Jump to content

- - - - -

รบกวนmod พิจารณาด้วยครับ เหมาะสมไหม

• Please log in to reply
138 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:31

เหอ เหอ เหอ ขออภัย น้า father ด้วย เมื่อคืน โพสต์แล้วนอนเรย
อ่านของน้าตอนเช้า 55555555555555

คำแย้งข้องน้า น่ะ ตอบได้ทุกข้อแหละ แต่ยังไม่ตอบหรอก อยากขอดูน้าไปก่อน
ว่าน้ามาแนวไหน แต่ใจอยากให้น้ามาแนว Phat 21 จะได้เคลียร์เรื่องพันธมิตร
เพราะเคลียร์กับเจ้า Phat21 นี่ปวดกระโหลก มันพูดไม่ค่อยรู้เรื่อง 55555555
ดูแล้วน้าน่าจะพูดรู้เรื่องดีกว่าเยอะ

น้าพูดตรงไปตรงมาก็ดีแล้วฮ๊าบ ในบอร์ดนี้เขาก็ตรงไปตรงมา ส่วนก๊วนอะไรที่น้าว่าน่ะ
มันมีทุกบอร์ดแหละน้า แต่บอร์ดนี้อาจแตกต่างบ้างตรง มีชง มีตบ แถมกระทืบซ้ำอีก
ต่างหาก (แหะ ย้อเย่นน่ะ) น้าอย่าไปกลัวพวกมากลากไปเล้ย ถ้ามันไม่มีเหตุผลไม่มี
หลักฐานอะไร ลากยังไงมันก็ไม่ไปหรอก พวกมากลากไปเขาสงวนสิทธิ์ใช้ในสภาเท่านั้น
55555555555555555

อ้อ สงสัยที่น้าโพสต์ไว้อยู่ท่อนนึง อธิบายหน่อยดิ "ผมว่าใกล้เคียงสมุนแดงแฮะ เหมือนตรงไหน"
ไอ้ตรงนี้มันแปลว่าไรอ่ะ น้า 55555555555555555

ยินดีต้อนรับนะ น้า father

#52 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:27

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 1 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน

มีการไม่เปิดเผยตัวด้วยหรือครับ เหมือนตำรวจแอบจับรถฝ่าไฟแดงใช่ปะ :lol:

แล้วทำไมหรอครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:57

การอยู่ในสังคมหมู่มาก ต้องรู้จักยับยั้งและอดกลั้นครับ

ประเทศนี้มันแตกแยกก็เพราะเสื้อเหลืองของสนธิ และ เสื้อแดงของทักษิณนี่แหละ

คนที่กลางๆไม่มีสีเค้าเดือดร้อนก็เพระคน 2 พวกนี้แหละ

ผมขอพูดแบบตรงไปตรงมานะ
ปชป.ก็มีพวก "สายล่อฟ้า"ออกมาชุมนุมไล่รัฐบาลนี้
ตอนที่หมอตุลย์อยู่แยกการเรือนถูกตำรวจล้อมไว้
ก็ได้พวกพันธมิตรนำโดยอมร อมรรัตนานนท์มาช่วยแก้ไขไว้
จนปิดแยกการเรือนไว้ได้เหมือนเดิม
รายละเอียดผมอ่่านจากเฟสของศิริโชค

เรื่องอย่างนี้ลืมไปแล้วหรือครับ

อย่าทวงบุญคุณ

ส่วนที่ท่านฟาเธอร์กล่าวหาว่าที่บอร์ดนี้ไม่คุยด้วยหลักฐาน
ก็อยากเรียนถามว่า ที่แพร่ดกล่าวหามาร์คสาดเสียเทเสียว่าขายชาติ ยกแผ่นดินให้เขมร จับมือกับทักษิณซูเอี๋ยกัน ฯลฯ
แพร่ดมีหลักฐานไหมครับ? หรือแพร่ดแค่จำขี้ปากแกนนำเหลืองมาด่าต่อ?
gladiator 1.jpg

#54 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:46

แพรด เอ๋ย สนธิ มันมีดีตรงไหนวะ คนขี้โกงมันมีความดีด้วยเหรอ

มันโกงไงครับ แค่อยากเห็น ผมชอบดูหลักฐาน พูดลอยๆไม่ทำให้ใครเชื่อได้หรอกครับ
ผมมีข้อสงสัยอย่างนึง ตอนฮุนเซ็นออกมาแฉว่า

เทพเทือกและประวิตรไปกินข้าวบ้านฮุนเซ็นตอนเป็นรองนายกฯและคุยเรื่อง
แบ่งผลประโยชน์ในอ่าวไทย เทพเทือกเถียงไม่ออก ยอมรับว่าประวิตรเอาแผนที่ไปคุยกันจริง
หลังจากนั้นทำไมเงียบไปครับ ไม่เห็นข่าวอีกเลย
เวบนี้มีคุยเรื่องนี้กันบ้างไม๊

ไม่โกงไหงโดนไป 85 ปีล่ะครับ :o :o :o

ตัดสินคุก 85 ปี"สนธิ ลิ้มทองกุล" ผิดกม.หลักทรัพย์ รับรองเอกสารเท็จ ไม่รอลงอาญา ประกันตัวสู้อุทธรณ์

เมื่อวันที่ 28 กุมภาพันธ์ ศาลอาญา ถนนรัชดาภิเษก มีคำพิพากษาจำคุกนายสนธิ ลิ้มทองกุล จำเลย เป็นเวลา 20 ปี ฐานผิดพระราชบัญญัติหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ฯ กรณีรับรองเอกสารในฐานะกรรมการบริษัทอันเป็นเท็จเพื่อให้บริษัทที่ตัวเองถือ หุ้นอยู่ไปกู้เงินกับธนาคารกรุงไทยฯ จำนวน 1,078 ล้านบาท โดยศาลลงโทษจำคุกรวม 17 กระทง กระทงละ 5 ปี รวมจำคุก 85 ปี แต่จำเลยให้การรับสารภาพลดโทษให้กึ่งหนึ่ง เหลือจำคุก 42 ปี 6 เดือน แต่ตามกฎหมายลงโทษสูงสุดได้ไม่เกิน 20 ปี โดยคดีนี้ศาลไม่รอลงอาญา

ทั้งนี้เมื่อเวลา 14.00 น. ที่ห้องพิจารณาคดี 906 ศาลอาญา ถนนรัชดาภิเษก ศาลอ่านคำพิพากษาในคดีหมายเลขดำ อ.1036/2552 ที่พนักงานอัยการฝ่ายคดีเศรษฐกิจและทรัพยากร 1 เป็นโจทก์ฟ้อง นายสนธิ ลิ้มทองกุล ผู้ก่อตั้งหนังสือพิมพ์ในเครือผู้จัดการ และแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย นายสุรเดช มุขยางกูร อดีตกรรมการบริษัท แมเนเจอร์ มีเดีย กรุ๊ป จำกัด (มหาชน)น.ส.เสาวลักษณ์ ธีรานุจรรยงค์ อดีตผู้บริหารแผนฟื้นฟู บมจ. แมเนเจอร์ฯ และน.ส.วยุพิน จันทนา อดีตกรรมการกรรมการ บมจ. แมเนเจอร์ฯ เป็นจำเลยที่ 1-4 ในความผิดตาม พ.ร.บ.หลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ พ.ศ.2535 มาตรา 307, 311, 312 (1) (2) (3) , 313

ตามฟ้องโจทก์สรุปว่า เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2539 - วันที่ 31 มีนาคม 2540 จำเลยทั้ง 4 ซึ่งเป็นกรรมการบริษัท แมเนเจอร์ มีเดีย กรุ๊ป จำกัด (มหาชน)
-ได้ร่วมทำสำเนารายงานการประชุมของกรรมการบริษัทที่เป็นเท็จว่ามีมติให้ บริษัท เป็นผู้ค้ำประกันเงินกู้ให้กับบริษัท เดอะ เอ็มกรุ๊ป จำกัด (มหาชน) ที่จำเลยที่ 1 เป็นผู้ถือหุ้น กับธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน) รวม 6 ครั้ง จำนวน 1,078 ล้านบาท โดยจำเลยที่ 1 และ 3 ไม่ได้ขออนุมัติจากมติที่ประชุมกรรมการบริษัท

-และเมื่อวันที่ 30 เมษายน 2539 – 18 พฤศจิกายน 2541 จำเลยทั้งยังร่วมกันยอมให้มีการเปลี่ยนแปลงตัดทอนทำบัญชีไม่ตรงกับความเป็น จริง

-และจำเลยทั้ง 4 ยังไม่ได้นำภาระการค้ำประกันเงินกู้ดังกล่าวซึ่งถือเป็นรายการที่ทำให้ราย ได้ของ บมจ.แมเนเจอร์ฯ เปลี่ยนแปลงผิดปกติ ซึ่งต้องแสดงรายการไว้ในงบการเงินประจำปี 2539-2541 และจะต้องนำส่งให้ตลาดหลักทรัพย์ และสำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ (กลต.) เพื่อลวงให้ผู้ถือหุ้นของ บมจ.แมเนเจอร์ฯ ขาดประโยชน์ที่ควรจะได้รับ รวมทั้งเป็นการลวงให้นักลงทุนในตลาดหลักทรัพย์ ไม่ได้รับรู้ถึงการค้ำประกันหนี้ดังกล่าว

เหตุเกิดที่แขวงคลองเตยเหนือ เขตวัฒนา และแขวงชนะสงคราม เขตพระนคร กทม. เกี่ยวพันกัน ในชั้นพิจารณาจำเลยทั้ง 4 ให้การรับสารภาพ

ศาลพิเคราะห์และมีคำพิพากษาใจความว่าจำเลยที่ 1 และ 3 มีความผิดฐานร่วมกันกระทำผิดต่อหน้าที่โดยทุจริตเป็นเหตุให้บริษัทเสียหาย โดยร่วมกันกระทำการแสวงหาประโยชน์ที่มิควรได้ , ร่วมกันไม่ลงข้อความสำคัญในบัญชีหรือเอกสารของบริษัท และร่วมกันทำบัญชีไม่ครบถ้วนไม่เป็นปัจจุบัน ไม่ตรงต่อความเป็นจริงเพื่อลวงให้บริษัท และผู้ถือหุ้นขาดประโยชน์ การกระทำของจำเลยที่ 1และ 3 เป็นความผิดหลายกรรมต่างกัน ให้ลงโทษทุกกรรม ตาม พ.ร.บ.หลักทรัพย์ฯ และ ประมวลกฎหมายอาญา 83,91 รวมจำคุก 17 กระทงละ 5 ปี รวมจำคุกจำเลยที่ 1 และ 3 เป็นเวลา 85 ปี

นอกจากนี้ศาลยังให้นับโทษจำเลยที่ 1 ต่อจากคดีหมายเลขแดง อ.5068/2550 คดีหมิ่นประมาท พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ศาลอาญาพิพากษาลงโทษจำคุก 3 ปี คดีหมายเลขแดง อ.1241/2550 ที่หมิ่นประมาทนายภูมิธรรม เวชชยชัย อดีตกรรมการบริหารพรรคไทยรักไทย และอดีตรองเลขาธิการพรรคไทยรักไทย ที่ศาลพิพากษาลงโทษจำคุก 6 เดือน และคดีหมายเลขแดง อ.3356/2552 ที่หมิ่นประมาท นายนพดล ปัทมะ อดีต รมว.ต่างประเทศ ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย พ.ต.ท.ทักษิณ ที่ศาลพิพากษาจำคุก 6 เดือน

จากนั้นเจ้าหน้าที่ได้คุมตัวนายสนธิ ไปไว้ที่ห้องพักจำเลย ทนายความนายสนธิ ยื่นคำร้องพร้อมหลักทรัพย์ เป็นกรมธรรม์ประกันอิสรภาพ มูลค่า 10 ล้านบาท เพื่อขอปล่อยตัวชั่วคราว ต่อมาศาลพิจารณาแล้วให้ประกันตัว

สงสัยตรงที่ขีดเส้นใต้ไหมครับ
งานนี้สนธิรับเงินแม้วมาแล้วยังหมิ่นประมาทแม้วอีกหรือครับ
แม้วมันคงโง่มากนะครับ
คุณว่าไม๊ :lol:

เปิดคำพิพากษาจำคุก"สนธิ ลิ้มทองกุล" เหตุใดไม่ให้รอการลงโทษ

ในชั้นพิจารณาจำเลยทั้ง 4 ให้การรับสารภาพ

พิพากษาว่าจำเลยที่ 1 และ 3 มีความผิดฐานร่วมกันกระทำผิดต่อหน้าที่โดยทุจริตเป็นเหตุให้บริษัทเสียหาย โดยร่วมกันกระทำการแสวงหาประโยชน์ที่มิควรได้ , ร่วมกันไม่ลงข้อความสำคัญในบัญชีหรือเอกสารของบริษัท และร่วมกันทำบัญชีไม่ครบถ้วนไม่เป็นปัจจุบัน ไม่ตรงต่อความเป็นจริงเพื่อลวงให้บริษัท และผู้ถือหุ้นขาดประโยชน์ การกระทำของจำเลยที่ 1และ 3 เป็นความผิดหลายกรรมต่างกัน ให้ลงโทษทุกกรรม ตาม พ.ร.บ.หลักทรัพย์ฯ และ ประมวลกฎหมายอาญา 83,91 รวมจำคุก 17 กระทงละ 5 ปี รวมจำคุกจำเลยที่ 1 และ 3 เป็นเวลา 85 ปี ส่วนจำเลยที่ 2 ลงโทษจำคุก 5 ปี จำเลยที่ 4 กระทำความผิดรวม 13 กระทง ลงโทษกระทงละ 5 ปี รวมจำคุกจำเลยที่ 4 เป็นเวลา 65 ปี

ผมอ่านแล้วไม่สงสัยครับ เขาทำผิดกฎหมายตลาดหลักทรัพย์ฯ เพราะเขาบริษัทเขาจดทะเบียนอยู่

และเมื่อมีผลประโยขน์เข้ามาเกี่ยวข้อง จึงมีกฎหมายอาญามาเกี่ยวข้องด้วย

แต่จุดหลักที่ผมจะชี้คือ

-เขาเป็นนักการเมืองเหมือนเทพเทือกของปชป.หรือเปล่าในเวลานั้น
ถ้าไม่ใช่ เขาเกี่ยวอะไรกับผมหรือคุณในเวลานั้นครับ ตอนนั้นคุณเกิดหรือยังอะ

-ผลประโยชน์ที่เขาได้มาเป็นของธนาคารที่เขาไปขอกู้ เมื่อขอกู้ อย่างไรเสียก็ต้องคืน ไม่คืนก็โดนฟ้อง
แต่ผลประโยชน์ในอ่าวไทยเป็นของคนไทยทั้งชาติ เข้าปากหมาแล้วจะเอาคืนยังไงครับ

แล้วข้างล่างนี่ตอบไม่ได้หรือครับ แบ่งเป็นข้อๆให้ตอบเลยละกัน

ผมมีข้อสงสัยอย่างนึง ตอนฮุนเซ็นออกมาแฉว่า

-เทพเทือกและประวิตรไปกินข้าวบ้านฮุนเซ็นตอนเป็นรองนายกฯและคุยเรื่อง
แบ่งผลประโยชน์ในอ่าวไทย เทพเทือกเถียงไม่ออก ยอมรับว่าประวิตรเอาแผนที่ไปคุยกันจริง
หลังจากนั้นทำไมเงียบไปครับ ไม่เห็นข่าวอีกเลย
เรื่องนี้จะเถึยงไหม เพระเป็นข่าวเห็นกันทั้งประเทศ ถ้าไม่ได้ก็อย่าแถนะครับ ผมรำคาญ

-เวบนี้มีคุยเรื่องนี้กันบ้างไม๊

แค่นี้แหละ
Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#55 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:55

เหอ เหอ เหอ ขออภัย น้า father ด้วย เมื่อคืน โพสต์แล้วนอนเรย
อ่านของน้าตอนเช้า 55555555555555

คำแย้งข้องน้า น่ะ ตอบได้ทุกข้อแหละ แต่ยังไม่ตอบหรอก อยากขอดูน้าไปก่อน
ว่าน้ามาแนวไหน แต่ใจอยากให้น้ามาแนว Phat 21 จะได้เคลียร์เรื่องพันธมิตร
เพราะเคลียร์กับเจ้า Phat21 นี่ปวดกระโหลก มันพูดไม่ค่อยรู้เรื่อง 55555555
ดูแล้วน้าน่าจะพูดรู้เรื่องดีกว่าเยอะ

น้าพูดตรงไปตรงมาก็ดีแล้วฮ๊าบ ในบอร์ดนี้เขาก็ตรงไปตรงมา ส่วนก๊วนอะไรที่น้าว่าน่ะ
มันมีทุกบอร์ดแหละน้า แต่บอร์ดนี้อาจแตกต่างบ้างตรง มีชง มีตบ แถมกระทืบซ้ำอีก
ต่างหาก (แหะ ย้อเย่นน่ะ) น้าอย่าไปกลัวพวกมากลากไปเล้ย ถ้ามันไม่มีเหตุผลไม่มี
หลักฐานอะไร ลากยังไงมันก็ไม่ไปหรอก พวกมากลากไปเขาสงวนสิทธิ์ใช้ในสภาเท่านั้น
55555555555555555

อ้อ สงสัยที่น้าโพสต์ไว้อยู่ท่อนนึง อธิบายหน่อยดิ "ผมว่าใกล้เคียงสมุนแดงแฮะ เหมือนตรงไหน"
ไอ้ตรงนี้มันแปลว่าไรอ่ะ น้า 55555555555555555

ยินดีต้อนรับนะ น้า father

ผมว่าคุณตอบไม่ได้หรอกครับ ถ้าได้คุณคงตอบมาแล้ว

ผมก็เห็นหลายคนในนี้แถข้างๆคูๆเยอะแยะครับ
พวกมาลากไปมีได้ทุกที่ ผมลองอ่านดูกระทู้อื่นๆดุแล้ว

เหมือนตรงไหน แล้วตามด้วยตัวอย่างที่เหมือนไงครับ

ขอบคุณมากครับที่ให้การต้อนรับผม ถ้าอยู่ๆไป คุณอาจเปลี่ยนใจก็ได้ :rolleyes:
Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#56 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:02

ผมอ่านแล้วไม่สงสัยครับ เขาทำผิดกฎหมายตลาดหลักทรัพย์ฯ เพราะเขาบริษัทเขาจดทะเบียนอยู่

และเมื่อมีผลประโยขน์เข้ามาเกี่ยวข้อง จึงมีกฎหมายอาญามาเกี่ยวข้องด้วย

-เขาเป็นนักการเมืองเหมือนเทพเทือกของปชป.หรือเปล่าในเวลานั้น
ถ้าไม่ใช่ เขาเกี่ยวอะไรกับผมหรือคุณในเวลานั้นครับ ตอนนั้นคุณเกิดหรือยังอะ

-ผลประโยชน์ที่เขาได้มาเป็นของธนาคารที่เขาไปขอกู้ เมื่อขอกู้ อย่างไรเสียก็ต้องคืน ไม่คืนก็โดนฟ้อง
แต่ผลประโยชน์ในอ่าวไทยเป็นของคนไทยทั้งชาติ เข้าปากหมาแล้วจะเอาคืนยังไงครับ

แล้วข้างล่างนี่ตอบไม่ได้หรือครับ แบ่งเป็นข้อๆให้ตอบเลยละกัน

-เทพเทือกและประวิตรไปกินข้าวบ้านฮุนเซ็นตอนเป็นรองนายกฯและคุยเรื่อง
เรื่องนี้จะเถึยงไหม เพระเป็นข่าวเห็นกันทั้งประเทศ ถ้าไม่ได้ก็อย่าแถนะครับ ผมรำคาญ

-เวบนี้มีคุยเรื่องนี้กันบ้างไม๊

แค่นี้แหละ

ตอนนั้นเกิดยังไม่รู้แต่มีสิทธิเลือกตั้งก็แล้วกัน

เวลานั้นถึงไม่ใช่นักการเมือง แต่เวลานี้คือแกนนำม็อบไม่ใช่รึ คุณยังยอมรับให้เป็นแกนนำอยู่ใช่ไหมครับ เพราะแป๊ะกู้ส้วมให้ประโยชน์แก่ม็อบใช่ไหมครับถึงยอมรับกันได้

ผลประโยชน์ของอ่าวไทย ลองเสนอวิธียึดคืนโดยที่ไม่ทำให้ประเทศเสียหายในสายตาของต่างชาติหน่อยสิครับ แล้วใครเป็นคนส่งเข้าปากหมาของหลักฐานแสดงหน่อยครับ

เทพเทือกและประวิตรไปกินข้าวบ้านฮุนเซ็นตอนเป็นรองนายกฯและคุยเรื่องแบ่งผลประโยชน์ในอ่าวไทย ขอหลักฐานเรื่องคุยหน่อยครับ ที่คุยใครพูดอะไร อย่างไร มีหลักฐานไหมครับ
ประวิตรเอาแผนที่ไปคุยกันจริง คุยอย่างไร แผนที่อะไร มีหลักฐานไหมครับเอามาแสดงหน่อยครับ

แป๊ะโกงยังไงผมเอาหลักฐานมาแล้ว ที่นี้ตาคุณเอาหลักฐานว่าเมพเมือกคุยอะไรอย่างไรมาแสดงบ้าง

Edited by Solidus, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:03.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#57 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:10

การอยู่ในสังคมหมู่มาก ต้องรู้จักยับยั้งและอดกลั้นครับ

ประเทศนี้มันแตกแยกก็เพราะเสื้อเหลืองของสนธิ และ เสื้อแดงของทักษิณนี่แหละ

คนที่กลางๆไม่มีสีเค้าเดือดร้อนก็เพระคน 2 พวกนี้แหละ

ผมขอพูดแบบตรงไปตรงมานะ
ปชป.ก็มีพวก "สายล่อฟ้า"ออกมาชุมนุมไล่รัฐบาลนี้
ตอนที่หมอตุลย์อยู่แยกการเรือนถูกตำรวจล้อมไว้
ก็ได้พวกพันธมิตรนำโดยอมร อมรรัตนานนท์มาช่วยแก้ไขไว้
จนปิดแยกการเรือนไว้ได้เหมือนเดิม
รายละเอียดผมอ่่านจากเฟสของศิริโชค

เรื่องอย่างนี้ลืมไปแล้วหรือครับ

อย่าทวงบุญคุณ

ส่วนที่ท่านฟาเธอร์กล่าวหาว่าที่บอร์ดนี้ไม่คุยด้วยหลักฐาน
ก็อยากเรียนถามว่า ที่แพร่ดกล่าวหามาร์คสาดเสียเทเสียว่าขายชาติ ยกแผ่นดินให้เขมร จับมือกับทักษิณซูเอี๋ยกัน ฯลฯ
แพร่ดมีหลักฐานไหมครับ? หรือแพร่ดแค่จำขี้ปากแกนนำเหลืองมาด่าต่อ?

ใครทวงบุญคุณครับ คนที่เชียร์ปชป.เป็นคนพิมพ์เข้าไปคุยในเฟสของศิริโชค
เมื่อผมเห็นว่า มุมมองของเรพที่ผมอ้างถึงยังไม่กว้างพอ ผมก้เลยบอกให้เขาทราบ
ก็แค่นั้น
และการที่มีใครมาช่วยเหลือเรา แม้เรามองเขาเป็นศัตรู แต่ส่วนนี้ถ้าเป็นคนที่มีคุณธรรมในจิตใจก็ต้องไม่ลืมบุญคุณ
ผมพูดผิดตรงไหนไม๊

ส่วนเรื่องข้อมูลของสมาชิดแพร่ด คุณอย่าเพิ่งเอามาคุยกับผม เอาเป็นว่า ถึงเขาจะมุทะลุ แต่ต้องยอมรับว่า
ใจสู้ใช้ได้ แม้ข้อมูลจะไม่แน่น แต่ถือว่าดีมากแล้วในสถานการณ์ที่ถูกรุมอย่างนี้ ท่าทางเขาจะเป็นเด็กนะครับ
แต่พวกที่รุมเขาน่าจะมีหัวหงอกหลายคนด้วยหละ

#58 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:14

เห็นข่างเรื่องนี้แวบๆ เอามาให้อ่านครับ เผื่อเป็นประโยชน์ครับ ท่าน fither

ฮุนเซน แฉ สัมพันธ์กับรัฐบาลอภิสิทธิ์ สุดแย่

รายงานข่าวแจ้งว่า จากกรณีที่กลุ่ม นปช. เดินทางไปเยือนประเทศกัมพูชา และเดินทางเข้าพบ พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตรและสมเด็จฮุนเซน นายกรัฐมนตรีกัมพูชา ซึ่ง สมเด็จฮุนเซน ได้พูดคุยกับกลุ่มแกนนำที่เดินทางไป โดยระบุว่า พรรคเพื่อไทยมีความจริงใจกับประเทศเพื่อนบ้าน และเชื่อว่า การกลับมาเป็นรัฐบาลของพรรคเพื่อไทย สถานการณ์ไทย-กัมพูชา จะกลับมาเหมือนเดิม

โดย ในสมัยรัฐบาลชุดที่แล้ว ที่มีนายกษิต ภิรมย์ เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศ ถือว่า ความสัมพันธ์ย่ำแย่สุด ๆ คนกัมพูชาเองก็รู้สึกแย่ ซึ่งการที่พรรคเพื่อไทยได้กลับมาเป็นรัฐบาล น่าจะทำให้ความสัมพันธ์ระหว่างทั้งสองประเทศดีขึ้น และสมเด็จฮุนเซ็นยังมั่นใจว่า ความสัมพันธิระหว่างไทยกับ ลาว พม่า และเวียดนาม ก็จะกลับมาเหมือนเดิมในไม่ช้า

นอกจากนี้ สมเด็จฮุนเซน กล่าวถึงช่วงที่ นายสุเทพ เทือกสุบรรณ รองนายกรัฐมนตรี และพล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหมในขณะนั้น เดินทางมาพบตนที่บ้าน โดยไม่ได้นัดหมายอย่างเป็นทางการ ซึ่งตอนแรกก็คุยเรื่องทั่วไป ต่อมานายสุเทพ ก็ได้นำแผนที่ ที่เป็นพื้นที่ทับซ้อนขึ้นและพูดคุยเรื่องดังกล่าว โดยบอกว่า นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกฯ ให้มาคุย และต้องการให้เรื่องนี้จบในรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ แต่สมเด็จฮุนเซนปฎิเสธที่จะคุย จึงโยนเรื่องนี้ให้กับนายซก อาน รองนายกรัฐมนตรีกัมพูชา

ทั้งนี้สมเด็จฮุนเซนได้กล่าวถึงสาเหตุที่ ไม่คุยเรื่องพื้นทีทับซ้อนด้วยตนเองเพราะมองว่า การคุยเป็นแบบนี้เป็นเรื่องไม่ชอบมาพากล และท่านเป็นนายกรัฐมนตรี เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องระดับประเทศ ต้องคุยกับนายกรัฐมนตรีเท่านั้น เพราะการเจรจาเรื่องดังกล่าว สมัยรัฐบาลพ.ต.ท.ทักษิณ จะเป็นการหารืออย่างเป็นทางการ และมีการบันทึกทุกอย่างไว้ชัดเจน ไม่ทำเหมือนมีลับลมคมใน

http://news.mthai.com/politics-news/131590.html

--------------------------------

เทือกท้า! ยกผลประโยชน์ให้มูลนิธิ ถ้าจับได้ตั้งบ.พลังงาน

"สุเทพ" ท้า! ถ้าจับได้ว่าเปิด บ.พลังงาน เพื่อหวังทำธุรกิจในอ่าวไทยจริง ก็ขอยกผลประโยชน์ทั้งหมดให้"มูลนิธิ"ยัน ไม่เคยมีการตั้งบริษัทพลังงานอย่างที่เป็นข่าวก่อนหน้า หากสามารถหาข้อมูล ไม่จำเป็นถึงกับมีหลักฐานว่ามีการจดทะเบียนตั้งบริษัทพลังงาน ก็พร้อมยกบริษัทที่ว่านั่นให้ทันที..

เมื่อวันที่ 2 ก.ย. นายสุเทพ เทือกสุบรรณ ส.ส.สุราษฎร์ธานี พรรคประชาธิปัตย์ อดีตรองนายกรัฐมนตรีด้านความมั่นคง กล่าวเปิดใจกับทีมข่าว"ไทยรัฐออนไลน์" เกี่ยวกับข้อกล่าวหาว่ามีการตั้งบริษัททำธุรกิจด้านพลังงานร่วมกับ พล.อ. ประวิตร วงค์สุวรรณ อดีต รมว.กลาโหม เพืื่อเตรียมรองรับผลประโยชน์ น้ำมันกับก๊าซธรรมชาติในพื้นที่อ่าวไทย แถมด้วยมีข่าวการเดินทางไปเจรจาแบบลับๆกับเพื่อนบ้านอย่างกัมพูชาหลังพ้นจาก ตำแหน่งรองนายกฯความมั่นคงแล้วว่า ไม่เคยมีการตั้งบริษัทพลังงานอย่างที่เป็นข่าวก่อนหน้า พร้อมท้าหากสามารถหาข้อมูล ไม่จำเป็นถึงกับมีหลักฐานว่า มีการจดทะเบียนตั้งบริษัทพลังงาน ตนเองก็พร้อมยกบริษัทพลังงานที่ว่านั้นให้กับมูลนิธิไทยรัฐทันที

"ส่วน ตัวยอมรับมีอาชีพอีกอย่าง คือ ทำสวนยาง สวนปาล์ม และเลี้ยงกุ้งบ้างเท่านั้น แต่ไม่มีการทำธุรกิจด้านพลังงาน ส่วนที่ พล.อ.ประวิตร วงค์สุวรรณ อดีตรมว.กลาโหม พี่ใหญ่บูรพาพยัคฆ์ที่บินไปกับตนด้วย ก็เพื่อไปเจรจาให้ปล่อยตัวนักโทษชาวไทยมุสลิม ที่ทางกัมพูชาจับตัวไปเท่านั้น ไม่ได้มีการร่วมก่อตั้งบริษัทด้านพลังงานแต่อย่างใด" นายสุเทพกล่าว...

ส่วน กรณีที่มีความพยายามจากรัฐบาลชุดปัจจุบันที่พยายามเชื่อมโยงและเปิดประเด็น ว่า มีการบินไปเจรจาลับเรื่องธุรกิจด้านพลังงานที่ประเทศกัมพูชานั้น นายสุเทพระบุว่า ไม่อยากทะเลาะด้วย ช่วงนี้ไม่ได้คิดว่าจะเป็นช่วงที่ทะเลาะด้วย ยืนยัน ไม่ได้เดินทางไปเจรจาธุรกิจพลังงาน แต่ พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรีเคยเดินทางไป ความจริงที่เดินทางไป เพราะมีตำแหน่งหน้าที่ เนื่องจากนายกรัฐมนตรี และคณะครม.ในขณะนั้น มีมติให้ไปเป็นตัวแทนเจรจากับกัมพูชา เพราะหากจำกันได้ตั้งแต่การประชุมอาเซียนซัมมิท สมเด็จฮุนเซน นายกรัฐมนตรี ที่ตอนแรกประกาศไม่เดินทางมาประเทศไทย เพราะช่วงนั้นไทยกับเขมรมีปัญหากระทบกระทั่งกัน ซึ่งนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรีในขณะนั้นก็ได้มอบหมายให้ตนเองเป็นผู้ดำเนินการพูดคุยและเจรจา จนนายกรัฐมนตรีกัมพูชากลับมาตอบรับมาร่วมประชุมกับไทยในที่สุด ซึ่งจำได้ว่า นายอภิสิทธิ์ยังได้ฝากให้ตนดูแลเรื่องนี้ ถ้าสมเด็จฮุนเซนเดินทางมาไทยตามคำเชิญจริง

ขณะ ที่การกระทำดังกล่าวของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ที่กล่าวหาว่า บินไปเจรจาลับกับกัมพูชา จนไปถึงกรณีที่นายสุรพงษ์ โตวิจักษ์ชัยกุล รมว.ต่างประเทศ เตรียมไปหาข้อมูลการเจรจาลับกับกัมพูชา ในวันที่ 14 ก.ย. ที่จะถึงนี้นั้น นายสุเทพ กล่าวอีกว่า ไม่เป็นไรและก็ไม่ติดใจ ให้เค้า (หมายถึงนายสุรพงษ์และรัฐบาลเพื่อไทย )ทำไป เพราะมั่นใจว่าได้เรียนข้อเท็จจริงกับทางสื่อมวลชนไปทั้งหมดแล้ว "ผมรู้สันดานคนพวกนี้ เค้าต้องการดิสเครติตพวกผม เพื่อกลบเกลี่อนความผิดเรื่องของตัวเองที่ทำไว้ ก็จะรอดูว่าจะเล่นเกมอะไรอีก ให้ทำไปให้สุดก่อน แล้วจึงจะออกมาตอบโต้ เพราะเรื่องทั้งหมดยืนยันว่าไม่เป็นความจริง

"ย้อนมาช่วงที่ ตนเดินทางไปพบกับสมเด็จฮุนเซน นายกรัฐมนตรีกัมพูชานั้น ก็ไปกับพล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ รมว.กลาโหม ในขณะนั้น เนื่องจากนายอภิสิทธิ์ ขอให้ตนเดินทางไปเพื่อเจรจาใน 3 เรื่อง เพราะทางกัมพูชา เกิดเบี้ยวไทยของเรา ทั้งที่ได้มีการตกลงกันแล้ว โดยเฉพาะ กรณีขอให้กัมพูชาปล่อยตัวนักโทษชาวไทยมุสลิม ที่จับตัวไปโดยไม่มีความผิด ส่วนอีกเรื่องจำไม่ได้ ยอมรับ ก็ไปแบบคุยนอกรอบ ไม่เป็นทางการ ก็มีการเลี้ยงกินข้าวกัน ก็สามารถตกลงกันได้"

"แล้ว ครั้งต่อมา ผมก็ไปร่วมงานเป็นตัวแทนรัฐบาลไทยไปเปิดถนนที่กัมพูชา โดยโครงการนี้ประเทศไทยเป็นผู้ช่วยเหลือให้งบประมาณในการก่อสร้างถนน ซึ่งสมเด็จฮุนเซนก็บอกว่า รัฐบาลกัมพูชา มอบหมายให้ นายซกอัน รองนายกรัฐมนตรีกัมพูชา เป็นคนเจรจาแทน จึงมีการนัดหารือกันระหว่าง 2 ฝ่าย ทั้งที่สิงคโปร์ ซึ่งได้ตอบปฏิเสธไป ขณะที่ฮ่องกง ก็ได้ไปพบหารือกัน ซึ่งนายซกอัน ระบุมาเองเลยว่าจะเจรจาเรื่องใด เรื่องไหนไม่เจรจา ซึ่งไม่ขอเจรจา กรณีขึ้นทะเบียนเขาพระวิหารเป็นมรดกโลกเพียงฝ่ายเดียว รวมไปถึงกรณีเขตแดน ที่ อ.เกาะกูด จ.ตราด เค้าขอให้เป็นเรื่องของกระทรวงการต่างประเทศเท่านั้น แต่จะขอเจรจาเฉพาะพื้นที่ในอ่าวไทย" อดีตรองนายกฯ กล่าว

นายสุ เทพ ยังกล่าวอีกว่า ตอนนั้นก็บอกไปว่า คงคุยเรื่องนี้ไม่ได้ เพราะไม่ใช่คนตัดสินใจคนเดียว คนไทยคงไม่ยอม แล้วก็ไม่มีสิทธิ์มาตกลงกันว่า ใครจะแบ่งกันกี่ % แล้วเราเองก็ต้องไปทำเรื่องขอความเห็นชอบกับรัฐสภาก่อน จึงสามารถมาเจรจาได้ เพราะไม่เช่นนั้นผิดกฎหมาย หากทางรัฐสภาไทยเห็นชอบและมีมติครม.ออกมา และแต่งตั้งให้ตนเองมาเป็นหัวหน้าคณะเจรจา จึงมาตกลงกันในกรอบกฎหมายที่รัฐสภาให้อำนาจมาได้ ขณะที่ทางรองนายกรัฐมนตรีกัมพูชา ระบุถึงขั้นว่า ขอแบ่งพื้นที่อ่าวไทยออกเป็นแบบตราหมากรุกแล้วให้จับสลาก ใครได้พื้นที่ไหนก็ทำไป แต่ทางเรายืนยันในจุดยืนเดิม ว่าทำไม่ได้ เพราะผิดกฎหมายไทย

แล้วส่วนตัวคิดเห็นอย่างไร ที่รัฐบาลชุดปัจจุบัน เหมือนพุ่งเป้าพยายามหาความผิด โดยมีการตั้งข้อสังเกตว่า ส่วนใหญ่จะเป็นคนที่เคยเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงใน ศอฉ. นายสุเทพ กล่าวต่อ ว่า คิดว่า พ.ต.ท.ทักษิณและกัมพูชาเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน แล้วก็เชื่อว่า พรรคเพื่อไทย พ.ต.ท.ทักษิณ และกัมพูชา ต้องการเล่นงานตน

"เมื่อ เค้าได้เป็นรัฐบาล ก็ต้องเล่นงานผม ก็จะไม่ขอทะเลาะด้วย และต้องอดทน ทั้งนี้ไม่กลัวเกมการดิสเครดิต ช่วงนี้จะขออยู่เฉยๆ รอดูไปก่อนว่า รัฐบาลชุดปัจจุบัน จะดำเนินการอย่างไรให้ถึงที่สุด แล้วจึงจะรับ รวมทั้งลงมือตอบโต้อย่างแน่นอน" นายสุเทพ กล่าว...

นี่ เป็นความในใจ ส่วนหนึ่งของชายที่ชื่อ สุเทพ เทือกสุบรรณ อดีตผู้จัดการรัฐบาล ปชป. ที่ตอนนี้ยอมผันตัวเองไปอยู่งานเบื้องหลังกับภารกิจเปิดโรงเรียนการเมือง เพื่อเป้าหมายสร้างมวลชนให้กับพรรค"พระแม่ธรณีบีบมวยผม" ข้อเท็จจริงจะเป็นอย่างไร กาลเวลาเท่านั้นจะเป็นเครื่องพิสูจน์...

http://www.fanthai.com/11991.html

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#59 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:29

แค่นี้แหละ

ตอนนั้นเกิดยังไม่รู้แต่มีสิทธิเลือกตั้งก็แล้วกัน

เวลานั้นถึงไม่ใช่นักการเมือง แต่เวลานี้คือแกนนำม็อบไม่ใช่รึ คุณยังยอมรับให้เป็นแกนนำอยู่ใช่ไหมครับ เพราะแป๊ะกู้ส้วมให้ประโยชน์แก่ม็อบใช่ไหมครับถึงยอมรับกันได้

ผลประโยชน์ของอ่าวไทย ลองเสนอวิธียึดคืนโดยที่ไม่ทำให้ประเทศเสียหายในสายตาของต่างชาติหน่อยสิครับ แล้วใครเป็นคนส่งเข้าปากหมาของหลักฐานแสดงหน่อยครับ

เทพเทือกและประวิตรไปกินข้าวบ้านฮุนเซ็นตอนเป็นรองนายกฯและคุยเรื่องแบ่งผลประโยชน์ในอ่าวไทย ขอหลักฐานเรื่องคุยหน่อยครับ ที่คุยใครพูดอะไร อย่างไร มีหลักฐานไหมครับ
ประวิตรเอาแผนที่ไปคุยกันจริง คุยอย่างไร แผนที่อะไร มีหลักฐานไหมครับเอามาแสดงหน่อยครับ

แป๊ะโกงยังไงผมเอาหลักฐานมาแล้ว ที่นี้ตาคุณเอาหลักฐานว่าเมพเมือกคุยอะไรอย่างไรมาแสดงบ้าง

ตอนที่เขาทำผิดปีอะไรครับ ตอนนั้นเขาเป็นแกนนำแล้วหรือ และตอนมาเป็นแกนนำ เขาได้ขอโทษเรื่องที่ทำผิดในอดีต
ตอนนั้นแกนนำและสส.ของปชป.ก็อยู่หลังเวทีร่วมชุมนุมอยู่
ไม่ทราบว่าคนเหล่านี้ได้พูดอะไรบ้างไหมครับ ถ้าพูด พูดอะไร
ผมไม่ได้ร่วมชุมนุมจึงไม่ทราบ

วิธียึดอย่ามาถามผม ไปถามคนที่มีหน้าที่ ต่อไปจะเป็นหลักฐาน คุณไปอ่านได้เลย
อ้อ,ต้นตอของหลักฐานอยู่ที่ฟิฟทีนมูฟ ผมบอกให้ก่อน จะได้ไม่ต้องมาถามผมอีก

“เทือก” จนมุม เจอฤทธิ์พระยาละแวก แฉสวมตอฮุบน้ำมันอ่าวไทย?!?
http://www.manager.c...D=9540000111413

เขมร แฉ “เทือก” ซุ่มถก “ซก อาน” เคลียร์พื้นที่ปิโตรเลียม
http://www.manager.c...D=9540000109680

“ฮุนเซน” ป้อง “แม้ว” ยัน “เทือก” ดอดคุยน้ำมันอ่าวไทยแต่ถูกปฏิเสธ
http://www.manager.c...D=9540000116679

"สมเด็จฮุนเซ็น" ตบหน้ามาร์คฉาดใหญ่แฉซ้ำ "ผู้นำเอกสารลับมาเจรจาคือสุเทพ เทือกสุบรรณและ ประวิตร วงศ์สุวรรณ"

http://www.go6tv.com...og-post_14.html

ฮุนเซน แฉ สุเทพ มากัมพูชาเจรจาลับ 3 ครั้ง

http://hilight.kapook.com/view/62737

“ปานเทพ” จับเงื่อนเวลาเชื่อเขมรแฉจริง - จี้ “เทือก” แจงข้อเท็จจริง
http://www.manager.c...D=9540000109742

เอาแค่นี้ละกัน

Edited by father, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:33.

#60 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:35

เห็นข่างเรื่องนี้แวบๆ เอามาให้อ่านครับ เผื่อเป็นประโยชน์ครับ ท่าน fither

ฮุนเซน แฉ สัมพันธ์กับรัฐบาลอภิสิทธิ์ สุดแย่

http://www.fanthai.com/11991.html

อ่านของผมสนุกกว่า เชื่อสิ

จะไปลองหาเวบป่าช้าที่คนที่นี่พูดถึง เผื่อจะมีอะไรแปลกใหม่ เปิดหูเปิดตา
คนฉลาดต้องหาความรู้ แล้วจะมาอ่านทีหลังนะ

Edited by father, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:38.

#61 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:40

แค่นี้แหละ

ตอนที่เขาทำผิดปีอะไรครับ ตอนนั้นเขาเป็นแกนนำแล้วหรือ และตอนมาเป็นแกนนำ เขาได้ขอโทษเรื่องที่ทำผิดในอดีต
ตอนนั้นแกนนำและสส.ของปชป.ก็อยู่หลังเวทีร่วมชุมนุมอยู่
ไม่ทราบว่าคนเหล่านี้ได้อะไรบ้างไหมครับ

วิธียึดอย่ามาถามผม ไปถามคนที่มีหน้าที่ ต่อไปจะเป็นหลักฐาน คุณไปอ่านได้เลย
อ้อ,ต้นตอของหลักฐานอยู่ที่ฟิฟทีนมูฟ ผมบอกให้ก่อน จะได้ไม่ต้องมาถามผมอีก

“เทือก” จนมุม เจอฤทธิ์พระยาละแวก แฉสวมตอฮุบน้ำมันอ่าวไทย?!?
http://www.manager.c...D=9540000111413

เขมร แฉ “เทือก” ซุ่มถก “ซก อาน” เคลียร์พื้นที่ปิโตรเลียม
http://www.manager.c...D=9540000109680

“ฮุนเซน” ป้อง “แม้ว” ยัน “เทือก” ดอดคุยน้ำมันอ่าวไทยแต่ถูกปฏิเสธ
http://www.manager.c...D=9540000116679

"สมเด็จฮุนเซ็น" ตบหน้ามาร์คฉาดใหญ่แฉซ้ำ "ผู้นำเอกสารลับมาเจรจาคือสุเทพ เทือกสุบรรณและ ประวิตร วงศ์สุวรรณ"

http://www.go6tv.com...og-post_14.html

ฮุนเซน แฉ สุเทพ มากัมพูชาเจรจาลับ 3 ครั้ง

http://hilight.kapook.com/view/62737

“ปานเทพ” จับเงื่อนเวลาเชื่อเขมรแฉจริง - จี้ “เทือก” แจงข้อเท็จจริง
http://www.manager.c...D=9540000109742

สรุปคือถ้าขอโทษเรื่องในอดีตก็จบสำหรับม็อบกู้ส้วมใช่ไหมครับ ไม่ว่าในอดีตเขาจะเคยโกงใครมาก่อนถ้าให้ประโยชน์แก่ม็อบกู้ส้วม สาวกก็พร้อมยอมรับได้
แต่ถ้าใครที่ไม่ให้ประโยชน์แก่ม็อบกู้ส้วม ก็จะไม่ยอมรับเด็ดขาด แม้ไอ้เรื่องที่โกงจะยังเป็นแค่ข้อกล่าวหาก็ตาม แถมยังอ้างจากเขมรผ่ายเดียวอีกต่างหาก
:lol: :lol: :lol:
แปะลิงค์ซะเยอะแล้วตอบคำถามผมได้ไหมล่ะครับว่าเนื้อหาที่คุยนะมีอะไรบ้าง
ขอหลักฐานเรื่องคุยหน่อยครับ ที่คุยใครพูดอะไร อย่างไร มีหลักฐานไหมครับ
แจงมาเลยครับ หรือว่าจะมีแต่ลมปากเขมรกัน แต่ลมปากเขมรนี่น่าเชื่อถือสำหรับม็อบกู้ส้วมด้วยนะเนี่ย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#62 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:56

คาดอยู่แล้วว่าคุณไม่อ่านตามลิ้งค์ เลยเอามาแปะเป็นตัวอย่าง
อ่านนะครับ ผมขอร้อง จะได้ไม่ต้องถาม
ฮวยเซงป้องเพื่อนเหลี่ยม จัดหนักจรกา-มาร์คดอดเจรจาลับน้ำมัน

โพสต์เมื่อ 13 September 2011 - 15:17 น. โดย n/e
http://www.15thmove....ecret-oil-deal/

ฟิฟทีนมูฟ – ฮุน เซน ป้องเพื่อนรักหน้าเหลี่ยม บอกไม่มีหน้าที่เจรจาผลประโยชน์ระหว่างสองประเทศ เป็นหน้าที่ของรัฐบาล จัดหนักสุเทพ-อภิสิทธิ์ เปิดหมดเจรจาลับน้ำมันเริ่มที่บ้านพักตาเคมา จ.กัณดาล ใครหอบเอกสารแผนที่บล็อคน้ำมันไปหาที่บ้าน ใครได้รู้ได้เห็นบ้าง บอกอภิสิทธิ์ไม่รู้เรื่องก็อย่าพูดหรือว่าต้องให้สอนซ้ำอีก ยุใช้มาตรา ๑๙๐ ตรวจสอบเจรจาลับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ASTVผู้จัดการสุดสัปดาห์ - ใน ที่สุดข้อสงสัยเรื่อง “นายสุเทพ เทือกสุบรรณ” อดีตรองนายกรัฐมนตรีฝ่ายความมั่นคง แห่งรัฐบาลพรรคประชาธิปัตย์ ปฏิบัติการ “สวมตอ” ต่อจาก “นช.ทักษิณ ชินวัตร” ในการฮุบสมบัติก้อนมหึมา ซึ่งก็คือ พลังงานและก๊าซในอ่าวไทย ก็เป็นที่กระจ่างแจ้งในหัวใจของประชาชนคนไทยผู้รักชาติและบรรดาแมลงสาบผู้ ยังหลงงมงายอยู่กับมายาภาพของพรรคการเมืองค่ายแม่พระธรณีบีบมวยผมเสียที

เมื่อ “นายฮุนเซน” นายกรัฐมนตรีแห่งกัมพูชา ทอดไมตรีให้แก่รัฐบาล “นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร” แห่งพรรคเพื่อไทยด้วยการสวมบท “พระยาละแวกปี 2011” เปิดข้อมูลลับในการเจรจานอกรอบระหว่างนายฮุนเซนกับนายสุเทพเกี่ยวกับผล ประโยชน์พลังงานในพื้นที่ทับซ้อนระหว่างทั้งสองประเทศในอ่าวไทย

งานนี้ เรียกได้ว่า แทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจ ชนิดที่ไม่ต้อง ซ.ต.พ.หรือซึ่งต้องพิสูจน์อะไรอีกต่อไป

ทั้งนี้ เว็บไซต์ฟิฟทีนมูฟ ได้เผยแพร่แถลงการณ์ขององค์การปิโตรเลียมแห่งชาติกัมพูชาภายในการกำกับของ นายซก อาน รองนายกรัฐมนตรี ลงวันที่ 30 สิงหาคม 2554 โดยเนื้อหาสำคัญในแถลงการณ์ดังกล่าวระบุชัดเจนว่า “องค์การปิโตรเลียมแห่งชาติกัมพูชา ภายใต้การแนะนำของรัฐบาลกัมพูชา มีความตั้งใจอย่างยิ่งที่จะแสวงหาหนทางสลายความขัดแย้งให้มีความเท่าเทียม และโปร่งใส บนพื้นที่อ้างสิทธิ์ทับซ้อนทางทะเล รัฐบาลกัมพูชา และรัฐบาลของราชอาณาจักรไทย ได้ลงนามบันทึกความเข้าใจฯ (MOU) เมื่อเดือนมิถุนายน พ.ศ. 2544 เกี่ยวกับพื้นที่อ้างสิทธิ์ทับซ้อนทางทะเล ซึ่งบันทึกความเข้าใจฯ นี้ ได้แจกแจงเกี่ยวกับพื้นที่ที่ต้องกำหนดเขตแดน (Area to be Delimited) และพื้นที่ที่ต้องพัฒนาร่วมกัน (Joint Development Area) ทั้งนี้ ในระยะ 3 ปีที่ผ่านมานี้ แม้ไม่ใช่การประชุมคณะกรรมการเทคนิคร่วม (JTC) อย่างเป็นทางการก็ตาม รัฐบาลอภิสิทธิ์ได้ต่อสัมพันธ์กับรัฐบาลกัมพูชา เพื่อเจรจาปัญหาพื้นที่อ้างสิทธิ์ทับซ้อนทางทะเลหลายครั้ง รวมทั้งมีการประชุมระหว่างสมเด็จอัครมหาเสนาบดีเดโช ฮุน เซน นายกรัฐมนตรี ในราชอาณาจักรกัมพูชา และอดีตรองนายกรัฐมนตรี สุเทพ เทือกสุบรรณ และอดีตรัฐมนตรีกลาโหม ประวิตร วงษ์สุวรรณ เมื่อวันที่ 27 มิถุนายน 2552 ที่ จ.กณดาล ประเทศกัมพูชา และการพบกันอย่างลับๆ ระหว่าง นายสุเทพ และรองนายกรัฐมนตรี ซก อาน ที่ฮ่องกง เมื่อ 1 สิงหาคม 2552 และที่คุนหมิง วันที่ 16 กรกฎาคม 2553”

และข้อความต่อไปนี้ในแถลงการณ์คือข้อความที่ต้องขีดเส้นใต้เอาไว้เพราะเป็นประจักษ์พยานในพฤติกรรมของนายสุเทพได้เป็นอย่างดี

“ในระหว่างการพบกันนั้น นายสุเทพ ได้แจ้งความต้องการอย่างสูงที่จะแก้ปัญหานี้ให้จบในสมัยของรัฐบาลอภิสิทธิ์ การเจรจาลับเกิดขึ้นตามการร้องขอของอดีตรองนายกรัฐมนตรี สุเทพ เทือกสุบรรณ ที่ยืนยันว่า ได้รับการแต่งตั้งจากอดีตนายกรัฐมนตรี อภิสิทธิ์ ซึ่งกัมพูชาไม่เห็นว่าเหตุใดต้องมีการเจรจาเป็นการลับ? ในช่วงของรัฐบาลก่อนๆ ทุกการเจรจาทำขึ้นอย่างเปิดเผย แต่ถูกกล่าวหาจากพรรคประชาธิปัตย์ ว่า มีผลประโยชน์ซ่อนเร้น กัมพูชามีความเคลือบแคลงอย่างมาก ว่า เหตุอะไรรัฐบาลอภิสิทธิ์ มีความจำเป็นต้องทำการเจรจาลับ? ประชาชนไทย หรือสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ ได้ทราบเกี่ยวกับการเจรจานี้ด้วยหรือไม่? ในขณะที่อดีตนายกรัฐมนตรี และหัวหน้าพรรคฝ่ายค้านปัจจุบัน อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ได้ชี้แจงไปจนถึงกล่าวหา ฯพณฯ ทักษิณ ชินวัตร ที่เจรจาแบบเปิดเผยกับกัมพูชา ว่า มีผลประโยชน์ทับซ้อนแอบแฝงกับกัมพูชา และขัดขวางการดำเนินการเจรจาระหว่างรัฐบาลใหม่ของไทย ในการเจรจากับกัมพูชา กัมพูชามีความจำเป็นต้องแสดงเรื่องปกปิดอำพรางนี้ เพื่อการปกป้องตนเองของกัมพูชา และ ฯพณฯ ทักษิณ ชินวัตร ต่อต้านการบิดเบือนจากพวกประชาธิปัตย์ในประเทศไทย”

อย่างไรก็ตาม แถลงการณ์ดังกล่าวนอกจากจะให้คำตอบเรื่องการสวมตอของนายสุเทพและรัฐบาลนาย อภิสิทธิ์แล้ว ยังชี้ให้เห็นถึงเงื่อนงำเกี่ยวกับบันทึกความเข้าใจพื้นที่ทับซ้อนทางทะเล หรือที่รู้จักกันในชื่อ MOU 44 อีกด้วย เพราะทำให้สังคมไทยได้เห็นร่องรอยการฝันอร่อยของทั้งรัฐบาล นช.ทักษิณ ชินวัตร และรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะได้อย่างหมดเปลือก

กล่าวสำหรับรัฐบาล นช.ทักษิณนั้น แถลงการณ์แสดงให้เห็นถึงข้อตกร่วมกันในการแบ่งทรัพยากรมูลค่า 5 ล้านล้านบาทนี้ที่ชัดเจนยิ่งถึงขนาดมีข้อเสนอในการแบ่งพื้นที่เรียบร้อยแล้ว โดยแถลงการณ์ระบุชัดเจนว่า “การหารือและเจรจาระหว่างประเทศทั้งสอง มีความก้าวหน้าอย่างมากในระหว่าง พ.ศ.2544- 2550 ประเทศทั้งสองได้มีข้อเสนอที่แตกต่างกันสองแบบ สำหรับพื้นที่พัฒนาร่วม (JDA) กล่าวคือ ข้อเสนอสลายข้อติดขัด (Break-through Proposal) (แบ่งเท่ากันตลอดทั้งพื้นที่) เสนอโดยฝ่ายกัมพูชา และข้อเสนอแบ่งพื้นที่พัฒนาร่วมออกเป็น 3 เขต (Three-zone Proposal) ที่เสนอโดยฝ่ายไทย บันทึกความเข้าใจฯ 2544 ไม่ใช่เป็นเพียงความเห็นชอบบนกระดาษเท่านั้น หากแต่ประเทศทั้งสองได้ใช้ทรัพยากรและความเอาใจใส่อย่างสูงในการปฏิบัติตาม บันทึกความเข้าใจฯ นี้ โดยตั้งคณะกรรมการเทคนิคร่วม อนุกรรมการเทคนิคร่วม และคณะทำงาน 2 คณะ เกี่ยวข้องกับการกำหนดเขตแดนและการพัฒนาร่วม”

ขณะเดียวกันก็แสดงให้เห็นถึงความสัมพันธ์อันแน่นแฟ้นระหว่างนายฮุน เซนกับ นช.ทักษิณเป็นอย่างดี เพราะมิฉะนั้นแล้ว แถลงการณ์ที่เปรียบเสมือนอาวุธในการประหัตประหารรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ฉบับนี้ จะไม่ออกสู่สายตาของสาธารณชนได้อย่างแน่นอน และไมตรีดังกล่าวก็ทอดมาสู่รัฐบาลยิ่งลักษณ์ด้วยการประกาศชัดเจนว่า รัฐบาลกัมพูชายินดีต้อนรับการเริ่มต้นเจรจากันอีกครั้งอย่างเปิดเผย และเป็นทางการในปัญหานี้ และต่อเนื่องแก้ปัญหาการงานนี้ให้ได้โดยเร็วเท่าที่จะเป็นไปได้ เพื่อเป็นผลประโยชน์ซึ่งกันและกัน ระหว่างประชาชนและประเทศทั้งสอง

สำหรับรัฐบาลนายอภิสิทธิ์นั้น แถลงการณ์ขององค์การปิโตรเลียมแห่งชาติกัมพูชาได้สะท้อนให้เห็นถึงกลเกมแห่ง ความหลอกลวง เพราะในขณะที่รัฐบาลนายอภิสิทธิ์สร้างภาพด้วยการประกาศยกเลิก MOU44 แต่ในทางพฤตินัยกับส่งจรกาหน้าดำไปเจรจาในทางลับหลายต่อหลายครั้งกับนายซก อาน ทั้งที่กัมพูชา ฮ่องกงและคุนหมิง

แต่ที่ร้ายไปกว่านั้นก็คือ แสดงให้เห็นว่าการประกาศยกเลิก MOU44 ของรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ยังไม่สมบูรณ์ มิฉะนั้นแล้วกัมพูชาจะไม่สามารถอ้างในแถลงการณ์ดังกล่าวได้

กล่าวคือ แม้รัฐบาลนายอภิสิทธิ์จะมีมติให้ยกเลิกเอ็มโอยู 2544 เมื่อวันที่ 10 พฤศจิกายน 2552 แต่ ก็ไม่ได้กระทำสิ่งอื่นที่ประกอบกันไปเพื่อให้การยกเลิกมีผลสมบูรณ์ เพราะลำพังแค่มติ ครม.นั้นถือเป็นเรื่องภายในประเทศ ไม่เกี่ยวกับข้อตกลงระหว่างประเทศ รัฐบาลนายอภิสิทธิ์มิได้เคยแจ้งความจำนงไปยังรัฐบาลกัมพูชาและไม่เคยนำ เรื่องเข้าสู่การพิจารณาของรัฐสภาตลอดระยะเวลาหลังจากมีมติ ครม.

เพราะฉะนั้น MOU 2544 ก็เลยยังคงดำรงอยู่ตราบเช่นทุกวันนี้

อย่างไรก็ตาม สำหรับจำเลยตัวเอ้ที่จะต้องตอบคำถามสังคมคือนายสุเทพนั้น แม้เจ้าตัวจะยอมรับว่า ได้มีการเจรจานอกรอบกับทั้งนายฮุนเซนและนายซก อานจริง แต่ไม่ยอมรับเรื่องการสวมตอ

“ยอมรับว่าเคยพบปะกับ นายซก อาน นอกรอบจริง ที่เกาะฮ่องกง ในฐานะตัวแทนรัฐบาลไทย ในการจัดประชุมร่วมกับกัมพูชาเรื่องความร่วมมือด้านต่างๆ อีกทั้ง ความร่วมมือเรื่องทรัพยากรทางทะเล แต่ไม่ได้มีข้อตกลงใด ๆ มีเพียงข้อเสนอของ นายซก อาน ว่าน่าจะนำข้อพิพาทผลประโยชน์ทางทะเลมาหารือในรูปแบบคณะกรรมการและจัด พื้นที่ให้เป็นตารางหมากรุกและจับฉลากว่า ใครจะบริหารจัดการพื้นที่ไหน ซึ่งผมก็รับแนวคิดนี้มาหารือในกรอบ ซึ่งทุกเรื่องที่จะตกลงต้องขอความเห็นชอบจากรัฐสภาก่อน พร้อมยืนยันว่าไม่มีเรื่องผลประโยชน์ทับซ้อนอย่างแน่นอน”

ที่สำคัญคือ แม้แต่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรีก็ยอมรับว่าในตอนเริ่มต้นรัฐบาลได้มอบหมายให้นายสุเทพเป็น ผู้ดำเนินการจริง แต่ก็ปฏิเสธเสียงแข็งอีกเช่นกันว่า เป็นการขอคุยนอกรอบเพื่อทำกรอบเจรจาเพราะต้องนำเรื่องเข้าที่ประชุมสภา และยุติลงเมื่อมีการยกเลิก MOU44

แน่นอน สุดท้ายแล้วเรื่องนี้ก็คงจะเอาผิดนายสุเทพรวมถึงคนสั่งการอย่างนายอภิสิทธิ์ ไม่ได้ เพราะแม้จะไปเจรจาจริง แต่ภารกิจการสวมตอก็ยังไม่เสร็จสิ้น หรือความผิดยังไม่สำเร็จ แต่สิ่งที่จะต้องจับตามองต่อไปก็คือ การร่วมหอลงโรงครั้งใหม่ของรัฐบาลนายฮุนเซนกับรัฐบาลนางสาวยิ่งลักษณ์ เพราะสัญญาณทุกทิศที่ออกมาในขณะนี้ รวมถึงเจ้ากระทรวงพลังงานที่ชื่อ “พิชัย นริพทะพันธุ์” แล้ว โอกาสที่จะตกลงผลประโยชน์สำเร็จก็มีอยู่สูงยิ่ง

เพราะเวลานี้ รัฐบาลนางสาวยิ่งลักษณ์มิต้องกริ่งเกรงใครๆ ในประเทศไทยอีกต่อแล้ว เพราะพวกเขามีมวลชนคนเสื้อแดงยึนทะมึนเป็นป้อมปราการอยู่เบื้องหลังและพร้อม จะปฏิบัติการเพื่อค้ำบัลลังก์แห่งอำนาจเอาไว้ให้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้

#63 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:02

เหอ เหอ เหอ น้า father มาเมื่อไร อ่ะ ทำไมว่างดึกจัง 5555555

พอเห็นแววน้าแล้วละ ประเภทข้อมูล Manager แน่นปึกเลย น้าใจเย็น ๆ
ก็ได้ เพราะข้อมูลที่น้าพกมาน่ะ บนเวทีพันธมิตรก็เห็นด่าอยู่เป็นเดือน ๆ
ไม่ใช่รึ ดึกขนาดนี้ น้า ตอบคำถามของ น้า Solidus ไปก่อนนะฮาบ

5555555555555555

#64 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:05

คาดอยู่แล้วว่าคุณไม่อ่านตามลิ้งค์ เลยเอามาแปะเป็นตัวอย่าง
อ่านนะครับ ผมขอร้อง จะได้ไม่ต้องถาม
ฮวยเซงป้องเพื่อนเหลี่ยม จัดหนักจรกา-มาร์คดอดเจรจาลับน้ำมัน

โพสต์เมื่อ 13 September 2011 - 15:17 น. โดย n/e
http://www.15thmove....ecret-oil-deal/

ฟิฟทีนมูฟ – ฮุน เซน ป้องเพื่อนรักหน้าเหลี่ยม บอกไม่มีหน้าที่เจรจาผลประโยชน์ระหว่างสองประเทศ เป็นหน้าที่ของรัฐบาล จัดหนักสุเทพ-อภิสิทธิ์ เปิดหมดเจรจาลับน้ำมันเริ่มที่บ้านพักตาเคมา จ.กัณดาล ใครหอบเอกสารแผนที่บล็อคน้ำมันไปหาที่บ้าน ใครได้รู้ได้เห็นบ้าง บอกอภิสิทธิ์ไม่รู้เรื่องก็อย่าพูดหรือว่าต้องให้สอนซ้ำอีก ยุใช้มาตรา ๑๙๐ ตรวจสอบเจรจาลับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ASTVผู้จัดการสุดสัปดาห์ - ใน ที่สุดข้อสงสัยเรื่อง “นายสุเทพ เทือกสุบรรณ” อดีตรองนายกรัฐมนตรีฝ่ายความมั่นคง แห่งรัฐบาลพรรคประชาธิปัตย์ ปฏิบัติการ “สวมตอ” ต่อจาก “นช.ทักษิณ ชินวัตร” ในการฮุบสมบัติก้อนมหึมา ซึ่งก็คือ พลังงานและก๊าซในอ่าวไทย ก็เป็นที่กระจ่างแจ้งในหัวใจของประชาชนคนไทยผู้รักชาติและบรรดาแมลงสาบผู้ ยังหลงงมงายอยู่กับมายาภาพของพรรคการเมืองค่ายแม่พระธรณีบีบมวยผมเสียที

เมื่อ “นายฮุนเซน” นายกรัฐมนตรีแห่งกัมพูชา ทอดไมตรีให้แก่รัฐบาล “นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร” แห่งพรรคเพื่อไทยด้วยการสวมบท “พระยาละแวกปี 2011” เปิดข้อมูลลับในการเจรจานอกรอบระหว่างนายฮุนเซนกับนายสุเทพเกี่ยวกับผล ประโยชน์พลังงานในพื้นที่ทับซ้อนระหว่างทั้งสองประเทศในอ่าวไทย

งานนี้ เรียกได้ว่า แทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจ ชนิดที่ไม่ต้อง ซ.ต.พ.หรือซึ่งต้องพิสูจน์อะไรอีกต่อไป

ทั้งนี้ เว็บไซต์ฟิฟทีนมูฟ ได้เผยแพร่แถลงการณ์ขององค์การปิโตรเลียมแห่งชาติกัมพูชาภายในการกำกับของ นายซก อาน รองนายกรัฐมนตรี ลงวันที่ 30 สิงหาคม 2554 โดยเนื้อหาสำคัญในแถลงการณ์ดังกล่าวระบุชัดเจนว่า “องค์การปิโตรเลียมแห่งชาติกัมพูชา ภายใต้การแนะนำของรัฐบาลกัมพูชา มีความตั้งใจอย่างยิ่งที่จะแสวงหาหนทางสลายความขัดแย้งให้มีความเท่าเทียม และโปร่งใส บนพื้นที่อ้างสิทธิ์ทับซ้อนทางทะเล รัฐบาลกัมพูชา และรัฐบาลของราชอาณาจักรไทย ได้ลงนามบันทึกความเข้าใจฯ (MOU) เมื่อเดือนมิถุนายน พ.ศ. 2544 เกี่ยวกับพื้นที่อ้างสิทธิ์ทับซ้อนทางทะเล ซึ่งบันทึกความเข้าใจฯ นี้ ได้แจกแจงเกี่ยวกับพื้นที่ที่ต้องกำหนดเขตแดน (Area to be Delimited) และพื้นที่ที่ต้องพัฒนาร่วมกัน (Joint Development Area) ทั้งนี้ ในระยะ 3 ปีที่ผ่านมานี้ แม้ไม่ใช่การประชุมคณะกรรมการเทคนิคร่วม (JTC) อย่างเป็นทางการก็ตาม รัฐบาลอภิสิทธิ์ได้ต่อสัมพันธ์กับรัฐบาลกัมพูชา เพื่อเจรจาปัญหาพื้นที่อ้างสิทธิ์ทับซ้อนทางทะเลหลายครั้ง รวมทั้งมีการประชุมระหว่างสมเด็จอัครมหาเสนาบดีเดโช ฮุน เซน นายกรัฐมนตรี ในราชอาณาจักรกัมพูชา และอดีตรองนายกรัฐมนตรี สุเทพ เทือกสุบรรณ และอดีตรัฐมนตรีกลาโหม ประวิตร วงษ์สุวรรณ เมื่อวันที่ 27 มิถุนายน 2552 ที่ จ.กณดาล ประเทศกัมพูชา และการพบกันอย่างลับๆ ระหว่าง นายสุเทพ และรองนายกรัฐมนตรี ซก อาน ที่ฮ่องกง เมื่อ 1 สิงหาคม 2552 และที่คุนหมิง วันที่ 16 กรกฎาคม 2553”

และข้อความต่อไปนี้ในแถลงการณ์คือข้อความที่ต้องขีดเส้นใต้เอาไว้เพราะเป็นประจักษ์พยานในพฤติกรรมของนายสุเทพได้เป็นอย่างดี

“ในระหว่างการพบกันนั้น นายสุเทพ ได้แจ้งความต้องการอย่างสูงที่จะแก้ปัญหานี้ให้จบในสมัยของรัฐบาลอภิสิทธิ์ การเจรจาลับเกิดขึ้นตามการร้องขอของอดีตรองนายกรัฐมนตรี สุเทพ เทือกสุบรรณ ที่ยืนยันว่า ได้รับการแต่งตั้งจากอดีตนายกรัฐมนตรี อภิสิทธิ์ ซึ่งกัมพูชาไม่เห็นว่าเหตุใดต้องมีการเจรจาเป็นการลับ? ในช่วงของรัฐบาลก่อนๆ ทุกการเจรจาทำขึ้นอย่างเปิดเผย แต่ถูกกล่าวหาจากพรรคประชาธิปัตย์ ว่า มีผลประโยชน์ซ่อนเร้น กัมพูชามีความเคลือบแคลงอย่างมาก ว่า เหตุอะไรรัฐบาลอภิสิทธิ์ มีความจำเป็นต้องทำการเจรจาลับ? ประชาชนไทย หรือสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ ได้ทราบเกี่ยวกับการเจรจานี้ด้วยหรือไม่? ในขณะที่อดีตนายกรัฐมนตรี และหัวหน้าพรรคฝ่ายค้านปัจจุบัน อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ได้ชี้แจงไปจนถึงกล่าวหา ฯพณฯ ทักษิณ ชินวัตร ที่เจรจาแบบเปิดเผยกับกัมพูชา ว่า มีผลประโยชน์ทับซ้อนแอบแฝงกับกัมพูชา และขัดขวางการดำเนินการเจรจาระหว่างรัฐบาลใหม่ของไทย ในการเจรจากับกัมพูชา กัมพูชามีความจำเป็นต้องแสดงเรื่องปกปิดอำพรางนี้ เพื่อการปกป้องตนเองของกัมพูชา และ ฯพณฯ ทักษิณ ชินวัตร ต่อต้านการบิดเบือนจากพวกประชาธิปัตย์ในประเทศไทย”

อย่างไรก็ตาม แถลงการณ์ดังกล่าวนอกจากจะให้คำตอบเรื่องการสวมตอของนายสุเทพและรัฐบาลนาย อภิสิทธิ์แล้ว ยังชี้ให้เห็นถึงเงื่อนงำเกี่ยวกับบันทึกความเข้าใจพื้นที่ทับซ้อนทางทะเล หรือที่รู้จักกันในชื่อ MOU 44 อีกด้วย เพราะทำให้สังคมไทยได้เห็นร่องรอยการฝันอร่อยของทั้งรัฐบาล นช.ทักษิณ ชินวัตร และรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะได้อย่างหมดเปลือก

กล่าวสำหรับรัฐบาล นช.ทักษิณนั้น แถลงการณ์แสดงให้เห็นถึงข้อตกร่วมกันในการแบ่งทรัพยากรมูลค่า 5 ล้านล้านบาทนี้ที่ชัดเจนยิ่งถึงขนาดมีข้อเสนอในการแบ่งพื้นที่เรียบร้อยแล้ว โดยแถลงการณ์ระบุชัดเจนว่า “การหารือและเจรจาระหว่างประเทศทั้งสอง มีความก้าวหน้าอย่างมากในระหว่าง พ.ศ.2544- 2550 ประเทศทั้งสองได้มีข้อเสนอที่แตกต่างกันสองแบบ สำหรับพื้นที่พัฒนาร่วม (JDA) กล่าวคือ ข้อเสนอสลายข้อติดขัด (Break-through Proposal) (แบ่งเท่ากันตลอดทั้งพื้นที่) เสนอโดยฝ่ายกัมพูชา และข้อเสนอแบ่งพื้นที่พัฒนาร่วมออกเป็น 3 เขต (Three-zone Proposal) ที่เสนอโดยฝ่ายไทย บันทึกความเข้าใจฯ 2544 ไม่ใช่เป็นเพียงความเห็นชอบบนกระดาษเท่านั้น หากแต่ประเทศทั้งสองได้ใช้ทรัพยากรและความเอาใจใส่อย่างสูงในการปฏิบัติตาม บันทึกความเข้าใจฯ นี้ โดยตั้งคณะกรรมการเทคนิคร่วม อนุกรรมการเทคนิคร่วม และคณะทำงาน 2 คณะ เกี่ยวข้องกับการกำหนดเขตแดนและการพัฒนาร่วม”

ขณะเดียวกันก็แสดงให้เห็นถึงความสัมพันธ์อันแน่นแฟ้นระหว่างนายฮุน เซนกับ นช.ทักษิณเป็นอย่างดี เพราะมิฉะนั้นแล้ว แถลงการณ์ที่เปรียบเสมือนอาวุธในการประหัตประหารรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ฉบับนี้ จะไม่ออกสู่สายตาของสาธารณชนได้อย่างแน่นอน และไมตรีดังกล่าวก็ทอดมาสู่รัฐบาลยิ่งลักษณ์ด้วยการประกาศชัดเจนว่า รัฐบาลกัมพูชายินดีต้อนรับการเริ่มต้นเจรจากันอีกครั้งอย่างเปิดเผย และเป็นทางการในปัญหานี้ และต่อเนื่องแก้ปัญหาการงานนี้ให้ได้โดยเร็วเท่าที่จะเป็นไปได้ เพื่อเป็นผลประโยชน์ซึ่งกันและกัน ระหว่างประชาชนและประเทศทั้งสอง

สำหรับรัฐบาลนายอภิสิทธิ์นั้น แถลงการณ์ขององค์การปิโตรเลียมแห่งชาติกัมพูชาได้สะท้อนให้เห็นถึงกลเกมแห่ง ความหลอกลวง เพราะในขณะที่รัฐบาลนายอภิสิทธิ์สร้างภาพด้วยการประกาศยกเลิก MOU44 แต่ในทางพฤตินัยกับส่งจรกาหน้าดำไปเจรจาในทางลับหลายต่อหลายครั้งกับนายซก อาน ทั้งที่กัมพูชา ฮ่องกงและคุนหมิง

แต่ที่ร้ายไปกว่านั้นก็คือ แสดงให้เห็นว่าการประกาศยกเลิก MOU44 ของรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ยังไม่สมบูรณ์ มิฉะนั้นแล้วกัมพูชาจะไม่สามารถอ้างในแถลงการณ์ดังกล่าวได้

กล่าวคือ แม้รัฐบาลนายอภิสิทธิ์จะมีมติให้ยกเลิกเอ็มโอยู 2544 เมื่อวันที่ 10 พฤศจิกายน 2552 แต่ ก็ไม่ได้กระทำสิ่งอื่นที่ประกอบกันไปเพื่อให้การยกเลิกมีผลสมบูรณ์ เพราะลำพังแค่มติ ครม.นั้นถือเป็นเรื่องภายในประเทศ ไม่เกี่ยวกับข้อตกลงระหว่างประเทศ รัฐบาลนายอภิสิทธิ์มิได้เคยแจ้งความจำนงไปยังรัฐบาลกัมพูชาและไม่เคยนำ เรื่องเข้าสู่การพิจารณาของรัฐสภาตลอดระยะเวลาหลังจากมีมติ ครม.

เพราะฉะนั้น MOU 2544 ก็เลยยังคงดำรงอยู่ตราบเช่นทุกวันนี้

อย่างไรก็ตาม สำหรับจำเลยตัวเอ้ที่จะต้องตอบคำถามสังคมคือนายสุเทพนั้น แม้เจ้าตัวจะยอมรับว่า ได้มีการเจรจานอกรอบกับทั้งนายฮุนเซนและนายซก อานจริง แต่ไม่ยอมรับเรื่องการสวมตอ

“ยอมรับว่าเคยพบปะกับ นายซก อาน นอกรอบจริง ที่เกาะฮ่องกง ในฐานะตัวแทนรัฐบาลไทย ในการจัดประชุมร่วมกับกัมพูชาเรื่องความร่วมมือด้านต่างๆ อีกทั้ง ความร่วมมือเรื่องทรัพยากรทางทะเล แต่ไม่ได้มีข้อตกลงใด ๆ มีเพียงข้อเสนอของ นายซก อาน ว่าน่าจะนำข้อพิพาทผลประโยชน์ทางทะเลมาหารือในรูปแบบคณะกรรมการและจัด พื้นที่ให้เป็นตารางหมากรุกและจับฉลากว่า ใครจะบริหารจัดการพื้นที่ไหน ซึ่งผมก็รับแนวคิดนี้มาหารือในกรอบ ซึ่งทุกเรื่องที่จะตกลงต้องขอความเห็นชอบจากรัฐสภาก่อน พร้อมยืนยันว่าไม่มีเรื่องผลประโยชน์ทับซ้อนอย่างแน่นอน”

ที่สำคัญคือ แม้แต่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรีก็ยอมรับว่าในตอนเริ่มต้นรัฐบาลได้มอบหมายให้นายสุเทพเป็น ผู้ดำเนินการจริง แต่ก็ปฏิเสธเสียงแข็งอีกเช่นกันว่า เป็นการขอคุยนอกรอบเพื่อทำกรอบเจรจาเพราะต้องนำเรื่องเข้าที่ประชุมสภา และยุติลงเมื่อมีการยกเลิก MOU44

แน่นอน สุดท้ายแล้วเรื่องนี้ก็คงจะเอาผิดนายสุเทพรวมถึงคนสั่งการอย่างนายอภิสิทธิ์ ไม่ได้ เพราะแม้จะไปเจรจาจริง แต่ภารกิจการสวมตอก็ยังไม่เสร็จสิ้น หรือความผิดยังไม่สำเร็จ แต่สิ่งที่จะต้องจับตามองต่อไปก็คือ การร่วมหอลงโรงครั้งใหม่ของรัฐบาลนายฮุนเซนกับรัฐบาลนางสาวยิ่งลักษณ์ เพราะสัญญาณทุกทิศที่ออกมาในขณะนี้ รวมถึงเจ้ากระทรวงพลังงานที่ชื่อ “พิชัย นริพทะพันธุ์” แล้ว โอกาสที่จะตกลงผลประโยชน์สำเร็จก็มีอยู่สูงยิ่ง

เพราะเวลานี้ รัฐบาลนางสาวยิ่งลักษณ์มิต้องกริ่งเกรงใครๆ ในประเทศไทยอีกต่อแล้ว เพราะพวกเขามีมวลชนคนเสื้อแดงยึนทะมึนเป็นป้อมปราการอยู่เบื้องหลังและพร้อม จะปฏิบัติการเพื่อค้ำบัลลังก์แห่งอำนาจเอาไว้ให้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้

แน่ใจรึว่าผมไม่ได้อ่าน ที่เห็นมีแต่อ้างลมปากเขมร แล้วแจกแจงได้ยังครับว่าใครพูดอะไร อย่างไร
ประวิตรเอาแผนที่ไปคุยกันจริง คุยอย่างไร แผนที่อะไร
แต่ตอนนี้ผมเห็นแล้วว่าลมปากเขมรนี่น่าเชื่อถือสำหรับม็อบกู้ส้วมละกันครับ
:lol: :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:06.

#65 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:08

เหอ เหอ เหอ น้า father มาเมื่อไร อ่ะ ทำไมว่างดึกจัง 5555555

พอเห็นแววน้าแล้วละ ประเภทข้อมูล Manager แน่นปึกเลย น้าใจเย็น ๆ
ก็ได้ เพราะข้อมูลที่น้าพกมาน่ะ บนเวทีพันธมิตรก็เห็นด่าอยู่เป็นเดือน ๆ
ไม่ใช่รึ ดึกขนาดนี้ น้า ตอบคำถามของ น้า Solidus ไปก่อนนะฮาบ

ผมอยากรู้มากนะนั่นว่าใครพูดอะไร อย่างไร ถ้ามีหลักฐานตรงนี้ ไม่ได้มีแค่ลมปากเขมรอย่างที่อ้างกัน รับรองครับ เมพเมือกไม่รอดแน่

#66 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:45

ไม่กว้างพอยังไงเหรอครับ ทุกวันนี้ที่ประเทศมันวุ่นวายก็เพราะเสื้อเหลืองนี่แหละ ที่ออกมาเพราะผลประโยชน์ของไอ้สนธิ ที่มันขอทีวีจากทักษิณแล้วไม่ได้ ก็เลยสาวไส้กันเอง แบบนี้เรียกว่าทำเพื่อชาติ หรือผลประโยชน์ของตัวเองครับ????

คนทั้งประเทศเค้าเห็นครับ ว่าพันธมิตร มันทำอะไรไว้บ้าง....ไม่งั้นไอ้พรรคซังกะบ๊วยอย่างการเมืองใหม่จะตายแบบนี้รึ???

ทั้งเหลืองทั้งแดง มันก็ไอ้พวกหาประชาชนเป็นแนวร่วม เพื่อผลประโยชน์ของแกนนำทั้งนั้นแหละ

แต่เสื้อแดง แถมันก็ยังแถแบบโจรแถนะ เลวก็เลวให้เห็นเลย มีแต่ไอ้เหลืองนี่แหละ สร้างภาพเป็นยาม เป็นพระเอก แต่จริงๆ มันไม่ได้แตกต่างกัน ใครเห็นต่างกับพวกมันถือว่าขายชาติ......

ตอนนี้รู้รึยังล่ะ ว่า....คนในชาติ เค้าเอาพวกคุณไหม...ดูจาก พรรคการเมืองที่พวกคุณตั้งก็ได้

Edited by นารายณ์สังหาร, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:47.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#67 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:55

ไม่กว้างพอยังไงเหรอครับ ทุกวันนี้ที่ประเทศมันวุ่นวายก็เพราะเสื้อเหลืองนี่แหละ ที่ออกมาเพราะผลประโยชน์ของไอ้สนธิ ที่มันขอทีวีจากทักษิณแล้วไม่ได้ ก็เลยสาวไส้กันเอง แบบนี้เรียกว่าทำเพื่อชาติ หรือผลประโยชน์ของตัวเองครับ????

คนทั้งประเทศเค้าเห็นครับ ว่าพันธมิตร มันทำอะไรไว้บ้าง....ไม่งั้นไอ้พรรคซังกะบ๊วยอย่างการเมืองใหม่จะตายแบบนี้รึ???

ทั้งเหลืองทั้งแดง มันก็ไอ้พวกหาประชาชนเป็นแนวร่วม เพื่อผลประโยชน์ของแกนนำทั้งนั้นแหละ

แต่เสื้อแดง แถมันก็ยังแถแบบโจรแถนะ เลวก็เลวให้เห็นเลย มีแต่ไอ้เหลืองนี่แหละ สร้างภาพเป็นยาม เป็นพระเอก แต่จริงๆ มันไม่ได้แตกต่างกัน ใครเห็นต่างกับพวกมันถือว่าขายชาติ......

ตอนนี้รู้รึยังล่ะ ว่า....คนในชาติ เค้าเอาพวกคุณไหม...ดูจาก พรรคการเมืองที่พวกคุณตั้งก็ได้

อย่าไปว่าแป๊ะนะครับ เด๋วเว็บคุยกันสามสี่คนเค้าจะโกดเอา -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#68 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:20

อย่าไปว่าแป๊ะนะครับ เด๋วเว็บคุยกันสามสี่คนเค้าจะโกดเอา -_-

เค้าโกด แล้วจะต้องมาด่าพี่มาร์คของผมอีกนะ

:lol:

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#69 tonythebest

tonythebest

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:10

อ่านของผมสนุกกว่า เชื่อสิ

จะไปลองหาเวบป่าช้าที่คนที่นี่พูดถึง เผื่อจะมีอะไรแปลกใหม่ เปิดหูเปิดตา
คนฉลาดต้องหาความรู้ แล้วจะมาอ่านทีหลังนะ

ได้ไปอยู่บ้างครับ ท่าน finher แต่ไม่ได้สมัครสมาชิก คาดว่าคนที่นั่นคงไม่ต้อนรับ :rolleyes:

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#70 tonythebest

tonythebest

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:13

ท่าน finher คงว่างเฉพาะตอนดึกๆ ตอนไม่ค่อยมีใครเล่นมังครับ <_<

#71 tonythebest

tonythebest

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:18

แหะๆ
ไม่ได้ตามข่าวการเมืองแบบลึกๆ เลย
เลยไม่ทราบว่า เวปเมเนเจอร์ ใช้วิธีหาข่าวจากเขมรด้วย

เห็นด้วยครับ
นักการเมืองไทย ล้วนโกหก ตอแหล
จะหาข่าวเกี่ยวกับเขมร ต้องหาจากเขมรสิ ถึงจะใช่
ท่านฮุนเซน พูดความจริงอยู่แล้ว

#72 tonythebest

tonythebest

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:29

ขออภัย ที่อดจะเหน็บเล้กเหน็บน้อยไม่ได้ (ทั้งที่ขอท่านอื่นไว้ในอีกกระทู้)
ผมเพียงจะชี้ว่า เรามีข่าว มีที่มาของข้อมูลข่าวสารเยอะแยะ
เอาแค่เวปข่าวต่างๆ แม้แต่ที่ท่าน finher นำมาแปะ ก็มาจากหลายๆ แหล่ง
เมื่อนำข่าวของผม (ที่ท่าน finher ไม่ได้นำมาแปะ) มันก็เป็นข่าวอีกอย่างนึง
มันอยู่ที่เราเลือกจะเชื่ออะไร เชื่อเวปไหน
หรือแม้แต่เลือกจะเชื่อว่า เวปไหนก็เชื่อไม่ได้ เพราะข่าวจากเวปข่าว
บางทีก็มีฝั่งเหมือนกัน

ผมไม่ได้คิดโต้แย้งเรื่องนี้หรอกนะครับ เพราะผมไม่มีข้อมูล
ผมเพียงนำข่าวอีกแบบมาให้ดู เพียงแต่หาจากกูเกิ้ลครับ

#73 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:39

ไม่ต้องมาสร้างถาพได้ปะ ไอ้พวกแมงวาปรังแกเด็ก -_-

#74 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:54

เหอ เหอ เหอ ใจเย็น ๆ ฮาบ พี่ ป้า น้า อา ลองพิจารณาอ่านลิงค์กันก่อนฮาบ
ผมสนับสนุน น้า Solidus ต้องเอาเทพเมือกเข้าคุกให้ได้ น้า Solidus ช่วยพิจารณา
ความเห็นผมด้วยว่าหลักฐานแน่น ป่ะ

จากลิงค์ บทความนี่ ผมว่า แค่ชื่อเรื่อง ขาซ้ายเทพเมือกก็เข้าคุกไปข้างนึงแล้วนะ

ย่อหน้าแรก ก็บอกแล้วว่า พวกแมงวาปกระจ่างแจ้งแล้ว ใย พี่ ป้า น้า อา ไม่กระจ่างแจ้ง ฮาบ

ย่อหน้าสอง อันนี้ทีเด็ด พญาละแวก โผล่มา แทงข้างหลังทะลุหัวใจเลย

ย่อหน้าสาม สรุป ไม่ต้องพิสูจน์อะไรแว้ว

อ้าว ! มีต่ออีก วุ้ย แต่อันนี้รับรองทีเด็ด มัดแน่นปั่ก เรย

ย่อหน้าสี่ ห้า หก แสบจริง ๆ ไอ้เวปไซค์ ฟิฟทีนมุูฟ มัน แฉ เรื่อง เจรจาลับ
เจรจาลับ พี่น้อง แต่เสียดายไม่บอกว่าเจรจาว่ายังไง แถม เจือกมาถามแมงว้าปอีก
ว่า รู้ป่ะมีเจรจาลับ แต่ที่อ่านแล้ว ขำกลิ้งก็คือ มันบอก รัฐบาลอภิสิทธิ์เจรจาลับแล้ว
ทำไมมันรู้กันหึ่งทั้งประเทศว้า และบอกไอ้แม้วเจรจาเปิดเผย ทำไมไม่มีใครรู้เรื่อง
ที่มันเจรจาเลยวะ
ขอขำหน่อยนะ น้า โทนี่ 55555555555555555

ย่อหน้าเจ็ด อ่านแล้วผิดหวังเล็ก ๆ หลักฐานแน่นขนาดนี้ยังแค่บอกสังคมไทยเห็นร่องรอย
อย่างหมดเปลือก อีก น่าจะฟันเทพเมือกได้แว้ว

ย่อหน้าแปด เก้า อ่านแล้วเหมือน ๆ จะอวยไอ้แม้วยังไงรู้ ไม่เป็นประโยชน์ต่อรูปคดี ข้ามไป

ย่อหน้า สิบ สิบเอ็ด สิบสอง สิบสาม อภิสิทธิ์ สร้างภาพยกเลิก MOU 44 แถมส่ง จรกา
หน้าดำไปเจรจาลับอีก
แน่นปึ่กแน่พี่น้อง ร่อแร่ ร่อแร่

ย่อหน้าสิบสี่ สิบห้า สุเทพแก้ตัว ฮาบ พี่น้อง ยอมรับว่ามีการเจรจา แต่ไม่ยอมรับว่า "สวมตอ"
555555 ตออะไรของมันว้า

ย่อหน้าสิบหก อันนี้เขาบอกว่าสำคัญ พี่น้อง อภิสิทธิ์ปฏิเสธเสียงแข็งว่าเป็นการขอคุยนอกรอบ
เพื่อทำกรอบเจรจาเสนอสภา
นี่สำคัญมาก ปฏิเสธได้ไง บอกว่าเจรจาลับก็ต้องลับซีวุ้ย

ย่อหน้าสิบเจ็ด เรื่องนี้คงเอาผิดสุเทพและผู้สังการอย่างอภิสิทธิ์ไม่ได้เพราะแม้จะมีการเจรจาจริง
แต่ยังสวมตอไม่เสร็จ
เวรเลย ตรู บทความนี้ชื่อเรื่องมันต้อนสุเทพเข้าไปจนมุมแว้ว ดันลงท้ายว่าทำไรมะได้ เป็นมวยป่ะว้า

ย่อหน้าสุดท้าย แขวะเสื้อแดงนิดนุงนะ 5555555555555

น้า Solidul หลักฐานแน่นแบะนี้ เอาเทพเมือกเข้าคุกได้ป่ะ

#75 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:03

อวต่าร มาอีกตัว

#76 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:05

ที่อื่นไปป่วนเขาหมด เห็นชื่อก้อแตะออกแล้ว ที่นี้อยู่นานที่สุดแล้วแพรต
ลุงแคนฯระดับพ่อแลัว รู้เคารพบ้าง เด็กบ้าสงคราม แต่ขี้ขลาดชิมิ

แต่กับ phat21 น่าจะรุ่นทวด ทั้งอายุ และ ความรู้

#77 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:01

เหอ เหอ เหอ ใจเย็น ๆ ฮาบ พี่ ป้า น้า อา ลองพิจารณาอ่านลิงค์กันก่อนฮาบ
ผมสนับสนุน น้า Solidus ต้องเอาเทพเมือกเข้าคุกให้ได้ น้า Solidus ช่วยพิจารณา
ความเห็นผมด้วยว่าหลักฐานแน่น ป่ะ

จากลิงค์ บทความนี่ ผมว่า แค่ชื่อเรื่อง ขาซ้ายเทพเมือกก็เข้าคุกไปข้างนึงแล้วนะ

ย่อหน้าแรก ก็บอกแล้วว่า พวกแมงวาปกระจ่างแจ้งแล้ว ใย พี่ ป้า น้า อา ไม่กระจ่างแจ้ง ฮาบ

ย่อหน้าสอง อันนี้ทีเด็ด พญาละแวก โผล่มา แทงข้างหลังทะลุหัวใจเลย

ย่อหน้าสาม สรุป ไม่ต้องพิสูจน์อะไรแว้ว

อ้าว ! มีต่ออีก วุ้ย แต่อันนี้รับรองทีเด็ด มัดแน่นปั่ก เรย

ย่อหน้าสี่ ห้า หก แสบจริง ๆ ไอ้เวปไซค์ ฟิฟทีนมุูฟ มัน แฉ เรื่อง เจรจาลับ
เจรจาลับ พี่น้อง แต่เสียดายไม่บอกว่าเจรจาว่ายังไง แถม เจือกมาถามแมงว้าปอีก
ว่า รู้ป่ะมีเจรจาลับ แต่ที่อ่านแล้ว ขำกลิ้งก็คือ มันบอก รัฐบาลอภิสิทธิ์เจรจาลับแล้ว
ทำไมมันรู้กันหึ่งทั้งประเทศว้า และบอกไอ้แม้วเจรจาเปิดเผย ทำไมไม่มีใครรู้เรื่อง
ที่มันเจรจาเลยวะ
ขอขำหน่อยนะ น้า โทนี่ 55555555555555555

ย่อหน้าเจ็ด อ่านแล้วผิดหวังเล็ก ๆ หลักฐานแน่นขนาดนี้ยังแค่บอกสังคมไทยเห็นร่องรอย
อย่างหมดเปลือก อีก น่าจะฟันเทพเมือกได้แว้ว

ย่อหน้าแปด เก้า อ่านแล้วเหมือน ๆ จะอวยไอ้แม้วยังไงรู้ ไม่เป็นประโยชน์ต่อรูปคดี ข้ามไป

ย่อหน้า สิบ สิบเอ็ด สิบสอง สิบสาม อภิสิทธิ์ สร้างภาพยกเลิก MOU 44 แถมส่ง จรกา
หน้าดำไปเจรจาลับอีก
แน่นปึ่กแน่พี่น้อง ร่อแร่ ร่อแร่

ย่อหน้าสิบสี่ สิบห้า สุเทพแก้ตัว ฮาบ พี่น้อง ยอมรับว่ามีการเจรจา แต่ไม่ยอมรับว่า "สวมตอ"
555555 ตออะไรของมันว้า

ย่อหน้าสิบหก อันนี้เขาบอกว่าสำคัญ พี่น้อง อภิสิทธิ์ปฏิเสธเสียงแข็งว่าเป็นการขอคุยนอกรอบ
เพื่อทำกรอบเจรจาเสนอสภา
นี่สำคัญมาก ปฏิเสธได้ไง บอกว่าเจรจาลับก็ต้องลับซีวุ้ย

ย่อหน้าสิบเจ็ด เรื่องนี้คงเอาผิดสุเทพและผู้สังการอย่างอภิสิทธิ์ไม่ได้เพราะแม้จะมีการเจรจาจริง
แต่ยังสวมตอไม่เสร็จ
เวรเลย ตรู บทความนี้ชื่อเรื่องมันต้อนสุเทพเข้าไปจนมุมแว้ว ดันลงท้ายว่าทำไรมะได้ เป็นมวยป่ะว้า

ย่อหน้าสุดท้าย แขวะเสื้อแดงนิดนุงนะ 5555555555555

น้า Solidul หลักฐานแน่นแบะนี้ เอาเทพเมือกเข้าคุกได้ป่ะ

หลักฐานแน่นมากครับ ม็อบกู้ส้วมช้าอยู่ทำไม รีบฟ้องศาลโดยด่วน เงินบริจาคก็มีเพียบ ว่าแต่คดีที่ฟ้อง ๆ กันไปถึงไหนกันแล้วหว่า

#78 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:54

ท่าน finher คงว่างเฉพาะตอนดึกๆ ตอนไม่ค่อยมีใครเล่นมังครับ <_<

เวลาว่างไม่แน่นอนครับ อ้อ,ผม father แปลว่า พ่อ ครับ
มาตอบเพื่อไม่ให้กระทู้หายไปซะก่อน คนที่อยากเอาขนะผมเขาจะได้ดีใจว่า
ผมกลับมาให้เขาเอาขนะแน่ เขาจะได้ดีใจจนตัวสั่นไงครับ

Edited by father, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:54.

#79 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:58

เอ่อ แล้วที่เถียงกันอยูนี่เกี่ยวไรกับมู้ผมอะคับ ไปตั้งใหม่ดีกว่าไหม :mellow:

ผมกลัวเด๋วเว็บคุยกัน3-4คนจะขัดเคืองเอาน่ะครับ -_-

#80 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:08

รู้สึก Father จะทนไม่ได้ที่ลูกชายโดนแบน 7 วัน

ปล.ไม่ต้องโควตมานะขี้เกียจพิมพ์เถียง
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#81 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:09

เอ่อ แล้วที่เถียงกันอยูนี่เกี่ยวไรกับมู้ผมอะคับ ไปตั้งใหม่ดีกว่าไหม :mellow:

ผมกลัวเด๋วเว็บคุยกัน3-4คนจะขัดเคืองเอาน่ะครับ -_-

ความจริงไม่เกี่ยวกับท่านอะครับ ปัญหาคือมีท่านอื่นที่ข้องใจข้อมูลของผม
และเกาะติดแบบว่าต้องเอาชนะให้ได้ ผมก็เลบต้องขอแจงราบละเอียอกับเขาซะหน่อย
ยังไไงก็รบกวนขอใช้หน่อยละกัน เพราะดูจากที่เขาถามผม ก็เริ่มแถแล้วครับ
จวนจบแล้วละครับ :D

ถ้าท่านไม่เข้ามาตอบอะไรก็คงไม่มีอะไรเกิดกับท่าน และผมไม่ทราบว่าท่านเดือดร้อนอะไรและอย่างไร
ไม่เห็นใครในนี้เข้ามาว่าอะไรท่านนี่ครับ

#82 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:12

รู้สึก Father จะทนไม่ได้ที่ลูกชายโดนแบน 7 วัน

ปล.ไม่ต้องโควตมานะขี้เกียจพิมพ์เถียง

ไม่ใช่ครับ ผมคิดว่า ตนในนี้ทนไม่ได้ที่คนหล่อตอแหลและเทพเมือกโดนแฉความลับมากกว่าครับ
ดูที่เข้ามาตอบกับผมก็รู้แล้ว

#83 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:15

ถ้าท่านไม่เข้ามาตอบอะไรก็คงไม่มีอะไรเกิดกับท่าน และผมไม่ทราบว่าท่านเดือดร้อนอะไรและอย่างไร
ไม่เห็นใครในนี้เข้ามาว่าอะไรท่านนี่ครับ

ไอ้ใครจะว่าจะคิดอะไรกับผมเนี่ย ไม่เคยสนมานานแล้วครับ

แต่ที่เถียงกันนี่มันนอกประเด็นทู้ผมไปแล้ว ไปตั้งใหม่ดีกว่าไหมครับ - -

#84 tonythebest

tonythebest

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:03

เวลาว่างไม่แน่นอนครับ อ้อ,ผม father แปลว่า พ่อ ครับ
มาตอบเพื่อไม่ให้กระทู้หายไปซะก่อน คนที่อยากเอาขนะผมเขาจะได้ดีใจว่า
ผมกลับมาให้เขาเอาขนะแน่ เขาจะได้ดีใจจนตัวสั่นไงครับ

ผมขออนุญาติเรียกท่าน finher ก็แล้วกันครับ
รู้สึกคุ้นมือกว่าครับ

ส่วนเรื่องเอาชนะกัน ตามสบายครับ
ผมไม่กล้าเอาไปสู้เอาชนะท่าน finher ได้แน่ๆ
กลัวโดนถีบครับ

:D :lol: :D :lol:

#85 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:17

สรุปคือถ้าขอโทษเรื่องในอดีตก็จบสำหรับม็อบกู้ส้วมใช่ไหมครับ ไม่ว่าในอดีตเขาจะเคยโกงใครมาก่อนถ้าให้ประโยชน์แก่ม็อบกู้ส้วม สาวกก็พร้อมยอมรับได้
แต่ถ้าใครที่ไม่ให้ประโยชน์แก่ม็อบกู้ส้วม ก็จะไม่ยอมรับเด็ดขาด แม้ไอ้เรื่องที่โกงจะยังเป็นแค่ข้อกล่าวหาก็ตาม แถมยังอ้างจากเขมรผ่ายเดียวอีกต่างหาก

ตอนมาเป็นแกนนำ เขาได้ขอโทษเรื่องที่ทำผิดในอดีต ถ้าถามผมว่าทำไมผมไม่ติดใจ ผมก็ถามคุณกลับ
ไม่ทราบว่าคนเหล่านี้ได้อะไรบ้างไหมครับ

ถาม
-ทำไมผมไม่เห็นแกนนำและสส.ปชป.ติดใจเรื่องที่คุณถามเลยครับ
-หรือคนพวกนี้ได้อะไรจากแป๊ะครับ
:lol: :lol: :lol:

ส่วนเรื่องที่เขมรแฉ ผมถามว่า
เทพเทือกและประวิตรไปกินข้าวบ้านฮุนเซ็นตอนเป็นรองนายกฯและคุยเรื่อง
เวบนี้มีคุยเรื่องนี้กันบ้างไม๊

ผมแค่สงสัย ยังไม่ได้พูดว่าใครโกง สงสัยอะไรตามอ่านต่อไป :P

แปะลิงค์ซะเยอะแล้วตอบคำถามผมได้ไหมล่ะครับว่าเนื้อหาที่คุยนะมีอะไรบ้าง
ขอหลักฐานเรื่องคุยหน่อยครับ ที่คุยใครพูดอะไร อย่างไร มีหลักฐานไหมครับ
แจงมาเลยครับ หรือว่าจะมีแต่ลมปากเขมรกัน

ที่ 1.10 นาที เทพเมือกยอมรับเองว่าไปคุย3ครั้ง โดยมติครม. สรุปว่า ไปจริง

คำพูดของฮุนเซ็นจึงเป็นจริง เพราะได้รับการรับรองจากคำพูดของท่านหล่อตอแหลและเทพเมือกเอง

แล้วคุยอะไร อ่านคำพูดของฮุนเซ็น จาก

วันที่ ๒๗ มิถุนายน ภริยาผมทำอาหารเลี้ยงส่วนตัวคือทำแกงเลียง3 ให้เขารับประทาน หากแต่เรื่องที่แปลกคือ นายสุเทพได้เอาเอกสารแผนที่เกี่ยวกับบล็อคน้ำมันในทะเลมาด้วย แล้วเขาได้แจ้งว่า อภิสิทธิ์ได้แต่งตั้งเขาให้มาเจรจากับสมเด็จฯ ให้เสร็จภายในสมัยของนายกรัฐมนตรีอภิสิทธิ์ ดังนั้น เขาไม่ต้องการเจรจากับรองนายกรัฐมนตรี ซก อาน เขาต้องการเป็นคู่เจรจากับ ฮุน เซน เท่านั้น” ฮุน เซน กล่าวต่อว่า “ผมได้แจ้งกลับไปว่า ผมมีรองนายกรัฐมนตรีที่รับผิดชอบเจรจาเรื่องนี้ ไม่สามารถเป็นคู่เจรจากับ ฯพณฯ ได้” พร้อมกล่าวต่อว่า “สุเทพต้องการยกตัวให้เสมอกับฮุน เซน เรื่องการเจรจาบนพื้นที่ทางทะเล ซึ่งการเจรจาเบื้องต้นได้เกิดขึ้นที่ตาคะเมา45 จ.กัณดาล6 ที่ตอนนั้น เราได้ต้อนรับเขาด้วยแกงเลียง แล้วก็ขณะที่มาพบนั้นไม่มีประเด็นอื่นอีก การเจรจาลับเริ่มต้นจากตาคะเมา

นายกรัฐมนตรีกัมพูชากล่าวอีกว่า “ตอนนี้ ตั้งแต่ออกจากตำแหน่ง อภิสิทธิ์ก็มาโจมตีว่าเนื่องจากรัฐบาลไทย (ยุคอภิสิทธิ์) ไม่สนองผลประโยชน์ของกัมพูชาทำให้ไม่ถูกกัน ผมก็จะแจ้งกลับไปที่อภิสิทธิ์ว่า ถ้ารัฐบาลก่อนไม่ถูกกันแล้ว ใครคนไหนที่ส่งคนมาเจรจาลับ ไอ้ที่ลับเป็นอะไร?
แล้วกล่าวต่อว่า “เขาต้องการรู้เรื่องลับนี้ไหม ถ้าต้องการรู้ว่าลับหรือไม่ลับ ต้องเริ่มต้นที่ตาคะเมา จ.กัณดาล
ฟังให้ชัด..ผู้นำเอกสารมา คือ ประวิตร วงษ์สุวรรณ เตีย บัญ ลี ยงพัต และคำปูน ซท7 ได้เห็นเอกสารนี้”

แต่ลมปากเขมรนี่น่าเชื่อถือสำหรับม็อบกู้ส้วมด้วยนะเนี่ย
จากหลักฐานคำพูดของทั้งฝ่ายฮุนเซ็นและฝ่ายหล่อตอแหลกับเทพเมือกตรงกันคือ
ไปคุยกันลับๆ3ครั้ง เรื่องผลประโยชน์น้ำมันในอ่าวไทย

ชัดมากแล้วนะครับ ถ้าจะเอาลึกกว่านี้ ให้ไปถามแกนนำปชป.ทั้ง2คน
สำหรับคนในเวบนี้ น่าจะไม่ยากนะครับ เห็นมีการรายงานความเคลื่อนไหวของแกนนำปชป.อยู่เป็นประจำนี่ครับ

มาถึงเรื่องที่ผมสงสัย จะขอคำตอบบ้าง
1.ทำไมต้องลับ สมัยแม้วและสมัครก็เปิดเผยนี่ครับ มีอะไรแอบแฝงครับ

ผลประโยชน์ของชาติทำไมไม่ให้คนไทยรู้

2.ทำไมจึงไปเจรจาที่จีนและฮ่องกงแทนที่จะเป็นประเทศคู่สัญญา ผิดปกติการเจรจาทั่วไป
3.เทพเมือกดูแลด้านความมั่นคง แต่ทำไมแต่งตั้งไปคุยเรื่องนี้ ไปในฐานะประธานJTCตามMou44หรือเปล่า
4.จากย้อ3. รัฐบาลหล่อตอแหลมีมติครม.ให้ยกเลิกMou44ไปแล้ว แต่ส่งเทพเมือกไปคุยลับๆ
เพราะกลัวคนทั่วไปจะรู้ว่า รัฐบาลหล่อตอแหลแหกตาชาวบ้าน ยังไม่ได้ยกเลิกอย่างสมบูรณ์ใช่หรือไม่

คงไม่ค้องสงสัยแล้่วนะครับว่า ทำไมข่าวจากmanagerจึงบอกว่า ปชป.ต้องการสวมตอ
แต่เพราะเลือกตั้งแพ้เสียก่อน จึงสวมตอไม่สำเร็จ การเจรจาลับๆทั้ง3ครั้ง จึงเป็นหมัน

โสน้าหน้า

Edited by father, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:20.

#86 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:30

ถาม
-ทำไมผมไม่เห็นแกนนำและสส.ปชป.ติดใจเรื่องที่คุณถามเลยครับ
-หรือคนพวกนี้ได้อะไรจากแป๊ะครับ

มาถึงเรื่องที่ผมสงสัย จะขอคำตอบบ้าง
1.ทำไมต้องลับ สมัยแม้วและสมัครก็เปิดเผยนี่ครับ มีอะไรแอบแฝงครับ

ผลประโยชน์ของชาติทำไมไม่ให้คนไทยรู้

2.ทำไมจึงไปเจรจาที่จีนและฮ่องกงแทนที่จะเป็นประเทศคู่สัญญา ผิดปกติการเจรจาทั่วไป
3.เทพเมือกดูแลด้านความมั่นคง แต่ทำไมแต่งตั้งไปคุยเรื่องนี้ ไปในฐานะประธานJTCตามMou44หรือเปล่า
4.จากย้อ3. รัฐบาลหล่อตอแหลมีมติครม.ให้ยกเลิกMou44ไปแล้ว แต่ส่งเทพเมือกไปคุยลับๆ
เพราะกลัวคนทั่วไปจะรู้ว่า รัฐบาลหล่อตอแหลแหกตาชาวบ้าน ยังไม่ได้ยกเลิกอย่างสมบูรณ์ใช่หรือไม่

คงไม่ค้องสงสัยแล้่วนะครับว่า ทำไมข่าวจากmanagerจึงบอกว่า ปชป.ต้องการสวมตอ
แต่เพราะเลือกตั้งแพ้เสียก่อน จึงสวมตอไม่สำเร็จ การเจรจาลับๆทั้ง3ครั้ง จึงเป็นหมัน

โสน้าหน้า

ทำไมตอนนั้นไม่ติดใจ แล้วมิทราบว่าตอนนั้นคดีตัดสินยังครับ
หรือคนพวกนี้ได้อะไรจากแป๊ะกู้ส้วม ก็ต้องไปถามคนเหล่านั้นเองครับ แต่ตอนนี้ม็อบกู้ส้วมก็ยอมรับคนโกงได้ถ้าคนโกงนี้ให้ประโยชน์แก่ตัวเอง มันก็ไม่ต่างอะไรกับที่ม็อบเองไปด่าคนอื่นไว้หรอกครับ ว่าเขาอิเหนาเป็นเอง :lol:
แล้วคุณไม่คิดจะหารึครับว่าใครพูดอะไร อย่างไร ประวิตรเอาแผนที่ไปคุยกันจริง คุยอย่างไร แผนที่อะไร
แต่สงสัยลมปากเขมรนี่น่าเชื่อถือสำหรับม็อบกู้ส้วมจริง ๆ ขนาดเขมรบอกว่าเจรจาลับ แต่หล่อแมงวาปบอกไม่ได้เจรจาลับ คุณจะว่าตรงกันก็เรื่องของคุณนะครับ คุยเรื่องแบ่งผลประโยชน์ แต่เขมรไม่ยอมรับ เขมรช่างดีเหลือเกิน :D

1. ทำไมต้องลับนี่คุณไปถามเขมรกับคนเขียนข่าวดีกว่าครับ เพราะหล่อแมงวาปกับเมพเมือกไม่ได้บอกว่าลับ เป็นการเจรจานอกรอบ และทุกเรื่องต้องผ่านสภา ถ้าการเจรจานอกรอบคือการเจรจาลับ สงสัยมีเรื่องลับ ๆ เพียบครับ ไม่ใช่แค่เรื่องนี้หรอกครับ แล้วไม่คิดเอามาแฉต่อรึครับ
ผลประโยชน์ของชาติทำไมคนไทยไม่รู้ นั่นสิครับ ใครพูดอะไร อย่างไรทำไมไม่ยอมเอามาบอก บอกแต่ว่าลับ ๆ สวมตอ ๆ อยู่นั่นแหละ

2. ทำไมต้องไปเจรจาที่จีนและฮ่องกง อ้าวก็บอกเองไม่ใช่รึว่าเป็นการเจรจาลับ :D :D เจรจาในประเทศคู่สัญญาเดี๋ยวมันจะไม่ลับสิ เอาเรื่องเจรจาทั่วไปมาใช้ไม่ได้หรอกครับ
http://www.suthichai...om/detail/14536

3. ก็ไปเจรจาลับไม่ใช่รึ จะไปฐานะประธาน JTC ตาม Mou44 ได้ยังไง แล้วมันมีข้อห้ามไม่ให้ไปทำหน้าที่แทนด้วยรึนี่ :P :P

4. เออว่ะ มีมติยกเลิกไปแล้ว ยังคิดว่าไปในฐานะประธาน JTC อีกเนอะ แล้วใครพูดอะไร อย่างไร ทางม็อบกู้ส้วมไม่อยากรู้บ้างรึครับ

แต่เห็นด้วยนะครับเรื่องโสน้าหน้า แมงวาปเป็นฝ่ายค้านไป 8 ปี นะดีแล้ว

#87 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:08

แค่นี้แหละ

ไม่ทราบว่าคนเหล่านี้ได้พูดอะไรบ้างไหมครับ ถ้าพูด พูดอะไร

เหอ เหอ เหอ ไม่โกง แต่ไม่จ่ายหนี้ ปล่อยให้ฟ้อง แล้วก็พ่นลมปากมาว่า ขอโทษ เรื่องที่แล้วมา
สันดอนขุดได้ แต่สันดานมันขุดไม่ได้
กรณี ไอ้ลิ้ม โกงนี่คนใกล้ตัวผมเป็นคนดูแล คอยตามทวงหนี้สิน รู้เช่นเห็นชาติมันมานานเนแล้ว
ไม่ว่าจะเปลี่ยนมาเป้นกู้ชาติ ทั้งที่เมื่อก่อนเลียกระโปกแม้ว จนมันแผล่บ ยังไง
จนภายหลังมากัดแม้วแทน แต่ผมเชื่อว่า ความบริสุทธิ์ใจมันไม่มีหรอก
เอาแค่ ตอนที่เคยด่าแม้วว่า ให้คนบ้าไปทุบพระพรหม ข้อมูลนี้ ก็บ้าตามตัวมันแล้ว
ใครควายก็เชื่อการตอแหลของไอ้ลิ้มไปแล้วกัน พอกัน ควายทั้ง 2 สี

Edited by ธนุส นิราลัย, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:09.

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#88 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:32

สรุป คือถ้าขอโทษเรื่องในอดีตก็จบสำหรับม็อบกู้ส้วมใช่ไหมครับ ไม่ว่าในอดีตเขาจะเคยโกงใครมาก่อนถ้าให้ประโยชน์แก่ม็อบกู้ส้วม สาวกก็พร้อมยอมรับได้

ตอนมาเป็นแกนนำ เขาได้ขอโทษเรื่องที่ทำผิดในอดีต ถ้าถามผมว่าทำไมผมไม่ติดใจ ผมก็ถามคุณกลับ
ถาม

ส่วนเรื่องที่เขมรแฉ ผมถามว่า
แบ่งผลประโยชน์ในอ่าวไทย เทพเทือกเถียงไม่ออกยอมรับว่าประวิตรเอาแผนที่ไปคุยกันจริง

ผมแค่สงสัย ยังไม่ได้พูดว่าใครโกง สงสัยอะไรตามอ่านต่อไป

แจงมาเลยครับ หรือว่าจะมีแต่ลมปากเขมรกัน

ที่ 1.10 นาที เทพเมือกยอมรับเองว่าไปคุย3ครั้ง โดยมติครม. สรุปว่า ไปจริง

คำพูดของฮุนเซ็นจึงเป็นจริง เพราะได้รับการรับรองจากคำพูดของท่านหล่อตอแหลและเทพเมือกเอง

แล้วคุยอะไร อ่านคำพูดของฮุนเซ็น จาก

วันที่ ๒๗ มิถุนายน ภริยาผมทำอาหารเลี้ยงส่วนตัวคือทำแกงเลียง3 ให้เขารับประทาน หากแต่เรื่องที่แปลกคือ นายสุเทพได้เอาเอกสารแผนที่เกี่ยวกับบล็อคน้ำมันในทะเลมาด้วย แล้วเขาได้แจ้งว่า อภิสิทธิ์ได้แต่งตั้งเขาให้มาเจรจากับสมเด็จฯ ให้เสร็จภายในสมัยของนายกรัฐมนตรีอภิสิทธิ์ ดังนั้น เขาไม่ต้องการเจรจากับรองนายกรัฐมนตรี ซก อาน เขาต้องการเป็นคู่เจรจากับ ฮุน เซน เท่านั้นฮุน เซน กล่าวต่อว่าผมได้แจ้งกลับไปว่า ผมมีรองนายกรัฐมนตรีที่รับผิดชอบเจรจาเรื่องนี้ ไม่สามารถเป็นคู่เจรจากับ ฯพณฯ ได้พร้อมกล่าวต่อว่าสุเทพต้องการยกตัวให้เสมอกับฮุน เซน เรื่องการเจรจาบนพื้นที่ทางทะเล ซึ่งการเจรจาเบื้องต้นได้เกิดขึ้นที่ตาคะเมา45 จ.กัณดาล6 ที่ตอนนั้น เราได้ต้อนรับเขาด้วยแกงเลียง แล้วก็ขณะที่มาพบนั้นไม่มีประเด็นอื่นอีก การเจรจาลับเริ่มต้นจากตาคะเมา

นายก รัฐมนตรีกัมพูชากล่าวอีกว่า ตอนนี้ ตั้งแต่ออกจากตำแหน่ง อภิสิทธิ์ก็มาโจมตีว่าเนื่องจากรัฐบาลไทย (ยุคอภิสิทธิ์) ไม่สนองผลประโยชน์ของกัมพูชาทำให้ไม่ถูกกัน ผมก็จะแจ้งกลับไปที่อภิสิทธิ์ว่า ถ้ารัฐบาลก่อนไม่ถูกกันแล้ว ใครคนไหนที่ส่งคนมาเจรจาลับ ไอ้ที่ลับเป็นอะไร?
แล้วกล่าวต่อว่า เขาต้องการรู้เรื่องลับนี้ไหม ถ้าต้องการรู้ว่าลับหรือไม่ลับ ต้องเริ่มต้นที่ตาคะเมา จ.กัณดาล
ฟังให้ชัด..ผู้นำเอกสารมา คือ ประวิตร วงษ์สุวรรณ เตีย บัญ ลี ยงพัต และคำปูน ซท7 ได้เห็นเอกสารนี้

แต่ลมปากเขมรนี่น่าเชื่อถือสำหรับม็อบกู้ส้วมด้วยนะเนี่ย
จากหลักฐานคำพูดของทั้งฝ่ายฮุนเซ็นและฝ่ายหล่อตอแหลกับเทพเมือกตรงกันคือ
ไปคุยกันลับๆ3ครั้ง เรื่องผลประโยชน์น้ำมันในอ่าวไทย

ชัดมากแล้วนะครับ ถ้าจะเอาลึกกว่านี้ ให้ไปถามแกนนำปชป.ทั้ง2คน
สำหรับคนในเวบนี้ น่าจะไม่ยากนะครับ เห็นมีการรายงานความเคลื่อนไหวของแกนนำปชป.อยู่เป็นประจำนี่ครับ

ตกลงคุณไม่ติดใจแล้วสินะว่า ฟิฟทีนมูฟและManager เสนอข่าวถูกต้อง เพราะไม่มีการแย้ง

ทำไมตอนนั้นไม่ติดใจ แล้วมิทราบว่าตอนนั้นคดีตัดสินยังครับ
หรือ คนพวกนี้ได้อะไรจากแป๊ะกู้ส้วม ก็ต้องไปถามคนเหล่านั้นเองครับ
ทำไมคุณให้ผมไปถามเองล่ะ ถ้าคุณไม่สามารถตอบได้ และหลังจากคดีตัดสิน พวกแกนนำและสส.ของปชป.ที่ร่วมชุมนุมอยู่หลังเวทีพธม.ที่มีแป๊ะเป็นแกนนำอยู่ในตอนนั้น
ไม่มีใครโผล่หัวออกมาพูดตั้งข้อรังเกียจแป๊ะในเรื่องนี้ ผมก็ถือว่า คนพวกนี้ได้ประโยชน์จากแป๊ะเช่นกันนะครับ ถึงหุบปากเงียบกริบ มีแต่คุณโวยวายอยู่คนเดียวนี่แหละ
ก็ตอนนั้นมันลงเรือลำเดียวกันนิครับ เคยได้ยินเพลงนี้ไม๊ครับ
ฉันเปล่านะ เขามาเอง ฉันเปล่าชวนนะ เขามาเอง...... :lol:

แต่ตอนนี้ม็อบกู้ส้วมก็ยอมรับคนโกงได้ถ้าคนโกงนี้ให้ประโยชน์แก่ตัวเอง มันก็ไม่ต่างอะไรกับที่ม็อบเองไปด่าคนอื่นไว้หรอกครับ ว่าเขาอิเหนาเป็นเอง
ไม่ทราบว่า ถ้าเขาโกงจริงอย่างคุณว่า ทำไมเขายังไม่อยู่ในคุกครับ คุณคิดออกไหม

ถ้าเขาผิด เขาก็ไปอยู่คุก ไม่ได้เป็นแกนนำอยู่ดีแหละ 5555
แล้วไม่ทราบว่า หลังจากนั้น คุณจะโจมตีแกนนำคนไหนของพธม.ต่ออะครับ ช่วยแพลมนิดสิ จะได้เตรียมตัวไว้

แล้วคุณไม่คิดจะหารึครับว่าใครพูดอะไร อย่างไร ประวิตรเอาแผนที่ไปคุยกันจริง คุยอย่างไร แผนที่อะไร
ที่คุณถาม ผมก็ตอบให้แล้ว ดูตัวหนังสือสีน้ำเงินข้างบน แต่คุณไม่อ่านแล้วยังลบออกอีก

ถ้าอยากรู้ว่าเทพเมือกและประวิตรพูดอะไร ผมแนะให้
ไปที่พรรคปชป.ที่คุณเชียร์ ถ้าไปไม่ถูกให้ถามท่านกบแดง( red frog) เห็นท่านคอยราบงานความเคลื่อนไหวที่พรรคนี้มาโดยตลอด ไปถึงก็เช้าไปถามเทพเมือกว่า วันนั้นไปคุยอะไรกับฮุนเซ็น ถ้ามันแกล้งไขสืออ ถามว่าฮุนเซ็นไหน ก็บอกไปว่า
ไอ้ฮุนเซ็นที่มายืนด่าประเทศไทยและรัฐบาลที่มีท่านหล่อตอแหลเป็นนายกฯตรงสุวรรณภูมิไง และ หลังจากนั้นท่านเทพเมือกบอกนักข่าวว่าว่า ถ้าเขาด่า เราก็อย่าไปฟังเขาสิ ผมรับรอง ท่านเทพเมือกจำได้ทันที
เสร็จแล้วก็เอาหลักฐานและบทความของฟิฟทีนมูฟไปฟ้อง เอาเทพเมือกเข้าคุกตามความตั้งใจของท่านได้เลย
เห็นไหมครับ ง้ายง่ายยย............เรื่องแค่นี้ยังต้องให้ผมแนะนำอีกหรือ . :lol:

แต่ สงสัยลมปากเขมรนี่น่าเชื่อถือสำหรับม็อบกู้ส้วมจริง ๆ ขนาดเขมรบอกว่าเจรจาลับ แต่หล่อแมงวาปบอกไม่ได้เจรจาลับ คุณจะว่าตรงกันก็เรื่องของคุณนะครับ คุยเรื่องแบ่งผลประโยชน์ แต่เขมรไม่ยอมรับ เขมรช่างดีเหลือเกิน
ถ้าไม่ลับ ทำไมไม่มีใครในประเทศนี้รู้เรื่อง หรือคุณรู้
เขมรไม่ยอมรับ เพราะหล่อตอแหลและกษิตด่าฮุนเซ็นตอนเป็นฝ่ายค้าน
ฮุนเซ็นก็พูดอยู่ในข่าว แต่กษิตก็รีบทำหนังสือขอโทษไปขอโทษฮุนเซ็น
ไม่รู้เกรงใจอะไรฮุนเซ็น นักหนา ช่วยถามทีสิ :P :P

1. ทำไมต้องลับนี่คุณไปถามเขมรกับคนเขียนข่าวดีกว่าครับ เพราะหล่อแมงวาปกับเมพเมือกไม่ได้บอกว่าลับ เป็นการเจรจานอกรอบ และทุกเรื่องต้องผ่านสภา ถ้าการเจรจานอกรอบคือการเจรจาลับ สงสัยมีเรื่องลับ ๆ เพียบครับ ไม่ใช่แค่เรื่องนี้หรอกครับ
-การมาอ้างทีหลังหลังจากถูกแฉแล้ว ว่าเป็นมติครม. ไม่ทราบว่าประชุมกันเมื่อไร ไม่มีการแถลงข่าวหรือเป็นเอกสารการประชุมออกมาแสดงตอนแถลงข่าว หรือเพราะเอกสารตีตรา “ลับ” ถ้าอย่างนั้นมันก็”ลับ”จริงๆด้วย

-เท่าที่ผ่านมา การเจรจาที่เกี่ยวกับเรื่องเขตแดน คนที่ไปเจรจาต้องได้รับการอนุมัติกรอบการเจรจาจากสภา
ครม.ไม่มีอำนาจ อนุมัติครับ

แล้วไม่คิดเอามาแฉต่อรึครับ
ผลประโยชน์ของชาติทำไมคนไทยไม่รู้ นั่นสิครับ ใครพูดอะไร อย่างไรทำไมไม่ยอมเอามาบอก บอกแต่ว่าลับ ๆ สวมตอ ๆ อยู่นั่นแหละ
พูดแล้ว อยู่ข้างบน ขยันอ่านหน่อยนะครับ

2. ทำไมต้องไปเจรจาที่จีนและฮ่องกง อ้าวก็บอกเองไม่ใช่รึว่าเป็นการเจรจาลับ เจรจาในประเทศคู่สัญญาเดี๋ยวมันจะไม่ลับสิ เอาเรื่องเจรจาทั่วไปมาใช้ไม่ได้หรอกครับ
http://www.suthichai...om/detail/14536
ตกลงลับนะครับ แล้วทำไมไม่ยอมรับแต่แรกครับ คุณสับสนในการคิดหรือครับ หรือแค่ขอแถก่อน :lol:

3. ก็ไปเจรจาลับไม่ใช่รึ จะไปฐานะประธาน JTC ตาม Mou44 ได้ยังไง แล้วมันมีข้อห้ามไม่ให้ไปทำหน้าที่แทนด้วยรึนี่
ที่ผ่านมา การเจรจาเกี่ยวกับดินแดน จะใช้คนในกระทรวงการต่างประเทศ ตัวอย่างคือMou43 การตั้งท่านเมือกเพราะจะได้เป็นความลับหรือครับ
- รู้กันกี่คนครับ
-เป็นเรื่องที่ไปเปิดเจรจาใหม่ หรือ เจรจาต่อจากของเดิม
-ถ้าเป็นเจรจาต่อจากชองเดิม ไม่ทราบว่าอยู่ในกรอบการเจรจาเรื่องอะไรครับ และขออนุมัติจากสภาหรือยัง

4. เออว่ะ มีมติยกเลิกไปแล้ว ยังคิดว่าไปในฐานะประธาน JTC อีกเนอะ แล้วใครพูดอะไร อย่างไร ทางม็อบกู้ส้วมไม่อยากรู้
บ้างรึครับ
เห็นคุณพูดอย่างนี้ คุณคงไม่ทราบว่า ประธานในการเจรจาตามMou44 เขาเรียกว่า ประธานJTC
และคนที่กินตำแหน่งนี้คือ ท่านเทพเมือก การแต่งตั้งทำตอนท่านหล่อตอแหลเป็นนายกฯ
แต่ Mou44ถูกยกเลิกโดยครม..ท่านหล่อตอแหลแล้ว ตอนมาเป็นรัฐบาลใหม่ๆ จากลิ้งค์
http://www.manager.c...ws.aspx?NewsID=9540000118256
โดย ASTVผู้จัดการรายวัน
16 กันยายน 2554
16 กรกฎาคม พ.ศ. 2553 ทั้งๆ ที่คณะรัฐมนตรีได้ยกเลิก MOU 2544 ไปแล้ว
นายสุเทพ เทือกสุบรรณ ได้พบกับนายซก อาน รองนายกรัฐมนตรีที่ดูแลด้านพลังงาน เพื่อเจรจากันลับๆ ไม่เปิดเผย ณ เมือง คุนหมิง สาธารณรัฐประชาชนจีนอีกครั้งเป็นรอบที่สาม

9
สิงหาคม พ.ศ. 2553 นายกษิต ภิรมย์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศตอบคำถามการตั้งกระทู้ของ ส.ว.คำนูณ สิทธิสมาน ถึงการที่จะยกเลิก MOU 2544 โดยรัฐสภาให้เสร็จ นายกษิต ตอบว่า ผมตั้งเป้าจะให้เสร็จก่อนสิ้นปีนี้ครับ ก็คิดว่าเราจะมีเวลาอีกสองสามเดือนที่จะเร่งทำงาน

แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น!?

25
พฤศจิกายน พ.ศ. 2553 หลังจากนายสุเทพ เทือกสุบรรณ ไปลงสมัครเลือกตั้งซ่อมได้เป็น ส.ส.และกลับมาเป็นรองนายกรัฐมนตรีอีกครั้ง ปรากฏว่าคณะรัฐมนตรีได้มีมติแต่งตั้งให้นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เป็นประธานคณะกรรมการเทคนิคร่วมในการเจรจาแบ่งผลประโยชน์อ่าวไทยระหว่าง ไทย-กัมพูชา ตามที่ระบุเอาไว้ใน MOU 2544 (ทั้งๆที่มติคณะรัฐมนตรีได้ยกเลิก MOU 2544 ประมาณ 1 ปีเศษแล้ว)

ด้วยเหตุผลดังกล่าวทำให้รัฐบาลพรรคเพื่อไทยมาสวมตอต่อจากการเจรจาของนายสุ เทพ เทือกสุบรรณ แถมยังถูกกัมพูชาเปิดเผยการเจรจาลับของนายสุเทพ เทือกสุบรรณ ในช่วงเวลาที่ผ่านมาอีกด้วย

แต่เห็นด้วยนะครับเรื่องโสน้าหน้า แมงวาปเป็นฝ่ายค้านไป 8 ปี นะดีแล้ว
สงสัยจะนานกว่านั้นนะครับ ถ้าไม่มีใครมาช่วยตั้งรัฐบาลแบบคราวที่แล้ว
เพราะพรรคนี้เก่งแต่ปาก คือใช้ปากทำงานเป็นอย่างเดียว คนในเวบนี้ยังถามอยู่บ่อยๆว่า ทำไมพธม.ไม่ออกซะที
ผมอ่านจนรำคาญ นึกในใจ ทำไมพวกคุณไม่ออกไปเองวะ มารอพธม.ทำไม หรือพวกปชป.ในนี้ก็เก่งแต่ปากเหมือนกัน
หลักฐานน่ะหรือครับ ก็ที่ผมยกมาให้อ่านก่อนหน้าไง อ่านอีกทีก็ได้

ด้วยเหตุนี้สินะถึงอยากให้พธม.ออกมา

Edited by father, 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:42.

#89 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:02

แค่นี้แหละ

แปลว่าม็อบเหลืองพร้อม "ยกประโยชน์ให้คนทำผิดกฎหมาย" หากคนๆนั้นเป็นแกนนำเหลือง

แล้วแบบนี้เหลืองเลอะเทอะและเลวน้อยกว่าแดงตรงไหนครับ?

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:03.

gladiator 1.jpg

#90 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:03

เหอ เหอ เหอ ไม่โกง แต่ไม่จ่ายหนี้ ปล่อยให้ฟ้อง แล้วก็พ่นลมปากมาว่า ขอโทษ เรื่องที่แล้วมา
สันดอนขุดได้ แต่สันดานมันขุดไม่ได้
กรณี ไอ้ลิ้ม โกงนี่คนใกล้ตัวผมเป็นคนดูแล คอยตามทวงหนี้สิน รู้เช่นเห็นชาติมันมานานเนแล้ว
ไม่ทราบแกนนำและสส.ปชป.รู้เช่นเห็นชาติมันมานานหรือยังครับ ผมว่าน่าจะรู้นะครับ
เพราะเห็นแป๊ะว่า เมื่อก่อนตอนแป๊ะรวย มีสส.หลายคนเข้ามาขอเงินแป๊ะไปหาเสียงด้วย
คนใกล้ตัวคุณรู้เรื่องนี้มานานขนาดนั้นด้วยไม๊ครับ

ไม่ว่าจะเปลี่ยนมาเป้นกู้ชาติ ทั้งที่เมื่อก่อนเลียกระโปกแม้ว จนมันแผล่บ ยังไง
จนภายหลังมากัดแม้วแทน แต่ผมเชื่อว่า ความบริสุทธิ์ใจมันไม่มีหรอก
เหรอครับ ขอสุดโต่งหน่อยนะครับ องคุลีมาลทำชั่วมากกว่านี้ยังกลับใจได้นี่ครับ

เอาแค่ ตอนที่เคยด่าแม้วว่า ให้คนบ้าไปทุบพระพรหม ข้อมูลนี้ ก็บ้าตามตัวมันแล้ว
ใครควายก็เชื่อการตอแหลของไอ้ลิ้มไปแล้วกัน พอกัน ควายทั้ง 2 สี
สงสัยคุณจะรู้ว่าใครทุบพระพรหมสินะครับ ขอข้อมูลหน่อย นะ นะ นะ
และถ้าเรื่องตอแหลนี่ผมถามหน่อย
ตอนท่านตอแหลเป็นฝ่ายค้านอภิปรายสมัครเรื่องปราสาทพระวิหาร ท่านตอแหลพูดว่า
ตัวปราสาทแม้เราจะแพ้คดี แต่เรายังมีข้อสงวนอยู่ จึงเท่ากับตัวปราสาทเป็นพิ้นที่ทับซ้อน
และพื้นที่รอบปราสาทยังเป็นของไทยร้อยเปอร์เซ็นต์ พูดเหมือนพธม.เลยอะ
ไม่เหมือนได้ไง ก็ได้อ.เทพมนตรีและอ.มล.วัลย์วิภามาเป็นติวเตอร์ให้ก่อนอภิปราย :P

แต่พอมาเป็นรัฐบาล กลับพูดว่า พื้นที่รอบปราสาทเป็นพิ้นที่อ้างสิทธิ์โดยทั้งสองฝ่าย (มันก็คือทับซ้อนนั่นแหละ แค่เลี่ยงบาลี)
อย่างนี้ถึงได้ฉายาหล่อตอแหล ถ้าคนที่ไม่เกรงใจสักหน่อยเขาก็เรียกว่า ไอ้ตอแหล ไม่เชื่อไปดูที่เวบผจก.ก็ได้ ไม่ได้โม้.
.... :lol:

Edited by father, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:31.

#91 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:30

:lol: :lol: ขอหัวเราะก่อนสักสองตัวนะครับ
ที่บอกว่าขอทีวีจากทักษิณแล้วไม่ได้ คุณลืมไปแล้วหรือว่า มันได้นะครับ ก็เขี่ยอ.เจิมศักดิ์ออกไป แล้วเมืองไทยรายสัปดาห์ก็เข้ามาไงครับ
เห็นไหมครับว่า คุณสับสนเรื่องข้อมูล

และตอนนั้นรายการมันรุ่งมาก ผมยังดูเลย แต่อยู่ๆมันก็เล่นงานรมต.ที่โกงกล้ายางและอื่นๆในรายการ สุดท้ายคือด่าแม้วด้วยนิทานเรื่อง
ลูกแกะหลงทาง นี่ผมช่วยฟื้นความจำให้นะครับ :lol:

เห็นไหมครับว่าแป๊ะกัดแม้วทั้งๆที่แม้วให้ทีวีทำและกำลังดังด้วย ลองคิดใหม่นะครับ
ผิดพลาดไปแป๊ะเขาคงให่อภัย :lol:

-คุณรู้ได้ไงครับว่าคนทั้งประเทศเห็น ผมว่าคุณเท่านั้นแหละ อย่าอ้างคนทั้งประเทศเลย

-แล้วพธม.ทำอะไรครับ แค่เริ่มมาจากข้างบนก็ผิดแล้ว ตรงนี้คงตอบผมยาก ไม่เป็นไร ผมเห็นใจ :P

เออะ,คุณครับ แล้วพวกสายล่อฟ้าที่หมอตุลย์นำ โดยปชป.เดินสายหาแนวร่วมให้ ถือว่าอยู่ในเกณฑ์นี้ด้วยนะครับ
ถ้าคุณด่าอะไรออกไป ระวังพวกปชป.จะโดนหางเลขด้วยนะครับ ผมห่วงว่าคุณจะอยู่บอร์ดนี้ไม่ได้ ก็เท่านั้น :lol:

เป็นพระเอกนี่เรื่องจริงนะครับ ช่วยหมอตุลย์และพวกสายล่อฟ้าเอาไว้ที่แยกการเรือน อย่างนี้ยังไม่นับเป็นพระเอกอีกหรือครับ
และตอนประท้วงกฎหมายปรองดอง ปชป.หนุนหมอตุลย์ให้ออกมา ในขณะที่พธม.ก็ออกมาเช่นกัน อย่างนี้ถือว่า ปชป.เห็นด้วยกับพธม.นะครับ

ผมว่าอย่าห่วงพรรคการเมืองใหม่เลย พธม.เองเขาก็ไม่สนใจสักเท่าไรแล้ว
เป็นห่วงพรรคปชป.เถอะ ตั้งมา 60กว่าปี ดันแพ้พรรคแม้วที่ตั้งมาไม่กี่ปี
พอมันตั้งพรรคไทยรักไทยปั๊บ มันได้เป็นนายกฯทันทีเลย
ปชป.มัวทำอะไรอยู่ครับ

เพราะมัวแต่ไร้สาระอยู่อย่างนี้กระมังครับ ถึงไม่เคยเลือกตั้งชนะพรรคแม้วได้เลย จนทุกวันนี้ :lol:

#92 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:37

แค่นี้แหละ

แปลว่าม็อบเหลืองพร้อม "ยกประโยชน์ให้คนทำผิดกฎหมาย" หากคนๆนั้นเป็นแกนนำเหลือง

แล้วแบบนี้เหลืองเลอะเทอะและเลวน้อยกว่าแดงตรงไหนครับ?

ไม่พยายามอ่านเลยนะครับ ผมก็ตอบไว้แล้วข้างบน ก่อนมาแถเอ๊ย, ไม่ใช่ :P
ก่อนมาตอบ กรุณาอ่านก่อนนะครับ
ไม่ทราบว่า ถ้าเขาโกงจริงอย่างคุณว่า ทำไมเขายังไม่อยู่ในคุกครับ คุณคิดออกไหม

ถ้าเขาผิด เขาก็ไปอยู่คุก ไม่ได้เป็นแกนนำอยู่ดีแหละ 5555
แล้วไม่ทราบว่า หลังจากนั้น คุณจะโจมตีแกนนำคนไหนของพธม.ต่ออะครับ ช่วยแพลมนิดสิ จะได้เตรียมตัวไว้

#93 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:39

ตกลงคุณไม่ติดใจแล้วสินะว่า ฟิฟทีนมูฟและManager เสนอข่าวถูกต้อง เพราะไม่มีการแย้ง
ไม่ติดใจครับ เพราะสำหรับม็อบกู้ส้วมฟิฟทีนมูฟและManager เสนอข่าวถูกต้องที่สุดเท่านั้น ค่ายอื่นเสนอข่าวบิดเบือนไม่ถูกต้องเท่า

ทำไมคุณให้ผมไปถามเองล่ะ ถ้าคุณไม่สามารถตอบได้ และหลังจากคดีตัดสิน พวกแกนนำและสส.ของปชป.ที่ร่วมชุมนุมอยู่หลังเวทีพธม.ที่มีแป๊ะเป็นแกนนำอยู่ในตอนนั้น
ไม่มีใครโผล่หัวออกมาพูดตั้งข้อรังเกียจแป๊ะในเรื่องนี้ ผมก็ถือว่า คนพวกนี้ได้ประโยชน์จากแป๊ะเช่นกันนะครับ ถึงหุบปากเงียบกริบ มีแต่คุณโวยวายอยู่คนเดียวนี่แหละ
ก็ตอนนั้นมันลงเรือลำเดียวกันนิครับ เคยได้ยินเพลงนี้ไม๊ครับ
ฉันเปล่านะ เขามาเอง ฉันเปล่าชวนนะ เขามาเอง...... :lol:
ก็คุณอยากรู้ไม่ใช่รึ แล้วหลังตัดสินนี่ไปร่วมชุมนุมหรือไปแวะเยี่ยมผู้ชุมนุมกันแน่ครับ แล้วแป๊ะยอมให้พวกสวมตอทักษิณ ขายชาติ ร่วมชุมนุมได้ไงครับ สมประโยชน์ด้วยกันใช่ไหมครับ :lol:
แต่ตอนนี้ม็อบกู้ส้วมก็ยอมรับคนโกงได้ถ้าคนโกงนี้ให้ประโยชน์แก่ตัวเอง มันก็ไม่ต่างอะไรกับที่ม็อบเองไปด่าคนอื่นไว้หรอกครับ ว่าเขาอิเหนาเป็นเอง
ส่วนคุณจะถือว่าคนพวกนี้ได้ประโยชน์จากแป๊ะเช่นกันก็เรื่องของคุณนะครับ แต่หวังว่าคงไม่มีมาด่าว่าหลอกใช้แป๊ะกู้อีกนะครับ เพราะแป๊ะกู้ส้วมเองก็ได้ประโยชน์จากคนพวกที่ที่มา่ร่วมชุมนุมถึงได้ไม่ไล่ไป

ทำไมไม่ไปอยู่ในคุก นี่ไม่รู้จริง ๆ รึว่ามันแค่ศาลชั้นต้นเองนะครับ ยังมีการยืดเวลาติดคุกได้อีก 1-2 ศาล ส่วนที่ว่าเขาโกงก็เขาสารภาพว่าทำผิดจริงในศาลเองไม่ใช่รึ อ่อหรือจะยืมเรื่องบกพร่องโดยสุจริตมาใช้ดีครับ
คุณอยากทราบว่าผมจะโจมตีแกนนำคนไหนต่อนะรึ ใบ้ให้ว่าคนที่สารภาพทำผิดจริงในศาล และโดนโทษจำคุก เฉพาะคดีที่โกงชาวบ้านนะครับ พวกคดีปากหมาด่าชาวบ้านแล้วติดคุกนี่ขี้เกียจเล่น เนื่องจากขัดนโยบายต่อต้านคนโกงของม็อบกู้ส้วม

ที่คุณถาม ผมก็ตอบให้แล้ว ดูตัวหนังสือสีน้ำเงินข้างบน แต่คุณไม่อ่านแล้วยังลบออกอีก
ทำไมจะไม่อ่าน ไปเจรจาลับทั้งทีคุยกันแค่นั้นนะรึ แล้วยกมาแต่คำพูดฮวยเซ็งทำไมครับ ผมอยากรู้ว่าตอนเจรจาลับนะใครพูดอะไรบ้าง คุยแบ่งผลประโยชน์อย่างไรบ้าง แล้วเรื่องที่ลบออกนะเพราะมันรก

ถ้าอยากรู้ว่าเทพเมือกและประวิตรพูดอะไร ผมแนะให้
ไปที่พรรคปชป.ที่คุณเชียร์ ถ้าไปไม่ถูกให้ถามท่านกบแดง( red frog) เห็นท่านคอยราบงานความเคลื่อนไหวที่พรรคนี้มาโดยตลอด ไปถึงก็เช้าไปถามเทพเมือกว่า วันนั้นไปคุยอะไรกับฮุนเซ็น ถ้ามันแกล้งไขสืออ ถามว่าฮุนเซ็นไหน ก็บอกไปว่า
ไอ้ฮุนเซ็นที่มายืนด่าประเทศไทยและรัฐบาลที่มีท่านหล่อตอแหลเป็นนายกฯตรงสุวรรณภูมิไง และ หลังจากนั้นท่านเทพเมือกบอกนักข่าวว่าว่า ถ้าเขาด่า เราก็อย่าไปฟังเขาสิ ผมรับรอง ท่านเทพเมือกจำได้ทันที
เสร็จแล้วก็เอาหลักฐานและบทความของฟิฟทีนมูฟไปฟ้อง เอาเทพเมือกเข้าคุกตามความตั้งใจของท่านได้เลย
เห็นไหมครับ ง้ายง่ายยย............เรื่องแค่นี้ยังต้องให้ผมแนะนำอีกหรือ . :lol:
อ่อ ตกลงม็อบกู้ส้วมไม่มีปัญญาฟ้องคนโกงชาติสินะ แต่คงไม่ต้องไปถามแล้ว เพราะเมพเมือกออกมาบอกเนื้อหาก็ไม่ตรงกับของม้อบกู้ส้วมซะแล้ว http://www.suthichai...om/detail/14536

ถ้าไม่ลับ ทำไมไม่มีใครในประเทศนี้รู้เรื่อง หรือคุณรู้
เขมรไม่ยอมรับ เพราะหล่อตอแหลและกษิตด่าฮุนเซ็นตอนเป็นฝ่ายค้าน
ฮุนเซ็นก็พูดอยู่ในข่าว แต่กษิตก็รีบทำหนังสือขอโทษไปขอโทษฮุนเซ็น
ไม่รู้เกรงใจอะไรฮุนเซ็น นักหนา ช่วยถามทีสิ :P :P
ทำไมไม่มีใครในประเทศนี้รู้เรื่อง นี่คุณจะให้เอาบอกทุกเรื่องทุกขั้นตอนเลยรึครับเนี่ย งั้นพวกเอกสารเวียนเฉพาะหน่วยงานก็ถือเป็นเอกสารลับด้วยสิเนี่ย เพราะไม่มีใครในประเทศรู้เรื่องนอกจากคนที่เกี่ยวข้อง
สรุปว่าคุณเชื่อฮวยเซ็งที่พูดเรื่องนี้มาทั้งหมดใช่ไหมครับ ส่วนเรื่องกษิตก็แค่เรื่องการทูต

-การมาอ้างทีหลังหลังจากถูกแฉแล้ว ว่าเป็นมติครม. ไม่ทราบว่าประชุมกันเมื่อไร ไม่มีการแถลงข่าวหรือเป็นเอกสารการประชุมออกมาแสดงตอนแถลงข่าว หรือเพราะเอกสารตีตรา “ลับ” ถ้าอย่างนั้นมันก็”ลับ”จริงๆด้วย
-เท่าที่ผ่านมา การเจรจาที่เกี่ยวกับเรื่องเขตแดน คนที่ไปเจรจาต้องได้รับการอนุมัติกรอบการเจรจาจากสภา
ครม.ไม่มีอำนาจ อนุมัติครับ

มติ ครม ให้เป็นผู้รับผิดชอบในการเจรจาประสานงานกับทางรัฐบาลกัมพูชาในกรณีต่าง ๆ ง่าย ๆ คือคุยกันเองว่าจะให้ รมต คนไหนไปคุยเรื่องประสานงาน และด้วยอำนาจก็ไม่สามารถเจรจาอย่างเป็นทางการได้ ยิ่งเรื่องเขตแดนถึงไปคุยเสร็จก็ต้องเอาเนื้อหาที่คุยมาให้สภาเห็นชอบก่อนถึงจะไปตกลงอะไรได้

พูดแล้ว อยู่ข้างบน ขยันอ่านหน่อยนะครับ
เห็นแต่ยกคำพูดฮวยเซ็งมานิดหน่อย เจรจาลับทั้งทีพูดกันไม่กี่ประโยคเนี่ยนะ

ตกลงลับนะครับ แล้วทำไมไม่ยอมรับแต่แรกครับ คุณสับสนในการคิดหรือครับ หรือแค่ขอแถก่อน :lol:
อ่อ สื่อความหมายไม่ตรงกันไงครับ ลับของคุณกับลับของผมไม่ตรงกัน ไม่นึกว่าคุณจะเอาพวกเจรจานอกรอบเป็นการเจรจาลับด้วย

ที่ผ่านมา การเจรจาเกี่ยวกับดินแดน จะใช้คนในกระทรวงการต่างประเทศ ตัวอย่างคือMou43 การตั้งท่านเมือกเพราะจะได้เป็นความลับหรือครับ
- รู้กันกี่คนครับ
-เป็นเรื่องที่ไปเปิดเจรจาใหม่ หรือ เจรจาต่อจากของเดิม
-ถ้าเป็นเจรจาต่อจากชองเดิม ไม่ทราบว่าอยู่ในกรอบการเจรจาเรื่องอะไรครับ และขออนุมัติจากสภาหรือยัง
ก็บอกว่าเจรจาลับเองไม่ใช่รึ ที่คุณยกการใช้คนในกระทรวงการต่างประเทศ อย่าง Mou43 อันนั้นไม่ใช่เจรจาลับนี่ครับ
-เนื่องจากเป็นการเจรจาลับ ต้องไปถามคนเจรจาครับว่าใช้คนกี่คน ถ้ารู้มันก็ไม่ลับสิ
-เป็นเรื่องใหม่หรือเรื่องเดิม ถ้ารู้มันก็ไม่ลับสิ
-ยังไม่ทันวางกรอบอะไรเลย ก็โดนเขมรปัดเจรจา จะขออนุมัติจากสภาได้ไงครับ ยังไม่นับเรื่องเจรจาลับอีก ถ้าลับแล้วมาเผยต่อสภาพมันก็ไม่ลับสิ

เห็นคุณพูดอย่างนี้ คุณคงไม่ทราบว่า ประธานในการเจรจาตามMou44 เขาเรียกว่า ประธานJTC
และคนที่กินตำแหน่งนี้คือ ท่านเทพเมือก การแต่งตั้งทำตอนท่านหล่อตอแหลเป็นนายกฯ
แต่ Mou44ถูกยกเลิกโดยครม..ท่านหล่อตอแหลแล้ว ตอนมาเป็นรัฐบาลใหม่ๆ จากลิ้งค์

http://www.manager.c...ws.aspx?NewsID=9540000118256
อ้าว ถ้าไปในฐานะประธาน JTC มันก็ไม่ได้เป็นการเจรจาลับสิครับ แต่เป็นการเจรจาทางการแล้วสิครับ

สงสัยจะนานกว่านั้นนะครับ ถ้าไม่มีใครมาช่วยตั้งรัฐบาลแบบคราวที่แล้ว
เพราะพรรคนี้เก่งแต่ปาก คือใช้ปากทำงานเป็นอย่างเดียว คนในเวบนี้ยังถามอยู่บ่อยๆว่า ทำไมพธม.ไม่ออกซะที
ผมอ่านจนรำคาญ นึกในใจ ทำไมพวกคุณไม่ออกไปเองวะ มารอพธม.ทำไม หรือพวกปชป.ในนี้ก็เก่งแต่ปากเหมือนกัน
หลักฐานน่ะหรือครับ ก็ที่ผมยกมาให้อ่านก่อนหน้าไง อ่านอีกทีก็ได้
งั้นก็ฝ่ายค้าน 16 ปีไปเลยครับ ปู 8 ปี โอ๊ค 8 ปี
ส่วนเรื่องคนบ่นว่า พธม ไม่ออกมาซะทีนี่รวมคนนี้ด้วยไหมครับ

ผมเองก็อึดอัดลงแดงจะตายอยู่แล้วว่าเมื่อไหร่พันธมิตรจะออกมาไล่ปูแดง ออกมาสักทีเหอะจะลงแดงอยู่แว้วใจเย็นไม่ไหวแว้ววววว!!!!!

ด้วยเหตุนี้สินะถึงอยากให้พธม.ออกมา

นั่นสิ จะโดนว่าหลอกใช้ม้อบกู้ส้วมอีกไหมนะ :lol: :lol: :lol: แล้วเรื่องเขาพระวิหารไปถึงไหนแล้วล่ะครับ ตอนนี้ถอนทหารออกมาแล้วนี่ ม็อบกู้ส้วมไม่ออกมาหน่อยรึ พรรคแมงวาปคงไม่ออกมั้ง เพราะเห้นม็อบกู้ส้วมด่าเรื่องขายชาติอยู่นี่

Edited by Solidus, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:45.

#94 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:03

ตกลงว่านายfatherนี่ เชื่อถือคำพูดของฮวยเซ็งด้วยเหรอฮะ

ถึงกับเอาคำพูดของฮวยเซ็งมาอ้างอิง มีเชื้อสายเขมรหรือเปล่า

กองทุนทวงคืนปราสาทพระวิหารหายไปไหนแล้วฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#95 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:16

เรื่องใครพูดจริง ไม่จริง เราสามารถพิจารณาจากองค์ประกอบต่างๆได้
มันไม่จำเป็นว่าถ้าเชื่อฮุนเซน แล้วจะต้องมีใจเป็นเขมร
เพราะประเด็นคือ พูดจริงหรือไม่ ? ไม่ใช่ชื่นชมฮุนเซน

และอย่าลืมว่านักการเมืองบ้านเราก็ไม่ธรรมดา เพราะกล้าโกหกได้แม้กระทั่งในหลวงในการถวายสัตย์ว่าจะสุจริต
ดังนั้นการโกหกคนไทยของนักการเมืองไทยมันจึงกลายเป็นเรื่องง่ายๆสบายๆ

กรณีที่ฮุนเซนออกมาแฉสุเทพ ผมคิดว่าถ้าไม่จริง ป่านนี้สุเทพสวนกลับไปแรงๆแล้ว
เพราะตรงนี้เสื่อมเสียชื่อเสียงมาก แต่ก็ทำได้แค่แก้ตัวเบาๆ

ตอนก่อนที่ฮุนเซนจะออกมาแฉสุเทพ ผมก็คิดว่ารัฐบาลอภิสิทธิ์ต้องมีลับลมคมในอะไรกับเขมรแน่ๆ เพราะอะไรๆก็ยอม หรือบางกรณีก็สนับสนุนเขมร

จากหลายๆองค์ประกอบเรื่องปัญหาชายแดน ทั้งถอนทหาร ทั้งจ้างนักวิชาการแดงมาพูดโน้มน้าวเรื่องพื้นที่ 4.6
ทั้งกรณีคุณวีระ - ราตรี ที่เขมรบิดเบือนจุดถูกจับในการฟ้องศาลเขมร แต่รัฐบาลก็ไม่ได้นำตรงนี้มาต่อสู้
หรือแม้กระทั่งถูกจับวันแรกๆ ยังรีบออกมาประกาศรายวันว่าคนไทยล้ำแดนเท่านั้น เท่านี้
ทั้งที่เรื่องนี้เป็นเรื่องสำคัญ เป็นเรื่องอาณาเขต อธิปไตยของชาติ และมีประชาชนของประเทศตัวเองตกเป็นจำเลย

หรือที่เขมรยิงใส่ไทย ก็ได้แต่ยิงตอบโต้กลับ ยิงมาที ก็โต้กลับที
ชาวบ้านเดือดร้อน ทหารตาย แต่รัฐไม่ได้การดำเนินการกดดันอะไรกับเขมรเป็นรูปธรรมเลย

และเมื่อรวมกับเจตนาที่แท้จริงของพรรคการเมืองในการเข้ามาเป็นรัฐบาล คือ ต้องการแสวงหาผลประโยชน์

ผมจึงมั่นใจ 99.99 % ว่า ฮุนเซนพูดจริง แต่เจตนาก็แค่ต้องการดิสเครดิต
เพื่อไม่ให้ ปชป.ที่กลายเป็นฝ่ายค้าน เอาเรื่องนี้มาโจมตีรัฐบาลยิ่งลักษณ์

และถึงวันนี้ ปชป.ก็เงียบเป็นเป่าสากกับเรื่องนี้จริงๆ
  • OSR likes this

#96 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:02

เหอ เหอ เหอ ผมว่าจะอ่านเฉย ๆ อยู่แว้ว เพราะกลัวน้า Father จะหาว่า
พวกมากลากไป พอดี เห็นน้ากรกช มาสนับสนุน น้า Father เลยคิดว่าข้อหา
พวกมากลากไปน่าจะหลุดคดีได้ละ 555555555555555555555

แต่คงอ่านไปอีกสักพักละ เพราะดู ๆ แล้วมันเป็นเรื่องความเชื่อของคนที่ต่างกัน
แบบนี้ถกเถียงยังไงมันก็ไม่จบ น้า Father หอบความเชื่อมาเป็นหลักฐาน
เต็มไปหมด แล้วก็บอกคนโน้นคนนี้ แถไปแถมาบ้าง อยากเอาชนะบ้าง
ไม่รู้ว่าน้าเป็น แชมป์ อะไรอยู่ ถึงมีคนอยากเอาชนะ 55555555

แต่ผมว่า น้า Father ประหยัดคำว่า แถ ลงหน่อยก็ดีนะ เพราะที่น้า ธนุส บอกสนธิ
โกง แล้วน้าขอหลักฐาน จนน้า Solidus เอาหลักฐานคำตัดสินของศาลมาให้ดู แล้ว
น้าไปย้อนถามว่าเขาเกิดแล้วหรือนั้น น้า Father อาจจะเรียกว่าเป็นการโบยบิน
โฉบ ซิ่ง ชิ่ง หรืออะไรก็แล้วแต่ แต่คนแถวนี้เขาเรียก แถ ครับน้า

ที่ผมไปวิพากษ์วิจารณ์ บทความที่น้า Father เอามาลงว่าเป็นหลักฐานด้วยความภาคภูมิใจ
ปานประหนึ่งว่า ถ้าคนในบอร์ดนี้ได้อ่านแล้ว จะหูตาสว่างขึ้นนั้น เพราะผมต้องการให้น้าเห็นว่า
นี่มันเป็นแค่บทความที่ผู้เขียนใช้วิธีไปรวบรวมข่าวจากที่ต่าง ๆ มาผสมจินตนาการที่ตนอยาก
จะให้มันเป็นไป เขียนเป็นบทความขึ้นมาเท่านั้น แถมยังบ้องตื้นรับสารภาพตอนท้ายอีกต่างหาก
ว่าทำอะไรไม่ได้ ซึ่งผมก็ไม่ค่อยแปลกใจเท่าไร เพราะเขียนโดยใช้จินตนาการเป็นหลัก มันจะ
ไปทำอะไรใครได้

ไม่มีอะไรครับ แค่เข้ามาบอกน้า Father ว่าถกต่อไปครับ ตอนนี้น้ามีผู้สนับสนุนแล้ว แต่การถก
ตามความเชื่อนี่ มันจะจบยาก จำเป็นต้องประหยัดถ้อยคำหน่อยเพื่อไม่ให้กลายเป็นการทะเลาะ
กันแทนเท่านั้น 55555555555555555555555555

#97 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:48

ดูแล้วก็สงสสาร father ยังคงมัวเมาน้ำโกเต็กซ์อยู่ ..... เหอๆ เสพน้ำโกเต็กซ์ต่อไปละกันครับ เหอๆ ละก็งมงายอยู่กับกลุ่มเสื้อเหลืองที่มันด่าวดิ้นทางการเมืองไปนานแล้ว

เสื้อเหลือง = ต้นแบบม้อบและต้นแบบความบรรลัยของประเทศ

รอดูไปละกันครับ อีกไม่นาน ทั้งเหลืองทั้งแดง ตายเหมือนกันหมด
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#98 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:50

ดูไปดูมาก็สมเพช เสื้อเหลืองกำลังหลอกตัวเองว่า ยังมีพลังทางการเมืองอยู่.......เงินเดือนจะเอามาจ่ายพนักงานเวปผู้จัดการยังไม่มีปัญญา ต้องแบมือขอ ยังกะขอทาน...

ปล. ถึงด่า ปชป.ไปผมก็เฉยๆนะ เพราะผมก็ไม่ชอบพวกมันเหมือนกัน ยืดยาด ชักช้า ไม่เด็ดขาด... รู้ป่ะ เลือกตั้งครั้งที่ผ่านมาผมทำยังไง

กาเบอร์ 1 เขียนไปว่า....เผาเมือง
กาเบอร์10 เขียนไปว่า....ไอ้เด็กอมมือ
กา No Vote ....เขียนไปว่า ไอ้พวกผู้ก่อการร้ายปิดสนามบิน....

เหอๆ เสื้อเหลืองมันก็ขยะพอๆกับเสื้อแดงนั่นแหละ เผลอๆจะแย่กว่าด้วย เพราะ ตั้งพรรคการมืองมาก็โดนถีบลงเหวย่างน่าเวทนา...ไม่แปลกใจที่มีสาวกแบบคุณ father ถึงเจริญเอาๆฮวบๆ :lol:

Edited by นารายณ์สังหาร, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:52.

#99 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:52

ดูแล้วก็สงสสาร father ยังคงมัวเมาน้ำโกเต็กซ์อยู่ ..... เหอๆ เสพน้ำโกเต็กซ์ต่อไปละกันครับ เหอๆ ละก็งมงายอยู่กับกลุ่มเสื้อเหลืองที่มันด่าวดิ้นทางการเมืองไปนานแล้ว

เสื้อเหลือง = ต้นแบบม้อบและต้นแบบความบรรลัยของประเทศ

รอดูไปละกันครับ อีกไม่นาน ทั้งเหลืองทั้งแดง ตายเหมือนกันหมด

อยากงมงายมาร์คก็เชิญแล้วแล้วจะรู้เองว่ามาร์คสู้แม้วไม่ได้เลย มีแต่พวกหลงความหล่อความหน่อมแหน้มเท่านั้นทียังงมงายมาร์ค ใส่ร้ายสนธิก็กล่าวหาลอยๆ

ถ้าไม่มีรัฐประหาร19 กย ป่านนี้ทักษิณตายห่าไปนานแล้ว ถ้ารัฐประหารจัดการไอ้แม้วให้เด็ดขาดปฏิรูปประเทศนอกจาก แค่ร่าง รธน 50 พันธมิตรไม่ต้องเหนื่อยอีก

ถ้ามาร์คได้อํานาจจัดการไอ้แม้วเสื้อแดงลิ่วล้อแม้วให้เด็ดขาดพวกเราคงไม่ต้องเหนื่อยแล้วชื่นชมมารค์คไปนานแล้ว

สรุป เราไล่แม้วได้แต่คนได้อํานาจไม่ทําห่าไร คือ สนธิบังเละ มาร์คหล่อตอแหล ทั้งสองคนไปจับมือแม้วแล้ว อย่ามาโทษพันธมิตรเลยโทษตัวเองดีกว่า

Edited by phat21, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:55.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#100 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:06

แล้วตอนนี้จะเอาใครมาสู้ ไหนเสนอมาซิ
เคยสังเกตุบ้างรึเปล่าว่าทำไม แม้วตั้งเป้าโจมตีทุกครั้งถึงโฟกัสไปที่ มาร์ค กับ สุเทพ แค่นี้มองไม่ออก
ปากบอกเกลียด"แม้ว" แต่ด่า "มาร์ค" เคยทำอะไรเพื่อสังคมบ้างรึเปล่า ทหารไปเกณฑ์รึยัง

phat21มนุษย์สองหน้า
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน