Jump to content

- - - - -

สด.41 ขอตั้งกระทู้ปิดปากเสื้อแดงเรื่องอภิสิทธิ์หนีทหาร

• Please log in to reply
127 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:36

*
POPULAR

ใครที่มีใบสด.41 แปลว่า
ขอให้กพ. รับรองการใช้สิทธิในการศึกษาต่างประเทศ เพื่อผ่อนผันการเข้ารับการตรวจเลือก

หมายความว่า ที่ชายไทยทุกคนต้องเข้ารับการตรวจเลือกเป็นทหารประจำการตามกำหนดนั้น
ถ้ามีใบสด.41 ก็ไม่ต้องมารับการตรวจเลือก

ใบสด.41 นี้ คุ้มครองจนสำเร็จการศึกษา หรือจนถึงอายุ 26

อภิสิทธิ์ สมัครเข้ารับราชการเมื่ออายุ 23 จึงอยู่ในเงื่อนไขของสด.41
และสมัครเป็นทหาร ก่อนถึงกำหนดต้องรับการตรวจเลือก
หมายความว่า เป็นทหารก่อนวันที่ต้องไปรับการเกณฑ์ทหารประจำปี

จึงพ้นจากเงื่อนไขที่ถูกกล่าวหาเรื่องหนีทหารทั้งปวง

ดังนั้น เมื่อผมตั้งกระทู้นี้ และมีท่านผู้ใดกรุณาเอาไปแปะที่เว็บบอร์ดใหน
ก็จะเป็นการปิดปากที่นั่น ไม่ให้พูดว่า อภิสิทธิ์หนีทหารอีกต่อไป

จบข่าว
1:34 AM
7/23/2012

ลงวันเวลาไว้เป็นหลักฐาน
ใครที่เล่นเรื่องนี้ หลังเวลานี้ รอเจอทนายครับ

#2 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:32

*
POPULAR

คุณ amplepoor ครับ หลังจากเรื่องนี้แล้ว ขอดันเรื่องไทยถอนทหารด้วยนะครับ รู้สึกว่าข่าวกลบเรื่องนี้เงียบเลย ผมห่วงเรื่องนี้มากกว่าครับ

#3 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:41

เท่าที่ทราบ นักศึกษาชายที่ไปศึกษาต่อ ณ ต่างประเทศ ด้วยทุนรัฐบาล และทุนส่วนตัว รายที่ผู้ปกครองสมัครให้อยู่ในความดูแลของ ก.พ. (สำนักงาน ก.พ. จะมีสำนักงานผู้ดูแลนักเรียนในต่างประเทศ เช่น ประเทศอังกฤษ สหรัฐอเมริกา ประเทศฝรั่งเศส ดูแลนักเรียนทุนของไทยที่ศีกษาอยู่ในเยอรมนีด้วย) สำนักงาน ก.พ. โดยกองการศึกษาต่างประเทศจะเป็นผู้ดำเนินการขอผ่อนผันการเกณฑ์ทหารให้นักศึกษาชาย ตามระเบียบ หากไปศึกษาต่างประเทศด้วยทุนส่วนตัวและไม่อยู่ในความดูแลของ ก.พ. เจ้าตัวต้องไปยื่นเรื่องขอผ่อนผันการเกณฑ์ทหาร ณ สถานทูตไทยในประเทศที่ศึกษาอยู่ด้วยตนเอง
(เมื่อคุณอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ เดินทางไปศึกษาที่ประเทศอังกฤษ ผู้ปกครองได้ทำเรื่องขอฝากคุณอภิสิทธิ์ฯ ไว้ในความดูแลของ ก.พ. โดยมีสำนักงานผู้ดูแลนักเรียนในประเทศอังกฤษเป็นผู้ดูแล เมื่อตอนคุณอภิสิทธิ์ฯ เป็นนายกรัฐมนตรี และเดินทางไปเยื่อนประเทศอังกฤษ ก็ถือโอกาสแวะเยี่ยมสำนักงานผู้ดูแลนักเรียนที่ประเทศอังกฤษ ถนน Princes Gate สำนักงานฯ ตั้งอยู่ไม่ไกลจากสวนสาธารณะไฮปาร์ก

#4 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

เรื่องนี้ฝากควายแดงเอาให้ถึงที่สุดเลยคับ
ฟ้องกันยันศาลดาวนาแม็กเลย :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#5 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

แปปครับตอนนี้กำลังดำเนินการฟ้องศาลจักรวาลอยู่ :lol:

#6 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ผมว่าตู่เข้าคุก เรื่องจะจบทันที

#7 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

ไม่จบหรอกครับคุณแอมฯ....
พวกควายแดงมันต้องบอกว่า..ใบสด.41 ปลอมอีก...
แต่ถ้าคางคกตู่..เข้าไปนอนในคุก...เรื่องนี้จะเงียบทันที..
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#8 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

ปิดปากไปเลยก็ดีช่วงนี้รำคาญกระทู้มาร์คหนีทหารเหลือเกิน
เรื่องพลังงานแพงไม่สน ปากท้องไม่รู้เรื่อง คงไม่สนหรอกมั้งเพราะหญ้าเต็มปาก

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#9 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

แปปครับตอนนี้กำลังดำเนินการฟ้องศาลจักรวาลอยู่ :lol:

ดาวนาเม็กกำลังรอรับเรื่องอยู่ครับ คาดว่ารวบรวมดราก้อนบอลครบ 7 ลูกเมื่อไหร่ มาร์คคงโดนติกคุกแน่ๆ

:D :D :D
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#10 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

สด.43 อยู่ไหน?

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#11 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

ขมิบตูด กี่ทีแล้ววันนี้ ^^

#12 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

ถึงจะมีหลักฐานมาแสดง เสื้อแดงก็ไม่สนใจหรอกครับ เฮนไตเค้าวิเคราะห์เสื้อแดงไว้อย่างงี้อ่ะ

อ่านแล้วก็ขำ... ดูยังไงก็ไม่เห็นเป็นความผิดพลาดของ ทักษิณ...
คิดเหรอว่า ... ถ้าศาลตัดกันจริงๆ ว่า สุเทพ ม้าก ไม่ผิด ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน..(ซึ่งผมก็ว่าผมไม่ผิดอยู่แล้ว)...

คุณคิดว่า ฝ่ายโน้นเค้าจะเลิกเล่นเรื่องนี้หรือ... ตัวอย่างนะครับ...

ดุ กรณี สมัครแค่ทำกับข้าวก็หลุดจาก นายก... อย่างฮา...
ดู กรณี เมียซื้อที่ผัวผิด... อย่างฮา...

ไอ้ที่ผิดเห็นๆ เค้ายั้งว่ากันว่าไม่ผิดเลย.... นับประสาอะไรกับโยงโน่นโยงนี่ลึกลับซับซ้อน..
โอย... อย่างฮา...

กลับมาในโลกแห่งความเป็นจริงหน่อย... ต่อให้ ม้าก สุเทพ หลุดคดี...
เรื่องนี้ไม่จบ แบบที่จินตนาการกัน... แน่นอน... ผมถึงไม่แปลกใจว่า ฝั่งนี้ไม่ได้ทันเกมเค้าเลย...

อภิสิทธิ์ยังคงถูกกล่าวหาว่าสั่งฆ่าประชาชน ต่อไป ถ้าผมให้เดา วาทกรรมที่จะมีมาคือ
"ทีสั่งฆ่า91ศพ... ไม่ผิด"

ใครจะวางเงินกับผมไหม..

#13 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

คุณถามใคร???
คุณถามคนอื่น แต่ไม่เคยตอบคนอื่น
คอนโดยี่สิบสี่ชั้นอยู่ใหน
รีสอร์ทลำพูนชื่ออะไร
ตั๋วเครื่องบินไปไต้หวันมีไหม

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#14 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

*
POPULAR

ถามเลี่ยงๆ อย่างนี้ ไม่ติดคุกครับ

ตอบว่า
ตนที่ยังไม่ได้จับใบดำใบแดง
ย่อมไม่มีใบสด.43

พวกนักเรียนนายร้อยทั้งหลาย ไม่มีใบสด.43 ทั้งนั้น
เพราะเข้าเป็นทหารตั้งแต่ยังไม่ถึงวันที่ต้องไปจับใบดำใบแดง
อภิสิทธิ์ก็เป็นทหารก่อนวันที่ต้องจับใบดำใบแดงเหมือนกัน

เข้าใจเรื่องง่ายๆ แค่นี้หรือเปล่า ท่านวิศวกรเงินเดือนต่ำกว่า 15000

#15 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

จากเพจของสายตรงภาคสนาม

เมื่อกระทรวงกลาโหมถูกดึงไปรับ ใช้ จตุพร พรหมพันธุ์ เพื่อสู้คดีที่อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ฟ้องหมิ่นประมาท กรณีกล่าวหาหนีทหาร - สั่งฆ่าประชาชน ผลเลยออกมาแบบนี้

18 ก.ค. 55 พ.อ.สมโชค ไกรศิริ จเรทหารบก ในฐานะกรรมการสอบสวนปี 2542 พยานนายจตุพร ตอบข้อซักค้านของทนายอภิสิทธิ์ ยอมรับว่า “พยานไม่ทราบเลยว่าการไปศึกษาต่อที่ประเทศอังกฤษของนายอภิสิทธิ์ จะมีคณะกรรมการข้าราชการพลเรือน (ก.พ.) เป็นผู้ดูแลทำหนังสือผ่อนผันโดยตรงและไม่ต้องมารับการตรวจเลือกฯ แต่ถ้าเป็นกรณีแบบนี้จริงยอมรับว่าไม่ใช่การหนีทหาร แต่เป็นเรื่องที่ได้รับการผ่อนผัน และเมื่อนายอภิสิทธิ์ได้เป็นอาจารย์ สอนหนังสือที่ โรงเรียนนายร้อย จปร.แล้วจึงไม่ต้องถูกเรียกเข้าประจำการ ตามมาตรา 14 วรรค 7”

เกียรติภูมิของทหารบกถูกทหารอากาศอย่าง สุกำพล ลากไปย่ำยีเพื่อช่วยเหลือพวกเดียวกัน -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#16 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

18 ก.ค. 55 พ.อ.สมโชค ไกรศิริ จเรทหารบก ในฐานะกรรมการสอบสวนปี 2542 พยานนายจตุพร ตอบข้อซักค้านของทนายอภิสิทธิ์ ยอมรับว่า “พยานไม่ทราบเลยว่าการไปศึกษาต่อที่ประเทศอังกฤษของนายอภิสิทธิ์ จะมีคณะกรรมการข้าราชการพลเรือน (ก.พ.) เป็นผู้ดูแลทำหนังสือผ่อนผันโดยตรงและไม่ต้องมารับการตรวจเลือกฯ แต่ถ้าเป็นกรณีแบบนี้จริงยอมรับว่าไม่ใช่การหนีทหาร แต่เป็นเรื่องที่ได้รับการผ่อนผัน และเมื่อนายอภิสิทธิ์ได้เป็นอาจารย์ สอนหนังสือที่ โรงเรียนนายร้อย จปร.แล้วจึงไม่ต้องถูกเรียกเข้าประจำการ ตามมาตรา 14 วรรค 7
เกียรติภูมิของทหารบกถูกทหารอากาศอย่าง สุกำพล ลากไปย่ำยีเพื่อช่วยเหลือพวกเดียวกัน -_-

เสื้อแดง ไม่มีใครอ่านข้อความนี้ออกสักคน

ฮาๆๆๆๆๆๆ

#17 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

งั้นพันเอกข้างบนนี้ก็ไม่มี สด 43 อะดิครับ

#18 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

โฆษกเพื่อไทยเตรียมยื่นกลาโหมสอบ “อภิสิทธิ์”พรรคเพื่อไทย 23 ก.ค. – เพื่อไทย เตรียมยื่น กห. สอบ “อภิสิทธิ์” หนีทหาร จี้ผู้ตรวจการแผ่นดินสอบ พร้อมท้าออกสื่อ

นายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย กล่าวว่า เตรียมยื่นหนังสือถึง รมว.กลาโหม และผู้บัญชาการโรงเรียนนายร้อย จปร. ให้เร่งตรวจสอบข้อเท็จจริงของเอกสารการสมัครเข้ารับตำแหน่งอาจารย์ประจำโรงเรียนนายร้อยของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ที่อาจมีการใช้เอกสารเท็จสมัครเข้าเป็นอาจารย์เพื่อฟอกไม่ให้มีความผิดในการหนีทหาร และเรื่องดังกล่าวไม่สามารถอ้างเรื่องการหมดอายุความได้ เพราะเกี่ยวข้องกับเอกสารที่ไม่ถูกต้อง หากนายอภิสิทธิ์ใช้เอกสารที่เป็นเท็จในการสมัครเป็นอาจารย์โรงเรียนนายร้อย จากที่ขอลาออกจากตำแหน่งอาจารย์ จะกลายเป็นถูกปลดออกและอาจมีผลต่อคุณสมบัติการลงสมัครเป็นส.ส.

นอกจากนี้ยังเรียกร้องให้ผู้ตรวจการแผ่นดินเร่งดำเนินการตรวจสอบเรื่องดังกล่าว ภายใต้มาตรฐานเดียวกับการตรวจสอบรัฐมนตรีของรัฐบาล

ส่วนกรณีที่นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ ขู่ฟ้องคนตรวจสอบกรณีหนีทหารนั้น โฆษกพรรคเพื่อไทย กล่าวว่า เรื่องดังกล่างเป็นการทำหน้าที่ตรวจสอบ เพื่อความถูกต้องโปร่งใส พรรคประชาธิปัตย์ ไม่ควรกินปูนร้อนท้องหรือโยงเป็นเรื่องการเมืองเพื่อกลบเกลื่อนข้อเท็จจริง

นายกมล บันไดเพชร สมาชิกพรรคเพื่อไทย กล่าวถึงกรณี กพ. เป็นผู้ขอผ่อนผันการเกณฑ์ทหารให้นายอภิสิทธิ์ ว่า กรณีจะไปศึกษาต่อต่างประเทศเทศตามเงื่อนไขของนักเรียนที่อยู่ในความดูแลของ กพ.จะต้องเป็นนักเรียนที่ศึกษาอยู่ต่างประเทศในขณะนั้น แต่ข้อเท็จจริงแล้วขณะนั้นนายอภิสิทธิ์ ยังไม่ได้เดินทางไปศึกษาต่อที่อังกฤษ นอกจากนี้ผู้ที่จะลงนามในหนังสือผ่อนผันได้ จะต้องเป็นรมว.มหาดไทย และผู้ว่าราชการจังหวัด แต่กรณีของนายอภิสิทธิ์เป็นหนังสือที่ลงนามโดยผู้ช่วยสัสดี กทม. และหนังสือดังกล่าวยังเขียนชื่อมารดาของนายอภิสิทธิ์ ไม่ถูกต้องด้วย อีกทั้งยังอ้างมาตราที่ขอใช้ผ่อนผันผิด เอกสารฉบับนั้นจึงถือว่าเป็นเท็จทั้งฉบับ และออกก่อนที่นายอภิสิทธิ์ จะเข้ารับการบรรจุเป็นอาจารย์ เพียง 7 วัน ทั้งที่ก่อนหน้านั้น เจ้ากรมสารบัญทหารบก แจ้งว่าได้ตรวจเอกสารพบว่านายอภิสิทธิ์ขาดหนังสือสำคัญการผ่อนผันการเกณฑ์ทหารจึงตั้งข้อสังเกตว่าเหตุใดนายอภิสิทธิ์จึงสามารถเข้าเป็นอาจารย์โรงเรียนนายร้อยได้ และขอท้านายศิริโชคออกสื่อพร้อมกันเพื่อนำข้อมูลเปิดเผยต่อสาธารณะ และ จะกราบเท้านายศิริโชค หากนำหนังสือผ่อนผันการตรวจเลือกเข้ารับราชการทหาร(แบบ สด.41) ตัวจริงมาแสดง. -สำนักข่าวไทย

#19 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ถามเลี่ยงๆ อย่างนี้ ไม่ติดคุกครับ

ตอบว่า

พวกนักเรียนนายร้อยทั้งหลาย ไม่มีใบสด.43 ทั้งนั้น
เพราะเข้าเป็นทหารตั้งแต่ยังไม่ถึงวันที่ต้องไปจับใบดำใบแดง
อภิสิทธิ์ก็เป็นทหารก่อนวันที่ต้องจับใบดำใบแดงเหมือนกัน

เข้าใจเรื่องง่ายๆ แค่นี้หรือเปล่า ท่านวิศวกรเงินเดือนต่ำกว่า 15000

ใจดีเหมือนคนบ้า ก็อย่างว่าเค้าจ้างมันมาให้ เค้าให้ข้อมูลมันแค่นั้น มันก็ไม่ต้องคิดไรหรอก ถามย้ำๆซ้ำๆ ก็ชี้แจงก็ให้เหตุผลก็แล้ว ควายไหม

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#20 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

สุนัข รับใช้

คำนี้ คงเหมาะสมกับ ตัวท่าน โดยแท้

เป็นถึงเจ้ากระทรวงสำคัญ

กลับทำเรื่องไม่เป็นเรื่อง ให้เป็นเรื่องใหญ่เรื่องโต

กับทีเรื่องใหญ่เรื่องโตกลับเพิกเฉย

การถอนทหารจากแนวชายแดนพระวิหาร ดัน เงียบกริ๊บบบบ....

ผมยังไม่เคยเห็นผู้นำประเทศไหนในโลก ยอมเซ็นต์ถอนทหารแต่โดยดี แถมยังหมอบคลานไปเซ็น์เขาถึงที่

จำเริญ ล่ะ ประเทศไทย

#21 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

สลิปเงินเดือนจริงอยู่ไหน?

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

อาจจะมี ว่า กพ. ปลอม
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#23 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

เห็นด้วยกะคุณแอมฯครับ

ครั้งแรกที่ผมรู้จัก เว็บของสรท.ได้อ่านบทความของคุณแอมฯก่อนเลย(เรื่องกรณีที่คุณแอมฯให้คำตอบเรื่องกรณีสวรรคตฯ)
รู้สึกชื่นชมมากๆ ก็เลยตัดสินใจเป็นสมาชิกของ สรท. เพื่อติดตามผลงานอื่นๆที่มีประโยชน์และได้ความรู้อีกมากมายของคุณแอมฯ

จากนั้นพอได้เข้ามาแล้ว ก็ได้เห็นบทความอื่นๆที่มีสาระ อีกมากมายจากเพื่อนๆพี่ๆที่เป็นสมาชิกท่านอื่น เช่น คุณโจโฉ คุณดราม่า คุณศรอรชุน เป็นต้น
(ท่านอื่นๆก็ให้ความรู้เช่นกันนะครับ ขอโทษที่เอ่ยนามไม่หมดทุกท่าน)

ขอเป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ สัญญาว่าจะติดตามผลงานตลอดไปครับ

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#24 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

ระวัง..

บี้ไอ้ขี้ตู่มากๆ มันอาจแถว่า กระทรวงกลาโหมปลอม :D :D :D

ประเด็นคือ มีกากแดงพร้อมเชื่อซะด้วยซี
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#25 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

มีสด.41แล้วไปสมัครเป็นทหารเลยหลังจากเรียนจบแล้วจะมีสด.43ได้ไงละครับนี้ท่านจบวิศวะได้ไงไม่เข้าใจหลักการง่ายๆที่ลุงเก็บของเก่าจบป.4ยังรู้ :wacko:

#26 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

555

#27 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

ดูท่าไอ้คางคกได้มีเพื่อนไปนอนคุกเพิ่มหลายคน
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#28 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

มีสด.41แล้วไปสมัครเป็นทหารเลยหลังจากเรียนจบแล้วจะมีสด.43ได้ไงละครับนี้ท่านจบวิศวะได้ไงไม่เข้าใจหลักการง่ายๆที่ลุงเก็บของเก่าจบป.4ยังรู้ :wacko:

ใจดีน่าจะได้ลงกินเนสบุ๊ค ฐานะวิศวกรที่โง่เง่าเต่าตุ่นที่สุดในโลก :lol: :lol:
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#29 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ขอบคุณ จขกท. ครับ

แต่พวกฝูงควายมันก็ไม่เชื่อร้อก ตรรกะพิการไปหมดแล้ว

#30 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ตกลง คุณ จบการศึกษาจากที่ไหน?

#31 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

สร้างเรื่องยังกับ ตอนอภิสิทธิ์เพิ่งจบ ใช้อำนาจโดยมิชอบ
อภิสิทธิ์เป็นนายกปี 30 มั้ง

#32 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

โลโมติล อยู่ไหน? :D :D :D
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#33 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

ที่ผมเคยเห็นเอกสารปลอมครั้งเดียวก็คือ...

สลิปเงินเดือนของคุณอัครเทพ jaidee20 นั่นเอง

#34 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ตอบว่า

ฮาอันนี้ อ่ะ วิศวกร เงินเืดือนต่ำกว่า 15000 ก๊ากกกก ขนาดพี่ผมทำที่เชียงใหม่ แถมเริ่มแรกยัง 17000 กว่า เลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#35 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

ระวัง..

บี้ไอ้ขี้ตู่มากๆ มันอาจแถว่า กระทรวงกลาโหมปลอม :D :D :D

ประเด็นคือ มีกากแดงพร้อมเชื่อซะด้วยซี

555555555555555555 กระทรวงกลาโหมปลอม ต่อจากนั้นจะมี รมต กระทรวงกลาโหมปลอม 55555555555555555555

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#36 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

ตอบว่า

สด.๔๓ ของทักษิณ อยู่ที่ไหน?
ก็ลักษณะเดียวกันน่ะแหละครับ
คนสติปัญญาปกติและมีความสุจริตใจ น่าจะเข้าใจไม่ยาก
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#37 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ผมก็ไม่มี ส.ด. 43 ไม่เคยรับการตรวจเลือกเกณฑ์ทหาร
ผมผิดด้วยเหรอ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#38 zabee

zabee

น้องใหม่

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ขอดูสด 15,000 หน่อยครับ
อ้าววววววว ปลอมนี่หว่า :huh:

#39 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

เคยมีกับเขาบ้างไหม engineering sence น่ะนายช่าง

#40 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

ผมไม่มี ส.ด 43 เหมือนกัน ได้แต่ ส.ด.8 ผมกำลังสงสัยตอนนี้เอาข่าวไร้สาระอะไรไม่รู้มาชิงพื้นที่ข่าว คิดว่ากำลังปิดข่าวอะไรที่ไม่อยากให้ชาวบ้านรู้อยู่แน่

ปล.ใจดีนี่เรียกแขกให้มายำตัวเองได้ทุกครั้งไม่ีมีเบื่อจริงๆ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#41 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

ตอบว่า

สด.๔๓ ของทักษิณ อยู่ที่ไหน?
ก็ลักษณะเดียวกันน่ะแหละครับ
คนสติปัญญาปกติและมีความสุจริตใจ น่าจะเข้าใจไม่ยาก

ทักษิณ หนีทหารเพราะไม่มีใบสด. 43 เวรน้องผมด้วยนี้หว่า น้องผมดันจบจ่าทหารเรือ อายุ 18 เรียนจ่า ไม่ได้เข้าตรวจเลือกด้วย เวรกรรมหนีทหารนี้ 55555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#42 Ixora

Ixora

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

*
POPULAR

ใจดีจบวิศวฯ แบบไหน แบบเรียนสายอาชีพมาก่อน หรือ เอ็นทรานซ์

ถ้าเรียนสายอาชีพมาก่อน ใจดีก็จะมีวุฒิ ปวช. ปวส. แล้วค่อยได้ปริญญาวิศวฯ
แต่ถ้าใจดี จบ ม.6 แล้วสอบเอ็นทรานซ์ ใจดีก็จะได้ปริญญาวิศวฯ เหมือนกัน

ถ้าใจดีผ่านการตรวจเลือก จับใบดำใบแดง เกณฑ์ทหาร ใจดีก็จะได้ สด.43
แต่ถ้าใจดีไปเรียนต่อเมืองนอก มี กพ.รับรอง ใจดีก็จะได้ สด.41 เพื่อผ่อนผัน
จากนั้นใจดีก็มาสมัครเป็นทหารเองด้วยความสมัครใจ และติดยศเสียด้วย

สรุป ไม่ว่าจะ สด.43 หรือ สด.41 + สมัครเป็นทหารเองแล้วได้ติดยศ
ก็เท่ากับใจดี ผ่านกระบวนการของการเป็นทหารตามกฎหมายถูกต้อง

แล้วแบบนี้ใจดีมาเรียกหา สด.43 ทำหอกอะไรครับ
เหมือนๆ กับใจดีเอ็นทรานซ์ติดและเรียนจบวิศวฯ นั่นแหละครับ
ใจดีจะเรียกหาวุฒิ ปวช. ปวส. ทำพระแสงปฏักอะไรไม่ทราบ หุๆ

Edited by Ixora, 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:39.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#43 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

ผมไม่มี ส.ด 43 เหมือนกัน ได้แต่ ส.ด.8 ผมกำลังสงสัยตอนนี้เอาข่าวไร้สาระอะไรไม่รู้มาชิงพื้นที่ข่าว คิดว่ากำลังปิดข่าวอะไรที่ไม่อยากให้ชาวบ้านรู้อยู่แน่

ปล.ใจดีนี่เรียกแขกให้มายำตัวเองได้ทุกครั้งไม่ีมีเบื่อจริงๆ

คำแปลนี้พอจะเป็นคำตอบสำหรับ คุณจขกท.ได้ไหมครับ

มาโซคิสม์

จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี

มาโซคิสม์ ( masochism) หมายถึงความสุขหรือความพึงพอใจทางเพศเมื่อได้รับความ

เจ็บปวดกับตัวเอง โดยมักจะเกี่ยวข้องกับจินตนาการทางเพศหรือการถูกตบตี การถูกเหยียดหยาม

การถูกผูกมัด หรือถูกทรมาน เพื่อเป็นการเพิ่มหรือทดแทนความสุขทางเพศ

ชื่อนี้มาจากชื่อของนักเขียนสมัยคริสต์ศตวรรษที่ 19

ลีโอโพลด์ วอน ซาเชอร์มาโซค (Leopold von Sacher-Masoch) ที่เป็นที่รู้จักจาก

นิยายชื่อ "Vinus in Furs" ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องราวในทางมาโซคิสม์

#44 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

เมื่อกี้เห็นในเพจเพื่อนที่ถูกใจเสื้อแดงแว๊บๆ ว่าเสื้อแดงเค้ามีการแชร์ต่อๆ กันว่า

เอกสารการผ่อนผันนั้นเป็นของปลอม และมีหลักฐานยืนยันคือ มีนายทหาร (หรือใครซักคน)

ที่เป็นผู้ออกเอกสารนั้นได้รับการลงโทษ ฐานปลอมเอกสารให้อภิสิทธิ์แล้ว

ไม่ทราบว่าเรื่องนี้มีรายละเอียดอย่างไรบ้างครับ

#45 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

เมื่อกี้เห็นในเพจเพื่อนที่ถูกใจเสื้อแดงแว๊บๆ ว่าเสื้อแดงเค้ามีการแชร์ต่อๆ กันว่า

เอกสารการผ่อนผันนั้นเป็นของปลอม และมีหลักฐานยืนยันคือ มีนายทหาร (หรือใครซักคน)

ที่เป็นผู้ออกเอกสารนั้นได้รับการลงโทษ ฐานปลอมเอกสารให้อภิสิทธิ์แล้ว

ไม่ทราบว่าเรื่องนี้มีรายละเอียดอย่างไรบ้างครับ

เวรกรรม ผมจะโดนด้วยไหม นี้เคยให้ ทางมหาลัยทำใบผ่อนพัน ให้ แถมไม่เห็นตัวใบเลย จะโดนย้อนหลังหนีทหารไหมนี้ว่ะกลัว ๆๆ
แต่เราเรียนจบปีนั้นคนเข้าเต็มเลยไม่ได้เป็น เวรแล้วหนีทหารนี้กรู ถ้ามหาลัยปลอมได้ กพ.ทำไมจะปลอมไม่ได้ 55555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#46 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

ปลอมหนังสือผ่อนผัน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#47 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

ใจดีเิอ๊ย....ไม่เลิกที่จะโชว์โง่เล้ย อนาถใจกับพวกแดงจริงๆ ยิ่งเล่นเรื่องนี้มากๆ ปะเดี๋ยวก็ย้อนกลับมาเข้าตัวจนได้.. ;) ;)

#48 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

สลิปเงินเดือนจริงอยู่ไหน?

อ้าว เวรแล้วสิ กลายเป็นย้อนกลับเข้าหาตัวเอง

ถ้าผมเป็นคุณใจดีนะ ผมดำดินหนีไปแล้ว ไม่อยู่ให้อับอายขายหน้าต่อไปหรอก จริงๆนะ
แล้วผมก็จะสงบเสงี่ยมเจียมตัว
ยิ่งดิ้นมันก็ยิ่งเจ็บนะครับ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#49 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

เวรกรรม ผมจะโดนด้วยไหม นี้เคยให้ ทางมหาลัยทำใบผ่อนพัน ให้ แถมไม่เห็นตัวใบเลย จะโดนย้อนหลังหนีทหารไหมนี้ว่ะกลัว ๆๆ
แต่เราเรียนจบปีนั้นคนเข้าเต็มเลยไม่ได้เป็น เวรแล้วหนีทหารนี้กรู ถ้ามหาลัยปลอมได้ กพ.ทำไมจะปลอมไม่ได้ 55555

ปลอมหนังสือผ่อนผัน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โอเค ผมหาเจอละ กว่าจะหาเจอผมต้องเข้าไปหาตามเพจเสื้อแดง อี๋ย....หยะแหยง ><

http://www.facebook.com/profile.php?id=100004006837248&sk=photos#!/photo.php?fbid=500409053306898&set=p.500409053306898&type=1&theater

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=265902533519177&set=o.351568601534405&type=1&ref=nf#!/photo.php?fbid=265902533519177&set=o.351568601534405&type=1&theater

โอเค เอาใหม่ ผมผิดเองที่จำผิด ขอโทษด้วยครับ

พวกนั้นไม่ได้บอกว่า เอกสารผ่อนผันปลอม

แต่บอกว่า เอกสารการสมัครเป็นอาจารย์นั้นเป็นเอกสารปลอม

และมีนายทหารที่เป็นคนออกเอกสารปลอมให้นั้นโดนลงโทษ

ผมเลยสงสัยว่า มีเหตุการที่นายทหารโดนลงโทษจริงหรือไม่ครับ

และถ้ามีนายทหารคนนั้นออกเอกสารอะไรปลอมให้อภิสิทธิ์เหรอครับ

ส่วนเรื่อง สด43 นี่กระจ่างชัดแล้ว

#50 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:33

โอเค เอาใหม่ ผมผิดเองที่จำผิด ขอโทษด้วยครับ

พวกนั้นไม่ได้บอกว่า เอกสารผ่อนผันปลอม

แต่บอกว่า เอกสารการสมัครเป็นอาจารย์นั้นเป็นเอกสารปลอม

และมีนายทหารที่เป็นคนออกเอกสารปลอมให้นั้นโดนลงโทษ

ผมเลยสงสัยว่า มีเหตุการที่นายทหารโดนลงโทษจริงหรือไม่ครับ

และถ้ามีนายทหารคนนั้นออกเอกสารอะไรปลอมให้อภิสิทธิ์เหรอครับ

ส่วนเรื่อง สด43 นี่กระจ่างชัดแล้ว

เอกสารการสมัครเป็นอาจารย์นั้นเป็นเอกสารปลอม เอกสารอะไรครับ บอกหน่อย
ทาง สบ.ทบ. ต้องการแค่หลักฐานผ่อนผัน ไม่ได้บอกว่าให้เอา สด.9 มานะ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน