Jump to content

- - - - -

////////// คุณคิดว่าสมควรประนามมวลชนเสื้อแดงที่ขัดขวางการดำเนินกิจกรรมทางการเมืองของพรรคปชป. ?

• Please log in to reply
303 replies to this topic

#101 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 27 August 2012 - 21:28

ว้า ที่ร้อยเอ็ด พอดี #101

ไอ้ตอแหล ไอ้คางครูด

Edited by plunk, 27 August 2012 - 21:29.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#102 ไข่ต้ม

ไข่ต้ม

น้องเก่า

Posted 27 August 2012 - 22:08

ถามใจดี
เพราะอะไร ถึงกลับมาครับ

ไม่สิ ต้องถามว่า เพราะอะไร ถึงกลับมาในลอคอินเดิมครับ

MOD ตามแบน loginใหม่ของผมครับ เลยต้องใช้loginนี้ อยากเปลี่ยนใจจะขาด ไม่อยากเล่นนักหรอก login นี้อ่ะ

จริงๆแล้ว ใจดีเป็นซุปตา ของเสรีไทยเหมือนกันนะ ไม่มีคงเหงา :D :D :D

#103 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 28 August 2012 - 00:20

กระทู้นี้ของใจดี

ทำให้สมาชิก สรท. มีวิวาทะกัน

ไม่รู้ว่า ใจดี คิดอะไรอยู่หนอ...........

ตูอีกแล้วเหรอ? ลงที่ตูคนเดียว!!

กระทู้นี้ เป็นกระทู้ที่ผมเชื่อว่า ถ้าใจดีไล่อ่านความเห็นด้วยสายตาแห่งวัย
ใจดีจะเข้าใจสัจธรรมอย่างหนึ่ง
โลกที่แท้จริง ไม่มีโอกาสให้กับใครได้เสมอไปทุกครั้งนะครับ ใจดี
สิ่งที่คุณเคยเป็น และผมยังเชื่อว่า คุณยังคงเป็นอยู่ไม่น้อยกว่าครึ่งคน
คือความไม่เข้าใจโลกภายนอกในมุมของคนอื่น

ผมดูคำพูดในความเห็นนี้ ก็มั่นใจที่จะพูดประโยคข้างต้นได้
เพราะผมเชื่อว่า ใจดี ยังไม่น่าจะเก็ท

ปัญหาอาจอยู่ที่ วัยของสายตาใจดี น่าจะยังไม่โตพอ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#104 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 00:43

คุณ tonythebest ครับ เรื่องพิสูจน์หรือไม่พิสูจน์สำหรับผมมันไม่มีความหมายจริงๆ
ให้เค้าเสนอมุมมองความคิดอะไรได้ ก็ทำไปเถอะอะไรเสนอไม่ได้เค้าก็ตัดสินใจเอง
อะไรจริงหรือไม่จริง ทุกอย่างอยู่ที่การนำเสนอข้อมูลของใจดีใช่มัยครับ

เป็นการบ้านสำหรับเค้าเลยว่าจะต้องทำยังไง ให้คนอื่นยอมรับเหตุผลและข้อมูลของเค้าได้
ผมรู้สึกดีเสียอีกที่เค้าได้มีการพัฒนาตนเอง ไม่ทำตัวเกเรเหมือนเก่า สำหรับผมแค่นี้ก็ดีแล้วครับ

ไม่มีใครหรอกครับที่ไม่เคยผิดพลาด เมื่อรู้ว่าผิด รับรู้หรือรู้สึกว่าตัวเองผิด แต่นี้ก็ดีมากแล้วที่รู้สึกได้
จะปล่อยให้เค้าจมอยู่แต่ในความผิดอย่างเดียวเลย ให้อยู่ในวังวนอย่างนั้นไปตลอดกาล
มีการพัฒนาตัวเองอย่างไรก็ไม่เป็นที่ยอมรับ ไม่โหดร้ายไปสำหรับผม

พออ่านความคิดเห็นสุดท้าย ก็เข้าใจว่าคุณ tonythebest กังวลเรื่องที่ใจดีจะต้องพิสูจน์ตัวเอง
แสดงว่าเป็นห่วงใจดีอยู่ไม่น้อย ลองให้เค้าพัฒนาตัวเองเถอะครับ อะไรที่เราไม่เชื่อเรารับไม่ได้
อยากแนะนำก็แนะนำ ไม่อยากแนะนำก็ปล่อยกระทู้ให้ตกไป คุณภาพของบอร์ดไม่ได้วัดผล
จากกระทู้ของใจดีคนเดียวซะหน่อย นี้คือความหมายคำว่า "เงียบ" ของผม

ไม่มีความจำเป็นว่า สมาชิกทุกท่านต้องออกจากบอร์ดเพียงเพราะกระทู้ของใจดี
มันหนักหน้าอย่างนั้นเลยหรือคิดกันไปเอง?

ผมไม่คิดว่า จะมีการ “พิสูจน์” ใดๆ ที่ไม่ลำบากหรอกนะครับ
ที่ผ่านมา ทุกกระทู้ของใจดี ไม่ว่าจะมีเนื้อหาสาระประการใด
มันก็เป้นได้แค่เพียงกระทู้ขยะ ในสายตาของหลายๆ ท่าน
นี่คือภาพที่ใจดีจะต้องมี ในที่นี่ และอีกหลายๆ พื้นที่ ที่เรื่องราวกระจายไปถึง
แต่ทั้งหมดทั้งสิ้น มันเป้นเรื่องของใจดีครับ

ผมเป้นเพียงสมาชิกร่วมบอร์ด ที่มีสิทธิเสรีภาพ ที่จะแสดงความเห็น
แสดงความคิด ในมุมมองของผม เท่าๆ กันกับที่ใจดีหรือคุณมี
ตราบใดที่ไม่ได้กระทำผิดกฏ และผมเชื่อว่า การกระทำใดๆ ที่ผมอาจผิดพลาด
โดยรู้หรือไม่รู้ก็ตาม วิจารณญานของ MOD น่าจะสามารถชี้วัดได้ครับ
และถ้าผมจะโดนลบความเห็น หรือตักเตือน ด้วยวิจารณญานนั้น
ผมคงต้องยินดีรับครับ

ผมก้เพียงใช้สิทธิ์ของผม กระทำการบนวิธีการที่ผมเห็นว่าเป็นเรื่องปกติ
ที่ผมน่าจะทำได้ และหลังจากคำถามแรก ใจดีก็ตอบกลับผม อธิบายจนผมเข้าใจ
ไม่คิดว่านั่นเป็นประเด็นใหญ่โตอันใด

จนความเห็นถัดมาของคุณ

ลองอ่านดูนะครับ ผมยังรู้สึกอยู่ดี ว่ามันประหลาด

ผมไม่ใช่ตำรวจ ใจดีไม่ใช่ผู้ต้องหา และคุณไม่ใช่ทนาย
แต่ผมอ่านแล้ว ผมกลับรู้สึกแบบนั้น ตามที่เคยเห็นในหนังฝรั่ง
ที่ทนายปกป้องลูกความของตนเอง และไม่ให้ปากคำใดๆ

จนผมสงสัย เสรีไทย คือบอร์ดสนทนาหรือเวปบล็อค ที่เข้ามาอ่านได้อย่างเดียว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#105 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 28 August 2012 - 01:19

-_- ผมว่ามีอะไรแปลกๆอยู่นะ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#106 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 01:24

จากประสบการ์ณที่ผมพบเจอที่บอร์ดนี้ ข้อสงสัยระหว่างสมาชิกด้วยกันเองทำให้มีปัญหาเกิดขึ้น
เช่น เหตุการ์ณก่อนหน้านี้ ขออนุญาตไม่กล่าวถึง ผมจึงไม่อยากให้มันเกิดขึ้นซ้ำซ้อนจากปัญหาเดิมๆ

ความคิดเห็นของผมต้องการจะชี้แจงเหตุ เพื่อไม่ให้ต้องวนกลับไปถึงจุดนั้นอีก กลายเป็นทนายเช่นเดิม
จุดประสงค์จากการสอบถามของคุณต้องการที่จะถามว่าทำไมใจดีถึงกลับมาใช้ ID เดิม

กฎของเว็บได้ระบุเอาไว้ว่า "13.10 สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด"
เหตุและผลที่ใจดีต้องกลับมาใช้ ID เก่า ถ้าคุณเข้าใจถึงข้อบังคับมันก็ไม่น่าจะเกิดข้อสงสัย

ผมก็กลัวท่านอื่นจะไม่เข้าใจถึงข้อนี้ และเนื่องจากคำถามของคุณที่ออกมาด้วย
จึงต้องมีการอ้างถึงกฎให้ทุกคนเห็นอีกครั้ง กลัวท่านอื่นจะเข้าใจว่าสมาชิกสามารถมีหลาย ID
สลับเปลี่ยนใช้งานได้ก็เท่านั้น

ตรงนี้คือประเด็นทั้งหมด เนื้อหาของผมไม่สามารถตอบคำถามที่ว่า ทำไมใจดีต้องกลับมาใช้ ID เดิมได้หรือครับ?

ถ้าคุณเกิดข้อข้องใจผมต้องขออภัยด้วย

#107 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 01:30

ตรงนี้ผมคิดว่าน่าจะมีการ เพิ่มคำว่า "ห้าม" ก่อนประโยคที่ว่า สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด
คุณ tonythebest เห็นด้วยกับผมหรือไม่ครับ? อาจจะหลงกับกฎข้อนี้ก็เป็นได้ จึงเกิดคำถามที่ถามใจดีแบบนั้นออกมา

ถ้ามีอะไรประหลาดอีกก็เชิญก็แล้วกัน ผมยินดีตอบตามความคิดเห็นที่ผมเข้าใจครับ

#108 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

Posted 28 August 2012 - 06:45

มีกระทู้อีกอัน ของใจดี โดนด่าเยอะเลย ไม่ไปช่วยปกป้อง เค้าหน่อยเหรอ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#109 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 10:59

ถามใจดี

ไม่สิ ต้องถามว่า เพราะอะไร ถึงกลับมาในลอคอินเดิมครับ

คำถามข้อนี้ ผมถาม เพียงเพราะต้องการแซวใจดี เหมือนที่เคยทำ

MOD ตามแบน loginใหม่ของผมครับ เลยต้องใช้loginนี้ อยากเปลี่ยนใจจะขาด ไม่อยากเล่นนักหรอก login นี้อ่ะ

นี่คือคำตอบของใจดีครับ เลยทำให้เกิดข้อสงสัย
จำได้ว่าลอคอินอาจารย์วุฒิพงษ์ เป็นล็อคอินที่เคยถูกแบนไปแล้ว
แต่ไม่แน่ใจว่าเค้าจะมีอันอื่นอีกหรือไม่

ก่อนหน้านี้ มีเพื่อนสมาชิกเคยทำนายเอาไว้ ว่าคราวที่ใจดีท้าพนันลอคอินกะเด็กปากดี
เป็นเพราะใจดีต้องการเปลี่ยนลอคอินใหม่ เนื่องจากลอคอินเดิมอาจจะไม่เวิร์คอีกต่อไปสำหรับเขา

ผมเอง เคยพยายามบอกกล่าวเพื่อนสมาชิกหลายต่อหลายครั้ง
แต่ก็พอเข้าใจว่า ผมไม่ใช่คนดังอะไร ที่ใครๆ จะจดจำอะไรของผมได้
ดังนั้น จึงขอเรียนคุณ Pervious ให้ทราบครับ
ผมไม่ใช่คนที่เก่งข้อมูล จดจำรายละเอียดอะไรใดๆ
ไม่ค่อยเคยสนใจอ่านกฏ ข้อบังคับ
เพราะรู้ว่า อ่านไปก็ไม่จำ
เวลาตอบกระทู้ แสดงความเห็น ผมจึงมักแค่แสดงความเห็น
แสดงเหตุผล แต่ไม่ค่อยแสดงข้อมูล เว้นแต่ไปหามาแปะได้เท่านั้น
(เหมือนที่เคยโชว์โง่ในกระทู้ที่คุยกับคุณสิงห์สนามหลวง เรือการบุกโรงพยาบาล)

ดังนั้น ผมไม่ทราบรายละเอียดเรื่องการสมัครลอคอินซ้อนอะไรนั่น
รวมถึงกฏที่คุณยกมาอ้างหรอกครับ รวมถึง ไม่ได้อยากยึดกฏอะไร
แม้ผมจะเคยร้องเรียนใจดี แต่ร้องเรียนในฐานะที่เขาสร้างเรื่องโกหก
จนกระทู้กลายเป็นขยะในบอร์ด
ที่ผมสอบถาม เพราะก่อนหน้านี้ ใจดีตั้งกระทู้ร่ำลากันอย่างเป็นทางการมาแล้ว
และผมเดาว่า เป็นกระทู้ที่ตั้งใจจะประกาศให้ทุกคนที่นี่เลิกสนใจกับลอคอินใจดี
เพื่อเขาจะกลับมามีที่ยืนใหม่ในลอคอินอื่น
(ซึ่งอาจจะเริ่มด้วยการสร้างประเด็นอะไรไปตามวิสัยของเขาก็ตามแต่)
เพียงแต่ MOD ที่นี่ กลับรู้ทันเกมนี้ล่วงหน้าใจดี
จึงยังไม่ยกเลิกลอคอินเดิมให้ ซึ่งกลายเป็นไม่เข้าเกมของใจดีไป
จนกลายเป็นเหตุให้ใจดีเกิดอาการหงุดหงิดผ่านคำตอบ

กลับมาที่คำตอบในความเห็นบนๆ ของผม
ผมมองว่า เสรีไทย คือกระดานสนทนา ที่ให้เรามาพูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเกห็น
การตั้งคำถาม ตอบคำถาม (โดยเน้นไปที่การเมือง)
ครั้งแรก ที่สร้างชื่อเสียงให้ใจดี มันคือการนำตัวตนของเขา เข้าไปยึดโยงกับการโกหก
เพื่อสนับสนุนความคิดทางการเมือง (เรื่องเงินเดือนที่ตนเองได้รับ
รวมถึงเรื่องหลังจากนั้น ไม่ว่าจะเป็นรถยนต์ งาน หรืออีกหลายๆ อย่าง)

ดังนั้น นั่นเป็นการสร้างตัวละครเข้ามาในเนื้อหาการพูดคุย
แน่นอนว่า ตัวละครนั้น ย่อมเป็นส่วนหนึ่งของการพูดคุยทางการเมืองอย่างไม่อาจหลีกเลี่ยง
บังเอญแต่ว่า ตัวละครนั้น ดันเป็นตัวเขาเอง และโดนผูกโยงเข้ากับเรื่องโกหกพกลม
ดังนั้น เมื่อเขาโดนตั้งคำถามไปที่ตัวตน แทนที่จะเป็นเรื่องนายก เรื่องไอ้ตู่ ไอ้เต้น
มันก็คงไม่แปลก และผมมองว่า นั่นเกี่ยวข้องกับคอนเซปของบอร์ดอย่างไม่ต้องสงสัย
เพราะเขาเป็นคนนำตัวเองเข้ามาเอง

คำพูดสุดท้าย ที่คุณ Pervious พูด ก็คือ ถ้ามีอะไรประหลาดอีกก็เชิญ
ก็ยอมรับครับ ว่ายังมี

สิ่งที่ยังมี คือความประหลาดใจครับ

#110 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 11:33

ถ้าจะขุดอดีตกันมันก็คือความวุ่นวาย และถ้าจะให้ปฎิบัติตามกฎกันก็จะมีข้อสงสัยมากมาย
ดั่งประเด็นที่ผมชี้แจงเอาไว้ คุณก็จบที่เรื่องของกระทู้นี้ไปพูดถึงอีกประเด็นหนึ่ง ไม่จบไม่สิ้นหรอกครับ

ประเด็นที่ผมตอบคุณไปในตอนแรกมันก็บอกอะไรได้ชัดเจนแล้วนะครับ ไม่มีฝ่ายไหนและฝ่ายไหน
คุณพยายามคิดว่าผมยืนอยู่กลับกลุ่มไหนฝากไหนหรือ? มองให้แตกจริงๆ เถอะครับ

ปัญหามันคืออะไร ขออธิบายตรรกะง่ายๆ ที่ผมคิดนะครับ เรื่องมองเกมออก คนที่สามารถกำหนดกฎกติกามารยาทได้
ต้องรู้ถึงกฎข้อบังคับอย่างรอบด้านทุกมุมมอง อะไรทำเพื่อหยุดปัญหา อะไรทำเพื่อแก้ปัญหา อะไรคือทางออกที่เหมาะสม

ทำไมถึงต้องมองไปยังวิถีปฎิบัติ? เพราะมันไม่เกิดความชอบธรรมของทั้งสองฝ่ายไงครับ มันถึงจัดการให้ลงตัวไม่ได้
ยิ่งคุณพูดกล่าวมาถึงจุดนี้ มองข้ามสิ่งที่ผมบอกว่าจุดผิดพลาดเล็กๆ นั้นคืออะไร ผมพอจะเข้าใจแล้วหล่ะครับ

ตอนนี้ผมไม่ประหลาดใจแล้วครับ กลุ่มที่เป็นมองเห็นถึงมัน อีกกลุ่มที่เป็นมองไม่เห็นถึงมัน .. ลองมองในแง่ปัญหาและทางแก้ปัญหา
ไม่ว่าจะฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ถ้าไม่อยากให้ลึกลงไปง่ายๆ มองแง่บวกเอาไว้ครับ ฟังเพลงเพื่อผ่อนคลายก็แล้วกัน

#111 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 28 August 2012 - 11:51

^_^ จุดประสงค์ของคุณ Pervious คืออะไรหรอครับ สมมติว่า ต้องการให้โอกาสใจดีกลับตัว อยากให้อยู่ในประเด็น หรืออย่าให้คุยกับใจดี ดีๆ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#112 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 11:52

Madaguscar ภาคไหนที่ แพนกวิ้น ขับเรือมาจอดที่เกาะ พอพวกสัตว์เห็นต่างดีใจว่าจะได้กลับ NY ทั้งที่ไม่รู้ว่าเรื่อนั้นมันน้ำมันหมด
แล้วเรื่องก็จบที่ตรงนั้น มันภาคไหนอะครับ

#113 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 11:58

^_^ จุดประสงค์ของคุณ Pervious คืออะไรหรอครับ สมมติว่า ต้องการให้โอกาสใจดีกลับตัว อยากให้อยู่ในประเด็น หรืออย่าให้คุยกับใจดี ดีๆ

ขออนุญาตอ้างอิงคำพูดเดิมอีกรอบครับ

จขกท ที่เป็นเสื้อแดงก็ระบุว่าตัวเองอึดอัดใจ แต่คงไม่รู้ด้านกฎหมายเท่าที่ควร
สิทธิในการแสดงออกของเสื้อแดง ส่วนมากก็จะอยู่ที่แกนนำเป็นคนยั่วยุเป็นคนเรียกให้ออกมา

คุณจะไปเหมารวมว่าทุกคนเป็นอย่างที่ว่าก็ไม่ใช่ทางออก ให้ความรู้เค้าได้แล้วหรือยัง?
ในเมื่อตอนนี้เค้าเกิดความอึดอัดใจกับสิ่งที่ตัวเองหรือพวกของตัวเองกระทำ

คนมีความรู้ความเข้าใจปิดกั้นการให้ความรู้ และให้โอกาศในยามที่พวกเค้าต้องการ
เรียกคนเหล่านั้นว่าเป็นพวกมีปมด้อย คนนิยามคือผู้ที่กระทำให้พวกเค้้าเป็นอย่างนั้นใช่หรือไม่

ถ้าเค้าต้องเอาชนะคำพูดด้วยการสร้างความรู้ด้วยตนเอง คนที่อ้างว่าตนเองมีความรู้กล่าวว่าผู้อื่นมีปมด้อย
จะทำยังไง ตอบอย่างใสๆว่าที่เคยพูดไปเพราะหวังดี ที่ไม่ยอมช่วยเหลือให้ความรู้ในตอนนั้นเพราะอยากให้ค้นคว้าด้วยตนเอง

ไม่มีคำว่า "ให้" ทุกอย่างเกิดขึ้นด้วยตัวเอง โอกาสก็ปล่อยให้พวกเค้าสร้างขึ้นด้วยตัวเอง
เมื่อแบ่งแยกกันไปนานแล้ว แถมให้นิยามปมด้อยเอาไว้อีก ไม่มีทางที่จะกลับมาคืนดีกันได้จริงหรอก
นอกจากฝั่งแดงเองที่จะยอมเปิดใจรับอีกฝั่งหนึ่ง

ให้โอกาศให้ความรู้พวกเค้าในยามที่กำลังสับสน ไม่ดีกว่าหรือครับ?

เมื่อให้แล้วเขาไม่เอาจะทำยังไงละครับ เขาเห็นว่าเป็นฝั่งตรงข้ามก็ตั้งธงไว้ว่าไม่รับไม่เอาอะไรทั้งนั้น

พระพุทธเจ้ายังแบ่งคนเปรียบดังบัว 4 เหล่าเลยครับ การให้น่ะให้ได้ แต่ต้องดูคนที่เขารับด้วยว่าเขาเอาด้วยไหม

ต้องดูกันต่อไปครับ ผมไม่คิดที่จะหวังผลจากการให้ เพราะฉะนั้นจึงบอกได้เพียงว่าไม่รู้ว่าเค้าจะคำนึงถึงจุดนี้หรือไม่
เห็นเพียงความตั้งใจเท่านั้น เมื่อเค้าตั้งใจผมก็สนับสนุน เกิดเค้าปฎิเสธตอนหลังมันก็เป็นสิทธิของเค้าที่ทำได้
ก็ย้ำไปแล้วว่ามองต่างหรืออย่างไรไม่สนใจ ขอเพียงไม่กลับไปทำตัวเหมือนเดิมอีกอยู่ร่วมกับคนในสังคมได้ก็พอ
และผมคงจะไม่กลับไปนั้งเสียใจหรอกครับ หวังว่าคงจะเข้าใจในจุดนี้

จะจัดอยู่เหล่าไหน ตอนนี้ผมก็คิดเพียงแค่ว่ามันคือ "บัว" ปล่อยให้ธรรมชาติในตัวเค้ากำหนดเหล่าของเค้าเองครับ

ตามหาพระพุทธเจ้ากันหรือครับ?

#114 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 12:01

Madaguscar ภาคไหนที่ แพนกวิ้น ขับเรือมาจอดที่เกาะ พอพวกสัตว์เห็นต่างดีใจว่าจะได้กลับ NY ทั้งที่ไม่รู้ว่าเรื่อนั้นมันน้ำมันหมด
แล้วเรื่องก็จบที่ตรงนั้น มันภาคไหนอะครับ

สำหรับผมๆว่าเวปเสรีไทยใจกว้างมากๆ ที่ยอมให้คนแบบใจดียังเล่นอยู่ในบอร์ดได้ทุกวันนี้ พร้อมจะรับฟังฟังเหตุผล ความคิดคนที่คิดต่างและนำข้อมูลมาหักล้างได้จนหน้าแหกกับบ้านไม่ถูกมาหลายคน( แถไปออกก็เปิดตูดออกจากกระทู้) และ ใจดีคงไม่ได้เล่นบอร์ดเสรี โกหกตอแหล (ทุกเรื่อง) ลอยหน้าลอยตาอยู่ได้ถึงทุกวันนี้หรอกคับ เมื่อเทียบกับบอร์ดพันทิป ที่ผมไป(เคย)เล่นมาแค่อ้า.. ปากบ่นว่า รัฐบาลหรือทักษิณ ล๊อคอินคุณจะโดน บ๊อคหรือ ลบความเห็นส่วนตัวทันที่ โดนโจมตีด่าจากฝ่ายชะเลียทันที หรือแม้แต่เรื่องห่วยๆ ข่าวแย่ๆๆ ของรัฐบาลปูนิ่มจะไม่มีให้เห็นในพันทิป เลย(เพราะพวกลบทิ้งหมด) ดูง่ายๆคุณเข้าไปห้องโต๊ะข่าวตอนนี้แม้แต่ ข่าวปลดปลัดฯยังไม่มีใครลงข่าวเลยสักคน แต่แปลกใจอ่ะมีข่าวแม่ศิริโชคติดคุก อยู่บนหัวข่าวเลย ผมคิดว่าเวปเสรีฯรับฟังเหตุผลมากกว่า-กฎกติกาดีกว่า เล่นแล้วสบายใจกว่าเยอะไม่งั่นคุณใจดีที่คุณปกป้องจะ หน้าด้านวนเวียนกับมาเล่นใหม่ทั้งที่บอกประกาศขออำลาจาก เวปนี้เหรอคับ จริงไหม

#115 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 28 August 2012 - 12:02

เจ้าของกระทู้ตอบมาก่อน ทำไมเจ้าของกระทู้ต้องชิงหมาเกิด ด้วยการโกหกตอแหลว่าเป็นอาจารย์ด้วยวะ

Attached Images

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#116 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 August 2012 - 12:04

เจ้าของกระทู้ตอบมาก่อน ทำไมเจ้าของกระทู้ต้องชิงหมาเกิด ด้วยการโกหกตอแหลว่าเป็นอาจารย์ด้วยวะ

คุณเช ผมคิดว่าเราคุยกันรู้เรื่องแล้วนะ คุณก็รู้ว่าผมมาที่นี่มีจุดประสงค์เพื่ออะไร เราพวกเดียวกัน

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#117 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 28 August 2012 - 12:23

พูดถึงบัว บัวก็มา :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#118 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 28 August 2012 - 12:25

คุณเช ผมคิดว่าเราคุยกันรู้เรื่องแล้วนะ คุณก็รู้ว่าผมมาที่นี่มีจุดประสงค์เพื่ออะไร เราพวกเดียวกัน

แล้วทำไมมิงต้องสร้างล็อกอินว่าเป็นอาจารย์ด้วยวะ ไอ้ ควาย แดง

Attached Images

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#119 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 12:25

:lol:

#120 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 28 August 2012 - 12:26

ขออนุญาตอ้างอิงคำพูดเดิมอีกรอบครับ

ตามหาพระพุทธเจ้ากันหรือครับ?

ขออนุญาต Quote มาสั้นๆนะครับ

ผมเข้าใจสิ่งที่คุณบอกว่าควรจะต้องทำอย่างไรเมื่อมีคนๆหนึ่งตั้งใจจะกลับตัว แต่ในความเห็นของผมคือ คุณพยายามทำให้คนอื่นๆต้องทำแบบคุณด้วย
ผมเข้าใจว่าสมาชิกท่านอื่นๆนั้น เบื่อหน่าย ไม่ชอบ รำคาญ กับพฤติกรรม หรืออาจจะรังเกียจ มานานร่วมปีเป็นเกือบ 100 กระทู้ (สำหรับผมแค่รำคาญ)
ทำไมใครต่อใครจะต้องคิดเหมือนกันคือ ให้โอกาสใจดี เพียงเพราะใจดี พยายามมีสาระแค่ 2-3 กระทู้ภายใน 2-3 วันที่ผ่านมา

คนที่เข้ามาอ่านก็มีสิทธิ์เต็มที่ภายใต้กฎของบอร์ด โดย MOD เป็นผู้ตัดสินว่าผิด หรือไม่ผิด
จะเข้ามาว่าใจดี เหน็บแนม นอกประเด็น ในประเด็น ก็แล้วแต่ ส่วนจะเหมาะสมหรือไม่เหมาะ คนอ่าน หรือคนที่ติดตามเรื่องราวมาตั้งแต่แรกก็ตัดสินกันเอง

ถ้าทุกคนไม่ยอมรับใจดีในวันนี้ (วันต่อๆไปไม่ทราบก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคน แล้วก็ใจดีเอง) มัน ผิด หรอครับ มันไม่เหมาะสมหรอครับถ้าเทียบกับสิ่งที่ผ่านมาเป็นปี
การที่คุณ Pervious อยากให้โอกาสใจดี ก็เป็นสิ่งที่ดี แต่ไม่ได้หมายความว่าทุกคนจะต้องคิดเหมือนคุณ
หรือคุณจะพยายามทำให้คนอื่นๆ ต้องคิดเหมือนคุณครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#121 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 12:33

ถ้าจะยึดถือกฎข้อบังคับเป็นตัวปฎิบัติและควบคุมสถาณการ์ณทั้งหมด

ทุกคนยินดีที่จะรับผลจากการกระทำ และ ไม่มีข้อสงสัยเกิดขึ้นมันก็ไม่มีประโยชน์หรอกครับ

ด้วยความเคารพ "มันเลยจุดนั้นมาแล้ว" Film Vs Anny

#122 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 12:46

ถ้าจะขุดอดีตกันมันก็คือความวุ่นวาย และถ้าจะให้ปฎิบัติตามกฎกันก็จะมีข้อสงสัยมากมาย
ดั่งประเด็นที่ผมชี้แจงเอาไว้ คุณก็จบที่เรื่องของกระทู้นี้ไปพูดถึงอีกประเด็นหนึ่ง ไม่จบไม่สิ้นหรอกครับ

ประเด็นที่ผมตอบคุณไปในตอนแรกมันก็บอกอะไรได้ชัดเจนแล้วนะครับ ไม่มีฝ่ายไหนและฝ่ายไหน
คุณพยายามคิดว่าผมยืนอยู่กลับกลุ่มไหนฝากไหนหรือ? มองให้แตกจริงๆ เถอะครับ

ปัญหามันคืออะไร ขออธิบายตรรกะง่ายๆ ที่ผมคิดนะครับ เรื่องมองเกมออก คนที่สามารถกำหนดกฎกติกามารยาทได้
ต้องรู้ถึงกฎข้อบังคับอย่างรอบด้านทุกมุมมอง อะไรทำเพื่อหยุดปัญหา อะไรทำเพื่อแก้ปัญหา อะไรคือทางออกที่เหมาะสม

ทำไมถึงต้องมองไปยังวิถีปฎิบัติ? เพราะมันไม่เกิดความชอบธรรมของทั้งสองฝ่ายไงครับ มันถึงจัดการให้ลงตัวไม่ได้
ยิ่งคุณพูดกล่าวมาถึงจุดนี้ มองข้ามสิ่งที่ผมบอกว่าจุดผิดพลาดเล็กๆ นั้นคืออะไร ผมพอจะเข้าใจแล้วหล่ะครับ

ตอนนี้ผมไม่ประหลาดใจแล้วครับ กลุ่มที่เป็นมองเห็นถึงมัน อีกกลุ่มที่เป็นมองไม่เห็นถึงมัน .. ลองมองในแง่ปัญหาและทางแก้ปัญหา
ไม่ว่าจะฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ถ้าไม่อยากให้ลึกลงไปง่ายๆ มองแง่บวกเอาไว้ครับ ฟังเพลงเพื่อผ่อนคลายก็แล้วกัน

ผมมองว่า คำแนะนำบรรทัดล่างสุด ต้องพิจารณากันให้ดี ว่าใครควรเป็นคนที่พึงมองโลกในแง่ดี
และการมองโลกในแง่ของผม ผมก็ไม่คิดว่ามันจะเลวร้ายจนมองเห็นแต่ความเลวร้ายของคนอื่นเสียอย่างเดียว
ปัญหาที่ผมพยายามบอกกับคุณแต่ต้น กับคำถามที่ถามคุณว่า “คุณเป็นใคร”
เพียงเพราะไม่คิดจะใช้คำว่า “เรื่องของผม คำถามของผม มุมของผม ที่มีต่อใจดี มันเกี่ยวอะไรกะคุณ”
คำถามของผม เป็นการกระทืบใจดีให้จมดินหรือไม่ หรือเป็นคำถามที่ปิดโอกาสทั้งชีวิตของใจดีหรือไม่
ก็ปล่าว

ประเด็นที่ผมยกมา ก็เพียงให้คุณเห็น ว่ามันมีที่มาอย่างไร
หาใช่การเฉไฉไปอีกประเด็น เพราะผมมองการตอบต่อของคุณ มันแสดงว่า คุณคิดเยอะไปไหน
ผมไม่ได้คิดอะไรไปมากกว่าการพยายามจะบอกคุณว่า “คุณมายุ่งอะไรกะคำพูดของผม”
ผมจะคิดอย่างไรต่อใจดี นั่นคือความคิดของผม ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับคุณนะครับ
คุณอยากให้กำลังใจ นำพาใจดีฝ่าฟันอุปสรรค ให้เขาตั้งตัวได้ มันเป็นสิทธิ์ที่คุณจะทำ
คุณอยากจะอุ้มใจดีไปไหนมาไหน ก็ไม่มีใครว่า
แต่คุณไม่มีสิทธิ์ที่จะก้าวก่ายความคิดของคนอื่น เพียงเพราะความหวังดีต่อใจดี
เพราะมันเป็นเพียงความคิดเห็นของคุณผู้เดียวไงครับ

สิ่งแรก คือคุณควรต้องเคารพให้การแสดงออกของผู้อื่น หากมันไม่ละเมิดข้อห่้ามใดๆ

ผมอาจไม่เห็นดั่งที่คุณเห็น ไม่บรรลุได้เท่าเทียม

ตอนนี้ ผมคงพูดได้แต่เพียงว่า
คุณไม่มีสิทธิ์ละเมิดและก้าวก่ายความคิดของผม
คุณไม่มีสิทธิ์คิดแทนผมและคนอื่น
สิ่งเดียวที่ผมและคุณจะสำแดงได้ คือความคิดเห็นของฝั่งคุณครับ

เนื้อหาอื่นๆ คุณ HiddenMan ตอบไปคล้ายที่ผมคิดไปแล้ว จึงไม่อยากเสียเวลาพูดซ้ำครับ

#123 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 12:53

จากประสบการ์ณที่ผมพบเจอที่บอร์ดนี้ ข้อสงสัยระหว่างสมาชิกด้วยกันเองทำให้มีปัญหาเกิดขึ้น
เช่น เหตุการ์ณก่อนหน้านี้ ขออนุญาตไม่กล่าวถึง ผมจึงไม่อยากให้มันเกิดขึ้นซ้ำซ้อนจากปัญหาเดิมๆ

ความคิดเห็นของผมต้องการจะชี้แจงเหตุ เพื่อไม่ให้ต้องวนกลับไปถึงจุดนั้นอีก กลายเป็นทนายเช่นเดิม
จุดประสงค์จากการสอบถามของคุณต้องการที่จะถามว่าทำไมใจดีถึงกลับมาใช้ ID เดิม

กฎของเว็บได้ระบุเอาไว้ว่า "13.10 สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด"
เหตุและผลที่ใจดีต้องกลับมาใช้ ID เก่า ถ้าคุณเข้าใจถึงข้อบังคับมันก็ไม่น่าจะเกิดข้อสงสัย

ผมก็กลัวท่านอื่นจะไม่เข้าใจถึงข้อนี้ และเนื่องจากคำถามของคุณที่ออกมาด้วย
จึงต้องมีการอ้างถึงกฎให้ทุกคนเห็นอีกครั้ง กลัวท่านอื่นจะเข้าใจว่าสมาชิกสามารถมีหลาย ID
สลับเปลี่ยนใช้งานได้ก็เท่านั้น

ตรงนี้คือประเด็นทั้งหมด เนื้อหาของผมไม่สามารถตอบคำถามที่ว่า ทำไมใจดีต้องกลับมาใช้ ID เดิมได้หรือครับ?

ถ้าคุณเกิดข้อข้องใจผมต้องขออภัยด้วย

ตอบเจตนาได้มั้ยว่าที่ถามไป เพื่อต้องการจะถามโดยบริสุทธิ์ใจ และ ทราบดีถึงกฎข้อปฎิบัติของทางเว็บ?

#124 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 12:56

แล้วยังไงครับ
ถ้าผมจะถามด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์ใจ หรือไม่บริสุทธิ์ใจ

#125 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 12:57

#126 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 12:58

กฎการใช้งานเว็บบอร์ด
http://webboard.seri...tion=boardrules
สอบถาม-ร้องเรียน-ชี้แจงปัญหาในการตัดสินกับผู้ดูแล
http://webboard.seri...น-ชี้แจงปัญหาใ/

นอกเหนือกว่านั้นก็ดำเนินการเองครับ

#127 Ballbk

Ballbk

Posted 28 August 2012 - 12:59

เหนื่อยเนอะครับ คุณโทนี่

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#128 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 13:00

ศาลเตี้ย?
ปฎิวัติ?
เคารพกฎหมาย?

#129 Ballbk

Ballbk

Posted 28 August 2012 - 13:01

อีกกระทู้ ไม่ไปช่วย ปกป้อง ใจดี20 หน่อยเหรอ คุณ pervious

#130 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 13:03

#131 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 13:07

อยากแนะนำก็แนะนำ ไม่อยากแนะนำก็ปล่อยกระทู้ให้ตกไป คุณภาพของบอร์ดไม่ได้วัดผล
จากกระทู้ของใจดีคนเดียวซะหน่อย นี้คือความหมายคำว่า "เงียบ" ของผม

#132 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

Posted 28 August 2012 - 13:09

สรุปก็คือคุณ Pervious จะสื่อว่า เขาจะโกหกหรือไม่ ไม่ต้องไปสนใจ โกหกซ้ำซากก็ช่างเขา ถึงเขาจะไม่เคยขอโทษกับการกระทำที่ผ่านมา ก็ห้ามไปว่าเขาสินะ

โอเคครับ รับทราบๆ -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#133 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 13:20

ให้ราคากับสื่อเป็นสิทธิส่วนบุคคลของผู้บริโภคครับ

วิธีทำให้สื่อมีราคา มันจำกัดเพียงว่าต้องเป็นที่ยอมรับ หรือเป็นที่ตอบรับจากผู้บริโภคอย่างเดียวหรือครับ?

สื่อที่ทุกคนไม่เห็นด้วย ก็มีราคาขึ้นมาได้จากความเข้าใจผิด

วงดนตรีนอกระบบภาษาชาวบ้านเรียกวงใต้ดิน มีชื่อขึ้นมาได้เกิดจาก ทุกคนได้ยินได้รู้จัก เกิดทุกคนเห็นดีด้วยเพียงอย่างเดียวหรือ?

แล้วที่ไม่เห็นด้วยแต่ไปค้นหามาฟังหล่ะ? บางคนก็ค้นหาเพื่อจะมาโปรโมตต่อเพราะต้องการยัดเยียดว่า สิ่งที่เค้าต้องการจะสื่อนั้นผิด

เมากันคนละแบบ แต่ก็เมาเหมือนกันนะครับ

#134 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 13:31

อีกกระทู้ ไม่ไปช่วย ปกป้อง ใจดี20 หน่อยเหรอ คุณ pervious

อย่าชวนผมไปเมาด้วยเลยครับ เดี๊ยวมันจะยาว อีกอย่างนะครับ ผมไม่นิยมออกไปสนุกกับประเภทเมาแล้วหาเรื่อง

เมาแล้วสร้างปัญหาให้แก่เพื่อนร่วมวงการเมา ปล่อยให้ผมเมาและสนุกอย่างที่ผมเป็นดีกว่า ฮากว่าเยอะ

#135 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 13:36

แล้วยังไงครับ
ถ้าผมจะถามด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์ใจ หรือไม่บริสุทธิ์ใจ

ขออภัยเถิดครับ
ผมถามท่านเท่านี้เอง ไยต้องลงเพลงสื่อความหมายให้รกไปไย

#136 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 13:37

คุณทราบหรือไม่ครับ ว่าผมตั้งคำแถมแรกถึงใจดี ผมมีเจตนาเช่นไร

#137 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 28 August 2012 - 13:43

สำหรับผม คิดว่าเป็นการกระทำที่ไม่สมควร แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม
ประชาธิปไตย เราต้องเคารพกฎหมาย เคารพสิทธิของผู้อื่น บ้านเมืองจึงจะอยู่ในความสงบเรียบร้อย

ดร.เป็ดเหลิมก็ไม่เห็นด้วยกับพฤติกรรมของไพร่เสื้อแดงสมุทรปราการ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

////////// คุณคิดว่าสมควรประนามมวลชนเสื้อแดงที่ขัดขวางการดำเนินกิจกรรมทางการเมืองของพรรคปชป. ?

Started by jaidee20, Yesterday, 10:51

เจ้าของกระทู้ถามว่าควร"ประนาม"หรือไม่.....
ดังนั้นตอบว่าสมควร"สาปแช่ง"ให้ตายจากทักษิณ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ในยุคที่น้องสาวทักษิณเป็น"นายกรัฐมนตรี"นั้น.....
ควรให้ตายจากทักษิณดีกว่า
เพราะจะไม่ได้รับ"เงินทอง"อีก.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#138 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 13:51

คุณทราบหรือไม่ครับ ว่าผมตั้งคำแถมแรกถึงใจดี ผมมีเจตนาเช่นไร

ตรงนี้ผมคิดว่าน่าจะมีการ เพิ่มคำว่า "ห้าม" ก่อนประโยคที่ว่า สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด
คุณ tonythebest เห็นด้วยกับผมหรือไม่ครับ? อาจจะหลงกับกฎข้อนี้ก็เป็นได้ จึงเกิดคำถามที่ถามใจดีแบบนั้นออกมา

#139 beta

beta

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 13:55

ถามใจดี

เอ่อ นี่ืคุณกล่าวหาว่า MOD ตามไปแบน Login ใหม่ เพราะเหตุผลว่าคุณมี login ใหม่เหรอ MOD ถึงได้ตามไปแบน
เป็นความจริงเหรอนี่????

แล้วทำไม MOD ไม่แบน login เก่าล่ะ? ผมว่าคุณอย่าใส่ร้าย MOD จะดีกว่านะ

#140 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 13:59

#141 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 14:00

กลัวไม่เห็นครับ

#142 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 14:01

คำถาม ถามเพื่อคำตอบที่ว่า ทราบ หรือไม่ทราบ ครับ

#143 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 14:02

กลัวไม่เห็นครับ

ผมไม่รู้จึงถามเจตนาไป คุณจะให้ผมตอบว่ารู้เหรอ?

#144 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 14:03

คำถาม ถามเพื่อคำตอบที่ว่า ทราบ หรือไม่ทราบ ครับ

คุณ ทราบถึงเจตนาของผมหรือยังหล่ะครับ ถึงมาทวนถามผมมันเป็น Loop นะครับ

#145 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 14:11

คุณเป็นคนเข้ามาก้าวก่อยในความเห็นผมก่อนนะครับ
ผมจึงสอบถามคุณว่า คุณทราบเจตนาของผมหรือไม่

กรุณาตอบครับ

#146 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 14:12

อีกประการ ขออภัยที่ผมไม่สนใจจะทราบเจตนาของคุณครับ
เพราะกระทู้นี้ ผมถามตอบกับใจดีครับ
ไม่ได้กล่าวอ้างอะไรถึงคุณแม้แต่น้อย จนกระทั้งคุณเดินเข้ามาในวงสนทนาของผม

#147 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 28 August 2012 - 14:16

ผมชี้แจงไปแล้ว จึงถามถึงเจตนาของคุณ คุณกลับมาถามถึงผมอีกว่าทราบหรือไม่ทราบ

ก็ไม่ทราบไงครับถึงถาม ยังไม่บอกด้วยว่าเข้าใจผิดกับกฎหรือเปล่า แต่สวนคำถามของผมมาอีกที

คงต้องจบเป็นข้อๆ ไปก่อนหล่ะครับ ผมจึงจะตอบคำถามของท่านได้ ตรงนี้เรียกชี้แจงนะครับ

ถ้าอยากได้คำตอบจากผมก็กรุณาตอบคำถามผมก่อน ผมจะได้ตอบท่านถูก

... อีกอย่างถ้าท่านไม่ตอบก็กรุณาอย่าถามผมกลับ อย่าพยายามอ้างด้วยเหตุผลว่าก้าวกาย
ท่านเป็นคนตั้งเงือนไขหลังจากมันเกิดขึ้นมาแล้วนะครับ

ด้วยความเคารพ เข้าใจให้ตรงด้วย ไม่ตอบก็ไม่ต้องถาม ณ ตอนนี้ก็มีสมาชิกเกิดเข้าใจผิดจากคำถามของคุณแล้ว
จะแก้ไขปัญหายังไง ปล่อยให้เค้าเข้าใจผิดต่อหรือ? ชี้แจงก็ทำไปแล้วสมาชิกกลับไปให้น้ำหนักกับคำถามของท่าน

ไม่ตอบก็สร้างปัญหาเพิ่มต่อไป เห็นถึงจุดนี้หรือยัง ผมก็จนปัญญาครับ

Edited by Pervious, 28 August 2012 - 14:19.

#148 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 14:23

คุณไม่ทราบเจตนาของผม ที่มีต่อใจดี

ดังนั้น ในการสนทนาของผมกับใจดี
มันเกี่ยวอะไรกับคุณครับ
คุณถึงเข้ามาก้าวก่าย เอากฏนั้นกฏนี้มาอ้าง
มาสั่งมาสอนใจดีโดยอ้างคำพูดของผม
คุณใช้สิทธิ์อะไรอันใดครับ

กรุณาเคารพสิทธิ์ส่วนบุคคลอื่นด้วยนะครับ
ผมไม่อยากใช้คำไม่สุภาพ
แต่คำตอบวกวน ไหลไปเปิดเพลง
เอาหนังมาแปะ ผมอาจจะถือว่าเป็นการก่อกวนกระทู้ด้วยซ้ำ
หากแต่ผมไม่ใช่ MOD ผมจึงไม่มีสิทธิ์ไปเสือ ก คนอื่นครับ

ถ้าสมาชิกท่านอื่นใด เกิดการเข้าใจผิดจากคำถามของผม
กรุณาถามไถ่มายังผมครับ
คุณไม่มีสิทธิ์ถามแทนคนอื่นครับ

และหากมันเป็นการเข้าใจผิดของตัวคุณเอง
ผมไม่คิดว่าจำเป็นจะต้องตอบ
เพราะดูจากความเห็นมาถึงหน้า 3
ดูเหมือนคุณจะมีคำตอบให้ตัวเองไปแล้ว
เพราะคุณฟันธงคนอื่นมาตั้งแต่หน้าแรก
โดยที่คุณไม่กรุณาไปขอความเห็นใครแต่แรก

#149 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

Posted 28 August 2012 - 14:27

คุณโทนี่จะไปว่างั้นก็ไม่ถอกนะครับ การที่ฮีโน่จะบินลงมาจากบนฟ้ามาช่วยผู้บริสุทธิ์ที่กำลังโดนเหล่าร้ายรุมรังแก จำเป็นต้องได้รับอนุญาตด้วยหรอครับ -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#150 tonythebest

tonythebest

Posted 28 August 2012 - 14:29

ตกลง ผมทำไม่ถอกใช่มั๊ยครับ ท่านอนาจารย์ :(

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users