Jump to content

- - - - -

ชัยชนะของแก้วคือชัยชนะของคนเสื้อแดง ! ??

• Please log in to reply
145 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

แล้วถ้าแก้วแพ้เพราะควายแดงด้วยหรือเปล่าครับ 5555555555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#102 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

ไม่ว่าจะแดงจริงหรือเปล่า ก็ปล่อยๆไปเหอะ นานๆทีพวกเขาจะมีเรื่องให้ภาคภูมิใจสักที

แต่ถามแก้วหรือยัง ว่าดีใจมั้ยที่มีแดงมาฉกเอาสิทธิในชื่นชมยินดีกับความสำเร็จและความพยายามของแก้วไปไว้เฉพาะพวกตนเอง
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#103 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

อยากเอาส้นTEEN เหยียบหน้าคนที่มันคิดแบบนี้จังครับ

Edited by เป้_อูซี่, 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:06.

#104 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

แล้วถ้าแก้วแพ้เพราะควายแดงด้วยหรือเปล่าครับ 5555555555555

ถ้าแพ้ก็เป็นเพราะม๊ากชั่งไข่ ใครๆ ก็รู้ :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#105 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

ถ้าแพ้ก็เป็นเพราะม๊ากชั่งไข่ ใครๆ ก็รู้ :angry:

ม๊าก > ม้าก

เพราะม้ากชั่งไข่ ;)

#106 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

แก้วไม่มานั่งสนหรอกว่าแดง ว่าเขียว ไม่เห็นอิ่มอะไร
หวังแต่เรื่องอัดฉีด 50 ล้านน่ะ ขอให้มันจริง ขอให้มันครบ
แล้วร้อยตรีด้วยนะ อย่าลืม เอามาอวยให้โดยด่วน :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#107 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:00

สมมติว่ามันไปล็อบบี้ได้จริงๆ

สเต็ปต่อไปมันคงหาทางเอารูปไอ้เหลี่ยมไปให้นักกีฬาที่ได้เหรียญชูแทน

#108 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

ช่วยหาเสื้อแดงในกองเชียร์ที่บ้านแก้วให้หน่อยดิ

ช่วยแหกตาดูช่อง3 สรยุทธ ด้วยครับพี่ สส.เพื่อไทยกำแพงเพชร และนักการเมืองท้องถิื่น ตลอดมีคนไส่เสื้อแดงรูปยิ่งลักษณ์

หลาอยู่หน้าทีวี คนเห็นไปทั่วประเทศ แต่พวกทีมข่าวช่อง3 ซึ่งส่วนใหญ่เป็นคนใต้ มันพยายามจะไม่ให้ออกสื่อมา

แดงทั้งนั้น เยอะแยะไปหมด อย่าไปเชื่อนักวิชาการตกท่อ อย่าง แอม มากเลย

แล้วยังไงครับ คนเสื้อแดงไปดูมาก น้อย แล้วยังไง เหยียดคนใต้มากเกินไปแล้วนะครับ ปล ผมเหนือแท้ๆ จังหวัดติดกันกับกำแพง
อย่าเอาเรื่องอย่างนี้เล่นกันเลย แก้วคนไทย แข่งก็ในนามคนไทย ไม่ใช่เสื้อแดงจัดส่ง

พรรคการเมืองก็ส่วนพรรคการเมือง เชียร์กีฬาก็ส่วนเชียร์ ถ้าผมเป็นสส เขตนั้น ผมก็คงจัดการเหมือนกันล่ะ มีโอกาสออกทีวีง่ายๆ ไม่ต้องประชาสัมพันธ์อะไรด้วย

ถ้าอภิสิทธิ์ ไปนั่งเชียร์ เขาจะให้ไปนั่งด้วยไหม คนไม่ไช่ดูแค่มวยแก้ว นะ ถ้าไม่รักกันจริง คนกำแพงเพชร เขาไม่ให้ไปนั่งเชียร์ ชูแขน หรอกหวะ

ถ้ามืงไม่ใช่ คนกำแพง

มืงอย่ามา ต-อ-แ-ห-ล บอกแทนคน กำแพงเพชรแท้ๆ อย่างกรู ไอ้เอี้ย

ตอนนีแก้วจะได้เหรียญอะไรก็ได้กรูก็ยินดีด้วย เพราะอย่างน้อย

กรูก็ภูมิใจกว่าถ้ามีรูปของ แก้ว ติดอยู่บนป้ายคัทเอ้าท์แถวแยกเข้าเมือง

แทนที่จะเป็นรูป อีโง่ หรือ ไอ้ผู้แทน ที่เคยถูกรุมตื้บหน้าผับว่ะ

#109 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:28

ม๊าก > ม้าก

บ้าเพราะหนีทหารหรอก เห็นช่องแดงเล่นบัวลอยยังอยากไปเป็นทหารทั้งวัน
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#110 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:18

แค่รูปนี้ก็หมดข้อสงสัยทุกอย่างล่ะ

ระวังแดงล้มเจ้าทนไม่ได้นะท่าน ส่วนแดงรักเจ้าไม่ต้องร้อนตัว ไม่ได้ว่าท่าน :lol: :lol: :lol:

พวกขี้ข้าทักษิณตาเค้าไม่สว่าง จะมองเห็นไหมคะ ข้างหลังคุณแม่ของแก้ว เป็นรูปในหลวง อยู่บนหิ้งบูชาพระ

คุณหมูอวกาศบอกว่าคุณพ่อคุณแก้วเป็นเสื้อแดง
ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่คะ เราคนไทยเหมือนกัน ที่บ้านคุณแก้วก็รักในหลวงเหมือนกัน
ทั้งคุณแม่และคุณแก้วก็พูดว่า จะตั้งใจเพื่อเหรียญทอง และจะถวายแด่ในหลวงและพระราชินี

น่าภูมิใจมากๆค่ะ ครอบครัวนี้สอนลูกให้มีความรักภักดีต่อพ่อหลวงของพวกเราชาวไทย

#111 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:51

ชัยชนะของคนเสื้อแดงจริงๆด้วยค่ะ. แก้วชกดีกว่าเห็นๆอ่ะ.
พวกเสื้อแดง ซื้อกรรมการป่ะเนี่ย

#112 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:53

แพ้ได้ไง ยก3นี่ แก้วเข้าเป้าเป็น10
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#113 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:57

แพ้เพราะแก้วไม่แดงค่ะ
แก้วชกเข้าเป้าตลอดอ่ะ ส่วนฝั่งแดงมันชกวืดไปวืดมา ชนะเพราะถุงขนมมั้ง

#114 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:58

แพ้ได้ไง ยก3นี่ แก้วเข้าเป้าเป็น10

ยกสุดท้ายนี่ หืมมมมม..ค้านสายตาสุดๆ
แต่ก็นะ ได้เหรียญกลับบ้าน ดีใจด้วยน่ะคร๊าบบ..(ถึงจะแดงไม่แดงก็เถอะ..คนไทยคร๊าบบ..เย้ๆ)

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#115 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:58

<_< กรรมกวย เฮงซวยจริงๆ

แก้ว พงษ์ประยูร คุณชนะในสายตาคนดูแล้วครับ
บรรยากาศรอบๆเวทีคงพอจะแสดงให้เห็นว่า ตัดสินค้านสายตาหรือไม่

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#116 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:59

ม๊าก > ม้าก

บ้าเพราะหนีทหารหรอก เห็นช่องแดงเล่นบัวลอยยังอยากไปเป็นทหารทั้งวัน

ต้องเพลงบัวลอยสิครับ ขืนใช้เพลง ลูกแก้ว หรือ สมภารเซ้งโบสถ์ ไม่อยากจะนึก........

Edited by อู๋ ฮานามิ, 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:59.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#117 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:08

ไม่ว่าแก้วจะแพ้ด้วยเหตุผลใด แก้วก็คือความภาคภูมิใจของคนไทย ชัยชนะอันยิ่งใหญ่คือการรู้จักและยอมรับความพ่ายแพ้บนกติกาอันเรายอมรับยามเมื่อชนะ

#118 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:58

ผมขอประท้วงผลการตัดสิน ด้วยการยกเลิกดูมวยโอลิมปิกเป็นเวลา 4 ปีนับจากนี้..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#119 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:44

เจ็บใจวะ นั่งลุ้นแทบตาย มั่นใจชนะชัวร์ แต่กลับมาแพ้แบบค้านสายตามาก

แบบนี้ผมสนับสนุนให้เสื้อแดงออกไปเผาโอลิมปิกเลย เผาเลย ผมไม่รับผิดชอบ

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#120 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:16

เอ้ย แก้วแพ้แล้วเป็นความพ่ายแพ้ของพวกควายแดงหรือเปล่าว่ะ กรูว่าแพ้เพราะไอ้แม้วพ่อควายแดงมันหนีคุกว่ะ
ไอ้พวกควายแดงกะเกาะกระแสความชนะของแก้ว สุดท้ายเขาแพ้สงสารแก้ว แต่ขอถุย ๆๆให้ไอ้ควายแดง

Edited by เหินฟ้า, 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:22.

กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#121 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:06

กีฬาก็คิอกีฬา แยกให้ออกจากการเมือ ผมเชียร์และให้กำลังใจนักกีฬาไทยทุกคนที่ลงแข่งขันในนามประเทศไทย ยกเว้นกรณีเจ้าตัวเขาจะออกมาพูดเองว่าเขาคือเสื้อแดง สีอื่นห้ามเชียร์ และถ้าเป็นอย่างนั้นจริง คราวหน้าก็ใช้เงินเสื้อแดงไปฝึกไปแข่งละกัน อย่ามาใช้งบประมาณแผ่นดิน เพราะมันมาจากภาษีของคนทั่วประเทศ

#122 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:28

เป็นไงล่ะสมใจคุณแล้วสิ
ชัยชนะของคนเสื้อแดง

ไอบ้า

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#123 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

เจ็บใจวะ นั่งลุ้นแทบตาย มั่นใจชนะชัวร์ แต่กลับมาแพ้แบบค้านสายตามาก

แบบนี้ผมสนับสนุนให้เสื้อแดงออกไปเผาโอลิมปิกเลย เผาเลย ผมไม่รับผิดชอบ

เห็นด้วย ครับ ไห้ พวกมัน ไปเผา โอลิมปิค เลยครับ5555555555

#124 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

เรื่องชัยชนะของคนเสื้อแดง ยังข้องใจเรื่องหนึ่ง ไปเจอมา มันเป็นเรื่องจริงหรือเรื่องอีเจ๊ซาลาเปา

http://www.facebook....&type=1

แถวนี้ไม่มีหญ้า ไห้ควายแดงแดก

ถูกใจแล้ว · เมื่อวานนี้

จำได้ไหม ที่ควายแดงมันเล่นเรื่องนักกิฬาไทย ที่ถือรูปในหลวงตอนที่ได้รับชัยชนะ

เสื้อแดงประกาศชัยชนะ ที่ได้ทำลายคนไทยด้วยกัน
เพียงเพราะแดงไม่ชอบ ที่นักกีฬาไทยถือรูปในหลวงชู ตอนได้รับชัยชนะ
ไทยฆ่าไทย ให้ชาติอื่นครอง วิญญานปู่จะร้องไอ้ลูกหลาน***
cr เราไม่เป็นกลาง เพราะเราอยู่ข้างในหลวง /มินสะตอ

— กับ ยุทธไกร รักพ่อหลวง

#125 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

อยากเอาส้นTEEN เหยียบหน้าเจ้าของกระทู้จังครับ

อยากเอาส้นTEEN เหยียบหน้าเจ้าของกระทู้จังครับ

จะเอาส้นตีนมาเหยียบหน้าผมเรื่องอะไรครับ ผมเอาข้อความมาประจานความเหิ้ยของควายแดง ที่มันโพสในเฟสบุค
แทนที่คุณจะเอาตีนขยี้หน้ามัน แต่คุณจะเอาตีนมาเหยียบหน้าผม ผมงงว่ะครับ :(

#126 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

ชัยชนะของแก้วถือได้ว่าเป็นความสำเร็จ
ของคนเสื้อแดงโดยแท้จริง
ขอให้คนเสือแดงภาคภูมิใจนี้ไว้ทุกคน
ส่วนคนเสื้อสีอื่นจะมาขอแชร์ความรู้สึกร่วมชัยชนะครั้งนี้
คนเสื้อแดงก็เปิดโอกาสให้นะครับ ไม่ว่ากัน
กีฬาก็คือกีฬา แยกแยะให้อออกครับ
การเมืองกับกีฬ๊าอย่ามาแยกกัน
แต่ผมทำนายไว้เลยว่าถ้าแก้วได้เหรียญกลับมา
มันประกาศยึดเหรียญแน่ ผมสังหรใจไว้นะว่ามัน
เอาแน่ ความโลภไม่เข้าใครออกใคร

ดีใจกับแก้วด้วยครับ
กีฬาก็คือกีฬา แยกแยะให้อออกครับ

ใครยึดครับ

ที่ผ่านมาใครยึด มีแต่ถวายกันเองด้วยความสมัครใจ

#127 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

จะเอาส้นตีนมาเหยียบหน้าผมเรื่องอะไรครับ ผมเอาข้อความมาประจานความเหิ้ยของควายแดง ที่มันโพสในเฟสบุค
แทนที่คุณจะเอาตีนขยี้หน้ามัน แต่คุณจะเอาตีนมาเหยียบหน้าผม ผมงงว่ะครับ :(

อย่า งง เลยครับ สลิ่มมันก็เป๋นแบบนี้แหละ เห็นคำว่า”แดง” ไม่ได้ ใจมันจะขาดรอนๆ
ผมเห็นคุณจะโดนกระทืบหลายโพสต์แล้ว ยังอด”ขำกลิ้ง”ไม่ไหว
บางทีมันก็กระทืบพวกเดียวกันหน้าตาเฉยเพราะเสือกทาลิปสติกสีแดง
กว่าจะรู้ตัวว่ากระทืบพวกเดียวกัน ไอ้นั่นก็จมตรีนไปซะแล้ว
เอาน่า ทนๆหน่อย รักจะเป็นแมงสาป เรื่องแค่นี้ต้องทนได้ :wub: :lol:

#128 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

อย่า งง เลยครับ สลิ่มมันก็เป๋นแบบนี้แหละ เห็นคำว่า”แดง” ไม่ได้ ใจมันจะขาดรอนๆ
ผมเห็นคุณจะโดนกระทืบหลายโพสต์แล้ว ยังอด”ขำกลิ้ง”ไม่ไหว
บางทีมันก็กระทืบพวกเดียวกันหน้าตาเฉยเพราะเสือกทาลิปสติกสีแดง
กว่าจะรู้ตัวว่ากระทืบพวกเดียวกัน ไอ้นั่นก็จมตรีนไปซะแล้ว
เอาน่า ทนๆหน่อย รักจะเป็นแมงสาป เรื่องแค่นี้ต้องทนได้ :wub: :lol:

เข้าใจล่ะ ที่ใครๆ ว่าแดง ถ่อย โง่ และเลว
ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยจริงๆ หุๆ

ได้รับการอบรมสั่งสอนมาให้ยกย่องนักโทษหนีคุก
สนับสนุนการเผาบ้านเผาเมือง ทำลายประเทศชาติ หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#129 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

ขอบคุณครอบครัวคนเสื้อแดง ที่สร้างความสุขให้กับคนไทยทั้งชาติ :)

#130 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

ชัยชนะของแก้วถือได้ว่าเป็นความสำเร็จ
ของคนเสื้อแดงโดยแท้จริง
ขอให้คนเสือแดงภาคภูมิใจนี้ไว้ทุกคน

แต่ผมทำนายไว้เลยว่าถ้าแก้วได้เหรียญกลับมา
มันประกาศยึดเหรียญแน่
ดีใจกับแก้วด้วยครับ

ขอบคุณท่านอภิสิทธิ์แกนนำเสื้อแดงครับ

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#131 ant

ant

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:16

ถ้าแพ้..มันก็จะบอกว่า เพราะ แก้วเป็นทหาร
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#132 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

กรรมการตัดสิน ไม่เป็นธรรม เหมือนตาชั่งเอียง บ้านเราไม่มีผิด สงสัยติดเชื้อชั่ว

#133 nnnn43

nnnn43

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

กรรมการตัดสิน ไม่เป็นธรรม เหมือนตาชั่งเอียง บ้านเราไม่มีผิด สงสัยติดเชื้อชั่ว

ใช่ใครทำชั่วจริงๆๆ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#134 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

ตาชั่งเอียง เพราะมีบางคนปรับแต่งหรือเปล่าครับ เพราะปกติมันต้องตรง แล้วมีกฎหมายรองรับให้ตรง แต่ถ้าผู้ทำการจะเอาสินค้าไปชั่งโกง มาก่อน แล้วมาบอกว่าเอียงมันก็ไม่ยุติธรรมต่อตาชั่งนะ เพราะโกงเอง จึงทำให้เอียงไม่เที่ยงธรรม

หรือแม้วิธีการก่อนจะเอาขึ้นตาชั่ง ถ้ามีการปรับปรุง มันก็ยังโกงได้

มันผิดที่ตาชั่งจริงๆ หรือ สินของนั้นมันน้ำหนักอย่างนั้นอยู่แล้ว

หรือว่าตาชั่งไม่ได้เอียง แต่คนชั่ง หรือผู้ชื้อดันประเมินน้ำหนักไว้เอง พอชั่งไม่ตรงตามที่ตัวเองประมาณไว้ ก็หาว่าตาชั่งเอียง หรือเปล่าครับ

^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#135 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

ตราชั่งคนของตรู ไม่เอียง คนดี

ถ้าเป็นตราัชั่งสมัยแม้ว บอกเอียง

#136 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

ตราชั่งคนของตรู ไม่เอียง คนดี

ถ้าเป็นตราัชั่งสมัยแม้ว บอกเอียง

แล้วพี่ทราบได้ไงว่าเอียงไม่เอียง ใช้ความคิดส่วนตัว ความรู้สึก หรือกฎหมาย หรือข้อเท็จจริง หรือบริบท หรืออะไรที่ทำให้บอกว่าเอียงหรือไม่เอียง ครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#137 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:03

แก้วแพ้ เพราะ

ฝั่งคนเสื้อแดงขี้โกงไงครับ

เห็นไหมครับ ฝั่งคนเสื้อแดงที่ชกกับแก้วน่ะ

ต่อยแทบไม่เข้าเป้าเลย แต่คะแนนนำทุกยก

เสื้อแดงนี้ ขี้โกง ตั้งแต่หัว ยัน หางเลยนะครับ

ทุเรศจริงๆ

#138 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

จับแก้วไปใส่เสื้อแดงเฉยเลย

ก่อนจะมาขี้ตู่ ถามแก้วเขาหรือยังว่าเขาสีอะไร ไอ้ฟาย

#139 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

บางคนทำ***ๆ กับประเทศนี้ตายไปยังได้ 7 ล้านกว่า
แบบนี้ไม่เรียกว่าชนะแล้วจะให้เรียกว่าอะไร -_-
We love fender.

#140 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

กีฬา ยังแบ่งแยกให้เชียร์
โอ้ว สุดยอดอภิอมตนิรันดร์กาลความคิด
ถ้าไม่เป็นเควี้ยแดง คิดไม่ได้นะนี่

#141 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ขอบคุณครอบครัวคนเสื้อแดง ที่สร้างความสุขให้กับคนไทยทั้งชาติ :)

ด้านเนอะ

---------------------------------------

#142 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

มาลงชื่อว่าเป็นคนกำแพงเพชรแต่กำเนิดด้วยอีกคนครับ
คนแถวนี้รักในหลวงทุกคนครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#143 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

แทนที่คุณจะเอาตีนขยี้หน้ามัน แต่คุณจะเอาตีนมาเหยียบหน้า
ผม ผมงงว่ะครับ :(

ผม เป้ อูซี่ ต้องขอโทษคุณหมาเน่าด้วยครับ ผมผิดเองครับที่ไม่ทันได้อ่านให้ละเอียดถี่ถ้วนซะก่อน

พอเจอข้อความอะไรที่เป็นลักษณะจาบจ้วงสถาบัน ทำให้ผมฟิวส์ขาดทุกที

ผมต้องขอโทษจากใจของลูกผู้ชาย และยอมรับว่าตีความผิดพลาดไปจริง ๆ ครับ

#144 สุกี้น้ำ

สุกี้น้ำ

น้องใหม่

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

สงสัยแมงสาป ดูหนังสือไม่เกินบรรทัดครึ่ง

Posted Image Posted Image

แล้วยังไงครับ จะสื่อว่าเป็นเสื้อแดงแค่นี้ใช่หรือเปล่า

จะแบ่งแยกกันไปถึงไหนครับ แดงหรือไม่แดง ก็คนไทยเหมือนกัน

ดูรูปนี้แล้วรู้สึกดีจัง

#145 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

ผมก็นึกแล้วว่าคุณคงเข้าใจผิด ^_^

#146 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

เอาความหน้าด้านของควายแดงมาให้ดูอีก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน