Jump to content

- - - - -

ฆ่ามวลชนเพื่อป้ายผิดให้รัฐบาล

• Please log in to reply
382 ความเห็นในกระทู้นี้

#251 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

---------
ผมสงสัยรูปนี้มาก ขอถามคุณสิงห์ว่า
คุณคงจำคลิบที่คุณวสันต์ ภู่ทองถูกยิงได้ดีนะครับ

เล่าสั้นๆ ก็คือ กลุ่มผู้ชุมนุมยืนกันอยู่ตรงนั้นมากมายหลายสิบ มองไปทางซ้ายมือ
คุณวสันต์เดินไปทางขวาของจอ แล้วก็โดนยิงล้มลง

ทีนี้คุณบอกว่าล้มลงตรงไกล้ๆ คราบเลือดขอลผู้การร่มเกล้า
ก็แปลว่า ในอดีตเมื่อไม่นานซักเท่าไหร่ ผู้การอยู่ตรงนั้นกัยทหารแล้วระเบิดก็ลง
ทหารแตกฮือ บางคนก็ขาเขยกหนีเข้ามาหากล้อง แล้วก็มีคนลากร่างของทหารในชุดเกราะเข้ามา
แสงแฟลชสว่างทำให้เห็นว่าหน้าบวมแล้ว และนั่นคือผู้การร่มเกล้า

เอาละ ข้อสงสัย
แปลว่า หลังจากนั้น ผู้ชุมนุมก็เคลื่อนเข้ามาที่ผู้การล้ม แล้วก็ยังเดินไปเดินมาเหมือนไม่มีเรื่องอะไรเกิดขึ้น กระนั้นหรือ

ปล
ผมดูการกำหนดจุดในแผนที่ของคณไม่รู้เรื่อง ผมก็เลยไม่สามารถจะคล้อยตามได้นะ
ช่วยพล็อตจุดลงรูปนี้ได้ป่าว

ศึกษาการใช้ Street View ใน Google ดูครับ เราเข้าไปเดินดูตรงข้าง รร สตรีวิทย์ทางเวปไซด์ได้เลยครับ ก็จะเห็นสิ่งแวดล้อมตรงกันกับในภาพที่เกิดเหตุไม่มีผิด

Edited by Tam-mic-ra., 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:41.

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#252 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

ผมลองไล่ย้อนกลับไปอ่านเรื่องที่ผมสนทนาแลกเปลี่ยนกับคุณ Gop อีกครั้ง ผมจึงค่อยกระจ่าง

Gop: ในความคิดคุณสิงห์สนามหลวง คุณคิดว่าคนที่ซุ่มยิงอยู่บนตึกกองสลากนั้นเป็นฝ่ายไหนครับ??

เป็นทหาร หรือว่ากองกำลังไม่ทราบฝ่าย

S: ผมคิดว่าพลซุ่มยิงเป็นทหารครับ

Gop: คุณแน่ใจนะครับ ว่าพลซุ่มยิงบนตึกเป็นทหาร( ของรัฐบาล ?? ) ผมถามต่อง่ายๆนะครับ

ถ้าอย่างนั้น ทหารยิงขึ้นไปบนตึกกองสลากทำไมครับ ยิงพวกเดียวกันเองทำไม??

S: เรื่องพลซุ่มยิงจะมีรูปและจากปากคำ คำให้การของนายมานพ ชาญช่างทอง (คนที่ถูกกล่าวหาว่าเป็นชายชุดดำใช้อาวุธปืนยิงทหาร)
ผู้ซึ่งทำการขอปลดอาวุธทหารเพื่อความปลอดภัยของทั้งสองฝ่าย และได้ให้นายทหารสองนายทำการเจรจากับพลซุ่มยิงบนตึกหยุดยิง
หลังจากนั้นก็นำอาวุธ และนำตัวทหารที่ถูกควบคุมตัวนำไปที่เวทีครับ (ผมขอติดรูปอีกครั้งครับ)

Gop: ถ้าข่าวนี้เป็นจริง ต้องเป็นผลงานที่เสื้อแดงเอามากระพือแน่ๆ ทำไมมันเงียบๆจังเลยล่ะครับ อย่างไรก็ตาม เอารูปมาลงพร้อมหลักฐานต่างๆ ที่ยืนยันว่าเป็นทหารหน่อยสิครับ พูดลอยๆอย่างนี้ใครจะไปเชื่อ

S: ลงรูป 2 รูป

Gop: ขอโทษนะครับ มีอะไรที่น่าเชื่อถือกว่านี้มั้ยครับ ผมไม่เชื่อครับ มีแต่รูปทหารโดนจูงออกมา แล้วไหนล่ะครับ ช่วยกันล้อมจับ ไม่มีซักรูปเลย หามาลงหน่อยสิครับผมถึงจะเชื่อ ไม่อย่างนั้นใครๆก็ทำได้ครับ

แล้วคนในรูปน่ะ คุณไม่ทราบ หรือแกล้งทำเป็นไม่รู้ ว่าเค้าเป็นพลประจำรถสายพานลำเลียง แล้วเค้าจะไปอยู่ที่ตึกกองสลากได้อย่างไร ในเมื่อเค้าต้องอยู่ที่ถนนดินสอ

หลักฐานชิ้นนี้ไม่มีความน่าเชื่อถือเลยซักนิดครับ คุณสิงห์สนามหลวง

ข้ออ้างว่าคนบนตึกกองสลากเป็นทหารจึงฟังไม่ขึ้นครับ

Gop: รูปเพิ่มเติม คนที่คุณสิงห์สนามหลวงอ้างว่าเป็นพลซุ่มยิงบนตึกกองสลาก ความจริงเป็นพลประจำรถสายพานลำเลียง อยู่ที่ถนนดินสอ ไม่ได้อยู่ที่แยกคอกวัว

Gop: ตราบไดที่คุณสิงห์สนามหลวงยังไม่สามารถหาแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือ มายืนยันว่าคนเสื้อแดงได้จับกุมพลซุ่มยิงที่อาคารกองสลาก

ผมถือว่าเป็นข้อกล่าวหาที่ไม่น่าเชื่อถือ ต้องถอนคำพูดครับ

ปล. เห็นว่าล้อมจับได้ ทำไมไม่มีรูปหรือคลิปเลยล่ะครับ ??

***S: ข่าวมันก็บอกอย่างนั้น ผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์มาตั้งกระทู้เล่า คุณ Gop ไม่เชื่อ
แล้วคุณ Gop เชื่อใครครับ ขนาดฝ่ายศอฉ.เองยังบอกมีพลซุ่มยิงแต่บอกเป็นชุดดำ

งั้นผมขอถามคุณ Gop กลับแล้วกันว่า ตลอดทั้งวันหรือตลอดทั้งคืนก่อนที่จะมีการปะทะกัน
บนรถสายพานลำเลียง มีทหารขึ้นไปยืนประจำการประจำรถอยู่กี่นาย?
และทหารคนไหนที่ไม่ใช่ทหารประจำการบ้าง แต่ขึ้นไปยืนสังเกตการณ์หรือขึ้นไปคุมเชิง?

คุณ Gop กล้ายืนยันไหมครับว่า รถหุ้มเกราะคันเดิมคันเดียว มีทหารประจำการเพียงชุดเดียวเท่านั้นที่ขึ้นไปยืนหรือนั่ง

Gop: ตกลงคุณเชื่อทุกอย่างที่คนอื่นพูดใช่มั้ยครับ

ผมไม่เชื่อคำบอกเล่า ใครก็ทำได้ครับ ผมบอกแล้ว ว่าผมต้องการหลักฐาน

กรุณาถอนคำพูดซะ เพราะเป็นการให้ร้ายโดยปราศจากหลักฐาน

ตรรกะคุณผิดนะครับ คุณอ้างว่าทหารเป็นพลซุ่มยิง ผมบอกว่าคุณไม่มีหลักฐานว่าทหารเป็นพลซุ่มยิง คุณต้องถอนคำพูด ผมไม่ได้บอกว่าไม่มีพลซุ่มยิง กรุณาอย่าเบี่ยงประเด็น

Gop: อยากให้ทุกท่านได้ลองคิดดูนะครับ

ถ้ามีการจับกุมพลซุ่มยิงบนอาคารกองสลากได้จริง เรื่องนี้ต้องเป็นเรื่องใหญ่ ชนิดที่ฝ่ายเสื้อแดงเอามาตีแผ่กันอย่างสุดฤิทธิ์แน่นอน แต่นี่อะไร ผมเห็นแต่รูปเดิมๆ ตอนแรกผมจะแปะรูปเดียวกับคุณสิงห์สนามหลวงให้ดูด้วยซ้ำ แต่ก็ลองรอดูก่อน เห็นว่าคุณสิงห์สนามหลวงน่าจะมีข้อมูลที่ชัดเจนกว่าที่ผมมี แต่ปรากฏว่าไม่มีเลย เป็นรูปเดิมๆ ที่เล่นวนอยู่ในเว็บพันทิพ ไม่มีสำนักข่าไหนเล่นเรื่องนี้ ไม่มีแม้กระทั่งภาพตอนถูกจับกุม คลิปนี่ไม่ต้องพูดถึง แล้วมากล่าวหากันดื้อๆ เฉยๆแบบนี้ ใครมันจะไปเชื่อ

อย่างไรก็ตาม ถ้าคุณสิงห์สนามหลวงหาหลักฐานที่น่าเชื่อถือกว่าเดิมมาให้ดู ผมก็พร้อมจะพิจารณาครับ

S: ผมพอจะเข้าใจเจตนาของคุณ Gop แล้วว่า คำว่า พลซุ่มยิง (sniper) ถ้าเป็นชื่อเรียกตำแหน่งหน้าที่นี้โดยเฉพาะเจาะจง
ทหารที่มีภาพถูกจับกุมซึ่งก่อนหน้านี้อาจไม่ได้มีตำแหน่งหน้าที่อาจไม่ใช่มีตำแหน่งหน้าที่เป็นพลซุ่มยิง sniper
ตรงนี้ผมขอถอนก็ได้ครับ ทหารนายนี้ไม่ใช่เป็นพลซุ่มยิง แต่เป็นแค่ทหารนายนี้ที่ถูกจับ และถูกระบุจากผู้ชุมนุมว่าเป็นผู้ซุ่มยิง

ส่วนที่ศอฉ.บอกชุดดำเป็นคนยิง ก็ต้องไปติดตามหาหลักฐานมาพิสูจน์กันล่ะครับว่า มีชุดดำอยู่บนตึก

Gop:ไม่น่าเชื่อว่าไม่เข้าใจจริงๆ หรือแกล้งไม่เข้าใจครับ

คุณระวังนะครับ คุณเอาภาพเค้ามาลง แล้วอ้างว่าเค้ายิงประชาชนน่ะ

ระวังจะซวยเอานะครับ

ตกลงไม่มีหลักฐานอะไรเพิ่มนะครับ ผมขอสรุปว่า

คุณสิงห์สนามหลวงกล่าวหาว่าทหารอยู่บนตึกกองสลากโดยปราศจากหลักฐานนะครับ

ผมจะเปลี่ยนข้อสรุปก็ต่อเมื่อมีหลักฐานที่น่าเชื่อถือกว่าที่ให้มานะครับ

Edited by สิงห์สนามหลวง, 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:00.

รักคนเสื้อแดง

#253 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

ผมคิดว่า ผมเชื่อว่า ผมเห็นว่า ผมฟังเขามาว่า จบ
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#254 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

หยุดงานทุกอย่างไว้ เพื่อกระทู้นี้จริงๆค่ะ แฟนคลับคุณแอม กับ คุณโจโฉ ;) ;)

เฮ้....ผมประท้วงแทนเพื่อนๆ ครับ

ทุกคนเอาหลักฐาน เอาข้อมูล เอาการตีความมาแชร์กัน
อันนี้ผมขอให้เครดิตทั้งสิงห์และแต๋มด้วย
ผมมีส่วนบ้างเเพียงบางแง่มุมนะครับ ท่านโจโฉก็ลงแรงแล้วได้ลูกหาบช่วยอีกตรึม
ดังนั้น ขอปรบมือให้ทุกท่านที่ช่วยกันสะสางเรื่องคาใจกรณีการฆ่ามวลชนทุกๆคน

คนตายๆ จริง แต่พวกเรายังอยู่ ที่เราทำก็คือ ไม่ต้องการให้คนตาย ตายเปล่า
แล้วคนที่ฆ่า ลอยนวลเป็นใหญ่เป็นโต

และไม่ต้องการให้มีการบิดเบือนข้อมูลสาธารณะอีกด้วย

#255 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

ผมลองไล่ย้อนกลับไปอ่านเรื่องที่ผมสนทนาแลกเปลี่ยนกับคุณ Gop อีกครั้ง ผมจึงค่อยกระจ่าง

Gop: ในความคิดคุณสิงห์สนามหลวง คุณคิดว่าคนที่ซุ่มยิงอยู่บนตึกกองสลากนั้นเป็นฝ่ายไหนครับ??

เป็นทหาร หรือว่ากองกำลังไม่ทราบฝ่าย

S: ผมคิดว่าพลซุ่มยิงเป็นทหารครับ

Gop: คุณแน่ใจนะครับ ว่าพลซุ่มยิงบนตึกเป็นทหาร( ของรัฐบาล ?? ) ผมถามต่อง่ายๆนะครับ

ถ้าอย่างนั้น ทหารยิงขึ้นไปบนตึกกองสลากทำไมครับ ยิงพวกเดียวกันเองทำไม??

S: เรื่องพลซุ่มยิงจะมีรูปและจากปากคำ คำให้การของนายมานพ ชาญช่างทอง (คนที่ถูกกล่าวหาว่าเป็นชายชุดดำใช้อาวุธปืนยิงทหาร)
ผู้ซึ่งทำการขอปลดอาวุธทหารเพื่อความปลอดภัยของทั้งสองฝ่าย และได้ให้นายทหารสองนายทำการเจรจากับพลซุ่มยิงบนตึกหยุดยิง
หลังจากนั้นก็นำอาวุธ และนำตัวทหารที่ถูกควบคุมตัวนำไปที่เวทีครับ (ผมขอติดรูปอีกครั้งครับ)

Gop: ถ้าข่าวนี้เป็นจริง ต้องเป็นผลงานที่เสื้อแดงเอามากระพือแน่ๆ ทำไมมันเงียบๆจังเลยล่ะครับ อย่างไรก็ตาม เอารูปมาลงพร้อมหลักฐานต่างๆ ที่ยืนยันว่าเป็นทหารหน่อยสิครับ พูดลอยๆอย่างนี้ใครจะไปเชื่อ

S: ลงรูป 2 รูป

Gop: ขอโทษนะครับ มีอะไรที่น่าเชื่อถือกว่านี้มั้ยครับ ผมไม่เชื่อครับ มีแต่รูปทหารโดนจูงออกมา แล้วไหนล่ะครับ ช่วยกันล้อมจับ ไม่มีซักรูปเลย หามาลงหน่อยสิครับผมถึงจะเชื่อ ไม่อย่างนั้นใครๆก็ทำได้ครับ

แล้วคนในรูปน่ะ คุณไม่ทราบ หรือแกล้งทำเป็นไม่รู้ ว่าเค้าเป็นพลประจำรถสายพานลำเลียง แล้วเค้าจะไปอยู่ที่ตึกกองสลากได้อย่างไร ในเมื่อเค้าต้องอยู่ที่ถนนดินสอ

หลักฐานชิ้นนี้ไม่มีความน่าเชื่อถือเลยซักนิดครับ คุณสิงห์สนามหลวง

ข้ออ้างว่าคนบนตึกกองสลากเป็นทหารจึงฟังไม่ขึ้นครับ

Gop: รูปเพิ่มเติม คนที่คุณสิงห์สนามหลวงอ้างว่าเป็นพลซุ่มยิงบนตึกกองสลาก ความจริงเป็นพลประจำรถสายพานลำเลียง อยู่ที่ถนนดินสอ ไม่ได้อยู่ที่แยกคอกวัว

Gop: ตราบไดที่คุณสิงห์สนามหลวงยังไม่สามารถหาแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือ มายืนยันว่าคนเสื้อแดงได้จับกุมพลซุ่มยิงที่อาคารกองสลาก

ผมถือว่าเป็นข้อกล่าวหาที่ไม่น่าเชื่อถือ ต้องถอนคำพูดครับ

ปล. เห็นว่าล้อมจับได้ ทำไมไม่มีรูปหรือคลิปเลยล่ะครับ ??

***S: ข่าวมันก็บอกอย่างนั้น ผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์มาตั้งกระทู้เล่า คุณ Gop ไม่เชื่อ
แล้วคุณ Gop เชื่อใครครับ ขนาดฝ่ายศอฉ.เองยังบอกมีพลซุ่มยิงแต่บอกเป็นชุดดำ

งั้นผมขอถามคุณ Gop กลับแล้วกันว่า ตลอดทั้งวันหรือตลอดทั้งคืนก่อนที่จะมีการปะทะกัน
บนรถสายพานลำเลียง มีทหารขึ้นไปยืนประจำการประจำรถอยู่กี่นาย?
และทหารคนไหนที่ไม่ใช่ทหารประจำการบ้าง แต่ขึ้นไปยืนสังเกตการณ์หรือขึ้นไปคุมเชิง?

คุณ Gop กล้ายืนยันไหมครับว่า รถหุ้มเกราะคันเดิมคันเดียว มีทหารประจำการเพียงชุดเดียวเท่านั้นที่ขึ้นไปยืนหรือนั่ง

Gop: ตกลงคุณเชื่อทุกอย่างที่คนอื่นพูดใช่มั้ยครับ

ผมไม่เชื่อคำบอกเล่า ใครก็ทำได้ครับ ผมบอกแล้ว ว่าผมต้องการหลักฐาน

กรุณาถอนคำพูดซะ เพราะเป็นการให้ร้ายโดยปราศจากหลักฐาน

ตรรกะคุณผิดนะครับ คุณอ้างว่าทหารเป็นพลซุ่มยิง ผมบอกว่าคุณไม่มีหลักฐานว่าทหารเป็นพลซุ่มยิง คุณต้องถอนคำพูด ผมไม่ได้บอกว่าไม่มีพลซุ่มยิง กรุณาอย่าเบี่ยงประเด็น

Gop: อยากให้ทุกท่านได้ลองคิดดูนะครับ

ถ้ามีการจับกุมพลซุ่มยิงบนอาคารกองสลากได้จริง เรื่องนี้ต้องเป็นเรื่องใหญ่ ชนิดที่ฝ่ายเสื้อแดงเอามาตีแผ่กันอย่างสุดฤิทธิ์แน่นอน แต่นี่อะไร ผมเห็นแต่รูปเดิมๆ ตอนแรกผมจะแปะรูปเดียวกับคุณสิงห์สนามหลวงให้ดูด้วยซ้ำ แต่ก็ลองรอดูก่อน เห็นว่าคุณสิงห์สนามหลวงน่าจะมีข้อมูลที่ชัดเจนกว่าที่ผมมี แต่ปรากฏว่าไม่มีเลย เป็นรูปเดิมๆ ที่เล่นวนอยู่ในเว็บพันทิพ ไม่มีสำนักข่าไหนเล่นเรื่องนี้ ไม่มีแม้กระทั่งภาพตอนถูกจับกุม คลิปนี่ไม่ต้องพูดถึง แล้วมากล่าวหากันดื้อๆ เฉยๆแบบนี้ ใครมันจะไปเชื่อ

อย่างไรก็ตาม ถ้าคุณสิงห์สนามหลวงหาหลักฐานที่น่าเชื่อถือกว่าเดิมมาให้ดู ผมก็พร้อมจะพิจารณาครับ

S: ผมพอจะเข้าใจเจตนาของคุณ Gop แล้วว่า คำว่า พลซุ่มยิง (sniper) ถ้าเป็นชื่อเรียกตำแหน่งหน้าที่นี้โดยเฉพาะเจาะจง
ทหารที่มีภาพถูกจับกุมซึ่งก่อนหน้านี้อาจไม่ได้มีตำแหน่งหน้าที่อาจไม่ใช่มีตำแหน่งหน้าที่เป็นพลซุ่มยิง sniper
ตรงนี้ผมขอถอนก็ได้ครับ ทหารนายนี้ไม่ใช่เป็นพลซุ่มยิง แต่เป็นแค่ทหารนายนี้ที่ถูกจับ และถูกระบุจากผู้ชุมนุมว่าเป็นผู้ซุ่มยิง

ส่วนที่ศอฉ.บอกชุดดำเป็นคนยิง ก็ต้องไปติดตามหาหลักฐานมาพิสูจน์กันล่ะครับว่า มีชุดดำอยู่บนตึก

Gop:ไม่น่าเชื่อว่าไม่เข้าใจจริงๆ หรือแกล้งไม่เข้าใจครับ

คุณระวังนะครับ คุณเอาภาพเค้ามาลง แล้วอ้างว่าเค้ายิงประชาชนน่ะ

ระวังจะซวยเอานะครับ

ตกลงไม่มีหลักฐานอะไรเพิ่มนะครับ ผมขอสรุปว่า

คุณสิงห์สนามหลวงกล่าวหาว่าทหารอยู่บนตึกกองสลากโดยปราศจากหลักฐานนะครับ

ผมจะเปลี่ยนข้อสรุปก็ต่อเมื่อมีหลักฐานที่น่าเชื่อถือกว่าที่ให้มานะครับ

ผมย้ำอีกครั้ง ที่คุณสิงห์สนามหลวงมีนั้น มีเพียงรูปทหารถูกการ์ดเสื้อแดงคุมตัวที่ถนนราชดำเนิน และก็เพิ่มเติมด้วยคำกล่าวหาที่เป็นคำพูดฝ่ายเดียว

นอกนั้นไม่มีหลักฐานอะไรทั้งสิ้น

คุณกล่าวหาว่าทหารเป็นคนซุ่มยิงอยู่บนตึกกลับมีหลักฐานแค่ภาพกำมะลอ และ คำพูดลอยๆเท่านั้น

ลองชี้ให้เห็นได้มั้ยครับ ว่าผมพูดผิดตรงไหน??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#256 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

กำลังอ่านความเห็นของคุณสิงห์สนามหลวง ขอติงนิดนึง

การกล่าวอ้างลอยๆทำให้ความน่าเชื่อถือลดลงนะ แค่นี้ก่อน
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#257 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

Gop #255

ผมก็ไม่มีหลักฐานจะๆแบบที่คุณต้องการนะ คงต้องเอาเหตุการณ์แวดล้อมมาประกอบดีกว่านะ
เพราะถ้าฝั่งแดงถามมั่ง ว่าไหนหลักฐานที่มวลชนฆ่ามวลชนกันเอง ผมเชื่อว่าก็ยิ่งไม่มีมากกว่าฝั่งผมเสียอีก

อันนี้ผมเอาเหตุการณ์แวดล้อมมาประกอบมาประกอบ
ภาพนี้ชุดดำยิงใส่ขึ้นไปบนอาคาร ที่เสื้อแดงที่อยู่ในที่เกิดเหตุบอกกันว่าโดนยิงจากข้างบนนั้น
(คนทำภาพนี้มั่วชิป เพราะแนวทหารอยู่ด้านซ้ายต่างหาก)

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#258 Gop

Gop

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

Gop #255

ผมก็ไม่มีหลักฐานจะๆแบบที่คุณต้องการนะ คงต้องเอาเหตุการณ์แวดล้อมมาประกอบดีกว่านะ
เพราะถ้าฝั่งแดงถามมั่ง ว่าไหนหลักฐานที่มวลชนฆ่ามวลชนกันเอง ผมเชื่อว่าก็ยิ่งไม่มีมากกว่าฝั่งผมเสียอีก

ประเด็นผมไม่มีอะไรมากหรอกครับ ก็แค่อย่ามาอ้างก็พอ ว่าคนบนตึกกองสลากนั้นเป็นทหารทั้งที่ไม่มีหลักฐาน

ส่วนประเด็นของคุณ คุณก็ว่าไปเลย ถ้าให้ผมตอบว่ามีการยิงกันเองหรือเปล่า?? ผมก็บอกตรงๆว่าไม่ทราบครับ

ผมก็ไม่มีหลักฐานจะๆ แบบที่คุณต้องการ ดังนั้นผมก็ไม่เคยบอกว่ามีการฆ่ากันเอง ถ้าท่านไดมีหลักฐานสนับสนุน

ว่ามีการฆ่ากันเอง ก็เอามาแสดงกันได้เต็มที่ ส่วนผมไม่มีครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#259 Gop

Gop

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

Gop #255

อันนี้ผมเอาเหตุการณ์แวดล้อมมาประกอบมาประกอบ
ภาพนี้ชุดดำยิงใส่ขึ้นไปบนอาคาร ที่เสื้อแดงที่อยู่ในที่เกิดเหตุบอกกันว่าโดนยิงจากข้างบนนั้น
(คนทำภาพนี้มั่วชิป เพราะแนวทหารอยู่ด้านซ้ายต่างหาก)

เรื่องรูปนี้เคยคุยกันไปแล้ว ถูกของคุณ รูปนี้เป็นพวกชุดดำกำลังยิงขึ้นตึกกองสลาก ไม่ได้ยิงไปที่ทหาร ( เฉพาะในรูปนี้นะ )

แล้วผมก็เคยถามคุณไปแล้ว ว่าทำไมทหารข้างล่าง ถึงได้ยิงขึ้นไปบนตึกนี้เหมือนกัน ยิงขึ้นไปทำไม ??

ผมไม่เห็นคุณตอบเสียที

#260 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

คิดว่า ทั้งสิงห์สนามหลวง และไอ้ตุ๋ดแต๋ม มันได้แค่เนี้ยละครับ

ต่อจากนี้ จะเป็นวงเวียนใหญ่ผสมกับวงเวียนอนุสาวรีย์ชาติ๊ปตัย
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#261 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

สิง เว้ยเห้ย

ถามหน่อย แล้วทำไมคนเสื้อแดง สนับสนุนปรองดองครับ
ถ้าม๊ากมันทำแบบว่า
คุณบอกไม่เห็นด้วย ผมอ่าน
และหลายคนบอกไม่เห็นด้วย
แต่เงียบ
คุณเงียบทำไม
คุณเงียบทำไม?????

#262 IREM

IREM

น้องใหม่

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

Gop #255

ขอแสดงความเห็นแบบโง่ๆนะครับ

1.ถ้าผมเป็นคนชุดดำในภาพ ตรวจพบผู้มีอาวุธทำลายล้างอยู่ด้านบน มุมตรง 12 นาฬิกา
ผมจะหันไปบอกสามสี่คนข้างๆว่า "อย่าโผล่หัวออกจากที่กำบัง (รถยนต์) เดียวมันยิงเอา"

ถ้าไม่อย่างงั้น ก็ใจดำเต็มทนแล้วครับ :angry:

2.คุณสามสี่คนไม่ทราบหรอครับ ว่าถูกซุ่มยิงจากด้านบน ถึงได้เดิน "ลอยหน้า" ได้ขนาดนั้น (หรือมั่นใจว่าเป็นพวกเดียวกัน?? :huh: )

** ถ้ามีคนที่ซุ่มยิงใกล้ขนาดนี้จริงๆ ผมว่า :ph34r:ตายกันเป็นเบือครับ

#263 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

Gop #255

เรื่องรูปนี้เคยคุยกันไปแล้ว ถูกของคุณ รูปนี้เป็นพวกชุดดำกำลังยิงขึ้นตึกกองสลาก ไม่ได้ยิงไปที่ทหาร ( เฉพาะในรูปนี้นะ )

แล้วผมก็เคยถามคุณไปแล้ว ว่าทำไมทหารข้างล่าง ถึงได้ยิงขึ้นไปบนตึกนี้เหมือนกัน ยิงขึ้นไปทำไม ??

ผมไม่เห็นคุณตอบเสียที

อย่าใส่ร้ายดิ่ Gop .. ผมเคยตอบแล้วนะ ผมจำได้ กระทู้บอร์ดเก่าชื่อ" มาดูภาพชายชุดดำกัน" แต่ตอนนี้เข้าไม่ได้ไม่รู้เป็นไร

ส่วนทหารยิงอาคารหรือไม่ ยิงเพราะอะไร คุณจัดอีกเลยละกัน อย่าลืมหลักฐานน่ะครับ

#264 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

Gop #255

ประเด็นผมไม่มีอะไรมากหรอกครับ ก็แค่อย่ามาอ้างก็พอ ว่าคนบนตึกกองสลากนั้นเป็นทหารทั้งที่ไม่มีหลักฐาน

ส่วนประเด็นของคุณ คุณก็ว่าไปเลย ถ้าให้ผมตอบว่ามีการยิงกันเองหรือเปล่า?? ผมก็บอกตรงๆว่าไม่ทราบครับ

ผมก็ไม่มีหลักฐานจะๆ แบบที่คุณต้องการ ดังนั้นผมก็ไม่เคยบอกว่ามีการฆ่ากันเอง ถ้าท่านไดมีหลักฐานสนับสนุน

ว่ามีการฆ่ากันเอง ก็เอามาแสดงกันได้เต็มที่ ส่วนผมไม่มีครับ

กรณี เสธ แดง ที่ถูกลอบสังหาร ซึ่งก่อนที่จะเสียชีวิต ได้มีกระแสข่าวว่าได้ขัดแย้งกับบางคนในกลุ่มแกนนำเสื้อแดง

ในการแย่งชิงในการเป็นหัวหน้าการ์ดของกลุ่มเสื้อแดง จนกระทั่ง เวลา 19.30 ของวันที่ 13 พ.ค. 53

ได้เกิดข่าวลอบสังหารขึ้นมาจะเห็นว่าคดีนี้ถูกทำให้หายไปเหมือนไฟไหม้ฟาง จะเห็นได้ว่ารัฐบาลชุดนี้

ไม่สนใจจะรื้อฟื้น ทั้ง ๆ ที่เป็นข่าวครึกโครมในช่วงนั้น ซึ่งคนที่ได้ดิบได้ดีคนหนึ่งวันนี้ก็เป็นคู่ขัดแย้งกับเสธแดงอย่างรุนแรงช่วงนั้น
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#265 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

http://www.facebook....iTrongPhakSanam

ย้อนรอยคำสั่งศาลแพ่ง ให้ทหารสลายการชุมนุมเพื่อรักษาความสงบ คำสารภาพ ก่อการร้ายแดง ยัน แกนนำรู้มีกองกำลังติดอาวุธ มัด เหวง โกหก / มินลุงจิ๋ว

เหวง โตจิราการ 21 ส.ค.55

"ผลสรุปของกรรมการสิทธิมนุษยชยขัดต่อหลักความ เป็นจริง เพราะการชุมนุม ของ นปช.ที่ผ่านมาเป็น การชุมนุมด้วยความสงบ ปราศจากอาวุธ"

14 พ.ค. 53
ศาลแพ่งยกคำร้องกรณีจตุพร ห้ามทหารสลายม็อบแดง

การสลายการชุมนุมเพื่อให้เกิดความสงบสุขในบ้านเมืองไม่กระทบต่อความ มั่นคงของรัฐและไม่ส่งผลเสียหายต่อ ระบบเศรษฐกิจของประเทศอันเป็นอำนา...
จของฝ่ายบริหารที่จำเป็นต้องดำเนินการ การสลายการชุมนุมเพื่อให้ เกิดความสงบสุขในบ้านเมือง โดยมี อาวุธติดตัว ซึ่งหากมีความจำเป็นก็ สามารถนำมาใช้เพื่อระงับยับยั้งได้ไป ตามสถานการณ์หรือเหตุการณ์เฉพาะหน้า หรือป้องกันตนเองได้ อันเป็นไปตามหลักสากล นอกจากนี้ยังมีคำสารภาพของ นายเชษฐา หรือ โต้ง ท้วมมณี ยืนยันว่า เสธแดง เคยใช้ นายสุกเสก พลตื้อ ยิงเอ็ม 79 ก่อกวนพันธมิตรที่สนามหลวง ยิงใส่โรงเรียนสตรีวิทยาจนมีทหารเสียชีวิต บาดเจ็บหลายนาย ยิงใส่ประชาชนคนเสื้อหลากสีที่ศาลาแดง พรรคประชาธิปัตย์ เสธแดง เคยใช้ สุรชัย หรือ หรั่ง เทวรัตน์ ยิงเอ็ม 79 ใส่ตำรวจที่ศาลาแดง โดยแกนนำบนเวทีก็รู้เห็น และทราบว่ามีกองกำลังติดอาวุธ หรือกองกำลังชุดดำอยู่ร่วมในที่ชุมนุมด้วย เสธแดงจะทำหน้าที่ควบคุมสั่งกองกำลังติดอาวุธ ส่วนนายอารี ไกรนรา ทำหน้าที่ควบคุมการ์ดคนเสื้อแดงทั้งหมด

:lol: :lol: :lol:

http://www.youtube.com/watch?v=Tr2d4vomAWM

Edited by 55555, 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:12.

#266 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

Gop #255

กรณี เสธ แดง ที่ถูกลอบสังหาร ซึ่งก่อนที่จะเสียชีวิต ได้มีกระแสข่าวว่าได้ขัดแย้งกับบางคนในกลุ่มแกนนำเสื้อแดง

ในการแย่งชิงในการเป็นหัวหน้าการ์ดของกลุ่มเสื้อแดง จนกระทั่ง เวลา 19.30 ของวันที่ 13 พ.ค. 53

ได้เกิดข่าวลอบสังหารขึ้นมาจะเห็นว่าคดีนี้ถูกทำให้หายไปเหมือนไฟไหม้ฟาง จะเห็นได้ว่ารัฐบาลชุดนี้

ไม่สนใจจะรื้อฟื้น ทั้ง ๆ ที่เป็นข่าวครึกโครมในช่วงนั้น ซึ่งคนที่ได้ดิบได้ดีคนหนึ่งวันนี้ก็เป็นคู่ขัดแย้งกับเสธแดงอย่างรุนแรงช่วงนั้น

จริงๆครับ ไม่มีหมาหางแดงตัวไหน จะมาเรียกร้อง

เหมือนกับไอ้วสันต์ ๆเองมันโดนยิงในระดับความสูงจากพื้นแค่ 1.5 ม.ทั้งๆที่มีคนบังเยอะแยะ แต่ลุกกระสุนยังจะมาโดนไอ้วสันต์
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#267 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

Gop #255

จริงๆครับ ไม่มีหมาหางแดงตัวไหน จะมาเรียกร้อง

เหมือนกับไอ้วสันต์ ๆเองมันโดนยิงในระดับความสูงจากพื้นแค่ 1.5 ม.ทั้งๆที่มีคนบังเยอะแยะ แต่ลุกกระสุนยังจะมาโดนไอ้วสันต์

ผมอ่านความเห็นของตั้มอย่างขำ ๆ น่ะครับ เอาง่าย ๆ ประเภท ผมคิดว่า ผมคาดว่า จะไปใช้ในชั้นศาลได้ไง :lol:

#268 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

มีแต่ข้อกล่าวอ้าง

น้องที่รู้จักเป็นนักข่าวในพื้นที่ จากสำนักรอยเตอร์ เล่าให้ฟัง

ขอรูป เอกสาร ครับบ

เสียงส่วนใหญ่คือ ปชต และ ถูกต้องครับ

หลักฐานไม่สามารถใช้กับคนกินหญ้าได้ครับ เลยไม่รู้ว่าจะแสดงไปเพื่ออะไร เพราะในสมองคงมีแต่ขี้(ข้า)ทักษิณ ดีใจกับปชตที่ต้องเอาชีวิตควายไปตายฟรี เพื่อให้พ่องออกกฏหมายปรองดองครับ
ดีใจกับเสื้อแดงด้วยจริงๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#269 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

Gop #255

4479 โพสต์ของเอ็งนี้ กากเกลื้อนส่อสกุลแบบนี้ทั้งหมดป่าววะ ไอ้ขี้เรื้อน
เขาคุยกันอยู่ดีๆ แท้ๆ ไอ้ปลาเน่า

#270 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

มีแต่ข้อกล่าวอ้าง

น้องที่รู้จักเป็นนักข่าวในพื้นที่ จากสำนักรอยเตอร์ เล่าให้ฟัง

ขอรูป เอกสาร ครับบ

เสียงส่วนใหญ่คือ ปชต และ ถูกต้องครับ

หลักฐานไม่สามารถใช้กับคนกินหญ้าได้ครับ เลยไม่รู้ว่าจะแสดงไปเพื่ออะไร เพราะในสมองคงมีแต่ขี้(ข้า)ทักษิณ ดีใจกับปชตที่ต้องเอาชีวิตควายไปตายฟรี เพื่อให้พ่องออกกฏหมายปรองดองครับ
ดีใจกับเสื้อแดงด้วยจริงๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณมากกก เพื่อ 7 ล้าน ทำได้ครับ :P

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#271 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

เอาแล้วโว๊ย ช่วงเวลานี้ กลุ่มวัยรุ่นเกรียนถ่อยโผล่เข้ามาแจมแล้วโว๊ย สงสัยเม่งเพิ่งดูดม้าไป ได้เวลาเมาแล้วกากพอดี

#272 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ถึงเวลาที่รอคอยแล้ว หนึ่งในภาพศพปริศนา

หลังจากที่ทุกๆท่านถกประเด็นรูปอื่นไปไกลพอควรแล้ว

รูปภายในเซ็นทรัลเวิร์ดครับ เมื่อ 21 พ.ค. 2553

ตำรวจ และ เจ้าหน้าที่เข้าตรวจสอบพื้นที่

รูปชุดนี้เป็นรูปประเภท "ลึกแต่ไม่ลับ"

ขอท่านทั้งหลายช่วยไขข้อข้องใจจากรูปชุดนี้ทีครับ

ขอให้มองด้วยใจเป็น "กลาง" ด้วย

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#273 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#274 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

เอาแล้วโว๊ย ช่วงเวลานี้ กลุ่มวัยรุ่นเกรียนถ่อยโผล่เข้ามาแจมแล้วโว๊ย สงสัยเม่งเพิ่งดูดม้าไป ได้เวลาเมาแล้วกากพอดี

รุ่นผมคงไม่เกรียน ไม่ดูดม้า ไม่ถ่อยหรอกตั้ม

#275 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

ถ้าใครใจไม่แข็งพอที่จะดูรูปต่อไปได้อีกเปลี่ยนกระทู้ได้เลยครับ

โดยเฉพาะ "คนเสื้อแดง"

#276 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

ถ้าจำไม่ผิดเคยมีข่าว สำลักควันไฟตายครับ สภาพศพเอาเสื้ออุดปาก-จมูก ส่วนเข้าไปใน CTW เพื่อเจตนาอื่นใดไม่ทราบครับ.... :)

#277 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

Gop #255

4479 โพสต์ของเอ็งนี้ กากเกลื้อนส่อสกุลแบบนี้ทั้งหมดป่าววะ ไอ้ขี้เรื้อน
เขาคุยกันอยู่ดีๆ แท้ๆ ไอ้ปลาเน่า

คุณก็แค่ขี้ตีนไอ้แม้ว

คุณคุยกันดีหรือ

คุยให้มันมีสาระดีกว่า

อย่าโทษโน้นนี้

คุณก็แค่ขี้ตีนไอ้แม้ว

#278 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

คนที่นี่ส่วนใหญ่การศึกษาดีพอ คงไม่ข้องแวะกับยาเสพติดหรอก พูดอะไร ระวังปากพล่อยๆหน่อย

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#279 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

ต้องฟอร์มทีมงานมาเหนือๆหน่อยนะ ถ้าจะมาล้างสมองเสรีไทยเนี่ย!!!

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#280 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

ถ้าใครใจไม่แข็งพอที่จะดูรูปต่อไปได้อีกเปลี่ยนกระทู้ได้เลยครับ

โดยเฉพาะ "คนเสื้อแดง"

ตายในหน้าที่แบบนี้ 7.75ล้านป่ะครับ

ญาติไปเรียกร้องเอาเงินยัง ถ้าทักษิณเข้าประเทศได้ก่อนได้เงิน อดนะ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#281 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

ถ้าจำไม่ผิดเคยมีข่าว สำลักควันไฟตายครับ สภาพศพเอาเสื้ออุดปาก-จมูก ส่วนเข้าไปใน CTW เพื่อเจตนาอื่นใดไม่ทราบครับ.... :)

ดีครับ เดี๋ยวลองฟังมุมอื่นๆเพิ่มเติมอีก ลองฟังจากฟากฝั่งเสื้อแดงอย่างสิงห์สนามหลวงดีกว่า

#282 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

เมื่อถกรูปชุดนี้เสร็จ จะเปิดรูปชุดถัดไปให้ถกกันต่อนะครับ

ตอนนี้อยากฟังมุมมองวิแคะของ "สิงห์สนามหลวง"

ส่วน "สิงห์ติดอ่าง" กรุณาตามผมไปวิเคราะห์เป็นเด็นลึกๆต่อที่ "โพไซดอน" นะครับ

เห็นชื่อแล้วคงติดอ่างไม่น้อย :lol:

#283 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

การตายของนายกิตติพงษ์ สมสุข ทาง DSI ได้กล่าวหาว่าเกิดจากการกระทำของนปช.ครับ
รักคนเสื้อแดง

#284 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

ดีครับ เดี๋ยวลองฟังมุมอื่นๆเพิ่มเติมอีก ลองฟังจากฟากฝั่งเสื้อแดงอย่างสิงห์สนามหลวงดีกว่า

ชายคนนี้เป็นคนผิวขาว ดูได้จากบัตรประชาชน และผิวเนื้อบริเวณเหนือขอบกางเกง
แต่จากภาพจะเห็นผิวหนังกลายเป็นสีดำ ดำแดง และสีน้ำตาล ทั้งแต่ศีรษะลงมาจนถึงเอว
นอกจากจะสำลักควันไฟแล้ว
ยังมีแผลไฟไหม้รุนแรงดูได้จากบริเวณใบหน้า อกและคอที่ผิวหนังลอกออกมาเห็นกล้ามเนื้อ ที่เหลือดำเกรียม เนื้อตายหมด
สังเกตรักแร้ก็โดนไฟไหม้ ดำเกรียม แสดงว่าไหม้จากด้านหน้าทะลุไปเกือบถึงด้านหลัง
แขน นิ้วมือก็ด้วย บริเวณนิ้วมีขี้เถ้า และเป็นรอยปื้น เหมือนใช้มือไปทุบอะไรมา
แผล burn ลึกมาก และกินบริเวณกว้าง คาดว่าน่าจะถึงอวัยวะภายในช่่องอกและช่องท้อง
สีผิวถึงได้เปลี่ยนแปลงไปมาก
ถึงจะไม่สำลักควันไฟ โอกาสเสียชีวิตจากแผลไฟไหม้มีสูงมาก

#285 Gop

Gop

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

คุณ Tam-mic-ra #263

เอาเป็นว่า ถ้าบอร์ดเก่ากลับมาเมื่อไหร่ค่อยคุยกันต่อก็แล้วกัน ส่วนข้อกล่าวหาว่าคุณไม่ตอบ

ขอยกไว้ก่อน ถือว่าผมถอนก็ได้ ตอนนี้ไม่ค่อยว่างครับ

#286 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

ที่1 เย้ๆๆๆ :lol:

ก็แค่ศพหมาเนอะอย่าคิดมาด 555

#287 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:11

คุณโจโฉเล่นกล่องดวงใจเสื้อแดงเลย
ผมก็ไม่พูดยาวนะ เพราะเพื่อนเราในนี้เคยถกเรื่องนี้กันมาแล้ว ขอเอาเรื่องประกอบมาให้อ่าน
ใครมีหลักฐานเรื่องใครเผา Central world ไหมครับ มีข้อมูลส่วนหนึ่งแล้วแต่อยากได้เพิ่มอีก
โดย Pasitnat, 19 มิถุนายน 2555 15:36
http://webboard.seri...ntral-world-ไห/
-----------------------------
ในกระทู้นั้น คุณ ter162525 เอาข้อมูลจากไทยรัฐมาลง เป็นคำบอกเล่าของตำรวจ ชุดที่เข้าไปช่วยคนในเซ็นทรัล จากบชน.6 รายละเอียดชัดเจนทุกเม็ด และเมื่ออ่านประกอบกับคลิบนี้ จะทำให้ตามสืบร่องรอยรูปชุดโจโฉสุดสยอง2 ได้เข้าใจยิ่งขึ้น

วันที่ 19 พค เวลา 14.00 น. พนักงานเซ็นทรัลโทรหาตำรวจขอความช่วยเหลือเพราะออกจากห้างไม่ได้ เนื่องจากมี ผู้ที่ไม่หวังดีบางกลุ่มที่อยู่บริเวณชั้นหนึ่ง ซึ่งมีท่าว่าจะเข้ามาปล้น เผาห้าง ยิง-โยนระเบิดสกัดไม่ให้หลบหนี ซึ่งแรงระเบิดทำให้ทีม รปภ.ที่เข้าไปขัดขวางทำให้บาดเจ็บหลายคน

ท่านคงจำได้นะครับ ว่าเวาล 14.00 น. นั้น แกนนำกำลังมอบตัวอยู่ ทั่วสี่แยกราชประสงค์มีแต่มวลชนเสื้อแดง
ดังนั้น ใครยิง-โยนระเบิดไม่ให้ออกจากห้าง จะเป็นใครก็น่าจะทราบดี

ตำรวจประมาณ 40 คนยกกันเข้ามาช่วย แต่...พอเขาเห็นพวก เรา ปรากฏว่าเขาใช้ระเบิดปิงปองและประทัดยักษ์สู้ เราก็ใช้ระยะเวลารุก ทั้งหมอบคลานเพื่อยิงปืนรุกเรื่อยๆ ชุลมุนอยู่นาน หลังจากที่รุกหนักจนเขาถอยร่น ที่สุดแล้วก็สามารถจับกุมผู้ก่อเหตุร้ายที่เตรียมจะเผาห้าง ซึ่งหลบอยู่ตามชั้นในห้างเวิลด์เทรดมาได้ถึง 9 คน กับของกลางเช่นสายกระสุนปืนกล เครื่องประดับที่โจรกรรมภายในห้างมาอย่างมากมาย ในที่สุดก็ช่วยคนในนั้นออกมาได้ 471 คน พาเดินทะลุหลังมาถึงพารากอน นี่คือรูปการช่วยเหลือ ที่เสื้อแดงบอกว่าทหารมาไล่คนออกเพื่อจะเผาห้างแหละครับ รูปเดียวกัน แต่ช่างกล้าตอแหล....เหอๆๆๆๆๆ มีบอกว่าเหน็บวิทยุสีส้มๆ นั่นแหละ ทหารนอกเครื่องแบบ

พอช่วยคนเสร็จ ตำรวจก็กลับไปเซ็นทรัลเพราะได้ข่าวว่ามีการวางเพลิงแล้ว แต่รถดับเพลิงที่เข้าไปดับเพลิงบริเวณนั้นไม่สามารถเข้าไปได้ เนื่องจากพอเข้าไปก็โดนยิงสวนจากคนที่อยู่บริเวณนั้นกลับมาทันที อีกทั้งยังมีกลุ่มฮาร์ดคอร์ที่อยู่ในวัดปทุมฯ มากมาย ตำรวจก็ทำอะไรไม่ได้มาก คือนำกำลังออกไปแต่ต้องล่าถอยกลับ เนื่องจากผู้ดูแลพื้นที่คือทหารยังไม่เคลียร์ ฉะนั้นเราไม่รู้ว่าจะมีผู้ก่อเหตุซุ่มยิงอยู่หรือไม่.......ที่สุดแล้วก็ ต่อโทรศัพท์นานมากจนได้คุยโทรศัพท์กับท่านสุเทพ เทือกสุบรรณ ท่านถามว่าต้องการอะไร ก็บอกว่ารถดับเพลิงและกำลังทหาร จากนั้น 1 ชั่วโมงรถดับเพลิงก็มา

ผมก็เดินหน้านำกองร้อยนำรถดับเพลิงไปเลย ทั้งๆ ที่มืดแบบนั้น ถามว่ากลัวไหมบอกได้เลยแบบไม่อายว่ากลัวเหมือนกัน รอบๆ ตัวผมได้ยินเสียงปืน มีควันไฟเต็มไปหมด เดินทะลุประตูน้ำ เข้าแยกราชดำริ แต่ละย่างก้าวที่พวกเราจะเดินไปมันลำบากมากๆ (เสียงสั่น) นี่เล่าแล้วยังสั่นอยู่ ซึ่งความรู้สึกว่าระยะทางข้างหน้าใกล้ๆ เท่านั้นแต่เรารู้สึกว่าไกลมากๆ (เน้นเสียง) มือหนึ่งถือปืน อีกมือถือไฟฉายส่องนำทาง แต่สิ่งหนึ่งที่เชื่อที่ผ่านมา ตำรวจไม่ได้เป็นศัตรูกับใคร ดังนั้นไม่น่าจะมีใครมาดักทำร้ายเรา ที่สำคัญมีกำลัง 150 คนถ้าโดนยิงก็ไม่น่าจะตายฟรีแน่

ส่วนอันนี้เป็นปากคำผู้บริหารเซ็นทรัล นี่ก็ชัดเจนเหมือนกัน “พอได้รับข่าวแกนนำมอบตัวก็ปรากฏว่ามีเอ็ม 79 ถึง 1 ลูกลงมาที่หน้าห้าง หลังจากนั้นผู้ชุมนุมก็กรูเข้ามาในห้างก็กรูเข้าไปทุบกระจกอย่างบ้าคลั่ง บางคนก็ถือถังแก๊สดับเพลิงและถังน้ำมันอยู่ เริ่มทำการจุดไฟเผาห้างต่อหน้าต่อตา รปภ. และพนักงานหลายคนจะวิ่งเข้าไปดับ แต่ปรากฏว่า โดนไล่ยิง จนต้องหนี และติดอยู่ในห้าง คิดว่าต้องตาย จนกระทั่งตำรวจมาช่วยเหมือนกับตายแล้วเกิดใหม่จริงๆ” ผู้บริหารเล่า เสียงสั่นเครือด้วยความกลัว

ขอตั้งประเด็นส่งท้ายว่า กว่าจะเคลียร์พื้นที่ได้ ก็ต้องวันรุ่งขึ้น ดังนั้น ผู้ตายท่านนี้ จะมีความเป็นมาอย่างไร เชิญลงแรงสนุกกับโจทย์ของท่านโจโฉกันโดยพลัน

Edited by amplepoor, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:16.

#288 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

สื่อที่เที่ยงธรรมที่สุดในนรก DNN.....หึหึ

คำแก้ตัวที่สวนทางกับตำรวจและพนักงานห้างครึ่งพันเจอมา
วิธีแถ ก็ระดับเดียวกับเทพเสื้อแดงในบอร์ด

คือ กรูม่ายยยรู้ กรูมั่ว
ฟังแล้วสมเพช

#289 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:56

สิงห์เอ้ย รูปทหารที่ถูกจับมานั่นนะ เป็นชุดที่อยู่ในรถเกราะที่ถูกเผา สไนเปอร์ซุ่มยิงบ้าบออะไร

ตื่นไฟ กับรูปโง่ๆ ข้อความมอมเมากันตลอด

จริงๆ ต้องคิดใหม่ ทำไมถึงถูกจับได้ ทั้งๆที่บนรถมีปืนกลหนักพร้อมยิง

คิดหรือว่าถ้าเอาจริง จะเดินเฉียดไปถึงรถได้ กดพรืดเดียวก็ล่วงหมดแล้ว

Edited by zeedzaad, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:57.

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#290 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:25

รูปค่อนข้างชัดว่าตายจากการถูกคอครับ

รูปค่อนข้างชัดว่าตายจากการถูกรัดคอครับ

Edited by Pasitnat, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:26.

ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#291 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:18

การตายของนายกิตติพงษ์ สมสุข ทาง DSI ได้กล่าวหาว่าเกิดจากการกระทำของนปช.ครับ

เอาความเห็นจริงๆของคุณดีกว่า ว่าเกิดจากการกระทำใด?

ถ้าอ้างอิงจาก DSI ก็กลายเป็นมองฝั่งเดียวอีก

หรือเอาความเห็นกรณี คุณ กิติพงษ์ สมสุข หนุ่ม ราษีไศล จากฟากฝั่งคนเสื้อแดงบ้างก็ได้ครับ

อยากฟังความเห็นอื่นๆดูบ้าง? ยกเว้นว่าตัวคุณเองเชื่อว่าเป็นการกระทำของคนเสื้อแดงจริง!!!!!

#292 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:22

ดูเหมือนหลังจากผมนำเสนอรูป แต๋มใจไม่แข็งถอยไปก่อนแล้ว

ยังเหลือคนเสื้อแดงที่มีความกล้าพออย่าง "สิงห์สนามหลวง" เท่านั้น

ข้อมูลของคุณจะถูก หรือ ผิด ก็ตามผมชื่นชมคุณไปแล้วครับ

ที่ไม่หลบ ไม่หนี กล้าต่อสู้

#293 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:40

เดี๋ยวนี้พูดได้เต็มปากเต็มคำแล้วหรือครับ คนเสื้อแดงว่าศพแรก ๕๓ เมื่อก่อนผมจำได้ บอก ๕๒ ตายเป็นสิบเป็นร้อยคน ทั้งทักษิณ ทั้งแกนนำ และคนเสื้อแดงประกาศไปทั่ว
สรุปยอมรับแล้วว่าโกหกเรื่องคนตาย ๕๒ ใช่ไหม

#294 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:55

ชายคนนี้เป็นคนผิวขาว ดูได้จากบัตรประชาชน และผิวเนื้อบริเวณเหนือขอบกางเกง
แต่จากภาพจะเห็นผิวหนังกลายเป็นสีดำ ดำแดง และสีน้ำตาล ทั้งแต่ศีรษะลงมาจนถึงเอว
นอกจากจะสำลักควันไฟแล้ว
ยังมีแผลไฟไหม้รุนแรงดูได้จากบริเวณใบหน้า อกและคอที่ผิวหนังลอกออกมาเห็นกล้ามเนื้อ ที่เหลือดำเกรียม เนื้อตายหมด
สังเกตรักแร้ก็โดนไฟไหม้ ดำเกรียม แสดงว่าไหม้จากด้านหน้าทะลุไปเกือบถึงด้านหลัง
แขน นิ้วมือก็ด้วย บริเวณนิ้วมีขี้เถ้า และเป็นรอยปื้น เหมือนใช้มือไปทุบอะไรมา
แผล burn ลึกมาก และกินบริเวณกว้าง คาดว่าน่าจะถึงอวัยวะภายในช่่องอกและช่องท้อง
สีผิวถึงได้เปลี่ยนแปลงไปมาก
ถึงจะไม่สำลักควันไฟ โอกาสเสียชีวิตจากแผลไฟไหม้มีสูงมาก

นึกว่าเก่งแต่ทำกับข้าวครับ เรื่องนี้ก็เก่งอีก

1.อยากให้สังเกตลักษณะร่างกายด้วย เอวคอด ไหล่ใหญ่ ถ้าไม่ทำงานใช้แรงมากเป็นเวลานาน ก็ต้องเป็นพวกที่ต้องผ่านการฝึกหนักมาก่อน

2.ขอแสดงความเห็น(ส่วนตัว)ต่อเลยครับ กรณีถูกรัดคอ
รูปในแรก #272 ถ้าเป็นรูปกรณีที่เพิ่งพบศพ การรัดคอในลักษณะนั้นคงยากครับ ถ้าใช้วัสดุอื่นรัด ก็จะติดเสื้อที่พันรอบคอ ถ้าใช้เสื้อ(เขียว)รัดปลายเสื้อก็ไปอยู่ใต้คอ แล้วร่างกายลักษณะนั้น จะเสียทีคนอื่นง่ายๆ??
ในรูปมีขวดน้ำเปล่าหลายขวด เปิดขวดแล้ว ทำไม ..ไม่ทราบครับ
รวมถึงถังดับเพลิงด้วย ..หรือจะบุกไปเพื่อดับไฟ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#295 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:36

DSI เผยประวัติเสื้อแดงรับเงินเยียวยา อึ้ง!แต่ละคนมีข้อหาเพียบ

จากกรณีที่คณะรัฐมนตรีได้อนุมัติงบให้รัฐบาลจ่ายเงินเยียวยากลุ่มผู้ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์ทางการเมืองระหว่างปี2548 – 2553 ซึ่งหากมีผู้เสียชีวิตจากเหตุความไม่สงบดังกล่าว จะได้รับเงินถึงเยียวยา7.75 ล้านบาท และเปิดให้ลงทะเบียนเพื่อรับเงินไปก่อนหน้านี้แล้วนั้น

ล่าสุดกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) ได้ทำการรวบรวมรายชื่อผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์ชุมนุมทางการเมืองเมื่อปี พ.ศ.2553 รวม 89 คน เพื่อประกอบการรับค่าเยียวยา ตามมติคณะรัฐมนตรี (ครม.) พบว่า มีรายชื่อของคนเสื้อแดงที่มีการแจ้งประวัติถูกตั้งข้อหาถึง 23 ราย ได้รับเงินดังกล่าว อาทิ เช่น

1. นายบุญจันทร์ ไหมประเสริฐ ต้องโทษ พ.ร.บ.การพนัน สภ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี
2. น.ส.สัญชะนา สรรพศรี ต้องโทษ พ.ร.บ.การพนัน สน.พญาไท
3. นายบุญทิ้ง ปานศิลา ข้อหาอนาจาร ที่ สน.สามเสน
4. นายทิพเนตร เจียมพล ข้อหาซ่องโจร สน.ลุมพินี และยังมีข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์ สำนักงานตำรวจเศรษฐกิจ ข้อหายาเสพติด สน.พญาไท
5. นายเหิน อ่อนสา ข้อหาลักทรัพย์ สน.ดินแดง ข้อหาขัดขวางการจับกุม สน.โคกคราม ข้อหาจำหน่ายยาบ้า สน.โคกคราม
6. นายมนูญ ท่าราด ข้อหาการพนัน สน.โชคชัย
7. นายธันวา วงศ์ศิริ ข้อหาเสพยาบ้า สน.บางโพลพาง
8. นายอุทัย อรอินทร์ ข้อหาทำร้ายร่างกาย สน.จักวรรดิ์ ข้อหาละเมิดเครื่องหมายการค้าฯ สน.จักรวรรดิ์
9. นายชาญณรงค์ พลศรีลา ความผิด พ.ร.บ.การพนัน สน.บางซื่อ และข้อหาขับรถชนแล้วหนี สน.บางโพงพาง
10. นายคนึง ฉัตรเท ข้อหาการพนัน
11. พลทหารภูริพัทธ์ ประพันธ์ ข้อหาครอบครองยาบ้า สภ.ขอนแก่น
12. พล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล พบประวัติการกระทำความผิด รวม 10 รายการ
13. นายปรัชญา แซ่โค้ว กระทำผิด พ.ร.บ.ลิขสิทธิ์ สน.บางมด
14. นายมานะ แสนประเสริฐศรี ข้อหาพรากเด็กและกระทำชำเราเด็ก
15. นายพรสวรรค์ นาคะไชย ข้อหาร่วมกันทำให้เสียทรัพย์
16. นายเกรียงไกร เลื่อนไธสงค์ ข้อหาขับรถขณะเมาสุรา
17. นายสุวัน ศรีรักษา ข้อหาใช้สารระเหยฯ สภ.เมืองอุดรธานี
18. นายอัครเดช ขันแก้ว ข้อหาลักทรัพย์ สน.พระโขนง และข้อหาจำหน่ายสื่อลามก สภ.เทวะ
19. นายจรูญ ฉายแม้น ข้อหาขับรถประมาทฯ สภ.กุดรัง จ.มหาสารคาม
20. นายสยาม วัฒนกุล ข้อหาทำร้ายร่างกาย สน.บางซื่อ
21. นายอำพล ตติรัตน์ หมายจับศาลจังหวัดพระโขนง ข้อหาหนีราชการทหาร
22. นายบุญธรรม ทองผุย ความผิดตาม พ.ร.บ.การพนัน สน.พญาไท
และ 23. นายสมศักดิ์ แก้วสาน ข้อหาเสพยาบ้า สน.วัดพระยาไกร

#296 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:58

DSI เผยประวัติเสื้อแดงรับเงินเยียวยา อึ้ง!แต่ละคนมีข้อหาเพียบ

จากกรณีที่คณะรัฐมนตรีได้อนุมัติงบให้รัฐบาลจ่ายเงินเยียวยากลุ่มผู้ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์ทางการเมืองระหว่างปี2548 – 2553 ซึ่งหากมีผู้เสียชีวิตจากเหตุความไม่สงบดังกล่าว จะได้รับเงินถึงเยียวยา7.75 ล้านบาท และเปิดให้ลงทะเบียนเพื่อรับเงินไปก่อนหน้านี้แล้วนั้น

ล่าสุดกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) ได้ทำการรวบรวมรายชื่อผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์ชุมนุมทางการเมืองเมื่อปี พ.ศ.2553 รวม 89 คน เพื่อประกอบการรับค่าเยียวยา ตามมติคณะรัฐมนตรี (ครม.) พบว่า มีรายชื่อของคนเสื้อแดงที่มีการแจ้งประวัติถูกตั้งข้อหาถึง 23 ราย ได้รับเงินดังกล่าว อาทิ เช่น

1. นายบุญจันทร์ ไหมประเสริฐ ต้องโทษ พ.ร.บ.การพนัน สภ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี
2. น.ส.สัญชะนา สรรพศรี ต้องโทษ พ.ร.บ.การพนัน สน.พญาไท
3. นายบุญทิ้ง ปานศิลา ข้อหาอนาจาร ที่ สน.สามเสน
4. นายทิพเนตร เจียมพล ข้อหาซ่องโจร สน.ลุมพินี และยังมีข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์ สำนักงานตำรวจเศรษฐกิจ ข้อหายาเสพติด สน.พญาไท
5. นายเหิน อ่อนสา ข้อหาลักทรัพย์ สน.ดินแดง ข้อหาขัดขวางการจับกุม สน.โคกคราม ข้อหาจำหน่ายยาบ้า สน.โคกคราม
6. นายมนูญ ท่าราด ข้อหาการพนัน สน.โชคชัย
7. นายธันวา วงศ์ศิริ ข้อหาเสพยาบ้า สน.บางโพลพาง
8. นายอุทัย อรอินทร์ ข้อหาทำร้ายร่างกาย สน.จักวรรดิ์ ข้อหาละเมิดเครื่องหมายการค้าฯ สน.จักรวรรดิ์
9. นายชาญณรงค์ พลศรีลา ความผิด พ.ร.บ.การพนัน สน.บางซื่อ และข้อหาขับรถชนแล้วหนี สน.บางโพงพาง
10. นายคนึง ฉัตรเท ข้อหาการพนัน
11. พลทหารภูริพัทธ์ ประพันธ์ ข้อหาครอบครองยาบ้า สภ.ขอนแก่น
12. พล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล พบประวัติการกระทำความผิด รวม 10 รายการ
13. นายปรัชญา แซ่โค้ว กระทำผิด พ.ร.บ.ลิขสิทธิ์ สน.บางมด
14. นายมานะ แสนประเสริฐศรี ข้อหาพรากเด็กและกระทำชำเราเด็ก
15. นายพรสวรรค์ นาคะไชย ข้อหาร่วมกันทำให้เสียทรัพย์
16. นายเกรียงไกร เลื่อนไธสงค์ ข้อหาขับรถขณะเมาสุรา
17. นายสุวัน ศรีรักษา ข้อหาใช้สารระเหยฯ สภ.เมืองอุดรธานี
18. นายอัครเดช ขันแก้ว ข้อหาลักทรัพย์ สน.พระโขนง และข้อหาจำหน่ายสื่อลามก สภ.เทวะ
19. นายจรูญ ฉายแม้น ข้อหาขับรถประมาทฯ สภ.กุดรัง จ.มหาสารคาม
20. นายสยาม วัฒนกุล ข้อหาทำร้ายร่างกาย สน.บางซื่อ
21. นายอำพล ตติรัตน์ หมายจับศาลจังหวัดพระโขนง ข้อหาหนีราชการทหาร
22. นายบุญธรรม ทองผุย ความผิดตาม พ.ร.บ.การพนัน สน.พญาไท
และ 23. นายสมศักดิ์ แก้วสาน ข้อหาเสพยาบ้า สน.วัดพระยาไกร

พวกรักประชาติ๊ปไตย...สีแดง...ดีๆทั้งน๊าน...
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#297 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:58

Gop #255

ขอแสดงความเห็นแบบโง่ๆนะครับ

1.ถ้าผมเป็นคนชุดดำในภาพ ตรวจพบผู้มีอาวุธทำลายล้างอยู่ด้านบน มุมตรง 12 นาฬิกา
ผมจะหันไปบอกสามสี่คนข้างๆว่า "อย่าโผล่หัวออกจากที่กำบัง (รถยนต์) เดียวมันยิงเอา"

ถ้าไม่อย่างงั้น ก็ใจดำเต็มทนแล้วครับ :angry:

2.คุณสามสี่คนไม่ทราบหรอครับ ว่าถูกซุ่มยิงจากด้านบน ถึงได้เดิน "ลอยหน้า" ได้ขนาดนั้น (หรือมั่นใจว่าเป็นพวกเดียวกัน?? :huh: )

** ถ้ามีคนที่ซุ่มยิงใกล้ขนาดนี้จริงๆ ผมว่า :ph34r:ตายกันเป็นเบือครับ

ในภาพนี้มันไม่ใช่ท่ายิงปืน ใครยิงปืนท่านี้ก็บ้าแล้ว มั่วชิบเป้ง มันจะใช้กล้ามเนื้อส่วนไหนบังคับทิศทางกระสุน

Edited by คนกรุงธน, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:15.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#298 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

คลิปโดนยิงสมองกระจาย
โดยเหตุผลแล้ว ทำไมไม่มีใครวิ่งหนีหรือหมอบหลบกระสุนกัน แสดงว่าคนกลุ่มนี้คงมองแล้วว่าทหารไม่ได้เป็นภัยกับตัวเอง...งานนี้เห็นได้ชัดเจนว่า คนยิงต้องการเอาศพ เพราะพอมีคนตายแล้ว ก็ไม่มีการยิงต่อไปอีก และคนตายก็ล้มสวนทางกับแนวทหารยืนอยู่

Edited by คนกรุงธน, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:35.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#299 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

คลิปโดนยิงสมองกระจาย
โดยเหตุผลแล้ว ทำไมไม่มีใครวิ่งหนีหรือหมอบหลบกระสุนกัน แสดงว่าคนกลุ่มนี้คงมองแล้วว่าทหารไม่ได้เป็นภัยกับตัวเอง...งานนี้เห็นได้ชัดเจนว่า คนยิงต้องการเอาศพ เพราะพอมีคนตายแล้ว ก็ไม่มีการยิงต่อไปอีก และคนตายก็ล้มสวนทางกับแนวทหารยืนอยู่
http://www.youtube.com/watch?v=KYjho1lBeOQ

ชัดเจนดีครับว่าโดนยิงจากทางด้านหลังฝั่งกลุ่มเสื้อแดงเอง ที่แสกหน้าเพราะเขาหันกลับมาทางด้านหลังพอดีพอดีเลยจังหวะนั้น

#300 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

ใครช่วยวิเคราะห์ทีฮะ ว่าไอ้คนที่โดนระเบิดตัวเองตายที่สมานแมนชั่นนี่ฝีมือทหารด้วยป่าว?

และสมควรได้ 7.5 ล้านหรือไม่ฮะ? :D
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน