Jump to content

- - - - -

ใครจำหมอนี่ได้มั่ง ตอนนี้มันโดนฟ้อง ม.112 แล้วนะ

• Please log in to reply
73 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

http://www.facebook....&type=1

#2 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

ยังปากดีอยู่ เดี๋ยวเถอะ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#3 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

55555

เย้ๆๆๆๆ เสีบงไชโยโห่ร้องจากความแดง รอและรอ จะมีศพมาให้แห่อีกแล้วเว้ยยยยยยย

#4 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

สมบูรณาญาสิทธิราชย์ พ่องงง
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

เข้าไปเป็น เทวดา ใน คุกต่อละกัน

ปล. พอติดคุกแล้ว จะเป็นแดงเทียมทันที ไม่มีใครไปเหลียวแล ให้การช่วยเหลือนะ และอาจเป็นมะเร็งอย่างฉับพลันด้วย

Edited by plunk, 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:02.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

ผมแค่อยากรู้ก่อนหน้านี้มานทำอะไรให้ประเทศซาติ โดยรวมเป็นที่ประจักบ้างหรือไม่ I ***นี้ ไร้ค่ายิ่งกว่าขยะ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#7 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ข่าวดีมากๆ รอมานานแล้วข่าวนี้

#8 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

วางลิงก์เข้าไปอ่าน "I Pad" หรือ Wiput Sukprasert ตำนานฟ้องเว๊บ ป่าช้าไทย
ขอบอกว่า "กวนมั่กๆ" ท่าน I Pad :lol:

http://www.prachatai...l/2010/11/31960

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#9 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

นายอานนท์ นำภา มันทนายของไอ้คนส่งSMSนี่หว่า :lol:

ผมสงสัยจังว่า ถ้าตำรวจสอบปากคำแล้วถามมันว่า "แต่งตัวอย่างนี้แล้วเขียนคำที่หน้าอกทำไม?"

ทนายคนนี้มันจะแนะนำให้ลูกความตอบยังไง :lol:

แต่ผมว่าพวกมันต้องการให้ติดคุก ดังนั้นทนายมันคงแนะนำให้ตอบตรงๆไปเลยว่า ประชดสถาบัน
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#10 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

เดาว่าถ้าจะเข้า ม.112 ก็คงเพราะเจตนาทำให้คนเข้าใจผิดว่าพระมหากษัตริย์(เซ็นเซอร์) ถ้าโดนเพราะกรณีที่ผมคิดน่าจะมีโอกาศติดคุกสูง

ส่วนที่นิธิวัฒน์บอกว่าให้รอดูว่าอีกสิบปีว่าพวกเขาจะยืนอยู่จุดไหน ?
ก็ถ้าไม่พ้นโทษออกมาซะก่อน ก็น่าจะเป็นจุดใดจุดหนึ่งในคุกนั่นแหละ

ท่านครับเสื้อแดงพลีชีพอีกแล้ว

#11 ดีเจเดี่ยว

ดีเจเดี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

ตัวนี้แหละเอาให้หนัก ถ้าจับมันติดก็ขังคุกแค่ 3 วันพอแล้ว วันที่4 ประหาร :)

#12 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

ก็ควรแล้วนี่

#13 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

ไอ้หมอนี่มันเสนอข้อมูลสองด้านยังไงครับ

ผมเห็นมันมีแต่เสียดสี ไม่เห็นมีข้อมูล ความเป็นจริง หรืออะไรออกมาเลย

#14 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

หมั่นไส้มันมานานแล้ว นึกอยู่เหมือนกัน ทำไมมันไม่โดนซะที

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#15 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

เดี๋ยวท่านจะได้สิืทธิเป็นแดงเทียมในไม่ช้านี้ :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#16 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

โดนสมใจอยากแน่

#17 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

ไอ้กากปลวกแดงตัวนี้คือ ป๋าจอมตั๊บ ใช่มั้ยคะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#18 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

โดนสักทีนะ หึหึ

#19 ant

ant

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

อยู่ดีๆไม่ชอบ สมควรโดน
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#20 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

ผมลงทุนไปขุดรูปเก่าเมื่อ 6 ปี ที่แล้ว สมัยยังเป็นพันพันธมิตร มาอวยพรวันเกิดทักษิณนะฮะ
Get Out Of Fear !!! สักที !!
ประชาชนเขาพร้อมหนุนนานแล้ว

Nithiwat Wannasiri

เอาให้สมใจอยากเลย อิอั้มคงหนาวๆเหมือนกัน (อิกระเทยที่ถ่ายรูปหน้ารูปปั้นใน ม.ธรรมศาสตร์)

#21 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ปากกล้า(ขาสั่น) อย่าเข้าไปป่วยเหมือนดา ตอ นะ :D

#22 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

พวกกองเชียร์ก้็เชียร์ดี เพระมันไม่ได้โดนฟ้องด้วยสินะ :lol: :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#23 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ผมลงทุนไปขุดรูปเก่าเมื่อ 6 ปี ที่แล้ว สมัยยังเป็นพันพันธมิตร มาอวยพรวันเกิดทักษิณนะฮะ
Get Out Of Fear !!! สักที !!
ประชาชนเขาพร้อมหนุนนานแล้ว

Nithiwat Wannasiri

เอาให้สมใจอยากเลย อิอั้มคงหนาวๆเหมือนกัน (อิกระเทยที่ถ่ายรูปหน้ารูปปั้นใน ม.ธรรมศาสตร์)

- สส ออกจาก ปชป. แล้ว เอี้ยะ.......เกือบทุกตัว
- คนที่ออกจาก พธม. แล้ว ก็ ลงนรกเกือบทุกคน เอ รึว่าทุกคนหว่า....

ใครรู้คำตอบ ช่วยไขข้อข้องใจให้ที

#24 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

ไอ้พวกนี้ปากกล้าฉี่แตกกันทั้งนั้น พอโดนเข้าจริงๆ ร้องห่มร้องไห้ รักพ่อกันเป็นแถว ถุย ไอ้เด็กเมื่อวานซืน มันบอกว่าอีกสิบปีชื่อพวกมันจะอยู่ในประวัติศาสต์ แต่คงเป็นแบบนี้ " สิบปีก่อน เหล่าลิ่วล้อไอ้แม้วตายเหมือนหมาข้างถนนคาคุกโดยไร้ญาติเหลียวแล "

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#25 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

ศาลคงตัดสินแบบไม่รอลงอาญา หุหุ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#26 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

สมควรโดนแล้ว อยู่ดีไม่ว่าดีดันแต่งตัวเป็นลิเกหลงโรงมาเสียดสีเจ้า
ตอนนี้ยังปากดีได้ตอนเอาขาแหย่คุกอย่าครางหงิงๆ เป็นหมาละกัน

#27 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

โห...

จะเอามันเข้าคุกจริงรึ...

เอาไปโรงพยาบาลบ้าดีกว่ามั้ง..

:lol:

#28 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

ดูเหมือนมันอยากเข้าคุกจัง?
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#29 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

ไม่ต้องห่วงครับ เดี๋ยวทนายเสื้อแดงเขาจะเน้นดราม่าให้ครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#30 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

ตั้งใจทำ ก็ตั้งใจรับไปละกัน
สมนำ้หน้าพวกอยากดัง
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#31 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

อย่าไปคิดว่ามันเคยเป็น พธม. เลยครับ ผมว่าก็คงประมาณน้องเดียรัจฉานน่ะแหละ
ถ่ายรูปสร้างเรื่องไว้ดราม่า
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#32 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

กรรม เป็นเครื่องชี้การกระทำ
กรรมใดใครก่อ ก็รับกันไปเอง
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

อย่าไปคิดว่ามันเคยเป็น พธม. เลยครับ ผมว่าก็คงประมาณน้องเดียรัจฉานน่ะแหละ
ถ่ายรูปสร้างเรื่องไว้ดราม่า

เหวงก็เคยเป็น เสนาะก็เคยเป็น มันจะย้ายข้างบ้างก็ไม่แปลก

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#34 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

ให้กำลังใจ และขอบคุณคุณ Wiput Sukprasert ค่ะ สุดยอด !!!
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#35 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

ไม่ต้องห่วงครับ เดี๋ยวทนายเสื้อแดงเขาจะเน้นดราม่าให้ครับ

ใช้ทนายแดงอย่างนี้ ผมก็ได้เห็นมันตายคาคุกสิครับเนี่ย ดีใจชะมัดเลย :D

#36 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ใช้ทนายแดงอย่างนี้ ผมก็ได้เห็นมันตายคาคุกสิครับเนี่ย ดีใจชะมัดเลย :D

อย่างน้อยทนายเสื้อแดงเขามีผลงานเพียบนะครับ

#37 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:08

จะได้แห่ศพอีกแล้ว เมื่อไรถึงตาหนูหริ่งมั่ง
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#38 Mojimaru

Mojimaru

น้องเก่า

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:04

มีความสงสัยครับ ทำไมตอนเป็นพันธมิตร ดูหน้าตาดี มีชาติตระกูล ไหงพอกลายพันธุ์เป็นควายแดงแล้วทำไมหน้าเป็นงั้นละครับ หรือควายแดงเค้าห้ามทำหน้าตาดี??? แกนนำแต่ละคน นักวิชาเกินแต่คน หน้าตาประหลาดควรไปอยู่คณะละครสัตว์ทั้งนั้น

#39 อาจารย์วุฒิพงษ์

อาจารย์วุฒิพงษ์

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

ประชาชน ประชาธิปไตย เสรีภาพ อาจารย์อยากให้พวกเราได้คิดกัน
สงบ สันติ สามัคคี

#40 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

ประชาชน ประชาธิปไตย เสรีภาพ อาจารย์อยากให้พวกเราได้คิดกัน

แล้วเราอ่ะ คิดว่าไอ้คนในรูปมันใช้เสรีภาพในทางที่ถูกที่ควรมั๊ย..

:)

#41 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

โสนะน่า.....ซ่านัก
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#42 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

อย่าคิดถึงแต่เสรีภาพของตัวเอง หัดคิดถึงสิทธิและเสรีภาพของคนอื่นด้วย เขาถึงจะเรียกว่า มีประชาธิปไตย
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#43 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

ผมก็อยากให้คนที่เรียกตัวเองว่าอาจารย์ได้คิดบ้างนะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#44 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

มันต้องดูตอบเขาตอบตำรวจ เวลาตำรวจสอบปากคำว่าแต่งตัวและเขียนอย่างนี้ทำไม

1. ถ้าตอบว่า แต่อย่างนี้เพราะชอบ และเขียนอย่างนี้เพราะเทห์ อันนี้ก็อาจไม่ผิดกฎหมาย

2. ถ้าโง่ตอบไปไว่า แต่งอย่างนี้เพราะประชดสถาบัน เขียนอย่างนี้เพราะ สื่อว่าสถาบันใช้อำนาจเหมือนสมัยสมบูรณ์ฯ อันนี้ติดคุกแน่นอน

แล้วอาจารย์คิดว่า 1 หรือ 2

Edited by ดราม่า, 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:17.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#45 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

เสรีภาพมาพร้อมกับความรับผิดชอบ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#46 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

คุณอย่าเรียกตัวเองว่า "อาจารย์"
คุณไม่มีค่าถึงขนาดนั้น

คนที่หัวเราะกับการที่ทหารต้องพลีชีพ ในภาคใต้ได้อย่างคุณ
น่าสะอิดสะเอียน

ส่วนเรื่อง เสรีภาพ
มีผู้กล่าวไว้ว่า
เสรีภาพของเรา ถูกจำกัดด้วยเสรีภาพของผู้อื่น
หวังว่าคุณคงอ่านแล้วเข้าใจ

#47 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

คนไทยสมัยนนี้นี่ขาดมารยาทมากขึ้นเรื่อยๆ ไม่รู้จักกาลเทศะ พอสังคมประนามก็กลายเป็นฮีโร่ พอกฏหมายลงโทษก็บอกไม่ยุติธรรม
ลองติดคุกแล้วจะน้ำตาตก ไม่มีใครเค้าช่วยหรอก ไอ้พวกเชียร์ๆผมก็เห็นมันดีแต่ปากทั้งนั้น

#48 ant

ant

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

สิทธิ เสรีภาพ ภราดรภาพ ภายใต้ขอบเขตของกฎหมาย

อาจาน คิดบ้างนะครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#49 Gop

Gop

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

นายอานนท์ นำภา มันทนายของไอ้คนส่งSMSนี่หว่า :lol:

ผมสงสัยจังว่า ถ้าตำรวจสอบปากคำแล้วถามมันว่า "แต่งตัวอย่างนี้แล้วเขียนคำที่หน้าอกทำไม?"

ทนายคนนี้มันจะแนะนำให้ลูกความตอบยังไง :lol:

แต่ผมว่าพวกมันต้องการให้ติดคุก ดังนั้นทนายมันคงแนะนำให้ตอบตรงๆไปเลยว่า ประชดสถาบัน

อาจจะมาแนวเดิมก็ได้ครับ ประมาณว่า ไม่มีเงิน ต้องเลี้ยงครอบครัวด้วยการเต้นกินรำกิน มีม็อบแล้วเค้าจ้างมา อ่านหนังสือไม่ออกว่าเค้าเขียนอะไร แล้วก็ร้องให้ บลา บลา บลา

สุดท้ายก็ติดคุก แล้วเราก็จะได้เรื่องดราม่าเรื่องใหม่ของมาตรา ๑๑๒ อีกคร้ัง

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#50 Gop

Gop

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

ไม่ทราบว่าใช้สมองส่วนไหนคิดครับ ถึงได้พิมพ์ว่า "555" ในกระทู้ทหารเสียชีวิต??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน