Jump to content

- - - - -

ไหนๆช่วงนี้คนเสื้อแดงเยอะในเสรีไทย ผมขออนุญาตตั้งขบวนการล้มเจ้า...........มูลเมืองในเสรีไทยครับ เพื่อประกาศจุดยืนชัดเจนของตัวเอง ใครเข้าร่วมลงชื่อเลย

• Please log in to reply
144 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

ลงชื่อด้วยคนครับ...ผมอยากให้มีหน่วยพิฆาตและไล่ล่าแม้วอ่ะ

#52 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

เอาด้วยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

#53 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

แน่นอนอยู่แล้วครัีบ...ร่วมๆๆๆๆ

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#54 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

มาลงครับ คุณโจ จัดให้หนักๆ เลย

#55 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

ลงชื่อด้วยคนครับ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#56 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

ขอร่วมด้วยคนคร้าบ.....เกลียดจ้าว ( เจี้ยว ) มูลเมืองมากมายครับ..... :) :) :)

#57 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

ลงชื่อด้วยคนค่ะ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#58 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

ลงชื่อด้วยอีกคนค่ะ

If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#59 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

ลงชื่อครับ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#60 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

มาช้าหน่อย...แต่น่าจะทัน...เอาด้วยครับผม

#61 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

จะพากันล้ม เจ้ามูลเมืองแม้ว แม้วไปเป็นเจ้าตอนไหน ยังไม่ได้ข่าวเลย

ไปเป็นเจ้าต้องทำอย่างไรบ้างเรอะ ......

..... ที่สำคัญถ้าแม้วไปเป็นเจ้าจริง ขี้แม้วจะหายเหม็นไหม..... :)

#62 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

จะพากันล้ม เจ้ามูลเมืองแม้ว แม้วไปเป็นเจ้าตอนไหน ยังไม่ได้ข่าวเลย

ไปเป็นเจ้าต้องทำอย่างไรบ้างเรอะ ......

..... ที่สำคัญถ้าแม้วไปเป็นเจ้าจริง ขี้แม้วจะหายเหม็นไหม..... :)

แม้วไปเป็นเจ้าตอนไหนเหรอ???
แหกตาดูนี่ดิ
จากสื่อที่กลางที่ซู๊ด ในสามโลก....มติชิน

"ชัยสิทธิ์"นำเสื้อแดงสืบชะตา"แม้ว"ที่ เชียงใหม่ เชื่อเป็น"พระเจ้ามูลเมือง"มาเกิด แต่ทำกรรมไว้เยอะ ปล้น-ฆ่าพม่า "ร่างทรง"เผยได้กลับไทยแน่ เขียนชื่อ"บิ๊กบัง-สนธิ-จำลอง"ทำพิธีให้สิ่งที่ทำไว้ย้อนเข้าตัว พี่ชายเผยไม่รู้"ทักษิณ"จะกลับเมื่อไหร่ หนุน กม.ปรองดองเพื่อปท.สงบสุข "มาร์ค"เมิน บอกมีสิทธิทำได้
http://www.matichon....pid=01&catid=01

ส่วนถ้าเป็นเจ้าจริง ขรี้แม้วจะหายเหม็นไหม???
ตอบว่า ไม่รู้ เพราะไม่เคยเฉียดใกล้ทั้งคนทั้งขรี้
ถ้ากิ้งก่าอยากรู้ ก็คายขรี้แม้วที่อมออกมาแล้วดมดูเองดิ

#63 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ลงชื่อด้วยคน

#64 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

มันเป็นความเชื่อส่วนตัวของ คุณชัยสิทธิ์ ที่เชื่อแม้วเป็น พระเจ้ามูลเมือง มาเกิด เลยทำพีธี
ทุกคนในนี้ พากันเชื่อเหมือน ชัยสิทธิ์ ด้วยเรอะ ถึงได้ตั้งขบวนการป่วนชาติ ล้มเจ้าแม้ว

ตรงไหนในข่าว ที่ทุกคนในนี้ พากันเชื่อได้ว่า แม้วได้เป็นเจ้าแล้วครับ

อย่าพากันเชื่อใครหรืองมงายอะไรง่ายๆอีกนะ
ใช้ความคิดและเหตุผล ค้นหาความเป็นจริงก่อนค่อยเชื่อ
จำไม่ได้เรอะ ครั้งที่แล้ว ที่ถูกแป๊ะลิ้มหลอกให้คาบโกเต๊กที่ใช้แล้วอ่ะ

ก็เพราะชอบงมงายและเชื่อใครง่ายๆ นี่ล่ะ :lol: :D :lol:

#65 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

@กิ้งก่าเวร บอกว่าไม่เชื่องมงายแต่เชื่อว่าโกงแล้วทำงานครับ -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#66 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

มาลงชื่อครับ

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#67 ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

มีแต่พวก คนโง่ คนเลว และ พวก หิวเงิน เท่านั้น ที่ยอมเป็น สัญชาติ ขี้ข้า ทักษิณ

(ไม่ว่า ชาติก่อน ชาตินี้ หรือ ชาติไหนๆ มันเคยเกิด เป็นอะไรก็ตาม) ............. ไม่สนหวะ

สัตว์ .... สัตว์ .... สัตว์ คบกันตามธาตุ

ชอบเข้ามาอ่าน

เพราะความเห็นของบางคน

ช่างโง่และทุเรศสิ้นดี

#68 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

มีแต่พวก คนโง่ คนเลว และ พวก หิวเงิน เท่านั้น ที่ยอมเป็น สัญชาติ ขี้ข้า ทักษิณ

(ไม่ว่า ชาติก่อน ชาตินี้ หรือ ชาติไหนๆ มันเคยเกิด เป็นอะไรก็ตาม) ............. ไม่สนหวะ

สัตว์ .... สัตว์ .... สัตว์ คบกันตามธาตุ

นี่ล่ะครับ ความคิดเห็น ของคนมีอาการคลุ้มคลั่งจวนเจียนเสียสติ มักจะเป็นแบบนี้

เหตุผล ตรรกะ ความคิด ข้อมูล ไม่มีอะไรเลย

ที่พูดเขียนออกมาได้นั้น ที่ว่าคนอื่น โง่ เลว หิวเงิน สัตว์

....ก็อาศัยจำขี้ปากศาสดาสนธิลิ้มบนเวทีเอาเท่านั้น คิดอะไรเองเป็น ใหม่ๆ เป็นไม่มี

#69 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

นี่ล่ะครับ ความคิดเห็น ของคนมีอาการคลุ้มคลั่งจวนเจียนเสียสติ มักจะเป็นแบบนี้

เหตุผล ตรรกะ ความคิด ข้อมูล ไม่มีอะไรเลย

ที่พูดเขียนออกมาได้นั้น ที่ว่าคนอื่น โง่ เลว หิวเงิน สัตว์

....ก็อาศัยจำขี้ปากศาสดาสนธิลิ้มบนเวทีเอาเท่านั้น คิดอะไรเองเป็น ใหม่ๆ เป็นไม่มี

เอ็งล่ะ ฉลาดตายล่ะเมิง
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#70 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

มันเป็นความเชื่อส่วนตัวของ คุณชัยสิทธิ์ ที่เชื่อแม้วเป็น พระเจ้ามูลเมือง มาเกิด เลยทำพีธี
ทุกคนในนี้ พากันเชื่อเหมือน ชัยสิทธิ์ ด้วยเรอะ ถึงได้ตั้งขบวนการป่วนชาติ ล้มเจ้าแม้ว

ตรงไหนในข่าว ที่ทุกคนในนี้ พากันเชื่อได้ว่า แม้วได้เป็นเจ้าแล้วครับ

อย่าพากันเชื่อใครหรืองมงายอะไรง่ายๆอีกนะ
ใช้ความคิดและเหตุผล ค้นหาความเป็นจริงก่อนค่อยเชื่อ
จำไม่ได้เรอะ ครั้งที่แล้ว ที่ถูกแป๊ะลิ้มหลอกให้คาบโกเต๊กที่ใช้แล้วอ่ะ

ก็เพราะชอบงมงายและเชื่อใครง่ายๆ นี่ล่ะ :lol: :D :lol:

ความฮาของกิ้งก่าเปลี่ยนสียังคงเส้นคงวาระดับ 4 กะโหลก

แต่ไม่ถึง 5 กะโหลก ก็มุขเดิมๆที่บอกว่าแม้วไม่เกี่ยว เป็นการกระทำส่วนตัวของคนอื่นทั้งสิ้น

พอไล่ไปไล่มาเดี๋ยวจนมุมหนีหายไม่อยากไม่ตอบกระทู้ผมอีก มันจะแย่เพราะมันไม่สูสีไม่สนุกเลย

เอาเป็นว่ากิ้งก่ากับผมก็อุดมการณ์ "ล้มเจ้า" และ "ล้มสถาบัน" เหมือนกันเพราะฉะนั้นเราพวกเดียวกันครับ

555555 สำหรับผมอุดมการณ์มากกว่าสีเสื้อชัดเจนครับ ผมต้องล้มล้างให้ได้

บ้านเมืองไม่เป็นประชาธิปไตยเพราะเจ้าเฮงซวย สถาบันบัดซบ

"เจ้าเฮงซวยที่ต้องล้มให้ได้สำหรับผม คือ เจ้ามูลเมือง"

"สถาบันบัดซบที่ฉุดความเจริญของบ้านนี้เมืองนี้คือ สถาบันเสื้อแดง"

มาร่วมล้มล้างกันนะครับ เราร่วมอุดมการณ์เหมือนๆกัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#71 ฝนทั่ง

ฝนทั่ง

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ลงชื่อร่วม ต้านจ้าวมูลเมือง

#72 asawinee

asawinee

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

ตรรกะดีตายล่ะ กิ้งก่านายเวร

ก็พวกเสื้อแดงเองไม่ใช่เรอะที่เชื่อหัวปักหัวปำว่า แม้วเป็นเจ้ามูลเมืองกลับชาติมาเกิด
ทำพิธีเซ่นไหว้สืบชะตากันให้เอิกเกริก
ออกข่าว ออกสื่อกันใหญ่โต

ถามคนไทยดูว่า ถ้ากล่าวคำว่า "เจ้ามูลเมือง" คนไทยจะนึกถึงใคร
คงไม่ต้องบอกนะว่าคำตอบคืออะไร
เพราะใครๆก็รู้

"เจ้ามูลเมือง" หมายถึงใคร
คนที่ตอบได้ว่า หมายถึงแม้วน่ะ ต้องเชื่อทุกคนด้วยเรอะ ว่ามันใช่ มันเป็นเจ้ามูลเมือง
มันมีเจ้านี้ในประวัติศาสตร์ กลับชาติมาเกิดจริงๆเป็นแม้ว

เหมือนกับคำว่า "แม้ว" น่ะ หมายถึงใคร
คำตอบคือ ทักษิณ
คนที่ตอบว่า "แม้ว" หมายถึง ทักษิณ ต้องเชื่อด้วยหรือว่า ทักษิณ เป็น คนดอยเผ่าแม้ว จึงได้ชื่อนี้มา

ยกตัวอย่างง่ายๆอีกตัวอย่าง
ถ้าเอ่ยถึง "ไป ว 5 โฟร์ซีซั่น"
แล้วจะนึกถึงใคร
คำตอบคือ "นางยกปู"
แล้วทุกคนต้องเชื่อเหรอว่า นางยกปูไป ว 5 โฟร์ซีซั่น เพื่อกระทำการบัดสีบัดเถลิงที่โรงแรมนี้

คนใน สรท ไม่ได้ดมขรี้แม้วนะจ๊ะ
จะได้งมงาย เหมือนอิตุ๊ดนายเวร
งมงายอยู่ได้ว่า คนที่นี่เป็นสาวกแปะลิ้ม

คนที่นี่เค้าไม่เืดือดร้อนหรอกนะ เรื่องด่าแปะลิ้ม
แต่รำคาญพวกงมงาย ฝังใจกับผ้าอนามัยใช้แล้ว ทั้งๆที่อมขรี้แม้วไว้เต็มปาก

#73 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

อย่าใส่ร้ายเจ้ามูลเมืองนะท่านไม่ได้สั่งให้ทำนะเป็นการกระทำของคนอื่นล้วนๆ

ไม่ได้สั่งก็แค่ "รู้เห็นเป็นใจ" ก็เท่านั้นเองงงงงง

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#74 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

ฮือ... asawinee จัดหนักเลยนะ

วันนี้ไม่ว่าง จะมาต่อปากต่อคำ จะออกไปข้างนอก ซื้อไข่มาทอดซัก โลเจ็ดขีด ^_^

ฝากไว้ก่อน ไว้เจอกันวันหน้า พวกสาวกโกเต๊ก :angry:

#75 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

พวกท่านที่ลงชื่อในกระทู้นี้กับผม อาจเข้าข่ายเป็นผู้ผิดกฎหมายทันที

ในรัฐไทยใหม่นะครับ ในข้อหาหมิ่นพระเจ้ามูลเมือง อาจต้องข้อหา

เป็นภัยต่อความมั่นคงของรัฐไทยใหม่นะครับ โปรดระวัง

#76 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

วันนี้ไม่ว่าง จะมาต่อปากต่อคำ จะออกไปข้างนอก ซื้อไข่มาทอดซัก โลเจ็ดขีด ^_^

ฝากไว้ก่อน ไว้เจอกันวันหน้า พวกสาวกโกเต๊ก :angry:

55555 สู้ไม่ได้ถอยอีกเช่นเคย ผมถึงบอกไงว่าอย่าไปไล่ต้อนกิ้งก่าเขา

พอต้อนจนมุมก็จะหนีหายตามฟอร์ม เลี่ยงไปสู้ประเด็นเก่าๆของมาร์คและพลพรรคแมงวาป

ดีกว่า ขุดหนังเก่ามาฉายวนซ้ำไปซ้ำมา ชั่งไข่ หนีทหาร สปก. ดีแต่พูด

ตั้งรัฐบาลค่ายทหาร บลาๆ จนวนกลับมาที่ "ชั่งไข่" ใหม่อีกครั้ง 5555

#77 asawinee

asawinee

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

มัวแต่ไปไล่ต้อนกาสรนายเวร
เลยลืมลงชื่อเลย
ขอร่วมล้มเจ้ามูลแม้วด้วยคนนะคร้าาาาา

#78 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

เจ้ามูลเมืองไม่ได้มีส่วนรู้เห็นกับ Voice of taksin เล๊ยยยยยยยยยยยยยยย

สาบานได้ ให้บ้านจันทร์ส่องหล้าไฟไหม้ก็ได้เอ้าาาาาาาาาาา

#79 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

#80 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

ไม่ได้เจตนานะใครทะลึ่งอุตริถือธงแบบนี้ เจ้ามูลเมืองไม่เกี่ยวๆ ถูกใส่ร้ายๆ

คนพวกนี้ไปหาธงมาจากไหนก็ไม่รู้เนอะ จำนวนมากเสียด้วย

แถมถือกันถ้วนหน้าอีก เจ้ามูลเมือง ไม่ได้สั่งนะ แค่ "รับทราบ" และไม่ห้ามด้วย ฮาาาาาาาาาา

#81 Maestro

Maestro

น้องเก่า

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

ลงชื่อด้วยครับ :lol:

คนไทยที่ชั่วช้าสามานย์ที่สุดคงไม่พ้นเจ้ามูลเมืองเป็นแม่นมั่น :angry:

#82 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

ไปซื้อไข่ทอดถึงเมืองนอกหรอว่ะ ที่ไหน [font=Tahoma, 'MS Sans Serif} ']จีน อินโดนีเซีย มาเลเซีย หรือไปยุโรป เดนมาร์ก สวีเดน หรือไปซื้อตามฟาร์มเลี้ยงไก่บางฟาร์มเค้าก็ขายส่งเป็นกิโลนะ หรือจะไปซื้อในเขมรแถวบ้านแม้วพ่อมรึง [/font]

Edited by kuuga, 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:36.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#83 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

คุณโจโฉ จัดหนักเลยอ่ะครับ
พ้นวันเข้าพรรษาวันเดียว เล่นมันซะหนักเลย
55555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#84 ขออภัยในความไม่เหมาะสม

ขออภัยในความไม่เหมาะสม

น้องเก่า

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

ลงชื่อเข้าร่วมด้วยคนครับ

#85 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

แล้วกระทู้แบบนี้จะขาดผมไปได้ไง ด้วยคนสิครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#86 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

สงสัย กิ้งก่าไปต่อคิวซื้อไข่ เพราะไข่ที่มีมันหดหมดจนเหลือเท่าไข่มดไปแล้ว

#87 ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

กิ้งก่า ...... *** รู้ แบบ ผิดๆ

น่า ขำ

#88 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

ผมไม่สนใจว่าไอ้หอกแม้วมันจะเป็นเจ้ามูลเมือง มูลวัว มูลควาย กลับชาติมาเกิดหรือไม่

รู้แต่ว่า มันและตระกูลชินวัตร ดามาพงษ์ และตระกูลที่มีผลประโยชน์ร่วมกับมัน เลวทุกคน

ถ้าเป็นเมืองจีนสมัยก่อน มันต้องถูกแล่เนื้อเอาเกลือทา สับเนื้อให้นกกิน ประหารเก้าชั่วโคตร ไม่ให้เหลือเชื้อชั่ว

ตราบใดที่ผมยังหายใจอยู่ จะต่อต้านไอ้พวกนี้จนกว่าจะตายกันไปข้าง

#89 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

..... ยังผ่านมาไม่เท่าไรที่ถูกแป๊ะลิ้มโกเต๊กหลอกใช้ ให้ออกมากู้ซากป่วนบ้านป่วนเมือง
ปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ ยึดสถานีทีวี ยึดนั้น ยึดนี้ ยึดๆๆ ยังพากันไม่คิดสำนึกอีก

าลสั่งให้จ่ายค่าความเสียหาย ยึดสนามบินกว่า522ล้าน

มีใครที่ไปในนี้ คิดจะจ่ายกันบ้างไหมครับ ที่เชียร์ที่สนับสนุนกันไล่ระบอบทักษิณ

….นี่เกิดอุตริคิดพิเรนอะไรกันขึ้นมา ถึงตั้งขบวนการป่วนชาติล้มเจ้าแม้วกันอีก
ประเทศบอบซ้ำเสียหายจากพวกคุณมามากแล้ว สงสารประเทศชาติบ้างได้ไหม

สิ่งที่พวกคุณต่อสู้อยู่…. รู้ไหมคุณต่อสู้อยู่กับใคร…….
คุณต่อสู้อยู่ไม่ใช่แม้วหรือตระกูลชินวัตร…….
พากันวางยุทธศาสตร์และเป้าหมายผิดไว้ตั้งแต่ต้น….

ยุทธวิธีและวิธีการสู้ก็ผิดตามไปด้วย…..
.......สู้ไปยังไงก็ไม่มีทางชนะเพราะคุณสู้อยู่กับประชาชน สู้อยู่กับคนส่วนใหญ่ประเทศนี้.....

กลับมาเป็นคนดี อยู่ฝ่ายประชาชนเถอะ…. :(

#90 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

มีใครที่ไปในนี้ คิดจะจ่ายกันบ้างไหมครับ ที่เชียร์ที่สนับสนุนกันไล่ระบอบทักษิณ

:lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#91 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยมีความคิดที่จะล้มเจ้าผ่านเข้ามาในสมองเลย
มีแต่รักและเทิดทูนไว้เหนือหัว
เอาละวันนี้ขอเข้าขบวนการล้ม เจ้ามูลเมืองด้วยคน
เพื่อประเทศชาติและคนไทย
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#92 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

ร่วมด้วยคนครับ^^

#93 civilrider

civilrider

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

แจมด้วยคนครับ

#94 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

..... ยังผ่านมาไม่เท่าไรที่ถูกแป๊ะลิ้มโกเต๊กหลอกใช้ ให้ออกมากู้ซากป่วนบ้านป่วนเมือง
ปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ ยึดสถานีทีวี ยึดนั้น ยึดนี้ ยึดๆๆ ยังพากันไม่คิดสำนึกอีก

าลสั่งให้จ่ายค่าความเสียหาย ยึดสนามบินกว่า522ล้าน

….นี่เกิดอุตริคิดพิเรนอะไรกันขึ้นมา ถึงตั้งขบวนการป่วนชาติล้มเจ้าแม้วกันอีก
ประเทศบอบซ้ำเสียหายจากพวกคุณมามากแล้ว สงสารประเทศชาติบ้างได้ไหม

สิ่งที่พวกคุณต่อสู้อยู่…. รู้ไหมคุณต่อสู้อยู่กับใคร…….
คุณต่อสู้อยู่ไม่ใช่แม้วหรือตระกูลชินวัตร…….
พากันวางยุทธศาสตร์และเป้าหมายผิดไว้ตั้งแต่ต้น….

ยุทธวิธีและวิธีการสู้ก็ผิดตามไปด้วย…..
.......สู้ไปยังไงก็ไม่มีทางชนะเพราะคุณสู้อยู่กับประชาชน สู้อยู่กับคนส่วนใหญ่ประเทศนี้.....

กลับมาเป็นคนดี อยู่ฝ่ายประชาชนเถอะ…. :(

ประชาชนไม่ได้มีแค่เสื้อแดง
อย่าผูกขาดคำๆ นี้ไว้เพียงฝ่ายเดียว

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#95 K.ยุกยิก

K.ยุกยิก

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

ล้มเจ้ามูลเมืองด้วยคนครับ

#96 ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

ไอ้กิ้งก่า .....

ไหงบอกว่า วันนี้ไม่ว่าง เจอกันวันหน้า

ไม่ทัน (จัญ) ไร .... กลับมาอีกแล้ว ภายในไม่กี่ชั่วโมง

แค่นี้ก็โกหกแล้ว

#97 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

ใครเป็นคนสั่งปิดสนามบิน สุวรรณภูมิ ?

ข้อเขียนของคุณสุเทพ อัตถากร เรื่อง “ยึดสนามบินไทย-ฝรั่งวัฒนธรรมการเมืองที่ต่างกัน” เมื่อวันขึ้นปีใหม่ในนิตยสารเส้นทางไทยถือเป็นข้อสังเกตอันดีที่มีต่อประเด็นการกล่าวหา “พันธมิตรฯ ปิดสนามบินฯ” อันนำไปสู่มติที่บอร์ดการบินไทยจะฟ้องเรียกค่าเสียหายแกนนำพันธมิตรฯ ราว 2 หมื่นล้านบาท เช่นเดียวกับบอร์ดการท่าอากาศยานแห่งประเทศไทยและยังไม่รวมถึงความพยายามของตำรวจที่จะรวบรวมหลักฐานเอาผิดแกนนำพันธมิตรฯ ในข้อหาฉกาจฉกรรจ์ เช่น ก่อการร้าย บุกยึดระบบขนส่งมวลชนของประเทศ

คุณสุเทพ อัตถากรได้ตั้งข้อสังเกตย้อนกลับไปในเหตุการณ์เมื่อ 25 พฤศจิกายนปีที่แล้ว ที่กลุ่มพันธมิตรฯ ได้เคลื่อนย้ายผู้ชุมนุมจากทำเนียบรัฐบาลมุ่งหน้าไปยังสนามบินดอนเมือง และสุวรรณภูมิ เพื่อกดดันให้นายกฯ สมชายลาออกจากตำแหน่ง แต่การชุมนุมกินพื้นที่ เฉพาะบริเวณที่เป็นทางรถวิ่งจอดรับ-ส่งผู้โดยสารด้านนอกเท่านั้น มิได้เข้าไปยึดหรือเกี่ยวข้องภายในตัวอาคารสนามบินแต่อย่างใดเลย และตลอดคืนวันนั้นจนกระทั่งถึงเวลา 10 นาฬิกาของวันรุ่งขึ้นเครื่องบินเที่ยวบินต่างๆ ยังคงสามารถขึ้นลงได้ตามปกติ ไม่มีอุปสรรคอะไรเลย

เรียกได้ว่า เจ้าหน้าที่การท่าฯ นอกจากจะยังมีเวลาอีกหลายชั่วโมงที่ควรแจ้งข่าวไปยังผู้โดยสารอื่นๆ และหน่วยงานต่างๆ แต่รัฐบาลและเจ้าหน้าที่ผู้ใหญ่ของการท่าฯ ก็มิได้กระทำ กลับอ้างว่าผู้โดยสารต้องเสียเวลา หน่วยงานต่างๆ ก็ต้องเสียเวลาเพราะไม่ทราบมาก่อนว่าจะปิดสนามบิน

ความจริงแล้วเมื่อผู้ชุมนุมมานั่งชุมนุมอยู่ข้างนอก ปราศรัยและร้องเพลงกันมาหลายชั่วโมงตลอดคืน เครื่องบินขึ้นลงได้เป็นปกติตลอดคืนจนถึงช่วงสายของวันรุ่งขึ้น จึงมีคำถามแรกที่ควรถูกถามด้วยความสงสัยก็คือ ผู้ว่าการท่าอากาศยานฯ สั่งปิดท่าอากาศยานฯ นั้นในเวลาต่อมา ชอบด้วยเหตุด้วยผลโดยสุจริตใจหรือไม่ หรือด้วยมีเหตุจูงใจประการอื่น

ประการนี้ดิฉันขอหยิบยกหลักฐานการรายงานข่าวของสำนักข่าวโทรทัศน์และทาง เว็บไซต์หลายสำนัก อาทิ INN ที่ออกมาระบุเมื่อเวลา 21.50 น.ของวันที่ 25
พฤศจิกายนว่า

“นายเสรีรัตน์ ประสุตานนท์ ผอ.การท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ได้เป็นผู้ประกาศปิดให้บริการสนามบินสุวรรณภูมิ ในส่วนขาออกระหว่างประเทศเป็นการชั่วคราวแล้ว พร้อมประสานขอกำลังเจ้าหน้าที่ทหารเข้าช่วยดูแล ส่วนขาเข้ายังยังเปิดให้บริการตามปกติ ผู้โดยสารสามารถเข้ามาภายในประเทศได้ …”

ชี้ให้เห็นว่า 1. ในช่วงเวลาดังกล่าว ผู้มีอำนาจตัดสินใจสั่งปิดสนามบินคือนายเสรีรัตน์ ซึ่งดำรงตำแหน่ง ผอ.การท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ 2. เป็นการประกาศปิดสนามบินผ่านสื่อมวลชน 3. เป็นการประกาศปิดเฉพาะขาออกระหว่างประเทศ แต่ขาเข้ายังให้บริการแสดงว่านายเสรีรัตน์ใช้วิจารณญาณเฉพาะตัว ในการเลือกที่จะปิดเพียงบางส่วน มิใช่ลักษณะของการหยุดให้บริการของสนามบินทั้งหมด ทันทีที่มีผู้ชุมนุมมารวมตัวอยู่ด้านนอก

คำถามที่จะมีต่อมาก็คือว่า แล้วนายเสรีรัตน์ใช้ระเบียบข้อไหนเป็นเครื่องชี้วัดการตัดสินใจในการสั่งปิดสนามบิน เมื่อตามมาตรการรักษาความปลอดภัยของสนามบินสุวรรณภูมิมีการแบ่งพื้นที่การ ดูแลออกเป็น พื้นที่นอก-ในอาคารผู้โดยสาร จุดตรวจค้นก่อนขึ้นอากาศยาน (อ้างอิงจากในเว็บไซต์ ทอท.) เช่นเดียวกับสนามบินทั่วไปที่จะกันพื้นที่ออกเป็น 2 โซนใหญ่ๆ คือ โซนสำหรับเครื่องบินขึ้น-ลง ซึ่งรวมถึงหอบังคับการบินอันอาจเรียกว่าเป็นส่วนที่ต้องมีความปลอดภัยสูงสุด กับพื้นที่รอบนอกสำหรับการสัญจรสำหรับยานยนต์รับส่งผู้โดยสาร

และในเมื่อภาพที่ปรากฏผ่านสื่อฯ ทั่วไปชี้ให้เห็นว่า ผู้ชุมนุมในวันนั้นมีการรวมตัวอย่างสงบที่ด้านนอกอาคารโดยมีผู้นำการชุมนุม (ในเวลานั้น คือ นายสุริยะใส กตะศิลา ผู้ประสานงานพันธมิตรฯ ) ที่คอยควบคุมฝูงชนได้เป็นอย่างดี จนไม่มีผลในอันจะขัดขวางการขึ้นลงของเครื่องบิน คำถามคือ คุณเสรีรัตน์ .. คุณสั่งปิดสนามบินทำไม

ในทางกลับกันต้องยอมรับว่าสนามบินสุวรรณภูมิไม่ได้ถูกใช้เป็นสมรภูมิของการต่อสู้เรียกร้องความเป็นธรรมครั้งแรก แต่ย้อนกลับไปเมื่อ 2 ตุลาคม ปีเดียวกัน กลุ่มคนขับแท็กซี่กว่า 300 คนได้บุกปิดทางเข้า-ออก พร้อมขว้างปาสิ่งของใส่เจ้าหน้าที่การท่าอากาศยานฯ ในจุดเดียวกับที่มีการประท้วงของกลุ่มพันธมิตรฯ แทนที่คุณเสรีรัตน์จะใช้มาตรการเดียวกับที่ใช้กับกลุ่มพันธมิตรฯ แต่กลับใช้วิธีการเจรจาโดยยอมอ่อนข้อให้ กลุ่มคนขับแท็กซี่ดังกล่าว คิดอัตราค่าโดยสารแบบเหมาจ่ายตามที่มีการเรียกร้อง แสดงว่าสองเหตุการณ์ที่ว่านี้ มีการเลือกปฏิบัติใช่หรือไม่

ในบทความของคุณสุเทพ อัตถากรยังตั้งข้อสังเกตว่า กรณีที่การท่าอากาศยานฯ จำเป็นต้องสั่งปิดสนามบินตามที่อ้าง แต่ทำไมกลับไม่มีการปฏิบัติตามหลักสากลการบิน ที่ตามปกติ ในปฏิบัติการของท่าอากาศยานฯ ต่างๆ ทั่วโลก จักต้องมีการเตรียมสนามบินสำรองเอาไว้ใช้ในกรณีฉุกเฉินทันที อย่างในเมืองไทยก็มีสนามบินอู่ตะเภา สนามบินโคราช สนามบินขอนแก่น สนามบินอุดรฯ และสนามบินเชียงใหม่ในทันที เพื่อรองรับเที่ยวบินที่ตกค้าง

สำหรับประเด็นนี้ มีรายงานอ้างอิงระบุว่า ในวินาทีฉุกเฉินทางการท่าฯ ได้ตัดสินใจแก้ปัญหาด้วยการประกาศผ่านเสียงตามสายหยุดให้บริการการบิน และขอให้ผู้ที่ไม่เกี่ยว ข้องออกนอกสนามบิน โดยอ้างว่าเกิดความวุ่นวายขึ้นภายในสนามบินสุวรรณภูมิ การปิดให้บริการโดยไม่มีมาตรการรองรับดังกล่าว ทำให้มีผู้โดยสารที่จะเดินทางออกนอกประเทศ ตกค้างทันทีราว 1 หมื่นคน โดยเฉพาะอย่างยิ่งสร้างความเดือดร้อนให้ผู้ที่ต้องการเดินทางไปประกอบพิธี ฮัจญ์ที่ซาอุฯ จนแกนนำพันธมิตรฯ ต้องประสานขอความช่วยเหลือเรื่องนี้จากพล.อ.สนธิ บุญยรัตนกลิน อดีตประธาน คมช.ผู้มีสายสัมพันธ์อันดีกับประเทศตะวันออกกลางเพื่อแก้ปัญหาเฉพาะหน้า

รายงานข่าวอ้างด้วยว่า 29 พฤศจิกายน 2551 นายเสรีรัตน์ได้ตัดสินใจซ้ำสองที่จะให้มีคำสั่งปิดสนามบินสุวรรณภูมิต่อ เนื่องอีก 48 ชั่วโมง จนถึงเวลา 18.00 น.ของวันที่ 1 ธันวาคม 2551 ทั้งที่ ก่อนหน้านี้ พลตรีจำลอง ศรีเมือง ได้ส่งหนังสือถึงนายเสรีรัตน์โดยยืนยันว่า ตามที่พันธมิตรฯ ได้มาชุมนุมอยู่ที่บริเวณด้านหน้าอาคารผู้โดยสารสนามบินสุวรรณภูมิ และด้านหน้าของสนามบินดอนเมืองนั้น พันธมิตรฯ ขอชี้แจงว่า มิได้เข้าไปชุมนุมในพื้นที่ที่มีความเกี่ยวข้องใดๆ ทั้งสิ้นที่มีความเกี่ยวข้องกับการขึ้นลงของเครื่องบินทั้งในส่วนของลานบิน หลุมจอด หอบังคับการบิน ซึ่งเป็นส่วนสำคัญในการขึ้นหรือลงเครื่องบินของสนามบินทั้ง 2 แห่ง

ความผิดพลาดในการทำหน้าที่ของนายเสรีรัตน์ ยังถูกย้ำด้วยรายงานข่าวในเว็บไซต์โพสต์ทูเดย์ ประจำวันที่ 13 ธันวาคม 2551

“..เมื่อมีการอ้างแหล่งข่าว ในคณะกรรมการท่าอากาศยานไทย (ทอท.) หรือที่ประชุมบอร์ด ทอท.เมื่อวันที่ 11 ธันวาคม ที่ได้ตั้งข้อสังเกตการณ์คำสั่งปิดสนามบินสุวรรณภูมิเมื่อวันที่ 25 พฤศจิกายนที่ผ่านมา ของนายเสรีรัตน์ ว่า ไม่ได้มีการดำเนินการตามขั้นตอน และระเบียบปฏิบัติ ซึ่งการสั่งปิดสนามบินเป็นเรื่องใหญ่ และก่อให้เกิดความเสียหายจำนวนมาก โดยเฉพาะการออกประกาศผ่านสื่อมวลชนก่อนที่จะมีการแจ้งให้กับสายการบิน และผู้ประกอบการทราบก่อน ทำให้เกิดความสับสน มีหลายเที่ยวผ่านออกไปโดยไม่ได้ผ่านการตรวจค้น นอกจากนี้ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิมิได้ออกประกาศแจ้ง NOTAM หรือ ผู้ปฏิบัติการทางอากาศไปยังสายการบินต่างๆ ว่าจะมีการปิดการใช้อาคารผู้โดยสาร”

รายงานระบุว่า นายเสรีรัตน์ได้แสดงความรับผิดชอบต่อบอร์ด ทอท.โดยอ้างว่า หากเห็นว่าตนทำงานบกพร่องก็พร้อมจะลาออกจากตำแหน่งรักษาการ ผอ.ท่าอากาศยานฯ เท่ากับเป็นการยอมรับว่า ตนได้เป็นผู้ตัดสินใจสั่งปิดสนามบินจริง และยอมรับต่อผลที่จะเกิดขึ้น และแม้ว่าบอร์ดการท่าฯ จะเห็นว่าจำเป็นต้องให้นายเสรีรัตน์อยู่ในตำแหน่งต่อไปเพื่อแก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้าที่เกิดขึ้นก่อน ก็ไม่ได้หมายความว่า นายเสรีรัตน์จะปฏิเสธการชดเชยความสูญเสียที่เกิดขึ้นจากการตัดสินใจปิดสนามบินของนายเสรีรัตน์ได้พ้น

ดังนั้น ในกรณี ที่ ทอท. มีการประเมินความเสียหายจากการปิดสนามบินออกมาวันละ 60 ล้านบาท นับตั้งแต่วันที่ 26 พ.ย.-4 ธ.ค. รวมมูลค่ากว่า 540 ล้านบาท ไม่รวมค่าเสียหายจากการเสียโอกาสและด้านอื่นๆ รวมถึงการที่บริษัท การบินไทย จำกัด (มหาชน) ได้รับผลกระทบจากการปิดสนามบินคิดเป็นกว่า 20,000 ล้านบาท

ผู้ที่ควรเป็นผู้รับผิดชอบตัวจริง จึงควรเป็นตัวผู้ออกคำสั่งให้มีการปิดสนามบินใช่หรือไม่ ซ้ำควรจะให้มีการสอบวินัยเพิ่มว่าการตัดสินใจปิดสนามบินดังกล่าว เป็นความพยายาม “หมกเม็ด” จงใจทำให้ผิดพลาด หรือเพราะขาดความรู้ความชำนาญในการแก้ปัญหาจนไม่สามารถแก้ปัญหาเพื่อลดหรือ บรรเทาความเสียหายที่เกิดขึ้น แต่ที่แน่ๆ สิ่งที่คุณสุเทพ อัตถากร สรุปว่า เป็นเรื่องน่าละอายที่สุด คือ ความพยายามโยนบาปทั้งหมดไปให้ผู้ชุมนุมแต่ฝ่ายเดียว

http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9520000007682
โดย อุษณีย์ เอกอุษณีษ์

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#98 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

พวกท่านที่ลงชื่อในกระทู้นี้กับผม อาจเข้าข่ายเป็นผู้ผิดกฎหมายทันที

ในรัฐไทยใหม่นะครับ ในข้อหาหมิ่นพระเจ้ามูลเมือง อาจต้องข้อหา

เป็นภัยต่อความมั่นคงของรัฐไทยใหม่นะครับ โปรดระวัง

ไม่เป็นไรครับ เพราะถึงตอนนั้น คงยกเลิกมาตรา ๑๑๒ ไปแล้ว

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#99 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

นายสมเกียรติ พงษ์ไพบูลย์ แกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย เปิดเผยข้อมูลสำคัญว่า หลังเที่ยงคืนของวันที่ 6 ตุลาคม 2551 ที่ผ่านมา รัฐบาลสมชาย วงษ์สวัสดิ์ ได้เรียกประชุมคณะรัฐมนตรี (ครม.) กลางดึก โดยได้สั่งให้ พล.อ.ชวลิต ยงใจยุทธ จัดการด้านความมั่งคง และมอบอำนาจให้ ซึ่ง พล.อ.ชวลิต ได้สั่งให้ พล.ต.อ.พัชรวาท วงษ์สุวรรณ ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติว่า ให้มีการประชุมรัฐสภาให้ได้ โดยให้ลุยม็อบกลางดึกของคืนนั้น
ซึ่ง พล.ต.อ.พัชรวาท ไม่เห็นด้วย เพราะเกรงว่าเป็นเวลากลางคืน หากเกิดอะไรขึ้นมาจะควบคุมได้ยาก ซึ่งหลังจากนั้น ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รมว.สาธารณสุข ได้เสนอในที่ประชุม ครม.ว่า ถ้าไม่ทำก็ให้ให้ปลด พล.ต.อ.พัชรวาท และตั้ง พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ เป็นผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติลุยทันที ซึ่งหลังจากนั้น ร.ต.อ.เฉลิมได้หันไปถาม นายสมชายว่า จะเอาอย่างไร จนในที่สุด นายสมชายเลยสั่งการเองว่าให้ลุยม็อบทันที
นายสมชาย ได้สั่งมาโดยตรงมาที่กองบัญชาการตำรวจนครบาล ถึง พล.ต.ท.สุชาติ เหมือนแก้ว ผบช.น. นักเรียรตำรวจรุ่นเดียวกับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ซึ่ง พล.ต.ท.สุชาติ บอกว่า ถ้าเราทำคนเดียวมันยาก จึงเอาเพื่อนมาด้วย ด้วยการให้ พล.ต.ต.จักรทิยพ์ ชัยจินดา รองผู้ชัญชาการตำรวจนครบาล ที่เพิ่งย้ายมา 5 วัน จากผู้การ 191 มาปราบด้วยกัน ดังนั้น สองคนนี้คือเป็นอาชญากรของชาติ และประกอบกับ พล.ต.อ.โกวิท วัฒนะ รองนายกฯและรมว.มหาดไทย อยากได้หน้า จึงบอกว่าได้เตรียมตำรวจตระเวนชายแดนไว้แล้ว พร้อมสลายทันที โดยใช้ตำรวจจากภาค 1 ภาค 2 และภาค 7 นำหน้า ตามด้วย ตชด. และ 191 ซึ่งคนเหล่านี้ถือเป็นอาชญากรของประเทศ
โดยอาวุธที่ใช่ในการสลายการชุมนุมนั้น ร้ายแรงทั้งสิ้น ซึ่งมีอยู่ 4 อย่าง ประกอบด้วย ระเบิดสั่งหารแบบ M26 ปืนลูกซอง ปืนกล SKMP5 ซึ่งใช้ในการต่อสู้กับการก่อการร้ายสากล ของหน่วยอรินทรราช แต่มาใช้กับประชาชนที่ไม่มีอาวุธเลย และแก๊สน้ำตา ซึ่งมีทั้งที่ใช้สลายฝูงชน และแก๊สน้ำตาที่ใช้ในสงคราม ที่สั่งซื้อมา 10 กว่าปี และผ่านการทดลองยิงประชาชนในอิรักตายหลายคนมาแล้ว ซึ่งแก๊สน้ำตานี้ ใครที่ถูกยิงจะทำให้อวัยวะฉีกขาดได้ทันที ดังนั้น จึงทำให้มีคนแขนขาขาด และทำให้น้องโบว์ หน้าอกด้านซ้ายแตกสลายหายไปในทันที
นายสมเกียรติ กล่าวต่อว่า หลังจากนั้น วันที่ 7 ตุลาฯ เป็นวันเดียวที่มีการสลายการชุมนุม 3 ครั้ง โดยครั้งแรก สลายเพื่อให้นายสมชายเดินลอยชาย ผ่านซากศพคาวเลือดเข้าสภา แถลงนโยบายโจร โดยรัฐบาลโจร ต่อจากนั้น เวลา 15.00 น. ก็ยิงเป็นครั้งที่ 2 เพื่อสลายการชุมนุมเพื่อให้ ส.ส.โจร เหยียบย่ำรอยพื้นเปื้อนเลือดออกจากสภา และตามมาด้วยครั้งที่ 3 เวลาประมาณพลบค่ำ ที่มีการยิงแก้สน้ำตา จาก บชน. มายังบริเวณลานพระบรมรูปทรงม้า เพื่อกันไม่ให้พี่น้องมวลชนเคลื่อนจากสภาฯ มาสมทบที่ทำเนียบและสะพานมัฆวานฯ
ซึ่งครั้งนี้ ยิงถล่มหนักหน่วง ต่อเนื่องไปจนถึงเวลา 24.00 น.

วันนี้ (25 พ.ย.) ที่ทำเนียบรัฐบาลชั่วคราว (ดอนเมือง) พี่น้องพันธมิตรฯ ทยอยเดินทางไปสมทบอย่างไม่ขาดสาย โดยปักหลักชุมนุมบริเวณอาคารผู้โดยสารระหว่างประเทศ เพื่อรอขับไล่นายสมชาย วงศ์สวัสดิ์ นายกรัฐมนตรี ที่จะเดินทางกลับจากการประชุมเอเปค ที่ประเทศเปรู ในคืนนี้ ขณะที่บรรยากาศโดยทั่วไปมีการร้องเพลงสลับกับโห่ร้องตะโกนขับไล่ “สมชาย” อย่างต่อเนื่อง ส่วนปัญหาด้านความสะดวกเนื่องจากมีผู้เข้าร่วมชุมนุมจำนวนมากขณะนี้กำลังประสบปัญหากับเรื่องห้องน้ำ เนื่องจากมีจำนวนห้องน้ำไม่เพียงพอต่อกลุ่มผู้ชุมนุม แต่ก็ได้มีการประสานนำรถสุขาเคลื่อนที่ของกรุงเทพมหานคร จำนวน 2 คันมาจอดให้บริการไว้แล้ว

Edited by Stargate-1, 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:34.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#100 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

ด้านนายสุริยะใส กตะศิลา กล่าวถึงกรณีที่กลุ่มพันธมิตร เข้ายึดสถานีโทรทัศน์เอ็นบีที ว่าน่าจะเป็นการจัดฉาก เพราะที่สถานีมีเจ้าหน้าที่เข้าไปอยู่ภายในตั้งแต่เช้ามืด 100-200 คน และชายที่บุกเข้าไปก็ไม่ได้ทำอะไรทันทีเหมือนกับว่าต้องการรอเวลาที่เหมาะสม ทั้งนี้ การเข้ายึดสถานีโทรทัศน์เอ็นบีที แตกต่างจากการที่รัฐบาลเข้าไปแทรกแซงสื่อ เพราะสิ่งที่ทำคือการยึดเชิงสัญลักษณ์ ให้สังคมรับรู้และมีการปฏิรูปสื่อ ซึ่งในสมัยรัฐบาล พ.ต.ท.ทักษิณ หากมีระยะห่างจากเอ็นบีทีมากกว่านี้ ก็คงไม่ทำให้เกิดปัญหาอย่างที่เป็นอยู่ ซึ่งสมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทยต้องไม่หลงประเด็น

แล้วเสื้อแดงทำอะไรกับช่อง 11 บ้าง

จังหวัดขอนแก่นจับผู้ต้องหาตามหมายจับคดีเผาศาลากลางจังหวัดขอนแก่นและเผา สถานีโทรทัศน์ช่อง 11 ขอนแก่นได้เพิ่มอีก2 คน นายอนุกูล ตังคณานุกูลชัย รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่นพร้อมด้วยพันตำรวจเอกธวัชชัย นิลานุช รองผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดขอนแก่น และทางดีเอสไอได้ร่วมกันแถลงผลการติดตามจับกุมผู้ที่เผาทำลายศาลากลางจังหวัดขอนแก่นและเผา สถานีโทรทัศน์ช่อง 11 ขอนแก่นเมื่อวันที่ 19 พฤษภาคม 2553 ที่ผ่านมาเพื่อมาลงโทษตามกฎหมาย

Edited by Stargate-1, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:24.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน