Jump to content

- - - - -

ไหนๆช่วงนี้คนเสื้อแดงเยอะในเสรีไทย ผมขออนุญาตตั้งขบวนการล้มเจ้า...........มูลเมืองในเสรีไทยครับ เพื่อประกาศจุดยืนชัดเจนของตัวเอง ใครเข้าร่วมลงชื่อเลย

• Please log in to reply
144 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

ทำไมต้องมีกลุ่มพันธมิตรมาทำให้เกิดความไม่ปกติสุขในบ้านเมือง ทำไมพวกเขาต้องไปชุมนุมบนท้องถนนให้รถติดกันระนาว ทำไมเขาต้องไปยึดทำเนียบรัฐบาล ถึงขนาดกล่าวหาว่าพันธมิตรคือพวกป่วนเมือง พวกไม่เคารพกฎหมาย ทำลายความเชื่อมั่นต่อรัฐบาล และทำลายเศรษฐกิจของชาติบ้านเมือง
ท่านผู้เจริญทั้งหลาย ที่กำลังสงสัย ข้องใจ มีคำถามแบบที่ว่ามานี้ โดยเฉพาะท่านที่ไม่เคยรับรู้ รับทราบ ข้อมูลจากกลุ่มมวลชนคนพันธมิตรโดยตรง มาก่อนเลยในชีวิต ทุกท่านครับ
หากท่านพอจะมีเวลาและมีความพร้อมพอที่จะเดินทางไปถึงทำเนียบรัฐบาลได้ ขอความกรุณาเถอะครับ กรุณาแวะไปเยี่ยมเยียน ไปทำความรู้จักกับเพื่อนคนไทยเช่นเดียวกับท่าน ที่เขาไปร่วมชุมนุมกันอยู่ที่ทำเนียบรัฐบาล สักครั้งได้ไหมครับท่าน ไปวันเวลาใด ก็ได้ที่ท่านสะดวก
ไปด้วยตัวท่านเอง ไปเพื่อให้เห็นกับตา ไปเพื่อสัมผัสด้วยตัวท่านเองแทนการรับข้อมูลผ่านสื่อว่า พวกเขาเหล่านั้นเป็นใคร มาจากไหน มาทำไม ถูกหลอกมาหรือเปล่า หรือมีใครจ้างมาไหม มีความเป็นอยู่อย่างไร เขาทำความเสียหายใดๆให้แก่ทำเนียบรัฐบาลบ้างไหม และคำถามค้างคาใจ ทุกคำถามที่ท่านต้องการถาม โดยท่านไม่ต้องให้ความสนใจกับแกนนำ
และท่านไม่ต้องแปลกใจว่า ทำไมในบางช่วงเวลาโดยเฉพาะในช่วงกลางวัน ผู้คนที่ร่วมชุมนุมจึงไม่หนาตาเป็นหมื่น เป็นแสนคน เพราะมันคือความเป็นจริงว่า เขาก็เป็นคนที่มีสัมมาอาชีพ ช่วงกลางวันของวันปกติ คนที่ไม่สามารถลางานได้เขาก็ต้องไปประกอบอาชีพของเขา แต่ในช่วงเย็นและค่ำ จำนวนผู้ร่วมชุมนุมจะมากขึ้น และมากเป็นพิเศษในช่วงเย็นวันศุกร์ เสาร์และอาทิตย์
แล้วท่านก็จะได้รับทราบความจริงด้วยตัวท่านเองเสียทีว่า
ทำไมมวลชนคนพันธมิตร ถึงยังบ้าชุมนุมกันอยู่ได้ไม่ยอมเลิกลา และพวกเขาจะชุมนุมไปถึงเมื่อไหร่กันแน่
ด้วยวิธีการนี้ ท่านจะรู้ซึ้งและเข้าใจว่า ความผิดในการเข้าไปยึดที่ทำการของรัฐบาลนั้น มันยิ่งใหญ่มากน้อยเพียงใดเมื่อเปรียบเทียบกับเหตุที่มาและเป้าหมาย ที่ทำให้กลุ่มมวลชนคนพันธมิตรต้องกระทำการดังกล่าว
ทั้งยังเป็นการพิสูจน์ด้วยตัวท่านเองด้วยว่า ประเทศชาติบ้านเมืองต้องปกครองด้วยกฎหมายนั้นถูกต้อง แต่เมื่อผู้มีอำนาจรัฐเข้าสู่อำนาจรัฐโดยไม่เคารพกฎหมายและใช้อำนาจนั้นไปในทางมิชอบ ประชาชนพลเมืองก็มีสิทธิที่จะใช้วิธีการ อารยะขัดขืน ต่อการบังคับใช้กฎหมายของผู้กุมอำนาจรัฐได้ โดยชอบธรรม
แม้จะมีกลุ่มคนบางกลุ่มบางคณะ พยายามบิดเบือนว่าการดำเนินการของกลุ่มมวลชนคนพันธมิตร ไม่ใช่กระบวนการในลักษณะของ อารยะขัดขืน ก็ตาม
ที่สำคัญท่านจะได้รู้ ได้เห็น ได้สัมผัสถึงความแตกต่างในทุกมิติ ระหว่างมวลชนคนพันธมิตร กับ กลุ่มประชาชนคนเสื้อแดง ว่าเป็นอย่างไร

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#102 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

การคุ้มครองสิทธิและเสรีภาพของประชาชน ให้ประชาชนมีบทบาทและมีส่วนร่วมในการปกครอง
และตรวจสอบการใช้อำนาจรัฐอย่างเป็นรูปธรรม การกำหนดกลไกสถาบันทางการเมืองทั้งฝ่ายนิติบัญญัติ
และฝ่ายบริหาร ให้มีดุลยภาพและประสิทธิภาพตามวิถีการปกครองแบบรัฐสภา รวมทั้งให้สถาบันศาล
และองค์กรอิสระอื่นสามารถปฏิบัติหน้าที่ได้โดยสุจริตเที่ยงธรรม
เมื่อจัดทำร่างรัฐธรรมนูญเสร็จแล้ว สภาร่างรัฐธรรมนูญได้เผยแพร่ให้ประชาชนทราบและ
จัดให้มีการออกเสียงประชามติเพื่อให้ความเห็นชอบแก่ร่างรัฐธรรมนูญทั้งฉบับ การออกเสียงลงประชามติ
ปรากฏผลว่า ประชาชนผู้มีสิทธิเลือกตั้งโดยเสียงข้างมากของผู้มาออกเสียงประชามติเห็นชอบให้นำร่าง
รัฐธรรมนูญฉบับใหม่มาใช้บังคับ ประธานสภานิติบัญญัติแห่งชาติจึงนำร่างรัฐธรรมนูญขึ้นทูลเกล้า
ทูลกระหม่อมถวายเพื่อทรงลงพระปรมาภิไธย ให้ประกาศใช้เป็นรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย
สืบไป ทรงพระราชดำริว่าสมควรพระราชทานพระบรมราชานุมัตตามมติของมหาชน
จึงมีพระบรมราชโองการดำรัสเหนือเกล้าเหนือกระหม่อมให้ตรารัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย
ฉบับนี้ขึ้นไว้ ให้ใช้แทนรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย (ฉบับชั่วคราว) พุทธศักราช ๒๕๔๙
ซึ่งได้ตราไว้ ณ วันที่ ๑ ตุลาคม พุทธศักราช ๒๕๔๙ ตั้งแต่วันประกาศนี้เป็นต้นไป
ขอปวงชนชาวไทย จงมีความสมัครสโมสรเป็นเอกฉันท์ ในอันที่จะปฏิบัติตามและพิทักษ์
รักษารัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทยนี้ เพื่อธำรงคงไว้ซึ่งระบอบประชาธิปไตยและอำนาจอธิปไตย
ของปวงชนชาวไทย และนำมาซึ่งความผาสุกสิริสวัสดิ์พิพัฒนชัยมงคลอเนกศุภผลสกลเกียรติยศสถาพร
แก่อาณาประชาราษฎรทั่วสยามรัฐสีมา สมดั่งพระบรมราชปณิธานปรารถนาทุกประการ เทอญ

Edited by Stargate-1, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:50.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#103 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

คห 97

มันยังหน้าด้าน แถ แปะ ประเด็น ใครเป็นคนสั่งปิดสนามบิน สุวรรณภูมิ ? อยู่อีกเนอะ

แสดงว่ายังคิดว่า ที่ปิดไปเพราะผู้ว่าการท่าอากาศยานฯ สั่งปิดท่าอากาศยานเองสิเนี้ย

เชื่อแล้ว ยังไม่สำนึกจริงๆ...... :wacko: :wacko:

#104 juicekung

juicekung

น้องเก่า

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

ลงชื่อเข้าร่วมครับ ช้าไปหน่อยกระทู้ยาวเลยเชียว

#105 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

คห#103 นายเสรีรัตน์ ประสุตานนท์ ปลอดไปเอง นั่งดูทีวีอยู่ที่บ้าน เห็นนักข่าวสัมภาษณ์นักธุรกิจญี่ปุ่น เขายังบอกว่าทำเกินเหตุไป

พธม.เข้าไปหลบกระสุน M79 กัน ไปเข้าห้องน้ำกัน ก็ปลอดแล้ว

อย่างนี้ที่ Central world ปิดก็เพราะการชุมนุมของเสื้อแดงซินะ หรือจะบอกว่าแค่เดินเข้าไปช้อปปิ้ง

Edited by Stargate-1, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:36.

#106 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

ลงชื่อด้วยคนครับ บ้านเมืองเราฉิบหายเพราะเจ้ามูลแม้วมันครอบงำมาหลายปี
ถึงเวลาแล้วที่ต้องระดมกำลังกันโค่นล้มเจ้ามูลแม้วทายาทอสูรสายพันธุ์เขมรตนนี้ให้สิ้นซาก :angry:

#107 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:02

ใครบังอาจแตะต้องท่านมูลเมืองแม้วละก็ ผมจะไปเกณฑ์พี่น้องจากหมู่บ้านเสื้อแดงผมมาสู้ :ph34r:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#108 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:54

พวกท่านที่ลงชื่อในกระทู้นี้กับผม อาจเข้าข่ายเป็นผู้ผิดกฎหมายทันที

ในรัฐไทยใหม่นะครับ ในข้อหาหมิ่นพระเจ้ามูลเมือง อาจต้องข้อหา

เป็นภัยต่อความมั่นคงของรัฐไทยใหม่นะครับ โปรดระวัง

ไม่กลัวค่ะ555
ลงชื่อด้วยคน
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#109 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:02

ด้วยค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#110 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

เห็นกิ้งก่าเปลี่ยนสี ดิ้นพล่านเป็นเดือดเป็นร้อนแทน "เจ้ามูลเมือง" ในสองกระทู้ของผม

นับว่ากิ้งก่าให้เกียรติกับผมอย่างยิ่งเลย รออ่านความเห็นจากคนที่คุยว่า "จะมาให้ความรู้"

อย่างกิ้งก่าเปลี่ยนสี ดูดิว่าจะได้ความรู้สมราคาคุยหรือไม่
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#111 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

มาช้าไปนิด

ลงชื่อด้วยคนครับ :ph34r:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#112 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:13

พวกท่านที่ลงชื่อในกระทู้นี้กับผม อาจเข้าข่ายเป็นผู้ผิดกฎหมายทันที

ในรัฐไทยใหม่นะครับ ในข้อหาหมิ่นพระเจ้ามูลเมือง อาจต้องข้อหา

เป็นภัยต่อความมั่นคงของรัฐไทยใหม่นะครับ โปรดระวัง

รัฐไทยใหม่

เป็นแค่รัฐเพ้อฝัน

ของพวกควายแดงทาสบริวาร

ของพระเจ้ามูลแม้วเท่านั้น

5 5 5 5 5 5 :ph34r:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#113 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

รัฐไทยใหม่

เป็นแค่รัฐเพ้อฝัน

ของพวกควายแดงทาสบริวาร

ของพระเจ้ามูลแม้วเท่านั้น

5 5 5 5 5 5 :ph34r:

ขอลงนามด้วยคนครับ
กฏหมายของรัฐไทยใหม่บังคับใช้กับผมไม่ได้ครับ เพราะผมเป็นคนไทยอาศัยอยู่ในประเทศไทย
ว่าแต่ไอ้รัฐไทยใหม่นี่มันอยู่ตรงไหนของแผนที่โลกหว่า
วะ ฮะ ฮ่า

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#114 อิ่งอ้อย

อิ่งอ้อย

น้องเก่า

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

ลงชื่ออีกคน

#115 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

ลงชื่ออีกคนค่ะ

#116 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

..... ยังผ่านมาไม่เท่าไรที่ถูกแป๊ะลิ้มโกเต๊กหลอกใช้ ให้ออกมากู้ซากป่วนบ้านป่วนเมือง
ปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ ยึดสถานีทีวี ยึดนั้น ยึดนี้ ยึดๆๆ ยังพากันไม่คิดสำนึกอีก

าลสั่งให้จ่ายค่าความเสียหาย ยึดสนามบินกว่า522ล้าน

มีใครที่ไปในนี้ คิดจะจ่ายกันบ้างไหมครับ ที่เชียร์ที่สนับสนุนกันไล่ระบอบทักษิณ

….นี่เกิดอุตริคิดพิเรนอะไรกันขึ้นมา ถึงตั้งขบวนการป่วนชาติล้มเจ้าแม้วกันอีก
ประเทศบอบซ้ำเสียหายจากพวกคุณมามากแล้ว สงสารประเทศชาติบ้างได้ไหม

สิ่งที่พวกคุณต่อสู้อยู่…. รู้ไหมคุณต่อสู้อยู่กับใคร…….
คุณต่อสู้อยู่ไม่ใช่แม้วหรือตระกูลชินวัตร…….
พากันวางยุทธศาสตร์และเป้าหมายผิดไว้ตั้งแต่ต้น….

ยุทธวิธีและวิธีการสู้ก็ผิดตามไปด้วย…..
.......สู้ไปยังไงก็ไม่มีทางชนะเพราะคุณสู้อยู่กับประชาชน สู้อยู่กับคนส่วนใหญ่ประเทศนี้.....

กลับมาเป็นคนดี อยู่ฝ่ายประชาชนเถอะ…. :(

ถ้าต่อสู้กับประชาชนที่ทำลายบ้านเมืองด้วยการ "เผาบ้านเผาเมือง"

แบบพวกในภาพนี้ ถึงไม่ชนะผมก็จะต่อสู้กับไอ้คนที่ทำระยำในบ้านนี้

เมืองนี้ครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#117 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

เอาด้วยครับ

#118 farmers.

farmers.

น้องเก่า

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

มาลงชื่อครับ

#119 bird

bird

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

#120 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

ถึงมาช้าไปนิด แต่ก็มาร่วมลงชื่อไล่จ้าวมูลเมืองด้วยคนครับ
แต่จริงๆไม่อยากไล่อย่างเดียวอะดิ อยากทำอย่างอื่นที่มันไม่ได้หายใจอีกอย่างงี้

#121 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

..... ยังผ่านมาไม่เท่าไรที่ถูกแป๊ะลิ้มโกเต๊กหลอกใช้ ให้ออกมากู้ซากป่วนบ้านป่วนเมือง
ปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ ยึดสถานีทีวี ยึดนั้น ยึดนี้ ยึดๆๆ ยังพากันไม่คิดสำนึกอีก

าลสั่งให้จ่ายค่าความเสียหาย ยึดสนามบินกว่า522ล้าน

มีใครที่ไปในนี้ คิดจะจ่ายกันบ้างไหมครับ ที่เชียร์ที่สนับสนุนกันไล่ระบอบทักษิณ

….นี่เกิดอุตริคิดพิเรนอะไรกันขึ้นมา ถึงตั้งขบวนการป่วนชาติล้มเจ้าแม้วกันอีก
ประเทศบอบซ้ำเสียหายจากพวกคุณมามากแล้ว สงสารประเทศชาติบ้างได้ไหม

สิ่งที่พวกคุณต่อสู้อยู่…. รู้ไหมคุณต่อสู้อยู่กับใคร…….
คุณต่อสู้อยู่ไม่ใช่แม้วหรือตระกูลชินวัตร…….
พากันวางยุทธศาสตร์และเป้าหมายผิดไว้ตั้งแต่ต้น….

ยุทธวิธีและวิธีการสู้ก็ผิดตามไปด้วย…..
.......สู้ไปยังไงก็ไม่มีทางชนะเพราะคุณสู้อยู่กับประชาชน สู้อยู่กับคนส่วนใหญ่ประเทศนี้.....

กลับมาเป็นคนดี อยู่ฝ่ายประชาชนเถอะ…. :(

ถ้าต่อสู้กับประชาชนที่ทำลายบ้านเมืองด้วยการ "เผาบ้านเผาเมือง"

แบบพวกในภาพนี้ ถึงไม่ชนะผมก็จะต่อสู้กับไอ้คนที่ทำระยำในบ้านนี้

เมื่อไหร่หนอ ไอ้หางแดงในนี้จะตกใจเผา "คอก" ตัวเองสักที่ (หรือมันไม่มีคอกหว่า สถิตย์อยู่ในปลักขี้บร๊ะเจ้าแม้ว)

Edited by kuuga, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:05.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#122 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

"...ถึงไม่ชนะผมก็จะต่อสู้กับไอ้คนที่ทำระยำในบ้านนี้..." ชอบประโยคของ คุณ โจโฉฯ

ตะนิ่นตาญี ขอคารวะหัวใจของ ผู้กล้า ที่ไม่ยอมลดค่าแห่งตนไปเป็น ขี้ข้า คุณทักษิณ ชินวัตร

คารวะ หัวใจ ที่ กล้าแกร่ง ทุกดวงที่ยอมพลีเพื่อความถูกต้อง และเพื่อ ชาติ-ศาสนา-พระมหากษัตริย์

คนตัวเล็ก-หัวใจใหญ่ ทั้งหลายเอ๋ย...สู้ด้วยกันครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๕ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๐๕ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#123 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

......
ขอประทานโทษ เจ้าของกระทู้ ซ้ำ ครับ

ตะนิ่นตาญี

Edited by ตะนิ่นตาญี, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:07.

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#124 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

ขอลงชื่อด้วยคนครับ..(มาช้าดีกว่าไม่มา) จะโดนจับหรือเปล่า....เนี้ย???

#125 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

ขอประกาศในที่นี้ อ้ายหรืออีตัวไหน บังอาจสบรู้ร่วมคิดกันทำลายประเทศชาติไทยไม่ว่าทางใดทางหนึ่ง บังอาจทำลายใส่ร้ายสถาบันอันเป็นที่รักยิ่งของปวงชนชาวไทย ไม่ว่าอ้ายหรืออีตัวนั้นจะเป็นใครมาจากไหน ขอสาปแช่งให้อ้ายหรืออีตัวนั้น ประสพความฉิบหายทั้งวงศ์ตระกูลของมัน ถ้ากรรมไม่ทันชาตินี้ ขอให้กรรมจงส่งกรรมนำพาอ้ายหรืออีตัวนั้นไปสู่ทางวิบัติอีกร้อยชาติพันชาติ แสนชาติ ขออย่าได้มีความเจริญ ครอบครัวและบริวารจงฉิบหาย จงมีวิบากกรรมตลอดไปทุกชาติทุกภพ

คุณโจโฉ คุณได้ผมเป็นสหายตั้งแต่บัดเดี้ยวนี้

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#126 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

คนบางคนเปลี่ยนมาหลายร่างร้อยพันล๊อกอิน

ก็ยังหนีไม่พ้นวังวนเรื่องเดิมๆ

"พันธมิตรขี้เหลืองบิดสนามบิ๊นนนนนนนนน"

"ถูกแป๊ะ ลิ้มโกเต็ก หลอกใช้"

วนๆเวียนๆจับจดอยู่แต่เรื่องของแป๊ะ ลิ้ม และ พันธมิตร

หารู้ไม่ว่าคนที่นี่ไม่ได้รู้สึกรู้สาอะไรเลยเวลาที่คนด่าพันธมิตร

หรือ แป๊ะลิ้ม ก่อนผมสมัครเข้าเสรีไทยผมก็อ่านที่นี่มาเยอะ

จนมาสมัครมีล๊อกอินของตัวเอง ก็ยังไม่เคยพบเจอเพื่อนสมาชิกท่านไหน

ออกมาแก้ต่าง ยกย่องเชิดชู แป๊ะลิ้ม และพันธมิตรจริงๆจังๆสักที

ยกเว้น Phat21 หรือกิ้งก่าพยายามทำอยู่นี่คือ อยากเจอคู่กรณีเป็น phat21

ผมก็ไม่ทราบได้ แต่ผมมีคำถามไม่มากไม่มายต่อกิ้งก่าครับ

จากรูปข้างบน "ที่คนเสื้อแดงทำอยู่นี่ มันดีไปกว่าพันธมิตรขี้เหลือง

ปิดสนามบิ๊นนนนนตรงไหนเหรอครับ" หลังพ้นโทษแบน 7 วันจะมาตอบผม

ก็ได้นะ จะรอ หวังว่าไม่หลบลี้หนีหายหัวไปไหนอีก

เผาบ้านเผาเมืองได้เงินใช้ ความยุติธรรมในบ้านนี้เมืองนี้อยู่ไหน?

และ เมื่อไรจะกลับมาถกประเด็น

"อุดมการณ์มากกว่าสีเสื้อ (แดง) ของนายเวรคืออะไร"

ก็รีบๆด้วย ติดหนี้ผมไว้หัดมาใช้หนี้บ้างนะ ไม่งั้นคิดดอกให้บานเลย 5555

คุยโม้ว่าไล่ต้อนคนโน้นคนนี้เขา ให้ความรู้ผู้คนบ้าง

ช่างพูดได้ไม่อายจริ๊งงงงงงงง ในเมื่อประเด็นแต่ละประเด็นยังไม่ตกผลึก

ก็ขอเล่นบทกวน Teen ก่อนทุกทีไป เช่น หาว่าคู่กรณี แถถถถถ

ดีแต่แถ เฮ้อ ไม่ได้ดูเงาตัวเองเลย ด่าเขาก็ไม่พ้นตัวเอง

หวังว่าอีก 7 วัน เราจะได้เจอกันนะ นายเวร เกลอเก่า

จะเรียกนี่ว่า "สาส์นท้ารบ" ก็ได้นะ หวังว่าเจอกันในกระทู้นี้ หรือ

อีกกระทู้ตำนานที่ยังมีชีวิตของ เจ้ามูลเมืองหนีภาษีก็ได้นะ

แล้วจะหลับตา ดื่มชาร้อนๆรอ

#127 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

เข้ามาร่วมลงชื่อครับ แต่ออกตัวว่าผมไม่ใช่คนประเภทเดียวกับนายกปูที่ลงชื่อว่าเข้าสภาแต่ว่าไม่เข้าประชุม
อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#128 คนดื่มเบียร์

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

คนบางคนเปลี่ยนมาหลายร่างร้อยพันล๊อกอิน

ก็ยังหนีไม่พ้นวังวนเรื่องเดิมๆ

"พันธมิตรขี้เหลืองบิดสนามบิ๊นนนนนนนนน"

วนๆเวียนๆจับจดอยู่แต่เรื่องของแป๊ะ ลิ้ม และ พันธมิตร

หารู้ไม่ว่าคนที่นี่ไม่ได้รู้สึกรู้สาอะไรเลยเวลาที่คนด่าพันธมิตร

หรือ แป๊ะลิ้ม ก่อนผมสมัครเข้าเสรีไทยผมก็อ่านที่นี่มาเยอะ

จนมาสมัครมีล๊อกอินของตัวเอง ก็ยังไม่เคยพบเจอเพื่อนสมาชิกท่านไหน

ออกมาแก้ต่าง ยกย่องเชิดชู แป๊ะลิ้ม และพันธมิตรจริงๆจังๆสักที

ยกเว้น Phat21 หรือกิ้งก่าพยายามทำอยู่นี่คือ อยากเจอคู่กรณีเป็น phat21

ผมก็ไม่ทราบได้ แต่ผมมีคำถามไม่มากไม่มายต่อกิ้งก่าครับ

จากรูปข้างบน "ที่คนเสื้อแดงทำอยู่นี่ มันดีไปกว่าพันธมิตรขี้เหลือง

ปิดสนามบิ๊นนนนนตรงไหนเหรอครับ" หลังพ้นโทษแบน 7 วันจะมาตอบผม

ก็ได้นะ จะรอ หวังว่าไม่หลบลี้หนีหายหัวไปไหนอีก

เผาบ้านเผาเมืองได้เงินใช้ ความยุติธรรมในบ้านนี้เมืองนี้อยู่ไหน?

"อุดมการณ์มากกว่าสีเสื้อ (แดง) ของนายเวรคืออะไร"

ก็รีบๆด้วย ติดหนี้ผมไว้หัดมาใช้หนี้บ้างนะ ไม่งั้นคิดดอกให้บานเลย 5555

คุยโม้ว่าไล่ต้อนคนโน้นคนนี้เขา ให้ความรู้ผู้คนบ้าง

ช่างพูดได้ไม่อายจริ๊งงงงงงงง ในเมื่อประเด็นแต่ละประเด็นยังไม่ตกผลึก

ก็ขอเล่นบทกวน Teen ก่อนทุกทีไป เช่น หาว่าคู่กรณี แถถถถถ

ดีแต่แถ เฮ้อ ไม่ได้ดูเงาตัวเองเลย ด่าเขาก็ไม่พ้นตัวเอง

หวังว่าอีก 7 วัน เราจะได้เจอกันนะ นายเวร เกลอเก่า

จะเรียกนี่ว่า "สาส์นท้ารบ" ก็ได้นะ หวังว่าเจอกันในกระทู้นี้ หรือ

อีกกระทู้ตำนานที่ยังมีชีวิตของ เจ้ามูลเมืองหนีภาษีก็ได้นะ

แค่อยากจะรู้ครับว่า ดื่มชาร้อนๆ เนี่ย มีเลขาชงให้หรือเปล่า :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#129 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

แค่อยากจะรู้ครับว่า ดื่มชาร้อนๆ เนี่ย มีเลขาชงให้หรือเปล่า :P

บังเอิญมือผมไม่ง่อย เหมือนวิศวกรกำมะลอเงินเดือน 15000 ครับ

ชา ถ้าไม่ชงเองมันจะไปอร่อยอะไร จังหวะเขย่าถุงชาในแก้ว

เพื่อให้ชาเข้มข้นขึ้น คนอื่นมาทำแทนไม่ได้หรอกครับ

เราดื่มของเราทุกวัน ชาแบบไหนมาทำชาดำเย็นอร่อย และ หอมชื่นใจ

เรายังรู้ได้จากการชงชาเองเลยครับ

#130 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ลงชื่อครับพี่โจโฉ -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#131 คนดื่มเบียร์

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

บังเอิญมือผมไม่ง่อย เหมือนวิศวกรกำมะลอเงินเดือน 15000 ครับ

ชา ถ้าไม่ชงเองมันจะไปอร่อยอะไร จังหวะเขย่าถุงชาในแก้ว

เพื่อให้ชาเข้มข้นขึ้น คนอื่นมาทำแทนไม่ได้หรอกครับ

เราดื่มของเราทุกวัน ชาแบบไหนมาทำชาดำเย็นอร่อย และ หอมชื่นใจ

เรายังรู้ได้จากการชงชาเองเลยครับ

คงมีซักวัน ได้มีโอกาศให้ท่านโจโฉเป็นเจ้ามือเลี้ยงกอลฟ์ซักก๊วนน่ะครับ ;)

#132 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

โอ๊ะโย้โย๋ นึกว่าเจ้าที่ไหน? ไอ้ดูไบสัมภเวสี ที่ไม่เจียมบอดี้นี่เอง
ขอร่วมขบวนการด้วยคนคร้าบบบ ท่านโจโฉ แห่งรัฐไทย(เก่า)
ไอ้เหลี่ยมจัด คิดจะอุปโลคตัวเองขึ้นเป็นเจ้ามูลเมืองปกครอง รัฐไทย(ใหม่)
ก่อนอื่น *คุณ*ต้องฆ่าคนที่ต่อต้านมรึงให้สิ้นซาก แต่คงไม่ง่ายนัก เพราะตรูยอมตายว่ะ
ลงชื่อ...คนไม่เอาเจ้าสัมภเวสี หนีคดี

สัมภเวสีที่ไหน ผีกระหังมากกว่า

ไม่ใช่หรอก ผีเปรตต่างหาก

#133 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

ผมว่าเอาอย่างงี้ดีกว่า...ผมรัก.รัฐไทยเก่าครับ..ไม่เอารัฐไทยใหม่..ยอมรับไม่ได้..ใครเป็นรัฐไทยเก่า..เรามาตั้งกลุ่มไล่ล่าพวกรัฐไทยใหม่กันดีป่าวครับ(ไหนๆๆก็ไหนๆๆแล้ว)เอาให้มันรู้ดำรู้แดงกันไปเลย...เล่นทุกรูปแบบ..ตาต่อตาฟันต่อฟัน...ไม่ต้องยอมอ่อนข้อให้...ไม่ต้องใช้เหตุผลกันอีก..เมื่อพวกมันไม่ต้องการเหตุผล..เราก็ไม่ต้องมีเหมือนกัน..ล่าอย่างเดียว..สืบรู้ว่าพวกรัฐไทยใหม่เป็นใคร..ก็จัดการกันเลย..ตัดไฟเสียแต่ต้นลม...ถอนรากถอนโคนให้สิ้น..รู้บ้านเผาบ้าน..รู้ตัวเ.ามันเลย..อย่าให้เหลือ..พวกที่ในนี้ก็มีหลายคนเราตามได้ไม่ยาก...เล่นแบบกองโจร..เล่นเก็บไปวันละ10-20คนเดียวก็หมด.. ใครเอาด้วยยกมือขึ้นเลยครับ..

#134 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

อีกคนครับ
ขอสาปแช่งให้พวกเฮี่ยแดงพบความวิบัติโดยเร็ว

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#135 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

Posted Image เจ้าเข้าแม้ว

Edited by kuuga, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:29.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#136 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:22

คงมีซักวัน ได้มีโอกาศให้ท่านโจโฉเป็นเจ้ามือเลี้ยงกอลฟ์ซักก๊วนน่ะครับ ;)

ได้ครับถ้ามีโอกาส ส่วนตัวอยากออกรอบกับวิศวกรกำมะลอนะครับ จะได้หวดให้มันส์เลย

#137 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ลายเซ็นไม่เคยเปลี่ยน :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#138 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

มาขอร่วมลงชื่อด้วยครับ

#139 shamu2011

shamu2011

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

ลงชื่อครับ

#140 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:04

#141 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

พันท้ายนรสิงห์ เป็น ประวัติศาสตร์ ที่ต้องบันทึก ถึง ความจงรักภักดี ต่อ สถาบัน เกรงว่าพระเจ้าเสือ จะเสื่อมเสียพระเกียรติในภายภาคหน้า หากไม่ลงโทษตามกฏมณเทียรบาล ด้วยการทูลขอให้พระเจ้าเสือ ลงโทษประหารชีวิตตนเอง ในความผิดที่เกิดขึ้น แม้กระทั้งลูกเมียก็ต้องฝากให้พระเจ้าเสือดูแล เพราะความจงรักภักดี ใครผ่านแวะไปสักการะท่านได้ เป็นสิริมงคลครับ

เจ้ามูลเมือง ทักษิณ ทำทุกวิถีทางที่จะ หาทาง ออก ข้าง ข้าง คู คู ทั้งที่ ศาล พิพากษาแล้วว่าผิดในคดีเอื้อ ประโยชน์ ในการซื้อที่ดิน รัชดา ป่วนเมือง เผากรุงเทพ โจมตีประเทศไทย ปลุกระดมมวลชนรากหญ้า ให้ ยื่นฏีฏา ให้กับตัวเอง ทั้งที่ ยังไม่ติดคุก ไม่สำนึกกดดัน สถาบัน ทั้งทางตรงและทางอ้อม แบ่งแยกคนในประเทศ ออกเป็น สองส่วนด้วย พลังเงินทีมี คิดคดทรยศต่อแผ่นดินเกิดด้วยการสร้างความวุ่นวายทางการเมือง ผ่านลูกสมุนตลอดเวลา โจมตีให้ร้าย ระบบศาลไทย ยัดเงินศาล

มันแทบจะเทียบไม่ได้กันเลยครับ

#142 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

เพิ่มอีกซักงานคงไม่เหนือบ่ากว่าแรงเท่าไร เอาด้วยครับ :D

ป.ล.กลุ่มผมออกไปกวนประสาทพวกมัน ขัดขวาง ก่อกวน ทุกวันอยู่แล้ว :ph34r: :ph34r: :ph34r:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#143 TheGreatBeyond

TheGreatBeyond

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

เจอกันเมื่อชาติต้องการครับ

#144 bird

bird

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

จัดไป....

ล้มทัพเจ้ามูลเมืองให้ราบ ขุดรากถอนโค่นให้สิ้น...

อยากได้คลิปชุดไหน...เดี๋ยวจัดให้ค่ะ...มีเก็บไว้เป็นกุรุส.

Edited by bird, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:52.

#145 double

double

น้องใหม่

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:02

สมาชิกใหม่ ร่วมลงชื่อด้วยครับ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน