Jump to content

- - - - -

ผมก็เป็นอาจารย์เหมือนกันนะ.....ฮา

• Please log in to reply
77 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

*
POPULAR

หนึ่งในหน้าที่ของลูกผู้ชายไทย คือการเกณฑ์ทหารรับใช้ชาติ

Started by อาจารย์วุฒิพงษ์, Today, 09:54

เห็นกระทู้นี้แล้ว รู้สึกว่า"อาจารย์วุฒิพงษ์"อาจจะเป็นคนหน่ม-สาวใจรัอน...
ไม่ทันไรก็เปิดเผยแล้วว่าเป็น"บัตรเติมเงิน"ของนักโทษหนีคุก......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมก็เป็นอาจารย์พิเศษสอนระดับ MBA ถึง 3 มหาวิทยาลัยในกรุงเทพนานถึง 10 ปีแล้ว

ผมต้องตั้งกระทู้ทำนองนี้บ้าง......
ผมเน้นย้ำสอนลูกศิษย์ ลูกหาให้รู้จักหน้าที่พลเมืองดี ซื่อสัตย์ สุจริต ไม่ฉ้อราษฎร์บังหลวง
ไม่ทุจริตเปลี่ยนแปลงสัมทานเพื่อประโยชน์ของธุรกิจของตนเอง
ไม่ซื้อสิทธิขายเสียง ไม่เสี้ยมให้คนโง่เผาบ้านเผาเมืองเพื่อสินจ้าง
และจะต้องกล้าทำ กล้ารับผิด ไม่หลบหนีไปเป็น"ภัยของชาติ"ในต่างแดน....

จะได้เป็นตัวอย่างที่ดีกับคนรุ่นหลัง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#2 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

ฮา

#3 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ผมเคยเป็นนักเรียนในความดูแลของสำนักงาน ก.พ.เหมือนกันนะ....
แต่ไม่ได้สมัครเป็นอาจารย์สอนในโรงเรียนนายร้อย.....

ทกวันนี้ไม่ได้ชอบรัฐบาลนายกฯ ว.5 4ss อย่างนี้
เอกสารต่างๆ หายหมดแล้ว
จะถูกข้อหาอะไรมั่งหว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#4 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

อาจารย์ปุถุชน VS จานวุฒิพงษ์ ออกชมพูๆนิดๆ :D :D :D

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

อาจมแดงเปิดตัวตน ภายใน กระทู้ที่สอง โพสต์แล้วหายหัวเลย :D

#6 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ผมเคยเป็นนักเรียนในความดูแลของสำนักงาน ก.พ.เหมือนกันนะ....
แต่ไม่ได้สมัครเป็นอาจารย์สอนในโรงเรียนนายร้อย.....

ทกวันนี้ไม่ได้ชอบรัฐบาลนายกฯ ว.5 4ss อย่างนี้
เอกสารต่างๆ หายหมดแล้ว
จะถูกข้อหาอะไรมั่งหว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เจ้าข้าเอ๋ย...ความจริงเปิดเผย..ลุงปุฯหนีตะหาน..ไม่ไปเกณฑ์ตะหาน... :lol: :lol:
รมว.กลาโหน..หมีแพนด้า เตรียมออกแถลงข่าวที่ลอนดอนเกมส์หนีตะหาน..แร๊วก๊าบ.. :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#7 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

นั่นไง ตูนึกแล้วววว
กระทู้นั้น ผมก็ได้กลิ่นแล้ว ว่าไอ้นี่มันต้อง แดงเถือก มาแน่ๆ
ทำตั้งกระทู้เนียนๆ
http://webboard.seri...องผมครับ-อยากท/

มาแบบกลางๆ
เห็นแล้วนึกถึงใจดี 20 ตอนเอารูปวิศว กับ บ้านที่กำลังสร้างมาเป็น อวาตาร์
นี้ชื่อล็อกอิน ก็นำหน้าด้วยอาจารย์
รูปอวตาร์ ก็ต้องเป็นรูปห้องเรียน
กลัวว่าคนจะไม่เชื่อว่า ตูเป็น อาจารย์ จริงๆนะเนี่ย

ผมก็ไม่อยากเล่นไปก่อน
พอมีไอ้ปลายอ้อเข้ามาเป็นหน้าม้า ผมก็ถึงบางอ้อ
เดาไม่ผิด
55555
ซื้อหวยไม่ถูกมั่งวะ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#8 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:35

มีแต่เจ๋งๆ ทั้งนั้นเลย
ผมคนขายบะหมี่เกี๊ยว

Edited by ssa, 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:35.

#9 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

Started by อาจารย์วุฒิพงษ์, Today, 09:54
หนึ่งในหน้าที่ของลูกผู้ชายไทย คือการเกณฑ์ทหารรับใช้ชาติ

การเกณฑ์ทหารเป็นหน้าที่ของชายไทยน่ะไม่เถียง

แต่มาบอกว่าการเกณฑ์ทหารคือการรับใช้ชาติเนี่ย

สอนผิดแล้วม้างงง

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#10 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

เอาตามตัวบทกฏหมายเลยละกัน

พระราชบัญญัติ
รับราชการทหาร
พ.ศ. ๒๔๙๗

มาตรา ๗ ชายที่มีสัญชาติเป็นไทยตามกฎหมาย มีหน้าที่รับราชการทหารด้วยตนเองทุกคน

____
ส่วนรายละเอียดการรับราชการทหารหากใครสงสัยก็เข้าไปอ่านกันเอง

ส่วนเรื่องเกณฑ์ทหารเข้าใจว่าหมายถึงไปตามหมายเรียกและการเข้าเป็นทหารกองประจำการ ซึ่งข้อยกเว้นก็อีกเพียบ เข้าไปอ่านกันเอาเอง

ดังนั้นผมสรุปเลยละกันว่า

ชายไทยทุกคนเมื่ออายุถึงต้องเข้ารับราชการทหารทุกคน อย่างน้อยก็เป็นทหารกองเกิน ยกเว้นพระกับบุคคลซึ่งไม่มีคุณวุฒิที่จะเป็นทหารได้เฉพาะบางท้องที่ ตามที่กำหนดในกฎกระทรวง

แต่ไม่ใช่ว่าชายไทยทุกคนต้องไปเกณฑ์ทหารครับ

ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#11 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

ไม่อยากเชื่อว่า ปุผุชน เป็นอาจารย์พิเศษสอนระดับ MBA ถึง 3 มหาวิทยาลัยในกรุงเทพนานถึง 10 ปีแล้ว :o

เพราะผมไม่เคยเห็นว่า ปุผุชน มีหลักคิด องค์ความรู้ ในเรื่องอะไรเลยที่ผ่านมา

พอที่ถ่ายทอดออกมาให้อ่านประเทืองสติปัญญา มีแต่เพ้อเจ้อเรื่อง บัตรเติมเงิน :wacko:

#12 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

*
POPULAR

ไม่อยากเชื่อว่า ปุผุชน เป็นอาจารย์พิเศษสอนระดับ MBA ถึง 3 มหาวิทยาลัยในกรุงเทพนานถึง 10 ปีแล้ว :o

เพราะผมไม่เคยเห็นว่า ปุผุชน มีหลักคิด องค์ความรู้ ในเรื่องอะไรเลยที่ผ่านมา

พอที่ถ่ายทอดออกมาให้อ่านประเทืองสติปัญญา มีแต่เพ้อเจ้อเรื่อง บัตรเติมเงิน :wacko:

ไม่จำเป็นที่จะต้องพกพา เอาความเป็นอาจารย์ เข้ามาสั่งสอนในบอร์ดการเมืองหรอกครับ
ในนี้มีแต่มิตรภาพและศัตรูปลอมๆ

ถ้าผมจะพูดว่า ผมสอนนักเรียนในระดับมหาวิทยาลัยมานานกว่า 20 ปี
คุณจะเชื่อผมหรือเปล่า เพราะผมไม่เคยเอาความเป็นอาจารย์มาใช้ที่นี่

และถ้าผมจะพูดว่า ผมเป็นพนักงานเก็บขยะมา 25 ปีแล้ว คุณจะเชื่อหรือเปล่า เพราะผมไม่ได้เอาขยะมาทิ้งที่นี่

เข้าใจว่าหลายๆ คนในที่นี่ เงินเดือน/รายรับ ในครอบครัวรวมกัน อาจเกิน 250,000 บาทต่อเดือน
หรือทำเงินได้มากกว่าปีละ 100 ล้านบาท แต่เขาไม่เคยเอาความร่ำรวยมาอวดอ้างเหมือนคนที่เพิ่ง up จาก x,xxx เป็น xx,xxx บาท

หลักคิด/องค์ความรู้ ใช้ที่หน้าชั้นเรียน
ประสบการณ์ในการมองหาระเบิด อยู่ที่หน้างาน ที่กองขยะ

หรือคุณจะให้ใครต่อใคร แบกเอาทฤษฎี MBA มาพล่ามในบอร์ดการเมือง

แปลกใจ ที่บ่นหาคุก ในลายเซนต์
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#13 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

กระทู้นั้น ผมก็ได้กลิ่นแล้ว ว่าไอ้นี่มันต้อง แดงเถือก มาแน่ๆ
http://webboard.seri...องผมครับ-อยากท/

มาแบบกลางๆ
เห็นแล้วนึกถึงใจดี 20 ตอนเอารูปวิศว กับ บ้านที่กำลังสร้างมาเป็น อวาตาร์
นี้ชื่อล็อกอิน ก็นำหน้าด้วยอาจารย์
รูปอวตาร์ ก็ต้องเป็นรูปห้องเรียน
กลัวว่าคนจะไม่เชื่อว่า ตูเป็น อาจารย์ จริงๆนะเนี่ย

พอมีไอ้ปลายอ้อเข้ามาเป็นหน้าม้า ผมก็ถึงบางอ้อ
เดาไม่ผิด
55555

มาแบบกลางๆ

เดาไม่ผิด
55555

มาแบบกลางๆ

เดาไม่ผิด
55555

นอกจากจะแดงแล้ว จิตใจยังยังต่ำทรามด้วย
ในกระทู้ของคุณอิไซกูนิ เรื่องกล้องวงจรปิดจับภาพการสังหารทหารในภาคใต้
http://webboard.seri...้ทหารดับ-4-เจ็/

นายคนนี้ตอบกระทู้ว่า

555

เลวจริงๆ

#14 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

เห็นกระทู้นี้แล้ว รู้สึกว่า"อาจารย์วุฒิพงษ์"อาจจะเป็นคนหน่ม-สาวใจรัอน...
ไม่ทันไรก็เปิดเผยแล้วว่าเป็น"บัตรเติมเงิน"ของนักโทษหนีคุก......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมก็เป็นอาจารย์พิเศษสอนระดับ MBA ถึง 3 มหาวิทยาลัยในกรุงเทพนานถึง 10 ปีแล้ว

ผมต้องตั้งกระทู้ทำนองนี้บ้าง......
ผมเน้นย้ำสอนลูกศิษย์ ลูกหาให้รู้จักหน้าที่พลเมืองดี ซื่อสัตย์ สุจริต ไม่ฉ้อราษฎร์บังหลวง
ไม่ทุจริตเปลี่ยนแปลงสัมทานเพื่อประโยชน์ของธุรกิจของตนเอง
ไม่ซื้อสิทธิขายเสียง ไม่เสี้ยมให้คนโง่เผาบ้านเผาเมืองเพื่อสินจ้าง
และจะต้องกล้าทำ กล้ารับผิด ไม่หลบหนีไปเป็น"ภัยของชาติ"ในต่างแดน....

จะได้เป็นตัวอย่างที่ดีกับคนรุ่นหลัง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ข้าน้อยขอคารวะ ถึงแม้ไม่ทันจะเป็นลูกศิษย์ เพราะ จบมากว่า 10 ปีแล้ว

แต่จะพยายามเรียนรู้ จากลุงปุ เยอะๆ ครับ

ผมชอบเรื่องประวัติศาสตร์ทางการเมืองที่ ลุงปุ มามาโพส มาก

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#15 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

ฮืมม์ ไม่เชื่อก็อย่าเชื่อซิ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.อย่าให้ผมพิสูจน์ว่าผมเคยเป็นนักเรียนในความดูแลของสำนักงาน ก.พ.ด้วยนะ....
เดี๋ยวผมจะโดนข้อหา"หนีทหาร"ด้วย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#16 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

ปุถุชน = นาธาน2

#17 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ฮ่าๆๆๆ วันนี้มีแต่เรื่องฮาๆๆ

อาจารย์ พุดทิพวย หัวคง

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#18 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

ไม่ได้เป็น อาจาน อาชาม
แต่เป็นครูถ้วย :lol:
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

ปุถุชน = นาธาน2

"หมูอวกาศ"เอ๋ย...
ถ้าผมอ้างว่าผมเป็น"บัตรเติมเงิน"ค่อยหาว่า ผมเป็น"นาธาน 2".......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#20 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

ผมก็แค่คนรับซื้อเศษเหล็กแล้วนำมา รีไซเคิล

เคยเป็นวิทยากรไม่เกิน 3 ครั้ง เลยไม่ได้เป็นอาจารย์...555

• ssa likes this

#21 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

อาจารย์เสื้อแดงในภาพตายแล้วเหรอ :( :lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#22 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

อาจารย์เสื้อแดงในภาพตายแล้วเหรอ :( :lol: :lol: :lol:

คือรูปแบบของการขาดการอบรมสั่งสอน
ขาดการใช้เหตุและผล
เริ่มจากพ่อ แม่ ไม่ได้สั่งสอน อาจเพราะติดการพนัน ขี้เกียจ
หรือไปพบครูประถมผู้ด้อยปัญญา ขาดการเพิ่มเติมความรู้จากที่พ่อแม่ไม่ได้สั่งสอน
หรือโง่เพราะพันธุกรรม

ความโง่แก้ไขได้
แต่ความงมงายน่ากลัวกว่า ถึงยังไงก็แก้ไขได้
เพียงแต่ผู้งมงายเหล่านั้นเปิดประตูความคิดเพียงนิดหนึ่ง

ภาพที่ปรากฎในที่สาธารณะเช่นนี้
ผู้ประพฤติควรคำนึงถึงลูกหลานในอนาคตด้วย
อย่าให้ได้ชื่อว่า พ่อ แม่ พีน้องญาติกา เมื่อครั้งหนึ่งเคยไปเที่ยวนรก กับไอ้หมอนั่น
ซึ่งเป็นหนึ่ง ในเรื่อง***แผ่นดิน
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#23 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

ใช่ไม่ใช่ก็ดูที่สำนวนการตอบก็พอเดาได้หรอกนะ
ว่าไครศึกษามาขนาดไหนและเรียนรู้ขนาดไหน
ถึงมันจะไม่ใช่ทั้งหมดแต่มันบ่งบอกเบื้องต้น

ผมไม่รู้หรอกนะเพราะผมแค่สมาชิกเกรียนๆ :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#24 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

อวยพรวันเกิดแน่หรือครับ

ลักษณะพิธีการและของเซ่นไหว้มันดูแปลกๆนะ

ไม่ใช่เสื้อแดงคงทำ พิธีการอวยพรวันเกิด แบบนี้ไม่ได้..5555

#25 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

ลักษณะพิธีการและของเซ่นไหว้มันดูแปลกๆนะ

ไม่ใช่เสื้อแดงคงทำ พิธีการอวยพรวันเกิด แบบนี้ไม่ได้..5555

:lol: :lol: :lol:

เค้าเรียกว่าไรครับ

#26 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

คือกงเต๊กก็ไม่ใช่(จีน)

ทำบุญให้ให้บรรพบุรุษ(ไทย)ก็ไม่เชิง

มันมั่วจนดูยากอะครับ...555

Edited by kokkai, 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:35.

#27 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

"เชงเม้ง"

:lol:

#28 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

"เชงเม้ง"

:lol:

อ๋อ นึกว่า แช่งแม้ว ครับ

:lol: :lol:

#29 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

ความเป็นควายมันซ่อนยากส์ 555

#30 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

ความเป็นควายมันซ่อนยากส์ 555

#31 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

ฮืมม์ ไม่เชื่อก็อย่าเชื่อซิ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.อย่าให้ผมพิสูจน์ว่าผมเคยเป็นนักเรียนในความดูแลของสำนักงาน ก.พ.ด้วยนะ....
เดี๋ยวผมจะโดนข้อหา"หนีทหาร"ด้วย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

วันนี้อดีตนายกฯอภิสิทธิ์บนเวทีเสวนา พบประชาชนภาคสนาม ฯลฯ....
เปิดโปงทักษิณ ไพร่เสื้อแดงก็ไม่เหมือนปีที่แล้ว ในขณะที่ดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรี....!

ทักษิณ แกนนำพรรคเพื่อไทยในห้อง"กรรมการยุทธศาสตร์เพื่อไทย"วิเคราะห์ว่า
อะไรทำให้"อภิสิทธิ์"เปลี่ยนบุคลิกภาพ การแสดงออกอย่างนี้
ซึ่งเป็นที่นิยมชมชอบของผุ้ร่วมชุมนุม ผู้นั่งฟังหน้าเวที หรือหน้าจอ Blue Sky....

แต่ไม่เป็นที่พอใจและกังวลใจของกลุ่ม"กรรมการยุทธศาสตร์"ของพรรคเพื่อไทยที่นายกฯอภิสิทธิ์เปลี่ยนแปลงบุคลิกภาพในการแสดงออก....

เมื่อพรรคเพื่อไทยไม่พอใจ
"บัตรเติมเงิน"ก็ต้องรับรู้จาก"ใบบอก"
เมื่อ"บัตรเติมเงิน"ได้รับ"คำสั่ง"จาก"ใบบอก"
ก็ต้องมาเล่าให้ฟังที่เวบเสรีไทยดอทเนท..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

น่าสนใจว่า"บัตรเติมเงิน"จะได้รับใบสั่งจาก"ใบบอก"เรียกร้องให้"อภิสิทธิ์"เป็น"สุภาพบุรุษจากอ๊อกฟอร์ด" ห้ามเปลี่ยนแปลงบุคลิกภาพเพื่อให้ชาวบ้านคิดว่านายกฯอภิสิทธิ์"ดีแต่พูด"บนหอ"คอยงาช้าง"หรือ"เกาะโพเดียม"......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.คนรัก"นายกฯอภิสิทธิ์"หวังว่าเขาจะไม่กลับไปเหมือนเดิม......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:13.

#32 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

นี่คุณหลบไปขายบะหมี่เกี๊ยว เพื่อที่จะไม่ต้องเกณฑ์ทหารใช่มั้ย ???

#33 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

*ปีนี้รูปวันเกิด โจรจรจัด ดูแปลกๆครับ เห็นเฉพาะรูปแล้วมันวังเวงชอบกล
1.รูปที่เปิดห้องสมุด อนุสรณ์ทักษิณ มันเหมือนยืนขออโหสิกรรม หรือถ้าธรรมเนียมจีน ก็คำนับ1 คำนับ2 ......
2.รูปที่แพร่ ก็ไม่มีคนมาร่วมงาน ขนาดทอม ดันเลว ไปเล่นเอง คนที่แพร่คงเกลียดทักษิณมาก จึงไมไป
3.สุดเหมือนก็รูปในกท. นี้แหละครับ ในรูปพอจะอธิบายได้ว่า กลุ่มคนที่ร่วมเป็นเจ้าภาพสวดถ่ายรูปเป็นที่ระลึก, มีการถวายผ้าไตร, ถวายสังฆทาน, มีดอกไม้พลาสติกประดับหีบด้านหัว-เท้า ด้านละกำแบบศพอนาถา ผ้าแถบยาวที่พาด เหมือนศพตั้งบนอาสนสงฆ์(เพราะมีเสาเรียงกันไปหลายต้น) ที่รูปมีตัวหนังสือ2แถว แถวบนเป็นชื่อ-นามสกุล แถวล่าง เป็นวันเกิด วันตาย
*ให้สัปเหรอ เป็นคนจัดสถานที่หรือครับ
*รูปที่ถ่ายนี่เป็นการวางบิลล์หรือครับ คนก็น้อย ลักษณะแบบงานศพอนาถา ...ถ้าผมเป็นคนจ่ายบิลล์ คงกลุ้ม

โธ่เห็นกันอยู่หลัดๆ

Attached Images

• 260755 atPrae.jpg
  • Dead or Alive (2).jpg

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#34 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:53

ไอ้พวกควายแดง ระวังไว้เถอะวันไหนไอ้แม้วมันตายไป อย่าได้ไปงานศพที่พวกมันจัดเด็ดขาด มันจะแจกยาพิษให้แดรกตายตามมันไป

จะได้ใช้เสียงควายแดงอย่างพวกเองไปเป็นเสียงส่วนใหญ่ในนรก ให้ยมบาลออกกฎปองดองภูตผี ให้แม้วพ้นผิด

โดยเฉพาะไอ้พวกวรเจต สมสัด พวกเองอาจจะได้ไปก่อน เพื่อปูทาง ล้มยมบาล เปลี่ยนแปลงการปกครองนรก ให้ยมบาลมาจากการเลือกตั้ง

#35 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

บ่นมามากแล้ว ขออ่านไปก่อน

ครูเขาบอกให้หัดฟัง หัดอ่านให้มากแล้วจะสามารถแยกแยะ ดี เลวออกจากกันได้
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#36 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

นี่คุณหลบไปขายบะหมี่เกี๊ยว เพื่อที่จะไม่ต้องเกณฑ์ทหารใช่มั้ย ???

บะหมี่เกี๊ยวผมอร่อยนะ ขายไม่แพงด้วย
อิอิ

#37 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

เป็นอาจารย์ไสยศาสตร์มนต์ดำโกเต๊กจะเชื่อคับ :D :lol: :D

#38 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

Muusang ชั่งไข่

เป็นอารย์มันต้องมีบ้าง หลักคิดเล็กๆน้อยๆ แต่นี้โพสต์มาเป็นหมื่น
ผมไม่เห็นมี5 อะไรเลย มีแต่บ่นเรื่องบัตรเติมเงิน บอกเป็นจานรับจ้างโพส
จะไม่สงสัยเลย จานชาม ผุปุชน กำมะลอ :lol: :D

#39 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ลุงจขกทต้องบอกว่าเป็นวิศวกรจบจากมเเถวสามย่านค่ะ ถึงจะมีคนเชื่อ

:lol: :lol: :lol: อุ้ย เรื่องมันเศร้า

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#40 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

ไอ้บางคนนะ เเค่ได้เป็นรมตช่วย ก็คิดว่าตัวเองวิเศษหนักหนา

ถ้าไม่ไปหลอกล่อคนมาเผาบ้านเผาเมืองช่วยตระกุลชินวัตร ป่านนี้คงเป็นตลกคาเฟอยู่ไหนก็มะรู้อ่า :lol: :lol:

Edited by จีรนุช, 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:46.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#41 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

ไอ้บางคนนะ เเค่ได้เป็นนักกู้เงิน และนักมอมเมาหลอกลวงสังคม ก็อุตริคิดว่าตัวเองวิเศษหนักหนา สามารถมองเห็น สัมปะเวสีได้

ถ้าไม่ไปหลอกล่อ ควายมายึดทำเนียบ ปิดสนามบิน ป่านนี้คงเป็น ตาแป๊ะนักต้มตุ้นที่ไหนก็มะรู้อ่าคะ :lol:

#42 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

ลุงจขกทต้องบอกว่าเป็นวิศวกรจบจากมเเถวสามย่านค่ะ ถึงจะมีคนเชื่อ

:lol: :lol: :lol: อุ้ย เรื่องมันเศร้า

ถ้าอ้างอิงอย่างนั้น....
คนเป็น"วิศวฯ"จับได้...
ผมจะทำอย่างไร......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#43 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

Muusang ชั่งไข่

เป็นอารย์มันต้องมีบ้าง หลักคิดเล็กๆน้อยๆ แต่นี้โพสต์มาเป็นหมื่น
ผมไม่เห็นมี5 อะไรเลย มีแต่บ่นเรื่องบัตรเติมเงิน บอกเป็นจานรับจ้างโพส
จะไม่สงสัยเลย จานชาม ผุปุชน กำมะลอ :lol: :D

"อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ"ไม่ได้เป็นนายกรัฐมนตรีสมัยที่สองเพราะเหตุนี้แหละ.....
เป็นองค์ปาฐก แสดงสุนทรพจน์ ปราศัยเวทีต่างๆอย่างผู้ทรงความรู้และวิญญูชน....
ไพร่เสื้อแดงฟังไม่เข้าใจ อ่านไม่รู้เรื่อง.....
เผาบ้านเผาเมืองตามคำสั่ง ชักชวนไอ้ตู่ ไอ้เต้นยังง่ายกว่า.....ฮา

"บัตรเติมเงิน"อ่านไม่เกินสามบรรทัดจะเรียกร้องอะไร......ฮ่า ฮ่า อ่า ฮ่า

#44 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

กระทู้กำมะลอ :lol: :D :lol:

#45 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

ไอ้บางคนนะ เเค่ได้เป็นนักกู้เงิน และนักมอมเมาหลอกลวงสังคม ก็อุตริคิดว่าตัวเองวิเศษหนักหนา สามารถมองเห็น สัมปะเวสีได้

แม่งงง ด่านายกปูดำ กุได้ไงวะ

#46 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

ไพร่เสื้อแดงและบัตรเติมเงินที่นี่ไม่ชอบครูอาจารย์สอนชั้นประถม ชั้นมัธยม ชั้นปวช. นักศึกษาระดับมหาวิทยาลัย ฯลฯ เน้นย้ำลูกศิษย์ของตนเองให้ประพฤิตชอบ มีคุณธรรม จริยธรรมในการประกอบอาชีพ ไม่เอารัดเอาเปรียบ ไม่หลอกลวง...

วิกฤติเศรษฐกิจ ต้มยำกุ้ง แฮมเบอร์เกอร์ ฯลฯ เพราะพวก"มนุษย์ทองคำ"ทำงานในสถาบันการเงิน วาณิชธนกิจ ตลาดหุ้น และอุตสาหกรรมต้องการความมั่งคั่งอย่างเดียว ไม่เป็นผู้ประกอบการที่มีคุณธรรมและจริยธรรม.....!

Edited by ปุถุชน, 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:15.

#47 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

กระทู้กำมะลอ :lol: :D :lol:

พวก"บัตรเติมเงิน"ไม่พอใจกระทู้นี้ของผม.....ฮา

การเป็น"อาจารย์พิเศษ"ในสาขาหนึ่งสาขาใดที่ตนเองมีความรู้ ประสบการณ์สูง ไม่ใช่เรื่องยากลำบากหรอก....
แต่การเป็นอาจารย์ประสิทธิ์ประสาท คุณธรรม และจริยธรรมให้ลูกศิษย์ลูกหาเป็นเรื่องยากเย็นกว่า.....

บางคนสำเร็จปริญญาเอกสาขา"อาชญวิทยา"เพื่อรุ้ลู่ทางกระทำผิดกฏหมาย ทั้งที่อาจารย์สอนเข้าให้อภิบาลคนดี......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#48 naichod

naichod

?

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

ผมก็เคยเป็นอาจารย์ครับ พี่มหาฯ และเชื่อว่า ในบอร์ดนี้และอื่นๆ น่าจะมีลูกศิษย์ผมบางคนอยู่
บางคนที่หายหน้าไปเช่นน้องเจ้านายฝ่ายเหนือนั่นก็รุ่นน้องที่ผมศีลจุ่มกะมือเลย

เพิ่งกลับมาจากพม่า มาถึงก็เจอกระทู้พี่มหาฯเลย อารมณ์ดีขึ้นเป็นกระบุง :D

...........หรือว่า หรือว่า เขา(หรือเธอ) คือ ครูอังคณา ครับ พี่มหาฯ

กร๊ากกกก
Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.No one higher than us. Unless we kneel to his own.

#49 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

วันนี้นักการเมืองพรรคประชาธิปัตย์เปลี่ยนแปลงสไตล์การพูดจากพูดถึงสาระหนักแน่นแต่ไม่มีเฮฮา สนุกสนานหรือกระตุกถึงกระดูกดำ ตบกบาลของคนชั่ว ทุรชน....

คุณชวน หลีกภัยยังมี"มุก"เรื่องเวลาปราศัยระหว่างประธานที่ปรึกษาพรรคกับอดีตหัวหน้าพรรค คุณชวนร้องเรียนให้"หมอเหวง"พิจารณาว่าผู้จัดรายการสองมาตรฐานหรือไม่.....

คุณอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะเดินสายไปพูดทุกหนทุกแห่งโดยมีเป้าหมาย 15 แห่ง 15 พื้นที่เพื่อให้ชาวบ้านรับรู้สถานการณ์บ้านเมืองเลวร้าย นายกฯยิ่งลักษณ์และพรรคเพื่อใช้เสียงข้างมากในรัฐสภาเป็น"เผด็จการรัฐสภา" การคอร์รั่ปชั่น การข่มขู่ คุกคามตุลาศาลรัฐธรรมนูญ ฯลฯ ใช้ภาษาที่ใกล้ชิดชาวบ้านที่มารับฟังมากกว่าเดิม....

อาจารย์แก้วสรร อติโพธิบนเวทีหลายแห่งของพรรคประชาธิปัตย์ อาจารย์แก้วสรรเปิดโปงการฉ้อโกง การกระทำผิดกฏหมาย การซื้อสิทธิขายเสียงที่คณะกรรมการ คตส.ของทักษิณ ชินวัตร อาจารย์แก้วสรรท้าทายนายกฯยิ่งลักษณ์ ชินวัตรให้ฟ้องเขาได้ เพราะอาจารย์กล่าวหาว่านายกฯยิ่งลักษณ์ช่วยทักษิณโกหก ช่วยโกง ด้วยภาษาที่ชาวบ้านฟังเข้าใจ เข้าถึงและตบมือด้วยความพอใจตลอดเวลาทุกเวที.....

การเปลี่ยนวิธีพูดของสามท่านที่เอ่ยมา ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ แกนนำพรรคเพื่อไทยไม่ชอบการเปลี่ยนแปลง สไตล์การพูดแน่นอน

"บัตรเติมเงิน"ถูกสั่งไม่ให้ชอบการพูดของคุณชวน นายกฯอภิสิทธิ์ และอาจารย์แก้วสรร.....ฮา

และไม่ชอบผมเน้นย้ำกับลูกศิษย์ลูกหาของผมให้เป็นผู้มีคุณธรรม จริยธรรมมากกว่าแสวงหากำไรขาดทุน ความร่ำรวย ฉ้อโกง ทำลายคู่แข่งทางธุรกิจ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#50 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

ไม่จำเป็นที่จะต้องพกพา เอาความเป็นอาจารย์ เข้ามาสั่งสอนในบอร์ดการเมืองหรอกครับ
ในนี้มีแต่มิตรภาพและศัตรูปลอมๆ

ถ้าผมจะพูดว่า ผมสอนนักเรียนในระดับมหาวิทยาลัยมานานกว่า 20 ปี
คุณจะเชื่อผมหรือเปล่า เพราะผมไม่เคยเอาความเป็นอาจารย์มาใช้ที่นี่

และถ้าผมจะพูดว่า ผมเป็นพนักงานเก็บขยะมา 25 ปีแล้ว คุณจะเชื่อหรือเปล่า เพราะผมไม่ได้เอาขยะมาทิ้งที่นี่

เข้าใจว่าหลายๆ คนในที่นี่ เงินเดือน/รายรับ ในครอบครัวรวมกัน อาจเกิน 250,000 บาทต่อเดือน
หรือทำเงินได้มากกว่าปีละ 100 ล้านบาท แต่เขาไม่เคยเอาความร่ำรวยมาอวดอ้างเหมือนคนที่เพิ่ง up จาก x,xxx เป็น xx,xxx บาท

หลักคิด/องค์ความรู้ ใช้ที่หน้าชั้นเรียน
ประสบการณ์ในการมองหาระเบิด อยู่ที่หน้างาน ที่กองขยะ

หรือคุณจะให้ใครต่อใคร แบกเอาทฤษฎี MBA มาพล่ามในบอร์ดการเมือง

แปลกใจ ที่บ่นหาคุก ในลายเซนต์

555 อันนี้ชอบ
ลักคิด/องค์ความรู้ ใช้ที่หน้าชั้นเรียน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน