Jump to content

- - - - -

ฆ่ามวลชนเพื่อป้ายผิดให้รัฐบาล

• Please log in to reply
382 replies to this topic

#351 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 August 2012 - 14:57

ภาพประกอบแสดงจุด ผมลงในกระทู้นั้นแล้วเหมือนกัน เกรงว่าคุณ amplepoor คงอาจดูตกหล่น

ผมดูรูปนี้ไม่รู้เรื่อง แต่ที่คุณอธิบายกลับเข้าใจกว่า

มีคลิบ 6 นาที ที่แสดงเหตุการณ์นี้ต่อเนื่อง และมีอีกคลิบที่เห็นรถสายพานกลับรถ มีฮัมวี่ในขบวน คงจะจำได้
แสดงว่า หลังจากนั้น ก็มีการถอนกำลังออกไป ถนนตรงนั้น ว่างเปล่า มีทหารเดินไปมารอการจัดกำลัง
ผมประเมินว่า ต้องใช้เสลาไม่ต่ำกว่า 30 นาที จึงจะเคลียร์จุดโดนระเบิดนี้ หลังจากนั้นผู้ชุมนุมจึงเข้ามาครอบครอง
จะเห็นว่าขบวนที่คณวสันต์เดินเข้ามา ไม่ได้แสดงอการเข้าปะทะอะไรเลยนะครับ

เอาละ ผมถามอีกนิดว่า
รูปทหารยิงปืนประทับบ่าใส่ผู้ชุมนุมน่ะ มันประมาณนาทีที่ 2-3 ของเหตุการณ์นี้
และคุณบอกว่าการยิงนี้เอง ที่สังหารคุณวสันต์...คำถามคือ

1 นาทีนั้น ผู้การยังนอนอยู่ตรงฟุตบาธใช่ใหม

2 คุณวสันต์มาล้มตรงไกล้ๆ ได้อย่างไร

นี่คือปัญหาที่ผมตอบไม่ได้ว่า ทหารยิงออกไป สมมติว่า เวลา 00.00 นาที
หลังจากนั้นก็ถอยมาดูแลคนเจ็บ 01.00-03.00+

แต่คุณวสันต์จะต้องโดนกระสุนตอน 00.1 ซึ่งผู้การยังไม่ได้ไปใหน
มหัศจรรย์จริงๆ

1. ร่างของพ.อ.ร่มเกล้าถูกเคลื่อนย้ายออกไปก่อนครับ
2. นายวสันต์ค่อยมาถูกยิงในภายหลัง

ไม่ใช่ นายวสันต์ถูกยิงในขณะที่ร่างพ.อ.ร่มเกล้ายังอยู่ตรงนั้นนะครับ
รักคนเสื้อแดง

#352 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 August 2012 - 15:06

#353 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 29 August 2012 - 15:06

สรุป คุณสิงห์ ไม่สนับสนุน พรบล้างผิด ใช่ไหม
เพราะเห็นมั่นใจมากกับหลักฐาน ไม่ว่าจะเป็น CNN รอยเตอร์ ว่าไม่น่าจะจริง
หลักฐานของเสื้อแดงเท่านั้นที่จริง

หากไม่กลัวความจริง
บอกรัฐบาลของคุณ ให้ถอน พรบ ปรองดองออกไปเลย
หรือรับคำท้า 2 :1 ของคุณอภิสิทธิ์ ว่าพิสูจน์ความจริงกันแล้ว
ไม่นิรโทษ แค่ 3 คนนั่นหล่ะ - เห็นเงียบกันหมด

พรบ.ปรองดองฉบับบิ๊กบัง ผมไม่เห็นด้วยครับ

ผู้ที่กระทำผิดท้้งเล็กทั้งใหญ่ไม่ว่าจะฝั่งไหนก็ตามสมควรถูกลงโทษทั้งหมดครับ

แต่การตัดสินคดีทางการเมืองของทักษิณ มันก็มีกระบวนการที่ไม่ชอบธรรม
ทำรัฐประหาร ยึดอำนาจเขามา ตั้งคนที่เป็นปฏิปักษ์มาทำหน้าที่ตรวจสอบ
เราก็สมควรคืนความเป็นธรรมให้ทักษิณครับ เอาคดีความกลับมาตัดสินกันใหม่
ด้วยกระบวนการยุติธรรมที่มีความเที่ยงธรรม เที่ยงตรง และเที่ยงแท้

ความหมายของผม คือ เราต้องแยกเป็นประเด็นๆ ไป
แต่ถ้าให้เอากระบวนการพิสูจน์ความบริสุทธ์ของทักษิณ
มาแลกกับยกโทษให้ผู้กระทำผิดทั้งหมด ผมก็ไม่ยอมรับครับ
ดังนั้นทางที่ดีที่สุด เราต้องมาถกหาทางออก
ที่มันสร้างความยุติธรรมและสร้างความพึงพอใจให้กับทุกฝ่ายจะดีที่สุด
ปราศจากการครอบงำ แทรกแซง จากอำนาจนอกระบบใดๆ

มีรายได้ ไม่ยอมเสียภาษี
ถามหน่อย ผิดหรือไม่ผิด
ซุกหุ้น ไว้ที่คนสวน คนรับใช้ คนขับรถ
ผิดหรือไม่ครับ

กฎหมายห้ามมิให้ภรรยาหรือคู่สมรส ทำนิติกรรมกับรัฐ
แต่เมียของแ้ม้วไปร่วมประมูลซื้อที่ดินรัชดา ผิดหรือไม่ครับ

ตอบแบบตรงไปตรงมานะ
ไม่เอาตรรกะแบบควายแดงนะ

#354 kuuga

kuuga

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 15:15

ท่านเห็นอะไรในบทความนี้

พล.ต.นักรบ บุญบัวทอง…ไขปมทำไมไฟใต้เดือด

ลักษณะของสงครามแย่งชิงมวลชน คือ
1.โฆษณาชวนเชื่อ ปฏิบัติการทางจิตวิทยาว่าเจ้าหน้าที่เลว รังแกพี่น้องมุสลิม
2.ทำให้ประชาชนเป็นฝ่ายเขา ด้วยการสร้างความกลัว ยิง ระเบิด คนไหนไปร่วมกับเจ้าหน้าที่ต้องตาย มีตัวอย่างให้เห็น
3.การสร้างอิทธิพลว่ามีศักยภาพสูงมากพอ ปฏิบัติการกับทหารได้ ทำกับสถานที่ราชการได้ ให้คนเห็นว่าเก่ไม่ได้
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#355 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 August 2012 - 15:27

คนเสื้อแดง พอเสียทีเถอะ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#356 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 15:36

มีใครรวบรวมการเตรียม หลบและเลี่ี่ยงหลักฐานไว้บ้างมั้ยคะ
เช่นประกาสเรื่องแก้วสามดวง มีทหารมาช่วยเราอย่าทำร้าย เอาถุงดำครอบกล้องวงจรปิด ระเบิดเสาไฟ ฯลฯ

เซียนคลิบจัดให้หน่อย
มีคลิบคืนวันที่ 10 โฆษกนปช. ประกาศดังลั่นว่า
สิ่งที่เห็นในคืนนี้ ให้เก็บเอาไว้ อย่าไปบอกใคร
เสียงคล้ายวิภูแถลง แต่ผมอาจจะจำผิด
ประเด็นก็คือ ไอ้ที่ให้เก็บไว้อย่าบอกใครน่ะ

คือเรื่องกองกำลังชุดดำหรือเปล่า

เสียงประโยคพูด" มีไรบอก ไม่รู้ ไม่เห็น"ท่อนเดียวสั้นๆ มันเป็นเสียงคนแถวนั้นตะโกนนั่นแหล่ะ เพราะบนเวทีเขาพูดไม่หยุดหรอก :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#357 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

Posted 29 August 2012 - 15:47

ใจตรงกับคุณ kuuga เลย อยากถามคุณสิงห์สนามหลวงว่า รูปนี้ัมันจัดฉากยังไงครับ

http://www.oknation....0/04/13/entry-4

ถ้าจัดฉากได้เนี่ย ผมว่ามันต้องรับ master piece ของโลกได้เลย เพราะ link ที่ผมได้มาน้ัน เป็นบทความวันที่ ๑๓ เมษายน ๒๕๕๓ สุดยอดเลย จัดฉากกันแทบจะทันทีหลังจากเกิดเหตุการณ์ แถมมีคนประกอบฉากด้วย

อย่าไปเถียงอะไรกับ สิงห์สนามหลวงเลย
ตอนนั้นอยู่แถวสนามหลวงกับผีขนุน แถวนั้นหรือเปล่าก็ไม่รู้
เฮ้อ หลักฐานแบบนี้ก็แถสีข้างไปได้เรื่อย ๆ นะ
ตรรกะเทพ มากๆ

#358 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 August 2012 - 15:57

ผมขอแนะนำหน่อยนะครับ

ใครลองเอาลำดับเหตุการณ์ข่าวที่เกิดขึ้นที่สี่แยกคอกวัวมาลงหน่อยสิครับ
แล้วช่วยเอารูปรถตู้ขนชายชุดดำเข้าไปปฏิบัติการและขนกลับนำมาลงเทียบเวลาดู
ทั้งนี้ผมขอยกเรื่องสถานที่ที่ใช้ถ่ายรูปชายชุดดำกำลังยิง M79 ข้างรถตู้ เว้นวรรคเอาไว้ก่อน

Edited by สิงห์สนามหลวง, 29 August 2012 - 15:58.

#359 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 29 August 2012 - 16:03

การตายของนายกิตติพงษ์ สมสุข ทาง DSI ได้กล่าวหาว่าเกิดจากการกระทำของนปช.ครับ

เอาความเห็นจริงๆของคุณดีกว่า ว่าเกิดจากการกระทำใด?

ถ้าอ้างอิงจาก DSI ก็กลายเป็นมองฝั่งเดียวอีก

หรือเอาความเห็นกรณี คุณ กิติพงษ์ สมสุข หนุ่ม ราษีไศล จากฟากฝั่งคนเสื้อแดงบ้างก็ได้ครับ

อยากฟังความเห็นอื่นๆดูบ้าง? ยกเว้นว่าตัวคุณเองเชื่อว่าเป็นการกระทำของคนเสื้อแดงจริง!!!!!

หมายถึงภาพชุดนายกิตติพงษ์ สมสุข ที่ถูกรมควันตายในห้างใช่หรือเปล่าครับ

ใช่ครับ อยากฟังมุมมองส่วนตัวของคุณดูบ้าง ตามที่ผมอ้างอิง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#360 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 29 August 2012 - 16:11

มีใครรวบรวมการเตรียม หลบและเลี่ี่ยงหลักฐานไว้บ้างมั้ยคะ
เช่นประกาสเรื่องแก้วสามดวง มีทหารมาช่วยเราอย่าทำร้าย เอาถุงดำครอบกล้องวงจรปิด ระเบิดเสาไฟ ฯลฯ

เซียนคลิบจัดให้หน่อย
มีคลิบคืนวันที่ 10 โฆษกนปช. ประกาศดังลั่นว่า
สิ่งที่เห็นในคืนนี้ ให้เก็บเอาไว้ อย่าไปบอกใคร
เสียงคล้ายวิภูแถลง แต่ผมอาจจะจำผิด
ประเด็นก็คือ ไอ้ที่ให้เก็บไว้อย่าบอกใครน่ะ

คือเรื่องกองกำลังชุดดำหรือเปล่า

เสียงประโยคพูด" มีไรบอก ไม่รู้ ไม่เห็น"ท่อนเดียวสั้นๆ มันเป็นเสียงคนแถวนั้นตะโกนนั่นแหล่ะ เพราะบนเวทีเขาพูดไม่หยุดหรอก :D

แต๋มมือตกไปแยะเลย

ในการเข้าปะทะ หัวใจอยูที่แกนนำที่คุมฝูงชน"ใน"ฝูงชน....
คนพวกนี้สั่งอะไร มวลชนจะทำตาม แกนนำบนเวทีไม่สามารถควบคุมฝูงชนได้ดอก

#361 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 29 August 2012 - 16:17

1. ร่างของพ.อ.ร่มเกล้าถูกเคลื่อนย้ายออกไปก่อนครับ
2. นายวสันต์ค่อยมาถูกยิงในภายหลัง

ไม่ใช่ นายวสันต์ถูกยิงในขณะที่ร่างพ.อ.ร่มเกล้ายังอยู่ตรงนั้นนะครับ

หึหึ
ดูคลิบ 6 นาทีหรือยัง พอระเบิดเปรี้ยง ควันเต็ม ทหารลากกันออกมา
ลากมาจนถึงหลังรถฮัมวี่ ซึ่งจอดเป็นคันที่สาม
กล้องเก็บภาพตรงนี้อย่างต่อเนื่อง....แล้วหันกล้องกลับไปที่รถคันที่หนึ่งอีกที เห็นทหารยิงสกัด
ระยะเวลาในคลิบที่ต่อเนื่องตรงนี้นี่ แค่สามนาทีเองนะ

เอาละ ผมพอใจแล้ว ที่ตีหลักฐานคุณแตกกระจุย รวมทั้งคุณก๊อบด้วย
คือ คุณวสันต์ถูกยิงล้มลงตรงทางม้าลายที่ผู้การนอน

อ้อ
ที่จริงแล้ว คุณยังพลาดเรื่องทหารล่าถอยไปทางใหน แล้วคุณวสันต์เข้ามาจากทางใหนด้วยแหละ

#362 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 16:41

อ่านจนตาแฉะเลย....เป้นกระทู้คุรภาพสู้กันด้วยหลักฐานและเหตุผลหลายท่านเลย

และเหมือนหลายๆท่านข้างต้น ดิฉันเชื่อสนิทเลยว่า
มีการฆ่ามวลชนเพื่อป้ายความผิดรัฐบาลจริง

เพราะการกระทำของเสื้อแดง นปช ...มันมีอะไรเลวร้ายปรากฏออกมาให้พวกเราเห็นกันก่อนที่จะมีการเสียชีวิตตอนสลายชุมนุมที่ รปส มากมายเลย
พฤติกรรม และความเลวร้ายของ นปช เป้นตัวฆ่า ความน่าเชื่อถือของพวกเค้าเอง ในการชักจูง คนกลาง ให้โน้มเอียงเชื่อว่าพวกเค้าเรียกร้องประชาธิปไตยด้วยความบริสุทธิ์ใจ...ภาพมันออกมาตรงกันข้าม มีแต่ความรุนแรง อำมหิต ใช้กำลังของ นปช มาก่อนทั้งนั้น

และพอโดยรัฐบาลตอบโต้บ้าง ก็เข้าทาง..ร้องเป้นลูกแหง่ ฟ้องคนโน้นคนนี้
อะไรที่คนปรกติเค้าไม่ทำ แดง นปช สามารถทำได้หมดหล่ะค่ะ โดยเฉพาะเรื่องเอี้ยๆๆ

พวกกที่เอาการศึกษา สถาบันมาโชว์ฟาวน์ นั่นหล่ะค่ะ ฟายดีๆๆนี่เอง ...ความเป็นฟาย ไม่ได้ขึ้นอยู่กับระดับการศึกษานะคะ
คุณจะจบมาเกียรตินิยม จากสถาบันอันดับหนึ่งของประเทศ หรือ เกรด คาบลูกคาบดอกจากมหาลัยโนเนม
มันไม่สำคัญหรอกค่ะ ถ้าคนมันจะเอี๊ย สามารถเอี๊ยได้ทุกระดับการศึกษาหล่ะค่ะ

ดิฉันเชื่อข้อมูลของคุณam และหลายท่านที่ออกมาให้ข้อมูลการฆ่ามวลชนเพื่อป้ายความผิดให้รัฐบาลค่ะ
และขอเป้นกำลังใจ ให้หาหลักฐานมาแฉมัดตัวพวกเอี๊ยๆนี้ด้วยเถอะค่ะ

#363 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 August 2012 - 16:41

การตายของนายกิตติพงษ์ สมสุข ทาง DSI ได้กล่าวหาว่าเกิดจากการกระทำของนปช.ครับ

เอาความเห็นจริงๆของคุณดีกว่า ว่าเกิดจากการกระทำใด?

ถ้าอ้างอิงจาก DSI ก็กลายเป็นมองฝั่งเดียวอีก

หรือเอาความเห็นกรณี คุณ กิติพงษ์ สมสุข หนุ่ม ราษีไศล จากฟากฝั่งคนเสื้อแดงบ้างก็ได้ครับ

อยากฟังความเห็นอื่นๆดูบ้าง? ยกเว้นว่าตัวคุณเองเชื่อว่าเป็นการกระทำของคนเสื้อแดงจริง!!!!!

หมายถึงภาพชุดนายกิตติพงษ์ สมสุข ที่ถูกรมควันตายในห้างใช่หรือเปล่าครับ

ใช่ครับ อยากฟังมุมมองส่วนตัวของคุณดูบ้าง ตามที่ผมอ้างอิง

ตามข่าวนะครับ แพทย์ชันสูตรลงความเห็นว่า สาเหตุการตายเนื่องจากขาดอากาศหายใจ
ตามความคิดเห็นส่วนตัวของผม ถ้าไม่มีบาดแผลอื่น ก็คงจะเสียชีวิตเอง แต่ DSI บอกนปช.เป็นคนทำให้ตาย

Edited by สิงห์สนามหลวง, 29 August 2012 - 16:45.

#364 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 August 2012 - 16:45

หึหึ
ดูคลิบ 6 นาทีหรือยัง พอระเบิดเปรี้ยง ควันเต็ม ทหารลากกันออกมา
ลากมาจนถึงหลังรถฮัมวี่ ซึ่งจอดเป็นคันที่สาม
กล้องเก็บภาพตรงนี้อย่างต่อเนื่อง....แล้วหันกล้องกลับไปที่รถคันที่หนึ่งอีกที เห็นทหารยิงสกัด
ระยะเวลาในคลิบที่ต่อเนื่องตรงนี้นี่ แค่สามนาทีเองนะ

เอาละ ผมพอใจแล้ว ที่ตีหลักฐานคุณแตกกระจุย รวมทั้งคุณก๊อบด้วย
คือ คุณวสันต์ถูกยิงล้มลงตรงทางม้าลายที่ผู้การนอน

อ้อ
ที่จริงแล้ว คุณยังพลาดเรื่องทหารล่าถอยไปทางใหน แล้วคุณวสันต์เข้ามาจากทางใหนด้วยแหละ

คลิปไหนครับ ช่วยนำมาลงให้ดูหน่อยครับ

#365 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 29 August 2012 - 16:49

ตามข่าวนะครับ แพทย์ชันสูตรลงความเห็นว่า สาเหตุการตายเนื่องจากขาดอากาศหายใจ
ตามความคิดเห็นส่วนตัวของผม ถ้าไม่มีบาดแผลอื่น ก็คงจะเสียชีวิตเอง แต่ DSI บอกนปช.เป็นคนทำให้ตาย

คุณคิดว่าผู้ตายเป็นใครมาจากไหนครับ?
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#366 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 17:11

เข้ามา...งง...! :blink:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#367 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 August 2012 - 17:18

คุณคิดว่าผู้ตายเป็นใครมาจากไหนครับ?

ผมไม่ทราบข้อมูลเพิ่มเติมอะไรที่เกี่ยวกับนายกิตติพงษ์ นอกเหนือไปจากรายละเอียดข่าวที่ลง

คุณโจโฉ นายกตลอดกาล มีข้อมูลเชิงลึกของผู้ตายที่จะนำมาแสดงหรือครับ

#368 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 29 August 2012 - 17:24

ผมไม่ทราบข้อมูลเพิ่มเติมอะไรที่เกี่ยวกับนายกิตติพงษ์ นอกเหนือไปจากรายละเอียดข่าวที่ลง

คุณโจโฉ นายกตลอดกาล มีข้อมูลเชิงลึกของผู้ตายที่จะนำมาแสดงหรือครับ

ตอนนี้ที่มีเปิดเผยได้แค่จากฟากฝั่งคนเสื้อแดงครับ ที่เจตนากล่าวหาว่าผู้ตาย

เสียชีวิตด้วยฝีมือ "ชายชุดดำ" (ทหารตามความเชื่อคนเสื้อแดง)

ผมจึงถาม "สิงห์สนามหลวง" นะครับว่าคุณคิดว่าผู้ตายเป็นใครมาจากไหน

เอาจากความคิดของคุณก็ได้ครับ และอีกคำถามคือคุณเชื่อ DSI ตามนั้นหรือไม่

#369 kuuga

kuuga

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 17:53

แนะนำภาพยนต์เรื่องนี้ แล้วจะมองเห็นอะไรๆ มันอาจจะแตกต่างตรงที่มันเป็นภาพยนต์ แต่สิ่งที่เกิดในภาพยนต์กับเหตุการณ์จริงมีอะไรที่ลึกลับหักหน้าเหลี่ยม คล้ายกัน
นาวิกโยธิน เข้าช่วยเหลือ ทูต us แต่ถูกกองกำลังติดอาวุธยิง แต่ไม่สามารถตอบโต้ได้ เนื่องจากกองกำลังติดอาวุธอยู่ร่วมกับผู้ชุมนุม
ภายหลัง แซมมวลเอล (ชื่อในเรื่องจำไม่ได้) สังการให้ยิงผู้ก่อการร้าย เพราะทหารในหน่วยตนเองถูกโจมตี จึงต้องยิง ผู้ก่อการร้ายจึงยิงผู้ชุมนุม แล้วหลบหนี ส่วนทูตเองก็โดนตบหัวด้วยเงิน เพื่อปิดปากโดยนบาปให้ แซมมวลเอล
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#370 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 August 2012 - 17:54

กรณีคดี นปช. ทำให้นายกิตติพงษ์ สมสุข ถึงแก่ความตาย (ที่ DSI ทำคดีไว้)
ผมรบรวนคุณโจโฉ นายกตลอดกาล ลองไปติดตามความเคลื่อนไหวของคดีล่าสุดดูนะครับ

ดีเอสไอเบิกความคดีเผาเซ็นทรัลเวิลด์ ไม่มีการตรวจลายนิ้วมือแฝงของกลาง
http://prachatai.com...l/2012/08/42206

#371 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 29 August 2012 - 17:58

แนะนำภาพยนต์เรื่องนี้ แล้วจะมองเห็นอะไรๆ มันอาจจะแตกต่างตรงที่มันเป็นภาพยนต์ แต่สิ่งที่เกิดในภาพยนต์กับเหตุการณ์จริงมีอะไรที่ลึกลับหักหน้าเหลี่ยม คล้ายกัน
นาวิกโยธิน เข้าช่วยเหลือ ทูต us แต่ถูกกองกำลังติดอาวุธยิง แต่ไม่สามารถตอบโต้ได้ เนื่องจากกองกำลังติดอาวุธอยู่ร่วมกับผู้ชุมนุม
ภายหลัง แซมมวลเอล (ชื่อในเรื่องจำไม่ได้) สังการให้ยิงผู้ก่อการร้าย เพราะทหารในหน่วยตนเองถูกโจมตี จึงต้องยิง ผู้ก่อการร้ายจึงยิงผู้ชุมนุม แล้วหลบหนี ส่วนทูตเองก็โดนตบหัวด้วยเงิน เพื่อปิดปากโดยนบาปให้ แซมมวลเอล

ชื่ออังกฤษว่า Rules of Engagement ชอบมาก

Edited by Sujinno, 29 August 2012 - 17:59.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#372 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 29 August 2012 - 23:22

หึหึ

คลิปไหนครับ ช่วยนำมาลงให้ดูหน่อยครับ

#373 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 23:28

ภรรยาธาริตเตรียมยื่นฟ้อง 'จตุพร' หมิ่นฯ

วันพุธ ( 28 ก.ค. นี้) นางวรรษมล เพ็งดิษฐ์ ภรรยานายธาริตเตรียมยื่นฟ้องนายจตุพร ข้อหาหมิ่นประมาทจากข้อกล่าวหารับเงินเคลียร์ภาษีฯ

นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) กล่าวถึง กรณีนายจตุพร พรหมพันธุ์ ส.ส.สัดส่วนพรรคเพื่อไทย ผู้ต้องหาคดีก่อการร้าย กล่าวหา นางวรรษมล เพ็งดิษฐ์ ภรรยา นายธาริต ขณะรับราชการที่กรมสรรพากร เรียกรับเงินเคลียร์คดีภาษีอากรจากนักธุรกิจ ว่า ได้สอบถามภรรยาถึงกรณีดังกล่าวแล้ว โดยภรรยาปฏิเสธว่าไม่เคยมีเรื่องลักษณะอย่างที่ถูกกล่าวหา อย่างไรก็ตาม ทางภรรยาจะใช้สิทธิ์ฟ้องต่อศาลในวันพุธ ( 28 ก.ค.) นายจตุพร ข้อหาหมิ่นประมาท และจะใช้กระบวนการทางศาลพิสูจน์ความจริง

อธิบดีดีเอสไอ กล่าวต่อว่า คดีนี้จะไม่ใช้สิทธิ์ของตนในการฟ้องนายจตุพร ที่ถือว่าอยู่ในความรับผิดชอบคดีการก่อการร้ายอยู่ โดยตนจะไม่ทำการฟ้องร้องเอง เพราะอาจจะไปกระทบงานของดีเอสไอ คือ คดีการก่อการร้ายที่ภายในต้นเดือนสิงหาคม จะต้องดำเนินการส่งฟ้องคดีต่ออัยการ จึงไม่อยากเอาไปรวมกับเรื่องส่วนตัวให้เสียงานใหญ่ ทั้งนี้หากฟ้องกลับก็จะเป็นแค่การตอบโต้รายวันไม่มีประโยชน์อะไร

นายธาริต กล่าว ส่วนตัวของผมเองนั้น อยากฝากไปถึงคุณจตุพร ว่า คดีความทุกอย่างที่ได้ดำเนินการของคุณจตุพรและพวก ผมได้ทำตามหน้าที่ทั้งสิ้น ไม่ได้เป็นการทำด้วยความเป็นอคติส่วนตัว แต่ถ้าคุณจตุพร จะโกรธแค้นก็ให้มาลงกับผม อย่าไปลงกับลูกเมียของผม

นายธาริตกล่าว ด้วยว่า ช่วงที่ผ่านมาได้ทำงานตามปกติ โดยถือว่าเป็นหน้าที่ที่จะต้องปฏิบัติของเจ้าหน้าที่ของรัฐ ส่วนที่โดนฝ่ายตรงข้ามโจมตีในลักษณะรายวัน มองว่าเป็นเกมดิสเครดิตการทำงาน ของดีเอสไอเพื่อลดความน่าเชื่อถือ อย่างไรก็ตาม คดีก่อการร้ายที่อยู่ในฐานะหัวหน้าพนักงานสอบสวน ต้องทำคดีที่เกี่ยวพันกับกลุ่มอิทธิพลใหญ่ มีทั้งพรรคการเมือง และ ส.ส.ที่มีอำนาจ แต่สิ่งที่ต้องเผชิญเหมือนกับการยืนสู้อยู่คนเดียว ทั้งนี้ ไม่ได้น้อยใจในการทำหน้าที่ เพียงแค่เห็นว่าการโดนรุมดิสเครดิตอาจไม่เป็นธรรมกับตนเอง

ตกลงเรื่องนี้ไปถึงไหนแล้วฮะ

http://archive.voice...ฟ้องจตุพรหมิ่นฯ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#374 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 30 August 2012 - 06:36

อ้าว..เฮ้อยย... กินยาลืมเขย่าขวดหรือป่าววะ หรือว่ากินฉลากยาเข้าไปด้วย

งง/เลยกุ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#375 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 30 August 2012 - 07:18

ต้องให้ระดับ สุกำพล, เหลิมNATO, พาราสิต ดูครับ ..ยังพอมีเม็ดสมองพอจะไตร่ตรอง คิดตามได้

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#376 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

Posted 30 August 2012 - 10:02

Gop #255

อันนี้ผมเอาเหตุการณ์แวดล้อมมาประกอบมาประกอบ
ภาพนี้ชุดดำยิงใส่ขึ้นไปบนอาคาร ที่เสื้อแดงที่อยู่ในที่เกิดเหตุบอกกันว่าโดนยิงจากข้างบนนั้น
(คนทำภาพนี้มั่วชิป เพราะแนวทหารอยู่ด้านซ้ายต่างหาก)

เรื่องรูปนี้เคยคุยกันไปแล้ว ถูกของคุณ รูปนี้เป็นพวกชุดดำกำลังยิงขึ้นตึกกองสลาก ไม่ได้ยิงไปที่ทหาร ( เฉพาะในรูปนี้นะ )

แล้วผมก็เคยถามคุณไปแล้ว ว่าทำไมทหารข้างล่าง ถึงได้ยิงขึ้นไปบนตึกนี้เหมือนกัน ยิงขึ้นไปทำไม ??

ผมไม่เห็นคุณตอบเสียที

อันนี้ คุณ GOP ยอมรับแล้วใช่รึเปล่าครับ
ว่า
1. ชุดดำ มีจริง
2. ชุดดำ เป็นพวกเดียวกัน กับ ชุดแดง
3. ชุดดำ มีอาวุธสงคราม

เอาแค่นี้ก่อน
อ๋อ ลักษณะการผูกผ้าที่แขนด้านขวา เหมือนในรูป ชายยิง M79 หลังรถตู้เลยครับ
พวกเดียวกันรึเปล่า ไม่แน่ใจ

Edited by iceza50, 30 August 2012 - 10:06.

#377 บัวทอง...

บัวทอง...

ขาประจำ

Posted 30 August 2012 - 10:25

ผมคิดว่าการมองปัญหาเป็นภาพรวมๆกว้างๆมันทำให้เข้าใจง่าย

ปี 52 ก็มีความพยายามให้เกิดความรุนแรงมาแล้ว มีทั้งเผารถเมล์ 30-40 คัน
มีทั้งเอารถแก๊สมาข่มขู่ชาวบ้าน มีทั้งปาระเบิดเพลิงใส่ทหาร และขับแท็กซี่พุ่งชนทหารที่ดินแดง
แต่ก็ไม่มีเสื้อแดงตายสักคน แสดงให้เห็นว่ารัฐบาลคงรู้อยู่ว่า ทางฝ่ายทักษิณต้องการอะไร

และที่ส่อเจตนาชัดเจนมากก็คือ ทักษิณเอาคนบาดเจ็บไปหลอกนักข่าวต่างชาติว่าเป็นคนตาย ตรงนี้แสดงว่าต้องการศพจริงๆ

พอปีต่อมาคือปี 53 ก็เอาอีก ปีก่อนทหารไม่ฆ่า จึงไม่มีศพมาโชว์
ครั้งนี้จึงใช้แผนฆ่ามวลชนตัวเอง ใช้แผนนี้ ยังไงๆงานนี้มีศพมาโชว์แน่

ซึ่งตรงนี้มีสมาชิกเก่าของที่นี่คือ คุณ อินทรายุทธ วิเคราะห์ไว้ได้อย่างแม่นยำ

การทำร้ายทหารจนเสียชีวิต เพื่อให้ทหารใช้ความรุนแรงกลับคืน
การยึดจุดยุทธศาสตร์สำคัญเศรษฐกิจก็เพื่อต้องการให้มีการใช้กำลังสลายการชุมนุม
การเผาบ้านเมือง เผาสถานที่ราชการ

ตรงนี้ผมคิดว่าก็เป็นแผนการที่วางไว้แล้วทั้งนั้น
เจตนาก็เพื่อให้เกิดจราจล เพื่อให้เกิดความรุนแรงเสียหาย เพื่อให้มีการปะทะกัน เพื่อให้มีเสื้อแดงเสียชีวิต

การโฟนอินของทักษิณตั้งแต่ปี 52 จนถึงปี 53 ก็ล้วนพูดสร้างความฮึกเหิมให้กับมวลชนเสื้อแดง

สรุปตรงนี้ตามความเห็นมุมมองผมก็คือ ทักษิณต้องการให้เกิดจราจล ต้องการให้มีเสื้อแดงตาย
และผมคิดว่า คนไทยทุกคน ที่ไม่ใช่เสื้อแดง ที่ติดตามข่าวสารบ้านเมือง ก็คิดเหมือนผม
หรือแม้แต่เสื้อแดงเอง บางส่วนก็น่าจะเข้าใจเหมือนผม เพียงแต่ยากจะทำใจยอมรับ

จากองค์ประกอบต่างๆ ผมคิดว่าเหตุการณ์จราจลปี 53 มีชายชุดดำจริง
มีเสื้อแดงถูกฆ่าจากฝ่ายเดียวกันจริง มีทหารตายเพราะฝีมือชายชุดดำจริง

ทหารมีการใช้อาวุธจริง มีเสื้อแดงตายเพราะฝีมือทหารจริง
แต่ตรงนี้ก็เป็นไปเพื่อการป้องกัน ควบคุม ตามสถานการณ์ ไม่ใช่เพราะอาฆาตมาดร้าย
เพราะผมมองไม่เห็นเหตุผลใดๆเลย ที่รัฐบาลอยากให้เสื้อแดงตาย
เพราะรัฐบาลมีแต่เสียๆกับเสีย และก็ยิ่งเข้าทางทักษิณที่ต้องการศพ

ความเป็นจริงในช่วงเวลานั้น ก่อนที่รัฐบาลจะสลายการชุมนุม
มีแต่คนไทยในขณะนั้นที่ไม่ใช่เสื้อแดง ล้วนแล้วแต่ต่อว่ารัฐบาล
ว่าทำไมถึงไม่ยอมใช้ความรุนแรง เด็ดขาด ในการสลายการชุมนุมเสียที

เพราะรู้สึกไม่ดีกับเสื้อแดงที่มาชุมุนมสร้างความวุ่นวายให้บ้านเมือง เพียงเพื่อสนับสนุน ปกป้องคนชั่วๆอย่างทักษิณ

การพูดคุยโต้แย้งเพื่อหาหลักฐาน หาคำตอบที่ถูกต้อง เป็นสิ่งที่ดี
แต่การหาหลักฐานบางอย่าง บางกรณี เราก็อาจไม่มีหลักฐานที่ชัดเจน

แต่ตรงนี้ก็ไม่ยากเกินความเข้าใจ ถ้าเราไม่ยึดติด มองทุกอย่างตรงไปตรงมา

ผมคิดว่าถึงวันนี้ เสื้อแดงเอง ส่วนหนึ่งก็คงรู้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่เพราะได้เลือกข้างไปแล้ว
จึงพยายามทำทุกอย่างเพื่อหาความชอบธรรมให้กับฝ่ายตัวเอง

บางเพจของเสื้อแดงใน FB ท่องอยู่แต่ว่าทหารฆ่าเสื้อแดง 98 ศพ
ผมเข้าไปแย้งว่า 98 ศพนั้นเสื้อแดงทั้งหมดหรือ ?
ทหาร ตำรวจ คนธรรมดาที่ไม่ใช่เสื้อแดงไม่มีหรือ ? ทำไมถึงเอามารวมกัน ?

ผมเอากระทู้ที่วิเคราะห์พูดคุยเกี่ยวกับกรณีนี้ของที่นี่ไปแปะ
แต่ก็ถูกลบออก และบล็อคไม่ให้ผมโพสอีก ตรงนี้แสดงว่าเสื้อแดงบางส่วนเขาไม่ต้องการความจริง

แต่ต้องการแค่ความถูกใจ

อ่านยังไงก็เห็นด้วยกับคำตอบเหล่านี้ ไม่เห็นต้องพิสูจน์มากมาย
แค่นี้เถียงไงแดงมันก็บอกว่าเป็นทหาร หรือจะให้มันบอกว่าเป็นแดงฆ่ากันเอง
อย่าปรองดองล้างความผิด เป็นใช้ได้ ทหารทำแล้วจะปรองดองทำไม?
ฟังดูโง่ๆไงไม่รู้ มั่นใจทหารฆ่าประชาชน แต่ออก พรบ.ปรองดองแดงเอ๋ย

#378 Gop

Gop

Posted 12 October 2012 - 21:08

เรื่องพลซุ่มยิงจะมีรูปและจากปากคำ คำให้การของนายมานพ ชาญช่างทอง (คนที่ถูกกล่าวหาว่าเป็นชายชุดดำใช้อาวุธปืนยิงทหาร)
ผู้ซึ่งทำการขอปลดอาวุธทหารเพื่อความปลอดภัยของทั้งสองฝ่าย และได้ให้นายทหารสองนายทำการเจรจากับพลซุ่มยิงบนตึกหยุดยิง
หลังจากนั้นก็นำอาวุธ และนำตัวทหารที่ถูกควบคุมตัวนำไปที่เวทีครับ (ผมขอติดรูปอีกครั้งครับ)

ถ้าข่าวนี้เป็นจริง ต้องเป็นผลงานที่เสื้อแดงเอามากระพือแน่ๆ ทำไมมันเงียบๆจังเลยล่ะครับ อย่างไรก็ตาม เอารูปมาลงพร้อมหลักฐานต่างๆ ที่ยืนยันว่าเป็นทหารหน่อยสิครับ พูดลอยๆอย่างนี้ใครจะไปเชื่อ

ขอให้ทุกท่านใช้วิจารณญาณพิจารณากันเอาเองแล้วกัน

สำหรับผม สิ่งเหล่านี้คือหลักฐานกำมะลอ มีแต่คำพูดลอยๆ ไม่มีหลักฐานอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย แต่คุณสิงห์สนามหลวงก็เอามาให้ร้ายคนอื่นแบบหน้าด้านๆ พอโดนแย้ง กลับไม่ยอมรับว่าสิ่งที่ตนเองเอามาลงนั้นขาดความน่าเชื่อถือ เห็นเที่ยวว่าคนอื่นได้แต่จินตนาการ พอตัวเองโดนว่าเข้าบ้างกลับทำเป็นไม่เห็น ยังกล่าวหาคนอื่นแบบหน้าด้านๆเหมือนเดิม

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#379 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 13 October 2012 - 04:23

ตั้งแต่รัฐบาลนี้เข้ามา เรากำลังค้นความจริงอีกรอบ บนคำถามว่า

1. ชายชุดดำมีจริงหรือไม่
ไม่มีสีเสื้อบอกว่า "มี" เสื้อแดงบอกว่า "ไม่มี"
2. ชายชุดดำ ถ้ามี มาจากกลุ่มไหน
ไม่มีสีเสื้อบอกว่า "แกนนำเป็นคนส่งมา" เสื้อแดงบอกว่า "รัฐบาลเป็นคนส่งมา"
3. ชายชุดดำ ถ้ามี เป็นตัวการเข่นฆ่าผู้คนหรือไม่
ไม่มีสีเสื้อบอกว่า "แน่นอน" เสื้อแดงบอกว่า "ทหารต่างหากที่ฆ่าประชาชนมือเปล่า"

ตอนนี้คำถามข้อ 1 คลี่คลายแล้วว่า ชายชุดดำมีจริง แม้แต่คนเสื้อแดงก็เสียงอ่อย เริ่มยอมรับแล้วว่ามี
คะแนนเสื้อแดงจึงเสียหาย แต้มจึงเป็น 0 ต่อ 1

ก็เหลือคำถามอีก 2 ข้อ
ซึ่งสามารถตอบเบื้องต้นได้ง่ายๆ ถ้าเสื้อแดงตอบหลักการ 3 ข้อนี้ได้

1. ทุกการฆาตกรรมต้องหาผู้ต้องสงสัย
2. หาผู้ต้องสงสัยได้แล้ว จึงหาเหตุจูงใจ
3. หาผู้ต้องสงสัย พร้อมเหตุจูงใจได้แล้ว ต้องหาหลักฐานแจ่มชัดมามัดตัว
หลักฐานได้แก่
- ผลชันสูตรศพผู้ตาย
- อาวุธที่ใช้
- หลักฐานจากที่เกิดเหตุทั้งหมด
- คลิปภาพและรูปถ่ายตอนที่เกิดเหตุ
- คำสารภาพ

คำบอกเล่าแทบเอามาใช้ไม่ได้เลยเพราะมั่วมากๆ

ทีนี้ก็มาไล่ไปทีละข้อ
1. ผู้ต้องสงสัย--จับได้เยอะมากแล้ว สอบปากคำไปเยอะแล้ว หลักฐานอยู่ที่ดีเอสไอครับ
ซึ่งผู้ต้องสงสัยเหล่านั้น เผอิญมีส่วนเชื่อมโยงกับเสธแดงด้วย
เสื้อแดงต้องหาหลักฐานมาหักล้างให้ได้ ว่าพวกนี้ไม่เกี่ยวกับกองทัพจากการสอนของเสธแดง

ถ้าเสื้อแดงหาข้อหักล้างเรื่องความเกี่ยวข้องเชื่อมโยงไม่ได้ ก็จบเลยครับ

2. เหตุจูงใจ--เป็นไปไม่ได้ที่รัฐบาลอภิสิทธิ์จะสลายการชุมนุมด้วยวิธีให้ชายชุดดำปลอมตัวไปไล่ยิงประชาชน
เพราะเขาคือผู้เสียประโยชน์ คนเสียประโยชน์ไม่มีทางทำโง่ๆแบบนั้น

ใครได้ประโยชน์จากประชาชนตาย? แกนนำเสื้อแดงแน่ๆ

ข้อนี้ประจักษ์ชัด เสื้อแดงต้องหาข้อโต้แย้งมาหักล้างให้ได้ว่าเสื้อแดงเสียประโยชน์จากการมีคนตาย จะทำไปทำไม
ถ้าเสื้อแดงหาข้อหักล้างเรื่องเหตุจูงใจไม่ได้ ก็จบเลยครับ

3. หลักฐานในที่เกิดเหตุทั้งหมด--เสื้อแดงก็ต้องหัดหาหลักฐานทั้งหมด เพื่อมายืนยันว่า "ทหารเป็นคนฆ่า" ตามระบบกล่าวหา
ไม่มีสีเสื้อก็ต้องหาหลักฐานทั้งหมด เพื่อมายืนยันว่า "แกนนำเป็นคนจัดฉาก"

ซึ่งขั้นตอนนี้ กำลังเถียงกันอยู่อย่างเผ็ดร้อนทั้ง 2 ด้าน

หลัก CSI ที่ท่าน Gop นำเอาคำคมของกิล กริสซั่ม แห่ง CSI Las Vegas มาลง คือ "หลักฐานไม่เคยโกหก"
ปัญหาที่เจอคือ
1. หลักฐานปลอม
2. หลักฐานจริงแต่เราใส่ความเห็นมุมมองของตัวเองลงไป ทำให้หลักฐานปนเปื้อน

เข้ามาเสริมแค่นี้ครับ ว่า..
อยากให้เสื้อแดงหาข้อโต้แย้งเรื่องผู้ต้องสงสัย กับแรงจูงใจในการฆาตกรรมมาด้วยครับ
หากคุณจะปรักปรำว่าทหารฆ่า อภิสิทธิ์สั่งฆ่า

ไอ้ที่พวกคุณกล่าวมาหรือหามาแปะ มันไม่ใช่หลักฐานโต้แย้งครับ
มันเป็นแค่อะไรไม่รู้ ไม่เข้าท่า

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 13 October 2012 - 04:26.

gladiator 1.jpg

#380 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 13 October 2012 - 04:33

เข้ามารอดู "ควายแดง" แถ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#381 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

Posted 13 October 2012 - 10:05

ดันเพื่อช่วยให้เห็น

#382 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 14 October 2012 - 21:40

ตกลงเสื้อแดงยอมแพ้

หรือ

ยอมรับแล้วช่ายมัยครับว่า

การประท้วง 53 เพื่อฆ่ามวลชน เพื่อให้เป็น วาทกรรมใส่ร้ายแค่ ปชป
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#383 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 15:18

ยังมีต่อมั้ยครับ หรือว่าไปต่อกระทู้อื่น :)

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users