Jump to content

- - - - -

ช่วยไปกดลบคลิปยูทูปนี้หน่อยครับ มีคนลาวมาดูหมิ่นผู้นำไทย

• Please log in to reply
87 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

เดี๊๋ยวต้องไปเอาคอมเม็น ต่างชาติ ด่าอภิสิทธิ์ มาเล่นข่าวบ้างแล้ว

สมัยนี้ เอาแหล่งข้อมูลแปลกๆมาเขียนข่าว

เอ๊า !! ลาวด่ายิ่งลักษณ์ และคุณกบเขียว ดันจะไปเอาข่าวต่างชาติด่าอภิสิทธิ์ ???

ถามจริง ... มันช่วยล้างอายที่เจ๊ปูโดนคนลาวด่าว่าโง่ ได้เหรอครับ ?? :D :D :D

แล้ว มีคนเขมร ระดับ นายกรัฐมนตรี และสื่อเขมร ด่า อภิสิทธิ์ ไม่มี น้ำหนักในข่้าว มากกว่าเหรอครับ ?

เอาข่าวใครก็ไม่รู้ ไม่มีหัวนอนปลายเท้า มาเล่นข่าว ว่าเขาว่ายิ่งลักษณ์ แล้วช่วยล้างอายที่ อภิสิทธิ์ โดนเขมร ด่า ได้เหรอครับ ?

ถ้าให้ดีช่วย ไปขอ ชื่อ ที่อยู่ ว่าเขาเป็นใครมาด่า นายกปู เพื่อข่าวจะได้มีน้ำหนัก มากกว่าข่าว เขมรด่าอภิสิทธิ์ ไม่้ดีักว่เหรอ

ไอ้ที่ด่าอภิสิทธื์ น่ะมันหมาบ้า เพราะมันไม่ได้อย่างที่มันต้องการจากคุณอภิสิทธิ์

"ถ้าให้ดีช่วย ไปขอ ชื่อ ที่อยู่ ว่าเขาเป็นใครมาด่า นายกปู เพื่อข่าวจะได้มีน้ำหนัก มากกว่าข่าว เขมรด่าอภิสิทธิ์ ไม่้ดีักว่เหรอ"
**จะเอาควายแดง ไปล้อมเขาหรือครับ ..แค่เขาโพสท์มานี่ ยังอายไม่พอหรือครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#52 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

เดี๊๋ยวต้องไปเอาคอมเม็น ต่างชาติ ด่าอภิสิทธิ์ มาเล่นข่าวบ้างแล้ว

สมัยนี้ เอาแหล่งข้อมูลแปลกๆมาเขียนข่าว

คุณกบเขียวช่วยแสดงความเห็นกรณีท่านนายกเข้าใจผิดเรื่องจำนวนประชากรในอาเซียนหน่อยสิครับ ว่าเป็นเพราะทีมงานไม่ศึกษาข้อมูลให้ละเอียด หรือเป็นสิ่งที่ใครๆก็เข้าใจผิดกันได้ อะไรประมาณนี้น่ะครับ อยากฟังความเห็นบ้างครับ

นะครับ

#53 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

ก็ถ้าไม่ได้รู้สึกอายแทน เจ๊ปู ที่โดนคนลาวว่า ก็ไม่ได้ว่าอะไรนี่ครับ

แต่ในฐานะคนไทย ก็รู้สึกอายที่มีผู้นำโง่ แล้วเสรือกไปโชว์โง่ออกสื่ออีกตะหาก

จริงๆ เขาไม่ได้ด่าเจ๊ปูนะครับ เขาแอบด่าคนที่เลือกเจ๊ปูเข้ามาต่างหาก :D

พวกลาวมันเหิมเกริมมาก :angry: จะมาบอกว่า ๑๕ ล้านเสียงเลือกคนโง่ เข้ามาให้อับอายต่างชาติ ทั้งๆ เจ๊ปูออกจะสวยปานนั้น :angry:

#54 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:03

สถานะปัจจุบันของความเห็น "หายไปแล้ว" สงสัยยังจะจี้ใจดำแดงอ่ะ -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#55 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

แล้วคำว่าข่าวของคุณมันคืออะไร เอาจิ้งเหลน6ขา มาออกทีวีคืิอข่าว

สรุปอะไรมันไม่ใช่ข่าว

ก็ข่าวโชว์โง่นิดหน่อยๆครับ ไม่อยากเอามาเป็นประเด็น ..

แต่ที่เรากำลังคุยกันอยู่คือ คนประเทศลาว ที่เขามาว่าให้นายกเราว่า "โง่" ไงครับ ...

แล้วรักกันจริงป่าวนี่ ?? รักกันจริงทำไมไม่ไปตามด่า ไอ้คนลาวที่ด่านายกล่ะครับ ??

พวกผมไม่มีอะไรจะเถียงกะพวกคนลาวหรอกนะครับ เพราะเรานิยมความจริง และความจริงก็เสรือกค้ำคออยู่

เอาเป็นว่า พวกนิยมโลกสวยแบบคุณ น่าจะเข้าไปจัดหนักซักดอกสองดอกเป็นไง

ถ้าทนไม่ไหวจริงๆ ก็เอาคำที่ชาวต่างชาติด่าอภิสิทธิ์ ไปให้เขาดูด้วยนะ

อย่าลืมบอกเค้าด้วยนะครับ

"นายกปูไม่ได้โง่ ... ไม่เชื่อดูข่าวที่สื่อเขมรด่าอภิสิทธิ์สิ"

รับรอง .... :D :D :D :D :D :D :D

#56 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

เอ๊า !! ลาวด่ายิ่งลักษณ์ และคุณกบเขียว ดันจะไปเอาข่าวต่างชาติด่าอภิสิทธิ์ ???

ถามจริง ... มันช่วยล้างอายที่เจ๊ปูโดนคนลาวด่าว่าโง่ ได้เหรอครับ ?? :D :D :D

แล้ว มีคนเขมร ระดับ นายกรัฐมนตรี และสื่อเขมร ด่า อภิสิทธิ์ ไม่มี น้ำหนักในข่้าว มากกว่าเหรอครับ ?

เอาข่าวใครก็ไม่รู้ ไม่มีหัวนอนปลายเท้า มาเล่นข่าว แล้วช่วยล้างอายที่ อภิสิทธิ์ โดนเขมร ด่า ได้เหรอครับ ?

เขมร ที่มันยิงระเบิดใส่บ้านเราน่ะเหรอครับ ?? มันจะด่าเราก็ไม่แปลกหรอกครับ เพราะกับเขามีเรื่องกันอยู่ (แต่ตอนนี้ปรองดรองกันแล้วจ้า คาดว่าพื้นที่ที่มีปัญหา เจ๊ปูอาจจะใส่พานถวายไปให้ในเร็ววัน)

แต่นี่ในยูทูปนะ .... ขนาดคนลาวนะ ไม่ใช่ข่าวด้วย ในยูทูปน่ะ รู้จักป่ะ ... เขายังรู้เลยว่าเจ๊ปูน่ะโง่ !! มันเกี่ยวกับอภิสิทธ์ ป่าวครับ ????

ตกลงอันนี้คือ ข่าว เหรอครับเนี้ย :lol: :lol: :lol:

แล้วคำว่าข่าวของคุณมันคืออะไร เอาจิ้งเหลน6ขา มาออกทีวีคืิอข่าว

สรุปอะไรมันไม่ใช่ข่าว

เมาป่ะเนี้ย :huh:

#57 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

สถานะปัจจุบันของความเห็น "หายไปแล้ว" สงสัยยังจะจี้ใจดำแดงอ่ะ -_-

ลาวเป็นไงล่ะเจอสีสันประชาธิปไตยจากไทยเข้าไป :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:51.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#58 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:39

ขอทาน กะหรี่ขายตัวยังมีศักดิ์ศรีมากกว่าไอ้พวกรับจ้างตอบกระทู้ไปวันๆ

#59 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:15

ผมควรจะดีใจ หรือ เสียใจดีเนี่ย

เฮ้อ ต้องให้คนลาวมาด่าว่า มีผู้นำโง่

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#60 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:22

ผมกด ไลค์ ผมจะผิดไหมเนี่ย
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#61 Alanza 4.91

Alanza 4.91

น้องเก่า

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:21

ยิ่งลักษณ์ ยิ่งนาน ยิ่งเละ :wacko:

#62 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:26

จริงแท้แน่นอน
ผู้นำโง่ๆ :lol: :lol: :lol:

#63 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:41

ลาวแค่แซวปูว่าโง่เห็นเสื้อแดงดิ้นจัง ตอนเขมรด่ามาร์คเห็นชอบใจกันทั่วหน้า สองมาตรฐานชัดๆ :D

#64 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:25

ขอซ้ำอีกที

คนลาวเขาหยอกกันว่าปูกี้ใช้โทรศัพท์ยี่ห้อ HTC

ออกเสียงลาวว่า"เฮ็ดทีสิ"

หรือเป็นคำไทยว่า"อึ๊บทีสิ"นั่นแหละ

#65 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:38

http://youtu.be/JyKNrq3lnTk

...แต่กุไม่มีอะไรไปเถียงมันเลยอะ :(

I know that Thais make joke about Lao but now we can make joke about your prime minister....

โห.....!!!
พี่น้องลาวคนนี้"เอาคืน"แสบสันนัก.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#66 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

คนไทยดูถูกเหยียดหยามคนลาวมาตลอด เขาก็มีสิทธิที่จะโต้กลับบ้าง เป็นสิทธิของเขาอะครับ ทีประเทศเราไปดูหมิ่นเขา เขาก็ไม่ชอบเช่นกัน นึกถึงใจเขาใจเราบ้างเถอะ ลาวกับไทยเป็นพี่น้องกัน กระทบกระทั่งกันเป็นเรื่องธรรมดา แต่ให้อภัยกันได้ครับ
I've got the moves like Jagger~~~

#67 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

ไม่เป็นไรครับโดนคนลาวแทะโลมบ้าง
นายกเราไม่ถือสาหรอกครับ

#68 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ว่าจะไปกดลบ ดันกดผิด กด "like" ไปแล้วทำงัยดีๆ
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#69 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

ไม่เป็นไรครับโดนคนลาวแทะโลมบ้าง
นายกเราไม่ถือสาหรอกครับ

ยิ่งกว่าแทะโลมยังไม่ถือเลยครับ

#70 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

คนไทยดูถูกเหยียดหยามคนลาวมาตลอด เขาก็มีสิทธิที่จะโต้กลับบ้าง เป็นสิทธิของเขาอะครับ ทีประเทศเราไปดูหมิ่นเขา เขาก็ไม่ชอบเช่นกัน นึกถึงใจเขาใจเราบ้างเถอะ ลาวกับไทยเป็นพี่น้องกัน กระทบกระทั่งกันเป็นเรื่องธรรมดา แต่ให้อภัยกันได้ครับ

ผมก็ไม่ถือ เพราะลาว เค้าด่า อีปู :D

#71 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ผมก็ไม่ถือ เพราะลาว เค้าด่า อีปู :D

ผมก็ไม่ถือ แต่ไม่ใช่เพราะลาว เค้าด่าอีปู

แต่ผมไม่ถือเพราะ คนลาวเขากำลังพูดเรื่องจริง :D
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#72 naichod

naichod

?

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

แต่ผมสงสาร นายกฯปูนะ

มีแต่คนด่าว่า อีโง่ เงี้ย

มีแต่คนด่าว่า ไร้สมอง เงี้ย

มีแต่คนด่าว่า เป็นตุ๊กตาให้เค้าเชิด เงี้ย

มีแต่คนด่าว่า หน้าท้องปูดออกมาชัดๆ เงี้ย

มีแต่คนด่าว่า เป็นน้องคนหนีคุก เงี้ย

มีแต่คนด่าว่า เอาแต่สุขกันเถอะเรา(ที่โฟร์ซีซั่นรึเป่าไม่รู้) ในขณะที่ทหารตายและบาดเจ็บ เงี้ย

มีแต่คนด่าว่า เป็นกิ๊กเก่า ไอ้กี้ร์ เงี้ย

มีแต่คนด่าว่า เป็นนายกฯแอ๊บแบ็ว ที่ดูเหมือนเด็กเอ๋อ เงี้ย

ผมสงสารนายกฯจริงๆนะครับ (เสียงสูงปรี๊ดเลยล่ะ)
Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.No one higher than us. Unless we kneel to his own.

#73 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

บอกจริงๆ ว่า นังปูนี่ ทั้งโง่ ทั้งหน้าด้านเลย ใครๆ ก็ด่า มันยังคิดว่าตัวเอง ดี สวย เท่ห์ แล้วยังงี้ มันจะไปปรับปรุงตัวยังไงล่ะนี่ :D

#74 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

คนไทยเหยียดหยามคนลาวตลอดจริงหรือหรือใช้นิสัยตัวเองเป็นตัววัดกันถึงได้ไปตัดสินว่าคนอื่นต้องเหมือนตัวเอง
ลาวกับไทยเป็นพี่น้องกัน แต่ทำไมเห็นคนลาวหน้าบึ้งทุกทีเมื่อได้ยินคำนี้จากพวกที่ไม่ใช่ไทยอีสาน

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#75 wewe

wewe

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

แล้วคนลาว เกี่ยวอะไรกับ นายกปู แล้วคนลาวที่ด่าเขาได้อะไร นายกปูไม่ไช่ผู้นำลาว ไม่ได้เจ้าหน้าที่ลาว ไม่ได้ มีผลอะไรเลยต่อความเป็นอยู่ของเขา ที่จะมาด่านายกปู

ข่าวบ้าๆ บอๆ แบบนี้ให้เพื่อนที่เยอรมัน ด่าอภิสิทธิ เอามาลงยูทูป แล้วเอามาเล่นข่าวบ้าง

แล้วให้คนในประเทศนั้น ด่าอภิสิทธิ์ บ้าง แล้วเอามาเล่นข่าว

มันคง งง อะ ด่าอภิสิทธิ์ แล้วกรูได้อะไร

พวกบ้าๆ บอๆ โรคจิตอ่อนๆ

ถึงกับจะไปขอร้องให้เพื่อนช่วยด่ามาร์คเลย

แบบนี้มันก็ไม่ใช่ความรู้สึกจากใจจริงของคนด่าสิ

มันต้องหาคำด่าที่มาจากธรรมชาติซิ

จากพวกไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับทั้งสองฝ่าย

อย่างลาวด่าอยู่ตอนนี้ ออกจากความรู้สึกจริงๆ

มองตัวตนของคนที่ถูกด่าได้ชัดดี

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#76 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

ขอซ้ำอีกที

คนลาวเขาหยอกกันว่าปูกี้ใช้โทรศัพท์ยี่ห้อ HTC

ออกเสียงลาวว่า"เฮ็ดทีสิ"

หรือเป็นคำไทยว่า"อึ๊บทีสิ"นั่นแหละ

อภัยให้ได้ครับ :D :D :D :D

#77 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

เหอ เหอ ถ้าคนมันเห็นตรงกันแล้วใครมันจะไปโกรธล่ะ
แต่ข้อความนี้อย่าให้เขมรเห็นเด็ดขาดนะ ถ้าเขมรเห็นเข้า
ละ โกรธตายห่านเลย 5555555555555

#78 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

แล้วคนลาว เกี่ยวอะไรกับ นายกปู แล้วคนลาวที่ด่าเขาได้อะไร นายกปูไม่ไช่ผู้นำลาว ไม่ได้เจ้าหน้าที่ลาว ไม่ได้ มีผลอะไรเลยต่อความเป็นอยู่ของเขา ที่จะมาด่านายกปู
ข่าวบ้าๆ บอๆ แบบนี้ให้เพื่อนที่เยอรมัน ด่าอภิสิทธิ เอามาลงยูทูป แล้วเอามาเล่นข่าวบ้าง
แล้วให้คนในประเทศนั้น ด่าอภิสิทธิ์ บ้าง แล้วเอามาเล่นข่าว
มันคง งง อะ ด่าอภิสิทธิ์ แล้วกรูได้อะไร
พวกบ้าๆ บอๆ โรคจิตอ่อนๆ

1."แล้วคนลาว เกี่ยวอะไรกับ นายกปู แล้วคนลาวที่ด่าเขาได้อะไร"
ผมว่าเขาไม่ได้อะไรครับ เขาแสดงความเห็นของเขา อาจพอเทียบได้กับ หนังสือพิมพ์จัดอันดับทักษิณเลวติดที่5ของโลก, อินโดว่าการถ่ายรูปคู่กับทักษิณ เป็นความเสือม ..เขาก็ไม่ได้อะไรเหมือนกัน
นายกปู มีเรื่องในเนตต์เยอะมาก ...ตามมาด้วยข้อมูลความสามารถ, ความประพฤติ จนเขาตัดสินว่าปู เป็นคนยังงี้ ถ้าไม่จริงก็พิสูจน์ซิครับ ผมว่าคนลาวที่โพสท์ก็คงตามข่าวพอสมควร

2."แล้วคนลาวที่ด่าเขาได้อะไร"
*หรือถ้าเขาโพสท์เชียร์ปู เขาจะได้อะไร

3. "*แบบนี้ให้เพื่อนที่เยอรมัน ด่าอภิสิทธิ เอามาลงยูทูป"
*เพื่อตอบโต้คนลาว(ใครก็ไม่รู้) มาโพสท์แล้วทำให้บางคนเร่าร้อน
*ใช้วิธีให้คนอื่นมาโพสท์ ......ใช้บ่อยไหมครับ
*ให้เพื่อนโพสท์ด่า อภิสิทธิ์ ...ด่าเรื่องอะไรครับ"

4.มันคง งง อะ ด่าอภิสิทธิ์ แล้วกรูได้อะไร
*ครับผมก็งง คนโพสท์ด่า-ต่อต้านอภิสิทธิ์ ได้อะไร ถึงได้มานะตั้งกท.ตั้งแล้วตั้งอีก ..ทำเหมือนลาย่ำลาน ....ได้อะไรกันครับ

Edited by IFai, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:16.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#79 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

**ผมขอแสดงความเห็นครับ
*กังวลใจกับ “ทีประเทศเราไปดูหมิ่นเขา ..... แต่ให้อภัยกันได้ครับ”

1.ประเทศเราไปหมิ่นเขา
*รัฐบาลไหนไปดูหมิ่นเขาครับ ดูหมิ่นอย่าง เมื่อไร เขาจึงต้องเอาคืน …ไม่ต้องเอาหลักฐานเป็นชิ้นเป็นอัน เอาเรื่องราวสรุป ประมาณเวลาที่เกิดก็พอครับ
*ผมว่าประเทศไทย –ลาว มีสัพันธ์ที่ดีแต่อกัน มากกว่าทุกประเทศที่มีเขตติดกับเรา

2.อภัยเรื่องอะไรครับ
2.1เรื่องนี้นักท่องเนตลาว ออกความเห็น คนไทยไปเห็นเข้าเอามาให้ดู ...เขาผิดตรงไหนครับ
*เขาบอกนายกโง่ ....เขาผิดตรงไหนครับ อย่างแรก เมื่อเราได้ฟังคำพูดเขา เราต้องมาพิจารณาว่าที่เขาพูดจริงไหม ถ้าจริงเราก็ต้องแก้ไข ถ้าไม่จริงเราก็ต้องตอบโต้ ...ความจริงครับที่ต้องใช้เป็นข้อมูลเบื้องต้น
*เรื่องนายกโง่ ในเนตต์ไทยเผยแพร่กันต็มไปหมด นักข่าวยุโรป ถามนายกว่ารู้สีกยังไงที่มีคนไทยบอกนายกโง่ นายกตอบว่ารู้สึกเจ็บปวด (จับใจความนะครับ อย่าจับตัวอักษร)
*นายก+ทีมงาน ไม่มีใครโต้แย้งสักคน ว่าไม่ได้โง่
ในเนตต์เรื่องนายกโง่ เยอะไปหมด ถ้าจะให้รวบรวมข้อโง่ ก็คงเปลืองเมมโมรี่ เวบบ์ ไปเปล่าๆ
????ผมขอถามใหม่ นายกทำอะไร ที่คุณคิดว่าทำดี

#80 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

สั้นๆ...อายที่มีผู้นำโง่

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#81 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

ช่วงนี้ตาลายบ่อย จะกด "ลบ" กลับไปกด "like" ซะงั้น ทำไงดีละครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#82 miryone

miryone

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

ไม่กดdislikeหรอกครับ คนเราต้องยอมรับความเป็นจริง มีผู้นำแบบนี้ก็ต้องยืดอกรับว่าเขาพูดไม่ผิดเลย

#83 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

ตอนที่คนไทยด้วยกันด่าปูด้วยเหตุผลเดียวกัน ก็ขอให้คิดแบบเดียวกันนี้นะคะ -_- ....มันเป็นเรื่องธรรมดา
เธอคนนี้มีโอกาสแก้ตัวได้ตลอดเวลา แต่เธอก็ทำลายโอกาสทุกครั้งด้วยตัวเองเสมอมา

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#84 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

ดูสิยังมาขอโทษคนลาวอีกต้องให้คนลาวมาขอโทษท่านนายกต่างหาก ตลกแล้วคนไทย :o

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#85 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
แต่ถ้ารับความจริงไม่ได้ ก็ขอให้ไปเป็นควายอย่าเสือกมาเป็นคน

#86 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

ทางรัฐบาลคงดำเนินการไปแล้ว อย่างรายการของคุณจิตกร บุษบาทางสุวรรณภูมิทีวี ก็ยังมีคนของรัฐบาลร้องไปยังคุณประชัยให้เตือนคุณจิตกรไม่ให้พูดว่า"นายกโง่"เรียบร้อยแล้ว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#87 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

ให้คนลาวมันมาดูถูกได้นะ
คุณปูนิ่ม
ความรู้ของท่านช่างมากล้นขนาดนี้
ข้าน้อยขอคาราวะจริง ๆเก่งเมพในสามโลกจริง ๆ

#88 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

ผมกด 'โป้ง' มันแล้วครับ ให้มันรู้ว่าตอนนี้พวกเราโกรธมากๆ :angry:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน