Jump to content

- - - - -

ชัยชนะของแก้วคือชัยชนะของคนเสื้อแดง ! ??

• Please log in to reply
145 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

ชัยชนะของแก้วถือได้ว่าเป็นความสำเร็จ
ของคนเสื้อแดงโดยแท้จริง
ขอให้คนเสือแดงภาคภูมิใจนี้ไว้ทุกคน
ส่วนคนเสื้อสีอื่นจะมาขอแชร์ความรู้สึกร่วมชัยชนะครั้งนี้
คนเสื้อแดงก็เปิดโอกาสให้นะครับ ไม่ว่ากัน
กีฬาก็คือกีฬา แยกแยะให้อออกครับ
การเมืองกับกีฬ๊าอย่ามาแยกกัน
แต่ผมทำนายไว้เลยว่าถ้าแก้วได้เหรียญกลับมา
มันประกาศยึดเหรียญแน่ ผมสังหรใจไว้นะว่ามัน
เอาแน่ ความโลภไม่เข้าใครออกใคร
ดีใจกับแก้วด้วยครับ
กีฬาก็คือกีฬา แยกแยะให้อออกครับ

Edited by หมาเน่า, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:17.

#2 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

งงว่ะครับ มีควายแดงบอกมายังงี้ ใครรู้ช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจทีได้มั้ยครับ

#3 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

*
POPULAR

คุณอย่าเสียเวลาไปทำความเข้าว่าสัตว์มันคิดหรือสื่อสารอะไรเลย แค่สงสารและเมตตามันก็พอ สัตว์บนโลกนี้ใช้เวลาในการวิวัฒนาการแตกต่างตามสายพันธุ์

#4 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:48

สรุปการเชียร์กีฬายังต้องเลือกข้าง เลือกสี *** อยู่ยากว่ะประเทศนี้

ปล เอาเป็นว่าบรรทัดล่างๆ ผมขอไม่เอ๋ยถึง เพราะมันมีแต่ความเกียจชัง ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดผมคงอดใจด่าไม่ไหว

ประเทศนี้ยกให้พี่แดงไปเลยล่ะกัน ใหญ่สุดล่ะ เฮ้อ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#5 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:53

งงว่ะครับ มีควายแดงบอกมายังงี้ ใครรู้ช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจทีได้มั้ยครับ

ผมนึกว่าเป็นความเห็นของพี่ เลยบ่นไปตามด้านบน ขอโทษด้วยครับ

แต่ผมไม่ขออธิบาย ผมว่าผมพอจะรู้อยู่ว่ามันหมายถึงอะไร โครต ..หี้.. ไอ้คนที่สำรอกคำพวกนี้ออกมานะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#6 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:54

เป็นไรมากป่ะ จขกท

#7 พายุ

พายุ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:48

เข้าส่งไปแข่งในนามเสื้อสีเหรอฮะ เพิ่งรู้นะเนี่ย
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล

#8 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:11

ช่วยหาเสื้อแดงในกองเชียร์ที่บ้านแก้วให้หน่อยดิ

#9 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:12

มันเป็นปัญญาอ่อนแน่ๆ

#10 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:31

เป็นเอามาก
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:45

ช่วยหาเสื้อแดงในกองเชียร์ที่บ้านแก้วให้หน่อยดิ

เจอแต่เสื้อเบียร์ยี่ห้อของอำมาตย์ครับ ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:40

มัน ที่ จขกท เขียน หมายถึงใคร?
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#13 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:23

โอ้โห นี่ขนาดกีฬานะ กล้าเอามาโยงได้ขนาดนี้
ถ้าผมเดาไม่ผิด เจตนาโยงถึงเบื้องบนแน่
ชั่วได้ใจจริงๆ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#14 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:23

เมื่อ 2 คืน เสื้อแดง ชนะ เสื้อเขียว 3-0

Edited by Rodgers16, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:24.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#15 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:00

Gloria Jaydang Lovedemocracy
เขียนส่งเองเลยอะ

Dear committees,

I saw an athlete of Thailand making wrong in Olympic Charter, rule 61, “No kind of demonstration or political, religious or racial propaganda is permitted in the Olympic areas. No form of publicity shall...
be allowed in and above the stadia and other competition areas which are considered as part of the Olympic sites. Commercial installations and advertising signs shall not be allowed in the stadia, nor in the other sports grounds. “

This athlete showed the photograph of leader to promote in the area of Olympic site, why weren’t there any staff warning her?

Can other athletes from other countries do the same action as this girl? If yes, why do we have to get the rule 61?

Thanks for your consideration,
Gloria Jaydang Lovedemocracyดูเพิ่มเติม
เมื่อวานนี้ เวลา 0:49 น. · 13

-----------------------------------

เฮ้อ! ชัยชนะของเสื้อแดง ?

แล้ว "มัน" ที่เสื้อแดงสังหรณ์ใจว่าจะยึดเหรียญคือใครเหรอครับ ?

Edited by Moo3storey, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:55.

#16 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:15

เป็นเอามาก

แต่เป็นการเรียนรู้-เลียนแบบตามที่เจ้าของ "ฝึก" ได้สมบูรณ์แบบจริงๆ

ถ้าเรื่องดีเป็นผลงานของเราทำ
ถ้าเรื่องชั่วตัวปลอม/คนอื่นทำ

แปลอีกทีก็คือ

"เอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น" นั่นเอง

#17 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:41

ไม่เสื้อแดงก็เสื้อน้ำเงินฮะ ผมเห็นแค่สองสีนี่แหละ

ว่าแต่กีฬาโอลิมปิก มันเกี่ยวอะไรกับการเมืองฟระ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#18 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:11

จะเสื้อสีอะไรก็ชั่ง...ถ้าแม้แต่กีฬา ยังไม่แยกแยะ ประเทศฉิบหายกันพอดี

#19 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:24

สั้นๆครับ
ถ้าคิดได้แค่นี้ ตายห่านไปหนอนยังแดกมรึงไม่ลงเลย
ไอ้ ห่านเอ้ย *คุณ*แน่จริงก็บอกมาตรงๆเลยว่า "มัน" หมายถึงใคร

Edited by Leonet, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:25.

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#20 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:31

ชัยชนะของแก้วถือได้ว่าเป็นความสำเร็จ
ขอให้คนเสือแดงภาคภูมิใจนี้ไว้ทุกคน
ส่วนคนเสื้อสีอื่นจะมาขอแชร์ความรู้สึกร่วมชัยชนะครั้งนี้
คนเสื้อแดงก็เปิดโอกาสให้นะครับ ไม่ว่ากัน
แต่ผมทำนายไว้เลยว่าถ้าแก้วได้เหรียญกลับมา
มันประกาศยึดเหรียญแน่ ผมสังหรใจไว้นะว่ามัน
เอาแน่ ความโลภไม่เข้าใครออกใคร

ใครกันแน่ว่ะครับ ถ้าอยากจะแยกแยะ ไปห้องโน้นเลยครับ ที่ไม่เกี่ยวกับการเมือง <_<

#21 ขบวนการเสรีไทย

ขบวนการเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:33

ไอ้เลวบัดซบ จบ

#22 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:41

ขอที่มาด้วยครับ
อยากอ่านแบบเต็มๆ

#23 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

หมายถึงใคร

#24 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:24

เป็นชัยชนะของเสื้อแดง?

งั้นตอนรับเหรียญควายแดงมันจะขอให้เปิดเพลงชาติเขมรหรือเปล่า?

#25 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

idiot

#26 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

ไม่ต้องไปตีความพวกควายนี่หรอก

เก่งเรื่องรับสมอ้าง เก่งเรื่องโยนความผิด เก่งเรื่องโยงมั่ว

ความสงสัยเดียวของผมก็คือ พวกควายนี่่มันเกิดมาในประเทศไทยได้อย่างไรเยอะแยะ เมื่อก่อนก็ไม่เยอะแบบนี้ น่าจะเป็นเพราะเป็นโรคติดต่ออะไรสักอย่างแน่นอน ว่างๆ ใครลองเอาศพพวกมันไปผ่าพิสูจน์

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#27 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:54

ไม่มีสมอง ระยำจริงๆ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#28 แดง ขาว น้ำเงิน

แดง ขาว น้ำเงิน

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:01

แก้ว เป็นทหารครับ :D :D :D
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้

#29 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

แดงทั้งครอบครัวเลย แก้ว วงประยูร มี สส.เพื่อไทย ตัวอ้วนๆ สนิทกับโรงงานทำเฉาก๋วยในจังหวัด เป็นเจ้าภาพจัดงานให้อย่างดี

เย่ๆๆๆ :D เอิ้กๆ คนเสื้อแดงสุดยอดด

ตัวอย่างแดงที่เข้ามาเสรีไทย

คงไม่ต้องอธิบายอะไรมาก ว่าสิ่งมีชีวิตจำพวกแดงเขาเป็นเช่นไรกัน
คนที่เข้ามาอ่าน คงดูออก

Edited by MIRO, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:14.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

เข้าส่งไปแข่งในนามเสื้อสีเหรอฮะ เพิ่งรู้นะเนี่ย

สนับสนุนโดยรัฐบาล"ไพร่เสื้อแดง"ไง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#31 zeus

zeus

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

เมื่อวานแก้ว ใส่สีน้ำเงิน น่ะ

#32 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

มันรับจ้างโพสอยู่ที่บอร์ดไหนเหรอ อยากอ่านนิยายวันหยุด :lol: :lol: เสาร์อาทิตย์

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#33 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

สุดยอด แล้วละครับ

คิดไม่ออก บุคกาลี มันสั่งมันสอนแบบไหน

ลูกมันถึงมีคงามอัปปรีย์อย่างนั้น
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#34 bluetoffee

bluetoffee

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

ทั้งน้องแต้วกับแก้ว ประกาศจะถวายเหรียญในในหลวง พวกควายแดงก็ดิ้นพร่านๆแล้ว
แถมยังไปใส่ร้ายตามเรื่องข้างบนนั่นแหละ

#35 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

พวกแดงมันพึ่งจะมีตัวตนไม่ใช่เหรอ ก่อนหน้านั้น10กว่าปี มันไปมีบุญคุณอะไรกับพวกเขา
พอมีผลงาน เป็นแดงแท้อีกแล้วใช่ม่ะ

เสี่ยตันว่าเอาหน้าก็ยังจ่าย ยังจ่ายหนัก
พวกแดง อยากได้หน้า แต่ทุนไม่มีลง แรงไม่ออก แถมจะไปไถ่เงินเขาซ้ำอีกละมั้ง

#36 bluetoffee

bluetoffee

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:28

เลว

http://talk.prachata...-ผิดกฎบัตรห้าม-

#37 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

เลว

http://talk.prachata...-ผิดกฎบัตรห้าม-

ยิ่งเข้าไปอ่านความคิดของพวกควายแดงพวกนี้แล้ว รู้สึกมันจะอาการหนักขึ้นทุกวัน

ทุกวันนี้มันเริ่มจะแตกแยกอย่างเห็นได้ชัด แม้กระทั่งเรื่องกีฬาที่เป็นเรื่องของไทยทุกคน มันทุเรศมากๆ ที่พยายามจะให้ยึดเหรียญน้องแต้ว

เพราะชูรูปพระมหากษัตริย์ไทย ที่เป็นที่ยึดเหนี่ยวด้านจิตใจของนักกีฬาที่เข้าแข่งขัน แล้วพระองค์เกี่ยวข้องกับการเมืองอย่างไรมิทราบ

ยิ่งเห็นแบบนี้แล้วมีความรู้สึกอยากแยกประเทศ กันอยู่กับพวกสารเล ว พวกนี้ มันอยากจะไปเชิดชูใคร ยกย่องโจรก็ไปสร้างประเทศใหม่

เลวแบบชาติหมาจริงๆ ไอ้สารพัดสัต ว์ ... ถ้าโดนยึดเหรียญนี้ควายแดงก็คงจะพอใจยินดีไชโยโห่ฮิ้วใช่หรือไม่ ?

ที่ไทยจะไม่ได้เหรียญ ตกต่ำยิ่งกว่าเกาหลีเหนือ ก็ขอให้โอลิมปิคบ้าจี้ยึดเหรียญ เอาแบบย้อนหลังด้วยเพราะมีสมรักษ์ สมจิตร ฯลฯ

ที่ทุกคนชูรูปในหลวงพร้อมน้ำตา

จะได้เห็นพวกควายแดงออกมาดีใจที่ทำประเทศตกต่ำ

"ไอ้ อีทั้งหลายโปรดทราบ "เสียงทรงพระเจริญ" ที่เปล่งออกมาหาใช่แค่ผ่านลำคอเท่านั้น

แต่ออกมาจากก้นบึ้งของหัวใจคนไทยผู้มีความจงรักภักดีทุกคน"

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#38 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

ไม่รู้เอาสมองส่วนใหนคิด

เลวได้ใจจริงๆ

#39 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

ขอให้แก้วได้เหรียญทองให้ประชาชนชาวไทย
ชูภาพในหลวง กษัตริย์ที่ยิ่งใหญ่ของคนไทย

#40 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

เลวไร้ที่ติ

#41 นกสองหัว

นกสองหัว

น้องเก่า

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ถ้าแก้วได้เหรียญ แล้วถวายเหรียญให้ในหลวง จขกท ก็อย่าลืมมาอธิบายบายนะครับว่าหมายความว่ายังไง อย่าหนีหายไปไหนนะครับ

#42 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

บุคคลที่คิดและกระทำแบบนี้ ควรจะงดจับจ่ายใช้สอยด้วยธนบัตรไทย เพราะมีรูปของพระองค์ท่าน อยู่
เลว

Edited by Sujinno, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:51.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#43 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

ชอโควทความเห็นของผมเองมาใช้ในกระทู้นี้หน่อยนะครับ

ไอ้พวกนี้ชอบกล่าวหาคนอื่นว่าโหนเจ้า โหนสถาบันมากล่าวหาทางการเมือง สร้า้งความแตกแยก
ตัวเองนั่นแหละตัวเสี้ยมเลย อะไรที่ด่าๆ ไว้มันทำหมด

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#44 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

ถามคำเดียว แก้วใช่คนไทยไหม

#45 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

จะให้ชี้ว่าใครคือเสื้อแดง ใครคือสลิ่มสาป คงไม่ได้
เอาเป็นว่าผมให้หลักคิดง่ายๆ ว่า คนร้อยคนจะเป็นเสื้อแดง95คน ที่เหลือเป็นสลิ่ม+แมลงสาป
ในรูปนับคร่าวๆ 40คน
ดังนั้นจะมีสลิ่ม+แมลงสาป ไม่เกิน2คนครับ :P

#46 cham

cham

น้องเก่า

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

ตกลงเป็นกีฬาสี หรือ ว่าโอลิมปิก

#47 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

เรารองมาดูกันครับว่า..เวลาแก้ว..ขึ้นรับ...เสื้อแดงจะหน้าแตก..หรือเปล่า... :ph34r:

#48 นกสองหัว

นกสองหัว

น้องเก่า

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

ผมว่าอย่าแบ่งว่าแดงหรือเหลืองเลยครับลำบากใจกันซะปล่าวๆ ไม่เห็นจะสบายใจกันตรงไหนเลย อย่างที่โรงปูน(สระบุรี) ที่ผมทำงานอยู่เห็นแล้วก็สงสารคนเสื้อแดง แล้วก็พวกไม่เอา ม.112 เห็นปกติก็ดีกันอยู่พอคุยเรื่องสีเสื้อเท่านั้นและโดนไล่ไม่ให้เข้าแผนกเลยเห็นแล้วก็สงสารครับ :o

#49 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

จะให้ชี้ว่าใครคือเสื้อแดง ใครคือสลิ่มสาป คงไม่ได้
เอาเป็นว่าผมให้หลักคิดง่ายๆ ว่า คนร้อยคนจะเป็นเสื้อแดง95คน ที่เหลือเป็นสลิ่ม+แมลงสาป
ดังนั้นจะมีสลิ่ม+แมลงสาป ไม่เกิน2คนครับ :P

ที่เน้นสีแดงนั่นผิดนะครับ ที่จริงแล้วในคน 100 คน จะเป็นเสื้อแดงถึง 100 คนเลยครับ เชื่อผมสิ

#50 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

สำรวจมาจากไหนนั้น

เอาแค่เื่พื่อนมัธยมที่เคยเรียน ยังไม่เห็นใครชอบแดงเลย มีแต่รังเกียจเป็นส่วนมาก แดงปกติยังพอรับได้ แดงล้ม ไม่อยากคุย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน