Jump to content

- - - - -

////////// นโยบายรถคันแรกของนายกยิ่งลักษณ์ ได้รับการตอบรับจากพี่น้องประชาชนดีเยี่ยมเลยครับเพื่อนๆ ^^

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

*
POPULAR

ขอขอบคุณท่านนายกยิ่งลักษณ์ ที่ทำงานหนักเพื่อพี่น้องคนไทยทุกคน ^^

ไอ้ต้นลูกน้องผมที่ทำงาน มันก็เพิ่งไปจองรถมา มันบอกว่าเหมือนตายแล้วเกิดใหม่
เมื่อ 2 ปีที่แล้วมันไม่คิดเลยว่ามันจะมีโอกาสออกรถออกรากับเค้า
ผมบอกมันว่า เออ...รัฐบาลท่านช่วยเหลือก็ดีแล้ว เอ็งก็ตั้งใจทำมาหากินเพื่อตอบแทนรัฐบาลท่าน
ประเทศชาติกลับมาเป็นปกติสุข ประชาชนลืมตาอ้าปากได้ก็เพราะรัฐบาลชุดนี้

ลูกน้องมีความสุข ลูกพี่ก็พลอยมีความสุขไปด้วย ฮ่าาาาา อิ่มใจครับ ๆ ๆ :D

น้องใจดีขา... น้องใจดีคิดว่าการมีรถใช้คือการลืมตาอ้าปากได้อย่างนั้นหรือค่ะ
มิน่าหล่ะค่ะ ความคิดแค่นี้เลยเป้นแค่เสื้อแดง..คุณน้องช่างไม่รู้เลยว่า
นโยบายวัตถุนิยมแบบนี้ มันกำลังรังแกประชาชนทางอ้อม

- การที่ได้คืนภาษี หนึ่งแสนคืน มันแค่ตัวหลอก หักลบกับที่ต้องจ่าย ผ่อนต่อไปอีก มันยังเยอะอยู่นะคะ คุณน้อง
คุณคิดว่าลูกน้องไม่ลำบากเหรอค่ะ ที่ต้องผ่อนต่อๆๆไปอีก ให้ไฟแน้นท์

- ค่าโสหุ้ยจิปาถะที่ตามมาจากการมีรถ ไม่ว่าน้ำมัน แก๊ส ที่ตอนนี้ราคาทะลุไปไหนต่อไหนแล้ว มันจะเป็นภาระที่ไม่มีวันจบสิ้นนะคะ พึงสังวรณ์
ค่าใช้จ่ายกับการมีรถ มันจะเบียดสภาพคล่องของรายได้ไป นี่เคยคิดกันไหม

- ปริมาณรถที่เพิ่มขึ้นบนท้องถนน คิดว่า นั่นคือปัญหาการจราจรติดขัดที่ตามมาเป้นโดมิโน

- มันเป้นนโยบายที่สร้างเรื่องวัตถุนิยม ยัดเยียดต่อประชาชนอย่างมาก ดิฉันเดาไม่ออกเลยว่า ถ้าไม่มีค่างวดผ่อนรถ เดือนไหน
ลูกน้องคุณจะทำยังไง อีกทั้งมั่นใจเหรอว่า ในอีก 4 ปี ที่ผ่อนรถนั้น ไม่เกิดอุอบัติเหตุในชีวิตการทำงาน

นโยบายคืนภาษี1 แสนของรัฐบาลนี้..มันอันตรายมากสำหรับประชาชนที่ไม่ระวังและประเมินตัวเอง
ระวังนะคะ น้องใจดี แทนที่จะดีใจลืมตาอ้าปากได้....มันจะกลายเป็นเพิ่มความเครียดและกลุ้มใจ
ในภายภาคหน้าได้

คนที่เค้ามีสติปัญญา เค้าจะไม่ทำอะไรผีผลาม และระมัดระวังตัวเอง รู้จักตัวเอง
แต่คนที่ไม่รู้จักประเมินตัวเอง เห้นช้างขี้ขี้ตามช้าง ระวังเถอะค่ะ จะตายหยั๋งเขียด

#52 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

เมื่อไหร่จะพูดไอ้เรื่องเงินเดือน 15,000 สักทีวะ รำคาญชิบหาย

ฟิวส์ขาดแล้วเหรอ :blink:

คนพูดความจริง ไม่กลัวอะไรหรอก

แต่โกหกเป็นประจำ ก็เป็นวัวสันหลังหวะแบบนี้แหละ ตุ๊ดส์!!

#53 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

เมื่อไหร่จะพูดไอ้เรื่องเงินเดือน 15,000 สักทีวะ รำคาญชิบหาย

เงืนเดือน 15000 จากบริษัทที่ไม่มีในสารบบ ............................... Posted Image คันนี้ของคุณพ่อใจดี 20 ใช่ไหม
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#54 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

แปลกใจนิดๆ
คุณได้ 1.5 หมื่น ลูกน้องได้เท่าไหร่หรือ?

1.5 หมื่นจะกู้รถก็ไม่ง่ายแล้ว นี้ลูกน้องซึ่งน่าจะได้น้อยกว่ากู้ผ่าน?

น่าสนใจ

ไฟแนนซ์ ต้องดูว่า เงินเดือนเกิน 2 เท่าของยอดผ่อนในแต่ละงวดไหม

นั่นคือถ้าจะกู้ผ่านก็ก็ต้องผ่อนไม่เกิน 7,500 บาท (คิดเรทเดียวกับท่านอัครเมพ)

เว้นแต่ว่า ดาวน์หนักๆ หรือจะเลือกผ่อนนานแต่ดอกเบี้ยบานเบอะ

ใช่ค่ะ เราซื้อมาร์ช ดาวน์ไป 45%

ผ่อนเดอืนละ 12158 2 ปี แต่เงินเดือน ขรก อยู่ที่ 17xxx

แบบนี้ไฟแนนซ์ไม่ว่าค่ะ

7,500 นี้ จะต้องเอาไปหักค่าครองชีพ อีกต่างหากนะครับ 3,000 บาท ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#55 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

จริงแล้วผมก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรกับนโยบายนี้หรอกนะ เพราะผมซื้อรถมานานแล้ว และราคาก็เกินกว่าจะร่วมโครงการรถคันแรกนี้ได้
จริงๆผมเฉยๆกับนโยบายนี้นะ เพราะประชาชนชาวบ้านที่ลำบากอยู่เข้าไม่ถึงนโยบายนี้
ใจผมชอบนโยบายบัตรเครดิตชาวนา บัตรเครดิตพลังงานให้พี่น้องแท็กซี่ พี่น้องวินมอเตอร์ไซด์ เพราะเป็นการช่วยให้เขามีทุนในการทำมาหากิน

รถท่าน รถอะไรครับ... ผมอยากซื้อบ้าง... :D

อัลติส รุ่นเก่าแล้ว ไม่ได้หรูหราอะไรหรอกครับ อยู่กับมันมานาน ไปไหนก็ไปด้วยกัน ไม่ว่าจะขึ้นเหนือ ล่องใต้ กระบี่ พังงา ไปมาหมด

ระดับวิศวกร ขับรถ altis รุ่น taxi เนี่ยนะ ขี้กลากไม่กัดตูดบ้างหรืองัย

เอ่อ...พี่ครับ ผมยังขับวิออสอยู่เลยพี่ :lol: :lol:

ปล่อยพวกคนรวยเค้าไปเถอะครับ เรามันคนจน แต่เราไม่เคยดูถูกใครเน๊อะ :lol: :lol: :lol:

ใจดีรู้หรือป่าวว่า altis ที่ใจดีบอกว่าเกินกว่าร่วมโครงการ
มันเป็นตัว Top เลยนะถึงจะราคาล้านกว่าบาท ยิ่งรุ่นเก่า ๆ ที่ใจดีอ้างนี้ ตัว top นี้จะถึงล้านหรือป่าว

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#56 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

โครงการ บ้านหลังแรก , รถคันแรก ... คุ้นๆ ว่าเป็นนโยบายของรัฐบาลชุดที่แล้ว

#57 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

ลูกน้อง ใจดี20 ไปออกรถที่ไหนช่วยบอกด้วยครับขอชื่อสถานที่ กับเบอร์ติดต่อ ด้วยครับจะพาลูกน้องไปถอยบ้าง เพื่อนมนุษย์เรื่องแค่นี้คงช่วยบอกกันได้นะครับ ไม่เห็นจะเสียหายอะไร

#58 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

Altis ถ้าโฉมหน้าหมู ตัว TOP เครื่อง 1.8 รุ่น G เบาะหนังแท้ มีม่านหลัง ภายในลายไม้ เบาะฝั่งคนขับปรับไฟฟ้า สีเทางามมาก เพราะผมขับคันนี้อยู่ซื้อมาตอนนั้นเกือบๆ ล้าน (ผมจบ ม.6 ทำงานเงินเดือน 14000 เงินพิเศษ อีก 7000 ทำไมเยอะว่าวิศวกากๆ จัง)
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#59 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

เย้......รถคันแรกได้คืนเป็นแสน โดยการลดภาษีรถยนต์ แต่ผู้ประกอบการจากโรงงานขายราคาเท่าเดิม หนำซ้ำโรงงานได้ลดภาษีลงมาอีก......
แต่......ใครรวยขึ้นหว่า รากหญ้าหรือเจ้าของโรงงาน..........

ผมถึงบอกว่าผมเฉยๆ กับนโยบายนี้ไงครับ รัฐบาลท่านคงตั้งใจอยากให้กำลังใจกลับประชาชนที่เพิ่งทำงานมีรายได้
ใครๆ ก็อยากมีรถครับ ผมจบมาใหม่ๆ ผมก็อยากมีรถเป็นอันดับแรก
ตอนเป็นนิสิตเดินไปเรียนแถวสยาม เห็นรถสวยๆ ผ่านไปผ่านมา ก็อยากจะมีอย่างเค้าบ้าง
คิดว่าคนที่จบใหม่น่าจะอยากได้รถกันทุกคน รัฐบาลท่านตั้งใจดีครับ อย่าไปมีอคติกับเค้าเลย
ทำไม่ดีเราก็บอกกล่าวตักเตือนกัน ถ้าทำดีก็ให้กำลังใจกันดีกว่าครับ

นั่นดิ "ทำไม่ดีเราก็บอกกล่าวตักเตือนกัน" เขาจะฟังมั้ยล่ะ ใจดี ลองเอาความคิดนี้ไปเสนอหน่อยดิ
-เสนอโครงการรถคันแรกกู้กับรัฐบาล ดอกเบี้ยสัก 1.5 % ผ่อน 5 ปี.....ทำได้มั้ย
-ต่อรองซื้อรถโดยใช้การสั่งซื้อจำนวนมาก ให้ผู้ประกอบรถยนต์ทำราคาต่ำลงมา 10% รัฐบาลลดภาษีลงให้อีก 15%......ทำได้มั้ย

อันนี้มันจินตนาการของผมเองนะไม่มีหลักการใดๆอ้างอิง ......

#60 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ว่าแต่ มีรถให้ออกด้วยเหรอครับ น้องชายพึ่งไปจองรถโตโยต้ามา รอรับรถ เดือน 12 ปลายปีนี้ อย่างเร็วครับ ฮอนด้า ไม่ต้องพูดถึง ไม่รับจอง ด้วยนะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#61 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

ฝียูโรใกล้แตกแล้ว จีนก็หัวปัก กลัวจะเห็นไฟแนนซ์วิ่งตามยึดรถเหมือนปี 96 จัง

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#62 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

แปลกใจนิดๆ
คุณได้ 1.5 หมื่น ลูกน้องได้เท่าไหร่หรือ?

1.5 หมื่นจะกู้รถก็ไม่ง่ายแล้ว นี้ลูกน้องซึ่งน่าจะได้น้อยกว่ากู้ผ่าน?

น่าสนใจ

ชิหายแล้ว ตรรกะ ย้อนแย้ง ตอบแทนเลยละกันว่า มันเลยจุดนั้นมาไกลแล้วครับ

ปล. ใจดีเวลาคนเราโกหก มันก็ต้องโกหกไปเรื่อยๆ น่าสงสารเนอะ เพราะ มันจะคอยแย้งทิ่มแทงคุณไปตลอดเลยละ

#63 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

เงินเดือนลูกน้อง โดนหักภาษี ด้วยหรือ

เพราะหัวหน้าก็ได้เงินเดือน 15000 แล้ว

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#64 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

ว่าแต่ มีรถให้ออกด้วยเหรอครับ น้องชายพึ่งไปจองรถโตโยต้ามา รอรับรถ เดือน 12 ปลายปีนี้ อย่างเร็วครับ ฮอนด้า ไม่ต้องพูดถึง ไม่รับจอง ด้วยนะ

ฮอนด้าตอนนี้เร็วสุด ม.ค.-มี.ค 56 ในกทม.

ตจว. ประมาณ พ.ค. บางที่ไม่ระบุเดือนรับรถด้วยครับ

Edited by จอมโจรคิด, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:16.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#65 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

เอออ

เงื่อนไขมันเยอะนะ จะออกรถในโครงการ
ที่จริงๆ ไม่ได้คืนหมดนะ หนึ่งแสน

แต่เป็น 10-15% ของราคารถจริงต่างหาก

ต่ำสุดถ้าลูกน้องออกรถ ประมาณ 400-500k ได้เงินคืน 50k บาท
ไฟแนนท์ จะยอมหรอ เงินเดือน 15k
หรือว่า ลูกน้องใจดี ได้เงินมากกว่า 15k :blink:

#66 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

คนแถวบ้านผมบอกอย่าพึ่งรีบซื้อรอช้อนตอนโดนยึดถูกไปอีก แถมมีให้เลือกเยอะ
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#67 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

น้องชายผมพึ่งเจอเมื่อ วันรายอ(อาทิตย์ที่แล้ว)ที่ผ่านมา แกเล่าให้ผมฟังว่า

ไปจองรถกับโครงการรถคันแรกมาจองมา 2 เดือนแล้วและคงจะได้ในอีก 2 เดือนข้างหน้า(รอ 5 เดือน?)

ผมถามน้องผมว่าว่าซื้อเพราะมีโครงการใช่ไหม?

เขาบอกผมว่าต่อให้ไม่มีก็ซื้อ ตอนนี้ลูก 2 ใช่มอเตอร์ไซค์ไปไหนลำบาก จะยืมรถญาติบ่อยๆก็ไม่ดี เลยเก็บเงินมา 2 ปีดาวน์รถ

นั้นคงตอบรัฐบาลได้นะ ทำไมคนเข้าโครงการนี้น้อย ไม่มากเท่าที่คาดการณ์

การจะซื้อรถสักคันต้องมองเป็นปี เก็บเงินพอสมควร

จู่ๆก็ลงมา มันได้ประโยชน์แก่คนที่เตรียมตัวแล้วเท่านั้น คนอื่นๆไม่ได้ประโยชน์จากโครงการนี้เลย

ผมเชื่อว่ามีหลายคนได้ประโยชน์จากโครงการนี้หรือซื้อรถคันแรกได้ด้วยโครงการนี้

แต่ยอมรับเถอะ

คนที่ซื้อส่วนใหญ่หนะต่อให้ไม่มีโครงการเขาก็ซื้อเพราะวางแผนกันนาน

จะขอบคุณคงยาก เพราะมี-ไม่มีโครงการผมก็ซื้ออยู่ดี

Edited by sigree, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:10.

#68 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

คนแถวบ้านผมบอกอย่าพึ่งรีบซื้อรอช้อนตอนโดนยึดถูกไปอีก แถมมีให้เลือกเยอะ

ถึงเวลาตั้งกระทู้บอกเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ

อำมาตย์อย่างผมจะรีบไปช้อนซื้อ คอนโดกับบ้านถูกๆ

:)

#69 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

คือผมสงสัยน่ะครับ
ตอบกันมาตั้งนาน
ลูกน้องใจดีเนี่ย ต้องเสียภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาแล้วเหรอครับ
ถ้าใจดี เงินเดือน 15,000 แล้วลูกน้องจะได้เท่าไหร่
มันตลกที่
ใจดี ดันโง่มาตั้งกระทู้ ในขณะที่มีการประกาศความล้มเหลวของนโยบาย
ว่าใช้งบประมาณ บานปลาย ไปกว่าที่ตั้งเอาไว้ตอนแรก
อันนี้ตั้งกระทู้ ล่อเป้า ด่านายก เจ้านายมันเองหรือเปล่า

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#70 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

เงืนเดือน 15000 จากบริษัทที่ไม่มีในสารบบ ............................... Posted Image คันนี้ของคุณพ่อใจดี 20 ใช่ไหม

รุ่นนี้ไม่ต้องใช้นำ้มัน :lol:

Edited by voodoo, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#71 hinsor

hinsor

น้องเก่า

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

Hot จริงๆ .. ตั้งกระทู้ทีไร มีคนมาเม้นต์ไม่ต่ำกว่า 2 หน้าทุกครั้ง :D

#72 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

แวะมาลงชื่อร่วมเป็นพยานมู้ประหวัดสาด ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#73 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

เมื่อวานโกหก วันนี้ จะโกหกไหม?
แล้วพรุ่งนี้ล่ะ?

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#74 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

คือผมสงสัยน่ะครับ
ตอบกันมาตั้งนาน
ลูกน้องใจดีเนี่ย ต้องเสียภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาแล้วเหรอครับ
ถ้าใจดี เงินเดือน 15,000 แล้วลูกน้องจะได้เท่าไหร่
มันตลกที่
ใจดี ดันโง่มาตั้งกระทู้ ในขณะที่มีการประกาศความล้มเหลวของนโยบาย
ว่าใช้งบประมาณ บานปลาย ไปกว่าที่ตั้งเอาไว้ตอนแรก
อันนี้ตั้งกระทู้ ล่อเป้า ด่านายก เจ้านายมันเองหรือเปล่า

เดี๋ยวก็คงมาโบ๊ยตามสไตล์คนโกหก ประมาณว่า มันเป็นเรื่องของลูกน้องไม่เกี่ยวกับ jaidee20 อยากรู้อะไรไปถามลูกน้องโน่น :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#75 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

มีคนเค้าสงสัยตั้งหลายคนแล้ว
จะไม่ ตอบอะไรบ้างเหรอไง คุณ จขกท.

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#76 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

กะอิแค่ ชือโชวรูมที่ไปออกรถมา งกไปได้เนอะ

แทนที่จะช่วยเหลือประชาชนกันมั่ง จะได้บอกได้เต็มปากเต็มคำว่านโยบาย นี้เขาดี

ปั๊ดดิโถๆๆๆ

#77 PluPlaPlo

PluPlaPlo

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

ไอ้ต้น ลูกน้องที่ทำงาน ผู้มาพร้อมกับประโยคสุดเท่ "เหมือนตายแล้วเกิดใหม่"
ตัวละครใหม่?

แหม่ใครก็ได้เอาไปทำหนัง 3D อนิเมชั่นทีว้า จะเก็บไว้ให้ลูกหลานมันดู

#78 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

ดีใจด้วยครับ คุณใจดี 20
แต่ต้องให้ลูกคุณใจดี 20
ระวังเรื่องค่าผ่อนให้ดี ๆ นะ
เพราะค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือนเยอะนะครับ
พอกินก็ดี ไม่พอกิน ลูกน้องคุณ โดนยึดรถคืน
อายชาวประชานะครับ
อยากเห็นรถอะครับ ให้ลูกน้องถ่ายรูปรถมาให้ดูหน่อยสิครับ

#79 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

ใจดี 20 หนีไปแล้วโดนแฉ เรื่องเงินเดือน 15,000
ไว้อาลัยกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

#80 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

กระทู้ไร้สาระมาอีกแล้ว

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#81 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ใจดีใช้รุ่นนี้ใช่ป่ะ

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#82 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ลูกเพ่เงินเดือน 15000 ซื้อ altis อย่างน้อยๆ ดาว 25% ผ่อน 5 ปี เดือนนึงก็หมื่นกว่า เหลือ 4000 ไว้ส่งน้องไปเรียนเมืองนอก......

#83 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

คนโรคประสาทมาตั้งกระทู้ อ่านแล้วก็ขำดีเว้ยเฮ้ย

จินตนาการเอ็งนี่มันหลุดโลกจริง ๆ ไอ้ใจดี

#84 plunk

plunk

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

หายเข้ากลีบโม้ เอ้ย เข้ากลีบเมฆ ไปแล้ว

#85 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

ที่บอกว่านายกทำงานหนักเพื่อพี่น้องคนไทยทุกคน อืมม.... นี่ทำแล้วเหรอครับ ช่วยระบุให้ชัดเจนสิ่งที่นายกได้ทำด้วย ผมยังไม่เห็นเลยว่านายกทำงานเพื่อพี่น้องคนไทยทุกคน ส่วนรถคันแรกของลูกน้องคุณ ก็ดีใจด้วยครับ ที่มีโอกาสได้ขับรถป้ายแดง แต่เงินภาษีที่คืนให้เค้าไปตามนโยบาย มันก็เงินภาษีคุณ และผม รวมถึงคนไทยทุกคน ด้วยเหมือนกัน ส่วนตัวผมเองซื้อรถมือ 3 มาเมื่อหลายปีก่อน ราคาก็ไม่กี่แสน อายุรถ10ปีแล้ว ป่านนี้ยังผ่อนไม่หมด ทำงานหนักๆเพื่อมาผ่อนค่ารถเนี้ย ลำบากมากเลยนะครับ สำหรับลูกจ้างอย่างผม ลูกน้องคุณใจดี 20 คงจะได้เงินเดือนเยอะกว่า 15,000/เดือน ใช่มั๊ยครับ ถ้างั้นก็ดีไปนะ เพราะถ้าได้ 15,000/เดือน หลังจากผ่อนรถงวดแรก และงวดต่อๆไป เงินในกระเป๋าเค้าจะหมดลงไปเรื่อยๆๆๆ ถ้าเห็นเค้าหน้าตาดูไม่ดี มีความกังวล เคร่งเครียดเกี่ยวกับภาระการผ่อนรถ แนะนำคุณใจดี20 ช่วยบอกเจ้านายด้วยว่าช่วยขึ้นเงินเดือนให้เค้าเป็น 20,000/เดือน หน่อยนะครับ จากประสบการณ์จริงของผมนะครับ ตอนเงินเดือน 15,000 งวดรถเดือนละ 9 พัน ค่าน้ำมันไป-กลับที่ทำงาน 3,000 เหลือใช้ 3,000/เดือน ไว้กิน อดมือกินมื้อ เศร้าหลายเด้อพี่น้อง
ด้วยความเป็นห่วงพี่น้องคนไทยทุกคน

Edited by pingping, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:17.

อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#86 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

มีการใช้เส้นจองด้วยนะ จองข้าจังหวัดเลยทีเดียว
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#87 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ลูกน้องคุณใจดีต้องเงินเดือน 14999 แน่เลย
ถึงยื่นซื้อรถคันแรกได้
เป็นลูกน้อง ต้องได้เงินน้อยกว่าลูกพี่เป็นธรรมดา

#88 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

ก็ยังมีแว้ป ๆ มาดู กระทู้ตัวเอง
แต่ไม่ยอมตอบกระทู้มั่งเลย

คงจะเมื่อย.... อยู่มั้ง เพราะขมิบนาน

#89 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

กินแตงโมกันครับ

กินแล้วก็บ้วนเม็ด ถุย ถุย ถุย ถุย ถุย ถุย ถุย

#90 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

ขอขอบคุณท่านนายกยิ่งลักษณ์ ที่ทำงานหนักเพื่อพี่น้องคนไทยทุกคน ^^

ไอ้ต้นลูกน้องผมที่ทำงาน มันก็เพิ่งไปจองรถมา มันบอกว่าเหมือนตายแล้วเกิดใหม่
เมื่อ 2 ปีที่แล้วมันไม่คิดเลยว่ามันจะมีโอกาสออกรถออกรากับเค้า
ผมบอกมันว่า เออ...รัฐบาลท่านช่วยเหลือก็ดีแล้ว เอ็งก็ตั้งใจทำมาหากินเพื่อตอบแทนรัฐบาลท่าน
ประเทศชาติกลับมาเป็นปกติสุข ประชาชนลืมตาอ้าปากได้ก็เพราะรัฐบาลชุดนี้

ลูกน้องมีความสุข ลูกพี่ก็พลอยมีความสุขไปด้วย ฮ่าาาาา อิ่มใจครับ ๆ ๆ :D

อะไรๆ ของอีนังยก ใจดีก็ดูดีไปหมด นังยกมันตดใจดีก็คงบอกว่าหอมแล้วรีบสูดหายใจเข้าเต็มปอด อยากรู้นักว่ามันดีตรงไหนไอ้กุศโลบายรถคันแรกน่ะ รถติดจะตายห่านอยู่แล้ว แทนที่จะไปแก้ปัญหารถติดหรือออกนโยบายที่สนับสนุนให้คนใช้ขนส่งสาธารณะ ***ดันพยายามให้รถออกมาวิ่งมากเข้าไปอีก แล้วไอ้พวกที่เฮเโลไปจองรถน่ะ มีอยู่ 4 จำพวกคือ
1. พวกที่มีรถอยู่แล้ว กำลังคิดจะซื้ออีกคันให้เมียหรือให้ลูกเมื่่อพร้อม แต่พอไอ้กุศโลบายนี้ออกมาก็รีบซื้อเลย โดยที่บางทีอาจจะยังไม่พร้อมที่จะเป็นหนี้่
2. พวกที่ใฝ่ฝันมานานแต่ยังไม่มีปัญญา ก็ดิ้นรนพยายามจะเอาให้ได้ เพื่อได้คืนภาษีซึ่งไม่ใช่ 100,000 ทุกคน
3. พวกเศรษฐีมีเงินที่มีรถเต็มบ้าน ก็ถือโอกาสซื้ออีก ซึ่งพวกนี้ไม่มีความจำเป็นที่รัฐบาลจะต้องไปเอื้อประโยชน์
4. พวกที่มีความจำเป็นต้องใช้รถในการประกอบอาชีพและมีรายได้ไม่สูงนัก พวกนี้ก็ถือว่าได้รับอานิสสงไปด้วย
  • แต่พวกที่ 1และ 2 นโยบายอัปมงคลนี้อาจจะทำให้ได้รถมาแต่ไม่มีปัญญาผ่อน

Edited by แทนคุณแผ่นดินเกิด, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:31.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#91 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

ใจดีครับ
ทุกวันนี้มีครอบครัวรึยังครับ
รึว่ามีแฟนเป็นตัวเป็นตนยัง

#92 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

ขุดมาฝังกลบ ชื่อ อัครเทพ ก็ไม่มีในระบบทะเบียนราษฏร์ หรือ รายชื่อผู้ครอบครองรถยนต์............. ชื่อบริษัท ก็ไม่มี สงสัยบริษัทเถื่อน หมายเลขประจำตัวผู้เสียภาษี ทั้งบริษัท และ jaidee20 ก็ไม่มี

Edited by kuuga, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:20.

#93 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

มันบอกว่าเหมือนตายแล้วเกิดใหม่

ได้รถใหม่ เหมือน ตายแล้วเกิดใหม่ยังไงกัน

เปรียบเทียบให้เถือกๆ หน่อย :lol: :lol: :lol:
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#94 ไข่ต้ม

ไข่ต้ม

น้องเก่า

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

Altis ถ้าโฉมหน้าหมู ตัว TOP เครื่อง 1.8 รุ่น G เบาะหนังแท้ มีม่านหลัง ภายในลายไม้ เบาะฝั่งคนขับปรับไฟฟ้า สีเทางามมาก เพราะผมขับคันนี้อยู่ซื้อมาตอนนั้นเกือบๆ ล้าน (ผมจบ ม.6 ทำงานเงินเดือน 14000 เงินพิเศษ อีก 7000 ทำไมเยอะว่าวิศวกากๆ จัง)

ใช่คับ ไข่ต้มก้อใช้รุ่นนี้คับ ถ้าผ่อนก็ล้านกว่าคับ ใจดีก้อคงเป็นรุ่นนี้ใช่มะๆ :P :P :P

Edited by ไข่ต้ม, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:54.

#95 ไข่ต้ม

ไข่ต้ม

น้องเก่า

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

ลูกเพ่เงินเดือน 15000 ซื้อ altis อย่างน้อยๆ ดาว 25% ผ่อน 5 ปี เดือนนึงก็หมื่นกว่า เหลือ 4000 ไว้ส่งน้องไปเรียนเมืองนอก......

ส่งน้องชายไปเรียนต่อ ดาวอังคาร ไม่ใช่เหรอคับ ยังฮาไม่หายเลยคับ
:D :D :D :P

#96 ไข่ต้ม

ไข่ต้ม

น้องเก่า

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

Hot จริงๆ .. ตั้งกระทู้ทีไร มีคนมาเม้นต์ไม่ต่ำกว่า 2 หน้าทุกครั้ง :D

ไอดอลเลยล่ะนั่น :D :D :D

#97 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

http://webboard.seri...ar-room-ของทรท/

มีเพื่อน forward มาให้ น่าสนใจดี นัยว่าเป็นหนึ่งในกระทู้เว็บพันทิป (pantip.com) ที่ถูกลบเร็วที่สุด Posted Imageเป็นบทสัมภาษณ์หนึ่งในผู้ที่ทำงานเป็น “กองเชลียร์” รัฐบาล เคยมีคนเล่าให้ฟังว่าพวกนี้ทั้งหมดมีหลายร้อยคน ทำหน้าที่ส่ง SMS ไปยังทีวีช่องต่างๆ โทรฯ เข้าไปชมรัฐบาลตามวิทยุคลื่นต่างๆ และโพสต์ชมรัฐบาลในเว็บดังต่างๆ แ่น่นอน คนที่ชื่นชอบนายกฯ จริงๆ ไม่มีใครจ้างมานั้นมีอยู่เยอะ แต่ถ้าใครเคยสงสัยว่า ทำไมหลายๆ คนที่โพสต์เชียร์ จึงใช้ข้อความคล้ายกันเหลือเกิน บทสัมภาษณ์นี้อาจเป็นคำตอบหนึ่ง
แต่ก็อย่างว่า เห็นข้อความต่อต้านนายกฯ หลายโพสต์ก็มีสไตล์คล้ายกันเหมือนกัน ไม่แน่ อาจเป็นกองเชลียร์ตรงข้ามของสนธิหรือจำลองก็ไ้ด้ Posted Image
จริงๆ แล้ว การจะเช็คว่า “กองเชลียร์รับจ้าง” แบบนี้มีจริงหรือไม่ในอินเตอร์เน็ต ทำได้ไม่ยาก เพียงแค่เว็บมาสเตอร์ยอมโพสต์ IP address ของคนโพสต์ทุกคน เพื่อแสดงให้เห็นว่าแต่ละคนที่โพสต์นั้นเป็นคนๆ เดียวกันหรือไม่ เพราะ server ต่างๆ ปกติบันทึก IP address ไว้ในเครื่องอยู่แล้ว
เปิดใจ 1 ใน “วอร์รูมเชลียร์” ถึงไม่อยากทำ แต่ก็ต้องทำ!!!
ก๋วยจั๊บ : ทำไมถึงมาทำตรงนี้ล่ะคะ
เชลียร์ : ตามเพื่อนน่ะ เห็นเค้าว่ารายได้มันดี ตอนแรกๆ ก็ไม่ได้คิดอะไรหรอก

ก๋วยจั๊บ : แล้วรู้สึกอย่างที่คิดเห็นในกระทู้จริงๆ รึปล่าวคะ
เชลียร์ : แหว่ะ…ทุกวันนี้จะอ้วกตายอยู่แล้ว เมื่อเรารับรู้ข้อมูลข่าวสารมากขึ้น ทำให้การทำหน้าที่ตรงนี้มันเอียนๆ ยังไงก็บอกไม่ถูก

ก๋วยจั๊บ : แล้วมีวิธีผ่อนคลายยังไงบ้าง
เชลียร์ : ก็ต้องหาเวลาว่างไปดูหนัง ฟังเพลง หรือบางทีก็ต้องแอบไปร่วมตะโกนด่ากับผู้ชุมนุมบ้าง แต่หลังจากด่าแล้วก็ต้องรีบกลับมาเชลียร์ต่อ เพราะช่วงนี้แทบจะไม่มีเวลาว่างเลย

ก๋วยจั๊บ : เอาข้อมูลจากไหนมาโพสคะ
เชลียร์ : เค้ามีสคริปต์ให้อยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องเป็นข้อมูลเชิงลึก ดูจากที่ผู้ใหญ่พูดในทีวีแล้วเอาแนวทางนั้นมาใช้ อย่างเช่น “ถ้าไม่เอาทักษิณแล้วเอาใคร” “เบื่อพวกชอบก่อความวุ่นวายในบ้านเมือง” “คนพวกนี้เสียผลประโยชน์” โดยส่วนมากจะเป็นวิธีโจมตีฝ่ายตรงข้ามน่ะครับ เพราะให้แก้ข้อมูลที่ถูกพาดพิงพวกเราก็ไม่มีข้อมูลตรงนั้นเหมือนกัน เป็นการโพสสร้างกระแส ให้ดูเหมือนว่ายังมีคนชอบท่านเยอะ แต่ไม่ใช่ทุกคนนะครับ คนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นด้วยเหตุผลนั่นจะเป็นประชาชนทั่วไปที่รักท่านอยู่จริงๆ แต่หน้าที่ของวอร์รูมคือสร้างกระแสเฉยๆ

ก๋วยจั๊บ : แล้วกับความเสียหายที่ประเทศชาติจะได้รับจากนโยบายรัฐล่ะคะ
เชลียร์ : บางกระทู้ผมโพสเองแล้วเปลี่ยนไอดีมาด่าตัวเองเพื่อไถ่บาปครับ 5 5 5 อย่างเรื่องขายรัฐวิสาหกิจอะไรนี่ผมไม่ได้เห็นด้วยอยู่แล้ว ผมก็จะเปลี่ยนไอดีมาตอบกระทู้ตัวเองไปอีกแนวทางนึง

ก๋วยจั๊บ : ช่วงไหนงานเยอะสุดคะ
เชลียร์ : ก็มีช่วงนี้น่ะครับที่หนักมากๆ บางทีไม่รู้จะโพสแก้ตัวให้ท่านอย่างไร เพราะทุกวันนี้มันเริ่มชัดเจนมากขึ้นในสายตาชาวบ้านทั่วไป เออมีอีกช่วงที่หนักครับ ช่วงที่มีการอภิปรายรัฐมนตรีอะไรแบบนี้ ตอนนั้นชาวบ้านดูอภิปรายบางคนยังงงๆ อยู่เลยครับกับข้อมูลที่รัฐมนตรีถูไถไปมั่วๆ เราก็ต้องทำงานกันหนักเพื่อที่จะสร้างกระแสว่า “ฝ่ายค้านมั่วข้อมูล” หรือ “รัฐมนตรีตอบได้เคลียร์แล้ว” ทำให้กระแสมันดูเหมือนว่าตอบดีแล้ว ซึ่งจริงๆ ไม่ใช่

ก๋วยจั๊บ : คิดว่าจะทำไปอีกนานแค่ไหนคะ
เชลียร์ : ไม่ทราบเหมือนกันครับ ความรู้อย่างผมจะไปทำอะไรที่ได้เงินดีกว่านี้ล่ะ บางทีอาจจะขึ้นอยู่กับสถานการทางการเมืองครับ ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงจริงๆ เชื่อผมเถอะครับ บอร์ดสงบแน่นอน

ก๋วยจั๊บ : ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง จะเสียใจมั๊ยคะที่ตกงาน
เชลียร์ : แหมคุณ…ตกงานก็ต้องเสียใจกันบ้างแหละครับ แต่ผมคิดอยู่แล้วว่าตรงนี้มันไม่จีรังหรอก การเมืองมีเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา แต่ในอีกมุมนึงก็ดีเหมือนกันนะ ถือเป็นการไถ่บาปกับประเทศด้วย

ก๋วยจั๊บ : ทางบ้านทราบมั๊ยคะว่าเรามาทำตรงนี้
เชลียร์ : เค้าไม่ทราบหรอกครับ ผมยังไม่กล้าบอก แต่ทุกคนมีความจำเป็นนะครับ ไม่ใช่ว่าเราจะเลวหรืออย่างไร อย่างผม คุณแม่ป่วย ผมก็ต้องหาเงินไปรักษาท่าน จริงๆ บัตรทองมีนะครับ แต่อย่างที่คุณทราบมาน่ะแหละว่ามันไม่มีคุณภาพ

ก๋วยจั๊บ : ได้เอาดอกกุหลาบไปให้ด้วยหรือปล่าวคะ
เชลียร์ : อันนั้นคนละหน้าที่แล้วครับ ส่วนนั้นจะเป็นหน้าที่ของ ส.ส.ในพื้นที่จะไปรวบรวมคนมา แล้วเหมากุหลาบยกเข่งแจกให้ชาวบ้าน ขากลับก็จะได้ค่าเสียเวลาด้วยครับ คิดดูง่ายๆ ละกันครับ ท่านไปพูดที่ชุมชนคลองเตยในวันธรรมดาตอนกลางวัน จะมีคนว่างงานมากขนาดนั้นมายืนฟังท่านเหรอครับ เป็นไปไม่ได้เลย แต่เค้าจะได้ค่าเสียเวลาทิ้งร้านทิ้งงานการมาฟังตรงนี้ ต้องแยกนะครับในกรุงเทพฯ กับต่างจังหวัด

ก๋วยจั๊บ : มีแฟนรึยังค่ะ (อ่านะ)
เชลียร์ : มีจนจะเลิกกันอยู่แล้วครับเพราะเรื่องนี้นี่แหละ 555

ก๋วยจั๊บ : มีอะไรจะฝากถึงท่านอื่นๆ มั๊ยคะ
เชลียร์ : เอ่อ ถ้าผมทำอะไรผิดก็อยากให้ทราบนะครับว่าบางทีชีวิตมันก็มีความจำเป็นบางอย่าง ซึ่งแต่ละคนไม่เหมือนกัน ผมขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ ตอนนี้ผมใกล้จะวางมือแล้วล่ะครับ เริ่มไปหางานใหม่แล้วถ้าได้งานใหม่ แม้จะเงินน้อยกว่าผมก็จะไปครับ แล้วสัญญาว่าผมจะกลับมาเป็น 1 เสียงที่ช่วยกันตรวจสอบการทำงานของคนที่มีอำนาจดูแลภาษีประชาชนอย่างแน่นอนครับ อย่าลืมนะครับหน้าที่ของประชาชนตามเจตนารมณ์ของรัฐธรรมนูญคือต้องช่วยกันติดตามตรวจสอบการทำงานของคนที่ให้คุณให้โทษกับประเทศชาติเราได้ เพราะทางฝ่ายรัฐเค้าแข็งแกร่งอยู่แล้ว ประชาชนอย่างเราถ้าชื่นชมก็อยู่เฉยๆ ถ้าไม่ดีก็ต้องติ นี่แหละครับถึงจะเป็นการรักษาผลประโยชน์ประเทศชาติอย่างแท้จริง ผมต้องขอโทษทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ก๋วยจั๊บ : ค่ะ…ขอบคุณมากนะคะ ที่มาเปิดใจกับเรา ก็ขอให้คุณได้งานใหม่เร็วๆ นะคะ เออแล้วฝากบอกเพื่อนๆ คุณด้วยว่าอย่ามาลบกระทู้นี้นะคะ ขอบคุณค่ะ
เชลียร์ : คงจะไปบอกให้ไม่ได้หรอกครับ เค้าก็รู้กันสิว่าใครพูด แต่ถ้าเพื่อนๆ ผมบังเอิญผ่านเข้ามา คิดว่าไม่เกิน 5 นาที กระทู้คุณจะหายสาบสูญแน่นอนครับ

http://www.fringer.o...ar-room-ของทรท/
---------------------------------------------------------------------------------------

ไปเจอมาครับ ไม่รู้ว่าเคยอ่านกันรึยัง ไม่ต้องมาด่าผมนะ

Edited by royallist, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:24.

Royal Thai Army

#98 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

เฮ้อ อึ้งหว่ะ คิดถึงตอนผ่อนรถคันแรกตอนบรรจุใหม่ๆ ยังเหนื่อย
ทุกวันนี้ บริษัทขายรถมันบอก เอาไปขี่เลย ไม่ต้องดาวน์ ตามโครงการ กบข.
ยังไม่กล้าออกใหม่ ทุกวันนี้ขี่รถมือสองติดแก๊ส ส่วนอีกสองคันออกมือหนึ่ง เอาไว้ใช้ใกล้ๆ

นึกถึงตอนผ่อนรถคันแรก ยังไม่กล้าออกคันที่สี่หว่ะ เหนื่อย
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#99 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

ถ้าลูกค้าเครดิตดี ประเภทว่าเคยซื้อรถราคาล้านกว่าจ่ายสดแบบนี้ ลองขอเซลให้ซิกแซกเอารถมาให้เร็ว ๆ ได้ครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#100 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:08

จริงแล้วผมก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรกับนโยบายนี้หรอกนะ เพราะผมซื้อรถมานานแล้ว และราคาก็เกินกว่าจะร่วมโครงการรถคันแรกนี้ได้
จริงๆผมเฉยๆกับนโยบายนี้นะ เพราะประชาชนชาวบ้านที่ลำบากอยู่เข้าไม่ถึงนโยบายนี้
ใจผมชอบนโยบายบัตรเครดิตชาวนา บัตรเครดิตพลังงานให้พี่น้องแท็กซี่ พี่น้องวินมอเตอร์ไซด์ เพราะเป็นการช่วยให้เขามีทุนในการทำมาหากิน

รถท่าน รถอะไรครับ... ผมอยากซื้อบ้าง... :D

อัลติส รุ่นเก่าแล้ว ไม่ได้หรูหราอะไรหรอกครับ อยู่กับมันมานาน ไปไหนก็ไปด้วยกัน ไม่ว่าจะขึ้นเหนือ ล่องใต้ กระบี่ พังงา ไปมาหมด

ระดับวิศวกร ขับรถ altis รุ่น taxi เนี่ยนะ ขี้กลากไม่กัดตูดบ้างหรืองัย

แค่นี้สำหรับผมก็ดีแล้วนะ เสียดายเงิน ไม่ได้เอาไว้โชว์ มันไม่ใช่นิสัยผม เอาไว้ใช้งานอย่างเดียว
รถดีๆที่บ้านผมก็มีนะ พวกเล็กซัส H1 แต่เป็นรถของพ่ออ่ะ
สำหรับผมขับรถอะไรก็ถึงที่หมายเหมือนกัน ขอแค่ขับด้วยความระมัดระวัง ไม่ประมาทก็พอ

ถุย....พ่อขับเล็กซัสแต่ลูกทำงานได้หมื่นห้า ถ้าพ่อทำรับเหมาจริงจะให้ลูกตัวเองไปทำงานกับคนอื่นได้หมื่นห้าต่อเดือนสุ้เอามาช่วยงานที่บ้านไม่ดีกว่าเหรอ
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน