Jump to content

- - - - -

////////// นโยบายรถคันแรกของนายกยิ่งลักษณ์ ได้รับการตอบรับจากพี่น้องประชาชนดีเยี่ยมเลยครับเพื่อนๆ ^^

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:19

ใจดีใช้รุ่นนี้ใช่ป่ะ

ไม่ใช่คันนี้เหรอ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#102 ไข่ต้ม

ไข่ต้ม

น้องเก่า

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

จริงแล้วผมก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรกับนโยบายนี้หรอกนะ เพราะผมซื้อรถมานานแล้ว และราคาก็เกินกว่าจะร่วมโครงการรถคันแรกนี้ได้
จริงๆผมเฉยๆกับนโยบายนี้นะ เพราะประชาชนชาวบ้านที่ลำบากอยู่เข้าไม่ถึงนโยบายนี้
ใจผมชอบนโยบายบัตรเครดิตชาวนา บัตรเครดิตพลังงานให้พี่น้องแท็กซี่ พี่น้องวินมอเตอร์ไซด์ เพราะเป็นการช่วยให้เขามีทุนในการทำมาหากิน

รถท่าน รถอะไรครับ... ผมอยากซื้อบ้าง... :D

อัลติส รุ่นเก่าแล้ว ไม่ได้หรูหราอะไรหรอกครับ อยู่กับมันมานาน ไปไหนก็ไปด้วยกัน ไม่ว่าจะขึ้นเหนือ ล่องใต้ กระบี่ พังงา ไปมาหมด

ระดับวิศวกร ขับรถ altis รุ่น taxi เนี่ยนะ ขี้กลากไม่กัดตูดบ้างหรืองัย

แค่นี้สำหรับผมก็ดีแล้วนะ เสียดายเงิน ไม่ได้เอาไว้โชว์ มันไม่ใช่นิสัยผม เอาไว้ใช้งานอย่างเดียว
รถดีๆที่บ้านผมก็มีนะ พวกเล็กซัส H1 แต่เป็นรถของพ่ออ่ะ
สำหรับผมขับรถอะไรก็ถึงที่หมายเหมือนกัน ขอแค่ขับด้วยความระมัดระวัง ไม่ประมาทก็พอ

ถุย....พ่อขับเล็กซัสแต่ลูกทำงานได้หมื่นห้า ถ้าพ่อทำรับเหมาจริงจะให้ลูกตัวเองไปทำงานกับคนอื่นได้หมื่นห้าต่อเดือนสุ้เอามาช่วยงานที่บ้านไม่ดีกว่าเหรอ

เด็ดคับ....สีแดงๆล่างสุดนี่ คิดได้ไงคับ หงายเงิบคับ! :lol: :lol: :lol: :D

#103 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

คางคูด จิตเสื่อม
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน