Jump to content

- - - - -

ไปที่ไหน ***ซวยที่นั่นนนน ถ้าจะจริง! "โอบามา"เครียดจนเข้ารพ. หลังถูกฝ่ายค้านเล็งเอาผิด ฐานละเมิดรธน.ที่ไปสนับสนุนคนคอร์รัปชั่น

• Please log in to reply
115 replies to this topic

#51 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 14:56

ไปไล่งับ ข่าวแบบนี้.... ไม่ต่างอะไรกับ

หมางับแมลงวัน...

ที่บ้านเลี้ยงหมากันป่าวครับ... เคยเห็นป่าว... :D

แหม มาไล่งับกะเค้าด้วยนะครับ รู้ตัวป่าว

#52 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 15:02

อ่านแล้วมีการใช้คำเท่ห์ๆแทนชื่อไอ่แม๊ว หลายชื่อดี ชอบๆ...

1.ตัวซวย
2.นักโทษทักษิณ
3.คนคอร์รัปชั่น
4.ฆาตกร ๒,๘๐๐ ศพ
5.๑ ใน ๕ คนชั่วของโลก
6.นักโทษหนีคดี
7.นักโทษหนีคุกหนีตราง
:D
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#53 hentai

hentai

เมพ

Posted 20 August 2012 - 15:35

ไปไล่งับ ข่าวแบบนี้.... ไม่ต่างอะไรกับ

ที่บ้านเลี้ยงหมากันป่าวครับ... เคยเห็นป่าว... :D

แหม มาไล่งับกะเค้าด้วยนะครับ รู้ตัวป่าว

ผมมาไล่ตี หมาที่ไล่งับแมงวัน ครับ...
ท่านโดนผมดีไปด้วยป่าวครับ... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#54 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

Posted 20 August 2012 - 15:50

อ่านแล้วมีการใช้คำเท่ห์ๆแทนชื่อไอ่แม๊ว หลายชื่อดี ชอบๆ...

1.ตัวซวย
2.นักโทษทักษิณ
3.คนคอร์รัปชั่น
4.ฆาตกร ๒,๘๐๐ ศพ
5.๑ ใน ๕ คนชั่วของโลก
6.นักโทษหนีคดี
7.นักโทษหนีคุกหนีตราง
:D

แถมให้อีกหนึ่งชื่อนะก๊าบ เห็นในนี้เรียกกันบ่อยๆ

"พ่อบังเกิดเกล้าของไอ้พวกบัตรเติมเงิน"

#55 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 20 August 2012 - 15:53

ผมมาไล่ตี หมาที่ไล่งับแมงวัน ครับ...
ท่านโดนผมดีไปด้วยป่าวครับ... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

-_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#56 gears

gears

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 15:59

เดือนที่แล้ว ก็มี หมาออกมาไล่งับ แบบพลิกแผ่นดิน เรื่อง มาร์คหนีทหาร ตอนนี้ไปไหนซะละ ???
ไล่งับแบบ ออกสื่อด้วยนะ ประโคมข่าวซะใหญ่โต (แม่มมม ใหญ่โตกว่า น้ำจะท่วม ประเทศขาดทุน น้ำมันแพง ข้าวขายไม่ออก)
ตอนนี้ เงียบเป็นเป่าสาก แหม ๆ คุณภาพจริงๆ
แถมไม่พอ บรรดาสาวก ที่คิดว่าตัวเองรู้จริง ต่างเงียบ ตามจ่าฝูง อ้าวละเฮ้ยยยยยย
แล้วไอที่ออกมาพ่นๆ ไล่ๆ ล่าๆ ตั้งกระทู้ให้รกบอร์ด วันละ 5 - 6 กระทู้ " มาร์คหนีทหาร " ความจริงถึงไหนแล้ว ???

ไม่ต่อเนื่องเลย ไร้คุณภาพอย่างแรง

อยากเห็นหลักฐานที่ อภิสิทธิ์ หนีทหาร จริงๆ ขอดูหน่อยเหอะว่ะ Genius Red Shit !!!

Edited by gears, 20 August 2012 - 16:03.

#57 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 16:04

*
POPULAR

ถ้ามองโลกในด้านดี ดิฉันว่าการที่สหรัฐให้ทักกี้เข้าประเทศมันก็ดีไปอย่างนะคะ มันเหมือนเป้นตัวจุดชนวนให้คนไทยหลายท่านที่ทนไม่ไหวและออกมาต่อต้านจริงๆจังๆเลย แม้แต่ดิฉันเองยังไม่คิดว่าจะมีคนมาเรียกร้องจริงๆจังๆเลย แต่ดิฉันคิดผิดถนัด ...ก็ดีนะคะ ประท้วง ในยามที่เสื้อแดงเป็นรัฐบาล
ก็จะได้รู้ว่า พวกเราไม่กลัวอะไร

คาดว่ามันจะเป็นเหมือนน้ำผึ้งหยดเดียวจะทำให้มีคนรวมตัวกันมากขึ้นๆ เพื่อเรียกร้องความถูกต้อง และเรื่องนี้มันก็ขยายวงกว้างขึ้นๆ
ขอเป้นกำลังใจค่ะ

อย่าไปสนใจพวกปากสักแต่ว่าเป้นกลางเลยค่ะ
พวกนี้ก็เหมือนสุนัขที่ถูกน้ำร้อนลวกนั่นหล่ะค่ะ
หลังสะดุ้ง เดือดร้อนเอง ซะงั้น
.

#58 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 16:13

คงยากหน่อยนะ เพราะผม มันล๊อตไวเลอร์ ส่วนคุณคงเป็น......น่าสงสาร :lol:

#59 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 16:24

กลับเมืองไทยดีกว่า แม้ว ฟายคิดถึง

#60 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 20 August 2012 - 16:45

ผมมองว่าผิดช่วงเวลา และอเมริกาผมหมายถึงทีมโอบาม่า ผิดพลาดมากๆ

จริงๆผมมองว่าการไปเยือนของทักษิณทีมโอบาม่าคงประเมินว่าเหมือนญี่ปุ่นหรืออังกฤษ ที่มีข่าวแต่ในสื่อไทยแต่สื่อบ้านตัวเองคงไม่มี และคนไทยในอเมริกาคงเฉยๆ

แต่

ไม่ใช่

การไปหนนี้ไม่เงียบ สื่อเริ่มเล่นข่าวนี้และแรงขึ้น.............

แล้วยิ่งใกล้เวลาเลือกตั้งอีก ฝ่ายตรงข้ามเริ่มเล่นเรื่องนี้ เพราะมีผลกับการเลือกตั้งมีที่กำลังจะมีแน่ๆ.......

พลาด พลาด และพลาดมาก

#61 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 20 August 2012 - 17:00

โอละพ่อ เกมส์การเมือง อเมริกา
... เมื่อพรรครีพับลิกัน เล่นมายากกล ให้แม๊ว เข้าประเทศ ความซวยจึงตกเป็นของ พรรคเดโมแครต ของโอบาม่า
... นักวิจัยทางการเมืองของ อเมริกา ขุดคุ้ยประวัติแม๊ว ว่ามีสัมพันธ์ อันดีกับ บุช อย่างแน่นแฟ้น จึงเป็นไปได้ว่า การมา อเมริกาของแม๊ว คือเครื่องมือทางการเมืองที่จะใช้โจมตี โอบาม่า ในการเลือกตั้งที่จะถึงนี้
... จะว่าไปก็เป็นไปได้ เพราะหากไปดูประวัติ คริสตี้เอง ก็ รีพับบริคจ๋า มาตั้งแต่อ้อนแต่ออก ดังนั้น การไป อเมริกาครั้งนี้เรียกได้ว่า โอบาม่า ซวย หลาย เด้ง
... 1 สร้างความไม่พอใจสำหรับคนอเมริกาที่เครซี่เรื่อง ผู้ก่อการร้ายเข้ากระดูกตั้งแต่ 11 กย โดยเฉพาะใน รัฐ วอชิงตัน และนิวยอร์ค และยังมีกลุ่มคนไทยที่ไม่เอาทักกี้ที่เร่ิมขยายผลความไม่พอใจ โดยมีการกระจายข่าวเรื่องราวของแม๊ว ไปทั่วทุกสารทิศ ว่าเป็นใคร และอยู่ในสถานะอะไร (นักโทษ) โดยเฉพาะข่าวการจัดอันดับ 5 ผู้นำเลวถูกกระพือขึ้นมาอีกครั้งอย่างเลี่ยงไม่ได้
... 2 นายรอมนี่ เองก็ไม่ปล่อยให้โอกาสนี้หลุดรอดไป ตอนนี้ข้อมูลสารพัดที่เกี่ยวกับความร้ายกาจของอดีตผู้นำไทย อยู่ในมือเรียบร้อย รอแต่ว่าจะงัดมาเล่นตอนไหน ถ้าเล่นตอนดีเบตถ่ายทอดสดทั่วประเทศ รับรองว่า โอบาม่าอาจไปไม่เป็น อีกทั้งกลุ่มผู้ต่อต้านผู้ก่อการร้าย และการทุจจริตคอรัปชั่น ในอเมริกาเอง ก็ผสมโรงออกมาโจมตีความไม่เป็นมวยของโอบาม่าอย่างต่อเนื่อง
....3 กลุ่มผู้สนับสนุนพรรคการเมือง ของ เดโมแครก เองก็ออกมามาตำหนิ ความผิดพลาดในครั้งนี้ เนื่องจากว่า ไม่เห็นว่า การให้แม๊วเข้ามาประเทศอเมริกาได้ นั้น ไอ้กันไม่ได้ประโยชน์ แต่อย่างใด แถมยังโดนใช้ประเทศเป็นเครื่องมือทางการเมืองให้แก่ผู้ก่อการร้ายแทนเสียอย่างนั้น
... ตอนนี้ทีมหาเสียงของโอบาม่ากุมขมับเพราะโทษใครไม่ได้ เนื่องจาก ถึงจะบอกว่าเป็นวางยาของรีพับบริค แต่อำนาจรัฐอยู่ในมือของ เดโมแครก ดังนั้นจึงยากที่จะปฎิเสธ ส่ิงที่เกิดขึ้นมานี้ได้ ถึงแม้จะบอกว่า ไม่มีการพบปะกับบุคลในทำเนียบขาวหรือเจ้าหน้าที่ระดับสูงแต่อย่างใด แต่ภาพของอเมริกาที่โดนใช้เป็นเครื่องมือก็ทำให้ อเมริกาเสียหน้าอย่างมากมาย ตอนนี้เลยได้แต่รีบหาแพะ และคนที่จะโดนไม่ใช่ใครคือนางคริสตี้ ทูฐอเมริกาประจำประเทศไทย ไม่ใช่แม๊วเป็นตัวซวย แต่มันแม๊วเป็นคนที่ทำทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองได้ประโยชน์ แต่คนอื่นฉิบหายได้ไม่เป็นไร ประมาณว่า แค่บาทเดียวกรูจะเอา แต่คนอื่นเจ๊งเป็นล้านก็ช่างมารดาท่านสิ
.....งานโอบาม่าไม่รู้เรื่องหรอก เชื่อสิรู้อีกทีตอนโดนอัดนี่แหละ 5555 เชื่อว่า แม๊วจะเหยีบอเมริกาได้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย เพราะ รีพับบริคเองก็ไม่เอาด้วยแล้ว ประมาณว่ามรึงหมดประโยชน์ แล้ว แต่ที่ซวยจะตามมาคือ ความสัมพันธ์ระหว่างรัฐบาลพรรคเพื่อไทย กับอเมริกาต่างหาก เพราะหากโอบาม่าได้กลับมาอีกครั้ง ใครจะโดนถ้าไม่ใช่ประเทศไทย
.............

Sakda CW

Krisda Chareonpitak ถ้าพูดแบบนี้ เรื่องการเมือง อ่อนมากเลยน่ะเนี่ยะ จะได้เป็นตัวแทนของอเมริกันชน กับสัญญลักษณ์ ว่าคนอเมริกันโง่....
Sakda CW งานโอบาม่าไม่รู้เรื่องหรอก เชื่อสิรู้อีกทีตอนโดนอัดนี่แหละ 5555 เชื่อว่า แม๊วจะเหยีบอเมริกาได้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย เพราะ รีพับบริคเองก็ไม่เอาด้วยแล้ว ประมาณว่ามรึงหมดประโยชน์ แล้ว
Pay Nantapruek โอบาม่าก็ต้องรู้เห็นนั่นแร่ะเพราะนังฮิลลารี่เป็นรมว.กต แถมยังเชิญนางยิ่งเละไปเจอกันที่เขมรกับนช.หนีคุก...
Malichan Pharmuang เค้ารู้กันทั่วว่ามันเลว อิอิ เออสม !! :o))
Sakda CW เดี๋ยวมีมหากาพย์ทัวร์ นกขมิ้นนี้ให้อีกทีครับ กำลังตรวจสอบอยู่ครับ
Golffylady Laohawiwattanachai โถๆๆ โอบาม่า ไม่น่าเลย คบใครไม่คบคบไอ้เหลี่ยมชาติชั่ว ซวยไปละกัน
Thada Pathan ดีแล้ว ชาวโลกจะได้รู้ว่าตัวซวย หน้ามันเป็นเหลี่ยม555
Somkiat Palasmith วิธีแก้โอบามาต้องจับแม้วส่งกลับประเทศไทย ไม่ก็ส่งทีมสังหารเหมือนบินลาเดน
Laksaphon Lormphonglaphat อยากให้ทุกประเทศเป็นแบบนี้ จริงๆ
Pc Luck ข่าวลับที่ไม่ลับ งานนี้ซีไอเออาจเข้ามาเกี่ยวข้อง จัดให้ นช.ทักษิณได้ไปอยู่ในที่ที่สบาย ๆ
Laor Kaewyou คิดอยู่เหมือนกันว่าอาจเป็นเช่นนี้

#62 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

Posted 20 August 2012 - 17:53

โฮะ ๆ งานนี้ไม่มีข้ออ้างอะไรทั้งนั้น ตายหยังเขียดแน่เลยเอ็ง

#63 hentai

hentai

เมพ

Posted 20 August 2012 - 18:08

เดือนที่แล้ว ก็มี หมาออกมาไล่งับ แบบพลิกแผ่นดิน เรื่อง มาร์คหนีทหาร ตอนนี้ไปไหนซะละ ???
ไล่งับแบบ ออกสื่อด้วยนะ ประโคมข่าวซะใหญ่โต (แม่มมม ใหญ่โตกว่า น้ำจะท่วม ประเทศขาดทุน น้ำมันแพง ข้าวขายไม่ออก)
ตอนนี้ เงียบเป็นเป่าสาก แหม ๆ คุณภาพจริงๆ
แถมไม่พอ บรรดาสาวก ที่คิดว่าตัวเองรู้จริง ต่างเงียบ ตามจ่าฝูง อ้าวละเฮ้ยยยยยย
แล้วไอที่ออกมาพ่นๆ ไล่ๆ ล่าๆ ตั้งกระทู้ให้รกบอร์ด วันละ 5 - 6 กระทู้ " มาร์คหนีทหาร " ความจริงถึงไหนแล้ว ???

ไม่ต่อเนื่องเลย ไร้คุณภาพอย่างแรง

อยากเห็นหลักฐานที่ อภิสิทธิ์ หนีทหาร จริงๆ ขอดูหน่อยเหอะว่ะ Genius Red Shit !!!

ก่อนจะว่าผมเนี่ย... หาใ้ห้เจอก่อนว่า ผมตั้งกระทู้ เรื่อง ม้ากหนีทหาร หรือ ผมไปเม้นกระทู้เหล่านั้น
ว่าผมเห็นด้วยกับคนที่เล่นข่าวนี้ ตอนไหน...

เมื่อหาเจอแล้ว ค่อยมาก เห่าหอนนะครับ...

การ quote สิ่งที่ผมแสดงความเห็น (ที่ไม่ได้เกี่ยวเลยกับ ม้ากหนีทหารนะครับ)... แสดงให้เห็นว่าท่านไม่มีอะไรจะโต้เถียงในประเด็น
ที่ผมพูดแล้ว....

ผมว่า อายเพื่อนเค้านะครับ... ที่จะมา ขอหลักฐานว่า ม้ากหนีทหารจากผม...

ถ้า หาแล้วไม่เจอ... จะกลั้นใจขอโทษผมหน่อย... ก็ได้นะครับ... :D

แล้ว ทีหน้าทีหลัง จะ quote ใคร ศึกษาซะหน่อยนะึครับว่า เึค้าให้ความเห็นอะไรไว้...
อย่า จินตนาการเอาเอง.. อายเค้า...

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#64 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 20 August 2012 - 18:15

โอบาม่าจะเลือกตั้งใหม่ สิ้นปีนี้ หาเงินเข้าพรรค ด้วยการเลียไข่แม้ว โอบาม่า กลายเป็น the crook พร้อมไอ้แม้วไปอีกตัว

#65 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 20 August 2012 - 18:26

ไปประเทศไหน ประเทศนั้นงานงอกทุกที

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#66 royalist

royalist

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 18:30

หมั่นไส้ยายคริสตี้มานานละครับ ขอให้โดนหนักๆสมๆๆๆ
Royal Thai Army

#67 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 20 August 2012 - 18:31

ผมภาวนาอย่างเดียว
อย่าให้ มัน กลับไทยเร็วๆ นี้

กลัวประเทศไทย จะ ล่มจม แบบ เมกา
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#68 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 20 August 2012 - 18:34

ผมจำได้ว่ามีคนโฆษณาว่า ทักษิณไปได้ทั่วโลก ผมว่าจริง
แต่อยู่ประเทศนั้นได้หรือเปล่าเนี่ย สำคัญมากๆ
/人^ ‿‿ ^人\
  • -3- likes this

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#69 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 18:44

เรารู้นะ ว่า Hentai เจ็บแทนแม้ว ถึงได้ออกมาฟาดงวงฟาดงา

แต่ก็นะ สมน้ำหน้า แส่หาเรื่องนัก ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#70 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 18:51

ช่วย ๆ กันอ่าน เครดิตคุณ gass

ไอ้คำว่า 3rd world-style nepotism (ระบบเครือญาติแบบโลกที่สาม) นี่ ทำเอาเคือง แต่เถึยงไม่ออก

#71 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 20 August 2012 - 18:55

หมั่นไส้ยายคริสตี้มานานละครับ ขอให้โดนหนักๆสมๆๆๆ

ประกาศ !

พรุ่งนี้ใครจะร่วมจัดส่งพวงหรีดไปมอบให้นางคริสตี้ ขี้แตกที่หน้าสถานทูตก็เชิญนะจ๊ะ ตั้งแต่สิบโมงเป็นต้นไป ให้มอไซด์ส่งไปเลยจ้ะ แถมริบิ้นสีดำ และดอกไม้จันทร์ด้วยก็ได้นะ จะได้ทำพิธีเผงหลอกไปเร๊ย 555555

เจอกันจ้ะ ดิชั้นสั่งเป็นการส่วนตัวไปแล้ว 1 อัน :)
Cynthia Aiemsaard

#72 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 21:58

ประกาศ !

พรุ่งนี้ใครจะร่วมจัดส่งพวงหรีดไปมอบให้นางคริสตี้ ขี้แตกที่หน้าสถานทูตก็เชิญนะจ๊ะ ตั้งแต่สิบโมงเป็นต้นไป ให้มอไซด์ส่งไปเลยจ้ะ แถมริบิ้นสีดำ และดอกไม้จันทร์ด้วยก็ได้นะ จะได้ทำพิธีเผงหลอกไปเร๊ย 555555

เจอกันจ้ะ ดิชั้นสั่งเป็นการส่วนตัวไปแล้ว 1 อัน :)

นังคลิตอริส นี่มันจะรู้จักพวงหรีดหรือป่าวเนี่ย :huh:

หวังว่าคงจะไม่คิดว่าเป็นพวงมาลัยนะยกขึ้นสวมคอล่ะพ่อจะฮาให้กลิ้งเชียว :lol: :lol: :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#73 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

Posted 20 August 2012 - 21:59

กลับบ้านเราเถอะแม้ว
แม้ว่าห้องจะคับแคบ
แต่มีเพื่อนเคียงข้างอบ่างอบอุ่น
มีผู้คุมดูแล 24/7

#74 idecon

idecon

Posted 20 August 2012 - 22:02

ประกาศ !

น่าจะพับธงชาติ usa เป็นรูปสามเหลี่ยมให้อีกอันนึง

#75 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 22:16

เดี๋ยวตอนเลือกตั้งโอบ้าหมาจะเครียดกว่านี้ โดนฝ่ายตรงข้ามเอามาโจมตีแน่

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#76 aumddd

aumddd

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 22:30

ขอสรุปสั้นๆ 3 บรรทัดได้ไหมครับ
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#77 ID007

ID007

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 22:41

สมน้ำหน้า อยากมาเที่ยวดิสนีย์แลนด์ ตีหม้อฝรั่ง อยากเท่ อยากถ่ายรูปอวดเสื้อเหลือง 555

คราวนี้ซวยแน่มึนไอ้เชี้ยแม้ว

อิหร่าน พี่ใหญ่แห่งโลกอิสลาม เล็งเป้ามาที่เอ็งแล้ว เอิ๊กๆๆ

จำไอ้ฝรั่งคนที่เขียน หนังสืิอด่าศาสนาเค้ามัีย

ไอ้นี่โดนผู้นำอิหร่าน สั่งจับตาย

ต้องหนีตาย เปลี่ยนชื่อแซ่ ผ่าตัดแปลงโฉม เค้าโครงการคุ้มครองพยาน

กลับดูไบเที่ยวนี้ ก็ระวังมนุษย์ระเบิด เข้ามากอด ส่งไปลงนรก ด้วยร่างแหลกเเหลว

#78 ชาวสวน

ชาวสวน

Posted 20 August 2012 - 22:54

ไปที่ไหน ยังไงก็นำกรรมเลวไปด้วย ยังไงก็หนีไม่พ้น

โลกกว้าง แต่ทางแคบลงเรื่อยๆ

ว่าจะกลับบ้านแบบเท่ห์ๆ กลายเป็น ไปไหนก็บรรลัย ซะงั้น :lol:

#79 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 20 August 2012 - 22:59

ไพศาล เขาก็นั่งเขียนนิยายเต้าข่าวไปเรื่อยเปื่อย ที่มาก็ไม่มี
เอาไว้หลอกพวก สมองน้อย ให้มีชีวิตชีวาบ้าง

มีใครเชื่อ"ดอนยอ"มากกว่า"ไพศาล"บ้าง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#80 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 20 August 2012 - 23:02

ประกาศ !

ถ้าไม่มีใครคัดค้าน...!

ผมจะส่งไปให้หนึ่งหรีด...
ในนาม"เสรีไทยดอทเนท"ได้ไหมครับ......ฮา

ปล.พรุ่งนี้เช้าจะเข้ามาอ่านใหม่......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#81 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 20 August 2012 - 23:04

ประกาศ !

นังคลิตอริส นี่มันจะรู้จักพวงหรีดหรือป่าวเนี่ย :huh:

หวังว่าคงจะไม่คิดว่าเป็นพวงมาลัยนะยกขึ้นสวมคอล่ะพ่อจะฮาให้กลิ้งเชียว :lol: :lol: :lol:

อย่าไปกังวล....
เจ้าหน้าที่สถานฑูตสอนเธอเองแหละ......ฮ่า

#82 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

Posted 20 August 2012 - 23:31

เมกา เล่น2หน้ามานานตั้งแต่สงครามโลกครั้งที่2

จำได้มั๊ยครับ ฝ่ายรัดบานเอาระเบิดปรมณูไปถล่มญี่ปุ่น แต่อีกฝ่ายถอดเสื้อประท้วงสงครามเย๊วๆ

แล้วไงหละ ผลประโยชญ์มันก็ตกกับคนเมกา

เรื่องนี้เล่นได้สุดๆ เอาเดโมแครตลงให้ได้ ฝากถึงพี่น้องคนไทยในเมกาด้วยครับ.

ผมเบื่อ.....ตำหนวดโลกเด็มที. :angry:

#83 gears

gears

ขาประจำ

Posted 21 August 2012 - 00:34

ข้อความข้างบน ไม่มีชื่อ Hentai เลยอ่ะ ถ้าอ่านให้ดี จะรู้ว่าหมายถึงใคร :lol:

ก็เล่นประเด็น หมาไล่งับแมลงวัน

เดือนที่แล้วพวกไหน ไล่งับแมลงวัน แบบออกสื่อ ประโคมข่าว ใหญ่โต หลักฐานโน้น หลักฐานนี้ บ้างละ

ร้อนตัวทำไมเนี่ย ไม่มีชื่อคุณเลย Posted Image

#84 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 21 August 2012 - 01:13

เขาอุตส่าห์ออกวีซ่าให้ เลือกตั้งปลายปีนี้ อย่าเนรคุณ
ไปช่วย โอบาหมา หาเสียง ตอบแทนข้าวแดงแกงร้อนเขาหน่อย
เสร็จจากนั้น ก็ควงกันไป ลง นรกอเวจี พร้อมกันทั้งคู่ :lol:

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#85 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 21 August 2012 - 01:33

โอบาม่ายังดีอยู่อย่างนึงที่ไม่ได้ให้เข้าพบ
ไม่งั้นเจ็บกว่านี้อีกเพราะมีขบวนการอวยเอาไปเผยแพร่
:lol: :lol: :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#86 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 21 August 2012 - 01:53

ทักษิณเป็นตัวซวยของทุกคนบนโลกนี้ครับ .. ดูแล้ว มันอาจจะเป็นชนวน สงครามโลกครั้งที่ สามด้วยซ้ำ .. :mellow:

#87 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

Posted 21 August 2012 - 02:43

เอ่อมม ตอนมันไม่จีน ไม่เห็นมีใครว่าอะไรเลยฮะ ล่าสุดไปฮ่องกง มันก็แผ่นดินจีนเหมือนกัล... :blink:

เข้าสหรัฐไปประเดี๋ยวหนึง ถูกคนไทยถล่มซะยับเล๊ยย ผลประโยชน์นู้นนี้นั้นโยงกันตะลุมบอลไปหม๊ดด

สงสัยสหรัฐฯ คนเกลียดเยอะจริงอะไรจริง....... -_-

Edited by ควันหลง, 21 August 2012 - 02:43.

#88 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 21 August 2012 - 06:09

*
POPULAR

เอ่อมม ตอนมันไม่จีน ไม่เห็นมีใครว่าอะไรเลยฮะ ล่าสุดไปฮ่องกง มันก็แผ่นดินจีนเหมือนกัล... :blink:

เข้าสหรัฐไปประเดี๋ยวหนึง ถูกคนไทยถล่มซะยับเล๊ยย ผลประโยชน์นู้นนี้นั้นโยงกันตะลุมบอลไปหม๊ดด

สงสัยสหรัฐฯ คนเกลียดเยอะจริงอะไรจริง....... -_-

ต้องเข้าใจการแสดงบทบาทในเวทีโลกด้วยครับ จีนมันไม่เคยโอ้อวดว่าตัวเองเป็นตำรวจโลก ไม่เคยเอาประชาธิปไตยกากๆไปยัดเยียดให้ประเทศโน้นประเทศนี้ด้วยการก่อส่งคราม ใครจะเข้าจะออกประเทศมันก็ตามสบาย(แต่เรื่องไอ้เห้แม้วนี้รัฐบาลจีนสั่งห้ามข้าราชการจีนทุกระดับให้ไอ้แม้วเข้าพบ)

แต่ส่วนของอเมริกามันแหกปากตะโกนประชาธิปไตย - โปร่งใส - ธรรมาภิบาล - แค่นั้นไม่พอ ยังกระแดะอวดอ้างต่อต้านก่อการร้าย ไม่คบกับพวกฉ้อฉลทรราช แล้วเสือกทำตัวเห้เสียเอง ปล่อยให้ล็อบบี้ยิสท์เห้ๆเข้าบงการนโยบายการต่างประเทศแบบเห้ๆปล่อยให้คนมีคดีคอรัปชั่นเข้าประเทศ อีแบบนี้มันสำควรจะโดนด่าไหม

คิดครับ คิดเยอะๆ สมองมีใว้คิด ไม่ได้มีใว้กั้นหู

Edited by เช neverdie, 21 August 2012 - 06:27.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#89 ชายน้ำ

ชายน้ำ

Posted 21 August 2012 - 07:57

ถ้ามองโลกในด้านดี ดิฉันว่าการที่สหรัฐให้ทักกี้เข้าประเทศมันก็ดีไปอย่างนะคะ มันเหมือนเป้นตัวจุดชนวนให้คนไทยหลายท่านที่ทนไม่ไหวและออกมาต่อต้านจริงๆจังๆเลย แม้แต่ดิฉันเองยังไม่คิดว่าจะมีคนมาเรียกร้องจริงๆจังๆเลย แต่ดิฉันคิดผิดถนัด ...ก็ดีนะคะ ประท้วง ในยามที่เสื้อแดงเป็นรัฐบาล
ก็จะได้รู้ว่า พวกเราไม่กลัวอะไร

คาดว่ามันจะเป็นเหมือนน้ำผึ้งหยดเดียวจะทำให้มีคนรวมตัวกันมากขึ้นๆ เพื่อเรียกร้องความถูกต้อง และเรื่องนี้มันก็ขยายวงกว้างขึ้นๆ

อย่าไปสนใจพวกปากสักแต่ว่าเป้นกลางเลยค่ะ
พวกนี้ก็เหมือนสุนัขที่ถูกน้ำร้อนลวกนั่นหล่ะค่ะ
หลังสะดุ้ง เดือดร้อนเอง ซะงั้น
.

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่จะไปหน้าสถานทูตอเมริกาวันนี้ครับ

ยกระดับการประท้วงให้ใหญ่ขึ้น

ดูซิว่าสื่อหลักยังจะเชื่อฟังเผาไทยที่ห้ามลงข่าวนี้ต่อไปไหม

#90 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 21 August 2012 - 08:34

.

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่จะไปหน้าสถานทูตอเมริกาวันนี้ครับ

ยกระดับการประท้วงให้ใหญ่ขึ้น

ดูซิว่าสื่อหลักยังจะเชื่อฟังเผาไทยที่ห้ามลงข่าวนี้ต่อไปไหม

ขอร่วมส่งแรงใจไปด้วยอีกคนครับ อยากไปแต่ติดภารกิจ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#91 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 21 August 2012 - 08:37

เห็นด้วยกับน้าเชครับ จีนเขาถือหลักไม่เจือกชาวบ้านแล้วชาวบ้านอย่ามาเจือกกรู
พอเกิดประเด็นในต่างประเทศ จีนเขาก็บอกว่าเป็นเรื่องของกิจการภายใน จีนไม่ขอยุ่ง แต่อเมริกานี่ตรงข้าม

#92 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 21 August 2012 - 09:11

ข่าวล่าสุด..ว่าโดดไปจีนแล้ว..
จริงรึเป่า ..!!!! ต้องถาม.ดอนยอ..??

#93 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 21 August 2012 - 09:15

เครื่องบิน มีการ ตรวจสอบก่อนบินไหม

เห็น มี อากาศไม่ดีนิ มีพายุเข้า B)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#94 samin

samin

ขาประจำ

Posted 21 August 2012 - 09:22

ข้อความข้างบน ไม่มีชื่อ Hentai เลยอ่ะ ถ้าอ่านให้ดี จะรู้ว่าหมายถึงใคร :lol:

ก็เล่นประเด็น หมาไล่งับแมลงวัน

เดือนที่แล้วพวกไหน ไล่งับแมลงวัน แบบออกสื่อ ประโคมข่าว ใหญ่โต หลักฐานโน้น หลักฐานนี้ บ้างละ

ร้อนตัวทำไมเนี่ย ไม่มีชื่อคุณเลย Posted Image

นั่นสิครับ ก็ยังไม่เห็นมีใครไปว่า Hentai เลย ร้อนนนนนนนนนนนนนนนนนนตัวซะงั้น
ควายจริงๆ 5555+ (ผมไม่ได้ระบุนะว่าใครเป็นควาย เพราะเดี๋ยวจะมีพวกโง่ๆร้อนตัวอีกว่าตัวเองถูกว่าเป็นควาย 555+)
ทุกท่านในบอร์ดนี้เห็นเหมือนกับผมไหมครับว่า คนที่ Anti ทักษิณ ไม่มีใครกำลังไล่งับแมลงวันเลย มีแต่กำลังสะใจในวิบากกรรมของทักษิณ
เผอิญ หมาของลูกพี่ลูกน้องผมมันก็เป็นหมาฉลาดซะด้วย ซึ่งเจ้าของมันก็บอกว่ามันไม่เคยไล่งับแมลงวันให้ดูซะด้วย
โชคดีที่บ้านผมและคนที่ผมรู้จักส่วนใหญ่มักจะเป็นคนฉลาด ไม่เว้นกระทั่งหมาที่ลูกพี่ลูกน้องผมเลี้ยง มันก็ยังเป็นหมาที่ฉลาด
หมาของลูกพี่ลูกน้องผมมันรู้ครับว่าไม่ควรไปไล่งับแมลงวัน มันรอเหยียบซ้ำเท่านั้น หมาบ้านไหนโง่แบบนั้นก็ต้องทำใจนะครับ
แต่เท่าที่ผมเห็น มีหมาสีแดงไม่ต่ำกว่า 1 ตัว กำลังไล่งับแมลงวันในนี้อยู่ 555+
โอยยยยยยยยยยย วันนี้อารมณ์ดีตั้งแต่ 9 โมงเลยแฮะ 555

#95 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 21 August 2012 - 09:31

ตั้งใจจะย่องไปดู...เหมือนกัน
กลุ่มใหม่ ๆ ชื่อดี ( ประชาชนทนไม่ไหว )
มีเพื่อนเอาป้ายเขียว ๆ มาไว้หน้าเฟซเหมือนกัน
ก็ดูดี ..หน้าเพจเรามันก็มีแต่ น้องเหมียว ...

#96 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

Posted 21 August 2012 - 11:10

เหมือนควายงับข่าว "ใคร ๆ ก็รู้" น่ะหรอ

---------------------------------------

#97 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 21 August 2012 - 11:36

ประกาศ !

ถ้าไม่มีใครคัดค้าน...!

ผมจะส่งไปให้หนึ่งหรีด...
ในนาม"เสรีไทยดอทเนท"ได้ไหมครับ......ฮา

ปล.พรุ่งนี้เช้าจะเข้ามาอ่านใหม่......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ข้ามาตามที่บอกไว้เมื่อวานนี้.....
ไม่เห็นใครแสดงความคิดเห็นคัดค้าน.....

ผมถือโอกาสส่ง"หรีดไปให้ในนาม"เสรีไทยดอทเนท"แล้ว.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#98 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 21 August 2012 - 12:02

ระวังใจดีเขาจะส่งกุหลาบแดงไปแล้วอ้างเสรีไทยนี้สนับสนุนนะครับ

#99 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

Posted 21 August 2012 - 15:20

ต้องเข้าใจการแสดงบทบาทในเวทีโลกด้วยครับ จีนมันไม่เคยโอ้อวดว่าตัวเองเป็นตำรวจโลก ไม่เคยเอาประชาธิปไตยกากๆไปยัดเยียดให้ประเทศโน้นประเทศนี้ด้วยการก่อส่งคราม ใครจะเข้าจะออกประเทศมันก็ตามสบาย(แต่เรื่องไอ้เห้แม้วนี้รัฐบาลจีนสั่งห้ามข้าราชการจีนทุกระดับให้ไอ้แม้วเข้าพบ)

แต่ส่วนของอเมริกามันแหกปากตะโกนประชาธิปไตย - โปร่งใส - ธรรมาภิบาล - แค่นั้นไม่พอ ยังกระแดะอวดอ้างต่อต้านก่อการร้าย ไม่คบกับพวกฉ้อฉลทรราช แล้วเสือกทำตัวเห้เสียเอง ปล่อยให้ล็อบบี้ยิสท์เห้ๆเข้าบงการนโยบายการต่างประเทศแบบเห้ๆปล่อยให้คนมีคดีคอรัปชั่นเข้าประเทศ อีแบบนี้มันสำควรจะโดนด่าไหม

คิดครับ คิดเยอะๆ สมองมีใว้คิด ไม่ได้มีใว้กั้นหู

จะเจอกี่ทีก็ด่าผม โง่ตลอดเลยนะฮะ

ผมก็คงโง่จริงๆอย่างที่คุณว่านั่นแหละ ที่ทนให้ด่าซํ้าซากได้ขนาดนี้ :blink:

#100 เช never die

Posted 21 August 2012 - 15:36

จะเจอกี่ทีก็ด่าผม โง่ตลอดเลยนะฮะ

ผมก็คงโง่จริงๆอย่างที่คุณว่านั่นแหละ ที่ทนให้ด่าซํ้าซากได้ขนาดนี้ :blink:

ขออภัยครับ ถ้าการแสดงความเห็นของผมมันทำให้คุณเข้าใจว่าผมด่า

จริงๆคุณไม่โง่หรอกครับ แต่คิดน้อยไปหน่อย แค่แนะนำให้คิดเยอะๆครับ ^_^ ^_^

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users