Jump to content

- - - - -

มัน..ตนใดใน สรท ซื้อรถคันแรกบ้างวะ ?

• Please log in to reply
153 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:49

ด่านโยบายของเขาไว้รู้จักละอายใจบ้างนะ

#2 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

ไม่ซื้อ เพราะข้าชอบรถที่มีเครื่อง2500ซีซีขึ้นไป
แบบรวยว่ะ ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#3 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

ไม่ซื้ออะ มี 4 คันแล้ว

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#4 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

ของรอบตัวแพงขึ้นทุกวัน ว่าจะขายรถแล้วครับ ^_^

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#5 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

เงินแสนเดียวไม่แบมือขอใครหรอกเว้ย

มีแต่พวกงอมืองอตรีน บ้านเมืองถึงด้อยพ้ฒนา -_-

It's us against the world

#6 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:00

ต้องถามว่า รถคันแรก ของใครจมน้ำเพราะอีปูไปแล้วมั่งวะ :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#7 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:01

ไม่ซื้อ เพราะมีแล้ว 2 คัน กระบะ 1 เก๋งอีก 1 แค่นี้ก็ขับไม่ทันแล้ว ที่โรงจอดรถที่บ้านก็เต็มแล้วด้วย
เครื่อง 2500 cc อัพ ทั้ง 2 คันอะ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#8 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

นโยบายปัญญาอ่อน ผมย้อนถาม ATOM ว่า นโยบายรถคันแรก มีส้นเกือกอะไรให้น่าสนใจ?

อีกเรื่องนึงที่ตั้งถามไว้ ผมไม่ซื้อครับรถคันแรก เพราะผมมีตัง ซื้อสดๆ :D :D :D

ตอมฯ หน๊อตอม อยู่ๆ ก็มาตั้งกระทู้ให้ชาวบ้านเค้าเฮฮา อีกแร้ว

ที่สำคัญบ้านผมนิยมสี่ห่วง มีหลายคัน -_-

Edited by Strangerman, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:04.

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#9 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

ต้องถามว่า รถคันแรก ของใครจมน้ำเพราะอีปูไปแล้วมั่งวะ :lol: :lol: :lol:

บางทีคันที่ สอง ที่สาม ก็จมไปพร้อมๆ กัน อะครับ

เพื่อนผม โดนทีเดียว สามคัน

BM D-max แล้ว ก็ วีอ๊อด ไปพร้อมๆ กันเลย

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#10 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

ถอย civic sport pearl ป้ายแดงมาไม่นานนี่เองมีไรป่ะ
ว่าแต่ไม่มีนโยบายรถไถคันแรกให้ชาวนาบ้างเหรอ หึหึ

Edited by phoosana, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:04.

We love fender.

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

ผมไม่มีรถยนต์เลยสักคัน มีแต่จักรยาน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 sylar

sylar

น้องเก่า

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:09

ทำไมต้องละอาย ?
กุก็เสียภาษีบุคคล ไม่เคยหลบ
ที่สำคัญ เงินกุหามาได้ ไม่ได้ขอเอ็ง?

Edited by sylar, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:11.

#13 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

ซื้อรถยนต์นั่งส่วนบุคคล 3000 ซีซีว่ะ

Edited by Solidus, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:43.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#14 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

ซื้อแต่ไม่ได้ขอวะลดแค่หมืนเดียวเอง สุดๆๆ

Edited by kingkong059, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:39.

#15 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

ซื้อให้เมียว่ะ คุณตอม .............. :lol:

ครอบครัวทางเมีย ก็ซื้อบ้านด้วย ..

แต่ ทั้งบ้าน ไม่มีใครเลือกเผาไทย และ จะไม่เลือกในสมัยหน้าอีกด้วย

ชัดไหม .. :lol:

ปล.ว่าแต่ ตอมยอมรับแล้วใช่ไหม นโยบายนี้มัน เชี้้ย น่ะ ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#16 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:52

ว่าแต่นี่เป็นนโยบายของพรรคชาติไทยพัฒนานี่ครับ เกี่ยวไรกะพรรคเผาไทย -_-

แต่ถึงยังไงผมก็ไม่ได้ผลประโยชน์จากนโยบายนี้อยู่ดี

เป็นอำมาตย์ก็ดีอย่างงี้ :lol: :lol: :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#17 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:52

นโยบายขี้กลากยังกล้าเสนอหนังหน้ามาทวงบุญคุณ ถุ๊ย

Edited by แตงดุ๊ด, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:53.

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#18 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:54

ไม่มีตังซื้อหว่ะ เอานโยบายอื่นมีไหมวะ

LOL

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#19 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

นาน....น้าน... อะตอมตั้งกระทู้แค่เนี๊ยะ

เซ็งเหลิม... :P

ซื้อคันแรกมือสอง มีคืนภาษีไม๊หละ เหอะๆ.... อีปูมันจะออกนโยบายรถอีโก๋ มาทำไมว๊าาา ...

แพงก็แพง ไม่เกินปี ข่าวรถอีโก๋ โดนสิบล้อเหยียบแบนแต๊ดแต๋ หราหน้าหนึ่งแน่ ว่าไหม อะตอม. B)

#20 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:04

ไม่เข้าใจทั่วโลกรณรงค์ให้ขี่จักรยาน แต่บ้านเรายุให้ซื้อรถ ล่อด้วยส่วนลดแต่เอาคืนด้วยค่าน้ำมัน.............

#21 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:12

*
POPULAR

ขอ... จขกท. นอกเรื่องหน่อยครับ :D
เห็นตั้งคำถามไว้ที่ รูปโปรไฟล์ เฉลยให้นะ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#22 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:30

ยังไม่มีตังค์ซื้อใหม่ว่ะ
ซีวิคตัวทอป ใช้มาหกปีกว่าแระ
เก้าแสนเจ็ด น่าจะใช้ได้ซักสิบปี
ไม่ใช้แก๊สด้วย
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#23 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:45

ติดแบล๊คลิสต์ ซื้อไม่ได้

ถึงซื้อได้ ก็ไม่มีเงินเติมน้ำมัน :lol:

#24 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:55

ที่บ้านมีรถหลายคันแล้ว เลยไม่ได้ประโยชน์จากนโยบายนี้ว่ะ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#25 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:50

หึ ! พวกอำมาตย์เกทับเป็นการใหญ่เลยไม่น่าตั้งกระทู้เลยว่ะ :angry:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#26 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:51

ขับวอลโว่เป็นตัวหลัก

ขับปอร์ชเป็นตัวเสริมว่ะ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#27 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:56

แวะมาบอกว่าไม่ได้ซื้อครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#28 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:04

ถามลูกว่าเอาไหม เดี๋ยวซื้อให้
ลูกบอกรถคันเล็ก ขอเป็นมินิละกัน

#29 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:08

ทีบ้านมีกันสองคน มีรถสามคัน ไมรู้ว่าจะมีคันที่สี่ทำไม นโยบายนี้ไมช่วยอะไรเลย น้ำมันก็แพงขึ้นตลอดต้องจอดรถยนต์ไช้มอไซค์แทนประหยัด
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#30 X-ray

X-ray

น้องใหม่

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:17

กำลังจะถอย civic 2012 ครับไม่ได้ง้อ ไม่ได้รวย ^ ^

#31 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:26

นโยบายกระจอกหลอกควาย คนที่นี่ไม่สนหรอกโว้ย

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#32 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:49

ไม่ซื้อเพราะไม่อยากเบียดเบียนภาษีจากรัฐบาล ผมมองอีกแง่มุมหนึ่งนะครับมันเป็นคะแนนประชานิยมของรัฐบาลชุดนี้ เป็นการผลาญทรัพย์สมบัติแผ่นดิน ทักษิณคิดเพื่อไทยทำ นะครับอย่าลืมจาก รถคันแรก บ้านหลังแรกค่าแรงวันละสามร้อย ปริญญาตรี หมื่นห้าพันนะ เป็นภาษีของประเทศทั้งนั้น ผมคิดว่าทักษิณคิดจะทำให้ประเทศล่มจมมากกว่า ที่จะทำให้ประเทศเจริญรุ่งเรือง แล้วกลับมาย้อนคิดอีกทีว่าทักษิณกำลังทำอะไรอยู่กับประเทศบ้านเกิดของตัวเอง เงินที่ใช้ต่างๆนาๆภาษีประเทศทั้งนั้น แล้วที่โกงกินอีกละ แล้วอย่างนี้ท่านๆไม่คิดกันบ้างหรือ ทักษิณเล่นการเมืองเชิงพานิช นะครับ อย่าลืม และเป็นคนที่ไว้ใจไม่ได้อะไรที่เป็นกำไร คนๆนี้เอาหมด ตอนนี้ก็เห็นๆนะครับว่าทักษิณพยายามสร้างความร้าวฉาน สร้างความแตกแยกให้เกิดขึ้น ในประเทศ และหลายคนพูดว่า ตอนนี้ทักษิณเอาประเทศไทยเป็นตัวประกัน ผมก็ยิ่งมีความมั่นใจ กับความคิดผมมากขึ้น แล้วท่านๆ ใน สรท คิดอย่างไรครับ ถ้ามันหนักไปผู้ดูแลบอร์ดลบออกก็ได้นะครับ

Edited by คนหน้าใหม่, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:00.

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#33 Thai people

Thai people

น้องเก่า

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:52

ด่านโยบายของเขาไว้รู้จักละอายใจบ้างนะ

ผมซื้อคันแรก Almera แต่ไม่เอานโยบาย ไม่ขอคืนเงิน เพราะคิดว่าไม่มีทางได้ตามที่บอกไว้ บอกตรง ๆ นะ ตั้งแต่ตั้งรัฐบาลนี้มา เห็นทำสำเร็จอยู่ 2 อย่าง คือ กู้เงิน กับ ช่วยทักษิณ นอกนั้น เละว่ะ

"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ย่อมเป็นไปตามการกระทำ  กลางกลางดีเลิศหรือระยำ  การกระทำย่อมได้ผล

#34 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:55

ไม่ซื้อเพราะไม่อยากเบียดเบียนภาษีจากรัฐบาล ผมมองอีกแง่มุมหนึ่งนะครับมันเป็นคะแนนประชานิยมของรัฐบาลชุดนี้ เป็นการผลาญทรัพย์สมบัติแผ่นดิน ทักษิณคิดเพื่อไทยทำ นะครับอย่าลืมจาก รถคันแรก บ้านหลังแรกค่าแรงวันละสามร้อย ปริญญาตรี หมื่นห้าพันนะ เป็นภาษีของประเทศทั้งนั้น ผมคิดว่าทักษิณคิดจะทำให้ประเทศล่มจมมากกว่า ที่จะทำให้ประเทศเจริญรุ่งเรือง แล้วกลับมาย้อนคิดอีกทีว่าทักษิณกำลังทำอะไรอยู่กับประเทศบ้านเกิดของตัวเอง เงินที่ใช้ต่างๆนาๆภาษีประเทศทั้งนั้น แล้วที่โกงกินอีกละ แล้วอย่างนี้ท่านๆไม่คิดกันบ้างหรือ ทักษิณเล่นการเมืองเชิงพานิช นะครับ อย่าลืม และเป็นคนที่ไว้ใจไม่ได้อะไรที่เป็นกำไร คนๆนี้เอาหมด ตอนนี้ก็เห็นๆนะครับว่าทักษิณพยายามสร้างความร้าวฉาน สร้างความแตกแยกให้เกิดขึ้น ในประเทศ และหลายคนพูดว่า ตอนนี้ทักษิณเอาประเทศไทยเป็นตัวประกัน ผมก็ยิ่งมีความมั่นใจ กับความคิดผมมากขึ้น แล้วท่านๆ ใน สรท คิดอย่างไรครับ

คิดเหมือนท่าน. คนหน้าใหม่. ทุกอย่างเลยครับ

สนับสนุนความคิดท่านเต็มที่ครับผม

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#35 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:00

จขกท ***อะไรว่ะ
เรื่องของชาวบ้าน

#36 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:23

แล้วเงินภาษีคนไทยไหมละนั้น หรือผมในฐานะคนไทย ยิ่งแล้วใหญ่ผมเสียภาษีด้วย ต้องละอาย?

#37 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:37

ปีนี้จะพยายาม claim ภาษีคืนให้หมด อย่างน้อยต้องไม่จ่ายเพิ่ม
ดูซิไม่มีเงินทำประชานิยมแล้วจะทำอย่างไร

#38 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:49

จขกท เป็นอะไรมากไหม?
หรืออวตารไปนาน ฝีมือเลยตก
ตั้งกระทู้รกบอร์ดได้แค่นี้?

#39 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:11

แล้วตอมออกรถคันแรกไปกี่คันล่ะ ออกสิบคันก็ได้ลดเป็นล้านแล้วเนอะ ดีโครตๆ

#40 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:13

เอาภาษี *กรู* คืนมา!

#41 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:19

มันก็แค่นโยบายที่หลอกไปวันๆนะ นโยบายอะไรบ้างครับที่ทำแล้วเห็นผลอะ ขอสักตัวอย่าง เช่น สักนโยบายได้ไหมครับ มันเป็นนโยบายที่ล้มเหลวทุกเรื่องนะครับ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#42 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:16

หมดสิทธิ์ ซื้อมา สามสิบปีแล้ว

#43 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:19

งั้นผมขอไม่จ่ายภาษีได้หรือปล่าว เพราะผมไม่ชอบนโยบายเผาไทย

ไม่เอาน่าตอม .... แค่นี้เ้ค้าก็ว่าเสื้อแดงโง่เหมือนควายแล้วนะจ้ะ ;)

#44 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:32

ซื้อครับรถคันแรก แต่ราคาล้านกว่านะ

#45 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:50

โทษนะ รถคันแรกไม่ได้หรอก มีหลายคันแล้ว

มาตั้งกระทู้สั่วๆ แบบนี้ น่าจะละอายบ้างนะ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#46 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:57

ต้องการเพิ่มรถบนถนนให้ล้นกว่านี้รึไง?

แทนที่จะจำกัดจำนวนรถ สนับสนุน-ปรับปรุงขนส่งมวลชนให้คนขึ้นมากๆ รถบนถนนจะได้น้อยลง

#47 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:59

นั่งรถตู้โฟล์คใหม่ๆติดทีวีดาวเทียมในรถ พร้อมคนขับแก่ๆ

ไม่ใช่คันแรกหรอกนะ คันที่เท่าไรแล้วไม่รู้ แถมซื้อมาได้ไม่นานเกียร์พังอีก

ถ้าซื้อใหม่จะจ่ายให้แสนนึงหรือไง ตั้งกระทู้ถามโง่ๆ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#48 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:00

เพิ่่งถอยมาคันหนึ่ง

รถบวกแอคเซสเซอรี่ก็หมื่นนิดๆ มีไรปะ

#49 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:05

โทดที ของข้า เกิน 4,500 ซีซี
ไม่ง้อนโยบายนั้นว่ะ หึหึ

อยากได้เกิน 5,500 ซีซี แต่ขี้เกียจสั่งเข้ามา
ครอบครัวใหญ่ ไปเที่ยวกันครบ
รถเล็กๆ ยัดไม่จุว่ะ

อยากได้ รถบ้าน มาพ่วงท้ายอยู่เนี่ย

Edited by Muusang ชั่งไข่, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:05.

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#50 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:25

*
POPULAR

มีแล้วห้าคัน จมน้ำไปสอง

ตอนนี้กำลังจะซื้อคนให้หลานผ่านโครงการรถคันแรก

ทำไมต้องอายที่ใช้สิทธิ์

กรูจ่ายภาษีเลี้ยงควาย เลี้ยงสำนักงานตะกวดแห่งชาติมาแล้วตั้งเท่าไหร่ ไอ้ค่าทำศพควายนั่นด้วย

จะบอกให้ว่าเมื่อก่อนไม่ค่อยสนใจเก็บใบเสร็จบริจาคไว้ลดภาษี

เดี๋ยวนี้เก็บแม่งทุกบาท ทั้งRMF LTF ประกันชีวิต จัดเต็ม

เป้าหมายคือให้เหลือภาษีไปเลี้ยงควายให้น้อยที่สุด

ไม่ใช่กรูคนเดียว เพื่อนกรูทุกคนก็ทำ

เอ็งก็รอดูยอดการเก็บภาษีเงินได้บุคคลของไอ้โต้งปีนี้

มีไรป่ะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน