Jump to content

- - - - -

#### ถ้ามีแค่ 2 พรรค ให้เลือก ท่านจะเลือกพรรคไหน ####

• Please log in to reply
244 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:02

1. พรรคการเมืองเก่าแก่ แพ้เลือกตั้งเป็นประจำ แต่ไม่เคยมีเรื่องอื้อฉาว เรื่อง หนีทหาร ค่ายทหาร หรือ สังหารประชาชน

2. พรรคการเมืองค่อนข้างใหม่ ไม่เกรงกลัวอำนาจนอกระบบ ยืนหยัดอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย เป็นปฎิปักษ์กับผลไม้พิษ และ กระบอกปืน

ลองวิเคราะห์เสวนากัีนดูครับผม

#2 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:11

*
POPULAR

มันมีพรรคที่ 2 ด้วยหรอ ไม่รู้จัก

รู้จักแต่พรรคการเมืองใหม่
- เอาพวกล้มเจ้ามาอยู่พวกตัวเอง
- เกณฑ์คนมาตายเพื่อเอาศพไปแห่ บุกรพ. ยึดราชประสงค์เอาคนกรุงเทพเป็นตัวประกัน แถมเผาเมืองซ้ำ
- วางแผนการจัดการน้ำผิดพลาดทำคนตายไป 500 ศพ โกงของบริจาคน้ำท่วม
- สนับสนุนให้ประชาชนเป็นหนี้ เพิ่มค่าครองชีพให้

เยอะอะ พูดไปก็ไม่หมด
ลืมอีกอย่าง พรรคที่ผมพูดเลือกนายกได้ "โง่" ที่สุดที่ประเทศเคยมี

#3 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:22

เลือก มาร์ก จาก คนกรุงเทพ

ปล ดูบอลเหรอ โพสดึกนะ

Edited by plunk, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:23.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#4 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:48

ไ ร้ ส า ร ะ

#5 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:53

ณ.ตอนนี้ผมเลือกพรรคเก่าแก่ครับ
...จากคนต่างจังหวัด......

#6 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:39

ประชาชนส่วนใหญ่ในประเทศไทยเลือกพรรคนี้แน่นอน V

2. พรรคการเมืองค่อนข้างใหม่ ไม่เกรงกลัวอำนาจนอกระบบ

ยืนหยัดอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย เป็นปฎิปักษ์กับผลไม้พิษ และ กระบอกปืน :angry: :angry:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#7 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:51

1. พรรคการเมืองเก่าแก่ แพ้เลือกตั้งเป็นประจำ แต่ไม่เคยมีเรื่องอื้อฉาว เรื่อง หนีทหาร ค่ายทหาร หรือ สังหารประชาชน

2. พรรคการเมืองค่อนข้างใหม่ ไม่เกรงกลัวอำนาจนอกระบบ ยืนหยัดอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย เป็นปฎิปักษ์กับผลไม้พิษ และ กระบอกปืน

ขอเสริมพรรคการเมืองค่อนข้างใหม่หน่อยนะครับ
ดูถูกประชาชนเอาคนไม่มีประสบการณ์มาบริหารประเทศ
ดูถูกประชาชนเอาคนไม่มีจรรยาบรรณในวิชาชีพมาบริหารประเทศดูได้จากการเลี่ยงการเข้าประชุมสภา
ดูถูกประชาชนเอาคนเอาคนไม่มีจริยธรรมมาบริหารประเทศดูได้จากกรณี4ssที่นัดคุยกับนักธุรกิจแค่7-8คนไม่เปิดโอกาศให้นักธุรกิจส่วนใหญ่ได้รับรู้

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#8 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:51

ประชาชนส่วนใหญ่ในประเทศไทยเลือกพรรคนี้แน่นอน V

2. พรรคการเมืองค่อนข้างใหม่ ไม่เกรงกลัวอำนาจนอกระบบ

ยืนหยัดอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย เป็นปฎิปักษ์กับผลไม้พิษ และ กระบอกปืน :angry: :angry:

พรรคการเมืองค่อนข้างใหม่ เขาไม่เกรงกลัวอำนาจนอกระบบบหรอกครับ
เพราะ พรรคนี้ มันรับคำสั่งจากผู้มีอำนาจนอกระบบและรับใช้เผด็จการเต็มๆอยู่แล้ว
ยกตัวอย่าง 1 คนละกันครับ

มาดูตำรวจ ที่ได้ดิบได้ดีในยุค อำนาจนอกระบบรุ่งเรืองกันต่อครับ
เป็นตำรวจ ควรได้ดิบได้ดีเพราะ หมั่นเพียรรับใช้ประชาชน แต่ยุคนี้ ได้ดิบได้ดี เพราะ "อำนาจนอกระบบ..ให้"
ให้ตายเถอะครับ :lol:

ความชั่วร้ายของอำนาจนอกระบบยังไม่จบเพียงเท่านี้ ยังครอบงำ ความคิดและหัวสมองของผู้นำประเทศด้วย
ซึ่งแน่นอนว่า มีผลกระทบสืบเนื่องมาจนถึง พี่น้องประชาชน ที่ต้องทนทุกข์ เดือดร้อนแสนสาหัส จากปัญหาปากท้อง ค่าครองชีพ หนี้สินต่างๆ รวมถึง
ความเดือดร้อนจากภัยพิบัติต่างๆที่กลับกลายเป็นว่ารุนแรงกว่าที่มันควรจะเป็น จังหวัดที่ฝนไม่ตกน้ำก็ท่วมบ้านมิดหลังคาได้อย่างน่าแปลกประหลาดที่สุดเท่าที่ประวัติศาสตร์ไทยเคยมีมา ..

Attached Images

Edited by MIRO, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:01.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#9 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:54

ประชาธิปไตยแบบที่คุณต้องการเป็นอย่างไรครับ

Attached Images

#10 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:57

ตอนนี้คนไทยส่วนหนึ่งเลือกพรรคหมาหมู่ ที่แกนนำเคยเป็นคอมมิวนิสต์ หัวหน้าพรรคตัวจริงอยากเป็นประธานาธิปดี

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#11 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:02

ตั้งเหตุผลในการเปรียบเทียบ
โค-ตรเชื่อและเข้าใจว่า...สติคงไม่มีสตางค์
ถึงทำได้ขนาดนี้

#12 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:12

ถ้าถามผม...ผมยืนยัน ปูแปดปีเท่านั้นที่ต้องการ อยากเห็นคนจนหมดประเทศซักทีอ่ะ :lol:

ดังนั้นใครๆก็รู้ว่าผมจะเลือกใคร

#13 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:16

อืม เพราะแบบนี้เอง แดงถ่อย ไม่ได้มาแบบฟลุ้กๆ จริงๆ

ตอแหล หน้าด้าน โกหกตัวเองก็ยังทำ แถมเชื่อเองด้วยดิ หุๆ

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#14 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:20

อ่านแล้วโคตรหน้าด้านเลยยยยยยยยยยยย

ประธิปไตยตรงไหนว่ะ แค่คนฝ่ายค้านออกรายการแป๊ปเดียว ให้เอาออกจากผังรายการ

หน้าไม่ด้านจริง พูดไม่ได้นะเนี้ย
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#15 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:30

เลือก ปชป. ครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#16 nnnn43

nnnn43

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:30

พรรคนี้มีเป้าหมาย :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#17 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:57

มั่นใจประชาชนส่วนใหญ่ในประเทศไทย

ไม่เลือกพรรควิบัติบัดซบที่อยู่เบื้องหลังการ

ปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ ป่วนชาติบ้านเมือง 55+

มันบอกว่า PAD กับ ปชป พวกเดียวกัน
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#18 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:02

อ้าว นึกว่าเลือกเพราะ 300 กับ 15000 แต่ (ของแพงขึ้น 10 - 20 % นะจ๊ะ)

Edited by taecu, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:02.

โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#19 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:05

ตอนนี้ เท่าที่เห็น...
ประชาชนคนฉลาด เปี่ยมคุณภาพ เลือกพรรค 1
ควายโง่ ตัวถ่วงความเจริญชาติ เลือกพรรค 2

กรุเลือก พรรค 1 ว่ะ 5555+
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#20 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:12

มั่นใจประชาชนส่วนใหญ่ในประเทศไทย ไม่นับควาย

ไม่เลือกพรรควิบัติบัดซบ เลวทั้งตระกูล ที่อยู่เบื้องหน้าการ

ปิดราชประสงค์ ยึดโรงพยาบาล ป่วนชาติบ้านเมือง เผาเมือง เผาศาลากลาง ปิดถนน ซ่องสุมอาวุธสงคราม ประชาธิปไตยแต่ปาก กราบไข่ฮวยเซง ทำน้ำท่วมประเทศ หนีสภาไป 4SS พูดโง่ๆตลอดเวลา หาความรู้ไม่มี ดีแต่แต่งหน้าหนาไปวันๆ บูชานักโทษหนีคดี ฯลฯ เลวๆอีกมากมาย 55+

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#21 nnnn43

nnnn43

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:42

มั่นใจประชาชนส่วนใหญ่ในประเทศไทย

ไม่เลือกพรรควิบัติบัดซบที่อยู่เบื้องหลังการ

ปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ ป่วนชาติบ้านเมือง 55+

:lol: :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#22 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:49

ข้อสอง ยืนหยัดอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย แต่แกนนำ ก็เป็นคอมมิวนิสต์ ตั้งกลุ่มใต้ดินล้มสถาบันกษัตริย์ และบ่อนทำลายศาสนา อาวุธสงครามครบมือ พร้อมฆ่าทุกคนที่อยู่ฝั่งตรงข้าม ... ผมวิเคราะห์ได้แบบนี้นะ ..

#23 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:42

พรรคการเมืองค่อนข้างใหม่ ที่ชอบการโกง เป็นชีวิตจิตใจ โกงยันโคตรเหง้าสักกะหลาดเลย คนไทยส่วนใหญ่ชอบ :lol:

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:45

มั่นใจ ปัญญาชน มีการศึกษา ไม่เลือกพรรคเผาไทย บัดซบ ที่อยู่เบื้องหลังการเผาประเทศ และโกงชาติมโหฬารบานตะไท แน่นอน :lol:

#25 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:46

(แพ้การเลือกตั้งแล้วมีสส ในสภาได้ยังไงครับ
หนีทหารไม่จะดำเนินคดีได้เลยนี้ครับ
สังหารประชาชนการตัดสินยังไม่เกิดนี้ครับ
หนีคดีนี้เขาตัดสินแล้วนะครับ คนทั่วไปเขาถึงพูดได้ ไม่ใช่ใช้จิตรนาการน้ำตกแบบ ตรรกะ แดง สิ้นคิดหรอกครับ)

(ลืมต่ออีก มีอดีต ผู้นำหนีคุกอยู่เบื้องหลัง โกหก เป็นเรื่องบอกปกติ เอาอยุ่เป็นวาเล่น ประชาธิปไตยแต่ปาก มีปัญหาโยนให้คนอื่นตลอด โอ้ยอีกเยอะ คุณสมบัตดีทั้งนั้น55555555)**ในวงเล็บเจ้าของกระทู้ไม่เคยจำหรือแกล้งลืมก็ไม่รู้ สองมาตราฐานดีแท้

ข้อ2 ประชาธิปไตยแต่ปากหรือ เปล่า เห็นควายแดงไปที่ไหน จะหาเรื่องทำร้ายร่างกายอยู่เรื่อยกับคนไม่เห็นด้วยกับ มันยังมีหน้ามาบอกว่าเป็น สีสัน ถ้าควายแดงมีประวัติไปแค่ชูป้ายเฉยๆไม่มีใครว่าหรอก

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#26 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:46

ขอเลือกพรรคการเมืองใหม่ทำเพื่อประโยชน์พรรคพวกและตัวเอง แต่ไม่เป็นไรขอแค่แบ่งเศษเนื้อให้ข้าทาสบริวารก็พอ

#27 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:55

อยู่ฝ่ายประชาธิปไตยบ้านเอ็งนะสิ สาด

#28 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:56

อีกครั้งครับ
ประชาธิปไตยแบบที่คุณต้องการเป็นอย่างไรครับ

#29 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:00

สมมุติ นะ ว่ามี.เพื่อไทย^&^ปชป
เลือก..อ้า.....นอนดีกว่า. :P

#30 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:04

อยู่ฝ่ายประชาธิปไตยบ้านเอ็งนะสิ สาด

1 ภาำพ สื่อถือความเป็นประชาธิปไตย มาากกกกกกกกกกกกกกก

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#31 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:16

ตอบ

พรรคการเมืองที่ 2 ไม่มี

มีแต่ก๊วน สัตว์ระะะะยำ ไม่เกรงกลัวอำนาจกรรมชั่ว ยืนหยัดอยู่กับความหน้าด้านไม่มียางอาย เป็นปฎิปักษ์กับความรู้สึกผิดชอบชั่วดี และ สามัญสำนึกของความเป็นคน

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#32 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:33

ไม่เกรงกลัวอำนาจนอกระบบ เพราะตั้งตัวเป็นอำนาจนอกระบบซะเอง :angry:

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#33 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:25

ตอบไปหลายรอบแล้วครับ ประชาธิปไตยที่ดีต้องไม่มีกระบอกปืน และ ผลไม้พิษ
ปล่อยให้ประชาชน เค้าเลือกกันเอง

เพราะประชาชนคือเจ้าของประเทศ !! ถูกต้องไหมครับ ถูกต้องไหมครับ :lol: :lol:

#34 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:37

ตอบไปหลายรอบแล้วครับ ประชาธิปไตยที่ดีต้องไม่มีกระบอกปืน และ ผลไม้พิษ
ปล่อยให้ประชาชน เค้าเลือกกันเอง

เพราะประชาชนคือเจ้าของประเทศ !! ถูกต้องไหมครับ ถูกต้องไหมครับ :lol: :lol:

แล้วรัฐบาลคุณปู ตอนนี้ เราถือว่าเป็นประชาธิปไตยหรือไม่ครับ

#35 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:06

แล้วพรรคที่ 2 ที่พูดถึงเีนี่ย ชื่อพรรคอะไรอะ พรรคแรกพอเดาได้ ที่พวกฟายแดงชอบใส่ร้าย แต่พรรคที่ 2 เดาไม่ออกอะ เลยตัดสินใจเลือกไม่ได้
ช่วยบอกคำใบ้เยอะกว่าีนี้ได้ปะ อิอิ

#36 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:33

แล้วรัฐบาลคุณปู ตอนนี้ เราถือว่าเป็นประชาธิปไตยหรือไม่ครับ

แล้วคุณคิดว่า กระบอกปืน กะ ผลไม้พิษ มันจะเลิกกระทำการชั่วช้าเมื่อไหร่ครับ

#37 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:35

อืม เพราะแบบนี้เอง แดงถ่อย ไม่ได้มาแบบฟลุ้กๆ จริงๆ

ตอแหล หน้าด้าน โกหกตัวเองก็ยังทำ แถมเชื่อเองด้วยดิ หุๆ

เลิกเล่นกีฬาสีได้แล้วครับ เค้าจะปรองดองกันแล้ว

#38 ไทยวิรักชาติ

ไทยวิรักชาติ

น้องใหม่

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:35

ผมเลือกที่ทำให้ประเทศเจริญ ไม่ว่าจะทางไหนก็ตาม

#39 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:37

แล้วคุณคิดว่า กระบอกปืน กะ ผลไม้พิษ มันจะเลิกกระทำการชั่วช้าเมื่อไหร่ครับ

ที่ผ่านมาควายแดงไม่ได้เลือกซินะ จึงได้รัฐบาลโง่ๆชุดนี้มาบริหารประเทศ :angry: :angry: :angry:

ตั้งกระทู้เชิงสำรวจแบบนี้ ผมว่าให้ข้อมูลตามจริงดีกว่า จินตนาการน้ำแตกนะ!!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#40 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:39

เลือก ปชป. ไม่เลือก พท.
*คุณ*จะเขียนอะไรมา ให้ พท. วิเศษ วิโส ยังไง ให้ ปชป. เลวอย่างไร มันก็ไม่ได้เปลี่ยนความจริงอะไรหรอก และมันก็ไม่ได้เปลี่ยนความคิดผมด้วย
นิสัยเขียนแบบนี้ไม่เิลิกซักทีนะ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#41 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:45

ที่เลือกอ่ะประชาชนหรือประชากรควาย ?

Edited by IAMDA, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:45.

#42 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:49

ผมเลือกพรรคที่ทุกคนในพรรคต้องเชื่อฟังหัวหน้าพรรคเพียงคนเดียว ต้องเห็นด้วยทุกอย่างตามที่เจ้าของพรรคตัวจริงที่อยู่นอกประเทศสั่ง มีการบริหารพรรคแบบเผด็จการที่การตัดสินใจอยู่ที่คนๆเดียวครับ :wub:

พรรคแบบนี้แหละที่จะเป็นต้นแบบประชาธิปไตยอย่างที่พี่น้องเสื้อแดงใฝ่ฝัน ขนาดบริหารพรรคยังเป็นประชาธิปไตยขนาดนี้ ถ้าเอาระบบบริหารพรรคมาใช้กับการบริหารประเทศ ประเทศไทยจะปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตยเต็มใบแบบสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนเกาหลีแน่นอน :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#43 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:52

ผมชอบ ของดั้งเดิม และ เก่าแก่ มากกว่า ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#44 Ixora

Ixora

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:53

เลิกเล่นกีฬาสีได้แล้วครับ เค้าจะปรองดองกันแล้ว

เหรออออออออออออออ หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#45 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:13

เลือก ปชป. ไม่เลือก พท.
*คุณ*จะเขียนอะไรมา ให้ พท. วิเศษ วิโส ยังไง ให้ ปชป. เลวอย่างไร มันก็ไม่ได้เปลี่ยนความจริงอะไรหรอก และมันก็ไม่ได้เปลี่ยนความคิดผมด้วย
นิสัยเขียนแบบนี้ไม่เิลิกซักทีนะ

2 พรรคที่ผมกล่าวถึงเป็นแค่สมมุติครับ ทำไมครับ แทงใจดำมากเรยเหรอครับ ออกอาการดิ้นพล่านซะขนาดนี้ :lol: :lol: :lol:

#46 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:02

ผมว่าแค่คำถามก็เลือกได้แล้วเพราะพรรคการเมืองมีแค่พรรคเดียว
คือพรรคเก่าแก่เท่านั้น อีกกลุ่มที่เอาขึ้นมานั่นมันไม่ใช่พรรคการเมือง
นั่นมันแค่บริษัทเท่านั้น

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#47 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:01

ผมจะเลือกพรรคที่คนในพรรคมีความรู้ มีจริยธรรม ไม่ว่าพรรคไหนก็ตาม
แต่ที่แน่ๆ ผมไม่เลือกพรรคเพื่อไทย

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#48 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:10

ขอเสริมพรรคการเมืองค่อนข้างใหม่หน่อยนะครับ
ดูถูกประชาชนเอาคนไม่มีประสบการณ์มาบริหารประเทศ
ดูถูกประชาชนเอาคนไม่มีจรรยาบรรณในวิชาชีพมาบริหารประเทศดูได้จากการเลี่ยงการเข้าประชุมสภา
ดูถูกประชาชนเอาคนเอาคนไม่มีจริยธรรมมาบริหารประเทศดูได้จากกรณี4ssที่นัดคุยกับนักธุรกิจแค่7-8คนไม่เปิดโอกาศให้นักธุรกิจส่วนใหญ่ได้รับรู้

*คุณหมูโพสท์แปลกๆแฮะ เพิ่งลงจากอวกาศที่ขึ้นไปดูสภาพเมฆฝนในไทยมาหรือครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#49 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:44

พรรคนี้มีเป้าหมาย :lol:

ผมอยากถามความรู้สึกของคนเสื้อเเดง เมื่อได้เห็นข้อความที่อยู่ในวงกลมในภาพนี้ ว่าเห็นแล้วรู้สึกอย่างไร คิดอย่างไร ....... ล้มระบบเก่า ....กลับมาเป็นประธานาธิบดี เสื้อเเดงนนับสนุนทักษิณ พวกคุณสนับสนุนคนที่คิดจะล้มในหลวงกันใช่มั๊ย ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ผมจได้เรียกพวกคุณว่า ไอ้พวกกบฏแผ่นดิน ฝากคำถามนี้ถึงเสื้อเเดงทุกคน ช่วยมาตอบด้วย

#50 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:45

ซ้ำๆ โทษครับๆ เน็ตมันกาก

Edited by Buffalo_, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:51.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน