Jump to content

- - - - -

ขอหลักฐาน ความเท็จ และไม่มีความรับผิดชอบ ของปลายอ้อกอแขม

• Please log in to reply
122 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

ความรับผิดชอบ สำหรับสิ่งมีชีวิตบางชนิดจะมีหรือครับคุณ สัตว์หน้าขนยังพอเลี้ยงให้เชื่องได้ แต่สัตว์หน้าทนแม้แต่นักปราชญ์ยังจนปัญญา..........

อยู่ๆ ก็ด่าอภิสิทธิ์ซะงั้น

แค่เขาหนีทหาร แล้วใช้เอกสารปลอมเท่านั้นเอง

ไม่เห็นต้องด่าเขาขนาดนั้นเลย..

ผบ.ทบ. ออกมายืนยันว่าไม่มีมูล มาร์คไม่ได้หนีทหาร

ผมควรเชื่อปลายแคม หรือประยุทธ

#52 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

เปิดช่องให้คนอื่นด่าแล้วซะใจ เพื่อกลบเรื่องของตัวเองไว้ให้คนเค้าลืม

ที่นี้เค้าคงจะไม่ระเบิดอารมกันจนขาดสติหรอกครับ

มุขแบบนี้ใช้ไม่ได้ มีทางเดียวคือ หายตัวไปแล้วกลับเข้ามาใหม่

เมื่อมีประเด็นร้อนก็ออกมาแสดงตัวว่าตนเองมีเหตุและผล .. ผมว่าคุณควรจะหนีไปเถอะครับ

อย่ามาแสดงอาการป่วยทางจิตแบบนี้เลย มันน่ารำคาญ ที่นี้เค้าไม่ได้แค้นหรือมีอคติอะไรหรอก

แต่ควรจะรู้จักตัวเองเสียที อย่ามาแสดงตัวตนที่ตัวคุณเองไม่ยอมมอง หรือ มองไม่เห็น ให้คนที่นี้เค้าอ่านเลย

ถ้าไม่คิดถึงคนรอบข้างที่ใช้เว็บบอร์ดร่วมกับคุณ อย่างน้อยที่สุดก็ควรสงสารตัวเองบ้างเถอะ

#53 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

เรื่องเหรียญป๋าเปรมยังเคลียร์มาลง ก็หาเรื่องใหม่ๆมาใส่ตัวได้อีกนะ คนเรา
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#54 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

อ้าว มีรายการตบเอี้ยเหรอเนี่ย...
ไอ้ตอแหล ตัวนี้ไม่มีราคาแล้ว

ถ้าปลายแคม แน่จริง บอกชื่อไอ้หมาน้อยสองตัวที่ตายในกระทรวงมหาดไทย
มาให้รับรู้รับทราบหน่อยสิ ถ้าบอกได้ กุถึงจะเปลี่ยนลายเซ็นต์

แล้วเมริงอย่ามาทำขู่เอี้ยอะไรเลย แถวนี้มีแต่อำมาตย์หว่ะ
อย่างกุ อำมาตย์ตัวน้อยๆ ขาดแค่ครุฑเหยียบบ่า ฉะนั้น
ไพร่อย่างเสื้อแดง อย่าเปรี้ยวเอาข้อมูลเห่ยๆ ที่ไว้หลอก
กาสรสีชาด มาเล่นแถวนี้ แถวนี้มันเถื่อน มันแรง
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#55 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

บิดเบือนข้อมูลเพื่อใส่ร้ายรัฐบาลมาร์คว่า กักน้ำไว้เพื่อวางยารัฐบาลปู
http://board.banrasd...d.php?tid=38412

ผมเคยเอากระทู้นี้มาท้าไอ้ปลายดอ

อยากจะขุดกระทู้นี้จะทำอย่างไรครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#56 centrino14

centrino14

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

บิดเบือนข้อมูลเพื่อใส่ร้ายรัฐบาลมาร์คว่า กักน้ำไว้เพื่อวางยารัฐบาลปู
http://board.banrasd...d.php?tid=38412

ผมเคยเอากระทู้นี้มาท้าไอ้ปลายดอ

อยากจะขุดกระทู้นี้จะทำอย่างไรครับ

จากนั้นมา ก็ไม่ค่อยเห็นมันตั้งกระทู้มาเท่าไหร่
กุรู้เมริงเจ็บ เพราะโดนคนแถวนี้เขาถลกหนังหมาขี้เรื้อน

ขนาด นายกฯ ขวัญใจพวกเมริงยังต้องดิ้นเพราะเว็บนี้
แต่ทำห่านอะไรไม่ได้ แถวนี้มันเถื่อนเป็นที่สิงสถิตย์ของพวกอำมาตย์
อย่างที่พวกเมริงกลัวๆ กันไง เอาหลักฐาน เอกสารมาล้างดีกว่า
อย่าไปแถให้เสียชื่อ มือวางอันดับหนึ่งเสื้อแดงเลยหว่ะ
น่าเวทนา

#57 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

นี่่หรือระดับหัวกะทิของเสื้อแดง ที่ปลวกพากันบูชา
ภารตะ กับ รามายณะ มันคนละเรื่องก็ไม่รู้ ดันมาโชว์โง่
ให้เขาตบกระโหลกเสียเนี่ยะ หนังสืออ่านมันมั่ง ไม่ใช้
เอาไว้ชั่งกิโลขายอย่างเดียว

#58 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

ความรับผิดชอบ สำหรับสิ่งมีชีวิตบางชนิดจะมีหรือครับคุณ สัตว์หน้าขนยังพอเลี้ยงให้เชื่องได้ แต่สัตว์หน้าทนแม้แต่นักปราชญ์ยังจนปัญญา..........

อยู่ๆ ก็ด่าอภิสิทธิ์ซะงั้น

แค่เขาหนีทหาร แล้วใช้เอกสารปลอมเท่านั้นเอง

ไม่เห็นต้องด่าเขาขนาดนั้นเลย..

ขอหลักฐานว่าใช้เอกสารปลอม อย่ามามั่ว

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#59 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

ไรเนี่ย ระดับหัวกะทิ (เหรอ) ของเสื้อแดงมีปัญญาแค่ดิ้นแถกเหงือกไปวันๆ เองเรอะ อาศัยหน้าด้านเข้าว่านี่หว่า

#60 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

แค่อยากทราบว่า ว่า

พี่ปลายอ้อ ที่ได้สรุปไว้นั้น พี่บอกว่ารูปนั้นต้นต่อมาจากเพจสายตรง พี่เอามาจากตรงไหน โพสของเจ้าของเพจ โพสของสมาชิก หรือว่าไปเอามาจาเพจอื่นๆ ครับ

เพราะทางเพจสายตรงบอกว่าไม่เคยเอาข่าวเรื่องนี้ลง

เมื่อทางเพจนั้นเค้าก็มีหลักฐานว่าต้นต่อมาจากเพจอีกอันหนึ่งแล้ว พี่ปลายอ้อ น่าจะหาหลักฐานมางัดว่ามันไม่ใช่ด้วยครับ

น่าคุยด้วย พูดจาไพเราะ สมเป็นสมาชิกเสรีไทย

คือวันนั้น ที่เพจสายตรงรายงานเรื่องป้าอย่างถึงพริกถึงขิง
พี่เองก็สนใจอยู่บ้าง ก็เข้าไปติดตาม ประสาคนสอดรู้สอดเห็นเรื่องชาวบ้าน

พี่บอกตรงๆว่า พี่ก็อปรูปจากสมาชิกที่เอามาลงในเพจนั้น
ซึ่งพี่เอง ก็ไม่รู้ว่ามันใช่หรือเปล่า

แล้วพี่ก็ลองแกะรอยภาพไปตามกูเกิ้ล ซึ่งก็พบ...โอเค ตอนนี้เขาปิดบล็อกเขาแล้ว

มันก็เท่านี้แหละ

ส่วนประเด็นที่สำคัญกว่านั้น ที่พี่บอกว่าเพจนี้หลอกพวกเดียวกันเองก็คือ

สร้างสถานะการณ์ว่า "ป้า" ถูก "กัปตันวีระ"(ตอนแรก) ไล่ลงจากเครื่องไปแล้ว

ที่ถามว่า ไหนละรูปป้าที่ไปสนามบิน ไหนละ กัปตันที่ไล่ป้าลงจากเครื่องบิน ?

ก็ไม่เห็นมีใครเอาหลักฐานตามที่เพจสายตรงบอก

ซึ่งพี่ก็ไม่ได้สนใจอะไรนัก เพราะรู้ว่ามันไม่จริง !

#61 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

http://www.google.co...nzMOwfFFscJDTfw
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#62 centrino14

centrino14

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

เทียบเคียงได้กับ กรณีแกนนำบอกว่า เพื่อนเราสองคนตายที่มหาดไทย ทหารยิงคนเสื้อแดงตาย
จากนั้นมันก็ไปทุบรถ แล้วก็ปรากฎว่า ไม่มีไอ้ลูกหมาเสื้อแดงคนไหนตายตามที่แกนนำบอก

ก็มันโง่อย่างนี้ นี่ไง ถึงโดนหลอกไปโดนพวกเดียวกันยิงหัวเล่น

#63 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:27

อันใหนดูแล้วเสียเปรียบไม่ quote ตอบหรอก ปลายแคมหญิงอ้อ

#64 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

พี่ปลายอ้อ ที่ได้สรุปไว้นั้น พี่บอกว่ารูปนั้นต้นต่อมาจากเพจสายตรง พี่เอามาจากตรงไหน โพสของเจ้าของเพจ โพสของสมาชิก หรือว่าไปเอามาจาเพจอื่นๆ ครับ

เพราะทางเพจสายตรงบอกว่าไม่เคยเอาข่าวเรื่องนี้ลง

เมื่อทางเพจนั้นเค้าก็มีหลักฐานว่าต้นต่อมาจากเพจอีกอันหนึ่งแล้ว พี่ปลายอ้อ น่าจะหาหลักฐานมางัดว่ามันไม่ใช่ด้วยครับ

น่าคุยด้วย พูดจาไพเราะ สมเป็นสมาชิกเสรีไทย

คือวันนั้น ที่เพจสายตรงรายงานเรื่องป้าอย่างถึงพริกถึงขิง
พี่เองก็สนใจอยู่บ้าง ก็เข้าไปติดตาม ประสาคนสอดรู้สอดเห็นเรื่องชาวบ้าน

พี่บอกตรงๆว่า พี่ก็อปรูปจากสมาชิกที่เอามาลงในเพจนั้น
ซึ่งพี่เอง ก็ไม่รู้ว่ามันใช่หรือเปล่า

แล้วพี่ก็ลองแกะรอยภาพไปตามกูเกิ้ล ซึ่งก็พบ...โอเค ตอนนี้เขาปิดบล็อกเขาแล้ว

ส่วนประเด็นที่สำคัญกว่านั้น ที่พี่บอกว่าเพจนี้หลอกพวกเดียวกันเองก็คือ

สร้างสถานะการณ์ว่า "ป้า" ถูก "กัปตันวีระ"(ตอนแรก) ไล่ลงจากเครื่องไปแล้ว

ที่ถามว่า ไหนละรูปป้าที่ไปสนามบิน ไหนละ กัปตันที่ไล่ป้าลงจากเครื่องบิน ?

ก็ไม่เห็นมีใครเอาหลักฐานตามที่เพจสายตรงบอก

ซึ่งพี่ก็ไม่ได้สนใจอะไรนัก เพราะรู้ว่ามันไม่จริง !

โอเคครับ ถ้าใคนพูดจาดีๆคุณอ้อจะคุยด้วยใช่ไหมครับ

ผมขอเรียนถามนิดนึงว่า คุณจะตบผมด้วยหลังแหวนสองฉาดด้วยเหตุผลอะไรครับ

กรุณาตอบคำถามผมด้วยครับ

#65 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ปลายอ้อ เจอกับผมที่ บ้านราษฎร์ เรื่องใครเป็นต้นเหตุทำน้ำท่วม

ตอนน้ำท่วมปีที่แล้ว เสียดายบ้านนั้น ล่มข้อมูลหายหมด

แต่คร่าวๆ คือ เขา บอกว่า อภิสิทธิ์ รักษาการ นายก จนถึง

ราวๆ ปลาย ส.ค. 54 นั่นแหละ ซึ่ง มันมั่วทั้งเพ

Edited by joecth2003, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:32.

• Gop likes this

#66 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

กลุ้มใจแทนเลย ปลายอ้อ

#67 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ผมมีนิดนึงครับ..

ผมคิดว่าคุณอ้อต้องเป็นระดับคนใหญ่โต..

..หรือผู้มีอิทธิพล เพราะเคยข่มขู่ผมว่า

หากผมอยู่ใกล้ๆ จะตบด้วยหลังแหวนสองฉาด..

อุ๊ย ข่มขู่ใช้ความรุนแรงอีกแระ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#68 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

คิดว่า ตั้งกระทู้ อัญเชิญ ปลายอ้อ ขึ้นเสาธง ดีกว่าครับ

แบบกระทู้เดียว one stop service

#69 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

โอเคครับ ถ้าใคนพูดจาดีๆคุณอ้อจะคุยด้วยใช่ไหมครับ

ผมขอเรียนถามนิดนึงว่า คุณจะตบผมด้วยหลังแหวนสองฉาดด้วยเหตุผลอะไรครับ

โง่ไง อาจมีปัญญาอ่อนด้วย
เอากระทู้ไปแปะ แล้วทะลึ่งไปเยาะเย้ยเขาอีก..

ว่างๆ ผมจะเล่าเรื่อง
ที่ผมหาคนอย่างคุณมาสมัคร สส.ในพรรคๆหนึ่งให้ฟัง

ผมได้โค้วตาให้หาคนสมัคร สส.(ครั้งที่แล้ว)ให้พรรคๆหนึ่ง ซึ่งเป็นเพื่อนฝูง ..สส. 10 คน 5 จังหวัด (กรุงเทพฯปริมลทล)
โดยมีเงื่อนไข พรรคให้คนละ 1 แสนบาท (รวมทุกอย่าง ค่าป้าย ค่าน้ำมัน)

ผมเห็นว่าทุกคนอยากสมัคร เพราะอยากได้เงินเท่านั้น
แม่ม ไม่ได้มีอุดมการอะไรเลย ทำให้ผมนึกถึงคุณ...

#70 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

เอากระทู้ไปแปะ แล้วทะลึ่งไปเยาะเย้ยเขาอีก..

ที่ผมหาคนอย่างคุณมาสมัคร สส.ในพรรคๆหนึ่งให้ฟัง

ผมได้โค้วตาให้หาคนสมัคร สส.(ครั้งที่แล้ว)ให้พรรคๆหนึ่ง ซึ่งเป็นเพื่อนฝูง ..สส. 10 คน 5 จังหวัด (กรุงเทพฯปริมลทล)
โดยมีเงื่อนไข พรรคให้คนละ 1 แสนบาท (รวมทุกอย่าง ค่าป้าย ค่าน้ำมัน)

ผมเห็นว่าทุกคนอยากสมัคร เพราะอยากได้เงินเท่านั้น
แม่ม ไม่ได้มีอุดมการอะไรเลย ทำให้ผมนึกถึงคุณ...

เอาอีกครับคุณอ้อ เริ่มเข้าเค้าแล้วล่ะ อีกนิดๆ :o :o
พรรคใหนครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#71 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

ขอเชิญคุณปลายอ้อที่กระทู้นี้ด้วยครับ
http://webboard.seri...้นู้น-คุณปลายอ/

Edited by Ricebeanoil, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:47.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#72 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

อย่าว่ากันเลยนะ...ตกลงคุณปลายอ้อรู้หรือยังว่าระหว่างบิล เกตส์กับแม้วใครเก่งกว่ากัน?

http://webboard.seri...ม่ได้ขี้ตีงทัก/

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#73 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

คุณหมายถึงพรรคเพื่อไทยหรอครับ

มิน่าล่ะสส.แต่ละตัวถึงได้เป็นอย่างนี้

ขอบคุณคุณอ้อที่นำมาเล่าสู่กันฟัง

เพื่อนๆที่ราชดำเนินจะได้รู้ความจริงสักที

ว่าพรรคที่บูชากันอยู่นั้นมันเลวขนาดไหน

ออกจากปากคนอื่นเค้าคงไม่เชื่อกันแน่

แต่ออกจากปากแดงด้วยกันอย่างคุณ มันชัดเจนดีครับ

..กร๊ากๆๆๆ

อีกที...

กร๊ากกกๆๆๆ

#74 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

สรุป .. มีปัญหาทางจิต จริงๆ ด้วย .. ผมว่าเค้าเข้าใจและรู้จักตัวตนของเค้าในการเล่นเว็บบอร์ดเป็นอย่างดี

ปลายอ้อกอแขม, on 21 พฤศจิกาคม พ.ศ. 2554 - 23:58, said:

ผมก็มาจากพันทิปนั่นแหละ
แล้วตอนนี้ ก็ถูกแบนเหมือนกัน
ผมไม่รู้ธรรมเนียมมากนัก แต่รู้วัฒนธรรมโดยรวมของเวปบอร์ดทั่วไป

หนีได้ไม่หนี คุณก็มีอยู่ทางเดียวแล้วหล่ะครับ เชิญบ้าแบบระวังตัวด้วยหล่ะกัน อยากได้ความรู้เรื่องวัฒนธรรมของเว็บบอร์ดแบบใหม่ๆ ใช่มั้ยครับ
ก่อนอื่นเลย แนะนำให้ .. ไปลบก้อมูลใดๆ ก็ตามที่สามารถระบุตัวตนของคุณบน Internet ทิ้งให้หมดก่อนจะดีกว่า เพื่อความปลอดภัยนะครับด้วยความหวังดี

#75 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

เพิ่งเสร็จธุระ เดี๋ยวค่อยๆถลกหนังหมากันครับ
ขนาดหาในแหล่งข้อมูลต่ำสุด "ปลายอ้อ ตอแหล" มีเพียบ 555++
เรื่องโกหก ตอแหลมันเยอะไปหมด คงใช้เวลาหลายวันกว่าจะหมด...

อ้อ ถลกหนังหมาเสร็จแล้ว ปลายอ้อเตรียมมา "กราบตรีน"
ผมด้วยนะครับ สะดวกที่ไหนก็บอกมา จะได้ไม่ต้องล้างตรีนไว้รอ...

นักบินการบินไทย ที่ไม่ยอมรับอีป้านรกนะ มีจริง เรื่องนี้เรื่องจริง
ตอนนี้บอร์ดขอร้องไม่ให้นักบินทั้งหมดสัมภาษณ์

เอาแค่นี้ก่อน รู้เท่าที่คนไร้ค่าอย่างเอ็ง มีสิทธิ์จะรู้

กับตัน TG491 ชื่อเล่น "พี่ยุ่น" ท่านเป็นคนธรรมมะ ธรรมโม ชอบทำบุญเป็นชีวิตจิตใจ
ศิษย์เก่าเตรียมทหาร และโรงเรียนนายเรืออากาศ อายุท่านมากแล้วละ ห้าสิบกว่าปี
เป็นนักบินอยู่ฝูง 777 ซึ่งจะได้รับแต่งตั้งเป็น PIC. (Pilot In Command) ประจำเครื่องเสมอ เมื่อขึ้นบิน ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#76 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:00

คุณหมายถึงพรรคเพื่อไทยหรอครับ

มิน่าล่ะสส.แต่ละตัวถึงได้เป็นอย่างนี้

ขอบคุณคุณอ้อที่นำมาเล่าสู่กันฟัง

เพื่อนๆที่ราชดำเนินจะได้รู้ความจริงสักที

ว่าพรรคที่บูชากันอยู่นั้นมันเลวขนาดไหน

ออกจากปากคนอื่นเค้าคงไม่เชื่อกันแน่

แต่ออกจากปากแดงด้วยกันอย่างคุณ มันชัดเจนดีครับ

..กร๊ากๆๆๆ

อีกที...

กร๊ากกกๆๆๆ

TFEX ที่คุณแอมสอนคุณเมื่อคืนน่ะ มันเป็นความจริงที่สุด

คนเรามันต้องมีอุดมการณ์ ไม่ใช่เป็นคนโลเล
ทำพรรคที่ตนเองอยู่ให้ดี มันต้องมั่นคงในศรัทธา
กล้าที่จะก้าวไปข้างหน้า ถ้าคิดว่าถูก แม้จะต้องเจออุปสรรค

แต่ก็ไม่รู้ คุณอาจถูกเขาไล่ออกก็ได้ เพราะเป็นคนอย่างนี้ เขาคงงงกัน !

#77 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

เพิ่งเสร็จธุระ เดี๋ยวค่อยๆถลกหนังหมากันครับ
ขนาดหาในแหล่งข้อมูลต่ำสุด "ปลายอ้อ ตอแหล" มีเพียบ 555++
เรื่องโกหก ตอแหลมันเยอะไปหมด คงใช้เวลาหลายวันกว่าจะหมด...

อ้อ ถลกหนังหมาเสร็จแล้ว ปลายอ้อเตรียมมา "กราบตรีน"
ผมด้วยนะครับ สะดวกที่ไหนก็บอกมา จะได้ไม่ต้องล้างตรีนไว้รอ...

นักบินการบินไทย ที่ไม่ยอมรับอีป้านรกนะ มีจริง เรื่องนี้เรื่องจริง
ตอนนี้บอร์ดขอร้องไม่ให้นักบินทั้งหมดสัมภาษณ์

เอาแค่นี้ก่อน รู้เท่าที่คนไร้ค่าอย่างเอ็ง มีสิทธิ์จะรู้

กับตัน TG491 ชื่อเล่น "พี่ยุ่น" ท่านเป็นคนธรรมมะ ธรรมโม ชอบทำบุญเป็นชีวิตจิตใจ
ศิษย์เก่าเตรียมทหาร และโรงเรียนนายเรืออากาศ อายุท่านมากแล้วละ ห้าสิบกว่าปี
เป็นนักบินอยู่ฝูง 777 ซึ่งจะได้รับแต่งตั้งเป็น PIC. (Pilot In Command) ประจำเครื่องเสมอ เมื่อขึ้นบิน ...

เวรเอ๊ย....

อย่ามาพูดแบบสุนัขไม่รับทาน ทำเป็นอวดรู้ คนไน

มันไล่ป้าลงตอนไหน อ้ายพี่ยุ่นของเอ็งน่ะ ในเมื่อป้าไม่ได้ไป

แม่ม โกหกซ้ำซ้อน

#78 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

ถูกต้อง อ้ายตี๋

ทักษิณ ก็เป็นอย่างนั้นแหละ กว่าจะรวยมาได้ เจ๊งไปเยอะ เจ็บไปเยอะ ไม่ได้โม้

กว่าจะร่ำรวยมาได้ ต้องอาบเหงื่อต่างน้ำ ต้องวิ่งแลกเช็คเพื่อเอาเงินไปจ่ายเงินเดือนพนักงานในบริษัทฯ ให้ตรงเวลา
แล้วสุดท้าย พวกส้งตีงก็หาว่าทักษิณโกง ..ยึดเงินไป อ้ายบ้า !

ส่วนวิสัยทัศน์น่ะ
อ้ายบิลเกตต์ ไม่ได้ขี้ตีงทักษิณหรอก

ทักษิณเขาทำทุกอย่างมาแล้ว
แม้แต่เป็นเจ้าของสโมสรฟุตบอลอังกฤษ ที่ปีนี้เป็นแชมป์พรีเมียร์

อ้ายบิลเกตต์ มันทำอะไร
นอกจากด้านคอมพิวเตอร์..หื๋อม์
จากคุณ : ปลายอ้อกอแขม

เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 55 16:43:30 A:110.168.135.240 X:

ถูกใจ :

ผีกรุแตก

:rolleyes:

ถูกใจละซิ อิอิ

มันตลกมากกว่าน่ะครับ

อย่างน้อยบิล เกต ก็ไม่ได้ยืนกุมไข่ ขอสัมปทานนะ

#79 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

อย่าว่ากันเลยนะ...ตกลงคุณปลายอ้อรู้หรือยังว่าระหว่างบิล เกตส์กับแม้วใครเก่งกว่ากัน?

http://webboard.seri...ม่ได้ขี้ตีงทัก/

แม้วเก่งกว่าครับท่าน

ด้วยเหตุผลนานาประการครับ
ไม่ได้เถียงท่านนะ

#80 juneka

juneka

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

เห็นบางคนเกรียนแตกแล้วขำ แอ๊บไม่อยู่จริงๆ ถ้ากลับไปอ่านโพสเก่าๆ นะ ยากจะเชื่อว่า คือคน คนเดียวกัน

#81 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

ผมสังเกดเห็นว่าคุณอ้อจะค่อนข้างเกรงๆคุณแอม

ซึ่งเป็นสิ่งที่ดีแล้วครับ เพราะคุณแอมเป็นผู้ใหญ่

แต่ทำไมคุณไม่ค่อยให้เกียรติคนอื่นๆมั่งเลย

สมัยก่อนผมโดนรุมอัดอย่างคุณ แต่ผมก็ไม่หลุดแบบนี้ (หลุดอีกแบบหนึ่ง555)

ถ้าคุณคิดว่าคุณมีเจตนาที่ดีต่อประเทศชาติบ้านเมือง

ไม่ต้องรีบหรอกครับ วันนึงคนที่นี่เค้าก็จะรู้เอง

โดยส่วนตัว ผมเชื่อว่าคุณไม่ใช่คนเลวร้ายนะครับ

คุณแค่เห็นต่าง เหมือนคุณเฮ็นน่ะแหละ

เพียงแต่คุณไม่หนักแน่นเหมือนเค้าเท่านั้นเอง

#82 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:18

เวรเอ๊ย....

อย่ามาพูดแบบสุนัขไม่รับทาน ทำเป็นอวดรู้ คนไน

มันไล่ป้าลงตอนไหน อ้ายพี่ยุ่นของเอ็งน่ะ ในเมื่อป้าไม่ได้ไป

แม่ม โกหกซ้ำซ้อน

เหมือนคุยกับหมาบ้า...แม่มงับ แม่มเห่า ไปเรื่อย ไร้เหตุผลสิ้นดี

"นกกระจอกบินเรี่ยพุ่มไม้ แล้วเสรือกจะไปคุยเรื่องยอดเขา กับเหล่านกอินทรีที่บินสูง"

นกอินทรีเขารู้เรื่องยอดเขาดี
นกกระจอกมันชะเง้อขึ้นไป เห็นลางๆ นะ
เข้าใจในศักยภาพ และสติปัญญาตัวเองมั่ง!!!

เอาชื่อมาให้ก็ไม่เชื่อ...

บอกว่าจะพาไปกินกาแฟคุยกับนักบินเลย ก็ไม่เอา...

สรุปง่ายว่ะ !!!

ต่อไปไม่ต้องมาขัดจังหวะผมแล้วนะ จะค่อยๆ ถลกหนังหมาล่ะ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#83 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:19

ขอเชิญคุณปลายอ้อที่กระทู้นี้ด้วยครับ
http://webboard.seri...้นู้น-คุณปลายอ/
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#84 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

พวกใช้ระบบปฎิบัติการของเค้า ฟรีๆ มันจะไปรู้อะไรเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์หล่ะครับ

ใชัไปวันๆ ไม่เคยรู้จักสิ่งที่ตัวเองใช้หรอก แต่ชอบอวดอ้างว่าเป็นคนรอบรู้

เดี๊ยวมันก็จะเถียงอีกว่าคอมเนี๊ยซื้อมาไม่ได้ใช้ฟรี ฮากระจาย :wacko:

#85 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

เหตุผลนานาประการ คืออะไรบ้างครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#86 Gop

Gop

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

ผมแนะนำว่า ถ้าอยากให้จบเป็นเรื่องๆไป ก็ขอให้ทุกท่านคุยกับคุณปลายอ้อกอแขมด้วยเรื่องเกี่ยวกับข้อเท็จจริง ส่วนเรื่องความคิดเห็น ก็ปล่อยให้สาธารณะชนตัดสินก็แล้วกันครับ ผมเคารพความแตกต่างได้ อย่างคุณปลายอ้อคิดว่าบิล เกต เก่งสู้ทักษิณ ไม่ได้ ผมก็ไม่ขัดศรัทธา ท่านอยากเชื่อของท่านอย่างนั้น เราคงห้ามไม่ได้ ส่วนผมจะเชื่ออย่างไร ก็ห้ามไม่ได้เช่นกัน

ว่ากันด้วยเรื่องที่จบด้วยหลักฐานดีกว่า จริงมั้ยครับคุณปลายอ้อกอแขม

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#87 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

ใครจะว่าอะไรปลายอ้อก็ช่างนะ
แต่ผมชอบสำนวนการเขียนของปลายอ้อ
อ่านแล้วเคลิ้มดี

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#88 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

ผมสังเกดเห็นว่าคุณอ้อจะค่อนข้างเกรงๆคุณแอม

ซึ่งเป็นสิ่งที่ดีแล้วครับ เพราะคุณแอมเป็นผู้ใหญ่

แต่ทำไมคุณไม่ค่อยให้เกียรติคนอื่นๆมั่งเลย

สมัยก่อนผมโดนรุมอัดอย่างคุณ แต่ผมก็ไม่หลุดแบบนี้ (หลุดอีกแบบหนึ่ง555)

ถ้าคุณคิดว่าคุณมีเจตนาที่ดีต่อประเทศชาติบ้านเมือง

ไม่ต้องรีบหรอกครับ วันนึงคนที่นี่เค้าก็จะรู้เอง

โดยส่วนตัว ผมเชื่อว่าคุณไม่ใช่คนเลวร้ายนะครับ

คุณแค่เห็นต่าง เหมือนคุณเฮ็นน่ะแหละ

เพียงแต่คุณไม่หนักแน่นเหมือนเค้าเท่านั้นเอง

เป็นธรรมดาคุณ TFEX

ผู้ไหว้ ย่อมได้รับการไหว้ตอบ

ผมเอง ที่เข้ามาเล่นที่นี่ ก็มาอ่าน มาดู
แต่ถ้าเข้ามาตอบ ผมก็ไปตามสถานการณ์

มาดี ก็ไปดี มามืด ไปมืด มาสว่าง ไปสว่าง..

แต่ทั้งหลายทั้งปวง ผมถือว่าเป็นการเย้าหยอกกันมากกว่านะ
ไม่ได้โกรธใคร ทั้งคุณดราม่า คุณบุคมาร์ค คุณแอม คุณศร ฯลฯ

บางทีผมก็ขำ ผมเป็นคนตลก ชอบหยอกน่ะ
ถ้าผมจะไม่เล่นด้วย ก็ง่ายๆ แค่เอากระทู้มาต้ัง แล้วก็ไป
ส่วนคุณจะด่ายังไง ผมก็ไม่สน

แต่ผมมาคุยด้วย รู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง มันส์ไปอีกแบบ

และอีกเรื่อง เห็นแว่บว่า มีคนบอกว่า เมื่อก่อนกับเดี๋ยวนี้ ผมไม่เหมือนกัน..อันนี้ขออภัย

ผมปรับตัวน่ะ เข้ากับสถานการณ์น่ะ
จริงไม่มีอะไรครับ ..ผมเห็นทุกอย่างเป็นเรื่องปกติ ไม่ได้พิศดารอะไร

บางทีผมก็ยอมรับว่าสร้างกระแส..ให้มันมีสีสรรบ้าง จะได้ไม่เหงา !

#89 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:51

แต่ผมชอบสำนวนการเขียนของปลายอ้อ

ประชดได้ นุ่มนวล และแสบสันต์ อิอิ
ท่านนายตัวเกร็ง

ผมชอบท่านนะ เป็นผู้ใหญ่
ผมเลยไม่ค่อยลามปามเท่าไหร่

ส่วนเพื่อนๆคนอื่นก็เคารพครับ
แต่พอลงสนามแล้ว ก็เล่นอีกแบบหนึ่ง

ไม่ถือนะครับ !

#90 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

เขียนเพื่อความซะใจโดยขาดความรอบคอบ ไม่ต่างอะไรกับสิ่งที่คุณ 'ปลายอ้อกอแขม' กำลังพยายามโต้แย้งกับหลายท่านในที่นี้หรอกครับ

เกลียดอะไร ด่าว่าอะไร แต่ตัวเองก็ยังคงเป็นแบบนั้น แล้วจะไปว่าคนอื่นทำไม ..

ตลกกลบเกลื่อนไม่ใช่ทางออกหรอกนะครับ ผมว่าหลายท่านอยากให้คุณพิสูจน์ตัวเองบ้าง ก็แค่นั้นแหละ

หรือจะมาเล่่นตลก แบบพวกที่คิดต่างท่านอื่นๆ ก็เชิญทำตัวแบบเค้าบ้าง โพสทิ้งไว้แล้วหายไป มันก็ไม่ได้เสียหายอะไรไม่่ใช่เหรอ

ประเด็นของผม คือ อยากรู้ว่า คุณจะทำตัวแตกต่างกับท่านอื่นไปทำไม ในเมื่อคุณเองก็เหมือนพวกเค้านั้นแหละ

อยากดังอยากเป็นซุปตาร์ ของที่นี้? เหมือนพวกที่โพสแล้วหายไม่ได้ คุณมีเหตุผลที่พร้อมจะสนับสนุนบทความ หรือ ข่าวของคุณ ?

Edited by Pervious, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:59.

#91 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

ประชดได้ นุ่มนวล และแสบสันต์ อิอิ

แต่พอลงสนามแล้ว ก็เล่นอีกแบบหนึ่ง

ตั้งแต่ความเห็น 88 ลงมาเริ่มกลับมาเป็นผู้เป็นคนมากขึ้นหน่อย
พอที่จะสนทนาแบบสุภาพชน หน่อย... 555++

ช่วงเย็น ไปโดนความจริงที่ไหนกระซวกมาละท่าน
ถึงได้ฟาดงวง ฟาดงา ขนาดนั้น

หรือรับไม่ได้เรื่องที่นางปูแอบไปล้างสต็อคข้าว ขาดทุนไปหลายหมื่นล้าน นะ 555++

หรือเรื่องนางปู หลวงเขาให้ไปทำประโยชน์ให้ประเทศ แต่ดันไปช๊อปปิ้งซะงั้น 555++

ไม่ต้องรีบเครียด ยังมีอีกหลายเรื่องครับ...

#92 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

#93 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

เรื่องแบบนี้ ทำไมต้องมีหลักฐาน
เขาบอกเป็นเสียงเดียวกัน ประชาชนทั่วไปรู้สึกได้
ใครๆ ก็รู้
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#94 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

ผมไม่ได้ประชดนะผมพูดจริงๆ
ถ้าผมไม่ได้ยืนในจุดตรงข้ามของความเชื่อ
ผมอาจจะเคลิ้มมากกว่านี้ก็ได้
ผมไม่ใช่"คนอย่างที่คุณปลายอ้อคิดหรอก"
ถ้าตีถูกจุดผมก็อาจจะเกรียนแตกก็ได้

#95 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

ปฐมบทแห่งการโกหก และไร้ซึ่งความรับผิดชอบ เริ่มตั้งแต่ก่อนเข้าเสรีไทย สมัครแล้ว แต่ไม่ยืนยัน เลยแสดงความเห็นไม่ได้ เลยไปร้องแรกแหกกระเชิงให้พวกเดียวกันฟัง ว่าเสรีไทยกลัว แถมยังแต่งนิยาย
เป็นเรื่องเป็นราว ว่ามีการกีดกัน ปลายอ้อ 555++
.............................................................................................................

...น้อยใจเวปเสรีไทยจัง...

จนมีกระบือบางตัวออกมาขวิด

สิรวิชญ์ images/night/buddy_online.gif
ไม่ !!............
images/star.gifimages/star.gifimages/star.gifimages/star.gifimages/star.gif
ความนิยม: 25 |
Likes Given: 4489
เว็บมาสเตอร์น่าจะกลัวมากกว่า !!

เพราะพวกสลิ่มที่เขาควบคุมอยู่"มี***ที่เหมือนกัน"เพราะชื่อ"ปลายอ้อกอแขม"ไม่ธรรมดา

เพราะว่าโพสแต่ละโพสเมนท์แต่ละเมนท์ มีสาระและความเป็นจริงๆล้วนๆ

พวกเขา"เสรีไทย" หรือเว็บ"กระบือปาร์ตี้" น่าจะ"หวาดกลัว"มากกว่า ทั้งๆที่ล็อกอิน"ปลายอ้อกอแขม"

ยังไม่ทันที่จะแสดงความคิดเห็นสักเม้นท์เดียว พวก"กระบือปาร์ตี้"ก็กลัวจนขี้หดตดหายแล้ว !!

มันไม่ให้ ก็อย่าไปอยู่เลยครับท่าน"ปลายอ้อฯ" ความกลัวทำ ให้เสื่อมจริงๆ....ไอ้พวกนี้ !!

ทำไมไม่เขียนในกระทู้นี้
http://banrasdr.com/...d.php?tid=39515 ว่าที่คุณเข้าไม่ได้ เพราะตัวคุณเอง ไม่ใช่คนอื่นเขาไปกีดกันอะไรคุณ

ที่ตอนพร่ำเพ้อพรรณนาให้พรรคพวกด่าคนอื่น เขียนได้ยาวเป็นหน้าๆ

ที่ตอนแสดงความเป็น "ลูกผู้ชาย" โดยการยอมรับผิดในสิ่งที่ตัวเองก่อขึ้น

กลับไม่กล้าแม้แต่จะนึกถึง ทำเป็นมองข้าม เลี่ยง แถ ดริฟ

ไร้ยางอายสุดๆ ยังใช้คำว่า "ครับ" อยู่ได้ยังไง

แต่อย่างว่า นิสัยอย่าง "คุณ" ผู้หญิงยังไม่กล้าเลียนแบบเลย

นิสัยแบบนี้สินะ ที่ "พวกคุณ" ใช้กัน?

.......................
ผมว่าหลายคนเขาเริ่มรู้แล้วนะ
เรื่องผมเข้าเวปเสรีไทยไม่ได้..เพราะอะไร
แต่คุณอาจจะยังไม่รู้
ผมเลี้ยงหนอนไว้ในนี้ ..หลายตัว
บอกให้รู้ เข้าไม่ได้ ไม่ใช่ความบังเอิญ

.............................

สถานะ Validating แปลว่า ยังไม่ได้ไป click activate ในอีเมลที่ส่งไปให้ ครับ

ถ้ามีปัญหาในการรับเมล ให้ส่ง email จากที่อยู่ที่ใช้ลงทะเบียน มาที่ admin@serithai.net
ผู้ดูแลจะทำการ activate ให้ได้ครับ

บางครั้ง เมลจะไปอยู่ใน junk เนื่องจาก hotmail ไม่ค่อยชอบเมลจากเราเท่าไหร่
กรุณาตรวจสอบด้วย

สมัครแล้วยังโพสไม่ได้ เพราะความโง่ของตัวเอง พอรู้ตัวอีกทีก็แต่งนิยายแก้ขายหน้า.....พฤติกรรมเดิมๆที่น่ารังเกียจ นอกจากมันไม่ขอโทษแล้วยังหน้าด้านแถอีก แล้วจะให้วิญญูชนยอมรับได้อย่างไร?

โดนตั้งแต่วันแรกที่เข้ามาในเสรีไทย.............
............................................

เสร็จแล้วโชว์เก๋า เซียนคอม ที่สุดในสามโลก เล่นถึงระดับ Hard disk ระเบิด !!!
............................................
อย่าดูหมิ่นผมมากนะ

ผมอาจรู้จักคอมพ์ก่อนคุณเสียอีก
เพราะผมทำคอมพ์พังมาไม่ต่ำกว่า 10 เครื่อง
ประเภท Hard disk ระเบิดก็เคย
ผมคิดว่า ผมเล่นเน็ตมาก่อนคุณแน่..

.......................................
ไม่ได้กวนนะครับ
ขอวิธีทำ Hard disk ระเบิด ด้วยครับ สนใจมากๆ

ผมโหลดหนังโดยไม่ปิดเครื่องเป็น อาทิตย์ๆ ยังไม่ระเบิดซะที
อยากให้มัน ระเบิด ครับ จะได้ซื้อเครื่องใหม่ จะซื้อทีไรโดนว่าทูกที

.......................................
สรุปว่าโม้แตกให้เขาจับโกหกได้ตั้งแต่วันแรกเหมือนกัน 555++ :D :D :D

...ขอบคุณเสรีไทย สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว...ปลายอ้อกอแขม...
http://webboard.seri...สมาชิกใหม่ขอรา/

Edited by ศรอรชุน, 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:14.

#96 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:05

คืนนี้นอนก่อนละ พรุ่งนี้มาทบทวนที่มา "ปลายอ้อ ๑ ๔ ๒ ๓" กันครับ

#97 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:41

""""""
พี่บอกตรงๆว่า พี่ก็อปรูปจาก"สมาชิกที่เอามาลงในเพจนั้น"

"""""""""""""""""""

สารภาพ สิ้นไส้!!!!

เอารูปจาก"คนที่มาโพสต์" แต่ไปด่าประจานใส่ร้าย "เจ้าของเพจ"
เหมือนเอารูปที่สมาชิกเสรีไทยมาโพสต์
เอามาอ้าง มาด่าเวปเสรีไทย
ให้เจ้าของเพจ เวปแอดมิน มอด ออกมาขอโทษ??!??!

ทั้งๆที่ความจริงแล้ว
มันเป็นเพจ พลิกมุมข่าว!!!
แต่ไปด่าเพจ สายตรงฯ ให้เขาออกมาขอโทษสิ่งที่เขาไม่ได้ทำ
คุณเองนั่นแหละ
เอาข้อมูลมามั่วๆ ไม่หาหลักฐานสนับสนุนให้ดีก่อน
เที่ยวไปด่าคนอื่นเขา
ตักน้ำใส่กระโหลกชะโงกดูเงาหน้าตัวเองหน่อยนะ

ว่ายังเป็นหน้าคนหรือคอนกรีต?!?!??!

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#98 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:50

ใจเย็นๆปลายอ้อ รอผมทำธุระเสร็จก่อน...

คนอย่างผม

"ไม่มีทีเด็ดไม่เข้าสมรภูมิ ไม่ราบพนาสูรไม่เลิกลา"

จำใส่หัวเอาไว้ ที่นี่เป็นที่ที่ผมเคารพ

คุณจะมาถ่มถุย ด่ากราดอย่างนี้ไม่ได้...

แม่ม อ่านภควัทคีตา รามายณะมากไป

เลยนึกว่าเป็นศรของเทพอรชุน...ออกรบในทุ่งกุรุเกษตรไปโน่น

เฮ้อ..คนเรา

ความรู้ไม่ถึง อย่าเที่ยวอ้างตำรา นะปลายแคม หญิงอ้อ
อรชุน แผลงศรในทุ่งกุรุเกษตร มันอยู่ในรามยนะ บรรพไหนฟะ :lol: :lol: :lol: :lol:
อ่านรามยนะ ตั้งนาน ไม่เคยเจอว่ะ
เจอแต่ใน มหากาพย์มหาภารตะ
อรชุนแผลงศร สังหารพวก อธรรม แม้แต่ กรรณะ หรือ ราธียะ ก็ยากจะต้านได้
ฟายเอ๊ย ปลายแคมหญิงอ้อ โชว์โง่ นี่หว่า

นี่คนที่ 2

เห็นช่อง มุดมาเหมือนกัน

55555555555

สองคนนี่ ถ้าผมดักตีหัว

น่ากลัวตายไปแล้ว...

โห..ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ
ผมต้องไปแข่งกับหมอดูอีทีแล้่ว

แม่ม อ่านภควัทคีตา รามายณะมากไป
เลยนึกว่าเป็นศรของเทพอรชุน...ออกรบในทุ่งกุรุเกษตรไปโน่น

เฮ้อ..คนเรา

เฮ้อ.....
เบื่อพวกรู้น้อยแต่ชอบอวด
ศรอรชุน คืออาวุธประหารอธรรม
มาจากมหาภารตะ

รามายณะมาเกี่ยวอะไรด้วย

นี่ถ้าเอาไปอวดในดงปลวกแดง คนก็คงจะเว๋อ.....
บอกว่าท่านปลายอ้อนั่นเทพ รู้เรื่องล้ำลึกที่คนธรรมดารู้ไม่ถึง
แต่มาอวดในเสรีไทย

เขาเรียกว่าโชว์โง่

เอาละ จะรอว่าแถยังงัย.....ฮา

55555555555555555

ในที่สุด ก็มาตามนัด

เปิดช่องให้มุดหน่อย มุดทันที
55555555555555

*คุณ*จนแต้ม ไปไม่เป็น เริ่มแถกเหงือก หาทางออก

ยืมดาบสนองคืนผู้ใช้ ตระกุล มู่หยง ว่ะ
สาดด โง่ไม่พอหน้ายังด้านอีกว่ะ
โธ่เอ๊ย.....ไอ้เม็ดละมุดE อ้อ

Edited by ธนุส นิราลัย, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:56.

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#99 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:56

กระทู้ดูเหงานะ
เพราะคนเขารู้หรือเปล่า ว่าศรอรชุน จะมาดิสเครดิส คนอื่น เลยไม่เข้ามากัน
เขาคงรำคาญแล้ว

จะช่วยดันให้

เรารู้..ว่านายเจ็บ ศรฯ

ดังนั้น นายจึงพยายามไปดิสเครดิตเรา เพื่อให้เห็นว่านายเก่ง

แต่เสียใจนะครับ นายไม่อยู่ในสายตา
อะไรจริง อะไรเท็จ เขาเห็นเขารู้กันหมด
เราหรือนายไม่จำเป็นต้องไปหลอกเขา

เขามีสติปัญญาที่จะเชื่อ หรือไม่เชื่อนายหรือเรา

การที่นายพยายามทำเยี่ยงนั้น พยายามมาบอกว่าเราโกหก
ยิ่งทำให้รู้ว่านายเป็นคนมีจิตใจอ่อนแอ

เพราะกลัวคนอื่นจะมาเชื่อเรา
นายเลยยิ่งมาบอกว่าเราโกหก

มันกลับทำให้คนอื่นมองมาที่ตัวนายว่านายไม่ใช่คนปกติ

ศรฯ นายยิ่งบอกเราเลว เราชั่ว เราโกหก

คนยิ่งมองไปที่นาย..เพราะเขามีความคิด

เราอยากให้นายทำอย่างนี้ต่อไป..อย่าหยุดนะ !

เหงาๆแบบนี้ 2 หน้าเลยเหรอนี่ ถ้าไม่เหงาสงสัย พอๆกับใจดี :lol:

#100 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:14

ถ้าผมเป็นปลายอ้อฯ ล่ะโดดแม่น้ำโขงตายไปนานแล้ว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน