Jump to content

- - - - -

เนื่องจากกระทู้นู้น คุณปลายอ้อบอกว่าผมไม่ใช่คู่กรณี ดังนั้นขอแยกกระทู้มาถกต่อที่ห้องนี้ครับ

• Please log in to reply
35 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

แตกกระทู้มาจาก http://webboard.seri...5/page__st__100

เมื่อตำรวจทำตามกฎหมาย

ก็บอกว่าเขาเอาใจฝ่ายการเมือง ซึ่งอยู่ตรงข้ามกับตน

สรุปว่า ถ้าใครทำอะไรให้ มีผลเสียกับฝ่ายตน

ก็บอกว่าเลว ชั่ว ไปหมด

พวกคุณคือผู้ประเสริฐที่สุด..ในสามโลก !

ใช่ครับ เหมือนศาลเลย
ตัดสินเข้าข้างตัวเองคือ "ยุติธรรม" ไม่เข้าข้างตัวเองคือ "ตัดสินตามใบสั่ง"
ชั่วจริงๆ เลยนะครับ รู้สึกคุ้นๆ กับตรรกะแบบนี้บ้างหรือเปล่าละครับ

ประทับใจคำนี้จริงๆ

ด่าเขาเหย็งๆ ว่าไปทำมิดีมิร้าย,,,พ่อเขาเอาเรือ่ง ก็หน้าเสีย ขี้แตก เลื่อนไปเลื่อนมา หวังใช้เอกสิทธิ์คุ้มครอง
เหมือนอ้าย สส.ตัวหนึ่ง ยิงคนตาย แล้ววิ่งมาซุกหัวในสภา สส.พรรคเดียวกัน ก็ออกมาบอกว่า เขาไม่ได้ฆ่า เขาถูกใส่ร้าย..ชะชะชะ
สงสัยจะจำไม่ได้กันแล้ว..เรื่องชั่วของตัวเอง ไม่มีในหัว ..ว่างั้น

เมื่อกี้ ผมเข้าไปอ่านในกระทู้หนึ่ง เขาใช้คำผวนว่า "เศรษฐา 7 ปูยับ"

ผมอายว่ะ ที่สมาชิกมีอย่างนี้ในเสรีไทย..คิดแต่เรื่องชั่วๆ สุดชั่ว คล้ายดิรัจฉาน

หัดสำรวจฝ่ายตนเองบ้าง

หรือว่าเห็นความเลวชั่วของพวกตนเองเป็นเรื่องธรรมดา..

ส.ส. ครรชิต เค้าขอไม่ใช้เอกสิทธิ์คุ้มครองนะครับ คายหญ้าออกจากปากก่อนนะครับ ก่อนใส่ความคนอื่น
เรื่องนี้เข้าศาลแล้วด้วย ผลออกมายังไงก็ยอมรับครับ แต่อีกพรรคหนึ่ง ถ้าผลออกมายังไงก็ยอมรับด้วยนะครับ
อย่าไปบอกว่า "ศาลเอียง" หรือว่า "ศาลตัดสินตามใบสั่ง" อีกนะครับ
และอย่าพวกไปกดดันศาลด้วยนะครับ เพราะมัน "ชั่วจริงๆ" ครับ

ปล. จากสำนักข่าวที่เป็นกลางสุดใน 3 โลกครับ
"ครรชิต" สละเอกสิทธิ์คุ้มครองส.ส.-สู้คดีฆ่านายกตุ่น
http://www.khaosod.c...PQ==&sectionid=

หน้าด้านพูดว่ะ มีคนอย่างนี้ด้วยเหรอ

อ่านได้กี่บรรทัด ?

เขาถามว่า เมื่อเมิงคิดสละสิทธิ์ ทำไมไม่มอบตัวแต่แรก ..หือมม์

เพราะรู้ใช่ไหมว่า สภาจะไม่อนุญาต เพราะไม่มีธรรมเนียม จึงไปสละสิทธิ์ในสภา ทำแมน

โถ...

ผมเข้าใจว่าโง่จริง ไม่ใช่แกล้งโง่นะ..คุณ...บริสุทธิ์จริงๆ !

ใครหน้าด้านกันแน่ครับ ใครว่า ส.ส.ครรชิตไม่มอบตัวครับ
แล้วนี่อะไรครับ

'ส.ส.ครรชิต ทับสุวรรณ'มอบตัว
http://www.komchadlu...ml#.UA6IgGG_Ezw

คุณกล้าขอโทษหรือเปล่าละครับ คุณกล่าวหาเค้าว่า "หน้าด้าน" หลักฐานเค้ามอบตัวตั้งแต่ปีที่แล้ว
ว่ายังไงครับคุณปลายอ้อ ผมจะรอคำตอบนะครับ หวังว่าลูกผู้ชายพอนะครับ

• Gop likes this
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#2 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

แต่คุณตอบว่า

ปลายอ้ออย่าแถไปเรื่องอื่น
คุณเอารูปจากเพจอื่นมาใส่ร้ายเพจ สายตรงภาคสนาม
ทำไม????
มาตอบคำถามก่อน
เข้าใจผิดก็บอกมา ขอโทษเขาให้เป็นเรื่องเป็นราว

คุณใส่ร้ายเขาเพื่อดิสเครดิตเขา ด้วยการหารูปจากเพจอื่นมาใส่ร้ายเขา
ใช่ไหม???

ถามว่า คุณเอารูป ป้าในสนามบินนั้น มาจากที่ไหน ในเมื่อเพจสายตรงภาคสนามไม่เคยเอามาลง
ลงลิงค์ก็ไม่ตรง เพราะลิงค์ไม่มีข่าว ไม่มีรูป
มาตอบเดี๋ยวนี้
อย่าหนี
ลูกผู้ชายหรือเปล่า
ทำไมทำผิดไม่กล้ายอมรับ

อย่าให้ผมตั้งชื่อคุณใหม่นะ
การกระทำของคุณเป็นตัวส่อนิสัยของคุณ
ว่า ต้องการแค่ ใส่ร้าย โดย เอาหลักฐานเท็จมาใส่ความเขา
ตอบมา!!!!!

คุณจะหน้าด้านหน้าทน ที่เวปควายนั้น มันเป็นสิทธิของคุณ
เพราะคนที่นั่นเขาพร้อมบูชา ใครก็ได้ที่พูดถูกใจ
แต่ที่นี่ไม่ใช่
หลักฐานเท็จ คุณกล้าเอามาใช้ได้ยังไง
หลักฐานเท็จ คุณกล้าเอามาใส่ร้ายคนดีๆเขาได้ยังไง
คุณอธิบายมา
ไม่ต้องเฉไฉไปเรื่องอื่น
ประเด็นอยู่ตรงนี้
หวังว่าปลายอ้อคงจะไม่ทำซื่อบื้ออีกรอบนะ

แม่ม สติแตกแหกแต๋ว..

ผมนึกหน้ามัน คงโกรธตัวสั่นเร่าๆ
คงอยากกระทืบผมเต็มที

ผมก็อปรูปจากเพจนั้นมา แล้วก็ใช้ google
ตามหาเส้นทางภาพ แล้วมันก็เจอ..ไม่ใช่เลย

เขาบอกว่าไม่ได้เอารูปลง ..เชื่อเขาได้
แต่กรรูบอกว่าเอารูปมาจากเพจนั้นง..เมิงไม่เชื่อ

จะให้ขอโทษ..ทำยังกับว่าอ้ายพวกเต้าข่าว สร้างเรื่องในเพจภาคสนามน่ะ ..คือคุณ !

เอาความเท็จมาใส่ร้าย "คนดี" ..พ่อคุณเอ๊ย ช่างจำนรรจาจริงๆ

พี่กิ้งกือครับ..

ไหนล่ะ รูปยัยป้าที่ไปสนามบิน ?

พี่กิ้งกือครับ..

ไหนล่ะ นักบินฮีโร่ที่ไล่ป้าลงจากเครื่องน่ะ ?

พี่หามาให้ผมดูหน่อย...

ผมพร้อมจะกราบพี่

เพราะสิ่งที่เห็นๆ จะจะ 2 เรื่องนี้
คือสิ่งที่เพจภาคสนาม คนดีของพี่ "โกหกไม่ลง พูดตรงไปเลย" บอกกับพวกเรา

"ป้าถูกกัปตันวีระ ไล่ลงจากเครื่องไปแล้ว !"

ไหนละ พี่กิ้งกือ..หลักฐานมันอยู่หนายยยย

ผมจะล้างเท้ารอน่ะ...

มาต่อประเด็นของเรากันดีกว่านะครับ ผมเอาหลักฐานเรื่อง ส.ส.ครรชิต มอบตัวมาให้แล้วครับ
คุณปลายอ้อจะว่ายังไงต่อครับ

คุณไม่ใช่คู่กรณีผมครับ...
ผมคุยกับกิ้งกือแดง

ภาพยัยป้าที่สนามบิน กับ กัปตันนักบินฮีโร่ อะไรของเขาน่ะ
ถ้าผมไปคุยกับคุณ เรื่องนี้
ธรรมเนียมของพวกคุณก็จะบอกว่า "แถ" "ว่ิงหางจุกตูด" อะไรน่ะ

เพื่อพยายามบอกว่าอีกฝ่าย สู้คุณไม่ได้

คุณกิ้งกือแดง กำลังไปหาข้อมูลอยู่
ป่านนี้ แม่มเสริชมือสั่น ..หาไม่เจอ

รอมันก่อน

ดังนั้นผมจึงขอแตกกระทู้มาถกเรื่องของเราต่อที่นี่ครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#3 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ปูเสื่อรอ ปลายอ้อ ตอบ^^

#4 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ขอนอกเรื่องนี้สนุง คำว่า "เศรษฐา 7 ปูยับ" นี้
ไม่ถึงกับชั่ว และไม่ควรเอาไปเปรียบเทีียบกับสัตว์เดรัจฉานหรอก
เพราะมนุษย์เรา เจ๊ด กับบ่อยมากกว่าสัตว์เดรัจฉานซะอีก สัตว์นั้น
มันยังมีฤดูผสมพันธ์ แต่มนุษย์ไม่มี สามารถ เจ๊ด ได้ตลอดเวลา
และทุกฤดู ตามแต่จะพอพึงพอใจ

และอีกอย่าง ถ้าไม่มีการ เจ๊ด กัน มนุษย์เราจะเกิดมาได้หรือ
หรือว่าปลายcamอ้อเกิดมาจากกระบอกไม้ไผ่ ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็ไม่ว่ากัน

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#5 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

นับถือคุณน้ำมันรำข้าวเลย ชำแหละปลายอ้อ จนไอ้นั่นก็จะไม่เหลือ

1
หวังใช้เอกสิทธิ์คุ้มครองเหมือนอ้าย สส.ตัวหนึ่ง ยิงคนตาย แล้ววิ่งมาซุกหัวในสภา สส.พรรคเดียวกัน ก็ออกมาบอกว่า เขาไม่ได้ฆ่า เขาถูกใส่ร้าย..ชะชะชะ สงสัยจะจำไม่ได้กันแล้ว..เรื่องชั่วของตัวเอง ไม่มีในหัว ..ว่างั้น
ส.ส. ครรชิต เค้าขอไม่ใช้เอกสิทธิ์คุ้มครองนะครับ คายหญ้าออกจากปากก่อนนะครับ ก่อนใส่ความคนอื่น

2
หน้าด้านพูดว่ะ มีคนอย่างนี้ด้วยเหรอ อ่านได้กี่บรรทัด ? เขาถามว่า เมื่อเมิงคิดสละสิทธิ์ ทำไมไม่มอบตัวแต่แรก ..หือมม์ เพราะรู้ใช่ไหมว่า สภาจะไม่อนุญาต เพราะไม่มีธรรมเนียม จึงไปสละสิทธิ์ในสภา ทำแมน โถ... ผมเข้าใจว่าโง่จริง ไม่ใช่แกล้งโง่นะ..คุณ...บริสุทธิ์จริงๆ !
ใครหน้าด้านกันแน่ครับ ใครว่า ส.ส.ครรชิตไม่มอบตัวครับ แล้วนี่อะไรครับ 'ส.ส.ครรชิต ทับสุวรรณ'มอบตัว

อันนี้ของผมเอง
3 "เศรษฐา 7 ปูยับ"
ใช้หลักคิดของปลายอ้อ จะเกิดคำถามว่า เศรษฐาใหน ปูยับใหน มีหลักฐานหรือเปล่า....ฮา
ใช้หลักคิดของเฮนไต ก็จะมีคำตอบว่า ผมเชื่อของผมอย่างนี้ จะให้ผมเลิกเชื่อ ต้องเอาหลักฐานมาทำให้ผมเลิกเชื่อ
กลับไปใช้หลักคิดของปลายอ้อต่อ ก็จะเกืดคำถามว่า แล้วคุณไปนั่งดูเขา 7 ยับหรือ จึงมาบอกว่าไม่จริง ไม่ยับซะหน่อย....ฮาอีก

4 ถ้า "เศรษฐา 7 ปูยับ" เป็นคำผวนรับไม่ได้
แล้วรับได้ใช่ใหม ห มี หน้า...ฮ า ก กับ
ปรวย....หัว เค็ม (Pruay Salty Head)

#6 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

ผมคิดว่า ปลายอ้อ อาจเปลี่ยนชื่อล๊อกอิน ง่ายกว่าเอาความจริงมาสู้ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#7 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ถ้าจะพลาดอะไร ไปแล้วเรา ....
ปลายอ้อ สู้ๆ :)
ตอกกลับให้เหล่าสลิ่ม หน้่าหงายกันไปเลย

เห็นด้วย
งานนี้มีเปลี่ยนล็อคอิน แหงๆ
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#8 juneka

juneka

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

ดันให้ตีคู่เลยค่ะ

#9 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:09

ส่งเทียบเชิญไป 3 รอบแล้วครับที่กระทู้นี้
http://webboard.seri...คว/page__st__50
รอมาจะครบ 3 ชั่วโมงแล้วนะครับ

#10 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:22

นับถือคุณน้ำมันรำข้าวเลย ชำแหละปลายอ้อ จนไอ้นั่นก็จะไม่เหลือ

1
หวังใช้เอกสิทธิ์คุ้มครองเหมือนอ้าย สส.ตัวหนึ่ง ยิงคนตาย แล้ววิ่งมาซุกหัวในสภา สส.พรรคเดียวกัน ก็ออกมาบอกว่า เขาไม่ได้ฆ่า เขาถูกใส่ร้าย..ชะชะชะ สงสัยจะจำไม่ได้กันแล้ว..เรื่องชั่วของตัวเอง ไม่มีในหัว ..ว่างั้น

2
หน้าด้านพูดว่ะ มีคนอย่างนี้ด้วยเหรอ อ่านได้กี่บรรทัด ? เขาถามว่า เมื่อเมิงคิดสละสิทธิ์ ทำไมไม่มอบตัวแต่แรก ..หือมม์ เพราะรู้ใช่ไหมว่า สภาจะไม่อนุญาต เพราะไม่มีธรรมเนียม จึงไปสละสิทธิ์ในสภา ทำแมน โถ... ผมเข้าใจว่าโง่จริง ไม่ใช่แกล้งโง่นะ..คุณ...บริสุทธิ์จริงๆ !
ใครหน้าด้านกันแน่ครับ ใครว่า ส.ส.ครรชิตไม่มอบตัวครับ แล้วนี่อะไรครับ 'ส.ส.ครรชิต ทับสุวรรณ'มอบตัว

อันนี้ของผมเอง
3 "เศรษฐา 7 ปูยับ"
ใช้หลักคิดของปลายอ้อ จะเกิดคำถามว่า เศรษฐาใหน ปูยับใหน มีหลักฐานหรือเปล่า....ฮา
ใช้หลักคิดของเฮนไต ก็จะมีคำตอบว่า ผมเชื่อของผมอย่างนี้ จะให้ผมเลิกเชื่อ ต้องเอาหลักฐานมาทำให้ผมเลิกเชื่อ
กลับไปใช้หลักคิดของปลายอ้อต่อ ก็จะเกืดคำถามว่า แล้วคุณไปนั่งดูเขา 7 ยับหรือ จึงมาบอกว่าไม่จริง ไม่ยับซะหน่อย....ฮาอีก

4 ถ้า "เศรษฐา 7 ปูยับ" เป็นคำผวนรับไม่ได้
แล้วรับได้ใช่ใหม ห มี หน้า...ฮ า ก กับ
ปรวย....หัว เค็ม (Pruay Salty Head)

หลักฐานเสริมข้อ 4 ของคุณ amp ครับ
http://www.tfn5.info...p?topic=37954.0
http://liberalthai.w...10/07/28/dsi-2/

#11 Gop

Gop

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

บอกแทนคุณปลายอ้อกอแขมเลยก็ได้ว่า "งานงอก" ล่ะครับคราวนี้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#12 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:39

ถึงมาก็พูดเรื่องอื่นอีก ^_^

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:08

ตามมาจากกระทู้นู้นด้วยคน

ปลายอ้อไม่ต้องกลัวเรื่องแผลถลอกนะครับ

ผมเอาทิงเจอร์มาใส่แผลให้ด้วยครับ 555

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:45

ส่งเทียบเชิญไป 3 รอบแล้วครับที่กระทู้นี้
http://webboard.seri...คว/page__st__50
รอมาจะครบ 3 ชั่วโมงแล้วนะครับ

ต้องจุดธูป มีของดำ 7 อย่างด้วยค่ะ

#15 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:39

ผมรู้ว่า ปลายอ้อเห็น แต่ตอบไม่ได้เลยเฉไฉไป เพื่อถ่วงเวลาหาข้อแก้ตัวไปเรื่อย

#16 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

เม็ดละมุด E อ้อ
โง่แล้วยังหน้าด้าน กร๊ากๆๆๆๆ
ผมก็ตามมาจาก ข้อมูล อรชุน ในภควัทคีตา กะ รามายณะ ที่คนโง่ โชว์ไว้
ผมขอเรียกชื่อ ไอ้คนเยี่ยงนี้นะครับ หวังว่าคงไม่หยาบน๊า คุณ เม็ดละมุด E อ้อ

Edited by ธนุส นิราลัย, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:55.

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#17 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

แดงซุปตาร์ไปอยู่ไหน จะรู้มั้ยว่ามีคนรอตื้บเค้าเพียบ :D :D :D
"ท๊ากสิน....ออกไป"

#18 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

กำลังรอโพยอยู่หรือป่าว :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#19 pigazzo

pigazzo

น้องเก่า

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

มาตอบด่วน ปลายอ้อ รอดูว่าจะเฉไฉยังไง

#20 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

มาตอบด่วน ปลายอ้อ รอดูว่าจะเฉไฉยังไง

เดี๋ยวจะมาขอโทษนะครับ รอแป๊บๆๆๆ

แต่จะให้ขอโทษแบบกันเอง หรือขอโทษแบบเป็นทางการล่ะ ?
ที่เข้าใจผิดน่ะ บอกก่อนจะได้ทำใจ !

#21 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

มาเกาะขอบจอ แอบเชียร์ปลายอ้อ ให้เข้ามาจริงๆ

อย่าหายไปอีกละ

คุณ Ricebeanoil รอนานแล้ว ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

กระทู้ยาวอีกแล้ว
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#23 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

ไม่ยาวครับ เจ๊

เดี๋ยวผมทำพิธีขอโทษเสร็จ..
ก็ไปแล้ว...

#24 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ไม่ยาวครับ เจ๊

เดี๋ยวผมทำพิธีขอโทษเสร็จ..
ก็ไปแล้ว...

อัยย๊ะ มาไม้ไหนหล่าว...

ขอให้คิดได้จริงๆเถอะครับ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#25 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ผู้ใช้ 7 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้
สมาชิก 3 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน
Pervious, ปลายอ้อกอแขม, ศรอรชุน

อยากสร้างตำนานต่อ หรือ อยากพิสูจน์ ตัวเอง เลือกเอาแค่นี้เอง ลวดลายเพื่อ ?

#26 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

มุงด้วยคน ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#27 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

ผู้ใช้ 11 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้
สมาชิก 6 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 4 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน
Pervious, ศรอรชุน, sun, Diablo, centrino14, riken

หายไปเหมือนเดิม ไม่ต้องขุดกระทู้ขึ้นมาแล้วก็ได้มั้งครับ ไว้รอเค้าออกมาซ่าใหม่จะได้เอาไว้เป็นการเตือนสติคนบ้า

#28 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

ไม่เห็นเจ้าขอกระทู้เข้ามาเลย
พอเราจะมาขอโทษ ..ก็ทำเมิน

#29 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

อยู่ตลอดครับ มีแอบไปตีดอทบ้างเป็นช่วงๆ ครับ
ไม่ต้องรอผมหรอกครับ ผมอยากให้ถอนคำพูดที่ไปว่า ส.ส. ครรชิต เค้าแค่นั้นเอง
ส่วนผมไม่ได้มีข้อขัดแย้งอะไรกับคุณปลายอ้อ ดังนั้นไม่ต้องขอโทษผมหรอกครับ

ไม่เห็นเจ้าขอกระทู้เข้ามาเลย
พอเราจะมาขอโทษ ..ก็ทำเมิน

Edited by Ricebeanoil, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:41.

#30 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

ประกาศขออภัย

เรื่อง ความเข้าใจผิดกรณีสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรพรรคการเมืองพรรคหนึ่ง ผู้ต้องหาฆ่าผู้อื่นโดยเจตนา แล้วไม่ยอมเข้ามอบตัวกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ

เรียน สมาชิกเสรีไทย

ข้าพเจ้า ปลายอ้อกอแขม สมาชิกเสรีไทยเวปบอร์ด ได้กระทำการดูหมิ่นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรของการเมืองพรรคหนึ่ง ที่เป็นผู้ต้องหาคดีใช้อาวุธปืนยิงนายก อบจ. นายอุดร ไกรวัฒน์นุสร (นายกฯตุ่น)ตายคาที่ แล้วไม่ยอมนำวัตถุพยาน ทั้งรถยนต์และอาวุธปืนที่ใช้ก่อเหตุ มามอบให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบ โดยข้าพเจ้ากล่าวหาว่า สส.ดังกล่าวนั้น ไม่ยอมเข้ามอบตัวกับเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้งๆที่ศาลฯออกหมายจับ เพราะเข้าใจว่า สส.ผู้นั้น ประสงค์จะใช้เอกสิทธิ์ทางสภาฯคุ้มครอง

บัดนี้ ข้าพเจ้าทราบความจริงโดยประจักษ์แล้วว่า สส.ผู้นั้น หลังจากได้กระทำการอันอุกอาจดังกล่าวแล้ว เมื่อถูกออกหมายจับ ก็ได้เข้ามามอบตัวกับเจ้าพนักงาน โดยมาพร้อมกับ สส.ของพรรคการเมืองพรรคหนึ่ง ซึ่งทำหน้าที่เป็นทนายความแก้ต่าง เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ มิได้หลบหนีหมายจับแต่อย่างใด

โดยหนังสือฉบับนี้ ข้าพเจ้า ปลายอ้อกอแขม ซึ่งไม่ทราบรายละเอียด ข้อเท็จจริงโดยถูกต้อง เป็นผู้โง่เขลาเบาปัญญา มิได้ติดตามข้อมูลข่าวสารอย่างครบถ้วน จึงได้กระทำการดูหมิ่น เหยียดหยามว่า สส.ผู้นั้น ว่าหลังจากใช้อาวุธปืนยิงผู้อื่นจนเสียชีวิตอย่างอุกอาจแล้ว ก็มิได้เข้ามอบตัวกับพนักงานเจ้าหน้าที่ ซึ่งโดยข้อเท็จจริงแล้ว สส.ผู้นั้น ได้เข้ามอบตัวกับพนักงานเจ้าหน้าที่ของบ้านเมือง อันมีหลักฐานพยานปรากฏชัด ตามที่สื่อมวลชนนำเสนอ

จึงขอเรียนชี้แจงให้ทราบโดยทั่วกันว่า การใดที่ปลายอ้อกอแขมได้กล่าวดูหมิ่น ใส่ร้าย สส.ผู้นั้นว่าฆ่าผู้อื่นโดยเจตนาแล้วก็มิได้เข้ามอบตัว ถือเป็นการกล่าวเท็จ เพราะสส.ผู้นั้น ได้เข้ามอบตัวพร้อมทนายความ หลังจากที่ถูกศาลออกหมายจับฐานฆ่าผู้อื่นโดยเจตนาแล้ว ซึ่งข้าพเจ้า ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้

25/07/2555

Edited by ปลายอ้อกอแขม, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:15.

#31 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

ขอรับทราบข้อความในประกาศขออภัยและปิดกระทู้เพียงเท่านี้ครับ
ขอแสดงความนับถือคุณปลายอ้อไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

Edited by Ricebeanoil, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:34.

#32 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:30

แมนมากครับ
ขอแสดงความนับถือคุณปลายอ้อในการกระทำครั้งนี้

#33 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:18

ประกาศขออภัย

เรื่อง ความเข้าใจผิดกรณีสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรพรรคการเมืองพรรคหนึ่ง ผู้ต้องหาฆ่าผู้อื่นโดยเจตนา แล้วไม่ยอมเข้ามอบตัวกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ

เรียน สมาชิกเสรีไทย

ข้าพเจ้า ปลายอ้อกอแขม สมาชิกเสรีไทยเวปบอร์ด ได้กระทำการดูหมิ่นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรของการเมืองพรรคหนึ่ง ที่เป็นผู้ต้องหาคดีใช้อาวุธปืนยิงนายก อบจ. นายอุดร ไกรวัฒน์นุสร (นายกฯตุ่น)ตายคาที่ แล้วไม่ยอมนำวัตถุพยาน ทั้งรถยนต์และอาวุธปืนที่ใช้ก่อเหตุ มามอบให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบ โดยข้าพเจ้ากล่าวหาว่า สส.ดังกล่าวนั้น ไม่ยอมเข้ามอบตัวกับเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้งๆที่ศาลฯออกหมายจับ เพราะเข้าใจว่า สส.ผู้นั้น ประสงค์จะใช้เอกสิทธิ์ทางสภาฯคุ้มครอง

บัดนี้ ข้าพเจ้าทราบความจริงโดยประจักษ์แล้วว่า สส.ผู้นั้น หลังจากได้กระทำการอันอุกอาจดังกล่าวแล้ว เมื่อถูกออกหมายจับ ก็ได้เข้ามามอบตัวกับเจ้าพนักงาน โดยมาพร้อมกับ สส.ของพรรคการเมืองพรรคหนึ่ง ซึ่งทำหน้าที่เป็นทนายความแก้ต่าง เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ มิได้หลบหนีหมายจับแต่อย่างใด

โดยหนังสือฉบับนี้ ข้าพเจ้า ปลายอ้อกอแขม ซึ่งไม่ทราบรายละเอียด ข้อเท็จจริงโดยถูกต้อง เป็นผู้โง่เขลาเบาปัญญา มิได้ติดตามข้อมูลข่าวสารอย่างครบถ้วน จึงได้กระทำการดูหมิ่น เหยียดหยามว่า สส.ผู้นั้น ว่าหลังจากใช้อาวุธปืนยิงผู้อื่นจนเสียชีวิตอย่างอุกอาจแล้ว ก็มิได้เข้ามอบตัวกับพนักงานเจ้าหน้าที่ ซึ่งโดยข้อเท็จจริงแล้ว สส.ผู้นั้น ได้เข้ามอบตัวกับพนักงานเจ้าหน้าที่ของบ้านเมือง อันมีหลักฐานพยานปรากฏชัด ตามที่สื่อมวลชนนำเสนอ

จึงขอเรียนชี้แจงให้ทราบโดยทั่วกันว่า การใดที่ปลายอ้อกอแขมได้กล่าวดูหมิ่น ใส่ร้าย สส.ผู้นั้นว่าฆ่าผู้อื่นโดยเจตนาแล้วก็มิได้เข้ามอบตัว ถือเป็นการกล่าวเท็จ เพราะสส.ผู้นั้น ได้เข้ามอบตัวพร้อมทนายความ หลังจากที่ถูกศาลออกหมายจับฐานฆ่าผู้อื่นโดยเจตนาแล้ว ซึ่งข้าพเจ้า ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้

25/07/2555

กรุณาอย่าเนียน รบกวน ลบข้อความที่ขีดเส้นใต้ออกด้วย
เพราะศาลยังไม่ได้ตัดสิน อย่าตัดสินแทนศาล
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#34 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:43

ติดตาม ปลายอ้อฯมา ก้อยอมรับว่า ใช้สำนวนได้ดีมาก สละสลวย อ่านแล้วคล้อยตามได้ง่าย
หากไม่มีการเบี่ยงเบนความจริง น่าเป็นบุคคลที่สมาชิกให้ความไว้วางใจคนหนึ่ง แตกต่างกะ jaidee20 เลย
อยากให้เป็นเช่นนั้น เพราะชอบในการสำนวนจริงๆ

#35 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:49

เข้ามาก็ซ่ามาแต่ไกล...

เดี๋ยวก็ได้ขอขมากันอีกหรอก ปลายอ้อ...555++

#36 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:59

หมากินขี้คงไม่ยอมคายขี้!! :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน