Jump to content

- - - - -

น้องที่ถ่ายรูปกับทักษิณในวันเกิดคนนี้ใครครับ?

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
142 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:17

โอกาสที่จะเจอเฮี่ยพูดได้มีไม่ง่ายนะคร๊าบบบบ...จ้าวนายยย :o :o :o :o

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#52 zigaratte

zigaratte

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

น้องเขายังไม่รู้จัก ทุกขลาภ

#53 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

เบาๆ กันหน่อยเดี่ยวจะโดนข้อหาพูดให้เกิดจินตนาการ

ว่าแต่ว่าขอหานี้ใครเป็นคนตั้งครับมีโทษยังไงอะ ปรับเท่าไหร่ จำคุกเท่าไหร่เหรอหรือทั้งจำทั้งปรับอะ หรือว่าเป็นกฏหมายใหม่อะ ไม่เคยได้ยินจริงๆนะ แล้วเขาตั้งมาสมัยใครเป็นรัฐบาลเหรอครับ สงสัยคนตั้งข้อหานี้ ไม่เข้าใจกับคำว่าจิตนการ มั้งครับ วานใครรู้ช่วยบอกที คนหน้าใหม่คนนี้จักขอบพระคุณยิ่งๆเลยครับ

มันเป็นข้อหาครอบจักรวาล ครับ ผมว่าคนตั้งก็ยังให้คำจำกัดความไมได้
**ลักษณะหมาป่า กับลูกแกะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#54 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

แต่ก็ดีนะครับ ไปฟรีดว้ยใช่ไหม

ไปฟรีมีของแจกแถม น่าจะเพียบ(อีโอ๊บจัด คงไมไห้เสียชื่อ)
*ไม่รู้จะทำให้พ่อมัน อายุยืน หรืออายุสั้น อีโอ๊บมันยิ่ง เรื่องโง่ เก่งนัก

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#55 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

ใช่ดารารึเปล่าครับ น่ารักดีจัง :wub:

http://world.kapook....8217a8559000009

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#56 rightlimited

rightlimited

น้องเก่า

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

ใช่ดารารึเปล่าครับ น่ารักดีจัง :wub:

น่ารัก + เฮรี่ยๆ
น่ารัก + เฮรี่ยๆ

#มุขจากภาพยนต์เรื่องหนึ่ง ฮ่าๆๆๆ เข้ากันดี ^^

Edited by rightlimited, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:15.

สิทธิเสรีภาพทุกอย่าง ย่อมมีข้อจำกัด เพื่อความเรียบร้อยของสังคมมนุษย์ ที่มักละโมบเห็นแก่ตัว

#57 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

อิจฉาล่ะสิ เหอๆๆๆๆ กลัวน้องเขาจะเอาไปลง สะ เต ตั๊ด ว่า

วันนี้เราปัยฮ่องกง มีโอกาสถั่ยรูปกะหัวหน้าควายมาด้วยล่ะ ชอบก็ไลท์เย้อๆเนาะ

กร๊ากกกกกกกกกก อยากกดไลค์ให้ล้านครั้ง

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#58 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

ลูกสาวคนใหม่

ส่วนลูกสาวคนเดิม คางแหลมขึ้นนะน้อง

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#59 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

ควันหลงวันนี้ไปอ่านข่าวมา http://astv.mobi/Azm47Fs เกี่ยวกับน้องคนนี้ ไหนๆก็ไม่ปิดหน้าปิดชื่อกันแล้วคงไม่ต้องเซ็นเซอร์นะ :lol:

กดชอบเพจโอ๊ควันที่ 17 ก.ย ..บอกได้รางวันที่ 16 ก.ย. (20-4) คิดเอาเองแล้วกันครับ แค่นำเสนอมุมมองขำๆ (ผมมิอาจวิจารณ์นะ แค่สงสัย?)

http://www.facebook.com/pangnamfa

โอ๊คพึ่งประกาศวันที่ 1 ก.ค. อ่านกติกาดูสิฮ่าอีก
http://www.facebook....&type=1
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#60 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:39

แล้วน้องเขาได้ตามกติกาข้อไหน วานพี่โอ๊คตอบเสื้อแดงด้วย :lol:

ก็ในเมื่อวันที่น้องเขาได้รางวันไปเที่ยว น้องปานน้ำฟ้ายังไม่ได้เป็นแฟนเพจพี่โอ๊คเลยนี่ครับ :lol: :lol: :lol:

Edited by ดราม่า, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:45.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#61 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:14

อย่าไปว่าเด็กเลยครับ เขาไม่ได้ทำผิดอะไร การชอบใครรักใครเป็นสิทธิของคนนั้น

ส่วนคนล๊อคที่เอาให้เต็มที่ สนับสนุน "ผมว่าผมเห็นหน้าน้องแล้วก็ล๊อคที่ให้เลย"

#62 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

อุตส่าห์เข้ามา... นึกว่า น้องลิเดีย ...

#63 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:40

อย่าไปว่าเด็กเลยครับ เขาไม่ได้ทำผิดอะไร การชอบใครรักใครเป็นสิทธิของคนนั้น

ส่วนคนล๊อคที่เอาให้เต็มที่ สนับสนุน "ผมว่าผมเห็นหน้าน้องแล้วก็ล๊อคที่ให้เลย"

ถ้าล๊อกที่ให้ธิดาแดงนี่สงสัยตามไปด่าถึงบ้านใช้ปะ :lol:

#64 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

ถ้าล๊อกที่ให้ธิดาแดงนี่สงสัยตามไปด่าถึงบ้านใช้ปะ :lol:

55+ เอาเลย

#65 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

น้องเค้าก็น่ารักนะครับ แต่ไอ้ตัวข้างๆนี่สิ "น่ารังเกียจ"
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#66 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:23

QC ไม่ผ่านนะน้อง หาแดรกง่ายไปหน่อย ที่นี่ไม่ใช่ mthai ปรับตัวหน่อยนึง

ให้โอกาสอีกสามวันนะ

จาก

อ้วน

#67 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:55

ตกลงน้องคนนี้ ใช้เส้นไอ้โอ๊ค เพื่อไปทัวร์ฮ่องกงใช่มั๊ยฮะ

#68 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

นางแบบสาวใส"ปางน้ำฟ้า"สุดเอือมระอาเว็บข่าวกระบอกเสียงพันธมิตรใส่ร้าย หลังร่วมทัวร์เยี่ยมทักษิณ

เมื่อ 1 ส.ค. ผู้สื่อข่าว "ข่าวสด" รายงานว่า จากกรณีที่เว็บไซต์ข่าวกระบอกเสียงกลุ่มผลประโยชน์การเมืองเว็บหนึ่ง รายงานข่าวพาดพิงถึงสาววัยรุ่นที่ถ่ายรูปคู่กับพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ฮ่องกง ทั้งยังเปิดคอมเมนต์ให้ผู้อ่านแสดงความคิดเห็นไปในเชิงชู้สาวทั้งๆ ที่ยังไม่ทราบข้อเท็จจริงนั้น ล่าสุด หญิงสาวในภาพ ผู้ใช้ชื่อในเฟซบุ๊กว่า "ปางน้ำฟ้า เปล์ลาลิน" โพสต์ข้อความในเฟซบุ๊กส่วนตัว อ้างถึงข่าวดังกล่าว พร้อมระบุแหล่งที่มาของการรายงานข่าวดังนี้

(ข้อความต่อไปนี้ นำมาจากเฟซบุ๊ก http://www.facebook.com/pangnamfa)
To..ถึงเว็ปไซต์..http://www.manager.c...source=message

นู๋ ไม่มีสื่อในมือหรอกนะคะแต่อยากได้ความยุติธรรมค่ะไม่ชอบการใส่ร้ายป้ายสีกัน ไม่เคยหาเรื่องใครแต่ก็ไม่ชอบให้ใครมาหาเรื่องนะคะ...การ"ปั้นภาพเป็น ตัว"มันไม่ใช่สิ่งที่ดี กับแค่การ"สร้างข่าว" ขายข่าวเพื่อให้คนเข้ามาดูมากๆ ใช้การเล่นคำในข่าว แกล้งแม้กระทั้งผู้หญิงตัวเล็กๆที่ไม่มีสื่อตอบโต้เนี่ยเหรอคะ มันเยอะไปนะคะ

ใครๆก็ถ่ายกันหมดเพราะพูดตามตรง บุคคลสำคัญไม่ว่าใครที่มีโอกาศได้เจอใครๆก็อยากถ่ายรูปด้วยทั้งนั้นแหละ เพราะยากมากที่ใครจะได้ถ่ายเป็นพี่เจอนู๋ว่าพี่ก็คงอาจอยากถ่ายจริงปะ?แต่ ที่สงสัยคือมีคนที่ไปเป็นร้อยก็เห็นถ่ายกันทุกคนทำไมไม่ลงให้หมดหละคะทำลงรู ปนู๋คนเดียวอะงง ลงให้หมดสิคะพี่คนจะได้รู้ไงคะ....

เอาเป็นว่าบอกให้อีกรอบนะคะนู๋เป็น 1 ในผู้โชคดีได้รางวัลไปฮ่องกงฟรีคะกับกิจกรรมเยี่ยมคนแดนไกลแบบ ไร้อภิสิทธิ์ชนกับพานทองแท้ โดยเที่ยวบิน NASA no.1 อะคะ... ก่อนเขียนข่าวอะไรพี่ช่วยหาข้อมูลก่อนนะคะอย่าใช้หลักการเดา ตามใจฉัน มันไม่ดีนะคะ ...

นู๋ไม่ยุ่งเรื่องการเมืองคะ จำเป็นต้องอธิบายให้ฟังเพราะไม่ชอบให้ใครมาหาเรื่องหรือใส่ร้ายอะคะ .....

ป.ล. ที่พี่บอกว่าปริศนาสาวน่ารักถ่ายรูปคู่... คือนู๋ชอบถ่ายรูปอะคะ และก็เคยถ่ายปกให้นิตยสารCampus เจ้าของเดียวกับเว็ปไซต์พี่ด้วยนะคะสีเหลืองอะ และโปรโมตออกช่อ งASTV ทั้งเดือน ^^ อย่าแบ่งแยกสิคะคนไทยด้วยกันพี่น้องกันต้องรักกันสิ สามัคคีคือพลัง หันหน้าช่วยกันหาทางทำให้เศรษกิจไทยดีขึ้นดีกว่ามั้ย น้ำมันจะได้ถูกๆซะทีรออยู่เนี่ย

นู๋ไม่ได้เล่นกีฬาสีนะคะ กรุณาอย่าจับนู๋มาเล่นกีฬาสีสิคะ>< .. ใครใจดีช่วยแชร์และส่งต่อด้วยนะคะขอบคุณนะคะ^^

ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมว่าในเฟซบุ๊กปางน้ำฟ้าได้ให้ข้อมูลรายละเอียดส่วนตัวด้วยว่า มีผลงานด้านวงการบันเทิงหลายชิ้น อาทิ อายุ5-7 ขวบ ร้องเพลงให้รายการโลกของเด็ก ทุกๆวันเสาร์-อาทิตย์ 2ปี ช่อง9 -อายุ10ขวบ ชนะเลิศอันดับ1 การประกวดร้องเพลงรายการเจ้าขุนทอง (ออกทางช่อง7) -อายุ10ขวบ ได้ที่2 การประกวดร้องเพลงเมอเคียวคิดส์ซิงกิ้งคอนเทตส (ปีที่พลอย ลิตเติลวอลพลอยได้ที่3) -อายุ11ขวบ ชนะเลิศอันดับ1ได้รับโล่รางวัลจากการประกวดวาดภาพงานวันเด็ก ที่สนามศุภชลาศัย

-อายุ12ปีชนะเลิศอันดับ1การประกวดวาดภาพ ที่ห้างแฟชั่นไอแลนท์ -อายุ 14 ปีชนะได้ถ้วยรางวัลในการแข่งวิ่ง 10 กิโล -ได้รับรางวัลดีเด่นในการประกวดแต่งเพลงรัก ของNetDesign จากผู้เข้าร่วม300กว่าเพลง ได้รับมอบใบประกาศที่สยามพารากอน ชนะเลิศอันดับ1 ดาวมหาวิทยาลัย ม.สวนสุนันทา +รางวัลแต่งกายดีเด่น และดาวคณะศิลปกรรมศาสตร์ -TVC โฆษณามือถือฮัทช์

-TVC แดนซ์โคโลญ (ชุดมินิแดนซ์..เล่นโลเลอร์เบดไปฉีดสเปรย์) ผลงานโฆษณาปี2010.. -TVC ปาร์ตี้(รสสตรอเบอรี่บีส) -TVC แมคโดนัลด์ -TVC มือถือฮัท(ชุดคนกวัก) -TVC โค้ก..(ชุดบรื่อสงกราณ์) -TVC เดอะพิซซ่า (ชุดซ์อ1แถม1) -TVC เซเว่นอัพ (ถ่ายกับดาราจีน ออนแอร์TVประเทศจีน) -TVC ยาดมคุณหลวง -TVC เนสกาแฟ(ตัวไปทัวร์เกาหลี ช่อง9หลังละครใต้ฟ้าตะวันเดียว)

-TVC วุฒิศักดิ์คลีนิก -TVC ร้านอาหารฟูจิ -TVC แมคโดนันล์ คอนแทคเลนเกาหลี ภาพนิ่ง -จอนสันบอดี้แคร์ ภาพนิ่ง -พิธีกรรายการเที่ยวด้วยใจไปให้ถึง(ช่อง5)/พิธีกรรายการโอเคสเตชั่น ทุกเสาร์-อาทิตย์ 12.00-14.00 (เป็นรายการแนวกิน เที่ยว แฟชั่น) 6เดือน -นิตยสาร --ถ่าย ปกเธอกับฉัน /ปกCAMPUS /ปก hi5 แองเจิล / ปก F แมคกาซีน/ ปก Sคาวาอิ ผลงานโฆษณาปี2011..

-TVC โฆษณาลอลลี่ป๊อบ (ออนแอร์ TV ประเทศจีน) -ภาพนิ่งโฆษณาคิวเพรส (ออนไทย) -ถ่ายปกนิตยสารคาวาอิ น้ำEMO -ภาพนิ่งคอนแทคเลนท์เกาหลี วันเดออาย -ละครโบ๊เบ๊ ช่อง7 (รับบทน้องสาวพระเอกพี่ซี ศิวัฒ) ผลงานโฆษณาปี2012.. -โฆษณาไอศครีมวอลล์(ภาพนิ่ง) -TVCโฆษณาKFC (ชุด krushers) -ปกนิตยสารลูกอมฮาทบีท (พ.ค.55) -TVC โฆษณา Dealfish

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRNME16YzFNamt5TXc9PQ==&subcatid=
I've got the moves like Jagger~~~

#69 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

เป็น side line เสื้อแดงครับ

#70 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

สำหรับบางคน ความผิดมหันต์ของน้องคนนี้คือไม่ถ่ายรูปคู่กับอภิสิทธิ์แต่ไปถ่ายกับทักษิณ เลยต้องมารุมโจมตีและใส่ร้ายป้ายสีเด็กผู้หญิงตัวเล็กๆ ใสๆ อย่างน้อง มารุมรังแกเด็กผู้หญิงแบบนี้ มันน่ายกย่องตรงไหน โถ.........ละอายแก่ใจบ้างเถอะ :D
I've got the moves like Jagger~~~

#71 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

หลักฐานให้ดูหน่อยดิ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#72 เสรี แบบไทยไทย

เสรี แบบไทยไทย

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

แค่คนไปเทียว ดราม่า กันจัง :P

ขอดันหน่อย ครับ สงสัยโอ๊คจะจ้างพริ๊ตตี้ซะแล้ว บอกให้รางวัลเที่ยวฮ่องกงเฉพาะแฟจเพจ แต่ดูๆแล้วน้องเขาเคยเป็นแฟนเพจมันตั้งแต่เมื่อไหร่?

ปางน้ำฟ้า เปล์ลาลิน (น้ำฟ้า)

http://www.facebook....328308107221114

http://www.dek-d.com/content/all/9046/

อันนี้ไม่ใช้FB ของน้องเขานะครับ
ต้องอันนี้ http://www.facebook.com/pangnamfa

Edited by เสรี แบบไทยไทย, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:29.

ไม่มีอะไรที่จะจริง ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเท็จ ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความถูกต้อง" หรือ "อคติ"ไม่มีอะไรที่จะดี ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเลว ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความเป็นจริง" หรือ "อคติ"

#73 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

น้องเค้าพูดจาเหมือนรังเกียจมากถ้าตัวเองต้องเป็นเสื้อแดง

น่าสงสารจัง

#74 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

แค่คนไปเที่ยวนั้นแหละ ต้องหลอกลวงแฟนเพจด้วย

ไหนบอกว่าไม่มี อภิสิทธ์ แล้วน้องคนนี้จะแถว่ายังไง

แล้วที่บอกว่าอันไหน FB ของน้องเค้า คุณ ดราม่า ก็โพสไว้ต่อจาก Reply ที่ Quote มา

แค่เปลี่ยนหน้านิดหน่อย ก็พยายามจะบิดเลยเหรอ เล่นง่ายๆ ขนาดนั้นเลย?

ไปอ่านก่อนมั้ยว่าเนื้อหาข้อมูลเค้าว่ายังไง หรือเห็นท่าไม่ดีก็เลยพยายามบิดเลย

กลับไปหลอกคนที่เดิมดีกว่า คิดจะมาหลอกคนแถวนี้เลย มันไม่ได้บิดกันง่ายนะเว่ย

#75 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

ไม่รู้ว่าใครต้องการอะไรนะ หรือใครใช้ใครเป็นเครื่องมือกันเเน่

ไม่ว่าจะใช้ผู้หญิงตัวเล็กๆ หรือตัวใหญ่ๆนะ

ถ้าอยากจะคุยในเเง่ความบันเทิง ก็คงไม่ตั้งกระทู้นี้ไนบอร์ดการเมือง ควรจะไปโน้น เฟคบุค บันเทิง

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#76 เสรี แบบไทยไทย

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

แค่คนไปเที่ยวนั้นแหละ ต้องหลอกลวงแฟนเพจด้วย

ไหนบอกว่าไม่มี อภิสิทธ์ แล้วน้องคนนี้จะแถว่ายังไง

แล้วที่บอกว่าอันไหน FB ของน้องเค้า คุณ ดราม่า ก็โพสไว้ต่อจาก Reply ที่ Quote มา

แค่เปลี่ยนหน้านิดหน่อย ก็พยายามจะบิดเลยเหรอ เล่นง่ายๆ ขนาดนั้นเลย?

ไปอ่านก่อนมั้ยว่าเนื้อหาข้อมูลเค้าว่ายังไง หรือเห็นท่าไม่ดีก็เลยพยายามบิดเลย

กลับไปหลอกคนที่เดิมดีกว่า คิดจะมาหลอกคนแถวนี้เลย มันไม่ได้บิดกันง่ายนะเว่ย

:P ไม่มีเห็นผล อะไรที่จะบิด? ดูรูปที่ผมแค็ปมา ประกอบนะครับท่าน น้องเจ้าของเฟสเป็นคนพูด ไม่ใช่ผมนะเอ่อ

แหม๋ๆๆ ไม่ต้องค้านหมดทุกเรื่องก็ได้. ถึงความคิดต่างกัน ไม่ได้หมายความว่า จะอยู่ร่วมกันไม่ได้นิท่าน
อันไหนความจริง ก็บอกว่าจริงแค่นั้นเอง .ไม่ได้ค้านหมดทุกเรื่อง ใช่ไหมล่ะท่าน :blink:
ไม่มีอะไรที่จะจริง ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเท็จ ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความถูกต้อง" หรือ "อคติ"ไม่มีอะไรที่จะดี ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเลว ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความเป็นจริง" หรือ "อคติ"

#77 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

ดันกระทู้ให้อีกก็ได้ เผื่อบางคนจะได้รู้ทันไอ้พวกนี้ ว่าจริงๆมันต้องการทำอะไรกันเเน่

ขุดมันเข้าไปกระทู้ไร้สาระนะ มันจะได้อยู่หน้าเเรกทั้งวัน

กระทู้มีเนื้อหาจะได้ตกไปหน้าสองไวๆ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#78 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

สำหรับบางคน ความผิดมหันต์ของน้องคนนี้คือไม่ถ่ายรูปคู่กับอภิสิทธิ์แต่ไปถ่ายกับทักษิณ เลยต้องมารุมโจมตีและใส่ร้ายป้ายสีเด็กผู้หญิงตัวเล็กๆ ใสๆ อย่างน้อง มารุมรังแกเด็กผู้หญิงแบบนี้ มันน่ายกย่องตรงไหน โถ.........ละอายแก่ใจบ้างเถอะ :D

ขอดันหน่อย ครับ สงสัยโอ๊คจะจ้างพริ๊ตตี้ซะแล้ว บอกให้รางวัลเที่ยวฮ่องกงเฉพาะแฟจเพจ แต่ดูๆแล้วน้องเขาเคยเป็นแฟนเพจมันตั้งแต่เมื่อไหร่?

http://www.facebook....328308107221114

http://www.dek-d.com/content/all/9046/

อันนี้ไม่ใช้FB ของน้องเขานะครับ
ต้องอันนี้ http://www.facebook.com/pangnamfa

มันจะไปเที่ยวกับใครหรือถ่ายรูปกับควายตัวไหนกรูไม่สนใจหรอก
ที่กรูสนใจคือ "มันเข้าเงื่อนไขอะไรของโปรโอ๊คอ๊าคถึงได้ไปถ่ายกับตัวเอี้ย ???"
พวกมะรึงช่วยบอกกรูทีหรือก็ยังไม่รู้ตัวถึงได้ทำยอดอยู่ตอนนี้

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#79 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ขอเป็น แม้ว แป๊บ ได้ม้า..
แอบโอบเอว.. ใครจะเห็น..!!!

#80 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

ผมว่าน้องเค้าก็แค่อยากได้ตั๋วฟรีครับ คือดูแล้วเป็นพวกคนทำงานอะครับ คงไม่ได้คิดเรื่องสี เอาเป็นว่าถ้าใครจ้างมาก็รับหมด ผมว่าอย่าไปว่าเค้าเลย สังคมไทยสมัยนี้มันจ้องแข่งกันหาเงินครับ วัยอย่างน้องเค้าคงไมไ่ด้คิดเรื่องการเมืองหรอก พวกเสื้อเหลืองนี่ก็เหลือเกิน ว่าเค้าใหญ่ เค้าก็เคยออกเว็บตัวเองแท้ๆ

#81 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

ต้องอันนี้
http://www.facebook.com/pangnamfa

มันจะไปเที่ยวกับใครหรือถ่ายรูปกับควายตัวไหนกรูไม่สนใจหรอก
ที่กรูสนใจคือ "มันเข้าเงื่อนไขอะไรของโปรโอ๊คอ๊าคถึงได้ไปถ่ายกับตัวเอี้ย ???"
พวกมะรึงช่วยบอกกรูทีหรือก็ยังไม่รู้ตัวถึงได้ทำยอดอยู่ตอนนี้

มันบอกคัดแฟนเพจอย่างเหนื่อยยาก 20 ท่าน แล้วน้องคนนี้เป็นแฟนเพจตั้งแต่เมื่อไหร่

http://www.facebook.com/oakpanthongtae

เค้าก็ให้ Link น้องมาแล้วไง ยังจะหลอกควายไม่เลิกอีก บิดเข้าไป

อ่านภาษาไทยไม่แตกหรือยังไง ดิ้นอยู่ได้

ตัดแปะก็เอาให้ครบ ไอ้เควี่ย

Edited by Pervious, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20.

#82 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

Copy รูปหน้า FB มาแล้วยังไงเค้าก็ไม่ได้หลงไปดูจาก Page หนิหว่า

แถมยังบอก Link หน้า FB แล้วยังจะ Copy ข้อความ Page อยู่ได้

ใครกันแน่หว่ะที่ไปหลงแต่อยู่ที่หน้า Page ของน้องเค้า ประสาทแด๊ก

จะอวดว่าตัวเองแยกออกว่าอะไรคือหน้า Page อะไรคือหน้า FB

ลืมไปว่าเค้าให้ Link ทั้งหน้า FB และ Page ยังจะบิดว่าเค้าอ้างอิงแต่หน้า Page อยู่ได้

ไม่เป็นควายแต่เป็นเควี่ย หรือไง

#83 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

ปางน้ำฟ้า เค้าด่า จขกท หรือเปล่า ที่เอารูป เอาเรื่อง เค้ามาลง :lol:

#84 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

:P ไม่มีเห็นผล อะไรที่จะบิด? ดูรูปที่ผมแค็ปมา ประกอบนะครับท่าน น้องเจ้าของเฟสเป็นคนพูด ไม่ใช่ผมนะเอ่อ

แหม๋ๆๆ ไม่ต้องค้านหมดทุกเรื่องก็ได้. ถึงความคิดต่างกัน ไม่ได้หมายความว่า จะอยู่ร่วมกันไม่ได้นิท่าน
อันไหนความจริง ก็บอกว่าจริงแค่นั้นเอง .ไม่ได้ค้านหมดทุกเรื่อง ใช่ไหมล่ะท่าน :blink:

บอกความจริงเค้าครบหรือเปล่าหล่ะ หลง Cap แต่หน้า Page น้องเค้าอยู่นั้นแหละ

คุณ ดราม่า ก็บอก Link หน้า FB ของน้องเค้าเอาไว้แล้ว ตัวเมียที่ไหนยังจะ พยายามบอกอยู่ได้ว่าที่ได้มามันแค่หน้า Page

ไม่เรียกว่าบิดจะให้เรียกว่า "โง่" ใช่มั้ยถึงจะพอใจ คนที่นี้เค้าแยกแยะออกว่าอะไรคือ Page อะไรคือหน้า FB หลัก

ยังจะอวดว่าตัวเองฉลาดอยู่นั้นแหละ

#85 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

ควันหลงวันนี้ไปอ่านข่าวมา http://astv.mobi/Azm47Fs เกี่ยวกับน้องคนนี้ ไหนๆก็ไม่ปิดหน้าปิดชื่อกันแล้วคงไม่ต้องเซ็นเซอร์นะ :lol:

กดชอบเพจโอ๊ควันที่ 17 ก.ย ..บอกได้รางวันที่ 16 ก.ย. (20-4) คิดเอาเองแล้วกันครับ แค่นำเสนอมุมมองขำๆ (ผมมิอาจวิจารณ์นะ แค่สงสัย?)

โอ๊คพึ่งประกาศวันที่ 1 ก.ค. อ่านกติกาดูสิฮ่าอีก
http://www.facebook....&type=1

แล้วน้องเขาได้ตามกติกาข้อไหน วานพี่โอ๊คตอบเสื้อแดงด้วย :lol:

ก็ในเมื่อวันที่น้องเขาได้รางวันไปเที่ยว น้องปานน้ำฟ้ายังไม่ได้เป็นแฟนเพจพี่โอ๊คเลยนี่ครับ :lol: :lol: :lol:

เอามารวมกันไว้ ไม่รู้จะเบี่ยงประเด็นกันทำไม

ผมแค่ถามว่าถึงเพจพี่โอ๊คว่า น้องปานฟ้า ได้ไปเที่ยวตามกติกาข้อไหนของเพจพี่โอ๊คครับ นี่ผมเป็นห่วงแทนแฟนๆเสื้อแดงว่าจะโดนหลอกนะ :rolleyes:

อย่าไปว่าน้องปานน้ำฟ้าเลยครับ น้องเขาแค่ไปทำงาน ที่ต้องสงสัยคือ เพจพี่โอ๊คเอากฎข้อไหนเลือกผู้โชคเลือดมากกว่า

และเฟสบุ๊คความเห็นนี้เป็นของน้องเขาจริงๆนะครับ จะได้จบประเด็นซะที ขออภัยที่โพสครั้งแรกไม่ได้ดูให้ดี

ป.ล. ล่าสุดเข้าไปดูน้องปานเขาเลิกกดถูกใจเพจพี่โอ๊คแล้วนะ :lol:

Edited by ดราม่า, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:53.

#86 เสรี แบบไทยไทย

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

Pervious

อะไรกันหนอ ชีวิตมีอะไร หรือมีปัญหาชีวิต หรือครับท่าน จึงดึงกระทู้ ไปด่าซะงั้น คุณบ้ารึเปล่า
ผมก็แค่บอกว่า แฟนเฟส ที่ลงไว้หน้าแรกเป็นของปลอม อ่านบ้างไหมนั้น

แก้ไขข้อความ เพื่อลงความแรง.

Edited by เสรี แบบไทยไทย, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:16.

#87 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

อ้าวววววววววววววววววววว
ที่แท้หาคนไปไม่ได้ ต้องจ้างพริตตี้ไปแทนหรอเนี่ยะ
ทำไมไม่เอาใจดีไปล่ะ อีเห็นก็ได้ เขาน้อยใจหมด

#88 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

ผมว่าประเ๋ด็นใครไปไหน อย่างไรอย่างนี้ ผมว่าปล่อยๆเถอะครับ

ใครจะจ้างใคร หรือถูกรางวัล ก็ปล่อยไป

รู้สึกมันไม่มีอะไร เลย จริงๆๆ นะ --"

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#89 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

Pervious

อะไรกันหนอ ชีวิตมีอะไร หรือมีปัญหาชีวิต หรือครับท่าน จึงดึงกระทู้ ไปด่าซะงั้น คุณบ้ารึเปล่า
ผมก็แค่บอกว่า แฟนเฟส ที่ลงไว้หน้าแรกเป็นของปลอม อ่านบ้างไหมนั้น

แก้ไขข้อความ เพื่อลงความแรง.

ผมได้ตอบเอาไว้ อีกกระทู้หนึ่งแล้ว ไม่อยากซ้ำซาก และไม่อยากให้มันหลุดไปจากประเด็นเดิม

เจตนาดี แต่ต้องรอให้เค้าขุดข้อมูลขึ้นมาก่อน ถึงจะยืนยันว่าปลอม มันแปลกไปสำหรับคนที่แบ๊ว

แต่ถ้าเป็นคนที่แอ๊บแบ๊ว จะขุดข้อมูลเพื่อมาแย้งกรณีต้องการใช้งานเท่านั้น

ผมคงระแวงไปเองหล่ะครับ อย่างที่บอกเอาไว้ ถ้ามีเจตนาดีจริงๆ ผมก็ขอโทษด้วยแล้วกัน

#90 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

น้องเขากดเลิกชอบเพจพี่โอ๊คไปแล้วนะครับ เลิกว่าน้องเขาซะที :angry:

ไปถามเพจพี่โอ๊คเองแล้วกัน ว่าน้องเขาได้ไปตามกติกาข้อไหน?

น้องเขาแค่ไปทำงานฮับ

ที่เห็นมีรูปเพจโอ๊คหน้าเพจ มันแค่ชั่วคราว กดเลิกชอบเดี๋ยวสักพักก็หายไป

#91 ryukendo

ryukendo

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

กดชอบเพจโอ๊ควันที่ 17 ก.ย ..บอกได้รางวันที่ 16 ก.ย. (20-4)

เธอตอบมาแล้วครับ
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#92 ryukendo

ryukendo

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

• ปางน้ำฟ้า เปล์ลาลิน

• คำ พูดของคนบ้างที่มันก็แสดงออกถึงจิตใจของคนผู้นั้นนะคะ เราเข้ามาอ่านแล้วรู้สึกถึงได้ว่าความเป็นกลางไม่มีเลย เราเคยว่าไปคุณเหรอคะ เราเคยรู้จักกันรึเหรอคะ หรือไปทำอะไรให้คุณเหรอคะ แค่การถ่ายรูปมันคือ สิทธิ ไม่ใช่เหรอคะ สะกดเป็นไหมคะ คุณทำอะไรเรายังไม่เคยไปว่าคุณก่อนเลยสักครั้งนะคะ กรุณาอย่าดูถูกคนอื่น จิตจะได้สูงขึ้นบ้าง จงคิดดี ทำดีบ้าง ...สิ่งใดใครทำ คิด เขียน ร้าย แก่ข้าพเจ้า ขอให้สิ่งร้ายเหล่านั้นจงย้อนกลับไปคืนสนองคนผู้นั้น ใครคิดดี จิตดี ก็จงมีแต่สิ่งดีๆ .................มีอะไรอีกมาเม้นถามได้คะ ตอบได้ทุกสิ่ง เว็บนั้นเอาเราไปทำข่าวใส่ร้ายแล้วยังมีหน้ามาบอกอยากดังอีกเหรอคะ จงใช้สมองคิดด้วยนะคะเวลาอ่านข่าว อย่าใช้ระบบ พาล พาลคนอื่นไปเรื่อย โดยไม่ดูว่ามันเรื่องอะไร บาปกรรมมีจริงนะคะใครทำอะไรมา คิดอะไรมา ขอให้สิ่งนั้นคืนกลับไปแด่คนผู้นั้นเทอญ

15 ชั่วโมงที่แล้วสมาน ณ.ประเทศไทย

• คนเราต้องกินต้องใช้ครับ อย่าคิดมากครับ... ผมเข้าใจ ^^

8 ชั่วโมงที่แล้วปางน้ำฟ้า เปล์ลาลิน

• หมาย ถึงคุณต้องกินต้องใช้อะเหรอมีคนจ้างคุณมาอะเหรอ ถึงได้หมกมุ่นอยู่เรื่องเดียวเนี่ย ปล่อยว่างบ้างไรบ้าง เงินอะซื้อคนไม่ได้หลอกนะจะบอกให้ การจ้องทำลายคนอื่นอะเป็นบาป เรื่องก็ไม่ใช้เรื่องของเรา เอาเวลาไปทำมาหากิน ทำงง ทำงานบ้างอะไรบ้าง แล้วชีวิตจะดีขึ้น

8 ชั่วโมงที่แล้วสมาน ณ.ประเทศไทย

• เงินซื้อไม่ได้ ใช้ได้สำหรับ "คนบางคน" เท่านั้นครับ เพราะศักดิ์ศรี ค่าความเป็นคนมันไม่เท่ากันหรอกครับ

8 ชั่วโมงที่แล้วปางน้ำฟ้า เปล์ลาลิน

• 1ใน นั้นก็คือเรา ที่เงินซื้อไม่ได้ เพราะเราทำงานหาเองได้ และบ้านเราก็มีเงินมากอยู่แล้ว และเราก็ไม่หมกมุ่นจ้องจะทำลายด้วย เพราะเราไม่เคยไปว่าใคร นอกจากคนอื่นมาว่าเราก่อนแล้วเราไม่ผิดเราก็จะไม่ยอมเหมือนกัน

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#93 ryukendo

ryukendo

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

วิธีการเอาข้อความจาก fb มาลงต้องทำยังไงหรือครับ

#94 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

ผม งง กับ สาวคนนี้มาก คนที่เอารูปชีมาโพสต์ก็พวกอีโอ๊ค เวปเค้าก็เอามาลงว่าชีไปถ่ายรูปคู่กับไอ้แม้ว ชีก็โวยวายว่าเค้าเอารูปชีไปลง คลิปยังมีเลย ถ้าไม่ออกมาโวยวายจะดังน้อยกว่านี้สินะเนี่ย ฮ่วย

#95 ryukendo

ryukendo

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ทีเด็ด คือ ตอนท้าย เธอบอกว่าเธอจะฟ้องผมน่ะครับ :lol:

#96 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ผมมีเงิน เท่าทักสิน ผมควงวันละครึ่งโหลสบายๆ

#97 ryukendo

ryukendo

ปางน้ำฟ้า เปล์ลาลิน

• เราจะแจ้งความที่คุณมาข่มขู่

• โห้หน้า เฟรสบุ๊กคุณมีแต่ด่าและดูหมินนายยกเหรอ บาปกรรมกำลังกลับไปหาแล้วแหละที่ชอบมาข่มขู่ จะได้แจ้งความจับตัวคุณคนผิดมารับโทษ ดูหมิ่นคนอื่นเต็มหน้าเฟรสบุ๊กตัวเองเลยเหรอ

#98 ryukendo

ryukendo

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

• ได้ คะเราจะได้ฟ้องเว็บเมเนเจอ อุสาห์ไม่ฟ้องไม่เอาเรื่องเพราะมาหาเรื่องเรา แล้วจะบอกว่า เพราะเฟรสบุ๊กที่ชื่อสมาน ณ.ประเทศไทย มาหาเรื่องต่อไม่จบ

• เราเลยไม่จบเหมือนกัน เพราะจริงๆทางเว็บลงขอโทษแล้วแก้ข้อความให้แล้ว

• แล้วเราก็โทรไปที่เว็บเมเนเจอคุยกับเขาแล้ว

26 นาทีที่แล้วสมาน ณ.ประเทศไทย

• 5555555 คุณดผิดหรือเปล่าใครหาเรื่องใคร ใครพิมข้อความส่วนตัวมาหาเรื่อง ไม่เอาน่าอย่าตลกสิ

• กำลังเครียดๆ ฮาแตกอีกละ 555555

#99 ryukendo

ryukendo

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

• แล้วเขาบอกว่าจะไม่มายุ่งแล้วหาเรื่องอีกแต่ถ้าสิ่งที่เขาลงทำให้เราเดือดร้อนเขาก็ให้เราฟ้องได้เลย

25 นาทีที่แล้วสมาน ณ.ประเทศไทย

• ผมไม่เกี่ยวกับเมเนเจอร์ ไม่ใช่เสื้อเหลือง ผมสีไหนก็ได้ที่ไม่ใช่สีแดง เข้าใจไหมครับ ???

25 นาทีที่แล้วปางน้ำฟ้า เปล์ลาลิน

• แล้วคุณสมาน ณ.ประเทศไทย ทำให้เราเดือดร้อน ดูหมิ่นเรา เพราะฉะนั้นเราจะฟ้องคุณสมาน ณ.ประเทศไทย

• เราจะให้ทางตำรวจเช็คIP คุณ

• เราเซฟข้อความคุณไว้หมดแล้ว

#100 ryukendo

ryukendo

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน