Jump to content

- - - - -

ตกลงเสธ.แดง..who are you.

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 sebastian

sebastian

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:17

ไอ้เหวงมันบอก ให้ k.ศิริโชค ไปถามเสธ แดงเอง อย่าง ฮา มันพูดมาได้ยังไง
I''''ll go anywhere as long as it''''s forward.ผมไปได้ทุกที่ ขอเพียงแต่ต้องไปข้างหน้าcredit by ดร.ลิฟวิ่งสโตน

#52 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ไอ้เหวงมันบอก ให้ k.ศิริโชค ไปถามเสธ แดงเอง อย่าง ฮา มันพูดมาได้ยังไง

ท่าจะให้ดีนะครับต้องพาเหวงไปด้วย..คนเดียวหัวหายสองคนเพื่อนตาย..

Edited by kon_thai, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:42.

#53 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:43

พี่่เสธ.แดงครับ..ผมขอร้อง.ๆๆๆ.จากน้องๆคนไทยครับ..ช่วยไปพาทักษิน จตุพร....เหวง...แล้วอีกหลายๆคนที่พี่่เห็นว่าสมควรที่จะไปอยู่เป็นเพื่อนพี่ด้วยนะครับ..สาธุ (แต่ผมขอสามคนแรกก่อนนะครับ..ใข่ต้ม10,000ฟองครับพี่แดง)

ผมขอสมทบ อีก 5000 ฟอง ครับ ไม่ไหวกับ ตะกวด 3 ตัวนี้เหมือนกัน

#54 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:08

พี่่เสธ.แดงครับ..ผมขอร้อง.ๆๆๆ.จากน้องๆคนไทยครับ..ช่วยไปพาทักษิน จตุพร....เหวง...แล้วอีกหลายๆคนที่พี่่เห็นว่าสมควรที่จะไปอยู่เป็นเพื่อนพี่ด้วยนะครับ..สาธุ (แต่ผมขอสามคนแรกก่อนนะครับ..ใข่ต้ม10,000ฟองครับพี่แดง)

ผมขอสมทบ อีก 5000 ฟอง ครับ ไม่ไหวกับ ตะกวด 3 ตัวนี้เหมือนกัน

อีกไม่นานชาวเสรีไทยคงได้ทำบุญเทใข่กันแน้แท้เชียว.... :P

#55 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:51

ผมเคยอ่าน ฟังความคิดของเสธ.แดงมานานมา ด้วยความเคารพต่อคนตายอย่างน้อยแกเคยรบเพื่อชาติมาก่อน แต่ผมคิดว่าแกชอบความรุนแรง ชอบเป็นฮีโร่ เห็นด้วยว่ากุมความลับไว้เยอะ และจะคุมแกไม่อยู่ พวกท่านคิดว่าทักษิณไม่จำที่แกเคยเปิดโปงคาร์บ๊องส์เหรอครับ

#56 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:49

ต้องการรับรองจากอภิสิทธิ์ :lol: :lol: :lol: เยสแม่มเหวงโคตรๆๆๆ ให้ไปถามคนตายอีก เหวงแม่มโคตรเหวงเลยคร้าบบบบบบ :lol: :lol: :lol:

#57 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:38

ขอบคุณภาพจาก http://akecity.blogspot.com/

Edited by คนกรุงธน, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:41.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#58 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:45

http://akecity.blogspot.com/
วันศุกร์ที่ 7 กันยายน พ.ศ. 2555

ไอ้เหวงมันเหวงว่า เสธ.แดงไม่เกี่ยวกับเสื้อแดง ฟายเหอะ!!

คลิปที่นายศิริโชคยืนเถียงกับหมอเหวง เรื่องชายชุดดำ ไอ้เหวงปฏิเสธตลอด แถมบอกว่า นปช. กับเสธ.แดง ไม่เกี่ยวข้องกัน (เพราะเสธ.แดงคือผู้ฝึกนักรบชุดดำหรือนักรบโรนิน)

พอศิริโชค ถามว่า แล้วกองกำลังไม่ทราบฝ่ายที่อริสมันต์พูดถึงว่ามาช่วยเสื้อแดงล่ะ ?

ไอ้เหวงก็เหวงไปว่า งั้นไปถามคุณอริสมันต์เอง เหวงไม่เกี่ยว แล้ว ศิริโชคถามว่า อริสมันต์เป็นกนนำเสื้อแดงรึเปล่่า? ส่วนไอ้เหวงตอบเหวงๆ อย่างไร ไปฟังเอาเองเหอะ ผมอธิบายได้ลำบากจริงๆ เพราะมันโคตรเหวงเลย
---------------------------
แล้วประเด็นที่นปช. กับเสธ.แดง ไม่เกี่ยวกันจริงหรือไม่?

คำตอบคือ โดยทฤษฎีไม่เกี่ยวกัน (แต่ในทางปฏิบัติตัดกันไม่ขาด) เหตุเพราะเสธ.แดงไม่เคยโง่มาใส่เสื้อแดงของพวกฟายแดง และไอ้วีระกานต์ มุสิกพงศ์ เคยประกาศตัดขาดเสธ.แดง กลางเวทีนปช. ออกไปแล้ว

นั่นแสดงว่า ก่อนการตัดขาดกัน เสธ.แดงกับเสื้อแดงสายนปช. คือพวกเดียวกัน!! จริงมั้ย?

และในทางปฏิบัติ เสธ.แดง คือพวกเดียวกับเสื้อแดงแน่นอน เพียงแต่เสธ.แดงไม่ใช่พวกเสื้อแดงสายนปช. 3เกลอและไอ้เหวง แต่เป็นเสื้อแดงสายฮาร์ดคอร์ ที่เสธ.แดง เอ่ยถึงอยู่เสมอ

เสธ.แดง เคยให้สัมภาษณ์ว่า "ถึงไอ้ตู่*คุณ* ไม่เอากู แต่กูเอามึง ไล่กู กูก็ไม่ไป เพราะผมรับคำสั่งตรงจากพี่ทักษิณคนเดียว ให้ผมคอยดูแลรักษาความปลอดภัยให้กับเสื้อแดง"

นี่เท่ากับว่า เสธ.แดง คือลูกน้องสายตรงจากทักษิณ และคอยช่วยเหลือเสื้อแดง แม้เสธ.แดงจะถูกแกนนำนปช. ประกาศว่า ตัดเสธ.แดงออกจากเสื้อแดงแล้ว ด้วยเหตุผลที่ว่า เสธ.แดง มีแนวทางรุนแรงหรือแนวทางฮาร์ดคอร์ ซึ่งนปช. ไม่ใช่แนวทางนั้น

ซึ่งการประกาศตัดขาดจากเสธ.แดง ก็เป็นแค่ฉากเอาตัวรอดของพวกแกนนำ3เกลอ และพวกไอ้เหวง นั่นเอง นั่นคือเจตนาแยกให้เสธ.แดง ออกไป เพื่อให้เสธ.แดงได้ปฏิบัติการณ์แนวทางใต้ดินกับกองกำลังไม่ทราบฝ่าย หรือนักรบโรนิน หรือนักรบชุดดำ ได้โดยสะดวก

หากผิดพลาดอะไรขึ้นมา แกนนำแดงสู้แล้วรวย ก็จะบอกว่า นั่นไม่ใช่เสื้อแดง พวกผมไม่เกี่ยว เรียกง่ายๆคือ แนวทางของ3เกลอ คือแนวทางหน้าตัวเมีย เอาดีใส่ตัว เอาคุกให้คนอื่นๆ

ดั่งที่นายเมธีเคยแฉ ว่าไอ้พวก3เกลอ มันรักตัวกลัวตายที่สุด แล้วก็กินเงินบริจาคมากที่สุดด้วย

---------------------------
ในงานศพเสธ.แดง
ไอ้หมอเหวง พูดไว้อาลัยเสธ.แดงว่า "เพื่อ เป็นการไว้อาลัยแก่ เสธ.แดง ที่ให้การสนับสนุนการชุมนุมของกลุ่ม นปช. จนกระทั่งถูกลอบสังหารนั้น แกนนำ นปช. ทุกคนจะใส่ปลอกแขนสีดำ เพื่อเป็นการไว้ทุกข์ให้กับ เสธ.แดง"

นี่หรือไอ้เหวง ที่มึงบอกกับศิริโชคว่า *คุณ*ไม่ยอมรับการมีของเสธ.แดง ???

ดูลูกน้องที่เดินตามเสธ.แดง ใส่ชุดดำทั้งนั้น แล้วฟังเนื้อหาที่เสธ.แดงสัมภาษณ์สิ แบบนี้ไอ้เหลี่ยมจะไม่สั่งเก็บเสธ.แดงได้ไง

รูปจากเสรีไทยที่ส่งให้ศิริโชค แล้วศิริโชคก็ถือไปถามหมอเหวง ตามคลิป

---------------------

คลิปเสธ.แดง ตรวจการณ์สี่แยกคอกวัว

หลังที่ทหารโดนM79 ยิง ที่สี่แยกคอกวัว ในวันที่ 10 เมษายน หลังเหตุการณ์สงบลงแล้ว เสธ.แดงกับลูกน้องชุดดำ รวมทั้งนายเมธี ออกตรวจสถานที่เกิดเหตุ
--------------------------
คลิปหลักฐานมัดว่า มีกองกำลังไม่ทราบฝ่ายจริงๆ

แล้วดูคลิปรายการสายล่อฟ้า ดูเฉพาะช่วงนาทีที่19.30 เป็นต้นไป

ฟังเสธ.แดง ให้สัมภาษณ์จอม เพชรประดับ เกี่ยวกับ นักรบโรนินหรือกองกำลังไม่ทราบฝ่าย มาช่วยเสื้อแดงเมื่อวันที่10 เมษายน!!

เสธ.แดง พูดแบบนี้ แล้วจะไม่ให้ไอ้เหลี่ยมสั่งเก็บเสธ. แดงได้ยังไง เพราะหลักฐานคำพูดเสธ.แดง มัดตัวเลยว่า มีกองกำลังไม่ทราบฝ่ายมาช่วยถล่มทหาร เมื่อวันที่10เมษายน ที่สี่แยกคอกวัว

เพราะเมื่อเสธ.แดง ตายแล้ว ต่อไปก็โยนความผิดให้ทหารฆ่าประชาชนได้ง่ายขึ้น

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#59 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:46

นปช ไม่ยอมรับ เสธแดง
น้องเดียร์ ตาสว่างหรือยัง จ๊ะ

เมื่อไพร่เสื้อแดงไม่ยอมรับ'เศษแดง'......
ลูกสาวก็เป็น'กาฝาก'ที่พรรคเพื่อแม๊วนำมาเลี้ยงเอาบุญ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#60 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:49

#61 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:01

ในงานศพ'นกแขวกแดง'
ไอ้หมอเลี้ยงแกะ พูดไว้อาลัย'นกแขวกแดง'ว่า.......

"เพื่อ เป็นการไว้อาลัยแก่ 'นกแขวกแดง' ที่ให้การสนับสนุนการชุมนุมของกลุ่ม ไพร่เสื้อแดง จนกระทั่งแก่ตาย แกนนำไพร่เสื้อแดง ทุกคนจะใส่ปลอกคอสีแดง เพื่อเป็นการไว้ทุกข์ให้กับ 'นกแขวกแดง'.......

นำมาจากหนังสืองานศพ'นกแขวกแดง'.....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#62 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:09

แต่ในความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ..ผมคิดว่าเสธแดงก็รู้ตัวดี..แต่ไม่ทันคิดว่าจะเร็วขนาดนี้..ผมว่าแกกำความลับไว้มากเกินไป..เลยเป็นภัยกับตัวเอง..อย่างน้อยที่สุดก็ขอให้เสธแดงได้อยู่ในที่ๆสงบ..อย่าได้มีการรบหรือยิงกันอีกเลย..

อยากให้คิดว่า....
เขาอยู่ในที่สงบหรือไม่ ไม่มีใครรู้....
แต่แผ่นดินไทยสงบด้วยกระสุนนัดนั้น....
นับจากวันนั้นจนถึงวันนี้.......!

#63 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:10

อยู่กับสตีฟ จ๊อบ
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน