Jump to content

- - - - -

ใครจำหมอนี่ได้มั่ง ตอนนี้มันโดนฟ้อง ม.112 แล้วนะ

• Please log in to reply
73 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Tango

Tango

น้องเก่า

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ประชาชน ประชาธิปไตย เสรีภาพ อาจารย์อยากให้พวกเราได้คิดกัน

ขอโทษนะครับ...ที่พูด..เป็นคำพูดหรือว่า..สะเลดที่ขากออกมาครับ

#52 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

ผมลงทุนไปขุดรูปเก่าเมื่อ 6 ปี ที่แล้ว สมัยยังเป็นพันพันธมิตร มาอวยพรวันเกิดทักษิณนะฮะ
Get Out Of Fear !!! สักที !!
ประชาชนเขาพร้อมหนุนนานแล้ว

Nithiwat Wannasiri

เอาให้สมใจอยากเลย อิอั้มคงหนาวๆเหมือนกัน (อิกระเทยที่ถ่ายรูปหน้ารูปปั้นใน ม.ธรรมศาสตร์)

- สส ออกจาก ปชป. แล้ว เอี้ยะ.......เกือบทุกตัว
- คนที่ออกจาก พธม. แล้ว ก็ ลงนรกเกือบทุกคน เอ รึว่าทุกคนหว่า....

ใครรู้คำตอบ ช่วยไขข้อข้องใจให้ที

ผมคิดว่า ความจริง อาจเพราะพวกมันเป็นคน เ ฮี่ ย อยู่ก่อนแล้วต่างหากครับ
มันเลยต้องออกจาก ปชป และพันธมิตร

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#53 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

ไอ้นี่น่าจะตายในคุกด้วยโรคมะเร็งที่สมอง :angry:

#54 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

เสรีภาพในการดูหมิ่นคนอื่นมันไม่มีที่ไหนในโลกเค้าให้กันหรอกครับ

หรือที่โรงเรียนท่าน คุณนักเรียนที่เคารพมีอิสระในการยืนชี้หน้าด่าอาจารย์ที่เคารพยังไงก็ได้?

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#55 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:52

ประชาชน ประชาธิปไตย เสรีภาพ อาจารย์อยากให้พวกเราได้คิดกัน

เสรีภาพที่จะกระทำการใดๆก็ำได้โดยไม่คำนึงถึงกฏหมาย

คือ อาชญกรรม

นี้คืดกฏของทุกประเทศในโลกทั้งที่เป็นและไม่เป็นประชาธิปไตย

#56 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:59

นี่แหละครับประชาธิปไตย

เพราะทุกคนอยู่ภายใต้กฏหมายเดียวกัน
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#57 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

เห็นไปโพสขอความเห็นใจในเพจสมศักดิ์ เจียมฯ แต่กวนตีนอย่างนี้ ใครจะสงสารวะ ?
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#58 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

ผมลงทุนไปขุดรูปเก่าเมื่อ 6 ปี ที่แล้ว สมัยยังเป็นพันพันธมิตร มาอวยพรวันเกิดทักษิณนะฮะ
Get Out Of Fear !!! สักที !!
ประชาชนเขาพร้อมหนุนนานแล้ว

Nithiwat Wannasiri

เอาให้สมใจอยากเลย อิอั้มคงหนาวๆเหมือนกัน (อิกระเทยที่ถ่ายรูปหน้ารูปปั้นใน ม.ธรรมศาสตร์)

ใช้คนเดียวกันหรอ

ถ้าใช่สงสัยเหมือนคนที่ผมเคยเจอมา

เป็นรุ่นพี่ ซึ่งเพื่อนของเค้าซึ่งผมรู้จัก เล่าว่า ตอนเรียนอยู่มหาวิทยาลัยคนนี้เป็นคนที่เรียนเก่ง ชอบอ่านหนังสือมาก
แต่อยู่ดีๆก็กลายเป็นเสื้อแดง แต่งตัวแปลกๆ มีแนวคิดแปลกๆ คล้ายๆคนนี้แหละ
จนเพื่อนๆล้อว่าสงสัยอ่านหนังสือมาก คิดมาก เลยธาตุไฟแตกจนเป็นบ้า (คล้ายๆหนังจีนกำลังภายในดี)

ปล.ผมเคยเจอเสื้อแดงปัญญาชนหลายคนแล้ว ส่วนใหญ่มักจะเพี้ยนๆอย่างนี้แหละ

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#59 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ผมตั้งขอสังเกต ว่า
อาจารย์วุฒิพงษ์ อาจารย์ ควาย ควาย อย่างคุณไปตาย ซะ

โอ็ะ โทษ ที ที่ประชาชนอย่าง ผม ดันมีความรู้สึกนึกคิด เรื่อง ประชาธิปไตย และ เสรีภาพ ดันมาพร้อมกันในตอน นี้

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#60 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

อาจมวุฒิ หรอ อ่านกี่กระทู้ก็ไม่ได้มีมองเห็นความฉลาดเลย
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#61 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

มันยังคิดว่าทนายหางแดงจะเอาไว้อีกเหรอ
คาดว่าถ้าจะจับยัดคุกแล้วเรียกคะแนนแบบคดีอำพล

Edited by เด็กเลี้ยงควาย, 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:26.

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#62 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

โอเคครับ 'อาจารย์วุฒิพงษ์' งั้นผมขอใช้ประชาธิปไตย เสรีภาพ ที่อาจารย์อยากให้พวกเราได้คิดกัน

งั้นผมคิดได้แล้วว่า แม่ของ 'อาจารย์วุฒิพงษ์' เป็นกระหรี่ พ่อของ 'อาจารย์วุฒิพงษ์' เป็นสัตว์

และนี่คือการที่ผมใช้เสรีภาพ ที่อาจารย์อยากให้พวกเราได้คิดกัน เรียบร้อยแล้ว 'อาจารย์วุฒิพงษ์' โอเคไหมครับ ;) ;)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#63 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ฟายจริงๆ >ตายเพราะโรคมะเร็งแท้ๆ เศือกประโคมข่าวว่าตายเพราะกฎหมายหมิ่นฯ...
สันดารตอแหลนี่มีอยู่ในควายแดงทุกตัวจริงๆตั้งแต่แกนนำยันลิ่วล้อ ;(

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=345125362239840&set=a.101154469970265.2055.100002271364703&type=1&theater

งานราษฎรเพลิงศพ นายอำพล ตั้งนพกุล ราษฎรผู้เสียชีวิตจากการบังคับใช้กฎหมายหมิ่นกษัตริย์ มาตรา112 ณ มลฑลพิธีวัดลาดพร้าว ...สมศักดิ์ศรีแห่งวีรชน
โดย: Nithiwat Wannasiri.

Edited by Huligan, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:49.

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#64 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

สิทธิแห่งความเป็นมนุษย์มีเท่ากันทุกคน สิทธิในสังคมมีไม่เท่ากันตั้งแต่เกิด

#65 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#66 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

ฟายจริงๆ >ตายเพราะโรคมะเร็งแท้ๆ เศือกประโคมข่าวว่าตายเพราะกฎหมายหมิ่นฯ...
สันดารตอแหลนี่มีอยู่ในควายแดงทุกตัวจริงๆตั้งแต่แกนนำยันลิ่วล้อ ;(

http://www.facebook....&type=1

งานราษฎรเพลิงศพ นายอำพล ตั้งนพกุล ราษฎรผู้เสียชีวิตจากการบังคับใช้กฎหมายหมิ่นกษัตริย์ มาตรา112 ณ มลฑลพิธีวัดลาดพร้าว ...สมศักดิ์ศรีแห่งวีรชน
โดย: Nithiwat Wannasiri.

ชื่องานมันก็กระทบชิ่งแล้ว
ราษฎร = ชาดอาภรณ์ ออกเสียงคล้ายๆ กัน

Edited by อู๋ ฮานามิ, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:08.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#67 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

ป่านนี้พรรคพวกวางแผนแล้ว จะหากินกับศพไอ้ก้างนี่ยังไง

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#68 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

คนประเภทนี้มักดูไม่ค่อยเต็มจริงๆครับ 555
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#69 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

พอเวลาผ่านสักพักไม่นานก็ขอเชิญน้าเชเป็นเจ้าภาพครับ :D

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#70 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

หาหนังฟรีมาฉลอง 7 คืน

#71 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

แสดงออกแบบอยากโดนมานานแล้วนี่ สมใจละคราวนี้

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#72 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

ตะกี้เพิ่งลอง Search ใน google ดู > เพิ่งรู้ว่ามันคือตัวเดียวกับ ไอ่เต้ย หรือ Alakazum ในเวบบอร์ดประมงแห่งหนึ่ง
นึกไม่ถึงเลยจริงๆ...
ผมก็เคยเข้าไปอ่านในเวบนั้นบ่อยๆ...แรกเริ่มเดิมที มันมีความคิดความอ่านทำนองตั้งข้อสงสัยต่อความเชื่อสังคม รวมทั้งเรื่องสถาบันพระมหากษัตริย์บ้าง แต่ก็ยังอยู่บนเหตุผลพอสมควร

*เช่นมันเคยตั้งข้อสงสัยประมาณว่า มีใครกล้าวิจัยมั้ยว่า ปลาพระราชทานอย่างปลานิล ส่งผลเสียต่อระบบนิเวศหรือไม่? ที่ไม่วิจารณ์เพราะกลัวประเด็นเกี่ยวกับสถาบันใช่มั้ย?
แล้วก็มีคนมาตอบให้ว่า ไม่เกี่ยวกับเรื่องนั้น แต่เป็นเพราะปลานี้ไม่ส่งผลเสียหายต่อคนโดยตรง เลยไม่ค่อยมีใครวิจารณ์ ลองส่งผลต่อคนโดยตรงสิ รับรองมีการวิพากษ์วิจารณ์แน่ๆ เฉกเช่นผักตบชวา ที่ขวางทางสัญจรของเรือ ก็ถูกวิจารณ์สารพัด แม้ว่ามันจะถูกนำเข้ามาโดยเจ้านายเชื้อพระวงศ์เช่นกัน(สมัย ร.5)
*มันเคยโปรโมตเรื่อง สิทธิชุมชนในการสร้างเงินตราสกุลท้องถิ่น(เช่นเบี้ยกุดชุม) ซึ่งผมก็มองว่าเป็นไอเดียที่เก๋ไปอีกแบบ

หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยเห็นมันมาโพสในเวบนั้นเสียนาน นึกไม่ถึงมันจะกลายร่างเป็นเกรียนแดงสมบูรณ์แบบ
ปลิ้นปล้อน กะล่อน ตอแหร สารพัด...ผิดกับเมื่อก่อนอย่างสิ้นเชิง
*เมิงกบฎต่อความเชื่อทางสังคม ก็ช่างเหอะ...แต่เมื่อใดที่เมิงกบฎต่อความเป็นจริง มันก็คือการหลอกตัวเอง

Edited by Huligan, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:58.

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#73 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:17

เข้าไปเป็น เทวดา ใน คุกต่อละกัน

ปล. พอติดคุกแล้ว จะเป็นแดงเทียมทันที ไม่มีใครไปเหลียวแล ให้การช่วยเหลือนะ และอาจเป็นมะเร็งอย่างฉับพลันด้วย

ชีวิตช่างเหมือนของใจทราม อีเห็น เจ็กเก้อ. มองทะลุอนาคตยังกะหมอดูอีทีฟังธงเลยละ

#74 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

ตูดบาน แน่น้องเอ๋ย
เสร็จละคราวนี้
ได้ก้มเก็บสบู่เมื่อยแน่

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน