Jump to content

- - - - -

////////// คุณคิดว่าสมควรประนามมวลชนเสื้อแดงที่ขัดขวางการดำเนินกิจกรรมทางการเมืองของพรรคปชป. ?

• Please log in to reply
303 replies to this topic

#51 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 15:38

ผมมองว่า คำพูดที่ว่า

“แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม

เป็นคำพูดที่ทำให้คิดได้ ว่าฝั่ง ปชป ก็เคยทำนะครับ

คุณให้น้ำหนักกับ ความเป็นจริง หรือ คำพูดของคน ครับ?
ถ้าคุณให้น้ำหนักกับความเป็นจริง(ตามที่คุณได้รับข้อมูลมา)
คุณจะเกิดข้อสงสัยได้หรือว่าฝั่ง ปชป ก็เคยทำ?

ความเชื่อของคุณมันเกิดจากอะไร?

ถ้าคุณต้องการจะโต้แย้งจากคำพูดของ จขกท เค้าก็มีสิทธิโต้แย้งได้ครับ
เพราไม่มีการระบุถึงเนื้อหาแต่อย่างใด ทุกอย่างเกิดจากความเชื่อของตัวผู้อ่าน

จากที่ผมเป็นผู้อ่านคนหนึ่งเหมือนกัน ผมก็สามารถสงสัยเจตนาของคุณได้เช่นกัน
เพราะมีคำถามถึงเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหาของกระทู้ก่อน แล้วจึงกลับมาถามถึงข้อที่ตัวเองสงสัย

มันแปลกหรือไม่ครับ ไม่ถามถึงกระทู้แต่ถามถึงเรื่องส่วนตัวก่อน
เจตนาที่เค้าบอกกับทุกคนจึงไร้น้ำหนักไปเพราะอะไร น่าคิดนะครับ

สำหรับผม คิดว่าเป็นการกระทำที่ไม่สมควร แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม
ประชาธิปไตย เราต้องเคารพกฎหมาย เคารพสิทธิของผู้อื่น บ้านเมืองจึงจะอยู่ในความสงบเรียบร้อย

#52 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 27 August 2012 - 15:39

2-3วันมานี้ ไปทำอะไร หรือกินอะไที่ไม่เคยทำ หรือไม่เคยกินมาหรือเปล่าครับ หรือปรับตัวเตรียมรับน้ำท่วม

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#53 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 27 August 2012 - 15:40

"แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม"

จากประโยคนี้อาจทำให้คนที่ไม่ได้ติดตามข่าวสารคิดนะครับ ว่าพรรคประชาธิปัตย์เองก็อาจเคยทำมาแล้ว แต่ถ้าจขกท. ไม่ได้คิดเช่นนั้นก็ขอโทษด้วย

ประเด็นก็คือ เจ้าของกระทู้ ยังไม่ได้แสคงความคิดเห็นอะไรอันใดนะครับ
น่าจะลองให้เจ้าของกระทู้ แสดงความเห็น ความพอใจ ไม่พอใจ ด้วยตนเองนะครับ

<_<

ท่านเฉลิมเคยไปหาเสียงที่ภาคใต้ โดนแฟนคลับพรรคประชาธิปัตย์ขับไล่ เหตุการณ์เกิดขึ้นมานานแล้ว

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#54 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 27 August 2012 - 15:41

สำหรับผม คิดว่าเป็นการกระทำที่ไม่สมควร แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม
ประชาธิปไตย เราต้องเคารพกฎหมาย เคารพสิทธิของผู้อื่น บ้านเมืองจึงจะอยู่ในความสงบเรียบร้อย

ตรุแค่อยากรู้ว่า มวลชน ของพรรค ปชป เคยไปโห่ไล่ตอนที่พวกเอ็งจัดกิจกรรมทางการเมืองหรือเปล่าว่ะ ไอ้สานนนนนนนนน ดานนนน

ท่านเฉลิมเคยไปช่วยลูกพรรคเพื่อไทยหาเสียงที่ภาคใต้ แล้วโดนแฟนคลับพรรคประชาธิปัตย์ขับไล่ เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนานแล้วเมื่อตอนหาเสียงเลือกตั้ง

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#55 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 15:48

"แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม"

จากประโยคนี้อาจทำให้คนที่ไม่ได้ติดตามข่าวสารคิดนะครับ ว่าพรรคประชาธิปัตย์เองก็อาจเคยทำมาแล้ว แต่ถ้าจขกท. ไม่ได้คิดเช่นนั้นก็ขอโทษด้วย

ประเด็นก็คือ เจ้าของกระทู้ ยังไม่ได้แสคงความคิดเห็นอะไรอันใดนะครับ
น่าจะลองให้เจ้าของกระทู้ แสดงความเห็น ความพอใจ ไม่พอใจ ด้วยตนเองนะครับ

<_<

ขออนุญาติถาม
การอ่านแล้วสรุปถึงเจตนา เค้าอ่านที่ทั้งหมดหรือแค่สรุปจากประโยคเดียวครับ?

#56 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 27 August 2012 - 15:54

ให้สรุปเจตนาของคนที่ไม่เคยพูดความจริง ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#57 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 16:00

นี่ก็เป็นโกหกสีขาว อ๊ะป่าวเนี่ย

#58 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 16:08

ให้สรุปเจตนาของคนที่ไม่เคยพูดความจริง ???

ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร มีแต่เรียกเสียฮาให้กับเพื่อนสมาชิก
ตอนนี้เค้าเลิกเล่นตลก คุณยังจะบังคับให้เค้ากลับไปเล่นตลกอีกเหรอครับ

ผมคิดว่าที่ผ่่านมามันเป็นเรื่องตลก คุณคิดว่ามันไม่ใช่ก็ไม่เป็นไร
ถึงตอนนี้ผมก็ยังเห็นว่ามันไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร นอกจากตัวของเค้าเอง

คุณปิดกั้นหรือครับ?

ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ ถึงแม้ว่าเค้าจะคิดต่างหรืออะไรผมก็ไม่สนใจ แค่ให้เค้ามีพฤติกรรม
อยู่ร่วมกันคนอื่นได้ ก็น่าจะโอเคแล้วนะครับ

Edited by Pervious, 27 August 2012 - 16:13.

#59 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

Posted 27 August 2012 - 16:10

ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร มีแต่เรียกเสียฮาให้กับเพื่อนสมาชิก
ตอนนี้เค้าเลิกเล่นตลก คุณยังจะบังคับให้เค้ากลับไปเล่นตลกอีกเหรอครับ

ผมคิดว่าที่ผ่่านมามันเป็นเรื่องตลก คุณคิดว่ามันไม่ใช่ก็ไม่เป็นไร
ถึงตอนนี้ผมก็ยังเห็นว่ามันไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร นอกจากตัวของเค้าเอง

คุณปิดกั้นหรือครับ?

คุณ สงสาร ใจดี20 มากเลยเหรอ ครับ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#60 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 27 August 2012 - 16:20

<_<

การอ่านแล้วสรุปถึงเจตนา เค้าอ่านที่ทั้งหมดหรือแค่สรุปจากประโยคเดียวครับ?

ประเด็นที่ผมต้องการพูดก็คือ ไม่ทราบคุณคืออีกล็อคอินของใจดีหรือไม่ครับ
หลายๆ ความเห็น มีการพูดคุยกับคุณใจดีนะครับ
ก่อนที่ใจดีจะออกมาตอบ ผมเห็นความเห็นหลายๆ ความเห็นของคุณ
ตอบโต้แทน

ไม่ทราบว่า มีประเด็นใดที่เกี่ยวข้องกับคุณหรือครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#61 tonythebest

tonythebest

Posted 27 August 2012 - 16:21

ซ้ำครับ

Edited by tonythebest, 27 August 2012 - 16:21.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#62 Ballbk

Ballbk

Posted 27 August 2012 - 16:23

Pervious คุณสงสาร ใจดี20 มากเลยเหรอครับ

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#63 tonythebest

tonythebest

ผมมองว่า คำพูดที่ว่า

“แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม

เป็นคำพูดที่ทำให้คิดได้ ว่าฝั่ง ปชป ก็เคยทำนะครับ

คุณให้น้ำหนักกับ ความเป็นจริง หรือ คำพูดของคน ครับ?
ถ้าคุณให้น้ำหนักกับความเป็นจริง(ตามที่คุณได้รับข้อมูลมา)
คุณจะเกิดข้อสงสัยได้หรือว่าฝั่ง ปชป ก็เคยทำ?

ความเชื่อของคุณมันเกิดจากอะไร?

ถ้าคุณต้องการจะโต้แย้งจากคำพูดของ จขกท เค้าก็มีสิทธิโต้แย้งได้ครับ
เพราไม่มีการระบุถึงเนื้อหาแต่อย่างใด ทุกอย่างเกิดจากความเชื่อของตัวผู้อ่าน

จากที่ผมเป็นผู้อ่านคนหนึ่งเหมือนกัน ผมก็สามารถสงสัยเจตนาของคุณได้เช่นกัน
เพราะมีคำถามถึงเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหาของกระทู้ก่อน แล้วจึงกลับมาถามถึงข้อที่ตัวเองสงสัย

มันแปลกหรือไม่ครับ ไม่ถามถึงกระทู้แต่ถามถึงเรื่องส่วนตัวก่อน
เจตนาที่เค้าบอกกับทุกคนจึงไร้น้ำหนักไปเพราะอะไร น่าคิดนะครับ

ผมว่า ผมคุยไม่ว่าประเด็นอะไรกับใจดี
ใจดีก็ตอบผมในประเด็นนั้นนะครับ
แม้แต่ผมถามนอกประเด็น
ใจดีก็ตอบผมในประเด็นนอกนั้นนะครับ

...คุณเป็นใคร

#64 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

]คุณ สงสาร ใจดี20 มากเลยเหรอ ครับ

เค้าแสดงออกให้ผมเห็นถึงความ "คน" ของเค้าจะเรียกว่าสงสารคงจะไม่ใช่ครับ

#65 Ballbk

Ballbk

Posted 27 August 2012 - 16:26

]คุณ สงสาร ใจดี20 มากเลยเหรอ ครับ

เค้าแสดงออกให้ผมเห็นถึงความ "คน" ของเค้าจะเรียกว่าสงสารคงจะไม่ใช่ครับ

แต่กระทู้ที่เค้าตั้งผ่าน ๆ มา เค้าโกหก มาตลอดเลยนะ ขนาดโดนจับโกหกได้ แต่ก็ยังทำเหมือนเดิม ขอโทษสักคำยังไม่มีเลยนะ

โอเคละกันครับ
ลองไปตอบคุณ tonythebest มั่งละกันครับ คุณ Pervious

Edited by Ballbk, 27 August 2012 - 16:29.

#66 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 16:31

<_<

ประเด็นที่ผมต้องการพูดก็คือ ไม่ทราบคุณคืออีกล็อคอินของใจดีหรือไม่ครับ
หลายๆ ความเห็น มีการพูดคุยกับคุณใจดีนะครับ
ก่อนที่ใจดีจะออกมาตอบ ผมเห็นความเห็นหลายๆ ความเห็นของคุณ
ตอบโต้แทน

ไม่ทราบว่า มีประเด็นใดที่เกี่ยวข้องกับคุณหรือครับ

มีกฎข้อไหนกำหนดสิทธิของสมาชิกด้วยหรือครับ ?

ผมเห็นว่าคำถามของคุณมันผิดไปจากที่ผมเข้าใจ จะให้ผมไปสอบถามกับ จขกท แล้วจะคุยรู้เรื่องหรือ?
ผมไม่มีสิทธิในการแสดงความคิดเห็นเพื่อถามตอบหรือครับ?

ถ้าคุณไม่พอใจ ก็ไม่ต้องตอบ หรือ ระบุตั้งแต่แรกว่าไม่ได้ถามถึงผม ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นหนิครับ

#67 tonythebest

tonythebest

Posted 27 August 2012 - 16:34

ไม่มีกฏข้อไหนหรอกครับ
ปัญหาก็คือ ผมและเพื่อนสมาชิก ถามตอบอันในกระทู้ของใจดี
และใจดี ยังพอมีเวลามาตอบคำถามด้วยตัวเองด้วยซ้ำ

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับคุณล่ะครับ
คุณจะมองเห็นความเป็นคน หรือจะยกใจดีเป็นเทวดา
มันก็เรื่องของคุณ
แต่เรามาพูดคุยกะใจดี
ไม่ได้มีใครยกพวกตีกัน ไม่ได้ด่าพ่อด่าแม่กัน
แล้วมันเรื่องอะไรของคุณ ที่จะมาก้าวก่ายความคิดของคนอื่นล่ะครับ

เอาไว้คุณตั้งกระทู้เองดีมั๊ย
ถ้าผมไปตอบคุณ อันนั้นค่อยมาว่าผม

ตอนนี้ เป็นกระทู้ของใจดีครับ

#68 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

Posted 27 August 2012 - 16:35

ผมให้ผ่านนะมุกนี้ ปลอดภัยต่อล็อกอินอีกด้วย

#69 tonythebest

tonythebest

Posted 27 August 2012 - 16:35

คุณมองว่า ผมถามผิดประเด็น
ผมถามคุณกลับว่า
การที่คุณเข้ามาก้าวก่ายความเห็นของเพื่อนสมาชิก
การที่คุณมาแสดงตนเป็นเทวดาในกระทู้ของคนอื่น

มันถูกประเด็นมั๊ยครับ

#70 tonythebest

tonythebest

Posted 27 August 2012 - 16:36

ผมยอมรับว่าผมไม่พอใจ ผมจึงต้องตอบ
เพราะคุณก้าวก่ายในความคิดและคำถามของผมครับ

#71 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 16:38

ไม่มีกฏข้อไหนหรอกครับ
ปัญหาก็คือ ผมและเพื่อนสมาชิก ถามตอบอันในกระทู้ของใจดี
และใจดี ยังพอมีเวลามาตอบคำถามด้วยตัวเองด้วยซ้ำ

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับคุณล่ะครับ
คุณจะมองเห็นความเป็นคน หรือจะยกใจดีเป็นเทวดา
มันก็เรื่องของคุณ
แต่เรามาพูดคุยกะใจดี
ไม่ได้มีใครยกพวกตีกัน ไม่ได้ด่าพ่อด่าแม่กัน
แล้วมันเรื่องอะไรของคุณ ที่จะมาก้าวก่ายความคิดของคนอื่นล่ะครับ

เอาไว้คุณตั้งกระทู้เองดีมั๊ย
ถ้าผมไปตอบคุณ อันนั้นค่อยมาว่าผม

ตอนนี้ เป็นกระทู้ของใจดีครับ

ผมเห็นว่าคำถามของคุณมันผิดไปจากที่ผมเข้าใจ จะให้ผมไปสอบถามกับ จขกท แล้วจะคุยรู้เรื่องหรือ?

ก้าวก่าย ยังไงสงสัยก็เลยสอบถาม ไม่คุยด้วยก็บอกตั้งแต่แรกสิครับ จะมาโวยวายตอนนี้ คืออะไร

เป็นเอามากนะเนี๊ย

#72 tonythebest

tonythebest

Posted 27 August 2012 - 16:40

คุณเป็นใครเหรอครับ
ทำไมผมต้องบอกด้วย ว่าผมไม่อยากคุยกะคุณนะ
อย่ามายุ่งกะความเห็นของผมนะ

นี่มันกระทู้ของใจดีนะครับ
ไม่ใช่กระทู้ของคุณ

เป็นไรมากมั๊ยครับ

#73 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 27 August 2012 - 16:40

หมาเห่า อย่า เห่าตอบ
เพราะจะเพิ่ม หมา อีกตัว
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#74 tonythebest

tonythebest

Posted 27 August 2012 - 16:42

ถามใจดี
เพราะอะไร ถึงกลับมาครับ

ไม่สิ ต้องถามว่า เพราะอะไร ถึงกลับมาในลอคอินเดิมครับ

MOD ตามแบน loginใหม่ของผมครับ เลยต้องใช้loginนี้ อยากเปลี่ยนใจจะขาด ไม่อยากเล่นนักหรอก login นี้อ่ะ

ผมไม่เห็นมันจะเกี่ยวกับกระทู้และหัวข้อกระทู้เลยนะครับ
สบายใจก็ตอบไม่สบายใจก็ไม่ต้องตอบครับ
ไม่มีความจำเป็นเลย ทุกคนที่โพสในหัวข้อนี้เค้าเจาะจงที่ตัวคุณอย่างเดียว อย่าไปสนใจเยอะ

บอร์ดนี้ใช้เอาไว้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น หรือ แลกเปลี่ยนข้อมูลส่วนตัว เอาให้ตรงเจตนากันหน่อยเถอะครับ

ถ้ามีคนตั้งกระทู้เพื่อสอบถามคุณ jaidee20 ก็ค่อยเข้าไปตอบก็ได้หรือจะไม่เข้าไปตอบก็ได้ สิทธิของเราก็มีครับ

ส่วนที่ใช้คำว่า Mod ตามแบนก็เป็นการที่ jaidee20 มีหลาย ID หรือ มีคนในองค์กรใช้งาน IP เดียวกันสมัคร ID ใช้งานก็ได้
จึงเห็นว่า IP ซ้ำกัน Mod ตรวจสอบจากไปแล้วจะสงสัยกันเองอีกทำไมครับ

การตอบแบบนี้คือการสารภาพ หรือ การโต้แย้ง ใครเป็นคนถาม เค้าตอบก็จะลากคำตอบไปในจุดที่ตัวเองต้องการ?
ต้องบอกว่า jaidee20 จะบอกหรือจะไม่บอกก็ไม่แตกต่าง มันไม่เกี่ยวกับกระทู้

คนที่ต้องการอยากรู้คือตัวคุณเอง ไล่บี้ ซ้ำกับ Mod หรือเปล่า เคารพ Mod จนต้องมานั้งหาคำตอบด้วยตัวเองอีกแล้วเหรอครับ

กฎการใช้งานเว็บบอร์ด
http://webboard.seri...tion=boardrules
สอบถาม-ร้องเรียน-ชี้แจงปัญหาในการตัดสินกับผู้ดูแล
http://webboard.seri...น-ชี้แจงปัญหาใ/

นอกเหนือกว่านั้นก็ดำเนินการเองครับ

กลัวไม่เห็นครับ

#75 tonythebest

tonythebest

Posted 27 August 2012 - 16:44

Replying to ////////// คุณคิดว่าสมควรประนามมวลชนเสื้อแดงที่ขัดขวางการดำเนินกิจกรรมทางการเมืองของพรรคปชป. ?

ผมไม่เห็นมันจะเกี่ยวกับกระทู้และหัวข้อกระทู้เลยนะครับ สบายใจก็ตอบไม่สบายใจก็ไม่ต้องตอบครับ
ไม่มีความจำเป็นเลย ทุกคนที่โพสในหัวข้อนี้เค้าเจาะจงที่ตัวคุณอย่างเดียว อย่าไปสนใจเยอะ

บอร์ดนี้ใช้เอาไว้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น หรือ แลกเปลี่ยนข้อมูลส่วนตัว เอาให้ตรงเจตนากันหน่อยเถอะครับ

ถ้ามีคนตั้งกระทู้เพื่อสอบถามคุณ jaidee20 ก็ค่อยเข้าไปตอบก็ได้หรือจะไม่เข้าไปตอบก็ได้ สิทธิของเราก็มีครับ

ส่วนที่ใช้คำว่า Mod ตามแบนก็เป็นการที่ jaidee20 มีหลาย ID หรือ มีคนในองค์กรใช้งาน IP เดียวกันสมัคร ID ใช้งานก็ได้
จึงเห็นว่า IP ซ้ำกัน Mod ตรวจสอบจากไปแล้วจะสงสัยกันเองอีกทำไมครับ

การตอบแบบนี้คือการสารภาพ หรือ การโต้แย้ง ใครเป็นคนถาม เค้าตอบก็จะลากคำตอบไปในจุดที่ตัวเองต้องการ?
ต้องบอกว่า jaidee20 จะบอกหรือจะไม่บอกก็ไม่แตกต่าง มันไม่เกี่ยวกับกระทู้

คนที่ต้องการอยากรู้คือตัวคุณเอง ไล่บี้ ซ้ำกับ Mod หรือเปล่า เคารพ Mod จนต้องมานั้งหาคำตอบด้วยตัวเองอีกแล้วเหรอครับ

http://webboard.seri...tion=boardrules
สอบถาม-ร้องเรียน-ชี้แจงปัญหาในการตัดสินกับผู้ดูแล
http://webboard.seri...น-ชี้แจงปัญหาใ/

นอกเหนือกว่านั้นก็ดำเนินการเองครับ

^
^
^
^
^
^

เกี่ยวกับประเด็นหรือไม่ครับ

#76 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 16:45

เวลาชั่วโมงกว่าเพิ่งจะมาสะดุดใจว่า ไม่ได้ถามผมหนิหว่า ..
ถามตอบไปหลายคำถาม เพิ่งจะมาบอกว่าผมก้าวก่าย ..

มันยังไงครับนี้ .. คุณถามผมคือใคร บอกว่าผมเป็นเทวดา ซะอีก
ผมไม่เดือดร้อน ก็ปล่อยให้คุณคิดไปแล้วไง คุณเดือดร้อนก็เพิ่งจะมาบอกผม

ถ้าผมไม่ยอมรับว่าผมเป็นเทวดา ตามที่คุณกล่าวหาผมก็มีสิทธิเช่นกันนะครับ
ถ้าเป็นเทวดาก็คงรู้ไปล่วงหน้าแล้วว่าคุณไม่พอใจ

งั้นข้อเสนอให้ผมเป็นเทวดา คงจะยอมรับไม่ได้นะครับ ขอบคุณที่ให้ความสำคัญกับผมขนาดนี้
จนลืมไปว่าตัวเองไม่พอใจที่ผมไปก้าวก่ายตั้งแต่แรก

อันนี้ฮาจริง ขออนุญาติฮานะครับ

#77 โคนัน

โคนัน

Posted 27 August 2012 - 16:52

ตรุแค่อยากรู้ว่า มวลชน ของพรรค ปชป เคยไปโห่ไล่ตอนที่พวกเอ็งจัดกิจกรรมทางการเมืองหรือเปล่าว่ะ ไอ้สานนนนนนนนน ดานนนน

ท่านเฉลิมเคยไปช่วยลูกพรรคเพื่อไทยหาเสียงที่ภาคใต้ แล้วโดนแฟนคลับพรรคประชาธิปัตย์ขับไล่ เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนานแล้วเมื่อตอนหาเสียงเลือกตั้ง

เขาโห่ไล่ แล้วเขาไม่ขัดขวางไม่ให้หาเสียง หรือเปล่า ขัดขวางไม่ให้ตั้งเวทีเปล่า ถ้ามีหลักฐานฟ้องได้เลย ยิ่งช่วงหาเสียงด้วยแล้ว เผลอๆ ปชป โดนยุบพรรคแน่ ไอ้กาก ไอ้มั่ว

#78 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 16:54

ถามใจดี
เพราะอะไร ถึงกลับมาครับ

ไม่สิ ต้องถามว่า เพราะอะไร ถึงกลับมาในลอคอินเดิมครับ

MOD ตามแบน loginใหม่ของผมครับ เลยต้องใช้loginนี้ อยากเปลี่ยนใจจะขาด ไม่อยากเล่นนักหรอก login นี้อ่ะ

ผมไม่เห็นมันจะเกี่ยวกับกระทู้และหัวข้อกระทู้เลยนะครับ สบายใจก็ตอบไม่สบายใจก็ไม่ต้องตอบครับ

ขอน้อมรับครับ

อีกปัญหาที่ผมขอชี้แจงนะครับ ดูที่เนื้อหาฉบับเต็ม
ที่คุณถามว่าเกี่ยวกับประเด็นหรือไม่ การตัดต่อแบบนั้นมันตลกนะครับ

เกี่ยวกับประเด็นหรือไม่ครับ

ทบทวน เหตุการ์ณ และ Timeline ใหม่จะดีกว่าครับ

#79 tonythebest

tonythebest

Posted 27 August 2012 - 16:58

ถ้ามีเจตนาเข้ามาก้าวก่ายในกระทู้ผู้อื่น
ด้วยเหตุเพียงเพราะการได้พยายามแ ดกดันผู้อื่น
เพื่อได้ยกภาพตัวเองก็เอาเถอะครับ

เชิญฮาตามสบายครับ
ในครั้งแรก ผมยังขออภัยด้วยมารยาท และอยากให้เห็น
แต่เมื่อคุณไม่เห็น และยังว่าตัวเป็นดั่งเทพ
คอยสร้างภาพปานเทพ ผมจึงเห็นควรที่จะต้องพูดออกไป

ทั้งหมด ไม่ได้ทำให้ปานเทพเช่นคุณ
รู้ตัวเองด้วยซ้ำไป
ว่ากำลังทำอะไรอยู่ กำลังแสดงออกไรอยู่

เอาเถอะครับ ขำตามสบาย

#80 notcomeng

notcomeng

Posted 27 August 2012 - 16:59

มีกลิ่นตุๆ หึหึ ^_^

#81 tonythebest

tonythebest

Posted 27 August 2012 - 16:59

ผมถามไปถึงการพยายามแสดงตนเป็นปานเทพของคุณน่ะครับ
ว่าการที่คุณว่าคนอื่น ว่าแตกประเด็น
แต่ประเด็นสร้างภาพของคุณ
มันก็หาได้อยู่ในประเด็นของกระทู้แต่อย่างใด

นอกเสียจากจะเป็นแต่การสร้างภาพคนดีแต่เพียงเท่านั้นครับ

ทบทวนบทบาทตนเองให้ดีสิครับ

#82 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 17:49

ก็ทำเท่าที่ให้กลับคืนสังคมได้เท่านั้นแหละ
เห็นแล้วมันไม่ไหวจริงๆ ความขัดแย้งมันทำให้คนไม่เคารพกฎ
จะมาอ้างกฎกันพอผมกลับไปคิด เอาเข้าจริงๆ กรณีนี้โดนกันเพียบ
ก็พยายามลดใช้คำ พยายามให้มันเสียดน้อยที่สุด มันก็ยังโดนอยู่ดี
เข้าใจถึงปัญหาชีวิตจริงเลยว่ามันเป็นยังไงบ้าง

ภาพคนดีคนไม่ดีผมไม่ได้คิดมากกับตัวเองหรอก ตอนนี้ก็พยายามระวังตัวเองมากขึ้น
ไม่ใช่กลัวคนอื่นจะคิดไม่ดีด้วยนะ แต่กลัวคนมันจะเอาไปเป็นข้อปฎิบัติและทำตาม

อยากจะเขี่ยอยากจะกำจัดใช่มั๊ย เชิญทำไปเข้าเค้ามีจุดไหนบกพร้องก็จัดการ
ผมไม่ยุ่ง แต่อะไรที่ผมมองว่าเป็นการเอาเปรียบจนเกินไป ผมก็ขออนุญาตเช่นกัน
ตอนนี้เค้าอยากเเปลี่ยนแปลงให้ทำยังไงอะ ก็ต้องช่วย

วันไหนอยากกลับไปเป็นเหมือนเดิมก็ไม่ได้ห้ามอะไร เอาแค่ตอนนี้ก่อนให้รอดจากตอนนี้ก่อนเถอะ
ไม่ต้องห่วงว่าผมจะหลงไปกับมันหรอก เห็นว่าไม่มีใครจ้องจะอะไรกับเค้าผมก็เงียบไปเอง

ลองเงียบดูกันหรือยังหล่ะ?

#83 susu

susu

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 17:54

<_<

ตอบโต้แทน

555

#84 susu

susu

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 17:57

ผมถามไปถึงการพยายามแสดงตนเป็นปานเทพของคุณน่ะครับ
ว่าการที่คุณว่าคนอื่น ว่าแตกประเด็น
แต่ประเด็นสร้างภาพของคุณ
มันก็หาได้อยู่ในประเด็นของกระทู้แต่อย่างใด

นอกเสียจากจะเป็นแต่การสร้างภาพคนดีแต่เพียงเท่านั้นครับ

ทบทวนบทบาทตนเองให้ดีสิครับ

ชัดเจนครับ เขาเรียก เกาะ ครับ

#85 susu

susu

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 17:58

คุณเป็นใครเหรอครับ
ทำไมผมต้องบอกด้วย ว่าผมไม่อยากคุยกะคุณนะ
อย่ามายุ่งกะความเห็นของผมนะ

นี่มันกระทู้ของใจดีนะครับ
ไม่ใช่กระทู้ของคุณ

เป็นไรมากมั๊ยครับ

ผมโดนมาแล้ว 55

#86 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 27 August 2012 - 18:17

จขกท ที่เป็นเสื้อแดงก็ระบุว่าตัวเองอึดอัดใจ แต่คงไม่รู้ด้านกฎหมายเท่าที่ควร
สิทธิในการแสดงออกของเสื้อแดง ส่วนมากก็จะอยู่ที่แกนนำเป็นคนยั่วยุเป็นคนเรียกให้ออกมา

คุณจะไปเหมารวมว่าทุกคนเป็นอย่างที่ว่าก็ไม่ใช่ทางออก ให้ความรู้เค้าได้แล้วหรือยัง?
ในเมื่อตอนนี้เค้าเกิดความอึดอัดใจกับสิ่งที่ตัวเองหรือพวกของตัวเองกระทำ

คนมีความรู้ความเข้าใจปิดกั้นการให้ความรู้ และให้โอกาศในยามที่พวกเค้าต้องการ
เรียกคนเหล่านั้นว่าเป็นพวกมีปมด้อย คนนิยามคือผู้ที่กระทำให้พวกเค้้าเป็นอย่างนั้นใช่หรือไม่

ถ้าเค้าต้องเอาชนะคำพูดด้วยการสร้างความรู้ด้วยตนเอง คนที่อ้างว่าตนเองมีความรู้กล่าวว่าผู้อื่นมีปมด้อย
จะทำยังไง ตอบอย่างใสๆว่าที่เคยพูดไปเพราะหวังดี ที่ไม่ยอมช่วยเหลือให้ความรู้ในตอนนั้นเพราะอยากให้ค้นคว้าด้วยตนเอง

ไม่มีคำว่า "ให้" ทุกอย่างเกิดขึ้นด้วยตัวเอง โอกาสก็ปล่อยให้พวกเค้าสร้างขึ้นด้วยตัวเอง
เมื่อแบ่งแยกกันไปนานแล้ว แถมให้นิยามปมด้อยเอาไว้อีก ไม่มีทางที่จะกลับมาคืนดีกันได้จริงหรอก
นอกจากฝั่งแดงเองที่จะยอมเปิดใจรับอีกฝั่งหนึ่ง

ให้โอกาศให้ความรู้พวกเค้าในยามที่กำลังสับสน ไม่ดีกว่าหรือครับ?

เมื่อให้แล้วเขาไม่เอาจะทำยังไงละครับ เขาเห็นว่าเป็นฝั่งตรงข้ามก็ตั้งธงไว้ว่าไม่รับไม่เอาอะไรทั้งนั้น

พระพุทธเจ้ายังแบ่งคนเปรียบดังบัว 4 เหล่าเลยครับ การให้น่ะให้ได้ แต่ต้องดูคนที่เขารับด้วยว่าเขาเอาด้วยไหม

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#87 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 18:38

จขกท ที่เป็นเสื้อแดงก็ระบุว่าตัวเองอึดอัดใจ แต่คงไม่รู้ด้านกฎหมายเท่าที่ควร
สิทธิในการแสดงออกของเสื้อแดง ส่วนมากก็จะอยู่ที่แกนนำเป็นคนยั่วยุเป็นคนเรียกให้ออกมา

คุณจะไปเหมารวมว่าทุกคนเป็นอย่างที่ว่าก็ไม่ใช่ทางออก ให้ความรู้เค้าได้แล้วหรือยัง?
ในเมื่อตอนนี้เค้าเกิดความอึดอัดใจกับสิ่งที่ตัวเองหรือพวกของตัวเองกระทำ

คนมีความรู้ความเข้าใจปิดกั้นการให้ความรู้ และให้โอกาศในยามที่พวกเค้าต้องการ
เรียกคนเหล่านั้นว่าเป็นพวกมีปมด้อย คนนิยามคือผู้ที่กระทำให้พวกเค้้าเป็นอย่างนั้นใช่หรือไม่

ถ้าเค้าต้องเอาชนะคำพูดด้วยการสร้างความรู้ด้วยตนเอง คนที่อ้างว่าตนเองมีความรู้กล่าวว่าผู้อื่นมีปมด้อย
จะทำยังไง ตอบอย่างใสๆว่าที่เคยพูดไปเพราะหวังดี ที่ไม่ยอมช่วยเหลือให้ความรู้ในตอนนั้นเพราะอยากให้ค้นคว้าด้วยตนเอง

ไม่มีคำว่า "ให้" ทุกอย่างเกิดขึ้นด้วยตัวเอง โอกาสก็ปล่อยให้พวกเค้าสร้างขึ้นด้วยตัวเอง
เมื่อแบ่งแยกกันไปนานแล้ว แถมให้นิยามปมด้อยเอาไว้อีก ไม่มีทางที่จะกลับมาคืนดีกันได้จริงหรอก
นอกจากฝั่งแดงเองที่จะยอมเปิดใจรับอีกฝั่งหนึ่ง

ให้โอกาศให้ความรู้พวกเค้าในยามที่กำลังสับสน ไม่ดีกว่าหรือครับ?

เมื่อให้แล้วเขาไม่เอาจะทำยังไงละครับ เขาเห็นว่าเป็นฝั่งตรงข้ามก็ตั้งธงไว้ว่าไม่รับไม่เอาอะไรทั้งนั้น

พระพุทธเจ้ายังแบ่งคนเปรียบดังบัว 4 เหล่าเลยครับ การให้น่ะให้ได้ แต่ต้องดูคนที่เขารับด้วยว่าเขาเอาด้วยไหม

ต้องดูกันต่อไปครับ ผมไม่คิดที่จะหวังผลจากการให้ เพราะฉะนั้นจึงบอกได้เพียงว่าไม่รู้ว่าเค้าจะคำนึงถึงจุดนี้หรือไม่
เห็นเพียงความตั้งใจเท่านั้น เมื่อเค้าตั้งใจผมก็สนับสนุน เกิดเค้าปฎิเสธตอนหลังมันก็เป็นสิทธิของเค้าที่ทำได้
ก็ย้ำไปแล้วว่ามองต่างหรืออย่างไรไม่สนใจ ขอเพียงไม่กลับไปทำตัวเหมือนเดิมอีกอยู่ร่วมกับคนในสังคมได้ก็พอ
และผมคงจะไม่กลับไปนั้งเสียใจหรอกครับ หวังว่าคงจะเข้าใจในจุดนี้

จะจัดอยู่เหล่าไหน ตอนนี้ผมก็คิดเพียงแค่ว่ามันคือ "บัว" ปล่อยให้ธรรมชาติในตัวเค้ากำหนดเหล่าของเค้าเองครับ

#88 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 18:41

เป็ดเหลิมไม่เคยลงมาหาเสียงภาคใต้เลยสักครั้ง ถ้ามีก้หาต้นตอที่มาของข่าวมาไม่ใช่แค่ว่า ข่าวนาน แล้ว
ถ้าไม่มีคำตอบถือว่าเอ็งยังเป็นคน โกหกตแหลโคตรๆ ได้คงเส้นคงวาเหมือนเดินนะใจดี20

#89 tonythebest

tonythebest

Posted 27 August 2012 - 18:41

ก็ทำเท่าที่ให้กลับคืนสังคมได้เท่านั้นแหละ
เห็นแล้วมันไม่ไหวจริงๆ ความขัดแย้งมันทำให้คนไม่เคารพกฎ
จะมาอ้างกฎกันพอผมกลับไปคิด เอาเข้าจริงๆ กรณีนี้โดนกันเพียบ
ก็พยายามลดใช้คำ พยายามให้มันเสียดน้อยที่สุด มันก็ยังโดนอยู่ดี
เข้าใจถึงปัญหาชีวิตจริงเลยว่ามันเป็นยังไงบ้าง

ภาพคนดีคนไม่ดีผมไม่ได้คิดมากกับตัวเองหรอก ตอนนี้ก็พยายามระวังตัวเองมากขึ้น
ไม่ใช่กลัวคนอื่นจะคิดไม่ดีด้วยนะ แต่กลัวคนมันจะเอาไปเป็นข้อปฎิบัติและทำตาม

อยากจะเขี่ยอยากจะกำจัดใช่มั๊ย เชิญทำไปเข้าเค้ามีจุดไหนบกพร้องก็จัดการ
ผมไม่ยุ่ง แต่อะไรที่ผมมองว่าเป็นการเอาเปรียบจนเกินไป ผมก็ขออนุญาตเช่นกัน
ตอนนี้เค้าอยากเเปลี่ยนแปลงให้ทำยังไงอะ ก็ต้องช่วย

วันไหนอยากกลับไปเป็นเหมือนเดิมก็ไม่ได้ห้ามอะไร เอาแค่ตอนนี้ก่อนให้รอดจากตอนนี้ก่อนเถอะ
ไม่ต้องห่วงว่าผมจะหลงไปกับมันหรอก เห็นว่าไม่มีใครจ้องจะอะไรกับเค้าผมก็เงียบไปเอง

ลองเงียบดูกันหรือยังหล่ะ?

ขออภัยครับ ถ้าทำให้คิดแตกไปถึงขนาดนั้น
ผมคงต้องรบกวนไปอ่านการตอบกระทู้ทั้งหมดอีกสักรอบ
โดยเฉพาะ ในคำความเห็นของผม

ใจดีกลับมาในวันนี้
ผมไม่รู้เจตนาที่แท้จริงเท่าไหร่
แต่วันวาน เขาคือเด็กเลี้ยงแกะคนนึง ที่ไม่สามารถพูดอะไรให้คนอื่นเชื่อได้
วันนี้ หากเขาอยากมีที่ยืนบนบอร์ด เขาเลือกได้ ด้วยตัวเขาเองครับ
เหมือนหลายสิบกระทู้ที่ผ่านมา นั่นก็คือจุดยืนที่เขาเลือก
ไม่ได้มีใครบังคับ เพราะบังคับกันไม่ได้

ดังนั้น ใจดีเลือกได้ครับ ว่าจะทำตามใจตนเองต่อไป
หรือจะอยากได้จุดยืนในบอร์ด แบบที่ได้รับการยอมรับ
(เช่นที่คุณ TFEX เคยได้รับมา <ขออภัยครับ ที่ต้องอ้างเพื่อเป็นตัวอย่าง>)
หากจะตามใจไม่สนใจความคิดเห็นความรู้สึกที่มีต่่อตนของคนในบอร์ด
ใจดีก็สามารถเป็นอะไรก็ได้ จนกว่าจะทำผิดกฏและโดนแบน
หรือใจดีจะกลับตัวจริงๆ และอยากให้ทุกคนยอมรับในตัวตนใหม่
นั่นก็ย่อมต้องใช้เวลาพิสูจน์ตัวเอง เพื่อให้คนอื่นยอมรับ

ทีนี้ ทั้งหมดทั้งสิ่้น อยู่ที่การตัดสินใจของใจดีครับ
ว่าเขาอยากยืนอยู่ ในลอคอินนี้แบบไหน
ไม่ใช่การตัดสินใจของผม หรือของคุณ
ผมเคยพูดกับใจดีเรื่องนี้ก่อนคุณด้วยซ้ำ ให้เขาปรับเปลี่ยนพฤติกรรม
แต่ผมก็คือคำพูดนั้ันโดนมองข้ามไป และเกิดกระทู้ใจดีอีกมากมายหลังจากนั้น

โอกาสที่เป็นไปได้มากที่สุด เหมือนอย่างที่ผมเคยพูดถึงความเป็นคนเสื้อแดงในมุมมองผม
คือการรับรู้ พบเจอปัญหา และพบเจอความเป็นจริง จึงจะเข้าใจ
ว่ารัฐบาลเพื่อไทย หรือนายกยิ่งลักษณ์ ตัวตนจริงๆ เป็นเช่นไร
และเขาจะได้อะไรจากการเป็นคนเสื้อแดง และจะสูญเสียอะไร
เราบอกเขาไม่ได้ เขาไม่เชื่อเราหรอกครับ

ใจดีก็เช่นกัน
การกลับมายืนในจุดยืนใหม่ ย่อมต้องผ่านการพิสูจน์ตัวเอง
เพื่อให้ตนเองและคนอื่นยอมรับ

ก็เท่านั้น

ถ้าใจดีเป็นคนพิการ ง่อยเปลี้ย
และมีสมาชิกท่านใดไปล้อเลียน ในเรื่องความง่อยเปลี้ยนั้น
ผมเองก็คงจะไม่พอใจ เพราะเรื่องแบบนั้น เขาเลือกไม่ได้ครับ
แต่การมาแสดงตัวตนในบอร์ดนี้ การโกหก การสร้างเรื่องจนใหญ่โต
นั่นคือการเลือกปฏิบัติของเขาเองทั้งสิ้นครับ

ดังนั้น เรื่องนี้ ผมยืนยันความคิดผมว่า ไม่ใช่ข้อบกพร่องของใจดี
แต่เป็นความตั้งใจเท่านั้น

การชี้จุด การต่อต้าน การไม่ยอมรับ มันก็ย่อมเป็นเรื่องปกติที่จะได้พบเจอ

ผมคงต้องถาม ว่าทำไมต้องเงียบ
เงียบเพื่อสร้างอะไร เงียบเพื่อหวังผลอะไร
สมมุติว่า ใจดีกลับมา โดยมีเจตนาเช่นเดิม
ความน่าเชื่อถือของบอร์ดนี้ ก็ยิ่งลดน้อยถอยลงไป ตามกระทู้ขยะที่เกิดขึ้นเรื่อยๆ
เหมือนดังเช่นหลายๆ กระทู้ที่เกิดขึ้นแทบทุกวัน จากสมาชิกส่วนหนึ่ง
ดังนั้น ผมคงไม่คิดเงียบ
หรือถ้าจะให้ผมเงียบ ก็คือไล่ผมออกไปจากบอร์ดเสีย

อย่างน้อย ผมก็ทำเพื่อปกป้องพื้นที่ที่ผมยืนอยู่ด้วย
นี่คือชุมชนที่ผมกับคุณก็มีส่วนอยู่ร่วมกันด้วย
ผมว่า ผมมีสิทธิ์นะครับ

ย้ำอีกครั้ง ว่าการตอบโต้กับใจดี ไม่ว่าในลักษณะใด
ไม่ใช่การทำร้ายร่างกาย ไม่ใช่เรื่องต้องเจ็บตัว
เรากำลังถกเถียงกันด้วยความคิด ความเชื่อที่แตกต่างกัน
ดังนั้น จึงต้องเอาหลักฐาน เอาเหตุผลเข้าถกกัน

ไม่ใช่เอาเรื่องโกหกมาเอาชนะกัน

นี่คือสิ่งที่ใจดีต้องพิสูจน์ครับ

ถ้าใจดี นึกอยากพิสูจน์ตามคำพูดของผม
ผมขออนุญาตแนะนำให้คุยกับคุณ TFEX ดูก็ได้นะครับ
ถามดู ว่าเขาเจออะไร และเขาทำอย่างไร ใช้เวลา ใช้ปัจจัยอะไรบ้าง

#90 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 18:48

เจตนาชัดเจนเลยว่าเตือนด้วยความเป็นห่วง ขอบคุณ จอมโจรคิด มากครับ

#91 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 19:08

ดร.เป็ดเหลิมก็ไม่เห็นด้วยกับพฤติกรรมของไพร่เสื้อแดงสมุทรปราการ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#92 Mike Sutipat

Mike Sutipat

น้องเก่า

Posted 27 August 2012 - 19:12

ว่านะ ประนามใจดี20 อีกคนด้วยดีกว่า ในว่าจะลาบอร์ดไป เเต่ทำไมยังกลับมาอีก

ไม่มีสัจจะในหมู่เสื้อเเดงจริงๆ

ไม่มีใครยิ่งใหญ่ไปกว่า"โลง"

#93 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:13

คุณ tonythebest ครับ เรื่องพิสูจน์หรือไม่พิสูจน์สำหรับผมมันไม่มีความหมายจริงๆ
ให้เค้าเสนอมุมมองความคิดอะไรได้ ก็ทำไปเถอะอะไรเสนอไม่ได้เค้าก็ตัดสินใจเอง
อะไรจริงหรือไม่จริง ทุกอย่างอยู่ที่การนำเสนอข้อมูลของใจดีใช่มัยครับ

เป็นการบ้านสำหรับเค้าเลยว่าจะต้องทำยังไง ให้คนอื่นยอมรับเหตุผลและข้อมูลของเค้าได้
ผมรู้สึกดีเสียอีกที่เค้าได้มีการพัฒนาตนเอง ไม่ทำตัวเกเรเหมือนเก่า สำหรับผมแค่นี้ก็ดีแล้วครับ

ไม่มีใครหรอกครับที่ไม่เคยผิดพลาด เมื่อรู้ว่าผิด รับรู้หรือรู้สึกว่าตัวเองผิด แต่นี้ก็ดีมากแล้วที่รู้สึกได้
จะปล่อยให้เค้าจมอยู่แต่ในความผิดอย่างเดียวเลย ให้อยู่ในวังวนอย่างนั้นไปตลอดกาล
มีการพัฒนาตัวเองอย่างไรก็ไม่เป็นที่ยอมรับ ไม่โหดร้ายไปสำหรับผม

พออ่านความคิดเห็นสุดท้าย ก็เข้าใจว่าคุณ tonythebest กังวลเรื่องที่ใจดีจะต้องพิสูจน์ตัวเอง
แสดงว่าเป็นห่วงใจดีอยู่ไม่น้อย ลองให้เค้าพัฒนาตัวเองเถอะครับ อะไรที่เราไม่เชื่อเรารับไม่ได้
อยากแนะนำก็แนะนำ ไม่อยากแนะนำก็ปล่อยกระทู้ให้ตกไป คุณภาพของบอร์ดไม่ได้วัดผล
จากกระทู้ของใจดีคนเดียวซะหน่อย นี้คือความหมายคำว่า "เงียบ" ของผม

ไม่มีความจำเป็นว่า สมาชิกทุกท่านต้องออกจากบอร์ดเพียงเพราะกระทู้ของใจดี
มันหนักหน้าอย่างนั้นเลยหรือคิดกันไปเอง?

#94 conservative

conservative

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:20

กระทู้นี้ของใจดี

ทำให้สมาชิก สรท. มีวิวาทะกัน

ไม่รู้ว่า ใจดี คิดอะไรอยู่หนอ...........

#95 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 27 August 2012 - 19:25

ไม่รู้ว่า ใจดี คิดอะไรอยู่หนอ...........

ตูอีกแล้วเหรอ? ลงที่ตูคนเดียว!!

#96 pream

pream

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:35

ตูอีกแล้วเหรอ? ลงที่ตูคนเดียว!!

ก็เพราะสันดา นของเมริ งที่เคยทำเอาไว้ไง กล้าสิ กล้าขอโทษในสิ่งที่ผ่านมา ตรูเชื่อว่าหลายคนคงให้อภัย แต่ถ้าเมริ งไม่ขอโทษ เขาก็จะรังเกียจเมริ งเพิ่มมากขึ้นไปอีก

Edited by pream, 27 August 2012 - 19:36.

#97 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

Posted 27 August 2012 - 20:28

ถ้าคิดจะรู้สึกอย่างนี้ ผมถามคุณคำเดียวครับ
คุณเคย สำนึกผิดบ้างไหม ???

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#98 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

Posted 27 August 2012 - 20:41

เพราะคำพูดแหลๆจากคนตอแหลไง หรือจะบอกว่า โกหกสีขาว

#99 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:57

ใจดีนี่เทพจริงๆ

โกหกตลอด มึน ไม่เคยขอโทษสมาชิก
แถมยังมีความสามารถ ทำให้สมาชิก
วิวาทกันได้อีก......ผมเชื่อในความสามารถ
จริงๆ.....

#100 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 21:01

โทนี่ดะเบสท์ยังคมทุกสำนวนเหมือนเดิม

ใจดี เถ้าแก่บริษัทเอ็งก็เล่นเว็บนี้ด้วยเว้ยเฮ้ย
โลกสมมุติเค้ายังตามมาห่วงเอ็งเลย ทำไมกว่าจะเพิ่มเงินเดือนให้เอ็งเป็น15000มันนานจังฟระ :angry: :angry:
"ท๊ากสิน....ออกไป"

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users