Jump to content

- - - - -

รบกวนmod พิจารณาด้วยครับ เหมาะสมไหม

• Please log in to reply
138 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:28

เหมาะสมหรือไม่ อยู่ดีๆก็ด่าสมาชิกท่านอื่น

ที่สำคัญคือถ้าเถียงกันอยู่ผมยังพอรับได้ นี่เขาไม่ได้เข้ามาตอบอะไรเลย อยู่ดีๆก็ไปจิกหัวด่าเขา รบกวนพิจารณาด้วยครับว่าเหมาะสมไหม

http://webboard.seri...รับเงินแม้วจริ/

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:34

แคนไท มันเป็นจอมใส่ร้ายกล่าวหาคนอื่นแบบลอยๆ มาหลายหนผมจึงทนกับมันไม่ได้หรอก
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#3 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:38

*
POPULAR

ก็เลยมีสิทธิจิกหัวด่าเขา?

งี้ผมไม่ชอบหน้าคุณกับบุพการีคุณ ผมจิกหัวด่าคุณทั้งโคตรบ้างได้ไหม

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#4 stand with a fist

stand with a fist

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:46

แคนไท มันเป็นจอมใส่ร้ายกล่าวหาคนอื่นแบบลอยๆ มาหลายหนผมจึงทนกับมันไม่ได้หรอก

คุณphat21 ไม่น่ารุนแรงเลย
ด่าแม้วด่าลิ้มด่าบุคคลสาธารณะตามความเชื่อความเข้าใจก้ด่าไป
แต่มาด่าเพื่อนสมาชิกไม่น่าหรอก... ขอโทษผู้ใหญ่ดีกว่านะ...นะ.... จะได้ไม่เคืองกันให้เสียกำลังต้านแม้วกันไปเปล่าๆ

#5 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:53

เหมือนไอ้แป๊ะ อ่ะหรอ ฟัด :lol:
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#6 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:55

ด่าแป๊ะว่าไงครับ
แป๊ะเป๋าตุงหรือเปล่า
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#7 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:59

คุณ phat ควรตอบโต้ด้วยเหตุผลและหลักฐานดีกว่าครับ ถ้ามีใครพูดอะไรไม่จริง หรือมีการใส่ร้ายกัน

คำด่าจิกหัว ยิ่งใช้เราเองยิ่งต่ำลงครับ ถึงแม้ว่าเราจะมีเหตุผลดีๆหรือเจตนาดี ก็ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อะไร
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#8 phat21

phat21

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:04

คุณ phat ควรตอบโต้ด้วยเหตุผลและหลักฐานดีกว่าครับ ถ้ามีใครพูดอะไรไม่จริง หรือมีการใส่ร้ายกัน

คำด่าจิกหัว ยิ่งใช้เราเองยิ่งต่ำลงครับ ถึงแม้ว่าเราจะมีเหตุผลดีๆหรือเจตนาดี ก็ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อะไร

ผมก็เรียกหาหลักฐานว่าสนธิรับเงินแม้วจากสาวกปชปแล้วครับ แต่ผลคือไรครับ ไร้มูลไร้ขอเท้จจริงเหมือนเดิมแต่ยังหน้าด้านใส่ร้าย 5555

Edited by phat21, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:04.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#9 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:05

*
POPULAR

อย่างเช่น

ถึงแม้แพทจะมีกิริยามารยาททรามเหมือนบุพการีไม่เคยสั่งสอน ก็ไม่ใช่เหตุผลที่ผมจะไปถามแพทว่า

คุณพ่อคุณแม่ตายหมดแล้วหรือ ถึงไม่มีใครสั่งสอนแบบนี้

หรือจะไปด่าว่า

ไอ้ลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอน

ก็ไม่เหมาะสมนะครับ

อ้อ นี่ไม่ได้ด่านะ แค่ยกตัวอย่าง

Edited by อนาจารวุฒิพงษ์, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:06.

#10 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:06

ไอ้แป๊ะ ห่วย

พันธมิตร ปิดสนามบิน

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#11 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:12

คนอย่างมรึงนี่ ไปที่ไหนก็สร้างแต่ปัญหาให้เค้าไปทั่วจริงๆว่ะ

ฝาก mod พิจารณาด้วยก็แล้วกันนะครับ

#12 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:19

ผมก็เรียกหาหลักฐานว่าสนธิรับเงินแม้วจากสาวกปชปแล้วครับ แต่ผลคือไรครับ ไร้มูลไร้ขอเท้จจริงเหมือนเดิมแต่ยังหน้าด้านใส่ร้าย 5555

ฝัด 21 ก็ตลกไปได้ เหลี่ยมตัวการท่อน้ำเลี้ยงพวกนรกป่วนชาติมาเผาบ้านเผาเมืองยังหาหลักฐานกันไม่ได้ แล้วจะให้สนธิเอาเงินมาโชว์แล้วประกาศว่าเป็นเงินที่รับมาจากเหลี่ยม แล้วพวกเราถ่ายคลิปไว้เป็นหลักฐานรึไงฝัด ถ้าหลักฐานหากันง่ายๆ ประเทศไทยคงไม่มีคอรัปชั่นหรอก ที่ใครๆเค้าคิดว่าสนธิรับเงินเหลี่ยม ก็เพราะสนธิเปลี่ยนไป เรียกร้องให้โหวตโน (ไม่ต้องถึงขนาดเรียกร้องให้โหวตเผาไทยหรอก เพราะการโหวตโนเป็นการตัดคะแนน ปชป.อยู่แล้ว) ด่าเหลี่ยมน้อยลงมาก รัฐบาลนังปูก็ไม่ค่อยแตะ ลองเป็น ปชป.มีนายกเหมือนนังปูสนธิจะว่าไง ของแบบนี้มันต้องใช้สมองคน ถึงจะคิดได้

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#13 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:34

อย่างเช่น

ถึงแม้แพทจะมีกิริยามารยาททรามเหมือนบุพการีไม่เคยสั่งสอน ก็ไม่ใช่เหตุผลที่ผมจะไปถามแพทว่า

คุณพ่อคุณแม่ตายหมดแล้วหรือ ถึงไม่มีใครสั่งสอนแบบนี้

หรือจะไปด่าว่า

ไอ้ลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอน

ก็ไม่เหมาะสมนะครับ

อ้อ นี่ไม่ได้ด่านะ แค่ยกตัวอย่าง

เข้าใจมั้ย หรือต้องให้ยกตัวอย่างซ้ำอีก

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#14 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:43

คุณphat21 ไม่น่ารุนแรงเลย
ด่าแม้วด่าลิ้มด่าบุคคลสาธารณะตามความเชื่อความเข้าใจก้ด่าไป
แต่มาด่าเพื่อนสมาชิกไม่น่าหรอก... ขอโทษผู้ใหญ่ดีกว่านะ...นะ.... จะได้ไม่เคืองกันให้เสียกำลังต้านแม้วกันไปเปล่าๆ

ฮืมม.... จับได้แล้ว คาหนังคาเขาเลย พวกพันธมิตรเหลืองพากันคิดแอ๊บ :angry: :angry:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#15 phat21

phat21

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:12

ฝัด 21 ก็ตลกไปได้ เหลี่ยมตัวการท่อน้ำเลี้ยงพวกนรกป่วนชาติมาเผาบ้านเผาเมืองยังหาหลักฐานกันไม่ได้ แล้วจะให้สนธิเอาเงินมาโชว์แล้วประกาศว่าเป็นเงินที่รับมาจากเหลี่ยม แล้วพวกเราถ่ายคลิปไว้เป็นหลักฐานรึไงฝัด ถ้าหลักฐานหากันง่ายๆ ประเทศไทยคงไม่มีคอรัปชั่นหรอก ที่ใครๆเค้าคิดว่าสนธิรับเงินเหลี่ยม ก็เพราะสนธิเปลี่ยนไป เรียกร้องให้โหวตโน (ไม่ต้องถึงขนาดเรียกร้องให้โหวตเผาไทยหรอก เพราะการโหวตโนเป็นการตัดคะแนน ปชป.อยู่แล้ว) ด่าเหลี่ยมน้อยลงมาก รัฐบาลนังปูก็ไม่ค่อยแตะ ลองเป็น ปชป.มีนายกเหมือนนังปูสนธิจะว่าไง ของแบบนี้มันต้องใช้สมองคน ถึงจะคิดได้

ทุกวันนี้ยังด่าไอ้ปูแดง แบบรุนแรง และด่ามากกว่าเดิม เหมือนเดิม ครับ และด่า ปชปด้วยทั้งสองพรรคนั้นละ และพันธมิตรคิดว่าจะไล่แม้วยังไงไม่ให้ ปชปกลับมามีอํานาจอีก พฤติกรรม ของสนธิก็ไม่ได้เปลี่ยนไปจากเดิมเลย ยังเป็นคนเดิมไม่เปลี่ยนไรทั้งนั้น แต่ ปชปและสาวกต่างหากที่เปลี่ยนไปเรื่องที่ควรจะสู้จะทํา ปชปไม่ทําวันนี้ ปชปปากก็เงอะๆงะหลายเรื่องแล้ว ถ้าให้ชัดมันต้องแบบไอ้สนธิบังเละเผย ทาสแท้ชัด ผมไม่อยากได้คนไร้สมองแบบมาร์คมาสู้แม้วแล้ว ครับ

#16 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:14

ไอ้นี่ก็เพี้ยน..ถ้าเกลียด ไอ้ทักษิณเรียกพันธมิตรเหลือง แล้วหยังนี้ผมเกลียดไอ้แป๊ะ ผมไม่ต้องเป็นแดงเหรอไง..โอ้ยไม่เอาด้วยหรอก

#17 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:22

ที่อื่นไปป่วนเขาหมด เห็นชื่อก้อแตะออกแล้ว ที่นี้อยู่นานที่สุดแล้วแพรต
ลุงแคนฯระดับพ่อแลัว รู้เคารพบ้าง เด็กบ้าสงคราม แต่ขี้ขลาดชิมิ

Edited by redfrog53, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:24.

#18 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:29

ทุกวันนี้ยังด่าไอ้ปูแดง แบบรุนแรง และด่ามากกว่าเดิม เหมือนเดิม ครับ และด่า ปชปด้วยทั้งสองพรรคนั้นละ และพันธมิตรคิดว่าจะไล่แม้วยังไงไม่ให้ ปชปกลับมามีอํานาจอีก พฤติกรรม ของสนธิก็ไม่ได้เปลี่ยนไปจากเดิมเลย ยังเป็นคนเดิมไม่เปลี่ยนไรทั้งนั้น แต่ ปชปและสาวกต่างหากที่เปลี่ยนไปเรื่องที่ควรจะสู้จะทํา ปชปไม่ทําวันนี้ ปชปปากก็เงอะๆงะหลายเรื่องแล้ว ถ้าให้ชัดมันต้องแบบไอ้สนธิบังเละเผย ทาสแท้ชัด ผมไม่อยากได้คนไร้สมองแบบมาร์คมาสู้แม้วแล้ว ครับ

ผมว่าบางที phat21 ก็มีเหตุผลที่ดีนะครับในบางความคิดเห็น

แต่มันออกจะสุดโต่งไปหน่อยตามความคิดของตัวเอง

แต่ไอ้ประโยคที่ว่าข้างต้น.....ผมกลับคิดว่า

มาร์คนี่แหล่ะคือคนที่ทักษิณ กลัวมากที่สุด

ถึงต้องพยายามทุกอย่างให้มาร์คติดลบ

สังเกตได้จากข่าวที่โจมตี ไม่โจมตีพรรค..แต่

จ้องไปที่บุคคลล้วน ๆ แต่...ทำอะไรได้ไหม??

phat21 ควรจะคิดใหม่นะครับ เราต้องคิดสิครับ

ว่าเรากำลังต่อสู้กับอะไร.....เพื่อให้บรรลุจุดหมาย :mellow: :mellow: :mellow:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#19 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:07

แพรดๆ ขอโทษลุงแคนซะเถอะ เอ็งมันเป็นเด็กเป็นเล็ก ไปด่าเค้าแบบไม่มีเหตุผลได้ยังไง งี๊ไปเป็นทหารเอ็งโดนแดรกตายแน่ ก้าวร้าวซะอย่างนี้ (เอ่อ ลืมไป แพรดๆ มันก่ะผรอนผันจนหมดเวลานี่หว่า)

#20 redfrog53

redfrog53

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:14

ขอ SPD. จัดการ์ตูนสอนสักชุด เจ้านี้บ้าการ์ตูนสงครามแต่ขี้ขลาดชิบ!!!

#21 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:21

*
POPULAR

ไม่เหมาะสมครับ เป็นการกระทำที่ผิดกฎของบอร์ด จึงทำการลงโทษ phat21 โดยการแบนไป 7 วัน
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#22 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:56

ชัดเจน ขอบคุณคับ

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:21

ไม่เหมาะสมครับ เป็นการกระทำที่ผิดกฎของบอร์ด จึงทำการลงโทษ phat21 โดยการแบนไป 7 วัน

แบน 7 วันเองหรา?

แหม...จะขอร้องให้ม็อดช่วยเพิ่มก็เกรงใจ..

งิงิ ^_^
gladiator 1.jpg

#24 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:24

อนาจารวุฒิพงษ์

ท่านทำเกินไปหรือเปล่า เฟส21มันเด็กๆ พูดๆไปก็ตามประสาเด็กมองโลกในแง่ร้าย

ลุงแคนเขาเดือดมั๊ย ปุด.ธ่อ..... <_<

#25 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:27

อนาจารวุฒิพงษ์

ท่านทำเกินไปหรือเปล่า เฟส21มันเด็กๆ พูดๆไปก็ตามประสาเด็กมองโลกในแง่ร้าย

ลุงแคนเขาเดือดมั๊ย ปุด.ธ่อ..... <_<

เด็กปากหมามากๆก็ต้องดัดสันดานครับ

#26 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:31

-_- ต้องไปเกรียนใน fb ต่อแน่ๆตั้ง 7 วันแน่ะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#27 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:46

เหอะ เหอะ เหอะ เฮ้อ !
คงพอเหมาะพอสมแล้วละ มันเป็นการปรามไม่ให้ไอ้หมอนี่มันเตลิด
ไปมากกว่านี้ เพราะระยะหลัง ๆ นี่ ดูจะก้าวร้าวขึ้นทุกวัน

พฤติกรรมมันดูจริงจัง จริงใจ เกินไป ขนาดตัวสั่น มันยังโพสต์บอกเขา
ว่าตัวสั่นเลย ถ้าไม่ปรามไว้บ้าง อาจบ้าได้นะเนี่ยะ

Phat21 ถ้าแอบอ่านอยู่ ก็ไปตั้งสติดี ๆ นะ พี่ ๆ ลุง ป้า น้าอา ในนี้เขาไม่
ถือสาแกเท่าไรหรอก เขาผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะแล้ว เขาตบกะโหลก
แกครั้งนี้เพราะหวังดีเท่านั้นแหละ อย่าบ้าก่อนนาวุ้ย 5555555555555

#28 ryukendo

ryukendo

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:28

ขนาดไอ้แป๊ะยังแก้ตัวไปแบบน้ำขุ่นคลั่ก

อ้ายเพี้ยนนี่เป็นใครจะมาบังอาจแก้ตัว+รู้ดีกว่าท่านศาสดาได้อย่างไร :huh:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#29 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:43

คนในเว็บป่าช้าเริ่มโวยวายแล้วว่ารังแกเด็กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :lol:

Edited by อนาจารวุฒิพงษ์, 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:48.

#30 Ballbk

Ballbk

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:46

ถ้ากลับมาแล้ว ก็หวังว่า มันจะรู้จักคำว่า กาลเทศะ มั่งนะ ไอ้เด็กเกรียน

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#31 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:31

แพรด เอ๋ย สนธิ มันมีดีตรงไหนวะ คนขี้โกงมันมีความดีด้วยเหรอ
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#32 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:52

ทำไมโทษเบากว่าน้องแพรวาตั้งเยอะเลยอะม็อด

#33 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:57

ทำไมโทษเบากว่าน้องแพรวาตั้งเยอะเลยอะม็อด

อุ้ยยยย@!

#34 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:10

การอยู่ในสังคมหมู่มาก ต้องรู้จักยับยั้งและอดกลั้นครับ

ประเทศนี้มันแตกแยกก็เพราะเสื้อเหลืองของสนธิ และ เสื้อแดงของทักษิณนี่แหละ

คนที่กลางๆไม่มีสีเค้าเดือดร้อนก็เพระคน 2 พวกนี้แหละ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#35 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:20

จำเรื่องเวป manager ประกาศร่วมพัฒนาแอปพลิเคชั่นกับ AIS ได้ไหม?

ก่อนหน้านี้แป๊ะเคยพูดไว้อย่างไรลืมหมดแล้ว จะแบน AIS ลืมหมดแล้ว?

บินไปฮ่องกงหาใคร ลืมหมดแล้ว?
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#36 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:45

น้าเย็นเอาไรกับ คน บ้า เดี๋ยวนี้ เป็นคนเต็มเต็งที่ไหน เหวงเป็นไงก้เหมือน คุยกับ มันนั้นแหละ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#37 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:04

คนในเว็บป่าช้าเริ่มโวยวายแล้วว่ารังแกเด็กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :lol:

เวบนี้อยู่ไหนครับ ขอลิ้งค์หน่อย จะไปดู
ปล.ผมน้องใหม่ซิงๆครับ :)
Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#38 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:32

การอยู่ในสังคมหมู่มาก ต้องรู้จักยับยั้งและอดกลั้นครับ

ประเทศนี้มันแตกแยกก็เพราะเสื้อเหลืองของสนธิ และ เสื้อแดงของทักษิณนี่แหละ

คนที่กลางๆไม่มีสีเค้าเดือดร้อนก็เพระคน 2 พวกนี้แหละ

ผมขอพูดแบบตรงไปตรงมานะ
ปชป.ก็มีพวก "สายล่อฟ้า"ออกมาชุมนุมไล่รัฐบาลนี้
ตอนที่หมอตุลย์อยู่แยกการเรือนถูกตำรวจล้อมไว้
ก็ได้พวกพันธมิตรนำโดยอมร อมรรัตนานนท์มาช่วยแก้ไขไว้
จนปิดแยกการเรือนไว้ได้เหมือนเดิม
รายละเอียดผมอ่่านจากเฟสของศิริโชค

เรื่องอย่างนี้ลืมไปแล้วหรือครับ
Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#39 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:37

จำเรื่องเวป manager ประกาศร่วมพัฒนาแอปพลิเคชั่นกับ AIS ได้ไหม?

ก่อนหน้านี้แป๊ะเคยพูดไว้อย่างไรลืมหมดแล้ว จะแบน AIS ลืมหมดแล้ว?

บินไปฮ่องกงหาใคร ลืมหมดแล้ว?

ลองอ่านดูนะครับ
AISตอนนี้เป็นของเทมาเส็กครับ ไม่ใช่แม้ว

มันบินไปฮ่องกงหาใครครับ อย่าละไว้แค่นี้

เอามาแฉเลยครับ ผมก็อยากดู

ไม่ทราบว่ามีไม๊

#40 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:58

แพรด เอ๋ย สนธิ มันมีดีตรงไหนวะ คนขี้โกงมันมีความดีด้วยเหรอ

มันโกงไงครับ แค่อยากเห็น ผมชอบดูหลักฐาน พูดลอยๆไม่ทำให้ใครเชื่อได้หรอกครับ
ผมมีข้อสงสัยอย่างนึง ตอนฮุนเซ็นออกมาแฉว่า

เทพเทือกและประวิตรไปกินข้าวบ้านฮุนเซ็นตอนเป็นรองนายกฯและคุยเรื่อง
แบ่งผลประโยชน์ในอ่าวไทย เทพเทือกเถียงไม่ออก ยอมรับว่าประวิตรเอาแผนที่ไปคุยกันจริง
หลังจากนั้นทำไมเงียบไปครับ ไม่เห็นข่าวอีกเลย
เวบนี้มีคุยเรื่องนี้กันบ้างไม๊

#41 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:26

เหอ เหอ เหอ งงกันทั้งบอร์ดเลย วุ้ย !
phat21 พักร้อน Phat22 โผล่มาเรย 5555555555

น้า father โกรธอะไรมาหรอ ฮาบ 5555555555

#42 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:40

เหอ เหอ เหอ งงกันทั้งบอร์ดเลย วุ้ย !
phat21 พักร้อน Phat22 โผล่มาเรย 5555555555

น้า father โกรธอะไรมาหรอ ฮาบ 5555555555

ไม่ได้โกรธนี่ครับ เห็นว่าเป็นบอร์ดการเมืองที่มีคนบอกว่าคนเล่นเยอะ
และเก่งด้วย ผมลองเข้าอ่านดูแล้ว ผมตรงไปตรงมาและไม่ค่อยเกรงใจใคร
ผมว่าใกล้เคียงสมุนแดงแฮะ เหมือนตรงไหน

พูดลอยๆ ไม่แสดงหลักฐาน แค่หลักฐานแวดล้อมยังไม่ชัดก็ป้ายสีไว้ก่อน

หลักฐานและข้อมูลไม่แน่น (ดูที่ผมแย้งหรือถามก็ได้ ตอบผมได้ไหม)

เหมือนมีการรวมตัวเป็นก๊วน คอยตบลูก รับลูกกันเอง

บอร์ดการเมืองต้องใช้หลักฐานและเหตุผลคุยกัน ไม่ใช่พวกมากลากไป

#43 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:46

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 1 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน

มีการไม่เปิดเผยตัวด้วยหรือครับ เหมือนตำรวจแอบจับรถฝ่าไฟแดงใช่ปะ :lol:

#44 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:38

ผมว่าเสื้อแดงใช้เหตุผลน้อยแล้วไอนี่น้อยกว่าเยอะ
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#45 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:56

ไม่ได้โกรธนี่ครับ เห็นว่าเป็นบอร์ดการเมืองที่มีคนบอกว่าคนเล่นเยอะ
และเก่งด้วย ผมลองเข้าอ่านดูแล้ว ผมตรงไปตรงมาและไม่ค่อยเกรงใจใคร
ผมว่าใกล้เคียงสมุนแดงแฮะ เหมือนตรงไหน

พูดลอยๆ ไม่แสดงหลักฐาน แค่หลักฐานแวดล้อมยังไม่ชัดก็ป้ายสีไว้ก่อน

หลักฐานและข้อมูลไม่แน่น (ดูที่ผมแย้งหรือถามก็ได้ ตอบผมได้ไหม)

เหมือนมีการรวมตัวเป็นก๊วน คอยตบลูก รับลูกกันเอง

บอร์ดการเมืองต้องใช้หลักฐานและเหตุผลคุยกัน ไม่ใช่พวกมากลากไป

ตรงตัวแดง นี้ มันผิดหลัก คำว่า ประชาธิปไตย ในห้วงเวลาณ.ตอนนี้ นะครับ มันจะสะเทือนถึงพี่ๆที่สนับสนุนเสื้อแดงเอาได้ :P ........
เปลี่ยนเป็นต้องใช้พยาน หลักฐาน นำมาวิเคาะห์ ด้วยเหตุ และ ความน่าจะเป็นของผล
ส่วนประโยคที่ว่า "ไม่ใช่พวกมากลากไป" โยนทิ้งไปเถอะ เดี๋ยวโดนฟ้องร้องเรื่องลิขสิทธิ :lol:

#46 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:32

มันโกงไงครับ แค่อยากเห็น ผมชอบดูหลักฐาน พูดลอยๆไม่ทำให้ใครเชื่อได้หรอกครับ
ผมมีข้อสงสัยอย่างนึง ตอนฮุนเซ็นออกมาแฉว่า

เทพเทือกและประวิตรไปกินข้าวบ้านฮุนเซ็นตอนเป็นรองนายกฯและคุยเรื่อง
แบ่งผลประโยชน์ในอ่าวไทย เทพเทือกเถียงไม่ออก ยอมรับว่าประวิตรเอาแผนที่ไปคุยกันจริง
หลังจากนั้นทำไมเงียบไปครับ ไม่เห็นข่าวอีกเลย
เวบนี้มีคุยเรื่องนี้กันบ้างไม๊

ไม่โกงไหงโดนไป 85 ปีล่ะครับ :o :o :o

ตัดสินคุก 85 ปี"สนธิ ลิ้มทองกุล" ผิดกม.หลักทรัพย์ รับรองเอกสารเท็จ ไม่รอลงอาญา ประกันตัวสู้อุทธรณ์

เมื่อวันที่ 28 กุมภาพันธ์ ศาลอาญา ถนนรัชดาภิเษก มีคำพิพากษาจำคุกนายสนธิ ลิ้มทองกุล จำเลย เป็นเวลา 20 ปี ฐานผิดพระราชบัญญัติหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ฯ กรณีรับรองเอกสารในฐานะกรรมการบริษัทอันเป็นเท็จเพื่อให้บริษัทที่ตัวเองถือ หุ้นอยู่ไปกู้เงินกับธนาคารกรุงไทยฯ จำนวน 1,078 ล้านบาท โดยศาลลงโทษจำคุกรวม 17 กระทง กระทงละ 5 ปี รวมจำคุก 85 ปี แต่จำเลยให้การรับสารภาพลดโทษให้กึ่งหนึ่ง เหลือจำคุก 42 ปี 6 เดือน แต่ตามกฎหมายลงโทษสูงสุดได้ไม่เกิน 20 ปี โดยคดีนี้ศาลไม่รอลงอาญา

ทั้งนี้เมื่อเวลา 14.00 น. ที่ห้องพิจารณาคดี 906 ศาลอาญา ถนนรัชดาภิเษก ศาลอ่านคำพิพากษาในคดีหมายเลขดำ อ.1036/2552 ที่พนักงานอัยการฝ่ายคดีเศรษฐกิจและทรัพยากร 1 เป็นโจทก์ฟ้อง นายสนธิ ลิ้มทองกุล ผู้ก่อตั้งหนังสือพิมพ์ในเครือผู้จัดการ และแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย นายสุรเดช มุขยางกูร อดีตกรรมการบริษัท แมเนเจอร์ มีเดีย กรุ๊ป จำกัด (มหาชน)น.ส.เสาวลักษณ์ ธีรานุจรรยงค์ อดีตผู้บริหารแผนฟื้นฟู บมจ. แมเนเจอร์ฯ และน.ส.วยุพิน จันทนา อดีตกรรมการกรรมการ บมจ. แมเนเจอร์ฯ เป็นจำเลยที่ 1-4 ในความผิดตาม พ.ร.บ.หลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ พ.ศ.2535 มาตรา 307, 311, 312 (1) (2) (3) , 313

ตามฟ้องโจทก์สรุปว่า เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2539 - วันที่ 31 มีนาคม 2540 จำเลยทั้ง 4 ซึ่งเป็นกรรมการบริษัท แมเนเจอร์ มีเดีย กรุ๊ป จำกัด (มหาชน) ได้ร่วมทำสำเนารายงานการประชุมของกรรมการบริษัทที่เป็นเท็จว่ามีมติให้ บริษัท เป็นผู้ค้ำประกันเงินกู้ให้กับบริษัท เดอะ เอ็มกรุ๊ป จำกัด (มหาชน) ที่จำเลยที่ 1 เป็นผู้ถือหุ้น กับธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน) รวม 6 ครั้ง จำนวน 1,078 ล้านบาท โดยจำเลยที่ 1 และ 3 ไม่ได้ขออนุมัติจากมติที่ประชุมกรรมการบริษัท และเมื่อวันที่ 30 เมษายน 2539 – 18 พฤศจิกายน 2541 จำเลยทั้งยังร่วมกันยอมให้มีการเปลี่ยนแปลงตัดทอนทำบัญชีไม่ตรงกับความเป็น จริง และจำเลยทั้ง 4 ยังไม่ได้นำภาระการค้ำประกันเงินกู้ดังกล่าวซึ่งถือเป็นรายการที่ทำให้ราย ได้ของ บมจ.แมเนเจอร์ฯ เปลี่ยนแปลงผิดปกติ ซึ่งต้องแสดงรายการไว้ในงบการเงินประจำปี 2539-2541 และจะต้องนำส่งให้ตลาดหลักทรัพย์ และสำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ (กลต.) เพื่อลวงให้ผู้ถือหุ้นของ บมจ.แมเนเจอร์ฯ ขาดประโยชน์ที่ควรจะได้รับ รวมทั้งเป็นการลวงให้นักลงทุนในตลาดหลักทรัพย์ ไม่ได้รับรู้ถึงการค้ำประกันหนี้ดังกล่าว

เหตุเกิดที่แขวงคลองเตยเหนือ เขตวัฒนา และแขวงชนะสงคราม เขตพระนคร กทม. เกี่ยวพันกัน ในชั้นพิจารณาจำเลยทั้ง 4 ให้การรับสารภาพ

ศาลพิเคราะห์และมีคำพิพากษาใจความว่าจำเลยที่ 1 และ 3 มีความผิดฐานร่วมกันกระทำผิดต่อหน้าที่โดยทุจริตเป็นเหตุให้บริษัทเสียหาย โดยร่วมกันกระทำการแสวงหาประโยชน์ที่มิควรได้ , ร่วมกันไม่ลงข้อความสำคัญในบัญชีหรือเอกสารของบริษัท และร่วมกันทำบัญชีไม่ครบถ้วนไม่เป็นปัจจุบัน ไม่ตรงต่อความเป็นจริงเพื่อลวงให้บริษัท และผู้ถือหุ้นขาดประโยชน์ การกระทำของจำเลยที่ 1และ 3 เป็นความผิดหลายกรรมต่างกัน ให้ลงโทษทุกกรรม ตาม พ.ร.บ.หลักทรัพย์ฯ และ ประมวลกฎหมายอาญา 83,91 รวมจำคุก 17 กระทงละ 5 ปี รวมจำคุกจำเลยที่ 1 และ 3 เป็นเวลา 85 ปี

ส่วนจำเลยที่ 2 ลงโทษจำคุก 5 ปี จำเลยที่ 4 กระทำความผิดรวม 13 กระทง ลงโทษกระทงละ 5 ปี รวมจำคุกจำเลยที่ 4 เป็นเวลา 65 ปี จำเลยทั้ง 4 ให้การรับสารภาพเป็นโยชน์แก่การพิจารณาคดี ลดโทษให้กึ่งหนึ่ง คงจำคุกจำเลยที่ 1 และ 3 เป็นเวลา 42 ปี 6 เดือน ส่วนจำเลยที่ 2 จำคุก 2 ปี 6 เดือน และจำเลยที่ 4 จำคุก 32 ปี 6 เดือน แต่โทษสูงสุดในความผิดฐานดังกล่าว กฎหมายกำหนดให้ลงโทษจำคุกสูงสุดไม่เกิน 20 ปี จึงลงโทษจำคุกจำเลยที่ 1 , 3 และ 4 คนละ 20 ปี โดยไม่มีเหตุให้รอการลงโทษจำเลยทั้ง 4

นอกจากนี้ศาลยังให้นับโทษจำเลยที่ 1 ต่อจากคดีหมายเลขแดง อ.5068/2550 คดีหมิ่นประมาท พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ศาลอาญาพิพากษาลงโทษจำคุก 3 ปี คดีหมายเลขแดง อ.1241/2550 ที่หมิ่นประมาทนายภูมิธรรม เวชชยชัย อดีตกรรมการบริหารพรรคไทยรักไทย และอดีตรองเลขาธิการพรรคไทยรักไทย ที่ศาลพิพากษาลงโทษจำคุก 6 เดือน และคดีหมายเลขแดง อ.3356/2552 ที่หมิ่นประมาท นายนพดล ปัทมะ อดีต รมว.ต่างประเทศ ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย พ.ต.ท.ทักษิณ ที่ศาลพิพากษาจำคุก 6 เดือน

ส่วนจำเลยที่ 2 ให้นับโทษต่อจากคดีที่ศาลอาญากรุงเทพใต้ หมายเลขแดง อ.2318/2554 ศาลอาญา หมายเลขแดง อ.2990/2552 และคดีที่ศาลจังหวัดเชียงราย หมายเลขแดง อ.823/2551

จากนั้นเจ้าหน้าที่ได้คุมตัวนายสนธิ ไปไว้ที่ห้องพักจำเลย ทนายความนายสนธิ ยื่นคำร้องพร้อมหลักทรัพย์ เป็นกรมธรรม์ประกันอิสรภาพ มูลค่า 10 ล้านบาท เพื่อขอปล่อยตัวชั่วคราว ต่อมาศาลพิจารณาแล้วให้ประกันตัว

เปิดคำพิพากษาจำคุก"สนธิ ลิ้มทองกุล" เหตุใดไม่ให้รอการลงโทษ

ศาล อาญา ถนนรัชดาภิเษก เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 28 กุมภาพันธ์ ที่ห้องพิจารณาคดี 906 ศาลอ่านคำพิพากษาในคดีหมายเลขดำ อ.1036/2552 ที่พนักงานอัยการฝ่ายคดีเศรษฐกิจและทรัพยากร 1 เป็นโจทก์ฟ้อง นายสนธิ ลิ้มทองกุล ผู้ก่อตั้งหนังสือพิมพ์ในเครือผู้จัดการ และแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย นายสุรเดช มุขยางกูร อดีตกรรมการบริษัท แมเนเจอร์ มีเดีย กรุ๊ป จำกัด (มหาชน)น.ส.เสาวลักษณ์ ธีรานุจรรยงค์ อดีตผู้บริหารแผนฟื้นฟู บมจ. แมเนเจอร์ฯ และน.ส.วยุพิน จันทนา อดีตกรรมการกรรมการ บมจ. แมเนเจอร์ฯ เป็นจำเลยที่ 1-4 ในความผิดตาม พ.ร.บ.หลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ พ.ศ.2535 มาตรา 307, 311, 312 (1) (2) (3) , 313

ตามฟ้องโจทก์สรุปว่า เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2539 - วันที่ 31 มีนาคม 2540 จำเลยทั้ง 4 ซึ่งเป็นกรรมการบริษัท แมเนเจอร์ มีเดีย กรุ๊ป จำกัด (มหาชน) ได้ร่วมทำสำเนารายงานการประชุมของกรรมการบริษัทที่เป็นเท็จว่ามีมติให้ บริษัท เป็นผู้ค้ำประกันเงินกู้ให้กับบริษัท เดอะ เอ็มกรุ๊ป จำกัด (มหาชน) ที่จำเลยที่ 1 เป็นผู้ถือหุ้น กับธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน) รวม 6 ครั้ง จำนวน 1,078 ล้านบาท โดยจำเลยที่ 1 และ 3 ไม่ได้ขออนุมัติจากมติที่ประชุมกรรมการบริษัท และเมื่อวันที่ 30 เมษายน 2539 – 18 พฤศจิกายน 2541 จำเลยทั้งยังร่วมกันยอมให้มีการเปลี่ยนแปลงตัดทอนทำบัญชีไม่ตรงกับความเป็น จริง และจำเลยทั้ง 4 ยังไม่ได้นำภาระการค้ำประกันเงินกู้ดังกล่าวซึ่งถือเป็นรายการที่ทำให้ราย ได้ของ บมจ.แมเนเจอร์ฯ เปลี่ยนแปลงผิดปกติ ซึ่งต้องแสดงรายการไว้ในงบการเงินประจำปี 2539-2541 และจะต้องนำส่งให้ตลาดหลักทรัพย์ และสำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ (กลต.) เพื่อลวงให้ผู้ถือหุ้นของ บมจ.แมเนเจอร์ฯ ขาดประโยชน์ที่ควรจะได้รับ รวมทั้งเป็นการลวงให้นักลงทุนในตลาดหลักทรัพย์ ไม่ได้รับรู้ถึงการค้ำประกันหนี้ดังกล่าว เหตุเกิดที่แขวงคลองเตยเหนือ เขตวัฒนา และแขวงชนะสงคราม เขตพระนคร กทม. เกี่ยวพันกัน

ในชั้นพิจารณาจำเลยทั้ง 4 ให้การรับสารภาพ

ศาลพิเคราะห์พยานหลักฐานที่โจทก์นำสืบประกอบคำรับสารภาพของจำเลยทั้ง 4 แล้ว รับฟังได้ว่า จำเลยทั้ง 4 ร่วมกันทำสำเนารายงานการประชุมกรรมการ บมจ.แมเนเจอร์ฯ โดยลงชื่อรับรองสำเนาเพื่อแสดงว่ามีกรรมการของบริษัทร่วมประชุมมีมติให้ บริษัทค้ำประกันเงินกู้ บมจ.เดอะเอ็มกรุ๊ปฯ ซึ่งบริษัทดังกล่าวมีจำเลยที่ 1 เป็นกรรมการร่วมอยู่ด้วย โดยสำเนารายการดังกล่าวเป็นเท็จ ซึ่งผู้ตรวจสอบบัญชีได้รายงานกับ กลต. ว่าในช่วงปีที่ผ่าน กรรมการของ บมจ.แมเนเจอร์ฯ ไม่ได้มีการประชุมเรื่องดังกล่าว ซึ่งต่อมาจำเลยที่ 4 ได้นำสำเนาเท็จดังกล่าวไปแสดงต่อ ธนาคารกรุงไทย โดยหลงเชื่อและยินยอมให้ บมจ.แมเนเจอร์ฯ ค้ำประกันหนี้ กระทั่งธนาคาร กรุงไทย มอบเงินกู้และเงินเบิกเกินบัญชีให้แก่ บมจ. เดอะเอ็มกรุ๊ปฯ รวม 6 ครั้ง เป็นเงิน 1,078 ล้านบาท อันเป็นการกระทำผิดหน้าที่โดยทุจริตที่ไม่ได้ขออนุมัติจากมติที่ประชุม

นอกจากนี้จำเลยที่ 1, 3 และ 4 ยังลงข้อความในเอกสารของบริษัททำบัญชี โดยไม่ครบถ้วน ไม่ตรงต่อความเป็นจริง ด้วยการไม่นำภาระการค้ำประกันหนี้ลงในรายการภาระหรือรายได้ของ บมจ.แมเนเจอร์ฯ เพื่อจัดส่งให้ ตลาดหลักทรัพย์ และ กลต. เพื่อลวงให้ผู้ถือหุ้นขาดประโยชน์ที่ควรได้ ที่เป็นการกระทำโดยทุจริต เพื่อประโยชน์ของ บมจ.เดอะเอ็ม กรุ๊ปฯ ที่ทำให้เกิดความเสียหาย กับผู้ถือหุ้นและกรรมการคนอื่นของ บมจ.แมเนเจอร์ฯ และธนาคาร กรุงไทย

ส่วนที่จำเลยทั้ง 4 ขอให้รอการลงโทษ ศาลเห็นว่า การกระทำของจำเลยทั้ง 4 ทำให้บริษัทต้องรับผิดในฐานะผู้ค้ำประกันในเงินกู้ที่เป็นหนี้จำนวนมาก ซึ่งทำให้บริษัท ผู้ถือหุ้น และกรรมการคนอื่นของบริษัท รวมทั้ง ธนาคารกรุงไทย ต้องได้รับความเสียหาย ในภาระผูกพันหนี้สินดังกล่าว ขณะที่ บมจ.แมเนเจอร์ฯ ต้องนำผลกำไรไปชดใช้หนี้สินแทน ส่วนที่จำเลยทั้ง 4 นำสืบว่า ธนาคารกรุงไทย ได้รับความเสียหาย เนื่องจากธนาคารยอมรับชำระหนี้จาก บมจ.แมเนเจอร์ฯ เพียง 259 ล้านบาท ส่วนที่เหลือ ธนาคารกรุงไทย จะเรียกจากผู้ค้ำประกันรายอื่นนั้น ศาลเห็นว่า แม้การให้สินเชื่อดังกล่าวจะมี บมจ.แมเนเจอร์ฯ ทำสัญญาค้ำประกันไว้ แต่เมื่อธนาคาร กรุงไทย ไม่ได้รับชำระหนี้อย่างครบถ้วนสิ้นเชิง ก็ถือว่าธนาคารกรุงไทย ได้รับความเสียหายแล้ว ส่วนที่บริษัท และบุคคลอื่นจะยินยอมชำระหนี้ให้ธนาคารมากน้อยเพียงใดในภายหลังนั้น ไม่ได้หมายความว่าธนาคารกรุงไทยจะไม่ได้รับความเสียหาย ขอนำสืบของจำเลยทั้ง 4 จึงไม่สมเหตุสมผลไม่มีน้ำหนัก น่าเชื่อถือ นอกจากนี้ความผิดตามฟ้องมีบทลงโทษให้จำคุก ตั้งแต่ 5 – 10 ปี และปรับเป็นเงินจำนวน 2 เท่าของราคาทรัพย์สิน แต่ไม่ต่ำกว่าจำนวน 5 แสนบาท ถือว่ากฎหมายได้บัญญัติอัตราโทษไว้สูง และ พ.ร.บ.หลักทรัพย์ฯ ยังมีเจตนารมณ์ให้ลงโทษผู้กระทำผิดในข้อหาต่างๆ สถานหนักดังนั้นพฤติการณ์แห่งคดี จึงไม่มีเหตุให้รอการลงโทษจำเลยทั้ง 4

พิพากษาว่าจำเลยที่ 1 และ 3 มีความผิดฐานร่วมกันกระทำผิดต่อหน้าที่โดยทุจริตเป็นเหตุให้บริษัทเสียหาย โดยร่วมกันกระทำการแสวงหาประโยชน์ที่มิควรได้ , ร่วมกันไม่ลงข้อความสำคัญในบัญชีหรือเอกสารของบริษัท และร่วมกันทำบัญชีไม่ครบถ้วนไม่เป็นปัจจุบัน ไม่ตรงต่อความเป็นจริงเพื่อลวงให้บริษัท และผู้ถือหุ้นขาดประโยชน์ การกระทำของจำเลยที่ 1และ 3 เป็นความผิดหลายกรรมต่างกัน ให้ลงโทษทุกกรรม ตาม พ.ร.บ.หลักทรัพย์ฯ และ ประมวลกฎหมายอาญา 83,91 รวมจำคุก 17 กระทงละ 5 ปี รวมจำคุกจำเลยที่ 1 และ 3 เป็นเวลา 85 ปี ส่วนจำเลยที่ 2 ลงโทษจำคุก 5 ปี จำเลยที่ 4 กระทำความผิดรวม 13 กระทง ลงโทษกระทงละ 5 ปี รวมจำคุกจำเลยที่ 4 เป็นเวลา 65 ปี

จำเลยทั้ง 4 ให้การรับสารภาพเป็นโยชน์แก่การพิจารณาคดี ลดโทษให้กึ่งหนึ่ง คงจำคุกจำเลยที่ 1 และ 3 เป็นเวลา 42 ปี 6 เดือน ส่วนจำเลยที่ 2 จำคุก 2 ปี 6 เดือน และจำเลยที่ 4 จำคุก 32 ปี 6 เดือน แต่โทษสูงสุดในความผิดฐานดังกล่าว กฎหมายกำหนดให้ลงโทษจำคุกสูงสุดไม่เกิน 20 ปี จึงลงโทษจำคุกจำเลยที่ 1 , 3 และ 4 คนละ 20 ปี
โดยให้นับโทษจำเลยที่ 1 ต่อจากคดีหมายเลขแดง อ.5068/2550 คดีหมิ่นประมาท พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ศาลอาญาพิพากษาลงโทษจำคุก 3 ปี คดีหมายเลขแดง อ.1241/2550 ที่หมิ่นประมาทนายภูมิธรรม เวชชยชัย อดีตกรรมการบริหารพรรคไทยรักไทย และอดีตรองเลขาธิการพรรคไทยรักไทย ที่ศาลพิพากษาลงโทษจำคุก 6 เดือน และคดีหมายเลขแดง อ.3356/2552 ที่หมิ่นประมาท นายนพดล ปัทมะ อดีต รมว.ต่างประเทศ ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย พ.ต.ท.ทักษิณ ที่ศาลพิพากษาจำคุก 6 เดือน

ส่วนจำเลยที่ 2 ให้นับโทษต่อจากคดีที่ศาลอาญากรุงเทพใต้ หมายเลขแดง อ.2318/2554 ศาลอาญา หมายเลขแดง อ.2990/2552 และคดีที่ศาลจังหวัดเชียงราย หมายเลขแดง อ.823/2551

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#47 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:42

เวบนี้อยู่ไหนครับ ขอลิ้งค์หน่อย จะไปดู
ปล.ผมน้องใหม่ซิงๆครับ :)

mod เคยบอกว่าไม่ให้แปะครับ เพราะมีคำหยาบ

ก็แค่เว็บคุยกันสี่ห้าคนเฮกันด่าที่นี่เพราะโดนไล่ออกมาแค่นั้นละครับ

#48 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:51

ถึงยังไงนะครับ ท่านอนาจารผมก็ยังสนับสนุนน้อง phat21..................

ไปเกณฑ์ทหาร ออกรบแนวหน้าเพื่อชาติเช่นเดิม!!!!!!!!!!!!!! :lol:
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#49 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:10

ใครช่วยทำ poll ที่ ระหว่าง คุณแคนไทย กับ phat21 ใครชอบกล่าวหาคนอื่นแบบลอย ๆ

Edited by คุณนายนอกบ้าน, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:11.

#50 redfrog53

redfrog53

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:09

ถึงยังไงนะครับ ท่านอนาจารผมก็ยังสนับสนุนน้อง phat21..................

ไปเกณฑ์ทหาร ออกรบแนวหน้าเพื่อชาติเช่นเดิม!!!!!!!!!!!!!! :lol:

ไม่ต้องจับใบดำ สมัครๆๆเป็นเลย ลูกหลานทหารเรือ กลัวไรกะเป็นทหาร ยกเว้นมันขี้ขลาด!!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน