Jump to content

- - - - -

Jaidee 20 ผิดพลาดยังอภัยกันให้ได้ แต่ ทว่า ต้อง.....

• Please log in to reply
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

*
POPULAR

เมื่อ ปธน. "ขอโทษ" กรณี "ญาติ" คอร์รัปชั่น "ตัวอย่างที่ดี" จากเกาหลีใต้

กรณี นายลี เมียง บัก (ออกเสียงให้ถูกต้องตามภาษาเกาหลีว่า อี มยอง บัก) ประธานาธิบดีเกาหลีใต้ ได้ออกมากล่าวขอโทษ (ซา-กวา) ต่อประชาชนเมื่อวันที่ 24 กรกฎาคม เรื่องที่พี่ชายของเขาคือ นายอี ซาง ดุ๊ก ซึ่งเป็นที่ปรึกษาทางการเมืองของเขาถูกจับกุมข้อหารับสินบนจากธนาคารออมสินซึ่งกำลังมีปัญหาและถูกระงับกิจการอยู่ในขณะนี้

"ผมขอโทษอย่างจริงใจที่ทำให้ประชาชนเกิดความไม่สบายใจ ตอนแรกผมจะรอให้ผลการสอบสวนออกมาก่อนจึงจะพูดเรื่องนี้ แต่ผมเปลี่ยนใจและสรุปว่าผมควรจะได้แสดงความรู้สึกอย่างจริงใจก่อนเป็นอันดับแรก เพราะนั่นเป็นสิ่งที่ผมควรจะทำในฐานะผู้นำ ทั้งนี้ ตั้งแต่ตอนแรกที่เข้ารับตำแหน่ง ผมก็ยึดมั่นในการเมืองที่สะอาดและใช้ความพยายามของผมที่จะบรรลุเป้าหมายนี้ด้วยการบริจาคทรัพย์สินและแม้แต่เงินเดือนของผมให้กับชุมชน มีบางช่วงที่ผมรู้สึกว่าความพยายามของผมได้ผลบ้าง แต่โชคไม่ดีที่คนใกล้ชิดของผมได้กระทำสิ่งต่างๆ ขึ้นและนั่นทำให้ผมเจ็บปวด ผมจะไม่โทษคนอื่นสำหรับเรื่องที่เกิดขึ้น ผมจะรับผิดชอบต่อสิ่งที่พวกเขาก่อขึ้น" นี่คือคำขอโทษของประธานาธิบดีเกาหลีใต้

นับจากปีที่แล้ว ญาติและผู้ช่วยของผู้นำเกาหลีใต้หลายคนถูกกล่าวหาว่ารับสินบนจากนักธุรกิจและเกี่ยวพันกับการคอร์รัปชั่นซึ่งในจำนวนนี้มีหลายคนถูกส่งเข้าคุกแล้ว ถัดมาในวันที่ 25 กรกฎาคม อัยการได้จับกุมอดีตผู้ช่วยของนายลีอีก 2 คน ในข้อหารับสินบนจากธนาคารออมสินเช่นกัน

สิ่งที่เกิดขึ้น ไม่เพียงสะท้อนว่าผู้นำเกาหลีใต้ที่เป็นเสาหลักของบ้านเมือง มีความจริงใจในการปราบปรามคอร์รัปชั่น ด้วยการไม่ใช้อิทธิพลเพื่อช่วยเหลือญาติและคนใกล้ชิดให้พ้นจากเงื้อมมือกฎหมาย ประกอบกับประชาชนมีจิตสำนึกสาธารณะสูง

ผมว่าใครบางท่าน ควรจะเอาเยี่ยางอย่างนะครับ กับกรณีที่คล้ายๆกันเช่นนี้

การแสดงความเห็นในเชิงการเมืองนั้น ย่อมมีทั้งฝ่ายที่เห็นพ้อ และฝ่ายที่เห็นต่าง เป็นเรื่องปกติธรรมดา มันเป็นสีสันการแสดงออกทางความคิด ในระบบการปกครองแบบประชาธิปไตย

แต่กับ อโฆษบุรุษ ตนหนึ่งในบอร์ด ที่ก่อวีรกรรมไว้มากมาย ผมขอเรียนย้ำว่า ในเรื่องที่เกิดขึ้นเกี่ยวกับเขานั้น " ไม่มีส่วนใดเกี่ยวกับการเมือง " เลยแม้แต่สักนิด มีแต่ " เรืองส่วนตัว " ของเขาทั้งสิ้น เกิดจากความโอ้อวด พอเข้าตาจนก็หนี หลบลี้ ไม่เคลีย และสร้างประเด็นมดเท็จ อยู่ร่ำไป โดยอาศัยฉากหน้าเรื่องการเมืองนิดหน่อยพอเป็นน้ำจิ้ม แต่ประเด็นหลัก ก็แค่เรื่องส่วนตัว อวดโอ่ไป ดังที่เพื่อนสมาชิกพบประสบมาตลอดในบอร์ดนี้

และในปัจจุบันนี้ เมื่อมีเสียงโห่ร้อง ไล่บี้ ก็ออกตัว ขอนับหนึ่งใหม่ โดยไม่เหลียวแลกองอุจาระมหึมา ที่ถ่ายทิ้งไว้ ผู้ไม่แสดงความรับผิดชอบ ต่อสิ่งที่ตนเองทำไว้ ในความเห็นส่วนตัวผม ไม่เห็นด้วยครับ การกลับตัวกลัวใจเริ่มใหม่นั่น สามารถทำได้ แต่ทว่า ต้อง

" เคลียเรื่องเก่าๆ ให้เสร็จสิ้นเสียก่อน "

Edited by เด็กปากดี, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:25.

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

ที่ 1 เย้ๆๆๆๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#3 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

ที่ 2 โอ๊ววว ...เย้ๆๆๆ :lol:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#4 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

คุณเด็กปากดี ระวังโดนฟ้องเหมือนผมนะ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

อยากมาขอโอกาสให้คนอื่นอภัยให้

แต่ดันมาทำตัวถ่อยๆ ไม่เจียมกะลาหัวอีก

สงสัยต้องมีมาตรการแบนเด็ดขาดกระมัง :( :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 RaRa

RaRa

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

คุณเด็กปากดี ระวังโดนฟ้องเหมือนผมนะ

นี่เลยสามวันแล้วนะท่านโจโฉ

หมายศาลยังไม่มาอีกเหรอครับ :P :P

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

มันจะรู้เรื่องมั๋ยเนี๊ยะ.....

ผมเสนอ ไม่ให้ตอบกระทู้มัน
จนกว่า จะเคลียร์ เรื่องตัวเองให้หมดครับ

ใครเอาไปบอก MOD ที....

#8 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

*
POPULAR

ไม่ใช่ว่าจะจองล้างจองผลาญ กัดไม่เลิก

แต่ต้องมองด้วยว่า ก่อนหน้านี้คุณทำอะไรไว้บ้าง คุณท้าทายคนนั้นคนนี้ อวดเก่ง แต่กลับโกหกให้คนจับได้ แถมพอจับได้ กลับทำลอยหน้าลอยตาเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น

แล้วก็ไปท้าทายคนอื่นอีก แต่พอไม่กล้ารับข้อเสนอเขา กลับเที่ยวไปพูดว่าอีกฝ่ายไม่กล้า

มาถึงตอนนี้จะมาบอกว่า ข้าจะลืมอดีตและตั้งต้นใหม่ มันง่ายไปไหม

ไม่ต้องชี้แจงอะไรหรอก แต่อย่างน้อยต้องออกมาขอโทษมายอมรับการกระทำหมาๆของตัวเองก่อน

ไม่งั้นตะโกนให้ตายห่าก็ไม่มีใครเขาให้คุณเริ่มใหม่หรอก ต่อให้ออกมาด่า รบ แบบที่ทำอยู่ ผมคนนึงล่ะที่ยังไงก็ไม่ยอมรับ

ปล มีสาระแล้วครั่นเนื้อครั่นตัวชิหายเลย สาดดดดดดดดด <_<

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#9 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

*
POPULAR

รณรงค์ไม่อ่าน + ไม่ตอบกระทู้ใจดี

#10 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

แต่ดันมาทำตัวถ่อยๆ ไม่เจียมกะลาหัวอีก

สงสัยต้องมีมาตรการแบนเด็ดขาดกระมัง :( :(

เป็นธรรมเนียมของชาวเสรีไทยนะ ถือเป็นการทักทายกัน
กระทู้แทบทุกกระทู้ของผมคุณลองไปเปิดดูสิ เพื่อนๆก็เข้ามาทักทายกันอย่างนี้
เล่นที่นี่บ่อยๆ เดวก็ชินเองครับ ^^

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#11 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

ว่าไง เคลียของเก่าได้ยัง เรา

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#12 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

กระทู้นี้น่าจะอยู่ในห้องชายคาพักใจนะMOD -_-

#13 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

เป็นธรรมเนียมของชาวเสรีไทยนะ ถือเป็นการทักทายกัน
กระทู้แทบทุกกระทู้ของผมคุณลองไปเปิดดูสิ เพื่อนๆก็เข้ามาทักทายกันอย่างนี้
เล่นที่นี่บ่อยๆ เดวก็ชินเองครับ ^^

ในเสรีไทยมีคนนับคุณเป็นเพื่อนด้วยหรอ?

หรือถามอีกอย่าง

ในนี้มีใครสนิทกับคุณขนาดนับเป็นเพื่อนได้ด้วยหรอ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#14 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

เบื่อพวกแดงที่เลิกทำตัวเป็นแดง

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#15 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

ผมว่าอย่าไปซีเรียสอะไรกันมากเลยครับ เค้าอาจจะเบื่อที่พยายามทำตัวเป็นแดงแล้วก็ได้

#16 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

ในเสรีไทยมีคนนับคุณเป็นเพื่อนด้วยหรอ?

ในนี้มีใครสนิทกับคุณขนาดนับเป็นเพื่อนได้ด้วยหรอ

อยากให้คุณมาดูกล่องข้อความหลังไมค์ผมจัง

#17 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

สวดให้~

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#18 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

อยากให้คุณมาดูกล่องข้อความหลังไมค์ผมจัง

เอามาโชว์ดิ

#19 yenmanovic

yenmanovic

อย่าปากดีถ้าไม่กล้าให้ดู

แล้วประเด็นมันอยู่ที่คนที่คุณไปทำถ่อยใส่เค้า เค้าไม่ได้นับคุณเป็นเพื่อนเนี่ยดิ ไม่งั้นจะมีคนออกมาว่าคุณหรอ

#20 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

โชว์เลย
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

#21 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

*
POPULAR

หมายศาลยังไม่มาอีกเหรอครับ :P :P

คาดว่าต้องใช้เวลานานครับ ใจดีกำลังให้ทนายยื่นฟ้องผมอยู่

ไม่ขอพูดอะไรในประเด็นนี้มาก เดี๋ยวเสียรูปคดีหมด
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#22 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

ขอเหตุผลหน่อยใจชั่ว ว่าทำไมถึงอยากกลับใจ เอาแบบชัดเจนนะ

#23 RaRa

RaRa

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

คาดว่าต้องใช้เวลานานครับ ใจดีกำลังให้ทนายยื่นฟ้องผมอยู่

ไม่ขอพูดอะไรในประเด็นนี้มาก เดี๋ยวเสียรูปคดีหมด

"คำพูดของท่านจะถูกนำไป

ใช้เป็นพยานในชั้นศาล" :D :D

ตามนั้นใช่ไหมครับท่านโจโฉ :P :P

#24 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

หยุดเสวนากับคนไร้ค่า มีมิจฉาทิฎฐิ เฉกเช่นคนอย่าง ใจรัญ ............

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#25 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

เบื่อพวกแดงที่เลิกทำตัวเป็นแดง

ผมแดงตั้งแต่จำความได้

เบื่อพวกแดงทำตัวเป็นแดงใจดี

Edited by kwun, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:52.

#26 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

ตามนั้นใช่ไหมครับท่านโจโฉ :P :P

จะไปดูไบ หรือจะเข้าอเมริกาละท่าน

#27 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

จะไปดูไบ หรือจะเข้าอเมริกาละท่าน

ดูไบ ดีกว่าครับเหมาะกับชนชั้นอำมาตย์อย่างเรา :D

#28 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

อย่าไปสนใจเลย เปรียบเทียบคนละชั้นเลยนะนั่น

#29 Ballbk

Ballbk

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

ใจดี20 มันไม่มีเพื่อนที่เป็นคน คบ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#30 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

ส่วมผมได้รับแล้วนะครับ หมายศาล

แต่ไม่ใช่ของใจดีเค้าหรอกนะ เป็นของบัตรเครดิตน่ะ 5 5 5 5

#31 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

ขอฝากไว้ในกระทู้นี้ด้วยนะคับ อีกหนึ่งการตอแหลของไอ้ใจดี20เมื่อวานกระทู้ของมันเองด้วย

สำหรับผม คิดว่าเป็นการกระทำที่ไม่สมควร แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม
ประชาธิปไตย เราต้องเคารพกฎหมาย เคารพสิทธิของผู้อื่น บ้านเมืองจึงจะอยู่ในความสงบเรียบร้อย

ตรุแค่อยากรู้ว่า มวลชน ของพรรค ปชป เคยไปโห่ไล่ตอนที่พวกเอ็งจัดกิจกรรมทางการเมืองหรือเปล่าว่ะ ไอ้สานนนนนนนนน ดานนนน

ท่านเฉลิมเคยไปช่วยลูกพรรคเพื่อไทยหาเสียงที่ภาคใต้ แล้วโดนแฟนคลับพรรคประชาธิปัตย์ขับไล่ เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนานแล้วเมื่อตอนหาเสียงเลือกตั้ง

เป็ดเหลิมไม่เคยลงมาหาเสียงภาคใต้เลยสักครั้ง ถ้ามีก้หาต้นตอที่มาของข่าวมาไม่ใช่แค่ว่า ข่าวนาน แล้ว
ถ้าไม่มีคำตอบถือว่าเอ็งยังเป็นคน โกหกตแหลโคตรๆ ได้คงเส้นคงวาเหมือนเดินนะใจดี20

#32 ant

ant

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

คางคูด จิตเสื่อม
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#33 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

ผมบอกแล้ว..อย่าเล่นกับหมา เดี๋ยวหมาจะเลียปาก

ไม่ตอบ ไม่สนมัน เดี๋ยวมันก็ฝ่อไปเอง

คนๆนี้จะทำให้ที่นี่เสื่อมลง นึกและทบทวนให้ดีครับทุกท่าน คนๆนี้ไม่มีค่าอะไรเลย
ผมชอบเข้ามาอ่านที่นี่ เพราะมีการนำข้อมูลมาหักล้างกัน เหตุผลใคร เหตุผลมัน
มีการปล่อยให้โชว์หลักฐาน ความคิด ตรรกะ กันเต็มที่ ดีกว่าหลายๆที่ ที่บอกว่ากลาง
แต่คนๆนี้กำลังดึง จิตใจของทุกท่านให้ตกต่ำลงไป หยุดแล้วคิดให้ดีๆ เสรีไทยกำลังเปลี่ยนไป
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#34 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

รณรงค์ไม่อ่าน + ไม่ตอบกระทู้ใจดี

ด้วยคนค่ะ

ส่วนตัวคิดว่าคนที่มีพฤติกรรมเยี่ยงนายใจดีน่ารังเกียจมาก
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#35 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

ดูไบ ดีกว่าครับเหมาะกับชนชั้นอำมาตย์อย่างเรา :D

จะไปตีกอล์ฟที่นั่น คนนั้นจะโกงท่านมั้ยน้อ :rolleyes:

#36 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

ใจดีกล้าฟ้องจริงหรอ กล้าไปขึ้นศาลจริงหรอ?

ชายคาพักใจ

คุยกันสบายๆ ไม่ซีเรียส

---------------------------------------

#37 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

ไม่ตอบกระทู้ jaidee20 จนกว่าจะ เคลียร์ ตัวเองได้

#38 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

ใจดีกล้าฟ้องจริงหรอ กล้าไปขึ้นศาลจริงหรอ?

ชายคาพักใจ

คุยกันสบายๆ ไม่ซีเรียส

ส่วนตัวผมบวกลบแล้วคุ้มครับ "ผมมันคนต้นทุนต่ำ"

การได้เจอใจดีตัวเป็นๆนี่อาจจะเป็น "สิทธิพิเศษ" มากกว่าใครในเสรีไทยก็ได้ :lol:

แต่ผมกลัวจะมีคู่แข่งชิงตัดหน้าผมได้เจอใจดีตัวเป็นๆก่อนผมนี่ดิ

โดยเฉพาะ น้าเช ลุงเย็น คุณโทนี่ คุณเด็กปากดี พวกนี้เข้าข่ายมีสิทธิโดนใจดีฟ้องศาลกันทั้งนั้น :o

#39 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

จะไปตีกอล์ฟที่นั่น คนนั้นจะโกงท่านมั้ยน้อ :rolleyes:

คนนั้นไม่โกงผมหรอกครับ แต่เขาจะ "ไถ" แบบหน้าด้านๆ

พวกประเภทหน้าใหญ่ แต่ให้คนอื่นจ่ายแทนมีนะครับ บนโลกนี้

เช่น เจ้าของงานวันเกิดที่ผ่านมา จัดโต๊ะจีนแต่มาเรี่ยไรเอาทั้งๆที่วันเกิดตัวเอง

#40 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

จัดการเรื่องคดีเสร็จ เสรีไทยคงสวยกว่าที่เป็นอยู่นี้แน่ๆ เลย ชื่นชมพวกท่านผู้กล้าหาญจริงๆ ;)

#41 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ท่านโจโฉ ท่านเด็กปากดี

อย่าไปพูดกับหมาให้มันมา
เลียปากเลยครับ..มันไม่สำนึก
อะไรหรอก.ตั้งกระทู้แล้วหาย
ให้ชาวบ้านมาด่า นี่แหละครับ
ความสุขของมัน ถ้าไม่ได้แหล
สักวัน มันคงลงแดงตาย

....เหมือนนายมันแหละ.......

#42 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ไม่ใช่ว่าจะจองล้างจองผลาญ กัดไม่เลิก

แต่ต้องมองด้วยว่า ก่อนหน้านี้คุณทำอะไรไว้บ้าง คุณท้าทายคนนั้นคนนี้ อวดเก่ง แต่กลับโกหกให้คนจับได้ แถมพอจับได้ กลับทำลอยหน้าลอยตาเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น

แล้วก็ไปท้าทายคนอื่นอีก แต่พอไม่กล้ารับข้อเสนอเขา กลับเที่ยวไปพูดว่าอีกฝ่ายไม่กล้า

มาถึงตอนนี้จะมาบอกว่า ข้าจะลืมอดีตและตั้งต้นใหม่ มันง่ายไปไหม

ไม่ต้องชี้แจงอะไรหรอก แต่อย่างน้อยต้องออกมาขอโทษมายอมรับการกระทำหมาๆของตัวเองก่อน

ไม่งั้นตะโกนให้ตายห่าก็ไม่มีใครเขาให้คุณเริ่มใหม่หรอก ต่อให้ออกมาด่า รบ แบบที่ทำอยู่ ผมคนนึงล่ะที่ยังไงก็ไม่ยอมรับ

ปล มีสาระแล้วครั่นเนื้อครั่นตัวชิหายเลย สาดดดดดดดดด <_<

ท่านอนาจารเรื่องแบบนี้มันคุ้นๆ เนอะ

ถ้าเป็นแบบนี้เดี๋ยวคงต้องมีแดงคนใดคนหนึ่งเข็นพรบ.ปรองดองออกมา

แล้วคงจะต้องมีคนมาตั้งเวทีผ่าความจริงกันแน่เลย

:lol: :lol: :lol:
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#43 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

ไม่ตอบกระทู้ jaidee20 จนกว่าจะ เคลียร์ ตัวเองได้

สงสัยต้องหาแนวร่วมคนไม่โพสกระทู้คนโกหก

#44 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ที่เสียหายกันอยู่ตอนนี้ เรียกการสร้างบรรทัดฐานการตัดสิน หรือเปล่าครับสงสัย
ยอมรับความจริงบ้างมันจะตายมั้ย ที่ทำอยู่คือการรักษาเสรีไทยบอร์ด หรือ แค่รักษาหน้าตาตนเองที่มีต่อสังคม
ฝากให้คิดนะครับ หยุดยัดเยียดอะไรให้ผมเสียที ถึงจุดนี้ผมว่ามันไม่ใช่เพื่อบอร์ดแล้วหล่ะครับ
ยิ่งมาดิ้นอะไรซ้ำซากกันผม มันก็ยิ่งมีแต่เสียหาย พอมีประเด็นให้เห็นถึง ก็กล่ายเป็นการสร้างความเชื่อไปในอีกทางหนึ่ง

จุดที่ตัวเองกระทำดันไม่มองกลับไม่กล้ายอมรับ พวกคุณไม่เครียตัวเองให้ดีพอปัญหามันเกิดขึ้นมาก็ "โทษฟ้าโทษดิน"
ผมก็เคยพูดอย่างนี้ให้เห็นไปแล้ว การกระทำสมาชิกก็แสดงมาตามที่ผมพูด โทษฟ้าโทษดินอีกหรือครับ กลับไปดูกลับไปอ่านกันนะครับ

ตอบคำถามพวกนี้ได้ปัญหาทุกอย่างจบแล้ว หรือ ไม่ยอมรับต้องการจะสืบค้นข้อมูลต่อก็ตามใจ

กระจกมันราคาแพงนะครับ พอส่องแล้วคิดว่าตัวเองไม่หล่อก็ไล่ทุบให้แตกแล้วซื้อใหม่ เก็บเอาไปคิดบ้างนะก็ดีครับ โลกจะได่้หายร้อนสักที

#45 Ballbk

Ballbk

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

ที่เสียหายกันอยู่ตอนนี้ เรียกการสร้างบรรทัดฐานการตัดสิน หรือเปล่าครับสงสัย
ยอมรับความจริงบ้างมันจะตายมั้ย ที่ทำอยู่คือการรักษาเสรีไทยบอร์ด หรือ แค่รักษาหน้าตาตนเองที่มีต่อสังคม
ฝากให้คิดนะครับ หยุดยัดเยียดอะไรให้ผมเสียที ถึงจุดนี้ผมว่ามันไม่ใช่เพื่อบอร์ดแล้วหล่ะครับ
ยิ่งมาดิ้นอะไรซ้ำซากกันผม มันก็ยิ่งมีแต่เสียหาย พอมีประเด็นให้เห็นถึง ก็กล่ายเป็นการสร้างความเชื่อไปในอีกทางหนึ่ง

จุดที่ตัวเองกระทำดันไม่มองกลับไม่กล้ายอมรับ พวกคุณไม่เครียตัวเองให้ดีพอปัญหามันเกิดขึ้นมาก็ "โทษฟ้าโทษดิน"
ผมก็เคยพูดอย่างนี้ให้เห็นไปแล้ว การกระทำสมาชิกก็แสดงมาตามที่ผมพูด โทษฟ้าโทษดินอีกหรือครับ กลับไปดูกลับไปอ่านกันนะครับ

ตอบคำถามพวกนี้ได้ปัญหาทุกอย่างจบแล้ว หรือ ไม่ยอมรับต้องการจะสืบค้นข้อมูลต่อก็ตามใจ

กระจกมันราคาแพงนะครับ พอส่องแล้วคิดว่าตัวเองไม่หล่อก็ไล่ทุบให้แตกแล้วซื้อใหม่ เก็บเอาไปคิดบ้างนะก็ดีครับ โลกจะได่้หายร้อนสักที

ลอง ตั้ง กระทู้ แสดงความคิดเห็นของตัวเอง มั่งไหม

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#46 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

ตัวอย่าง "โทษฟ้าโทษดิน" จะได้ไม่ต้องไปค้นหา http://webboard.seri...เ/page__st__150

เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำอีก เปลี่ยนหน้า เปลี่ยนคนสลับกันไป คุณคิดว่าทุกอย่างที่เกิดขึ้นมาแบบนี้ตลอด คือ ฟ้าบันบาล?

คุณโทษฟ้าเพียงอย่างเดียวหรือ? อย่าทำตัวเป็นเทพบุตรหลุดโลกกันไปหน่อยเลย
พิสูจน์ได้หรือไม่ว่าโลกเรามีท้องฟ้าเกิดขึ้นทั้งแต่เมื่อได คนไทยเราเรียกข้างบนว่าท้องฟ้า ตั้งแต่เมือได้

เรียกตามความเชื่อของคนไทยด้วยกันเอง หรือ เรียกตามสากล หาคำตอบมาพิสูจน์ความจริงได้ทั้งหมด
ผมขอเรียกพวกคุณว่า "พระเจ้า" ก็แล้วกันความเชื่อเหนื่อกว่า "พระพุทธเจ้า" เยอะ

เมื่อวาน อยู่ดีๆ Bad Gateway แล้วก็ SQL error มันมีผลมาจากโลกร้อนหรือเปล่า อยากสอบถามนักวิเคราะห์
อยากได้ความรู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

#47 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

ตัวอย่าง "โทษฟ้าโทษดิน" จะได้ไม่ต้องไปค้นหา http://webboard.seri...เ/page__st__150

เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำอีก เปลี่ยนหน้า เปลี่ยนคนสลับกันไป คุณคิดว่าทุกอย่างที่เกิดขึ้นมาแบบนี้ตลอด คือ ฟ้าบันบาล?

คุณโทษฟ้าเพียงอย่างเดียวหรือ? อย่าทำตัวเป็นเทพบุตรหลุดโลกกันไปหน่อยเลย
พิสูจน์ได้หรือไม่ว่าโลกเรามีท้องฟ้าเกิดขึ้นทั้งแต่เมื่อได คนไทยเราเรียกข้างบนว่าท้องฟ้า ตั้งแต่เมือได้

เรียกตามความเชื่อของคนไทยด้วยกันเอง หรือ เรียกตามสากล หาคำตอบมาพิสูจน์ความจริงได้ทั้งหมด
ผมขอเรียกพวกคุณว่า "พระเจ้า" ก็แล้วกันความเชื่อเหนื่อกว่า "พระพุทธเจ้า" เยอะ

เมื่อวาน อยู่ดีๆ Bad Gateway แล้วก็ SQL error มันมีผลมาจากโลกร้อนหรือเปล่า อยากสอบถามนักวิเคราะห์
อยากได้ความรู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

งง พูดถึงอะไร จะสื่ออะไร <_<

#48 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

ลอง ตั้ง กระทู้ แสดงความคิดเห็นของตัวเอง มั่งไหม

ลองอะไร ลองทำไม ให้อยู่เฉยๆ ก็ไม่ได้ไม่ยอม ชวนให้ไปตอบนั้นตอบนี้ ไปช่วยคนนั้นคนนี้

สนุกมั้ยครับ? เฮ มา เฮ ไปแล้วมันได้อะไร ให้กระทู้มันนิ่งไปมันจะตายมั้ย มาเรียกให้คนอื่นไปตอบเจตนาอะไร?

#49 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

นี่ ไอ้ตอแหล *คุณ*ถามใครเค้ารึยังว่า เค้าตกลงยอมเป็นครอบครัวเสรีไทยกับมรึง หรือแค่สะเหร่อสมัครมาโพส ก็ถือว่านับญาติแล้ว ตอแหลแบบนี้ มีญาติจริงๆๆกับเค้าด้วยไหมวะ ไอ้ตอแหล ไอ้คางครูด ทุเรศ

Edited by plunk, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:24.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#50 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

เป็นยังไงล่ะ ใจดี..

นี่แหละหนา ผลจากการที่เอ็งเป็นคนโกหก หลอกลวง ตอแหล

ทำให้ไม่มีใครเค้ายอมรับเอ็ง ไม่อยากคบค้าสมาคม และไม่อยากจะเสวนาด้วย

:(

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน