Jump to content

- - - - -

มาดูหน่วย Kopassus อินโดฝึกรบพิเศษให้เขมรกัน

• Please log in to reply
115 replies to this topic

#101 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

Posted 22 July 2012 - 01:14

กู รัก ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ พวกมึงเคยไปเดินลาดตระเวนชายเเดนเหมือนกูไหมอย่าเก่งเเต่หน้าจอคอมถุยยยยยPosted Image

ทำไมต้องกูด้วยครับ คุณไปเดินชายแดน ที่ใหนครับ เมื่อไหร่ ผมก็ไม่ได้มีอะไรนะครับ แค่ลูกพระยอดเมืองขวาง ร๓ พัน๓ ดูตัวเรา มองตัวเรา มองให้กว้างๆครับ

ราบด้วยกันรู้ว่าเป็นไง อย่าบอกว่าเวลาคุณโมโหคุณพูดว่าผม

#102 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

Posted 22 July 2012 - 01:16

ฮ่วย เขมรส่งทหารไปฝึกอินโด

แล้วก็ให้อินโด มาเป็นตัวกลางดูแล เขาพระวิหาร

พี่ไทย นี่เลี้ยงควายอยู่ใน กต เยอะนะเนี่ย

นี่เเหละที่ผมต้องการจะสื่อ

#103 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

Posted 22 July 2012 - 01:30

ขอโทษเจ้าของเวปเเละสมาชิกทุกท่านด้วยครับ กระทู้ นี้เเค่อยากให้ชาวเสรีไทย รู้จัก วิเคราะห์สถานการณ์การเมือง ระหว่างประเทศ จากปัจจัยหลายๆด้านที่ผมได้โพสไว้ ก็เท่านั้นเอง

#104 bamak

bamak

ขาประจำ

Posted 22 July 2012 - 01:33

คุณเปิดหัวข้อมาด้วยการเหน็บแนมกองทัพคงไม่มีใครคิดว่าคุณจะเข้ามาให้ระวังเขมร การออกความคิดสามารถทำได้แต่ความเป็นจริงนั้นอีกเรื่อง ถ้าเอานายพลไปรบก็คงเป็นไปไม่ได้และถ้าเอานายสิบไปวางแผนก็คงไม่ชนะ ทุกอย่างอยู่ที่ความตั้งใจจริง ไม่มีชาติได้ที่รู้ว่าสู้ไม่ได้แต่เสือกจะสู้ให้ตายไปข้าง เพราะเขมรรู้ว่าคนไทยยังทะเลาะกันเองแถมบ้างกลุ่มยังมีผลประโยชน์ในเขมรมันถึงกล้าไงครับ ถ้าคนไทยสามัคคีกันมากกว่านี้อย่าว่าแต่ไม่กี่สิบตารางกิโลเลยครับเอาฮุนเซนมาดีดลูกกระแป๋งยังได้เลยครับ

#105 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

Posted 22 July 2012 - 01:34

แล้วก็ให้อินโด มาเป็นตัวกลางดูแล เขาพระวิหาร

พี่ไทย นี่เลี้ยงควายอยู่ใน กต เยอะนะเนี่ย

คราวหลังก็สื่อก่อนได้มั้ยครับ...

#106 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

Posted 22 July 2012 - 01:35

คราวหลังก็สื่อก่อนได้มั้ยครับ...

ถ้าสื่อก่อนจะรู้จักคิดไหม ก เอ๋ย ก ไก่ ข ไข่ใน เล้า ล้อเล่นครับ

#107 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

Posted 22 July 2012 - 01:48

ถ้าสื่อก่อนจะรู้จักคิดไหม ก เอ๋ย ก ไก่ ข ไข่ใน เล้า ล้อเล่นครับ

ไม่มีเวลาคิดครับ ช่วงนี้กำลังคิดหาคำด่าเควี่ยแดงอยู่

#108 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

Posted 22 July 2012 - 01:58

ชื่อคุณหมายความว่าอะไรเหรอคับ

หรือมีที่มาที่ไปยังไงจากอะไร รบกวนชี้แนะหน่อย

บังเอิญผมสนใจชื่อคุณจริงๆมันช่างเตะตาผมมากๆ

:) :) :) :)

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#109 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

Posted 22 July 2012 - 06:08

ชื่อคุณหมายความว่าอะไรเหรอคับ

หรือมีที่มาที่ไปยังไงจากอะไร รบกวนชี้แนะหน่อย

บังเอิญผมสนใจชื่อคุณจริงๆมันช่างเตะตาผมมากๆ

:) :) :) :)

=ชื่อนี้ได้มาจาก คุณใจดี20ครับเนื่องจากผมได้เข้ามาติดตามผลงานของ คุณใจดี20 ได้ระยะเวลานึง เลยทำให้ต้องสมัครสมาชิก เป็น ใจมด80 รวมกับใจดี 20 จะได้ครบ 1บาท พอดีครับ55
  • Gop likes this

#110 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 22 July 2012 - 06:11

ว่ากันตามจริง ทหารอินโดฯก็ไม่เท่าไหร่ครับ ในกลุ่มทหารอินโดฯก็ได้แต่ถ่ายทอดประสพการณ์การฝึกกัน แต่ไม่เคยได้รับการถ่ายทอดประสพการณ์การรบ(เพราะไม่เคยรบกับใครเป็นเรื่องเป็นราวนอกจากการปราบปรามชนกลุ่มน้อยของตัวเอง) ทหารอินโดฯที่ผ่านการฝึกด้วยคะแนนดีๆส่วนมากจะลาออกไปสมัครเป็นทหารรับจ้างมาเลย์เซียเสียมากกว่าเพราะว่ากันว่ารายได้ดีกว่าเป็นทหารอินโดฯหลายเท่า(เพราะคนมาเลย์เซียไม่ค่อยชอบเป็นทหารราบ แต่ชอบเป็นทหารเรือกับทหารอากาศและตำรวจเสียมากกว่า) อีกเหตุผลหนึ่งเป็นเพราะสองประเทศนี้พูดภาษาเดียวกันจึงไม่มีปัญหาด้านการสื่อสาร

ต่างจากทหารไทยรุ่นต่อรุ่นผ่านการถ่ายทอดประสพการณ์ความเชี่ยวชาญการรบของจริงมาโดยตลอด ตั้งแต่ครั้งสงครามอินโดจีน ถ้าจะมีที่พอฟัดพอเหวี่ยงกันก็คงจะมีเวียตนามซึ่งก็มีการถ่ายทอดประสพการณ์การรบให้เหล่าทหารรุ่นต่อรุ่นมาตั้งแต่สงครามอินโดจีนเหมือนๆกัน แต่เวียตนามก็ยังด้อยกว่าไทยในแง่ยุทธโธปกรณ์ที่ล้าสมัยเต็มกลืนเมื่อเทียบกับของไทย

แต่เอาเข้าจริงถ้ารบกันจริงตอนนี้ชั่วโมงนี้ ทหารไทยอาจจะรบไม่ชนะใครเลยซักประเทศในอินโดจีน ก็เพราะกำลังมีควายเป็นผู้นำประเทศนี่แหละ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#111 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

Posted 22 July 2012 - 07:09

ความเห็นของคุณ DORBY DIGITAL จากกระทู้ Shopping ฝรั่งเศส

หลังจากไปตามคำเชิญของฮิลลารีที่เขมรแล้ว
ก็มีข่าวการปรับเปลี่ยนกำลังทหารที่เขาพระวิหาร
และก็ยังไปฝรั่งเศส(ลูกพี่เขมร)ต่ออีก
มันมีอะไรเกี่ยวพันกันหรือเปล่า หรือมีข้อตกลงอะไรกัน
อ่าวไทย+น้ำมัน+เขมร+อเมริกา+เขาพระวิหาร+ฝรั่งเศส
ส่วนในเมืองใทยก็ให้เล่นข่าวมาร์คหนีทหารกลบไปก่อน

#112 busaba

busaba

ขาประจำ

Posted 22 July 2012 - 09:30

แง๊ ซ้ำ

Edited by busaba, 22 July 2012 - 09:42.

อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#113 metaleka

metaleka

ขาประจำ

Posted 22 July 2012 - 09:36

สิ่งที่น่ากลัวกว่าทหารเขมรคือรัฐบาลที่บริหารโดยควายครับ

อืมนอกจาก หนว่ยสอดแนมขอทานและกองทัพทหารเขมรแล้วสิ่งที่น่่ากลัวสุดๆๆคือ
รัฐบาลที่บริหารโดยควาย ที่ต้องการผลประโยชน์ทับซ้อน

#114 busaba

busaba

ขาประจำ

Posted 22 July 2012 - 09:42

จขกท ถามใจตัวเองว่า เชียร์เขมร รักเขมร ยกย่องเขมรหรือเปล่า ถ้าใช่ ก็ลาออกจากความเป็นคนไทยแล้วไปถือสัญชาติเขมรเุถอะ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#115 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

Posted 22 July 2012 - 10:04

=ชื่อนี้ได้มาจาก คุณใจดี20ครับเนื่องจากผมได้เข้ามาติดตามผลงานของ คุณใจดี20 ได้ระยะเวลานึง เลยทำให้ต้องสมัครสมาชิก เป็น ใจมด80 รวมกับใจดี 20 จะได้ครบ 1บาท พอดีครับ55

อ้อ....เหรอ......... 80+20 เท่ากับ 1 บาท

ผมคิดว่าเป็น.....ซะอีก

ก็ยังดีแต่อ้างตัวออกมาแบบนี้

ไม่งั้นผมคงมองว่า

เห้ย....นี่มันตุ๊ดชัดๆ

:D :D :D :D

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#116 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 22 July 2012 - 18:03

อย่ามอง มุมต่างของกันและกันเลยครับ ....

เท่าที่อ่านดู ท่านจข.กท.แสดงออกเหมือนการตัดพ้อ ... แต่ความจริงแล้ว นอกจากเรา มีผู้นำฝ่ายบริหารไม่ได้เรื่อง มันเลยทำให้ คนที่ทำหน้าที่ของเขาทำอะไรไม่ได้มากนัก .... ใจเย็น ช่วยได้เท่าช่วยครับ ยังมี ทหารที่เขารักชาติ รักแผ่นดินเหมือนกับท่านอีกเยอะ เพียงแต่ วันนี้ คนส่วนใหญ่ยังเห็นผิดเป็นชอบ รักษากำลังใจไว้ สักวัน วันที่ชาติต้องการ เราคงได้ช่วยกันแน่นอน ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users