Jump to content

- - - - -

ฆ่ามวลชนเพื่อป้ายผิดให้รัฐบาล

• Please log in to reply
382 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

*
POPULAR

ผมขอกล่าวหาว่า นปช. ใช้กองกำลังเสื้อดำ
ฆ่ามวลชนของตนเอง เพื่อป้ายความผิดให้รัฐบาล

ศพแรก เริ่มต้นราว 2 ทุ่มของวันที่ 10 เมษายน 2553

#2 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

ที่1 เย้ๆๆๆ :lol:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#3 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

*
POPULAR

ศพแรกๆ ถูกนำขึ้นเวที หลังตายหมาดๆ
มีข้อมูลคนตายครบถ้วน

ที่เลวร้ายที่สุด เหยื่อรายหนึ่ง ถูกชี้เป้าและถ่ายวิดีโอเอาไว้อย่างครบถ้วนสมบูรณ์แบบ

ที่เลวร้ายกว่าที่เลวร้ายที่สุดคือ มีช่างภาพเตรียมพร้อม
พอเหยื่อร่วง ก็มีคนล้วงกระเป๋า เอาบัตรประชาชน หรือบัตรที่มีรูปออกมา วางให้ตรงกับหน้า
ถ่ายเสร็จก็อับขึ้นเว็บบอร์ด

จากนั้น นักโพสต์กระทู้ก็กระจายข้อมูลออกไป
เว็บหลักๆ มีสามแห่ง แห่งแรกให้ข่าวอย่างรวดเร็วที่สุดคือ ประชาไท
จากนั้น รายละเอียดตะส่งออกไปยังเว็ยฟ้าเดียวกัน

และจะลงลึกที่ราชดำเนินในเวลาต่อมา

หนึ่งในช่างภาพเห็นได้จากคลิบชัดๆ
หนึ่งในทีมสร้างข้อมูล เป็นสมาชิกใหม่ของสรท. ใช้นามแฝงว่า "สิงห์สนามหลวง"

Edited by amplepoor, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:55.

#4 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

*
POPULAR

น้องที่รู้จักเป็นนักข่าวในพื้นที่ จากสำนักรอยเตอร์ เล่าให้ฟังอย่างเดือดดาลเพราะเห็นการกระทำของแกนนำแดง และคนเสื้อแดง
น้องเล่าว่ารูปที่ถ่ายการกระทำชั่วของเสื้อแดง ไม่สามารถถูกนำเสนอได้ เพราะบรรณาธิการไม่ต้องการให้เกิดปัญหากับตน

ประเทศไทยนี่แม่มลำบากนะ รู้ว่ามันชั่ว แต่กฏหมายประเทศไทยทำอะไรไม่ได้ ได้แต่รอเวรกรรมให้ตามมัน หรือ.....
เมื่อคนไทยหมดความอดทน แล้วออกมากระทืบไอ้แดงชาติชั่วพวกนี้!!!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

มีแต่ข้อกล่าวอ้าง

น้องที่รู้จักเป็นนักข่าวในพื้นที่ จากสำนักรอยเตอร์ เล่าให้ฟัง

ขอรูป เอกสาร ครับบ

เสียงส่วนใหญ่คือ ปชต และ ถูกต้องครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

เราก็คิดว่างั้นแหละ ว่าพวกมันอะฆ่ากันเอง แล้วโยนความผิด สร้างสถานการณ์รุนแรง พวกเหื้ย
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#7 ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

น้องที่รู้จักเป็นนักข่าวในพื้นที่ จากสำนักรอยเตอร์ เล่าให้ฟัง

เสียงส่วนใหญ่คือ ปชต และ ถูกต้องครับ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by ชาวสวน, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:37.
หยาบคาย

เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#8 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#9 kop16

kop16

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

......ไหมจ้ะ

มัน หยาบ ผมมีการศึกษา ขอ ลบนะครับ

มีแล้วครับ

คุณไม่มีเหรอครับบ ผมมีอันเดียวให้ไม่ได้

ตูดก็ไม่ชอบด้วย ชอบแต่ ญ ครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#10 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

ศพแรกและศพสุดท้ายที่สี่แยกคอกวัว ถนนตะนาว คือ คนเสื้อแดงและคนเสื้อแดง ทหารไม่มีใครตายเลยตรงจุดนี้ (ไอ้โม่งดำที่ถือปืนอาก้าไม่ได้ยิงทหารตายเลย)

ที่สี่แยกคอกวัว ถนนตะนาว ช่วงเวลาที่มีการปะทะกันอย่างรุนแรงซึ่งเป็นจุดแรกที่ทำให้มีผู้ชุมนุมเสียชีวิต คือ ช่วงเวลาทุ่มเศษถึงสองทุ่มเศษโดยประมาณ

=========>>

ศพแรกที่ถนนดินสอหน้าโรงเรียนสตรีวิทย์ ก็คงจะเป็นทหาร 5 นาย ศพคนเสื้อแดงจึงเกิดขึ้นไล่หลังตามติดกันมา แต่การตายของคนเสื้อแดงที่สี่แยกคอกวัวถนนตะนาวเกิดขึ้นก่อนเหตุการณ์ตรงถนนดินสอหน้าโรงเรียนสตรีวิทย์หลายสิบนาที

ที่ถนนดินสอหน้าโรงเรียนสตรีวิทย์ ช่วงเวลาที่มีการปะทะกันอย่างรุนแรงซึ่งเป็นเหตุที่ทำให้มีผู้สูญเสียชีวิตทั้งพลเรือนและทหารคือช่วงเวลาเกือบสามทุ่มถึงสามทุ่มเศษโดยประมาณ

=========>>

วันที่ 10 เมษายน 2553 เหยื่อรายแรกที่ถูกยิงแล้วเป็นเหตให้ผู้เคราะห์ร้ายต้องสูญเสียชีวิต คือ นายเกรียงไกร คำน้อย คนเสื้อแดงรายแรกที่ถูกยิงแล้วตาย ซึ่งเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในช่วงเวลาบ่ายสามโมงโดยประมาณ

เมื่อพี่สาวทราบข่าวการถูกยิงของน้องชายแล้ว พี่สาวจึงตามมาโรงพยาบาลในภายหลัง พี่สาวก็ถูกกีดกัน ถูกขัดขวางจากทางโรงพยาบาล จึงเป็นเหตุให้เกิดคลิปเหตุการณ์บุกโรงพยาบาล ที่ศอฉ.แอนด์เดอะแก๊งบิดเบือนว่าเสื้อแดงบุกโรงพยาบาล

สี่สาวเล่าให้ฟัง เหยื่อกระสุนจริง ตายจริง รายแรก ถูกยิงช่วงบ่าย ที่สะพานมัฆวาน 10 เมษายน 2553

รักคนเสื้อแดง

#11 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

เกรียงไกร คำน้อย ไม่ได้ตายเพราะโดนนปช. ฆ่า

แต่เอาเถอะ ในเมื่อยกมาแล้ว
ลองเล่ารายละเอียดที ว่าตายยังงัย

ผมจะรอฟัง

#12 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

*
POPULAR

จริงๆแล้วในกรณีนี้ ผมมีภาพชุด อยู่ชุดหนึ่ง ที่ "คนเสื้อแดง" ใช้ปลุกปั่นว่าเป็นฝีมือทหาร

ผมเห็นว่ากระทู้ของคุณแอมน่าสนใจดี และผมเห็นด้วยกับหัวข้อกระทู้ของคุณแอมนะครับ

ถ้าผมจะเปิดเผยภาพดังกล่าว จะเหมาะสมหรือไม่ เพราะอาจเป็นประเด็นให้ถกไปต่อพอสมควร

ถ้าคุณแอมเห็นว่าผมน่าจะลองเอาภาพมาให้ชม ผมจะเอามาลงครับ

ส่วนตัวอยากให้มีคนช่วยวิเคราะห์ภาพชุดนี้หลายๆคนสักหน่อย แต่ไม่อยากฟังตรรกะ

ว่า "ทหารยิงประชาชน" แบบแดงๆนะครับ มันเอียนแล้ว พวกคุณไม่ได้อยุ่ในเหตุการณ์

แต่มาใส่ร้ายทหาร ทั้งๆที่ "ความจริง" ยังไม่ได้รับการพิสูจน์เป็นอะไรที่รับไม่ได้ครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#13 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

น้องที่รู้จักเป็นนักข่าวในพื้นที่ จากสำนักรอยเตอร์ เล่าให้ฟังอย่างเดือดดาลเพราะเห็นการกระทำของแกนนำแดง และคนเสื้อแดง
น้องเล่าว่ารูปที่ถ่ายการกระทำชั่วของเสื้อแดง ไม่สามารถถูกนำเสนอได้ เพราะบรรณาธิการไม่ต้องการให้เกิดปัญหากับตน

ประเทศไทยนี่แม่มลำบากนะ รู้ว่ามันชั่ว แต่กฏหมายประเทศไทยทำอะไรไม่ได้ ได้แต่รอเวรกรรมให้ตามมัน หรือ.....
เมื่อคนไทยหมดความอดทน แล้วออกมากระทืบไอ้แดงชาติชั่วพวกนี้!!!!

เป็นสำนักข่าวต่างประเทศ(รอยเตอร์)ไม่ใช่เหรอคะ
ในเมื่อเสนอข่าวที่เมืองไทยไม่ได้ ทำไมไมนำเสนอในต่างประเทศล่ะ
ทั่วโลกก็ได้ จะได้รับรู้กันซะ
น่าสงสาร ปชป.

#14 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

จริงๆแล้วในกรณีนี้ ผมมีภาพชุด อยู่ชุดหนึ่ง ที่ "คนเสื้อแดง" ใช้ปลุกปั่นว่าเป็นฝีมือทหาร
ผมเห็นว่ากระทู้ของคุณแอมน่าสนใจดี และผมเห็นด้วยกับหัวข้อกระทู้ของคุณแอมนะครับ
ถ้าผมจะเปิดเผยภาพดังกล่าว จะเหมาะสมหรือไม่ เพราะอาจเป็นประเด็นให้ถกไปต่อพอสมควร

ถ้าคุณแอมเห็นว่าผมน่าจะลองเอาภาพมาให้ชม ผมจะเอามาลงครับ

ส่วนตัวอยากให้มีคนช่วยวิเคราะห์ภาพชุดนี้หลายๆคนสักหน่อย แต่ไม่อยากฟังตรรกะ
ว่า "ทหารยิงประชาชน" แบบแดงๆนะครับ มันเอียนแล้ว พวกคุณไม่ได้อยุ่ในเหตุการณ์
แต่มาใส่ร้ายทหาร ทั้งๆที่ "ความจริง" ยังไม่ได้รับการพิสูจน์เป็นอะไรที่รับไม่ได้ครับ

ท่านโจโฉ อย่ารอช้าครับ

ผมตั้งแท่นรอให้เลย

ขอบพระคุณอย่างสูง

ปล
กระทู้นี้ จัดให้สมาชิกใหม่จากราดดำเนินโดยเฉพาะ
บุคคลซึ่งผมมั่นใจว่าเป็นหนึ่งในทีมเด็ดหัวเหยื่อ ในเหตุการณ์วันที่ 10 เมษายน

#15 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

ผมขอจำลองเหตุการณ์อย่างคร่าวๆ ก่อน

เรื่องต้องท้าวความกลับไปที่ความผิดหวังของทักษิณ ที่สงกรานต์เลือด 2552 ไม่มีใครตายเลย
วันนั้น ทักษิณหน้าแตกครั้งใหญ่ที่เอารูปคนเจ็บไปออกอากาศว่ามีคนตาย
และพวกเสื้อแดงก็แพร่ข่าวลือว่า ทหารยิงเสื้อแดงตายเป็นร้อย ตั้งแต่เช้ามืดที่แยกดินแดง
ซึ่งบังเอิญมีคนถายคลิบได้ว่า แท็กซี่เสื้อแดงต่างหาก ที่พุ่งเข้าชาร์จทหาร

ความล้มเหลวของทักษิณ ทำให้อีก 1 ปีต่อมา มีการแก้มืออีกครั้ง

#16 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

เสื้อแดงยกพลเข้ากรุงเทพวันที่ 14 มีนาคม ไปปักหลักที่มัฆวาน
ระหว่างนั้น ก็เริ่มก่อความรุนแรงไปทีละขั้น ถึงขนาดยิงเอ็มใส่ฃั้น 6 ห้องทำงานอนุพงษ์
ยิงเอ็มใส่วัดพระแก้ว ยิงธนาคาร ยิงบ้านบุคคลสำคัญหลายคน

เดี๋ยวจะเอารายการมาลง

แต่บอกล่วงหน้าตรงนี้เลยว่า เสื้อแดงมาคราวนี้ ต้องมีศพให้ทักษิณใช้

#17 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

ได้ตายสมใจแล้วครับ แกนนำบอกให้สู้จนตายไปข้างนึง แกนนำอยู่ครบ มีแต่ทหาร กับ ชาวบ้านเสื้อแดงที่ตาย

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

คลิปวสันต์ตาย มันมีพิรุธจริงๆ

#19 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

ในห้วงเวลานั้น (การชุมนุม)
ได้ติดตามข่าวทางทีวีตลอดเพราะเป็นห่วงญาติใน กทม.ด้วย
เห็นการยึดทางสาธารณะเป็นของตน
เห็นการทำร้ายคนบนสะพานลอยเพราะเขาเหล่านั้นไม่รับแผ่นพับที่แดงแจก
เห็นการตามชิงคนป่วยถึงรถมูลนิธิ
ตามถึงรพ.ไล่ทำร้ายผู้คน ทหาร
เห็นการทำร้ายทหาร
สิงห์สนามหลวงอย่าเล่าความเท็จเลยนะ
ประชาชน เขาดูอยู่ เขาไม่โง่กันหรอกนะ

#20 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

ปูเสื่อรอครับ

#21 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

ช่วยลดความ "หมั่นไส้" ในตัวผมหน่อยเถอะครับ

เป็นพระคุณอย่างสูง

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#22 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

*
POPULAR

เมื่อพี่สาวทราบข่าวการถูกยิงของน้องชายแล้ว พี่สาวจึงตามมาโรงพยาบาลในภายหลัง พี่สาวก็ถูกกีดกัน ถูกขัดขวางจากทางโรงพยาบาล จึงเป็นเหตุให้เกิดคลิปเหตุการณ์บุกโรงพยาบาล ที่ศอฉ.แอนด์เดอะแก๊งบิดเบือนว่าเสื้อแดงบุกโรงพยาบาล

นายเกรียงไกร คำน้อย ถูกนำไปรักษาและเสียชีวิตที่โรงพยาบาลวชิระไม่ใช่หรือครับ
แล้วเกี่ยวอะไรกับที่โจรเสื้อแดงบุกโรงพยาบาลจุฬาครับ

Edited by tonythebest, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:37.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#23 lagrangian

lagrangian

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ปูเสื่อรอด้วยคนครับ

#24 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

เสื้อแดงยกพลเข้ากรุงเทพวันที่ 14 มีนาคม ไปปักหลักที่มัฆวาน
ระหว่างนั้น ก็เริ่มก่อความรุนแรงไปทีละขั้น ถึงขนาดยิงเอ็มใส่ฃั้น 6 ห้องทำงานอนุพงษ์
ยิงเอ็มใส่วัดพระแก้ว ยิงธนาคาร ยิงบ้านบุคคลสำคัญหลายคน

แต่บอกล่วงหน้าตรงนี้เลยว่า เสื้อแดงมาคราวนี้ ต้องมีศพให้ทักษิณใช้

ข้อมูลคร่าวๆ คุณ amplepoor ก็มีมั่วนิ่มแล้วครับ

นายเกรียงไกร คำน้อย ถูกนำไปรักษาและเสียชีวิตที่โรงพยาบาลวชิระไม่ใช่หรือครับ
แล้วเกี่ยวอะไรกับที่โจรเสื้อแดงบุกโรงพยาบาลจุฬาครับ

คลิปที่กล่าวหาว่าคนเสื้อแดงบุกโรงพยาบาลวชิระหาศพครับ

Edited by สิงห์สนามหลวง, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:49.

#25 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

ก่อนหน้า ผมไม่เหลือง ไม่แดง
ทำงาน ทำธุรกิจ
จนเสื้อเหลืองปิดสนามบิน ผมว่าแย่แล้วนะ แย่มาก

จนมาแดง เผา CW อันนี้ปรี๊ดแตกเลยผม
ภาพเหตุการณ์ทุกอย่าง มันออกข่าวนะโว้ยยยย Free TV นั้นแหละ

-- เสื้อแดงที่บุกทำร้ายคนนั่งรถแท็กซี่ ที่แยกสุธิสาร แค่เพราะใส่เสื้อสีเหลืองเขียว (จำไว้นะครับ ใส่เสื้อสีอื่น ยืนหน้าแดงตายห่านหมด)
-- เพื่อนมี รุ่นน้องพักอยู่แฟสดินแดน บอกมันเอารถบรรทุกน้ำมันมาจอดรอแล้ว พร้อมจุดไฟทุกเมื่อ แถมหวิดปะทะกับชาวบ้านด้วย ( SADDDD เหอะครับ ประชาธิปไตยพวกเมิง ต้องไป ทำร้ายชาวบ้านด้วยหรอ ??? )
-- ฯลฯ แต่พวกเสื้อแดงหน้าโง่ ทุกตัวทำไม่เห็นไม่รู้ บอกไม่มีอะไร โยนให้ทหารอย่างเดียววว ( ไอของผู้ชายยยยยยยยย )

แม่มมม พูดแล้วปรี๊ดดดดด
ทำตรู่ต้องหยุดงาน (สนง. อยู่อโศก Lead Production สั่งหยุดห้ามมาทำงาน)
Posted ImagePosted ImagePosted Image

#26 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

ขออนุญาตใช้เวลาอัพโหลดภาพสักครู่เนื่องจากมีจำนวนมาก

และขอให้ชมภาพด้วยใจเป็น "กลาง"

ภาพดังกล่าวเป็นภาพที่ฟากฝั่งคนเสื้อแดง อ้างความชอบธรรมแก่ฝ่ายตน

โดยกล่าวหาว่า "ทหารเข่นฆ่าประชาชน" ขอให้ชมภาพด้วยใจที่อยากศึกษาหาข้อเท็จจริงเท่านั้นนะครับ

ขอนำเสนอในชุดที่คนเสื้อแดงใส่ข้อความประกอบภาพก่อน

และขออนุญาต Mod ก่อนนำเสนอชุดถัดไปว่า

"เหมาะสมหรือไม่ที่จะนำเสนอภาพผู้เสียชีวิตอย่างอนาถโดยไม่ทราบผู้ลงมือกระทำ"

ถ้า Mod เห็นควรนำเสนอได้ ผมจะนำเสนอครับ

ขอขอบคุณเป็นอย่างสูง

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#27 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

รอหลักฐานทางฝั่งแดงคุณภาพ

ไม่ใช่เอะอะ ก็ "ใครๆก็รู้" แบบนี้ไม่เอา.

อย่าเอาไอ้ตู่เป็นตัวอย่าง ไม่ดี มาสู้กันด้วยหลักฐาน ตามกฎหมายไทย. น๊ะ จ๊ะ

#28 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

ขอให้สิ่งถูกต้องที่เกิดขึ้นกับพลเอกร่มเกล้าจงเกิดขึ้นกับพ่อของคุณ
หรือคนที่คุณรักมากที่สุด
ไม่นั้น ๒ มาตรฐาน

#29 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

*
POPULAR

ลงชื่อไว้ก่อน ...

สิงห์สนามหลวงมีทีเด็ดอะไร งัดมาให้หมด

อย่าถอนหัว กลางคันซะละ...

..................................................................

เอาศักยภาพกลุ่มผู้ก่อการร้ายมาลงก่อน ไม่ธรรมดา แน่นอน

คดีการเสียชีวิตของทหาร 5 ราย เมื่อวันที่ 10 เม.ย. ได้แก่
พ.อ.ร่มเกล้า ธุวธรรม ส.อ.อนุพนธ์ หอมมาลี ส.ท.อนุพงษ์ เมืองอำพัน
พลทหารภูริวัฒน์ ประพันธ์ พลทหารสิงหา อ่อนทรง และผู้บาดเจ็บอีกจำนวนหนึ่ง

คดีคนร้ายยิงอาวุธเอ็ม 79 ใส่สถานีรถฟ้าศาลาแดง
ทำให้ น.ส.ธัญนันท์ แถบทอง เสียชีวิต และมีผู้บาดเจ็บอีก 75 ราย,

คดีคนร้ายยิงถล่มจุดตรวจเจ้าหน้าที่หน้าธนาคารกรุงไทย ถ.สีลม
ทำให้ ส.ท.กานต์พัฒน์ เลิศจันทร์เพ็ญ เสียชีวิต,

คดีคนร้ายยิงถล่มจุดตรวจเจ้าหน้าที่บริเวณตรงข้ามอาคารอื้อจื่อเหลียง ถ.พระราม 4
ทำให้ จ.ส.ต.วิทยา พรมสำลี เสียชีวิต,

คดีรถยนต์ของทหารถูกดักซุ่มโจมตีหน้าธนาคารกรุงเทพ สำนักงานใหญ่
ทำให้ จ.ส.อ.พงษ์ชลิต พิทยานนทกาญจน์ เสียชีวิต

คดีคนร้ายยิงเอ็ม 79 ใส่ด่านตรวจเจ้าหน้าที่ข้างสวนลุมพินี
ทำให้ ส.อ.อนุสิทธิ์ จันทร์แสนตอ เสียชีวิต,

คดีคนร้ายวางเพลิงห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลเวิลด์ ทำให้ นายกิตติพงษ์ สมสุข เสียชีวิต

และคดีคนร้ายวางระเบิดหน้าห้างบิ๊กซี สาขาถ.ราชดำริ ทำให้ นายธวัชชัย ทองมาก เสียชีวิต

รวมคดีการเสียชีวิตที่สามารถพิสูจน์ได้ว่าเกิดจากการกระทำของนปช.ทั้งสิ้น 12 ราย
(นายธาริต แถลงข่าว ก่อนเปลี่ยนสี)

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#30 kop16

kop16

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

ขอให้สิ่งถูกต้องที่เกิดขึ้นกับพลเอกร่มเกล้าจงเกิดขึ้นกับพ่อของคุณ

คนที่เอ่ยชื่อ รุ่นพี่ ผมครับ

#31 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:22.

#32 ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

......ไหมจ้ะ

มัน หยาบ ผมมีการศึกษา ขอ ลบนะครับ

มีแล้วครับ

คุณไม่มีเหรอครับบ ผมมีอันเดียวให้ไม่ได้

ตูดก็ไม่ชอบด้วย ชอบแต่ ญ ครับ

ก็รู้อยู่ว่าจะโดนลบ

แต่กูก็จะให้มืงไง คฺวายแดง มีไรปะ

ขนาดกูมีอันเดียวกูยังเสียสละให้มืงได้ น้ำใจงามไหมวะ

55555 ไอ้กาก ควายแดงๆ อย่างมืงนี่เเม่งไร้ราคาวะ

ชั่วได้ครบวงจร เลวได้ทุกรูปแบบ

Edited by ข้ามศพกูไปก่อน, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:16.

#33 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

อ่าาาา ดูรูปคุณโจโฉ แล้วหนาว ขึ้นมาทันที

ความจริงที่เปิดเผย ไม่ได้หรอครับ ???

คาดว่า อันตรายแน่นอน

#34 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

ก่อนหน้า ผมไม่เหลือง ไม่แดง
ทำงาน ทำธุรกิจ
จนเสื้อเหลืองปิดสนามบิน ผมว่าแย่แล้วนะ แย่มาก

จนมาแดง เผา CW อันนี้ปรี๊ดแตกเลยผม
ภาพเหตุการณ์ทุกอย่าง มันออกข่าวนะโว้ยยยย Free TV นั้นแหละ

-- เสื้อแดงที่บุกทำร้ายคนนั่งรถแท็กซี่ ที่แยกสุธิสาร แค่เพราะใส่เสื้อสีเหลืองเขียว (จำไว้นะครับ ใส่เสื้อสีอื่น ยืนหน้าแดงตายห่านหมด)
-- เพื่อนมี รุ่นน้องพักอยู่แฟสดินแดน บอกมันเอารถบรรทุกน้ำมันมาจอดรอแล้ว พร้อมจุดไฟทุกเมื่อ แถมหวิดปะทะกับชาวบ้านด้วย ( SADDDD เหอะครับ ประชาธิปไตยพวกเมิง ต้องไป ทำร้ายชาวบ้านด้วยหรอ ??? )
-- ฯลฯ แต่พวกเสื้อแดงหน้าโง่ ทุกตัวทำไม่เห็นไม่รู้ บอกไม่มีอะไร โยนให้ทหารอย่างเดียววว ( ไอของผู้ชายยยยยยยยย )

แม่มมม พูดแล้วปรี๊ดดดดด
ทำตรู่ต้องหยุดงาน (สนง. อยู่อโศก Lead Production สั่งหยุดห้ามมาทำงาน)
Posted ImagePosted ImagePosted Image

ถ้าเป็นเหตุการณ์เรื่องรถน้ำมันที่ดินแดง (รถแก๊ส) น่าจะหมายถึงเหตุการณ์ในปี 2552 ใช่ไหมครับ

ด้วยความสัตย์จริง ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับว่า ใครฆ่าพ.อ.ร่มเกล้า
จากข้อมูลเบื้องต้นที่ผมมี คนเสื้อแดงเป็นคนนำพ.อ.ร่มเกล้าส่งโรงพยาบาล
ซึ่งผิดจากบทความจากหลายแหล่งที่บอกว่าคนเสื้อแดงเป็นคนขัดขวางรถที่นำพ.อ.ร่มเกล้าส่งโรงพยาบาล

เสื้อแดงช่วยพ.อ.ร่มเกล้า+ทหารที่ถูกระเบิดจะนำส่งรพ.แต่ถูกทหารยิงซ้ำ แล้วคนเสื้อแดงที่เข้าไปช่วยก็ถูกยิง
http://www.pantip.co.../P12410597.html

ลงชื่อไว้ก่อน ...

สิงห์สนามหลวงมีทีเด็ดอะไร งัดมาให้หมด

อย่าถอนหัว กลางคันซะละ...

..................................................................

เอาศักยภาพกลุ่มผู้ก่อการร้ายมาลงก่อน ไม่ธรรมดา แน่นอน

คดีการเสียชีวิตของทหาร 5 ราย เมื่อวันที่ 10 เม.ย. ได้แก่
พ.อ.ร่มเกล้า ธุวธรรม ส.อ.อนุพนธ์ หอมมาลี ส.ท.อนุพงษ์ เมืองอำพัน
พลทหารภูริวัฒน์ ประพันธ์ พลทหารสิงหา อ่อนทรง และผู้บาดเจ็บอีกจำนวนหนึ่ง

คดีคนร้ายยิงอาวุธเอ็ม 79 ใส่สถานีรถฟ้าศาลาแดง
ทำให้ น.ส.ธัญนันท์ แถบทอง เสียชีวิต และมีผู้บาดเจ็บอีก 75 ราย,

คดีคนร้ายยิงถล่มจุดตรวจเจ้าหน้าที่หน้าธนาคารกรุงไทย ถ.สีลม
ทำให้ ส.ท.กานต์พัฒน์ เลิศจันทร์เพ็ญ เสียชีวิต,

คดีคนร้ายยิงถล่มจุดตรวจเจ้าหน้าที่บริเวณตรงข้ามอาคารอื้อจื่อเหลียง ถ.พระราม 4
ทำให้ จ.ส.ต.วิทยา พรมสำลี เสียชีวิต,

คดีรถยนต์ของทหารถูกดักซุ่มโจมตีหน้าธนาคารกรุงเทพ สำนักงานใหญ่
ทำให้ จ.ส.อ.พงษ์ชลิต พิทยานนทกาญจน์ เสียชีวิต

คดีคนร้ายยิงเอ็ม 79 ใส่ด่านตรวจเจ้าหน้าที่ข้างสวนลุมพินี
ทำให้ ส.อ.อนุสิทธิ์ จันทร์แสนตอ เสียชีวิต,

คดีคนร้ายวางเพลิงห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลเวิลด์ ทำให้ นายกิตติพงษ์ สมสุข เสียชีวิต

และคดีคนร้ายวางระเบิดหน้าห้างบิ๊กซี สาขาถ.ราชดำริ ทำให้ นายธวัชชัย ทองมาก เสียชีวิต

รวมคดีการเสียชีวิตที่สามารถพิสูจน์ได้ว่าเกิดจากการกระทำของนปช.ทั้งสิ้น 12 ราย
(นายธาริต แถลงข่าว ก่อนเปลี่ยนสี)

ข้อมูลของ DSI ชุดนี้มั่วนะครับ มีการจับเอาเหตุการณ์ที่เกิดภายหลังการยุติชุมนุมช่วงเมษา-พฤษภา มาเกี่ยวโยงหน้าตาเฉย
แถมกรณีทหารอากาศถูกทหารบกยิงเสียชีวิต DSI ยุคธาริตที่นั่งอยู่ในศอฉ. จับยัดมาเป็นผลงานของนปช.หน้าตาเฉยอีกครั้งหนึ่ง

#35 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

#36 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

#37 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ข้อมูลคร่าวๆ คุณ amplepoor ก็มีมั่วนิ่มแล้วครับ

คลิปที่กล่าวหาว่าคนเสื้อแดงบุกโรงพยาบาลวชิระหาศพครับ

คลิปที่ว่า ศอฉ บิดเบือนกล่าวหาว่าบุกว่าเสื่อแดงบุกไป รพ.วชิระ ฯ คืออันนี้ใช่ไหม ตกลง ศอฉ. บิดเบือน หรือ ศอฉ เอาข่าวที่นักข่าวถ่ายในโรงพยาบาลมาแถลง >>>> ตกลง ศอฉ. บิดเบือน หรือ carry สนามหลวงบิดตูด สำรอก

บิดเบือนของ ศอฉ แบบมีทั้งคลิป และรูปถ่าย จากมติชน

เมื่อวันที่ 10 เมษยน กลุ่มคนเสื้อแดงบุกมายังรพ.วชิระพยาบาล เพื่อนำศพผู้เสียชีวิต กลับไปยังเวทีปราศัยสะพานผ่านฟ้า เมื่อเวลา 22.20 น. เดินทางมายังโรงพยาบาลวชิระ และพยายามที่จะเข้าไปในห้องฉุกเฉินโดยอ้างว่ามีผู้ชุมนุมคนเสื้อแดงชื่อ นายเกรียงไกร คำน้อย บาดเจ็บสาหัสเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาล โดยคาดว่าจะเสียชีวิตแน่นอน แต่แพทย์ไม่ยอมให้เข้าไปตรวจสอบ จึงกลัวว่าเจ้าหน้าที่จะปิดบังการเสียชีวิต http://www.matichon....pid=03&catid=01

Edited by kuuga, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:30.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#38 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

รูปที่นำเสนอ เป็นรูปที่ฟากฝั่งคนเสื้อแดงต้องการให้เหล่าสาวกเห็นและเชื่อเช่นนั้น

ท่านทั้งหลายในที่นี้คิดอย่างไร เบื้องต้นกับ สามภาพนี้ครับ

จริงๆผมมีชุดรวมร้อยกว่าภาพ แต่ยังติดขัดขั้นตอนอัพโหลด

และจะเหมาะหรือไม่ ถ้านำเสนอภาพผู้เสียชีวิตอย่างโหด***มโดยที่ยังสรุปไม่ได้ว่าเป็นฝีมือฝ่ายใด

#39 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

คุณ kuuga น่าจะรอให้สิงห์เขาแถได้ที่กว่านี้อีกหน่อย

แกเก่งนะครับ
รู้หมดทุกเรื่องของเสื้อแดง โดยเฉพาะพวกเรื่องเอี้ยๆ

หึหึ
แต่บางทีก็พูดจาอวดรู้ ใส่สีตีไข่ เรื่อยไปถึงตอแหล
ยังครับ เขายังมีที่แย่กว่านี้อีก...ค่อยๆ ดูกันไป

#40 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

#41 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

จริงๆผมมีชุดรวมร้อยกว่าภาพ แต่ยังติดขัดขั้นตอนอัพโหลด

และจะเหมาะหรือไม่ ถ้านำเสนอภาพผู้เสียชีวิตอย่างโหด***มโดยที่ยังสรุปไม่ได้ว่าเป็นฝีมือฝ่ายใด

ส่งให้ใครช่วยทำเบลอได้ใหมครับ
ผมพอจะนึกออกว่ารูปอะไร

อิอิ
ส่วนหนึ่งเป็นผลงานการเก็บข้อมูลของคุณสิงห์สนามหลวงเขาละ
คนอะไร เก็บได้หมดจดทุกศพ ยังกะยิงเองกับมือ

อ้อ เพิ่งเห็นรูป...ชุดนี้จากบอสตั้นโกลบ มีเหวะหวะหลายรูปเลย
แค่บอกลิ้งค์กับคำบรรยยายรูปก็น่าจะได้กระมังครับ

ปล
คุณสิงห์ไม่ได้รับงาน 19 พค. ที่ผมพูด หมายถึง 10 เมษาครับ

Edited by amplepoor, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:32.

#42 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

จะใครยิงก็แล้วแต่... แต่งานนี้ผมว่าคุณอภิสิทธิ์ผิด ไม่ผิดที่ใช้ทหาร แต่ผิดที่ปล่อยมีการนำกระสุนจริงไปใช้ในการปราบปรามต่างหาก ผู้นำควรจะมีการวางแผนให้รัดกุมกว่านี้ หากเป็นไปได้ผมก็อยากจะเห็นคุณอภิสิทธิ์ขอโทษญาติพี่น้องผู้เสียชีวิตและผู้ได้รับบาดเจ็บในคราวนั้น งานนี้มันเกี่ยวที่ความเป็นลูกผู้ชาย

#43 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

คนอื่นผมไม่ทราบแต่ผมเชื่อล้านเปอร์เซนต์ตามท่านเหลิมว่า เสธ. ด. โดนตำรวจยศสูงแน่นอน เพราะบนเวทีไม่มีใครเรียกร้องหรือแย่งศพไปแห่แถมตอนเปิดให้อภิปรายในสภาไม่มีการเล่นเรื่องเสธ.เลย แปลกมากกกกกกกก

ตร.ยศสูงขนาด พตท. สูงหรือยังครับ หรือต้องมี ดร. ตามอีก

#44 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

สงสัยควายแดง ๆ สรท มันคงกรีดเลือดเอาไปราดมั้งครับท่าน โจโฉ หรืออาจจะมีขี้เมา ไปนั่งกินลาบเลือดตรงนั้นก็ได้ ดูสิ มีขวดน้ำไว้ล้างคอด้วย
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#45 IREM

IREM

น้องใหม่

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

จะใครยิงก็แล้วแต่... แต่งานนี้ผมว่าคุณอภิสิทธิ์ผิด ไม่ผิดที่ใช้ทหาร แต่ผิดที่ปล่อยมีการนำกระสุนจริงไปใช้ในการปราบปรามต่างหาก ผู้นำควรจะมีการวางแผนให้รัดกุมกว่านี้ หากเป็นไปได้ผมก็อยากจะเห็นคุณอภิสิทธิ์ขอโทษญาติพี่น้องผู้เสียชีวิตและผู้ได้รับบาดเจ็บในคราวนั้น งานนี้มันเกี่ยวที่ความเป็นลูกผู้ชาย

ผมว่าเค้าบอกก่อนนะ ว่าให้กลับบ้าน อย่ามา จะปราบปราม จาก "เบา" ไปหา "หนัก"

อยู่บ้านแล้วมันจะตายไหม

#46 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

#47 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

แล้วอภิสิทธิ์ เค้าจะวางแผนอย่างไร ที่จะไม่ให้พวกแดงควายมันใช้อาวุธสงครามหรือ

#48 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

เรื่องนี้ก็อยาก ถก ด้วยนะครับ
แต่เนื้อหาข่าวบอกว่า มีชายชุดดำที่พกอาวุธสงคราม ปะปน อยู่ในกลุ่มผู้ชุมนุม เลยเป็นเหตุที่กดดัน อภิสิทธิ์ unlock เงื่อนไขนี้

#49 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

ติดตามค่ะ

#50 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

จะให้ทหารเอากระบองไปสู้กับปืนของเสื้อแดงหรอคะ แลดูลูกผู้ชายมากเลยคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน