Jump to content

* * * - - 1 votes

ใครยิงวสันต์ ภู่ทอง

• Please log in to reply
1787 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ชายเสื้อแดงที่ถือธง แล้วถูกยิงหัวล้มลงสมองหลุดกระเด็น
ทราบชื่อว่า คือนายวสันต์ ภู่ทอง คนปากน้ำ

ผมขอตั้งข้อกล่าวหา ว่า
นายวสันต์ ถูกสไปเปอร์ของนปช. ยิงทิ้ง
เพื่อเอาศพไปแห่

เดี๋ยวจะมาลงรายละเอียด

ปล. ขอไม่ลงรูปนะครับ สงสารผู้ตาย

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ไม่ใช่ คนใส่เสื้อแดงขณะนั้นแน่นอน -_-

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

ใครว่างลองโพสที่พันทิปดูได้เปล่า
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#4 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

คลิบนี้ จตุพรวิเคราะห์เพื่อกล่าวหาว่า ทหารเป็นฝ่ายยิง

ผมไม่ทราบว่าจตุพรพูดบนเวทีวันใหน
แต่รายละเอียดที่เขาพูดทั้งหมด มีคนเอาไปโพสต์อย่างละเอีนดที่ราดดำเนิน

โดยมือโพสต์อันดับหนึ่งของทีมสังหาร
สิงห์สนามหลวง

Edited by amplepoor, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:00.

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

ยืนตะแคงข้างก้มหน้า หันหลังให้ รร. ซ้ายคือ ทหาร กระสุนเข้าหลังหัวทะลุกะบาลเปิด

Projectile แม่นมากก

Edited by สิงห์ติดอ่าง, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:22.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

*
POPULAR

ผมขอตั้งข้อสังเกตการสังหารครั้งนี้ไว้ดังนี้

1 กล้องที่ถ่ายคลิบนี้ มีลักษณะแปลก คุณภาพเลนส์ค่อนข้างต่ำ คืออมเขียวมาก
ผมไม่พบคลิบอื่นที่คุณภาพอย่างนี้อีกเลย จึงตั้งสมมติฐานไว้ก่อนว่า เป็นกล้องเฉพาะกิจ อาจจะมาจากมือถือ ใช้กับศพนี้เท่านั้น

2 คนถ่ายตั้งกล้องรออย่างผิดสังเกต คือค้างมุมเอาไว้ ไม่ได้แสดงให้เห็นว่าจะตั้งใจถ่ายอะไร
สิ่งที่เกิดขึ้นนี้ คนเล่นกล้องน่าจะพอนึกออกว่า เหมือนเราตั้งกล้องไปที่ท้องฟ้าว่างเปล่า เพื่อจะรอฟ้าแลบยังงัยยังงั้นเลย

3 คุณวสันต์ไม่ได้อยู่นิ่ง เขาขยับตัวอยู่บ้าง วินาทีที่ถูกยิง เขาเดินไปทางขวาจนเกือบจะหลุดเฟรม แล้วก็ถูกยิง

4 วิถีกระสุน มาทราบจากการชัณสูตรว่า เข้าท้ายทอยระเบิดสมองจนหน้าผากเปิด
ตอนล้ม สมองและเลือดหลุดออกมาไกลไปสักห้าฟุต

5 ถ้าเป็นเช่นนั้น กระสุนก็วิ่งมาจากซ้ายมือ ซึ่งทหารอยู่ไกลออกไปและกำลังล่าถอย

6 สิงห์สนามหลวงบอกว่า ตรงจุดที่คุณวสันต์ล้ม ยังมีรอยเลือดของผู้การร่มเกล้าปรากฏอยู่
หมายความว่านี่เป็นเหตุการณ์ต่อเนื่อง คือพอระเบิดลง ทหารลากผู้บาดเจ็บและตัวผู้การล่าถอยไป
ผู้ชุมนุมก็รุกไล่เข้ามา บางส่วนวิ่งตามไป บางส่วนก็เดินเกราอยู่ตรงนั้น

7 ถ้าข้อ 6 เป็นความจริง ทหารก็ไม่ได้ยิง ถึงยิงก็ไม่ตาย
คงจำได้ว่า ผู้ชุมนุมเล่ากันหลายปากว่าโดนยิง แต่ไม่มีใครตาย แม้แต่น้องชายนายสวาทก็บอกว่าโดนยิงแต่โดนเข็มขัด
ท่านคิดว่ากระสุนที่ระเบิดกระโหลกมนุษย์ จะยิงหัวเข็มขัดไม่เข้าหรือ

8 ในช่วงเวลานั้น ทหารที่ล่าถอยไม่ได้ยิงสกัด หรือยิงก็เป็นกระสุนเปล่า
เราคงเห็นในคลิบว่า มีทหารถูกทิ้งไว้ 2 คนรอรถพยาบาล ผู้ชุมนุมก็ฮือกันเข้ามา
ถ้าทหารยิงนายวสันต์จริงก็จะเป็นโอกาสหนึ่งในล้านที่ไม่โดนใคร วิ่งไปหลายร้อยเมตรเพื่อจะโดนหัวนายวสันต์คนเดียว

9 พฤติกรรมของคนในที่เกิดเหตน่าสงสัยมาก
มีช่างกล้องคนนึง ท่าทางเป็นมืออาชีพ ตัวท้วม มีกระเป๋ากล้อง ปราดเข้ามาในไม่กี่วินาที
แล้วก็รีบบันทึกภาพ จากนั้นก็หายไป...ลองนึกว่าเราเป็นตากล้อง เราจะรีบถ่ายแล้วหายไปใหม
เหตุผลเดียวที่หายไปก็คือรีบเอาไฟล์รูปไปส่ง

ยังมีอีกหลายข้อ แต่ตอนนี้เชิญมิตรสหายออกความเห็นครับ

#7 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

ยิงกระสุนเลี้ยวหลบคนที่ขวางอยู่ได้คงเกี่ยวข้องกับพวกนี้แน่ ๆ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#8 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

เห็นด้วยว่าไม่ใช่เสื้อแดง เพราะตอนนั้นใส่เสื้อดำ
และไม่ใช่ sniper ด้วย ไม่ต้องซุ่มยิง แต่ยืนยิงสบายๆ
ห่างไปไม่เกิน 20 เมตร

ไม่ต้องถามว่ารู้ได้ยังไง เพราะใครๆ ก็รู้

#9 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

สิ่งที่จตุพรอธิบายบนเวที เป็นผลงานบันเจิดของสิงห์สนามหลวง
คาดว่าจะทำรายได้งามจากศพเหล่านี้

http://topicstock.pa...6/P9121816.html

#10 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

กระสุนปืนเมื่อเข้าจะเจาะทะลุเข้าไปรูจะไม่ใหญ่
เมื่อเข้าแล้วการทำงานของลูกกระสุนจะมีแรงที่จะคว้านทำอวัยวะภายในให้เสียหาย
และรุนแรงพอในลักษณะเข้านิดเดียวแต่ออกยังที่เห็น
จากภาพผู้เสียชีวิตหันหน้าไปทางขวาและล้มลงในทิศตรงข้าม
พร้อมด้วยเศษอวัยวะที่กระเด็นพร้อมกับทิศทางที่ล้มลง
ขวามือของเขาคือฝั่งไหนละครับ...แถมเป็นการยิงที่มุมสวยด้วย

#11 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

เอ้า ผมทำหน้าที่แทนคนเสื้อแดงก็ได้ครับ ทำใจรับแรงกระแทกมานานแล้ว

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#12 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

ก่อนอื่น คุณ amplepoor หรือ ท่านอื่นๆ คิดว่ากระสุนเข้าทางไหน ออกทางไหนครับ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#13 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ถ้าทหารคนนี้ยิงปืนแม่นถึงขนาดที่สงมารถยิงฝ่าเสื้อแดงไปได้แบบไม่น่าจะเป็นไปได้ละก้อ

ผมขอให้ทหารคนนี้ได้เลื่อนเป็นพลซุ่มยิง อันดับต้น ๆ ของโลกเลย

***แม่นเวอร์

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#14 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

ระหว่างรอ ขออธิบายจุดยืนของผมหน่อย ผมเห็นว่าเราต้องยอมรับความจริงกันบ้าง ว่าทุกอย่างมันไม่ได้เป็นอย่างที่คิดร้อยเปอร์เซ็นต์ วันนั้นคนตายยี่สิบกว่าคน คงเป็นไปไม่ได้หรอกครับที่จะไม่มีซักคนที่เสียชีวิตด้วยการพลั้งมือของเจ้าหน้าที่ อย่างกรณีคุณวสันต์นั้น ผมเห็นว่าเป็นการบันดาลโทสะอย่างแน่นอน เพราะเหตุการณ์นั้น เกิดหลังจากที่ทหารโดนระเบิด และได้สูญเสียนายทหารที่สำคัญคือ พอ.ร่มเกล้า ธุวธรรม ไปแล้ว ส่วนผู้บังคับการณ์สูงสุดในสถานที่นั้นคือ พลตรีวลิต โรจน์ภักดี ก็บาดเจ็บสาหัส ไม่เหลือ ทหารระดับสูงมาบังคับบัญชา ทำให้เรื่องน่าเศร้านี้เกิดขึ้น ผิดก็คือผิดครับ แต่ผมยังยืนยัน ว่าคนชั่วที่สุด คือคนที่มันโยน หรือยิง ระเบิดใส่ทหารก่อนในวันนั้น

#15 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

ผมขอให้ทุกท่านพิจารณาเรื่องวิถีกระสุนก่อนนะครับ เราเริ่มกันที่ความจริงเป็นขั้นๆไป ค่อยๆ พิจารณาครับ

#16 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

คุ้น ๆ
ขอแปะนี้ไว้ก่อน เดี๋ยวกลับบ้านแล้วมาดู

http://guru.google.c...wsnod&start=260

Edited by เด็กเลี้ยงควาย, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:00.

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#17 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

ผมขอตั้งข้อสังเกตการสังหารครั้งนี้ไว้ดังนี้

4 วิถีกระสุน มาทราบจากการชัณสูตรว่า เข้าท้ายทอยระเบิดสมองจนหน้าผากเปิด
ตอนล้ม สมองและเลือดหลุดออกมาไกลไปสักห้าฟุต

ยังมีอีกหลายข้อ แต่ตอนนี้เชิญมิตรสหายออกความเห็นครับ

ต้องขออภัยคุณ amplepoor อย่างสูง ผมไม่ทันได้อ่านความคิดเห็นนี้อย่างละเอียด

ตกลง ตอนนี้เราเห็นตรงกันใช่มั้ยครับ ว่ากระสุนเข้าทางศีรษะด้านหลัง ออกมาด้านหน้า ถ้าจะให้ละเอียด ก็คือเข้าตรงแถวท้ายทอยด้านซ้าย ออกที่กลางหน้าผาก

เพิ่ม Link และรูปให้นะครับ

5. นายวสันต์ ภู่ทอง อายุ39 ปี บาดแผลกระสุนปืนทำลายสมอง ด้านหลังศรีษะทะลุด้านหน้า

http://www.komchadlu...ml#.UDtL_aMTyms

สังเกตรอยกระสุนเข้าเล็กๆเหนือนิ้วด้านล่างของภาพนะครับ

#18 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

เอ้า ผมทำหน้าที่แทนคนเสื้อแดงก็ได้ครับ ทำใจรับแรงกระแทกมานานแล้ว

แมนมากครับ... :D

สำหรับผม การที่ ทหารจะยิงผิดยิงถูกไปโดน ประชาชนหลังจากจลาจล.... มันเป็นเีรื่องสุิดวิสัย...
เมกาทิ่งระเิบิด โดนเด็ก โดนผู้หญิงหรือป่าว.... หรือว่าระเบิดมันเทพมากโดนแต่ ผู้ก่อการร้าย...

ความจริงว่าใครยิง ก็เรื่องนึ่ง...
ความถูกความผิด ก็อีกเรื่องนึง.. :D

ถ้าแยกแยะออกจากกัน.... อย่างไม่มีธงไว้ก่อน... อาจจะมีข้อเท็จจริงร่วมกันได้มากขึ่้น...
ผมรอเสพอย่างเดียว...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#19 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

ชายเสื้อแดงที่ถือธง แล้วถูกยิงหัวล้มลงสมองหลุดกระเด็น
ทราบชื่อว่า คือนายวสันต์ ภู่ทอง คนปากน้ำ

นายวสันต์ ถูกสไปเปอร์ของนปช. ยิงทิ้ง

เดี๋ยวจะมาลงรายละเอียด

ปล. ขอไม่ลงรูปนะครับ สงสารผู้ตาย

เห็นด้วย

#20 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

1 กล้องที่ถ่ายคลิบนี้ มีลักษณะแปลก คุณภาพเลนส์ค่อนข้างต่ำ คืออมเขียวมาก
ผมไม่พบคลิบอื่นที่คุณภาพอย่างนี้อีกเลย จึงตั้งสมมติฐานไว้ก่อนว่า เป็นกล้องเฉพาะกิจ อาจจะมาจากมือถือ ใช้กับศพนี้เท่านั้น

2 คนถ่ายตั้งกล้องรออย่างผิดสังเกต คือค้างมุมเอาไว้ ไม่ได้แสดงให้เห็นว่าจะตั้งใจถ่ายอะไร
สิ่งที่เกิดขึ้นนี้ คนเล่นกล้องน่าจะพอนึกออกว่า เหมือนเราตั้งกล้องไปที่ท้องฟ้าว่างเปล่า เพื่อจะรอฟ้าแลบยังงัยยังงั้นเลย

๑ เรื่องกล้องผมก็ไม่ค่อยมีความรู้นะครับ แต่เคยได้ยินว่าในคลิปนั้นเป็น night mode คือถ่ายสำหรับตอนกลางคืนเลยทำให้สีเป็นแบบนั้น พี่ที่ดูคลิปด้วยกันก็บอกว่านี่ไม่ใช่เสื้อแดงแต่เป็นเสื้อชมพู

๒ ส่วนการตั้งกล้อง นี่ก็นานาจิตตังนะครับ ผมกลับไม่เห็นว่าจำเพาะเจาะจงเท่าไหร่นักหรอกครับ เพราะวินาทีที่คุณวสันต์ถูกยิง คุณวสันต์ เกือบหลุดเฟรมเลยด้วยซ้ำ

#21 eAT

eAT

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

*
POPULAR

ระหว่างรอ ขออธิบายจุดยืนของผมหน่อย ผมเห็นว่าเราต้องยอมรับความจริงกันบ้าง ว่าทุกอย่างมันไม่ได้เป็นอย่างที่คิดร้อยเปอร์เซ็นต์ วันนั้นคนตายยี่สิบกว่าคน คงเป็นไปไม่ได้หรอกครับที่จะไม่มีซักคนที่เสียชีวิตด้วยการพลั้งมือของเจ้าหน้าที่ อย่างกรณีคุณวสันต์นั้น ผมเห็นว่าเป็นการบันดาลโทสะอย่างแน่นอน เพราะเหตุการณ์นั้น เกิดหลังจากที่ทหารโดนระเบิด และได้สูญเสียนายทหารที่สำคัญคือ พอ.ร่มเกล้า ธุวธรรม ไปแล้ว ส่วนผู้บังคับการณ์สูงสุดในสถานที่นั้นคือ พลตรีวลิต โรจน์ภักดี ก็บาดเจ็บสาหัส ไม่เหลือ ทหารระดับสูงมาบังคับบัญชา ทำให้เรื่องน่าเศร้านี้เกิดขึ้น ผิดก็คือผิดครับ แต่ผมยังยืนยัน ว่าคนชั่วที่สุด คือคนที่มันโยน หรือยิง ระเบิดใส่ทหารก่อนในวันนั้น

เป็นไปไม่ได้ครับ ถ้าทหารบันดาลโทสะอย่างที่กล่าวอ้าง
จะไม่โดนยิงแค่คนเดียว ตอนนั้นอย่างน้อย ต้องตายไม่ต่ำกว่า 100 คนครับ
ทางที่เป็นไปได้มากที่สุด คือลูกหลงจากการยิงต่อสู้กับคนเสื้อแดงที่ถืออาก้าครับ

ลองย้อนกลับไปดูคลิปก็ได้ คนข้างหน้ายังมีหลายสิปคน ถ้าบันดาลโทสะจริง
โดนยิงเป็นใบไม้ร่วงไปแล้ว ไม่ใช่โดนหัวระเบิดไปแค่คนเดียว คนที่เหลือเห็นได้ชัด
ว่าไม่หลบ แถมยังรีบมาถ่ายรูปอีกด้วย

#22 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:12

3 คุณวสันต์ไม่ได้อยู่นิ่ง เขาขยับตัวอยู่บ้าง วินาทีที่ถูกยิง เขาเดินไปทางขวาจนเกือบจะหลุดเฟรม แล้วก็ถูกยิง

อันนี้ผมก็คิดเหมือนกัน คำอธิบายส่วนตัวของผมคือ คุณวสันต์ไม่ได้ถูกยิงแบบจงใจครับ พูดง่ายๆคือซวยสุดๆ เพราะตลอดเสียงปืนหลายนัดนั้น เท่าที่ดูในคลิป มีคนโดนแค่สองคน คุณวสันนต์โดนตั้งแต่นัดแรกเลย

#23 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

เป็นไปไม่ได้ครับ ถ้าทหารบันดาลโทสะอย่างที่กล่าวอ้าง
จะไม่โดนยิงแค่คนเดียว ตอนนั้นอย่างน้อย ต้องตายไม่ต่ำกว่า 100 คนครับ
ทางที่เป็นไปได้มากที่สุด คือลูกหลงจากการยิงต่อสู้กับคนเสื้อแดงที่ถืออาก้าครับ

ลองย้อนกลับไปดูคลิปก็ได้ คนข้างหน้ายังมีหลายสิปคน ถ้าบันดาลโทสะจริง
โดนยิงเป็นใบไม้ร่วงไปแล้ว ไม่ใช่โดนหัวระเบิดไปแค่คนเดียว คนที่เหลือเห็นได้ชัด
ว่าไม่หลบ แถมยังรีบมาถ่ายรูปอีกด้วย

ผมคิดว่าเค้าโกรธ แต่ไม่ถึงกับคลั่งน่ะครับ การยิงก็ยังเป็นแบบกึ่งอัตโนมัติอยู่ ไม่ได้กราดยิง เพียงแต่ว่าทำโดยพละการ

#24 eAT

eAT

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

ผมคิดว่าเค้าโกรธ แต่ไม่ถึงกับคลั่งน่ะครับ การยิงก็ยังเป็นแบบกึ่งอัตโนมัติอยู่ ไม่ได้กราดยิง เพียงแต่ว่าทำโดยพละการ

แล้วทำไมแค่คลั่ง ทำไมไม่กราดยิง
แล้วทำไมยิงแค่นี้ มีคนโกรธแค่คนเดียว ในทหารหลายร้อยนาย?
เอาสิ่งใดมาสนับสนุนครับ ว่ามีทหารโกรธเพียงแค่รายเดียว
แล้วยิงแค่สามสี่นัดเท่านั้น?

#25 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

quote 'Gop'
๑ เรื่องกล้องผมก็ไม่ค่อยมีความรู้นะครับ แต่เคยได้ยินว่าในคลิปนั้นเป็น night mode คือถ่ายสำหรับตอนกลางคืนเลยทำให้สีเป็นแบบนั้น พี่ที่ดูคลิปด้วยกันก็บอกว่านี่ไม่ใช่เสื้อแดงแต่เป็นเสื้อชมพู
เสื้อแดงครับ มีภาพนิ่ง
แล้วก็ไม่ใข่โหมดถ่ายกลางคืน แต่เป็นคุณภาพเลนส์ อมเขียว เป็นเรื่องปกติของสินค้าราคาถูก

๒ ส่วนการตั้งกล้อง นี่ก็นานาจิตตังนะครับ ผมกลับไม่เห็นว่าจำเพาะเจาะจงเท่าไหร่นักหรอกครับ เพราะวินาทีที่คุณวสันต์ถูกยิง คุณวสันต์ เกือบหลุดเฟรมเลยด้วยซ้ำ
คุณลองหยิบกล้องหรือมือถือมา แล้วลองทำท่าว่ากำลังจะถ่ายเหตุการณ์สิครับ
สัญชาติญานคือเราจะต้องให้มีเรื่องอยู่ในเฟรม การวางเฟรมรอนี่ เป็นผลมาจากการคาดการณ์ล่วงหน้า เดียวผมจะพูดถึงประเด็นนี้อีกทีครับ

#26 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

quote 'Gop'
อันนี้ผมก็คิดเหมือนกัน คำอธิบายส่วนตัวของผมคือ คุณวสันต์ไม่ได้ถูกยิงแบบจงใจครับ พูดง่ายๆคือซวยสุดๆ เพราะตลอดเสียงปืนหลายนัดนั้น เท่าที่ดูในคลิป มีคนโดนแค่สองคน คุณวสันนต์โดนตั้งแต่นัดแรกเลย

ผมเห็นตรงกันข้ามเลย คือขนาดเขาขยับยังโดนเต็มๆ
ตรงนี้ต้องย้อนมาสมมติว่าเราเป็นสไนปเปอร์ครับ เหยื่อถูกมาร์คไว้แล้ว
ดูดีๆ นะครับ คนใส่หมวกไปยืนบอกอะไรด้วย แล้วไปยืนข้างๆ

ทุกคนที่อยู่ในเฟรม ไม่มีใครเหมาะเท่าคนนี้

#27 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

โดนยิง ขณะหันด้านซ้ายให้ทหาร (ในคลิปมีบอก)..... ถ้าทหารยิง กระสุนควรหายตัวกลางอากาศหลบผู้คนด้านหน้า แล้วเลี้ยวทำมุม 90 องศาหลบหูและขมับซ้ายของผู้ตาย ถึงเข้าท้ายทอยได้

ถ้า หันหลังให้ทหาร ศพจะหันหัวไปทางทหาร เท้าจะอยู่ด้านขวามือ หรือ โดนยิงแล้วทำให้ตัวหมุน 90 องศาก็ไม่นี่นา

ถ้า ทหารยิงขณะที่ผู้ตายหันด้านซ้ายให้ทหาร กระสุน ควรจะ เจาะ หู/ขมับ ผู้ตายส่งผลให้ด้านขวาของใบหน้าหายไป ไม่ใช่เหรอ

หรือ วิเคราะห์อย่างอื่นได้อีก

คนถ่ายนี่ อย่างน้าแอมบอกเลย ถ่ายท้องฟ้าว่างเปล่ารอฟ้าแลบ ญาณสูงส่งมองเห็นเหตุการณ์ล่วงหน้า อย่างกับรู้ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นตรงจุดๆนี้เลย อีกอย่าง ตากล้องนี่ นิ่งชะมัด เห็นคนตายต่อหน้าต่อตา ศพแทบไม่หลุดเฟรมเลย ตื่นเต้นขนาดนั้น

Edited by mOOgrOb'pm', 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:25.

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#28 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

แยก ถ.ดินสอ ไม่มีหลักฐานว่ามีชายชุดดำ มีแต่ที่แยกคอกวัวต่างหาก

ว่าแต่กระทู้นี้ ตั้งซ้ำกะอันนี้ไหมเนี่ย

http://webboard.seri...คุณ-18-มงกุฏช่/

ซึ่งกระทู้ก็ยังไม่ได้ตกไปไหน :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#29 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

5 ถ้าเป็นเช่นนั้น กระสุนก็วิ่งมาจากซ้ายมือ ซึ่งทหารอยู่ไกลออกไปและกำลังล่าถอย

6 สิงห์สนามหลวงบอกว่า ตรงจุดที่คุณวสันต์ล้ม ยังมีรอยเลือดของผู้การร่มเกล้าปรากฏอยู่
หมายความว่านี่เป็นเหตุการณ์ต่อเนื่อง คือพอระเบิดลง ทหารลากผู้บาดเจ็บและตัวผู้การล่าถอยไป
ผู้ชุมนุมก็รุกไล่เข้ามา
บางส่วนวิ่งตามไป บางส่วนก็เดินเกราอยู่ตรงนั้น

7 ถ้าข้อ 6 เป็นความจริง ทหารก็ไม่ได้ยิง ถึงยิงก็ไม่ตาย
คงจำได้ว่า ผู้ชุมนุมเล่ากันหลายปากว่าโดนยิง แต่ไม่มีใครตาย แม้แต่น้องชายนายสวาทก็บอกว่าโดนยิงแต่โดนเข็มขัด
ท่านคิดว่ากระสุนที่ระเบิดกระโหลกมนุษย์ จะยิงหัวเข็มขัดไม่เข้าหรือ

ตอบข้อ ๕ และ ๖

ใช่ครับ เป็นเหตุการณ์ต่อเนื่องในเวลาไล่เลี่ยกันกับเหตุการณ์ระเบิดลงทหาร แต่ว่าได้ผ่านมาซักพักแล้ว ถ้าดูในคลิป จะเห็นว่ามีการลากทหารที่บาดเจ็บไปรวมกันเรียบร้อยแล้ว ทุกอย่างเริ่มนิ่งพอสมควร ขณะที่ฝั่งเสื้อแดงก็เริ่มกรูเข้ามาในซอย แต่ไม่ได้เข้ามาลึกนัก ส่วนนี้ผมเห็นด้วยกับคุณ amplepoor ครับ

ข้อ ๗

ผมว่ามันไม่ได้เกี่ยวกับสองข้อก่อนหน้านี้นะครับ อย่าลืมว่าทหารก็มีกระสุนจริงเหมือนกัน อย่างที่ผมกล่าวไปแล้วน่ะครับ มีปืน มีกระสุนจริงอยู่ในมือ บวกกับความโกรธ ก็เลยบันดาลโทสะออกไป

อีกอย่างที่เป็นไปได้คือ ผมว่าทหารประสาทเสียน่ะครับ อย่างคลิปนี้ พวกเสือแดงกำลังจะไปช่วย โดนยิงเฉยเลย ที่ตลกร้ายก็คือ เกือบโดนเพื่อนตัวเองที่นอนร้องโอดโอยอยู่ด้วย

#30 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

แล้วทำไมแค่คลั่ง ทำไมไม่กราดยิง
แล้วทำไมยิงแค่นี้ มีคนโกรธแค่คนเดียว ในทหารหลายร้อยนาย?
เอาสิ่งใดมาสนับสนุนครับ ว่ามีทหารโกรธเพียงแค่รายเดียว
แล้วยิงแค่สามสี่นัดเท่านั้น?

ความจริงแล้วยิงหลายนัดนะครับ ผมก็คิดว่าโชคดีเหมือนกัน ที่ทหารคนอื่นไม่ได้เป็นแบบคนนี้ ลองดูในคลิปทหารโดนระเบิดแล้วได้ยินที่เพื่อนเค้าบอกมั้ยครับ

พอแล้ว พอแล้ว ยิงทำไม เฮ๊ย

ที่บอกว่ามีคนเดียวนั้น ผมก็ว่าไปตามคลิปที่เห็นน่ะครับ เห็นแค่นั้นจริงๆ

#31 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:35

ผมจำได้ว่าตอนที่เห็นคลิปนี้ครั้งแรก ๆ

ยังคุยกับเพื่อนว่ากล้องดูจงใจเกินไป

กล้องไม่ได้พยายามจับผู้ตาย แต่ดูเหมือนจะตามชายที่สวมหมวก

เรื่องแบบนี้ถ้าจะเตี๊ยมกันก็ไม่ยาก ถ้ามีสามคนที่รู้กัน คือมือปืน มือกล้อง และชายสวมหมวก

ถ้ารู้กัน เป้าหมายก็อาจเป็นใครก็ได้ที่อยู่ใกล้ชายสวมหมวก

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#32 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

quote 'Gop'

ดูท่าทีทหารในคลิบสิครับ เมื่อโดนระเบิด แต่ละคนล่าถอยอย่างไร มีท่าทีควบคุมอารมณ์อย่างไร
แล้วทหารในวันนั้น ใช้กระสุนอะไรทราบใหมครับ แล้วคนที่ตายโดนกระสุนอะไร ตรงกันใหม
ถ้ายิงจริง ผู้ชุมนุมแถวหน้าร่วงหมดละครับ คนจะตายเกลื่อนเป็นร้อยเลย

ต้องบอกว่าเป็นโชคดีที่วันนั้นทหารไม่ได้ใช้กระสุนจริง รอยที่ตึกก็เห็นว่าเป็นรูเหมือนโดนตะปูตอก
ผมเชื่อว่าสิบกว่าศพในคืนวันที่ 10

พรรคพวกคุณสิงห์สนามหลวงจัดให้เต็มๆ

#33 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

quote 'Gop'

ผมเห็นตรงกันข้ามเลย คือขนาดเขาขยับยังโดนเต็มๆ
ตรงนี้ต้องย้อนมาสมมติว่าเราเป็นสไนปเปอร์ครับ เหยื่อถูกมาร์คไว้แล้ว
ดูดีๆ นะครับ คนใส่หมวกไปยืนบอกอะไรด้วย แล้วไปยืนข้างๆ

ทุกคนที่อยู่ในเฟรม ไม่มีใครเหมาะเท่าคนนี้

ผมเคยคิดว่ามีคนซุ่มยิง รอให้คุณวสันต์หยุดเดิน แล้วค่อยยิง

แต่ที่ผมเปลี่ยนความคิดนั้น เหตุผลหนึ่งคือ สิ้นเสียงปืนชุดนั้นมีคนโดนยิงสองคนนะครับ อีกคนอยู่นอกเฟรม ลองดูคลิปดีๆ วินาทีสุดท้ายเลยครับ

อีกเหตุผลคือ เรื่องเสต็ปปืนและวิถีกระสุนนี่แหละครับ ที่ผมคิดว่ามันมัดทหารคนนั้นแน่นมาก

คุณ amplepoor คิดอย่างไรในเรื่อง step เสียงปืนที่ตรงกันครับ??

#34 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

แค่เริ่มกระทู้คุณก็เริ่มตั้งธงกล่าวหาแล้วว่า

ผมว่าถ้าอย่างนี้คุณต้องหาอะไรมาสนับสนุนคำกล่าวหาของคุณด้วย
ไม่งั้นผมว่าผมรู้สึกผิดหวังที่ผมมองล๊อคอิน แอมเปิลพัว เป็นล๊อกอินคุณภาพ
ของ สรท ตั้งแต่ผมเข้ามาช่วงแรกๆ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#35 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

quote 'Gop'

ดูท่าทีทหารในคลิบสิครับ เมื่อโดนระเบิด แต่ละคนล่าถอยอย่างไร มีท่าทีควบคุมอารมณ์อย่างไร
แล้วทหารในวันนั้น ใช้กระสุนอะไรทราบใหมครับ แล้วคนที่ตายโดนกระสุนอะไร ตรงกันใหม
ถ้ายิงจริง ผู้ชุมนุมแถวหน้าร่วงหมดละครับ คนจะตายเกลื่อนเป็นร้อยเลย

ต้องบอกว่าเป็นโชคดีที่วันนั้นทหารไม่ได้ใช้กระสุนจริง รอยที่ตึกก็เห็นว่าเป็นรูเหมือนโดนตะปูตอก
ผมเชื่อว่าสิบกว่าศพในคืนวันที่ 10

พรรคพวกคุณสิงห์สนามหลวงจัดให้เต็มๆ

กระสุนความเร็วสูง ทะลุศีรษไปเลยครับ วันนั้นทหารใช้กระสุนอะไร ผมว่าพวกเสื้อแดงก็ยึดไว้ได้ไม่น้อยนะครับ

ผมว่าเรื่องกระสุนจริง เราต้องยอมรับกันหน่อยนะครับ ใช้กันเยอะเลย ยิ่งที่คอกวัวนั้นรอยยิงเต็มตึกไปหมดเลยครับ ลองดูคลิปนี้ก็ได้

ดูวินาทีแรกๆเลยครับ ที่เค้าชี้ให้ดูรอยยิงไปที่ตึกกองสลาก ผมเองก็ไปสำรวจมาหลังจากเหตุการณ์ผ่านไปซักพัก รอยกระสุนจริงแน่นอนครับ ทั้งที่ตึกกองสลาก ทั้งที่อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย รอยกระสุนมันอยู่ในที่ที่ปีนไปทำไม่ได้หรอกครับ แล้วผมว่าไม่แปลกนะครับที่ทหารต้องทำอย่างนี้ เพราะเค้าโดนก่อน ผมเชื่อว่าที่คอกวัวก็ไม่ต่างกับที่ถนนดินสอ ถ้าไม่โดนของจริงก่อน ก็ไม่มีทางเอาของจริงมาใช้หรอกครับ

#36 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

คุณ amplepoor คิดอย่างไรในเรื่อง step เสียงปืนที่ตรงกันครับ??
ลองเล่าเป็นเรื่องต่อเนื่องสิครับ ผมจะได้แสดงความเห็นได้ถูก

แต่ถ้าพูดถึงการนับเสียงปืนในคลิบจตุพร ผมว่ามันนับมั่ว
แต่ผมอาจจะนับผิดก็ได้ เพราะเสียงมัน ทำให้เสียสมาธิมาก

#37 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

แค่เริ่มกระทู้คุณก็เริ่มตั้งธงกล่าวหาแล้วว่า

ผมว่าถ้าอย่างนี้คุณต้องหาอะไรมาสนับสนุนคำกล่าวหาของคุณด้วย
ไม่งั้นผมว่าผมรู้สึกผิดหวังที่ผมมองล๊อคอิน แอมเปิลพัว เป็นล๊อกอินคุณภาพ
ของ สรท ตั้งแต่ผมเข้ามาช่วงแรกๆ

นี่ไม่ได้อ่านกระทู้เลยเหรอครับ -_-
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#38 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

ผมกล้าตั้งเป้า ผมก็ต้องกล้าอธิบาย และได้อธิบายไปทีละขั้น
ตอนนี้ มาถึงจุดที่ว่า นายวสันต์ ไม่ได้ถูกทหารยิง ซึ่งมีคุณก็อบค้าน ก็ต้องหยุดตรงนี้ก่อน

ขอบคุณที่ชมล๊อคอินผม
ผมยังออกความเห็นตามมาตรฐานที่เป็นมาครับ

#39 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

ลองเล่าเป็นเรื่องต่อเนื่องสิครับ ผมจะได้แสดงความเห็นได้ถูก

แต่ถ้าพูดถึงการนับเสียงปืนในคลิบจตุพร ผมว่ามันนับมั่ว
แต่ผมอาจจะนับผิดก็ได้ เพราะเสียงมัน(หมายถึงไอ้ตู่น่ะครับ) ทำให้เสียสมาธิมาก

Edited by amplepoor, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:57.

#40 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

ย้ำอีกทีนะครับ

โดยส่วนตัวผม คิดว่าหลักฐานที่มีน้ำหนักที่สุด ก็คือวิถีกระสุน และ จังหวะเสียงปืนที่่ตรงกันเป๊ะ การล้มของคุณวสันต์ ก็สอดคล้องกับเสียงปืนนัดแรก

ในเวลานั้น ไม่มีเสียงปืนอื่นแทรกเข้ามา มีแต่เสียงปืนจากทหาร ซึ้งคลิปก็ยืนยันว่าทหารยิงจริงๆ ผมคิดว่าตรงนี้เป็นเหตุปัจจัยที่ต่อเนื่องกัน ที่อธิบาย

การถูกยิงได้

#41 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

โดยส่วนตัวผม คิดว่าหลักฐานที่มีน้ำหนักที่สุด ก็คือวิถีกระสุน และ จังหวะเสียงปืนที่่ตรงกันเป๊ะ การล้มของคุณวสันต์ ก็สอดคล้องกับเสียงปืนนัดแรก

ในเวลานั้น ไม่มีเสียงปืนอื่นแทรกเข้ามา มีแต่เสียงปืนจากทหาร ซึ้งคลิปก็ยืนยันว่าทหารยิงจริงๆ ผมคิดว่าตรงนี้เป็นเหตุปัจจัยที่ต่อเนื่องกัน ที่อธิบาย

มันอธิบายเรื่องวิถีกระสุนไม่ได้ครับ..

:D

#42 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

*
POPULAR

กระบวนการเก็บศพ ทำอย่างเป็นระบบ

เพียงครึ่งชั่วโมง บนเวทีก็ประกาศได้แล้วว่าตายกี่คน ชื่ออะไร
พร้อมๆ กันนั้น ก็โพสต์ลงประชาไท เวลาแทบจะตรงกันเลย

ถามว่า ถ้าเป็นการชุมนุมโดยทั่วไป มีคนเจ็บคนตาย ต้องทำอย่างไร
ต้องนำศพไปโรงพยาบาลใช่ใหมครับ

เราจะเห็นว่า เกือบสิบศพในคืนนั้น ตายโดยสิ่งที่เรียกว่า
Shoot to Kill คือยิงให้ตาย เจาะกระบาลดูเหมือนจะ 5
นี่เป็นเรื่องผิดปกติมากๆ

14 ตุลา 70 กว่าศพ
6 ตุลาอีกราวๆ 100 ศพ
พฤษภาทมิฬอีกสีสิบกว่า
ไม่มีศพใหนโดนยิงกบาล

การยิงกบาลนี่มันลายมือของสไเปอร์
ถามว่าทำไมต้องยิงกบาล
ตอบว่า ยิงเพื่อฆ่า เพราะถ้าไม่ตาย ก็เอาขึ้นเวทีไม่ได้

#43 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

quote'Gop'
หลักฐานที่มีน้ำหนักที่สุด ก็คือวิถีกระสุน และ จังหวะเสียงปืนที่่ตรงกันเป๊ะ การล้มของคุณวสันต์ ก็สอดคล้องกับเสียงปืนนัดแรก

ทหารคนนั้น ยิงในระยะห่างเท่าไหร่ มุมยิงอย่างไร
บอกได้ใหมครับ

#44 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

แต่ผมอาจจะนับผิดก็ได้ เพราะเสียงมัน(หมายถึงไอ้ตู่น่ะครับ) ทำให้เสียสมาธิมาก

คุณ amplepoor ลองเทียบเองเลยดีกว่าครับ ฟังไอ้ตู่ไปด้วยเนี่ย อารมณ์เสียเปล่าๆ

คลิปนี้ให้เริ่มนับจังหวะปืนที่วินาทีที่ 14 ตอนคุณวสันต์ถูกยิงพอดี

ส่วนคลิปนี้ เริ่มที่ 3.02

ลองเปิดเทียบกับคลิปแรกแบบติดๆ กันเลยนะครับ จังหวะพร้อมกันอย่างชัดเจน แถมแสงแฟลช ก็วาบตรงกันด้วย เป็นภาพเหตุการณ์เดียวกันในสองมุมมองอย่างแน่นอนครับ

#45 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

ที่เขาตั้งธงไว้ ก็เพื่อจะได้ เอาคำอธิบายถึงธงนั้น พวกคุณไม่เห็นด้วยก็ใช้ข้อเสนอแย้งสิครับ

ไม่อย่างนั้นจะเถียงกันเรื่องใดครับ

#46 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

วิถีกระสุน เข้าท้ายทอย ขึ้นถึงสมอง
ปากกระบอกปืนต้องต่ำมากเลยนะ
แล้ว จากแนวยิง กระสุนมาจากไหน ลากจุดให้ดูหน่อยครับ

#47 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

แมนมากครับ... :D

สำหรับผม การที่ ทหารจะยิงผิดยิงถูกไปโดน ประชาชนหลังจากจลาจล.... มันเป็นเีรื่องสุิดวิสัย...
เมกาทิ่งระเิบิด โดนเด็ก โดนผู้หญิงหรือป่าว.... หรือว่าระเบิดมันเทพมากโดนแต่ ผู้ก่อการร้าย...

ความจริงว่าใครยิง ก็เรื่องนึ่ง...
ความถูกความผิด ก็อีกเรื่องนึง.. :D

ถ้าแยกแยะออกจากกัน.... อย่างไม่มีธงไว้ก่อน... อาจจะมีข้อเท็จจริงร่วมกันได้มากขึ่้น...
ผมรอเสพอย่างเดียว...

ผมขอร้องเลิกใส่ตัวใหญ่ตัวเล็กเดียวแดงเดี๋ยวดำได้ไหมครับผมว่าเพื่อนๆเขาอ่านทุกตัวอักษรอยู่แล้วครับไม่ต้องเน้นตัวหลอก :ph34r: มันลำคานลูกตามาก

#48 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

quote'Gop'
หลักฐานที่มีน้ำหนักที่สุด ก็คือวิถีกระสุน และ จังหวะเสียงปืนที่่ตรงกันเป๊ะ การล้มของคุณวสันต์ ก็สอดคล้องกับเสียงปืนนัดแรก

ทหารคนนั้น ยิงในระยะห่างเท่าไหร่ มุมยิงอย่างไร
บอกได้ใหมครับ

เชื่อมั้ยครับ ถ้าคุณลองไปสถานที่จริง คุณจะพบว่าจุดที่ยิงนั้นไม่ไกลเลยครับ จุดที่คุณวสันต์ยืน ก็ใกล้ปากถนนมาก จุดที่ทหารยืนผมกะด้วยสายตาก็น่าจะกลางๆซอย เผลอๆจะไม่ถึงร้อยเมตรด้วยซ้ำ เรื่องมุมยิงนั้น อย่าลืมว่าโดนหัวนะครับ แสดงว่าก็ต้องยิงสูงพอสมควร (ในคลิปเป็นการประทับบ่ายิง ) ซึ่งคุณวสันต์ก็ตัวสูงพอสมควร ถ้าดูให้ดี ภาพที่ถ่ายมันเอียงนะครับ คุณวสันต์นั้นยืนค่อนข้างใกล้ฟุตบาทพอสมควร ผมดูแล้วมีความเป็นไปได้ครับ ที่จะโดนยิงโดยไม่โดนคนอื่น

#49 Gop

Gop

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

มันอธิบายเรื่องวิถีกระสุนไม่ได้ครับ..

:D

ก็สอดคล้องกับผลการชันสูตรไม่ใช่หรือครับ??

คุณวสันยืนหันไปทางฟุตบาท แล้วก็หันหน้าไปทางขวา กระสุนมาจากทางซ้าย ออกกลางหน้าผาก ผมว่ามันก็อธิบายได้หมดไม่ใช่หรือครับ

#50 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

มันต้องยังงี๊ครับ คุณ amplepoor มาถูกทางแล้ว

โพส ตั้งกระทู้ให้ควายแดง มันทำงานมั่ง

ไม่ใช่ปล่อยมันตั้งกระทู้เน่าๆ มากินตังหมูๆ อยู่ได้ทุกวัน

เรื่องอะไร ที่เราต้องคอยไปตอบกระทู้ที่มันตั้ง สร้างกระแสที่มันโพสเข้าทางมัน

ตั้งกระทู้เอง เอาแบบซีม่าโลชั่นราดบนตัวหมาขี้เรื่อน ให้ร้องโอดโอย แบบหาดอไม่ยอน นี้ดีจริงๆ

Edited by ID007, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:25.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน