Jump to content

- - - - -

ตกลงเสธ.แดง..who are you.

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:28

เหวงบอกว่าเสธ.แดงไม่ใช่เสื้อแดง.แต่เสธ.แดงเป็นเสื้อแดง.อยู่ในกลุ่มเสื้อแดง.แต่เสื้อแดงไม่ใช่เสธ.แดง....งง

Edited by kon_thai, 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:38.

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:33

ใคร ๆ ก็รู้

Edited by สิงห์ติดอ่าง, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:43.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:57

่ผ่านข้ามคืน เหวงมันก็ลืมคำพูดตัวเองแล้ว จะเอาฮาล่ะไม่ว่า

#4 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:59

เหวง กะล่อนแบบนี้ ไม่น่าจะเป็นหมอ

#5 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:01

#6 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:14

ไม่ยอมรับภาพชายชุดดำมีจริง อ้างไม่เคยเห็น โยนบาปคนตาย อ้าง เสธแดง ไม่ใช่ นปช. ไม่รับผิดชอบ คำพูด กีร์ ระบุ มีแก้วสามประการ มีกองกำลังไม่ทราบฝ่าย ปัดสวะให้เจ้าตัวรับผิดชอบเอง บุกสภา นปช. ก็ไม่เกี่ยว หลักฐานไหนมัด แดง ใช้อาวุธ เหวง ไม่รู้ ไม่เห็น ไม่ได้ยินไม่เคยเห็น ตกลง เหวง..ลาออกจาก..สส.ดีกว่านะ..แสดงว่าหูหนวก ตาบอด..เลยไม่เคยเห็น..เหวงก็พูดออกมาตรงๆเลยว่า..ตัวใครตัวมัน..นะแดงเอ่ย...

#7 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:22

ไม่ยอมรับภาพชายชุดดำมีจริง อ้างไม่เคยเห็นโยนบาปคนตาย อ้าง เสธแดง ไม่ใช่ นปช. ไม่รับผิดชอบ คำพูด กีร์ ระบุ มีแก้วสามประการ มีกองกำลังไม่ทราบฝ่าย ปัดสวะให้เจ้าตัวรับผิดชอบเอง บุกสภา นปช. ก็ไม่เกี่ยว หลักฐานไหนมัด แดง ใช้อาวุธ เหวง ไม่รู้ ไม่เห็น ไม่ได้ยินไม่เคยเห็น [/font]ตกลง เหวง..ลาออกจาก..สส.ดีกว่านะ..แสดงว่าหูหนวก ตาบอด..เลยไม่เคยเห็น..เหวงก็พูดออกมาตรงๆเลยว่า..ตัวใครตัวมัน..นะแดงเอ่ย...

แต่มื่อที่มองไม่เห็น ไม่เค้ยยย ไม่เคยจะมีใครเห็น ดันเชื่อเป็นตุเป็นตะว่ามีจริง
เนี้ยะ ฮ่า ฮ่า

สรุปว่า เศษแดงก็คือหมาหัวเน่าตัวนึง งั้นสินะเนี่ย

Edited by ดาร์ค สวอน, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:23.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#8 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:50

ก็แค่สวะชั้นต่ำด้อยค่า

#9 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:59

นปช ไม่ยอมรับ เสธแดง
น้องเดียร์ ตาสว่างหรือยัง จ๊ะ

#10 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:15

เสธ. แดงเป็นแดงแท้ครับเพราะตามกฎของเสื้อแดงทำผิดถูกจับได้เป็นแดงเทียม ตายเมื่อไหร่เป็นแดงแท้ทันที :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#11 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:16

*
POPULAR

อริสมันบุกรัฐสภาไม่เกี่ยวข้องกะนปช เสธแดงไม่เกี่ยวกะเสื้อแดง ใครทำอะไรนอกลู่นอกทางถือว่าทำเป็นการส่วนตัวเพราะไม่ใช่แนวทางของนปช...... บลาๆ บลาๆ บลาๆ

เท่ากับว่า ... ถ้าเกิดพิสูจน์ได้ว่า ทหารเผลอยิงเสื้อแดงตายไม่ว่าจะตั้งใจหรืออุบัติเหตุ ก็ไม่เกี่ยวข้องกะรัฐบาลอภิสิทธิเพราะ เค้าประกาศตลอดเวลา ว่าใช้กระสุนปลอม ใช้มาตรการเบาไปหนักและกระสุนจริงใช้ป้องกันตัวเท่านั้น .... ดังนั้น ถ้าใครยิงใช้กระสุนจริงด้วยความคึกคะนอง/อุบัติเหตุหรืออะไรก็แล้วแต่ที่ไม่ใช่เป็นการป้องกันตัว ก็ไม่เกี่ยวข้องเพราะไม่ใช่แนวทางของรัฐบาลขณะนั้น .....

ไอ้เหวงเอ๊ย

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#12 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:48

ไม่ยอมรับภาพชายชุดดำมีจริง อ้างไม่เคยเห็น โยนบาปคนตาย อ้าง เสธแดง ไม่ใช่ นปช. ไม่รับผิดชอบ คำพูด กีร์ ระบุ มีแก้วสามประการ มีกองกำลังไม่ทราบฝ่าย ปัดสวะให้เจ้าตัวรับผิดชอบเอง บุกสภา นปช. ก็ไม่เกี่ยว หลักฐานไหนมัด แดง ใช้อาวุธ เหวง ไม่รู้ ไม่เห็น ไม่ได้ยินไม่เคยเห็น ตกลง เหวง..ลาออกจาก..สส.ดีกว่านะ..แสดงว่าหูหนวก ตาบอด..เลยไม่เคยเห็น..เหวงก็พูดออกมาตรงๆเลยว่า..ตัวใครตัวมัน..นะแดงเอ่ย...

เรื่อง คำพูดของกี้ ทำไม หมอเหวงไม่ ให้ ดีเอสไอ สอบสวน
ถามมมมมมมมม ดิ ว่า.......ข่าวกองกำลังไม่ทราบฝ่ายมาช่วย มาจากใคร ...........
ถามมมมมมมมม ดิ ว่า ......กองกำลังที่เสธ.แดงบอกไว้ในรายการ คุณจอม(มั๊ง) กองกำลังนี้ ทำไมถึง ไม่เคยทำร้าย เสื้อแดง
เพราะเสธ.บอกเองว่า เพื่อความถูกต้อง และสิ่งที่ เสื้อแดงทำ ต่างกับ อีกฝ่ายตรงไหน มายึดสนามหลวงได้ไง ฯลฯ
ไม่มีทางหาทางออกได้เลย
แถมยังสงสัยกันว่า เสธ.แดง นั้นโดนหลอกใช้ หรือเปล่า และวันที่เสียชีวิต ต้องเป็นจุดตรงนั้น เหมือนกับ นัดหมายเอาไว้ ในที่โล่ง
ถ้า.......ฝ่ายรัฐเป็นคนทำ โอกาสจะเหมาะขนาดนั้นเลยหรือ และ คนที่ พยายามให้เสธ.แดง เดินไปให้สัมภาษณ์ คือใคร?
นี้คือข้อสงสัยตั้งแต่ แรกที่เห็นข่าวนี้ ลองย้อน ลองสืบ กันด้านพวกเดียวกันดูบ้างก็ดีนะ เสื้อแดงเพราะบางที ที่ยังหาบทสรุปไม่เจอ เพราะ หาผิดฝั่งหรือเปล่า

#13 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:54

เหวงจริงๆ
/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#14 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:03

Edited by kon_thai, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:28.

#15 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:38

#16 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:54

ไม่มีอะไรหรอกครับ เหวงมันโดนคดีอยู่ ถ้ายอมรับว่ามีก็เป็นหลักฐานมัดตัวเองสิครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#17 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:01

#18 Alanza 4.91

Alanza 4.91

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:33

ใคร ๆ ก็รู้

รู้ว่าไงครับ

#19 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:56

นึกว่าอะไร ไอ้เหวงมันมีคดีอยู่นี่เอง :lol: :lol: เเล้วทำไมไม่มีใครสืบหาคนยิงละ มือปืนระดับนัดเดียวจอดเหมือนคดีคุณวสันต์เลย ไม่ปกติ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#20 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:58

*แค่เป็นการปั่นกระแส ว่ามีผลงานให้เข้าตาโจรเร่ร่อนแค่นั้น
*ผมเชื่อครับ คดีต่างๆที่ทำกับ ปชป. มาร์ก/สุเทพ จะหาย
ไปกับสายลม/หายไปหลังเลือกผู้ว่ากทม.
*ถ้าทำจบทุกคดี ต่อไปก็จะเหลือแค่ มาร์กชั่งไข่ แดงไม่ยอมแน่

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#21 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:02

ดีครับที่เหวงมัน "สำลาก" ออกมาอย่างนี้
ผมมั่นใจเลยว่า ชาวเสื้อแดงบางส่วนรับไม่ได้แน่กับ
การสำลากพร้อมกินปากเหม็นๆของเหวงในเรื่องนี้
การไม่ปกป้อง การลอยแพ แบบเอาแต่ตัวข้า เพื่อเอาตัวเองรอด
ทั้งกรี์ ทั้งลูกเสธ.แดง และเสื้อแดงที่อยู่ในสายอื่นๆ
เห็นอาการที่เหวงออกมาบอกแบบนี้ เชื่อเหอะนี่คือจุดที่แก้วจะเริ่มร้าว
แกนนำวันนี้คุยกันหน้าไหว้หลังหลอกกันทั้งนั้น
ขนาดยายนกแสก แดงส่วนใหญ่ก็ไม่อยากให้เป็นประธาน
ต่อไปนี้ใครก็คงไม่อยากคบกับเหวง มีคบก็เมียมันนั้นแหละ
"ชาวเสื้อแดง....ถึงเวลาตื่นและตาสว่างได้แล้ว"

Edited by raffy, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:03.

#22 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:03

ปัดสวะ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#23 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:05

สงสารศิริโชค คุยกับคนบ้ายังรู้เรื่องซะกว่า
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#24 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:26

http://www.youtube.com/watch?v=UECrvQOz91g&feature=player_embedded

ไงล่ะน้องเดียร์ พวกแดงเค้าโครตรักพ่อเอ็งเลยว่ะ...

#25 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:40

ขนาดตายแล้ว ยังโดนลอยแพ

#26 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:42

ใคร ๆ ก็รู้

ไม่รู้ถ้าอยากรู้ ก็หาจาก googel ดิ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#27 มีคณา

มีคณา

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:46

สงสัยสำนวน "เหวงๆ" จะกลับมาฮิตติดตลาด

มีเสื้อยืด "อย่ามาเหวง" ตัวนึง แรกๆใส่ คนฮา ตอนหลังกระแสชักซา สงสัย หยิบมาใส่ได้อีกรอบ อิอิ

#28 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:54

ใคร ๆ ก็รู้

ไม่รู้ถ้าอยากรู้ ก็หาจาก googel ดิ

เหมือน ขนาดพิมพ์ Google เป็น Googel ก็ได้ ;)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#29 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:03

ก็แก ชื่อ เหวง นี่ค่ะ
แกก็ต้อง เหวง สิค่ะ :D

#30 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:08

เหวงเป็นหมอผีรึเปล่า
เชิญเสธ. มาถามหน่อย :P

It's us against the world

#31 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:13

ต้องไปถามน้องเดียร์ครับ ว่ารู้สึกยังไงที่พ่อตัวเองเป็นแดงเทียม :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#32 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:19

ต้องไปถามน้องเดียร์ครับ ว่ารู้สึกยังไงที่พ่อตัวเองเป็นแดงเทียม :lol:

ต้องเปลี่ยนชื่อเป็นเดียร์เทียมด้วยเปล่า ^_^

It's us against the world

#33 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:20

ขออภัยที่ต้องวิจารณ์คนตาย แต่เคยคิดไว้ตั้งแต่ก่อน เสธ.แดงตายแล้ว ว่าแกคงมีปัญหาทางจิตบ้างไม่มากก็น้อย เพราะเวลาพูดแกคุมตัวเองไม่ค่อยได้ มันจะออกแนวแฟนตาซีหน่อยๆ พูดขึ้นต้นกับลงท้ายไปกันคนละเรื่อง แล้วมักจะอวดโม้ด้วย ..... คิดเอาเองว่าถ้าวันนี้เสธ.แดง ยังไม่ตาย สังคมน่าจะได้ข้อมูลเด็ดๆ จากแกเยอะ ...และนี่อาจเป็นสาเหตุที่แกต้องตาย

#34 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:39

เหวง กับ คนกลาง นี่ใช่คนเดียวกันรึเปล่าหว่า ??? ... ตอบแต่ละอย่าง วกไปวนมา เหมือนขับรถจากกรุงเทพฯไปเชียงใหม่ แต่พี่แกขับอ้อมเล่นไปทางอุบลฯ หรือไม่ก็ตอบแบบกั๊กๆ ป้องกันตัวเอง :mellow:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#35 ryukendo

ryukendo

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:49

สงสารเศษแดงโดนไปขนาดนั้น เหวงมันยังบอกว่า เป็นเสือ ...(ก) :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#36 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:52

เหวง เหวง แปลว่า พูดจับประเด็นไม่ได้ พูดจาไม่รู้เรื่อง พูดจาเลอะเทอะ วกไปวนมา หาสาระไม่ได้ ยิ่งถ้าผสม กับธิดาวานร หน้าเหี่ยวด้วยแล้ว ยิ่งไปกันใหญ่
อันนี้เป็นคำแปลและความเข้าใจส่วนตัวนะครับ ไม่ได้ว่าใคร

#37 Ballbk

Ballbk

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:56

ไม่รู้ เหวง มันจะปรึกษาเมีย ก่อนหรือเปล่า :lol: :lol:

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#38 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:41

อุตส่าห์ลงทุนตายก็แล้ว

ยังไม่ได้เป็น "แดงแท้" อีกเหรอครับ :( :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#39 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:03

ผมว่า ไอ้เหวงพูดพล่อยๆอย่างนี้ ไม่นาน บ้านมันโดนระเบิดแน่ๆ
ลูกน้องเสธ.แดงที่รักเสธ.มีอยู่มากมาย รวมทั้งพวก กองกำลังไม่ทราบฝ่าย ที่เคยทำงานให้เสธ.แดง ก็ยังมีอยู่มากมาย
ไอ้เหวงพูดปัดสวะอย่างนี้ เหมือนไม่ให้เกียรติเพื่อนร่วมตายกันเลย
คือ ถ้าเสธ.แดงยังอยู่ ไอ้เหวงมีสิทธิ เยี่ยวราดได้
กองกำลังชายชุดดำ เขาช่วยมิงตั้งเท่าไหร่
ไอ้เวร พอ พี่พวกเขาตาย ไอ้เหวงเป็นส.ส. ได้ดิบได้ดีกันทั่วหน้า
ชายชุดดำกำลังตกเป็นจำเลย นี่ ไอ้เหวงไม่ช่วย แถมยังปฏิเสธหน้าด้านๆออกสื่ออีก
มั่นเนรคุณจริงๆ

ผมว่าไม่นานหรอก
ถ้าเหวงโดดถีบหัวกันแบบนี้นะ ไม่นานจริงๆ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#40 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:13

...

#41 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ทำผิดอย่าให้โดนจับได้ ไม่เช่นนั้นจะกลายเป็นแดงเทียมทันที
แต่ที่น่าเจ็บใจคือ โดนอำมาตย์แดงแท้ทั้งหลายถีบหัวส่งทันที
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#42 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:55

ปกติถ้าตายจะเป็นแดงแท้นะครับ

#43 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:19

อุตส่าห์ลงทุนตายก็แล้ว

ยังไม่ได้เป็น "แดงแท้" อีกเหรอครับ :( :(

ปกติถ้าตายจะเป็นแดงแท้นะครับ

ท่านบอกว่าไม่ใช่ก็ต้องไม่ใช่สิครับ จงเชื่อท่านผู้นำโดยไม่ต้องสงสัยอะไรนั่นแหละดีแล้ว :angry:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#44 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:57

เสธแดงตายอย่างหมาครับ แม้แต่สารเลวแดงด้วยกันก็ไม่ให้ค่า!!!! :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#45 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:30

แต่ในความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ..ผมคิดว่าเสธแดงก็รู้ตัวดี..แต่ไม่ทันคิดว่าจะเร็วขนาดนี้..ผมว่าแกกำความลับไว้มากเกินไป..เลยเป็นภัยกับตัวเอง..อย่างน้อยที่สุดก็ขอให้เสธแดงได้อยู่ในที่ๆสงบ..อย่าได้มีการรบหรือยิงกันอีกเลย..

#46 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:49

งานนี้เหวง ก้อเหวง สมชื่อจริง ๆ ปัดสวะไปทั่ว ระวังได้เป็นแดงแท้(ตาย) นะครับ

แล้วจะหาว่าไม่เตือน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#47 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:25

คุณคิดว่า "เดียร์" เขาจะสนใจเรื่องแบบนี้หรือ
ได้เงิน ได้ตำแหน่ง สส. เขาก็ไม่สนใจแล้ว
  • -3- likes this

#48 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:55

พี่่เสธ.แดงครับ..ผมขอร้อง.ๆๆๆ.จากน้องๆคนไทยครับ..ช่วยไปพาทักษิน จตุพร....เหวง...แล้วอีกหลายๆคนที่พี่่เห็นว่าสมควรที่จะไปอยู่เป็นเพื่อนพี่ด้วยนะครับ..สาธุ (แต่ผมขอสามคนแรกก่อนนะครับ..ใข่ต้ม10,000ฟองครับพี่แดง)

#49 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:04

ผมว่า ไอ้เหวงพูดพล่อยๆอย่างนี้ ไม่นาน บ้านมันโดนระเบิดแน่ๆ
ลูกน้องเสธ.แดงที่รักเสธ.มีอยู่มากมาย รวมทั้งพวก กองกำลังไม่ทราบฝ่าย ที่เคยทำงานให้เสธ.แดง ก็ยังมีอยู่มากมาย
ไอ้เหวงพูดปัดสวะอย่างนี้ เหมือนไม่ให้เกียรติเพื่อนร่วมตายกันเลย
คือ ถ้าเสธ.แดงยังอยู่ ไอ้เหวงมีสิทธิ เยี่ยวราดได้
กองกำลังชายชุดดำ เขาช่วยมิงตั้งเท่าไหร่
ไอ้เวร พอ พี่พวกเขาตาย ไอ้เหวงเป็นส.ส. ได้ดิบได้ดีกันทั่วหน้า
ชายชุดดำกำลังตกเป็นจำเลย นี่ ไอ้เหวงไม่ช่วย แถมยังปฏิเสธหน้าด้านๆออกสื่ออีก

ถ้าเหวงโดดถีบหัวกันแบบนี้นะ ไม่นานจริงๆ

ข่าวว่าเห็นเสธ แดงจะเรียกเหวงไปเคลียร์เร็วๆนี้ครับ

#50 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:14

ข่าวว่าเห็นเสธ แดงจะเรียกเหวงไปเคลียร์เร็วๆนี้ครับ

เคียร์เหวงเสร็จ คิวต่อไป
เต้น คิวต่อไป
ตู่ คิวต่อไป
เหลี่ยม...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน