Jump to content

- - - - -

ถามคุณ ไฟลามทุ่ง Season 1

• Please log in to reply
57 replies to this topic

#1 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 24 September 2012 - 17:02

ถามคุณฟายตามทุ่ง เพราะคุณน่าจะโปรทางด้านนี้

Season 1 Episode 1

Stargate-1 อย่าเข้าใจชื่อผิดว่าเป็นชื่อของโรค

ไฟลามทุ่ง

www.firelamtung.com/ - แคช

1. จงอธิบายความแตกต่างระหว่างระบอบประชาธิปไตย กับ ระบอบคอมมิวนิสต์ มาคร่าวๆ พอเข้าใจ/
2. แท้จริงคุณต้องการการปกครองระบอบคอมมิวนิสต์ ใช่หรือไม่ ? จงบอกเหตุผล
3. คุณนับถือศาสนาอะไร ? ขัดแย้งตามหลักคอมมิวนิสต์หรือไม่
4. ระบอบกษัตริย์มีความสำคัญอย่างไรกับระบอบคอมมิวนิสต์
5. หากคุณอยู่ในประเทศที่ปกครองด้วยระบอบคอมมิวนิสต์คุณสามารถใช้อินเตอร์เน็ตในการวิจารณ์การทำงานของรัฐบาลได้หรือไม่ ถ้าได้ ยกตัวอย่างประเทศคอมมิวนิสต์ที่สามารถทำได้ ถ้าไม่ได้ มีประเทศไหนที่ไม่สามารถทำได้
6. คิดอย่างไรกับการล่มสลายของโซเวียต

Edited by แสนยานุภาพ, 24 September 2012 - 19:58.

#2 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 24 September 2012 - 17:06

7. ในทัศนคติของ ฟายตามทุ่ง แล้ว ระบอบกษัตริย์มีความสำคัญอย่างไร หรือไร้ความหมายอย่างไร ?
8. การที่เป็นแดงล้มเจ้า คุณรู้สึกอย่างไร และมีคนด่าว่าแดงล้มเจ้า หรือคนที่สรรเสริญกษัตริย์ คุณมีความรู้สึกอย่างไร
9. การที่คุณต้องเป็น แดงล้มเจ้า เพราะคุณต้องการยศฐาบรรดาศักดิ์ ใช่หรือไม่ ??
10. ถ้าอยู่ในระบอบคอมมิวสต์ คุณต้องการมีตำแหน่งอะไร

#3 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 24 September 2012 - 17:07

ถาม สิบ ข้อ น้อยกว่าข้อสอบ นักเรียนประถม อีกนะครับ ... หวังว่าคงมาตอบนะ

#4 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 24 September 2012 - 17:10

5 โมงเย็น เลิกงานแล้ว
บัตรเติมเงินกลับบ้านได้!!!

#5 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 24 September 2012 - 17:12

โอ้ ... แม่เจ้า offline ตอน 16.30 น. เป๊ะ สงสัยจะทำงาน สิบโมงเช้า เลิก ห้าโมงเย็น ....

งั้นผมรอนะครับ

ปล. แดงล้มเจ้าที่ต้องการประชาธิปไตยระบอบคอมมิวนิสต์สามารถมาตอบแทนกันได้นะครับ

#6 lionidas

lionidas

ขาประจำ

Posted 24 September 2012 - 17:13

โบราณท่านว่า ..อย่าเอาไม้สั้นไปรันขี้ (เพราะมันจะกระเด็นเปื้อนเรา)
โบราณท่านว่า ..เล่นกับหมา หมาเลียปาก (แปลว่าความหมายคือ ลามปาม)

เอ่อ ไม่เกี่ยวกับใครนะครับ.....
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#7 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

Posted 24 September 2012 - 17:29

ผู้นั่งชม
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#8 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 24 September 2012 - 17:37

นั่งติดขอบเวทีเสวนา กลัวไม่ได้ยินคำตอบ....... :D

#9 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 24 September 2012 - 17:37

ท่านแสนฯ...รับรองคำตอบที่จะได้จากไฟลนตรูด...
จะต้องทำให้ท่านแสนฯ หงายเงิบแน่ๆ :lol: :lol:
เพราะว่าคำตอบคือ.......ใครๆ ก็รู้.. :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#10 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 24 September 2012 - 17:38

ปูเสื่อรอด้วยคนดิ อยากรู้เหมือนกันอ่ะ

#11 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 24 September 2012 - 17:42

ผมอยากรู้แค่นี้ก่อน หวังว่าคุณ ฟายตามทุ่ง จะมาตอบให้น่ะครับ

ส่วนคำถาม รัฐประหาร กับ ปฏิวัติ จะมีตามมา คุณฟายลามทุ่ง อย่าเพิ่งยกเรื่องรัฐประหารมาตอบนะครับ เพราะเดี๋ยวมันจะสับสน

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 24 September 2012 - 17:45

รออ่าน พร้อมผ้าปิดจมูกถ้าดริฟท์จนยางไหม้
แขกรับเชิญมาเมื่อไหร่ปักป้ายทันที

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#13 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 24 September 2012 - 17:46

คำถามยากขนาดนี้ ฟายตามทุ่งคงไม่เข้ามาตอบหรอก :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#14 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 24 September 2012 - 17:50

โอ้ ... แม่เจ้า offline ตอน 16.30 น. เป๊ะ สงสัยจะทำงาน สิบโมงเช้า เลิก ห้าโมงเย็น ....

งั้นผมรอนะครับ

ปล. แดงล้มเจ้าที่ต้องการประชาธิปไตยระบอบคอมมิวนิสต์สามารถมาตอบแทนกันได้นะครับ

ปูเสื่อรอพร้อมของขมๆ :P :P

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#15 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 24 September 2012 - 18:22

Exceeded 3 lines

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#16 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 24 September 2012 - 18:43

มันถนัดแต่ "ดมขี้ทักษิณ" ถามอย่างอื่นไม่รู้เรื่องหรอก

#17 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 24 September 2012 - 19:09

คงไม่มาตอบหรอกครับ เพราะเค้าไม่ได้จ้างมาให้ทำแบบนั้น มันนอกเหนือหน้าที

Edited by plunk, 24 September 2012 - 19:10.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#18 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 24 September 2012 - 19:18

คงไม่มาตอบหรอกครับ เพราะเค้าไม่ได้จ้างมาให้ทำแบบนั้น มันนอกเหนือหน้าที

ตอกบัตรเลิกงานไปแล้วครับ เดี๋ยวก็มีคนมาเปลี่ยนกะ อู๊ดๆๆๆๆๆ -_- -_-

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#19 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

Posted 24 September 2012 - 19:21

ใครเหรอ ควายตามทุ่ง ผมไม่ได้เข้ามาหลายวันแล้ว ^^

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#20 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 24 September 2012 - 19:35

ถ้าผมเห็นนายเวรเลือกมาตอบสักข้อนึง ก็คงเป็นบุญตามากแล้วครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#21 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 24 September 2012 - 19:42

แต่เขาก็เป็นลูกจ้างผู้สัตว์ซื่ออย่างยิ่ง
เพราะไม่ถูกปลด หรือเลิกจ้างซักที

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#22 raffy

raffy

ขาประจำ

Posted 24 September 2012 - 19:52

ลองเปลี่ยนจากอัตนัย เ็ป็นปรนัยดิครับ
เพราะถามยังงี้มันยากเกินไป ยิ่งใช้สมองด้วยแล้วผิดวิสัยพวกเขาครับ

#23 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 24 September 2012 - 19:55

ที่ผมแปลกใจอยู่อย่างคือ เวลาที่มีใครจี้คำถามมากๆ ล็อคอินนั้นจะหายไป

ผมเคยจี้คำถามเรื่องรัฐประหารและการปฏิวัติ กับล็อคอิน สิทธา ... จากนั้นก็หายเงียบ (รอทวงคำตอบอยู่นะ)

เคยถามเรื่องคนที่ไม่เคยจ่ายภาษีเลยจาก ๑๙ มงกุฏ ก็ไม่รู้บาปกรรมอะไร เขาก็โดนแบน หายไปอีก

แต่กระนั้น หลังจากนั้นก็จะมีล็อคอินใหม่ๆ กำเนิดขึ้นมา ....

หวังว่า ฟายตามทุ่ง จะไม่หายไปไหนนะครับ หรือว่า หากจะมีล็อกอินอื่นสำรอง ก็เข้ามาตอบได้ ...

Edited by แสนยานุภาพ, 24 September 2012 - 19:55.

#24 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 24 September 2012 - 19:55

http://www.se-ed.com...CookieSupport=1
อ่านเล่มนี้เลยครับ

#25 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 24 September 2012 - 20:09

ขอที่ไปที่มาด้วยครับ
ดูหนังภาคสอง ถ้าไม่รู้ที่ไปที่มาของภาคแรกรู้สึกขาดความสมบูรณ์ของเรื่องครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#26 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 24 September 2012 - 20:12

ขอที่ไปที่มาด้วยครับ
ดูหนังภาคสอง ถ้าไม่รู้ที่ไปที่มาของภาคแรกรู้สึกขาดความสมบูรณ์ของเรื่องครับ

เพิ่งจะภาคแรกครับ ... ได้แนวคิดมาจาก กระทู้นี้ครับ http://webboard.seri...้า/#entry426254

#27 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 24 September 2012 - 20:15

-_- จมขี้ขึ้นสมองดับดิ้นตั้งแต่อ่านข้อ 1 ไปแล้วมั้ง...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#28 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 24 September 2012 - 20:20

ลองเปลี่ยนจากอัตนัย เ็ป็นปรนัยดิครับ
เพราะถามยังงี้มันยากเกินไป ยิ่งใช้สมองด้วยแล้วผิดวิสัยพวกเขาครับ

ถ้าเป็น ปรนัย เดี๋ยวจะกลายเป็นผมเอาไม้สั้นไปรันขรี้สิครับ Posted Image

#29 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

Posted 24 September 2012 - 20:24

ต้องเอาถุงตีนตบหน้าถึงจะมามั้ง
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#30 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

Posted 24 September 2012 - 20:46

ขอเวลาคิดคำตอบก่อน อีกชาติเศษๆ ค่อยมาตอบ 5 5 5
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#31 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 24 September 2012 - 20:54

คำถามยากเกินไปครับ ... กรุณาอย่าถามหาเหตุผล หรือคำอธิบาย เพราะ ... ควายร้อยล๊อคอิน ชอบคำถามแค่ ใช่/ไม่ใช่ ผิด/ถูก ... เหตุผล หลักฐาน การวิเคราะห์ไม่จำเป็น :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#32 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 24 September 2012 - 20:58

กรุณาอย่าคาดหวังอะไรจากคู่ปรับเก่าของผมรายนี้

ขนาดคำถามง่ายๆเกี่ยวกับพวกตัวเองแท้ๆ อย่าง

"อุดมการณ์ที่มากกว่าสีเสื้อ (แดง) คืออะไร" คำถามง่ายๆไม่ได้ตอบยากเย็นอะไร

กลับปอดแหกไม่กล้าตอบ บอกพูดไม่ได้ แต่เรื่องคนอื่นกลับสู่รู้ รู้ดีไปหมด

ทีเรื่องของพวกตัวเองกลับใบ้กิน นี่ผมถามแค่คำถามเดียวเขายังไม่กล้าตอบ

ท่านแสนยานุภาพ ถามมาสิบข้อคนปอดแหกพรรค์นี้จะมาตอบหรือ

อ้อ ลืมไปเรื่องอื่นรู้ดีไปหมด แต่เรื่องพวกตัวเองกลับไม่กล้าพูด

คงจะได้คำตอบแน่ สิบข้อนี้ 5555 :lol:
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#33 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 24 September 2012 - 21:04

ผมว่าเขาตอบได้นะ ... แต่อาจจะร้องขอให้แก้กฏหมาย ม.๑๑๒ ซะก่อนล่ะมั้ง ...

#34 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 24 September 2012 - 22:03

ผมว่าเขาตอบได้นะ ... แต่อาจจะร้องขอให้แก้กฏหมาย ม.๑๑๒ ซะก่อนล่ะมั้ง ...

ชี้ลู่ทาง ซะงั้น 5555+

#35 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 24 September 2012 - 23:20

กรุณาอย่าคาดหวังอะไรจากคู่ปรับเก่าของผมรายนี้

ขนาดคำถามง่ายๆเกี่ยวกับพวกตัวเองแท้ๆ อย่าง

"อุดมการณ์ที่มากกว่าสีเสื้อ (แดง) คืออะไร" คำถามง่ายๆไม่ได้ตอบยากเย็นอะไร

กลับปอดแหกไม่กล้าตอบ บอกพูดไม่ได้ แต่เรื่องคนอื่นกลับสู่รู้ รู้ดีไปหมด

ทีเรื่องของพวกตัวเองกลับใบ้กิน นี่ผมถามแค่คำถามเดียวเขายังไม่กล้าตอบ

ท่านแสนยานุภาพ ถามมาสิบข้อคนปอดแหกพรรค์นี้จะมาตอบหรือ

อ้อ ลืมไปเรื่องอื่นรู้ดีไปหมด แต่เรื่องพวกตัวเองกลับไม่กล้าพูด

คงจะได้คำตอบแน่ สิบข้อนี้ 5555 :lol:

ขอประท้วงท่านโจโฉ และ ขอใช้สิทธิ์พาดพิง

ฉายาอันนั้น ขอสงวนไว้ให้เฉพาะ "เป็ดเหลิม" เท่าันั้นครับ

ขอบคุณครับ ท่าน จขกท........... :P :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#36 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 25 September 2012 - 00:42

ict ไม่ทำงานฮะ ... ยังไง ฟายตามทุ่ง ก็ไม่โดนแน่นอน Posted Image

#37 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

Posted 25 September 2012 - 00:54

รู้ทันซะอีก :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#38 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 25 September 2012 - 06:02

ตอบได้ก็แปลกแล้วล่ะครับ

ในใบบอกไม่มีสักข้อ คงหากันจนมือพลิกแล้ว

คนกลางสามโลกยังไม่คิดจะหาคำตอบเลย

Edited by ม่านน้ำ, 25 September 2012 - 06:04.

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 25 September 2012 - 06:03

gladiator 1.jpg

#40 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 25 September 2012 - 07:07

7. ในทัศนคติของ ฟายตามทุ่ง แล้ว ระบอบกษัตริย์มีความสำคัญอย่างไร หรือไร้ความหมายอย่างไร ?
8. การที่เป็นแดงล้มเจ้า คุณรู้สึกอย่างไร และมีคนด่าว่าแดงล้มเจ้า หรือคนที่สรรเสริญกษัตริย์ คุณมีความรู้สึกอย่างไร
9. การที่คุณต้องเป็น แดงล้มเจ้า เพราะคุณต้องการยศฐาบรรดาศักดิ์ ใช่หรือไม่ ??
10. ถ้าอยู่ในระบอบคอมมิวสต์ คุณต้องการมีตำแหน่งอะไร

*กรุณาเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษ หรือเขมร
....จากไฝริมตูด

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#41 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

Posted 25 September 2012 - 11:10

มารออ่านและเฝ้าติดตามด้วยความระทึกในดวงหทัยพลัน :)

#42 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 25 September 2012 - 11:16

ไอ้เวรเป็นประเภทถามอย่างเดียวครับ ไม่เคยตอบ

#43 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

Posted 25 September 2012 - 11:47

ฟายตามทุ่งขออนุญาตไม่ตอบครับ "เพราะว่ามาร์คชั่งไข่" กร๊ากๆๆ
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#44 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 25 September 2012 - 11:49

มารออ่านและเฝ้าติดตามด้วยความระทึกในดวงหทัยพลัน :)

เค้าถามเอ็งน่ะ อย่ามาเนียน ไอ้ไฟลามทุ่ง ผักบุ้งโหรงเหรง :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#45 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 25 September 2012 - 13:50

วันนี้ไม่มาทำงานหรือว่าเปลี่ยนล๊อกอินไปแล้วครับนี่ ....

#46 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 25 September 2012 - 13:53

เค้าถามเอ็งน่ะ อย่ามาเนียน ไอ้ไฟลามทุ่ง ผักบุ้งโหรงเหรง :P

ไม่คิดจะตอบหน่อยเหรอครับ ?? เห็นคุณออกจะภาคภูมิใจในเวป ฟายตามทุ่ง นักหนา ... ถ้าคิดว่าสิ่งที่ตัวเองคิดหรือต้องการเป็นสิ่งที่ถูกต้องทำไมไม่กล้าพูดครับ ?? หรือว่ามันเป็นเรื่องอัปรีย์จันรัย ???

Attached Images

#47 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 25 September 2012 - 13:58

offline ตอน 13.05 นาที ... ซีรีย์เรื่องนี้จะแป๊กรึเปล่านี่ Posted Image

#48 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 25 September 2012 - 14:01

หน้าด้านสุดๆๆๆ..ถึงกับเปลี่ยนชื่อหนีเลยหรือ <_<

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#49 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 25 September 2012 - 14:24

ที่ผมแปลกใจอยู่อย่างคือ เวลาที่มีใครจี้คำถามมากๆ ล็อคอินนั้นจะหายไป

ผมเคยจี้คำถามเรื่องรัฐประหารและการปฏิวัติ กับล็อคอิน สิทธา ... จากนั้นก็หายเงียบ (รอทวงคำตอบอยู่นะ)

เคยถามเรื่องคนที่ไม่เคยจ่ายภาษีเลยจาก ๑๙ มงกุฏ ก็ไม่รู้บาปกรรมอะไร เขาก็โดนแบน หายไปอีก

แต่กระนั้น หลังจากนั้นก็จะมีล็อคอินใหม่ๆ กำเนิดขึ้นมา ....

หวังว่า ฟายตามทุ่ง จะไม่หายไปไหนนะครับ หรือว่า หากจะมีล็อกอินอื่นสำรอง ก็เข้ามาตอบได้ ...

เปลี่ยนเป็นผู้พิชิตโถส้วมแล้วกร๊าบบบบบ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#50 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 25 September 2012 - 14:33

ถามคุณ ไฟลามทุ่ง Season 1

ถ้ายังมีความเป็นคนไทย ก็ตอบได้นะครับ แต่ถ้าเป็นเดรัฐฉาน ผมอนุญาติให้คุน หมอบแพ้ ได้....

คงไม่สะดวกเรื่องเวลาที่จะไปตอบตั้งสิบข้อหรอกครับ
ที่ถามๆมาก็เคยให้ความเห็นไว้ครอบคลุมในกระทู้เก่าๆหมดแล้ว <_<

คำถามไม่ได้ยากครับ อย่างที่บอก น้อยกว่าข้อสอบเด็กประถมด้วยซ้ำ ไม่สะดวกแต่ผมก็เห็นคุณตั้งกระทู้ไร้สาระมากมายนะครับ และไหนกระทู้เก่าๆ ที่คุณเคยให้ความเห็นไว้ครับ สรุปมามันไม่ง่ายกว่าหรือครับ ?? ถ้าคิดว่าเป็นคนก็จงตอบ แต่ถ้าเป็นเดรัฐฉาน ก็ทำเอาหูไปนาเอาตาไปไหร่ ก็ได้ครับ แต่ไม่มีใครลืมความน่าอับอายของคุณหรอกนะครับ

เขาไม่มาตอบผมน่ะครับ ... ทำไมแดงล้มเจ้าเขาถึงไม่กล้าแสดงจุดยืนของเขาในที่สาธารณะครับนี่ ทั้งๆที่ผมให้โอกาสเขาได้แสดงออก ได้เปิดอก คุยกันนะครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ

Edited by แสนยานุภาพ, 25 September 2012 - 14:35.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users