Jump to content

- - - - -

นารีขี่พยัคฆ์กำลังจะผงาดที่ดินแดนพญาอินทรีย์ เมื่อUNICEFเชิญยิ่งลักษณ์ไปช่วยเรื่องเด็กและสตรีในสหรัฐ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:41

ไปช่วงเดียวกับแม้วสิ
ไปช่วยกันตกลงแบ่งผลโยชน์พลังงานในอ่าวไทยล่ะสิ ?

#52 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

หัวกระมู้พยัคฆ์ๆ ผงาดๆ ปีกๆ นี่สไตล์สำนวนคุ้นๆ นะครับ

ว่าแต่ "นารีขี่พยัคฆ์กำลังจะผงาดที่ดินแดนพญาอินทรีย์" นี่
มันออกแนวอีโรติคไปหน่อยเปล่าครับ อะไรขี่ๆ ผงาดๆ เนี่ย :ph34r:

#53 วิชชุดำ

วิชชุดำ

น้องใหม่

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:06

คุณเทอเอาประเทศตัวเองให้รอดก่อนจะไปช่วยชาวบ้านเหอะ plz.... :mellow:

#54 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:35

เคยอ่านหนังสือเรื่อง คนขี่เสือ ไหมครับ

#55 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:56

PM Yingluck due to join UN General Assembly in late September  

BANGKOK, 4 August 2012 (NNT) – The Prime Minister has responded to the invitation of UNICEF to attend the annual UN General Assembly in New York City next month.

Prime Minister Yingluck Shinawatra held a closed-door meeting on Saturday with Ms. Joka Brand, deputy director of the United Nations Children's Fund (UNICEF), who is on an official visit to Thailand.

PM’s Secretary General Suranand Vejjajiva said that the Prime Minister has discussed Thailand’s cooperation with UNICEF in the areas of children and women.

He said PM Yingluck also agreed to attend the annual UN General Assembly, which will take place in New York City in late September.

At the upcoming gathering, the Thai Premier is set to explain Thailand’s promotion of children’s and women’s rights, which UNICEF has commended for the country’s endeavors and progress.

Mr. Suranand added that, by attending the gathering, the Prime Minister will have an opportunity to meet with leading business people and bankers to discuss further trade and investment plans for the country.

ที่มา: http://thainews.prd....id=255508040012

จะได้รู้ว่าเอาข่าวมาจากไหน

ประชุมลับแล้วก็เอามาป่าวประกาศเอง อวยเอง ก็แค่นั้น

ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#56 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:44

เอาชื่อผมแทนได้ไหมชื่อกระทู้ผมรับไม่ได้ <_<

#57 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:55

สงสัยมาตั้งนานละ ต้องเป็นอวตารใครซักคน มามู้นี้ ชัดเจน !!!
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#58 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:55

ประเทศที่่ร่อนไปบ่อย แต่ไม่ยอมออกข่าว กล้วคนรู้ความจริง ว่าไปรับการรักษา
คือ ประเทศ ..... ???

#59 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:06

ประเทศที่่ร่อนไปบ่อย แต่ไม่ยอมออกข่าว กล้วคนรู้ความจริง ว่าไปรับการรักษา
คือ ประเทศ ..... ???

เขมร :D :D :D

ไปให้หมอเขมรพ่นน้ำหมาก :D :D :D

Edited by thebriza, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:07.

#60 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

ผงาดไปหลอกหลอนถึงสตรีโลกเชียว

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#61 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

แนวการเขียนชื่อกระทู้นี่ มันคุ้นๆ แหะ...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#62 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

ใครๆๆก็รู้ครับว่าเป็นอวตารของใคร
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#63 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

ปัดโธ่ จะเอาอีดวกเดินแบบนี่นะ ไปช่วย เด็กสตรี ของไอ้พวกแยงกี้
แล้ว เด็กสตรี3จังหวัดชายแดนใต้ล่ะ ปล่อยให้พวกเขาโดนถล่มไป ► Let it be
ไม่เห็นเจ๊แก รู้สึกอนาทรร้อนใจกับผู้ที่ตกอยู่กลางสมรภูมิ ยังมีอารมณ์ สุขกันเถอะเรา เฉยเลย

พิมพ์ผิดอ่ะดวก...อีปลวกแน่ๆ

ไม่ผิดหรอกครับ คำนี้ ไม่ผ่านเซนเซอร์
หนักกว่า อีปลวก ครับ บอกไม่ได้ ต้องเดาเอาเอง

ดอกอุตพิต

#64 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:13

ผมไม่แปลกใจเลยที่บิล เกตท์ตอบมาอย่างงี้ เพราะคนถามชี้นำว่าแท๊บเบรตที่เขาอ้างถึงคือ iPad 2 ในขณะที่MicrosoftกำลังจะออกTabletมาเหมือนกัน แต่มีKeyboardพ่วงมาด้วย ตามแบบที่บิลเกท์ตอบเปี๊ยบ คือมันเป็นการตลาดเพื่อธุรกิจมากกว่าจะเป็นคำตอบที่เกี่ยวกับการศึกษาโดยตรงครับ

เพื่อนผมใช้ไว้แค่ จะนำเสนองานแค่นั้นนะครับ หลังจากที่เอา desktop ทำงานแล้วส่งไฟล์มาเก็บไว้ ที่ทำแบบนี้เพราะมันพกพาง่าย เบา
แล้วถ้าจะให้ดีเค้าใช้ notebook เลยดีกว่าครับ เอาไว้เขียนโปรแกรมพิมพ์งานได้ด้วย ถ้าไม่ใช่ต้องทำการประมวลผลกราฟฟิคโหด อ่านะ
ส่วนเด็กมีTabletแล้วพิมพ์งานส่งอาจารย์ไม่ได้จะมีไว้ทำอะไรครับ มันช่วยเป็นสื่อการสอนได้แบบไหนก็ไม่รุ้ เพราะไม่มีการตอบโต้ระหว่างผู้สอนกับนักเรียน

#65 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

เมื่อเวลา 09.00 น. วันนี้ ( 4 ส.ค.) ที่โรงแรมคอนราด ถนนวิทยุ น.ส.โยกา แบรนดท์ รองผู้อำนวยการฝ่ายกิจการภายนอก องค์การกองทุนเพื่อเด็กแห่งสหประชาชาติ(ยูนิเซฟ) ได้พบกับ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ในโอกาสที่รองผู้อำนวนการยูนิเซฟเดินทางมาเยือนประเทศไทย ซึ่งการหารือใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง โดยนายกรัฐมนตรีปฏิเสธที่จะให้สัมภาษณ์ถึงผลการหารือ

ทั้งนี้ นายสุรนันทน์ เวชชาชีวะ เลขาธิการนายกรัฐมนตรี เปิดเผยถึงการหารือว่า เป็นการหารือถึงการที่ยูนิเซฟมีโครงการที่ช่วยเหลือประเทศไทยหลายอย่าง และมีความร่วมมือกับไทยหลายด้าน ขณะเดียวกันการที่นายกรัฐมนตรีจะเดินทางไปร่วมประชุมสมัชชาใหญ่แห่ง สหประชาชาติ(ยูเอ็นจีเอ)ปลายเดือน ก.ย.นี้ ซึ่งยูนิเซฟจะจัดกิจกรรมเพื่อเชิญนายกรัฐมนตรีไปดูงานและแลกเปลี่ยนความร่วมมือกันในการช่วยเหลือเด็กและสตรี ทั้งนี้ นายกรัฐมนตรีได้เล่าถึงกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีและกองทุนต่างๆที่ช่วยเหลือผู้ ด้อยโอกาส ซึ่งยูนิเซฟรู้สึกดีใจและระบุว่าไทยเป็นประเทศหนึ่งที่ก้าวหน้ามากในการช่วย เหลือเด็กและสตรี อีกทั้งโครงการแจกเครื่องคอมพิวเตอร์แบบพกพา(แท็บเล็ต)ให้กับเด็กนักเรียน ซึ่งยูนิเซฟบอกว่าเป็นแนวคิดใหม่และจะทำให้เด็กได้ประโยชน์ในการเข้าถึงความรู้

นายสุรนันทน์ กล่าวอีกว่า ส่วนการที่นายกรัฐมนตรีตอบรับการร่วมขึ้นกล่าวในที่ประชุมสมัชชาใหญ่แห่ง สหประชาชาติ(ยูเอ็นจีเอ) ที่นครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา ปลายเดือน ก.ย.นี้ กำลังพิจารณาจัดทำกำหนดการที่ชัดเจนว่าจะทำกิจกรรมใดบ้างนอกเหนือจากงานที่ ยูเอ็นจีเอ ซึ่งเท่าที่ตนทราบ จะมีงานของยูนิเซฟและการพบปะนักธุรกิจ นักลงทุน และนักการธนาคารต่างประเทศที่อยู่ในนครนิวยอร์ก.

นักโพสหน้า-ตัว-เมีย ไปตอบกระทู้หน่อยดิ
http://webboard.seri...จะช้าไปหน่อย-ค/

#66 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

คิดว่าน่าจะขี่ ว.๕ มากกว่านะ 555

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#67 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

คิดว่าน่าจะขี่ ว.๕ มากกว่านะ 555

ชัดๆ ไปเลยครับ
ขี่เสี่ยแสน

#68 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

เอ...ใส่ชุดไรดีน้าาาาาาาา
(นางคงคิดในใจ)

ลืมไป # 69
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#69 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

ไปช่วยกันตกลงแบ่งผลโยชน์พลังงานในอ่าวไทยล่ะสิ ?

คิดเหมือนกันเลย ไม่ใช่ว่าแอบไปเซ็นต์อะไรไว้นะ

สังเกตดู ทุกที่ๆนังยกเคร็ดไป พี่ชายนักโทษมักจะนำไปก่อนหรือตามไปทีหลัง

มันต้องมีอะไรในกอไผ่แน่ๆเลย..... <_<

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#70 Mr.boon

Mr.boon

น้องใหม่

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

นึกว่าฝันไปนะครับเนี่ยะ ไม่อยากเชื่อว่ายังมีคนกล้าตั้งกระทู้ประเภทนี้อีก น้ำลายเต็มซอกเล็บอีปูแล้วกระมังครับ

#71 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

อายแทน
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#72 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

ช่วยเด็กที่เกิดนอกสมรสด้วยนะจ้ะ นางยกนกแก้ว

#73 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

ผมไม่แปลกใจเลยที่บิล เกตท์ตอบมาอย่างงี้ เพราะคนถามชี้นำว่าแท๊บเบรตที่เขาอ้างถึงคือ iPad 2 ในขณะที่MicrosoftกำลังจะออกTabletมาเหมือนกัน แต่มีKeyboardพ่วงมาด้วย ตามแบบที่บิลเกท์ตอบเปี๊ยบ คือมันเป็นการตลาดเพื่อธุรกิจมากกว่าจะเป็นคำตอบที่เกี่ยวกับการศึกษาโดยตรงครับ

เพื่อนผมใช้ไว้แค่ จะนำเสนองานแค่นั้นนะครับ หลังจากที่เอา desktop ทำงานแล้วส่งไฟล์มาเก็บไว้ ที่ทำแบบนี้เพราะมันพกพาง่าย เบา
แล้วถ้าจะให้ดีเค้าใช้ notebook เลยดีกว่าครับ เอาไว้เขียนโปรแกรมพิมพ์งานได้ด้วย ถ้าไม่ใช่ต้องทำการประมวลผลกราฟฟิคโหด อ่านะ
ส่วนเด็กมีTabletแล้วพิมพ์งานส่งอาจารย์ไม่ได้จะมีไว้ทำอะไรครับ มันช่วยเป็นสื่อการสอนได้แบบไหนก็ไม่รุ้ เพราะไม่มีการตอบโต้ระหว่างผู้สอนกับนักเรียน

ส่งทางเมล์ ส่งทางไวไฟ บลูทูท ก็ได้ แต่เด็กป.1มันจะทำเป็นหรือ อ่าน เขียนหนังสือได้หรือยัง
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#74 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

คิดเหมือนกันเลย ไม่ใช่ว่าแอบไปเซ็นต์อะไรไว้นะ

สังเกตดู ทุกที่ๆนังยกเคร็ดไป พี่ชายนักโทษมักจะนำไปก่อนหรือตามไปทีหลัง

มันต้องมีอะไรในกอไผ่แน่ๆเลย..... <_<

เสื้อแดงเค้าบอกว่าให้คิดน้อยๆ อย่าคิดมากค่ะ :D
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#75 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

รู้สึกมั้ยว่า ประเทศไทย ตอนนี้เนื้อหอมเพราะต่างชาติ เล็งเห็นว่าโอกาสที่จะรุมทึ้งประเทศไทยมันมาแล้ว เพราะผู้นำไทยมันหน้าโง่ :D

#76 เช็คบิล

เช็คบิล

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

มีแต่คนจองคิวโน้น คิวนี้ แย่งกันเป็นที่ 1 ที่ 2 มั่ง งั้นผมขอแซงคิวพวกคุณๆ ละกัน เอิ๊กๆ ขอแซงคิวหน่อยจ๊ะ :P
ตำแหน่ง : ประธานคณะกรรมเฝ้าระวังภาคประชาชนในการตรวจสอบบทบาทของ NGOs แห่งประเทศไทย :mrgreen:-------------->ไม่ต้อนรับ นายสมบัติ มูลนิธิกระจกไม่มีเงาหัว<---------------http://img.ihere.org.../1c3128b495.jpg<== เขมรดำเนิน

#77 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

อ่านหัวกะทู้ตาjagger นึกว่าีunอยากให้ยิ่งลักลาออกจากการเป็นนายกแล้วไปทำงานช่วยunicefดีกว่า :lol: :lol: :lol: :lol:

โอเคนะเอาเลย ผมสนับสนุน -_- -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"