ว...

...ลือหึ่ง...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#40 V.Junior for Vendetta

V.Junior for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

ลือหึ่ง วิศวกรเงินเดือนหมื่นห้า ส่งน้องไปเรียนอังกฤษ

#41 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

ถ้าสมมติว่า อดีตนายก อ. ไม่มีความผิดหนีทหาร

จขกท. จะว่าไง กล้าพิมพ์คำว่า "ขอโทษ" ไหม

ผมว่าตื่นเถิดครับ อย่าฝันว่าจะได้เห็น คำนั้น จากมันเลย สะกดถูกหรือเปล่าก็ไม่รู้
ถ้าคางคูดจะใช้คำนั้นจริง มันคงใช้ไปนานแล้ว หล่ะครับ :lol: :lol: :lol:

Edited by Leonet, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:30.

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#42 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ท่านเด็กปากดี ขออันที่มี ตรูไม่ได้บ้า ตรูจะฆ่าเมิง ประมาณนี้ด้วยครับ ชอบๆ

ขอด้วยๆ :lol:

เจอละ

เครดิต คุณเด็กปากดีครับ

Edited by จอมโจรคิด, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:05.

#43 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

สงสัยอย่างมาก ว่านาง jaidee20 นี่เป็นแต๊วรึเปล่าครับ ใครก็ได้ช่วยตอบที...?? สงสัยๆ

#44 ผู้บัญชาการ

ผู้บัญชาการ

น้องใหม่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

วันนี้ฝนตกอ่ะ ที่อื่นตกป่ะครับ
"ผมชอบอ่าน ไม่ชอบโพสท์ ครับ...."

#45 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

คอยดูไอ้ตู่ติดคุกน่าจะเพลินกว่า ไม่ได้เป็นสส.แล้วนี่

#46 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

เรามาพนันกันไหม ใจดี ถ้ามาร์คหนีทหารจริง
ผมจะเปลี่ยนชื่อ ล็อกอิน ตามใจดีต้องการ
ถ้าไม่จริง ใจดีต้องเปลี่ยนตามใจผมเอาป่ะ
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#47 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

หน้าแรกไหม?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#48 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

คางคูด

#49 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

กรรม
มาสาย
ที่49ก็เอาวะ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#50 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

มาลงชื่อไว้บ้างเว้ย ไม่ได้เมนท์ให้ใจดีคางคูด นานแล้ว
เออ.. ว่าแต่ใจดีได้เป็นทหารหรือป่าวอ่ะ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน