Jump to content

[ฟุตบอล] ใครได้ดูลิเวอร์พูลเล่นเมื่อคืนมั่ง มาแชร์กันครับ

• Please log in to reply
969 ความเห็นในกระทู้นี้

#251 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:36

6'[1 - 0]G. Tamas
17'[1 - 1]N. Sahin
82'[1 - 2]N. Sahin

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#252 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:47

ขอบคุณครับ ตั้งนาฬิกาปลุกไว้ซะดิบดี แต่ไม่ตื่นซะงั้น ขอดู Full Match ก่อนนะครับแล้วจะวิจารณ์ :P

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#253 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:10

ขอบคุณครับ ตั้งนาฬิกาปลุกไว้ซะดิบดี แต่ไม่ตื่นซะงั้น ขอดู Full Match ก่อนนะครับแล้วจะวิจารณ์ :P

ไม่ได้ดูสดเช่นกันครับ อุตส่าห์นอนหัวค่ำเพื่อตื่นมาดู แต่เน็ตทีโอทีกากมากในช่วงนั้น เลยไม่สามารถดูลิ๊งค์อะไรได้เลย
ได้แต่อ่านรายงานสดทางทวิตเตอร์ ดูจากทีมชีทกับผลการแข่งขันแล้ว ยินดีมากที่ได้รับชัยชนะ :D

#254 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:56

เง้อไม่ได้ดูครับเมื่อคืน อดนอนไม่ไหว

สงสัยหงส์ชุดใหญ่เอาไว้เตะยูโรป้า,บอลถ้วย ส่วนชุดเล็กเอาไว้แข่ง EPL :lol: :lol: :lol:

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#255 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:05

ไม่ได้ดูสดเช่นกันครับ อุตส่าห์นอนหัวค่ำเพื่อตื่นมาดู แต่เน็ตทีโอทีกากมากในช่วงนั้น เลยไม่สามารถดูลิ๊งค์อะไรได้เลย
ได้แต่อ่านรายงานสดทางทวิตเตอร์ ดูจากทีมชีทกับผลการแข่งขันแล้ว ยินดีมากที่ได้รับชัยชนะ :D

เง้อไม่ได้ดูครับเมื่อคืน อดนอนไม่ไหว

สงสัยหงส์ชุดใหญ่เอาไว้เตะยูโรป้า,บอลถ้วย ส่วนชุดเล็กเอาไว้แข่ง EPL :lol: :lol: :lol:

ถ้าไม่ได้ดูแล้วทีมชนะ สงสัยคงไม่ดูทีมแข่งแล้วล่ะครับฤดูกาลนี้ :lol:

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#256 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:36

ถ้าไม่ได้ดูแล้วทีมชนะ สงสัยคงไม่ดูทีมแข่งแล้วล่ะครับฤดูกาลนี้ :lol:

เป็นไปได้ครับ ช่วงที่หงส์ได้ 3 แชมป์ปี 2001 ผมไม่ได้ดูสดเลยแม้แต่แมชเดียว สงสัยต้องงดติดตามซักพักแล้วครับ :ph34r: :lol:

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#257 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:41

ไม่ไหวแล้ว!!! ร็อดเจอร์สต่อสายคุยกับหัวหน้าผู้ตัดสิน

เบรนดาน ร็อดเจอร์ส กุนซือของหงส์แดงลิเวอร์พูล รับได้โทรไปพูดคุยกับ ไมค์ ไรลีย์ หัวหน้าผู้ตัดสิน เกี่ยวกับการตัดสินที่ทีมของเขานั้นได้เจอมานับตั้งแต่เปิดฤดูกาล

บอสใหญ่ของหงส์แดงรู้สึกว่า ทีมของเขานั้นได้รับการตัดสินที่ไม่เป็นธรรมหลายต่อหลายครั้งนับตั้งแต่เปิดฤดูกาลใหม่มานี้

โดยเฉพาะในเกมเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาที่แอนฟิลด์ในเกมที่เจอกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ซึ่งจอห์นโจ เชลวี่ย์ ถูกไล่ออกจากสนาม ในขณะที่ลิเวอร์พูลก็มาเสียจุดโทษอีกครั้งหนึ่ง แต่ทว่าพวกเขากลับไม่ได้จุดโทษจากจังหวะที่หลุยส์ ซัวเรสถูกสกัดล้มลงในเขตโทษ

เช่นเดียวกันในเกมเมื่อวาน ร็อดเจอร์สก็รู้สึกไม่สบายใจสำหรับการตัดสินใจบางส่วนของเกม ที่เจอกับเวสท์บรอม ในรายการแคปิตัล วันคัพ เมื่อวานนี้ โดยเขาได้โทรไประบายความทุกข์ใจให้ ไมค์ ไรลีย์ฟัง

ร็อดเจอร์สให้สัมภาษณ์กับ skysports ว่า "ตั้งแต่เปิดฤดูกาลมา เราไม่ได้รับการตัดสินที่ให้ประโยชน์กับฝ่ายเราจากผู้ตัดสินเลย"

"ผมได้โทรไปหา ไมค์ ไรลีย์ เมื่อช่วงเช้านี้ ผมคิดว่าเขาต้องคาดว่าผมต้องโทรไปคอมเม้นต์ก่อนหน้านี้"

"ผมได้พูดคุยกับ ไมค์ เราต้องระมัดระวังในเรื่องนี้ ผู้คนและผู้เล่นพยายามเคารพการตัดสินในเกมนั้น เราต้องการชนะในเกม แต่ว่าเราต้องการชนะแบบขาวใสสะอาด"

"นัดเตะต่างทำงานกันได้ยอดเยี่ยมแล้ว แต่ว่าพวกเราคือทีมกีฬา และก็ต้องดำเนินกันต่อไปด้วยกฏหมาย และกฏกติกาต่างๆ และมันดูเหมือนว่าเราจะถูกผ่านเลยไปในเรื่องการตัดสินที่เป็นธรรม"

"เราถูกตัดสินให้ใบแดงไล่ออกจากสนาบมา 2-3 ครั้ง ถูกตัดสินเสียจุดโทษอีกหลายครั้ง นับตั้งแต่เปิดฤดูกาล แต่ว่า ชัดเจนว่าพวกเราไม่เคยได้รับการตัดสินแบบนั้นกลับคืนมาบ้างเลย"

"ดังนั้น ผมหวังว่ามันจะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง เรื่องการได้รับบาดเจ็บหรือไม่นั้น คุณไม่สามารถควบคุมมันได้หรอก แต่เรื่องการตัดสินก็คงต้องหวังบ้างล่ะว่าจะได้รับการตัดสินที่ดีขึ้นบ้างในเกมต่อๆไปนี้"

"นั้นแหละคือสิ่งที่ผมเฝ้าคอยว่าในสัปดาห์ถัดๆไปต่อจากนี้ ว่าเราจะมีโชคที่ดีบ้าง ในคำตัดสินที่เราจะได้รับ"

ร็อดเจอร์สเสียใจอย่างยิ่งกับการตัดสินที่ จอร์แดน แฮนเดอร์ซัน และ อังเดร วิสดอมได้รับในเกมเมื่อวานนี้ที่ฮอทอร์น สนามเหย้าของเวสท์บรอมเมื่อคืน

"และล่าสุดเลยมันค่อนข้างชัดเจนโดยเฉพาะอย่างยิ่งเกมเมื่อคืนนี้"

"จอร์แดน แฮนเดอร์ซัน ถูกเข้าสกัดอย่างน่ากลัว แต่ทว่าคนเสียบกับไม่โดนแม้แต่ใบเหลือง "

"อังเดร วิสดอม 1 ในผู้เล่นดาวรุ่งของเรา ได้ทำการสกัดแบบสุดสวย และเอาบอลกลับมาได้ แต่กลับได้รับใบเหลือง มีหลายความผิดพลาดที่เกิดขึ้นในเกมนี้"

แปลโดย TheKop_ACT
ที่มา Skysports
http://www.thekop.in.th/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=126134#2392956

#258 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:54

Norwich v Liverpool
Carrow Road เวลา 21:00 ,วันที่ 29-09-55
,ทาง TrueSport 2

นอริชกับลิเวอร์พูล

"นกขมิ้นเหลือง" นอริช ซิตี้ ฟอร์มล่าสุดสามารถเปิดบ้าน
เอาชนะ ดอนคัสเตอร์ โรเวอร์ไปได้1-0 สามารถผ่านเข้าไป
แต่ต้องเจอศึกหนักกับสิงห์บอลถ้วย สเปอร์ส

สภาพทีม แฮร์รี่ เคน นักเตะที่ถูกยืมมาจากสเปอร์ส อาจจะ
พลาดในเกมนี้เนื่องได้รับการผ่าตัดที่เท้าหยุดยาว 6 สัปดาห์

เซบัสเตียน บัสซง และ แอนโธนี่ พิลคิงตัน ที่กร่ำศึกหนัก
จากเกมกลางสัปดาห์ อาจจะต้องพักแต่น่าจะมีชื่อในม้านั่งสำรอง
ดูแล้วนอริชมีปัญหาในผู้เล่นตัวหลักเหมือนกันไม่ว่าจะเป็น
แลพพิน(ข้อเท้า)วอร์ด(ข้อเท้า)รั้งอยู่อันดับที่17มีแต้มมากกว่า
ลิเวอร์พูลเพียงแค่ 1 แต้มเท่านั้น

"หงส์แดง"ลิเวอร์พูล ทีมเยือนที่ฟอร์มล่าสุดสามารถพลิกเอา
ชนะทีม WBA ไปได้เป็นการผสมผสานระหว่างนักเตะดาวรุ่ง
และนักเตะสำรองแต่ฟอร์มไม่ธรรมดาสามารถเข้าไปเล่นได้ในรอบ
ต่อไปแต่ต้องเจอศึกหนักกับสวอนซี ทีมเก่าของบีร็อค

สภาพทีม จอนโจ้ เชลวี่ย์ยังคงรับโทษแบนอีกนัด ส่วนลูคัสยัง
คงเจ็บอยู่ ส่วนนักเตะที่มีอาการบาดเจ็บจากเกมที่แล้ว แอกเกอร์
น่าจะได้ลงในเกมนี้ ส่วนนักเตะที่มีอาการบาดเจ็บเล็กน้อยอย่าง
ฟาบิโอ บอรินี่,มาร์ติน เคลลี่ , โจ โคลต้องรอทางบีร็อคเช็ค
อีกครั้งหนึ่ง

การมาเยือนนอริชในสภาพทีมที่ต้องการ 3 คะแนนและนอริช
ช่วงนี้ทำผลงานได้ไม่ดีนักแม้จะได้เปรียบว่าเล่นในบ้านเมื่อฤดูกาล
ที่แล้วลิเวอร์พูลสามารถบุกมาเอาชนะได้ถึง 3-0 และเป็นความ
ทรงจำที่ดีของซัวเรซในเกมนี้ที่เหมาคนเดียว 3 ลูก

-----------------------------------------------------
รายชื่อคาดว่าจะได้ลง

Norwich : Ruddy; Martin, Barnett, Turner, Garrido;
Snodgrass, Howson, Johnson, Surman; Hoolahan; Morison.

Liverpool : Reina; Johnson, Skrtel, Agger, Enrique;
Allen, Gerrard, Sahin; Sterling, Surez, Borini

-----------------------------------------------------
กรรมการ : Mike Jones
เทียบฟอร์ม

Norwich City

เกมล่าสุดใน League Cup
ชนะดอนคัสเตอร์ 1-0

ฟอร์มโดยรวมล่าสุด

Liverpool

เกมล่าสุด League Cup
ชนะ WBA 2-1

ตารางของทั้งสองทีม

สถิติที่พบกัน
ทั้งหมด

http://www.thekop.in...wtopic&t=126198

********************************************************************************************************************

วันนี้ของดดูสด 1 นัดนะครับ เผื่อหงส์ได้ชัยชนะนัดแรกบ้าง อิอิ เดี๋ยวมาดูไฮไลท์ย้อนหลังเอานะครับ

#259 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:45

Norwich v Liverpool
Carrow Road เวลา 21:00 ,วันที่ 29-09-55
,ทาง TrueSport 2

นอริชกับลิเวอร์พูล

"นกขมิ้นเหลือง" นอริช ซิตี้ ฟอร์มล่าสุดสามารถเปิดบ้าน
เอาชนะ ดอนคัสเตอร์ โรเวอร์ไปได้1-0 สามารถผ่านเข้าไป
แต่ต้องเจอศึกหนักกับสิงห์บอลถ้วย สเปอร์ส

สภาพทีม แฮร์รี่ เคน นักเตะที่ถูกยืมมาจากสเปอร์ส อาจจะ
พลาดในเกมนี้เนื่องได้รับการผ่าตัดที่เท้าหยุดยาว 6 สัปดาห์

เซบัสเตียน บัสซง และ แอนโธนี่ พิลคิงตัน ที่กร่ำศึกหนัก
จากเกมกลางสัปดาห์ อาจจะต้องพักแต่น่าจะมีชื่อในม้านั่งสำรอง
ดูแล้วนอริชมีปัญหาในผู้เล่นตัวหลักเหมือนกันไม่ว่าจะเป็น
แลพพิน(ข้อเท้า)วอร์ด(ข้อเท้า)รั้งอยู่อันดับที่17มีแต้มมากกว่า
ลิเวอร์พูลเพียงแค่ 1 แต้มเท่านั้น

"หงส์แดง"ลิเวอร์พูล ทีมเยือนที่ฟอร์มล่าสุดสามารถพลิกเอา
ชนะทีม WBA ไปได้เป็นการผสมผสานระหว่างนักเตะดาวรุ่ง
และนักเตะสำรองแต่ฟอร์มไม่ธรรมดาสามารถเข้าไปเล่นได้ในรอบ
ต่อไปแต่ต้องเจอศึกหนักกับสวอนซี ทีมเก่าของบีร็อค

สภาพทีม จอนโจ้ เชลวี่ย์ยังคงรับโทษแบนอีกนัด ส่วนลูคัสยัง
คงเจ็บอยู่ ส่วนนักเตะที่มีอาการบาดเจ็บจากเกมที่แล้ว แอกเกอร์
น่าจะได้ลงในเกมนี้ ส่วนนักเตะที่มีอาการบาดเจ็บเล็กน้อยอย่าง
ฟาบิโอ บอรินี่,มาร์ติน เคลลี่ , โจ โคลต้องรอทางบีร็อคเช็ค
อีกครั้งหนึ่ง

การมาเยือนนอริชในสภาพทีมที่ต้องการ 3 คะแนนและนอริช
ช่วงนี้ทำผลงานได้ไม่ดีนักแม้จะได้เปรียบว่าเล่นในบ้านเมื่อฤดูกาล
ที่แล้วลิเวอร์พูลสามารถบุกมาเอาชนะได้ถึง 3-0 และเป็นความ
ทรงจำที่ดีของซัวเรซในเกมนี้ที่เหมาคนเดียว 3 ลูก

รายชื่อคาดว่าจะได้ลง

Norwich : Ruddy; Martin, Barnett, Turner, Garrido;
Snodgrass, Howson, Johnson, Surman; Hoolahan; Morison.

Liverpool : Reina; Johnson, Skrtel, Agger, Enrique;
Allen, Gerrard, Sahin; Sterling, Surez, Borini

กรรมการ : Mike Jones
เทียบฟอร์ม

Norwich City

เกมล่าสุดใน League Cup
ชนะดอนคัสเตอร์ 1-0

ฟอร์มโดยรวมล่าสุด

Liverpool

เกมล่าสุด League Cup
ชนะ WBA 2-1

ตารางของทั้งสองทีม

สถิติที่พบกัน
ทั้งหมด

http://www.thekop.in...wtopic&t=126198

********************************************************************************************************************

วันนี้ของดดูสด 1 นัดนะครับ เผื่อหงส์ได้ชัยชนะนัดแรกบ้าง อิอิ เดี๋ยวมาดูไฮไลท์ย้อนหลังเอานะครับ

3 แต้มชัวร์ครับ :P

#260 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:57

อัดอั้นมานาน 5-2 ชัยชนะนัดแรก นัดหน้าเอาอีกเด้อ...... :P

#261 kop16

kop16

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:33

FT2 Norwich C. 5Liverpool
2'[0 - 1]L. Suarez
38'[0 - 2]L. Suarez
47'[0 - 3]N. Sahin
57'[0 - 4]L. Suarez
61'[1 - 4]S. Morison
68'[1 - 5]S. Gerrard

กรรมการเป่าเข้าข้าง หงส์แดง

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#262 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:26

เวรกรรมแล้ว พอผมไม่ดู ชนะเลย เหอๆๆ สงสัยผมคงเป็นตัวซวยแล้วครับ 5555+ :lol: :lol: :lol:

#263 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

ตาหน้าขอแบบนี้อีก แต่ขอกองหน้าคมๆ หน่อย แล้วก็กองหลังอย่ารั่วอีก ประตูที่สองก็จาก สเคอเทลอีกแล้ว

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#264 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

ตาหน้าขอแบบนี้อีก แต่ขอกองหน้าคมๆ หน่อย แล้วก็กองหลังอย่ารั่วอีก ประตูที่สองก็จาก สเคอเทลอีกแล้ว

กองหลังนี่ผมเห็นด้วยเลยครับ บ่อได้ใจ อาจเป็นเพราะการขาดเมพลูคัสด้วยส่วนหนึ่งครับ ตอนนี้กลางหงส์ตัวรับธรรมชาติไม่มีเลยจริงๆ

กองหลังเลยงานเข้า แล้วก็เละอย่างที่เห็นครับ ส่วนกองหน้านี่ ซัวเรสนี่อาร์ตเป็นนัดๆ วันไหนเล่นห่วยก็ห่วยได้ใจ วันไหนเล่นดีก็ยิงเป็นเข้า

กับนอริชผมว่า เป็นแค่ภาพลวงตามากกว่า ดูเหมือนจะดีเท่านั้นเองครับ ตอนนี้ปลดล็อคชัยชนะแล้ว ลุ้นเป็นนัดๆดีกว่าครับ

#265 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

กองหลังนี่ผมเห็นด้วยเลยครับ บ่อได้ใจ อาจเป็นเพราะการขาดเมพลูคัสด้วยส่วนหนึ่งครับ ตอนนี้กลางหงส์ตัวรับธรรมชาติไม่มีเลยจริงๆ

กองหลังเลยงานเข้า แล้วก็เละอย่างที่เห็นครับ ส่วนกองหน้านี่ ซัวเรสนี่อาร์ตเป็นนัดๆ วันไหนเล่นห่วยก็ห่วยได้ใจ วันไหนเล่นดีก็ยิงเป็นเข้า

กับนอริชผมว่า เป็นแค่ภาพลวงตามากกว่า ดูเหมือนจะดีเท่านั้นเองครับ ตอนนี้ปลดล็อคชัยชนะแล้ว ลุ้นเป็นนัดๆดีกว่าครับ

ผมก็คิดเหมือนกัน แต่กับแมนยูผมว่าเล่นได้ดีนะ แต่.... ไม่ขอเอ่ยดีกว่าเดี๋ยวจะหาว่าพอแพ้ก็อ้างโน่นอ้างนี้ สำหรับผมกับแมนยู หลายนัดแล้วตั้งแต่ปีที่แล้ว ก็โดนแบบนี้เหมือนกัน สรุปแล้วถ้ากองกลางรับจ่ายบอลดี กองหลังก็เก็บบอลได้ดี ก็โอเคแล้วละครับ ส่วนกองหน้าขอให้เล่นเป็นทีมเหมือนที่เล่นกับนอริช ไม่ใช่ให้ซัวเรสเล่นอยู่คนเดียวหรือให้ซัวเรสเลี้ยงไปเอง ถ้าเป็นแบบนี้ปิดสกอร์ดีๆ คงไม่ได้แน่นอน

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#266 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

ผมก็คิดเหมือนกัน แต่กับแมนยูผมว่าเล่นได้ดีนะ แต่.... ไม่ขอเอ่ยดีกว่าเดี๋ยวจะหาว่าพอแพ้ก็อ้างโน่นอ้างนี้ สำหรับผมกับแมนยู หลายนัดแล้วตั้งแต่ปีที่แล้ว ก็โดนแบบนี้เหมือนกัน สรุปแล้วถ้ากองกลางรับจ่ายบอลดี กองหลังก็เก็บบอลได้ดี ก็โอเคแล้วละครับ ส่วนกองหน้าขอให้เล่นเป็นทีมเหมือนที่เล่นกับนอริช ไม่ใช่ให้ซัวเรสเล่นอยู่คนเดียวหรือให้ซัวเรสเลี้ยงไปเอง ถ้าเป็นแบบนี้ปิดสกอร์ดีๆ คงไม่ได้แน่นอน

ผมขอเรน่าอย่าหลุดบ่อยเป็นพอ กับ EPL นัดหน้ากับ Stoke city และนัดถัดไป Reading ทั้งสองนัดเล่นในบ้าน อยากได้กี่คะแนนกันครับ? :P ส่วนตัวผมคิดว่าเล่นบอลกับทีมเล่นลูกโด่งอย่าง Stoke city ผมล่ะกลัวใจ เรน่า จริงๆเลย แต่ก่อนหน้านั้นต้องเล่นกับ Udinese สามนัดนี่หนักแท้ อยากได้ชนะทั้งสามนัดอ่ะครับ :P

#267 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

ผมขอเรน่าอย่าหลุดบ่อยเป็นพอ กับ EPL นัดหน้ากับ Stoke city และนัดถัดไป Reading ทั้งสองนัดเล่นในบ้าน อยากได้กี่คะแนนกันครับ? :P ส่วนตัวผมคิดว่าเล่นบอลกับทีมเล่นลูกโด่งอย่าง Stoke city ผมล่ะกลัวใจ เรน่า จริงๆเลย แต่ก่อนหน้านั้นต้องเล่นกับ Udinese สามนัดนี่หนักแท้ อยากได้ชนะทั้งสามนัดอ่ะครับ :P

อูดิเนเซ่ ผมว่ามีลุ้นนะครับถ้าเล่นได้เหมือนนัดที่เจอแมนยู กับ ยัง บอยส์ อูดิเนเซ่ฟอร์มในลีกไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ

และหงส์ไม่ค่อยแพ้ทางทีมจากอิตาลีครับ มีลุ้นๆ

ส่วนสโต๊คเนี่ยงานหนักจริงๆ ปีที่แล้วในบอลถ้วยเราชนะก็จริง แต่หืดจับทั้ง 2 นัด ในลีกบ้านใครบ้านมัน

ก็หวังว่ากองหน้าเราจะยิงเป็นเข้าเหมือนเจอนอริชครับ

#268 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

เด็กที่สุดในพรีเมียร์ลีก! ‘ลิเวอร์พูล’ อนาคตสดใส :P

ลิเวอร์พูลกลายเป็นทีมที่มีอายุเฉลี่ยน้อยที่สุดในพรีเมียร์ลีก ภายใต้การคุมทีมของ เบรนแดน ร็อดเจอร์ส

เดิมทีอาร์เซนอลเป็นทีมที่ครองตำแหน่งนี้ได้บ่อยครั้งในหลายฤดูกาลล่าสุด แต่เมื่อ เบรนแดน ร็อดเจอร์ส เข้ามาคุมทีมลิเวอร์พูล เจ้าของสถิตินี้ก็เปลี่ยนไป

ร็อดเจอร์สให้โอกาสนักเตะดาวรุ่งหลายคน ได้ประเดิมลงสนามเป็นนักแรกของตนเองในทีมชุดใหญ่ ไม่ว่าจะเป็น เจโรม ซินแคลร์, ซูโซ, อดัม มอร์แกน และ อังเดร วิสดอม ในฤดูกาลนี้ ขณะที่นักเตะดาวรุ่งอีกหลายคนอย่าง ราฮีม สเตอร์ลิง, มาร์ติน เคลลี, จอนโจ เชลวีย์ และ ฟาบิโอ บอรินี ก็ได้รับโอกาสบ่อยครั้งเช่นกัน

ซึ่งก็เป็นการส่งผลให้หลังเกม 6 นัดแรกของพรีเมียร์ลีกฤดูกาลนี้ ลิเวอร์พูลมีอายุเฉลี่ยของทีมเพียง 23.38 ปี ซึ่งน้อยกว่าอาร์เซนอลที่ 23.73 ปี

ตามตารางแสดงอายุเฉลี่ยของนักเตะแต่ละทีม ฟูแลม, สโต็ค และ ควีนสปาร์ค กลายเป็นทีมที่อาวุโสที่สุดในฤดูกาลนี้ ด้วยอายุเฉลี่ยของทีมมากกว่า 27 ปี

แปลและเรียบเรียง : ติ่มซำรำพึง
ที่มา : เว็บทางการ
http://www.lovelfc.c...์พูล-อนาคตสดใส/

#269 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

พรีวิวลิเวอร์พูล-อูดิเนเซ(04/10/2012)

ลิเวอร์พูล (อังกฤษ,14)

อูดิเนเซ่ (อิตาลี, 15)

วันพฤหัสบดีที่ 4 ตุลาคม พ.ศ.2555

เวลา : 02.05 น.

สนาม : แอนฟิลด์ สเตเดียม

สภาพอากาศ : ฝนอาจจะตก

อุณหภูมิสูงสุด 15 องศา อุณหภูมิต่ำสุด 9 องศา

ผลการพบกันในอดีต

- ไม่มีข้อมูลการพบกัน

ผลงานในฤดูกาลนี้ของลิเวอร์พูล

วัน/เดือน/ปี ผลงาน รายการ

29/09/12 ชนะ นอริช 5-2(เยือน) พรีเมียร์ลีก

26/09/12 ชนะ เวสต์บรอมวิช 2-1(เยือน) ลีก คัพ

23/09/12 แพ้ แมนฯ ยูไนเต็ด 1-2(เหย้า) พรีเมียร์ลีก

20/09/12 ชนะ ยัง บอย เบิร์นส์ 5-3(เยือน) ยูโรปา ลีก

16/09/12 เสมอ ซันเดอร์แลนด์1-1 (เยือน) พรีเมียร์ลีก

02/09/12 แพ้ อาร์เซน่อล 0-2(เหย้า) พรีเมียร์ลีก

30/08/12 เสมอ ฮาร์ตส์ 1-1(เหย้า) ยูโรปา ลีก

26/08/12 เสมอ แมนฯ ซิตี 2-2(เหย้า) พรีเมียร์ลีก

23/08/12 ชนะ ฮาร์ตส์ 1-0(เยือน) ยูโรปา ลีก

18/08/12 แพ้ เวสต์บรอมวิช 0-3(เยือน) พรีเมียร์ลีก

12/08/12 ชนะเลเวอร์คูเซน 3-1(เหย้า) กระชับมิตร

09/08/12 ชนะ โกเมล 3-0 (เหย้า) ยูโรปา ลีก

02/08/12 ชนะ โกเมล 1-0 (เยือน) ยูโรปา ลีก

28/07/12 เสมอ สเปอร์ส 0-0 (กลาง) กระชับมิตร

26/07/12 แพ้ โรมา 1-2 (กลาง) กระชับมิตร

21/07/12 เสมอ โตรอนโต เอฟซี 1-1 (เยือน) กระชับมิตร

ผลงาน 5 นัดหลังสุด ของอูดิเนเซ

30/09/12 เสมอ เจนัว 0-0(เหย้า) เซเรีย อา

27/09/12 เสมอ โตริโน 0-0(เยือน) เซเรีย อา

23/09/12 ชนะ เอซี มิลาน 2-1(เหย้า) เซเรีย อา

20/09/12 เสมอ อันจิ 1-1(เหย้า) ยูโรปา ลีก

16/09/12 เสมอ เซียน่า 2-2(เยือน) เซเรีย อา

เกร็ดที่น่าสนใจ

- นี่จะเป็นการพบกันครั้งแรกของทั้งสองทีมในเวทียุโรป

- ลิเวอร์พูล เคยเจอกับทีมจาก อิตาลี มาแล้ว 23 ครั้ง ชนะ 8 เสมอ 5 และแพ้ 10 รวมถึงเกมรอบชิงชนะเลิศ 5 ครั้ง (เสมอ 2 แพ้ 3 โดยเสมอในเกมเจอ โรมา 1-1 ในยูโรเปียน คัพรอบชิงชนะเลิศ ปี 1984 และเสมอ เอซี มิลาน 3-3 ในเกมแชมเปียนส์ ลีกรอบชิงชนะเลิศ โดย หงส์แดง ได้แชมป์ด้วยการดวลจุดโทษ)

- ในยูฟา ซูเปอร์ คัพ หลังจากที่เอาชนะ โรมา ในเกมยูโรเปี้ยน คัพในปี 1984 ลิเวอร์พูล พ่ายให้กับ ยูเวนตุส 0-2 ในเกมที่ตูริน

- นับเฉพาะเกมเยือนใน อิตาลี ลิเวอร์พูล มีสถิติชนะ 2 เสมอ 3 และแพ้ 4 แต่ในแอนฟิลด์ 9 ครั้ง ชนะ 6 แพ้ 3 และไม่เคยเสมอ

- ทางด้าน อูดิเนเซ่ เจอกับทีมจากอังกฤษมาแล้ว 3 ครั้ง ชนะ 1 แพ้ 2 (ชนะ 1 แพ้ 1 ในบ้าน – แพ้ 1 ที่อังกฤษ) โดยเอาชนะ สเปอร์ส ในรอบแบ่งกลุ่มยูโรปา ลีกปี 2008/09 แต่พ่ายให้ อาร์เซนอลทั้งไป-กลับในเกมแชมเปียนส์ ลีกรอบเพลย์ ออฟปี 2011/12

- ฟอร์มเวลานี้ หงส์แดง ไม่แพ้เกมยุโรปมาแล้ว 6 เกม โดยอยู่ภายใต้การคุมทีมของ เบรนแดน ร็อดเจอร์ส มา 5 เกมรวด

หนังตัวอย่างคู่แข่ง

อูดิเนเซ สโมสรในเมืองอูดิเน ของอิตาลี ก่อตั้งมาตั้งแต่ปี 1896 หลังลิเวอร์พูลเพียง 4 ปี นับว่าเป็นสโมสรที่เก่าแก่ยาวนานไม่น้อย และเป็นรองแค่เจนัวเท่านั้นในแผ่นดินรองเท้าบู๊ต

สโมสรแห่งนี้รักษาเอกลักษณ์เสื้อดำ-ขาว กางเกงดำมานานจะได้รับฉายาว่า “เบียงโคเนรี” หรือ “เซเบรเต”(ม้าลายน้อย) แม้จะมีอายุร้อยกว่าปีที่พวกเขาไม่เคยประสบความสำเร็จในประเทศรายการเมเจอร์แม้แต่ครั้งเดียว และถ้วยที่ใหญ่สุดคืออินเตอร์โตโต คัพปี 2000 ปัจจุบันมี ฟรังโก โซลดาติ เป็นประธานสโมสร

โดย ฟรานเชสโก กุยโดลิน เทรนเนอร์คนปัจจุบันเป็นโค้ชคนที่ 12 ตั้งแต่ขึ้นปี 2000 นับว่าเป็นทีมที่เปลี่ยนเทรนเนอร์บ่อยมาก และหนึ่งในนั้นคือ รอย ฮ็อดจ์สัน อดีตผู้จัดการทีมลิเวอร์พูล

ความพร้อมของลิเวอร์พูล

เบรนแดน ร็อดเจอร์ส กุนซือ “หงส์แดง” ชนะต่อเนื่องนอกรัง 2 เกมรวดทั้งในแคปปิตอล วัน คัพ และในพรีเมียร์ลีกที่ไล่ยำ 5-2 และในเกมยูโรปา นัดแรกก็บุกชนะ ยัง บอยส์ 5-3 เกมนี้ก็ยังน่าจะให้โอกาสดาวรุ่งลงเล่น

สภาพทีมตอนนี้คาดแค่ มาร์ติน เคลลี กับ ลูคัส เลว่า ที่เจ็บยาว แต่ โจ โคล ฟิตพร้อมกลับมาอยู่ในโผแล้วน่าจะมีส่วนในเกมนี้ แม้ไม่แน่ว่าจะได้เป็นตัวจริง รายของ โฆเซ เอ็นริเก ที่เปิดเผยว่าฝืนลงเล่นโดยไม่สมบูรณ์เต็มร้อยในช่วงก่อนหน้านี้จนฟอร์มหลุด ต้องเช็กสภาพว่าไหวหรือไม่? แต่จากสัมภาษณ์ของบีร็อดในเว็บไซต์สโมสรน่าจะยังไม่พร้อมเป็นตัวจริงนี้

รายของ แดเนียล แอ็กเกอร์ที่มีการบาดเจ็บรบกวนก่อนหน้านี้น่าจะยังได้พักไปก่อน เปิดโอกาสให้ เซบาสเตียน โกอาเตส กับเจมี คาร์ราเกอร์ได้คุมแนวรับ ส่วน แบ็กขวา อันเดร วิสดอม จะเป็นตัวยืน ส่วนด้านซ้ายมีโอกาสเป็นแจ็ค โรบินสัน สูง

ผู้รักษาประตูคงเป็น แบร็ด โจนส์ เฝ้าเสาในรายการนี้ แดนกลาง จอนโจ เชลวีย์ ที่ติดโทษแบนในเกมบอลอังกฤษจะได้เล่นอยู่แล้ว มีแววเล่นร่วมกัน จอร์แดน เฮนเดอร์สัน และซูโซ หรือสจ็วร์ต ดาวนิง

แนวรุก อุสซามา อัสไซดี กับ โจ โคล น่าจะได้ทำเกมริมเส้น ส่วนหน้าเป้า ดาเนียล ปาเชโก หรือซาเหม็ด เยซิล มีโอกาสมากกว่าอดัม มอร์แกนในเกมนี้ ส่วนบรรดาตัวหลักอย่าง โฆเซ เรนา, เกล็น จอห์นสัน, สตีเวน เจอร์ราร์ด, โจ อัลเลน, นูริ ซาฮิน, ราฮีม สเตอร์ลิง หรือ หลุยส์ ซัวเรซไม่น่าจะได้เป็นตัวจริงในเกมนี้

11 ตัวจริงลิเวอร์พูลที่คาด

ลิเวอร์พูล (4-3-3) : แบรด โจนส์ – อันเดร วิสดอม, เจมี่ คาร์ราเกอร์, เซบาสเตียน โกอาเตส, แจ็ค โรบินสัน – จอร์แดน เฮนเดอร์สัน, จอนโจ เชลวีย์, สจ็วร์ต ดาวนิง – อุสซามา อัสไซดี, ซาเหม็ด เยซิล, ซูโซ(โจ โคล)

ความพร้อมคู่แข่งล่าสุด

อูดิเนเซ

ฟรานเชสโก กุยโดลิน เสมอกับเจ้าบุญทุ่มรายใหม่ของรัสเซียอย่าง อันจิ 1-1 แต่ในลีกผลงานส่วนใหญ่หนักไปทางเสมอจนทำให้หล่นมาอยู่ถึงอันดับ 15 ในลีกเวลานี้(ชนะ 1 เสมอ 3 แพ้ 2) ไม่ชนะมา 4 เกมรวด

เกมนี้เปิดโผ 20 นักเตะที่เดินทางไปกับทีม ไม่มีแค่ ดูซาน บาสต้า กองหลังที่ไม่สมบูรณ์เท่านั้น แต่ อัน อันโตนิโอ ดิ นาตาเล่ (ในรูป)กองหน้ากัปตันทีมที่หลุดโผในเกมล่าสุด เพราะทะเลาะกับเพื่อนร่วมทีมก็น่าจะได้กลับมาเป็นตัวจริง แนวรับ เมาริซิโอ โดมิซซี ก็ฟิตกลับมาแล้ว

มีรายงานว่าจะปรับตัวจริง 5 ตำแหน่ง คือ ดานิเอเล่ ปาเดลลี, เมาริซิโอ โดมิซซี, ปาโบล อาร์เมโร, เอ็มมานูเอล อักเยมัง-บาดู และ วิลเลียนส์ จะลงเล่นแทน เซลจ์โก เบอร์คิช, อันเดรีย โคดา, โจวานนี ปาสกวาเล, จามปิเอโร่ ปินซี และ ดีเอโก้ ฟับบรินี่ ตามลำดับ อาจจะรวมถึง ดิ นาตาเล ด้วยที่ลุ้นเล่นแทน มาธิอัส ราเนกี

11 ตัวจริงอูดิเนเซที่คาด

อูดิเนเซ่ (4-2-3-1) : ดานิเอเล ปาเดลลี – ดานิโล่ ลารานเกรา, เมาริซิโอ โดมิซซี, เมห์ดี เบนาเตีย, ปาโบล อาร์เมโร – มาร์โก ดาวิเด ฟาราโอนี, เอ็มมานูเอล อักเยมัง-บาดู – อันเดรีย ลาซซารี, โรเบร์โต เปเรย์รา, วิลเลียนส์ – อันโตนิโอ ดิ นาตาเล

คีย์แมนของเกม : จอนโจ เชลวีย์

เป็นโอกาสล้างบาปที่ตัวเองก่อไว้แค่ครึ่งเดียวจากใบแดงที่โชคร้ายในพรีเมียร์ลีก ทำให้เกมนี้น่าจะได้เป็นตัวยืนค่อนข้างแน่ เกมนี้มีโอกาสสูงที่จะแบกภาระในแดนกลาง หรือแม้แต่ยืนช่วยเกมรับมากขึ้น ซึ่งต้องพิสูจน์ว่าเป็นกองกลางที่เล่นได้หลายแบบ และอาจจะเป็นบทพิสูจน์ความสามารถในการเล่นเกมรับ

จุดตัดสินเกม

การผ่านบอลในแดนกลางมีความสำคัญมากที่จะล่อผู้เล่นอูดิเน่เหมือนวัวกระทิงให้พุ่งเข้ามา ก่อนหาจังหวะสอดไปทำประตูตามช่อง แม้ทีมเยือนคงไม่เปิดโอกาสให้หงส์แดงมากนัก แต่การครองบอลไปเรื่อยๆ และไม่เร่งร้อนเสียเอง หาจังหวะจ่ายตามช่องสวยๆ จบสกอร์ได้

รูปเกมที่คาด

แม้จะจัดเด็กลงเล่นแต่คาดว่าลิเวอร์พูลน่าจะเป็นฝ่ายครองบอลกดดันทีมเยือนได้มากกว่า และสร้างโอกาสได้มากกว่าด้วย ทีมเยือนคงจะมาดึงเกมให้ช้ารอจังหวะโต้กลับ แต่โดยรวมจังหวะของเกมน่าจะอยู่ภายใต้การบงการของเด็กหงส์มากกว่า

http://www.lovelfc.com/blogs/2012/10/%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A7%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%A7%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%9E%E0%B8%B9%E0%B8%A5-%E0%B8%AD%E0%B8%B9%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%8B04102012/

คืนนี้ใครจะดูแล้วมาเจอกันครับ :)

#270 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

คืนนี้ไม่พลาดแน่ ได้ดูชุดลูกผสม เด็ก+เก๋า

#271 kop16

kop16

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

เชียร์ ๆ เหลือ หวัง ถ้วยยุโรป สุดท้ายถ้วยเดียว

#272 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

เชียร์ ๆ เหลือ หวัง ถ้วยยุโรป สุดท้ายถ้วยเดียว

ถ้วยเดียวก็มีความหวังครับ 55+ :P

#273 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:03

จบครึ่งแรก 1-0 จอนโจ้ช้างน้อย

#274 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:05

จบเกมส์ 2-3 แพ้ซะงั้น
ถ้าหลังพลาดแบบนี้ก็ต้องโดน เกมส์สวนกลับเค้าดีจริงๆ แต่....มันสมควรแล้วเหรอเจอกับ Udinese แบบฟูลทีมแล้วให้ตัวสำรองลงเล่น จากนัดนี้เด็กอายุ 17 อีกคนหนึ่งลงเล่นเท่าที่ดู คาดว่าเอ็นริเก้นั่งสำรองยาวแน่ :lol:

#275 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

แผงหลังทั้งหมดเมื่อคืน สอบไม่ผ่านครับ ยกเว้น Robinson ตำแหน่ง LB คนเดียว

หงส์ยุคนี้ ต้องฝากความหวังไว้กับดาวรุ่งแล้วล่ะครับ หมดหวังกับนัดเตะ Senior

Sterling, Suso, Wisdom, Robinson และ เด็กจากอคาเดมี่ คนอื่นๆ ที่กำลังจะขึ้นมา งานนี้ นักเตะรุ่นพี่เตรียมติดสนับก้นได้เลย

#276 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:01

จบเกมส์ 2-3 แพ้ซะงั้น
ถ้าหลังพลาดแบบนี้ก็ต้องโดน เกมส์สวนกลับเค้าดีจริงๆ แต่....มันสมควรแล้วเหรอเจอกับ Udinese แบบฟูลทีมแล้วให้ตัวสำรองลงเล่น จากนัดนี้เด็กอายุ 17 อีกคนหนึ่งลงเล่นเท่าที่ดู คาดว่าเอ็นริเก้นั่งสำรองยาวแน่ :lol:

แผงหลังทั้งหมดเมื่อคืน สอบไม่ผ่านครับ ยกเว้น Robinson ตำแหน่ง LB คนเดียว

หงส์ยุคนี้ ต้องฝากความหวังไว้กับดาวรุ่งแล้วล่ะครับ หมดหวังกับนัดเตะ Senior

Sterling, Suso, Wisdom, Robinson และ เด็กจากอคาเดมี่ คนอื่นๆ ที่กำลังจะขึ้นมา งานนี้ นักเตะรุ่นพี่เตรียมติดสนับก้นได้เลย

เห็นด้วยกับทุกท่านครับ ผมดูแต่ไฮไลท์ยิงประตูอย่างเดียว ต้องยอมรับว่า ดิ นาตาเล่ คมจริงๆ มีโอกาสไม่พลาดเลย

กองหลังอย่างโคอาเตส จะว่าไปก็โชคร้ายที่ทำเข้าประตูตัวเอง ผมไม่โทษโคอาเตสนะครับ

เอนริเก้เนี่ย ผมเห็นเหมือนท่านกรีนเดย์เลย ดาวรุ่งทุกคนในตำแหน่งเดียวกับเขา เล่นดีกว่าหมดเลย แม้แต่แอ็กเกอร์ครับ

ดาวนิ่ง เรน่า เริ่มเค้นฟอร์มตัวเองบ้างแล้ว ส่วนตัวผมยังไม่ให้ผ่านครับ ยังต้องรอดูกันต่อไป

#277 kop16

kop16

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

กองหลังแบบนี้ เจอ หม้อ ทุบวันอาทิตย์แน่เลย

#278 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

พรีวิวลิเวอร์พูล-สโตก(07/10/2555)

ลิเวอร์พูล(14) – สโตก(12)

วันอาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม พ.ศ.2555

เวลา : 21.00 น.

สภาพอากาศ : มีเมฆมาก

อุณหภูมิสูงสุด 14 องศา อุณหภูมิต่ำสุด 9 องศา

ผลการพบกัน 6 นัดหลังสุด

18/13/12 เอฟเอ คัพ ลิเวอร์พูล ชนะ สโตก 2-1

14/01/12 พรีเมียร์ลีก ลิเวอร์พูล เสมอ สโตก 0-0

27/10/11 ลีก คัพ สโตก แพ้ ลิเวอร์พูล 1-2

10/09/11 พรีเมียร์ลีก สโตก ชนะ ลิเวอร์พูล 1-0

03/02/11 พรีเมียร์ลีก ลิเวอร์พูล ชนะ สโตก 2-0

14/11/10 พรีเมียร์ลีก สโตก ชนะ ลิเวอร์พูล 2-0

04/09/12 แพ้ อูดิเนเซ 2-3(เหย้า) ยูโรปา ลีก

29/09/12 ชนะ นอริช 5-2(เยือน) พรีเมียร์ลีก

26/09/12 ชนะ เวสต์บรอมวิช 2-1(เยือน) ลีก คัพ

23/09/12 แพ้ แมนฯ ยูไนเต็ด 1-2(เหย้า) พรีเมียร์ลีก

20/09/12 ชนะ ยัง บอย เบิร์นส์ 5-3(เยือน) ยูโรปา ลีก

16/09/12 เสมอ ซันเดอร์แลนด์1-1 (เยือน) พรีเมียร์ลีก

02/09/12 แพ้ อาร์เซน่อล 0-2(เหย้า) พรีเมียร์ลีก

30/08/12 เสมอ ฮาร์ตส์ 1-1(เหย้า) ยูโรปา ลีก

26/08/12 เสมอ แมนฯ ซิตี 2-2(เหย้า) พรีเมียร์ลีก

23/08/12 ชนะ ฮาร์ตส์ 1-0(เยือน) ยูโรปา ลีก

18/08/12 แพ้ เวสต์บรอมวิช 0-3(เยือน) พรีเมียร์ลีก

12/08/12 ชนะเลเวอร์คูเซน 3-1(เหย้า) กระชับมิตร

09/08/12 ชนะ โกเมล 3-0 (เหย้า) ยูโรปา ลีก

02/08/12 ชนะ โกเมล 1-0 (เยือน) ยูโรปา ลีก

28/07/12 เสมอ สเปอร์ส 0-0 (กลาง) กระชับมิตร

26/07/12 แพ้ โรมา 1-2 (กลาง) กระชับมิตร

21/07/12 เสมอ โตรอนโต เอฟซี 1-1 (เยือน) กระชับมิตร

ผลงาน 5 นัดหลังสุดของ สโตก

วัน/เดือน/ปี รายการ ผลการแข่งขัน

29/09/12 พรีเมียร์ลีก ชนะ สวอนซี ซิตี 2-0(เหย้า)

22/09/12 พรีเมียร์ลีก แพ้ เชลซี 0-1(เยือน)

15/09/12 พรีเมียร์ลีก เสมอ แมนฯ ซิตี 1-1(เหย้า)

01/09/12 พรีเมียร์ลีก เสมอ วีแกน แอธเลติก 2-2(เยือน)

29/08/12 ลีก คัพ เสมอ สวินดอน 90 นาที[2-2],120 นาที[แพ้ 3-4] (เหย้า)

- ลิเวอร์พูล ชนะ 64, สโตก ชนะ 28 และเสมอ 34 จากการเจอกันทุกรายการ

- ลิเวอร์พูลต้องการชนะเกมนี้เพื่อชนะเป็น 2 เท่าในการเจอกันนับเฉพาะในลีกที่หงส์แดงชนะ 55 แพ้ 28 และเสมอ 31

- ทีมเยือน แพ้มา 39 และเสมอ 10 จาก 49 นัดในลีกสูงสุดที่มาเยือนแอนฟิลด์

- เดอะ พ็อตเตอร์ส ยิงประตูไม่ได้เลย 4 เกมหลังในแอนฟิลด์ และยิงได้แค่ 1 จาก 11 เกมหลังสุด

- เดอะ พ็อตเตอร์ส ยิงประตูในแอนฟิลด์ไม่ได้เลยตลอด 4 นัดก่อนหน้านี้ในพรีเมียร์ลีก และก็ทำได้เพียงประตูเดียวจาก 11 นัดหลังสุดในลีกที่มาเยือนถิ่นหงส์แดง

- จาก 8 เกมก่อนหน้านี้ที่ทั้งสองทีมพบกัน ฝ่ายมาเยือนไม่เคยเอาชนะได้เลย

- หงส์แดงต้องหลีกเลี่ยงความพ่ายแพ้ในบ้านเป็นนัดที่ 3 ติดต่อกันในลีก โดยครั้งแรกที่เขาเคยแพ้ในรังติดต่อกัน 3 นัดก็คือช่วงกันยายน 1963

- หงส์แดงคว้าชัยในบ้านได้เพียงแค่ 4 จาก 19 นัดหลังสุดในเกมลีก และก็ยังไม่ชนะในแอนฟิดล์เลยในพรีเมียร์ลีก ฤดูกาลนี้

- ทีมดังจากเมอร์ซีย์ไซด์ ไม่เสียประตูแค่นัดเดียวจาก 16 เกมหลังสุดในพรีเมียร์ลีก

- สโตก คว้าชัยได้เพียงแค่ 2 จาก 17 นัดหลังสุดในพรีเมียร์ลีก (ชนะ 2 เสมอ 10 แพ้ 5)

- ทีมเยือน ไม่ชนะเลยตลอด 12 นัดที่ออกนอกบ้านหลังสุด (เสมอ 5 แพ้ 7)

- มีเพียง ซันเดอร์แลนด์ ที่เสมอมากกว่า สโตก (4) ในพรีเมียร์ลีก ฤดูกาลนี้

- ปีเตอร์ เคราช์ ยิงประตูไม่ได้เลยในเกมที่พบ ลิเวอร์พูล ตลอด 8 นัดในพรีเมียร์ลีก ตั้งแต่ย้ายออกจากเมอร์ซีไซด์

สโตก ซิตี สโมสรฟุตบอล ในแถบ สโต๊ค-ออน-เทรนต์, สแตฟฟอร์ดเชียร์ ที่มีอายุมาตั้งแต่ปี 1963 เก่าแก่ที่สุดในพรีเมียร์ลีก และเป็นสโมสรฟุตบอลที่เก่าแก่ที่สุดเป็นอันดับ 2 ของโลกรองจาก นอตต์ส เคาน์ตี้ ทีมเดียวเท่านั้น

แม้จะมีอายุมายาวนาน แต่พวกเขาได้แชมป์ลีก คัพ ครั้งเดียวในฤดูกาล 1971-72 ที่นับเป็นถ้วยเมเจอร์เดียวของพวกเขาด้วยการชนะเชลซีในปีดังกล่าว 2-1 โดยก่อนปี 2006 พวกเขาไม่ได้อยู่ในลีกสูงสุดยาวนานถึง 23 ปี

สำหรับฉายา “เดอะ พ็อตเตอร์ส” มาจากการที่เมืองของพวกเขามีโรงงานทำเครื่องเรือนอยู่นั่นเอง โดยพวกเขามี บริทานเนีย สเตเดียม เป็นสนามเหย้ามาตั้งแต่ปี 1997 มาจนปัจจุบัน

ในยุคนี้ภายใต้การคุมทีมของ โทนี พูลิส พวกเขาเป็นทีมทีทุกคนรู้สไตล์การเล่นเป็นอย่างดี กระนั้นพวกเขายังคงเป็นทีมที่รับมือยาก โดยเฉพาะการเล่น ไดเร็กซ์ ฟุตบอล เน้นลูกตั้งเตะ และลูกโยนยาวเป็นพิเศษ

สโตกเวลานี้มีอดีตนักเตะลิเวอร์พูลอยู่ถึง 3 รายคือ ปีเตอร์ เคราช์ ชาร์ลี อดัม และไมเคิล โอเวน

เบรนแดน ร็อดเจอร์ส กุนซือ “หงส์แดง” โวยแนวรับของทีมไม่น้อยจากเกมพ่าย อูดิเนเซ ในยูฟา ยูโรปา ลีก วันพฤหัสบดีที่ผ่านมา 2-3 เกมนี้คาดว่าจะเรียกตัวหลักที่ได้พัก หรือเป็นตัวสำรองกลับมาเป็นตัวจริงทั้งหมด

อย่างไรก็ตามเวลานี้ทีมไม่มี มาร์ติน เคลลี กับ ลูคัส เลว่า ที่เจ็บยาว(รวมถึงดาวรุ่งอย่างจอน ฟลานาแกนด้วย) แต่ โจ โคล ฟิตพร้อมกลับมาอยู่ในโผแล้วยังไม่น่าจะเป็นตัวจริงเช่นกันกับ โฆเซ เอ็นริ

คาดว่า โฆเซ เรนา จะได้เฝ้าเสา แบ็กขวากลับมาใช้ อันเดร วิสดอม มีเกล็น จอห์นสัน เล่นด้านซ้าย ขณะที่คู่เซนเตอร์ฮาล์ฟเปลี่ยนมาใช้ แดเนียล แอ็กเกอร์ที่เพิ่งต่อสัญญากับทีมออกไปจับคู่กับ มาร์ติน สเคอร์เทล

สามตัวหลักแดนกลางจากขวาไปซ้ายจะเป็น สตีเวน เจอร์ราร์ด, โจ อัลเลน และนูริ ซาฮิน โดยมี ซูโซ กับ ราฮีม สเตอร์ลิง เป็นตัวริมเส้น ขณะที่ หลุยส์ ซัวเรส จะลงเป็นหน้าเป้า

นักเตะที่มีลุ้นสอดแทรกหรือลงมาแก้เกมคงเป็น ฟาบิโอ บอรินี, สจ็วร์ต ดาวนิง หรือจอร์แดน เฮนเดอร์สัน รวมถึง โจ โคล และอุสซามา อัสไซดี แต่ จอนโจ เชลวีย์ หมดสิทธิ์เพราะติดโทษแบนเป็นเกมที่ 2 จาก 3 นัด

ลิเวอร์พูล (4-3-3) : โฆเซ เรนา – อัีงเดร วิสดอม, มาร์ติน สเคอร์เทล, แดเนียล แอ็กเกอร์, เกล็น จอห์นสัน – สตีเวน เจอร์ราร์ด, โจ อัลเลน, นูริ ซาฮิน – ซูโซ, หลุยส์ ซัวเรส, ราฮีม สเตอร์ลิง

ความพร้อมคู่แข่งล่าสุด

สโตก

ทางฝั่ง ช่างปั้นหม้อ ภายใต้การคุมทีมของ โทนี่ พูลิส เอาชนะนัดแรกในลีกเหนือ สวอนซี ในสัปดาห์ที่แล้ว และตอนนี้สภาพทีมสมบูรณ์อย่างมาก เหลือแค่ แอนดี วิลกินสันที่ติดโทษแบนเป็นเกมที่ 3 นัดสุดท้ายเท่านั้น แต่เกมรับดูเหมือนลงตัวแล้ว

เกมของสโตก ปีนี้ จอน วอลเตอร์ส ไม่ได้เป็นหน้าต่ำเต็มตัวเหมือนซีซัน ที่แล้ว โดยปรับเหมือนเป็น 4-5-1 เต็มตัว มี ไมเคิล ไคต์ลี ทำเกมอีกด้าน โดย ปีเตอร์ เคราช์ ยืนหน้าเป้า โดยระหว่างเล่นเกมรุกรูปแบบจะคล้าย 4-2-3-1 โดย ไมเคิล โอเวน ยังเป็นแค่สำรอง

รายชื่อนักเตะที่คาดว่าจะลงสนาม

สโตก (4-2-3-1) : อัสมีร์ เบโกวิช – เจฟฟ์ คาเมรอน, ไรอัน ชอว์ครอส, โรเบิร์ต ฮูธ, มาร์ก วิลสัน – สตีเว่น เอ็นซ็องซี่, เกล็น วีแลน – จอน วอลเตอร์ส, ชาร์ลี อดัม, ไมเคิ่ล ไคต์ลี – ปีเตอร์ เคราช์

คีย์แมนของเกม : โจ อัลเลน

เป็นอีกครั้งที่ อัลเลน ต้องรับบทหนักในเกม แต่นัดนี้อาจจะต้องเหนื่อยเมื่อทีมเยือนจะอาศัยจังหวะสาดบอล ที่อาจจะเป็นปัญหากับกองกลางร่างเล็ก แต่เขาจะได้โอกาสแสดงให้เห็นถึงการเล่นที่ชาญฉลาด และมีส่วนสำคัญที่จะทำให้เกมได้เปรียบ

เกมรับของลิเวอร์พูลต้องแก้ไขอย่างหนักจากหลายๆ นัดที่ผ่านมา เมื่อเกมรุกเริ่มเข้าฝักแล้ว แต่แนวรับเสียประตูง่ายๆ อาจจะลำบาก หากไม่เสียประตูเกมนี้เชื่อว่าตลอด 90 นาทีลิเวอร์พูลน่าจะเจาะประตูทีมเยือนได้

สโตกจะพยายามเล่นบอลน่าเบื่อ หยุดจังหวะของลิเวอร์พูลไม่ให้ต่อเนื่อง และหากพวกเขาได้เล่นบอลยาว และลูกตั้งเตะต่อเนื่อง รวมถึง ปีเตอร์ เคราช์ โชว์ฟอร์มออกขึ้นมาจะเป็นปัญหาใหญ่ของทีมหงส์แดงแน่ ในทางกลับกันหากไม่เร่งจังหวะเกินไป เจาะตามช่องเหมือนครึ่งแรกในเกมกับอูดิเนเซ ลิเวอร์พูลก็แทบปิดประตูแพ้

แล้วเจอกันคืนนี้ครับ :P

#279 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

คืนนี้กระผมขออนุญาตดูหงส์แข่งนะครับ (ไม่ชนะอย่าว่ากันเน้อ อิอิ) :P

#280 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

มาลุ้นคืนนี้กัน

#281 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

คืนนี้กระผมขออนุญาตดูหงส์แข่งนะครับ (ไม่ชนะอย่าว่ากันเน้อ อิอิ) :P

คืนนี้ลุ้นเยี่ยวเหนัยวอีกแน่เลย...กลัวใจพี่เหม่งเรน่าจริงๆ

#282 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ครึ่งแรก 0-0 เน็ตผมช้ามาก กว่าจะได้ดูเต็มๆ ใกล้หมดครึ่งแรกแล้วครับ :(

เจิดดูลนๆจัง จ่ายบอลไม่ค่อยเข้าเป้าเลย

Edited by Lucas Leiva Benitez, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:24.

#283 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

เสมออีกจนได้....
สโต๊ก เล่นหนักจริงๆ ใบเหลืองกระจาย แถมอุดเหนียวแน่นอีก

Edited by thebriza, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:56.

#284 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

ถ้าเป็นไปได้กองหน้าจะเลี้ยงเข้าประตูไปเลยสินะ....... :( เฮ้อดูแล้วเหนื่อยใจ........เจอทีมไหนถ้าไม่พลาดเองเสียประตู ก็โดนเค้าอุดจนยิงประตูไม่ได้ไปไม่เป็นทุกที.....ยังไงก็สู้ต่อไปหนทางยังอีกยาวไกลนัก 7 นัด คแนนโดยรวมของทีมตั้งแต่สร้างทีมใหม่ผมให้ 6 คะแนน ประตูให้ 4 หลังให้ 6 กลางให้ 7 หน้าให้ 4 ตามนั้น..... :P

#285 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

ครึ่งแรก 0-0 เน็ตผมช้ามาก กว่าจะได้ดูเต็มๆ ใกล้หมดครึ่งแรกแล้วครับ :(

เจิดดูลนๆจัง จ่ายบอลไม่ค่อยเข้าเป้าเลย

ผมได้ดูพักครึ่งพอดีเลยครับ

#286 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

เสมออีกจนได้....
สโต๊ก เล่นหนักจริงๆ ใบเหลืองกระจาย แถมอุดเหนียวแน่นอีก

เห็นด้วยครับผม ตามนั้นเลย ของเค้าแข็ง หนาจริงอะไรจริง

ถ้าเป็นไปได้กองหน้าจะเลี้ยงเข้าประตูไปเลยสินะ....... :( เฮ้อดูแล้วเหนื่อยใจ........เจอทีมไหนถ้าไม่พลาดเองเสียประตู ก็โดนเค้าอุดจนยิงประตูไม่ได้ไปไม่เป็นทุกที.....ยังไงก็สู้ต่อไปหนทางยังอีกยาวไกลนัก 7 นัด คแนนโดยรวมของทีมตั้งแต่สร้างทีมใหม่ผมให้ 6 คะแนน ประตูให้ 4 หลังให้ 6 กลางให้ 7 หน้าให้ 4 ตามนั้น..... :P

ผมว่าวันนี้ยิงไม่คมพอนะ จังหวะซัวเรส สเตอลิ่ง สเคอเทลซัดไปชนเสาเดียวกัน 3 ครั้งในครึ่งหลัง (จังหวะที่ผมเห็นชัดๆครับ)

เหมือนกับฤดูกาลที่แล้วที่เสา คานตามมาหลอกหลอนยังไงยังงั้น เท่าที่ดูครึ่งหลังโดยรวมผมว่าโอเคครับ ขาดสกอร์อย่างเดียวจริงๆ

ดาวรุ่งวันนี้ ความเห็นผม วิสดอมเล่นดีที่สุดครับ ที่เหลือก็ดีครับ แต่ผมสังเกตว่าทีมอื่นเริ่มศึกษา และจับทางเด็กๆเราได้บ้างแล้ว

อัลเลน ซาฮิน ยังเล่นดีอยู่ครับ แต่เจอเพรสซิ่งเร็วก็จ่ายบอลพลาดไปพอสมควร เจิด เหยิน จอห์นสัน วันนี้ทำเสียของบ่อย

(เสียดายจังหวะจอห์นสันเข้ากรอบเขตโทษมาก ดันยิงนกซะงั้น)

Edited by Lucas Leiva Benitez, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:37.

#287 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

หลังเกมสโต็ก บีร็อดพอใจเด็ก และยังมองในแง่ดี

เบรนแดน ร็อดเจอร์ส ผู้จัดการทีมลิเวอร์พูล รู้ดีว่ามันน่าผิดหวังที่ไม่สามารถเปลี่ยนความได้เปรียบในเกมให้เป็นผลการแข่งขันที่ดีได้หลังเสมอกับ สโตก 0-0 ที่แอนฟิลด์ในคืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมา แต่พอใจนักเตะที่มุ่งมั่นตลอดทั้งเกม

“เราผิดหวังมากที่เราไม่ชนะเกมนี้ แต่ทัศนคติ และความสมัครสมานของเหล่านักเตะมันน่าตื่นเต้นมาก และเราเล่นด้วยสมรรถภาพทางกายภาพที่ดีเต็มเปี่ยมนั่นเป็นแง่ดีที่เพิ่มเข้ามา ถ้าคุณสามารถปะทะร่างกายกับนักเตะสโตกได้ โดยเฉพาะการส่งนักเตะหนุ่มๆ ลงเล่นในทีมหลายคน และเต็มไปด้วยเทคนิคคุณก็รู้ว่าจะทำได้แบบนี้ในเกมอื่น”

“ผมคิดว่าในเกมเราสร้างพื้นที่ว่างได้ดี และเคลื่อนไหวได้หาที่ว่างได้ดีในสนาม แต่แค่เพียงจังหวะสุดท้าย หรือจังหวดตัดสินเกมมันไม่ดีพอจะเป็นประตู เราผิดหวังที่ไม่ชนะ แต่มันยังทำให้เรามองเห็นสิ่งดีๆ มากมายจากเกมนี้ และมันเป็นเกมแรก(ในลีก)ที่เราไม่เสียประตู นั่นก็สำคัญ”

“ผมคงพอใจมากหากเรายังพยายามครองบอล เราไปกับบอล และประสานงานกัน เราพาตัวเองเข้าเขตโทษได้ แค่เราไม่สามารถส่งบอลเข้าประตูในจังหวะสุดท้าย”

สโตกได้ไปถึง 6 ใบเหลืองในแอนฟิลด์ ขณะที่หงส์แดงใสสะอาดไม่ได้แม้แต่ใบเดียว แต่บีร็อดไม่บ่นอะไรเมื่อถูกถามในเรื่องนี้ โดยเฉพาะกับคำถามว่าสโตกเล่นนอกเกมเกินไปหรือเปล่า

“พวกเขาเต็มไปด้วยนักเตะร่างยักษ์ที่จะสร้างความยุ่งยากให้กับคุณ มันไม่ใช่เรื่องที่ว่าอะไรถูกหรือผิดในเกมกฟุตบอล เราอาจจะเลือกเล่นในลักษณะที่แตกต่างในแต่ละชนิดของเกม”

“ผมภาคภูมิใจกับนักเตะดาวรุ่งที่ยืนยัน และต่อกรณีร่วมกับนักเตะรุ่นใหญ่ที่แสดงให้เห็ฯความรับผิดชอบ และเรายังคุมสถานการณ์กลับมาเล่นในเกมของเราได้ มันต้องเน้นว่าเราเล่นได้น่าตื่นเต้น และยอดมากเมื่อเห็นดาวรุ่งรับมือกับสถานการณ์แบบนี้ มันจะทำให้พวกเขาได้เรียนรู้ที่จะก้าวต่อไป อย่างที่ผมพูดว่าบางจังหวะของเราเล่นได้ตื่นเต้น แต่เราก็พลาดในการผ่านบอลสุดท้าย และตัดสินใจหลายๆ ครั้งพลาดในตอนท้าย แต่ผมจะไม่บ่นอะไร นักเตะทุ่มเททุกอย่างให้กับสโมสรทุกๆ วัน”

“เรายังพอใจมากกับการสนับสนุน นี่เป็นสโมสรชนะแค่ 2 เกมพรีเมียร์ลีกในแอนฟิลด์จากปีปฏิทินนี้ และมันเกือบปีที่เราชนะต่อเนื่องในพรีเมียร์ลีก แต่แฟนบอลยังเชียร์ และยังหนุนหลังเราเหมือนกับเรากำลังทำสถิติ มันมีแบบนี้ไม่กี่ทีมหรอกนะ คุณรู้สึกได้เลยในวันนี้ พวกเขาคือคนที่ถูกทุกอย่างในทีมของเราจนถึงนาทีสุดท้าย”

“ผมภาคภูมิในมากกับทีม และกองเชียร์ของเราในวันนี้

เมื่อนักข่าวหล้ายคนถามว่าจะหาอะไรเป็นกุญแจที่จะทำให้ลิเวอร์พูลแก้ไขสถานการ์ในบ้าน ร็อดเจอร์สตอบว่า “มันต้องการเวลา โชคไม่ดี(ที่มันแก้ไม่ได้เดี๋ยวนี้) ผมคิดว่าเรามีอนาคตที่สดใสรออยู่ มันเหมือนกับนักเตะได้รับการถ่ายทอดข้อมูลจากผมไม่มากก็น้อย และนักเตะที่ผมนำมาสู่ทีม 1-2 คนทำได้ดีจริงๆ มันแค่ต้องการเวลา”
“สิ่งที่มหัศจรรย์สำหรับผม และน่าเหลือเชื่อมากกับความคิดทางบวกจากผู้ชม พวกเขาแสดงให้เห็นการหนุนหลังเราอย่างแท้จริงกับสิ่งที่เรากำลังพยายามทำ ซึ่งสโมสรอื่นๆ คงไม่สนับสนุนแบบนี้แน่”

“ทางเดียวที่ทำได้คือทำงานหนัก และกลับมาคว้าผลการแข่งขันที่ดีในสนาม กองเชียร์เราตอนนี้สุดยอดที่สุดแล้ว
เกี่ยวกับการส่ง อุสซามา อัสไซดี และโจ โคล ลงเล่นแต่ไม่เป็นผล บีร็อด กล่าวถึงการเล่นเกมรุกบนพื้นด้วยการต่อบอลสั้นที่จะเป็นเครื่องหมายการค้าของทีมว่า “ผมไม่ใช้คนที่จะยอมแพ้หรือสิ้นหวัง ถ้าพูดจริงๆ ในอาชีพของผม ผมชนะมาหลายเกม โดยเฉพาะในทีมใหญ่ๆ ด้วยการเล่นต่อเนื่อง และรอจังหวะท้ายเกม ผมไม่ผิดหวังจริงๆ เมื่อมันดูเหมือนสงครามใน 10 นาทีดสุท้ายของเกมที่ดูว่ายาวนานมาก เราทำงานในสิ่งที่ควรทำ หาทางที่แตกต่าง และหวังจะทำประตู และคิดว่าเมื่อถึงเดือนม.ค. เราจะเห็นอีกทีเมื่อเราเปลี่ยนแปลงไปจากตอนนี้”

แหล่งข่าว : เว็บฯ ทางการ
http://www.lovelfc.com/blogs/2012/10/%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B9%82%E0%B8%95%E0%B8%81%E0%B8%9A%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B9%87%E0%B8%AD%E0%B8%94%E0%B8%9E%E0%B8%AD%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B9%87%E0%B8%81-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%87%E0%B9%88%E0%B8%94%E0%B8%B5/

#288 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

รอดเจอร์ส : มกรานี้เราจะมีกองหน้าคนใหม่

นายใหญ่ลิเวอร์พูลเบรนแดน รอดเจอร์ส บอกว่าเขาจะซื้อกองหน้าในเดือนมกราคมนี้

รอดเจอร์ส บอกหลังจากที่เมื่อวานเสมอ 0-0 กับสโต๊คซิตี้

รอดเจอร์ส กล่าวว่า "ผมไม่ใช่คนที่จะสั่งแบบสิ้นคิดและผมก็มีความซื่อสัตย์ในอาชีพของผม
ผมได้รับชัยชนะในการแข่งขันมากมาย โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับทีมใหญ่ๆ ผมต้องการให้ทีมเล่นอย่างแน่นอน และผมก็ไม่อยากให้ทีมอยู่ในความกดดันช่วงท้ายเกม"

"และสุดท้ายเราก็ทำไม่ได้จริงๆเราไม่สามารถยิงประตูได้และมันก็ทำให้เราเกิดความกดดันในช่วง 10 นาทีสุดท้ายของเกม

"เราทำงานกับสิ่งที่เรามี และเราก็เห็นถึงข้อผิดพลาดและเราก็ต้องการแก้ปัญหาเรื่องการทำประตู"

"และแน่นอนในเดือนมกราคมนี้เราจะมีกองหน้าคนใหม่ในทีมของเรา"รอดเจอร์สทิ้งถ้าย

แปล & เรียบเรียง : -หลุยส์-ซัวเรส- [ www.thekop.in.th ]
http://www.thekop.in.th/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=126891#2408639

#289 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

เห็นด้วยตามบีร็อดนะครับ น่าจะมีกองหน้าปิดบัญชีซักคน (กลางรับตัดเกมส์ด้วยก็ดีนะ)

เห็นผลงานสวนทางกับฟอร์มการเล่นอย่างนี้ ตาเฮนรี่ประธานเมียสวยจะยอมเจียดเงินมั้ยน้อ :(

Edited by Lucas Leiva Benitez, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:17.

#290 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

เห็นด้วยตามบีร็อดนะครับ น่าจะมีกองหน้าปิดบัญชีซักคน (กลางรับตัดเกมส์ด้วยก็ดีนะ)

เห็นผลงานสวนทางกับฟอร์มการเล่นอย่างนี้ ตาเฮนรี่ประธานเมียสวยจะยอมเจียดเงินมั้ยน้อ :(

คนดูลิเวอร์พูลทั่วโลกเค้าเห็นกันหมด ผมว่าท่านประธานเมียสวยก็คงได้ดูเหมือนกันล่ะครับ และน่าจะทราบแล้วว่าผลงานเป็นยังไง ถ้ายังไงก็อดเปรี้ยวไว้กินหวานมกราคมแล้วกันคร้าบ :P

#291 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

คนดูลิเวอร์พูลทั่วโลกเค้าเห็นกันหมด ผมว่าท่านประธานเมียสวยก็คงได้ดูเหมือนกันล่ะครับ และน่าจะทราบแล้วว่าผลงานเป็นยังไง ถ้ายังไงก็อดเปรี้ยวไว้กินหวานมกราคมแล้วกันคร้าบ :P

เกรงว่ากว่าจะผ่านพ้นช่วงบ็อกซิ่งเดย์อันโหดร้าย หงส์น้อยๆของพวกเราจะอยู่แถวๆท้ายตารางก่อนนะสิครับ :(

#292 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

ช่วงอุ่นเครื่องทีมชาติ ขออัพข่าวดีของดาวรุ่งหงส์หน่อยนะครับ

ค็อปเฮ! ซูโซ่จ่อขยายสัญญาหงส์

คำพูด: Suso ได้ออกมายืนยันว่าเขาใกล้ที่จะจรดปากกาเซ็นสัญญาใหม่กับสโมสรฟุตบอลลิเวอร์พูล

วัยรุ่นสเปนได้เริ่มลงเล่นให้กับหงส์แดงในสองเกมที่ผ่านมาของพรีเมียร์ลีก และเขาก็จะหมดสัญญากับลิเวอร์พูลทันทีเมื่อฤดูกาลนี้จบลง และเขาก็มีทางเลือกอยู่สองทางคือต่อสัญญาหรือย้ายออกไปเท่านั้น

"ผมอยากบอกกับแฟนบอลของทีมว่าตอนนี้ทุกอย่างมันดีมันไม่ใช่เรื่องที่น่าคิดมากเลย ผมหวังว่าจะได้เซ็นสัญญาใหม่โดยเร็วที่สุด "Suso กล่าว

"เราได้รับการพูดถึงเกี่ยวกับสัญญาใหม่ตั้งแต่เริ่มต้นฤดูกาลและเราก็กำลังจะทำ เราจะเซ็นสัญญาในอีกไม่ช้า"

"ผมมีความสุขมากที่นี่ ที่นี่คือสโมสรที่เหมาะสำหรับผม ในความรู้สึกของผมการได้เล่นให้กับลิเวอร์พูลเป็นเหมือนความฝันสำหรับผม"

"เบรนแดน รอดเจอร์สเป็นโค้ชที่ดีเขาทำงานอย่างหนักทุกๆครั้ง เขาพร้อมที่จะให้โอกาสเยาวชนอย่างพวกเรา ผมได้ลงเล่นเป็นตัวจริงถึงสามครั้งและทุกอย่างกำลังจะดี"

ที่มา : LiverpoolEcho

แปล & เรียบเรียง : -หลุยส์-ซัวเรส- [ www.thekop.in.th ]

ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

http://www.thekop.in...wtopic&t=127037

Edited by Lucas Leiva Benitez, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:52.

#293 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

บอรินี่กระดูกเท้าแตกพัก 2-3 เดือน เป็นโอกาสทองของกองหน้าดาวรุ่งทั้งหลายแล้ว

ลับ - ลวง - พราง Special 13-10-55Posted Image

สวัสดีครับ

ช่วงนี้เป็นช่วงเบรกทีมชาติ ทำให้อาทิตย์นี้ค่อนข้างเงียบเหงานะครับ แต่เราก็ต้องมาคอยลุ้นกันว่า ตัวที่ไปเล่นทีมชาติแต่ละตัวจะกลับมาอย่างสมบูรณ์กันทุกคนหรือไม่ ที่เดี้ยงไปแล้ว 1 คนก็คือ Borini ที่กระดูกเท้าแตก อาจจะต้องพักถึง 3 เดือนเลยทีเดียว ก็ได้แต่เอาใจช่วยอย่าให้มีใครเจ็บเพิ่มอีก เพราะเท่าที่มีแบบไม่มีใครเจ็บ ตัวผู้เล่นก็ไม่ค่อยจะพอใช้อยู่แล้ว แต่มองกลับกัน ก็เป็นโอกาสที่ดีที่ดาวรุ่งในทีมเยาวชนจะได้แจ้งเกิดกันเป็นว่าเล่นเลยทีเดียว

วันนี้มีข่าววงในมาอัพเดทกันนิดหน่อยนะครับ

1. ตอนนี้ LFC เสร็จสิ้นกระบวนการปรับเปลี่ยนทีมงานในสโมสรแล้วหรือยัง?
- เรียบร้อยแล้ว และจะไม่มีใครถูกไล่ออกอีก (ไม่ใช่ในช่วงระยะเวลานี้) แต่อาจจะมีคนเข้ามาเพิ่มเติมอีกนิดหน่อย โดยเฉพาะทีมแพทย์ และทีมโค๊ชครับ

2. การเฟ้นหาดาวรุ่งมาร่วมทีมในขณะนี้เป็นอย่างไรหลังจากที่ราฟาย้ายออกไป
- ราฟานั้นสมควรได้รับเครดิตเป็นอย่างมากหลังจากที่เด็กๆที่เขาดึงเข้ามาสู่ทีมได้พัฒนาจนสามารถขึ้นมาสู่ทีมชุดใหญ่ได้ และทำผลงานได้ดี หลังจากที่ราฟาออกจากทีมไป ดูเหมือนว่าทั้ง academy และทีมสำรอง ต่างก็หยุดนิ่งไปพักนึง อย่างไรก็ตามเด็กเยาวชนนั้นก็ยังคงถูกดึงเข้ามาสู่ทีมอยู่เรื่อยๆ แต่การจากไปของ Pep Segura นั้นกลับก่อให้เกิดปัญหาขึ้นเพราะ Segura นั้นถือเป็นคีย์แมนคนสำคัญในระบบ academy คนนึง ดังนั้นตอนนี้เป็นเวลาสำคัญที่จะเลือกคนเข้ามาทำหน้าที่แทน และทำให้ระบบ academy เดินหน้าอีกครั้ง แว่วๆมาว่ากำลังมีการพูดคุยกับ Kenny Dalglish ให้เข้ามาร่วมงานกับสโมสรอีกครั้ง โดยมารับหน้าที่เกี่ยวกับการคัดเลือกเด็กเยาวชนเข้ามาสู่ academy แต่ยังเป็นเพียงการพูดคุยกันเบื้องต้น ยังไม่มีอะไรแน่นอนนัก

3. แล้ว Kenny จะยอมกลับมารับงานเหรอ?
- เรื่องนี้ก็คงต้องอยูที่ตัว Kenny ตัดสินใจเอง มีการพูดคุยเรื่องนี้กันเมื่อเดือนที่แล้ว แต่ก็ยังไม่มีการยื่นข้อเสนอไปให้ Kenny แต่อย่างใด อีกทั้งความสัมพันธ์ระหว่าง Kenny และ Henry ก็ไม่ได้ตึงเครียดนัก ดังนั้นจึงยังมีความเป็นไปได้ครับ

4. ข่าวลือเกี่ยวกับ Dries Mertens มีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน?
- อย่างที่เคยรายงานไปแล้วว่าทีมแมวมองนั้นเพิ่งจะเข้ามาร่วมงานกันเมื่อเดือนที่แล้ว การทำงานจึงเพิ่งจะเริ่มได้ไม่นาน จึงยังไม่มีการระบุนักเตะเป้าหมายใดๆทั้งสิ้นในตอนนี้

5. คิดว่าจะมีใครย้ายออกไปในเดือนมกราคมนี้หรือไม่
- ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง Steweart Downing จะเป็นคนแรกที่ต้องย้ายออกไป เขาถูกบอกให้รีบปรับปรุงฟอร์ม และสร้างความประทับใจให้ได้ก่อนเดือนมกราคม หรือไม่เช่นนั้นก็หาทีมใหม่ได้เลย LFC ยินดีที่จะขาดทุนอย่างมโหฬารเพื่อปล่อยตัวเขาออกไปจากทีม ขณะที่ Joe Cole นั้นจะได้อยู่ต่อไป และ Pacheco เป็นอีกคนที่อาจจะต้องออกจากทีมไปครับ

6. เรามีทีมแมวมองอยู่ในประเทศใดบ้าง?
- ก่อนหน้าที่ทีมงานแมวมองใหม่จะเข้ามา LFC มีแมวมองประจำอยู่ใน 6 ทีมประจำอยู่ใน Africa, Australia, USA และ จีน ซึ่งทีมงานใหม่จะเข้ามาปรับปรุงระบบให้ดียิ่งขึ้น นั่นหมายถึงการเพิ่มทีมแมวมองในประเทศอื่นๆเพิ่มเติมด้วย

7. FSG จะให้งบประมาณก้อนโตแก่ Rodgers ในเดือนมกราคมนี้หรือไม่
- คิดว่า FSG คงจะสนับสนุน Rodgers ในแนวทางนโยบายที่ยึดติดมาโดยตลอดคือซื้อตัวดาวรุ่ง หรือไม่ซื้อตัวผู้เล่นที่อายุมาก และเหลือเวลาใช้งานเพียงไม่กี่ปี

8. คิดว่า Rodgers จะอยู่ได้นานหรือไม่?
- แน่นอน

9. แล้วถ้าเกิดจบฤดูกาลแล้ว LFC เกิดไม่ติด top 10 หละ?
- Rodgers เป็นคนที่ทาง FSG เลือกมาเอง ซึ่ง FSG นั้นได้พิจารณาเป็นอย่างดีก่อนที่จะให้เข้ารับตำแหน่งแล้วว่า ระบบใหม่ที่ Rodgers นำมาใช้นั้นต้องใช้เวลา ดังนั้นต่อให้จบฤดูกาลนี้แล้วไม่ติด top 10 แต่ถ้ารูปแบบการเล่น รวมถึงการทำทีม มีพัฒนาการที่เห็นได้ชัด ก็ไม่น่าจะมีผลต่อตำแหน่งของ Rodgers ครับ

10. มีความเคลื่อนไหวเกี่ยวกับสนามบ้างหรือไม่?
- เรื่องสนามยังคงเดินหน้าอยู่ต่อไป มีการประชุมกันหลายครั้งระหว่างสโมสร และสภาเมือง Liverpool ทาง FSG อยากให้อยู่ใน Anfield ต่อไปมากกว่า ดังนั้นความเป็นไปได้มากที่สุดในขณะนี้คือ ปรับปรุง Anfield ครับ

11. ในสัญญาฉบับใหม่ของ Suso จะมี buy out clause หรือไม่?
- ไม่มีครับ

12. แล้วพอจะรู้รายละเอียดของสัญญาหรือไม่?
- สัญญา 5 ปี และค่าแรงที่ไม่สูงมากนัก นั่นคือเท่าที่พอรู้ในขณะนี้

13. ข่าวลือว่าที่ว่า ราฟาจะกลับมาเป็นบอร์ดและเน้นไปที่การพัฒนาทีม และแมวมอง จริงหรือไม่
- ไม่มีมูลความจริงใดๆทั้งสิ้น

14. มีความเป็นไปได้แค่ไหนที่จะดึง Carroll กลับมาในเดือนมกราคมนี้
- เป็นไปไม่ได้ เพราะไม่มี call back option ครับ

15. ข่าวที่ว่าอาจจะมีแขกอาหรับมาร่วมลงทุนกับสโมสรด้วย จริงหรือไม่?
- ไม่มีมูลความจริงครับ

16. Being Liverpool ได้ผลตอบรับเป็นอย่างไรบ้าง?
- ไม่แน่ใจว่า FSG จะเห็นเป็นอย่างไร แต่ในแง่ของจำนวนผู้ชมแล้ว ถือว่าทะลุเป้า ซึ่งน่าจะส่งผลดีต่อสโมสร (และเจ้าของทีม)

17. มีปัญหาอะไรภายในทีมเกี่ยวกับระบบของ Rodgers หรือไม่?
- มีแต่นักเตะบางคนที่เล่นไม่เข้ากับระบบ แต่ไม่มีใครมีปัญหาอะไรกับระบบนี้ครับ

18. LFC ยังคงต้องซื้อแต่นักเตะอังกฤษเหมือนสมัยของ Kenny Dalglish อยู่อีกหรือไม่?
- ไม่จำเป็นครับ ไม่มีข้อบังคับว่าต้องให้ซื้อแต่นักเตะอังกฤษแต่อย่างใด หลายสิ่งหลายอย่างเปลี่ยนแปลงไปมากนับจากสมัยของ Kenny/Comolli ครับ

19. คิดว่า Agger จะอยู่กับสโมสรจนแขวนสตั๊ดเลยหรือไม่?
- แม้แต่ Agger เองก็คงไม่สามารถตอบคำถามนี้ได้ แต่เท่าที่เห็นหลังจากที่ต่อสัญญาออกไป ก็คงจะอยู่ที่นี่ไปอีกนานเลยครับ

20. คิดว่าเว็บ Koptalk.com เชื่อถือได้หรือไม่?
- อ่านนี่ดูครับ http://koptalkinsider.wordpress.com/

ยังไงก็อย่าลืมกระทู้ ลับ - ลวง - พราง Koptalk นะครับ ยังคงมีการอัพเดทข่าวอยู่เรื่อยๆครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ถ้าต้องการนำกระทู้นี้ไปเผยแพร่ กรุณาให้เครคิตเว็บ thekop.in.th ให้ครบถ้วนด้วยครับ

http://www.thekop.in...wtopic&t=127064

#294 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

บอรินี่กระดูกเท้าแตกพัก 2-3 เดือน เป็นโอกาสทองของกองหน้าดาวรุ่งทั้งหลายแล้ว

ลับ - ลวง - พราง Special 13-10-55Posted Image

สวัสดีครับ

ช่วงนี้เป็นช่วงเบรกทีมชาติ ทำให้อาทิตย์นี้ค่อนข้างเงียบเหงานะครับ แต่เราก็ต้องมาคอยลุ้นกันว่า ตัวที่ไปเล่นทีมชาติแต่ละตัวจะกลับมาอย่างสมบูรณ์กันทุกคนหรือไม่ ที่เดี้ยงไปแล้ว 1 คนก็คือ Borini ที่กระดูกเท้าแตก อาจจะต้องพักถึง 3 เดือนเลยทีเดียว ก็ได้แต่เอาใจช่วยอย่าให้มีใครเจ็บเพิ่มอีก เพราะเท่าที่มีแบบไม่มีใครเจ็บ ตัวผู้เล่นก็ไม่ค่อยจะพอใช้อยู่แล้ว แต่มองกลับกัน ก็เป็นโอกาสที่ดีที่ดาวรุ่งในทีมเยาวชนจะได้แจ้งเกิดกันเป็นว่าเล่นเลยทีเดียว

วันนี้มีข่าววงในมาอัพเดทกันนิดหน่อยนะครับ

1. ตอนนี้ LFC เสร็จสิ้นกระบวนการปรับเปลี่ยนทีมงานในสโมสรแล้วหรือยัง?
- เรียบร้อยแล้ว และจะไม่มีใครถูกไล่ออกอีก (ไม่ใช่ในช่วงระยะเวลานี้) แต่อาจจะมีคนเข้ามาเพิ่มเติมอีกนิดหน่อย โดยเฉพาะทีมแพทย์ และทีมโค๊ชครับ

2. การเฟ้นหาดาวรุ่งมาร่วมทีมในขณะนี้เป็นอย่างไรหลังจากที่ราฟาย้ายออกไป
- ราฟานั้นสมควรได้รับเครดิตเป็นอย่างมากหลังจากที่เด็กๆที่เขาดึงเข้ามาสู่ทีมได้พัฒนาจนสามารถขึ้นมาสู่ทีมชุดใหญ่ได้ และทำผลงานได้ดี หลังจากที่ราฟาออกจากทีมไป ดูเหมือนว่าทั้ง academy และทีมสำรอง ต่างก็หยุดนิ่งไปพักนึง อย่างไรก็ตามเด็กเยาวชนนั้นก็ยังคงถูกดึงเข้ามาสู่ทีมอยู่เรื่อยๆ แต่การจากไปของ Pep Segura นั้นกลับก่อให้เกิดปัญหาขึ้นเพราะ Segura นั้นถือเป็นคีย์แมนคนสำคัญในระบบ academy คนนึง ดังนั้นตอนนี้เป็นเวลาสำคัญที่จะเลือกคนเข้ามาทำหน้าที่แทน และทำให้ระบบ academy เดินหน้าอีกครั้ง แว่วๆมาว่ากำลังมีการพูดคุยกับ Kenny Dalglish ให้เข้ามาร่วมงานกับสโมสรอีกครั้ง โดยมารับหน้าที่เกี่ยวกับการคัดเลือกเด็กเยาวชนเข้ามาสู่ academy แต่ยังเป็นเพียงการพูดคุยกันเบื้องต้น ยังไม่มีอะไรแน่นอนนัก

3. แล้ว Kenny จะยอมกลับมารับงานเหรอ?
- เรื่องนี้ก็คงต้องอยูที่ตัว Kenny ตัดสินใจเอง มีการพูดคุยเรื่องนี้กันเมื่อเดือนที่แล้ว แต่ก็ยังไม่มีการยื่นข้อเสนอไปให้ Kenny แต่อย่างใด อีกทั้งความสัมพันธ์ระหว่าง Kenny และ Henry ก็ไม่ได้ตึงเครียดนัก ดังนั้นจึงยังมีความเป็นไปได้ครับ

4. ข่าวลือเกี่ยวกับ Dries Mertens มีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน?
- อย่างที่เคยรายงานไปแล้วว่าทีมแมวมองนั้นเพิ่งจะเข้ามาร่วมงานกันเมื่อเดือนที่แล้ว การทำงานจึงเพิ่งจะเริ่มได้ไม่นาน จึงยังไม่มีการระบุนักเตะเป้าหมายใดๆทั้งสิ้นในตอนนี้

5. คิดว่าจะมีใครย้ายออกไปในเดือนมกราคมนี้หรือไม่
- ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง Steweart Downing จะเป็นคนแรกที่ต้องย้ายออกไป เขาถูกบอกให้รีบปรับปรุงฟอร์ม และสร้างความประทับใจให้ได้ก่อนเดือนมกราคม หรือไม่เช่นนั้นก็หาทีมใหม่ได้เลย LFC ยินดีที่จะขาดทุนอย่างมโหฬารเพื่อปล่อยตัวเขาออกไปจากทีม ขณะที่ Joe Cole นั้นจะได้อยู่ต่อไป และ Pacheco เป็นอีกคนที่อาจจะต้องออกจากทีมไปครับ

6. เรามีทีมแมวมองอยู่ในประเทศใดบ้าง?
- ก่อนหน้าที่ทีมงานแมวมองใหม่จะเข้ามา LFC มีแมวมองประจำอยู่ใน 6 ทีมประจำอยู่ใน Africa, Australia, USA และ จีน ซึ่งทีมงานใหม่จะเข้ามาปรับปรุงระบบให้ดียิ่งขึ้น นั่นหมายถึงการเพิ่มทีมแมวมองในประเทศอื่นๆเพิ่มเติมด้วย

7. FSG จะให้งบประมาณก้อนโตแก่ Rodgers ในเดือนมกราคมนี้หรือไม่
- คิดว่า FSG คงจะสนับสนุน Rodgers ในแนวทางนโยบายที่ยึดติดมาโดยตลอดคือซื้อตัวดาวรุ่ง หรือไม่ซื้อตัวผู้เล่นที่อายุมาก และเหลือเวลาใช้งานเพียงไม่กี่ปี

8. คิดว่า Rodgers จะอยู่ได้นานหรือไม่?
- แน่นอน

9. แล้วถ้าเกิดจบฤดูกาลแล้ว LFC เกิดไม่ติด top 10 หละ?
- Rodgers เป็นคนที่ทาง FSG เลือกมาเอง ซึ่ง FSG นั้นได้พิจารณาเป็นอย่างดีก่อนที่จะให้เข้ารับตำแหน่งแล้วว่า ระบบใหม่ที่ Rodgers นำมาใช้นั้นต้องใช้เวลา ดังนั้นต่อให้จบฤดูกาลนี้แล้วไม่ติด top 10 แต่ถ้ารูปแบบการเล่น รวมถึงการทำทีม มีพัฒนาการที่เห็นได้ชัด ก็ไม่น่าจะมีผลต่อตำแหน่งของ Rodgers ครับ

10. มีความเคลื่อนไหวเกี่ยวกับสนามบ้างหรือไม่?
- เรื่องสนามยังคงเดินหน้าอยู่ต่อไป มีการประชุมกันหลายครั้งระหว่างสโมสร และสภาเมือง Liverpool ทาง FSG อยากให้อยู่ใน Anfield ต่อไปมากกว่า ดังนั้นความเป็นไปได้มากที่สุดในขณะนี้คือ ปรับปรุง Anfield ครับ

11. ในสัญญาฉบับใหม่ของ Suso จะมี buy out clause หรือไม่?
- ไม่มีครับ

12. แล้วพอจะรู้รายละเอียดของสัญญาหรือไม่?
- สัญญา 5 ปี และค่าแรงที่ไม่สูงมากนัก นั่นคือเท่าที่พอรู้ในขณะนี้

13. ข่าวลือว่าที่ว่า ราฟาจะกลับมาเป็นบอร์ดและเน้นไปที่การพัฒนาทีม และแมวมอง จริงหรือไม่
- ไม่มีมูลความจริงใดๆทั้งสิ้น

14. มีความเป็นไปได้แค่ไหนที่จะดึง Carroll กลับมาในเดือนมกราคมนี้
- เป็นไปไม่ได้ เพราะไม่มี call back option ครับ

15. ข่าวที่ว่าอาจจะมีแขกอาหรับมาร่วมลงทุนกับสโมสรด้วย จริงหรือไม่?
- ไม่มีมูลความจริงครับ

16. Being Liverpool ได้ผลตอบรับเป็นอย่างไรบ้าง?
- ไม่แน่ใจว่า FSG จะเห็นเป็นอย่างไร แต่ในแง่ของจำนวนผู้ชมแล้ว ถือว่าทะลุเป้า ซึ่งน่าจะส่งผลดีต่อสโมสร (และเจ้าของทีม)

17. มีปัญหาอะไรภายในทีมเกี่ยวกับระบบของ Rodgers หรือไม่?
- มีแต่นักเตะบางคนที่เล่นไม่เข้ากับระบบ แต่ไม่มีใครมีปัญหาอะไรกับระบบนี้ครับ

18. LFC ยังคงต้องซื้อแต่นักเตะอังกฤษเหมือนสมัยของ Kenny Dalglish อยู่อีกหรือไม่?
- ไม่จำเป็นครับ ไม่มีข้อบังคับว่าต้องให้ซื้อแต่นักเตะอังกฤษแต่อย่างใด หลายสิ่งหลายอย่างเปลี่ยนแปลงไปมากนับจากสมัยของ Kenny/Comolli ครับ

19. คิดว่า Agger จะอยู่กับสโมสรจนแขวนสตั๊ดเลยหรือไม่?
- แม้แต่ Agger เองก็คงไม่สามารถตอบคำถามนี้ได้ แต่เท่าที่เห็นหลังจากที่ต่อสัญญาออกไป ก็คงจะอยู่ที่นี่ไปอีกนานเลยครับ

20. คิดว่าเว็บ Koptalk.com เชื่อถือได้หรือไม่?
- อ่านนี่ดูครับ http://koptalkinsider.wordpress.com/

ยังไงก็อย่าลืมกระทู้ ลับ - ลวง - พราง Koptalk นะครับ ยังคงมีการอัพเดทข่าวอยู่เรื่อยๆครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ถ้าต้องการนำกระทู้นี้ไปเผยแพร่ กรุณาให้เครคิตเว็บ thekop.in.th ให้ครบถ้วนด้วยครับ

http://www.thekop.in...wtopic&t=127064

โอ้ว......กะว่าจะเอามาลงอยู่พอดีเลยครับ ขอบคุณครับ ช่วงพักเบรคทีมชาติเงียบเหลือเกินเมื่อไหร่เกมส์ลีคจะกลับมา รอไม่ไหวแล้วครับ :P แต่มีความเคลื่อนไหวนิดหน่อยว่าเจ้าของทีมเมียสวย จะอนุมัติเงินให้ช็อปกระจายในช่วงมกราคมถึง 40 ลป. :o เลยทีเดียว พอข่าวนี้ออกไปได้เรื่องเลยทีนี้ มีข่าวกับนักเตะคนนั้นคนนี้กันยกใหญ่ ส่วนตัวยังไม่อยากเชื่ออะไรมาก แต่ถ้าหากได้จริงๆ อยากได้ใครกันมั่งครับ (เอาแบ็กซ้ายกับกองหน้าโดยด่วน) :P

#295 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

โอ้ว......กะว่าจะเอามาลงอยู่พอดีเลยครับ ขอบคุณครับ ช่วงพักเบรคทีมชาติเงียบเหลือเกินเมื่อไหร่เกมส์ลีคจะกลับมา รอไม่ไหวแล้วครับ :P แต่มีความเคลื่อนไหวนิดหน่อยว่าเจ้าของทีมเมียสวย จะอนุมัติเงินให้ช็อปกระจายในช่วงมกราคมถึง 40 ลป. :o เลยทีเดียว พอข่าวนี้ออกไปได้เรื่องเลยทีนี้ มีข่าวกับนักเตะคนนั้นคนนี้กันยกใหญ่ ส่วนตัวยังไม่อยากเชื่ออะไรมาก แต่ถ้าหากได้จริงๆ อยากได้ใครกันมั่งครับ (เอาแบ็กซ้ายกับกองหน้าโดยด่วน) :P

เห็นด้วยกับท่านครับ ต้องหาแบ็คซ้ายกับหน้าคมๆปิดบัญชีด่วนๆเลย

ส่วนตัว แบ็คซ้ายชอบวาร์กัส ของฟิออฯ , อาลี ซิสโซโก้ ของบาเลนเซีย

กองหน้าชอบ Emenike ของ Spartak Moscow ครับ คนนี้ ถึก เร็ว ยิงคมพอใช้ ผมดูฟอร์มตอนเล่นกับบาซ่าใช้ได้เลยครับ

#296 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

สรุปข่าวสั้นประจำสัปดาห์

- หลุยส์ ซัวเรสลงเล่น 90 นาทีเต็มให้ทีมชาติอุรุกวัย แพ้อาร์เจนติน่าไป 3-0 เมสซี่ยิง 2 ประตู กุน 1 ประตู ในฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้

- แฮร์รี เร้ดแนปป์ พูดถึง ราฮีม สเตอร์ลิง ในเกมทีมชาติอังกฤษชุด U-21 เมื่อคืนนี้ว่า

“สเตอร์ลิงเป็นนักเตะที่เหนือชั้นมาก เขาเป็นผู้นำของทีมอย่างแท้จริง เหมือนกับว่ากำลังดูนักเตะอายุ 27 ปี ระดับเวิร์ลคลาส ที่มีประสบการณ์ในพรีเมียร์ลีกมาหลายปีแล้วมากกว่า”

- ตอนนี้มีนักเตะกองหน้าที่ทางอังกฤษพยายามเล่นข่าวกับทีมเรามากๆอยู่สองคน คนแรกเคยเกริ่นไปเมื่อหลายวันก่อนแล้ว คือ ซอน เฮือง-มิน กองหน้าเกาหลีวัย 20 ปีของฮัมบูร์ก ซึ่งมีข่าวว่าเวสต์แฮมก็อยากได้เช่นกัน
ล่าสุดมีการลากเอา เด็มบา บา มาเป็นประเด็น โดยเปิดเผยว่า ในสัญญาของบากับนิวคาสเซิล สามารถย้ายทีมได้ทันทีหากมีใครยื่นข้อเสนอ 7 ล้านปอนด์มาให้ต้นสังกัด และบาเองก็ดูจะไม่พอใจกับค่าเหนื่อย 50,000 ปอนด์ต่อสัปดาห์ที่นิวคาสเซิลยื่นมาให้เท่าไรนัก

- ไมเคิ่ล โอเว่น ออกมาเผยความลับผ่านรายการ Soccer AM ว่า ก่อนตลาดปิดรอบแรก เจ้าตัวได้คุยกับแบรนดอน รอดเจอร์ส เพื่อขอโอกาสกลับคืนสู่ถิ่นแอนฟิลด์อีกครั้ง แต่รอดเจอร์สพูดสั้นๆแค่ว่า โน !!!

- ซาเม็ด เยซิล สวมเสื้อหมายเลข 9 ลงเล่นให้กับทีมชาติเยอรมนี u19 และยิงคนเดียว 2 ประตู พาเยอรมนีชนะลักเซมเบิร์ก 5-0

- ข่าวซื้อตัวนักเตะของทีมเราเริ่มเปลี่ยนทิศ รอบนี้ถึงคราวของผู้รักษาประตูบ้างแล้ว
ล่าสุด ลิเวอร์พูล ตกเป็นข่าวกับ มาร์ค-อังเดร แตร์ ซเตเกน ผู้รักษาประตูดาวรุ่งวัย 20 ปีของ โบรุสเซีย มึนเชนกลัดบัค ซึ่งมีความสูงถึง 190 เซนติเมตร
สถิติในทีมกลัดบัคชุดใหญ่ก็สวยไม่ใช่เล่น ลงสนาม 44 นัด ไม่เสียประตูถึง 18 นัด และเซฟจุดโทษได้ถึง 4 จาก 5 ครั้ง

- ได้ข้อสรุปยืนยันอย่างเป็นทางการแล้วว่า ลิเวอร์พูลจะใช้สนามแอนฟิลด์ต่อไป แต่ยังไม่ยืนยันกำหนดแผนพัฒนาสนาม โดยคาดว่าจะมีการออกแถลงการณ์เรื่องการปรับปรุงสนามแอนฟิลด์ในวันจันทร์ที่ 15 นี้ และแผนน่าจะเริ่มต้นในปี 2014 ด้วยงบประมาณถึง 200 ล้านปอนด์

- ฟาบิโอ บอรินี กระดูกเท้าแตก ระหว่างการซ้อมทีมชาติอิตาลี คาดว่าต้องพักประมาณ 1-3 เดือน

- ผลฟุตบอล U-19 เมื่อคืนวันที่ 11 ต.ค. เยอรมัน ชนะ มาเซโดเนีย 5-0 โดย ซาเหม็ด เยซิล ยิงได้ 1 ประตู ทำให้มีสถิติในเสื้อทีมชาติเยอรมันชุด U-19 ลง 4 นัด ยิง 4 ประตู

- ร็อดเจอร์ส ออกมากล่าวยกย่องถึงทัศนคติและการทำงานของ เปเป เรน่า และให้การสนับสนุนผู้รักษาประตูชาวสเปน เพื่อให้เขาประสบความสำเร็จและกลับมาสู่ฟอร์มที่ยอดเยี่ยมได้อีกครั้งในเร็ววันนี้

- การ์เดียน สื่อของอังกฤษตีข่าวว่า ลิเวอร์พูลมีอีกหนึ่งเป้าหมาย คือ โรเบิร์ต เลวานดอฟสกี กองหน้าทีมชาติโปแลนด์ของดอร์ทมุนด์

- หลุยส์ ซัวเรซ ออกมายอมรับเองว่าจะปรับปรุงแก้ไขสิ่งผิดพลาดให้ดีขึ้น
“เวลาที่ผ่านพ้นไป คุณจะรู้ได้เองว่าอะไรที่ควรจะแก้ไข ผมอายุ 25 แล้ว และมีหลายสิ่งที่จะต้องปรับปรุง เช่นทัศนคติของผมยามอยู่ในสนาม ทุกคนรู้ดีว่าผมแสดงกิริยาในสนามบ่อยครั้ง ทั้งพูด ทั้งประท้วงคำตัดสิน และเหล่านี้คือสิ่งที่ผมจะแก้ไขให้ดีขึ้นต่อไป”

- สเตฟาน อองโซซ์ อดีตกองหลังของเรา พูดถึงการซื้อนักเตะในฤดูกาลที่ผ่านมา
“ผมคิดว่าความผิดพลาดที่ใหญ่ที่สุดของเราในฤดูกาลที่แล้ว คือการซื้อนักเตะในช่วงซัมเมอร์ ลิเวอร์พูลใช้เงิน 100 ล้านปอนด์ สำหรับนักเตะ 6-7 คน แต่มีเพียงซัวเรซที่ทำผลงานได้ดี ส่วนที่เหลือนั้นดูเหมือนจะยังไม่ดีเพียงพอ เฮนเดอร์สัน, ดาวนิง พวกเขาไม่ใช่ “มาตรฐานของลิเวอร์พูล” “

- ราฟาเอล เบนิเตซ แสดงความยินดีกับ เปเป เรนา กับสมาชิกใหม่ของครอบครัว
“ผมเพิ่งจะได้ยินข่าวว่า เปเป เรนา และ โยลันดา ภรรยา กำลังจะได้เป็นพ่อแม่คนอีกครั้งแล้ว ผมจึงอยากที่จะส่งข้อความแสดงความยินดีอย่างที่สุดกับทั้งคู่ เกรเซีย อัลมา และ ลูกา คงจะต้องเตรียมแบ่งพื้นที่ในบ้านสำหรับน้องชายคนใหม่แล้วล่ะ ขอแสดงความยินดีกับทุกคน ยินดีด้วย เปเป! “

- หลังจากมีการพูดคุยกันเมื่อต้นสัปดาห์ มีข่าววงในบอกมาว่า เปเป เรน่า ได้ขอร้องให้ เบรนแดน ร็อดเจอร์ส ให้ดึง ชาบี บาเลโร อดีตโคชผู้รักษาประตูคู่บุญสมัยราฟา มาร่วมทีมโดยด่วนที่สุด โดยเรนาต้องการให้บาเลโรมาเป็นโคชประตูของทีมอีกครั้งหนึ่ง หลังพักหลังฟอร์มตกลงไปอย่างน่าใจหาย

- เจอร์เมน เพนแนนท์ อดีตปีกของลิเวอร์พูล ย้ายจากสโต็กไปอยู่กับวูล์ฟแฮมป์ตัน ในรูปแบบยืมตัวเป็นเวลา 3 เดือนแล้ว

- “ซูโซ” ได้รับฉายาที่ เปเป เรนา และ โฆเซ เอ็นริเก ตั้งให้ว่า “el pequeño alonso” ซึ่งแปลว่า “The Little Alonso” หรือ “อลอนโซน้อย” นั่นเอง

- ดูกี ฟรีดแมน บิ๊กบอสของคริสตัล พาเลซ บอกว่าใครจะมาเอา วิลฟรีด ซาฮา ปีกดาวรุ่งวัย 19 ปี ต้องเอาเงินมาวางจำนวน 11 ล้านปอนด์เป็นอย่างน้อย ต่ำกว่านี้ไม่ต้องมาพูดกัน โดยขณะนี้ ลิเวอร์พูลให้ความสนใจกับปีกรายนี้เป็นอย่างมาก และมีแมนเชสเตอร์ ซิตี และอาร์เซนอล เป็นคู่แข่งสำคัญ

- หลังจากที่วันก่อน เสนอข่าวเรื่องลิเวอร์พูลสนใจ อันเดรียส กรันควิสต์ กองหลังของเจนัว ถึงกับส่งแมวมองไปดูเกมกัลโช่ ระหว่าง เจนัว-ปาแลร์โม มาแล้ว วันนี้กองหลังทีมชาติสวีเดนวัย 27 ปี ออกมาเปิดเผยว่า ตอนนี้ตัวเขายังมีความสุขดีกับเจนัว แต่ก็รู้สึกภูมิใจอย่างมากที่ได้มีข่าวกับลิเวอร์พูล

- โอลิมปิก มาร์กเซย และ แซงต์ เอเตียน สองทีมจากลีกเอิงในฝรั่งเศส พยายามที่จะเซ็นสัญญาคว้าตัว ยาลานี บาโย จากอคาเดมีของลิเวอร์พูลโดยมิดฟิลด์ตัวรับดาวรุ่งชาวโปรตุเกส วัย 17 ปี ย้ายเข้ามาสู่ทีมอคาเดมีของลิเวอร์พูลในเดือนมกราคม ปี 2011

- จอนโจ เชลวีย์ ลงสนามให้ทีมชาติอังกฤษชุดใหญ่เป็นนัดแรก ในฐานะตัวสำรองแทนที่ ไมเคิล คาร์ริก นาทีที่ 66 ในเกมฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก ชนะซานมาริโน 5-0 ที่เวมบลีย์

#297 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

ฤดูกาลนี้หวังไว้ Top 7 พอ
ฤดูกาลหน้า Top 4
ฤดูถัดจากฤดูกาลหน้า ลิเวอร์พูล แชมป์ ครับ
อิ อิ อิ ผมไม่ได้หวังมากเกินไปใช่ม๊ะ

#298 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

สรุปข่าวสั้นประจำสัปดาห์

- หลุยส์ ซัวเรสลงเล่น 90 นาทีเต็มให้ทีมชาติอุรุกวัย แพ้อาร์เจนติน่าไป 3-0 เมสซี่ยิง 2 ประตู กุน 1 ประตู ในฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้

- แฮร์รี เร้ดแนปป์ พูดถึง ราฮีม สเตอร์ลิง ในเกมทีมชาติอังกฤษชุด U-21 เมื่อคืนนี้ว่า

“สเตอร์ลิงเป็นนักเตะที่เหนือชั้นมาก เขาเป็นผู้นำของทีมอย่างแท้จริง เหมือนกับว่ากำลังดูนักเตะอายุ 27 ปี ระดับเวิร์ลคลาส ที่มีประสบการณ์ในพรีเมียร์ลีกมาหลายปีแล้วมากกว่า”

- ตอนนี้มีนักเตะกองหน้าที่ทางอังกฤษพยายามเล่นข่าวกับทีมเรามากๆอยู่สองคน คนแรกเคยเกริ่นไปเมื่อหลายวันก่อนแล้ว คือ ซอน เฮือง-มิน กองหน้าเกาหลีวัย 20 ปีของฮัมบูร์ก ซึ่งมีข่าวว่าเวสต์แฮมก็อยากได้เช่นกัน
ล่าสุดมีการลากเอา เด็มบา บา มาเป็นประเด็น โดยเปิดเผยว่า ในสัญญาของบากับนิวคาสเซิล สามารถย้ายทีมได้ทันทีหากมีใครยื่นข้อเสนอ 7 ล้านปอนด์มาให้ต้นสังกัด และบาเองก็ดูจะไม่พอใจกับค่าเหนื่อย 50,000 ปอนด์ต่อสัปดาห์ที่นิวคาสเซิลยื่นมาให้เท่าไรนัก

- ไมเคิ่ล โอเว่น ออกมาเผยความลับผ่านรายการ Soccer AM ว่า ก่อนตลาดปิดรอบแรก เจ้าตัวได้คุยกับแบรนดอน รอดเจอร์ส เพื่อขอโอกาสกลับคืนสู่ถิ่นแอนฟิลด์อีกครั้ง แต่รอดเจอร์สพูดสั้นๆแค่ว่า โน !!!

- ซาเม็ด เยซิล สวมเสื้อหมายเลข 9 ลงเล่นให้กับทีมชาติเยอรมนี u19 และยิงคนเดียว 2 ประตู พาเยอรมนีชนะลักเซมเบิร์ก 5-0

- ข่าวซื้อตัวนักเตะของทีมเราเริ่มเปลี่ยนทิศ รอบนี้ถึงคราวของผู้รักษาประตูบ้างแล้ว
ล่าสุด ลิเวอร์พูล ตกเป็นข่าวกับ มาร์ค-อังเดร แตร์ ซเตเกน ผู้รักษาประตูดาวรุ่งวัย 20 ปีของ โบรุสเซีย มึนเชนกลัดบัค ซึ่งมีความสูงถึง 190 เซนติเมตร
สถิติในทีมกลัดบัคชุดใหญ่ก็สวยไม่ใช่เล่น ลงสนาม 44 นัด ไม่เสียประตูถึง 18 นัด และเซฟจุดโทษได้ถึง 4 จาก 5 ครั้ง

- ได้ข้อสรุปยืนยันอย่างเป็นทางการแล้วว่า ลิเวอร์พูลจะใช้สนามแอนฟิลด์ต่อไป แต่ยังไม่ยืนยันกำหนดแผนพัฒนาสนาม โดยคาดว่าจะมีการออกแถลงการณ์เรื่องการปรับปรุงสนามแอนฟิลด์ในวันจันทร์ที่ 15 นี้ และแผนน่าจะเริ่มต้นในปี 2014 ด้วยงบประมาณถึง 200 ล้านปอนด์

- ฟาบิโอ บอรินี กระดูกเท้าแตก ระหว่างการซ้อมทีมชาติอิตาลี คาดว่าต้องพักประมาณ 1-3 เดือน

- ผลฟุตบอล U-19 เมื่อคืนวันที่ 11 ต.ค. เยอรมัน ชนะ มาเซโดเนีย 5-0 โดย ซาเหม็ด เยซิล ยิงได้ 1 ประตู ทำให้มีสถิติในเสื้อทีมชาติเยอรมันชุด U-19 ลง 4 นัด ยิง 4 ประตู

- ร็อดเจอร์ส ออกมากล่าวยกย่องถึงทัศนคติและการทำงานของ เปเป เรน่า และให้การสนับสนุนผู้รักษาประตูชาวสเปน เพื่อให้เขาประสบความสำเร็จและกลับมาสู่ฟอร์มที่ยอดเยี่ยมได้อีกครั้งในเร็ววันนี้

- การ์เดียน สื่อของอังกฤษตีข่าวว่า ลิเวอร์พูลมีอีกหนึ่งเป้าหมาย คือ โรเบิร์ต เลวานดอฟสกี กองหน้าทีมชาติโปแลนด์ของดอร์ทมุนด์

- หลุยส์ ซัวเรซ ออกมายอมรับเองว่าจะปรับปรุงแก้ไขสิ่งผิดพลาดให้ดีขึ้น
“เวลาที่ผ่านพ้นไป คุณจะรู้ได้เองว่าอะไรที่ควรจะแก้ไข ผมอายุ 25 แล้ว และมีหลายสิ่งที่จะต้องปรับปรุง เช่นทัศนคติของผมยามอยู่ในสนาม ทุกคนรู้ดีว่าผมแสดงกิริยาในสนามบ่อยครั้ง ทั้งพูด ทั้งประท้วงคำตัดสิน และเหล่านี้คือสิ่งที่ผมจะแก้ไขให้ดีขึ้นต่อไป”

- สเตฟาน อองโซซ์ อดีตกองหลังของเรา พูดถึงการซื้อนักเตะในฤดูกาลที่ผ่านมา
“ผมคิดว่าความผิดพลาดที่ใหญ่ที่สุดของเราในฤดูกาลที่แล้ว คือการซื้อนักเตะในช่วงซัมเมอร์ ลิเวอร์พูลใช้เงิน 100 ล้านปอนด์ สำหรับนักเตะ 6-7 คน แต่มีเพียงซัวเรซที่ทำผลงานได้ดี ส่วนที่เหลือนั้นดูเหมือนจะยังไม่ดีเพียงพอ เฮนเดอร์สัน, ดาวนิง พวกเขาไม่ใช่ “มาตรฐานของลิเวอร์พูล” “

- ราฟาเอล เบนิเตซ แสดงความยินดีกับ เปเป เรนา กับสมาชิกใหม่ของครอบครัว
“ผมเพิ่งจะได้ยินข่าวว่า เปเป เรนา และ โยลันดา ภรรยา กำลังจะได้เป็นพ่อแม่คนอีกครั้งแล้ว ผมจึงอยากที่จะส่งข้อความแสดงความยินดีอย่างที่สุดกับทั้งคู่ เกรเซีย อัลมา และ ลูกา คงจะต้องเตรียมแบ่งพื้นที่ในบ้านสำหรับน้องชายคนใหม่แล้วล่ะ ขอแสดงความยินดีกับทุกคน ยินดีด้วย เปเป! “

- หลังจากมีการพูดคุยกันเมื่อต้นสัปดาห์ มีข่าววงในบอกมาว่า เปเป เรน่า ได้ขอร้องให้ เบรนแดน ร็อดเจอร์ส ให้ดึง ชาบี บาเลโร อดีตโคชผู้รักษาประตูคู่บุญสมัยราฟา มาร่วมทีมโดยด่วนที่สุด โดยเรนาต้องการให้บาเลโรมาเป็นโคชประตูของทีมอีกครั้งหนึ่ง หลังพักหลังฟอร์มตกลงไปอย่างน่าใจหาย

- เจอร์เมน เพนแนนท์ อดีตปีกของลิเวอร์พูล ย้ายจากสโต็กไปอยู่กับวูล์ฟแฮมป์ตัน ในรูปแบบยืมตัวเป็นเวลา 3 เดือนแล้ว

- “ซูโซ” ได้รับฉายาที่ เปเป เรนา และ โฆเซ เอ็นริเก ตั้งให้ว่า “el pequeño alonso” ซึ่งแปลว่า “The Little Alonso” หรือ “อลอนโซน้อย” นั่นเอง

- ดูกี ฟรีดแมน บิ๊กบอสของคริสตัล พาเลซ บอกว่าใครจะมาเอา วิลฟรีด ซาฮา ปีกดาวรุ่งวัย 19 ปี ต้องเอาเงินมาวางจำนวน 11 ล้านปอนด์เป็นอย่างน้อย ต่ำกว่านี้ไม่ต้องมาพูดกัน โดยขณะนี้ ลิเวอร์พูลให้ความสนใจกับปีกรายนี้เป็นอย่างมาก และมีแมนเชสเตอร์ ซิตี และอาร์เซนอล เป็นคู่แข่งสำคัญ

- หลังจากที่วันก่อน เสนอข่าวเรื่องลิเวอร์พูลสนใจ อันเดรียส กรันควิสต์ กองหลังของเจนัว ถึงกับส่งแมวมองไปดูเกมกัลโช่ ระหว่าง เจนัว-ปาแลร์โม มาแล้ว วันนี้กองหลังทีมชาติสวีเดนวัย 27 ปี ออกมาเปิดเผยว่า ตอนนี้ตัวเขายังมีความสุขดีกับเจนัว แต่ก็รู้สึกภูมิใจอย่างมากที่ได้มีข่าวกับลิเวอร์พูล

- โอลิมปิก มาร์กเซย และ แซงต์ เอเตียน สองทีมจากลีกเอิงในฝรั่งเศส พยายามที่จะเซ็นสัญญาคว้าตัว ยาลานี บาโย จากอคาเดมีของลิเวอร์พูลโดยมิดฟิลด์ตัวรับดาวรุ่งชาวโปรตุเกส วัย 17 ปี ย้ายเข้ามาสู่ทีมอคาเดมีของลิเวอร์พูลในเดือนมกราคม ปี 2011

- จอนโจ เชลวีย์ ลงสนามให้ทีมชาติอังกฤษชุดใหญ่เป็นนัดแรก ในฐานะตัวสำรองแทนที่ ไมเคิล คาร์ริก นาทีที่ 66 ในเกมฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก ชนะซานมาริโน 5-0 ที่เวมบลีย์

ประเด็นเรื่องสนามแอนฟิลด์ ใจจริงผมอยากได้สนามใหม่นะ แต่เนื่องด้วยพิษเศรษฐกิจโลก การขยายสนามผมรับได้ครับ

ขอให้ทำจริงๆ อย่าให้เหมือนยุคสองปลิงมะกันแล้วกันครับ

ประเด็นโค้ชประตู ฆาบี้ บาเลโร่ ผมก็อยากให้ BR นำเข้ามาร่วมทีมนะ คนนี้มีส่วนมากทำให้เรน่าฟอร์มดีในยุคราฟาครับ

ส่วนประเด็นกองหน้า อยากให้ปั้นเยซิลไปเลยครับ ฟอร์มทีมชาติที่ผ่านมาเล่นดีมาก เด็มบา บา ผมไม่ค่อยอยากได้เท่าไหร่

ฤดูกาลนี้หวังไว้ Top 7 พอ
ฤดูกาลหน้า Top 4
ฤดูถัดจากฤดูกาลหน้า ลิเวอร์พูล แชมป์ ครับ
อิ อิ อิ ผมไม่ได้หวังมากเกินไปใช่ม๊ะ

หวังได้ครับผม ตัวผมเองก็หวังลุ้นแชมป์อยู่ลึกๆๆๆ (ตอนนี้อยู่ลึกมาก ถ้าดูจากตารางคะแนน)

ตอนนี้ทีมยังไม่ลงตัวในจังหวะจบสกอร์ครับ อยากให้จูนกันให้ติดโดยเร็วที่สุดครับ โดยเฉพาะซัวเรสฟอร์มเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายจริงๆ

#299 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

รอดู เสาร์นี้ 3 ทุ่ม ทีมหงส์เราจะชนะในบ้านเป็น(นัดแรก) ครับ :D

#300 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

พรีวิวลิเวอร์พูล-เรดดิง(20/10/2555)

ลิเวอร์พูล(14) – เรดดิง(18)

วันเสาร์ที่ 20 ตุลาคม พ.ศ.2555

เวลา : 21.00 น.

สภาพอากาศ : แจ่มใส

อุณหภูมิสูงสุด : 12 องศาฯ

อุณหภูมิต่ำสุด : 7 องศาฯ

ผลการพบกัน 6 นัดหลังสุด

14/01/10 เอฟเอ คัพ ลิเวอร์พูล แพ้ เรดดิง 1-2(ต่อเวลาพิเศษ)
03/01/10 เอฟเอ คัพ เรดดิง เสมอ ลิเวอร์พูล 1-1
15/03/08 พรีเมียร์ลีก ลิเวอร์พูล ชนะ เรดดิง 2-1
09/12/07 พรีเมียร์ลีก เรดดิง ชนะ ลิเวอร์พูล 3-1
26/09/07 ลีก คัพ เรดดิง แพ้ ลิเวอร์พูล 2-4
07/04/07 พรีเมียร์ลีก เรดดิง แพ้ ลิเวอร์พูล 1-2

07/10/12 เสมอ สโตก 0-0(เหย้า) พรีเมีียร์ลีก

04/09/12 แพ้ อูดิเนเซ 2-3(เหย้า) ยูโรปา ลีก

ผลงาน 5 นัดหลังสุดของ เรดดิง

วัน/เดือน/ปี รายการ ผลการแข่งขัน

06/10/12 พรีเมียร์ลีก เสมอ สวอนซี 2-2(เยือน)

29/09/12 พรีเมียร์ลีก เสมอ นิวคาสเซิล 2-2(เหย้า)

26/09/12 ลีก คัพ ชนะ ควีนส์พาร์ค 3-2(เยือน)

22/09/12 พรีเมียร์ลีก แพ้ เวสต์ บรอมวิช 0-1(เยือน)

16/09/12 พรีเมียร์ลีก แ้พ้ ท็อตแนม ฮ็อตสเปอร์ 1-3(เหย้า)

- ลิเวอร์พูลเจอกับเรดดิงทุกรายการมาแค่ 8 นัดเท่านั้น ชนะ 5 เสมอ 1 และแพ้ 2 นับเฉพาะในลีก ชนะ 3 แพ้ 1 ไม่เคยเสมอเลย โดยเพิ่งเจอกันครั้งแรกในปี 2006

- ทั้ง 8 เกมที่เจอกันไม่มีเกมไหนจบลงด้วยสกอร์ 0-0 และไม่มีเกมไหนยิงประตูรวมกันน้อยกว่า 2 ลูก

- ลิเวอร์พูลยิงเรดดิงได้ทั้ง 8 เกมที่เจอกัน แต่ เรดดิง ก็ยิงลิเวอร์พูลไม่ได้แค่เกมเดียวคือการเยือนแอนฟิลด์เมื่อ 4 พ.ย. 2006

- หงส์แดงชนะเรดดิงทั้งสองเกมที่เล่นในพรีเมียร์ลีกที่แอนฟิลด์

- ลิเวอร์พูลไม่ชนะในแอนฟิลด์มา 6 นัดติดต่อกันทุกรายการ และ 4 เกมรวดในลีก

- หงส์แดงคว้าชัยในบ้านได้เพียงแค่ 4 จาก 20 นัดหลังสุดในเกมลีก และก็ยังไม่ชนะในแอนฟิดล์เลยในพรีเมียร์ลีก ฤดูกาลนี้

- ทีมดังจากเมอร์ซีย์ไซด์ ไม่เสียประตูแค่สองนัดจาก 17 เกมหลังสุดในพรีเมียร์ลีก

- หลุยส์ ซัวเรส ยิงได้ 5 ประตูจาก 7 เกมที่ลงเล่นให้ลิเวอร์พูลทุกรายการในซีซันนี้ นอกนั้นไม่มีใครทำได้เกิน 2 ประตูให้กับทีม

- ลิเวอร์พูลมีผู้เล่นเพียง 6 คนที่มีส่วนร่วมกับการทำประตูของทีม(นับทั้งยิง และจ่าย)น้อยเป็นอันดับ 3 ในลีก

- ลิเวอร์พูลเสียไปถึง 3 จุดโทษในฤดูกาลนี้มากที่สุดในลีกเป็นรองเพียง วีแกน(4) โดย โรเบร์โต มาร์ติเนซ กำลังถูกเล่นงานคดีวิจารณ์ผู้ตัดสินในเกมกับแมนฯ ยูไนเต็ดด้วย

- ลิเวอร์พูลเป็น 1 ใน 8 ทีมที่ยังไม่ได้จุดโทษในฤดูกาลนี้ ส่วน แมนฯ ยูไนเต็ด, เชลซี และฟูแลม ได้จุดโทษมากที่สุด 3 ครั้ง

- เรดดิงไม่แพ้ใน 3 เกมหลังสุด แต่ก็ชนะแค่ 1 จาก 5 เกมดังกล่าวทุกรายการ

- เดอะ รอยัลส์ เป็น 1 ใน 3 ทีมที่ยังไม่ชนะในพรีเมียร์ลีก ฤดูกาลนี้ และครั้งสุดท้ายที่ชนะต้องย้อนไปเกมกับดาร์บี เคาน์ตี้ ในเกมสุดท้ายของฤดูกาล 2007-08 ที่พวกเขาตกชั้นแต่บุกชนะถึง 4-0

“เดอะ รอยัลส์” เรดดิง ก่อตั้งยาวนานตั้งแต่ปี 1871 หรือ 141 ปีก่อน แต่กว่าจะเป็นสมาชิกลีกอังกฤษก็รอถึงปี 1920 แม้จะก่อตั้งยาวนานพวกเขาก็ไม่เคยเล่นในลีกสูงสุดมาก่อนจนกระทั่งฤดูกาล 2005-06สโมสรแห่งนี้เล่นในเอล์ม พาร์ค ทางตะวันตกของเมืองเรดดิ้งมา 102 ปี เพิ่งย้ายมาอยู่ทางใด้ใน มาเดจสกี สเตเดี้ยมเมือปี 1998 ตามชื่อประธานสโมสร พวกเขาทำได้ดีในฤดูกาล 2005-06 คว้าอันดับ 8 ของลีก แต่ตกชั้นในปี 2007–08 9 ก่อนจะประสบความสำเร็จคว้าแชมป์ เดอะ แชมเปียนชิพ ในฤดูกาลที่แล้ว และเป็นแชมป์ลีกระดับ 2 ของประเทศครั้งที่ 2 ตั้งแต่ปี 2006

ในฤดูกาลี่แล้วแม็คเดอร์ม็อตต์ คุมทีมเต็มตัวเป็นฤดูกาลที่สองเท่านั้น พวกเขาเริ่มต้นฤดูกาลได้ไม่สวย เคยอยู่รองบ๊วยในระยะแรกที่มีแค่แต้มเดียว แต่ชนะถึง 17 จาก 23 เกมในครึ่งหลังของฤดูกาล และเป็นแชมป์ในที่สุดนั่นทำให้ แม็คเดอร์ม็อตต์ ได้รับการเสนอชื่อเป็นผู้จัดการทีมยอดเยี่ยมของเดอะ แชมเปียนชิพ เรียกว่าไม่มีใครทำผลงานโดดเด่นพลิกความคาดหมายเหมือนกุนซือรายนี้อีกแล้ว

เรดดิงไม่ได้ปล่อยแกนหลักออกจากทีมมานักในช่วงซัมเมอร์ พวกเขาใช้ตัวหลักจากฤดูกาลที่แล้วค่อนทีมการเสริมทัพที่ฮือฮาที่สุดคือการคว้าตัว พาเวล โพเกร็บเนียก ที่ทำผลงานได้อย่างยอดเยี่ยมในช่วงที่ฟูแล่มยืมตัวมาเป็นตัวหลัก และลงเล่นมาตลอดตั้งแต่เปิดฤดูกาล

ข้อมูลระหว่างช่วงพักเบรกทีมชาติ เบรนแดน ร็อดเจอร์ส กุนซือ “หงส์แดง” มีปัญหาต้องปวดใจไม่น้อยกับการบาดเจ็บยาวของ ฟาบิโอ บอรินี กองหน้าชาวอิตาเลียนที่เจ็บที่ข้อเท้าต้องผ่าตัด และพักยาวกว่าจะกลับมาได้ต้องรอถึงกลางเดือนมกราคมทีเดียวสมทบกับ มาร์ติน เคลลี(เข่า), ลูคัส เลวา(ต้นขา) รายหลังรอกลับมาปลายเดือนเดือนหน้า

นอกจากนี้ โฆเซ เรนา ยังมาเจ็บระหว่างซ้อมกับทีมชาติที่บริเวณเอ็นหลังหัวเข่า แต่คาดว่าน่าจะพร้อมเฝ้าเสา มีแบร็ด โจนส์ รอสแตนบายด์ นอกนั้น โฆเซ เอ็นริเก ยังมีการบาดเจ็บที่เข่าไม่น่าจะเป็นตัวจริง

นั่นทำให้คาดว่าแนวรับจะเป็น อันเดร วิสดอม ทำหน้าที่แบ็กขวาต่อในช่วงที่ไร้คู่แข่งอย่าง จอน ฟลานาแกนที่ไม่สมบูรณ์อยู่อีกราย โดย เกล็น จอห์นสัน จะถูกโยกไปเล่นด้านซ้าย ส่วน แดเนียล แอ็กเกอร์ กับ มาร์ติน สเคอร์เทล พร้อมลงเป็นคู่เซนเตอร์ฮาล์ฟแม้รับใช้ทีมชาติมาทั้งคู่

สามตัวหลักแดนกลางจากขวาไปซ้ายจะเป็น สตีเวน เจอร์ราร์ด, โจ อัลเลน และนูริ ซาฮิน โดยมี ซูโซ กับ ราฮีม สเตอร์ลิง เป็นตัวริมเส้น ขณะที่ หลุยส์ ซัวเรส จะลงเป็นหน้าเป้า แม้จะกรำศึกหนักมาสองนัดในทีมชาติ และยิงให้อุรุกวัย 1 ลูกในเกมพ่ายเละต่อโบลิเวีย 1-4 และอาร์เจนตินา 0-3 ระหว่างขาลงของทีมชาติไม่ชนะ 5 เกมรวด

นักเตะที่มีลุ้นสอดแทรก จอร์แดน เฮนเดอร์สัน รวมถึง โจ โคล และอุสซามา อัสไซดี รวมถึง จอนโจ เชลวีย์ พ้นโทษแบน 3 นัดกลับมาอยู่ในโผแล้ว ส่วน ซาเหม็ด เยซิล มีลุ้นอยู่ในโผเป็นตัวสำรอง

ลิเวอร์พูล (4-3-3) : โฆเซ เรนา – อัีงเดร วิสดอม, มาร์ติน สเคอร์เทล, แดเนียล แอ็กเกอร์, เกล็น จอห์นสัน – สตีเวน เจอร์ราร์ด, โจ อัลเลน, นูริ ซาฮิน – ซูโซ(จอนโจ เชลวีย์), หลุยส์ ซัวเรส, ราฮีม สเตอร์ลิง

ความพร้อมและแผนการคู่แข่งล่าสุด

เรดดิง
เดอะ รอยัลส์ ภายใต้การคุมทีมของ ไบรอัน แม็คเดอร์ม็อตต์ ยังคงรอคอยชัยชนะเกมแรกในพรีเมียร์ลีก หลังสัปดาห์ที่แล้วทำได้แค่เสมอ เรดดิง 2-2 เป็นการเสมอสกอร์ดังกล่าวสองสัปดาห์ติดต่อกัน แต่ที่น่าเจ็บใจคือทีมอุตส่าห์นำไปก่อน 2-0

น่าจับตามองว่า แม็คเดอร์ม็อตต์ ที่เคยพาทีมคว่ำหงส์แดงมาแล้วในเอฟเอ คัพ ไม่กี่ฤดูกาลก่อนหน้านี้จะวางแผนอย่างไร หลังจากก่อนหน้านี้ในหลายๆ เกมจัดหอกเดี่ยว แต่นัดที่แล้ว ส่ง โนแอล ฮันต์ ลงคู่กับ พาเวล โพเกร็บเนียก ในระบบ 4-4-2 จนทีมขึ้นนำ แต่ไปแก้เกมเอา ฮันต์ ออกจนถูกตีเสมอ ไม่แน่ว่าจะเสี่ยงเล่นเกมรุกตามสไตล์ที่ใช้ในฤดูกาลที่แล้ว หรือปรับมาเล่นปลอดภัยไว้ก่อน แต่คาดว่ารูปเกมจะบีบให้พวกเขาใช้กองหน้าตัวเดียวมากกว่า

แม้ได้พักเบรกทีมชาติ แต่ อดัม เฟเดริซี่ โกลมือหนึ่งยังคงเจ็บเข่า โอกาสฟิตทันมีไม่มาก ทำให้ อเล็กซ์ แม็คคาร์ธี มือสองวัย 22 ปี จะได้เฝ้าเสาต่อไป ส่วน มิเคเล ไลเกิร์ตวู้ด ที่มีปัญหาขาตึงน่าจะผ่านความฟิตลงเล่นได้ โดย เจสัน โรเบิร์ตส์ กองหน้าตัวเก๋าที่เป็นสำรองมาสองนัดก็ยังไม่น่าจะได้เป็นตัวจริง

เกมนี้ แดนนี กัตธรี มีโอกาสลงดวลทีมเก่า แต่น่าจะเป็นแค่สำรอง เช่นเดียวกับตัวเก๋าอย่าง เอียน ฮาร์ต ที่คงเป็นตัวสำรองของ นิกกี ชอรีย์ ต่อ เพราะมีปัญหาด้านความเร็วอาจจะถูก ราฮีม สเตอร์ลิง เล่นงาน เกมนี้เลยน่าจะเป็นชอรีย์ได้เล่น ที่เหลือเป็นชุดหลัก มี เจม คาราชาน ที่เคยพาทีมชนะในแอนฟิลด์เมื่อ 2 ปีก่อนเป็นจอมทัพ

แนวรุกอย่างที่บอกว่ามีโอกาสสูงที่ โนแอล ฮันต์ จะถูกดร็อป หรือถอยลงไปเล่นต่ำ ใช้ โพเกร็บเนียก เป็นหอกเดี่ยว แต่ที่อันตรายคือเกมริมเส้นของ จิมมี เคเบ และโจบี แม็คอนัฟฟ์ โดยเฉพาะเคเบที่อยู่ด้านขวามีความเร็วในเกมโต้กลับไม่น้อย

รายชื่อ 11 ตัวจริงเรดดิงที่คาด (4-5-1) : อเล็กซ์ แม็คคาร์ธี – คริส กันเทอร์, อาเดรียน มาริอัปปา, กาสปาร์ส กอร์กส์, นิกกี ชอรีย์ – จิมมี เคเบ, เจม คาราชาน, มิเคเล ไลเกิร์ตวูด, เจย์ แ่ท็บบ์,โจบี แม็คอนัฟฟ์ – พาเวล โพเกร็บเนียก

ลิเวอร์พูลเล่นในแอนฟิลด์จะพยายามครองบอลมากกว่าคู่แข่ง แต่ความอ่อนล้าจากเกมทีมชาติน่าจะทำให้บีร็อดไม่สั่งให้ลูกทีมเร่งจนเกินไป ขณะที่เรดดิงธรรมชาติเป็นทีมชอบเล่นเกมรุก แต่พอขึ้นมาในลีกสูงสุด ไบรอัน แม็คเดอร์ม็อตต์ พยายามให้ทีมเล่นเกมรับมากขึ้น แม้จะเน้นด้านวินัย แต่หลายๆ เกมดูจะมีปัญหาความผิดพลาดบ่อยๆ ไม่แพ้ลิเวอร์พูลในฤดูกาลนี้เลย ทั้งที่ทีมเล่นเกมรุกได้ดี แต่ต้องเจอบีบให้เล่นเกมรับ แม้จะมีความอันตรายจากการสาดบอลให้ โพเกร็บเนียก และการเติมของ เคเบ แต่้ถ้ากองหลังลิเวอร์ูพูลไม่เหม่อ หรือทำได้เหมือนกับรับมือปีเตอร์ เคราช์(อย่าเป็นเหมือนวันเจอกับ อันโตนิโอ ดิ นาตาเล!!!) มีโอกาสเห็นกมแบบ วันเวย์สูง แต่ถ้าเรดดิงปรับมาเล่นหน้าคู่แลกหมัดหากหงส์แดงโดนก่อนก็เหนื่อยแน่ แต่เชื่อว่าลิเวอร์พูลน่าจะมีโอกาสมากกว่า

คีย์แมนของเกม : ราฮีม สเตอร์ลิง

เรดดิงมีปัญหาที่ฟูลแบ็กด้านซ้ายค่อนข้างช้าไม่ว่าจะใช้ชอรีย์ที่ขึ้นเลข 3 กว่าๆ แล้ว หรือถ้าใช้เอียน ฮาร์ต แทบจะเป็นพ่อกับลูกกันได้ แต่คาดว่า เรดดิง จะไม่เปิดพื้นที่ว่างให้วิ่ง และถอยไปเล่น man behind ball หรือรับต่ำทั้งทีม อาจจะห้อย โพเกร็บเนียก ตัวเดียว อย่างไรก็ตามเชื่อว่าการเล่นพื้นที่แคบๆ ของซัวเรส, สเตอร์ลิง หรือซูโซ สำคัญต่อเกมนี้มาก โดยเฉพาะสเตอร์ลิงเป็นไปได้ว่าจะโยกมาซ้ายทีขวาที หากเล่นออกลิเวอร์พูลน่าจะใส่สกอรในเกมนี้ได้เลย

ถ้าพูดสั้นๆ อาจจะบอกกันว่าความคม หากลิเวอร์พูลเด็ดขาดในเกมนี้ตั้งแต่ต้น มีโอกาสยิงขาด เพราะตอนนั้นเรดดิงมาเร่งคืนก็จะเปิดที่ว่างให้เข้าทำ เรดดิงเป็นทีมที่พยายามเล่นเกมรับในฤดูกาลนี้ แต่ไม่ถนัดเอาเสียเลย หากบีบให้ เรดดิง รับเยอะๆ ความผิดพลาดของทีมเยือนมีโอกาสโผล่ ในทางกลับกันจุดตัดสินอาจจะบอกได้ว่าใครพลาดน้อยกว่า พลาดน้อยที่สุดก็มีโอกาสชนะสูง เพราะเกมนี้ไม่น่าจะจบ 0-0 แน่

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน