Jump to content

- - - - -

ศาสนาใคร ศาสนามันครับคุณยิ่งลักษณ์ มุสลิมใกล้ตัวท่าน แนะนำที

• Please log in to reply
168 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

ขออธิบายสุดท้าย

1. ผมไม่จำเป็นที่จะต้องแอบใช้ล็อกอินใหม่เข้ามา..ไม่จำเป็น
2. เห็นมีบอกว่าผมแอบใช้ชื่อใหม่เข้ามา หากตรวจสอบอะไรได้ ก็ตรวจสอบ ไม่ต้องเดา

รับรอง ผมไม่ล็อกอินเข้ามาอีก ..แต่ถ้าอ่าน..อาจเข้า

#152 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

ไม่ว่าคุณจะว่าอย่างไร แต่ขี้ที่คุณไปขี้ทิ้งไว้ที่ไหนก็ตาม กรุณามาเก็บกวาดขี้ของคุณด้วย

แค่พูดลอยๆนะครับ

*แก้ไขสะกดผิด

Edited by David_GinoLa, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:16.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#153 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

ป.ล. ในกระทู้นี้ใครพูดเรื่องแบนตัวเองเป็นคนแรกหว่า อันนี้พูดลอยๆนะครับ ไม่ได้เจาะจงใครแค่อยากขอแชร์ ;p

Posted Image or Posted Image

:rolleyes:

อืมมมมม น่าคิด.... -_-

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#154 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

ท่าน Moderator ตรวจสอบดีๆนะจ้า ......ปล อันนี้พูดลอยๆนะครับ ไม่ได้เจาะจงใครแค่อยากขอแชร์ ;p <<<ข้อความนี้คงไม่หมายถึงผมนะ :D

ผมก็แค่ คนๆหนึ่งที่อยากจะแสดงความคิดเห็น เท่านั้น (ถ้าท่านที่แบนๆๆๆเข้ามาดูก็ตอบกระทู้ด้วยนะครับ) จะได้ไม่ยิงผิดตัว :P

ถ้าบังเอิญจะมีใครซักคนด่าปลายอ้อฯ ว่า

- หน้าด้าน

- ขาดการอบรมสั่งสอนคุณธรรมที่ดี

ซึ่งนั่นอาจจะผิดเพี้ยนไปจากความเป็นจริงก็ได้ :D

คุณ เสรี แบบไทยไทย คงไม่ขัดข้องใช่มั้ยครับ

Edited by แมวกระป๋อง, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:25.

เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#155 เสรี แบบไทยไทย

เสรี แบบไทยไทย

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

เจ้าตัวก็ออกมาบอกแล้ว อย่าดึงผมไม่ยุ่งด้วยเลย ท่านแมวกระป๋อง :P
ไม่มีอะไรที่จะจริง ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเท็จ ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความถูกต้อง" หรือ "อคติ"ไม่มีอะไรที่จะดี ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเลว ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความเป็นจริง" หรือ "อคติ"

#156 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

ถ้าไม่รู้ว่าสิ่งไหนควรไม่ควร ก็น่าจะอยู่เฉยๆดีกว่า
ไม่ใช่ว่าทำไปแล้วมาอ้างทีหลังว่าไม่รู้
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#157 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:33

กลิ่น ทะแม่ ง ๆ

#158 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

ขออธิบายสุดท้าย

1. ผมไม่จำเป็นที่จะต้องแอบใช้ล็อกอินใหม่เข้ามา..ไม่จำเป็น
2. เห็นมีบอกว่าผมแอบใช้ชื่อใหม่เข้ามา หากตรวจสอบอะไรได้ ก็ตรวจสอบ ไม่ต้องเดา

รับรอง ผมไม่ล็อกอินเข้ามาอีก ..แต่ถ้าอ่าน..อาจเข้า

จะบอกว่า .. ยังคงเข้ามาอ่านแต่จะไม่ใช้ Login เข้ามาถามตอบก็แค่นั้นหล่ะ

ส่วน Login 'ปลายอ้อกอแขม' เก็บเอาไว้ที่ตัวเอง ใครแอบอ้าง ก็รับผิดชอบด้วยตัวเอง

เรียกว่า แบนตัวเอง ก็ควรจะรับผิดชอบตัวเอง ไม่ใช่โยนความรับผิดชอบให้ MOD ไปจัดการ

ตอบแบบบริสุทธ์ใจ ความหมายมันก็ไม่ซับซ้อนหรอก

#159 Tohchida

Tohchida

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:44

ถ้าเราเลี้ยงหมา สั่งให้หวัดดี มันเอาขามาแตะที่มือเรา พอเอามือมาแตะพุงมันเอาขามาแตะที่พุงเรา บอกให้ยืน ให้รอ มันทำตามคำสั่ง เรารักมันเป็นพิเศษ

เพื่อให้ชาวมุสลิมรัก ปูไม่จำเป็นต้องเอาใจชาวมุสลิม ขนาดนั้น ผมว่าคัดจริต คนที่นับถือศาสนามุสลิมคิดยังไงก็เห็นๆ กันอยู่ ในกท.นี้

ทุกศาสนาอยู่ร่วมกันได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นศาสนาเดียวกัน เพราะพื้นคำสอนทุกศาสนาสอนให้ทุกคนเป็นคนดี เมื่อเป็นคนดีก็อยู่ด้วยกันได้ อยู่กันแบบอลุ้มอล่วย

เพื่อนมุสลิม ไปงานของคนพุทธ ได้ทุกงาน ในช่วงพิธีของบุคคล เขาก็ช่วยเต็มที่ พอพิธีทางศาสนาเขาก็ไปอยู่วงนอก ซองกฐิน ซองผ้าป่า เขาก็ทำ
เพื่อนลูกชายผมเป็นมุสลิม มางานบวชลูกผม ตอนผมเอาลูกไปวัด ออกจากบ้านมันก็ช่วยถือเครื่องอัฐบริขาร พอถึงวัดเห็นมันไปรำกระเดิ๊บๆ หน้านาค มันบอก ในเธคมันดิ้นได้ ทำไมงานนี้มันดิ้นไม่ได้

เพื่อนไทย ก็ไปงานทุกงานของชาวมุสลิมได้ โดยเคร่งครัดในข้อควรไม่ควรเท่านั้น

ผมไม่รู้รูปนี้ถ่ายเมื่อไร ไม่รู้ประจบไปถึงชายแดนใต้หรือเปล่า

ขออนุญาตครับ.... ตรงจั่วหัวเรื่องขอความกรุณาเปลี่ยนได้ไหมครับ ( เรื่องที่คุยเกี่ยวพันกับศาสนา ในส่วนตัวผมคิดว่าตรงจั่วหัวเรื่องไม่สมควรครับ ) ปล.แก้คำผิด.....

Edited by Tohchida, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:24.

ไอ้ .... คนสัญชาติอื่น สำคัญกว่า ชีวิตทหาร 3 จว. ใต้

#160 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:49

เจ้าตัวก็ออกมาบอกแล้ว อย่าดึงผมไม่ยุ่งด้วยเลย ท่านแมวกระป๋อง :P

ไอ้นีมัน "ปลายอ้อ" หัวฟาย ชัดๆ
แหมทำเป็นเนียน เป็นไงล่ะ ใครสั่งให้เข้าด้วยล็อกอินใหม่ล่ะ
เพราะ ล็อกอินปลายอ้อ มันเป็นตราสินค้า ของ เวปแดงไปแล้ว
พอเอามาที่เสรีไทย กลายเป็นแค่ หมาปัญญาอ่อนตัวนึง
ทำเป็นขึงขังเคียดแค้น เอาไปโพสต์ที่เวปอื่น
ตายห้า
กลายเป็น
ตัวเอง นั่นแหละ ที่ไปด่า นายกเอง
เล่นเอาบรรดา หัวหน้าสายของปลายอ้อ
อับอายในความโง่เง่าของปลายอ้อ
จนต้องให้เลิกเอาล็อกอิน มาให้ เสรีไทย กระทืบจนเสียประวัติหมด

มีความสุขไหม กับการ ไปด่านายกว่า "หมิ่นศาสนา"
จนโดนคำสั่งฟ้าผ่า ให้เลิกใช้ล็อกอินนี้ ในเวปเสรีไทย
55555555
สมน้ำหน้าาาาาา

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#161 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

กระทู้ที่นี่หลากหลาย
หลายกระทู้ที่สมาชิกเล่นกัน กระทู้ hot มาก
ผมก็ไม่ได้โพส เพราะผมไม่รู้เรื่อง เช่น กระทู้มุสลิม กระทู้เศรษฐกิจ กระทู้อาวุธสงครามทางทหาร เป็นต้น
ผมก็ได้แต่อ่าน บางทีก็โพสว่า "มาดู" แค่นั้น

แต่นักโพสเสื้อแดงทำเป็นรู้หมดทุกเรื่อง โต้แหลกทั้งๆ เป็นเรื่องที่ตนไม่รู้เรื่อง

#162 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:35

เอาเป็นว่าผมจับตาดูคุณอยู่นะ อย่าให้หลุดอะไรบางอย่างออกมา ได้กลิ่นตุๆแต่ตอนนี้ผมยังไม่กล้าฟันธง
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

#163 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:36

ถ้าไม่เหมาะสมจริงๆ แล้วทำไมผู้นำของศาสนาอิสลามประจำประเทศไทย ไม่ได้ทำเรื่องออกมาท้วงติงนายกในเรื่องนี้ครับ คุณอ้างว่ามุสลิมหลายท่านไม่สบายใจกับเรื่องนี้ แล้วทำไมประมุขสูงสุดของมุสลิมประจำประเทศไทยและมุสลิมหลายคนที่รายล้อมท่านนายกในงานนี้ ถึงไม่ได้รู้สึกแบบนั้นเพราะอะไรครับ?

คำถามดีครับ

ผมต้องออกข้างนอกบ่ายๆจะเข้ามาตอบให้

ผมยังรอคำตอบอยู่นะครับ
I've got the moves like Jagger~~~

#164 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

ถ้าไม่เหมาะสมจริงๆ แล้วทำไมผู้นำของศาสนาอิสลามประจำประเทศไทย ไม่ได้ทำเรื่องออกมาท้วงติงนายกในเรื่องนี้ครับ คุณอ้างว่ามุสลิมหลายท่านไม่สบายใจกับเรื่องนี้ แล้วทำไมประมุขสูงสุดของมุสลิมประจำประเทศไทยและมุสลิมหลายคนที่รายล้อมท่านนายกในงานนี้ ถึงไม่ได้รู้สึกแบบนั้นเพราะอะไรครับ?

คำถามดีครับ

ผมต้องออกข้างนอกบ่ายๆจะเข้ามาตอบให้

ผมยังรอคำตอบอยู่นะครับ

ท่านทำตามคำพูด ได้ตอบให้แล้วตั้งแต่เมื่อวาน เพียงแต่ไม่ได้โควท ไม่พอใจคำตอบถามท่านใหม่ได้ค่ะ

ขอตอบรวมของทั้งคุณ ดอนยอ และ Jagger

อย่างแรกนั้นคือ ต่างศาสนิกร่วมขอพรกับมุสลิม จากพระผู้เป็นเจ้าได้หรือไม่ในแนวคิดอิสลาม

ขอตอบก่อนเลยว่า อิสลามยึดตัวบท ไม่ใช่ตัวบุคคล

ตัวบทคือ กุรอาน(คำภีร์) และ อัลหะดิษ(บันทึกท่านศาสดา)

วันนี้ผมไปตรวจงานที่แห่งหนึ่ง คุยงาน + เรื่องการเปลี่ยนเวลาทำงานช่วงถือศีลอด

และมีการคุยถึงเหตุที่ CS แล้วโยงไปถึงเรื่องที่ คุณ ยิ่งลักษณ์แกยกมือขอพร

ทางนั้นบางคน งง และสงสัยว่าทำได้หรือไม่ พ่อผมซึ่งท่านไปด้วย ได้ยกตัวบทจากคำภีร์ แล้วทุกคนในที่นั้นเข้าใจพร้อมกันโดยทันทีว่าไม่ได้

ซึ่งตัวบทคือ

109-6. สำหรับพวกท่านก็คือศาสนาของพวกท่าน และสำหรับฉันก็คือศาสนาของฉัน

อิสลามไม่สนับสนุนการปะปนทางศาสนา ชัดเจนนะครับ ประเพณีปฎิบัติที่ผ่านมาหากงานนั้นส่วนใหญ่มีมุสลิมและพุทธมาร่วมบ้าง สิ่งที่แนะนำให้ทำคือ อยู่เฉยๆ

มุสลิมจะมีการขอดุอา หรือขอพรจากพระเจ้า ไม่เกิน 1-3 นาที เท่านั้น ขอให้ทำตัวนิ่งๆครับช่วงนั้นหรือจะสงบนิ่งก็ได้

ส่วนการกระทำของจุฬาท่านนั้น ที่ไม่ปราม ไม่กระทำใดๆ

ต้องให้ท่านตอบเองละครับ ว่าทำไมและอย่างไร

และหากถามว่ามุสลิมไทยรู้สึกอย่างไร ผมแนะให้ลองไปอ่าน

https://www.facebook..._count=1&ref=nf

มีหลายท่านแนะให้ไปถามจุฬาเลย เพราะไม่ชอบใจในสิ่งที่เกิดขึ้นเช่นกัน เพราะขัดกับตัวบท

ส่วนท่านจะตอบหรือไม่ผมไม่ทราบ อย่างไรก็ดีท่านต้องรับผลนั้นทั้ง ดีและไม่ดี

ผมว่าหากใครได้อ่าน คงเข้าใจได้ว่าทำไมผมใช่คำว่า อึดอัด

.ผมว่าคำนี้กลางที่สุดแล้ว

ส่วนกรณีของที่ระลึกที่เป็นเข็มกลัด จะว่าไปมีสมุดโน๊ตด้วยนะ

ผมไม่คิดว่าเป็นความผิดของจุฬาและนายกฯ เพราะจุฬาคงไม่ทราบว่าของคืออะไร และไม่เหมาะที่ผู้รับจะรู้ก่อน

ส่วน คุณยิ่่งลักษณ์ ผมมองว่าจิบจ๊อยไป เธอไม่รู้ ไม่แปลก

แต่ทีมงานเธอนี้สิ .................

อย่าบอกไม่มีมุสลิมนะ

ทางนั้นมีวันนอร์ มี พิเชษฐ์ จะหาที่ปรึกษาด้านนี้ไม่ยากหรอก

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#165 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

หลายกระทู้ที่สมาชิกเล่นกัน กระทู้ hot มาก
ผมก็ไม่ได้โพส เพราะผมไม่รู้เรื่อง เช่น กระทู้มุสลิม กระทู้เศรษฐกิจ กระทู้อาวุธสงครามทางทหาร เป็นต้น
ผมก็ได้แต่อ่าน บางทีก็โพสว่า "มาดู" แค่นั้น

แต่นักโพสเสื้อแดงทำเป็นรู้หมดทุกเรื่อง โต้แหลกทั้งๆ เป็นเรื่องที่ตนไม่รู้เรื่อง

จริงค่ะ เราสนใจการเมืองก็จริง แต่เป็นเพราะตามครอบครัว มีข้อจำกัดเรื่องอายุและประสบการณ์
ขอเล่าเรื่องส่วนตัวนีสนุง ..หนูอ้อยบางทีก็หลังไมค์ไปหาผู้รู้ กราบเรียนท่านให้มาเฉลยข้อข้องใจบางประการ
เราเองก็จะได้เติบโตไปพร้อมกับบอร์ดด้วย - ตามวันเวลาที่ผ่านไป
หวังจะเป็นผู้ใหญ่ ..เป็นคนชราที่มีคุณภาพ
ไม่ทำตัวเป็นน้ำล้นแก้ว ไม่เปิดรับอะไรจากภายนอกเอาซะเลย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#166 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

ขอบคุณครับ ผมอ่านผ่านๆเลยไม่เจอ คำตอบชัดเจนดีครับ
I've got the moves like Jagger~~~

#167 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

จริงค่ะ เราสนใจการเมืองก็จริง แต่เป็นเพราะตามครอบครัว มีข้อจำกัดเรื่องอายุและประสบการณ์
ขอเล่าเรื่องส่วนตัวนีสนุง ..หนูอ้อยบางทีก็หลังไมค์ไปหาผู้รู้ กราบเรียนท่านให้มาเฉลยข้อข้องใจบางประการ
เราเองก็จะได้เติบโตไปพร้อมกับบอร์ดด้วย - ตามวันเวลาที่ผ่านไป
หวังจะเป็นผู้ใหญ่ ..เป็นคนชราที่มีคุณภาพ
ไม่ทำตัวเป็นน้ำล้นแก้ว ไม่เปิดรับอะไรจากภายนอกเอาซะเลย

คนเราไม่มีทางเก่งทุกเรื่องหรอก แม้แต่เรื่องที่ผมทำอยู่ทุกวันมาหลายสิบปี อย่างการขายบะหมี่เกี๊ยว
ผมยังไม่รู้ทุกอย่างเกี่ยวกับบะหมี่เกี๊ยวเลย
อิอิ

ล้อเล่น

นักโพสแดงมีพวกรับจ้างปั่นกระทู้ พวกนี้รับใบบอกและโกหกอะไรก็ได้
อีกพวกคืออายที่จะยอมรับว่าตนเองยืนอยู่ข้างคนผิด ดันทุรังแก้ตัวให้พวกแม้วทั้งๆ ที่ตนเองไม่ได้อะไรและไม่รู้เรื่องที่โพส

เรื่องเขาพระวิหารที่เหล่โกหกว่าขึ้นทะเบียนเฉพาะตัวปราสาท ไม่เกี่ยวกับพื้นที่ส่วนอื่น
มีคนอธิบายชี้แจงมันไม่ถ้วนว่าเหล่มันโกหก ก็ดันทุรังจะเชื่อเหลี่ยมเหล่อย่างเดียว โดยไม่สนใจความเป็นจริง
ตอนนี้ปรากฎชัดว่าเหลี่ยมเหล่โกหก มันก็อายที่จะยอมรับว่าตนเองโง่ที่โดนเหลี่ยมเหล่หลอก

พลังงานในไทยก็ล่าสุด ทั้งๆ ที่ตอนนี้ปรากฎชัดขนาดนี้ มันก็ดันทุรังจะเชื่อที่เหลี่ยมโกหกหลอก

พวกนี้โง่แล้วยังชั่วด้วย

#168 เสรี แบบไทยไทย

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ไอ้นีมัน "ปลายอ้อ" หัวฟาย ชัดๆ
แหมทำเป็นเนียน เป็นไงล่ะ ใครสั่งให้เข้าด้วยล็อกอินใหม่ล่ะ
เพราะ ล็อกอินปลายอ้อ มันเป็นตราสินค้า ของ เวปแดงไปแล้ว
พอเอามาที่เสรีไทย กลายเป็นแค่ หมาปัญญาอ่อนตัวนึง
ทำเป็นขึงขังเคียดแค้น เอาไปโพสต์ที่เวปอื่น
ตายห้า
กลายเป็น
ตัวเอง นั่นแหละ ที่ไปด่า นายกเอง
เล่นเอาบรรดา หัวหน้าสายของปลายอ้อ
จนต้องให้เลิกเอาล็อกอิน มาให้ เสรีไทย กระทืบจนเสียประวัติหมด

มีความสุขไหม กับการ ไปด่านายกว่า "หมิ่นศาสนา"
จนโดนคำสั่งฟ้าผ่า ให้เลิกใช้ล็อกอินนี้ ในเวปเสรีไทย
55555555

สังคมนี้ ทำไม? คนที่ชอบดูถูกคนอืนมันเยอะจัง ถ้าท่านสงสัย ข้องใจ ทำไม ไม่ไปตั้งกระทู้ไหม่เลย ล่ะ มาแอบด่าทำไม?
ผมไม่ใช่ท่านก็จะให้ผมเป็น อะไรกันนักหนา.

ท่านไม่เกรงใจ จขกท. บ้างเหรอ ที่เอากระทู้นี้มาเปลี่ยนประเด็น

Edited by เสรี แบบไทยไทย, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:05.

ไม่มีอะไรที่จะจริง ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเท็จ ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความถูกต้อง" หรือ "อคติ"ไม่มีอะไรที่จะดี ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเลว ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความเป็นจริง" หรือ "อคติ"

#169 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

ตายห้า
กลายเป็น

55555555

สังคมนี้ ทำไม? คนที่ชอบดูถูกคนอืนมันเยอะจัง ถ้าท่านสงสัย ข้องใจ ทำไม ไม่ไปตั้งกระทู้ไหม่เลย ล่ะ มาแอบด่าทำไม?
ผมไม่ใช่ท่านก็จะให้ผมเป็น อะไรกันนักหนา.

ท่านไม่เกรงใจ จขกท. บ้างเหรอ ที่เอากระทู้นี้มาเปลี่ยนประเด็น

พอดีพึ่งกลับจากทำบุญมาน่ะ เลยอยากรู้ตอนจบน่ะ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน