Jump to content

- - - - -

ถามคุณ ไฟลามทุ่ง Season 1

• Please log in to reply
57 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:38

ถ้ายังมีความเป็นคนไทย ก็ตอบได้นะครับ แต่ถ้าเป็นเดรัฐฉาน ผมอนุญาติให้คุน หมอบแพ้ ได้....

คงไม่สะดวกเรื่องเวลาที่จะไปตอบตั้งสิบข้อหรอกครับ
ที่ถามๆมาก็เคยให้ความเห็นไว้ครอบคลุมในกระทู้เก่าๆหมดแล้ว <_<

คำถามไม่ได้ยากครับ อย่างที่บอก น้อยกว่าข้อสอบเด็กประถมด้วยซ้ำ ไม่สะดวกแต่ผมก็เห็นคุณตั้งกระทู้ไร้สาระมากมายนะครับ และไหนกระทู้เก่าๆ ที่คุณเคยให้ความเห็นไว้ครับ สรุปมามันไม่ง่ายกว่าหรือครับ ?? ถ้าคิดว่าเป็นคนก็จงตอบ แต่ถ้าเป็นเดรัฐฉาน ก็ทำเอาหูไปนาเอาตาไปไหร่ ก็ได้ครับ แต่ไม่มีใครลืมความน่าอับอายของคุณหรอกนะครับ

เขาไม่มาตอบผมน่ะครับ ... ทำไมแดงล้มเจ้าเขาถึงไม่กล้าแสดงจุดยืนของเขาในที่สาธารณะครับนี่ ทั้งๆที่ผมให้โอกาสเขาได้แสดงออก ได้เปิดอก คุยกันนะครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ

เปลี่ยนล็อค-อินไปแล้วครับ

#52 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:39

ถ้ายังมีความเป็นคนไทย ก็ตอบได้นะครับ แต่ถ้าเป็นเดรัฐฉาน ผมอนุญาติให้คุน หมอบแพ้ ได้....

คงไม่สะดวกเรื่องเวลาที่จะไปตอบตั้งสิบข้อหรอกครับ
ที่ถามๆมาก็เคยให้ความเห็นไว้ครอบคลุมในกระทู้เก่าๆหมดแล้ว <_<

คำถามไม่ได้ยากครับ อย่างที่บอก น้อยกว่าข้อสอบเด็กประถมด้วยซ้ำ ไม่สะดวกแต่ผมก็เห็นคุณตั้งกระทู้ไร้สาระมากมายนะครับ และไหนกระทู้เก่าๆ ที่คุณเคยให้ความเห็นไว้ครับ สรุปมามันไม่ง่ายกว่าหรือครับ ?? ถ้าคิดว่าเป็นคนก็จงตอบ แต่ถ้าเป็นเดรัฐฉาน ก็ทำเอาหูไปนาเอาตาไปไหร่ ก็ได้ครับ แต่ไม่มีใครลืมความน่าอับอายของคุณหรอกนะครับ

เขาไม่มาตอบผมน่ะครับ ... ทำไมแดงล้มเจ้าเขาถึงไม่กล้าแสดงจุดยืนของเขาในที่สาธารณะครับนี่ ทั้งๆที่ผมให้โอกาสเขาได้แสดงออก ได้เปิดอก คุยกันนะครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ

เปลี่ยนล็อค-อินไปแล้วครับ

ล็อคอินเดิม แต่เปลี่ยนชื่อครับ ประวัติยังอยู่ครบ

#53 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:46

มารออ่านและเฝ้าติดตามด้วยความระทึกในดวงหทัยพลัน :)

กล้าตอบหรือเปล่า ?? แมนๆ หน่อย ทำตัวเป็นมนุษย์หน่อย อย่าป๊อด

#54 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:49

แค่ข้อ ๑ ยังตอบไม่ได้ แต่ริจะเปลี่ยนระบอบการปกครอง

คุณงามความดีตลอดชีวิตที่ทำมา ไม่ได้เทียบเท่าเสี้ยวของเสี้ยวหนึ่งของในหลวงที่ทำเพื่อประชาชน ก็อย่ามาคิดจะล้มล้างท่านเลยครับ เพราะแบบคุณทำไม่ได้หรอก ได้เป็นแค่บันไดให้พวกทักษิณเหยียบหัว หลอกใช้ให้เกิดความรุนแรงในประเทศเท่านัน้แหละครับ

#55 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:52

แค่ข้อ ๑ ยังตอบไม่ได้ แต่ริจะเปลี่ยนระบอบการปกครอง

คุณงามความดีตลอดชีวิตที่ทำมา ไม่ได้เทียบเท่าเสี้ยวของเสี้ยวหนึ่งของในหลวงที่ทำเพื่อประชาชน ก็อย่ามาคิดจะล้มล้างท่านเลยครับ เพราะแบบคุณทำไม่ได้หรอก ได้เป็นแค่บันไดให้พวกทักษิณเหยียบหัว หลอกใช้ให้เกิดความรุนแรงในประเทศเท่านัน้แหละครับ

คุณดูจากตรงไหนว่าผมคิดล้มล้างครับ ผมก็ยังไม่เห็นเขียนอะไร

#56 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:54

คุณบอกให้ผมคิดเองนี่ครับ Posted Image ไอ้วิชาความรู้ ผมเอามาจากเวปฟายตามทุ่งนะฮะ ฮั่่นแน่ !!! ถ้าไม่ใช่ ก็ควรจะเคลียร์นะครับ แค่สิบข้อ คงไม่ยากนะครับ คนสามัญที่เขาเคารพในชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ เขาก็ตอบได้ทั้งนั้น จริงๆ ผมมีคำถามสำหรับ ep 2 แล้วนะครับ คาดว่าเป็นคำถามง่ายๆนะครับ

Edited by แสนยานุภาพ, 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:55.

#57 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:00

ต้องถามว่า

สหายปูนกับสหายเหวง

มีดีอะไร ทำไมนายเวรถึงบูชาให้เป็นแกนนำคอมมิวนิสต์

Edited by Shariff, 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:01.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#58 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:58

ออฟไลน์ เวลาเดิม ...

Attached Images

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน