Jump to content

- - - - -

//////อีกสามวันจะครบหนึ่งเดือน จึงขอตั้งกระทู้ทวงถามความคืบหน้าในฐานะ"จำเลย" จาก "jaidee20" เรื่องการฟ้องร้องผมในชั้นศาล

• Please log in to reply
167 replies to this topic

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 21 September 2012 - 21:40

*
POPULAR

เห็นวันนี้ "jaidee20" ตั้งมาหลายกระทู้ คาดว่าคงเข้ามาอ่านแน่

และเห็นว่าอีกสามวันจะครบหนึ่งเดือนหลังจากที่ใจดีประกาศ

ฟ้องร้องผมในชั้นศาล บางครั้งผมเห็นจดหมายสีแดงก็แอบดีใจว่าจะได้

จดหมายจากใจดี ดันเป็นเพื่อนสมาชิกท่านอื่นซะงั้น

กลายเป็นดีใจเก้อมาตลอดเกือบหนึ่งเดือนมานี้

ขั้นตอนไปถึงไหนแล้วบอกกล่าวกันบ้างดิครับ

คนเราก็ต้องตั้งหน้าตั้งตาคอย เพราะมีคนประกาศจะฟ้องร้องเรา

มันก็ต้องรอคอยแล้วรอคอยเล่า เรื่องมันค้างๆคาๆ

ถ้าเดือนนี้ยังไม่มีอะไรคืบหน้า ครบวันที่ 24 เดือนถัดไปผมขอทวงถาม

อีกครั้งนะครับ ได้เรื่องเช่นไร กรุณาบอกกล่าวด้วย

จะได้แต่งตัวหล่อๆไปรอพบใจดี เอ๊ย ขึ้นศาล

ด้วยความคิดถึง "โจทย์" เสมอ

จาก "จำเลย" โจโฉ นายกตลอดกาล
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 21:42

มาแอบขำ
นัดดูตัวบนศาล

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 21 September 2012 - 21:44

:lol: เพิ่งเคยเห็นครับ โจทก์ หนี จำเลย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 21:44

ท่านพี่อัครเทพฟ้องเลยครับให้ สลิ่มสาปมาหยามอย่างนี้ได้ยังไงฟ้องเลยครับผมเชียร์ท่าน
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 21 September 2012 - 21:45

มาแอบขำ
นัดดูตัวบนศาล

แหม ผมก็ยอมลงทุน "เสี่ยง" เพื่อเจอตัวเป็นๆของ ซุป'ตาร์ ชื่อดังของเสรีไทยตัวเป็นๆนะครับนี่
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 21:46

ผมแอบอยากนัดดูตัวคุณโจโฉมากกว่า กลับอยากทราบว่าท่านโจโฉคือปราชญ์ท่านใด
ฤๅใจดีแอบไปสืบข้อมูลมาว่าท่านโจโฉคือใคร ใจดีจึงมิกล้าฟ้องร้อง!!!

#7 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 21 September 2012 - 21:52

*
POPULAR

ผมแอบอยากนัดดูตัวคุณโจโฉมากกว่า กลับอยากทราบว่าท่านโจโฉคือปราชญ์ท่านใด
ฤๅใจดีแอบไปสืบข้อมูลมาว่าท่านโจโฉคือใคร ใจดีจึงมิกล้าฟ้องร้อง!!!

อย่ายกย่องผมถึงเพียงนั้น ความจริงผมอาจเป็น

"เกย์เฒ่าตัณหากลับ นอนดูหนังโป๊อยู่บ้านก็ได้" ใครๆก็รู้ :lol:

ปล. อย่าดูถูกความสามารถในการสืบเสาะของใจดีนะครับ

เบอร์โทรว่าที่ ผบ.ตร. ยังสืบเสาะหามาแปะได้มาแล้ว :huh:

#8 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 21 September 2012 - 21:58

ครบ 3 เดือนนี่หมดอายุความร้องทุกข์นะนั่น

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#9 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 22:00

อยากเห็นตัวเป็นๆๆใจดีเด็กขาดความอบอุ่น หน้ามันเป็นอย่างไร
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#10 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 22:00

อย่ายกย่องผมถึงเพียงนั้น ความจริงผมอาจเป็น

"เกย์เฒ่าตัณหากลับ นอนดูหนังโป๊อยู่บ้านก็ได้" ใครๆก็รู้ :lol:

ปล. อย่าดูถูกความสามารถในการสืบเสาะของใจดีนะครับ

เบอร์โทรว่าที่ ผบ.ตร. ยังสืบเสาะหามาแปะได้มาแล้ว :huh:

หากแต่ว่าตัวผมเอ่ยอ้างถึงท่านโจโฉเป็นเพียงปราชญ์แล้วทำให้ท่านขุ่นเคืองใจอันใดกระผมจักขออภัยเป็นอย่างสูง

แต่ที่ตัวผมได้กล่าวอ้างเยี่ยงนั้นว่าท่านโจโฉเป็นดังนักปราชญ์ท่านใดเพราะการกระทำแลคำพูดของท่านโจโฉ ควรค่าแก่การเคารพนับถือจากกระผมมากแล้ว

#11 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 21 September 2012 - 22:12

สงสัย ใจดี จอมตอแหล คง รอ ให้ นางยก เซ็นรับรองอำนาจขอบเขต ของ ศาลโลก อยู่มั้ง?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#12 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 21 September 2012 - 22:26

หากแต่ว่าตัวผมเอ่ยอ้างถึงท่านโจโฉเป็นเพียงปราชญ์แล้วทำให้ท่านขุ่นเคืองใจอันใดกระผมจักขออภัยเป็นอย่างสูง

แต่ที่ตัวผมได้กล่าวอ้างเยี่ยงนั้นว่าท่านโจโฉเป็นดังนักปราชญ์ท่านใดเพราะการกระทำแลคำพูดของท่านโจโฉ ควรค่าแก่การเคารพนับถือจากกระผมมากแล้ว

หาได้โกรธเคืองไม่ครับ และเป็นเกียรติอย่างสูงเหลือเกินที่ยกย่องกันถึงเพียงนี้

ตัวผมเองไม่ได้มีความสามารถสูงแต่ประการใด แค่คนเดินดินกินข้าวแกง

ยอมมีเพื่อนฝูงพี่ๆน้องๆยอมคบหาด้วย ก็นับว่าคุ้มค่าในชีวิตนี้แล้ว

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงจริงๆครับ

โจโฉ นายกตลอดกาล :lol:

#13 soco

soco

เมพ

Posted 21 September 2012 - 22:28

ว่าแต่ ไอ้เจ๋งดอกจิก เก็บสบู่เพลินเลย หรือปล่าว

อันนี้ฝากถามผู้รู้
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#14 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 21 September 2012 - 23:04

ลิโป้20ผู้นี้กลับกลอกยิ่งนัก ใคร่ขอนายท่านโจโฉ เมื่อจับตัวได้แล้ว จงบั่นคอเสียให้สิ้น

หากละไว้เกรงว่าท่านจะเป็นดังเช่นเต็งหงวนและตั๋งโต๊ะ

Edited by Fus Ro dah, 21 September 2012 - 23:04.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#15 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

Posted 22 September 2012 - 01:38

ตายห่ะ ที่ดาบหน้าแล้ว ใจดี20

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#16 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 22 September 2012 - 05:27

อาจรอฟ้องศาลโลกทีเดียวเลยก็ได้
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#17 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 22 September 2012 - 06:22

เมื่อครู่ก็มีจดหมายสีแดงหลงแอบดีใจเก้ออีกแล้ว

ว่าโจทย์จะนัดหมายจำเลย ไปขึ้นศาล จริงๆแล้วไม่อยากโกหกตัวเองนะครับ

"จำเลย" อยากพบหน้า "โจทย์" มากๆ จนแอบมาออนเรื่อยๆเพียงเพราะหวัง

เห็นจดหมายสีแดงจากโจทย์ แต่ก็ผิดหวังทุกทีไป ไอ้ครั้นจะตั้งกระทู้ทวงถาม

ก่อนหน้านี้ก็เกรงว่าเร็วไปเดี๋ยวโจทย์ยังไม่ทันเตรียมตัวอะไร เช่น เตรียมเสื้อผ้า

ขัดรองเท้า หวีผม แต่งตัวรอพบจำเลย เพราะฉะนั้นจำเลยรอครบหนึ่งเดือน

ค่อยตั้งกระทู้ถามโจทย์ดีกว่า หวังว่าวันนี้โจทย์จะกรุณานะครับ

ถ้ายังไม่สะดวกก็วันที่ 24 เดือนหน้าก็ครบสองเดือน ไม่เป็นไรครับ

จำเลยรอได้ เผื่อมีบุญได้เห็นรถป้ายแดงของโจทย์เป็นบุญตาจะได้มาช่วยลบคำครหา

ของพวกเพื่อนๆที่นี่ให้

ปล. ถอยรถใหม่ก็เช็คดีๆนะครับ เมื่อ 5 เดือนก่อนจำเลยถอยรถตู้โฟล์คป้ายแดงคันใหม่

พอตอนนี้เข้าศูนย์ช่างบอกว่าต้องยกเปลี่ยนเกียร์ให้ใหม่ซะงั้น ยังไงก็ระวังๆนะครับ

จาก

"จำเลยรัก" (โจโฉ นายกตลอดกาล) :lol:

#18 KponG

KponG

น้องใหม่

Posted 22 September 2012 - 06:26

คำโบราณท่านว่า " หมาเห่าไม่กัด หมากัดไม่เห่า"

#19 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 22 September 2012 - 06:32

เพลง: จำเลยรัก

ขับร้อง : สวลี ผกาพันธุ์
คำร้อง : ชาลี อินทรวิจิตร
ทำนอง : สมาน กาญจนะผลิน

เจ็บแค้นเคืองโกรธโทษฉันใย ฉันทำอะไรให้เธอเคืองขุ่น ปรักปรำฉันเป็นจำเลยของคุณ นี่หรือพ่อนักบุญ แท้จริงคุณคือคนป่า
ไม่ขอคุกเข่าเฝ้าง้องอน แม้นใจขาดรอนขอตายดีกว่า ไม่ขอร้องใครให้กรุณา ไม่ขอเศร้าโศกา หรือบีบน้ำตาอ้อนวอนใคร ๆ
เชิญคุณลงทัณฑ์บัญชา จนสมอุราจนสาแก่ใจ ไม่มีวันที่ฉันจะร้องไห้ ร่ำไรเพราะฉันมิใช่หญิงเจ้าน้ำตา
(*) กักขังฉันเถิดกักขังไป ขังตัวอย่าขังหัวใจดีกว่า อย่าขังหัวใจให้ทรมา ให้ฉันเศร้าโศกา เหมือนว่าฉันเป็นเช่นดังจำเลย

ขอร้องเพลงนี้ รอโจทย์นะครับ :wub:

#20 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 22 September 2012 - 06:36

จิงเหรอเนี้ย ใจดีจะเปิดตัวในศาลเหรอ โอ้ววว

#21 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 22 September 2012 - 06:59

มาไม้นี้ก็คงจะหายไปอีก 2-3 วันแหละครับ 555

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#22 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 22 September 2012 - 08:04

ใจดีเนี่ยนะ จะฟ้อง
ให้ลิงออกลูกเป็นแมวก่อนล่ะกัน :lol:

#23 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 22 September 2012 - 08:07

เขายังหาตัวตนของตัวเองยังไม่เจอเลยท่านโจโฉ

#24 butadad

butadad

Posted 22 September 2012 - 08:20

คุณโจโฉครับ ผมห่วงคุณนะครับ ตอนนี้ใจดีได้เปิดตัวแล้วนะครับว่า เป็นลูกเศรษฐีมีเงิน ไม่เคยห่วงเรื่องเงิน
ยอมไปทำงานเงินเดือนน้อยๆ เพื่อสนองความต้องการตัวเอง

เขาอาจจะทุ่มเทจ้าง ทนายอำเตอดำ มาหาเรื่องคุณนะครับ
ผมว่าเขาไม่ธรรมดานะครับ ห่วงนะ ห่วงนะ

Edited by butadad, 22 September 2012 - 08:21.

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 22 September 2012 - 08:38

ใจดีนี่....คดีเพียบเลยเน้อ ใจดีเน้อ

ทั้งปลอมสลิป ทั้งโกหกเรื่องงาน ตอแหลเรื่องไปเที่ยว ไปจิกกัดสมาชิกถึงเรื่องส่วนตัว
นี่มาเรื่องจะฟ้องท่านโจฯอีกแล้ว

เป็นคนดีๆไม่ชอบ ชอบเป็นควายเลี้ยงแกะ

เฮ้อ
gladiator 1.jpg

#26 Entropy

Entropy

ขาประจำ

Posted 22 September 2012 - 08:42

ปกติ เราจะเห็นผู้ร้องทุกข์กล่าวโทษ ตามหาตัวจำเลยอยู่บ่อยๆ แม้จะทราบตัวจำเลยหรือไม่ก็ตาม

แต่กรณีแบบนี้ หาได้ยากยิ่ง ว่า จำเลย ตามหาผู้ร้องทุกข์กล่าวโทษว่า ให้มาแจ้งข้อหาซะดีดี 555
Veritas nunquam perit

#27 union18j

union18j

ขาประจำ

Posted 22 September 2012 - 08:42

ท่านพี่อัครเทพฟ้องเลยครับให้ สลิ่มสาปมาหยามอย่างนี้ได้ยังไงฟ้องเลยครับผมเชียร์ท่าน

เห็นชื่อคุณก็ขำกิ๊กละ "หมาอวกาศ" จากที่เซ็งจากหมูอวกาศ

#28 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 22 September 2012 - 09:10

ศาลรับแต่ "คน" ครับ ถ้าสัตว์ประเภทอื่นไปฟ้อง
ศาลจะไม่รับครับ ชัดเจนนะครับ :)

#29 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

Posted 22 September 2012 - 09:30

ไม่แน่เราอาจจะได้เห็นมู้นี้ก็ได้นะ :D

/////////My Notice (ใบแจ้งความ) is coming soon//////////
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#30 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 22 September 2012 - 09:45

ฮาเงิบเลยครับพี่โจ!!! :lol: :lol: :lol: :lol:

แต่ใจดีไม่ธรรมดานะพี่ ยิ่งพี่ตั้งกะทู้นี้ โพสและวิวเรื่องใจดีนี่จะมากกว่าโพสและวิวจากกระทู้อื่นๆอีกนะ
เมื่อวานผมเห็นวิวกระทู้เงินเดือน15000ของใจ ดีล่อไปตั้ง 152xxx วันนี้ไม่รู้เพิ่มไปเท่าไหร่แล้ว
วันนี้ผมดูตัวเลขรวมต้องตกใจมัน3แสนกว่าๆ ซึ่งแปลว่าต้องให้ความสำคัญไปที่ใจดีกว่าครึ่ง!! :o :o

ผมอยากเห็นหน้าตาใจดีจังว่าเป็นยังไง ทำไมถึงได้ฮอทเช่นนี้!!!
ถ้าพี่ได้รับจดหมายฟ้องและต้องไปต่อสู้กับใจดีในชั้นศาล
รบกวนพี่แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ คาดว่าชาวสรทคงอยากรู้จักใจดี :P :P

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#31 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

Posted 22 September 2012 - 11:09

จะไปให้กำลังใจท่าน
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#32 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

Posted 22 September 2012 - 11:16

:) ยกเมรัย คาราวะ ท่านโจโฉ 1 จอก :)

#33 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 22 September 2012 - 11:17

ฮาเงิบเลยครับพี่โจ!!! :lol: :lol: :lol: :lol:

แต่ใจดีไม่ธรรมดานะพี่ ยิ่งพี่ตั้งกะทู้นี้ โพสและวิวเรื่องใจดีนี่จะมากกว่าโพสและวิวจากกระทู้อื่นๆอีกนะ
เมื่อวานผมเห็นวิวกระทู้เงินเดือน15000ของใจ ดีล่อไปตั้ง 152xxx วันนี้ไม่รู้เพิ่มไปเท่าไหร่แล้ว
วันนี้ผมดูตัวเลขรวมต้องตกใจมัน3แสนกว่าๆ ซึ่งแปลว่าต้องให้ความสำคัญไปที่ใจดีกว่าครึ่ง!! :o :o

ผมอยากเห็นหน้าตาใจดีจังว่าเป็นยังไง ทำไมถึงได้ฮอทเช่นนี้!!!
ถ้าพี่ได้รับจดหมายฟ้องและต้องไปต่อสู้กับใจดีในชั้นศาล
รบกวนพี่แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ คาดว่าชาวสรทคงอยากรู้จักใจดี :P :P

ฮอทในทางหลอกลวง ไม่ควรเลียนแบบ ยังไงซะ ใครที่จะเชื่อคนอย่างใจดีในที่นี้เชื่อก็คงไม่มีอีกแล้ว กระทู้นี้ตั้งแบบฮาๆออกแนวประจานความโกหก หลอกลวงซะมากกว่า :D

#34 Domie V

Domie V

ขาประจำ

Posted 22 September 2012 - 11:21

ผมมาให้กำลังใจคุณใจดีครับ ....
พญาราชสีห์ อย่าไปกลัวพวกแมลงหวี่ แมลงวัน
ฟ้องไปเลยครับ ท่านพญาราชสีห์

The power of the people is stronger than the people in power
ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี

#35 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

Posted 22 September 2012 - 12:10

ไม่แน่เราอาจจะได้เห็นมู้นี้ก็ได้นะ :D

/////////My Notice (ใบแจ้งความ) is coming soon//////////

ครั้งที่แล้วแสนวิว

ครั้งที่จะเท่าไหร่เนี่ย

:D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#36 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 22 September 2012 - 15:06

ชอบประโยคนี้มากกกก ถึงมากที่สุด ผมว่าโดนใจใครหลายๆ คนนะครับท่านโจโฉ :D :D :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#37 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

Posted 22 September 2012 - 15:32

จำเลยรักนี่แนว
ตบจูบ ตบจูบ
หรือเปล่าค่ะท่านโจโฉ

#38 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

Posted 22 September 2012 - 16:30

ลุงโจครับ มัน เอ้ย ทั่นอัครเตพ คงไม่มาหรอกครับ
เค้าสูงส่งเกินกว่าจะลดตัวไปต่อกรกับลุงโจ...

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#39 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 22 September 2012 - 17:32

จำเลยรักนี่แนว
ตบจูบ ตบจูบ
หรือเปล่าค่ะท่านโจโฉ

ประมาณนั้นครับ แต่ของผมเนื้อเรื่องกลับกันเป็นจำเลยลักพาตัวโจทย์ไปทรมาน

ที่กระท่อมปลายนาไร้ผู้คน โดยให้โจทย์ขมิบตูดยี่สิบครั้งก่อนอาหาร :lol:

#40 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 22 September 2012 - 17:34

ระวังนะครับก่อนคิดตั้งกระทู้นี้อาจโดนข้อหา

"ปลอมแปลงเอกสารทางราชการ" ว่าแต่ใบแจ้งความนี่เขาใช้กระดาษ A4 พิมพ์ขึ้นมาใช่ไหมครับ :D

#41 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 22 September 2012 - 17:41

"เชิญคุณลงทัณฑ์บัญชา จนสมอุราจนสาแก่ใจ ไม่มีวันที่ฉันจะร้องไห้ ร่ำไรเพราะฉันมิใช่หญิงเจ้าน้ำตา"

ร้องเพลงรอโจทย์

จาก จำเลย

#42 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

Posted 22 September 2012 - 17:44

ไอ้พวกอำมาตย์ชั่ว ใส่ร้ายคนไม่มีทางสู้อีกแล้ว

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#43 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 22 September 2012 - 17:51

ไอ้พวกอำมาตย์ชั่ว ใส่ร้ายคนไม่มีทางสู้อีกแล้ว

นั่นดิ อำมาตย์รังแกผมครับ ท่านอนาจาร คงไม่ไพร่แน่ๆ

ไพร่ที่ไหนจะมีปัญญาซื้อรถป้ายแดง 4 - 5 ล้าน ต้องอำมาตย์ปลอมตัวมาข่มเหง

ผมแน่ๆ :P

#44 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

Posted 22 September 2012 - 17:51

กระทู้นี้บ๊อกท่านใจดีเปล่าทำไมเข้ามาไม่ได้แน่ๆเลยไม่เห็นโพสเลย :ph34r:

#45 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 22 September 2012 - 17:56

ลุงโจครับ มัน เอ้ย ทั่นอัครเตพ คงไม่มาหรอกครับ
เค้าสูงส่งเกินกว่าจะลดตัวไปต่อกรกับลุงโจ...

เขาเป็นอัครเตพ เชียวนะ ติดต่อเขาได้ทุกวันครับ ที่

025287800,025250981-5,025252333-5

:D

Edited by แสนยานุภาพ, 22 September 2012 - 17:57.

#46 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 22 September 2012 - 17:59

คอยน้อง

คำร้อง/ทำนอง พยงค์ มุกดา

ตันฉบับขับร้อง วินัย พันธุรักษ์

...คอย น้อง ข้องใจ
เจ้าจาก ไปไหน จึงลืมพี่
เจ็บไข้ ไฉน เหตุใด ป่านนี้
พี่นับ นาที เฝ้างม งาย

...คอย น้อง จะมา
พร่ำเพรียก เรียกหา ทุกเช้าบ่าย
ดึกดื่น เคลื่อนคล้อย ยิ่งคอย ยิ่งหาย
มิเห็น โฉมกาย ดูผิด ที

...คอย น้อง มาครองคู่
เคย รู้ เวลาดี
เจ้ารัก หรือลวง ล่อ จึงทรมาน พี่
ผิดนัด ป่านนี้ ป่านนี้ ป่านนี้ ไม่เห็นหน้า

...คอย น้อง ข้องใจ
เจ้าจะ ทราบไหม พี่คอยท่า
คอย น้อง ไม่เห็นหน้า
คอยความ เมตตา จากนวล น้อง

ร้องเพลงคอยน้องใจดีอีกสักเพลง เชิญท่านผู้มีเกียรติโปรดสดับรับฟัง

โปรดเก็บจำเลยผู้นี้ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจของมิตรรักแฟนเพลงไว้ด้วยเถิด

#47 gears

gears

ขาประจำ

Posted 22 September 2012 - 18:03

ไปศาลวันไหนบอกด้วยนะครับ

จะตามไปตบเกรียน ...555+

#48 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 22 September 2012 - 18:07

ไปศาลวันไหนบอกด้วยนะครับ

จะตามไปตบเกรียน ...555+

สงสัยถ้าผมเปิดจองตั๋ววันนัดขึ้นศาลทางไทยทิคเก็ตเมเจอร์ คงขายดีถล่มทลาย

จนเพิ่มรอบไม่ทันแน่ๆ เพราะมีเพื่อนๆจากหลายเวปอยากพบซุป'ตาร์ ผู้นี้มานานแล้วกันเป็นแถว

#49 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 22 September 2012 - 18:19

หัวใจขายขาด สุเทพ คอรัส
ใครจะซื้อ หัวใจเปล่าเปลี่ยว
ดีทีเดียว แต่ว่าอกหัก
ดวงใจช้ำรัก ขายถูก
ดวงใจช้ำรัก ขายขาด
ใจเคยระบม ตรอมตรมเดียวดาย
ใจเจียนมลาย เพราะรักปรวนแปร
ใจเคยดีดี มีคนรังแก
จำใจแพ้ ขายถูก
ใครมีสตางค์ แดงเดียวเอาไป
เร็วเชิญไวไว เพราะมีใจเดียว
ราคามันลง จงเอาไปเชียว
ใจยังเสียว ขายขาด
ขายผ่อน ก็ยอมนะจ๊ะ
ดวงใจฉันน่ะ เหลือเดน
เร็วเชิญมาจอง ปองคนมีเวร
เที่ยวเคี่ยวเข็ญ ขายขาด

ใครจะซื้อ
หัวใจเปล่าเปลี่ยว
ใครมีสตางค์ แดงเดียวเอาไป
เร็วเชิญไวไว เพราะมีใจเดียว
ราคามันลง จงเอาไปเชียว
ใจยังเสียว ขายขาด
ขายผ่อน ก็ยอมนะจ๊ะ
ดวงใจฉันน่ะ เหลือเดน
เร็วเชิญมาจอง ปองคนมีเวร
เที่ยวเคี่ยวเข็ญ ขายขาด
ดวงใจช้ำรัก ขายถูก...

วันนี้อารมณ์ดีเป็นพิเศษจมฮัมออกมาเป็นเพลงนี้

เลยขอแบ่งปันแก่ท่านที่ไม่เคยฟังเพลงนี้

นี่คือต้นฉบับออริจินัลของเพลงนี้ครับ

ขอให้สนุกกับเพลงต่างๆที่ผมร้องเพลงคอยโจทย์ของผม

#50 ryukendo

ryukendo

Posted 22 September 2012 - 18:29

ผมว่าให้น้ำท่วมหลังเป็ดน่าจะง่ายกว่าจะให้ท่านอัครเทพปรากฏตัวนะครับ ^_^
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users