Jump to content

- - - - -

พรุ่่งนี้ วันครบรอบ 6ปี ปติวัดหน่่อมแหน่ม สาวกแมงสาบจะไปดื่มน้ำใบบัวบกที่ไหนกัน..หึหึ

• Please log in to reply
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:30

สงสัยตอมคงลืมว่าคนขับรถถังตอนนั้นจับมือกับนายหัวตอนนี้

ปติวัติหน่อมแน้ม หรือมวยล้มต้มคนดู

#52 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:31

แพ้ราบคาบ ไม่มีปัญญาเอาชนะทางการเมือง ดันไปร่วมมือกับทหารและพวกหัวเก่า ออกมาปฏิวัติสร้างความเสียหายให้ประเทศ ท่าทางจะแพ้อีกนาน หึหึ

ชีวิตเกิดมามืดหรือสว่างก็ไม่รู้ แต่ระวังอย่าตายไปอย่างมืดมิดนะคะ

สวดมนต์ ฟังธรรมบ้าง

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

#53 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:32

6 ปีโทรมไปเยอะ

#54 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:29

ภาพถ่ายจากความเป็นจริง มองๆไปบางทีก็สงสารเค้านะ
...

ผมไม่ได้เกลียดทักษิณหรือตัวตนของเค้านะ ตรงข้ามผมค่อนข้างนับถือบางจุดในตัวเค้า... เช่น ความเด็ดขาดและฉับไวในการตัดสินใจในเรื่องสำคัญ การใช้กำลังเมื่อจำเป็น ไม่มัวมาเจรจาต้าอ้วยอะไรมาก...ยกตัวอย่างกรณีเผาสถานฑูตในเขมร....แสดงถึงความเหนือกว่าและศักดิ์ศรีของประเทศอย่างชัดเจนและเข้มแข็ง มันดูดีกว่าไอ้เทือกไปคุยกะฮุนเซน หรือ อีปูกิ๊ไปนอบน้อมกับฮุนเซนเยอะ..เขมร มองตามตรงแบบไม่ได้ดูถูกดูแคลน เค้ายังห่างชั้นกับเราเยอะ โดยเฉพาะเรื่องของการทหาร และเศรษฐกิจ แต่การฑูตของเราไม่ฉลาดเลย ไปยอมพวกมันมากจนเกินไป

เรื่องทักษิณคิดล้มสถาบัน....บอกตามตรงผมก็ไม่เชื่อ...แม้หลายอย่างที่ทำมันไม่เหมาะสมและไม่สมควร...แต่ถ้าคิดล้มสถาบันผมยังคงเชื่อว่าทักษิณไม่คิดขนาดนั้น.. เรื่องล้มสถาบันผมว่าเป็นเพราะ สนธิ พยายามโยงเรื่องราวต่างๆ โหนกระแสสังคมมากกว่าเพราะรู้ว่านี่คือจุดศูนย์รวมหัวใจคนไทยทั้งประเทศ ถ้ามีคนน่าด่าเรื่องดึงสถาบันลงมาที่สุด ก็คือ แป๊ะลิ้มนี่แหละ เห็นมันเล่นอยู่คนเดียว เอะอะอ้างพ่อ เอะอะอ้างแม่...ตลอด...ท้ายสุดสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไม่เข้าข้าง ตั้งพรรคก็เจ๊ง ทำอะไรก็ไม่รุ่งเรือง เงินเดือนลูกน้องก็ไม่มีปัญญาจ่าย....

ผมไม่ได้เกลียดทักษิณ....แต่เกลียดการกระทำและสันดานในแนวคิดของคนเสื้อแดง ถ้าจะมีคนคิดล้มสถาบัน ก็คือกลุ่มคนเสื้อแดงนี่แหละ ไม่ใช่ทักษิณหรอก....

Edited by นารายณ์สังหาร, 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:31.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#55 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:39

ดูไว้เถิดสาวกแม้วทั้งหลาย รวย มีอำนาจ ยิ่งใหญ่คับประเทศแค่ไหน
สุดท้ายแล้วก็เล็กกว่าโลงทั้งนั้น
ดูจากสภาพแล้ว คงใกล้แล้วล่ะ... ;) ;)

#56 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:46

แพ้ราบคาบ ไม่มีปัญญาเอาชนะทางการเมือง ดันไปร่วมมือกับทหารและพวกหัวเก่า ออกมาปฏิวัติสร้างความเสียหายให้ประเทศ ท่าทางจะแพ้อีกนาน หึหึ

เพิ่งเห็นว่า ติดแบนอ่ะ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#57 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:04

นั่งเหม่อลอย รอคอยความหวัง เมื่อไหร่ตูจะได้กลับบ้านเสียทีหนอ... เฮ้อ.... :o

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#58 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:08

น่าจะไปถามแม้วมากกว่า ตอนนี้ยังกลับประเทศไม่ได้เลย :D
We love fender.

#59 juicekung

juicekung

น้องเก่า

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:24

ผม ถามเสื้อแดงจริงๆเลยนะ ถามจากใจ คุณรักประเทศชาติ และ เพื่อนร่วมชาติบ้างมั้ย รักเมืองไทยจริงๆมั้ย (;sdfjsad;fuyasdiofjsadfjsa;d)

สงสัยมีแด่พวกเอ็งเท่านั้นมั้งที่รักประเทศไทย ถ้ามีใครมาถามกรูแบบนี้กรูจรเข้ฟาดก้านคอแน่

ถ้าถามแบบนี้แล้วมาจรเข้ฟาดก้านคอ ผมก้อต้องสวน ด้วย ปืนละครับ พูดจริงนะ ยิงเพื่อป้องกันตัวอยากมาเถื่อนก่อนช่วยไม่ได้

ถ้ารักประเทศไทยจริงๆ น่ะ แสดงออกมาบ้างสิ เห็นรักแต่ไอ้ตัว เห้ขายชาติ ปกป้องทั้งที่รู้ว่ามันโกง

ถ่อย เถื่อนจริง คุณน่ะ

#60 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:29

น่าสงสารตอมจัง ^_^

#61 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:20

ปฏิวัติ หน่อมแน้ม จริงๆ ขอยอมรับเลย ไม่เด็ดขาด น่ารำคาญมาก ไหนๆก็ปฏิวัติแล้ว หักดิบไปเลย นี่กะเล่นงานแบบถูกกฎหมาย เลยช้า ให้ คตส ตรวจสอบ ก็ดัน ตรวจสอบอย่่างดี หาหลักฐานเยอะเกิน เลยช้า ส่งไม่ทัน เจอ อัยการ ยึกยัก ไม่ส่งฟ้อง เจอชั้นศาลไต่สวน เจอ นปช เล่นแง่ ยื่นหลักฐานเพิ่มอีก เฮ้อ ก็เลยเป็นงี้ล่ะคร้าบ

#62 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:53

นั่งเหม่อลอย รอคอยความหวัง เมื่อไหร่ตูจะได้กลับบ้านเสียทีหนอ... เฮ้อ.... :o

อีกไม่ช้า จะได้กลับมาแบบเท่ๆ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#63 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:16

ตอม ติ๊สแตก ปรึกษาอีโอ๊คยัง
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#64 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:18

บร๊ะ !! นั่งคิด ตะแคงคิด ก็แล้ว หกปี แล้วตรูยังหาวิธีกลับบ้านแบบเท่ๆ ไม่ได้ซะที !!

#65 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:27

ป่านนี้ ถ้ายอมติดคุก ก็ ออกมาแล้ว แล้วก็ หาทางกลับมาใหม่ โดยใช้ช่องทางทางด้านรัฐสภาผมว่า น่าจะสง่างามกว่าเยอะ ปัญหาก็คือ แผลเยอะเกินกว่า จะทำได้ เลยต้อง อาละวาดจนกลายเป็นสัมภเวสี ให้ พวกแร้ง คอยดูดทรัพย์สิน นั่นแหละ นักโทษชายทักษิณ น่าจะคิดดูดี ๆ ว่า หกปีที่ผ่านมาน่ะ หมด และหายนะอะไรไปบ้าง สิ่งแรก ก็คือ ความเป็นคน สิ่งที่สอง ก็ คือทรัพย์สินเงินทอง

#66 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:32

อย่าคิดอะไรมากเลย อดีตหัวหน้าคณะปฏิวัติก็ปรองดองกับรัฐบาลแดงประชาธิปไตยแล้วนี่

ที่เห็นเป็นหัวห้น้าที่แท้มันคือลูกน้องนะโว้ย ถูกเขาหลอกใช้

ตอมโดนแบน อดถามเลยว่า เขา คือใคร ?
เขาคือทักษิณมั้ง ตั้ง ผบ.ทบ. เองมากับมือ สนธิบังก็ทำรัฐประหารปาหี่

ผมคิดไปไกล จะหาว่าผมเพี้ยน บ้าบอ จินตนาการเขื่อนแตก ก็ได้นะ ว่า

ถ้าเหลืองประกาศชุมนุม ณ ตอนนั้น เกิดมีม็อบชนม็อบ หรือตำรวจมาผสมโรงสลายการชุมนุม แล้วมีคนเจ็บคนตาย
คนที่โดนด่านอกจากเหลืองก็คือทักษิณนะครับ เหมือนที่อภิสิทธิ์โดนด่านั่นแหละ

การทำรัฐประหารมันเหมือนทำเพื่อเรียกคะแนนสงสาร ทักษิณไม่โดนด่าว่าฆาตกร ทั้งยังได้รับการยกย่องว่าวีรบุรุษประชาธิปไตย หัวหน้าคณะรัฐประหารก็รักษาตำแหน่ง ผบ.ทบ. ไว้ได้ ไม่โดนเด้งกลางอากาศ ทั้งที่ตอนนั้น ทักษิณเป็นรัฐบาลรักษาการระหว่างการรอเลือกตั้งใหม่ เพราะเลือกตั้ง ส.ส. เมื่อวันที่ 2 เม.ย. 49 มีปัญหาการทุจริต และเรื่องวุ่นวายมากมายจนศาลตัดสินว่าการเลือกตั้งครั้งนั้นเป็นโมฆะ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:59.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#67 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:07

นอนตี สองดีกว่าวะวันนี้ ไว้อาลัยประเทศไทย กับพวกฉลาดน้อย

เฮ้ย ตอม ตรงหน้า รพ.เห็นแม่ค้าส้มตำเขามีเหล้าขาวไว้ขายให้ญาติผู้ป่วยที่มาทานข้าวด้วย เอ็งเคยไปกินไหมวะ รสชาดมันเป็นยังไง กินเหล้าขาวแกล้มส้มตำ แม่ค้าก็เป็นเสื้อแดงเหมือนเอ็งเลย
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#68 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:16

มาบอกข่าวดีว่าวันนี้ 19.9.55 ได้กำไรหุ้น mdx ตั้ง 4000

เอ วันนี้ ก็เป็นวันทำงานธรรมดาไม่ใช่เหรอคะ ไม่เห็นต้องใส่ใจอะไรกับเวลาที่หมุนไปเลยนี่

อดีตไม่สำคัญ ปัจจุบันคือลมหายใจทุกขณะจิตมีสติ อนาคตไม่ต้องไปพะวงถึง

อย่าไปยึดติดมากเลยค่ะ เป็นทุกข์เปล่าๆ หรืออย่าหายใจทิ้งโดยเปล่าประโยชน์

เอาเวลาไปคิดทำสิ่่งที่เป็นประโยชน์ต่อตัวเอง ครอบครัว ชุมชน ประเทศชาติ ดีกว่าค่ะ

ธรรมะสวัสดี

#69 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:30

ครบรอบวันปฏิวัติแล้ว เองยังมาเห่าให้นายทาสเอง มันชีช้ำใจทำไม

ไอ้แม้ว กลายเป็นหมาหลงทาง ผีไม่มีหลุม

วันนี้ทีไร หมาหลงมันช้ำใจที่สุด

อร่อยมากมั๊ย ไม่มีปฏิวัติไม่ได้กินหรอกนะแบบนี้ ขอขอบคุณที่มีการปฏิวัติ จริงๆพับผ่าสิ

98 ศพ เนี่ยมาจากมื้อนี้โดยแท้ ดูหน้ามันสิ :D

Edited by ID007, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:35.

#70 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:41

ควายแดงโดนลากเข้าคุกทีละตัวสองตัว แพ้แบบนี้ผมรับได้นะ เอิ๊กๆ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#71 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:05

โดนแบนเพราะไปตอบในกระทู้ๆหนึ่ง (หรือเปล่า) ตอบแบบเหน็บแนมสถาบันกษัตริย์น่ะสิ
อ่านที่มันตอบแล้วก็อดกดปุ่มรายงานผู้ดูแลไม่ได้ ถ้าไม่โดนแบนก็แปลกแล้ว

สมควรโดนแล้วล่ะ !!

Edited by thebriza, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:07.

#72 juneka

juneka

น้องเก่า

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

โดนแบนเพราะไปตอบในกระทู้ๆหนึ่ง (หรือเปล่า) ตอบแบบเหน็บแนมสถาบันกษัตริย์น่ะสิ
อ่านที่มันตอบแล้วก็อดกดปุ่มรายงานผู้ดูแลไม่ได้ ถ้าไม่โดนแบนก็แปลกแล้ว

สมควรโดนแล้วล่ะ !!

Like หมดนะคะ Quote ขอบคุณค่ะ
ไม่ได้ตั้งใจดัน ชะเอิงเงย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน