Jump to content

- - - - -

Update...สถานการณ์น้ำ 2555

• Please log in to reply
118 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:17

ประเดิมด้วยบริเวณบ้านตัวเองแล้วกันค่ะ
ผลจากสายฝนที่กระหน่ำลงมาในช่วงเช้า...อย่างหนัก
และเปาะแปะ ๆ ทั้งวัน..ส่งท้ายด้วย กระหน่ำอีกยก
ในช่วงเย็น...ระดับฟุตบาธแล้วค่ะ

เสนานิคม 1 ซอย 40 ( อมรพันธ์ 9 )

Edited by bird, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:18.

#2 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:19

แล้วพรุ่งนี้...ซ้อมปล่อยน้ำเข้าคลองลาดพร้าว...
จะเหลืออะไรหล่ะเนี้ย...

#3 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:20

*
POPULAR

งวดนี้ ถ้าบ้านผมน้ำท่วม

ผมจะไปเผาบ้านยิ่งลักษณ์

#4 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:24

เพื่อนที่อยู่ซอยสามัคคี..บอกว่าระดับหน้าแข้ง
จริงหรือเท็จยังไม่ทราบ...กำลังรอหลักฐานอยู่

ท่านใดอยู่ใกล้...สงเคราะห์ภาพถ่ายหน่อยค่ะ

#5 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:31

แถวเกษตรท่วมหรือเปล่าครับ(พรุ่งนี้ผมมีเรียนซะด้วยสิ)

#6 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:31

RT @BKK_BEST: 21.50 น. น้ำท่วมขังถ.ศรีนครินทร์ ช่วงหน้ามอเตอร์เวย์ ยาว 300 ม. สูง 20-25 ซม. 12 minutes ago

RT @Thichapat: ถ.สนามบินน้ำ ฝั่งกองสลาก มีน้ำขังสูงประมาณ 10 cm ค่ะ 22 minutes ago

RT @nut_niran: ถ.ติวานนท์ขาไปสี่แยกแคราย รถติดไม่ขยับเลย เลิกเรียนมา 2 ทุ่มได้ตอนนี้ยังไม่ถึงเรวดีเลย 26 minutes ago

RT @konkonpat: 21.58 น. วิภาวดีขาออก เลยวัดเสมียนมาได้ ถนนโล่งสุดๆยาวถึงรังสิตเลย 26 minutes ago

Edited by bird, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:34.

#7 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:39

แถวเกษตรท่วมหรือเปล่าครับ(พรุ่งนี้ผมมีเรียนซะด้วยสิ)

เท่าที่ทราบตอนนี้...ไม่น่าจะท่วมค่ะ..ยังไงรอดูสถานการณ์..น้องฝนคืนนี้ก่อนน่ะค่ะ

#8 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:44

#9 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:47

22.45 น. รามคำแหง 53 มีน้ำท่วมขังหลายจุด ตั้งแต่กลางซอยถึงปากซอยลาดพร้าว 112
( น่าจะซอยมหาดไทย )

#10 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:55

ประเดิมด้วยบริเวณบ้านตัวเองแล้วกันค่ะ
ผลจากสายฝนที่กระหน่ำลงมาในช่วงเช้า...อย่างหนัก
และเปาะแปะ ๆ ทั้งวัน..ส่งท้ายด้วย กระหน่ำอีกยก
ในช่วงเย็น...ระดับฟุตบาธแล้วค่ะ

เสนานิคม 1 ซอย 40 ( อมรพันธ์ 9 )

เดี่ยวพรุ้งนี้ผมเอาเรือไปให้ครับ..(ยังเหลือจากปีที่แล้วสองลำ)

#11 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:56

http://dds.bangkok.go.th/Canal/

#12 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:57

เห็นตาม tl ในทวิตเตอร์บ่นกันเยอะเหมือนกันเรื่องน้ำท่วม

#13 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:59

เดี่ยวพรุ้งนี้ผมเอาเรือไปให้ครับ..(ยังเหลือจากปีที่แล้วสองลำ)

ขอบคุณค่ะ...ที่บ้านยังมีอยู่....หวังว่าคืนนี้ระดับน้ำคงลดระดับเท่าระดับปกติ
ตอนนี้...เป็นเขตเผ้าระวังน้ำท่วมไปโดยปริยาย :lol:

#14 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:03

เพราะการบริหารจัดการในกทมไม่ดี

เราต้องเลือกดนดีเข้ามา

อีกสองเดือนทนไป

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#15 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:04

ประกาศกรมอุตุนิยมวิทยา
"สภาวะฝนตกหนักถึงหนักมาก"

ฉบับที่ 27 ลงวันที่ 06 กันยายน 2555
หย่อมความกดอากาศต่ำกำลังแรงที่ปกคลุมบริเวณภาคกลาง กำลังเคลื่อนตัวไปทางทิศตะวันตกตามแนวร่องมรสุมที่พาดผ่านภาคเหนือตอนล่าง ภาคกลาง และภาคตะวันออกเฉียงตอนล่าง และจะเข้าปกคลุมด้านตะวันตกของภาคกลาง และภาคเหนือตอนล่าง ในคืนวันนี้ ประกอบกับมรสุมตะวันตกเฉียงใต้กำลังค่อนข้างแรงพัดปกคลุมทะเลอันดามัน ภาคใต้ และอ่าวไทย ลักษณะเช่นนี้ทำให้ประเทศไทยมีฝนตกชุกหนาแน่นและมีฝนตกหนักถึงหนักมากบางแห่ง ขอให้ประชาชนบริเวณจังหวัดตาก กำแพงเพชร พิจิตร พิษณุโลก สุโขทัย เพชรบูรณ์ ชัยภูมิ นครราชสีมา นครสวรรค์ อุทัยธานี กาญจนบุรี ลพบุรี สระบุรี นครนายก ชลบุรี ระยอง จันทบุรี ตราด ระนอง และพังงา ระวังอันตรายจากฝนตกหนักถึงหนักมากในช่วงวันที่ 6-7 กันยายน 2555
อนึ่ง คลื่นลมบริเวณอ่าวไทยตอนบนและ ทะเลอันดามันมีกำลังค่อนข้างแรง ขอให้ชาวเรือเพิ่มความระมัดระวังในการเดินเรือในระยะ 1-2 วันนี้
ประกาศ ณ วันที่ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 เวลา 22.30 น.
(ลงชื่อ) สมศรี ฮั่นตระกูล
(นางสาวสมศรี ฮั่นตระกูล)
อธิบดีกรมอุตุนิยมวิทยา

#16 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:05

เพราะการบริหารจัดการในกทมไม่ดี

เราต้องเลือกดนดีเข้ามา

อีกสองเดือนทนไป

กรุณาไปคุยเรื่องการเมืองที่กระทู้อื่นค่ะ...
  • -3- likes this

#17 แสนสุข

แสนสุข

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:10

ขอให้ปลอดภัยนะคะ

#18 kop16

kop16

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:11

สภากาแฟคือ การเมือง ถ้าถามเรื่องน้ำท่วมก็ ชายคาพักใจ จบนะ

mOd ดูด้วย

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#19 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:11

23.09 The Mall งามวงศ์วานค่ะ
RT @BallBallz:

#20 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:12

http://siamfishing.com/satellite.php

อากาศพรุ่งนี้ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#21 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:12

ขอให้ปลอดภัยนะคะ

ขอบคุณค่ะ..สักพักใหญ่ก็ลงแล้วค่ะ..ถ้าน้องฝนไม่ใจดำกระหน่ำลงมาอีก :lol:

#22 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:13

สภากาแฟคือ การเมือง ถ้าถามเรื่องน้ำท่วมก็ ชายคาพักใจ จบนะ

mOd ดูด้วย

ขออนุญาตลบข้อความน่ะค่ะ..
ขออภัยทีมงานด้วยน่ะค่ะ :)

Edited by bird, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:50.

#23 kop16

kop16

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:16

ไร้สาระ เรื่อง น้ำท่วมไป ที่อื่นเถอะวะอ่านไทยให้ออก

สภากาแฟเรื่องการเมืองโว้ยยยยยยยย

#24 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:16

ชินเขต 2/10 หรือซอยโสสุ (ตรงข้ามโลตัสเอกเพรสในซอยชินเขต2)

บ้านผม หน้าบ้านหัวเข่า

เข้าในบ้านถึงข้อเท้าครับ :(

พรุ่งนี้จะปล่อยน้ำเข้าคลองลาดพร้าวใช่ไหมครับ

ขอให้อย่าท่วมผมเลยสาธุ

ปล. เมื่อกี้ไฟช๊อตเครื่องซักผ้าไปแล้ว :(

#25 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:21

ไร้สาระ เรื่อง น้ำท่วมไป ที่อื่นเถอะวะอ่านไทยให้ออก

สภากาแฟเรื่องการเมืองโว้ยยยยยยยย

ไม่อยากอ่านก็ไม่ต้องเข้ามาอ่านก็เท่านั้น...เป็นไรมากปะเนี้ย :lol:
แค่พูดเรื่องน้ำท่วม...ถึงกับดิ้นพล่าน..

Edited by bird, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:21.

#26 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:23

:ph34r: เห็นว่าพรุ่งนี้เลื่อนครับ ไม่มีกำหนด
  • ssa likes this

#27 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:23

ชินเขต 2/10 หรือซอยโสสุ (ตรงข้ามโลตัสเอกเพรสในซอยชินเขต2)

บ้านผม หน้าบ้านหัวเข่า

เข้าในบ้านถึงข้อเท้าครับ :(

พรุ่งนี้จะปล่อยน้ำเข้าคลองลาดพร้าวใช่ไหมครับ

ขอให้อย่าท่วมผมเลยสาธุ

ปล. เมื่อกี้ไฟช๊อตเครื่องซักผ้าไปแล้ว :(

ขอให้ปลอดภัยน่ะค่ะ..
ถ้าสภาพนี้แล้ว..พรุ่งนี้น่าจะงดซ้อมแล้วหล่ะค่ะ
ท่วมไปหลายจุดแล้วค่ะ..

#28 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:25

แถวๆเกษตรไม่รู้จะโดนด้วยหรือเปล่า ชักเป็นห่วง

ยังไงก็ขอให้ปลอดภัยกันทุกท่านนะครับ

#29 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:28

ยืนยันแล้วพรุ่งนี้ยกเลิกการทดสอบฝั่งตะวันออก

#30 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:15

ว่าจะมาบอกว่ายกเลิกทอลองปล่อยน้ำที่กทมตะวันออกแล้ว จ้า

#31 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:33

แล้วไอ้คนที่มีแนวคิด พิเรนทร์ๆ เอาน้ำมาลองวิ่งผ่านกลางเมืองเนี่ย มันทำมาหาแหลกอาชีพอะไร...?

นักการเมืองมั้ยครับ . . . ถุยส์

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#32 bird

bird

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:48

มารายงานค่ะ...

บริเวณสี่แยกวังหิน น้ำท่วมขัง ไม่มีแล้วน่ะค่ะ
แต่ หมู่บ้านเสนานิคม ซึ่งมีพืนที่ต่ำกว่า ยังคงมีน้ำท่วมขัง
ตามซอยย่อยของหมู่บ้านบ้างพอสมควร

บริเวณงามวงศ์วานยังมีน้ำท่วมขังอยู่บ้าง ช่วงก่อนขึ้นทางด่วน
แต่ระดับน้ำไม่สูงมากนัก ส่งผลให้จราจรติดขัด ขึ้นทางด่วนได้ช้าค่ะ

#33 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:18

ไอ้พวกห้าลากจริงๆครับ
คือพวกคน กรุงเทพเขายังเดือดร้อนกับการเอาภาษีพวกกุไปผลาญกันยังไม่พอเหรอ
ต้องมาซ้ำเติมกันอย่างนี้อีก
ฝากถึงไอ้พวก กรรมการบริหารน้ำรัฐบาลทุกตัวนะ
ถ้ามิงใช้หลักการบริหารและระบาย ตามพระราชดำริ คือ
"ระบายส่วนใหญ่ออกทาง Flood way ตะวันออก" ที่พระองค์ท่านวางมาตั้งแต่ ร.5
มิงไม่ต้องมาทำให้พวกกุลำบากกันอย่างนีหรอก
ทำไม มิงกลัวน้ำผ่านสนามบินที่พ่อพวกมิงสร้างกัน มากใช่ไหม
ถึงปิด Flood way ตะวันออกกันแบบนี้
แล้วไง
แค่ทดลอง เจอฝนตกห่าใหญ่ๆ ห่าเดียว
ทำเอาน้ำท่วมเข้าบ้าน ไฟช๊อตเครื่องซักผ้าเขาพัง
ทำคน กทม. เดือดร้อนมากขึ้นไปอีก

พวกมิง อยู่อย่างสงบกันมั่งได้ไหม
ไปทำมาหากินกับโปรเจ็คท์อื่นเถอะ ไปหาแดกกันที่อื่นเถอะ ไป๊!!!
ไม่ต้องมาทำขยันกับไอ้เรื่องน้ำท่วมกรุงเทพของพวกกุก็ได้ ขอร้องเถอะ

(Mod อยากลบก็ได้นะ ไม่รู้ว่ามันหยาบเกินไปหรือเปล่า)

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#34 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:27

นี้ขนาดยังไม่ทดลองปล่อยน้ำ
ยังท่วมซะ
ปล่อยน้ำมา ก็เตรียมว่ายน้ำไปทำงานกันนะจ๊ะ
ปูเอาอยู่ ปูขอ 8 ปี รับรอง ไม่มีกินถ้วนหน้า

#35 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:19

เผาเลยครับพี่น้อง..

ผมไม่รับผิดชอบนะ

อิ อิ อิ

#36 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:27

mOd ดูด้วย

แล้วไง...มีปัญหาอะไรไม่ทราบ

พอแล้วครับอย่าทะเลาะกัน

---------------------------------------

#37 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:44

พายุมาแล้วเข้าหน้าฝนเต็มๆ น้ำเหนือคาดว่าจะมาอีกเดือน2เดือนนี้ เป็นห่วงทุกท่านที่อยู่แนวน้ำ

ระวังกัน เตรียมการณ์กันก่อนนะครับ สมัยนี้ไม่ต้องพึ่งภาครัฐแล้ว เอา...อยู่จนล้น

ปลอดฯผู้หยั่งรู้ฟ้าดิน อาจสั่งปล่อยน้ำเขื่อนได้ทุกเวลา

#38 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:00

สุโขทัย น้ำท่วมตลาดเทศบาลแล้วครับ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#39 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:22

ตลาดสุโขทัยก็ท่วมอยู่ครับ
ขอบคุณรูปเวป www.gun.in.th

Attached Images

#40 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:26

สุโขทัย น้ำท่วมตลาดเทศบาลแล้วครับ

ชิวๆๆ ครับท่วมแค่นี้

คนโขทัยนอกเมืองเค้ามีเรือประจำบ้านแล้ว ฮาฮา แต่ก่อนที่บ้านก็ทำแพไว้ใช้ส่วนตัวเลย ล่ะ หุหุ พูดแล้วเศร้า แต่ที่ตัวเมืองท่วมน่าจะเพราะคันกันน้ำมันพัง ล่ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#41 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:37

คนโขทัยนอกเมืองเค้ามีเรือประจำบ้านแล้ว ฮาฮา แต่ก่อนที่บ้านก็ทำแพไว้ใช้ส่วนตัวเลย ล่ะ หุหุ พูดแล้วเศร้า แต่ที่ตัวเมืองท่วมน่าจะเพราะคันกันน้ำมันพัง ล่ะ

ทางเหนือเวลาน้ำท่วมก็ไม่นานเป็นเดือนๆ

ผมเป็นห่วงทางใต้สุโขทัยลงมาครับ ท่วมก็นานเป็นเดือน2เดือน คิดดูครับ

ไหนจะน้ำเน่า ไหนจะยุงชุม ไหนจะโจรชุม ใครไม่เตรียมพร้อมก็แล่วแต๊ พี่น้องใส่เสื้อแดงของผมนี่ได้เวลาขยับก้นกันยัง.? :huh:

#42 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:54

น้ำเหนือเริ่มมาแล้ว...ระวังตัวกันนะครับ ผมอยู่วงเวียนใหญ่ปีที่แล้วรอดครับ ;)

#43 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:56

น่าจะมีอีกซักกระทู้ สถานการณ์น้ำในจังหวัดทางภาคเหนือ

วันนี้น้ำเข้าทวมตัวเมืองสุโขทัยแล้ว

ลุ่มน้ำยมท่าจะแย่

#44 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:07

งง ท่วมไง?

#45 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:27

งง ท่วมไง?

เขาว่า พนังกั้นน้ำไม่พัง แต่น้ำเซาะดินใต้พนังกั้นน้ำเข้ามาครับ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#46 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:33

ทางเหนือเวลาน้ำท่วมก็ไม่นานเป็นเดือนๆ

ผมเป็นห่วงทางใต้สุโขทัยลงมาครับ ท่วมก็นานเป็นเดือน2เดือน คิดดูครับ

ไหนจะน้ำเน่า ไหนจะยุงชุม ไหนจะโจรชุม ใครไม่เตรียมพร้อมก็แล่วแต๊ พี่น้องใส่เสื้อแดงของผมนี่ได้เวลาขยับก้นกันยัง.? :huh:

เอ่อ ถ้าในตัวเมืองก็ คงเป็นอย่างนั้นครับ แต่ถ้ารอบนอก เดือนสองเดือน จิ๊บๆๆ ครับ หาปลาเพลิน เลยล่ะ น้ำเน่า กลิ่นหอม มันแล้วแต่พื้นที่มากกว่าครับ ทางเหนือจะเป็นน้ำแบบหนักๆ คือมาไม่รู้ตัวเป็นส่วนมากครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#47 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:07

แจ้งข่าวสาร.....
บริเวณคลองหกวาสายล่างน้ำต่ำกว่าตลิ่งดูด้วยสายตาเกือบๆ 80 ซม.
ส่วนบริเวณประตูกันน้ำตรงบริเวณหัวถนนสายไหม(ถ้าจำไม่ผิดเรียกว่าประตูคลองสอง)
แนวน้ำเหนือประตูสูงกว่าหลังประตูดูด้วยสายตาประมาณ 40-50 ซม.(แต่บริเวณหลังประตูก็ถือว่ายังสูง)
ผลพวงน่าจะมาจากสัปดาห์ที่แล้วที่จะมีการทดสอบระบบน้ำและได้ยกเลิกไป
เพราะชั้นในฝนตกจึงทำให้กันน้ำยังไม่ให้เข้ามา
เห็นด้วยกับรองผู้ว่า กทม. ที่ไฉนบริเวณคลองหกวาสายล่างน้ำยังสูงอยู่ แต่กรมชลไม่สูบออกไปทางฟรัดเวย์ทางด้านฝั่งตะวันออก
การนี้..ถ้าน้ำเหนือเริ่มเดินทางแล้ว เขือนก็คงต้องปล่อยน้ำลงมาอีก
เมื่อปริมาณที่มันยังสะสมอยู่ยังไปไม่หมดยังไงก็รอดยาก
แถมขอบอกว่า น้ำท่วมทุ่งเมื่อปีที่แล้ว(+กับฝนที่ตกลงมาในช่วงนี้)ยังมีค้างอยู่นะครับไม่เชื่อถ้ามีโอกาสเดินทางรอบกทม.ตอนเหนือและตะวันออก
แล้วสังเกตุพวกทุ่งๆที่ไม่ได้ทำนาปลูกข้าวจะมองเห็นน้ำที่มันยังขังอยู่
ตอนนี้จะรีบทำอะไรก็รีบเหอะ..ขอร้องอย่าเอาประชาชนเป็นตัวประกันเล่นเกมส์อีกแบบปีที่แล้วเลยนะ
กรู...กราบละ(บ้านกรู...ทุกวันนี้ยังไม่เรียบร้อยเลย)

#48 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:48

เผาไปเลยครับ เผื่อได้เป็น รมต.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#49 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:52

ที่มา http://www.posttoday...่วมเมืองสุโขทัย

#50 bird

bird

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:09

ระดับน้ำ อ.บางบาล อยุธยา สูงกว่าตลิ่งแล้วน่ะค่ะ
ยังไง เฝ้าระวังด้วยค่ะ

http://www.hydro-5.c...ex_.php?id=6121

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน