Jump to content

- - - - -

น้ำเหนือท่วมทะลัก..สุโขทัยยันอยุธยา "อ่วม" ท่วมหัวมิดคอกันถ้วนหน้า..

• Please log in to reply
289 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:04

เสื้อแดงเค้าบอกว่าเราผิดมาตั้งแต่โคตรตระกูลพ่อแม่เราสมัยอยุธยาแล้ว เค้าบอกว่าพวกเขาต้องเป็นเจ้าของประเทศมาตั้งแต่จะร้อยปีมาและ ใครมาปกครอง ใครมาเป็นประมุขผิดหมดต้องยึดเอาไปเป็นของมัน
ถ้ามันหน้าด้านประกาศความผิดทุกรัชกาลที่ผ่านมาได้ แล้วมาร์คเป็นใครเทียบได้เหรอ กับผู้ปกครองที่ผ่านมา จะพ้นมันประกาศความผิดเหรอ
ความหน้าด้านของมันที่อยากได้ของคนอื่น แต่มันโง่ แย่งไม่ได้ ต้องอาศัยทักษิณ เพราะฉนั้นพูดกับมัน มันไม่ฟังร้อก

#202 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:05

คุยเรื่องน้ำ สนามบินมายังไง งงจริงๆ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#203 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:06

หลังจากอ่านความเห็นของพี่น้องเสื้อแดง และ คนกลางมา 4 หน้า

ได้ข้อสรุปว่า ... รัฐบาลปูไม่เคยผิด รัฐบาลมาร์คผิดทุกอย่างแม้แต่การหายใจ -_-

ถ้ามันถูกมันก็ได้เป็นรัฐบาลโดยเสียงจากปชช ส่วนใหญ่แล้วละครับ ไม่เห็นจะต้องมา สรุปเลยนิครับ
คนเราทำดีทำสิ่งที่ถูกต้องต่อสังคมส่วนใหญ่ ใครจะไม่เห็นด้วยละครับ
ไม่เชื่อรองทำดูสิครับว่าเสียงส่วนใหญ่เค้าจะเห็นด้วยไหม แต่ มันติดอยู่ที่ว่า
สันดอน มันขุดง่าย แต่สันดารมันขุดยากเท่านั้นและครับ

สุดท้ายก็เลยอ้างเสียงส่วนใหญ่ งั้นผมก็น็อคบอสได้แล้วสินะ :lol: :lol:

ยังครับ ยังไม่ปิดสนามบิน ^_^

ไม่ต้องปิดสนามบินหลอกครับเสียเวลา แค่นี้ รัฐบาลนี้ก็อยู่ครบวาระแล้วครับ
ว่าแต่ ปชป เหอๆคงต้องออกแรงปิดอีกหลายอย่าง และครับ รอบออกพวก ให้ปิดน้ำปิดไฟดูก็ได้นะครับ คริๆๆๆๆปิดรถไฟ รถไฟฟ้า หน้าจะพอช่วยได้ครับฮ่าๆๆๆๆๆๆ

เซ็งอ่ะ ไม่ทันมุก"ปิดสนามบิน"นี้เหรอ ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#204 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:09

น่าสงสารชาวบ้าน
ท่วมอีกแล้ว
รัฐบวมกินแต่งบประมาณ
ระวังบาปกรรมตามทันนะครับ

#205 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:17

11-9-2555 แผนที่แสดงพื้นที่น้ำท่วม
โดย http://www.thaiflood.com/

ไม่ต้องถามว่าจะท่วมมั่ย!!!
เพื่อความไม่ประมาท โปรดยกของขึ้นที่สูง เตรียมตัวให้พร้อม ต้อนรับน้องน้ำดีกว่า..??

#206 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:21

กระจองงองเจ้าข้า เอ๊ยยยย น้ำมาแล้ว Tom Quick ป่าวประกาศ ว่า กรมชลของเสือเตี้ยบรรหาร ระบายน้ำโดยไม่บอกประชาชน จากเจ้าพระยาโดยผ่านคลองแนวขวาง ทางตะวันตกทั้งหมด เพื่อให้ลงแม่น้ำท่าจีน ทำให้ตอนนี้ลำดับน้ำในคลอง ดังต่อไปนี้มีทั้งท่วม และน้ำเริ่มมากแล้ว.... ท่วมแล้ว บางตาเถร ริมคลองพระยาบรรลือ บางเลน ริมคลองพระพิมล คลองบางใหญ่ คลองมหาสวัสดิ์ น้ำเริ่มมากแล้ว ....

ตาย...ตาย..เป็นการพร่องน้ำของเขื่อนใหญ่ 2 เขื่อน คือ เขื่อนวชิราลงกรณ์ กับเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ มีการระบายน้ำออกไปยัง 2 ฝั่งกรุงเทพมหานคร ได้ดำเนินการระบายน้ำ อย่างต่อเนื่อง โดยปริมาณน้ำในทุ่งทั้ง ฝั่งตะวันออกและ ฝั่งตะวันตกของกรุงเทพฯ มีปริมาณที่เหมาะสม และแม่น้ำเจ้าพระยาก็สามารถรองรับ ปริมาณน้ำได้อีกมาก .........มิน่าละ ไอ้ปอบ เมื่อวานถึงได้ประกาศว่า ยังจะมีการทดสอบต่อไป โดยจะไม่บอกให้ประชาชนรู้ เรื่องนี้ไม่ใช่แค่ทดสอบ มันเรียกว่าเอาจริงแล้ว จะคิดดิสเครดิตทางการเมือง โดยให้ประชาชนเดือดร้อน ไม่ได้ ถ้าคิดว่าจะลงสนามเลือกตั้ง กทม แล้วเอาเรื่องน้ำท่วมเป็นเดิมพัน คนกรุงไม่ยอมเป็นตัวประกันให้ ใครมาเล่นการเมือง นะวุ๊ย

Siriwanna Jill

#207 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:27

"ยิ่งลักษณ์" เตรียมลงพื้นที่สำรวจความพร้อมพื้นที่ต้นน้ำ-กลางน้ำ ย้ำจ่ายเงินเยียวยาบ้านเสียหายตรวจสอบได้ (31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555)

http://www.matichon....pid=00&catid=00

"ยิ่งลักษณ์"สั่งจับตาป้องกันต้นน้ำ-กลางน้ำเป๋นพิเศษ (06 มิถุนายน พ.ศ. 2555)

http://www.matichon....atid=&subcatid=

นายกฯลงพื้นที่ ติดตามความคืบหน้าป้องกันน้ำท่วมพ.ท. ต้นน้ำ กลางน้ำ และปลายน้ำ 11-14 มิ.ย. (09 มิถุนายน พ.ศ. 2555)
http://www.matichon....atid=&subcatid=

3 เดือนต่อมา

10 ก.ย. 2555 ที่จุด 'กลางน้ำ' ใจกลางเมืองสุโขทัย

Edited by สมชายสายชม, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:28.

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#208 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:33

ยังจะดื้อผั่งตะวันตกอีกมั้ย

#209 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:37

ผ้ายันต์ 'เอาอยู่' เอ้ยไม่ใช่ :o 'นารีขี่ม้าขาว' เอ้ยไม่ใช่อีก :o :o 'ม้าขาวขี่นารี' :wub: :wub: :wub:

"ผ้ายันต์ม้าเสพนาง สุดยอดเมตตาตำราของล้านนาเมืองเหนือ ที่เด่นทางด้านเมตตามหาเสน่ห์โดยตรง ซึ่งหลวงพ่อเสน่ห์ จันทสโร แห่งวัดเชียงขาง อ.สารภี เชียงใหม่ ได้ศึกษาศาสตร์ในด้านนี้มาเป็นเวลานานและมีความเชี่ยวชาญมาเป็นอย่างดี ได้จัดสร้างม้าเสพนางออกมาหลายรูปแบบทั้งแบบเนื้อผง เนื้อไม้ฝาโลงแกะ แบบตะกรุดม้าเสพนางและผ้ายันต์ม้าเสพนางออกมา ให้ลูกศิษย์ได้มีของดีใช้กัน ซึ่งในรายการนี้เป็นผ้ายันต์ม้าเสพนางฉบับล้านนา มีขนาด 18cm.x22cm. ผืนนี้ได้รับเมตตาพิเศษจากหลวงพ่อเสน่ห์เจิมน้ำมันพิเศษที่เด่นทางด้านนี้ โดยเฉพาะให้(มีกลิ่นหอมมากแม้น้ำมันแห้งไปแล้วก็ตามแต่กลิ่นยังคงติด อยู่)พร้อมมนต์คาถากำกับให้อีกครั้งครับ"
http://www.onepra.co...g=4&f=12&t=6949

https://www.google.c...biw=800&bih=471

Edited by สมชายสายชม, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:43.

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#210 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:38

Thanonline@thannews
14 จังหวัดประสบอุทกภัย เสียชีวิตแล้ว 4 ราย http://fb.me/200DeQn9U

#211 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:43

ปลายน้ำเตรียมตัวให้พร้อมนะคะ เราคงต้องหนีทุกปี

หนีมาอยู่เชียงใหม่กันให้หมดก็ได้ มารวมกั๋นยึดเจียงใหม่คืนจากตระกูล......

#212 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:43

ถึงคุณเขียวใส ฯ
ช่วยพัฒนาการพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกับเว้นวรรคให้มันสละสลวยหน่อยจะดีมากนะครับ อ่านเนื้อความเหมือนจะเข้าท่ากับเขาบ้าง แต่อ่านแล้วรำคาญตาจริงๆนะ พอๆกับพวกที่พิมพ์คำเว้นคำ -_-

ที่ี้นี้สังคมประชาธิปไตร หรือป่าวครับ ถ้าใช้ก็เงียบๆๆไปแต่ถ้าไม่ก็แสดงออกมาเยอะๆครับ ชอบฮ่าๆๆๆๆ

ทีนี้ไมใช้สางคมปะชาถีบตายมั่งคับ แต่ช๊อปชอปฮ่าๆๆๆๆ พูดกับเสื้อแดงแบบไหนแบบไหก็ประชาธิปไตยครับ ฮ่าๆๆๆๆ พูดกับเสื้อแดงไม่ต้องใช้ภาษาคนก็ประชาธิปไตยครับฮ่าๆๆๆๆ

#213 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:47

ผ้ายันต์ 'เอาอยู่' เอ้ยไม่ใช่ :o 'นารีขี่ม้าขาว' เอ้ยไม่ใช่อีก :o :o 'ม้าขาวขี่นารี' :wub: :wub: :wub:

"ผ้ายันต์ม้าเสพนาง สุดยอดเมตตาตำราของล้านนาเมืองเหนือ ที่เด่นทางด้านเมตตามหาเสน่ห์โดยตรง ซึ่งหลวงพ่อเสน่ห์ จันทสโร แห่งวัดเชียงขาง อ.สารภี เชียงใหม่ ได้ศึกษาศาสตร์ในด้านนี้มาเป็นเวลานานและมีความเชี่ยวชาญมาเป็นอย่างดี ได้จัดสร้างม้าเสพนางออกมาหลายรูปแบบทั้งแบบเนื้อผง เนื้อไม้ฝาโลงแกะ แบบตะกรุดม้าเสพนางและผ้ายันต์ม้าเสพนางออกมา ให้ลูกศิษย์ได้มีของดีใช้กัน ซึ่งในรายการนี้เป็นผ้ายันต์ม้าเสพนางฉบับล้านนา มีขนาด 18cm.x22cm. ผืนนี้ได้รับเมตตาพิเศษจากหลวงพ่อเสน่ห์เจิมน้ำมันพิเศษที่เด่นทางด้านนี้ โดยเฉพาะให้(มีกลิ่นหอมมากแม้น้ำมันแห้งไปแล้วก็ตามแต่กลิ่นยังคงติด อยู่)พร้อมมนต์คาถากำกับให้อีกครั้งครับ"
http://www.onepra.co...g=4&f=12&t=6949

https://www.google.c...biw=800&bih=471

มีจริงเหรอ ผ้ายันต์สำหรับสตรีเหล็กแห่งล้านนาเหรอ

#214 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:52

ประเด็น เขายายเที่ยง มันหมายถึงได้ที่ป่าคืนมางั้นเหรอ
ปัจจุบันไม่มีใครอยู่บนเขายายเที่ยงแล้วสินะ

ตกลงที่ตรงนั้นมันไม่ใช่ที่ ที่กรมป่าไม้เค้าอนุญาตให้ประชาชนเข้าไปอยู่อาศัยเหรอ
มั่วได้ใจจริงๆ

แล้วท่าน นาย พล เค้า คืนทำไมละครับไม่อยู่ต่อไปละครับ ถ้ามันถูกต้องอ่ะครับ

คุณคุยถึงเรื่องอะไร เรื่องการได้ที่ป่าคืนบนเขายายเที่ยงใช่มั๊ย
แล้วตอนนี้ที่ดินนอกจากของนายพลแล้ว มันเป็นป่าหรือครับ
แล้วได้คืนมาจากชาวบ้านที่ไม่ใช่นายพลหรือยังครับ เพื่อนำไปเป็นที่ป่า

ปล. ที่ดินของนายพลน่ะ ไม่เป็นข้อสงสัย เพราะเค้าอนุญาตให้คนอื่น แต่นายพลไปซื้อต่ออีกทอด มันไม่ถูกต้อง ผิดเงื่อนไขครับ

#215 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:03

.. อย่าแม้แต่จะคิด...

สมองหมาปัญญาฟายเท่านั้นแหละ ถึงจะห้ามไม่ให้คนอื่น "คิด"

ผิดหวังประโยคนี้ของเฮนไตมาก ทุเรศอ่ะ ไม่มีความฝัน ไม่มีความหวัง

แล้วจะมีชีวิตอยู่เป็นขี้ข้าโคตรเหง้าชินวัตรปล่อยให้มันโกงไปจนชั่วชีวิตเหรอ

ผมคิดว่ะ ผมมีความหวัง ถ้าอภิสิทธิ์เป็นรัฐบาลเสียงข้างมากเบ็ดเสร็จ

และไม่มีฟายแดงสาร เลวมาก่อกวนเผาทำลาย ปัญญาอ่อน โง่เง่าแบบที่ผ่านมา

น้ำจะไม่ท่วมแบบนี้ ชีวิตคนไทยต้องดีขึ้น ผมคิดว่ะ ผมมีความหวัง

เพราะรัฐบาลโคตรเหง้าชินวัตรแม่มไม่เห็นจะมีความหวังอะไรเลย

เพื่อไทยทำแต่เรื่องโง่ๆ ฟายๆ เลวๆ ชั่วช้าสารเลวแบบเหลือเชื่่อไร้ยางอาย

อนาคตช่างมืดมนจริงๆ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#216 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:06

มาเตือนความจำ ของ นายกคน ก่อนๆ บ้างดีกว่า... จะได้ไม่ลืมกันว่า... ใครมาเป็น... มันก็ท่วม... ดังนั้นอย่าคิดว่า
ถ้าเค้าคนนั้น... ได้โอกาศอีกครัง... น้ำจะไม่ท่วม... อย่าแม้แต่จะคิด.
..

ก็เพราะคิดแบบนี้สิ คิดว่า ใครมาเป็น.....มันก็ท่วม
ประชาชนคนสุโขทัยเลยต้องเจอเรื่องน้ำท่วม ซ้ำซาก ทุกๆปี
อดสงสาร ประชาชนคนสุโขทัยไม่ได้เลยค่ะ

ที่พวกนักการเมือง ตั้งแง่ กันอยู่แบบนี้ เมริงเป้นมันก็ท่วม กรูเป้นมันจะท่วมอีก มันจะแปลกอะไร
ถ้าปีหน้าท่วมอีก ก้คงบอกว่า มันต้องใช้เวลาศึกษา จะมาแก้ ในระยะสั้นๆไม่ได้ อีกหล่ะมั๊ง

นี่ไง ประเทศเราถึงยังเป้นประเทศโลกที่สาม อยู่แบบนี้

เด่วพอ หน้าหนาว เชื่อเถอะค่ะ แจกผ้าห่มอีกหล่ะ นี่หล่ะการแก้ปัญหาแบบชาติที่เรียกตัวเองว่ากำลังพัฒนา
คำๆนี้ดิฉันได้ยินมากว่า 30 ปีแล้วมั๊ง มันยังไม่เขยิบไปไหนเลย

แล้วทางแก้คือ....
แล้วสองปีก่อน.. มีใครทำอะไรไหม... ตอนนั้นต่อว่ารัฐบาลหรือป่าว...
แล้วปีนี้มีคนจะทำอะไรไหม... แล้วมันเสร็จหรือยัง....

ความน่าจะเป็นที่ ดีขึ้น ไม่เป็นเหมือน 30 ปีที่ผ่านมา ระหว่าง มีคนทำอะไำรบ้าง กับ ไม่มีใครทำอะไร ลุยน้ำแจกของอย่างเดียว..
ท่านว่า อย่างไหนจะมากกว่ากัน... :D

เมื่อ 2 ปี ก่อนคง ยาก ครับ ควายไล่ขวิดอยู่ อย่าว่าแต่ แก้ปัญหา เลย แค่ลงไปดูน้ำดูปัญหา เพื่อจะไปคุยกับ จีน พวกเ หี้ย ยังไล่กัด เลย
ต่อให้เก่งแค่ไหน โดนเตะตัดขาตลอด คงไม่รอด
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#217 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:16

เจอต้นเหตุแล้ววววว ...

ทำไม ไม่มีใครจัดการท่านธีระชน รองผู้ว่า กทม.บ้าง
http://www.pantip.co.../P12637590.html

จบช่าว
...

#218 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:28

มาเตือนความจำ ของ นายกคน ก่อนๆ บ้างดีกว่า... จะได้ไม่ลืมกันว่า... ใครมาเป็น... มันก็ท่วม... ดังนั้นอย่าคิดว่า
ถ้าเค้าคนนั้น... ได้โอกาศอีกครัง... น้ำจะไม่ท่วม... อย่าแม้แต่จะคิด.
..

ก็เพราะคิดแบบนี้สิ คิดว่า ใครมาเป็น.....มันก็ท่วม
ประชาชนคนสุโขทัยเลยต้องเจอเรื่องน้ำท่วม ซ้ำซาก ทุกๆปี
อดสงสาร ประชาชนคนสุโขทัยไม่ได้เลยค่ะ

ที่พวกนักการเมือง ตั้งแง่ กันอยู่แบบนี้ เมริงเป้นมันก็ท่วม กรูเป้นมันจะท่วมอีก มันจะแปลกอะไร
ถ้าปีหน้าท่วมอีก ก้คงบอกว่า มันต้องใช้เวลาศึกษา จะมาแก้ ในระยะสั้นๆไม่ได้ อีกหล่ะมั๊ง

นี่ไง ประเทศเราถึงยังเป้นประเทศโลกที่สาม อยู่แบบนี้

เด่วพอ หน้าหนาว เชื่อเถอะค่ะ แจกผ้าห่มอีกหล่ะ นี่หล่ะการแก้ปัญหาแบบชาติที่เรียกตัวเองว่ากำลังพัฒนา
คำๆนี้ดิฉันได้ยินมากว่า 30 ปีแล้วมั๊ง มันยังไม่เขยิบไปไหนเลย

แล้วทางแก้คือ....
แล้วสองปีก่อน.. มีใครทำอะไรไหม... ตอนนั้นต่อว่ารัฐบาลหรือป่าว...
แล้วปีนี้มีคนจะทำอะไรไหม... แล้วมันเสร็จหรือยัง....

ความน่าจะเป็นที่ ดีขึ้น ไม่เป็นเหมือน 30 ปีที่ผ่านมา ระหว่าง มีคนทำอะไำรบ้าง กับ ไม่มีใครทำอะไร ลุยน้ำแจกของอย่างเดียว..
ท่านว่า อย่างไหนจะมากกว่ากัน... :D

เมื่อ 2 ปี ก่อนคง ยาก ครับ ควายไล่ขวิดอยู่ อย่าว่าแต่ แก้ปัญหา เลย แค่ลงไปดูน้ำดูปัญหา เพื่อจะไปคุยกับ จีน พวกเ หี้ย ยังไล่กัด เลย
ต่อให้เก่งแค่ไหน โดนเตะตัดขาตลอด คงไม่รอด

น้ำท่วมควายมั่งก็ํดี จะได้ไม่ไปไล่ขวิดใครอีก เหลือแต่หมาต้อนควายไม่มีงานทำนอนเกาเห็บ

#219 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:32

คอยลุ้นดูใจ นายกจะให้ท่วมเมืองหรือจะให้ท่วมนา ผมว่าให้ท่วมนาไปเถอะ ไงๆก็จ่ายหมื่นห้าก็ไม่ได้ข้าวอยู่แล้วนี่ ควายคงชอบไม่ต้องไถนา

#220 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:43

มันเป็นอะไรกันไปหมดคนบางคนประเทศนี้ เกิดน้ำหลากน้ำท่วม ซึ่งมันก็เป็นภัยธรรมชาติเหมือน
ที่เกิดขึ้นทั่วโลก กลับมากระดี้กระด้าดีใจกันว่า กรูมีเรื่องได้ด่าอีกแล้ว
หรือว่าบ้านเราจิตแพทย์มันขาดแคลน

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#221 t045

t045

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:47

ถ้าจะมาแก้ตัวว่า
น้ำท่วมกันทั่วโลกแล้วจะกู้ไปทำเหียกอะไร 3.5 แสนล้าน

#222 nnnn43

nnnn43

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:48

มันเป็นอะไรกันไปหมดคนบางคนประเทศนี้ เกิดน้ำหลากน้ำท่วม ซึ่งมันก็เป็นภัยธรรมชาติเหมือน
ที่เกิดขึ้นทั่วโลก กลับมากระดี้กระด้าดีใจกันว่า กรูมีเรื่องได้ด่าอีกแล้ว
หรือว่าบ้านเราจิตแพทย์มันขาดแคลน

ต้องมารค์ชั่งไข่ด่าได้ :lol:

Edited by nnnn43, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:52.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#223 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:53

จีน อเมริกา เวียดนาม ก็ท่วมทุกปี สงสัยถ้าเอาอภิสิทธิ์มาเป็นจะไม่ท่วมอยู่ผู้นำเดียวในโลก

ฝนตกมากยังไงก็ท่วม ทุกชาติในโลก แมงสาปเอ้ย

'rufer'เอ๋ย อย่าตะแบงช่วยเธอ'หน้าด้านๆ......ฮา
รัฐบาลนายกฯอภิสิทธิ์ป้องกันน้ำท่วมประเทศไทยได้ดีกว่านายกฯ ว.5 4ss..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ท่าน อภิสิทธ์ ท่านชั่งเก่งนักครับท่าน ไม่เคยมีคนไทยคนไหนยุคนี้สามารทำได้หลอกครับเป็นนายกโดยไม่ได้มาจากฉันทามติของ ปชช โดยตรงต้องอาสัย สัตว์เลื้อยครานหลายชนิด
เป็นนายกคนแรกที่โดนปชช รุม ทำร้ายแบบ ทุเรดๆสุดในสังคมไทย ท่านเค้าสวดดดดดดดยวดดดดดดดแล้วเหลามาเดี่ยวมันแทงทะลุหัวใจกร๊ากกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

"คนหนึ่งเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดาวอยู่พราวแพรว"

คนหนึ่งมีสัมมาทิฐิ รู้แจ้งว่า'อภิสิทธิ์'เป็น'นายกรัฐมนตรี'ปีนั้น
ตามวิถีทางระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข
ด้วยเสียงในรัฐสภาไทยเช่นเดียวกับนอมินีของนักโทษหนีคุก 'สมัคร' 'สมชาย' และ'ยิ่งลักษณ์'
นำพาประเทศไทยพ้นวิกฤตเศรษฐกิจ"แฮมเบอเกอร์"
มีเงินเหลือให้รัฐบาล'โคลนนิ่ง'ล้างผลาญ....!

คนหนี่งมีมิจฉาทิฐิ หลงงมงายกับคำกรอกหูและ'บัตรเติมเงิน'ของ'นักโทษหนีคุก'
เปิดท่อน้ำเลี้ยงจ้างวานไพร่เสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง
เผาทรัพย์สินของรัฐบาลซึ่งสร้างด้วยภาษีประชาชน
เพื่อเปลี่ยนแปลงอำนาจรัฐบาลใหม่
ให้ขี้ข้าบริวารนำตนเองกลับบ้านอย่างเท่ห์.....!

วิญญูชน สุจริตชนผู้มีสติปัญญา
รู้จักชื่นชมผู้ใด ตำหนิติเตียนผู้ใด........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คนที่ถูกด่าว่าชั่วทำแต่เรื่องดีๆ คนที่อ้างว่าตัวเองดีทำแต่เรื่องชั่วๆ ฮ่าๆๆ งง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆสังคมนี้มั่วได้ใจ

"คนหนึ่งเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดาวอยู่พราวแพรว"
ปล.ไม่กลับมาตอบอีกแล้วนะ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ฮ่าๆๆ ตาใคร ครับแหลม ฮ่าๆๆขำ ขอดูคนตาแหลมหน่อย ตาแหลมหรือมีแต่อคติบังตาครับ
และคนเหนึ่งเห็นโคลนตม เนี่ย คนเรามองเห็น สิ่งเดี่ยวกันแต่คิดแต่กต่างกัน อยู่ที่ จริต ใจกับ สติปัณญา ครับ

อย่างน้อยก็รู้นะครับ ว่า ใครมีปัญญา ใครไม่มีปัญญา :lol: :lol:

ใช่ครับเห็นเต็มสองตาครับไม่มีปัญญาคิดหาทางให้ประชาชนส่วนใหญ่นิยมชอบไม่ได้เลยต้องมาเป็นฝ่านค่อนที่ฉลาดและดีไป 3 โลกเลยครับ ฉลาดล้ำหน้าจริงๆนะฮ่าๆๆๆ

#224 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:56

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#225 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:57

หมูยอ ใครเค้ากระดี็กระด้าที่น้ำท่วมกัน ไม่ได้เหมือนพวกเสื้อแดงนะที่เผาเมือง แล้วเฮ กระดี้กระด้ากัน
ท่วมทั่วโลกก็เรื่องหนึ่ง มีประเทศไหนหาเสียงว่า ลาก่อน น้ำท่วม น้ำแล้ง บ้างหรอ
แล้ว หมา เอ้ย คนหน้าไหน ออกมาย้ำนักย้ำหนา ว่าไม่ท่วมแน่นอน หรอ หรือแค่ เห่า :lol:

ที่อยากรู้คือเกือบ 1 ปี กับ โมเดลหลากหลาย บูรณาการทุกภาคส่วน กับหนี้อีก 3.5 แสนล้าน... มันได้อะไรกลับมาบ้าง
หรือ รัฐบาลจะปิดหูปิดตา ไม่รู้ไม่เห็น บอกว่า เอาอยู่ ต่อไป

ถ้ารู้ว่ายังไงมันก็ต้องท่วม แล้วจะ เห่าหอน เป็นขบวนกันทำไมล่ะ
จะโฆษณา ชวนเชื่อ กันไปถึงไหน เมื่อไหร่จะเฉลยความจริงได้ :lol:

พอท่วมจริงก็โทษ ดินฟ้าอากาศ โทษนู่นนี่ ฝีมือขั้นเทพ จริงๆ

Edited by HiddenMan, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:58.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#226 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:00

ดิฉันว่าคนโรคจิตคือคุณมากกว่า...ที่คิดไปแบบนั้น
คนปรกติจะเข้าใจว่าสิ่งที่พวกเราท้วงติงคืออะไร
แสดงว่าเหตุผลที่หลายๆคนยกมา นี่ไม่ซึมเข้าสู่สมองบ้างเลยนะคะ

และถ้าคิดว่าน้ำท่วมคือภัยธรรมชาติที่เกิดขึ้นได้ทั่วโลก
ก็อย่าสะเออะ เอาเงินไปถลุงเล่น แล้วอ้างว่าเป้นงบป้องกันน้ำท่วมสิค่ะ

#227 เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:08

น้ำท่วมกันทั่วโลกแล้วจะกู้ไปทำเหียกอะไร 3.5 แสนล้าน

ไม่เห็นมีใครเค้าแก้ตัวเลยครับเห็นมีแต่คนสร้างเรื่อง อ่ะ
สร้างให้เรื่องมันมากพอจะอ้างได้ว่า รัฐบาลล้มเหลวทางการบริหาร กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำ
สติปัณญาน้อยจังคิดได้เท่านี้จริงๆหรอ และอีกอย่างลืมดูอดีตตัวเอง
ว่าทำอะไรไว้บ่าง ก็จะหวังให้ ปชช เลือกพวกคุณมาบริหาร สำเนียด ตัวเองบ่างนะครับ
แน่ จริงปุก ผี ไฟฟ้า ผีปะปา ผี รถไฟ ให้หยุดงานทั่วประเทศดูดิว่า ปชช เค้าจะด่าใคร
คริๆๆๆๆๆ

#228 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:10

ดิฉันว่าคนโรคจิตคือคุณมากกว่า...ที่คิดไปแบบนั้น
คนปรกติจะเข้าใจว่าสิ่งที่พวกเราท้วงติงคืออะไร
แสดงว่าเหตุผลที่หลายๆคนยกมา นี่ไม่ซึมเข้าสู่สมองบ้างเลยนะคะ

และถ้าคิดว่าน้ำท่วมคือภัยธรรมชาติที่เกิดขึ้นได้ทั่วโลก
ก็อย่าสะเออะ เอาเงินไปถลุงเล่น แล้วอ้างว่าเป้นงบป้องกันน้ำท่วมสิค่ะ

ไม่เข้าใจว่าทำไมเข้าใจยากกันจริงๆ ก็โครงการที่จะใช้แก้ปัญหาทั้งระบบมันยังไม่ได้ทำ
พูดแค่นี้ก็น่าจะเข้าใจแล้ว

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#229 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:11

เจอหลักฐานใหม่ น้ำท่วมเพราะ ปชป. ขัดขวางไม่ให้นาซ่าเข้ามาสำรวจ
:o :huh: :P

ความคิดเห็นที่ 10 [ถูกใจ] [แจ้งลบ] ติดต่อทีมงาน

# 8
ผมเชื่อในฝีมือ รัฐบาล ว่าเอาอยู่

แต่ที่ยังเ็จ็บใจคือ ถ้านาซ่าได้ทดลองเก็บข้อมูลต่างๆได้สำเร็จ
เราอาจจะอุ่นใจได้กว่านี้ เพราะข้อมูลทางพยากรณ์อากาศจะแม่นย่ำขึ้น

เสียแต่ไอ้พวก ปชป. พวกทำลานชาติ เล่นการเมืองไม่ลืมหูลืมตากัดดะ
เขมรก็ทีแล้ว อยู่ดีๆก็ไมหาเรื่องรบ มานาซ่า ก็ไปทำลายโอกาสทางวิชาการของประเทศ

หวังว่า ปชป. จะเปลี่ยนหัวหน้าพรรคเร็วๆนี้ สงสารวิญญาณคนที่สร้างพรรค

จากคุณ : เกลือจืด [Bloggang]
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 55 13:47:27 A:183.88.249.74 X:
http://www.pantip.co.../P12638186.html
...

#230 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

จีน อเมริกา เวียดนาม ก็ท่วมทุกปี สงสัยถ้าเอาอภิสิทธิ์มาเป็นจะไม่ท่วมอยู่ผู้นำเดียวในโลก

ฝนตกมากยังไงก็ท่วม ทุกชาติในโลก แมงสาปเอ้ย

'rufer'เอ๋ย อย่าตะแบงช่วยเธอ'หน้าด้านๆ......ฮา
รัฐบาลนายกฯอภิสิทธิ์ป้องกันน้ำท่วมประเทศไทยได้ดีกว่านายกฯ ว.5 4ss..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ท่าน อภิสิทธ์ ท่านชั่งเก่งนักครับท่าน ไม่เคยมีคนไทยคนไหนยุคนี้สามารทำได้หลอกครับเป็นนายกโดยไม่ได้มาจากฉันทามติของ ปชช โดยตรงต้องอาสัย สัตว์เลื้อยครานหลายชนิด
เป็นนายกคนแรกที่โดนปชช รุม ทำร้ายแบบ ทุเรดๆสุดในสังคมไทย ท่านเค้าสวดดดดดดดยวดดดดดดดแล้วเหลามาเดี่ยวมันแทงทะลุหัวใจกร๊ากกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คนหนึ่งมีสัมมาทิฐิ รู้แจ้งว่า'อภิสิทธิ์'เป็น'นายกรัฐมนตรี'ปีนั้น
ตามวิถีทางระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข
ด้วยเสียงในรัฐสภาไทยเช่นเดียวกับนอมินีของนักโทษหนีคุก 'สมัคร' 'สมชาย' และ'ยิ่งลักษณ์'
นำพาประเทศไทยพ้นวิกฤตเศรษฐกิจ"แฮมเบอเกอร์"
มีเงินเหลือให้รัฐบาล'โคลนนิ่ง'ล้างผลาญ....!

คนหนี่งมีมิจฉาทิฐิ หลงงมงายกับคำกรอกหูและ'บัตรเติมเงิน'ของ'นักโทษหนีคุก'
เปิดท่อน้ำเลี้ยงจ้างวานไพร่เสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง
เผาทรัพย์สินของรัฐบาลซึ่งสร้างด้วยภาษีประชาชน
เพื่อเปลี่ยนแปลงอำนาจรัฐบาลใหม่
ให้ขี้ข้าบริวารนำตนเองกลับบ้านอย่างเท่ห์.....!

วิญญูชน สุจริตชนผู้มีสติปัญญา
รู้จักชื่นชมผู้ใด ตำหนิติเตียนผู้ใด........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คนที่ถูกด่าว่าชั่วทำแต่เรื่องดีๆ คนที่อ้างว่าตัวเองดีทำแต่เรื่องชั่วๆ ฮ่าๆๆ งง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆสังคมนี้มั่วได้ใจ

ปล.ไม่กลับมาตอบอีกแล้วนะ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ฮ่าๆๆ ตาใคร ครับแหลม ฮ่าๆๆขำ ขอดูคนตาแหลมหน่อย ตาแหลมหรือมีแต่อคติบังตาครับ
และคนเหนึ่งเห็นโคลนตม เนี่ย คนเรามองเห็น สิ่งเดี่ยวกันแต่คิดแต่กต่างกัน อยู่ที่ จริต ใจกับ สติปัณญา ครับ

อย่างน้อยก็รู้นะครับ ว่า ใครมีปัญญา ใครไม่มีปัญญา :lol: :lol:

ใช่ครับเห็นเต็มสองตาครับไม่มีปัญญาคิดหาทางให้ประชาชนส่วนใหญ่นิยมชอบไม่ได้เลยต้องมาเป็นฝ่านค่อนที่ฉลาดและดีไป 3 โลกเลยครับ ฉลาดล้ำหน้าจริงๆนะฮ่าๆๆๆ

ก็เสียงส่วนใญ่เลือกควายมาบริหารนี่นา :lol: :lol:

อูยไม่ต้องอ้างถึงขนาดนั้นหลอกครับ แค่นี้ พรรคควายก็บริหารประเทศยาวแล้วครับ
คนดีและฉลาดสุด ก็ต้องคอยดูพวกควายไม่ให้โกง ต่อไป ผมว่ามันลงตัวทุกอย่างแล้วละครับขืนให้ควายไปไล่จับคนฉลาดแสนดี คงไม่มีทางจับได้แน่
หรือคุณคิดเห็นเช่นไรครับ คริๆๆ

อย่างน้อยเขียวใสหัวใจพองโตก็ยืนยันด้วยตนเอง

#231 เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

ถึงคุณเขียวใส ฯ
ช่วยพัฒนาการพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกับเว้นวรรคให้มันสละสลวยหน่อยจะดีมากนะครับ อ่านเนื้อความเหมือนจะเข้าท่ากับเขาบ้าง แต่อ่านแล้วรำคาญตาจริงๆนะ พอๆกับพวกที่พิมพ์คำเว้นคำ -_-

ที่ี้นี้สังคมประชาธิปไตร หรือป่าวครับ ถ้าใช้ก็เงียบๆๆไปแต่ถ้าไม่ก็แสดงออกมาเยอะๆครับ ชอบฮ่าๆๆๆๆ

ทีนี้ไมใช้สางคมปะชาถีบตายมั่งคับ แต่ช๊อปชอปฮ่าๆๆๆๆ พูดกับเสื้อแดงแบบไหนแบบไหก็ประชาธิปไตยครับ ฮ่าๆๆๆๆ พูดกับเสื้อแดงไม่ต้องใช้ภาษาคนก็ประชาธิปไตยครับฮ่าๆๆๆๆ

ฮ่าๆๆๆทำได้เท่านี้หรอเนีย สาวก ปชป มิหน้า มีตั้ง สิบบบบบเอ็ดดดดดดดล้านนนนนนแนะ คริๆๆๆๆ

#232 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:15

ไม่เข้าใจว่าทำไมเข้าใจยากกันจริงๆ ก็โครงการที่จะใช้แก้ปัญหาทั้งระบบมันยังไม่ได้ทำ

คริๆๆๆ ได้รับคำตอบจากฟายแดงแล้ว ดิฉัน อึ้งเลย
มิน่าหล่ะ มี 15 ล้านเสียงส่วนใหญ่ซะปล่าว แต่ไร้คุณภาพมากๆ
ตอบมาได้แบบนี้ สมควรแล้ว ...ที่ชนะเลือกตั้ง ..แต่ชาติเตี้ยติดดินลงๆๆ

Edited by ช่อมัลลิกา, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:16.

#233 tuang

tuang

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:16

ขอยกย่องในความสามารถของนายก เพราะถ้าเป็นรัฐบาลอภิสิทธิ ป่านนี้ ท่วมมิดหลังคาบ้านทั้งอำเภอแล้ว

ปีนี้ ยางราคาตกน้าผมก็พูดแบบนี้ สมเป็นเสื้อแดงจริง ๆ

#234 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:21

น้ำท่วมเป็นเรื่องธรรมชาติจริง
แต่การบริหารจัดการ วางแผนรับน้ำ ก่อน-หลังน้ำท่วม เป็นเรื่องของคน
ที่เขาด่า ๆ กันอยู่นี่ก็เรื่องของคนทั้งนั้น

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#235 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:24

คริๆๆๆ ได้รับคำตอบจากฟายแดงแล้ว ดิฉัน อึ้งเลย
มิน่าหล่ะ มี 15 ล้านเสียงส่วนใหญ่ซะปล่าว แต่ไร้คุณภาพมากๆ
ตอบมาได้แบบนี้ สมควรแล้ว ...ที่ชนะเลือกตั้ง ..แต่ชาติเตี้ยติดดินลงๆๆ

ผมก็อึ้งเหมือนกันครับ กับความคิดของพวกที่คิดว่าตัวเองฉลาด คนอื่นโง่หมด
ตัวเองมีคุณภาพ คนอื่นไร้คุณภาพทั้งนั้น
แต่ผมดูคุณภาพจากการโพสต์แล้ว ผมแยกไม่ออกจริงๆ

#236 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:33

ผมก็อึ้งเหมือนกันครับ กับความคิดของพวกที่คิดว่าตัวเองฉลาด คนอื่นโง่หมด
ตัวเองมีคุณภาพ คนอื่นไร้คุณภาพทั้งนั้น
แต่ผมดูคุณภาพจากการโพสต์แล้ว ผมแยกไม่ออกจริงๆ

จะแยกออกได้ไงค่ะ ก็อ่านหนังสือไม่เกิน 3 บรรทัดก็ปวดหัวแล้วนี่ค่ะ คริๆๆ :)

ขอเลียนการเล่นลิ้นแบบคุณเฮ็นไตสหายคุณหน่อยนะคะ
ตรงไหนเหรอค่ะ ที่บอกว่าดิฉันคิดว่าตัวเองฉลาดกว่า มีคุณภาพกว่า ค่ะ?? quoted มาเลยค่ะ

ถ้าเรื่องไร้คุณภาพ ดิฉันไม่ได้เหวี่ยงแห่ไปทั่วว่าคนอื่นนะค่ะ ดิฉันเจาะจงที่ฟายแดงเท่านั้นค่ะ :lol:

Edited by ช่อมัลลิกา, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:42.

#237 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:48

น้ำท่วมสุโขทัยเกิดจากอะไร ลอง ดูข้อมูลนี้ บ้างนะครับ...

1.ก่อนน้ำมาไม่มีการแจ้งเตือนใดๆทั้งสิ้น เนื่องจากเพราะตัวเมืองสุโขทัยอยู่ได้เพราะคัน/พนังกั้นน้ำครับ น้ำมันสูงกว่าระดับปกติทุกครั้งที่น้ำมาอยู่แล้ว เนื่องจากเป็นน้ำป่าในจังหวัดมันจะมาเป็นก้อนๆแบบนี้ครับ ประมาณ 3 วันถึงจะหมด เนื่องจากพนังแตกกระทันหัน จึงไม่มีการรู้ล่วงหน้า

2.ก่อนหน้านี้ เอากี่ปีดีครับ น้ำยมเป็นแบบนี้ทุกปี ตั้งแต่ผมจำความได้ ไม่ท่วมเขตเทศบาลบางปี เพราะว่า พนังกั้นน้ำและคันกั้นน้ำ "เอาอยู่"ครับ
แต่ไม่ใช่ทั้งหมด ฝั่งวัดคูหาสุวรรณ จากสะพานที่ไม่มีพระกล้าข้าม(แบบว่าสะพานชื่อว่า สะพานพระร่วง พระเลยกลัวร่วงลงแม่น้ำยม)
จนไปถึงแยกคลองโพธิ์ ตรงนั้นจะเป็นระดับต่ำกว่าแม่น้ำ น้ำจะทะลักเหมือนระเบิดออกจากท่อระบายน้ำ ตรงนั้นทุกปีครับ ที่เห็นว่าปีแล้วท่วมนานคือก๋วยเตี๋ยวสุโขทัยชื่อดังคือ ร้าน "ใต้ต้นกระจี๊" ครับ ตอนนี้ต้นกระจี๊ ตายแล้วครับ ตาย
เพราะอะไร ตายเพราะแช่น้ำนานไงครับ ปีที่แล้วตรงนี้ท่วมประมาณ 7 รอบ รอบนึงหลายวัน ถ้าใครอยากไปตอนนี้ให้ดูศูนย์อีซุซุครับอยู่ไกล้กัน ต้นกระจี๊ก็ยืนต้นตายตอนนี้ยังไม่ตัดออกไปเลยครับ

3.น้ำยมมาประมาณ 3 วันถ้าฝนหยุดตกครับ ถ้าใครอยากเห็นพนังกั้นน้ำขนาดยักษ์ใหญ่ให้ไปดูที่หน้า"จวนผู้ว่าราชการจังหวัดนะครับ" สูงหลายเมตร
เมื่อก่อนที่จะมีการสร้างคันกั้นน้ำ น้ำไหลหลากมาที มันจะล้นมาท่วมบ้านพักผู้ว่าก่อนที่แรกครับ น้องน้ำมันมาหาผู้ว่าราชการจังหวัดเป็นคนแรกๆเลย

บอกไปยังผู้ที่อยู่ภาคกลางหรือกรุงเทพว่า น้ำไม่เหมือนปีที่แล้ว ที่ท่วมเพราะพนังกั้นน้ำแตก ทั้งที่น้ำมีน้อยกว่าปีที่แล้วครับ และ
นี่เพียงแม่น้ำยมที่เดียว ปิง วัง น่าน ยังไม่วิกฤติครับ

จากภาพถ่ายเดือนที่แล้ว ตอนนั้นน้ำยังไม่เยอะ จะเห็นพนังกั้นน้ำยมสูง 2 เมตร หรือบางที่จะมากกว่านี้ครับ

โฟโต้แมน007

http://www.pantip.co...NE12636382.html

อย่าเอาแต่ด่าเอามันครับ... ไม่มีใครหลอกใคร... อย่าให้ความไม่รู้ หลอกตัวเอง... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#238 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:49

สรุปความเห็นคนแดงก็คือคนไทยต้องทำใจ และช่วยเหลือกันไปตามยถากรรม
เพราะอุทกภัยเกิดขึ้นได้ทุกๆที่
ไม่ใช่ความผิดของรัฐบาล ถึงแม้รัฐบาลไม่มีน้ำยา ไม่มีปัญญา
ไม่ใช่ความผิดของปู เพราะน้ำไม่ได้เลือก ว่านายกโง่ หรือ ซื่อบื้อ
ทั้งๆที่ความจริงหากคนมีปัญญา เจอปัญหาน้ำท่วมระลอกสองแบบนี้
ทางหนีทีไล่ ในการแก้ไข ย่อมต้องมีให้เห็นเป็นรูปธรรมแล้ว
ไม่ใช่แค่นามธรรม อย่างที่รัฐบาลนี้ปฎิบัติมาเกือบปี

ไม่มีใครอยากซ้ำเติมกันหรอก ถ้ามันไม่ใช่ความผิดซ้ำซาก ซ้ำซ้อน
แต่ใครหูเบาสมองบวม อันนั้นก็ต้องมาแยกแยะกัน

แต่อย่างหนึ่งที่พวกหูเบาสมองบวมกระทำได้เสมอคือ สามารถด่า และโยนความผิดให้อภิสิทธิ์ ได้ในทุกๆเรื่อง
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#239 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:58

จะท่วมตรงไหน จะจังหวัดไหนท่วมก้อไม่เป็นไร แต่ปัญหาคือ การจัดการน้ำที่ขาดประสิทธิภาพอย่างมาก ไม่ว่าจะการบริหารต้นน้ำ เขีือน หรือ ปลายน้ำ แต่ในเมื่อรัฐมีเวลา 1 ปีเต็ม ๆ ในการจัดการเรื่องน้ำ กูมาทำไร 3.5 แสนล้าน แต่ได้แค่ขุดลอกคูคลอง มีปัญญาทำแค่นี้เหรอ ไหนว่ามีการสร้างนั้นสร้างนี้ แต่ไหงกลับไม่เห็นจะมีอะไรสักอย่าง

ที่สำคัญคนที่เดือดร้อนคือ ประชาชน แต่รัฐกลับไม่ได้ให้ความสนใจที่จะลงไปดูพื้นที่ ไปช่วยเหลือชาวบ้าน ไปแก้ไขน้ำท่วม จังหวัดต่าง ๆ ให้เป็นระบบมากกว่านี้ วางแผนตอนนี้ยังไม่สาย ย้ำนะ วางแผนตอนนี้ยังไม่สาย แต่รัฐบาลกลับไม่สนใจที่จะแก้ไขเรื่องน้ำท่่วมเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#240 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:03

น้ำเอ่อขึ้นมาทีเดียว
ทำเอาพล่านกันใหญ่
ไปไม่เป็นกันไปหมด

#241 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:04

แล้วกู้เงินไปทำไม

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#242 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:08

#243 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:18

จะเอาอะไรกับพวกรับจ้างโพส ให้ 100 ล้าน เอามาม่าห่อเดียว ถ้าอภิสทธิเป็นรัฐบาลเเล้วกู้มาเเสนล้าน ป่านนี้มันตั้งกระทู้ด่า 6 เดือนติดต่อกันเเล้ว

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#244 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:19

ใครวะ ดีเเต่กู้ ขี้เกียจอีดท วันนี้เบื่อ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#245 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:28

ท่านคนกลางยังคงยืนยันเหมือนเดิมสินะ ว่าที่ท่วมเพราะมีคนสร้างกำแพงไม่ให้น้ำไหลผ่าน

ถ้างั้นก็ปล่อยท่วมมันให้หมดทุกพื้นที่เลยครับ จะได้ไม่ต้องเกี่ยงกันว่าใครผิด แต่อาจจะแค่แย่งอาหารกันเท่านั้นเอง :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#246 เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:40

น้ำเออขึ่นมาแทนที่เสื้อแดงจะพลานกับเป็น พวกสาวก ดิ่นกันใหญ่หวังว่าจะมีโอกาศ ล้มรัฐบาลได้ กร๊ากๆๆๆต่อให้น้ำท่วม กทม อีกครั้ง ผมว่า เค้าก็ไม่เลือกพวกแมลงสาบอยู่ดีและครับ
ไม่เชื่อรองให้หม่อมเอ๋อ แก รองหาทางทำน้ำท่วม กทม ดูก็ได้นะครับ

#247 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:42

น้ำเออขึ่นมาแทนที่เสื้อแดงจะพลานกับเป็น พวกสาวก ดิ่นกันใหญ่หวังว่าจะมีโอกาศ ล้มรัฐบาลได้ กร๊ากๆๆๆต่อให้น้ำท่วม กทม อีกครั้ง ผมว่า เค้าก็ไม่เลือกพวกแมลงสาบอยู่ดีและครับ
ไม่เชื่อรองให้หม่อมเอ๋อ แก รองหาทางทำน้ำท่วม กทม ดูก็ได้นะครับ

ไม่เป็นไรครับ เพราะผมได้สัจธรรมมานานแล้วว่าต่อให้เพื่อไทยส่งเสาไฟฟ้ามาลง เสื้อแดงก็ยังเลือก แถมด่ากลับ ปชป อีกว่าห่วยกว่าเสาไฟฟ้า :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#248 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:43

ด้วยความเคารพท่านเขียว ห่วงการเมืองมากกว่าความลำบากของพี่น้องร่วมชาติหรอครับ

#249 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:43

ด้วยความเคารพท่านเขียว ห่วงการเมืองมากกว่าความลำบากของพี่น้องร่วมชาติหรอครับ

#250 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:44

ตอนที่ทักษิณบอกว่ามีวิธี "แก้ปัญหาน้ำท่วมถาวรได้" (อันอาจรวมถึงจังหวัดสุโขทัยด้วย) :D
เหล่าสาวกควายแดงเฮลั่นทุ่ง..ชาบูๆ กันยกหญ่าย..ไม่เห็นมีกระบือซักตัวออกมาแหกปาก
ว่า "ทำไม่ด้ายเลย"
ตอนนี้ดันมีคนบอกว่าจังหวัดสุโขทัยยังไง "น้ำต้องท่วมแน่นอน" ตูละ
งง..กับตรรกะควายๆแบบนี้เจงๆ.... :lol: :lol:

Edited by zeed~ko, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:46.

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน