Jump to content

- - - - -

ผมถามสั้นๆ ท่านสละสัญชาติอังกฤษหรือยัง

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
183 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

ผมถามสั้นๆ ท่านสละสัญชาติอังกฤษหรือยัง สุดย๊อกกก การแถถถถถถ ที่สาวกเลียนแบบเอาเป็นเยี่ยงอย่าง

กระทู้คู่ขนาน กับ คุณเด็กปากบอน ดูหนุกๆ อย่าคิดมาก ขำๆ นะฮ้า 555Posted Image

ผมขอถามสั้นๆครับ " รัฐบาล " ไปทำอะไรอยู่ ....

http://webboard.seri...ับ-รัฐบาล-ไปทำ/

#2 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

ผมถามสั้น ๆ ยังมีหน้ามาเชื่อของใหม่อีกหรือครับ แล้วของเก่าหล่ะ

อยากได้หลักฐานผมจัดให้ครับ

อ้างอิง http://www.bangkokbi...ทูน-ทักษิณ.html

ที่มาก็คงเห็นแล้วนะครับว่าสำนักข่าวไหนไปถ่ายมา

ทีนี้ช่วยมางัดหลักฐานที่กล่าวหาว่าภาพนี้ตัดต่อหน่อยครับ

http://webboard.seri...มา/#entry359459
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#3 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

ไม่ไปถามโอ๊คเล่า

#4 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

รกบอร์ดว่ะ

#5 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

ไปลอกเค้ามาหรือครับ http://topicstock.pa.../P11921052.html
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#6 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

กะทู้งี่เง่า เอา MV ตัดต่อมาแสดง ไร้สาระ
ขอร้องเรียนให้ MOD แบน

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#7 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

ไม่่มีมุกใหม่เลยเหรอ เบื่อน่ะ

Now!  Restart Thailand  

#8 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

ถ้ายังสัญชาติอังกฤษอยู่ทำไมต้องขอวีซ่าเข้าประเทศอังกฤษวะ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#9 naichod

naichod

?

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

สั้นห่านอะไร???

แม่ม ตั้ง 9 พยางค์

ต้อง "ถ้วย" โว้ย พยางค์เดียว

Edited by naichod, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:30.

Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.No one higher than us. Unless we kneel to his own.

#10 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

เพื่อนผมที่เป็นชาวต่างชาติ เกิดที่ต่างประเทศ เขาก็มีสองสัญชาติ มันแปลกตรงไหน(วะ)ครับ?
ขนาดคุณทักษิณยังมีสัญชาติ มอนเตเนโกร เลย...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#11 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

แน่จริงเอาม้ากไปขึ้นศาลโลกไวๆ

อย่าดีแต่พูด กระจอกว่ะ

It's us against the world

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

ผมถามสั้นๆ ท่านสละสัญชาติอังกฤษหรือยัง

Started by ชายในวรรณคดี, Today, 20:20

โง่อีกแล้ว....
นายกฯอภิสิทธิ์ไม่ต้องบอกว่า"สละสิทธิ์"สัญชาติ"อังกฤษ"หรือไม่....!
คนที่อ่านหนังสือพิมพ์มากกว่า"สามบรรทัด"เข้าใจดี......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

1.ก่อน"อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ" เป็น สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร คณะกรรมการ กกต.ต้องตรวจสอบความถูกต้อง"สัญชาติไทย"...
2.เป็นนายกรัฐมนตรีนั้น เลขาธิการสำนักสภาผุ้แทนฯต้องตรวจสอบความถูกต้องว่ามี"สัญชาติไทย"
3.นายกฯอภิสิทธิ์ถือ"พาสปอร์ตไทย"มาตลอด....ฮา

4.อย่ากังวลนายกฯอภิสิทธิ์จะเป็น"มนุษย์หลายหน้า"
หลายชื่อออกสำเนียงเพี้ยนเป็นชื่ออดีตนักร้องชื่อดังอเมริกัน
หรือชื่อซ้ำคนกวาดขยะเขมร.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

ผมถามสั้นๆ ท่านสละสัญชาติอังกฤษหรือยัง สุดย๊อกกก การแถถถถถถ ที่สาวกเลียนแบบเอาเป็นเยี่ยงอย่าง

กระทู้คู่ขนาน กับ คุณเด็กปากบอน ดูหนุกๆ อย่าคิดมาก ขำๆ นะฮ้า 555Posted Image

ผมขอถามสั้นๆครับ " รัฐบาล " ไปทำอะไรอยู่ ....

http://webboard.seri...ับ-รัฐบาล-ไปทำ/

ตอนนี้เขาเชียร์แบดหญิงเดี่ยวกันทั้งประเทศ
จขกท.ประสาทดีรึป่าว ?
ปั่นกระทู้เฮงซวยอยู่อีก

#14 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

ที่ตั้งกระทู้นั้นก็ด้วยความสงสัย ว่าเป็นภาพตัดต่อหรือไม่

แต่ ด้วยความชาญฉลาดนิดๆ
เลยใช้ ตรรกะวิบัติ เหตุผลกลับหัวกลับหาง คืออ้างให้พวกคุณหาหลักฐาน ที่ไม่ได้ตัดต่อมา

....อันความเป็นจริง ผมสงสัยในภาพ ผมก็ต้องหาข้อพิรุษจุดสงสัยหลักฐานเอง ว่าภาพมันตัดต่อ....
คนมันหัวแหลมอ่ะนะ ใช้ปัญญานิกหน่อย ให้คนอื่น นำหลักฐานว่า มันเป็นภาพจริงมาอธิบาย

พากันมีคนตั้งเยอะ ช่วยกันหา ไม่น่าจะลำบากมากมาย อย่าบ่น อย่าบ่น :)

#15 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

เอือมจริงๆ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#16 butadad

butadad

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

มาร์ค ไปอังกิด ต้องขอ visa แล้วมันเป็นคนอังกิด ยังไงอ่ะงง เชียร์แบดต่อ ดีกว่า สู้สู้

#17 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

ที่ตั้งกระทู้นั้นก็ด้วยความสงสัย ว่าเป็นภาพตัดต่อหรือไม่

แต่ ด้วยความชาญฉลาดนิดๆ
เลยใช้ ตรรกะวิบัติ เหตุผลกลับหัวกลับหาง คืออ้างให้พวกคุณหาหลักฐาน ที่ไม่ได้ตัดต่อมา

....อันความเป็นจริง ผมสงสัยในภาพ ผมก็ต้องหาข้อพิรุษจุดสงสัยหลักฐานเอง ว่าภาพมันตัดต่อ....
คนมันหัวแหลมอ่ะนะ ใช้ปัญญานิกหน่อย ให้คนอื่น นำหลักฐานว่า มันเป็นภาพจริงมาอธิบาย

พากันมีคนตั้งเยอะ ช่วยกันหา ไม่น่าจะลำบากมากมาย อย่าบ่น อย่าบ่น :)

หรือครับ ไอฮัวลด หลังจากที่ผมขนานนามคางคูดใช้จนติดปากไปแล้ว ก็ขอขนานนามให้อีกสักชื่อ นะครับ ไอฮัวลด

#18 Ballbk

Ballbk

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

เดี๋ยว ก็ วน loop ไป ช่างไ่ข่

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#19 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

ไปลอกเค้ามาหรือครับ http://topicstock.pa.../P11921052.html

ไม่เคยอ่านกระทู้นี้เลย ยังไงขอบคุณที่เสาะหามาให้
ขออนุญาติ คุณโบกรัก นำข้อความแกะคำพูดมาลงนะคับ ฮาโคดดดด ^_^

----------------------------------------------------------------------------------------

มถามท่านสั้น ๆ ท่านสละสัญชาติอังกฤษของท่านแล้วหรือยัง?

ผมไม่เคยปิดบังอะไรนะครับ ผมเกิดที่ประเทศอังกฤษ เกิดที่เมือง
นิวคาสเซิลเนี่ยครับ เชียร์ทีมฟุตบอลก็เปิดตัวว่าเชียร์ครับ (ตกรอบ
ไปอยู่ ดิวิชั่นสอง เพราะโดนมาร์คเชียร์เนี่ยปะ)

ข่อยอยากซิถามเจ้าสั้น ๆ เด้อ เจ้าสละสัญชาติอังกฤษของเจ้าแล้วบ่อ?

ผมเกิดที่ประเทศอังกฤษ คุณพ่อ คุณแม่ผมเป็นไทย การจะไปแจ้ง
อะไร ผมก็ ....ถ้าจะมาอภิปรายผมนะครับ.......ผมก็อยากจะถาม
ท่านว่า ท่านไปแจ้งเกิดเองหรือเปล่า

هل لي أن أسألك سؤالا باختصار، هل الافراج عن الجنسية البريطانية؟

คือผมเกิดที่โรงพยาบาลของอังกฤษ เมื่อผมเกิดที่นั่นทางการ
ของอังกฤษ เขาก็ทำที่นั่นเหมือนทุกคนที่เกิดที่ประเทศอังกฤษ

คุณพ่อ คุณแม่ ผม ไม่ได้อยู่ที่ลอนดอน ต่อมาก็ไปแจ้งเกิดที่
สถานทูต....และระบุชัดเจนว่าผมสัญชาติไทย

May I ask you a short question, did you release British Nationality?

ท่านก็ไม่ได้สงสัยว่า ผมเนี่ยถือสัญชาติไทยหรือไม่ เพียงแต่ท่าน
สงสัยว่า ผมถือสัญชาติอังกฤษหรือไม่

我可以問你一個簡短的問題,你有沒有釋放英國國籍嗎?

ด้วยเหตุผลที่ว่า เป็นทางเข้าใจทางกฏหมายแล้วว่า การถือสัญชาติ โดย
เฉพาะการถือสัญชาติไทย แล้วมีกฏหมายว่าด้วยการขัดกันของกฏหมาย
ระหว่างประเทศว่าถ้ากฏหมายขัดกัน ให้ถือกฏหมายของไทย

Puis-je vous poser une brève question à poser, ne vous
relâchez la nationalité britannique

ผมเรียนหนังสือที่ประเทศอังกฤษ เข้ามหาวิทยาลัยเนี่ยครับ
ถ้าผมอยากได้ประโบชน์ที่เป็นคนอังกฤษ ผมไม่ต้องเสียค่าเล่าเรียน

แต่ผมก็แสดงตนว่าผมเป็นนักเรียนต่างชาติ คุณพ่อ คุณแม่ผม ก็ออกค่าใช้จ่าย
ทุกวันนี้ ผมเดินทางไปประเทศอังกฤษ ผมก็ต้องขอวีซ่า

เจตนาก็ชัดว่า ผมตั้งใจจะถือสัญชาติไทย แต่ถามว่า จะมีสองสัญชาติหรือไม่
ก็เป็นข้อกฏหมาย

Могу ли я задать вам короткий вопрос, вы отпустите британского
гражданства

อยากให้ผมไปสละ ผมก็สละได้ครับ

Tôi có thể hỏi bạn một câu hỏi ngắn, bạn đã phát hành Quốc
tịch Anh

แต่ผมได้ชี้แจง กกต. ไป กกต. เขาก็ตอบ ว่าเขาไปดูข้อกฏหมาย เขาก็
บอกว่า มันไม่ได้มีปัญหา ผมเป็นคนสัญชาติไทย

ถ้าจะไล่กันว่า ให้ถือสัญชาติเดียว ยินดีครับ แต่ขอให้ปฎิบัติเสมอกันนะครับ

Darf ich Sie bitten eine kurze Frage, hast du loslassen britische
Nationalität?

ผมยอมรับว่า ผมไม่เคยไปทำเรื่องสละสัญชาติอังกฤษ

ที่มา

ฟังคำชื้แจงตอน อภิสิทธิ์แก่ ๆ กับ สิ่งที่เป็นไปตอนหนุ่ม ๆ เรื่องการแจ้ง
มหาวิทยาลัยว่าเขาเป็นคนไทย หรือ อังกฤษ ลองพิจารณาดูละกันครับ

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P11907887/P11907887.html

แล้วจะรู้ว่า คน ๆ นี้ ปาก กะ ใจ ตรงกันหรือเปล่า

โบกกรัก ถามท่านสั้น ๆ ว่า ในประเทศอังกฤษ ถ้ากฏหมายอังกฤษ
ไปขัดกับกฏหมายประเทศอื่น
ให้ถือว่า ต้องใช้กฏหมายอังกฤษเป็น
หลักหรือไม่

ไม่ต้องพรรณา เหมือนคลิปนะ แค่ตอบว่า ใช่ หรือ ไม่ใช่ เป็นพอ

แก้ไขเมื่อ 04 เม.ย. 55 07:14:19

จากคุณ : โบกกรัก

#20 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

ปิดสนามบิน+เสื้อเหลือง

#21 ขบวนการเสรีไทย

ขบวนการเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

เอือมจริงๆ

+1 ครับเอือมจนเอียนแทบจะอ้วก

#22 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

แล้วสรุปแม้ว สัญชาติไหนกับแน่ครับ ระหว่างมอนเต กับไทย

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#23 ryukendo

ryukendo

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

ผมตอบสั้นๆ ก็ท่านไม่ได้สัญชาติอังกฤษแล้วจะสละสัญชาติอังกฤษทำไม

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#24 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

ฟายในวรรณคดี

#25 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

Started by ชายในวรรณคดี, Today, 20:20

นายกฯอภิสิทธิ์ไม่ต้องบอกว่า"สละสิทธิ์"สัญชาติ"อังกฤษ"หรือไม่....!
คนที่อ่านหนังสือพิมพ์มากกว่า"สามบรรทัด"เข้าใจดี......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

1.ก่อน"อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ" เป็น สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร คณะกรรมการ กกต.ต้องตรวจสอบความถูกต้อง"สัญชาติไทย"...
2.เป็นนายกรัฐมนตรีนั้น เลขาธิการสำนักสภาผุ้แทนฯต้องตรวจสอบความถูกต้องว่ามี"สัญชาติไทย"
3.นายกฯอภิสิทธิ์ถือ"พาสปอร์ตไทย"มาตลอด....ฮา

4.อย่ากังวลนายกฯอภิสิทธิ์จะเป็น"มนุษย์หลายหน้า"
หลายชื่อออกสำเนียงเพี้ยนเป็นชื่ออดีตนักร้องชื่อดังอเมริกัน
หรือชื่อซ้ำคนกวาดขยะเขมร.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมยอมรับว่า ผมไม่เคยไปทำเรื่องสละสัญชาติอังกฤษ

หวัดดี ท่านอาจาน ปุถุชน ขอน้ำมนต์ไล่ผี หน่อยเด่ :lol: :D :lol:

Edited by ชายในวรรณคดี, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:48.

#26 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ผมถาม จขกท. ทักษิณ สละสันดานหมาหรือยัง เอ๊ะไม่ใช่ สละสัญชาติมอนเตรเนโกร หรือยัง

กรณีนายอภิสิทธิ์ ถือสองสัญชาติผิดหรือไม่ สำหรับกฎหมายไทย ไม่ได้มีข้อห้ามเรื่องการถือสองสัญชาติ ส่วนกฎหมายอังกฤษต้องไปถามทนายยิว (ต้องให้ทนายยิวตอบเป็นภาษาไทยด้วยนะจะได้เข้าใจง่าย เห็นพิมพ์ไทยได้ถูกทุกตัวอักษร)
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#27 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

นายเวร อ่อนลงนะฝีมือ อย่างกับไม่ใช่นายเวรนั่นแหละ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#28 Maestro

Maestro

น้องเก่า

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

คนอังกฤษก็ไม่ต้องเกณฑ์ทหารซิครับ เดี๋ยวสองสัญชาติ เดี๋ยวหนีทหาร
ไปถามคนแจกใบบอกให้ดีๆก่อนนะครับ ว่าจะเล่นเรื่องอะไรกันดี ฮ่าๆ :mellow:

#29 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

Infinity Loop จขกท. ติด Bug Loop นะ
ทางที่ดีคนเสื้อแดงควรไปฟ้องศาลให้พิสูจน์สัญชาติไปเลย
ว่าแต่...ถ้ามีสองสัญชาติแล้วยังไงเหรอครับ?

Edited by นายตัวเกร็ง, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:54.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#30 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

มถามท่านสั้น ๆ ท่านสละสัญชาติอังกฤษของท่านแล้วหรือยัง?

ผมไม่เคยปิดบังอะไรนะครับ ผมเกิดที่ประเทศอังกฤษ เกิดที่เมือง
นิวคาสเซิลเนี่ยครับ เชียร์ทีมฟุตบอลก็เปิดตัวว่าเชียร์ครับ (
ตกรอบ
ไปอยู่ ดิวิชั่นสอง
เพราะโดนมาร์คเชียร์เนี่ยปะ)

:lol: :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#31 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

ผมเรียนหนังสือที่ประเทศอังกฤษ เข้ามหาวิทยาลัยเนี่ยครับ
ถ้าผมอยากได้ประโบชน์ที่เป็นคนอังกฤษ ผมไม่ต้องเสียค่าเล่าเรียน

แต่ผมก็แสดงตนว่าผมเป็นนักเรียนต่างชาติ คุณพ่อ คุณแม่ผม ก็ออกค่าใช้จ่าย
ทุกวันนี้
ผมเดินทางไปประเทศอังกฤษ ผมก็ต้องขอวีซ่า

ถ้ายังสัญชาติอังกฤษอยู่ทำไมต้องขอวีซ่าเข้าประเทศอังกฤษวะ

#32 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

กำลังเชียร์แบดหญิงอยู่ถึงกับเซ็งที่มีเพื่อนร่วมชาติปัญญาอ่อนแบบนี้

:angry:

#33 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

หวัดดี ท่านอาจาน ปุถุชน ขอน้ำมนต์ไล่ผี หน่อยเด่ :lol: :D :lol:

ถ้าไม่โง่เขลาเบาปัญญา
ต้องไม่ถามอย่างนี้...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ถ้าอยากได้น้ำมัน"ผีตายทั้งกลม"ขับไล่ความโง่เขลา...
ต้องไปถามนายกฯ ว.5 4ss ว่าเกจิอาจารย์คนใด...
ทำพิธีให้เธอรอดพ้นข้อหา"ผลประโยชน์ทับซ้อน"ของ"ผู้ตรวจการแผ่นดินฯ".......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#34 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

"ผมยอมรับว่า ผมไม่เคยไปทำเรื่องสละสัญชาติอังกฤษ" :mellow:

#35 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

ถ้าสัญชาติอังกฤษ จะเอาไปขึ้นศาลโลกว่างั้น :D

:D :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#36 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

เมื่อไหร่จะวนไปถึง
"ปิดสนามบิน"
อีกล่ะ

#37 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

เล่นเรื่องมาร์คหนีทหารต่อไม่ได้ก็วกกลับมาเล่นเรื่องสัญชาติเหรอ
ไม่ลองหามุขใหม่ๆ มาเล่นบ้างล่ะอย่างมุข "อาเซียนมีประชากรครึ่งนึงของโลก" เงี้ย
หรือมุข "ย้ายลูกมาเป็นตำหนวดเพราะยิงปืนแม่น" ยังเงี้ย

เล่นแต่มุขซ้ำซากมันน่าเบื่อมากเลยขอบอก

#38 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

"ผมยอมรับว่า ผมไม่เคยไปทำเรื่องสละสัญชาติอังกฤษ" :mellow:

อังกฤษยอมรับว่ามาร์คไม่ใช้สัญชาติอังกฤษด้วยการออกวีซ่าให้มาร์ค

Edited by Solidus, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:08.

#39 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

ผมถาม จขกท. ทักษิณ สละสันดานหมาหรือยัง เอ๊ะไม่ใช่ สละสัญชาติมอนเตรเนโกร หรือยัง

กรณีนายอภิสิทธิ์ ถือสองสัญชาติผิดหรือไม่ สำหรับกฎหมายไทย ไม่ได้มีข้อห้ามเรื่องการถือสองสัญชาติ ส่วนกฎหมายอังกฤษต้องไปถามทนายยิว (ต้องให้ทนายยิวตอบเป็นภาษาไทยด้วยนะจะได้เข้าใจง่าย เห็นพิมพ์ไทยได้ถูกทุกตัวอักษร)

ขอค้านความเห็นนี้ครับ ***น้องหมาจงรักภักดีต่อฝูงต่อพื้นดินของมันครับ
น้องหมาไม่เนรคุณข้าวแดงแกงร้อน และน้องหมาพยายามทุกอย่างเพื่อปกป้องอาณาเขตของมัน
คนที่คุณเอ่ยถึงมันไม่มีคุณสมบัติสันดานน้องหมาข้างต้นเลยไม่ต้องสละครับเพราะมันต่ำกว่านั้นเยอะ

Edited by นายตัวเกร็ง, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:03.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#40 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

ฟายวันละคดี กลับไปตอบกระทู้เก่าก่อนดีกว่าไหม กระทู้เก่ายังไม่ได้คำตอบเลย โฟโต้ไม่โฟโต้ หลายๆคนรอเอ็งไปตอบเนี้ย ถ้าไม่ตอบ กระทู้นี้จะมีคนมาตอบเอ็งไหมว่ะ

#41 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

เลือกตั้งแพ้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#42 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

ผมก็ถามสั้นๆ ว่าถ้ามาร์คไม่ได้ไปสละสัญชาติอังกฤษ แล้วไงต่อครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#43 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร

#44 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

ก็ย้อนกลับไปดูว่า เมื่อก่อนพากันเถียงกันเรื่องนี้ สรุปแล้วใครถูก B)

#45 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

อังกฤษยอมรับว่ามาร์คไม่ใช้สัญชาติอังฏฤษด้วยการออกวีซ่าให้มาร์ค

นั่นสิ จขกท. ถือสัญชาติอังกฤษ แต่ทำไมต้องถือวีซ่า เข้าอังกฤษ จขกท. ตอบข้อสงสัยนี้ด้วย
  • Gop likes this
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#46 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

มาร์คนี่โง่จริง ๆ ....

เป็นพลเมืองอังกฤษ แต่ไปเรียนที่ ออกฟอร์ด ดันจ่ายราคาต่างชาติ...

:lol:

#47 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

แล้วไงคะ สละหรือไม่สละมีปัญหาอะไรเหรอคะ?

#48 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร

เหลืองขี้ น้ำมนต์โกเต๊ก

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#49 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

มาร์คเ๋อ๋ย ทำอะไรที่มันผิด มันพลาดเสียอีกบ้างก็ได้ เสื้อแดงจะได้มีเรื่่องใหม่ๆมาเล่นบ้าง เล่นแต่เรื่องเก่าๆจนคนดูเบื่อแล้วหล่ะ

#50 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

เอือมจริงๆ

ขำตรง เอาตีนมาโพกหัว 555

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน