Jump to content

* * * - - 1 votes

ใครยิงวสันต์ ภู่ทอง

• Please log in to reply
1787 ความเห็นในกระทู้นี้

#1601 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:43

http://www.youtube.com/watch?v=1jS07TnQWiM

แล้วตอนนี้ยังมีใครเชื่อไอ้ตู่ คางคก ตามคลิ๊ปอีกมั๊ยอ่ะ

:D

#1602 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:09

ขอตอบโต้ ทีเดียว ทั้ง 2 ความคิดเห็น

สำหรับ เรื่อง รูป เราได้ -สอน- ศร.. ไปตั้งนานแล้ว หน้าที่ 3 วันที่ 27 สิงหาคม 2555
ไม่ขอบคุณ .... และ ก็ เรียนรู้ไม่ครบ

หลอกตา แต่ สามารถวัดระยะได้

รูปถ่ายหรือคลิป ต้องหาจุดอ้างอิงให้ได้ ไม่อย่างนั้นจะ ถูกหลอกได้

#1603 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:36

ใครเสื้อแดงช่วยบอกคุณห่าเอ็มหน่อย

ว่าในเสรีไทยพยายามสื่อสารเป็นภาษามนุษย์หน่อย

บอกตรงๆ กรู "งง"

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#1604 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:11

คุณmๆๆๆๆ เค้าไปไกลกว่าคนอื่นเยอะแล้วครับ คนธรรมดาจะๆไม่สามารถเข้าใจได้ครับ ไม่รู้คุณmๆๆๆๆ ใช่คนที่อยู่ในหนังเรื่องLimitlessหรือเปล่า 555

Edited by turbora, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:12.

#1605 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:24

555

ที่บ้านผมฐานะไม่ดี...จึงไม่มีโอกาสไปเรียนถึงดาวอังคาร

ไม่เข้าใจภาษาเอเลี่ยนครับ ท่านโคตรเอ็ม..แต่เอาล่ะ จะพยายามตอบท่านกูรู โคตรมั่ว แห่งห้องราด...เท่าที่เข้าใจละกัน

ผมเข้าใจอยู่รูปเดี่ยวเอง ไอ้ที่ตัดนาที ที่ 16 ทางขวา

อันนั้น คุณวสันต์ ถูกยิงลงไปนอนกองอยู่แล้ว ขานายวสันต์ หายไปเกือบทั้งท่อนเพราะถูกคนอื่นยืนบังอยู่

ผมจำได้ว่า ก่อนถูกยิง คุณวส้นต์ ยืนอยู่น๊ะ

ถ้าจับขึ้นมายืนใหม่อีกครั้ง สงสัยจะถูกอีกคนบังอยู่ทั้งตัวและหัวใจ คงต้องยิงไซ้โค้งแบบลูกฟรีคิ๊กโรนัลโด ถึงจะยิงนายวสันต์

เจ้าแห่งนักแปะนามโคตรเอ็ม มั่วจริง ๆ ..

#1606 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:30

คุณ5mครับ จาก#1602

ในรูปชุดล่าง รูปกลางซ้าย(โทนสีส้ม) ขอให้โพสท์ต้นฉบับหน่อยได้ไหมครับ
มีรูปวงกลม-ลูกศร มันบังรายละเอียดน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#1607 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:22

-

คุณ5mครับ จาก#1602

ในรูปชุดล่าง รูปกลางซ้าย(โทนสีส้ม) ขอให้โพสท์ต้นฉบับหน่อยได้ไหมครับ
มีรูปวงกลม-ลูกศร มันบังรายละเอียดน่ะครับ

ขอบคุณครับ

เป็นรูป ที่จับภาพในคลิป ของกล้องนักข่าวญี่ปุ่น

แต่จะแสดง -ภาพถ่าย- -ก่อน- ภาพในคลิปนักข่าว ที่มีรายละเอียดมากกว่า

#1608 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:55

ขอบคุณ คุณ5mครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#1609 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:37

แล้วตอนนี้ยังมีใครเชื่อไอ้ตู่ คางคก ตามคลิ๊ปอีกมั๊ยอ่ะ

เรื่องตำแหน่งต่างๆนั้น ผมว่ายังวิเคราะห์กันไม่ตกผลึกนะครับ ข้อสรุปเท่าที่ผมเห็นยังไม่ชัดเจน อย่างในรูปนี้ผมคิดว่าตำแหน่งของคุณวสันต์ในรูปผิดแน่นอนครับ ตามที่คุณ hentai เคยแย้งไป คุณวสันต์น่าจะอยู่ระหว่างเส้นทางม้าลายที่ ๔ กับ ๕ คือเลื่อนมาใกล้กลางถนนมากกว่าครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1610 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:04

รักคนเสื้อแดง

#1611 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:23

เรื่องตำแหน่งต่างๆนั้น ผมว่ายังวิเคราะห์กันไม่ตกผลึกนะครับ ข้อสรุปเท่าที่ผมเห็นยังไม่ชัดเจน อย่างในรูปนี้ผมคิดว่าตำแหน่งของคุณวสันต์ในรูปผิดแน่นอนครับ ตามที่คุณ hentai เคยแย้งไป คุณวสันต์น่าจะอยู่ระหว่างเส้นทางม้าลายที่ ๔ กับ ๕ คือเลื่อนมาใกล้กลางถนนมากกว่าครับ

จะอยู่ตรงม้าลายช่องที่ 4-5 ได้ไง....คุณลองจับขาคุณวสันต์ยื่นออกไปให้ตรงสิ ตอนถูกยิงยังถอยมาอีกก้าวนึ่งด้วยซ้ำ (กลับไปดูคลิ๊ปใหม่)

:lol:

ส่วนคนอื่น ๆ ที่ยืนบังอยู่เค้า plot ตามแนวม้าลายเดียวกันอยู่แล้ว...ถ้าจะขยับคุณวสันต์ ก็คงต้องยกไปทั้งคนถูกยิง คนบังกระสุนด้วยครับ

Edited by 55555, 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:52.

#1612 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:25

จากคลิปมัวซัว ที่คุณแอม เอามาแปะไว้ใน
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=iWy1FxhQ5qw#!

เห็นชายคนหนึ่งในนาทีที่ 3.46 หลังระเบิดลงแล้ว
ชายคนนี้ยืนฝั่ง รร สตรีวิทย์ หน้ารถถัง ใกล้ตู้โทรศัพท์ หันหน้าไปทางอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ใส่ชุดสีอ่อนทั้งชุด มือขวาถืออุปกรณ์คล้ายกล้อง
ชายผู้นี้ คือ มุราโมโตะซัง ช่างภาพญี่ปุ่นของรอยเตอร์ ใช่หรือเปล่า
ช่วยพิจารณาดูที

Edited by asawinee, 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:27.

#1613 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:31

post เสร็จเข้าไปเห็นรูปของสิงห์สนามหลวงยังไงก็ไม่เกินม้าลายที่ 3

รูปที่เอามาจากฝั่งทหารก็เห็นอยู่แล้วว่าไม่ทางยิงเข้าไปได้หรอก..

ยิงไอ้ที่เขียนว่า"มือยิงย่อตูด" เนี่ยโหสุด ๆ จริง ๆ

ลองจับนายวสันต์ขึ้นไปยืนใหม่ ดู....ไม่มีทางเห็นนายวสันต์

อันนี้กล้องจากฝั่งทหารแล้วน๊ะเนี่ย....เดี๋ยวจะว่าหลอกตาอีก..

#1614 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:53

ทำไมห้าเอ็ม มีวีดีโอต้นฉบับของมูราโมโต้ใฃ้งานได้
ทีมล้างสมองของราดดำเนิน เป็นพวกเดียวกับที่เก็บมูราโมโต้หรือนี่

ตอบคุณอัศวินี
มูราโมโตใส่ชุดสีอ่อน มีหมวกผ้าใบสวมศีรษะครับ
ตามรูปดูเหมือนจะใช่

เท่าที่ตรวจดู เหตุการณ์นี้มีกล้องอย่างน้อย 3 ตัว ที่อยู่หลังแนวทหาร
ไม่นับกล้องถ่ายรูป ทั้งหมดไม่ใช่ของศอฉ เลย

ตอนนี้แน่ใจแล้วว่า 5 เอ็มครอบครองวีดีโอสำคัญม้วนนี้ไว้
ระวังจะโดนแบบเสธแดงนะครับ

#1615 Gop

Gop

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:06

post เสร็จเข้าไปเห็นรูปของสิงห์สนามหลวงยังไงก็ไม่เกินม้าลายที่ 3

รูปที่เอามาจากฝั่งทหารก็เห็นอยู่แล้วว่าไม่ทางยิงเข้าไปได้หรอก..

ยิงไอ้ที่เขียนว่า"มือยิงย่อตูด" เนี่ยโหสุด ๆ จริง ๆ

ลองจับนายวสันต์ขึ้นไปยืนใหม่ ดู....ไม่มีทางเห็นนายวสันต์

อันนี้กล้องจากฝั่งทหารแล้วน๊ะเนี่ย....เดี๋ยวจะว่าหลอกตาอีก..

ผมจำไม่ได้ว่าใครเอาคำบรรยายภาพนี้มาลง แต่ผมมั่นใจเลยว่าคำบรรยายนี้ผิดร้อยเปอร์เซ็นต์ เพราะในภาพนั้นคุณวสันต์โดนยิงไปแล้ว ไม่ใช่เวลาขณะยิงอย่างคำบรรยายครับ ลองเปิดคลิปดู หรือดูความคิดเห็นของผมที่เคยแคปรูปขณะเสียงปืนดังก็ได้ครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1616 Gop

Gop

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:15

จะอยู่ตรงม้าลายช่องที่ 4-5 ได้ไง....คุณลองจับขาคุณวสันต์ยื่นออกไปให้ตรงสิ ตอนถูกยิงยังถอยมาอีกก้าวนึ่งด้วยซ้ำ (กลับไปดูคลิ๊ปใหม่)

ส่วนคนอื่น ๆ ที่ยืนบังอยู่เค้า plot ตามแนวม้าลายเดียวกันอยู่แล้ว...ถ้าจะขยับคุณวสันต์ ก็คงต้องยกไปทั้งคนถูกยิง คนบังกระสุนด้วยครับ

ผมงงว่าคุณทำไมถึงมั่นใจได้ขนาดนี้ ว่าคุณวสันต์อยู่ริมถนน ผมมองยังไงก็ไม่เห็นว่าตอนถูกยิงเค้าเคลื่อนที่ไปซักกี่ก้าวเลย มีปฏิกิริยาที่ขา แล้วก็ล้มลง ธงที่ถือก็พาดลงตรงทางม้าลายที่ 6 หัวก็ฟาดลงมาแถวๆอันที่หกเช่นกัน ผมถึงได่บอกว่าขาอยู่แถวอันที่สี่หรือห้า ถ้าเป็นอย่างคุณบอกศีรษะคุณวสันต์ไม่มีทางฟาดลงตรงกลางถนนอย่างในภาพแน่นอน ( สังเกตการใหลของเลือดดูนะครับ แทบจะกลางถนนพอดีเลย )

#1617 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:16

ผมจำไม่ได้ว่าใครเอาคำบรรยายภาพนี้มาลง แต่ผมมั่นใจเลยว่าคำบรรยายนี้ผิดร้อยเปอร์เซ็นต์ เพราะในภาพนั้นคุณวสันต์โดนยิงไปแล้ว ไม่ใช่เวลาขณะยิงอย่างคำบรรยายครับ ลองเปิดคลิปดู หรือดูความคิดเห็นของผมที่เคยแคปรูปขณะเสียงปืนดังก็ได้ครับ

ถูกครับไม่ใช่เวลาขณะยิง...แต่เวลาขณะยิงภาพมันไม่เห็นอะไรเลยจากคลิ๊ปฝั่งทหาร

ผมเลยสงสัยตั้งแต่เริ่มกระทู้ใหม่ ๆ ว่า มนุษย์ประเภทไหนกัน มีภาพชัด ๆ ให้ดู ไม่ยอมพยายามดู

แต่ไปเอาภาพมัว ๆ เอามาบิดเบือน :lol: :lol: :lol:

ผมเขียนไว้แล้ว ที่ # 1605 ....แต่อย่าชวนผมคุยเรื่อง เสียงปืนน๊ะครับ..เพราะผมว่ามันไม่ใช่สาระ

#1618 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:21

ผมงงว่าคุณทำไมถึงมั่นใจได้ขนาดนี้ ว่าคุณวสันต์อยู่ริมถนน ผมมองยังไงก็ไม่เห็นว่าตอนถูกยิงเค้าเคลื่อนที่ไปซักกี่ก้าวเลย มีปฏิกิริยาที่ขา แล้วก็ล้มลง ธงที่ถือก็พาดลงตรงทางม้าลายที่ 6 หัวก็ฟาดลงมาแถวๆอันที่หกเช่นกัน ผมถึงได่บอกว่าขาอยู่แถวอันที่สี่หรือห้า ถ้าเป็นอย่างคุณบอกศีรษะคุณวสันต์ไม่มีทางฟาดลงตรงกลางถนนอย่างในภาพแน่นอน ( สังเกตการใหลของเลือดดูนะครับ แทบจะกลางถนนพอดีเลย )

ผมนึกแล้ว เดี๋ยว คุณจะกลับมาชวนผมถกเรื่องพวกนี้อีก...เอาเป็น สมมติ น๊ะ สมมติ คุณถูก...คุณวสันต์อยู่ม้าลายที่ 4-5 ตามที่คุณว่า

แล้วมันจะเปลี่ยนคนบังไปยังไง เมื่อจะใช้นายวสันต์ เป็น จุดศูนย์กลาง..,,

#1619 Gop

Gop

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:44

ถึงคุณ 5555

ผมจำได้คร่าวๆ ว่ามีการถกเรื่องตำแหน่งต่างๆของคนในภาพอยู่ระยะหนึ่งในกระทู้นี้ ไม่ทราบว่าอยู่แถวหน้าไหน คือมันเยอะน่ะครับ อยากลองอ่านดูก่อนว่าหลักการที่พวกคุณพล็อตจุดต่างๆของแต่ละคนนั้นทำอย่างไร จะได้คุยกันสะดวกขึ้น ตอนนี้ผมก็พยายามหาทางพล็อตตำแหน่งอยู่เหมือนกัน

#1620 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:33

ตามอ่านต่อ

#1621 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:21

*ถ้าเรืองตำแหน่งสุดท้าย ที่คุณวสันต์ยืนก่อนถูกยิง น่าจะอยู่ช่อง2-3
ของทางม้าลายครับ
*ดูจากรูปที่ถูกยิง ช่วงเข่าทรุดมือขวายันพื้นแล้วครับ ..ลองกลับไป
พิจารณาดูครับ

#1622 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:14

ทำไมห้าเอ็ม มีวีดีโอต้นฉบับของมูราโมโต้ใฃ้งานได้
ทีมล้างสมองของราดดำเนิน เป็นพวกเดียวกับที่เก็บมูราโมโต้หรือนี่

ตอบคุณอัศวินี
มูราโมโตใส่ชุดสีอ่อน มีหมวกผ้าใบสวมศีรษะครับ
ตามรูปดูเหมือนจะใช่

เท่าที่ตรวจดู เหตุการณ์นี้มีกล้องอย่างน้อย 3 ตัว ที่อยู่หลังแนวทหาร
ไม่นับกล้องถ่ายรูป ทั้งหมดไม่ใช่ของศอฉ เลย

ตอนนี้แน่ใจแล้วว่า 5 เอ็มครอบครองวีดีโอสำคัญม้วนนี้ไว้
ระวังจะโดนแบบเสธแดงนะครับ

การที่ เราบอกอะไร ไม่หมด(link คลิป) กลายเป็นการ-ดัก-พวกจินตนาการ55 ได้ด้วย !!!
----------------------------------------------
เห็นที่ ลูกศร สีน้ำเงินใหญ่ๆ หรือ ปล่าว
หาดูได้ ใน internet ถ้ามีปัญญา ไม่ต้องมา จินตนาการ55 หรอก

ในกระทู้ ใครยิงนายวสันต์ มีการถกเถียง คำว่า RIP อยู่หลายความเห็น

หรือ amplepoor ความจำสั้น จนต้องสร้าง จินตนาการ55

.Posted Image

#1623 Gop

Gop

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

*ถ้าเรืองตำแหน่งสุดท้าย ที่คุณวสันต์ยืนก่อนถูกยิง น่าจะอยู่ช่อง2-3
ของทางม้าลายครับ
*ดูจากรูปที่ถูกยิง ช่วงเข่าทรุดมือขวายันพื้นแล้วครับ ..ลองกลับไป
พิจารณาดูครับ

ลองพิจารณารูปนี้ดูอีกทีนะครับ(ผมลากแบบคร่าวๆนะ) ผมดูยังไง ก็อยู่ระหว่างสี่กับห้า ไม่มีทางเป็นสองกับสามอย่างแน่นอน อย่าลืมว่าตอนถูกยิง คุณวสันต์แทบไม่ได้เคลื่อนที่ไปไหน นอกจากขยับขานิดหน่อยแล้วก็ล้มตัวลง

#1624 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

แปลกดี ห้าเอ็มอ้างคลิบนี้

ทำไมเครื่องเราดูไม่ชัดเหมือนของเขาอะ
อ๋อ ก็เราดูจากที่เขาอัพขึ้นยูทุป

ไม่เหมือน 5 เอ็มกับสิงห์ ดูจากต้นฉบับที่ได้จากศพมูราโมโต้

#1625 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

ผมนับเส้นทางม้าลาย จากภาพขณะถูกยิงครับ(ข้างล่าง)
ลองสังเกตุ รูป#1623 กับรูปข้างล่าง
สังเกตุเศษหญ้า ซึ่งภาพล่างอยูแถวๆที่คนใส่เสื้อสีชมพู
ที่ยืนบนทางม้าลายครับ

Attached Images

Edited by IFai, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:56.

#1626 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:32

ดันเอาไว้ก่อนครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#1627 Gop

Gop

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

ผมนับเส้นทางม้าลาย จากภาพขณะถูกยิงครับ(ข้างล่าง)
ลองสังเกตุ รูป#1623 กับรูปข้างล่าง
สังเกตุเศษหญ้า ซึ่งภาพล่างอยูแถวๆที่คนใส่เสื้อสีชมพู

ลองชี้ให้ดูได้มั้ยครับ อันที่ 1 อยู่ตรงไหน อันที่ 2 อยู่ตรงไหน ขาคุณวสันต์อยู่ตรงไหน เศษใบไม้ที่คุณบอกมันอยู่ที่อันที่หกนะครับ ผมยังไม่เข้าใจอยู่ดีว่าคุณนับอย่างไรถึงได้เป็นอันที่สองกับสามโดยดูจากรูปสองรูปนี้ที่เอียงมากๆ เพราะถ่ายจากริมถนนฝั่งตรงข้าม

อีกอย่าง คุณเห็นการใหลของเลือดมั้ยครับ แทบไม่มีการใหลไปทางฝั่งคุณวสันต์เลย แสดงว่าจุดที่ศีรษะกระแทกพื้นต้องอยู่ประมาณกลางถนนซึ่งก็คือทางม้าลายอันที่หก( โดยประมาณ ) ส่วนขาก็อยู่แถวอันที่สี่กับห้าตามรูปที่ทำไว้ครับ

#1628 NeveRBeeN

NeveRBeeN

น้องใหม่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ผมยังตามกระทู้อยู่นะครับไม่ได้หายไปไหน
ยังรอผลการวิเคราะห์ ระบุตำแหน่งต่าง ๆ ครับ
คนไหนมี คลิปหรือรูปอะไรก็แชร์(โดยเฉพาะคุณสิงห์และคุณmmmmm) ด้วยกันครับจะได้มีข้อมูลที่ครบถ้วนมากยิ่งขึ้น

ปล.เก็บไว้ใน HDD ตัวเองนานๆไม่ดีนะครับเด๋วบูดเอาออกมาบ้างนะ

#1629 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

ลองชี้ให้ดูได้มั้ยครับ อันที่ 1 อยู่ตรงไหน อันที่ 2 อยู่ตรงไหน ขาคุณวสันต์อยู่ตรงไหน เศษใบไม้ที่คุณบอกมันอยู่ที่อันที่หกนะครับ ผมยังไม่เข้าใจอยู่ดีว่าคุณนับอย่างไรถึงได้เป็นอันที่สองกับสามโดยดูจากรูปสองรูปนี้ที่เอียงมากๆ เพราะถ่ายจากริมถนนฝั่งตรงข้าม

อีกอย่าง คุณเห็นการใหลของเลือดมั้ยครับ แทบไม่มีการใหลไปทางฝั่งคุณวสันต์เลย แสดงว่าจุดที่ศีรษะกระแทกพื้นต้องอยู่ประมาณกลางถนนซึ่งก็คือทางม้าลายอันที่หก( โดยประมาณ ) ส่วนขาก็อยู่แถวอันที่สี่กับห้าตามรูปที่ทำไว้ครับ

#1623 ก้นคุณวสันต์ อยู่ระหว่างแถว4-5 ดังนั้นจุดยืนจึงน่าจะน้อยกว่า แถว4
#1625 ท่าตอนคุณวสันต์ ถูกยิงทรุดลง ให้อยู่ลักษณะแบบก้นจ้ำเบ้าก็เถอะ
ก้นก็จะอยู่ในตำแหน่ง อยู่หลังเท้าที่ยืนบนพื้น (จึงอยู่ในแถวที่น้อยกว่า #1623)
ถ้าคุณนั่งยองๆอยู่แล้วนั่งลงกับพื้น ตำแหน่งก้นที่ินั่งบนพื้นย่อมไกล้เท้า แต่ถ้า
เสียหลักก้นจ้ำเบ้า ตำแหน่งก้นย่อมห่างเท้ามากขึ้น

อย่างไรก็ตาม ผมคงไม่เข้ามาคุยเรื่องตำแหน่งยืนอีกแล้วครับ เพราะอยากรู้มากกว่า
ว่าใคร/กลุ่มไหน เป็นคนยิง ซึ่งผมคิดว่าจะยืนช่องม้าลาย 2-3-4-5 ก็จะพอระบุ
ตำแหน่ง(กลุ่มคน)คนยิงได้

Edited by IFai, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:05.

#1630 Gop

Gop

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

#1623 ก้นคุณวสันต์ อยู่ระหว่างแถว4-5 ดังนั้นจุดยืนจึงน่าจะน้อยกว่า แถว4
#1625 ท่าตอนคุณวสันต์ ถูกยิงทรุดลง ให้อยู่ลักษณะแบบก้นจ้ำเบ้าก็เถอะ
ก้นก็จะอยู่ในตำแหน่ง อยู่หลังตีนที่ยืนบนพื้น (จึงอยู่ในแถวที่น้อยกว่า #1623)

อย่างไรก็ตาม ผมคงไม่เข้ามาคุยเรื่องตำแหน่งยืนอีกแล้วครับ เพราะอยากรู้มากกว่า
ว่าใคร/กลุ่มไหน เป็นคนยิง ซึ่งผมคิดว่าจะยืนช่องม้าลาย 2-3-4-5 ก็จะพอระบุ
ตำแหน่ง(กลุ่มคน)คนยิง ..ยืนอยู่ได้

ดูที่ผมลากดีๆนะครับใน #1623 นั้น คุณจะเห็นเลยว่าปลายเท้าคุณวสันต์เลยทางม้าลายอันที่ 4 มาแล้วด้วยซ้ำ ผมไม่คิดว่าตำแหน่งเท้านี้จะเปลี่ยนไปจากตอนถูกยิง เพราะสมองถูกทำลายไปแล้ว ท่านอนจึงผิดธรรมชาติ ขาจึงงอค้างอยู่อย่างนั้น ไม่มีทางที่จะโดนยิงแถวอันที่สองหรือสามอย่างแน่นอนเพราะห่างออกไปมาก

ผมกลับคิดว่าตำแหน่งของทุกคนในภาพนั้นสำคัญมาก เพราะมันจะสามารถตัดวิถีกระสุนที่ถูกคนในภาพบังออกไปได้ทันที แต่ถ้าเราเริ่มที่ความผิดพลาดในการวางตำแหน่ง การวิเคราะห์ทั้งหมดจะใช้ไม่ได้และเราจะเสียเวลาเปล่า ขอให้ทุกท่านตระหนักถึงประเด็นนี้ด้วยครับ

#1631 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

สิ่งที่ผมได้หลังจากถกมา 33 หน้า

สิ่งที่คิดว่าค่อนข้างแน่นอน
- ตำแหน่งคุณวสันต์ อยู่ค่อนไปบริเวณกลางถนน บริเวณทางม้าลายที่ 3-4 เมื่อล้มลงแล้วหัวจึงอยู่ทางม้าลายที่ 6
- ภาพในคลิปฝั่ง นปช. หลอกตาได้จริงๆ ทำให้เห็นเหมือนคุณวสันต์อยู่ริมถนน
- คลิปทั้ง 2 ที่เอามาเปรียบเทียบกัน สรุปว่าเป็นคลิปเดียวกัน
- เสียงของทั้ง 2 คลิปตรงกัน อาจคลาดเคลื่อนเล็กน้อย แต่ไม่มีนัยสำคัญ
- ผู้ตายยืนหันตัวไปทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือ เมื่อเทียบกับกล้อง
- ไม่ทราบลักษณะของหัว ก่อนถูกยิง
- วิถีกระสุน ล่างขึ้นบน โดนหลังกกหูทะลุหน้าผาก และใต้ก้นออกข้างๆ อวัยวะเพศ เป็นการคาดการณ์คร่าวๆ แต่ไม่ทราบตำแหน่งที่เที่ยงตรง
- วิถีกระสุน บ่งบอกรูเข้าออกชัดเจน ไม่มีการแฉลบหรือสะท้อนมาโดน
- หากลากเส้นจากคุณวสันต์ไปยังทหาร จะพบว่ามีคนยืนบังอย่างน้อย 1 คน แต่ไม่ได้เป็นมุมอับขนาดทหารยิงไม่ได้ (แต่ไอ้นั่นต้องโชคดีมากๆ เพราะกระสุนเฉียดหัวไป โดนนายวสันต์ที่ซวยสุดๆ ) แต่กระสุนที่ขารอดมาได้ไง???
- น่าจะมีการเลี้ยวเบนของวิถีกระสุน ไม่งั้นวิถีกระสุนที่โคนขา จะเป็นไปไม่ได้ในทุกกรณี
- ไม่มีรถปริศนา เพราะไม่มีพื้นที่ให้จอดได้และไม่สามารถขับออกไปได้ภายในเวลาอันรวดเร็ว
- นายวสันต์ไม่น่าโดนยิงในระยะเผาขน เพราะต้องมีคนเห็น แถมบาดแผลจะขัดแย้งกับผลชันสูตรไปมาก
- หน้าประตูรั้วโรงเรียนมีรถจอด แต่ไม่ทราบตำแหน่งที่แน่นอน ว่าบังประตูมิดหรือไม่
- ริมกำแพงภายในรั้วโรงเรียนที่การก่อแท่นปูนสูงประมาณ 50 ซม. ทำให้ใช้ท่าหมอบยิงกับพื้นไม่ได้

ความเห็นส่วนตัว ยังต้องถกเถียง
- โดนหัวก่อน โดนขา
- ผู้ตายไม่จำเป็นต้องคะมำไปตามแรงกระสุน
- การเบี่ยงเบนของวิถีกระสุนไม่ควรเบนไปจากวิถีเดิมมากนัก

สรุป มีแนวยิงที่เป็นไปได้อย่างน้อย 2 แนว
1. แนวทหาร ข้อขัดแย้ง รอยถูกยิงที่ขา วิถีกระสุนเบี่ยงเบนมากเกินไป จากระยะยิงของทหาร จะมีมุมกดลงประมาณ 5-10 องศา รูออกจะพบว่ากระสุนเบี่ยงเบนไป ประมาณ 40 องศา ทัศนวิสัยในการยิงแย่มีคนบัง ยิงได้แต่เป้าเล็ก ยิงโดนหัวได้ไม่ยากแต่โดนโดนขาน่าจะลำบาก

2. ประตูรั้วโรงเรียน ข้อถกเถียงคือ
- รถกระบะที่จอดอยู่ไม่ทราบว่าบังมุมยิงมิดหรือไม่
- การยิงต้องยิงโดยเอาปากกระบอกปืนพาดรั้วเท่านั้น เพราะซี่ประตูถี่เกินกว่าจะยิงจากระยะไกล
- ผู้ยิงสามารถยิงได้โดยจัดท่ายิงที่ไม่ใช่ท่ายิงปกติ เช่นนั่งบนแท่งปูน หรือหมอบยิงมันบนแท่งปูนก็ได้
- ตำแหน่งนี้ จะทำให้วิถีกระสุนบริเวณขาไม่เบี่ยงเบนไปมากนัก เมื่อเทียบกับแนวยิงจากทหาร เบี่ยงเบนประมาณ 25-30 องศา

3. ตำแหน่งอื่นๆ ที่น่าสนใจ เช่น ระหว่างรถทหาร 2 คันที่จอดอยู่ถัดจากหน้าโรงเรียน มองหา ซอกหลืบ มุมอับ อาคารที่มีประตู
หน้าต่าง อาจเป็นแบบบานเลื่อนหรือแบบไหนก็ตามที่โพล่หัวออกมายิงได้ มองเห็นคุณวสันต์ในมุมตำ่ได้ และยิงได้โดยไม่มีคนเห็น
ระยะจากบริเวณนั้น คนน่าจะเบาบาง และใกล้พอจะสามารถเล็งยิงโดยเลี่่ยงคนที่เดินเกะกะอยู่ข้างหน้าได้

Edited by annykun, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:41.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#1632 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

สิ่งที่มันคาใจผมอยู่คือตากล้องที่ถ่ายครับ.ผมว่ามันผิดธรรมชาติในการถ่ายเกินไป..จงใจเกินไป..ใครเป็นคนถ่ายครับ..เหมือนตั้งกล้องรอ.เลย..

#1633 Gop

Gop

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

ผมย้ำอีกทีนะครับ

ผมคิดว่าสิ่งที่ไม่ควรทำอย่างยิ่ง คือการเชื่อตำแหน่งของกระสุนเข้าออกแบบละเอียด เช่นคิดว่าทำมุมเท่านั้นเท่านี้ เพราะในใบชันสูตรนั้นเรียกได้ว่าหยาบมากๆ ที่เป็นเช่นนั้นผมเชื่อว่าเป็นเพราะคนทำการมาร์คจุดมิได้ให้ความสำคัญกับตำแหน่งกระสุนนัดนี้เพราะไม่ใช่สาเหตุการเสียชีวิต

อีกสิ่งที่ผมกลับเห็นว่ายังไม่มีข้อสรุปที่แน่ชัดคือตำแหน่งของคนในภาพ เพราะเรามีภาพที่เกิดจากมุมมองด้านข้างและเอียงด้วย ทำให้เราไม่สามารถระบุชัดลงไปได้ว่า ใครอยู่ตรงไหน คุณวสันต์นั้นถูกใครบังหรือเปล่า?

แถมอีกอย่าง ที่ผมคิดว่าหลายคนฟันธง แต่ผมไม่ฟันธง คือท่ายืนของคุณวสันต์ขณะถูกยิง ด้วยเหตุผลเดิมคือภาพที่ถ่ายนั้นเป็นภาพที่เอียงครับ

#1634 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

แย่จัง DSI ดันออกมาบอกว่าคุณวสันต์ไม่ได้ตายเพราะเจ้าหน้าที่

http://www.manager.c...D=9550000123857

Edited by ยิ่งรัก(โพย), 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:58.

#1635 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

อย่างไรก็ตาม พ.ต.ท.พเยาว์ ทองเสน พนักงานสอบสวนคดีพิเศษดีเอสไอ กล่าวตอบคำถามของนายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต หนึ่งในคณะทำงาน โดยยอมรับว่า ในเหตุการณ์สลายการชุมนุมในวันที่ 10 เมษายน 2553 จนทำให้นายฮิโรยูกิ มูราโมโต ช่างภาพชาวญี่ปุ่น สำนักข่าวรอยเตอร์เสียชีวิต พบว่าตายด้วยกระสุนความเร็วสูง 7.62 ซึ่งเป็นกระสุนที่ใช้กับปืนอาก้า ส่วนจะใช้กับปืนชนิดอื่นได้หรือไม่ ตนไม่รู้ แต่ในวันดังกล่าวทหารไม่ได้ใช้ปืนอาก้าในการปฏิบัติหน้าที่
http://www.manager.c...D=9550000123857

Edited by aunaun, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:29.

#1636 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

ลงชื่อติดตามอยู่นะครับ รอหลักฐานเพิ่มเติม ;)
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1637 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

ด้านนายธาริต กล่าวว่าในส่วนของดีเอสไอก็มีความเห็นว่านายวสันต์ไม่ได้ตายด้วยฝีมือของเจ้าหน้าที่รัฐ ทั้งนี้ยอมรับว่าการทำในหลายคดีอาศัยจากคำให้การของพยานเป็นหลักเพราะเข้าถึงหลักฐานได้ยากมาก อย่าไรก็ตามคดีผู้เสียชีวิตที่เกิดจากการกระทำของเจ้าหน้าที่รัฐมีการดำเนินการไต่สวนไปแล้ว 1 คดีและคาดว่าจะมีการพิจาณาตามมาอีก 35-36คดี โดยไม่เกี่ยวข้องกับชายชุดดำแต่ยอมรับชายชุดดำมีอยู่ในเหตุการณ์จริง

จบข่าว...

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#1638 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

คอป.ยันชุดดำมีจริงเอี่ยวทหารพราน - DSI แฉกระสุนยิงสื่อยุ่นตายทหารไม่ได้ใช้ 10 เมษาฯ

เวลานี้ไอ้ตู่ ไอ้เต้น หมอเหวง ธิดาแดง สะเด็ดผี จิรายุ หมวดเจ็บ ยิ่งลักษณ์ นพดล ลูกโอ๊ค สมชาย สมศักดิ์ ประชา เจ๊ ด. และทักษิณไม่เชื่อ คอป.แล้ว....
ดังนั้นจะอ้างอิงไปเพื่ออะไร.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

พร่เสื้อแดงที่พยายามกล่าวหาทหารยิงผู้สื่อข่าวญี่ปุ่น....
วันนี้ไม่ยอมเปลี่ยนความคิดดั่งเดิมแน่ๆ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:27.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#1639 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

คุณวสันต์อยู่ประมาณช่อง 4-5 ของทางม้าลาย ถูกต้องแน่นอน
ต้องเลื่อนทั้งกลุ่ม ลงมาทั้งเซ็ตครับ โดยเอาคุณวสันต์เป็นจุดศูนย์กลาง

ส่วนจุดยิง เท่าที่ผมไปดูสถานที่จริง มีจุดที่น่าจะเป็นไปได้คือ
จุดที่เลยหน้าประตูทางเข้าไปประมาณ 20 - 30 เมตร มีช่องประตูอยู่อีกประตู ยิงผ่านช่องว่างระหว่างรถสายพานลำเลียง

หรือไม่มือยิงก็ซ่อนอยู่บริเวณขบวนรถสายพานลำเลียง หรือมุดอยู่ใต้รถสายพาน ครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#1640 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

อ้าว แล้วทำงัย

ผมไม่ได้ลอกการบ้านธาริตนะ
ผมบอกตั้งแต่โพสต์แรก ว่าทหารไม่ได้ยิงวสันต์
แล้วต่อมา ผมก็บอกอีกว่า ญี่ปุ่นเดินไปหาความตายกับเสื้อแดง

สุดท้ายผมไม่ได้เชื่อธาริตนะ แม้ว่ามันจะลงความเห็นเหมือนผม
ผมเชื่อข้อมูลแวดล้อม

ต่อให้ผิด ผมก็ยังพอใจว่าเชื่อเพราะเห็นอย่างนั้นจริง
ไม่ใช่ถูกคนล้างสมองให้เชื่อ

เชิญวิเคราะห์ข้อมูลกันต่อครับ
ขอขอบคุณทุกท่านในกระทู้นี้ ไม่ว่าเสื้อสีอะไร
ถ้าท่านลงมือขุดหาความจริง....

ผมขอแสดงความนับถือครับ

#1641 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:37

น้าแอมไม่ได้เชื่อตามธาริต แต่ธาริตอาจจะแอบมาดู สรท.แล้วเชื่อก็ได้ :lol:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#1642 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:11

น้าแอมไม่ได้เชื่อตามธาริต แต่ธาริตอาจจะแอบมาดู สรท.แล้วเชื่อก็ได้ :lol:

อาจจะอ่านกระทู้แล้วรำพึงกับตัวเองว่า...
"แมร่มม พวกเอ็งขุดกันมาได้ไงวะ
กรุยอมแพ้ แถไปกว่านี้อาจเสียหมา ยอมรับก็ได้วะ โคดเซ็ง! :angry: .."

:lol: :lol: :lol:
gladiator 1.jpg

#1643 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

คุณวสันต์อยู่ประมาณช่อง 4-5 ของทางม้าลาย ถูกต้องแน่นอน
ต้องเลื่อนทั้งกลุ่ม ลงมาทั้งเซ็ตครับ โดยเอาคุณวสันต์เป็นจุดศูนย์กลาง

ส่วนจุดยิง เท่าที่ผมไปดูสถานที่จริง มีจุดที่น่าจะเป็นไปได้คือ
จุดที่เลยหน้าประตูทางเข้าไปประมาณ 20 - 30 เมตร มีช่องประตูอยู่อีกประตู ยิงผ่านช่องว่างระหว่างรถสายพานลำเลียง

หรือไม่มือยิงก็ซ่อนอยู่บริเวณขบวนรถสายพานลำเลียง หรือมุดอยู่ใต้รถสายพาน ครับ

น่าสนใจครับ ประตูที่ว่าเป็นประตูแบบไหน เป็นประตูของอาคารหรือตรอก ซอกซอย รอบๆบริเวณนั้นสภาพเป็นอย่างไร มีรั้วกั้นถนนหรือสิ่งเกะกะขวางทางมั้ยๆ จากจุดนั้นสามารถมองเห็นตำแหน่งของคุณวสัตน์หรือไม่ สามารถนั่งหรือหมอบยิงจากจุดนั้นได้หรือไม่ อีกอย่างอับสายตามากรึเปล่าว น่าจะมีทหารหรือคนเสื้อแดงเดินเผ่นพล่านและสามารถมองเห็นได้อยู่หรือไม่?

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#1644 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

จุดที่คุณศรอรชุนว่า อยู่ตำแหน่งใกล้เคียงกับที่มุราโมโตะซังยืนอยู่เลย

#1645 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

ทีมงานยิงคุณวสันต์ เท่าที่จับพิรุธได้ มีอย่างน้อย 4 ราย
1. มือยิง
2. ตากล้อง ตัวถ่ายคลิป
3. อ้ายสวมหมวกเสื้อชมพู(แดง) ที่คอยเฝ้า และขยับ จะเข้าหา และคุณวสันต์นอนเสียชีวิตใกล้เท้ามัน
4. อ้ายตัวใส่เสื้อแขนยาวสีเขียว ที่ล็อคเป้าคุณวสันต์ ในจังหวะสุดท้าย ก่อนถูกยิง แต่ความเป็นไปได้มีน้อย ที่ตัวนี้จะเป็นคนยิง เนื่องจากมีกระสุน 2 นัด โดยเฉพาะนัดเข้าที่ขา ตามคลิปไม่สามารถยิงในระยะนั้นได้

คุณวสันต์อยู่ประมาณช่อง 4-5 ของทางม้าลาย ถูกต้องแน่นอน ต้องเลื่อนทั้งกลุ่ม ลงมาทั้งเซ็ตครับ โดยเอาคุณวสันต์เป็นจุดศูนย์กลาง ส่วนจุดยิง เท่าที่ผมไปดูสถานที่จริง มีจุดที่น่าจะเป็นไปได้คือ จุดที่เลยหน้าประตูทางเข้าไปประมาณ 20 - 30 เมตร มีช่องประตูอยู่อีกประตู ยิงผ่านช่องว่างระหว่างรถสายพานลำเลียง หรือไม่มือยิงก็ซ่อนอยู่บริเวณขบวนรถสายพานลำเลียง หรือมุดอยู่ใต้รถสายพาน ครับ

น่าสนใจครับ ประตูที่ว่าเป็นประตูแบบไหน เป็นประตูของอาคารหรือตรอก ซอกซอย รอบๆบริเวณนั้นสภาพเป็นอย่างไร มีรั้วกั้นถนนหรือสิ่งเกะกะขวางทางมั้ยๆ จากจุดนั้นสามารถมองเห็นตำแหน่งของคุณวสัตน์หรือไม่ สามารถนั่งหรือหมอบยิงจากจุดนั้นได้หรือไม่ อีกอย่างอับสายตามากรึเปล่าว น่าจะมีทหารหรือคนเสื้อแดงเดินเผ่นพล่านและสามารถมองเห็นได้อยู่หรือไม่?

จุดที่คุณศรอรชุนว่า อยู่ตำแหน่งใกล้เคียงกับที่มุราโมโตะซังยืนอยู่เลย

เหลี่่ยมนี้ ช่องนี้แหละครับ ที่มีความเป็นไปได้ ใกล้เคียง ที่สุด แต่จะถอยหลังไปขนาดไหน หรืออยู่แค่ตู้โทรศัพท์ หรือถอยยาวไปจนถึงอีกประตู

แต่ยังไม่ตัด เส้นยิงผ่านหน้ารถ ใต้รถ นะครับ
--------------------------------------------------
อันนี้จึงเป็นเหตุผลที่ว่า ทำไมทีมงานยิงคุณวสันต์ จึงต้องมีตัวล็อคเป้า ที่ปรากฏในคลิป เพราะทัศนวิสัยในการยิง ในการเล็งมีจำกัด ต้องล็อคให้เป้าอยู่นิ่ง เมื่อเข้า killing zone ครับ

#1646 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

คงจะนึกว่าอีกไม่นานกระทู้คงตกหายไป

แต่กลับไม่เป็นแบบนั้น

ใครไปใครมาก้ได้อ่าน

ความจริงยังไงก็ทนต่อการพิสุจน์

ขอทำหน้าที่เดิมคือติดตามและเอาใจช่วยหาว่าใคร ยิงคุณวสันต์

Edited by overtherainbow, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:21.

#1647 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

กระทู้นี้ตกไปหลายวันอยู่ครับ จริงๆอยากให้ปักหมุดด้วยซ้ำ เพราะใครผ่านไปผ่านมาจะได้อ่านๆกันดู

#1648 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

จิ้นกันกระจายอีกรอบ
รักคนเสื้อแดง

#1649 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

ว่าตัวเองทามมายยย

#1650 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

"สิงห์สนามหลวง" ยังปรับตัวทำใจไม่ได้เหรอครับ

โดนตบหน้าเข้าไป 3 ฉาดใหญ่ ถึงได้เกรียนแตก ขนาดนี้...

ฉาดที่ 1 อ้ายเก่งพยานปากเอก บอกว่า น้องเกดถูกทหารในแนวราบยิง (ฮา)

ฉาดที่ 2 ธาริด เปลี่ยนสี แห่งดีเอสไอ ออกมาการันตีว่า ฮิโรยูกิ ผู้สื่อข่าวญี่ปุ่น ตายเพราะอาก้า (ฮา)

ฉาดที่ 3 ธาริด เปลี่ยนสี แห่งดีเอสไอ ขวัญใจไพร่แดงคนเดิม ออกมาการันตีว่า ไม่ใช่ทหารที่ยิงคุณวสันต์ (ฮา)

--------------------------------------------------------------
พักผ่อน สงบจิต สงบใจ บ้างนะครับ ประสาทจะแดรกเอา...

ด้วยความเป็นห่วง :D :D :D

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน