Jump to content

- - - - -

ช่วยไปกดลบคลิปยูทูปนี้หน่อยครับ มีคนลาวมาดูหมิ่นผู้นำไทย

• Please log in to reply
87 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

*
POPULAR

...แต่กุไม่มีอะไรไปเถียงมันเลยอะ :(
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#2 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

ถ้า ปูบริหารไปอีกจนครบ 8 ปี ตอนนั้นจะมีคนต่างชาติพูดว่า "โถ!!! ไอ้ไท"
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#3 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

นายกที่โง่เง่าที่สุดในประวัติศาสตร์ของมนุษยชาติ

#4 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

ให้ไปกดลบ แต่ทำไมคะแนนชาวลาวเพิ่มอะ :unsure:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#5 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

สลิ่ม แมงสาบ อำมาตย์ ปลอมตัวมาโพสต์ :angry: :angry: :angry:

ปล. ผมมาแถแทนแดงครับ :P

#6 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

เขาเรียกว่า หยอกล้อกันแบบบ้านพี่เมืองน้องน่ะ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#7 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

http://youtu.be/JyKNrq3lnTk

...แต่กุไม่มีอะไรไปเถียงมันเลยอะ :(

:mellow: เห็นเค้าด้อยกว่าแต่ไม่กระจิบเลยนะครับ ในบ้านในเมืองเค้ายังมี "ทรัพย์" ในดินบนดินอีกมหาศาล มากกว่าเราอีกในวันนี้...ถ้าคนเคยเข้าไปลึกอย่างผมเคยไปจะได้เห็น ไม่งั้นทั้งฝรั่ง จีน ไทย ตอนนี้ไม่เข้าไปรุมทึ้งงานกันอย่างสุดเหวี่ยงที่โน่นหรอกครับ วงการก่อสร้างระดับงานของรัฐตอนนี้ แห่ออกไปลาว, พม่ากันหมดแล้ว ทำงานกับฝรั่ง รับเงินกับฝรั่งสบายใจและได้เนื้อๆมากกว่าเยอะครับ...

<_< ตอนไปอยู่ทำงานเห็นแล้ว สังเวชบ้านเราเลย ชอบไปดูถูกเค้ากันจัง ทั้งที่ตัวเองโดนล้วงไส้ไปกินจนจะกลวงกันหมดอยู่แล้ว...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#8 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

อืมมมม จริงอย่างที่ลาวว่้าไว้

#9 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

ในยุคโลกาภิวัฒน์...การสื่อสารไร้ขอบเขต
เพราะฉะนั้น โกหกความจริงไม่ได้แล้วค่ะ

สัตว์โลกย่อมเป้นไปตามกรรมค่ะ

#10 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

ไม่เห็นต้องลบเลยนี่ครับ เพราะว่า มันเป็นความจริงล้วนๆๆ

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#11 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

จะเอาไรไปเถียงมันดีเนี่ยะ ช่วยหน่อยสิบรรดานิยมปูทั้งหลาย

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#12 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

"Thai people are as dumb and uneducated as their prime minister is."

I hope that the above stereotype will not be repeated by foreigners.

:(

The fact of the matter is that it's only one group called red shirt. :(

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#13 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ลาวบ่ แม่นอิพ่อเฮา
ซางหัวมันโลด
เล็ด อิด บี ฮี่ฮี่

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#14 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

เอ้าเร็วดอนยอ ปลายอ้อ ปุ๊กลุ๊ก jagger jaidee20 และพลไพร่แดงขี้ข้าทักษิณ ช่วยกันออกมายกหางนางยกแดงหน่อยเร็ว ให้บรรดาอำมาตย์ลาวได้รู้หน่อยว่านางปูเก่งแค่ใหนในเวทีโลก...

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#15 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

เค้าพูดความจริงนี่หว่า

#16 Initial

Initial

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

"Thai people are as dumb and uneducated as their prime minister is."

I hope that the above stereotype will not be repeated by foreigners.

:(

The fact of the matter is that it's only one group called red shirt. :(

I agree with you. I know it's not fair but we must admit it that we started it.
We, the Thais have been calling the Lao people names for years for no reasons.
With those cruel, nasty discriminatory words, we laughed our asses off like idiots.
It's time for us to taste the same medicine to realize that payback is a bitch.

#17 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

โชว์โง่ ได้ตั้งแต่เริ่ม จนปัจจุบัน และในอนาคตจะยังโง่ต่อไปอีก

เฮ้อเหนื่อยแทนคนไทย......

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#18 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

โถลาวสลิ่ม ลาวอำมาตย์
เดี๋ยวเจอสีสันประชาถีบตายหรอก

หึ หึ
We love fender.

#19 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

ผมพึ่งกลับมาจากลาว

เป็นคำถามชวนหัวในเวียงจันทน์ว่า

ปูใช้โทรศัพท์ยี่ห้ออะไร

ไม่ต้องทายกันหรอกครับ คำตอบคือ

" HTC "

ออกเสียงลาวว่า "เฮ็ดทีสิ"

หรือเป็นไทยว่า "อึ๊บทีสิ" นั่นแหละ

#20 Ballbk

Ballbk

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

ใบ้ แดรก เลยครับ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#21 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

ผมพึ่งกลับมาจากลาว

เป็นคำถามชวนหัวในเวียงจันทน์ว่า

ปูใช้โทรศัพท์ยี่ห้ออะไร

ไม่ต้องทายกันหรอกครับ คำตอบคือ

" HTC "

ออกเสียงลาวว่า "เฮ็ดทีสิ"

หรือเป็นไทยว่า "อึ๊บทีสิ" นั่นแหละ

.....อับอาย...

Now!  Restart Thailand  

#22 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

ส่งให้ นายกปู ดูเลยดีกว่า 5555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#23 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

การดูถูกตัวเองนี่ มันเจ็บกว่าโดนคนอื่นดูถูกอีกนะ
อย่างเช่น คนอีสานโดนเพื่อนเรียกว่า เสี่ยว แล้วอาย ดูเหมือนจะลืมความหมายที่แท้จริงของคำว่าเสี่ยวไปซะแล้ว
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#24 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

ลาวเป็นสังคมนิยม ลาวไม่เป็นประชาธิปไตยครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#25 ขออภัยในความไม่เหมาะสม

ขออภัยในความไม่เหมาะสม

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

อายเค้ามั้ยล่ะ

#26 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

ปลอมตัวเป็นคนลาวไปโพสต่างหาก -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#27 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

เฮ้อ .. ในฐานะคนไทยก็รู้สึกอายที่มีคนลาวมาพูดแบบนี้ ... แต่มันคือเรื่องจริง ก็ใบ้แดรกสิครับทั่น !!!

#28 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

ลาว อย่าดีแต่ปาก แน่จริงต่อยกับพี่คางคกผมเอามั้ยๆ :D :D :D

#29 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ลาวเป็นสังคมนิยม ลาวไม่เป็นประชาธิปไตยครับ

ประชาธิปไตยเห็นๆ ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว
ประเทศในฝันของเหล่าเสื้อแดงเลยทีเดียว -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#30 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

สงสัยบริษัทขายปิ๊บ จะเจริญได้เข้าตลาดหุ้นก็สมัยอิปูเป็นนายกฯนี่แหละ 8 ปีตูต้องใช้ปิ๊บกี่ใบล่ะหว่า

#31 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

เดี๋ยว... อำมาตย์ท่านจะพาเหล่ากาสรไปเยี่ยมลาว..นะครับ ผาวเลยพี่น้อง..ผมรับผิดชอบเอง.....
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#32 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

ใครมีล็อกอินยูตูบเถียงกลับไปเลยสิว่า "นางยกเราแค่ดูดน้ำก็เป็นข่าวได้ ผู้นำเอ็งดูดน้ำแล้วเป็นข่าวบ้างเปล่าหรอก" -_-

#33 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

ปลายอ้อ น่าจะไปฟาดงวงฟาดงา ในยูทูปบ้างนะครับ

#34 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

บอกให้กดลบทำไมคะแนนพุ่งเอา พุ่งเอา -_-

ดีนะที่ระบบมันดีดความเห็นนี้ตกไปหน้า 8 ไม่งั้นคะแนนเป็นร้อย ขายขี้หน้าเพื่อนบ้าน

#35 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

อาย chip หาย
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#36 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

* โธ่ อุตส่าห์มีคนสร้างวีรกรรม จนนักเรียนทุนจากลาวยอมรับ เสียหมด

"ซาดลาว เป็นซาดยิ่งใหญ่ ยิ่งใหญ่อยู่ในอาซี
ซาดลาวบ่เคยย่านไผ ซาดลาวบ่เคยย่านไผ ย่านแต่พี่ไทยซาดเดียว"

...หมดกัน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

อย่างนี้ เค้าเรียกว่า ลาวเอาคืน จากประเทศที่เคยด่าดูถูกคนเซ่อๆ ซ่าๆ โง่ ว่าลาว ตอนนี้ลาวมันเอาคืนว่า คนไทยนั่นแหละ โง่ ที่เลือกผู้นำโง่ๆ มา

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

นี่ถ้าคนลาว เค้าเรียกคนไทยว่า นปช ผมว่าน่าเจ็บใจพิลึก เพราะเหมือน่โดนดูถูกว่า โง่

#39 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

๑๕ ล้านเสียง ช่วยไปกดลบให้เขาหน่อยซี่

#40 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:33

ภาพพจน์ ญ ไทยในสายตาฝรั่งก็รู้ๆ กันอยู่ เก่งแต่เรื่องนั้นเรื่องเดียว
ญ เราก็พยายามปรับตัว แสดงผลงานด้านอื่นๆ ให้พวกเขาเห็น ก็ได้ผลสะสมมาเรื่อยๆ
แต่ด้านอย่างว่าก็ยังเด่นกว่าอยู่เยอะ แต่ก็ยังดีกว่าปล่อยผ่าน

แต่ก็มาจบที่เธอคนนี้ ผู้นำที่ โง่ อย่างไร้เดียงสา ยิ่งพยายามไปยืนเทียบกับ ญ ระดับโลก
เธอก็ดูปญอไปในทันใด ทางนู้นเขาของจริง เขาผ่านมาหนักกว่าจะถึงจุดนั้น
มี ญ ไทยไม่กี่คนหรอกที่จะทำถึงระดับเขาได้
แต่เราดันเอาระดับต่ำกว่าเกณฑ์ ระดับบกพร่อง ชำรุด ไปเทียบ
ก็ยับเยิน

#41 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

รู้สึก สะใจแปลกๆ

คนที่ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง

พูด คิด เขียน อะไร มันคงมาจากใจ

อย่างน้อยพวกเค้าก็แยกแยะอีกว่ามีแต่เสื้อแดงและพวกนายก

เราไม่ใช่เลยไม่รู้สึกโกรธ แฮะ

#42 นกออก

นกออก

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

เดี๊๋ยวต้องไปเอาคอมเม็น ต่างชาติ ด่าอภิสิทธิ์ มาเล่นข่าวบ้างแล้ว

สมัยนี้ เอาแหล่งข้อมูลแปลกๆมาเขียนข่าว

Edited by นกออก, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:39.

#43 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

เดี๊๋ยวต้องไปเอาคอมเม็น ต่างชาติ ด่าอภิสิทธิ์ มาเล่นข่าวบ้างแล้ว

สมัยนี้ เอาแหล่งข้อมูลแปลกๆมาเขียนข่าว

เอ๊า !! ลาวด่ายิ่งลักษณ์ และคุณกบเขียว ดันจะไปเอาข่าวต่างชาติด่าอภิสิทธิ์ ???

ถามจริง ... มันช่วยล้างอายที่เจ๊ปูโดนคนลาวด่าว่าโง่ ได้เหรอครับ ?? :D :D :D

#44 notcomeng

notcomeng

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

ใครเขียนข่าวอ่ะ เมามาป่ะเนี้ย :lol: :lol: :lol:

#45 นกออก

นกออก

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

เอ๊า !! ลาวด่ายิ่งลักษณ์ และคุณกบเขียว ดันจะไปเอาข่าวต่างชาติด่าอภิสิทธิ์ ???

ถามจริง ... มันช่วยล้างอายที่เจ๊ปูโดนคนลาวด่าว่าโง่ ได้เหรอครับ ?? :D :D :D

แล้ว มีคนเขมร ระดับ นายกรัฐมนตรี และสื่อเขมร ด่า อภิสิทธิ์ ไม่มี น้ำหนักในข่้าว มากกว่าเหรอครับ ?

เอาข่าวใครก็ไม่รู้ ไม่มีหัวนอนปลายเท้า มาเล่นข่าว ว่าเขาว่ายิ่งลักษณ์ แล้วช่วยล้างอายที่ อภิสิทธิ์ โดนเขมร ด่า ได้เหรอครับ ?

ถ้าให้ดีช่วย ไปขอ ชื่อ ที่อยู่ ว่าเขาเป็นใครมาด่า นายกปู เพื่อข่าวจะได้มีน้ำหนัก มากกว่าข่าว เขมรด่าอภิสิทธิ์ ไม่้ดีักว่เหรอ

Edited by นกออก, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:45.

#46 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

แล้ว มีคนเขมร ระดับ นายกรัฐมนตรี และสื่อเขมร ด่า อภิสิทธิ์ ไม่มี น้ำหนักในข่้าว มากกว่าเหรอครับ ?

เอาข่าวใครก็ไม่รู้ ไม่มีหัวนอนปลายเท้า มาเล่นข่าว แล้วช่วยล้างอายที่ อภิสิทธิ์ โดนเขมร ด่า ได้เหรอครับ ?

เขมร ที่มันยิงระเบิดใส่บ้านเราน่ะเหรอครับ ?? มันจะด่าเราก็ไม่แปลกหรอกครับ เพราะกับเขามีเรื่องกันอยู่ (แต่ตอนนี้ปรองดรองกันแล้วจ้า คาดว่าพื้นที่ที่มีปัญหา เจ๊ปูอาจจะใส่พานถวายไปให้ในเร็ววัน)

แต่นี่ในยูทูปนะ .... ขนาดคนลาวนะ ไม่ใช่ข่าวด้วย ในยูทูปน่ะ รู้จักป่ะ ... เขายังรู้เลยว่าเจ๊ปูน่ะโง่ !! มันเกี่ยวกับอภิสิทธ์ ป่าวครับ ????

#47 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

คุณกบเขียวช่วยแสดงความเห็นกรณีท่านนายกเข้าใจผิดเรื่องจำนวนประชากรในอาเซียนหน่อยสิครับ ว่าเป็นเพราะทีมงานไม่ศึกษาข้อมูลให้ละเอียด หรือเป็นสิ่งที่ใครๆก็เข้าใจผิดกันได้ อะไรประมาณนี้น่ะครับ อยากฟังความเห็นบ้างครับ

#48 notcomeng

notcomeng

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

เอาข่าวใครก็ไม่รู้ ไม่มีหัวนอนปลายเท้า มาเล่นข่าว แล้วช่วยล้างอายที่ อภิสิทธิ์ โดนเขมร ด่า ได้เหรอครับ ?

เขมร ที่มันยิงระเบิดใส่บ้านเราน่ะเหรอครับ ?? มันจะด่าเราก็ไม่แปลกหรอกครับ เพราะกับเขามีเรื่องกันอยู่ (แต่ตอนนี้ปรองดรองกันแล้วจ้า คาดว่าพื้นที่ที่มีปัญหา เจ๊ปูอาจจะใส่พานถวายไปให้ในเร็ววัน)

แต่นี่ในยูทูปนะ .... ขนาดคนลาวนะ ไม่ใช่ข่าวด้วย ในยูทูปน่ะ รู้จักป่ะ ... เขายังรู้เลยว่าเจ๊ปูน่ะโง่ !! มันเกี่ยวกับอภิสิทธ์ ป่าวครับ ????

ตกลงอันนี้คือ ข่าว เหรอครับเนี้ย :lol: :lol: :lol:

#49 นกออก

นกออก

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

แล้วคนลาว เกี่ยวอะไรกับ นายกปู แล้วคนลาวที่ด่าเขาได้อะไร นายกปูไม่ไช่ผู้นำลาว ไม่ได้เจ้าหน้าที่ลาว ไม่ได้ มีผลอะไรเลยต่อความเป็นอยู่ของเขา ที่จะมาด่านายกปู

ข่าวบ้าๆ บอๆ แบบนี้ให้เพื่อนที่เยอรมัน ด่าอภิสิทธิ เอามาลงยูทูป แล้วเอามาเล่นข่าวบ้าง

แล้วให้คนในประเทศนั้น ด่าอภิสิทธิ์ บ้าง แล้วเอามาเล่นข่าว

มันคง งง อะ ด่าอภิสิทธิ์ แล้วกรูได้อะไร

พวกบ้าๆ บอๆ โรคจิตอ่อนๆ

#50 นกออก

นกออก

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ตกลงอันนี้คือ ข่าว เหรอครับเนี้ย :lol: :lol: :lol:

แล้วคำว่าข่าวของคุณมันคืออะไร เอาจิ้งเหลน6ขา มาออกทีวีคืิอข่าว

สรุปอะไรมันไม่ใช่ข่าว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน