Jump to content

* * * - - 1 votes

ใครยิงวสันต์ ภู่ทอง

• Please log in to reply
1787 ความเห็นในกระทู้นี้

#701 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:09

ช่วยดูหน่อยครับ แบบช้าๆ ช่วงแรกผู้ชุมนุมแตกฮือกันออกมามีเหตุก่รณ์อะไรครับ ก่อนถึงตอนถูกยิง

เพิ่มเติม
ดูตอนที่ผู้ตายถูกยิงล้มลงด้วยครับ หนึ่งในผู้ชายแต่งตัวแปลกๆ2คนเดินเข้าไปถึงตัววสันต์พอดีแล้วก็ถูกยิงล้มลง

แปลกมาก ตอนยิงนายวสันต์กลุ่มที่อยู่ด้านหน้าแนวเสื้อแดงไม่มีใครก้มหลบลูกปืนเลย แต่ข้างหลังวิ่งกันกระจาย

ดูกันดีๆครับน่าจะเห็นคนยิงแล้ว เดินไปด้านหลังดึงแขนให้หันมาหาแล้วก็ตูม

Edited by turbora, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:50.

#702 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:07

น่าจะเป็น # 210 นะ

ผมไปดูตามคำเรียกร้อง ก็บอกตรงๆว่าดูไม่รู้เรื่อง
แต่เห็นคุณ Tam-mic-ra เขากดไลค์ให้ แสดงว่าเขารู้เรื่อง

คุณ 55555 ถามคุณ Tam-mic-ra ดีกว่า เขาน่าจะอธิบายได้ :D

555 ผมถามแล้ว ครับ...

:lol:

95 % เขาดูรู้เรื่องกันหมดมีแมงหวี่55555นี่หล่ะ ที่ยังบินโฉบไปมา หวี่ๆๆๆ อยู่ได้ :lol: :lol:

อธิบายให้ว่า ก็ก่อน #210 พวกของแมงหวี่น่ะ ชอบพูดกันว่ากลุ่มคนยืนบังนายวสันต์ คุณ mmmmm #210 ก็เลยโยงให้ดูว่ามีรถจอดตรงไหนบ้าง เพราะจริงๆส่วนใหญ่เขายืนหนีไปหลบหลังรถกัน

พอมุมกล้องถ่ายออกมามันก็ทำให้ตีความผิดๆแบบนั้นได้

ไหนลองอธิบายคำว่า "น่าจะเป็นทหารคนนี้ซิ " คงไม่ได้แค่พยักหงึก ๆ แล้ว คลิ๊ก like ให้หรอกน๊ะ..

มันไม่ได้เกี่ยวกับมุมกล้องมั้ง วงแต่คนลากลงมาข้างล่าง ดันไปตีความเกี่ยวกับมุมกล้อง....

ส่วนไอ้เรื่องหลบหลังรถ อย่ามั่วดีกว่ามั๊ง..

#703 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:07

น่าจะเป็น # 210 นะ

ผมไปดูตามคำเรียกร้อง ก็บอกตรงๆว่าดูไม่รู้เรื่อง
แต่เห็นคุณ Tam-mic-ra เขากดไลค์ให้ แสดงว่าเขารู้เรื่อง

คุณ 55555 ถามคุณ Tam-mic-ra ดีกว่า เขาน่าจะอธิบายได้ :D

555 ผมถามแล้ว ครับ...

95 % เขาดูรู้เรื่องกันหมดมีแมงหวี่55555นี่หล่ะ ที่ยังบินโฉบไปมา หวี่ๆๆๆ อยู่ได้ :lol: :lol:

อธิบายให้ว่า ก็ก่อน #210 พวกของแมงหวี่น่ะ ชอบพูดกันว่ากลุ่มคนยืนบังนายวสันต์ คุณ mmmmm #210 ก็เลยโยงให้ดูว่ามีรถจอดตรงไหนบ้าง เพราะจริงๆส่วนใหญ่เขายืนหนีไปหลบหลังรถกัน

พอมุมกล้องถ่ายออกมามันก็ทำให้ตีความผิดๆแบบนั้นได้

ไหนลองอธิบายคำว่า "น่าจะเป็นทหารคนนี้ซิ " คงไม่ได้แค่พยักหงึก ๆ แล้ว คลิ๊ก like ให้หรอกน๊ะ..

มันไม่ได้เกี่ยวกับมุมกล้องมั้ง วงแต่คนลากลงมาข้างล่าง ดันไปตีความเกี่ยวกับมุมกล้อง....

ส่วนไอ้เรื่องหลบหลังรถ อย่ามั่วดีกว่ามั๊ง..

เป็นการสอดแทรกของเราเอง เพื่อเสนอข้อมูล -เพิ่ม-
----------------------
[
มีอะำไรหรือปล่าว และ เราจะหยิบมาใช้ในภาพหลัง เช่น ข้อมูล ในหน้าที่่ 14 เกี่ยวกับการวางตำแหน่ง ทหาร ข้างรถสีขาว
ยังมีหลายรูป -ที่- เราวางไว้ในกระทู้นี้ เพื่อทดสอบ(หักล้าง) ผู้เชี่ยวชาญใน 1 คลิป ของเสรีไทย
]
----------------------

แล้ว ค่อยเสนอ เรื่อง วสันต์ กับ จินตนการที่ใช้ธงนำ ว่า มั่ว คิดไม่เป็น

เช่น กล้องอยู่ -จุด- ไหนในคลิป

ซึ่ง ผู้เชี่ยวชาญใน 1 คลิป ก็ได้ปล่อยไก่ ไปแล้ว หลายสิบตัว

และที่หน้าที่ 14 เราเอามาใช้อีกเช่นเคย เรื่อง มั่ว1 มั่ว2

.

เพิ่มเติม
แจ้งให้ทราบ-ก่อน- รูปในความคิิดเห็นนี้จะถูกใช้คลิป ทหารที่สพานวันชาติ ที่เป็น ยิงและฆ่ากันเอง ของ ทหาร
ถ้ามีใคร เสนอ คลิป นั้นขึ้นมา หรือ เราอาจเสนอเอง

.

.

Edited by mmmmm, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:16.

#704 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:16

ถามว่า ไอ้คำว่า "น่าจะเป็นทหารคนนี้ " หมายถึง ทหารคนนี้ไปทำอะไรรึ...

ลากคนข้างบน ลงมาคนรูปกลาง ลากไปทหารรูปสุดท้าย...

ดู เอ็ม ตอบ....โคตรเทพ ฯ...

ผมไม่ได้เชี่ยวชาญเรื่องคลิ๊ป...แต่ถ้าผมมีปัญญาดูแล้วเข้าใจ..ใคร ๆ ในโลก ก็ต้องเข้าใจ เพราะมันไม่ได้ซับซ้อนอะไร

สงสัยภาพนิ่งก็ไปดูภาพเคลือนไหว....

แต่คนที่ดูแล้วไม่เข้าใจ...ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงจริง...ยังจะพยายามวางมาดเทพ...เท่ห์จริง ๆ ครับ.

โห...ท่านเทพฯ เอ็ม จะโยงไปสะพานวันชาติ แล้วโว้ย..

แต๋มว่าไง เข้าใจยัง...ว่ามั่ว แล้ว จะมั่วต่อ...แล้วจะมั่ว เรื่อย ๆ ..

Edited by 55555, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:19.

#705 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:28

เล่นกับ เขาหน่อย

เห็น กิ่งก้าน ของลูกศร สีส้มหรือปล่าว

#706 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:32

อธิบายเลยดีกว่า m แค่อย่าให้มันมั่วก็พอ

เค้าไปช่วยคนแล้วไง...แล้วจะบอกว่าอะไร..

:D

Edited by 55555, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:35.

#707 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:33

รบกวนคุณ555กับคุณ mmm นิดนึงครับ

ผมเอารูปคนที่ยิงมาให้ดูแล้วครับ #701 วินาทีที่23-28ครับ ช่วยผมดูนิดนึงครับว่าใช้มั๊ยครับ

ถ้าใช่จะได้จบ700กว่าคอมเม้นท์แล้วครับ

#708 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:41

คุณ 55555 เก่งมากนะ

ผมน่ะท้อกับเทพเอ็มแล้วละ พอเห็นสไตล์เขียนผมก็ลากลงไปหาโพสต์ต่อไปเลย
สารภาพว่า โง่ฮัพ

#709 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:50

ผมน่ะท้อกับเทพเอ็มแล้วละ พอเห็นสไตล์เขียนผมก็ลากลงไปหาโพสต์ต่อไปเลย

55 ตกลงชม หรือ หาว่า ผมทนทานกันแน่เนี่ย.. :lol:

รบกวนคุณ555กับคุณ mmm นิดนึงครับ

ผมเอารูปคนที่ยิงมาให้ดูแล้วครับ #701 วินาทีที่23-28ครับ ช่วยผมดูนิดนึงครับว่าใช้มั๊ยครับ

ถ้าใช่จะได้จบ700กว่าคอมเม้นท์แล้วครับ

จริง มันจบตั้งแต่เรื่องวิถีกระสุนแล้วครับ...

บังเอิญผมเกรงใจคุณแอมป์เจ้าของทู้เค้า..ไม่งั้นที่เหลือผมเล่นเอามันส์อย่างเดียวแล้ว

ส่วนเรื่องคลิ๊ป ถ้าคนที่ดึงแขนหมายถึงคนข้าง ๆ นายวสันต์ ผมคิดว่าตั้งข้อสังเกตุได้ดี..

มีลักษณะการดึงให้หันจริง ๆ ครับ...แต่เรื่องคนยิง ผมยังไม่แน่ใจ..

:)

#710 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:55

55 ตกลงชม หรือ หาว่า ผมทนทานกันแน่เนี่ย.. :lol:

จริง มันจบตั้งแต่เรื่องวิถีกระสุนแล้วครับ...

บังเอิญผมเกรงใจคุณแอมป์เจ้าของทู้เค้า..ไม่งั้นที่เหลือผมเล่นเอามันส์อย่างเดียวแล้ว

ส่วนเรื่องคลิ๊ป ถ้าคนที่ดึงแขนหมายถึงคนข้าง ๆ นายวสันต์ ผมคิดว่าตั้งข้อสังเกตุได้ดี..

มีลักษณะการดึงให้หันจริง ๆ ครับ...แต่เรื่องคนยิง ผมยังไม่แน่ใจ..

:)

ดูวินาทีที่23 คนที่ใส่เสื้อคลุมแล้วเดินไปดึงแขนผู้ตาย เค้าเอามือขวาล้วงอะไรบางอย่างออกมาจากด้านหลังเอว

#711 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:59

หมายถึงเดินผ่านด้านหลัง ปืนอยู่ในถุงหรืออะไรที่ครอบอยู่ในมือที่ยกขึ้นราวนม
แล้วยิงเมื่อผ่านในจังหวะที่เหยื่อนิ่งพอดี

มีความเป็นไปได้ครับ....ตาดีมากๆ
ต้องทำซุปเปอร์สโลกว่านี้ อาจจะตอบได้เป๊ะๆ

#712 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:02

นาย วสันต์ ตายด้วยอาวุธ ความเร็วสูง เช่น M16

[
ไม่ใช่ นายสยาม ที่ถูกทหารยิงด้วยปืนพก ยิงระยะประชิดประมาณ 1 เมตร
{จากแถลงของแพทย์ เรื่องกระัสุน ระยะการยิง แต่ไม่บอกว่าเป็นใครยิง}
และจุดถูกยิงตาย คือที่หน้าปากถนนดินสอ (ด้านขวา ถ้าใช้การมองเข้าไปที่ถนนดินสอ)
มีคลิปของนักข่าวต่างประเทศบันทึกไว้
]

และ ถ้าคุณ คิดว่า --ใช่--

ก็จะมีการใช้ จินตนาการ(55) ว่า ในคลิปนายวสันต์ มีการปรับแต่งเสียงกระสุน 2 นัด รวมกับ อีก 7 นัด
ให้อยู่ ระดับ ความด้ง ไกล้เคียงกัน

.

.

.

#713 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:02

ล้วงอะไรบางอย่างจากด้านหลังเอว พอผู้ตายเดินย้อนกลับมาก็เดินไปคว่าแขนดึงให้หมุนกลับมาหาเอาบางอย่างจ่อไปที่หน้าผากแล้วกด สังเกตุเสียงปืนนัดนี้เสื้อแดงแถวหน้าไม่มีใครก้มหลบ แต่ด้านหลังวิ่งกันกระจาย

#714 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:08

สิ่งที่ทุกคนรับรู้เอามาจากข่าวและแต่ละฝ่ายก้อปต่อๆกัน ผมยังไม่เห็นชัณสูตรอย่างเป็นทางการเลย แต่นี่มันแทบจะเรียกว่าจะๆนะครับ
ที่เอามาเถียงกันอยู่สองปีกว่านี่ถ้ามันไม่ใช่ความจริง จะเป็นไปได้หรือไม่ครับ

นาย วสันต์ ตายด้วยอาวุธ ความเร็วสูง เช่น M16

[
ไม่ใช่ นายสยาม ที่ถูกทหารยิงด้วยปืนพก ยิงระยะประชิดประมาณ 1 เมตร
{จากแถลงของแพทย์ เรื่องกระัสุน ระยะการยิง แต่ไม่บอกว่าเป็นใครยิง}
และจุดถูกยิงตาย คือที่หน้าปากถนนดินสอ (ด้านขวา ถ้าใช้การมองเข้าไปที่ถนนดินสอ)
มีคลิปของนักข่าวต่างประเทศบันทึกไว้
]

และ ถ้าคุณ คิดว่า --ใช่--

ก็จะมีการใช้ จินตนาการ(55) ว่า ในคลิปนายวสันต์ มีการปรับแต่งเสียงกระสุน 2 นัด รวมกับ อีก 7 นัด
ให้อยู่ ระดับ ความด้ง ไกล้เคียงกัน

.

.

.

#715 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:08

ดูกันดีๆครับน่าจะเห็นคนยิงแล้ว เดินไปด้านหลังดึงแขนให้หันมาหาแล้วก็ตูม

ผมเดาเป็นคนที่ใส่เสื้อทับเสื้อในสีขาว
วินาทีที่วสันต์ล้ม ถ้าปืนอยู่ในมือคนนี้ วิถีกระสุนจะตรงกับบาดแผล

น่าสังเกตว่า เขามองแต่วสันต์ แม้จนล้มแล้ว
เขาเผ่นทันที ท้ั้งๆ ที่ตอนล้มยังดูอย่างใจเย็น
แต่พอแน่ใจก็แจว ใส่ถุงมือตามสูตรป้องกันเขม่าอีกด้วย

#716 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:13

ผมเดาเป็นคนที่ใส่เสื้อทับเสื้อในสีขาว
วินาทีที่วสันต์ล้ม ถ้าปืนอยู่ในมือคนนี้ วิถีกระสุนจะตรงกับบาดแผล

น่าสังเกตว่า เขามองแต่วสันต์ แม้จนล้มแล้ว
เขาเผ่นทันที ท้ั้งๆ ที่ตอนล้มยังดูอย่างใจเย็น
แต่พอแน่ใจก็แจว ใส่ถุงมือตามสูตรป้องกันเขม่าอีกด้วย

เรื่องมองผมเห็นด้วยว่ามองจนเหลียวหลังขนาดนั้นมันก็ค่อนข้างผิดปรกติ...

ที่ผมบอกไม่แน่ใจตอนแรกก็เรื่องคนนี้นี่แหละครับ..

#717 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:19

จะเป็นไปได้มั๊ยถ้ายิงแตงโมแบบจ่อยิงแต่ไม่ได้จ่อตรงๆ แต่เป็นมุมทแยงออกข้างแล้วมันทำใ้ห้เปลือกตรงที่โดนแหว่งออกไป พอตกถึงพื้นเนื้อข้างในก็ทะลักออกมาครับ

เพราะไม่เคยเห็นผลชัณสูตรอย่างเป็นทางการ ที่เอามาเถียงกันก็เอามาจากgoogleเพื่อมาสนับสนุนสมมติฐานของแต่ละฝ่ายทั้งนั้น ผมสงสัยว่ามันเป็นของจริงหรือไม่

แต่นี่มันแทบจะเห็นชัดๆ ถ้าทหารยิงมาจริงคงโดนคนใส่เสื้อคลุมด้วยแน่ๆ สังเกตุเสียงปืนแต่ละนัด คนที่อยู่แถวหน้าๆจะก้มหลบ ยกเว้นนัดที่นายวสันต์ล้มลงข้างหน้ายังนิ่ง

ข้างหลังวิ่งกันกระจาย

#718 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:30

ส่วนเรื่องเสียงปืนและเรื่องกราฟที่วิเคราะห์กัน ผมว่าผมเอาเฉพาะเสียงปังใส่ทับลงไปบนคลิปอะไรก็ได้ครับให้มันทับของเก่าให้มิดก็พอเพราะมันไม่ต้องมีภาพที่สอดคล้องกับเสียงเลย จะเอากี่ปังก็ได้ถ้าไม่เชื่อไปลองกันเองครับ

#719 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:39

ต้องถามคนเล่นปืน
ปืนสั้นกระสุนหัวระเบิด

ทำศีรษะคุณวสันต์เป็นลูกแตงโมแตกได้ป่าว

#720 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:43

turbora

มาฮาเอาท้ายกระทู้นะครับ เล่นบอกว่ามีคนเดินมาจ่อยิงนายวสันต์ :D :D แล้วไม่ดูวิถีกระสุนที่เขาคุยกันแต่แรกบ้างเหรอครับ

แล้วมาบอกว่ามีคนตัดต่อเสียง ปัง ไปใส่ในภาพ WAVE น่ะ คุณต้องมีหลักฐานมาแสดงการกล่าวหาครับ ไม่ใช่ลอยๆมาแต่ไกลแบบนี้ :D มันไม่ดีนะครับ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#721 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:15

turbora

มาฮาเอาท้ายกระทู้นะครับ เล่นบอกว่ามีคนเดินมาจ่อยิงนายวสันต์ :D :D แล้วไม่ดูวิถีกระสุนที่เขาคุยกันแต่แรกบ้างเหรอครับ

แล้วมาบอกว่ามีคนตัดต่อเสียง ปัง ไปใส่ในภาพ WAVE น่ะ คุณต้องมีหลักฐานมาแสดงการกล่าวหาครับ ไม่ใช่ลอยๆมาแต่ไกลแบบนี้ :D มันไม่ดีนะครับ

ผมว่าผมอ่านเกือบทุกเม้นท์นะครับมากกว่า 90%แน่นอน ผมเข้ามาเพราะผมอยากรู้ไม่ได้จะเข้ามาเอาชนะใครรอดูทั้ง้หตุและผลของทุกคนครับไอ้คลิปที่ลงไว้ก็ทำมาเมื่อตอนบ่ายนี่เองเพราะผมอยากรู้ ตัวละครในภาพมันเยอะครับ แล้วผมก็สงสัยด้วยว่าไอ้ที่เอาหลักฐานมากันสองปีแล้วมีแต่คนหากันมาเพื่อจะดิสเครดิตอีกฝ่ายนึงตลอด ผมเอาไปทำslowมาใช้เวลาเยอะครับ แต่พอผมเห็นบางอย่างเอามาให้ดูลงไปสองชม.ได้ไม่มีใครสนใจกลับเข้ามาโพสเพื่อจะเอาชนะกันเหมือนเดิม ไม่เป็นไรครับผมถือว่าผมได้รู้ในสิ่งที่ผมเห็นไม่ต้องไปเอาขี้ปากใครมานั่งเถียงเพื่อเอาชนะกัน มันจะจริงหรือไม่ ใครอยากจะเชื่อแบบใดก็ตามสบายครับ

#722 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:27

turbora

ผมว่าผมอ่านเกือบทุกเม้นท์นะครับมากกว่า 90%แน่นอน ผมเข้ามาเพราะผมอยากรู้ไม่ได้จะเข้ามาเอาชนะใครรอดูทั้ง้หตุและผลของทุกคนครับไอ้คลิปที่ลงไว้ก็ทำมาเมื่อตอนบ่ายนี่เองเพราะผมอยากรู้ ตัวละครในภาพมันเยอะครับ แล้วผมก็สงสัยด้วยว่าไอ้ที่เอาหลักฐานมากันสองปีแล้วมีแต่คนหากันมาเพื่อจะดิสเครดิตอีกฝ่ายนึงตลอด ผมเอาไปทำslowมาใช้เวลาเยอะครับ แต่พอผมเห็นบางอย่างเอามาให้ดูลงไปสองชม.ได้ไม่มีใครสนใจกลับเข้ามาโพสเพื่อจะเอาชนะกันเหมือนเดิม ไม่เป็นไรครับผมถือว่าผมได้รู้ในสิ่งที่ผมเห็นไม่ต้องไปเอาขี้ปากใครมานั่งเถียงเพื่อเอาชนะกัน มันจะจริงหรือไม่ ใครอยากจะเชื่อแบบใดก็ตามสบายครับ

ขนาดนังแต๋ม จะหาเรื่องป่วนเม้นท์..ก็ยังมั่วจนได้...จะไม่มั่วซักเรื่องไม่ได้รึ

ถ้าเป็นคนที่ผ่านมายิงจริง ๆ...วิถีกระสุน ก็ตรงกับศพนายวสันต์ได้

ลักษณะมันก็ผิดปรกติ....แล้วจริง ๆ ก็ไม่ใช่ว่าผมไม่เห็นด้วย..แต่ผมไม่แน่ใจแค่นั้นเอง..
:D

ความจริงการใส่ถุงมือมันก็แปลก ๆ อยู่ ....

(ลองกลับไปดูรูป นายมานพ ชาญช่างทองที่ ยึดปืนจากทหาร)

Edited by 55555, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:32.

#723 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

หมายถึงเดินผ่านด้านหลัง ปืนอยู่ในถุงหรืออะไรที่ครอบอยู่ในมือที่ยกขึ้นราวนม
แล้วยิงเมื่อผ่านในจังหวะที่เหยื่อนิ่งพอดี

มีความเป็นไปได้ครับ....ตาดีมากๆ
ต้องทำซุปเปอร์สโลกว่านี้ อาจจะตอบได้เป๊ะๆ

ที่ผมเห็นคือหมวกกันน๊อคเต็มใบแบบเปิดหน้าแต่ไม่มีกระจกบังลมครับ ตลอดเวลาที่เดินผ่านตัดหน้ากล้องชายคนนี้ถือหมวกด้วยสองมือตลอดเวลาครับ

สมมุตินะครับถ้ากระสุนปริศนาออกจากชายคนนี้ ปืนที่สามารถทำให้บาดแผลเป็นได้อย่างผลชันสูตรต้องอย่างน้อย .45 ขึ้นไป ซึ่งถ้ายิงด้วยท่าที่ไม่เหมาะสมข้อมือจะหักเอานะครับ และอีกเรื่องคืออย่าลืมแนววิถีกระสุนด้วยนะครับ แนวกระสุนคือ จากหลังไปหน้า ซ้ายมาขวาเล็กน้อยครับ

ขออนุญาติอัพเดทพล๊อตตำแหน่งขณะที่คุณวสันต์ถูกยิงซักครู่ครับ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#724 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:42

ขอเข้ามาแจมสั้นๆก่อน เกรงใจคุณแอม แต่ขอหน่อยเหอะ

สารภาพตามตรงว่า งงกับภาพคุณห่าเอ็ม เอ๊ย คุณห้าเอ็ม มากเลย...

แรกๆพยายามทำความเข้าใจ แต่หลังๆ ชักรู้สึกว่าเสียเวลา ครับ 555++

..........

สำหรับผมพอรู้และเห็นกระสุนนัดที่เจาะขาทะลุท้องน้อยข้างหน้า...

ก็จบครับ ทหารไม่ได้ยิงแน่นอน รอลูกชายหลับก่อน ดึกๆจะมาพร้อมภาพ สมมติฐาน และคำอธิบาย ครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#725 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:06

ขอเสนอแนะนิดนึงนะครับ

ผมว่าถ้าเราช่วยกันพล็อตตำแหน่งของบุคคลต่างๆ และสิ่งแวดล้อมที่อ้างอิงตำแหน่งได้ ใน วินาทีที่คุณวสันต์ถูกยิง ประกอบกับท่าทางการยืนของคุณวสันต์ มาเทียบกับผลการชันสูตร ผมว่าเราน่าจะได้แนวของวิถีกระสุนและสามารถวิเคราะห์ตำแหน่งของคนยิงได้นะครับ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#726 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:02

จากโพสท์ #705 ช่วยให้ผมหายโง่ทีครับ ขออธิบายจากรูป1-4 ตามลำดับรูปที่จขกท.วางลำดับไว้
*รูปที่1 ไม่มีอะไรน่าสนใจครับ
*รูปที่2 ทหารไปช่วยคนเจ็บที่ท้ายรถกระบะ และที่โคนเสาไฟมีคนเจ็บนอนอยู่ ......คนเจ็บนอนอยู่โคนเสา เจ็บจากอะไร เกิดขึ้นเมื่อไรครับ
*รูปที่3 ทหาร(ข้อ2) ยืนอยู่บริเวณเสาไฟ แต่ตอนนี้ไม่มีคนเจ็บที่นอนที่โคนเสาไฟแล้ว และในภาพนี้ยังเห็นทหารคนอื่นอีก2-3คนอยู่ในรูปด้วย ..ถัดจากนั้นอีกไม่ถึง40วินาที ....
*รูปที่4 มีนายวสันต์ นอนตายอยู่ เห็นด้านปลายเท้าไม่ชัด ว่ามีคนเจ็บนอนอยู่ที่โคนเสาไฟไหม ดังรูป2
*รูปใหญ่ ผมแปะเพิ่ม เพื่อให้เห็นคนตาย และคนเจ็บที่โคนเสาไฟฟ้า ..ชัดๆ

**สงสัยครับ
*ระหว่างรูป3กับรูป4 ใช้เวลา40วิ
+ ทหารที่ยืนในรูป3 กับเพื่อนทหารอีก3-4คน ในรูปที่3 แว๊บไปตอนไหนครับ โดนรุมประชาทัณฑ์หรือเปล่า
*รูป1กับรูป2 แสดงเวลาแบบ Window media player แต่ภาพ3 กับ4 ใช้โปรแกรมอะไรเล่นครับ การบอกเวลาถึงแปะอยู่ข้างรูป ..ใช้ Win--player เล่นแบบรูป1-2 ไม่ได้หรือ

Attached Images

Edited by IFai, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:05.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#727 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:23

turbora

อ่า ขอโทษด้วยน่ะ แค่แซวเล่นเฉย ๆ แต่ส่วนตัวผมนะที่ไม่ได้สนใจ เพราะผมโหลดคลิปมาทำ slow หรือเพิ่มแสงดูเล่นเมื่อก่อนมานานแล้วหล่ะครับ เลยดูเป็นเรื่องธรรมดา

ส่วนการทำ slow ผมเพิ่งเห็นคุณ mmmmm มาแสดงใน Rep ไหนจำไม่ได้ ว่ามันสามารถทำทางเวปได้เลยนะครับ แค่ป้อน link ยูทูปเข้าไป :)

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#728 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:29

รูปที่1 และ 2 อยู่ในคลิปเดียวกัน คืออันที่ถ่ายจากฝั่ง นปช.

3 และ 4 เป็นภาพถ่ายครับ และต้องเป็นภาพที่ไม่ได้มีการย่อไฟล์ หรือแก้ไข จากต้นฉบับ มันจึงจะมีบอกเวลาที่ถ่ายได้ แต่ต้องใช้โปรแกรมเปิดภาพที่สามารถเรียกดูได้ด้วยนะ

#729 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:42

เวลาอ้างเลขกระทู้
เพียงแต่คลิกขวาที่เลขกระทู้ บนแถบสีฟ้าเทาขวาสุด
คลิกขวาเลือกกอปปี้ลิ้งค์โลเคชั่น
แล้วเอามาแปะ

คนอื่นก็กดดูได้สะดวกแล้วครับ
บางท่านคุยกันที่เจ็ดร้อย แต่อ้างโพสต์ สองร้อย
โหย ผมหาอ้วกเลย

#730 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:35

ยาวไป ยาวไป เหมือนดูสารคดี สืบสวนเลย ครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#731 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:19

ใกล้ความจริงเข้ามาทุกทีแล้ว

อีกนิดเดียวเท่านั้น

คนเสรีไทยนี่มีอาชีพอะไรกันหนอ ขอให้เจอคนยิงคุณวสันต์ไวไวค่ะ

#732 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:16

ผมก็ยังรอดูทั้งเหตุและผลอยู่ครับ สุดท้ายก็เอาไปประมวลผลเอง

^_^

#733 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:33

.

ในภาพนี้ถ้าคุณรู้ตำแหน่งที่ถูกต้อง ผมรบกวนทำเครื่องหมายตำแหน่งที่ถูกต้องให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ^^

และไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมรบกวนถามคำถามเพิ่มเติมอีกสักหน่อยจะได้ไหมครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น คุณจะตอบหรือไม่ตอบก็ได้ครับ แล้วแต่จิตศรัทธา จะตอบว่าไม่รู้หรือไม่แน่ใจก็ได้ หรือจะตอบว่าคิดว่าประมาณนี้ก็ได้นะครับ ผมถามเพื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติมครับ ^^

1.ในคลิปที่ 2 คุณคิดว่าที่เฟรมไหนเป็นเฟรมที่เป็นเฟรมที่เป็นหลักฐานว่าทหารยิงคุณ วสัน ครับ ขอเฟรมเริ่มต้นของกระสุนนัดแรกนะครับ ถ้าแคปภาพให้ผมได้ก็รบกวนด้วยครับ

2.คุณคิดว่า คุณวสันโดนยิงหัวก่อน หรือโดนยิงขาก่อน มั่นใจว่าโดนยิงส่วนนั้นก่อนกี่%

3.สมมติถ้ากระสุนนัดแรกเข้าขาก่อน และคุณยังคิดว่าเป็นทหารยิงอยู่ดี คุณคิดว่าความเป็นไปได้ที่ทหารจะยิงนัดที่ขานั้น น่าจะยิงมาในทิศทางไหน และช่วงเวลาไหนครับ ถ้าให้เหตุผลประกอบด้วยจะดีมากครับ ^^

รบกวนประมาณนี้ก่อนครับ ขอบคุณครับ ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#734 karasu

karasu

Moderator

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:54

ส่วนตัวผมคิดว่าคนนี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องนะครับ ผมคิดว่าเขาเป็นคนแรกที่เห็นความผิดปกติของคุณ วสันครับ แล้วผมคิดว่าคนนี้น่าจะเห็นชอทที่กระสุนทะลุหัวคุณ วสัน ไป เลยวิ่งหนีเอาตัวรอดแบบไม่คิดชีวิตครับ

To คุณ KillerArch

ได้อ่านที่คุณตอบล่าสุด แล้วโอเคครับ ยอมรับว่าหลายอย่างน่าสนใจครับ บางอันก็คล้ายที่ผมคิดไว้ ลองเสนอมาเรื่อยๆนะครับ ช่วยๆกันครับ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#735 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:05

พล๊อตเดิมนะครับ

ที่คุณ mmmmm แย้งมาครับ

และอันนี้อัพเดทนะครับ

จุดที่แตกต่าง
- ตำแหน่งรถถังที่เหลื่อมถอยหลังมาที่รถกระบะ
ตำแหน่งที่ย้ายมาผมยังเห็นเหมือนที่ผมเห็นนะครับแต่ขยับเข้ามาให้เหลื่อมกันมากขึ้น แต่ผมคิดว่าจุดนี้ไม่มีผลกับเหตุการณ์ครับ
- ตำแหน่งตากล้องที่ถ่ายคลิปฝั่งเสื้อแดง
ผมปรับให้ตามที่แย้งนะครับ พร้อมแนบภาพให้ด้วย
- ตำแหน่งของคุณฮิโรยูกิ
ผมยังคงตำแหน่งที่ทราบพิกัดแน่นอนไว้ก่อนนะครับ ถ้ามีรูปหรือคลิปที่สามารถระบุตำแหน่งตอนเกิดเหตุได้ไว้ปรับกันอีกทีครับ เพราะตอนนี้เรากำลังวิเคราะห์สถานการณ์คุณวสันต์ถูกยิง ประเด็นคุณฮิโรยูกิเป็นประเด็นต่อเนื่อง
- ตำแหน่งของคุณวสันต์เลื่อนมากลางถนน
ผมเชคจากคลิปแล้วเห็นด้วยตามที่แย้ง คุณวสันต์นอนเสียชีวิตอยู่เลนกลาง แต่ขณะถูกยิงอยู่เลนขวาเกือบถึงเส้นแบ่งเลน ประมาณจุดเดียวกับที่เคลื่อนย้ายพันเอกร่มเกล้ามาพักไว้
- คนเสื้อแดงที่อยู่แถวหน้า
ผมเห็นว่ายืนแบบนั้นนะ แต่ไม่เป็นอะไร ผมทำหลบให้เผื่อยังไม่ตัดประเด็นวิถีกระสุนที่มาจากแนวทหารตามที่อ้างได้ แล้วเดี๋ยวซูมวิเคราะห์รายละเอียดจุดนั้นอีกที แต่ตอนนี้ผมยังมั่นใจว่ากระสุนสังหารไม่ได้มาจากแนวทหารแน่นอนครับ

ส่วนองค์ประกอบอื่นๆ ที่เพิ่มเข้ามาผมยังไม่เห็นว่าเกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ที่จะเอามาวิเคราะห์ในเหตุการนี้ผมขอตัดออกนะครับ
เช่น
- ทหารที่เดินออกมาจากด้านข้างแว๊บนึง ไม่เป็นประโยชน์กับฝั่งเสื้อแดงด้วยซ้ำ ถ้าทหารจะยิงเข้ามาโดยมีเพื่อนอยู่ในกลุ่มเป้าหมาย
- เสื้อแดงที่กระจายตัวอยู่รอบๆ กับรถ 2 คันด้านอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ผมเห็นว่าไม่เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์นี้ครับ
หรือถ้าเห็นว่ามีจุดใดที่คิดว่าเกี่ยวข้อง ช่วยชี้แจงให้ด้วยนะครับ

เน้นอีกทีนะครับ ผมต้องการพล็อตสภาพแวดล้อม ณ วินาทีเกิดเหตุที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้เท่านั้นนะครับ เพราะฉะนั้นส่วนอื่นๆ ที่เป็นเวลาอื่น หรือที่ไม่เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ขออนุญาติไม่พูดถึงนะครับ แต่ถ้าท่านคิดว่าเกี่ยวข้องรบกวนอธิบายให้ด้วยครับ

*** เพิ่มเติมนะครับ ตอนนี้อยากให้ทุกคนเข้าใจให้ตรงกันเรื่องตำแหน่งต่างๆ ก่อนนะครับ แล้วเดี๋ยวมาลงรายละเอียดของเหตุการณ์ที่วิเคราะห์วิถีกระสุน และตำแหน่งที่เป็นไปได้ของผู้ยิงกระสุนสังหารอีกทีครับ

Edited by KillerArch, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:10.

#736 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:10

ส่วนตัวผมคิดว่าคนนี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องนะครับ ผมคิดว่าเขาเป็นคนแรกที่เห็นความผิดปกติของคุณ วสันครับ แล้วผมคิดว่าคนนี้น่าจะเห็นชอทที่กระสุนทะลุหัวคุณ วสัน ไป เลยวิ่งหนีเอาตัวรอดแบบไม่คิดชีวิตครับ

ตอนวิ่งเขาทำหมวกหล่น ถ้าเป็นอาวุธเขาควรจะระวังกว่านี้ ตกลงครับ
ตัดคนนี้

ผมยังสนใจท่าทางของชายสวมหมวก อยากได้สโลวกว่านี้ ทำได้ใหมครับ

#737 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:22

ตอนวิ่งเขาทำหมวกหล่น ถ้าเป็นอาวุธเขาควรจะระวังกว่านี้ ตกลงครับ
ตัดคนนี้

ผมยังสนใจท่าทางของชายสวมหมวก อยากได้สโลวกว่านี้ ทำได้ใหมครับ

ลองใช้วิธีเซฟคลิปลงเครื่องแล้วเปิดด้วยโปรแกรมที่ปรับความเร็วได้ดูครับ ส่วนผมใช้ Media Player Classic กด Pause แล้วใช้ลูกศรเลื่อนดูได้ทีละเฟรมครับ

#738 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:26

คลิปคนถือธงถูกยิงใครเป็นคนถ่ายทำ ทำไมจงใจมีภาพคนถือธง แล้วชายคนนั้นก็ถูกยิงล้มลง

ใครเป็นคนนำคลิปขึ้นยูทูป คงไม่ใช่ทหารแน่นอน

ไม่อยากวิเคราะห์มาก เพราะได้เผยแพร่คลิปนี้ในคืนเกิดเหตุด้วย

ถ้าให้เดา คงไม่ใช่ฝ่ายทหารเป็นคนถ่าย คนถ่ายมีเป้าหมายในใจอยู่แล้ว ใช่หรือไม่?

ถ่ายใคร ถ่ายทำไม เพื่ออะไร

มันบอกเจตนาในนั้นหมดแล้ว สงครามข่าวสาร สร้างเรื่องราวได้จากการกำหนดเป้าหมาย "ยุทธการข่าว"

#739 karasu

karasu

Moderator

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:27

จริงๆสโลวจะสู้เฟรมบายเฟรมที่ผมทำให้ไม่ได้นะครับ เพราะเฟรมบายเฟรมมันเป็นการดึงภาพที่เป็นคีย์เฟรมออกมาจากคลิป เราก็เอามาเลือนดูหรือเปรียบเทียบความแตกต่างได้เลย

อีกอย่างการทำคลิปสโลว์กับคลิปนี้ผมว่าไม่ค่อยมีประโยชน์ครับ เพราะตัวคลิปจริงๆ เท่าที่ผมดูน่าจะเป็นไฟล์ 3gp แถมน่าจะมาจากมือถือราคาถูกด้วยซึ่งมีความเป็นไปได้สูงว่าตัวคลิปจริงน่าจะเป็นวิดิโอ 16@fps ครับ สังเกตง่ายๆ เฟรมบายเฟรมที่ผมทำออกมามันจะมีเฟรมซ้ำแทรกระหว่างคีย์เฟรม ซึ่งเป็นการที่โปรแกรมไปทำซ้ำคีย์เฟรมในขณะที่มีการเอนโคดดิ้งใหม่เป็นไฟล์เพื่ออัพขึ้นYoutube ครับ

จริงๆผมได้อะไรหลายอย่างแล้วนะครับ แต่ผมยังไม่ค่อยมีเวลาทำสรุปรายละเอียด+ผมอยากได้อะไรบางอย่างอีกนิดหน่อยเพื่อยืนยันข้อมูลบางส่วนด้วยครับ เลยค่อยๆทยอยทำ จะได้ไม่ต้องมานั่งแก้เพราะไม่ค่อยมีเวลาทำเท่าไหร่ ^^"

#740 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:27

ทำไมกล้องแพนตามคนถือธงตลอดเวลา

#741 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:32

ในคลิปของนักข่าวญี่ปุ่น
ไม่ใช่นายวสันต์ กรุณา ไปอ่าน หน้า 2-3

หรือ จะไปหาข้อมูลประกอบได้ที่
http://www.pantip.co.../P12410597.html

เรา-วาง-ตำแหน่งไว้ถูกต้องแล้ว

#742 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:35

ที่ถามน่ะ คือคลิปที่เห็นนายวสันต์ถูกยิง...คลิปอื่นไม่สนใจหรอก

#743 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:36

กระทู้เรื่องนายวสันต์ถูกยิงไม่ใช่เหรอ?

#744 karasu

karasu

Moderator

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:38

ทำไมกล้องแพนตามคนถือธงตลอดเวลา

กล้องมันแพนตามคนใส่หมวกผมยาวอ่ะครับ ลุงแคน สังเกตว่าคนถือธงเกือบตกเฟรมตอนโดนยิงนะครับ ถ้าตามคนถือธงจริง น่าจะไม่ปล่อยให้ตกเฟรมไปได้ครับ

ป.ล.วันนี้เหนื่อยมากเลย ลาไปพักก่อนแล้วกันครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้ามีเวลาจะอัพคลิปที่ตัดไว้มาอัพให้นะครับ จะได้ดูง่ายขึ้น

#745 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:51

ในคลิปของนักข่าวญี่ปุ่น
ไม่ใช่นายวสันต์ กรุณา ไปอ่าน หน้า 2-3

หรือ จะไปหาข้อมูลประกอบได้ที่
http://www.pantip.co.../P12410597.html

เรา-วาง-ตำแหน่งไว้ถูกต้องแล้ว

ตกลงผมพล๊อตไม่เคลียร์ หรือคุณพยายามไม่เข้าใจครับ ผมเอารูปของคุณเองมาอธิบายละกันนะครับ

เอาประเด็นตำแหน่งเป็นสำคัญก่อนนะครับ
- ในภาพใหญ่ มีรอยกองเลือดพันเอกร่มเกล้าที่ออกมาจากส่วนหัวใช่มั๊ยครับ แล้วตัวก็นอนปลายเท้าไปทางอนุสาวรีย์ฯ ส่วนคุณวสันต์ยืนอยู่จุดเดียวกันประมาณเท้าพันเอกร่มเกล้าถูกมั๊ยครับ แต่เสียชีวิตหัวหันไปทางประตูโรงเรียน

คำถามคือคิดว่าผมพล็อตผิดตรงไหนครับ ถ้าอยากจะทราบตำแหน่งที่แน่ชัด ลองไปหาดูภาพพันเอกร่มเกล้าตรงจุดนี้ที่มีเส้นแบ่งเลนถนนดูครับ แล้วมาแย้งผมอีกรอบ

แล้วผมก็ไม่ได้อ้างว่าในคลิปของคุณฮิโรยูกิคือคุณวสันต์ครับ ที่พาดพิงคุณฮิโรยูกิแค่เป็นการสันนิษฐานต่อเนื่องสาเหตุการถูกสังหารเท่านั้นครับ ซึ่งจริงๆ ไม่ได้เกี่ยวข้องโดยตรงกับเหตุการณ์ที่เรากำลังวิเคราะห์กันอยู่ครับ

#746 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:08

@mmmmm
หลังจากที่ผมเข้าไปอ่านกระทู้ http://www.pantip.co.../P12410597.html
ทำให้ความน่าเชื่อถือของคุณ สิงห์สนามหลวง ลดลงพอสมควรเลยครับ

เพราะมันบิดเบือนชัดๆ
ขึ้นหัวกระทู้ "เสื้อแดงช่วยพ.อ.ร่มเกล้า+ทหารที่ถูกระเบิดจะนำส่งรพ.แต่ถูกทหารยิงซ้ำ แล้วคนเสื้อแดงที่เข้าไปช่วยก็ถูกยิง"
ทั้งๆที่รู้ว่า ณ เวลานั้นพันเอกร่มเกล้าและทหารที่ถูกระเบิดถูกเคลื่อนย้ายออกไปจากจุดนั้นแล้ว(เข้าใจว่าพักนึงแล้วด้วยซ้ำ) ไม่ได้เป็นการเข้าไปช่วยแต่อย่างใด มีการชี้นำความคิดก่อนด้วยข่าวและคลิปที่ไม่เกี่ยวข้องกันโดยสิ้นเชิง

#747 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:35

@mmmmm
หลังจากที่ผมเข้าไปอ่านกระทู้ http://www.pantip.co.../P12410597.html
ทำให้ความน่าเชื่อถือของคุณ สิงห์สนามหลวง ลดลงพอสมควรเลยครับ

ขึ้นหัวกระทู้ "เสื้อแดงช่วยพ.อ.ร่มเกล้า+ทหารที่ถูกระเบิดจะนำส่งรพ.แต่ถูกทหารยิงซ้ำ แล้วคนเสื้อแดงที่เข้าไปช่วยก็ถูกยิง"
ทั้งๆที่รู้ว่า ณ เวลานั้นพันเอกร่มเกล้าและทหารที่ถูกระเบิดถูกเคลื่อนย้ายออกไปจากจุดนั้นแล้ว(เข้าใจว่าพักนึงแล้วด้วยซ้ำ) ไม่ได้เป็นการเข้าไปช่วยแต่อย่างใด มีการชี้นำความคิดก่อนด้วยข่าวและคลิปที่ไม่เกี่ยวข้องกันโดยสิ้นเชิง

บิดเบือน เขียนมาได้ ละอายใจเลย เหล่าผู้เชียวชาญใน 1 คลิป กำลังทำอะไรกันอยู่ ในกระทู้ ใครยิงนายวสันต์

ก่อนจะกล่าวหาเขา แสดงว่่าคุณ กำลังด่ารัฐตอนนั้น และ สลิ่่มฺฺFB อาจถึงภรรยาเขาด้วย
เพราะ รูปกระทู้ที่pantip เขาไม่ได้ยกขึ้นมา ลอยๆ

ฉะนั้นคุณ ควรหาที่มาทีไปก่อน

--------------------------------------

เรื่อง ทหารยิงกันเอง จนมีบาดเจ็บและตาย ข้างรถสีขาว นั้นก็เป็นเรื่องจริง

---------------------------------------

และนี้รูปจากในกระทู้ที่pt ซึ่งก็เป็นรูปที่ในกระทู้ ที่

แล้ว ช่อง ทางม้าลาย นับเป็นหรือปล่าว

เราจะดูว่า คุณ หรือ ผู้เชียวชาญ 1 คลิป จะบิดเบือนอย่างไร

Edited by mmmmm, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:53.

#748 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:40

@mmmmm

???????

#749 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:53

KillerArch

นี่เพิ่งสมัครใหม่ เปนน้องไหม่สดๆ ผมว่ามาจากเพจสายตรงภาคนามป่าวเนี่ย ฮาดี :D

ผมว่า ตอนนี้โน๊ตเชิญยิ้มกำลังจ้องมองอยู่นะเนี่

#750 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:17

เป็นมหากาพย์กระทู้ที่นั่งอ่านยาวนานจริงๆ ตอนนี้ ๗๕๐ โพสไปแล้ว
ขอนั่งอ่านอยู่เงียบๆเพราะไม่ค่อยจะมีความรู้เท่าไหร่ จึงต้องรอมืออาชีพมาออกความเห็น

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน