Jump to content

- - - - -

มาใช้สีแดงกันเถอะ

• Please log in to reply
83 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

ศิลปะไทย มีการใช้สีแดงอย่างมีรสชาติ
เรามาใช้สีแดงกันเถอะ

#2 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ฝรั่งก็ชอบแดง

อันนี้มาตีส

Edited by amplepoor, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:54.

#3 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ผมเริ่มแล้ว

ผ้าเช็ดตีนหน้าบ้าน

#4 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

ดีๆ หนับหนุน...

#5 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ตั้งแต่เห็นแดงดิ้น ที่เห็นมาร์คกี้ใส่ เราก็เลยใส่บ่อยๆ ซะเลย

#6 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

ผมใช้ประจำอยู่แล้ว สีแดงคือชาติ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#7 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

ผมชอบทุกสีบนโลกนี้ แต่ชอบสุดคือสีฟ้า แต่บางอารมณ์ก็ชอบสีดำดูลึกลับดี ส่วนเสื้อสีแดงมีแค่ 2 ตัวเดียวแล้วก็ไม่ได้ใส่นานแล้วด้วย แต่มีรองเท้าแดสสีแดง นานๆใส่ทีเพราะหาชุดแมทยาก ;)

ปล.ผมจะงดตอบกระทู้ Jaidee20 คนลวงโลก ทุกกระทู้ แค่เข้าไปอ่านว่าตอแหลอะไรอีกแค่นั้นพอ :angry:

#8 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

ชอบซื้อต้นกุหลาบดอกสีแดงปลูกในกระถางมาเลี้ยง

#9 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

ผมก็สีแดงทานเป็นประจำ :P

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#10 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ปกตีก็ฉลากแดงอยู่แล้วฮะ -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#11 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

ผมเสื้อแดง เพราะแมนยู :D :D :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#12 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

เปลี่ยนหน้าจอแระ เข้าเทรนด์หน่อย

#13 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

แดงเดือดร้อนกันจริ๊งงงงง

เห็นด้วยค่ะ แต่ขอทำใจแป๊บนึง
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#14 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

ขำเรดเกทับหงส์....55555

เชิญชมกุหลาบแดง

#15 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

โชคดีที่อยู่ในที่ ๆ สามารถใส่สีอะไรก็ได้ แต่ช่วงมีข่าวปิดสนามบิน กับปิดราชประสงค์แรกๆ พอใส่สีเหลือง หรือใส่สีแดง ก็เคยโดนเพื่อนแซวเหมือนกัน

If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#16 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

Red Hot Chili Peppers

#17 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

จริง มาใช้สีให้มันทุกสีอย่างที่เคยใช้นั่นแหละ

ปล. แต่ยังไงก็ยังไม่ลืมการกระทำอันหยาบช้าหน้าด้านและเย้ยกฎหมายของคนที่ใส่เสื้อแดงตอนนั้น
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#18 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

สมัยเขียนลายไทยบ่อยๆ ผึ้งชอบใช้สีแดงตัดบนทองคำเปลวนะ มันดูเข้ากันยังไงไม่รุ :lol:

#19 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

ปีนี้จะซื้อเสื้อทีมโปรด "อาร์เซนอล"
เป็นชุดเหย้ามาใส่ซะหน่อย
หลังจากที่ไม่ได้ซื้อมาใส่หลายปีแล้ว
Posted ImagePosted Image

Edited by raffy, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:02.

#20 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

เราไม่ได้เกลียดสีแดงนะ
( แต่เราเกลียดแกนนำเสื้อแดง )

#21 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

ปีนี้จะซื้อเสื้อทีมโปรด "อาร์เซนอล"
หลังจากที่ไม่ได้ซื้อมาใส่หลายปีแล้ว

เชียร์ทีมเดียวกันเลยค่ะ เพิ่งไปถอยเสื้อแดงมาเหมือนกัน MNG พอดีลดราคา อิอิ

#22 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

นอกเรื่องหน่อย

ปืนไม่มี RVP แล้วจะโกยคะแนนได้ป่าว...เป็นห่วง

#23 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

ยังไม่กล้าใส่สีแดงครับแถวบ้านผม ขืนใส่สีแดงอาจเจ็บตัว หรือถึงตายได้
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#24 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

เชียร์ทีมเดียวกันเลยค่ะ เพิ่งไปถอยเสื้อแดงมาเหมือนกัน MNG พอดีลดราคา อิอิ

นอกเรื่องหน่อย

ปืนไม่มี RVP แล้วจะโกยคะแนนได้ป่าว...เป็นห่วง

ขอบคุณครับที่แนะนำร้านเดี๋ยวจะไปจัดมาซักตัว
ส่วนว่าปีนี้ปืนใหญ่สีแดงเราจะโกยคะแนนแบบไม่มี RVP เนี้ย
คุณ NongGrace มีทัศนะเยี่ยงไรบ้างครับ
ส่วนผม โพดอสกี้ไว้ใจได้ไม่ใช่น้อย สอยไป 2 เม็ดเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

#25 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

ต้องขอทำใจอีกซักหน่อยนะคุณแอม ปกติไม่ชอบสีแดงอยู่แล้ว ใส่ก้อแค่ช่วงวันตรุษจีน

#26 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ต้องขอทำใจอีกซักหน่อยนะคุณแอม ปกติไม่ชอบสีแดงอยู่แล้ว ใส่ก้อแค่ช่วงวันตรุษจีน

เริ่มที่แดงหม่นก่อนละกัน....แหะๆ

#27 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

หงายเงิบ เป็นประจำ Posted Image

#28 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

หงายเงิบ เป็นประจำ Posted Image

เสนอศัพท์ซ่ามาแรง คำว่า หงายเงิบ
หงายเงิบ หมายถึง อาการตกใจหรืออาการช็อคในคำพูดของคนอื่นที่กล่าวขึ้นในขณะนั้น แสดงอาการหงายหลัง หรือ ตกใจแบบสุดขีด

ประทานโทษ มันเกี่ยวตรงไหน
ผิดซ้ำซาก...น่าเบื่อ
แต่ผมว่าทางฝั่งคุณมันตรงที่สุดเลยนะครับเนี้ย
จิตตวิปลาส คือจิตคลาดเคลื่อน, ความคิดผิดพลาดจากความเป็นจริง เช่น คนบ้าคิดเอาหญ้าเป็นอาหาร (จากวิกีพีเดีย) 5555555555555
ทำไมมันตรงยังงี้ฟะ

Edited by raffy, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:09.

#29 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

ก็ช็อคในคำพูดของกิ้งก่าเปลี่ยนสีไง จนจอมโวขี้โม้ไม่กล้าโผล่หัวไปกระทู้นี้ :D :lol: :D

[font="""]ทวงคืนสีแดง กระชับพื้นที่ ของคนตาบอดสี! [/font]

#30 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

#31 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

เอาเสื้อแดง ไปสกรีน "ปูนิ่ม" ดีฝ่า

#32 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

พวกเสื้อแดงน่าจะดีใจนะครับ จะได้ "แดงทั้งแผ่นดิน" ซะที ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#33 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

เสนอศัพท์ซ่ามาแรง คำว่า หงายเงิบ
หงายเงิบ หมายถึง อาการตกใจหรืออาการช็อคในคำพูดของคนอื่นที่กล่าวขึ้นในขณะนั้น แสดงอาการหงายหลัง หรือ ตกใจแบบสุดขีด

แต่ผมว่าทางฝั่งคุณมันตรงที่สุดเลยนะครับเนี้ย
จิตตวิปลาส คือจิตคลาดเคลื่อน, ความคิดผิดพลาดจากความเป็นจริง เช่น คนบ้าคิดเอาหญ้าเป็นอาหาร (จากวิกีพีเดีย) 5555555555555

เพิ่งรู้ตัวเองวิปลาส เพิ่งรู้ความหมายคำนี้หรือจ๊ะ 555+ :lol: :D :lol:

#34 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

เพิ่งรู้ตัวเองวิปลาส เพิ่งรู้ความหมายคำนี้หรือจ๊ะ 555+ :lol: :D :lol:

เชื่อ..เลยวะแถไปได้อีก
สงสัย...งานนี้ต้องเล่นกันยาวซะแล้ว

#35 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

ขำเรดเกทับหงส์....55555

เชิญชมกุหลาบแดง

กลีบหนา แดงสด ถ้าหอมด้วยละครบสูตร ...แต่กุหลาบแดงมักไม่หอม
....เฮ้อเห็นกุหลาบแดงสวยๆแบบนี้ คิดถึงหมวดเจี๊ยบ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#36 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

สีแดง แสนจะงดงาม

#37 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

ของจริงข้างบน ของวาดข้างล่าง........สงสารสีแดง เคยตกต่ำไปอยู่ใต้อุ้งเท้าเดรัจฉาน

#38 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

ทำยี่ห้อ ยังต้องลอกเขา

#39 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

เอาความรู้ศิลปะ ทษฎีสี สมัยเรียนมาแนะนำ
แม่สีคือสีหลัก และเป็นสีที่ไม่มีสีอื่นมาผสมเป็นแม่สีอื่นได้
แม่สีประกอบไปด้วย
สีแดง
สีเหลือง
สีน้ำเงิน
และเมื่อเอาแม่สีมาผสมกันลงไปก็จะมีวงจรของสีไปจนไม่รู้จบ
เช่น แดง+เหลือง แดง+น้ำเงิน น้ำเงิน+เหลือง
ก็เลยไม่รู้ว่าแปลกตรงไหนก็อีแค่สีแดง
ที่ทำไมคนอื่นใช่ไหมได้
งง

Edited by raffy, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:53.

#40 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

ฉัพพรรณรังสี คือ สีที่เปล่งออกมาจาก พระวรกาย ของ องค์สัมมาสัมพุทธเจ้า

มี ๖ สีด้วยกันคือ

๑.โอตาทะกัง สีขาว

๒. ปีตัง สีเหลือง

๓. โลหิตัง สีแดง

๔. นีลัง สีเขียว

๕ มัญเญถ สีหงสบาท บ้างก็ว่า เป็นสีแดง เหมือน สีดอกหงอนไก่ บ้างก็ว่า เป็นสีชมพู

๖. ปภัสสร เลื่อมพราย

๑ ใน ๖ ของ ฉัพพรรณรังสีคือ สีแดง โลหิตัง

ตลก ดีที่ หมู-หมา-กา-ไก่ มากล่าวอ้าง และห้ามไม่ให้คนที่คิดต่างใช้ สีแดง

ถ้าจะมีใครสักคนที่ วิปลาส ก็คือ ไอ้คนที่ห้ามคนอื่นไม่ให้ใช้ สีแดง นั่นแหละ วิปลาส

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๑๔ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๕๔ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#41 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

ตะนิ่นตาญี

มิทราบแว้ใครไปห้ามคนอื่นไม่ให้ใช้สีแดงขอรับ?

เขาคงเอาปืนจี้หัวคุณไม่ให้ใช้สีแดงแน่ๆ คุณถึงไม่กล้าใช้

มันจะเอาสิทธิ์อะไรมาห้ามเอยหนอ อยากรู้จริงๆ มีปัญญาวานตอบ

#42 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

ตะนิ่นตาญี

มิทราบแว้ใครไปห้ามคนอื่นไม่ให้ใช้สีแดงขอรับ?

เขาคงเอาปืนจี้หัวคุณไม่ให้ใช้สีแดงแน่ๆ คุณถึงไม่กล้าใช้

มันจะเอาสิทธิ์อะไรมาห้ามเอยหนอ อยากรู้จริงๆ มีปัญญาวานตอบ

อย่าถาม ลองศึกษาหาดูเอาเอง...ว่า ใคร-อะไร-อย่างไร-ทำไม

ฟุ้งซ่าน และเพ้อเจ้อ กล่าวอ้างมา หาว่า ผู้อื่น วิปลาส

เริ่มต้นเช่นนั้นก็มิใช่ บุคคล อัน ปราชญ์ พึงจะเสวนา :)

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#43 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

โอ้ โห ยกหางตัวเองเป็นถึงท่านปาดตะนิ่น

แต่สุดท้ายไร้ปัญญาขี้โม้เพ้อเจ้อ ทึกทักเอง เขาไม่ให้ใช้สีแดง เหมือน จขกท เลยวุ้ย :)

#44 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

โอ้ โห ยกหางตัวเองเป็นถึงท่านปาดตะนิ่น

แต่สุดท้ายไร้ปัญญาขี้โม้เพ้อเจ้อ ทึกทักเอง เขาไม่ให้ใช้สีแดง เหมือน จขกท เลยวุ้ย :)

:) ไม่รู้จะทำอะไรก็เข้ามาชี้หน้า ต่อว่า ผู้อื่น นี่คือวิสัยของ คนพาล แท้แท้

ตะนิ่นตาญี

#45 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

ผมเสื้อแดง เพราะแมนยู :D :D :D

#46 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

:) ไม่รู้จะทำอะไรก็เข้ามาชี้หน้า ต่อว่า ผู้อื่น นี่คือวิสัยของ คนพาล แท้แท้

ตะนิ่นตาญี

มาแย้งคนบิดเบือน นิสัยไม่ดี อาจมีการชี้หน้า ต่อว่า ท้าตีท้าต่อยตามประสา

จะได้ไม่กล้าทำอีก แต่...... ถ้าหน้าหนาเขาอาจไม่รู้สึกอะไรที่บิดเบือน :lol: :lol:

#47 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

ตะนิ่นตาญี

มาแย้งคนบิดเบือน นิสัยไม่ดี อาจมีการชี้หน้า ต่อว่า ท้าตีท้าต่อยตามประสา

จะได้ไม่กล้าทำอีก แต่...... ถ้าหน้าหนาเขาอาจไม่รู้สึกอะไรที่บิดเบือน :lol: :lol:

:D 555+ จะบอกว่าเป็น จิ๊กโก๋ปากซอย หรือไรครับ

ถึงได้จะมา ท้าตี-ท้าต่อย ก็เอาเถอะครับ กล้า-ไม่กล้า ไม่รู้เหมือนกัน

แต่มั่นใจไม่มี บิดเบือน เหมือน คนใจต่ำ แน่นอน :D

ตะนิ่นตาญี

#48 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

ตะนิ่นตาญี

Posted Image ตอบ โจโฉ นายกตลอดกาล on เมื่อวาน, 15:53
สรุปแล้วกิ้งก่าก็บอกเขาไปตรงๆเถอะครับ "กรูโง่ กรูอ่านภาษาอังกฤษไม่ออกช่วยกรูที"

ดีกว่ามานั่งถากถางเขานะครับ :P

กิ้งก่าเปลี่ยนชื่อ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#49 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

ชื่นใจ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#50 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน