Jump to content

* * * - - 1 votes

ใครยิงวสันต์ ภู่ทอง

• Please log in to reply
1787 replies to this topic

#1651 55555

55555

มหาเมพ

Posted 10 October 2012 - 14:58

จิ้นกันกระจายอีกรอบ

"สิงห์สนามหลวง" ยังปรับตัวทำใจไม่ได้เหรอครับ

โดนตบหน้าเข้าไป 3 ฉาดใหญ่ ถึงได้เกรียนแตก ขนาดนี้...

ฉาดที่ 1 อ้ายเก่งพยานปากเอก บอกว่า น้องเกดถูกทหารในแนวราบยิง (ฮา)

ฉาดที่ 2 ธาริด เปลี่ยนสี แห่งดีเอสไอ ออกมาการันตีว่า ฮิโรยูกิ ผู้สื่อข่าวญี่ปุ่น ตายเพราะอาก้า (ฮา)

ฉาดที่ 3 ธาริด เปลี่ยนสี แห่งดีเอสไอ ขวัญใจไพร่แดงคนเดิม ออกมาการันตีว่า ไม่ใช่ทหารที่ยิงคุณวสันต์ (ฮา)

--------------------------------------------------------------
พักผ่อน สงบจิต สงบใจ บ้างนะครับ ประสาทจะแดรกเอา...

ด้วยความเป็นห่วง :D :D :D

แบะ ๆ ๆๆๆ เตรียมรูปเตรียมคลิ๊ปไม่ทัน ต้องรอฝ่ายยุทธศาสตร์ก่อน..

:lol:

#1652 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

Posted 10 October 2012 - 15:13

คุณวสันต์อยู่ประมาณช่อง 4-5 ของทางม้าลาย ถูกต้องแน่นอน
ต้องเลื่อนทั้งกลุ่ม ลงมาทั้งเซ็ตครับ โดยเอาคุณวสันต์เป็นจุดศูนย์กลาง

ส่วนจุดยิง เท่าที่ผมไปดูสถานที่จริง มีจุดที่น่าจะเป็นไปได้คือ
จุดที่เลยหน้าประตูทางเข้าไปประมาณ 20 - 30 เมตร มีช่องประตูอยู่อีกประตู ยิงผ่านช่องว่างระหว่างรถสายพานลำเลีย

หรือไม่มือยิงก็ซ่อนอยู่บริเวณขบวนรถสายพานลำเลียง หรือมุดอยู่ใต้รถสายพาน ครับ

จะไม่ใช้รูป ที่ความคิดเห็นที่ #1607 #1610

แต่จะ ดับ จินตนาการ55 ของผู้เชี่ยวชาญใน 1 คลิป
ด้วย ภาพในคลิปเก่าๆ ที่ได้ดูกันแล้ว

#1653 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 10 October 2012 - 15:14

"สิงห์สนามหลวง" ยังปรับตัวทำใจไม่ได้เหรอครับ

โดนตบหน้าเข้าไป 3 ฉาดใหญ่ ถึงได้เกรียนแตก ขนาดนี้...

ฉาดที่ 1 อ้ายเก่งพยานปากเอก บอกว่า น้องเกดถูกทหารในแนวราบยิง (ฮา)

ฉาดที่ 2 ธาริด เปลี่ยนสี แห่งดีเอสไอ ออกมาการันตีว่า ฮิโรยูกิ ผู้สื่อข่าวญี่ปุ่น ตายเพราะอาก้า (ฮา)

ฉาดที่ 3 ธาริด เปลี่ยนสี แห่งดีเอสไอ ขวัญใจไพร่แดงคนเดิม ออกมาการันตีว่า ไม่ใช่ทหารที่ยิงคุณวสันต์ (ฮา)

--------------------------------------------------------------
พักผ่อน สงบจิต สงบใจ บ้างนะครับ ประสาทจะแดรกเอา...

ศรอรชุนเอาฮาหรือเปล่านี่ หรือยังไม่ตื่นจากฝัน
ที่ธาริตหรือ จนท.DSI ไปพบกมธ.เพื่อชี้แจงน่ะ
มันเป็นเรื่องของชุดข้อมูลที่เกิดขึ้นคนละยุคสมัยกันเลย

ตอนนี้เรื่องคดีความถูกส่งมาให้บชน.ทำสำนวนใหม่
แล้วส่งให้อัยการส่งขึ้นสู่ชั้นศาลไต่สวนกันไปเรียบร้อยโรงเรียนนปช.แล้ว
รักคนเสื้อแดง

#1654 55555

55555

มหาเมพ

Posted 10 October 2012 - 15:22

ศรอรชุนเอาฮาหรือเปล่านี่ หรือยังไม่ตื่นจากฝัน
ที่ธาริตหรือ จนท.DSI ไปพบกมธ.เพื่อชี้แจงน่ะ
มันเป็นเรื่องของชุดข้อมูลที่เกิดขึ้นคนละยุคสมัยกันเลย

ตอนนี้เรื่องคดีความถูกส่งมาให้บชน.ทำสำนวนใหม่
แล้วส่งให้อัยการส่งขึ้นสู่ชั้นศาลไต่สวนกันไปเรียบร้อยโรงเรียนนปช.แล้ว

อ๋อ...ที่แท้ก็เป็นแบบนี้เอง....

#1655 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

Posted 10 October 2012 - 15:23

จัดคลิปมาให้ชมกันอีก 1 คลิป

เริ่มจาก...มีการประกาศระดมชายฉกรรจ์ ไปที่แยกคอกวัว

ชมและฟัง...มีอะไรซ่อนอยู่บ้าง...อะไรที่ขัดแย้ง...
อะไรเกิดขึ้น 0.20 , 2.00, 3.00, 4.48.....

#1656 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 10 October 2012 - 15:58

อ๋อ...ที่แท้ก็เป็นแบบนี้เอง....

"ความจริง" มันมีชุดข้อมูลใหม่ ชุดข้อมูลเก่าด้วยหรือสิงห์

แล้ว "ชุดข้อมูลในหัวใจ" มีป่ะ 555++ :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#1657 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 10 October 2012 - 16:17

ภาษาไทยง่ายๆ ยังใช้ผิด ยิงวสันต์นี่ มีข้อมูลหลายยุคหรือ....5555

ตอนนี้ บชน.กับ อสส.
เป็นความหวังสุดท้ายของเสื้อแดง

หวังว่าจะเอาความลับในหัวใจคนตายออกมามัดคอทหาร
หวังว่าจะเอาสำนวนของ DSI ไปแปลงสาร เพื่อป้ายสีทหาร
หวังว่าหลักฐานทุกอย่างถูกทำลายไปแล้ว ไม่สามารถพิสูจน์การ จิ้น ได้

หวังน่ะหวังได้

แต่เสื้อแดงลืมแล้วหรือว่า
เอ็งแปลงสารได้ ก็ติดคุกได้
เอ็งโกหกได้ คนก็จับโกหกได้
เหมือนวสันต์ กู้ภัยเสื้อแดงเพิ่งจะถีบหน้าเสื้อแดงโดยบอกว่า น้องเกดโดนยิงแนวราบ
ถีบคนอื่นไม่พอ ถีบหน้าตัวเองอีก

ในศาล ไม่ใช่ราดดำเนินที่จะมีคนมาอวย
ในศาลจะหนักกว่าเสรีไทย เพราะศาลมีอำนาจเรียกทุกอย่างมาใช้

พวกเราเสรีไทยมีแต่มือเปล่าๆ ยังจับนปช. แก้ผ้าต่อสาธารณะมาแล้ว
ศาลสถืตย์ยุติธรรมจะทำได้มากกว่านั้นแน่ๆ

ตอนนี้ ช่วยสิงห์ภาวนาว่า อย่าให้ศาลมาอ่านเสรีไทยเลย.....เสียวแทนหว่ะ

#1658 55555

55555

มหาเมพ

Posted 10 October 2012 - 16:43

post เสร็จเข้าไปเห็นรูปของสิงห์สนามหลวงยังไงก็ไม่เกินม้าลายที่ 3

รูปที่เอามาจากฝั่งทหารก็เห็นอยู่แล้วว่าไม่ทางยิงเข้าไปได้หรอก..

ยิงไอ้ที่เขียนว่า"มือยิงย่อตูด" เนี่ยโหสุด ๆ จริง ๆ

ลองจับนายวสันต์ขึ้นไปยืนใหม่ ดู....ไม่มีทางเห็นนายวสันต์

อันนี้กล้องจากฝั่งทหารแล้วน๊ะเนี่ย....เดี๋ยวจะว่าหลอกตาอีก..

:D

ผมจำไม่ได้ว่าใครเอาคำบรรยายภาพนี้มาลง แต่ผมมั่นใจเลยว่าคำบรรยายนี้ผิดร้อยเปอร์เซ็นต์ เพราะในภาพนั้นคุณวสันต์โดนยิงไปแล้ว ไม่ใช่เวลาขณะยิงอย่างคำบรรยายครับ ลองเปิดคลิปดู หรือดูความคิดเห็นของผมที่เคยแคปรูปขณะเสียงปืนดังก็ได้ครับ

ถูกครับไม่ใช่เวลาขณะยิง...แต่เวลาขณะยิงภาพมันไม่เห็นอะไรเลยจากคลิ๊ปฝั่งทหาร

ผมเลยสงสัยตั้งแต่เริ่มกระทู้ใหม่ ๆ ว่า มนุษย์ประเภทไหนกัน มีภาพชัด ๆ ให้ดู ไม่ยอมพยายามดู

แต่ไปเอาภาพมัว ๆ เอามาบิดเบือน :lol: :lol: :lol:

ผมเขียนไว้แล้ว ที่ # 1605 ....แต่อย่าชวนผมคุยเรื่อง เสียงปืนน๊ะครับ..เพราะผมว่ามันไม่ใช่สาระ

โคตรเอ็ม เอารูปนี้ให้รอดก่อนดีกว่าม่ะ...

#1659 ID007

ID007

ขาประจำ

Posted 10 October 2012 - 22:25

พวกควายแดง นี่สติปัญญาต่ำเตี้ยติดดิน แต่จินตนาการกว้างไกลไร้ขอบเขต

เคยดูอยู่คลิปนึง เสื้อแดงเอาป้ายเหล็กหล่อมาบังตัวจากทหาร แล้วโดนยิงที่พุง

ควายแดงข้างๆ พล่ามใหญ่เลยว่าโดนทหารยิง ยิงทะลุเหล็กมาโดนคนที่หลบอยู่

แต่ขอโทษนะควายแดง กระสุนแม่มวิ่งฝ่าเหล็กหล่อไปโดยป้ายไม่รอยทะลุเลยนี่แม่มเทพเกินบรรยายวะ

ทางเดียวที่เป็นไปได้คือโดนยิงจากฝั่งเดียวกัน แต่ควายแดงนักเห่ามันไม่มีสมองคิด
โคตรน่าสงสารประเทศไทย มีคนอย่างนี้โดนยั๊วเยี้ยเต็มไปหมด

Edited by ID007, 10 October 2012 - 22:26.

#1660 55555

55555

มหาเมพ

Posted 11 October 2012 - 21:24

ตกลงโคตรเอ็มกับสิงห์สนามหลวงเค้าหายงงกันยัง...

:lol: :lol: :lol:

#1661 Ricebeanoil

Ricebeanoil

Posted 20 October 2012 - 20:19

เอ่อ! ถามนิดนะครับ สรุป กระทู้นี้คุณ mmmmm และคุณสิงห์ เค้าชนะแล้วใช่ไหมครับ
เห็นไปประกาศชัยชนะไว้ในกระทู้นี้

http://webboard.seri...300#entry458125

กำลังงงอยู่เลยว่า ทางเจ้าของกระทู้นี้ยอมแพ้แล้วใช่ไหมครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#1662 55555

55555

มหาเมพ

Posted 20 October 2012 - 21:57

พอคุยเรื่องคลิ๊ปฝั่งทหารจริง ๆ ...สาคูเอ็มไม่เข้าทู้นี้อีกเลย

Edited by 55555, 20 October 2012 - 22:06.

#1663 55555

55555

มหาเมพ

Posted 22 October 2012 - 08:04

ตกลงเซียนหลายคลิ๊ป เอ็มสาคู นักลากเส้นยุ่งหยอย ไม่เข้าทู้นี้แล้วรึ

แต่ไปเปลี่ยนที่มั่วในทู้อื่นแทน..

#1664 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

Posted 26 October 2012 - 18:08

Siriwanna Jill

ชายชุดดำ ....ความจริงจาก คอป. ที่ธาริต พยายามเบื่องเบน ระวังจะโดนต่างชาติแบนรัฐบวม เพราะข้าหลวงใหญ่ UN ว่าด้วยสิทธิมนุษยชน ให้ทั้งการยอมรับ และ แนะนำให้รัฐบวมนำไปปฎิบัติ ......นานาชาติให้ความเชื่อถือ เพราะว่า ทีมที่ปรึกษา คอป. ซึ่งมีทั้งผู้เชี่ยวชาญ จากต่างประเทศและในประเทศจำนวน 6 คน ประกอบด้วยผู้เชี่ยวชาญในประเทศ มี นายสุรเกียรติ์ เสถียรไทย และ นายชัยวัฒน์ สถาอานันท์ อาจารย์คณะรัฐศาสตร์ มธ. และผู
้เชี่ ยวชาญจากต่างประเทศ มีนางพริสซิลล่า เฮย์เนอร์ ผู้เชี่ยวชาญ ด้านการค้นหาความจริง และความยุติธรรม ในระยะเปลี่ยนผ่าน นายฮันซัน วิราจูดา อดีตรัฐมนตรีต่างประเทศ อินโดนีเซีย นายเดวิด เคเนดี้ ผู้เชี่ยวชาญกฎหมายจากมหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ด และนายเดนิส เดวิด อดีตผู้พิพากษาศาลอุทธรณ์ แอฟริกาใต้

นอกจากนี้ ทางสวิสฯ ประเทศเป็นกลาง ยังส่งผู้เชี่ยวชาญด้านต่างๆ มาให้คำปรึกษาแนะนำ เช่น ด้านนิติวิทยาศาสตร์ ด้านภาพถ่าย และ วิดิท้ศน์ ด้านอาวุธ ด้านอาชญากรรม และ ยา มีข้อคลิปภาพชายชุดดำ ทั้งจาก CIA และ สื่อใหญ่โลก NY Times และ วิชิงตัน โพสต์

ในรายงานของคอป.ก็ระบุไว้ชัดเจน ว่า ในเวลาประมาณ 19.00 น. ก่อนที่เจ้าหน้าที่ทหาร จะถูกโจมตีด้วยระเบิด มีผู้พบเห็นรถตู้สีขาว ขนคนชุดดำสองสามคน พร้อมอาวุธสงคราม มาส่งลงบริเวณวงเวียน อนุสาวรีย์ประชาธิปไตยด้านร้าน หนังสือเมืองโบราณ และร้านเมธาวาลัย (ศรแดง) โดยมีการ์ด นปช. คอยห้อมล้อม เดินไปทางร้านแมคโดนัลด์ หัวมุมถนนดินสอ ติดกับโรงเรียนสตรีวิทยา เข้าไปในกลุ่มผู้ชุมนุม โดยการ์ด นปช. ห้ามมิให้ใครถ่ายรูป และมีผู้ชุมนุมบางคนพูดว่า “ส่งคนมาช่วยแล้ว” แต่ถูกการ์ด นปช. ห้ามไม่ให้พูด ยังปรากฏภาพ รถตู้สีขาวในกล้องวงจรปิด บริเวณวงเวียนสี่กั๊กพระยาศรี 2 ครั้ง ระบุเวลา 20.19 น. และอีกครั้งในเวลา 21.01 น. และยังปรากฏภาพ คนชุดดำ ถือเครื่องยิงลูกระเบิดเอ็ม 79 ยืนอยู่ข้างรถตู้สีขาว จอดอยู่ในบริเวณ ที่มีผู้ชุมนุมอยู่ แต่ไม่สามารถยืนยัน แหล่งที่มาของภาพได้ เจ้าหน้าที่ทหารคนหนึ่งให้ข้อมูล ว่า หลังเหตุการณ์ ความรุนแรง มีรถตู้สีขาว ซึ่งมีกลุ่ม คนชุดดำ มีอาวุธสงครามโดยสาร มาด้วยขับผ่านมาที่บริเวณ หน้าวัดตรีทศเทพ คนในรถโผล่หน้าออกมาเยาะเย้ย ทหารที่ได้รับบาดเจ็บ โดยเจ้าหน้าที่ทหารคนหนึ่ง ยืนยันว่าเห็นชายฉกรรจ์ พร้อมอาวุธสองสามคน นั่งอยู่ในรถคันดังกล่าว

ภาพจากเว็บไซต์ นิวยอร์กไทมส์ ที่ปรากฏ “ไอ้โม่ง” ถือปืนไรเฟิล ที่พยายามไล่ล่าเจ้าหน้าที่ทหาร ซึ่งเข้าไป ควบคุมสถานการณ์ในคืน 10 เม.ย 53 ที่สำคัญคือ นิวยอร์กไทมส์ ระบุชัดเจนว่า ไอ้โม่งรายดังกล่าว เป็น “การ์ดของนปช.” นอกจากนี้ ยังรายงานด้วยว่า หลังจากความพยายาม ในการปราบปราม กลุ่มเสื้อแดงล้มเหลว เจ้าหน้าที่ทหารต่าง ต้องวิ่งหนีโดยใช้เกราะพลาสติก กำบัง เมื่อถูกกลุ่มผู้ชุมนุม ซึ่งไม่พอใจ วิ่งไล่ล่าอย่างชุลมุน ขณะที่รถพยาบาลแล่น เข้าไปรับผู้ได้รับบาดเจ็บ ผู้ชุมนุมต่างร้องตะโกนว่า “มีฮีโร่อีกคนแล้ว” ** ประหนึ่งว่า ดีใจกับการเสียชีวิตของกลุ่มคนเสื้อแดง

สำนักข่าวรอยเตอร์ ก็รายงานข้อมูลไป ในทิศทางเดียวกันว่า แหล่งข่าวทางทหารยืนยันว่า คนเสื้อแดงได้รับอาวุธ และการสนับสนุนจากฝ่ายทหารเกเร กลุ่มหนึ่ง ในจำนวนนั้น มีทั้งเจ้าหน้าที่ปลดเกษียณ และพันธมิตรของ นช.ทักษิณ ภาพข่าว แสดงให้เห็นว่า มีผู้ประท้วงบางส่วน ถือปืนไรเฟิลและปืนกล ขณะที่ทหารถูกเล่นงาน ด้วยระเบิดเอ็ม79 ภาพถ่ายหลายภาพก็ปรากฏให้เห็นว่า มีมือปืนซุ่มยิงลงมา จากอาคารหลังหนึ่ง

นอกจากนั้น ยังปรากฏภาพอีกหลายภาพ ที่ยืนว่า กองกำลังชุดดำ กับกลุ่มคนเสื้อแดง เป็นกลุ่มเดียวกัน เช่น ภาพชายฉกรรจ์สวมหมวก ไหมพรมคลุมศีรษะ สวมกางเกงทหารลายพราง สวมเสื้อกั๊กคล้าย เสื้อกันกระสุน และที่แขนขวา ผูกผ้าแดงเป็นสัญลักษณ์ ยืนกำบังตัวอยู่หลัง รถตู้โตโยต้าสีขาว มือถือ อาวุธปืนสำหรับยิงระเบิดเอ็ม 79 ยืนอยู่ฝั่งเดียวกับ กลุ่มคนเสื้อแดง โดยภาพดังกล่าว มีทั้งกำลังยิง และบรรจุกระสุน เพื่อยิงใหม่อีกครั้ง

กลุ่มกองกำลังใส่ชุดสีดำนั้น สามารถนำรถตู้ พร้อมอาวุธเข้ามาในพื้นที่ ของกลุ่มคนเสื้อแดงได้ และไม่ถูกขัดขวาง จากการ์ดคนเสื้อแดง อีกทั้งยังสามารถขนอาวุธ และใช้อาวุธสงคราม ในพื้นที่ของผู้ชุมนุมคนเสื้อแดงได้ โดยที่ไม่มีการขัดขวาง ไม่มีการห้ามปรามจาก และไม่มีการจับกุม

#1665 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 26 October 2012 - 18:29

เขาแพ้ตั้งแต่ DSI บอกว่า
ทหารไม่ได้ยิงวสันต์และมูราโมโต้แล้วละ

ผมก็เลยปล่อยให้เขาโชว์พาว
ไม่อยากทำลายน้ำใจคนโง่น่ะครับ

#1666 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

Posted 27 October 2012 - 07:45

เขาแพ้ตั้งแต่ DSI บอกว่า
ทหารไม่ได้ยิงวสันต์และมูราโมโต้แล้วละ

ผมก็เลยปล่อยให้เขาโชว์พาว
ไม่อยากทำลายน้ำใจคนโง่น่ะครับ

หลายคนไม่เคยรับรู้ข้อมูลนี้
หรือรู้แล้วแสลงใจ รีบ หาทาง เบี่ยงประเด็นไปทางอื่นให้ได้
จะได้ งง งง ลืมลืม กัน
แล้วใส่ข้อมูล ว่าเป็นทหารทำให้ได้

#1667 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

Posted 2 November 2012 - 00:27

พบระเบิด M67 และอาวุธสงครามในวัดปทุม

บังเอิญเป็นระเบิดชนิดเดียวกันกับที่กลุ่มทหารโดนตรงจุดนี้พอดีแหะ

ขุดขึ้นมาหน่อยเดี๋ยวจะลืมเลือนกัน DSI สรุปมาให้แล้วอย่าปล่อยให้เงียบครับ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1668 55555

55555

มหาเมพ

Posted 6 November 2012 - 19:27

ถ้าโดยส่วนตัว...ผมไม่เห็นมีความจำเป็นต้องไปแย้งอะไร...

เพราะ จากภาพในคลิ๊ป ผมก็ยังไม่เห็นมีทหารไปยิงประชาชน

จากบาดแผลของผู้เสียชีวิต...ผมก็ยังไม่เห็นทางที่ทหารจะยิงจากรถไฟฟ้าได้...

ท่านจะถกกันในเรื่องสภาพแวดล้อมได้...แต่สุดท้ายก็เหมือนทู้นายวสันต์นั่นแหละ

ที่ทำคลิ๊ปมาบรรยาย หลอกชาวบ้านบนเวที....แล้วก็ไม่ทางที่กระสุนทางฝั่งทหารยิงนายวสันต์ได้อยู่ดี..

สรุปลวกๆแบบนี้เลยหรือนายหวี่ ผมว่ามันชัดมากเลยนะ ประเด็นนายวสันต์ที่มีคลิปจะๆให้เห็นเนี่ย ยิ่งวิถีกระสุนยิ่งชัด

ไหนแต๋มลองมาอธิบายหน่อยสิ...ไอ้ที่ว่าชัดมากเนี่ย มันชัดยังไง

#1669 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 6 November 2012 - 19:43

Stargate-1,

มันไม่มีร๊งมีรถอะไรมาจอดหรอก เขาเอาภาพมาลงดูกันให้เห็นตั้งเยอะแยะ นี่ยังจะไม่เลิกฮาอีกนะ
ไปหลอกลุงกระป๋องว่ามีรถจอดทำไม รู้ไหมหลอกคนแก่มันบาป :D :D

ส่วนศรอรชุนจะพล๊อตภาพจำลอง แต่ก็พยายามมาร์คกลุ่มคนให้ชิดเลนขวาอยู่นั่น เจตนาจะให้มันไปบังแนวกระสุนให้ได้นะ

เขาดูทางม้าลายกันก็รู้เรื่องกันแล้ว ลองนับช่องม้าลายดูสิ่ :unsure: repก่อนๆคุณ mmmm ก็เคยโยงให้ดูไปทีแล้ว

อันนี้ผมทำภาพมาให้ดูอีกที คุณจะได้มาร์คจุดแม่นๆ เสียที :P
ดูลุงเบอร์ 7 ดีๆน่ะ ว่ายืนเลนไหนของถนนกันแน่

ช่องไหนก็ว่ามา จะปรับให้ตามความเป็นจริง

ว่าแต่ว่าเอาวินาที ที่ถูกยิงมานะ tam

อย่าเอาวินาทีก่อนหน้าที่เห็นเป็นช่องอย่างนี้มาอ้าง...

ระบุมาเลยลุงหมายเลขเจ็ด อยู่ทางม้าลายช่องไหน ???

จะได้ปรับให้ถูกมากที่สุด...

ก่อนอื่นใด ดูคิปก่อนนะครับ ว่าลุงเบอร์7 ของคุณน่ะ เดินไป แล้วก็ยืนอยู่ตรงนั้นแทบจะอยู่กับที่ จนถึงตอนคุณวสันต์ถูกยิง
ตรงนี้เราตรงกันไหม?? จะได้ตัดจุดที่ว่า วินาทีไม่ตรงกันออกไปก่อน

ทีนี้ผมดูแล้วก็น่าจะประมาณช่องม้าลายที่ 6 นับจากฝั่งตรงข้ามน่ะครับ ถ้าดูไม่ผิดนะ
นั่นหล่ะจุดที่ลุงเบอร์7 ยืนอยู่

ก่อนอื่นใด ดูคิปก่อนนะครับ ว่าลุงเบอร์7 ของคุณน่ะ เดินไป แล้วก็ยืนอยู่ตรงนั้นแทบจะอยู่กับที่ จนถึงตอนคุณวสันต์ถูกยิง
ตรงนี้เราตรงกันไหม?? จะได้ตัดจุดที่ว่า วินาทีไม่ตรงกันออกไปก่อน

ทีนี้ผมดูแล้วก็น่าจะประมาณช่องม้าลายที่ 6 นับจากฝั่งตรงข้ามน่ะครับ ถ้าดูไม่ผิดนะ
นั่นหล่ะจุดที่ลุงเบอร์7 ยืนอยู่

ของ tam ยังไม่ใช่วินาทีสุดท้าย

สุดท้ายต้องภาพนี้ จะเห็นว่าลุงหมายเลข 7 เคลื่อนไปข้างหน้า อีกหน่อย ครับ

ทีนี้ลองดูว่า ช่องทางม้าลายที่ 5 หรือ 6
(ถามขอความเห็นจริงๆ เพราะไม่อยากกำหนดจุดผิด ถ้าผมเข้าใจผิด จะได้แก้ให้ถูก)

เท้าซ้ายของลุงเบอร์7 น่าจะเหยียบที่ช่องม้าลายที่ 8 ด้วยซ้ำ

เห็นไม้ยาวๆ ที่ตกอยู่บนพื้น ตรงมุมล่างซ้ายสุดของภาพนี้ไหม? นับช่องดูนะครับ

แก้ไข พอดีไปเห็นชายใส่หมวกน๊อครองเท้าขาวที่นั่งยองๆดูคนเจ็บ จะเห็นว่ารองเท้าอยู่ที่ช่อง2

ผมขอสรุปว่า ลุงเบอร์7 ยืนตรงช่องม้าลายที่ 7 มีใครแย้งไหมครับ?

ขุดมาอีกรอบ ให้หวี่ดูน้ะ
ว่าไม่มีการยืนบังแนวกระสุน อย่างที่คิดกันไป

Edited by Tam-mic-ra., 6 November 2012 - 19:46.

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1670 55555

55555

มหาเมพ

Posted 6 November 2012 - 19:51

เอาให้ชัดก่อนว่าคนไหนยิง..โห..ดูรูปมั่วของเอ็มรู้เรื่องด้วยวุ้ย :lol: :lol: :lol:

#1671 55555

55555

มหาเมพ

Posted 6 November 2012 - 19:53

Stargate-1,

มันไม่มีร๊งมีรถอะไรมาจอดหรอก เขาเอาภาพมาลงดูกันให้เห็นตั้งเยอะแยะ นี่ยังจะไม่เลิกฮาอีกนะ
ไปหลอกลุงกระป๋องว่ามีรถจอดทำไม รู้ไหมหลอกคนแก่มันบาป :D :D

ส่วนศรอรชุนจะพล๊อตภาพจำลอง แต่ก็พยายามมาร์คกลุ่มคนให้ชิดเลนขวาอยู่นั่น เจตนาจะให้มันไปบังแนวกระสุนให้ได้นะ

เขาดูทางม้าลายกันก็รู้เรื่องกันแล้ว ลองนับช่องม้าลายดูสิ่ :unsure: repก่อนๆคุณ mmmm ก็เคยโยงให้ดูไปทีแล้ว

อันนี้ผมทำภาพมาให้ดูอีกที คุณจะได้มาร์คจุดแม่นๆ เสียที :P
ดูลุงเบอร์ 7 ดีๆน่ะ ว่ายืนเลนไหนของถนนกันแน่

ช่องไหนก็ว่ามา จะปรับให้ตามความเป็นจริง

ว่าแต่ว่าเอาวินาที ที่ถูกยิงมานะ tam

อย่าเอาวินาทีก่อนหน้าที่เห็นเป็นช่องอย่างนี้มาอ้าง...

ระบุมาเลยลุงหมายเลขเจ็ด อยู่ทางม้าลายช่องไหน ???

จะได้ปรับให้ถูกมากที่สุด...

ของ tam ยังไม่ใช่วินาทีสุดท้าย

สุดท้ายต้องภาพนี้ จะเห็นว่าลุงหมายเลข 7 เคลื่อนไปข้างหน้า อีกหน่อย ครับ

ทีนี้ลองดูว่า ช่องทางม้าลายที่ 5 หรือ 6
(ถามขอความเห็นจริงๆ เพราะไม่อยากกำหนดจุดผิด ถ้าผมเข้าใจผิด จะได้แก้ให้ถูก)

เท้าซ้ายของลุงเบอร์7 น่าจะเหยียบที่ช่องม้าลายที่ 8 ด้วยซ้ำ

เห็นไม้ยาวๆ ที่ตกอยู่บนพื้น ตรงมุมล่างซ้ายสุดของภาพนี้ไหม? นับช่องดูนะครับ

แก้ไข พอดีไปเห็นชายใส่หมวกน๊อครองเท้าขาวที่นั่งยองๆดูคนเจ็บ จะเห็นว่ารองเท้าอยู่ที่ช่อง2

ผมขอสรุปว่า ลุงเบอร์7 ยืนตรงช่องม้าลายที่ 7 มีใครแย้งไหมครับ?

ขุดมาอีกรอบ ให้หวี่ดูน้ะ
ว่าไม่มีการยืนบังแนวกระสุน อย่างที่คิดกันไป

ถ้าเอารูปที่ เบอร์ 7 วงกลมแดง อยู่ สงสัยจะยิงแสกหน้านายวสันต์มั้ง..ยังหันหน้าไปทางทหารอยู่เลย...

แบบนี้ป่าวที่บอกชัดมาก

Edited by 55555, 6 November 2012 - 19:59.

#1672 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 6 November 2012 - 20:17

ภาพก็เห็นอยู่ เขาเอาเฟรมตอนที่นายวสันต์หันไปทางขวาแล้ว แม้จะตกเฟรมก็ตาม ดูในคลิปเอาก็รู้ได้
หวี่ยังจะตอมๆๆว่าหันไปทางทหารอยู่อีก ตอมไม่เลิกนะ

แล้วไงต่อ...

ละที่ผมบอกว่าลุงยืนช่องม้าลาย 7 ล่ะ หวี่55555เอาไงต่อดี :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1673 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

Posted 6 November 2012 - 20:36

ไปสรุปวิถีกระสุนที่ขามาก่อนดีกว่า แต๋ม

หัวหันไปมาได้แต่ขาไม่ตกเฟรมนะ เห็นอยู่ตลอด
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1674 55555

55555

มหาเมพ

Posted 6 November 2012 - 20:37

ภาพก็เห็นอยู่ เขาเอาเฟรมตอนที่นายวสันต์หันไปทางขวาแล้ว แม้จะตกเฟรมก็ตาม ดูในคลิปเอาก็รู้ได้
หวี่ยังจะตอมๆๆว่าหันไปทางทหารอยู่อีก ตอมไม่เลิกนะ

แล้วไงต่อ...

ละที่ผมบอกว่าลุงยืนช่องม้าลาย 7 ล่ะ หวี่55555เอาไงต่อดี :unsure:

ภาพไหนที่นายวสันต์หันไปทางขวาแล้ว

คงไม่ใช่ภาพที่มี เบอร์ 7 วงกลมน๊ะ... :lol: :lol: :lol:

ถ้าเป็นภาพนี้ แต๋มคงตาถั่วแล้วแหละ...ดูแขน ดูขาให้ดีเค้าหันไปทางไหน...

เอาลุงเบอร์ 7 ออกเลยก็ได้..ถ้าแต๋มคิดว่าเกะกะ แต่ยิงให้ผ่านเบอร์ 8-12....

ก่อนจะตอบแต๋มลองบอกก่อนว่าจะให้คนไหนยิง...

Edited by 55555, 6 November 2012 - 20:41.

#1675 55555

55555

มหาเมพ

Posted 6 November 2012 - 20:45

ถ้าหันหลังให้ทหารต้องเป็นแบบนี้ดิ.อันนี้ดินาทีสุดท้ายก่อนถูกยิง...เฉิ่มจังเลย..

#1676 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 6 November 2012 - 21:41

ก็ผมพูดถึงภาพนี้ไง โง่จัง หวี่55555 กลับไปอ่านใหม่สิ๊

และไม่ว่าวสันต์หันไปทางไหน แล้วลุงเบอร์ 7 ก็ยืนตรงนั้นตลอดหล่ะ

ว่าแต่ผมยกมาให้ดูเรื่องลุงเบอร์ 7 แทนที่จะคุยเรื่องนี้
แต่ไอหวี่มาแย้งเรื่องวสันต์หันหน้าไปทางไหนเสียงั้น บ้าจริงๆ :D :D

#1677 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 6 November 2012 - 22:05

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ
สงสัยครับ
มีผู้เสียชีวิต ถึง 2ท่าน ที่ มีการถ่ายภาพคลิป นะจุดเกิดเหตุ และทั้งสองจุด ผู้ถ่าย อยู่ในจุดที่ น่าจะมีความปลอดภัยสูง
มันคือความบังเอิญ หรือ ตั้งใจ ครับ
ใครพอจะอธิบายได้บ้าง
ปล.โต้แย้งกันไปก่อนก็ได้นะครับ ไม่รีบ แค่สงสัยแล้วอยากรู้ ความคิดของแต่ละท่าน ครับ

#1678 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 04:05

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ
สงสัยครับ
มีผู้เสียชีวิต ถึง 2ท่าน ที่ มีการถ่ายภาพคลิป นะจุดเกิดเหตุ และทั้งสองจุด ผู้ถ่าย อยู่ในจุดที่ น่าจะมีความปลอดภัยสูง
มันคือความบังเอิญ หรือ ตั้งใจ ครับ
ใครพอจะอธิบายได้บ้าง
ปล.โต้แย้งกันไปก่อนก็ได้นะครับ ไม่รีบ แค่สงสัยแล้วอยากรู้ ความคิดของแต่ละท่าน ครับ

ในสายตาผม คลิปนี้จงใจถ่ายครับ เหมือนรู้กันมาก่อน

เป็นความเห็นนะครับ ขี้เกียจอธิบาย

#1679 Gop

Gop

Posted 7 November 2012 - 04:31

ไปสรุปวิถีกระสุนที่ขามาก่อนดีกว่า แต๋ม

หัวหันไปมาได้แต่ขาไม่ตกเฟรมนะ เห็นอยู่ตลอด

ผมจำได้นะที่คุณทำภาพให้ดู ผมยอมรับว่าเรื่องเวลาที่ถูกยิงนั้น เทคนิคของคุณน่าเชื่อถือมาก แต่เรื่องขาผมขอแย้งว่า คุณยังไม่ได้พิสูจน์นะครับ ว่าขาของคุณวสันต์ทำมุมอย่างไร คุณใช้สายตาตัดสินเท่านั้น

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1680 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 15:45

ผมจำได้นะที่คุณทำภาพให้ดู ผมยอมรับว่าเรื่องเวลาที่ถูกยิงนั้น เทคนิคของคุณน่าเชื่อถือมาก แต่เรื่องขาผมขอแย้งว่า คุณยังไม่ได้พิสูจน์นะครับ ว่าขาของคุณวสันต์ทำมุมอย่างไร คุณใช้สายตาตัดสินเท่านั้น

ผมว่าผมเคยวิเคราะห์วิถีกระสุนที่ขาไปแล้วนะครับ ผมยึดวิถีกระสุนที่ขามากกว่าที่หัวด้วยซ้ำเพราะถูกยิงในเสี้ยววินาทีเดียวกัน ลองหาดูเอาครับ

#1681 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

Posted 7 November 2012 - 17:27

ควายแดงเค้ารับความจริงไม่ได้หรอกครับ
อย่าไปอธิบายให้ฟังเลย
อธิบายไปก็เมื่อยปาก เปล่า ๆ
ควายยังไงก็คือควาย

#1682 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 17:28

ตามข้อมูลที่ได้ คุณวสันต์อยู่ประมาณกลางถนน บนเส้นทางม้าลายที่ 4
ลุงเบอร์ 7 ก่อนโดนยิง แกก็เดินมาทางม้าลายที 5 แล้ว
จากทางม้าลายที่ 4 ลากเส้นตรงไป ก็ชนชายหมายเลข 5 พอดี
ก่อน 5 เยื้องๆ ข้างๆ ยังมี 6 และ 8 อีก

ทางคงไม่โล่งให้ทหารยิงได้ง่ายๆเท่าไหร่หรอกมั้ง

Edited by annykun, 7 November 2012 - 17:31.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#1683 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

Posted 7 November 2012 - 17:28

ควายแดงเค้ารับความจริงไม่ได้หรอกครับ
อย่าไปอธิบายให้ฟังเลย
อธิบายไปก็เมื่อยปาก เปล่า ๆ
ควายยังไงก็คือควาย

#1684 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 18:34

ตามข้อมูลที่ได้ คุณวสันต์อยู่ประมาณกลางถนน บนเส้นทางม้าลายที่ 4
ลุงเบอร์ 7 ก่อนโดนยิง แกก็เดินมาทางม้าลายที 5 แล้ว
จากทางม้าลายที่ 4 ลากเส้นตรงไป ก็ชนชายหมายเลข 5 พอดี
ก่อน 5 เยื้องๆ ข้างๆ ยังมี 6 และ 8 อีก

ทางคงไม่โล่งให้ทหารยิงได้ง่ายๆเท่าไหร่หรอกมั้ง

ดูยังไงเนี่ยถึงพิมออกมาแบบนี้ได้ ใครอ่านแล้ว Get บ้างเนี่ย
ฮามากๆเลย :D :D

#1685 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 18:41

ดูยังไงเนี่ยถึงพิมออกมาแบบนี้ได้ ใครอ่านแล้ว Get บ้างเนี่ย

ของสิงห์สาคูโยงไปโยงมาแต่บอกดูรู้เรื่อง นี่เค้าพูดถึงภาพเดียวแต่บอกไม่รู้เรื่อง

ดัดจริต

#1686 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 19:37

ของสิงห์สาคูโยงไปโยงมาแต่บอกดูรู้เรื่อง นี่เค้าพูดถึงภาพเดียวแต่บอกไม่รู้เรื่อง

ดัดจริต

คุณนี่ก็บ๊องส์เซ่อไม่เลิกนะ ผมอ่านดูเข้าใจน่ะ แต่มันไม่จริง+ไม่มีมีข้อมูลให้ประจักษ์อะไรเลยต่างหาก

แล้วลุงไปยืนช่องม้าลายที่ 5 ยังไงล่ะ คุณเข้าใจก็ไม่ช่วยอธิบายล่ะ ผมบอกว่าช่องม้าลาย7 พร้อมภาพประกอบ ตั้งแต่หน้าก่อนๆเป็นเดือนๆแล้วก็ไม่เห็นมีใครมาแย้ง ศรอรชุนยังกด likeให้ผม เลย

#1687 55555

55555

มหาเมพ

Posted 7 November 2012 - 20:18

ก็ผมพูดถึงภาพนี้ไง โง่จัง หวี่55555 กลับไปอ่านใหม่สิ๊

และไม่ว่าวสันต์หันไปทางไหน แล้วลุงเบอร์ 7 ก็ยืนตรงนั้นตลอดหล่ะ

ว่าแต่ผมยกมาให้ดูเรื่องลุงเบอร์ 7 แทนที่จะคุยเรื่องนี้
แต่ไอหวี่มาแย้งเรื่องวสันต์หันหน้าไปทางไหนเสียงั้น บ้าจริงๆ :D :D

คนมันจะบิดเบือน แถกแถ....ถ้าจะพูดถึงภาพที่มีเลขหลายเลข....จะเอารูปเอ็มมาบิดเบือนทำไม....

ถ้าพูดถึงลุงเบอร์ 7 ....เวลาเมา กรุณาอย่ามาโพสต์ เอาไว้ให้หายมืนก่อน..จะได้อ่านให้ครบ...

ไม่งั้นจะงับได้แค่ขี้เล็บ..

ที่ # 1674 ผมเขียนแบบนี้...

"เอาลุงเบอร์ 7 ออกเลยก็ได้..ถ้าแต๋มคิดว่าเกะกะ แต่ยิงให้ผ่านเบอร์ 8-12....

ก่อนจะตอบแต๋มลองบอกก่อนว่าจะให้คนไหนยิง..." (ผมหมายถึงทหารคนไหนในคลิ๊ปฝั่งทหาร)

#1688 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 20:21

ภาพนี้ผมก็ทำไว้นานมากเหมือนกัน ไม่เห็นมีใครมาหักล้าง คุณเองก็มัวแต่ "ดื่มเกียรติ" จนเมาหรือเปล่า :D :D :D :D :D :D

ภาพล่างขวาชี้ให้เห็น ว่าเป็นไปไม่ได้ที่ แนวยิงมาจากประตู รร.สตรี เมื่อเทียบกับภาพชันสูตรรูกระสุน

#1689 55555

55555

มหาเมพ

Posted 7 November 2012 - 20:24

#1690 55555

55555

มหาเมพ

Posted 7 November 2012 - 20:35

ภาพนี้ผมก็ทำไว้นานมากเหมือนกัน ไม่เห็นมีใครมาหักล้าง คุณเองก็มัวแต่ "ดื่มเกียรติ" จนเมาหรือเปล่า :D :D :D :D :D :D

ภาพล่างขวาชี้ให้เห็น ว่าเป็นไปไม่ได้ที่ แนวยิงมาจากประตู รร.สตรี เมื่อเทียบกับภาพชันสูตรรูกระสุน

เพิ่งจะคุยเรื่องรูปก่อนหน้านี้ไม่กี่เม้นท์...

นี่ต้องเรียกว่าหนาผิดมนุษย์มนาแล้วน๊ะเนี่ย...ยังไม่ได้เปลี่ยนหน้าด้วยซ้ำ...

รูปข้างบนมันก่อนวินาทีสังหาร ตั้ง 2-3 วิ.....ตำแหน่งยืนคนเสื้อแดงเปลี่ยนไปหมดแล้ว..

จะให้หักล้างอะไรเหยอ....อย่างฮา...เลย

#1691 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 20:48

ผมว่าแต๋มไปไล่อ่านความเห็นของผมให้ครบก่อนจะดีกว่านะ จะโชว์เหนือแต่ถ้าไม่เหนือจริงจะดูว่าโง่ซะเปล่าๆ ครับ

*** ฝากคำถามทิ้งท้ายท่าน สมช.สรท. คิดว่าเสื้อแดงที่ถูกยิงนอนอยู่ตรงสุดทางม้าลาย โดนยิงจากทิศทางไหน อย่างไร และเกี่ยวข้อกับเหตุการณ์นี้อย่างไร

#1692 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 20:49

หวี่55555ตอมกระทู้ ฮึ่งๆๆๆๆ

ก่อนจะมาถามอะไรมั่วๆบ๊องส์ๆ ช่วยระบุมาหน่อยก่อนสิ้ ว่าเบอร์ 7-12 อยู่ตรงไหนบ้าง บนถนนเนี่ย
:unsure:

#1693 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 20:50

ภาพนี้ผิดเต็มๆ ไปเชื่อได้ยังไงเนี่ย จะอ๊วกแล้วเนี่ย :unsure: :wacko:

#1694 55555

55555

มหาเมพ

Posted 7 November 2012 - 20:51

หวี่55555ตอมกระทู้ ฮึ่งๆๆๆๆ

ก่อนจะมาถามอะไรมั่วๆบ๊องส์ๆ ช่วยระบุมาหน่อยก่อนสิ้ ว่าเบอร์ 7-12 อยู่ตรงไหนบ้าง บนถนนเนี่ย
:unsure:

ดูรูปไม่เป็นดอกรึ เห็นดูทางม้าลายเป็นไม่ใช่รึ

ตกลงคิดออกยัง ทหารคนไหนเป็นคนยิง..

#1695 55555

55555

มหาเมพ

Posted 7 November 2012 - 20:52

ภาพนี้ผิดเต็มๆ ไปเชื่อได้ยังไงเนี่ย จะอ๊วกแล้วเนี่ย :unsure: :wacko:

แล้วภาพนี้ถูกป่าว...

#1696 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 20:53

แล้ว 2-3 วิยังไง เคยถามหวี่ไป ก็ไม่ทำหลักฐานมาชี้สักที
ทำมาให้ดูหน่อยสิ

#1697 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 20:55

ผมว่าแต๋มไปไล่อ่านความเห็นของผมให้ครบก่อนจะดีกว่านะ จะโชว์เหนือแต่ถ้าไม่เหนือจริงจะดูว่าโง่ซะเปล่าๆ ครับ

*** ฝากคำถามทิ้งท้ายท่าน สมช.สรท. คิดว่าเสื้อแดงที่ถูกยิงนอนอยู่ตรงสุดทางม้าลาย โดนยิงจากทิศทางไหน อย่างไร และเกี่ยวข้อกับเหตุการณ์นี้อย่างไร

อ้าว ผมเอาภาพมารีรันอีกที ก่อนจะโวยวายก็แย้งให้ได้ก่อนสิ่
ดื่มเกียรติ มากๆมันเลยโง่แบบนี้นี้เอง ดื่มวีต้าดีกว่าไหม

#1698 55555

55555

มหาเมพ

Posted 7 November 2012 - 21:00

แต๋มว่าทหารยิง....แต๋มเอาให้ชัดว่าทหารคนไหนยิง...

(ผมว่าไม่ได้ยิงทั้ง 2 คน ) เอาดูรูปซะแล้วตัดสินใจให้ดี.. :lol: :lol: :lol:

อย่ามาเขียนบลู บลู บลา บลา เป็นพวกสติไม่ดีเลยดีกว่ามั้ง

จะได้รู้ว่าไอ้ที่ขี้คุยว่าชัดเจน....คนเสรีไทยจะได้รู้ว่าชัดเจนยังไง

ช่วยตบเกรียนผมหน่อย

แล้ว 2-3 วิยังไง เคยถามหวี่ไป ก็ไม่ทำหลักฐานมาชี้สักที
ทำมาให้ดูหน่อยสิ

คลิ๊ปอ่ะ..มีปัญญาไปหาดูมั๊ย...

แล้วไอ้คำถามข้างบนเคยตอบไปตั้งแต่ชาติที่แล้ว ...ไปหาดูเอา

(บางทีถ้าว่าง ๆ อาจจะหามาให้)

ว่าแต่อย่าลืมตัดสินใจล่ะ ว่าจะให้ทหารคนไหนยิง

Edited by 55555, 7 November 2012 - 21:02.

#1699 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 21:08

หนีไปเรื่องอื่นละ เอาใครยืนตรงไหนให้จบก่อนดีกว่าไหม นายแมงหวี่ 55555 :lol:

#1700 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 21:12

ให้ 4 วิเลยนายหวี่ ทำมาด้วยนะ ว่าผู้คนในภาพ ย้ายตำแหน่งจุดที่ยืนยังไงบ้าง ใน 4 วินาที นั้นน่ะ

ฮามั่กกๆๆ :D

3 user(s) are reading this topic

0 members, 3 guests, 0 anonymous users