Jump to content

- - - - -

////////// คุณคิดว่าสมควรประนามมวลชนเสื้อแดงที่ขัดขวางการดำเนินกิจกรรมทางการเมืองของพรรคปชป. ?

• Please log in to reply
303 replies to this topic

#151 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

Posted 28 August 2012 - 14:32

ตกลง ผมทำไม่ถอกใช่มั๊ยครับ ท่านอนาจารย์ :(

ใช่ครับ ท่านต้องตั้งกระมู้ขอขมาทห่านใจดีและขอบพระคุณท่านprevious นะครับที่กรุณาสละเวลาลงมาตักเตือนท่าน -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#152 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

Posted 28 August 2012 - 14:33

คุณโทนี่จะไปว่างั้นก็ไม่ถอกนะครับ การที่ฮีโน่จะบินลงมาจากบนฟ้ามาช่วยผู้บริสุทธิ์ที่กำลังโดนเหล่าร้ายรุมรังแก จำเป็นต้องได้รับอนุญาตด้วยหรอครับ -_-

ฮาน้ำตาเล็ดเลยผม :lol: :lol: :lol:

#153 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 28 August 2012 - 14:34

ผมอ่านถึงตรงนี้ อยากบอกคุณโทนี่ว่าไปพักดูหนังสักเรื่อง

จะได้ผ่อนคลายจากอะไรซ้ำๆซากๆ ช่วยได้ครับ ลองดู

ขออภัยที่เขามาพูดนอกประเด็นของกระทู้นี้

ปล. ผมสนทนากับคุณโทนี่เท่านั้น
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#154 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 14:36

ตกลง ผมทำไม่ถอกใช่มั๊ยครับ ท่านอนาจารย์ :(

ใช่ครับ ท่านต้องตั้งกระมู้ขอขมาทห่านใจดีและขอบพระคุณท่านprevious นะครับที่กรุณาสละเวลาลงมาตักเตือนท่าน -_-

ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้มั้งครับ ผมไม่ได้คาดหวังอะไร แค่ทำความเข้าใจให้ตรงกันก็พอ
กฎระเบียบมันก็จะกลับมาใช้งานได้ดังเดิม

#155 yenmanovic

yenmanovic

Posted 28 August 2012 - 14:39

อี๋ เรปน้อยอะ <_<

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#156 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 28 August 2012 - 14:41

ผมกลัวว่า หลังจากดูหนังแล้ว ผลจากหนัง อาจทำให้ผมต้องทำอะไรซ้ำๆ ไปน่ะสิครับ ท่านโจโฉ :rolleyes:

ป ลิง ผมสนทนากับท่านโจโฉเท่านั้นครับ

Edited by tonythebest, 28 August 2012 - 14:44.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#157 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 14:43

หัดเรียกท่านไว้ครับ จะได้ชินปาก

ท่านโจโฉ ท่านอนาจารย์วุฒิพงษ์ ท่านใจดี ท่านนายเวร ท่าน......

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#158 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 14:45

อี๋ เรปน้อยอะ <_<

ก็พยายามสะสมอยู่ครับ :)

#159 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 14:46

ท่านอนาจารย์ ให้ความเห็นสมดังเป็นผู้มีคุณวุฒิ วัยวุฒิ วรวุฒิ โดยแท้ สมดั่งรูปอรตารของท่านจริงๆ

#160 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 28 August 2012 - 14:47

คุณโทนี่จะไปว่างั้นก็ไม่ถอกนะครับ การที่ฮีโน่จะบินลงมาจากบนฟ้ามาช่วยผู้บริสุทธิ์ที่กำลังโดนเหล่าร้ายรุมรังแก จำเป็นต้องได้รับอนุญาตด้วยหรอครับ -_-

ท่านอนาจาร ลองมาเป็นมุสลิมแบบผมสิครับ

จะทำอะไรมันก็ถอกตลอดเวลา -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#161 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 28 August 2012 - 14:50

หัดเรียกท่านไว้ครับ จะได้ชินปาก

ท่านโจโฉ ท่านอนาจารย์วุฒิพงษ์ ท่านใจดี ท่านนายเวร ท่าน......

อย่าเลยครับเหาขึ้นหำ เปล่าๆ

เรียกผมว่า ไอ้โจโฉยังได้เลย คนเดินดินเหมือนกันไยต้องเหาะลงมาจากฟ้า

ปอลอ สนทนากับคุณโทนี่เท่านั้น
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#162 yenmanovic

yenmanovic

Posted 28 August 2012 - 14:51

ท่านอนาจารย์ ให้ความเห็นสมดังเป็นผู้มีคุณวุฒิ วัยวุฒิ วรวุฒิ โดยแท้ สมดั่งรูปอรตารของท่านจริงๆ

ขาดวรนุสไปอีกอย่างฮะ -_-

#163 yenmanovic

yenmanovic

Posted 28 August 2012 - 14:51

ท่านอนาจาร ลองมาเป็นมุสลิมแบบผมสิครับ

ขลิบตั้งแต่เกิดแล้วฮะ โทดที -_-

#164 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 14:58

ผมเสนอ ไม่ให้ตอบกระทู้มัน
จนกว่า จะเคลียร์ เรื่องตัวเองให้หมดครับ

ใครเอาไปบอก MOD ที....

#165 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 28 August 2012 - 14:59

ขลิบตั้งแต่เกิดแล้วฮะ โทดที -_-

ของผมก็เพิ่งหัดขมิบตูดอยู่ครับ เขาว่ามันช่วยรักษาอะไรๆไม่ให้มันออกเร็วได้

ปอลอ ผมสนทนากับท่านอนาจารเท่านั้น

#166 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 15:19

นึกถึงคำที่ว่า ไม่มีสัจจะในหมู่โจร

คนโกหก ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

สรุป คนโกหกคือคนเลวที่ไม่ควรเสวนาด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#167 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 August 2012 - 15:20

คุณโจโฉ มาRead only อีกละ 555++

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#168 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 28 August 2012 - 16:33

ของผมก็เพิ่งหัดขมิบตูดอยู่ครับ เขาว่ามันช่วยรักษาอะไรๆไม่ให้มันออกเร็วได้

ปอลอ ผมสนทนากับท่านอนาจารเท่านั้น

ตั้งไฟล์เป็น Read Only กันไวรัสได้ 100%

ตั้งสถานะบอร์ดเป็น Read Only กันอะไรๆได้ 100% ^_^
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#169 ant

ant

Posted 28 August 2012 - 17:19

สงสัยคางคูดกินยาคุมย้อนศร

ช่วงหลังความคิดแปลกๆ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#170 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 19:50

ผมชี้แจงไปแล้ว จึงถามถึงเจตนาของคุณ คุณกลับมาถามถึงผมอีกว่าทราบหรือไม่ทราบ

ก็ไม่ทราบไงครับถึงถาม ยังไม่บอกด้วยว่าเข้าใจผิดกับกฎหรือเปล่า แต่สวนคำถามของผมมาอีกที

คงต้องจบเป็นข้อๆ ไปก่อนหล่ะครับ ผมจึงจะตอบคำถามของท่านได้ ตรงนี้เรียกชี้แจงนะครับ

ถ้าอยากได้คำตอบจากผมก็กรุณาตอบคำถามผมก่อน ผมจะได้ตอบท่านถูก

... อีกอย่างถ้าท่านไม่ตอบก็กรุณาอย่าถามผมกลับ อย่าพยายามอ้างด้วยเหตุผลว่าก้าวกาย
ท่านเป็นคนตั้งเงือนไขหลังจากมันเกิดขึ้นมาแล้วนะครับ

ด้วยความเคารพ เข้าใจให้ตรงด้วย ไม่ตอบก็ไม่ต้องถาม ณ ตอนนี้ก็มีสมาชิกเกิดเข้าใจผิดจากคำถามของคุณแล้ว
จะแก้ไขปัญหายังไง ปล่อยให้เค้าเข้าใจผิดต่อหรือ? ชี้แจงก็ทำไปแล้วสมาชิกกลับไปให้น้ำหนักกับคำถามของท่าน

ไม่ตอบก็สร้างปัญหาเพิ่มต่อไป เห็นถึงจุดนี้หรือยัง ผมก็จนปัญญาครับ

ขออนุญาติคุณ tonythebest ตอบด้วยครับ
ผมจะได้แยกออกเสียทีว่า White Lie มันดีหรือไม่ดี กรุณาสั่งสอนผมด้วยครับ

Edited by Pervious, 28 August 2012 - 19:51.

#171 tonythebest

tonythebest

Posted 29 August 2012 - 10:35

ขออภัยครับ ที่ไม่ได้ตอบตั้งแต่เมื่อคืน เพราะพิมพ์ไปแล้ว ส่งไม่ได้

คุณบอกว่า ผมเฉไฉไปนอกเรื่อง แต่ำถามวันนี้ คุณกลับดึงเอา white lie มาเล่นเสียนี่
ผมเคยตั้งคำถามไปว่า สมาชิกท่านที่ไม่เข้าใจ ทำไมไม่มาถามกับผม
ผมคงต้องแจ้งไปอีกครั้ง หากสมาชิกท่านใดไม่เข้าใจ รบกวนมาถามกับผม
หากท่านไม่เข้าใจ แล้วไม่ถาม คงไม่ใช่หน้าที่ที่ผมจะต้องแส่ไปตอบคำถามที่ไม่ได้ถาม
เว้นเสียแต่ว่า คำถามที่ผมตั้งถามใจดีนั้น ตัวคุณ Pervious เองจะไม่เข้าใจเสียเอง
ซึ่งผมคงไม่จำเป็นต้องตอบ เพราะในประโยคล่างคำถาม คุณ Pervious น่าจะมีคำตอบในใจไปแล้ว
และการที่ถูกคนตั้งคำถามโดยที่คนๆ นั้น มีคำตอบในใจอยู่แล้ว มันไม่มีประโยชน์ที่จะตอบครับ

ดังนั้น ผมจึงถามไปว่า คุณทราบเจตนาของผมหรือไม่ อย่างไร

คุณตอบมาว่าไม่ทราบ

เมื่อไม่ทราบ แล้วมาสู่รู้ในการตั้งคำถามระหว่างผมและใจดีไปทำไมครับ
จำเป็นด้วยหรือไม่ ที่ผมจะต้องอธิบาย ทำความเข้าใจกับปานเทพ ผู้มาสู่รู้ความคิดอ่านของผม
ผมคิดว่าไม่นะครับ หากคุณจะเข้าใจผิด มองเป็นอื่นไป อย่างไร มันก็ไม่ใช่เรื่องของคุณอยู่ดี
ผมไม่มีความจำเป็นต้องให้ความรู้กับคนที่คิดว่า กรูรูอยู่แล้ว

อีกอย่าง ทำไมผมจึงอ้างไม่ได้ว่าคุณ Pervious ก้าวก่าย เพราะเงื่อนไขของผม
ทั้งที่คุณ Pervious ก้าวก่ายเรื่องของผมและใจดีจริงๆ
ก้าวก่ายและยังฟันธงไปอีกว่า สิ่งที่ผมทำ สิ่งที่เพื่อนสมาชิกกระทำต่อใจดีนั้น
ประหนึ่งว่าเป็นเรื่องชั่วช้าเลวทราม จนปานเทพเช่นคุณรับไม่ได้เอาทีเดียว

ผมได้ผ่านตากับประโยคกระแนะกระแหนเช่นนี้ในกระทู้อื่นของใจดีเช่นกัน
แต่ไม่คงไม่ตามราวีกับเรื่องที่ไม่ใช่ประเด็นที่เกี่ยวกับผม
แต่ ณ ตรงนี้ คุณไม่ใช่เทพผู้พิทักษ์ ใจดี ดังนั้น ผมยังขอยืนยันในหน้าที่ 4 นี้
ว่าไม่ใช่ธุระของคุณครับ และผมไม่คิดว่าจะเป็นธุระของผม
ที่จะต้องคอยอรรถาธิบายในสิ่งที่ปานเทพเช่นคุณสอดถามอยากรู้

รอจนกว่าคุณจะตั้งกระทู้ของคุณ และผมสะเออะเข้าไปตอบ ****เข้าไปแสดงความเห็น
ผมจะตอบทุกอย่างที่คุณถามทีเดียว

#172 Ballbk

Ballbk

Posted 29 August 2012 - 10:56

คุณ Pervious ไม่ตั้งกระทู้ มั่งล่ะครับตามที่ คุณโทนี่ เค้าเสนอ

ผมว่าเค้าพูดถูกนะครับ.....

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#173 kuuga

kuuga

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 10:58

เสื้อแดงประท้วง "เห็นคนตาย" เสื้อแดงไม่เคยประท้วง "เห็นคนโกง" เครดิต ผู้กอง pookem

Edited by kuuga, 29 August 2012 - 10:58.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#174 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 11:25

แล้วคุณยอมรับความผิดพลาดจากการตั้งคำถามของตัวเองแล้วหรือยังครับ?
ปล่อยให้เป็นสิทธิของสมาชิกที่จะเข้าใจผิด แล้วเรื่องการรับผิดชอบคำพูดของตัวเองหล่ะครับ?
พูดไม่ไม่ต้องรับผิดชอบ ใครเข้าใจถูกเข้าใจผิดไม่สน สังคมวุ่นวายก็ช่างเป็นสิทธิของเค้าที่จะเชื่อ

แล้วมันเชื่อคำพูดของใคร? คำพูดจากคนที่ไร้ความรับผิดชอบใช่มั้ยครับ? ถึงต้องพูดอย่างที่กล่าวมาด้านบน

Edited by Pervious, 29 August 2012 - 11:27.

#175 tonythebest

tonythebest

Posted 29 August 2012 - 11:30

ยังไงครับ ผิดพลาดยังไง รบกวนอธิบายครับ
เอาตัวอย่างมาก็ได้ครับ ตรงไหน ที่ผมตั้งคำถามผิดพลาด

#176 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 11:32

ถ้าคุณจะแสดงออกว่าคุณไม่ต้องรับผิดชอบ เช่นกระทู้ของ จขกท ที่คุณทำคุณเป็นตัวอย่างให้ผมเห็น

ขอโทษนะครับถ้ามีเจตนาแบบนั้นจริงๆ คุณคงไม่อ้างสิทธิเพื่อบอกว่าผมก้าวกายตั้งแต่แรกหรอก

ถอดหน้ากากออกเถอะครับ หยุดกลับไปกลับมา สลับไปสลับมาเสียที ผมเหนื่อยที่จะคิดตามแล้ว เอาให้ตรงกันหน่อยเถอะ

#177 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 29 August 2012 - 11:32

^_^ เรื่องนี้ระบุไปเลยได้มั๊ยครับว่าคุณ Pervious ไม่เข้าใจเจตนาการตั้งคำถามของ คุณ tonytherbest

อย่าอ้างสังคม หรือสมาชิกคนอื่นๆก่อนเลยครับ เพราะยังไม่เห็นมีคนอื่นมีปัญหาในประเด็นนี้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#178 Ballbk

Ballbk

Posted 29 August 2012 - 11:33

ไม่ได้เมานะ แต่อ่านรายละเอียดแล้ว แม่มโคตรงงเลย :wacko:

หลายโพสละ...

Edited by Ballbk, 29 August 2012 - 11:34.

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#179 yenmanovic

yenmanovic

Posted 29 August 2012 - 11:34

แล้วต้องรับผิดชอบอะไรหรอ งง - -

#180 yenmanovic

yenmanovic

Posted 29 August 2012 - 11:35

ไม่ได้เมานะ แต่อ่านรายละเอียดแล้ว แม่มโคตรงงเลย :wacko:

หลายโพสละ...

เออ มีพวกแระ นึกว่าเป็นอยู่คนเดว - -

#181 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 11:38

^_^ เรื่องนี้ระบุไปเลยได้มั๊ยครับว่าคุณ Pervious ไม่เข้าใจเจตนาการตั้งคำถามของ คุณ tonytherbest

อย่าอ้างสังคม หรือสมาชิกคนอื่นๆก่อนเลยครับ เพราะยังไม่เห็นมีคนอื่นมีปัญหาในประเด็นนี้

อ้างสังคม?

ด้วยความเคารพ เข้าใจให้ตรงด้วย ไม่ตอบก็ไม่ต้องถาม ณ ตอนนี้ก็มีสมาชิกเกิดเข้าใจผิดจากคำถามของคุณแล้ว

#182 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 11:42

ผมเรียกกลับมาชี้แจง ให้รับผิดชอบกับคำพูดตัวเอง คือ การอ้างสังคม?

#183 yenmanovic

yenmanovic

Posted 29 August 2012 - 11:44

ก็ถามอยู่เนี่ยว่ารับผิดชอบอะไร เขาพูดอะไรผิดยังไง - -

#184 tonythebest

tonythebest

Posted 29 August 2012 - 11:45

ถ้าคุณจะแสดงออกว่าคุณไม่ต้องรับผิดชอบ เช่นกระทู้ของ จขกท ที่คุณทำคุณเป็นตัวอย่างให้ผมเห็น

ขอโทษนะครับถ้ามีเจตนาแบบนั้นจริงๆ คุณคงไม่อ้างสิทธิเพื่อบอกว่าผมก้าวกายตั้งแต่แรกหรอก

ถอดหน้ากากออกเถอะครับ หยุดกลับไปกลับมา สลับไปสลับมาเสียที ผมเหนื่อยที่จะคิดตามแล้ว เอาให้ตรงกันหน่อยเถอะ

งงว่ะครับ
ผมต้องไปรับผิดชอบตรงไหนครับ กรุณาชี้แจง
ผมไม่ได้อ้างสิทะิ์เพื่ออะไรทั้งนั้น
ผมเพียงจะบอกว่า คุณมาก้าวก่ายในคำถามที่ผมตั้งกับใจดี
มันไปหนักส่วนไหนของคุณวะครับ

#185 tonythebest

tonythebest

Posted 29 August 2012 - 11:49

จนล่วงมาหน้า 4 ผมยังงงกับการจับจุดของคุณอยู่เลยครับ
อธิบายผมหน่อย ผมอาจโง่เกินกว่าจะเข้าใจภาษาเทพของคุณก็ได้

#186 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 29 August 2012 - 11:51

อ่านแล้วมึน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#187 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 29 August 2012 - 11:52

เผลอแป๊บเดียวคุยกัน 4 หน้าแล้ว
พักผ่อนเล่นเกมส์ กันก่อนครับครับ
http://flashgame.pla...เกมขมิบตูด.html
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#188 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 11:53

ผมต้องไปรับผิดชอบตรงไหนครับ กรุณาชี้แจง

ถามใจดี
เพราะอะไร ถึงกลับมาครับ

ไม่สิ ต้องถามว่า เพราะอะไร ถึงกลับมาในลอคอินเดิมครับ

MOD ตามแบน loginใหม่ของผมครับ เลยต้องใช้loginนี้ อยากเปลี่ยนใจจะขาด ไม่อยากเล่นนักหรอก login นี้อ่ะ

เอ่อ นี่ืคุณกล่าวหาว่า MOD ตามไปแบน Login ใหม่ เพราะเหตุผลว่าคุณมี login ใหม่เหรอ MOD ถึงได้ตามไปแบน
เป็นความจริงเหรอนี่????

แล้วทำไม MOD ไม่แบน login เก่าล่ะ? ผมว่าคุณอย่าใส่ร้าย MOD จะดีกว่านะ

คุณให้ความกระจ่างจากความสงสัยนี้ยังไงครับ?

มันไปหนักส่วนไหนของคุณวะครับ

ชี้แจงก็ทำไปแล้วสมาชิกกลับไปให้น้ำหนักกับคำถามของท่าน

ไม่มีใครเสียหายจากจุดนี้เลยเหรอครับ?

#189 tonythebest

tonythebest

Posted 29 August 2012 - 11:58

ผมถามใจดีไป ว่าทำไมถึงกลับมาในลอคอินเก่า
ใจดีตอบผมว่า mod แบนลอคอินใหม่ของเขา เลยต้องกลับมาใช้อันเดิม
ซึ่งเขาไม่ค่อยอยากเล่นด้วยลอคอินเดิม

แล้วยังไงต่อครับ
ใครเสียหายครับ
ใครต้องรับผิดชอบใครครับ

#190 yenmanovic

yenmanovic

Posted 29 August 2012 - 11:58

ถามใจดี

ไม่สิ ต้องถามว่า เพราะอะไร ถึงกลับมาในลอคอินเดิมครับ

ถามแค่นี้ต้องรับผิดชอบอะไรหรอคับ งง

แล้วไปทำให้อะไรของใครเสียหาย

#191 tonythebest

tonythebest

Posted 29 August 2012 - 12:00

เหตุผบที่ถาม เพราะรู้มาว่า ใจดีได้ทำการร่ำลาบอร์ดในนามของลอคอินเก่าไปแล้ว
และผมดันแอบเชื่อว่า เขาจะกลับมาพร้อมลอคอินใหม่
แต่เมื่อไม่เป็นดังที่ผมเดาเอาไว้ ผมก็ถามใจดี ด้วยเจตนาอยากรู้

ผมต้องรับผิดชอบใครครับ
วานตอบ

#192 tonythebest

tonythebest

Posted 29 August 2012 - 12:02

แถมคำถามของผม ใจดีเข้ามาตอบไปเรียบร้อย ทุกอย่างมันจบไปตั้งแต่ใจดีมาตอบผมแล้วด้วยซ้ำ
ถ้าใจดีเดือดร้อนจากคำถามของผม ใจดีคงไม่มาตอบ ถูกมั๊ยครับ

ใครเสียหาย
ผมต้องรับผิดชอบใครครับ

#193 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 12:03

ผมถามใจดีไป ว่าทำไมถึงกลับมาในลอคอินเก่า
ใจดีตอบผมว่า mod แบนลอคอินใหม่ของเขา เลยต้องกลับมาใช้อันเดิม
ซึ่งเขาไม่ค่อยอยากเล่นด้วยลอคอินเดิม

แล้วยังไงต่อครับ
ใครต้องรับผิดชอบใครครับ

สิ่งที่เห็นว่ามันเสียหาย

กฎระเบียบจะเสียหายหากถูกเข้าใจผิด
สังคมจะวุ่นวายหากสมาชิกมีความเชื่อที่ผิด
Mod จะเสียหายหากสมาชิกคิดว่ากฎระเบียบมันบังคับใช้ไม่ได้

คุณคิดเห็นตรงตามที่ผมว่าหรือไม่ครับ?

#194 yenmanovic

yenmanovic

Posted 29 August 2012 - 12:04

แล้วใครเข้าใจอะไรผิดครับ ชี้มูลความผิดคุณโทนี่หน่อย

Edited by อนาจารวุฒิพงษ์, 29 August 2012 - 12:05.

#195 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 12:06

คุณยังไม่คิดว่ามันเป็นเรื่องที่เสียหาย

ตอนนี้คุณก็เลยยังไม่มองว่าใครต้องรับผิดชอบไงครับ

#196 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 12:07

ถามใจดี

MOD ตามแบน loginใหม่ของผมครับ เลยต้องใช้loginนี้ อยากเปลี่ยนใจจะขาด ไม่อยากเล่นนักหรอก login นี้อ่ะ

เอ่อ นี่ืคุณกล่าวหาว่า MOD ตามไปแบน Login ใหม่ เพราะเหตุผลว่าคุณมี login ใหม่เหรอ MOD ถึงได้ตามไปแบน

แล้วทำไม MOD ไม่แบน login เก่าล่ะ? ผมว่าคุณอย่าใส่ร้าย MOD จะดีกว่านะ

#197 yenmanovic

yenmanovic

Posted 29 August 2012 - 12:08

เสียหายยังไงล่ะครับอธิบายมาสิ ยิ่งอ่านยิ่งงง

#198 tonythebest

tonythebest

Posted 29 August 2012 - 12:08

งงครับ

#199 yenmanovic

yenmanovic

Posted 29 August 2012 - 12:09

พูดจารู้เรื่องอยู่กับตัวเองคนเดว - -

#200 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 12:11

สมาชิกสงสัย? มาจากคำถามหรือคำตอบจากใจดีครับ?
http://webboard.seri...าจารย์วุฒิพงษ์/

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users