Jump to content

- - - - -

มาดูหน่วย Kopassus อินโดฝึกรบพิเศษให้เขมรกัน

• Please log in to reply
115 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

ฝึกชุดนี้ทหารเขมรผ่านเเค่7คนทหารอินโดตาย2เขาว่ามางั้นPosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

จบหลักสูตรเดินทางกลับบ้านPosted Image

#2 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

แล้วมันเป็นยังไงละ

#3 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

อวตาร มาจากตัวไหนอีกป่ะเนี่ย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#4 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

เอาเงินซื้อบอลลูนจีที200มาซื้อสนับเข่า สนับศอกให้ทหารตามเเนวชายเเดนดีกว่าไหมครับ

#5 Ballbk

Ballbk

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

เอาเงินซื้อบอลลูนจีที200มาซื้อสนับเข่า สนับศอกให้ทหารตามเเนวชายเเดนดีกว่าไหมครับ

จะเอาไปเล่น โรลเลอเบลด เหรอ

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#6 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

*
POPULAR

เห็นแล้วขนลุกครับ!!!
เขมรวันนี้ไม่ธรรมดาแล้ว
มีอินโด มาช่วยฝึกหน่วย รบพิเศษ ให้ด้วยยยย!!!
อย่างนี้ มันต้อง ถอน ครับ
ถอนทหาร
แล้วยกดินแดน ให้เขมร ไปเล้ยยยยยย
คนไทยหัวใจเขมร
เชียร์เขมร ให้เครดิตเขมร สร้างความน่าเกรงขามให้เขมร โว้ยยยยย
อยากเปลี่ยนสัญชาติเป็นเขมร ไหมล่ะ ใจมด?
เตรียมตัวร้องเพลงชาติเขมรหรือยังล่ะ ใจมด?
รองเรืองกำปูเจีย
รองเรืองพนมเป็ญ
เราอมหำ สมเด็จ เดโช ฮุนเซ็น
เสียดินแดน
เสียค่าโง่
ถอนทหาร
ดีใจเนอะ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#7 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

เวลาโผโดนก้อนหินโดนหนามเเล้วมันเจ็บ

#8 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

เห็นแล้วขนลุกครับ!!!
เขมรวันนี้ไม่ธรรมดาแล้ว
มีอินโด มาช่วยฝึกหน่วย รบพิเศษ ให้ด้วยยยย!!!
อย่างนี้ มันต้อง ถอน ครับ
ถอนทหาร
แล้วยกดินแดน ให้เขมร ไปเล้ยยยยยย
คนไทยหัวใจเขมร
เชียร์เขมร ให้เครดิตเขมร สร้างความน่าเกรงขามให้เขมร โว้ยยยยย
อยากเปลี่ยนสัญชาติเป็นเขมร ไหมล่ะ ใจมด?
เตรียมตัวร้องเพลงชาติเขมรหรือยังล่ะ ใจมด?
รองเรืองกำปูเจีย
รองเรืองพนมเป็ญ
เราอมหำ สมเด็จ เดโช ฮุนเซ็น
เสียดินแดน
เสียค่าโง่
ถอนทหาร
ดีใจเนอะ

รู้เขารู้เราจะได้เเก้ทางมันทัน

#9 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

ไทยฝึกกับ USA

---------------------------------------

#10 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

กลัวห่-าไรกับทหารขแมร์ ไทยแม้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เว้ยยยย
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#11 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

ปืืนsniper russia ที่เขมรใช้ที่พระวิหาร

#12 Ballbk

Ballbk

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

สั้น ๆ ได้ใจความ

#13 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

USA บริจาค GMC ให้เขมรJune 2, 2008. The U.S. donated 31 M35A2 GMC cargo trucks to the Royal Cambodia Arm Force (RCAF). The U.S. foreign ministry financing program has pledged $413.000 to deliver a total of 60 cargo trucks ,said U.S embassy

#14 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

ตอนรบกับเขมร ก็บอกว่า เป็นทหารเขมรแดง มีความเชียวชาญการรบมากกว่า ทหารไทย
ตอนนี้ ทหารเขมร ฝึกกับ ทหารอินโด

ส่วนไทย ล่ะ เราฝึกกับ USA เราฝึกตลอดเวลา

แต่ มีประโยชน์อันใดเล่า

ถ้าคนไทยยังแตกแยกกัน และรัฐบาลไทย ก็ มีใจฝักใฝ่เขมร

#15 ss_aong

ss_aong

น้องใหม่

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

มีแต่ของเก่า ที่เขาทิ้งแล้วทั้งนั้น ทหารเขมรที่ตายในการรบจริงๆ มีแต่เกิบแต๊ะ ทั้งนั้น ไอ้ที่ดูเท่ๆ มีกองพลเดียวเองนะท่าน (ไปอิจฉาเขาทำไม) ตรูละ งง

#16 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

มักน้อยเนอะ...

แล้วที่เห็นในรูปน่ะ กองกำลังรักษาฮุนเซน หรือกองกำลังชายแดนเขมร

#17 ryukendo

ryukendo

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

เก่งขนาดนี้ ไม่น่าจะ"ตายเป็นเบือ" เมื่อคราวที่แล้วเลยนะครับ :lol:

ต้องลำบากทหารไทยต้องช่วยขน ช่วยเก็บซากคนเก่งของเหล่าเสื้อแดง B)
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#18 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

เพื่ออะไร ชาบู เขมรงั้นเหรอ ???

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#19 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

เดี๋ยวนี้บอร์ดเรามีคนเขมรเข้ามาเล่นด้วยรือ

#20 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

แล้วยังไงครับ...
กองทัพไทยแพ้กองทัพเพื่อนบ้านในอาเซี่ยน?
จะหาคลั่งชาติก็ได้ แต่ขอบอกเลยนะว่าทหารไทยไม่ได้กลัวอะไรเลย
กลัวอย่างเดียวในเขมรนั่นก็คือกับระเบิดที่พวกมันวางไว้ฆ่ากันเองในสงคราม
ฆ่าล้างเผ่าพันธ์ เขมร ๔ ฝ่ายนั่นแหละ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#21 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

คือไงดีละ

เอางี้ผมพูดจริงๆนะ

ให้มีเครื่องบินประจำกองทัพอากาศสักลำ ขอแค่ลำเดียวก่อน ให้มีกองทัพเรือที่มีเรืองจริงๆก่อน

แล้วค่อยคุยครับ

#22 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

รบกันยังไงก็แพ้ครับ ต่อให้ขแมร์ไม่ได้ส่งทหารไปฝึก
คราวรัฐบาลก่อน รบกันก็มีพวกเสื้อเหลืองมาป่วน
มาคราวนี้รัฐบาลเลยสั่งถอนทหารเสียเลย ยกแผ่นดินไทย
ให้ขแมร์ เสื้อเหลืองเงียบกริ๊บ

#23 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

น่ากลัวอ่ะ!

Now!  Restart Thailand  

#24 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

#25 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

เวลาโผโดนก้อนหินโดนหนามเเล้วมันเจ็บ

มันแล้วแต่ความนิยมฮะ เวลาเดินเยอะๆ มันกลายสภาพจากสนับเข่า ก็จะเปลี่ยนสภาพเป็นสนับแข้ง ส่วนสนับศอก ก็จะกลายเป็นสนับแขนแทน เพราะมันไหลไปตามแรงโน้มถ่วง

#26 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

โคตะระกลัวเลย :D

ปืน SVD Dragunov จากรัสเซีย ความแม่นยำมากกว่า 1 MOA (ยิ่งเยอะยิ่งแย่)

MOA ย่อมาจาก Minute of angle (บางที่ย่อมาจาก Arc บางที่ก็ angular)
ปืนที่มีความแม่ยำระดับน้อยกว่า 1 MOA
หมายถืงปืนที่ใช้ยิงเป้าระยะ 100 หลา แล้วกระสุนเกาะกลุ่มกันไม่เกิน 1 นิ้ว
ส่วน dragunov ประมาณ 1 กว่า ถึง 2 MOA

dragunov ข้อเด่นอยู่ตรงที่เป็นปืนกึ่งอัตโนมัติจากค่ายรัสเซียก็เท่านั้น
ซึ่งค่ายตะวันตกมีมายหลากหลายยี่ห้อแถมแม่นกว่า
ปืนกึ่งอัตโนมัติหมายถึงปืนที่เหนี่ยวไกหนึ่งครั้งต่อการยิง 1 นัด
โดยกลไกจะป้อนกระสุนเข้ารังเพลิงและคัดปลอกกระสุนเอง
เราไม่ต้องทำอะไรเหมือนปืนระบบ turn bolt

Edited by phoosana, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:20.

We love fender.

#27 idecon

idecon

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

สิ่งที่น่ากลัวที่สุดของทหารไทยตอนนี้
คือรัถบาลเพื่อควาย ครับ
ไม่ได้รบ แต่ต้องถอย
ไอ้ตัวที่สั่งก็ไม่เคยรับผิดชอบ

#28 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

สรุป ไอ้เจ้าของกระทู้เป็นคนเขมรสินะ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#29 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ทหารเขมรสุดยอดจริง ๆ นะครับ รบครั้งก่อนสามารถทำให้ทหารไทยต้องเป็นสัปเหร่อแบกศพทหารเขมรให้อีก

Edited by Solidus, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:41.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#30 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

แล้วยังไง จะสื่ออะไรครับ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#31 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

USA บริจาค GMC ให้เขมรJune 2, 2008. The U.S. donated 31 M35A2 GMC cargo trucks to the Royal Cambodia Arm Force (RCAF). The U.S. foreign ministry financing program has pledged $413.000 to deliver a total of 60 cargo trucks ,said U.S embassy

เอาไว้ USA บริจาก F22 ให้ เขมร แล้วค่อยมาว่ากันใหม่นะครับ

---------------------------------------

#32 chorn

chorn

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ถ้่าเป็นคนไทยก็ไปหัดร้องเพลงชาติเขมรกับยพ่อคุณที่ดูไบโน้นเลย
== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

#33 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

ทหารเขมรไม่น่ากลัวหรอกครับ

อย่างเก่งมันก็เอาปลากรอบขว้างใส่

แต่ไอ้รัฐบาลไทยหัวใจเขมรนี่สิ

มันจะเอาดินแดนและทรัพยากรใส่พานไปให้เขา

เพื่อแลกกับประโยชน์ของนายจ้างที่อยู่แดนไกล

#34 Chayen

Chayen

น้องใหม่

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

Cobra Gold ฝึกทุกปี ซ้อมบินกับเมกา ก็ทุกปี มีวีรกรรม สอยF15 ด้วย F5 มาแล้วด้วย เหอะๆ

#35 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

บอกตรง
จขกท
ตรูกลัว กองทัพ ขอทาน เขมร มากว่า
ตอนนี้มันมีขุมกำลังเต็ม ประเทศไทยแล้ว

#36 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

จกท เป็นคนไทย รักชาติคนนึงครับ ทหารพระยาเสือ

#37 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

มีแต่ของเก่า ที่เขาทิ้งแล้วทั้งนั้น ทหารเขมรที่ตายในการรบจริงๆ มีแต่เกิบแต๊ะ ทั้งนั้น ไอ้ที่ดูเท่ๆ มีกองพลเดียวเองนะท่าน (ไปอิจฉาเขาทำไม) ตรูละ งง

ที่เอามาลงไม่ได้อิจฉาอะไีร เเค่บอกว่าตอนฝึก หมู่ตอนหมวด ภาคกองพัน มันเจ็บจริง เวลาโผ เวลาคลานต่ำ เข้าตี ศอกเข่าถลอก ชุดฝึกเอาไม่อยู่ เเค่อยากให้เพิ่ม ศักยภาพ ทหารราบบ้างก็เท่านั้น อีกทั้งชุดทหาร ก็เเน่น อึดอัดขยับตัวลำบาก ใครเป็นทหารราบลองถามดูเลย

#38 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

ไม่กลัวเขมร แต่กลัวเวียดนามใส่ชุดเขมรรรร
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#39 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

แล้วยังไง จะสื่ออะไรครับ

เเค่อยากให้ลองวิเคราห์ดูว่าตอนนี้ จีน อินโด เวียดนาม อเมริกา มีความร่วมมือทางการทหาร เเลกกับสัมปทานน้ำมัน

#40 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

Here are images of some military vehicles that China recently gave to Cambodia as part of a military aid package worth 15 million USD to the kingdom on June 23, 2010:Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

#41 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

จกท เป็นคนไทย รักชาติคนนึงครับ ทหารพระยาเสือ

ผมต้องการทราบจุดประสงค์ ในการตั้ง กระทู้ครับ

คือ จะสือว่าตอนนี้ทางกัมพูชาก็มีทหารที่มีฝีมืออะไรอย่างนี้หรือยังไงครับ

แล้วมันเกี่ยวกับไทย หรือการเมืองไทยอย่างไรบ้าง มีผลกระทบกับไทยอย่างไร

อยากได้รายละเอียดครับ

คือถ้ามีแค่นี้มันก็แค่บอกว่า กัมพูชามีการฝึกทหารแค่นั้น

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#42 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

สไนเปอร์ไทยก็เมพเข้าขั้นนะครับ
คราวที่แล้วเห็นเค้าว่า(อีกแระ คุ้นๆไหม)เก็บทหารเขมรร่วงระนาวเป็นผีเฝ้าป่าเพียบ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#43 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

น่ากลัวจัง ... รพศ.เขมร ...

เอาแม่นๆ เอาแม่นๆ น้อง .. :lol: ฮาาาาาาาาา

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:29.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#44 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

เเ

ผมต้องการทราบจุดประสงค์ ในการตั้ง กระทู้ครับ

คือ จะสือว่าตอนนี้ทางกัมพูชาก็มีทหารที่มีฝีมืออะไรอย่างนี้หรือยังไงครับ

แล้วมันเกี่ยวกับไทย หรือการเมืองไทยอย่างไรบ้าง มีผลกระทบกับไทยอย่างไร

คือถ้ามีแค่นี้มันก็แค่บอกว่า กัมพูชามีการฝึกทหารแค่นั้น

เเค่อยากบอกให้รู้ว่าตอนนี้เขมรมีมหาอำนาจหนุนหลังอยู่ อีกทั้ง ยังมีประเทศอาเซียนหนุนหลังอีกด้วย มันถึงกล้าเข้ามายึด4.6ตร.กม.โดยพี่ไทยได้เเต่ยืนมองตาปริบๆ ไม่เเน่อาจจะมีนักการเมืองไทยขายชาติหนุนหลังอีกทางนึงเพราะไปลงทุนไว้เยอะอิอิ

#45 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

เเ

เเค่อยากบอกให้รู้ว่าตอนนี้เขมรมีมหาอำนาจหนุนหลังอยู่ อีกทั้ง ยังมีประเทศอาเซียนหนุนหลังอีกด้วย มันถึงกล้าเข้ามายึด4.6ตร.กม.โดยพี่ไทยได้เเต่ยืนมองตาปริบๆ ไม่เเน่อาจจะมีนักการเมืองไทยขายชาติหนุนหลังอีกทางนึงเพราะไปลงทุนไว้เยอะอิอิ

มิน่าล่ะ พักนี้นักการเมืองไทย แห่ไปเขมรกันจัง :ph34r:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#46 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

หรือว่าโรคปากคอเปื่อยคืออาวุธเชื้อโรคที่เขมรใช้โจมตีไทย :huh:

แค่คิดไปเรื่อยเปื่อยน่ะค่ะ

#47 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

ยุทธโธปกรณ์ของไทยใช่ว่าจะคร่ำครึเหมือนอดีตแล้วนะครับ DTI-1 ของไทยก็พัฒนาเองนะ ปืนใหญ่ 105-155mm แม่นไม่แม่นก็ดูคราวที่ฉะกันล่าสุดละกันครับ รอรถถังหลัก Oplot ของยูเครนมาก่อนเถอะครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#48 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

รุ่นนี้ถึงหลังคาบ้านฮวยเซง

Edited by คนกรุงธน, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:11.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#49 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

คราวที่แล้วไทยแค่ปกป้องเท่านั้นครับ มิได้สั่งบุก เนื่องจากมิได้ประกาศสงคราม
เครื่องบินรบยังไม่ได้ใช้เลย

...แค่นี้เขมรยังตาแหกไปฟ้องเลยว่า ไทยรังแก...แง๊แงๆๆๆๆ...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#50 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

นาวิกโยธินไทย-สหรัฐในการฝึก Cobra Gold 2012

ฝึกการดำรงชีพในป่า

ยกพลขึ้นบก

เอาแค่นี้นะท่าน ยังมีอีกเยอะ เดี๋ยวเอามาให้ดูอีก

Edited by greeenday, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:54.

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน